kinaonekana kirefu sana lakini kimejaza hiyo skrini yote naitwa god's counsel for my destiny and his kingdom purpose god's counsel for my destiny and his kingdom purpose shauri la mungu ama ushauri shauri la mungu gods munguu inalohusu hatima yangu hatima yangu na makusudi ya ufalme wake shauri la mungu linalohusu hatima yangu ama hatima yako na makusudi ya mungu kuhusu ufalme wake e, ndio nataka tunapoanza tuanze pamoja ili tuwe tunajua ya kwamba tunaangazia mambo gani shauri la mungu unaposikia neno cancel. Cancel. what comes to your mind unaposikia neno ni nini kinakuja katika nia yako unaposikia unaposikiawanafunzi poleni huwa saa zingine mii napenda kuuliza maswali unaposikia God's ama tu ilo neno najua zile zimeandikwa pale na kuna council ile ya l <laughs> sitakutaja unaangalia chini sana sitakutaja <laughs> sitakuuliza wewe so niangalie tu usikuwe na uoga uogahevu <laughs> kwanza tusome jeremiah najua sijui kamatusome jeremaya ishirini na tatu mstari wa kumi na nane jeremiah 23, 23, 23, 23 vs number 8 shauri la mungu imetuwekea maana ni nani aliyesimama katika baraza la bwana maana ni nani aliyesimama katika baraza la bwana hata akalifahamu neno lake na kulisikia Ninani eli eli tia moyone, nenolangu na kulisikia. Weka kizungu, that same verse. But which of them has stood in the council of the Lord? But which of them has stood in the council of the Lord to see or to hear his word? Who has listened and heard his word so tunapozungumza kuhusu tumeametaja baraza so baraza ni kama mkutano kikao okay kikao mkutano ambapo kunazungumzwa maneno ndio anauliza huyo mtu ambaye ame Ha, ama kusimama katika baraza la bwana ili ndiyo aone na asikie aone wale watu waliokusanyika ndani ya huo mkutano na asikie yale maneno yanayozungumuzwa atakanso leo tuko shule baraza la bwana sasa tunaongea kuhusu the of god which means kuna baraza ambalo huketi ama liliketi na kukazungumzwa maneno yanayohusu hatima yako na yangu tuko pamoja eh? kuna baraza ambalo aidha liliketi ama lina keti au litaketi la bwana na katika hilo baraza kuna maneno ambayo yanazungumzwa na yanayozungumzwa yanahusu hatima your destiny hatima yako na hatima yako siyo tu kwa sababu yako hapana kwa sababu ya makusudi ya nani ya mungu kuhusu nini ufalume sodhe za kanso ndiyo kwa sababu ukiweka mwanzo moja ishirini na sita mstari huo ni fema sana na mi huwa naupenda tunamuona mungu anaongea pale then god said, god said said so kuna mkutano the Godhead, kuna mkutano ulikuwa Then God said, Let us make mankind in our image, in our likeness, so that they may rule over the fish in the sea and the birds in the sky, over the livestock and all the wild animals, and over all the creatures that move along the ground. So God, the Godhead, smn aouns mungu baba mwana roho mtakatifu hatujui kuna kina nani wengine walikuweko ama ni viumbe gani vingine vilikuweko sure of god the father, the father son and the holy spirit kuna baraza likaketi likajadili kuhusu mwanadamu aumbwe na mwanadamu huyo apewe mamlaka gani ikazungumzwa baraza sasa ujua ya kwamba chochote kinachojadiliwa leo hii tukiita mkutano hapa kamati ya kinababa ama mama huwa mwafanya nini katika mikutano yenu mkiitana what do you do you in that meeting mnafanya nini tuseme mkutano wa kina mama nianze kuuliza wa kinamama huwa mnafanya nini katika mikutano yenu kwanza kunakuanga na nani anaongoza mkutano kuna chair lady munakuanga na secretary munakuanga na agenda na kuna kumbukumbu kumbu zinaandikwa si ni kweli the minutes that's what happens, eh? in an ordinary meeting wa vijana the same makazini kule munafanya kazi hata mukienda mikutano ya vyama munacheza cham. vyama si muko na vitabu mnaandika so pia mbinguni kuna vitabu There are books in heaven kila baraza likiketi kuna kuanga na kumbukumbu zinaandikwa na kuna vitabu pia huko mbinguni ndio kwa sababu ukisoma daniel 71 inasema And the books books were opened so it means many books na pia ukisoma mahali kwengine kwingi utaona ya kwamba wakati huo wa mwisho pia kuna vitabu vitafunguliwa many books but the book that us to focus on kulingana na hili baraza hili ni kile kitabu ambacho kinagusia hatima yako na makusudi ya mungu kuhusu ufalume wake kila wakati barasa lina keti kuna kumbukumbu kumbu. weka hapo zaburi ya miamoja thelathini na tisa mstari wa kumi na tano na kumi na sita zaburi ya mia moja thelathini na tisa kwanzia mstari wa kumi na tano kizungu inasema my ano fom youwhe i wasmd in the secret place When I was woven together in the depths of the earth. Your eyes saw my unformed body. All the days ordained for me were written in your book. Before one of them came to be. Enda Ake Swahili Sasa. Mifupa yangu haiku sitirika kwako. Yani haiku fichika. nilipoumbwa kwa siri nilipoungwa kwa ustadi katika pande za chini za nchi macho yako yaliniona kabla sijakamilika kitabuni mwako ziliandikwa zote siku zilizoamriwa kabla hazija hazijawa bado so umeona ya kwamba pale yule mwandishi wa zaburi anasema mungu alimuona mwanadamu hata kabla aungwe the frame yaani mifupa yake na viungo vyake vilionekana katika mtazamo wa mungu kiroho hapa duniani hata kabla afanyike nini auwe alafu akasema kuna kitabu chake huyo mungu akaziandika siku za mwanadamu sasa unaposoma siku za mwanadamu uzifikirie tu aliandika eti ataishi miaka mia moja na kitabu kikafungwa I don't think so in my my view and my understanding iliorodhesha ya siku yako baada ya siku nyingine the way your days will run. na ujue hii yote ilifanyika kabla ya mwanadamu kuumbwa lakini mungu alikuwa tayari amekwisha kuyaona na siku ikawekwa katika kitabu alafu pia kukaandikwa vile siku zako zit kwa. how you are supposed to live those days kile ambacho ni utimize kikachorwa macho yako yaliniona kabla sijakamilika kitabuni mwako ziliandikwa zote pia the details kuhusu maisha yako ikaandikwa hapo ndani yote hawa watu wa, wa ebrania, the waibraniahe wanaamini ya kwamba vile wanaamini hao ya kwamba mwanadamu alikuweko na mungu kabla aumbwe ivile wanaamini hao ya kwamba mwanadamu alikuwa roho pamoja na mungu kwa sababu mwanadamu alitoka kwa mungu na wakati baraza liliketi roho ya huyo mwanadamu pia ilikuwa huko akaambiwa haya ndio maisha yako lakini sasa akaambiwa ukienda huko duniani fanya kama vile ambavyo umeona katika kitabu chako tumekuandikia uende ufanye hivyo lakini mwanadamu ni nani akija hapa mungu alimpa uwezo wa kuchagua agua vile unataka kuishi vile ambavyo umejiamulia mwenyewe hivyo ndivyo wanaamini How? the word cancel, neno hili cancel, linatokana na neno la kebrania ambalo linaitwa sod, S-O-D neno la kiebrania ke, linaitwa sd na kama vile tu ambavyo nilishasema tayari neno hilo linamanisha of persons in a session in a meeting to consult onsult ofmate or a secret aseret to sit down together to consult together and to agree on a amate hiyo ilikua nimeshasema tayari na tukaona ya kwamba mungu kama vile ambavyo tumesoma pale nataka unajua mara mingi kama vile nilisema katika uh, before tumalize ibada ya pili ya kwamba sometimes unaweza ukasoma tu mistari ukapitia mistari ya bibilia lakini as unavyochukua muda kuketi na kutafakari unapata ufunuo zaidi ule mstari tunaujua kuusema lakini ile kifungu nilikuwa najiuliza kitabuni mwako ziliandikwa i don't think god angetisha mkutano kuzungumza mambo yako naandike tu miaka peke yake na awache hivyo hiyo itakuwa hiyo ni agenda ndogo sana a small agenda lakini mungu i believe alikuwa na ajenda kubwa kuhusu maisha ya mwanadamu na akahakikisha ya kwamba ameandika mambo yote yanayomhusu huyo mwanadamu na akayaingiza ndani ya hicho kitabu that book sasa swali ni and by the way hata yesu mwenyewe alipokuja pia alizungumza kuhusu kitabu kilichohusu yeye alisema ya kwamba pia yeye alikuja kutimiza kile kilichoandikwa ukiweka wahibrania kumi tano mpaka saba wahibrania kumi kwanzia tano weka tu kiswahili kwa hiyo alipokuja ulimwenguni yesu kristo alisema dhabihu na matoleo hukutaka lakini mwili uliniwekea tayari sadaka ya kuteketezwa na sadaka za dhambi hukupendezwa nazo ndipo niliposema tazama nimekuja katika gombo la kitabu nimeandikiwa niyafanye mapenzi yako Munga huyo ni yesu anaongea ya kwamba hata yeye alikuja kuja kutimiza kile kilichoandikwa juu yake kutoka mwanzo and all these things were happening before time alafu ndio zinakuja kutimizwa na ndio kwa sababu ukisoma yohana moja kumi na nne ikasema ya kwamba na neno Lika, likawa nini mwili and the or became flesh and lived among us yesu ilibidi sasa aje atimize kile ambacho kilikuwa ndani ya kitabu this is in heaven mbinguni swali ni wewe na mimi what is in our books mimi na wewe ni kitu gani kiko ndani amesema nilikuja nitimize mapenzi ya mungu kulingana na kile ambacho nilikiona katika kitabu changu na ndiposa neno la mungu linasema ya kwamba mwanadamu atakuwa na mipango yake mingi many many plans plans of of in in his heart. Many are the plans of a man in his heart lakini anasema but the purpose of god mithali 9na ukiona mungu anasema ya kwamba nayajua mawazo ni kuwaziyayo ni kwa sababu alikuwa katika baraza lako he sat in that meeting as the chair, the chair godhead so when he says i know because hainoanaew nilikuweko na ikaandikwa na najua kilicho ndani kinachokuhusu kinachokuhusun ndio kwa sababu okay hapa inasema eda enda, enda tu kiswahili ili ndiotokewe masaa aa wasomi wa kizungu watajisomea ni eh? nini ile oh, mna ashid oh. inapononsiwa ina mna Oh. muna hila nyingi moyoni mwa mtu lakini shauri la bwana ndilo litakalosimama so says ya kwamba ino na najua mawazo ni kuwaziayo sabahatishi kwa sababu baraza liliketi na mazungumzo yakazungumzwa ya kwamba huyu joshua haya ndiyo maisha yake we want him to go and represent heaven on the face of the earth. so kwamba this is what I am thinking about you documented those thoughts are documented. mwandishi wa zaburi akasema ya, ya kwamba mawazo yako ewe bwana kunihusu mimi ni mengi kama ningeya hesabu yangeshinda hata mchanga wa bahari because the thoughts that god has you are so many. na kama yangehesabiwa hiyo ni zaburi si lazima ufungue9 mawazo ambayo mungu anayawaza lakini yameanzia kwa baraza lake in that council omipango so ulio nayo kama iko nje ya mipango ya mungu is a waste of time mwanadamu anayeishi kwa mipango yake mwenyewe pasipo ufahamu wa mapenzi ya mungu is is a waste of time. a life. a of of the life kulingana na hesabu za mbinguni according to the of heaven a life muna hila nyingi moyoni na hila ni nyingi sana katika moyo wa mwanadamu anapanga kila uchao usiku na mchana madili mipango mengi nini lakini kama hakuna mungu ndani yake katika mipango yake is is of of time shauri because if it is not documented in that book of no use kama haijaorodheshwa katika siku zako haina maana yoyote na si lazima ifanyike lakini kama imeorodheshwa then it is important sijui kama anaongea peke yango saa sa zingine wahubiri anaweza kuwa payuka, payuka peke yao kumbe watu hakuna kanso shauri la mungu kuhusu hatima yako na makusudi ya mungu ndio kwa sababu paulo katika kitabu cha waefeso mbilkm waefeso mbili kmi wa Nini? There's a word I want. An English word. For we are God's handwork. In NIV. Tafuta, King James, I'm new King James. tafadhali. Hey, that's the one. Hey, workmanship. Workmanship. For we are his workmanship. created in christ jesus unto good works which god towhichg before ordained that we should walk in them before time beomhili ni baraza liliketi kabla huko nyuma likapanga mikakati plans for you, you know, nataka ni kuonyesha ya kwamba mungu hakubahatisha kama kuna mambo mengine mengi ambayo utayasahau maana wahubiri huongea maneno mengi mungu hakubahatisha na maisha yako god was not playingguess w mungu hakuwa anasema asof alisema we dont try we do what we do nik inasema ni ile tagline yanik ni just do it just do it hakuna mambo hawabahatishi kama mwanadamu anajua hiyo nafikiria mungu alikuwa na hajui hiyo ya kwamba was not doing this work na mwanadamu kwa sababu alikuwa na na biashara so we weka kiswahili ndio nisipoteze wengine huko sasa kuna kazi ambayo mungu aliipanga anasema ya kwamba kuna mambo ambayo mungu aliyapanga kabla kablamanadamu mwenyewe azaliwe ama aumbwe ili aje ayafanye aje ayatimize that and recorded in that book maana tu kazi yake tuliumbwa katika kristo yesu tutende matendo mema tutende matendo mema Wambayo tokea awali mungu aliyatengeneza ili tuenende nayo kutokea mwanzo mungu aliyatengeneza ili tuenende nayo sasa biashara kubwa ni tujiulize Where am ase on that road ama niko nje kama ni sijui ni tangent ama ni kitu gani wale wanasoma hesabu uko wapi from kutoka pale mahali ambapo ni uwe Where are you? umepotea kiasi kiwango gani umeenda umbali kiasi gani tuko pamoja barabara ndiyo hii hatima yako iko kule wewe unaangalia huku ni tuje tufanye nini tuenende katika hayo maneno That, the word workmanship, that's the word workmanship workmanship i wanted to workmanship in greek kigrik sio kigiriama <laughs> kigrik Greek, eh? it giiimeas apmaa poem it means a poem Poemu ni nini shairi shairi it means a shairiimeas aaem shairi huwa kazi yake ni nini what does a poem do inafanya nini a message a poem ais a message shairi hubeba ujumbe shairi hubeba ujumbe so ikaanafikiria so if workmanship is is a a a poem it means your life is a poem with a message. your life life with message must convey a message maisha yangu ni yabebe ujumbe ujumbe ambao uko na creative and life giving ujumbe ambao uko na Uhai. ujumbe ambao unaumba una nguvu ya kuumba na ubunifu ujumbe ambao uko na uzima unaona haarsimnajua hiyo kuna kwanga nara eh? mpaka unakuwa wimbo unaweza kuimba kumbe kumpokea nani sijui kumbe mgeni mugeniikua tukisema shairi lingine tukikuwa shule za msingi eh? kilikwa ni nini mgee ni kumpogea kumba nikujitongea mnakumbuka hiyo eh? yeah. nini because hiyowa niniusera kufanya ushike uwe kama wimbo conveying a message so beaese yourself maisha yangu raimu yake rm yake ni gani ujumbe ambao nikitembea ninavyoishi unatoka ni nini what's the message convey kulingana na kile ambacho mungu alikuwa amepanga toka mwanzo ili nije nitembee katika hayo maneno Rhyme, a poem workmanship a poem. i am god's poem written down in heaven that has entered earth. i am a, a poem with a point We carry a message that is creative and life-giving. We carry a message. Natumeanzia kwa the counsel, shauri la Nataka nitaje mambo hapa matano. I want to mention 5 things or 5 steps. Hatua sitano ambazo tuku, tu of ufahamu zaidi. kuhusu shauri la mungu kuhusu hatima zetu na makusudi yake ya ufalume wake katika maisha yetu twende kitabu cha romans8 so tunapoendelea jiulize tu ama mtiririko wa shairi hili la maisha yangu je linaambatana na kilichoorodheshwa katika kitabu kinachohusu maisha yangu je kinaambatana is my walk kutembea kwangu je kunaambatana na kile ambacho mungu alikusudia kutoka mwanzo warumi nane, na tisa, mpaka 8290 maana wale aliyowajua tangu asili aliwachagua tangu asili wafananishwe na mfano wa mwanawake ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi na wale aliyowachagua tangu asili hao akawaita na wale aliyowaita hao akawahesabia haki na wale aliyowahesabia haki hao akawatukuza weka kizungu sasa moroba whum he did predestinate uh-uh. yeah. for whum he did fo for ano he also did predestinate to be confirmed To the image of his son, that he might be the firstborn among many brethren. Moreover, whom he did predestinate, them he also called; and whom he called, them he also justified; and whom he justified, them he also glorified. Mamba matano, Niarodesha matano, kwa kifupi tu kwa hayo mambo matano jambo la kwanza the first one is no. ndio imekuwa ime ya kwanza kule kule kuj, kujulikana toka mwanzo4 ni kujulikana toka mwanzo 4 jambo la pili predestinate predestinate ama alifanya nini Ali, aliwapangia na kuwachagulia jambo la tatu called, aliwaita. aliwaita jambo la nnewalihesabiwa walihesabiwa haki justified walihesabiwa haki jambo la tano akawatukuza So jambo la pili jambo la tatu jambo la nne justified jambo la tano glorified aliwajua toka mwanzo akawachagua akawaita akawahesabia haki na akawatukuza ndio ya kwanza new. aliwajua toka mwanzo na hiyo nimeizungumza tayari it before ilifanyika kabla ya hata mwanadamu mwenyewe kuonekana before time began alafu ikaandikwa katika kitabu before jana nilikuwa nil, nil, tulikuwa mahali jana na hawa wapendwa wengine hapa alafu nikawa napeana mfano fulani wa habari nyingine ilikuwa nimesoma tu mahali fulani ya kuhusu mchungaji mmoja chungaji huyo aka <laughs> chungaji huyo alikuwa amebarikiwa na watoto waine na wakawa wanaendelea vizuri na akawa yule wa mwisho kulingana na wakati huo wa mwisho alikuwa n namba msichana akawa anakaribia kuenda shule ili ndiyo pia akienda shule aungane na wale wenzake angalau mama atakuwa na wakati wa kufanya mambo mengine mengi na kuna kuanga na furaha yake hiyo pia ninyi wazazi mwanajua kuna kuanga na furaha yake so siku moja mchungaji huyu na mkewe wakawa wameenda ku kidogo na walikuwa wameomba nyumba ya rafiki yao mwingine wakaenda wao na other couples katika hiyo so asubuhi kulipokucha nyumba ilikuwa imejaa ikabidi hata walale kwa mtalala kwa hiyo kona huko huko hapo chini na mkeo Umecha kitanda chenu uko, lakini hapa kumejaa hapo kwa kona hapo so asubuhi kulipokucha ule uh, bibi yake akamwambia by the way i have, uh, i have something want bythe niko na jambo nataka nikwambie so huyu mchungaji akafikiria aka after all sasa very soon tutakuwa na some free time mimi na yeye so akafikiria atamwambia ah wewe ni mzuri umekuwa mume mzuri kwangu umenifurahisha hakumwambia hiyo mambia, by the way i am pregnant anasema alishikwa na mshangao maana ile mipango waliokuwa wamepanga iliporomoka kwa hewa na anasema hata alizaliwa huyo watano tena akazaliwa mwingine wa sita sasa huyu huyu ambaye sasa walikuwa wanafikiria wamefunga na hawajafunga huyu sasa Ten years later mkewe akaletewa ndoto ndoto in a dream nilisema huyo kijana alikuwa anaitwa nani anaitwa mark mark mika si nilikosea nili miaka kumi iliyopita I mean baadaye akaletewa ndoto huyo mama bibia huyu mchungaji akaambiwa sasa this mika ambaye mlikuwa hamumutarajii nyinyi lakini mimi mungu nilikuwa namtarajia kwa sababu gani mika nilikuwa nimempangia kutoka kitabu chake ya kwamba azaliwe na familia ya so and sad so. familia ya so and ands so. x and y lakini kwa sababu hiyo familia mke na mume walikufa katika ajali ya barabarani kabla mika azaliwe ikabidi ni watafute nyinyi ili mika azaliwe kwa sababu kuna kazi ambayo nilikuwa nimempangia na nataka mika aje aitimize hapa duniani hiyo ikamutandika mchungaji ikamgeuza mtazamo wake Kasema, so, you mean god analazimisha kile ambacho anataka kifanyike kwa sababu kuna mtu ambaye amempangia kitu ambacho ni yeye aje akifanye so unaweza unawezafikiria ti huyu uh, mtu alikuja wakati sisi, sisi wazazi sasa alikuja wakati hatumutaki hiyo ni yako that is your own business mutaki wewe lakini mungu alikuwa amepanga mipango yake because kuna biashara ambayo anasema for new alimjia toka mwanzo hata kabla som kama vile wewe na mimi yuuafo no. hakuna hasara hakuna ajali kama ni ajali ni misemo ya wanadamu lakini kwa mungu hakuna hasara Accident. na unajua kuna wengine mpaka wamera watoto hivo ya kwamba huyu mtu alikuja kisilani nilisoma habari nyingine mtu mwingine mpaka alikuwa amechagua jina anasema mtoto ambaye atazaliwa ni kijana wameenda mpaka wamepigwa mapicha nini ni mvulana wakaweka mpaka jina akazaliwa Mutoto, you know those machines. Kulifanyika nini mama ndio muna meenyijihyo uko, uko ndio kwenu huko eh? ukoasi <laughs> akaja msichana na alikuwa anaitwa john amesema john kumbe ni kijana msichana amekuja mtoto wakamchukia kwa sababu we we we didn't expect you we have so many girls we wanted a a boy why did you come na baadaye akakuja akajua ya kwamba anachukiwa kwa sababu yeni sankua a... na mungu anasema for for those hi, for new, wale aliyowajua anayezaliwa alijulikana kuna biashara ya hasara hapa. naambia hapanaaia niniwazazi wasasa and the to na pengine wewe pia umeathirika na mitazamo ya wazazi waliokosa ufaa because pia hayo hufanyika si ni kweli yes those sini jambo st- stage number numbe testi so tumetoka kwa kule for n before time ulijulikana yani nakupatia confidence nakupatia uhakikisho in case umekuwa you know sometimes this life can push you to acona And you go through some rough unapitia hali ngumu mpaka unaanza kuwa na tashwishwi unakosa kujielewa you go through some some depression of some sort mpaka unajichukia mwenyewe you hate yourself i want to tell you ya kwamba uko katika mipango ya mungu uko katika mipango ya mungu predestined at this stage katika sehemu hii sasa ni lazima uchague kujua kile kitu ambacho kilipangwa kukuhusu ni uchague kujua kile kitu kilichopangwa kukuhusu uchague kufahamu kitu kilichoandikwa kuhusu maisha yako ama uchague kuwachana nacho na uende njia yako is a choice kwani si mtu anaamgua barabara ndio hii na uku usiende na bado anaenda huko kwani kamba uh-huh. tamfunaabtauaa ukiambia mtu hapo mbele kuna shimo usiende huko anaenda huko huko hiyo hiyo shimo shimo shimo shimo mwanadamu hivyo kwa kawaida yake usiende huko kuna ah, nikaone how deep is that timotheo wa kunashinikan hyotimth wati 9 nini ambaye alituokoa akatuita kwa mwito mtakatifu si kwa kadri ya matendo yetu sisi bali kwa kadri ya makusudi yake mwenyewe na neema yake neema hiyo tulipewa katika kristo kabla ya wakati kwanza nataka na, na ushike maneno fulani pale anasema ya kwamba alituokoa akatuita kwa mwito mtakatifu si kwa kadri ya matendo yetu sisi bali kwa kadri ya makusudi yake His own mwenyewe na neema yake neema hiyo hatupewi leo neema hiyo alituachilia kutoka mwanzo ha when you come when you appear you walk in that grace hivyo ndio wanasema pale ya kwamba aliwachilia neema hiyo juu ya maisha yake hiyo neema kazi yake ni ya nini utimize makusudi because bila empoeent ya neema utoboi bila kuwezeshwa na mungu utoboi ndio anasema ya kwamba alituita akatuchagua kwa sababu ya makusudi yake na akatupatia neema ndio kwa sababu ukisomo waibrania n kumi na sita inasema na tukiendee kiti cha rehema ili ndiyo tupate nini tupate neema na rehema ambayo tutaihitaji kuna wakati utakuja tutaihitaji Is a throne of grace tukapewa hiyo tukpeahianatuambia nini pale ya kwamba mungu hawezi akakuingiza kwa kitu ambacho hajakuwezesha kukifanya ndiyo kwa sababu if we pretend, you can't pretend pretend can't for long weshika weshikaend kuimba hapa ndugu samsoniprtend kuimba kuongoza sifa uongo utoboi kama si mwimbi sijasema etiwe si mwimbi nasema in case <laughs> you can't pretend ndio kuna vitu vingine hapa hata mtu akijaribu kuvifanya out of rhyme. Simesema, you are a poem na poem poemu nar ukijaribu shairi hilo linaenda inaenda kombo halina utamu utamu unajua huwa maneno yakikaririwa yanaleta utamu lakini ukifanya kitu ambacho kiko nje na makusudi ya mungu na neema iliyowachiliwa kwa hayo makusudi hakina utamu hakina ladha unaboo o saa zingine wakikwambia unaboo huwa wengine wanakuonea wivu kuna ile ya ukweli na kuna ya ya yau kuna nyingine huwa ni nyawivu au huboo ni vile hana hiyo we uko nayo hasa anataka pia we uketi muwe dr muwesemu alafu nayo sababu ya roho ya kuvunjika moyo haraka unakubali when you agree, you agree on it wanakwambia hata ukipiga hapana anasema ya kwamba alitupatia kutoka mwanzo predestined so you choose youchsen nataka niseme to do it ukijua kile kitu ambacho mungu amekipanga kutakuwa na neema ya kutosha ukijua kile kitu ambacho mungu alikupangia toka mwanzo there will be grace. There will be be grace grace hautang'ang'ana lakini ukijiona unang'angana hakuna Dry. jua hiyo ni area ambayo siyo yako It's not your area siyo yako najua nime ile muda ambao nimekaa na huyu maam mke wangu kuna vitu ambavyo najua hii area ni yake akijaribu ipatie mahali kuna watu utamwona akingara mahali mm-hmm. kuna watu tu mahali kuna watu tu utamsikia sauti yake eh. Organizing things, organizing things. Hei, hei, na hivi hivi iukimweka maali kwengine ni kama samaki umweke juu ya muti Toa samaki kwa bahari mweke juu ya alafu niambio samaki atafanya nini atakufa sababu samaki alitengenezwa alitengenewakae wapiohenfin so thaae ain to gdspedestiation aa wewe umewachiliwa hiyo neema ya kuimba utaimba neema ya kuleta mashairi utaleta mashairi neema ya utunzi you Strouble, that is your area hapo ndio mungu alipanga na hakuna mutu hana hakuna mtu hana kuna siku hapa hapasofualituambia habari ya gifts of yaiaesio And gives off deception. Muna kumbuka is on Akasema five. Munazu The five. Five. Zilikuanigan. Hey preachers, teachers, evangelists, prophets, apostles. When you find that place, there will be grace. challenge ni kwamba you want to find the place you want to shine on the same day you find the place even god must must take you you through a process you must be tried and tested uaminiwe kwanza uaminiwe we unataka uje hitndran ukuje ungare leo kesho umepotea una haribu naema ya mungu you are taking the grace for granted gita siku moja upotee nasikia james kaapo. there will be grace enough kama wewe kuna jamaa mwingine alikuwa anaitwa eric eric naitwa rii eric hiyo mvi sijaangalia lakini nilisoma chariots of fire huyo mjamaa alikuwa ni mwanariadha siku moja mbio zikawekwa siku ya sabato na yeye ni mu akasema i cannot run on the sabbath lakini akasema when i run i feel the flame of god in my bones yani alikuwa yo because that is his place he brings glory to god when he runs when he wins god is glorified and there was grace for him in that area tafuta hiyo huko uliko tafuta hiyo kama ni biashara hiyo kuna biashara hiyo hiyo ambayo ukikaa hapo a mungu ndio anatukuzwa hapo mwanabiashara mwaminifu zaidi ya mwaminifu as god god is glory. and god gives you you you you grace grace in that area because are if find find purpose you will also find grace. that has been apportioned to you before time. before time. Before time. Ili peanwa Paulo akawa anamwambia Timothy mimi na wewe kuna neema ileiwaachiliwa before time ya kazi hii tunafanya leo. So we are in our areas of purpose. Now, this is the chief way, chief way we we know we have discovered our purpose yan ile njia ambayo utajua ya kwamba niko mahali kwangu is when you i sawa sawa wakati ungang'ani place mi najua mi know mii ukinipatia watu kuongea nimekuja kujua kumbe hiyo ndio mahali nime iko neema imewachiliwa iko neema iko neema unaona mungu anakupatia uwezo wa kutafuta vitu ili uvielewe uambia watu wengine hiyo ni neema sio kila mtu not everybody tasoma madiksionari yote kwani nihuwa naangalia kuna siku nilikuwa mahakamani zamani hizo nikawa ninajiuliza kama duniani hapa ili ndio mtu uitwe wakili umesoma mavitabu murundo wa vitabu degree umemaliza miaka ziju miine pia hata kuna, kuna kuna kuna grade ni ufikie usipofikie hiyo hata hakuna brin huko ni direct hiyo grade upate ndio ukuwe wakilibila hiyo utoboi tena wanasema and english hiyo grade kama hiyo grade hujapata wakili ukui uende miaka miine uchape baada ya hapo uende kenya school of law na sikuhizo watu wanaanguka kama mchezo Naunguka, kuna wazee nasikia wamekaa miaka kuna mwingine kwanza namjua alienda alienda india india india lakini kusomea aliporudi kenya school ikamshinda tumewachana akawa mtangazaji wa mm. tumefanya nini hiyo Tumewa... aliendandaakasindaaa kitu yake uende kenya school sl baada ya apo uende baada ya hapo ndi uingie kwa kwar ile manguo nyeupe kule kwa kichwa alafuie jusie uingizwe kwa nani kwa ya advocate tena baada ya hapo kuna advocate wa kwa magistrates high court court of appeal mpaka supreme mpakau sio wote supreme court by the wanagauuby so, wanajifundisha mambo kuhusu vile wakili anafanya ndio aweze kuingia huko aweze kupractice huko na naangalia kile ambacho si kila mtu anaweza kuwa lawyer si kila mtu na nilikuwa nawaangalia huko makotini mpaka waka wananiuliza an advocate e, our lawyer loya wetu leo hakuji unaweza ukasimama kwa niaba yetu mimi nimevaa masuti yangu nimeenda huko na makesi zangu wananiuliza advocate Alafu, ka, ka loya kanakuja kanakuja kanasimama kanasimama pole kama unataka unataka kuwa wakili siku, unji, moyo kanakuja kanasimama hapo kanaongea jaji anamuuliza nikufanyie nini unajua jaji amesikia hakuna kitu umeongea nonsense anakuuliza anlznataka nikufanyie nini anamwambia sasa ili justice kwa your client enda ufanye kesho mchana before me again enda siku nimeenda nd justice lenaola nimeendah alikuwa alikuajaji wa high court siku hizo ile inaitwa division ya constitutional court before I end supreme court before supreme nilikuwa pia nimefika hapo nikasikia vile watu Nikasima, kumbe vil watuwanambesemaumbe undi uloyawenu wengine ni hapa hapa na na umekaa uko huko umetupa not everybody can mejaahapna ni kile ambacho mungu amekupa chako you will not hapa utatulia na hapo ndio mungu anakumwagia nini neema bone, bone nimekaa sana hapa mm-hmm. okay imekaasaha number 3 nataka niende haraka nimalize l umeitwa sasa ukisikia ukisikia mtu anasema nimeitwa hundio wakati sasa umeanza kupata ufahamu hmm? you are getting a glimpse of what is recorded for you nimeitwa amewaita nimeitwa have a haval if you have a call it means umeanza kupata alps umeanza kupata picha that he, this is no my my line. So asuma, I have a call nimeitwa smnazikianga so wanasema hivyo lakini uzivikirie kuitwa ni najua hapo ni watu na we think when you have a a call its about only <laughs> no no a call in your area mwito sehemu yako mwito sehemu yako a call in, your... in your area. Hiyo, hiyo, mwito you have a picture. You have a glimpse. When we begin to get some glimpse of what we were made, to, we were made for, we begin to discover what is written in that book concerning our lives. And swali ni ni nini kuhapondan. To kupata hayo maswali kama hayo. Na kuanza kupata picha Sasa huo na anza hapo. hebu tuwekee pale zaburi 4 mpaka p zaburi arb t mpaka nn inasema nini dhabihu na matoleo hukupendezwa nazo umetuzidishia ila umetuzidishia ila masikio kafara na sadaka za dhambi hukuzitaka ndipo niliposema tazama nimekuja katika gombo la kitabu nimeandikiwa mm-hmm. kufanya mapenzi yako e mungu wangu ndiyo furaha yangu naam sheria yako imo moyoni mwangu unaona hiyo zaburi hiyo inafanana karibu pia na ile wahibrania kumi tulisoma tano na saba yesu hapa bado anazungumza haya ni maneno kumhusu yesu na imetupatia picha kidogo ya kuelewa anasema sheria yako iko ndani ya moyo wangu na tamanio lake ni kufanya mapenzi ya mungu na kuna mahali kwa bibilia inasema ya kwamba kuna wakati utafika ambapo atatoa moyo wa jiwe ndani ya mwanadamu aweke moyo wa nyama ambao ataandika sheria zake ndani ya moyo unajua enzi zile za sheria zamani sheria ziliandikwa katika vibao vibao vikapewa musa lakini akasema mungu alikuwa ameyajaribu hayo lakini wanadamu wakashindwa kuziweka sheria zake akasema sasa nitatoa katika vibao vya kuchora niweke ndani ya moyo wa mwanadamu ukitaka kujua kilicho ndani ya kitabu chako angalia katika moyo wako ndio kwa sababu mungu huchunguza moyo wa mwanadamu angalia kilicho ndani ya moyo wako usiende mbali angalia katika moyo wako na katika moyo wako angalia what is it that interests you ni kitu gani ambacho unakitamani sana wewe kila mtu hapa kama angeulizwa aseme kuna kitu huwa anakitamani sana something that you desire There's something that you long for your your passion It is your interest kila mtu ukimketisha tu vizuri umuulize tu vizuri kuna kitu kiko ndani that one i know. katika moyo wako maana hapo ndani ndio utapata jibu la kukusaidia kuzifuata na kuyafanya mapenzi ya mungu na pia kutambua ni kitu gani kinakuita moyo wako unakwambia nini na moyo wako vile unakuambia kama sheria za mungu ziko ndani yako itakuelekeza itakuelekeza katika yale mambo ambayo ni niuyafanyi so open your ears delight to do god's will and let the law of the lord be in your heart and your law is within my heart what is your interest what is your desire your aspirations longings and your passions ili ndio uweze kugundua na kutambua kilicho ndani ya kitabu kilichoandikwa kukuhusu wewe jambo la ine kuhesabiwa haki kama kuna kitu ambacho adui yetu shetani anatafuta ni sababu ya kukuzuia wewe usitimize mapenzi ya mapeniya mnguhiyo ndio mtu ambaye anatustaki mbele za nani nasa yye kazi yake ni atafute sababu katika maisha yako atafute sababu na kama katika maisha yako moja kwa moja hajapata anaenda kwa kizazi chako anaenda kwa baba yako na mama yako aende kwa babu yako unafikiria hawajui anawajua he hiinosi walai akikuona wewe umesimama anasema wewe umesimama eh? niangalie ba- record ya babako kama kuna vitu ambavyo babako halikuwa hajavishughulikia vizuri anasema hii ndio sababu ya kukuzuia anaenda mbele za mungu anamwambia na unajua katika ufalme wa mungu ni sheria sheria ni kama mahakamani ni sheria are th tutaongea siku ingie in heaven different kinds of courts. and where those books are opened mashtaka yanaletwa kuna judge ni mungu alafu kuna wakili wetu unamjua wakili wetu ni nani h is our advocate? advocate ni nani mwe mwesiski yesu kristo ndiye wakili wetu kuna mahakama sasa yeye anatafuta anatafuta sababu ya kukuzuia lakini tukielewa ya kwamba yesu kristo tutawezaje kukosa kushika wokovu huu wenye nguvu wa aina hii inayoweza kututoa kwa accusations za shetani si hata ayubu alipelekewa mashtaka ama hamkumbuki hayo alipelekewa mashtaka hata joshua akapelekewa mashtaka ukisoma zekaraya tatu moja mpaka saba kunipelekwa mashtaka kotini hata pita ndiyo maana yesu akasema nimemwona shetani anakutamani wewe anataka kupepete kama ng'ano lakini nimekuombea utakapotoboa watie moyo hawa wenzaka maana pia hawa nao wanapepetwa hmm? shetani anatafuta nini nafasi sababu petero wa kwanza tatu tano nane anasema usimpatie shetani nafasi don't give him an because you are justified umehesabiwa haki kwa damu ya yesu kristo na huo ndio ushindi wetu wapendwa That is our dari za That's our victory tumehesabiwa haki yeye ni ya kuzwile, lakini yesu amekupatia mlango anasema yeye ndiyo njia amekupatia nafasi ya kutimiza mapenzi ya mungu na kufikia hatima yako umethibitishwa umefanywa mwenye haki And the last one you are glorified umetukuzwa haimaanishi ya kwamba kutukuzwa ni kuenda mbinguni pekee unajua when we we hear the word we think ni kwenda tu mbinguni ah uh, glorified means unamtu unadhihirisha utukufu wa mungu katika ile sehemu yako uliyowekewa uliyopangiwa when unadhihirisha utukufu wa mungu katika yale maeneo uliyopangiwa then you are unapodhihirisha utukufu wa mungu katika maeneo yako kutukuzwa ama kuvalishwa utukufu It's not about going to heaven it is when you have fully stepped into your area of calling kama vile ambavyo umeandikiwa wewe unapomudhihirisha mungu unajua kuna mahali tulisoma hapo kwa warumi ya kwamba ame alitufanya tuwe kama ama mfano wa yesu kristo to be conformed to the image mfano wa yesu kristo mfano conformed hayo ndiyo mapenzi ya mungu na tukifikia kilele cha then the glory of god is revealed tukifikia kilele cha kuwa kama yesu tuwe mfano wa yesu kristo hapo ndiyo utukufu unadhihirika anaposema inuka uangazi ebuweka you are, you are, you are uh, hiyo isaya hapo stii moj tumalizie na hiyo hiyoeastsa6 uh, ondoka uangaze kwa kuwa nuru yako imekuja na utukufu wa bwana umekuzukia yani unaonyesha utukufu wa mungu kupitia kwa kile ambacho unafanya ambacho ni sehemu ama ni maeneo yake anasema hao aliwatukuza ondoka uangazi kwa kuwa nuru yako imekuja na utukufu wa bwana umekuzukia you are glorified mungu anasema hao nitawatukuza na hayo yote anafanya ni kwa sababu ya mapenzi yake tumeongea maneno mengi na tumeanzia huko mwanzo i am just hoping naomba tu ya kwamba usiwe umekaa naalafu ukienda ujiulize hasa hata, nini, alikuwa anaongea juu ya nini naomba tu mungu wa mbinguni akusaidie naomba mungu wa mbinguni akusaidie na pia anisaidie mimi ukisahau mambo yote uwejua tu ya kwamba kuna kitabu chako cha hatima yako vitabu ni vingi lakini hiki ni cha hatima yako kuna maneno yameandikwa ndani ndiyo mungu akisema anayajua mawazo ni kuwaziayo yamejaa huko mawazo anayokuaziani mengi yameshinda mpaka mchanga wa bahari anakuwazia mema anasema hii ndiyo barabara nataka utembee chagua kutembea katika hiyo barabara bara because that root is your sure root of escape. kufikia kile ambacho mungu amekupangia hii ndiyo iandikwe kukuhusu wewe kama vile iliandikwa kwa daudi ya kwamba daudi alipoishi maisha yake na kutimiza shauri lake katika kizazi chake na kutimiza mapenzi ya mungu ndio wakalala when david had accomplished his purpose in his generation he rested together with his ancestors alitimiza shauri lake sasa nataka ujiulize wewe na mimi hiyo nimesema nit136 nataka ujiulize wewe na mimi je niko wapi wapiee am i naishi maisha yangu kama vile ambavyo imeorodheshwa katika kanuni za mungu katika neno la mungu katika mipango ya mungu ama naishi tu kwa sababu kuna kuishi leo na kesho mungu anashughulikia makusudi yake katika maisha yako yanayohusu ufalme wake aacha mungu atuwezeshe katika ufahamu huo ili tukaweze kutimiza mapenzi ya mungu mungu awabariki