inaanza na wewe and as i loke through the bible i saw that even in a family there can be only one while woshipe all, all of them are going to church na nikaangalia nilipokuwa naangalia bibilia nikaona kwamba katika familia kunaweza kuwa tu ni mmoja tu pekee yake ndiye mwenye kumwabudu mungu na wale wengine ni wakwenda kanisani tu they are all going to church in the family but there is only one heine kwa hakika wote katika ile familia wanaenda kanisani lakini mwenye kumwabudu mungu ni mmoja pekee yake so even in in a a a house you you are born in a christian family it is up to you to become worshipper kwa hiyo hata katika nyumba katika familia ambapo umeenda ha, umezaliwa kwa jamii ume. ya kikristo lakini ni maamuzi yako ya kibinafsi kuwa mtu wa kumwabudu You cannot be a worshiper of God just because you are born in a Christian family. It is a personal thing. It doesn't matter whether you have services at home. But the decision of worshipping God. Is very personal. And that is one of the things we are going to look at. And we are going to read some of the boring sections of the Bible. na tunaenza, tunaenda kusoma katika maeneo ambayo yanaboheha katika bad. bibilia baadhi ya maeneo ambayo yanaboesha katika bibilia just... maana mm, mm, it... unaposoma unabaki tu ukiguna pale na je kuna maana yote katika hii tuusomewe katika kitabu cha ayubu mlango wa kwanza mstari wa kwanza hadi wa kumi na moja msomaji ayubu mlango wa kwanza palikuwa na mtu katika nchi ya usi jina lake alikuwa kitwa ayubu mtu huyo alikuwa mkamilifu na mwelekevu ni mmoja aliyemcha mungu na kuepukana na uovu kisha walizaliwa kwake wana wanasaba na binti watatu mali yake nayo yalikuwa ni kondoo elfu saba na ngamia elfu tatu na jozi ya ngombe mia tano na punda wake mia tano na watu wa nyumbani, wa nyumbani wengi sana basi hivi mtu huyo alikuwa ni mkuu sana kuliko watu wote wa upande wa mashariki nao wanawe huenda na kufanya karamu katika nyumba ya kila mmoja wao kwa siku yake na wakatu, nao wakatuma na kuwaita maumbu yao watatu ili waje kula na kunywa pamoja nao basi ilikuwa hapo siku, siku. ilikuwa hapo hizo siku za karamu zao zilipokuwa zimetimia ayubu hutuma kwao akawatakasa kisha akaamka asubuhi na mapema na, ku, na kusongeza sadaka za kuteketezwa kama hesabu yao yote ilivyokuwa kwani kwani ayubu alisema yamkini kwamba hawa wanangu wamefanya dhambi na kumkufuru mungu mioyoni mwao ndivyo alivyofanya ayubu siku zote Sita. ilikuwa siku moja ambayo hawa wana wa mungu walikwenda kujihudhurisha mbele za bwana shetani naye akaenda kati yao bwana akamuuliza shetani umetoka wapi wewe ndipo shetani akamjibu bwana na kusema natoka katika kuzungukazunguka duniani na na na katika kutembe, huku na huko na humo kisha bwana akamuuliza shetani je umemwangalia huyo mtumishi wangu ayubu kwa kuwa hapana mmoja aliye kama yeye duniani mtu mkamilifu na mwelekevu mwenye kumcha mungu na kuepukana na uovu ndipo shetani akamjibu bwana na kusema je huyo ayubu ywamcha bwana bure wewe, wewe huku mzingira kwa ukigo pande zote pamoja na nyumba yake na vitu vyote alivyo navyo kazi za mikono yake umezibariki nayo mali yake imeongezeka katika nchi lakini nyosha mkono wako sasa uyaguse hayo yote aliyo naye atakufuru mbele za uso wako Now, we tunaanza na huyu ayubu ayubu ambaye ametajwa sana siku ya leo Job is a good of, a of god huyu ayubu ni mfano mzuri sana wa mtu mwenye kumwabudu mungu a mtu wa, wa kibinafsi mtu ambaye anamwabudu mungu kibinafsi we can see that he lived among naona kwamba aliishi katikati ya watu matajiri wenye mali in a matajiriwenye na pia aliwakuza wanawe katika hali ya kufurahikia ule utajiri and every now and then they would throw a party kwa hiyo kila mara wangefanya sherehe i don't know whether it was a itaabathday party or whatever it was sijui kama zilikuwa ni sherehe za siku ya kuzaliwa ya mmoja wao ama ilikuwa ni sherehe ya namna gani and whenever they hed a party these seven brothers would invite their sisters from wherever they were married To come and share with them. And they would enjoy it because they were raised that way from the beginning. And Job knew that they are enjoying their wealth, they are, you know. As a family but after the party he would now call them so that he can be able to present them afresh before God it's like he would have to to take them through another confession that they are. They are going to stand before God. And he would give sacrifices for each one of them so that God would be pleased with them. So, first of all, he would, he would make sure they know that. After you do something there which is not may not be good, you need to come and reconcile with God. Which may be not pleasing. Sometimes we do things we are not quite sure whether we have messed up. wakati mwingine tunafanya vitu ambapo huwa hatuna uhakika kama tumemkosea mungu ama la sometimes you talk about people and you are not so sure because you are speaking the truth whether you have gone against god wakati mwingine labda unazungumza kuhusu mtu na unaanza ku-yaani huna uhakika kama maanake jambo hilo limefanyika kiukweli sau unakuwa huna uhakika kama umemkosea mungu ama uko sawa and so you are to to at least go back to god and tell god If I did wrong, I ask for forgiveness. The Bible does not say here that they used to, to mess their faith. But he says because he was not sure, he would make sure that they go through a cleansing. lakini imetuambia ya kwamba kwa sababu hakuwa na uhakika kile walichokifanya yeye alihakikisha kwamba amefanya huo would forever be before god yeye alitamani ya kwamba familia yake ingekuwa mbele za mungu siku zote a thi i the in kind of thi uh, even, even abraham said when he was told to to uh, to give away to, to said His son Solomon, his son Ishmael away. He desired it, asked God, I wish he would stay before you. He was not sure that when Ishmael leaves him, he would keep on. With the fellowship, the fellowship with God. But today, parents don't care much once their children are grown. Yes, you may not call them, but it is also good to know whether they are faring well. ndiyo ni kweli inawezekana usiwaite lakini ni vyema pia kujua kwamba wanaendelea vyema katika bwana because you you know this is the only that at least you will take some seed your seed your to god maana hii ndiyo njia pekee yake ya kuhakikisha kwamba utaweza kuwa na mbegu mbele za mungu that you, your seed will not get lost ya kwamba mbegu yako haitapotea because in malachi he says do, is there not one with a little wisdom to know it's malachi chapter 2 who knows that i am looking for god's receipt na hata katika malaki tunamwambia kwamba mungu akawa anasema je ha kuna mtu yote mmoja mwenye hekima ambaye anajua kwamba ninatafuta mtu ambaye anaweza kuwa yani mbegu inachao uzao uzao unishao unichao mimi in english he says seed uh, i am looking for Seed, you know uh, seed gd uh, stays before me katika nakala ile ya kiingereza anasema kwamba ninatafuta mbegu ambayo inabaki mbele zangu so it is not bad to do this kwa hiyo si vibaya kufanya kitu hiki but what can cause you to do it lakini ni nini only if you are living that life If you yourself don't care about holiness before God, what business will you have of making your children live holy? So, like, like Job and Abraham, you have to be the author of that holiness in your family but what will make you want to you know want to want to to remain holy before god why not other gods lakini sasa ni kitu gani ambacho kitakufanya wewe utamani kubaki ukiwa mtakatifu mbele za mungu mbona si miungu mingine ths ppabraham and, and, uh, and job they lived among people who were pagans watu hawa ayubu na abrahamu waliishi katikati ya watu ambao walikuwa hawamwabudu mungu wa kweliu They knew that they were different. And this is what I want to bring, especially when we go to the book of Luke. This is what we are trying to look for. Why should we remain worshipping God? If we don't understand why. We must worship. We will think that it is only when He does good things to us. And that is why the devil was accusing Job before God says, Does He worship you for nothing? You have protected Him and you have blessed Him, and, and that's why I, can, I can't reach Him. But just take away your offense. And see how he will curse you on this field. We, we know that even when God withdrew the hedge yet Job continued to worship. e kwamba hata wakati mungu alipondoa ule ukigo ayubu bado alibaki wa kumwabudu mungu reach him hata wakati alipomruhusu shetani aweze kumfikia still a kumufikia bado alibaki mwenye kumwabudu mungu but why kwa nini when he he had money worshiped when when he he he had all all the the property he and when it was, god, it was all gone even the children he still worshiped god wakati alipokuwa na fedha alimwabudu mungu wakati alipokuwa na mali yake nyingi yenyewe alimwabudu mungu na hata wakati mali yote na kila kitu kiliondoka bado alimwabudu mungu kwa nini kwanini hilo ndilo swali ambalo nataka tujiulize leo because anybody who gets this answer, maana yeyote ambaye atapata jibu hili hiliwatamwabudu mungu pasipo kujali kuwe ni wakati mzuri ama wakati mbaya mbayausomewe sasa katika kitabu cha mwanzo mlango wa tatu msari wa 8n hadi wa kumi mwanzo 8 hadi iki uh, kitabu cha mwanzo kimetajwa katika mahubiri haya yote ya leo mchungaji mwarome akataja na dada debora nay yalipokuwa anaongea hapa akataja kitabukicha mwanzo kisha wakasikia sauti ya bwana mungu akitembea bustani wakati wa jua kupunga adamu na mkewe wakajificha kati ya miti ya bustani bwana mungu asiwaone bwana mungu akamwita adamu akamwambia kwo wapi akasema nalisikia sauti yako bustanini nikaogopa kwa kuwa mimi ni uchi nikajificha now we know the the story of the fall of fall man how he, he was deceived by the tunajua hadithi ile ya kuanguka kwa mwanadamu vile ambavyo alidanganywa na yule nyoka and after the fall he hehid from the presence of god na baada ya kuanguka alijificha asikutane na mungu an told god clearly i heard you walking and i hid na akamwambia mungu waziwazi wazi. nilikusikia ukitembea busanini lakini nikajificha We will visit that usinioni tutarudia sehemu hiyo baadaye tuende tena twende katika luka injili ya luka mtakatifu mlango wa msariwa s hadi luka mtakatifu si2ukamtakatifu a luka tatu, shirina moja, shirina mbili. ikawa watu wote walipokwisha kubatizwa na yesu naye amebatizwa naye anaomba mbingu zilifunuka roho mtakatifu akashuka juu yake kwa mfano wa kiwiliwili kama huwa sauti ikatoka mbinguni wewendiwe mwanangu mpendwa wangu nimependezwa nawe Now we see during the baptism of Jesus Christ, the Bible tells us that when he was baptized, the, the heavens opened and the Holy Spirit came down, and also the voice, the, the Holy Spirit came down upon him, and then God also, the Father, spoke. on same day bibilia inasema ya kwamba wakati alipokuwa amebatizwa alipotoka majini mbingu zilifunguka na mungu baba akanena the holy spirit roho mtakatifu kwanza mbingu zilipofunguka roho mtakatifu alimshukia akiwa katika umbo la huwa halafu sauti ya mungu baba ikasikika and he said you are my son In whom I am well pleased. So God declared that he is pleased with his son. We also come back to that one later. Let's go on. Luka, hiyo hiyo na yesu mwenyewe alipoanza kufundisha alikuwa amepata umri wake kama miaka thelathini akidhaniwa kuwa ni mwana wa yusufu wa eli wa, wa mathati wa, wa lawi wa melki wa yana wa yusufu wa, ma, wa, wa matathia waamosi wa nahumu waesli wa, wa nagai wa maathi wa matathia wa semei wa yusufu wa yuda wa yona wa resa wa zerubabel wa sheltieli na neri wa melki wa adi wa kosam wa elmadamu el wa eri wayoshua wa eliezeri wa yorimu wa matati wa lawi wasimeoni wa yuda wa yusufu wa yonamu wa eliakimu wamelea Me, wa, wa mena wa matata wa nathani wa daudi wayese wa obedi wa boazi wasalmoni wa nashoni wa aminadabu Nashon, wa, wa aramu wa hezroni wa peresi wa yuda wa wayakobo wa isaka wa ibrahimu wa tera wa nahor wa serugi wa ragau wa pelegi wa eberi wa sala wa kenani wa efkasadi wa shemu wa nuhu wa lameki wa methusela wa henoko wa yeredi wa mahaleli wa kenani wa enoshi wa sethi wa adamu wa mungu i know we have lost many people there <laughs> it looks so boring but it is connecting jesus and adam the son of god the bible clearly says that adam was a son of Good. are we together there can you read that last last verse so that people can get what I'm talking about so you see from Jesus we are going down his connection with God. God has said that He is His Son, and we are going down to see how is Jesus, the Son of Mary, a Son of God. Because we have this ministry that he was born of the. Holy Spirit and the like. But now, earthly, the earthly connection, we are tracing it back to Adam, the Son of God. Now, Jesus was as the Son of God because all that line was a line of sons of God And after Jesus you have also come to be the son of, a Son of God through salvation. na hata baada ya yesu wewe nawe umekuja kuwa mwana wa mungu kupitia wokovu because you have been born again of the holy spirit now and you have become a san even if you are male or female na kwa sababu umezaliwa mara ya pili kwa uwezo waro mtakatifu wewe sasa umekuwa mwana wa mungu wajalishwe ni mwanamke ama ni mwanaume and jesus and all those abraham and the others Could worship God, they could face God because they were of the lineage of sonship. When Jesus came, we were grafted into that lineage now as sons. yesu alipokuza tulipandikizwa katika huo msururu kama wana wa mungu so if jesus was pleasing god we are also supposed to please him as sans kwa hiyo kama yesu alikuwa anapendezwa na mungu Um, if he has a habit of worshipping God, we have to have a habit of worshipping God. Because God, according to John chapter 4, God is a spirit. And those that worship him must worship him in spirit and truth, and we have been grafted in the, in the manner of the Spirit. We have been grafted in a manner of the Spirit. Not through the blood. But through the Spirit. And if we recognize God as our Father, because the line tells us that He is our Father, because He is the Father of Adam from whom we came. maana yeye ni baba wa adamu ambaye tulitokana na yeye then we can make a personal decision of either worshiping him or running away from him because we have messed up kwa hiyo tunaweza kufanya maamuzi ya kibinafsi ya kumwabudu yeye ama tunaweza kumkimbia kwa sababu tumemkosea the way adam and e ran away from him we can also run away from him as stray a kama vile adamu na hawa walivyofanya walimkimbia mungu kwa sababu walikuwa wamekosea wakamkimbia mungu kama wana wapotevu so too when we go astray we kan also run away from him kwa hiyo sisi pia wakati tunamkosea mungu tunaweza kumkimbia but when we came back the way job did reconciling his children we can come back to him and repent and continue and we get our space lakini kama tunaweza kumrudia kama vile ayubu alikuwa anafanya ile ibada ya upatanisho wa wanawe na mungu basi pia sisi tunaweza kumrudia na tukaunganishwa naye tena kama wanawe so when we mess up up like the the way Adda, uh, uh, job used to assume that the children may have messed kwa hiyo ikiwa tumekosea kama vile ayubu alivokuwa anakisia ya kwamba wanawe wamemkosea mungu we can come back and reconcile ourselves with him tunaweza kumrudia mungu na tukajipatanisha tena naye today it will not be done by another person on your behalf leo haiwezi kufanywa na mtu mwingine kwa niaba yako the the father cannot do it on behalf of the son baba hawezi kufanya kwa niaba ya mwanawe the the son cannot do it on behalf of the father na mwana pia hawezi kufanya kwa niaba ya baba yake because the the sacrifice is in the spirits kwa sababu hiyo dhabihu iko katika roho and there is no way that one will stard and make their atonement for another na hakuna vile ambavyo mmoja anaweza kusimama na kufanya upatanisho kwa ajili ya yule mwingine the only thing we can do is direct them that they should go back to god kile cha pekee tunaweza kufanya ni kule kuwaelekeza ya kwamba wanaweza kumrudia mungu. eli used to tell his sons eli alikuwa akiambia wanawe if if we we we have a dispute, if we make a dispute make mistake between man and man and can go to god kama tumekosania mwanadamu kwa mwanadamu tunaweza kumwendea but when we do it against god who will reconcile us lakini kama basi tumemkosea mungu ni nani atakayetupatanisha Unless we make an atonement personally and seek Him through the blood, we accept. We, this time we don't give, we accept the blood of Jesus. And we get reconciled. And then we go back and worship Him. futunarudi na kumwabudu maana hatuwezi kumwabudu mungu tukiwa mbali adam knew very well he could not, he could not have fellowship with god when he had already mbaliadamu alijua vizuri sana hawezi kuwa ana ushirika na mungu wakati amekosea but when things are right you can worship lakini wakati mambo yako sawa unaweza kumwabudu mungu you know sometimes we assume just because we were born again one day we b worship unajua wakati mwingine tunachukulia kwa sababu sisi tunaweza tu kuenda mbele za mungu na kumwabudu you you you god born again at one time and you backslid, you are not worshiping. God is not worshiping is pleased with you. tell your kumwabuduiyout that kama uliokoka wakati mmoja na ukarudi nyuma He is not pleased with you. Once he is pleased with you, then you can worship him. If you don't believe me, go and ask Adam. When he messed and there was no way of coming back he could not worship but today we have got this this this high priest jesus who makes atonement for us every time or any time we go astray and we can be able to come back to Him and worship Him. When you, if you understand this message very well, you will check your life before you start to worship. Before the the Bible even tells us that if you have your offering. bibliainatwambia katika sehemu moja ya maandiko ya kwamba kama uko na dhabihu yako and yakoa coming to give that offering to god na unakuja kutoa dhabihu hiyo kwa mungu and you you remember that you have an issue with somebody na unakumbuka ya kwamba uko na vile umekosea mtu fulani offering there go and and reconcile with that that person then come and give that offering wacha hiyo dhabihu yako madhabahuni na uende ukapatanishwe na uyo mwenzako halafu urudi uje utoe hiyo thabihu. because if if you you just give it it will make no sense if there is there is a, something that is keeping you away from god kwa maana kama utaitoa hivyo hivyo ukiwa na kitu ambacho kinakuweka mbali na mungu itakuwa haitaleta maana yoyote reconciliation gives us the opportunity To worship Him. Reconciliation with one another and also with God. It opens the door for us to have true worship in the Spirit and in truth. Because otherwise we will just be play-acting we will be like an adam who is not sensitive i like adam he was sensitive when things were not right between him and god he knew he did not attempt to come hakuthubutu kuja kumwabudu baba ake alijifita kutoka kwa because he knew they had no kwa sababu alijua kwamba hawana muunganiko before his when his when knows that he has against him angesimamaje mbele ya baba yake wakati babake anajua kabisa kwamba amekosea the could not be. The could not be be ibada hiyo haingewezekana so kwa hivyo akajificha so if you know that you don't have it you kwa hiyo kama -unajua kwamba hauko sawa heri ujifiche instead of pretending that everything is well badala badala ya kuza na kujifanyisha kwamba kila kitu kiko sawa when he did that god slaughtered an animal and clothed him wakati alipofanya hivyo mungu alichinja mnyama na akamtengenezea mavazi so god kan allow you when you confess to have the atonment kwa hiyo mungu unapokiri mungu anaweza kukuruhusu kuufanya upatanisho and then you can worship him halafu baadaye unaweza kumwabudu amen amen because without that you you you are are just lifting your hearts, singing nice dancing dancing well but the one you are dancing to is not even looking at kwa maana pasipo kufanya hivyo basi utakuwa tu unainua <laughs> mikono yako bure unaimba vizuri sana bure wakati ambapo yule unayemfanyia vitu hivyo vyote hata hayuko nawe can you imagine going to the you for the president, and you are there busy, sweating, and the president president and and are sweating is already in eihebu fikiria jambo hili umeenda kule kwa ikulu ya rais kumwimbia unang'ang'ana kuimba umetokwa na majasho kweli, kweli. wakati ambapo rais mwenyewe yuko huko kwa mikutano of what effect is that Di, hiyo basi itakuletea mguso gani before god even worse. kwa mungu hata ni mbaya zaidi i want you to know worship is not a game. nataka ujue kwamba mambo na ibada si mambo ya michezo worship is a serious serious business of serious people mambo haya ya ibada ni mambo ya kumaanisha kwa watu wanaomaanisha not just wanaomaanishahuu si mchezokabla hujaabudu hebu jichunguze na ufikirie vizuri before you give your offering as a worship think about it kabla hujatoa dhabihu yako kama ibada hebu ufikiria vizuri anything you you you do as worship you have to think before you do vizurichochote kile unachofanya kama ibada lazima ufikirie vizuri sana kabla hujafanya because if god has got to accept it maana kama mungu ni akubali ibada hiyo you must be right with him ni lazima uko sawa uwe uko sawa naye when the children of israel had messed up with moses wakati wana wa israeli walikuwa wamemkosea musa moses just told god one thing don't accept their offering mungu musa alimwambia mtu mungu kitu kimoja usikubali dhabihu and that was final na hiyo ilikuwa toshi god did not accept because they had messed mungu hakupokea dhabihu zao maana walikuwa wamekosea because you bribe god kwa maana huwezi hakuna vile unaweza kumhonga mungu you offer it when he is your father utapeana hiyo dhabihu wakati yeye ni baba wako and and he will take it and bless you na atachukua dhabihu hiyo na atakubariki wewe you son. maana wewe ni mwanawe Score. usomewe katika injili ya luka mtakatifu mlango wa hadi t8mtakatifu8a36baada ya maneno hayo yapata siku nane aliwatoa petro na yohana na yakobo wakapanda mlimani ili kuomba ikawa katika kosali kwake sura ya uso wake iligeuka mavazi yake akawa meupe ya kimetameta na tazama watu wawili walikuwa wakizungumza naye nao ni musa na eliya walionekana katika utukufu wakanena habari za kufariki kwake atakako atakakotimiza yerusalemu petro, petro na wale waliokuwa pamoja naye walikuwa wamelengwa wamelemewa na usingizi lakini walipokwisha mka waliuona utukufu wake na wale wawili waliosimama pamoja naye ikawa hawa wawili wawili walipokuwa wali wakijitenga naye petro alimwambia yesu bwana bwana ni vizuri sisi kuwa hapa na kufanya vibanda vitatu kimoja cha kwako kimoja cha musa na kimoja cha eliya hali hajui asemalo alipkisemanaoalipowakisema hayo lilitokea wingu likawatia uvuli akaogopa walipoingia katika wingu hilo sauti ikatoka katika wingu ikisema huyu ni mwanangu mteule wangu msikieni yeye na sauti hiyo ilipokwisha yesu alionekana yu peke yake nao wakanyamaza wasitangaze kwa mtu siku zile lolote katika hayo Now, if you look at this scripture, this scripture one because extra from the walioyaonai napo angalia sehemu hii ya maandiko maana inaongea kitu kingine cha ziada na si kama zile injili zingine that this three that three jesus had taken, they, they, they were they got sleepy inasema ya kwamba hao watatu ambao yesu alienda nao walilemewa na usingizi but jesus did not get sleepy lakini yesu yeye hakulala son he knew he he knew had not done his until he his until father kama mwana alijua ya kwamba kabla hajamwabudu bwana atakuwa hajafanya kazi yake so as these other ones were getting sleepy, he continued waiting and committed for the worship his appearance before his father. if you find that sleep can be better than worship, there is a question mark. kama unachukuliwa kwamba usingizi unaweza kuwa bora kuliko ibada basi hiyo ni juu yako mwenyewe if sleep overtakes you you you so much when you are, you are preparing to worship kama usingizi utakulemea sana wakati ambapo unajitayarishi kwabudu hm-i might ask you were you really prepared to come and worship basi naweza kukuuliza swali zee kweli ulikuwa wajitayarisha kuja kuabudu because if you you came to worship you will sustain until maana kama ulikuja kuabudu basi utaendelea kujikaza hadi uabudu i know we Najua, mara nyingi watu na usingizi Do you know why we fall asleep unajua ni kwa nini tunaashika na usingizi the devil works hard to make sure that you are not attached to that the one you are worshiping so that h-he can stop you from penetrating ni kwa sababu shetani anajua ya kwamba an, anafanya bidii sana kukutenganisha na yule ambaye unaabudu ili aweze kukufikia the way he tried it with job kama tu vile alivifanya kwa ayubu he tried to get, to get separate god and job so yani, job so that would not worship yaani alijaribu kumtenganisha mungu na ayubu ili huyo ayubu asimwabudu lakini ayubu aliendelea kumshikilia mungu He didn't let go no matter what came to him. Job also prayed for his children. Even if they were messing, he would still pray for them. When your brother or your spiritual child messes up, what do you do? wakati ndugu yako ama mwanao wa kiroho anavokosea unafanya nini wakati mwingine huwa tunatunawkata tamaa tunawachilia yule hukujua mbaliuul hataweanaehukujua chochotea ulipolala shetani akapata njia ya kuingia but if you sustain you'll get them out, according to james chapter chapter 5, verse 19 and 20. lakini ikiwa utaendelea kungangania basi utaweza kuwatoa kama vile sawasawa na yakobo tano mstari wa kumina kuminatisa na umina tatukumi na tisa na yaani you know sure unajua kwa hakika wamekosea And then you talk to them and bring them back. And you forgive them. And the multitude of sins are covered. And then they are saved from the spiritual death. If you are a worshipper, you will not do the work halfway. kama wewe ni mwabudu hautafanya kazi you will do it bali utaifanya hadi ukamilishe you you you wait until you see the one you are utangoza hadi umuone yule unaye mwabudu the the, the the virgin who doesn't have enough oil hautakuwa bikra ambaye hana mafuta ya kutosha You will be able to continue on even if the bridegroom comes late but you still be able you still be you will still be a so that you can be in the party worship is our party. With god ibada ni sherehe yetu na mungu wetu not everybody will be let si kila moja ataruhusiwa kuingia ndani those whose lamps will, will be dim wale ambao mataa yao yatakuwa yamepungua mwanga ama yatakuwa yamezima kabisa they will not be allowed to come hawataruhusiwa kuingia katika hiyo sherehe sherehe ya kuabudu yakuabudu hebu muulize jirani yako kweli weo unafaa kwa hiyo sherehe jirani yako kama yuko tayari kwa hiyo sherehe maana unaweza kuikosa kuikosakwa sababu taa lako limeimah taa if sp ikiwa utalala if you not be utalalaiotat kama hautakuwa na tahadhari like james john and peter kama vile petro yakobo na yohana hata hautajua nini kinaendelea kinaendeleasawasawa na pale ambapo tumesoma you you only wake up and see a cloud and see cloud then you don't know what is going on utaamka tu na unaona wingu ndio hilo na hutajua nini kimeendelea the worship will be over ibada itakuwa imemalizika by the the the time they came to themselves the worship the worship session was over wakati ule sasa walipokujiwa na fahamu zao ibada kipindi cha kuabudu kilikuwa kimeisha god had spoken mungu tayari amesha nena katika ibada mungu hunena at this time he spoke na katika wakati huu alinena thre wae asleep and three wae lat watatu walikuwa wamelala na watatu walikuwa wako macho james peter and john ware asleep yakobo yohana na petro walikuwa wamelala jesus moses and, uh, and, uh, and elijah an elia yesu musa na eliya walikuwa wako macho kwa hiyo waka- wakahudhuria ibada ile kwa hiyo wao walalaji waliendelea tu kulala ukiwa wewe ni mwana hauwezi kulala kama umekuwa ukimungojea wengine unaweza kulala lakini wewe huwezi kulala wakati nilipokuwa bado mchanga katika huduma late with tulikuwa tukienda nje hadi kuchelewa sana pamoja na mchungaji mwashumbe And I used to come late, sometimes just too very late. Na nikirudi kuchelewa And the minute I knock on the door. Na maradun napo bisha Irura is the one who used to open the door for me. Irura ndi ambaye alikuwa akinfugulia He even told his mother at one time. Na ata wakatemuza mama amamaake. By that big flask. Nunua idasamostikuwa. So that you make. You make a, a black tea, enough black tea, and and preserve it. And when dad comes, because he comes with milk, now, I would come with milk even late at night. Now, and then I would, I would boil the milk and mix the tea. And so the why kwa sababu alitamani ya kwamba kwenaibau litaa atengeneze chai ya kutosha kwa ajili yao wote yani chai iwe nyingi nikija nikishemsha maziwa niki ninakunwa mpaka nitosheke alafu nawabakishia ya kutosheka Because I would be coming with bread and a milk. When the the, the, the the black tea is ready, I would just make it very quickly, take my supper and sleep. When they wake up in the morning, there is breakfast ready. <laughs> atayachemusha na kuchanganya na hiyo stungi alafu tengeneza ja ya, ya kutosha nammi nile chakula yangu nanilale na nanibakishe chaingine cha msingi hapa ni nini kwa sababu gani alikuwa na macho wakati wengine wote wamelale iye alijua kwa hakika baba nakuja naye atakuwa macho hadi nije you know, aa katika mambo haya ya kawaida tunajifundisha vitu vingi when you know that god is coming to receive worship unapojua mungu anakuja kupokea ibada you stay awake utabaki ukiwa macho until you give him the hadi umpatie hiyo ibada That much as I like it, it is, uh, it is affecting my best friend. Switch it. No, no, no. Don't touch that. You're going to mess up. You're going to mess up. Now, alertness is important in worship. I don't mean to criticize, but I think you normally say, I don't. I don't do some things when we are singing. Especially this song. I don't do it. Nikata kote I don't do it. Nikazunguka. Do I, do I, do I don't do it. Do you know why? It's in the past. I did it in the past. Why should I do it now? I don't know. tafuta na kuungukaivitu hivo y kile kinachozungumziwa hapa nioyaliyoiatemeilitafuta ninatembea kotete ninatafuta kama utaimbwa katika hiyo ngeli ya sasa hivi ya kufanya basi ninaweza kufanya maana atia vile unavyoimbwa sasa hivi ni mambo yaliyopita yaliyopitamaana huko nyuma nilimtafuta huyu mungu well i even to to so that she so can come, to the, to the, to come from catholic to PCA. So that she can please my mother, not so that we can be together. Atamukiangu anajua kituhiko mana nili muambi awache atoke kwa dini yaki aingi ya dini tui lawe zakuuridisha mama angu. I wasn't there. When I followed her, that's when I got saved. Ne wakati nikipomfaa taka hapo nikiponi liokoka. So I, I it, it makes sense that in those days I searched. Kwa ina- inaleta maana ya kwamba wakati huo nilimtafuta but I'm not doing it now lakini what what am talking about even in what we do kile ninachozungumza hapa ni kwamba kuwa na tahadhari hata kwa vile vitu tunavyofanya because worship goes with sensitivity kwa maana huku kuabudu kunaenda na kuwa na hisia how sensitive are you Adam was sensitive. Oi, Adam, alikuwa na He knew he cannot do it. Alizua kuwa mbahwezi kuwifanya. He cannot face God. Hayesi kukutana na mungu. So he hid. Kwa hiyo akajifich. I know, I know. We we look at it so much as you know, like he was not doing the right thing. but let me tell you you you appear before god if you are not with him unajua mara nyingi tunaposoma mahali hapo huo tunaona hakufanya kitu chema kwa sababu alijificha lakini wata nikuambia kwamba huwezi kwenda kukutana na mungu wakati hauko sawa so if you know you know are not right stop worshiping kwa kwahiyo kama unajua hauko sawa hebu wacha kuabudu first of all make it right with god cha kwanza kabisa hebu jiweke sawa na mungu maana wewe ni mwanampotevu hebu rudi nyumbani kwanza the the prodigal son did not have fellowship with the father until he came back home kwanzamwanampotevu hakuwa na ushirika na baba wake hadi wakati ule ambapo alirudi nyumbani and when he came home there were no issues na naaliporudi nyum, nyumbani kulikuwa hakuna maswala yoyote he was accepted yeye alikubalika Because he had become sensitive. maana alikuwa na hisia the the one one was was at home is not sensitive hisiahuyo ambaye alibaki nyumbani ndie ambaye alikuwa na hisia yoyote but the one who had gone astray was sensitive lakini huyo ambaye alikuwa ameenda zake ndiye aliyekuwa na hisia he knew the value of his father yeye alijua thamani ya baba yake Actually, when he came back na wakati ambapo alirudi the obedient son rebuked his father huyu mtoto ambaye alikuwa anaonekana kuwa anamtii baba ake alimkemea baba i've been here all this time serving you yo have neve given me even, even a, a small evena To celebrate with my friends. But this son who has spoiled everything. Now he's come and you're, you're slaughtering the fat and come. So he was rebuking his father. When the prodigal son. Came to worship the Father. The state of our heart and the state of our mind are very, very important in worship. It will allow you to access God or deny you the opportunity. itakuruhusu wewe kumfikia mungu ama ikunyime hiyo fursa fursakwahivyo inatubitiza kufikiri kwa undani sana wakati tunapokuja kuabudu not just party. si tamasha ingine ile hapo si tamasha tu ingine It's a party with a bali ni tamasha ambayo iko na makusudi in the and kuabudu katika roho na katika kweli samweli wa kwanza mlango wa kwanza mstari wa kwanzaaakumi na nan samweli wa kwanza moja mlango wa, wa kwanza mstari wa kwanza hadi a wakumi na nan We see the family of awe uaiuatunaona hii family maandikoaa alikuwa anaenda kuabudu pamoja na familia yake and he had two He had two wives. And there was nothing wrong at that time. And he would give uh, offerings to all his family members. But for everything he gave those other people, you know, the, the the the portion that he was giving all the other people, he would give Anna a double portion. kwa so if he was giving a 100 shillings for each to go and give as an offering. he would give Anna 200. but she was barren. lakini yeye alikuwa tasa and should cry all the time na angelia kila mara because something was wrong kwa sababu kulikuwa na kitu makosa and the would say am i not better than a na huyu bwana angesema je mimi si bora kuliko wana kumi. but even if it was better she had no child lakini hata kama huyu bwana alikuwa bora huyu mama alikuwa hana mwana hana mtoto And the worship continued all the days until one day she said today I am going to worship differently. Much as we shall be walking into, the, into that place as a family but I will enter in that place alone. I'll be among the people, but I will be alone. And when I get there, I'm going to engage my father. And she got there and talked to God. And she made a deal with him. na akafanya mapatano na mungu Let me say this it was only one sided talk munguwoja niseme hivi mazungumzo ma haya yalikuwa tu ni ya upande mmoja. But God was listening. lakini mungu alikuwa i i think I am right if I that he wasn't listening to to all the others who came nasikizanitakuwa sawa nitakaposema ya kwamba alikuwa hawasikizi wale wengine wote Because they came as a group. Just because it's a day of worship. But for her she came to engage her father. And so God was listening. And even the pastor early was looking at it differently. hata pia mchungaji eli alikuwa anaangalia tukio hili katika njia tofauti because he thought she was drunk kwa maana yeye alidhania huyu mwanamke he hear anything what she was saying amelewaangesikia chochote mama alichokuwa anazungumza wakati wale wengine walikuwa anaendelea na ile desturi yayo no, was saying huyu eli hangesikia huyu mama alikuwa anasema so anasemashe assumed that she was drunk kwa hiyo akachukulia kwamba huyu mama amelewa and he decided to confront her na akaamua kukabiliana naye and shi told, told him dont take me to be a useless woman na huyu mama akamwambia usimchukulia mjakazi wako kuwa asiyefaa I wasn't, I am not drunk as you suppose. I was pouring out my heart to God. The others were not pouring out their heart, they were coming because it's a day of worship. But she was worshipping, she was pouring her heart. and so when eli heard about it na wakati eli aliposikia kitu hiko. he his may so may god may god hear and grant you your request akabadilisha sasa msimamo wake na akamwambia mungu akupatie hoja ya moyo wako i think he never the others kitu ambacho hakufanyia wale wengine because they were not personally engaging god maana wao walikuwa hawazungumzi na mungu kibinafsi And then she answered, may I find favor in you. Naema makadhibu, ni nipate kibali mbele zako. So that those words that you've spoken. Ili ya kwamba hayo maneno ambayo umenenena. Let them come true. Waza yakawe kweli. She left that place and the Bible says she never ever got sad again. Yeye ana aliondoka mahali pale na Biblia inasema kwamba kutokea wakati huo hakuwa na huzuni tena. she is in a hall, in, a, in a prayer hall yeye ako katika yale maeneo ya kuomba but she saw herself having a baby after one year lakini yeye alijiona mwenyewe akiwa ameshikilia mtoto baada ya mwaka mmoja because that is what she had engaged god with maana hicho ndicho ambacho alikuwa amemwomba mungu ibada ya kweli inaleta majibu ya kweli if we can learn to be personal with god during worship time kama tunaweza kujifundisha kuwa kibinafsi na mungu wakati wa ibada mambo yatabadilika we will not imitate anybody hatutakuwa wenye kuigiza mtu yeyote It will be us, you know, Me and god bali itakuwa ni ni mimi na mungu remain that way na itabaki hivyo so if we god god the ten will be god that kwa hivyo kama tuko kumi na kila mmoja katika hao kumi kila moja namwabudu mungu kibinafsi tutakuwa basi wote kumi tunaabudu hivyo the worshiped god kummo wanamwabudu mungu if be alone kama utakuwa peke utakuwa ni wewe ambaye ulimwabudu mungu siku hiyo the the others were just only the register hao wengine walikuja tu kuweka majina yao katika ile nakala ya kuhudhuria so you be One who have registered your presence or one who will be actually present. Like Anna. And the results thereafter you know she ended up having five children. na matokeo baada ya hapo unajua maana huyu mama aliishia kuwa na watoto watano because of that worship kwa sababu ya hiyo ibada true worship before god ibada ya kweli mbele za mungu for one she got five aliomba mmoja akapewa watano how god is hivyo ndiyo mungu May god bless you as you as worshipers wacha mungu as you change your attitude to and make a worship true to your life may god bless you na badilishe mtazamo yenu namwe wenye kuabudu kibinafsi mbele za mungu na mungu awabariki it, I said it is may god bless you as you as make it possible that you him na mungu akubariki unapoifanya y kwamba itawezekana kwamba uwezi kumwabudu mungu katika hali ya kibinafsi may may you you he meet you. In a personal way hebu akufanye wewe katika ile hali ya kibinafsi may you not be denied because of your the, the, the, the benefit of the worship hebu usije ukakosa kupata zile faida za ibada kwa sababu jirani yako may it be true that when you you you worship god will hear you and answer hebu wacha iwe ikweli ya kwamba utakapoabudu mungu atakujibu may you you always remember you are hebu kila siku ukumbuke ya kwamba wewe ni mwana kwa munguna yeye kila mara huwa anakongoza wewe uze kumwabudu mungu akubariteame