taka ufungue bibilia yako katika kitabu hicho cha warumi mlango huo wa pili ni neema pekee ambayo imetufanya vile tulivyo hata siku hii ya leo kwa sababu isingekuwa ni neema yake kristo yesu basi ulimwengu huu na dunia hii yote ingekuwa haina matumaini lakini kwa ajili ya neema ya bwana wetu yesu kristo wewe na mimi tuna matumaini ya kwamba wakati mmoja basi tutaweza kuenda kukaa pamoja na bwana mungu wetu paulo anawaambia warumi ya kwamba wapendwa hakuna dini inayoweza kumsababisha mtu aweze kumfikia mungu anasema ya kwamba hakuna mwanadamu anachoweza kutenda ili bwana kiasi cha kwamba akimwezeshe huyu mwanadamu kuweza kuingia katika ufalme wa mbinguni hivyo anawazungumzia wapendwa hawa warumi na kuwaeleza ya kwamba si matendo unayoyafanya si kazi tunazozitenda ambazo zitatupatia fursa za kuingia katika ufalme wa mungu lakini ni neema kupitia kwa yesu kristo kumsadiki na kumwamini yeye na kuyasalimisha maisha yetu kwake na kuikubali kazi ile aliyoitenda pale msarabani ndiyo inayoweza kuleta tofauti katika maishani mwetu na ikatusababisha kwamba tukaweze kukubalika machoni kwa bwana hivyo ninasoma warumi mbili nataka nianzie huo mstari wa tano bali kwa kadri ya ugumu wako na kwa moyo wako usio na toba wajiwekea akiba ya hasira kwa siku ile ya hasira ya ufunuo wa hukumu ya haki ya mungu atakayemulipa kila mtu kwa kadi ya matendo yake wale ambao kwa, kwa, kusubi, kwa, sabu, kwa saburi katika kutenda mema wameutafuta wame utukufu na heshima na kutokuharibika watapewa uzima wa milele na wale wenye fitina wasiyoitii kweli bali wakubalio uluma watapata hasira na ghadhabu paulo huyu anazungumza na sisi akisema ya kwamba bali kwa kadi ya ugumu wako na kwa moyo wako usio toba wajiwekea akiba ya hasira kwa siku ile ya hasira na ufunuo wa hukumu ya haki ya mungu ananena nini mtu huyu anasema ya kwamba kwa sababu ya mioyo yetu ambayo imeazimia kuto kumjua bwana ingawaje kweli imedhihirika ingawaje ukweli nina ujua ingawaje ukweli umekuwa wazi katika maishani mwangu lakini nimechagua kuto kuenenda kulingana na yale mungu atakayo na nimefata mambo yangu ndipo anasema ya kwamba kwa kutenda hivyo basi unajiwekea akiba ya hasira ya bwana na wakalini wakati ule ambapo yale yote ambayo kuwa yamekuwa yamefichika yatakapofunuliwa na kwa jinsi hiyo basi siku hiyo ya hasira ya bwana hakuna atakayeweza kuepuka paulo anawaambia wapendwa arumi ya kwamba kadri ambavyo kweli imepata kujulikana kwenu lakini sasa mumeazimia kuto kuifata hivyo basi muwajiwekea akiba ya hasira ya mungu katika maishani mwenu na jambo hili ndugu zangu halikuwa linatendeka kwa hao wapendwa peke yake lakini hata leo kwetu sisi ambao tunaishi sasa bado tunaenenda kama warumi walivyokuwa wamechagua kutembea kwa nini kwa sababu ukweli umeujua njia umeonyeshwa lakini kwa chaguo umeazimia kuenenda kinyume na ile njia ulioonyeshwa kuenenda kinyume na ule ukweli ambao mungu wa mbinguni ameweza kuudhihirisha na kuweka wazi katika maishani mwako kwa hivyo kile kinachotusubiri ni nini anasema ya kwamba tunajiwekea akiba ya hasira ya bwana na kwamba siku hiyo yake ya hasira itakapokuwa sasa imefika hakuna ambaye ataweza kuepuka wale wote waliyoijua kweli na wakakosa kutembea katika hiyo kweli kwa hivyo tuna jukumu la kufanya maamuzi yaliyo mema wapendwa ya kwamba kila itwapo leo kama wewe uliyehitanishwa na jina la bwana wetu yesu kristo basi utembee katika hiyo kweli utembee katika yale yaliyofunuliwa kwako ili kwa jinsi hiyo ukaweze kujitenga na hasira ya bwana inayokuja maamuzi ni yako wewe kwa maana paulo yeye akawa anawadhihurishia tu na kuwapatia maonyo ya kwamba wapendwa hadri munavyoenenda basi inadhihurisha ya kwamba badhala ya kujiwekea akiba iliyo njema mwajiwekea akiba iliyo mbaya akiba ya hasira ya bwana katika maishani mwenu kwa hivyo wewe na mimi nani nataka tujichunguze tujitazame je kulengana na vile linavyoishi kama mtu ninayemkiri yesu kuwa bwana na mokozi maishani mwangu najiwekea akiba ya uzima akiba ya mema ama najiwekea akiba ya hasira ya bwana katika maishani mwangu hilo ni wewe ujiulize lakini mimi ningekuhimiza ya kwamba katika hali yoyote iwayo azimia kuweka nini mema kwa ajili ya hiyo siku ili hata kama hasira ya bwana itawaka lakini isiwake juu yako ikawazi kwa watu wengine hilo ndilo ambalo nigepaka kukushauri kwalo mimi nijiweke katika njia inayomtendeza bwana ili nikajiepushe na hiyo hasira wewe nawe ukatembee katika hiyo kweli ili nawe ukajiepushe katika hiyo hasira ya bwana hebu tuangalie ayubu 39. ayubu ayubuaybayubuthathina ne nataka tuangalie mstari mmoja hapo wa kumi na moja ayubuh mstari wa kumi na moja anasema kwani atamlipa binadamu kwa kazi yake naye atamfanya kila mtu kuona sawasawa sawa na njia zake bado anasistiza hivyo tu ya kwamba kweli tayari umejua lakini umeazimia kuenenda katika njia ambayo mungu siyo aliyokuelekeza kwa sababu mungu amedhihirisha ile ambayo napaswa mtembee nayo lakini mimi mwenyewe nimechagua ya kwamba sitainenda tenen- sita katika hii kweli sitainenda katika njia hii ambayo machoni kwa bwana inaonekana imenyoka na itainenda kulingana njia ya chaguo yangu basi hapa ayuba anasema ya kwamba kwani hakika kwani ni atamlipa binadamu kwa kazi yake naye atafanya kila mtu kuona sawasawa sawa na njia zake siku gani siku hiyo ya hasira ya bwana itakapokuja kila mmoja atafanya nini atalipa kulengana na kazi yake na pia ataweza kusababisha kila mmoja akaweze kuziona sawasawa sawa, njia zile alizokuwa anaziendea kwahizo tuna sababu ya kutaka kujiangalia na kujiweka katika kioo cha hili neno la bwana je mimi niko katika njia ya sawa kama nimeiondokea kweli na ninaenenda kinyume na makusudi ya bwana kama hivyo akiba ninayoiweka ni akiba ya hasira ya bwana kwa hivyo inanipasa nigeuke na nirudi katika njia inipasayo njia inayostahili ili nikaweke akiba ya wema wakati siku ya hasira ya mungu ijapofunuliwa nikatengwe na hasira ya bwana njia zako mwenendo usemi je unakuwekea akiba iliyo njema ama unaweka akiba ambayo ni hasira ya bwana kwa hivyo kila mmoja atapewa kulingana na vile alivyoenenda kulingana na vile alivyotenda kulingana na vile alivyotembea hapa chini ya jua kila mmoja ataweza kulipwa kama vile ayubu anavyonena maneno hayo hayozab a b echatuone hapo zaburi 2zaburi 2 mstari huo wa kumi na mbili anasema nafadhili zako kwako e bwana maana ndiwe umlipae kila mtu sawasawa na haki yake kweyu mungu wa mbinguni hataweza kutenda yasiyo haki lakini atatenda haki kulingana na vile utakavyokuwa umetembea hapa duniani ndivyo huyu mungu wa mbinguni atakavyoweza kutendea haki kama umeenenda katika hiyo kweli basi utapata haki kulingana na huo mwenendo wako wa kutembea katika njia ya sawa na kama umeendeda katika makusudi na malengo yako mwenyewe vivyo hivyo hatakuwa ni mungu wa upendeleo atakupatia kulingana na vile ambavyo utakuwa umeweza kujiwekea akiba hivyo ni wewe na mimi tuweze kufanya maamuzi mstari wa wasaba wale ambao kwa saburi katika kutenda mema wamemtafuta waefwanatafuta me, utukufu na heshima na kutoka na kuto kuharibika watapewa uzima wa milele kwa hivyo unaona hapa kuna hasira na uzima wa milele lakini ilinifikia huo uzima imenipasa niweze kutemea katika hii kweli nienende kulengana na makusudi yale ambayo bwana wa minguni ananitarajia kwamba nikatembee kwayo la sivyo nitakuwa badala ya huo uzima najiwekea hasira ya bwana katika maishani kwa hivyo chaguo ni lako chaguo pia ni langi kwa hivyo hapa anasema nini je ni matendo ndiyo atakaonisababisha kuingia ama nikose kuingia hapa ukweli wa mambo kwamba sio si matendo lakini kama si hayo je nimeweza kuwa mtiifu kwa mana kile kinachoangaliwa nimekuwa mtiifu katika kutembea na huyu bwana katika zile njia ambazo ametamani nitembee katika njia hizo nimekuwa mwaminifu na kama si sikuwa mwaminifu ndiyo hapa sasa nasema ya kwamba hasira ya bwana itawaka juu ya wale wote ambao watakuwa hawakutembea kulingana na makusudi ya mungu hivyo himizo ambalo tunahimizwa hapa ni kwamba bado wapendwa tuna mahali ambako tunapatarajia na kama kuna mahali inapatarajia na sehemu zile ambazo tunaweza tukazifikia ni sehemu mbili lakini chaguo lina mimi ambaye niko hapa chini ya jua ya kwamba eidha nitembee katika utiifu ni mtii huyu kristo ninende katika njia zake ni posa nifikirie ule uzima ama nitembee katika njia zangu nisikose nnikose kumtii nikafikie ile hasira ya bwana katika maishani mwangu paul naseme nini paul nasema kwamba wale wote wanaofanya makusudi ya bwana kwa uvimilivu basi hao watauriti uzima wa milele lakini wale watakaokosa subira watembee katika njia na nyanja zao wenyewe basi wanachojiwekea ni hasira ya bwana katika maishani mwao kwa hivyo anaposema ya kwamba tutalipwa kulingana na matendo yetu anasema nini basi hapa anachokimaanisha ni kwamba ninapotembea katika kuyatenda yaliyo mema ni kana kwamba nina mshukuru bwana kwa ile kazi aliyoifanya ambayo kwa kazi hiyo amenikubali mimi kuwa ninastahili machoni pake na kazi yenyene hivi ile aliyoitekeleza pale msalabani kwa maana wokovu utapatikana kupitia huwa msalaba peke yake lakini baada yakua, ya kuwa nishapokea hii neema ya uokovu je nitembee vile vyovyote inavyotaka ndiyo hapa anasema ya kwamba baada ya kupokea pia kunako changamoto kunako mwenendo ambayo anatakikana nienende ambayo mwenendo huo atakawaineweza kulengana na utiifu wa kumtii kristo yesu basi kunayo, kuna huo uzima unaonisubiri lakini nikienenda kulengana njia zangu mwenyewe ninachofanya ni kujiwekea hasira ya bwana katika maishani mwangu kwa maneno mengine ya kwamba hiki umekipata wokovu umeupata lakini sasa kuuhifadhi itategemea vile jinsi utakavyotembea na huyo kristo yesu kwa hivyo haimaanishi kwamba nikiokoka hivi leo yesu bwana yesu naja kwako kwa, niokee okay. ni mimi ni mwenye dhambi na kupokea leo basi sasa ni baada ya kusema maneno hayo haimanishi ya kwamba sasa hata nikatembea katika hali yoyote iwayo kivyo vyote mbinguni nitaingia hiyo sivyo hivyo ndivyo anavyosema kwamba haimaanishi hivyo baada ya kupokea sasa ni utembee katika utiifu wa huyo yesu kristo kupitia ile kweli aliyodhihirisha kwako lakini ukiiacha hiyo kweli na uenende katika njia zingine basi hata kama nimekiri tena bado ninachojifanyia ni kujiwekea hasira ya bwana katika maishani mwangu kwa hivyo baada ya ile hatua ya kumpokea yesu kristo bado kuna mwendo ambao ni lazima ni ufuate na mwendo huo ukiwa unampendeza kristo yesu basi nina uhakika wa kuweza kufikilia hiyo neema ya uzima wa milele lakini ikiondoka katika hiyo kweli na nitembee katika njia zile zisizompendeza yeye basi udhihirisho hapa unaozungumziwa ni kwamba hakika ni ninna inachojiwekea ni hasira ya bwana badala ya ule uzima mstari wa, wa nne na watis warumi28 na tis anasema hivi na wale wenye fitina wasiotii kweli bali wakubalio dhuluma watapata hasira na ghadhabu bado anathibitisha hivyot dhiki na shida juu ya kila nafsi ya mwanadamu atendaye uovu myahudi kwanza na muyunani pia avo bado anasisitiza ya kwamba nisipotembea kama vile ambavyo nimekusudiwa basi kile ninachokifanya ni ghadhabu ya bwana ninaikaribisha katika maishani mwangu na hii haitachagua wedha ulikuwa umesikiri ama haujakiri anasema uyunani ama uyahudi wote hawa ilimradhi hatu kutembea katika vile inavyompendeza bwana kama nilikuwa nimeukoka na kama sikuwa nimeokoka sote tutaangukia kapu moja kwa hivyo ni uokovu na kutembea katika njia za mungu dio utakaonaepusha na zile asira za bwana utakuwa ni hasara sana kwa maana hapo mtaano amekujua wewe umeokoka na wewe tayari kulingana na ushuhuda ulikuwa ukiwashuhudia kamba waenda miguni alafu kwa bahati hiyo mbaya wakakukute uko katika himaya ambayo wao wako na wao walikuwa huku chini ya jua hawana haja na mambo ya bwana utakuwa ni hasara na pia itakuwa ni aibu utawaangaliaje hawo utawaambia nini sijui utawaambiaje kwanza watakuuliza wewe nawe nawo umekujafatanini huku kwa sababu kulingana na vile tunavyokujua aukuwa unapaswa uje huku lakini itakuwa wewe ingawaje nje katika maeneo yale ulijulikana kwamba uko katika ile njia ya kweli lakini ndani kwa ndanini mwako ulikuwa unatembea katika njia isiyokuwa ya kweli hivyo hivyo ninapaswa ni nini napaswa nitembee katika hii kweli na kweli anayozungumzia bwana yesu hapa ama paulo anapoizungumzia paulo hapa kweli anayozungumzia paulo hapa ni hii injili na injini nayo inasimamia nini inasimamia kifo cha bwana wetu yesu kristo kufufuka na kwa bwana wetu yesu kristo kunakotupatia matumaini ya kwamba hata kuweje tena bado kuna uzima wa milele lakini kwa wale watakaotembea katika ikwelu hivyo nitakaposimama katika kanuni hizi ya kwamba yesu yeye alikufa yesu yeye akafufuka yesu yeye akapa mbinguni yesu yeye atarudi tena ili kwamba aweze kuja kulichukua kama nitakuwa nimetembea katika hiyo kweli na nikiwa sijatembea katika hiyo kweli basi akiba liliyokuwa najiwekea ni akiba ya asira ya bwana katika maishani kwa hivyo jambo hili ndugu zangu na ninaendelea kuwaambia ninapojiambia hata na mimi. ya kwamba chagua kutembea katika hiyo kweli kwa sababu si nani hanioni lakini ni jambo ambalo linahusiana ya wewe na mungu kwa sababu mimi naweza nisikuone wewe unaweza usinione lakini siwezi nikajificha na uso wa bwana kitakachoenda kukufanya wewe ujue ya kwamba mimi nilikuwa sitembee katika kweli ni wakati sasa bwana yesu amekuja tena sasa tumesimama mbele yake ndo utashangaa sema kumbe yule mtumishi naye pia tulikuwa tunamwona yuko vizuri kumbe alikuwa ana njia zake sasa jambo hili ni la kila mmoja ajichunge yeye mwenyewe akiwa na matumaini na matarajio ya kwenda kukaa na nani na kristo yesu na maandiko yanasema ya, ya kwamba hukumu itaanza kwa nani kwa sisi tuliyokuwa na hiyo fursa nafasi ambayo ilikuwa waziwazi ya kuingia huko katika huo ufalme alafu tukakose kwa sababu ya kutembea katika njia zisizompendeza bwana ataanza na sisi ndio maana maandiko anasema ya kwamba hukumu itaanza nyumbani mwake katika huo ufalme katika hiyo nyumba ya mungu ndio hukumu itaanza hapa kwa hivyo ninifanyeje basi inanipasa niweze kutembea katika hiyo kweli tembee katika hiyo kweli tutembee katika kumtii kristo yesu ili tufikie nini tufikie hayo matumaini ya uzima wapema la sivyo basi tutakuwa hatuna tofauti na wale wayahudi yesu alijidhihirisha kwao lakini kwa ugumu wa mio yao wakwbaawakamfata hivi mpaka ikafikia wakamweka kwenye msalaba na misumari tutakuwa hatuna tofauti na hawo sasa wewe chagua uwe tofauti na hawa wayahudi mimi nami nichague kuwa tofauti na wao kwa kufanyaje kwa kutembea katika kumtii huyu kristo yesu la sivyo basi vinginevyo utakuwa unajiwekea akiba ya hasira ya bwana katika maishani mwako hivyo nifanyeje wewe jibu unalo wewe mwenyewe jibu unalo angalia pale ulipokanyaga kama sio katika ile njia ya sawa undoau mguu ulete katika hiyo njia ya sawa ili ukadumu katika kutembea katika hiyo kweli mstari wa kumi matendo ya uh, warumi mstari wa warumi mlango wa pili mstari wa kumi na wa kumi na moja bali utukufu na heshima na amani kwa kila mtu atendaye mema myahudi kwanza na myunani pia kwa maana hakuna upendeleo kwa mungu kwa hivyo anasemaje paulo anasema kwamba bali kinyume cha yale ambayo tulikuwa tunayaongea hapo juu anasema kutakuwa na nini na utukufu na heshima na amani kwa kila mtu atendaye mema muyahudi kwanza na muyunani pia khizo kama ni uweze kufikiria mambo haya uweze kuwa na kutukuzwa uweze kuwa na amani basi uweze kuwa na kuheshimiwa basi imekupasa uwe muamini anayetenda mema kwa maana mungu wetu huyu ana upendeleo atakawa nawambia hawayahudi ya kwamba sikieni muwe mwayahudi na hamutembei katika mema bado hasira ya bwana itakuwa juu yenu na huyu myunani asitembee katika mema hasira ya bwana atakuwa juu yake lakini kama utakuwa myunani kama utakuwa myahudi na utembee katika mema haitajalisha bali heshima utukufu na amani ya bwana itakuwa pamoja nanyi nanyinyote ilimradhi muwe munatembea katika mema na waokovu wa leo tumechagua kuto kutembea katika mema na kwa sababu hiyo tumekuwa ni watu ambao tunajipalia hasira ya bwama katika maishani mwetu kwa hivyo anasema kwamba kuna utukufu kuna amani na kuna pia heshima kwa wale wanaotii neno hili anaotii neno hili la bwana wetu yesu kristo wanaotembea kulingana na habari hizi ambazo tunazisikia siku ya leo kwa hivyo bwana anasema kwamba sote sisi tuko nini tuko sawa kwa hivyo hakuna ambaye atakuwa na, na, na kupendelewa kwa sababu eti yeye aliweza kumkiri yesu wakati mmoja Aa niwe nimemkiri na ninatembea katika njia zisizo amani heshima na kutukuzwa hakuta kuweko na mimi na yule ambaye pia haja mtii na anatembea njia ambazo zisizo hivyo hivyo ndivyo vitakavyokuwa kwa hivyo kama kuna lolote nini mtii yesu kristo na nitembee katika kutenda mema ndo nikaweze kuuona huu kuwa bwana katika maishani wa ndiyo niweze kuheshimiwa ndio niweze kuja kutukuzwa ndio niweze kuwa na amani lakini umeona wakovu wangapi lakini wanakiri kwamba wao ni but katika maeneo wanayokaa hawana kuheshimiwa sababu ni nini ni vile wanavyoinnd hawa ya yaliyo mema sasa ukikosa heshima machoni kwa wanadamu kwa sababu hautembee kama mungu anavyokutarajia unawezaji kupata heshima machoni pa mungu ndugu zangu waswahili walisema ya kwamba msafiri ni aliyeko bandarini nausiwezi nikasema nina safiri na bado niko nyumbani kwangu ni yule aliye bandarini ndiye huyo anasafiri kwa mana chomba kitakapokuja ataingia nini aanze safari sasa bandari yetu sisi ni kutenda mema bandari ya wewe na mimi tunayomkiri yesu kama bwana mokozi ni kutenda mema ili ajapo tukaweze kufikiria yale matumaini ya uzima tunao utarajia wapendwaukisema hey, hacha nitende haya kwanza alafu nitageuka isipokuwa labda uwe unajua arehe ambayo atakuja huyo bwana wetu yesu kristo lakini kama haujui kama mimi heri uwe bandarini ila akija uwe tayari unaenda sema watakaotenda mema amani ya bwana atakuwa pamoja nao watakaotenda mema watakuja kutukuzwa watakaotenda mema basi pia heshima watakuwa nayo si kwa wanadamu tu hata machoni kwa bwana ndo yesu akafikia mahali akawauliza wanafunzi wake watu mimi wanasema ni nani huko mtaani wewe nawe nakuuliza wanasema wewe ni nani huko mtaani unakoishi wakikuona wanasema wewe ni nani sasa wakikushuhudia mema basi hata mbingu naotafanii itakushuhudia mema na kama ndivyo wanavyokushuhudia na mbingu ndivyo wanavyokushuhudia basi ile akiba unayoiweka ni akiba ya utumaini ya uzima wa milele lakini kama sivyo ndugu dada basi akiba unayojiwekea unaiweke, ni akiba ya hasira ya bwana paulo anasebia kwamba mungu yeye eh, eh, hana upendeleo hata hukumu mtu kwa kumpendelea kila mmoja atamwangalia kutokana na jicho hilo hilo moja kwa hivyo kwa upande wa mkutada wa hii barua paulo alikuwa atakuambia ya kwamba wayahudi nyinyi hamuna kitu maalum machoni kwa bwana kwamba ati atawapendelea kwa sababu nyinyi ni wayahudi kuhusiana na mambo ya uokovu vile jinsi anavyomwangalia myunani ndivyo anavyoangalia hata na nyinyi ndio na sisi nasi kwetu nasi jinsi tulivyowapendwa ndivyo anavyoangalia sisi na ndivyo atavyoangalia hata wale wa kule njie kwa hivyo usijidanganya ya kwamba kwa sababu kuna semi zingine huwa ninazisikia ya kwamba ukiokoka tayari ushaokoka hata ukaishikizo vyote vile vengine utaingia usijidanganye na ukipata mtu wa injili hiyo mwambie huyo naa amepotoka kwa maana kama ni hivyo basi ingekuwa vizuri sana kwa maana kila mmoja toba na na maisha yake lakini sivyo ndipo akanena anafikiria katika kitabu cha hezekieli ya kwamba aida hezekieli ama yeremia ya kwamba mtu mbaya ajapo maisha yake na ayaache yale maisha mabaya aanze kutenda yaliyo mazuri yale mabaya yote nitayasahau nitaanza kuhesabu kuanzia pale alipoanza kutenda mema kwahivyo kumaanisha ya kwamba unapomkiri yesu kristo pia ni uishi katika njia za utiifu kumtii huyo kristo yesu ndipo tufikirie huo uzima wa milele akasema pia yule mzuri ajapoenenda kufikia katikati ya njia aache kuyatenda yaliyomema aanze kuyatenda mabaya yale mazuri yote aliyokuwa ameyatenda sitayaangalia kwa, sita kwa hivyo usidangani ya kwamba ukiokoka mbinguni unaingia hata bila kizuizi waweza kuishi vile navyotaka kuishi na mbinguni wengie uongo mpendwa niumkiri huyu yesu na utembee katika utiifu kumtii yeye ndiyo tuweze kuikanyaga hiyo mbingu wapendwa mbingu si mahali parahisi lakini panawezekana kuingiwa na wale ambao wamemkiri yesu kama bwana na mokozi na watembee katika njia zile ambazo zampendeza huyu kristo yesu au kuingia wataingia samii sijui wewe unafikiriaje lakini ombi langu mimi ni kwamba bwana anisaidie nitembee katika kumtii yeye ili ajapofunuliwa nikaweze kupata nafasi katika huo ufalme wa mbinguni nikapate mwanya katika huo ufalme wapi kwa maana pasipo hivyo mpendwa itakuwa nimepoteza miaka hii yote niliyotembea na huyu bwana kwamba yesu ni bwana kumbe ni bwana kwa mdomo lakini katika maisha yangu si bwana hasa ninaomba wewe ujiangalie kama ni bwana mdomoni hasa awe bwana hata katika maisha yako ili usijipalie hasira ya bwana siku hiyo ya hasira ya bwana ijapofika umnbi na kutau mstariwa kubia kuatatu bibilia inasema kwa kuwa wote waliokosa pasipo sheria watapotea pasipo sheria na wote waliokosa wenye sheria watahukumiwa kwa sheria bado analenganisha waokovu na wale ambao hawajaokoka lakini upande huu hapa anawalenganisha wayahudi na wale wa yunani wale ambao hawakuwa na sheria anasema ya kwamba haupia watahukumiwa pasipo hiyo sheria na walio katika sheria nao watahukumiwa kulingana na hiyo sheria taka nikuambie hivi kuangalia kile anachokinena hapa wale wasio sheria ni akina nani ni wale ambao hawaja ukoka wako kule nje lakini vivyo hivyo wanajua kuiba siku zuri kua siku zuri kulengana dhamira y yao sheria hawana lakini dhamira mio yao inawaambia kwamba hata kutokana mwenzako pia sivyema sasa watahukumiwa kulengana na pasipokuwa na hiyo sheria sisi nasi tuliyohumu katika nyumba ya bwana ambao tunajua ya kwamba mwe, yule aliyemwamini yesu kristo ni atembee katika mema na tukose kutembea katika hayo tutahukumiwa kwa kule kuto kutembea katika hayo mema tuliyokuwa tunayajua kwa hivyo uwe kanisani na uwe nje bado hukumu iko pamoja na sisi kwa hivyo nifanyeje sasa nitembee katika utiifu wa kumti huu yesu kristo niache kujigamba ya kwamba mi mradi nimeokoka mbiguu nitaingia hauingii kama hautakuwa mtiifu kwa njia za yesu kristo hautaingia yule wa yva, kwa kwa na nayule wainji anayesema kwamba sikuwa anajua nafasi nafasa na, na. nenende dhamira ina mhukumu kwa sababu ndani ya hiyo dhamira ndani ya dhamira yake kuna vitu vinavyomjulisha kwamba hiki ni chema na hiki si kizuri hao nao hawatajitetea heri mimi nitembee katika hizo njia ambazo inapendeza bwana kwanza kwetu sisi hata itakuwa vibaya zaidi kwa nini kwa sababu licha ya kwamba kweli nimejua ndani ini mwetu muna roho mtakatifu ambaye hutukanya na kama amekukanya na hukusikia sasa watakao mungu afanyije heyo sisi itakuwa mbaya zaidi kwa maana licha ya kweli tunajua kuna mmoja ambaye nikinyosha mkono kutaka kutunda embe la mwenyewe ananaambia hivyo unavyofanya si sawa najua kabisa unahisi njaa kabisa na hili ende limeiva kabisa na hata haina haja uchukue mgongo ndo ulifikie waweza kunyosha mkono na ukalichukua lakini kama utafanya hivyo si sawa kwa hivyo kama ni lazima basi nenda kwa mwenye mwembe umwambie nasikia njaa na na ni nimeona embe pale naomba unisaidie huyo ndani hivi sasa nnimeonabbsdsasisi kwetu sisi tusisi, itakuwa ni kali zaidi kwa sababu licha ya ukweli tunaojua tuna roho ambaye kazi yake pia ni kufanya nini kutuelekeza kutukanya kwa lile lisilompedeza bwana ndio hapa anasemea kwamba waliona sheria, sheria, sheria bado watahukumiwa kulingana hiyo sheria yao na wasiona sheria bado watahukumiwa kulingana kule kutokuwa na hiyo sheria kwa hivyo wale waliokule nje bado watahukumiwa na sisi nasi bado vitakuwa hivyo sasa ukweli wa mambo ni kwamba hebu kuwa mtiifu ndani ya kristo yesu fata hayo ambayo yesu anakuambia ndiyo tuweze kufanya nini kuufikia hua uzima tunaotarajia wapendwa taivo gokogu ni rahisi kwa sababu tunaye roho mtakatifu ambaye kazi yake yeye ni kutusaidia tutembee katika umtii huyo kristo yesu kumi na tatu anasemaje kwa sababu was- kwa sababu sio wale waisikiao sheria walio wenye haki mbele za mungu bali ni wale waitendao sheria watakaohesabiwa kwa hivyo si kusikia ni kutekeleza si kusikia ni kuwa mtiifu kwa sababu itakuwa ina haja gani usikie na ukose kutii takuwa hauna tofauti na yule ambaye hajasikia ivo ni kusikia na kuyafata yale ambayo umeambiwa wengi wa waamini watumemhuzunisha roho mtakatifu roho mtakatifu kwa maana ametuambia na tukakosa kuenenda na kwa sababu hiyo yeye naye amefikia mahali hakufa nini kuoga mikono seba hasa shauri yako kama vile mzazi angekuwa na mtoto aliyemwambia hii njia sio na amemkanya mara nyingi mpaka mwisho wake sasa Sema, sasa sasa sasa anasema nani kama alishakwambia kwa hivyo sasa, huko yako waamini wengi tuko aaasemaas kuna nyanja ambazo mtakatifu a meelekeeambia kwamba huko unakopita siko kuna vitabia ambavyo roho mtakatifu amekwambia hiki kitabia hiki hakifai ndani ya mtu aliye anasema ni mokovu yesu ni bwana bwanamaishani mwake lakini tumefanyaje tumemwambia wewe nena ukichoka nini taanininyamaza Naya nayamenyamaza kweli lakini kumbuka amesema ya kwamba usipoenenda kulengana na hiyo kweli na kuweza kutii kama vile ambavyo kristo anataka unajiwekea akiba ya hasira ya bwana juu yako kwa hivyo nifanyeje gairi toka huko ambako unaambiwa kwamba suko siko urudi kule ambako unatarajiwa uje kwa sababu sikusikia ni kutii usikie tena nini utii lakini nisikie na nikose kutii ndugu hiyo italeta shida na katika ufalme wa mbinguni sana hawaangalii yale maneno tunayoyanena sana anaangalia baada ya kunena unafanya nini ndo maana yesu akapeana mfano akasema kuna baba alikuwa na watoto wake wawili akaenda kwa mmoja akamwambia majira haya ni majira ya kwekwe na ilipeana vibarua kule watu wa wakarima lakini kuna vile visehemu ambavyo havikuwa vinafika kipande kvipande kwa hivyo vimeachaachwa nenda ukavimalize yule mtoto akasema akasemamzee mimi sitaenda kwa hivyo hatana na mambo yangu akaenda na wapili akanamwambia mwanangu kuna vipande kule ambavyo nilipeana vikali mwakweli lakini vingine vilikuwa havifiki miguu kumi kwa kumi wakaviacha nendo kavimalize akasema ndio baba nitaenda lakini huyu ndio hakuenda huyu alimwambia babake ke hata enda akafikia kuhukumika ndani ya moyo wake akasema ingawaji nimewambia sitaenda lakini hata nichukue jembe niende huyu akaenda akavilima vile visehemu iokuwa vmbaki yesu ndio akauliza kati ya ha wawili ni nani aliyetenda mapenzi ya babake ni yule aliyesema ndiyo na hakufanya ama ni yule aliyosema la na akafanya sasa ndivyo ilivyo na sisi inavopendwa sikusikia na sikunena lakini baada ya kunena uchukue hatua ya kutii huyu alimwambia babake sitafanya lakini kivitendo akamtii tuna waamini wengi wako katika hali hiyo ya kwamba nitaenda na hawafanyi hasa usifikirie ya kwamba ushamdanganya mzee kwamba mempatia tamaa kwamba waenda utaenda lakini utaenda kwa hivyo ukafikiria kwamba kwako wewe ni amani si amani kwa sababu gani kwa sababu usipotenda kile ambacho bwana anataka unachokifanya ni kujipalia hasira ya bwana siku hiyo ya hasira ya bwana itakapofika kwa hivyo nifanyeje kuwa mtiifu na utembee katika hiyo kweli ya yesu kristo tenda kama vile kristo anavyotaka utende na katika kufanya hivyo ndugu dada yangu utakuwa unajipangia mema siku ile ya bwana ya hasira ijapofika wewe utakuwa hauna wasiwasi kwa maana hasira ya bwana haitakuwa juu yako hebu tuangalie yao Kiliya hiyo tutamalizia na hiyo yakobo mlango wa kwanza mstari huo wa ishirini na mbili yakobo mlango wa kwanza mstari wa ishirini na mbili bibilia inasema hivi lakini iweni watendaji waneno wala si wasikiaji tu hali mkujidanganya nafsi zenu yakobo anaweka hicho kimwagizo anasema muwe watendaji wa neno musiwe wasikiaji tu mkiidanganya nafsini mwenu asa yule atakaya kujihepusha na hasira ya bwana bibilia inamwambia ya kwamba awe mtendaji wa neno yule atakaya kuingia katika ufalme wa mbinguni bibilia inamwambia ya kwamba awe mtendaji wa neno kwa hivyo omi langu ni kwamba bwana anisaidie niwe mtendaji wa neno ili nijiwekee akiba ya mema badala akiba ya hasira ya bwana katika maishani mwangu naomba tusimame kaka nikupatie nafasi tu kwa maneno yako wewe mwenyewe mwambie mungu upeleleze huu moyo wangu