Today, I want to, to talk on a lesson of prayer. It is a lesson. Because, as the Bible says, my people perish because of lack of wisdom or understanding. When you don't have understanding of what is what is going on you can get lost You can get lost in, during the day if you don't know where you're going. But when you have the understanding of where you're going you won't get lost. That's why Jesus told his disciples that he is the way and they, they know where he is going. Because when you have understanding, you will get there. The scriptures we're going to read, we are not going to look at the words written but the spirit of the words the spirits behind that word we need to understand what it was carrying what, what the word is carrying just like we were being told in the morning about the sun kama vile tulikuwa tunaugumziwa asubuhi kuhusu jina la jamii la jamii jami. kile linachobeba so sometimes we we read the bible but it carries more than just what we are reading kwa hivyo wakati mwingine tunaisoma bibilia lakini ukweli ni kwamba inabeba zaidi ya kile ambacho tumesoma going to start with the story of abraham in genesis 22 taenda kuanza na ile hadithi ya abrahamu katika mwanzo ishirina mbilina mbili moja mbili mpaka kumi na ikiwa ni kuhusiana na maombi nitasoma katika kitabu cha mwanzo mlango wa ishirini mstari wa kwanza mpaka kumi na tisa ikawa baada ya mambo hayo mungu alimjaribu Ibrahim. muambia, ibrahimu akamwambia e ibrahimu naye akasema mimi hapa bwana akasema umchukue mwanao mwana wako wa wapekee um, umpendae isaka ukaende zako mpaka nchi ya moria ukamtoe sadaka ya kuteketezwa huko juu ya mlima mmoja mmojawako nitakaopokwambia ibrahimu akaondoka alfajiri akatandika punda wake akachukua vijana wawili pamoja naye na isaka mwanawe akachanja kuni kwa ajili ya hiyo sadaka ya kuteketezwo akaondoka akaenda mpaka mahali alipoambiwa na mungu siku ya tatu ibrahimu akainua macho yake akapaona mahali pa, pa kali mbali ibrahimu akawaambia vijana wake kaeni ninyi hapa pamoja na punda na mimi na kijana tutakwenda kule tuka tukaabudu na kuwarudia tena basi ibrahimu akazitoa kuni kuni za hiyo sadaka akamtwika isaka mwanawe akatoa moto na kisu mkononi mwake akaenda wakaenda wote wawili pamoja isaka akasema na ibrahimu baba yake akisema babangu naye akasema mimi hapa mwanangu akasema tazama moto upo na kuni zipo lakini yuko wapi mwana kondoo kwa sadaka ya kuteketezwa ibrahimu akasema mungu atajipatia mwana kondoo wa hiyo sadaka mwanangu basi wakaendelea wote wawili pamoja wakafika mahali pale alipoambiwa na mungu ibrahimu akajenga madhabahu huko akaziweka tayari kuni kisha akamfunga isaka mwanama akamweka juu ya madhabahu juu ya zile kuni ibrahimu akanyosha mkono wake akakitoa kisu ili amchinje mwanama ndipo malaika wa mungu akamwita kutoka mbinguni akasema abrahamu abrahamu naye akasema mimi hapa akasema usimnyoshea kijana mkono wako wala usimtendee neno kwa maana sasa ninajua ya kuwa unamcha mungu iwapo hukunizuilia mwanao mwanao wa pekee ibrahimu akainua macho yake akaangalia na tazama kondoo mume yuko nyuma yake amenaswa pembe zake katika kichaka basi ibrahimu akaenda akamtoa huyo ukondoo akamtoa awe sadaka ya kuteketezwa badala ya mwanao ibrahimu akapaita mahali hapo yehova yire kama watu wasemavyo hata leo katika mlima eh, katika mlima wa bwana itapatikana malaika wa bwana akamwita ibrahimu mara ya pili kutoka mbinguni akasema nimeapa kwa nafsi yangu asema bwana kwa kuwa umetenda neno hili wala hukunizuilia mwanao mwanao a pekee katika kubariki nitakubariki na katika kuzidisha nitauzidisha uzao wako kama nyota za mbinguni na kama mchanga ulioko pwani na uzao wako utamiliki mlango wa adui zao na, kuli, na katika uzao wako mataifa yote ya dunia yata yatajibarikia kwa sababu umetii sauti yangu basi ibrahimu akawarudia vijana wake wakaondoka wakaenda zao pamoja mpaka beasheba ibrahimu akakaa huko beasheba hilo ni neno la mungu What we are seeing here is a journey of prayer. Abraham had a relationship with God. There were things that God had promised him, and they had not come to his life. And it came to a time God. Initiated this walk of prayer. Sometimes we stagnate in things we have not achieved. There are plans we have, there are things that we were promised, there are things we were expecting. And sometimes we expect that one day, someday, God will just bring them over. Our silence before God sometimes causes things to delay. It doesn't mean that we just need to pray, God, give me this, God, give me that. hiyo haimanishi ati tunatakiwa tu sa yote unaomba tu mungu nipatie hiki mungu nipatie kile na kile but as you know that god has prpose to bless you lakini kama vile unavyojia kwamba mungu amekusudia kukubariki wewe you also need to create that journey of constant prayer as thebible sa pray without i kama vile biblia navyosema Sometimes we don't get these things because it's like it is the song of the day. Just give me, give me, give me, give me. But Abraham created this. You know, he went on this journey just to worship God. lakini abrahamu alitengeneza hii safari kwenda tu kumwabudu mungu by ambao ilianzishwa na mungu mwenyewe in your mwenyeweswali you langu kwako ni hili je mungu ameanzisha maombi katika maisha along maishayanaje wewe mwenyewe watembea katika safari hiyo ya maombi Every day we are walking. We're in a pilgrim. But what kind of a pilgrim are we in? As we walk with God, we have to talk to him. I cannot I cannot say you're walking with somebody and you are so silent unless you don't have an ability to talk. yaani unapotembea unapotembea na mungu yani kama vile unatembea na mwenzako kwa njia unanyamaza nyama kimia kana kwamba wewe ni bubu I, I, I, i like the way the way what we we were were watching where we were staying in intumtumu when our, our children still young we were living next to the school of the deaf napenda mazingira tuko tunaishi kule tumutumu wakati wa bado waliko wadogo Luka tunaishi tu karibu na ile shule ya mabubu hasa kutoka nyumba yetu ukiangalia ungeona hiyo shule and when these people are walking, they are they communicating with their hands na haa watu wakati wanapotembea wanaenda wakiongea wakitumia mikono yao they may not have the ability of speech nawezekana kwamba hawana ile ile ule uwezo wa kuzungumza but they are not silent to each other lakini hawanyamaziani kimya but for the church most of us are silent to god what god initiated in abraham was a discussion a journey of discussion and it separated him from the other people it is purely personal and so he went on this journey, a long journey, which took about four days because there were the first three days, and then, then he had to extend to the, to, the, to the mountain. All this time in the presence of God. Communicating with God, even if he was not speaking, but there was that spiritual communication. Because he was going on that journey at the command of God. When you set your time to pray, it is a journey, you are setting a journey for the period that you are going to. You're going to pray. It is not a time whereby you should be silent. To God. Because the things that are of importance at that time are between you and God. He could not even disclose it to his son. hangeweza hata kuviweka wazi kwa mwanawe and still, his wife was left behind not knowing what is going on na hata mke wake pia alimwacha nyuma pasipo kujua kulikuwa kunaendelea nini but there is is the communication communication this is a journey of lakini kuna, kuna mazungumzo maana hii ni safari ya mazungumzo and even when the son mazungumzoa the, the, the, the possibility of that journey na hata wakati ule ambapo kijana wake aliuliza maswali kuhusiana na uwezekano wa ile safari he would just tell him god knows safarieye alimwambia ali tu mungu anajua god is going to anajuaunu ataenda kujipatia he had no idea of the the the ram uh, the, that, that, uh, that ram which could be in the bush yeye alikuwa hana habari yoyote kuhusu yule uh, uh, uh, kondoo dume aliyokuwa kule msituni he didn't know anything about it mtieye hakujua chochote kuhusu uh, uh, yule kondoo so when you know in part god knows the rest you know the things you are praying for god knows what you are praying for and beyond what you are praying for if only you accept to be in that journey. kama tu utakubali kukaa katika hiyo safari because if you commit yourself to that thatj maana unapojipeana kwa hiyo safari then you are in the of of god and he is going to take care thenithea hapo basi uko katika mikono ya mungu na ataenda kushughulikia kila kitu and when he got there that's when he realized the part he didn't know na unapofika he got there na anapofika pale ndio anapotambua ile sehemu ambayo hakuijua he knew only what he had been made to know and the bible says the revealed things are for us and the, the, the hidden things are for god yeye alijua tu sehemu lakini kile ambacho hakw anajua yeye aliwachatu maana biblia inasema kwamba vile ambavyo vimewekwa wazi ni kwa ajili yetu na vile ambavyo havijawekwa wazi ni kwa ajili ya mungu mwenyewe lets leave it to god lets do what we can wata tumwachie mungu na tufanye kile ambacho tunaweza And what he knew is that he was going to sacrifice, and he was going to sacrifice what God had said. A story is told of two people, and it's a true story of two people who went to church, one had just a little money. So, one had a money mwingine alikuwa ana fedha kidogo the other one had some extra money na yule mwingine alikuwa ana nyingi kiasi so this guy with the extra money he decided to oh, to give I think wanted to give i wanted kiasiso thisguyi na huyu mwenye fedha nyingi akapanga tu ataenda kutoa sijui ni hamsini ama ni mia the other one was giving all that hi huyu mwingine ambaye alikuwa na fedha kidogo alikuwa anatoa tu kile kichache ambacho alikuwa nacho so the one who was giving little he the money mn kwa hivyo huyu aliyekuwa hana alikuwa na kidogo akapeana zote alizokuwa nazo this other one removed saw the note and and saw he decided to to shift it to the other a huyu aliyekuwa na fedha nyingi akachukua ile alfu moja akawekamfu mwngine wa koti so he got the in the ahivyo akaingiza mkono katika koti he so he pulled out the other one akatoa ile noti ndogo na akatoa sadaka and the game of giving na biashara hiyo ya kutoa ikamalizikia hapo only for the other one to realize later, there was a in his huyu sasa ambaye alikuwa hana kitu baadaye akagundua kwamba kulikuwa na shingafu moja katika wake because the the coat pockets were next to each other so this guy put in the wrong coat pocket kwa sababu walikuwa tu karibu karibu huyu badala ya kuingiza kwa mfuko wa koti lake akaingiza kwa wa koti la mwenzake according to the, to the calculations of god hiyo ni kulingana na mahithabu ya mungu mwenyewe because of his attitude he lost it na kwa sababu ya hiyo tabia yake basi alipoteza tabia And the other one was just open. I, the, it is not told what what happened later, but I think he discovered the way my wife discovered some five, uh, five shillings notes some time back in the pocket, unknowingly. Uh, who you? Book, who like, you? Who are you? Who are you? Who you? Who elfu? Who you? hakulalamika haijulikani kama ligundulia humo ama ligunduliya kwingine lakini ilikuwa hivyo so god knows better what is ahead of you kwa hiyo mungu anajua vizuri kile kilicho mbele yako yusee when you are in ajeurne of prayer unapokuwa katika safari ya maombi don't pay too much attention with what you think Put it in what God has asked you to do. That's what Abraham was doing, and he ended up doing it, giving a sacrifice, a fattened ram, which was so big. If you hear that, it was caught, it was caught up in the, in the, in the bush. Uh, uh, hivyo ndivyo abrahamu alivyofanya yeye alitoa na alitoa kulingana na mungu vile alivyomwambia na akaishia kutoa uh, sadaka iliyonono sana maana huyu unaposoma utagundua kwamba huyu alikuwa ni kondoo mkubwa sana mpaka This na zile you... pembe zimejikunja hivyo ndio maana zikanaswa katika vile vichaka ukulima wa siku hizi hizo kondoo hatuzioni lakini zilikuweko pembe inaenda inazunguka mpaka inaenda raudi th eh? ni mkubwa akisimama yuko hapa Ana, anakutisha that is what god had meant when he said give isaac he knew he was going to give a very big offering hivyo ndivyo mungu alivyokuwa amekusudia alipomwambia aende akamtoa isaka alijua kwamba ataenda kutoa sadaka iliyo nono sana If you are one who wants to walk with God, you cannot walk with God without prayer. Without prayer, giving alone cannot take you there. Giving alone cannot take you there. You will. To give, you have to do something in prayer so that whatever else you're doing can be able to be actualized. If you are just going to give, I normally say, before you before you give your offering, talk to God about it. ma kila mara wanasema kabla hujatoa sadaka yako zungumza na mungu kuhusu kitu hicho the bible clearly says when you go to give your offering talk to god about bibilia nasema waziwozi ya kwamba unapoenda kutoa sadaka zungumza na mungu kuhusu swala hilo in the the book of Leviticus, it says, when you take your offering tote-to the, to the, to the person on duty katika kitabu kile cha walawi inasemay kwamba unapoenda kutoa sadaka yako kwa yule mt kan yuko, yuko kuyezam yule ka, yule ka, unapoipeleka say i have removed their cast thing from my house unapoipeleka down. down i have removed their cast thing unapoipeleka kwa huyo kuhani ambayo uko katika zamu unaenda unasema ya kwamba nimeondoa kitu ambacho kimelaniwa katika nyumba yangu i know you are going to bless me do we do? We na anajua utaenda kunibariki na hicho but just the you naenda hata aendhatujasema kitu lakini tunafanya nini unapokuja unatoa usitegemee maombi ya yule anatangaza omba kwanza ukitoka nyumbani itakusaidia kujiandaa na sadaka yako unapokuja kutoa Amen. na utajua itakufanyia nini ukishaitoa ile sadaka kwa sababu hizi si pesa tu mbwana siwi sana We are not coming for a donation. We are coming to meet God. And we are praying. And God purposes to bless you. And so here, the angel said, Because of what you've done, I am going to bless you and increase you. He had not even asked for it. ndio maana hapa yule malaika akamwambia kwa sababu ya hiki ambacho umefanya nitaenda kubariki na alikuwa hajaomba eti ya ya nita na nitakuongeza na hata watoto wako watamiliki alaliua kisema asubuh yani vizazi vyako vyote vitathibitishwa maaivyopote watakapokuwa In relationship, in conversation with God. And so he, he received more than what he had expected. He thought he was just going to, to give a sacrifice and go home. He thought it was just about giving a sacrifice and going home but it was more than just giving a sacrifice it was about a relationship with god and god was involved in that journey mm-hmm. even though isaac was not seeing him and the, the, the servants were not seeing him. I might take too much time in that one but I am finding that there is more that I need to talk about. When, when, when, you, when you are in prayer it is not a, an issue of just getting in and getting out. This is not a time when you go and shake you as you're praying and walking, you see the dust and you start dusting and then you see something else. Oh, this thing is not positioned properly, you start arranging. Be involved with God. hii si mambo yetu unatembea huku unaomba rabashandana haya unagusa huku inavumbi haya haya unapanga panga eti unaomba where is your attention at hebu, that hebu jihusishe kikamilifu katika maombi yako because that that attention to god means that god means has put his full attention maana huko kwako kuwa kumtegemea mungu inamaanisha kwamba mungu anakuangalia wewe kikamilifu god will never who is to kikamilifumungu hata puuzia kamwe mtu ambaye anazungumza naye he will never somebody who is to hata puuzia kamwe mtu ambaye anazungumza naye But if you have set your life to serve God, and you are talking to him, he won't ignore you. Abraham was not ignored all the way, even the ram was prepared just for him. huyu ukondo dume alikuwa ametayarishwa kwa ajili yake and many other things that were to to come in the generations to follow na vitu vingi vingi zaidi ambavyo vilikuwa vije katika vizazi vyake ambavyo kwa sababu ya ile safari the prayer you are making today ombi ambalo unalifanya leo if you are serious kama unamaanisha generations after you inaweza kubadilisha vizazi vijavyo ambayo vinakuja nyuma yako it may generations inaweza kubadilisha vizazi in 1962, my mother told me I'm going to be a katika ule mwaka wa sitin na mbili mama yangu akaniambia kwamba nitaenda kuwa mchungaji i was still a small boy mimi bado nilikuwa kijana mdogo but here I am now a lakini hapa nipo mhubiri i had nobody to mentor me sikuwa na wa kunipatia mwongozo of how i was going to be a oe ya jinsi ambavyo nitakuja kuwa spoken in faith lakini kuna maneno ambayo yalizungumzwa katika imani and those a oea i today and tomorrow and tomorrow generations to come na hayo maneno yakafanya kazi hadi leo hata vizazi vijavyo because they were in prayer maana yalikuwa katika vijaziyit she was not on ice. alikuwa hajapiga magoti she she spoke as she was alizungumza maneno hayo akiwa amesimama lakini alikuwa anazungumza kitu ambacho kilikuwa kinanihusu mimi na mungu Let's we go to the next part in, uh, in mark ende katika sehemu ifuatayo katika njili ya marko mtakatifu mlango wa tisa mstari wa ishiri na sit hadi ishirin na tisa akaliakalia ak, ak, k samahani akalia akamtia kifafa sana akamtoka naye akawa kama amekufa hata wengi wakasema amekufa lakini yesu akamshika mkono akamwinua naye akasimama hata alipoingia nyumbani wanafunzi wake wakamuuliza kwa faragha mona sisi hatukuweza kumtoa akawambia namna hii haiwezi kutoka kwa neno lolote isipokuwa kwa kuomba katika bibilia ya sawa imesema kufunga na kuomba ajakufunga kuomba kwaweza kuwa tus Jesus, when he was, he had just come, he found the disciples arguing with somebody. Not only one person, they were arguing with the people with the community. He had taken a journey to pray oh, obviously fasting. and when he came, he found that these people were having trouble with the, with the people around. and he asked the people, what are you people arguing about? the people who had not gone to pray were arguing with other people who had not gone to pray. watu ambao hawakuwa wameenda kuomba walikuwa wanajadiliana na watu pia ambao hawakuwa wameomba wameenda wameomb waeenda two groups one wa the christian uh, group hristin grp p kulikuwa na watu aina mbili hapa wengine ni wakundieei kama kristo. ni waokovu na wengine si waokovu na asiokuwa waokovu wanatarajia wawe wanaweza kutenda mambo the from oiwalikuwa wanatarajia majibu maalum kutoka kwa kundi hili la waokovu and they could not get that enoge na hawakuweza kupata hilo jibu hayo no healing kulikuwa hakuna uponyaji and jesus when he asked, What are you about na yesu wakati alipouliza mnajadiliana kuhusu nini brought my son who is demon possessed but Your disciples were not able to remove him and Jesus said, "For how long will I bear with you and, yeah. How long will I bear with you and he cast out the demon later. They asked him, Master, why is it that we could not cast out the demon? He said, Some like this cannot come out except by prayer and fasting. If you don't have a habit of praying and fasting, there are some things you cannot do. kama hauna mazoea ya kufunga na kuomba kuna vitu fulani ambavyo hutaweza kviyo always remain expecting things to be done for you but you cannot come to a point of doing things that are, expect, are expected to be done by you kila mara utakuwa unatarajia tu vitu vifanywe kwa ajili yako vitu ambavyo wengine wanatarajia uweze kuvifanya wewe because being a christian mara, there are some people who are looking at you as a person of spiritual authority lakini kuwa mkristo kuna watu ambao wanakuangalia wewe kama mtu ambaye ako na mamlaka maalum if you don't believe it just go and do whatever thed goand even carry a bottle and pretend that you are drunk and you andowk as hough you are druge kama huviamini naenda ukanunue chupa ya mnazi na hivi hata usinywe unaenda ukipepesuka uki ujifanye unapepesuka utasikia watu wataulize ah, na huyu ukoka huyu but anybody else, they not ema question lakini wale wengine watakuwa hawana maswali nao because you are in a certain realm that others are not maana uko katika mazingira ambayo wale wengine hawapo lot being expected of you And the Bible says, To whom much is given, much is expected. There are many people who are expecting, just like these people are expecting healing from the, from the disciples of Jesus. But when Jesus took the journey to pray, these ones did not. lakini wakati yesu walipochukua hii safari ya kwenda kuomba hawa wanafunzi wake hawakuenda so they were not equipped with power from above kwa hiyo walikuwa hawana hizi nguvu kutoka juu i hope I'm touching somebody juui mimi nagusa mtu hapa because there is expectation of great spiritual power by some hapap from you maana kuna matarajio kutoka kwa watu And you will not get it from a certain place. You only need to take that journey of faith and prayer and fasting, and you are going to get it. The way Jesus said in verse 29: He says, Such like will not come out by anything else. kama vile yesu alivyosema katika huu mstari wa ishirii na tisa ya kwamba mapepo kama haya hayawezi kutoka isipokuwa kwa kufunga na kuomba just and fasting kuomba tu na, ku, na kufunga now this and fasting means people who take a with god hii mambo ya kufunga na kuomba inamaanisha wale watu ambao huwa wanachukua hii safari na mungu they go on a they go go Picnic with God. There are times it is just them. And such times, even food is kept aside. It's not important. What is important is the conversation. And the image. better than those that have been a na watatokelezea wakiwa bora zaidi kuliko wale ambao wamekuwa wakila i didn't say food is bad sijasema hici chakula ni kibaya but sometimes for the sake of spiritual nourishment you need to put it away lakini wakati mwingine kwa sababu ya kustawishwa kiroho unatakiwa ujiweke mbali na chakula amen amen in this particular journey It is a journey of, uh, of also edification. You are, you are edified. And it is also a very powerful journey. It's like a trip you have taken, a business trip, and you have come back very successful. ni kama safari ya biashara ambayo umeenda na umerudi ukiwa umefanikiwa sana all the st that you bought is selling or even all the orevenal you went to sell was sold out yaani zile bidhaa zote ambazo ulienda ulipeleka kule zilinunuliwa zote ama zile ulizokuja nazo zimeuza zote othes did not succeed as much as you did wale wengine hawakufaulu kama vile ulivyofaulu wewe because you took that journey kwa sababu tu ulichukua hiyo safari tunaenda kusoma katika injili ya luka mtakatifu mlango wa kumi na moja kuanzia mstari wa kwanza mpaka wa kumi na tatu nasoma ikawa alipokuwa mahali fulani akiomba alipo- alipokwisha mmoja katika wanafunzi wake alimwambia bwana tufundishe sisi kusali kama vile yohana alivyowafundisha wanafunzi wake to the last wakeende mistari mitatu ile ya mwisho kwanzia um, kumi na moja maana ni yupi kwenu aliye baba ambaye mwanawe akimuomba mkate atampa jiwe au samaki badala ya samahani naanza kumi na moja maana ni yupi kwenu aliye baba ambaye mwanawe akimuomba mkate atampa jiwe au samaki badala ya samaki imeandikwa <laughs> ah. hivo hi bibilia au samaki ah, hiyo, nyoka, ni, ni, ni nyoka, <laughs> badala ya samaki yoka i nyoka badaa ya samai badala ya samaki atampa nyoka au akimwomba yai atampa nge basi ikiwa ninyi mlio waovu mnajua kuwapa watoto wenu vipawa eh, eh, vyema je baba baba aliye mbinguni hata, zi, hata zidi sana kuwapa roho mtakatifu hao okay You must check that one. Make sure your Bible reads correctly. Just like verse 29 of Mark, it is prayer and fasting. In Swahili, they don't put fasting. You can add, it is your book. You can add fasting. Katika there is Biblia. no sin in doing that. Katika na, n- na so you can you can correct because you need to get the right information. I said today it is a teacher. Now uh, Jesus was prayerful. He used to pray. And the disciples knew that he was praying. And they wanted to be like their teacher because the Bible says. Uh, when a student reaches the level of the tutor, it is enough. Now they said, teachers us to pray Although it is just talking the rest of the part, the, the middle part is talking about the Lord's prayer, but he had also taught us in, in, in Luke in Mark. that there are some things we need to add fasting uh, uh, kama ukiendelea kusoma pale tumesoma inazungumza kuhusu sala ya bwana lakini kama tulivyosoma <prosy> katika mark tuna kufunga na kuomba ili uwe na nguvu because it iteds with if we can ask for good thing. people can ask for good things to their parents and they get them how much more the holy spirit maana inamalizia na hapa mpao inasema ya kwamba kama watoto wanaweza kuomba vitu vyema kwa wazazi wao na wanawapatia ni zaidi gani kwa mungu wetu ambaye hutupatia roho mtakatifu now why should you be filled with the the holy spirit if the issue is just for you to sit toau kwa nini basi ujazo roho mtakatifu kama unajazo tu ili uketi tu hapo the holy spirit likes to work roho mtakatifu anapenda kufanya kazi if you spirit field and you don't do anything you can easily, you can easily annoy him kama umejheza na roho mtakatifu na umeketi bure ufanyi chochote unaweza kumuudhi kwa urahisi sana huyu roho um, unamuhuzunisha inajie kumuhudzisha ni kwamba h unajua wakati umemuhuzunisha roho mtakatifu anaweza kukuondokea Because He did not just come there for you to just stay you know, just, just give him a room. He came there to work. And for him to work, you must be active in prayer and fasting. So that you can you can allow him to do the things that he wants to do. so as we pray for whatever we want, Why? we ask god to give us the holy spirit. and let me warn you, don't ask for the holy spirit if all what you want is people to hear, to hear you speaking in tongues. usije ukawa waomba huyo roho mtakatifu ili watu tu wakusikie unaongea na ndimi when he comes he wants to work in you and through you anapokuja ndhani yako ni kwa sababu anataka kufanya kazi ndhani yako kupitia wewe jesus said that he has been anointed the, the spirit of the lord is upon me he has anointed me so that i can do this work yesu akasema y kwamba roho mtakatifu yuko juu yangu ya kwamba amenipasa mafuta ili niweze kufanya kazi yake so if you want to have the holy spirit you must be prepared to work otherwise dont ask for the holy spirit to sleep kwa hiyo kama wataka kujazwa na roho mtakatifu lazima uwe tayari kufanya kazi usiombe roho mtakatifu aje ili uendelee kulala i don't know whether kulalaidon no hehem The Holy Spirit is God. And God wants to be at work all the time. And God wants you to consult Him on several matters. So that He can do what He intends to do in you and through you. ili akaweze kufanya kile ambacho wanataka kufanya ndani yako na kupitia wewe so in this journey of prayer kwa hivyo katika safari ya maombi if god is going to dwell in you kama mungu ataenda kukaa ndani yako you must be ready to work lazima uwe tayari kufanya kazi when the philistines took the ark of the covenant wakati wa filisti walipochukua lile sanduku la gani kept them in their the na wakaliweka katika ule mji wao it was very destructive lilikuwa linawaletea maangamizi mengi sana several things went wrong vitu vingi viliharibika pale because for them it was just a capture of the pasi thing kwa maana kwa wao walikuwa wanaona tu ni nyara tu ambayo wameteka kutoka kwa hawa up hawezi kumteka nyara roho mtakatifu na umufungie huko ndani When he comes, he wants to work. If you are spirit filled, start working. Start doing things. as led by him. That's what he likes best. And your well will never run dry. na kila mara maraisima uh, chako, chako hakitakauka kamwea okay. tuende katika injili ya yoana mtakatifu mlango wa kumi na saba msara wa kwanza mpaka wa tano maneno haya aliyasema yesu akainua macho yake kuelekea mbinguni akasema baba saa imekwisha kufika mutukuze mwanawo ili mwana wako naye akutukuze wewe kama vile ulivyompa mamlaka juu ya, ya wote wenye mwili ili kwamba wote uliyompa awape uzima wa milele na uzima wa milele ndiyo hu wakujuwe wewe mungu wapekee wa kweli na yesu kristo uliyemtuma mimi nimekutukuza duniani hali nimeimaliza kazi ile ulionipa niifanyi na sasa baba unitukuze mimi pamoja nawe kwa utukufu ule niliyokuwa nao pamoja nawe kabla ykabla ya, ya ulimwengu kuwako unamwangalia bwana wetu yesu kristo sasa akiomba a simpl prayer ombi tu rahisi about himself kuhusu yeye mwenyewe he has confidence to talk to the father of how he is and what he has done alikuwa na ujasiri wa kuzungumza na baba kuhusu kile aliho vile alivyo na kile ambacho amefanya because he knew that with the holy spirit he had continued h About he did all that he was going to do for the 33 and a half years and he accomplished the mission. And now he was going back, and so he was saying, Now glorify me with the same glory I had before I came down. kuja huku duniani you know before you are born you you god knew you, There is you came ouao unajua kabla hujazaliwa mungu alikujua na kuna kitu ambacho aliweka ndani yako And he brought you here for a alikuleta hapa kwa makusudi are you done with makusudia umemaliza kazi Umemal- umefanya yale ulikuja kufanya kama mtu wa mungu E ni jibu tu umemaliza basi maliza diposa useme siku mmoja utukuzwe uende banazigwe sana maana hiyo ndiyo klaimaksi yetu kutukuzwa tuende sikupotelea hapo kabla hujatukuzwa na ssne hada yesu alizuia kwamba amekwisha pani anahas bac na sasa alikuwa anarudi ani He was going to be, or how he was going to be, Na, on his return. Na, wakati and he has to be given what is due to him. Sometimes we have to be given what we think is due to us, but we have not achieved it yet. wakati mwingine huwa tunaomba tupewe kile ambacho ni cha kwetu lakini huwa bado hatujakifikilia yaani unakaa unawaza jinsi utakavyovaa hiyo taji ya dhahabu na hujaikamilishia kazi yake yeah? wapendwa tunahitaji kumwomba mungu atuwezeshe roho mtakatifu afanye kazi heo ths beo that he ws pig no for us so, ukiendelea kusoma katika sehemu hiyo ya maandiko ni kwamba chini sasa kwambakwanzia hiyo sitampaka kumi na tisa yesu sasa alikuwa anatuombea sisi so that we can also get to the same station ili sisi nasi tuweze kufikia uh, kiwango hicho alicho yeye so of us ili tukaweze kufanya kile ambacho kinatarajiwa kutokana na ndani yetu let us give ourselves to walk this journey of prayer wate tweze kujipeana sisi wenyewe kutembea katika safari hii ya maombi and as we finish the wefinishtheis na tunapokamilisha mbio hizi will be well prepared for where o go tutakuwa tumetayarishwa vyema kwa pale tunapoenda