baba katika jina la yesu tunakutambua wewe ndani ya maisha yetu kwamba ni mungu usiyeshindwa ni tabibu wa karibu ni tabibu wa ajabu ambaye unaweza ukageuza mioyo yetu ukaponya mioyo yetu ukatuwezesha bwana tukaweze kuingia malangoni mwako kwa kusifu na kukuinua wewe kwa sababu ya yale ambayo unaendelea kuyatenda ndani ya maisha yetu kama si wewe hatungeweza kuwa na nafasi ya kusimama mchana huu wa leo lakini tunataka kuaknoleji neema yako juu ya maisha yetu kwamba hata wakati kama huu bwana tunaweza tukasema wewe umekuwa tabibu ndani ya maisha yetu mano umetuepusha na kila aina ya maovu na kila aina ya mitego ya yule mwiindaji na tunaweza kuebuka washindi tunasema asante asubuhi ya leo na mchana huu tunasema asante kwa wema wako asante kwa rehema zako asante kwa fadhili zako pokea sifa na utukufu bwana kanipe usemi katika wakati huu neema yako isiweze kunipungukia uweza na nguvu zako zikawe pamoja nami ili bwana chochote nitakachotamka kikaweze kuwa baraka kwa ajili ya watu hawa ambao wananisikiza mchana huu leo na kushukuru bwana kwa kila mmoja pokea sifa na utukufu ni kwa yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu tumeombaokakaa tusome kwa nzia mwanzo hapa ni mahali ambapo mara nyingi tunapapenda tunapasoma tunapapitia na hata tunaweza tukawa tunaimba lakini ninataka tu tupafikirie tena katika hali ya undani hasa wakati huu maana yesu alikuwa anazungumza na wanafunzi wake akawaambia inapasa kuomba asipokukata tamaa shida ya sisi wanadamu ni kwamba hatuna subira kama kuna kitu ambacho tumejaribiwa nacho na tukafel ama tukakosea ni subira kwa sababu hata ukiambiwa wekaa hapa nitakuja kuchukua saa kumi hiyo pengine unaweza ukasubiri kwa sababu unajua kifuka saa kumi ndio utaenda lakini akwambie tu tuwekaa hapa nitakuja kukuchukua sasa afadhali wakati huu kuna simu maana utakuwa unamsumbua na simu unakuja kunichukua saa ngapi mbona unanikalisha na ni haki yako kufanya hivyo lakini tunataka kugusia maombi ambayo yanagusa moyo wa mungu kwa sababu ilimbidi mungu aguse moyo wa huyu hakimu dhalimu maana tunaambiwa tabia yake huyu hakimu alikuwa hamwogopi mwanadamu wala hamhofu mungu kwa hivyo ni mtu ambaye alikuwa ana roho ngumu kama kuna mtu ambaye alikuwa ana roho ngumu huyu alikuwa anafanana na farao maana alikuwa ana roho ngumu hata musa alipoenda kumwambia farao bwana anasema acha watu wangu waende farao akamwangalia roho yake ikawa ngumu na alikuwa na tafakari kwa nini farao alikuwa ana roho ngumu namna hiyo lakini kuna kitu nikajua baada ya kusoma na kutafakari kumbe huyu farao nisikize vizuri huyu farao alilelewa pamoja na musa walikuwa pamoja na musa walicheza pamoja na musa mnakumbuka ile historia ya kwamba wana waisraeli walipokuwa wanaongezeka kule misri in the book of exodus 13 basi ikawa ni lazima hawa wana waisraeli wawe watanyongwa hasa wana wa kiume na wakajaribu kila mbinu lakini wale wakunga wa waisraeli walikuwa wana haraka na tena mama waisraeli walikuwa wana nguvu ya kuzaa na ilikuwa ni kwamba kila mwanaume atakayezaliwa auawe lakini musa alipozaliwa mpango ulifanya akatolewa mnaijua hiyo stori alipotolewa akatengenezewa kidao akatupwa katika mto wa nail na alipokuwa anaendelea basi mama yake na yule sista yake ia e, binti faraha akawa anaoga na alipoenda kumwona akapendezwa na huyo mtoto sasa katika ile hali zote zilizopitia pale yule m- mtoto aka, ended up kulelewa na mama yake mzazi lakini katika nyumba ya farao bwana yesu asifiwe ukisoma kitabu cha esodas kutoka mwanzo utapata hiyo stori vizuri na musa akalelewa pale lakini ikafika wakati akajiona kwamba ni afadhali apate mateso na wana wa israeli kuliko kupata raha kwa muda mfupi he realized akasema it is better to suffer than to enjoy the pleasure of sin for a aseason sasa katika hali ambayo alikuwa iko pale kulizaliwa farao yule aliyekuwa na tawala alizaliwa mwingine pale ambaye walikuwa pamoja na, na musa and moses wakati ambapo alikuwa anaondoka pale kwa farao he was 40 years. kwa hivyo ni watu ambao walikuwa wanajuana kabisa sijui alikuwa na miaka mingapi lakini ni watu ambao walikuwa wanajuana sasa hiyo miaka 4 musa akaondoka pale kwa sababu ya yale makosa ambayo alikuwa ameyatenda maana alijaribu kuokoa kwa kifua lakini haikuwezekana hiyo na akatoroka akaenda jangwani huko midia na huko ndiko alikutana na mungu na alipokutana na mungu aliporudi alirudi akiwa na miaka thamanini sasa yule yule mtoto aliyekuwa amemwacha ndiyo yule alikuwa sasa ndiye farao wakati huo kwa hivyo si kwamba walikuwa hawajuani walikuwa wanajuana lakini wakati huu farao alikuwa amekalia mamlaka na unajua mtu kama amekalia mamlaka hata kama ni mtu wako mpaka apende vile anavyotaka anaweza akawa hata ni ndugu yako akawa ni mtoto wako lakini kwa sababu amekalia mamlaka a different person maana ni yeye ndio aamue s asfbwana yesu asifiwe hata kama ni mtoto wako ana cheo fulani mahali fulani na anafanya mahali very sensitive hawezi kukuambia mambo yake yote mambo mengine kwa sababu r lazima akunyamazie sasa ninasema kwamba huyu hakimu alikuwa na roho ngumu kama ile ya farao i was trying to bring you ile roho ambayo farao alikuwa akonayo lakini katika mmoyo wa huyu mama ambaye tunajua alikuwa ni mjane mnajua mjane ni mtu aina gani maana kama angekuwa na bwanawake pengine mpira ungeenda kwa bwanawake bwanawake ndiye angekuwa mara kwa mara anatumwa lakini bwana wake alikuwa amekufa na haj, hatujui kama kulikuwa kuna watoto lakini mimi ninaona kwamba ni kama alikuwa ameachiwa watoto kwa sababu kuna kipande cha ardhi ambacho alikuwa anataka kukifanyia kazi na hicho kipande cha ardhi akawa amedhulumiwa na wale watu wake na akaambiwa kwamba hakuna mtu ambaye anaweza kukusaidia isipokuwa huyu hakimu ambaye yeye hamwogopi mwanadamu wala hana hofu ya mungu nafikiri unanipata wanayesu asifiwe so halikuwa jambo rahisi lilikuwa ni jambo gumu hata hicho kijiji hakijatajwa kinaweza ikawa hata pengine ilikuwa ni hapa He said, in a city there was a judge and this judge neither nor regarded tushawaona watu kama hawa ukitaka kujua nenda matangani ndio utajuaa ni watu ambao hawasikii hawa la mwadhini wala msikitini kama msikitinikama lakini mtu huyu alikuwa ana jambo la kufanya na ni yeye ndiye alikuwa anaweza kulifanya sasa mama huyu tunaambiwa vile alivyokuwa anapitapita a widow in that acit acii to him and saying protect and defend and give me my justice against my adversary sasa hayo maneno ni kama they were landing on a deaf ear yani ni kama na mtu lakini mtu hakujibu sasa ni kama yale maneno there's an echo kama unataka kupeleleza hebu pita mahali fulani umsalimie mtu alafu asikujibu au unajisikia kama yale maneno yanakurudia wewe mwenyewe habari yako zi fulani nakusalimia ujambo siku zingine hutamsalimia tena kwa sababu utakuwa unajisikia ni kama yale maneno yanakurudia tena ndivyo ilivyokuwa na huyu mama lakini ile tabia aliyokuwa nayo huyu mama ndio inanitia moyo mpaka siku hii ya leo kwa sababu alikuwa na ile persistence alikuwa na ile kuendelea na alikuwa akimfata kwake nyumbani si kwamba amuone barabarani basi nilikuwa na haja nawe Haa. nyumbani na unajua mtu kama amekuja kwako nyumbani ameacha shughuli zote mtu mzima juu ana shida huwezi kwenda tu kwa mtu nyumbani tu hivihivi hata ukapige gumzo hapana hata kama hana shida lakini amekuja kukusalimia ameacha wangapi ameacha wangapi lakini amekufata wewe sasa tukaona huyu bwana huyu mama anaendelea kuuliza na tunaambiwa this thing a deaf ear lakini huyu mama hakuweza kukata tamaa hakuweza kuvunjika moyo nimesema mara nyingi kwamba mara nyingi tunavunjika moyo kwa sababu ya ule uzoefu wa mambo ambayo tunataka yafanyike haraka lakini huyu mama hakuvunjika moyo bwana yesu asifiwe na kwa sababu hakuvunjika moyo tunaona mwisho huyu hakimu alivyogeuka alivyo, alivyo hakimu akageuka akasema kwa sababu mimi simwogopi mwanadamu wala simhofu mungu lakini kwa sababu huyu ananisumbua unajua kusumbuliwa pengine hamjasumbuka lakini kusumbuliwa kuna tabu kwanza mtu humpendi halafu anaendelea kuja kwako hata akija kwako ni kama unasikia roho yako imepasuka unatamani ataondoka lini naye anakuja kwako hata hana haraka kaenaye utamani ngawa pengine lakini hatahata ukienda ukija yuko hapo hata sahii unaweza ukajikipu busy na simu yako ukacheza nini lakini ko ap mpaka hapa, hata pengine umwambie kan utaendainyumbaniaiksn tunaona ile ya huyu mama na hapo ndipo naendelea nataka mungu atusaidie tutie a maana sina maubiri marefu lakini ninataka mungu atusaidie tu, tuweke huo mkazi ile ya kwamba mungu ninatamani ninatamani hata kama mambo yatakuwaja lakini ninatamani hali hii iniondokee ninatamani hii aibu iniondokee bwana yesu asifiwe na tunamwona kwa sababu ya kule kusumbuliwa tunaona huyu hakimu akampatia haki yake nataka kusema haikuwa rahisi hivyo ambavyo tunasoma tu kwanzia kifungu cha kwanza mpaka pengine cha it was not an thing asifiwe ile hali ya kwamba waliendelea mpaka mwisho akaraliz kwamba ni lazima nimfungue huyu mama Alingia Kataka. Moyo Wahuyu Hakim. Verse six in a the sema. Then the Lord said, Listen to what the unjust judge says or say. And will not God our just, sorry, and will Will not God defend and protect and avenge his elect who cry to him day and night? Will he defer them and delay help on their behalf? 6 a akauliza lakini katika hayo yote kama nitawatetea je akija kutakuwa na imani bwana yesu asifiwi nataka kuwaambia wapendwa nyakati ambazo tunaishi si za mkate na bluband ni nyakati ngumu sana na itachukua wewe uweze kuenda ndani sana ya maombi kwa sababu yale mambo ambayo yanaendelea kudhihirisha ni magumu sana na mambo mengine tutayapata tukiwa tutaweza kuacha tabia zetu na tumlilie mungu usiku na mchana pengine kuna katabia kamekusinya kama vile ambavyo tulikuwa tumefundishwa asubuhi na mchungaji mwarome na bishop kuna tabia zingine ambazo zimekusinya lakini huziachi unataka kutubu lakini kila kitubu hata ni kama unaendelea tu na hizo tabia uwe ni kijana uwe ni mama uwe ni mzee maana kila rika lina majaribu yake lakini je umewahi kumlilia mungu kwamba ni kweli bwana lakini hali hii siitaki na siitaki na siitaki nisaidie ukiwa una roho wa mungu roho wa mungu ndio atatuombea na ule udhaifu ambao uko utaondoka lakini ikiwa roho hakuna utaweza kuomba na kuomba na kuomba lakini isifanyike lakini tunaponyenyekea mbele za mungu tunaona kwamba mungu atatulipiza haraka atatulipiza haraka agauavisies unajua kuna maombi aina nyingi lakini tunatamani kwamba mungu atusaidie sisi wenyewe kama waamini tuwe na personal relationship with god forget about that you are arefamily kwa sababu salvation is not a group work agrup an individual mkiwa mna bihevu pamoja ndio kuna ule ushirika unajua lakini pengine katikati yenu kuna mwingine hibeheveso you don't have to follow his example or o example wee mwenyewe ndio paulo anasema nanyi mtafute wakofu wenu kwa kuogopa na kutetemeka bana yesu asifiwe came to realize bishop yuko hapa i came to realize kwamba mke na mume ni mwili mmoja lakini are just to the body not in the spirit sasa hapo kuna revelation kubwa sana kwa hivyo wapendwa neema hii tusaidie kwa sababu nguvu ambazo ziko katika ulimwengu huu sasa zinaendelea kuwa mbaya na sijui kwa sababu ya maisha vile ambavyo yanaenda pengine we might leve to see what is apening or in the process tunaweza tukawa tumetangulia lakini wicheva situation we want to get ppared kwa sababu sisi waamini kuna mambo mengi ambayo tungetamani mungu atusaidie atufanyie lakini tunakuta kwa sababu tumerilaksi sana mambo mengi tunaona kwamba hayawezi kutendeka ndio kuishi na magonjwa tunaishi kabisa ni kama sasa tumezoea ni kama ule wimbo wa kigiriama ambao karisa alizoea nini mashaka hata unaimbwa sasa hata imekuwa oras lakini kutoka hapo mwanzo mungu hakutuumba hivyo bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe oh, lakini wewe tunakujua vile ulivyo ndivyo navyojua lakini sivyo nilivyo bwana asifiwe bwana bwanaasifi ilipokuwa hiyo skari imenishukisha chini kabisa kuna ombu niliomba na mungu alinisikia nikasema mungu sitaki kufa kabla watoto wangu hawajasoma na kikataa hicho kifo bwana asifiwe alikuwa ombi rahisi lakini iliwezekana nami hata hivi wakati huu ninajisikia kama niko kijana ninataka kumtumikia mungu kwa hivyo hii sukari ambayo imebaki nitairudisha kiwandani sasa hiyo si lazima uamini wewe maana huna sukari bwana asifiwe maana hata nikikwambia uamini hutaamini lakini mimi ninajua bwana yesu asifiwe ninajua ile hali ambayo nimepitia zile dhihaka ambazo nimepitia lakini mungu ameniondolea hizo dhihaka kwa sababu saa hii hata ninaweza nikatoa miwani lakini nakuona vizuri bwana yesu asifiwe unajua neema ikiwako inafunika mambo mengi sana sasa mungu atusaidie wapendwa nyakati hizi kwa sababu tunapigana vita vikali vya kiroho hatupigani na damu na nyama lakini tunapigana vita ambazo hapa hewani hapa kuna mapepo kuna, ma, kuna majini kuna kila aina ya nguvu za giza ambazo hizo hata ukijaribu kuomba kama hakuna eetreen yanakuwa od hapa na unakuta tu unaendelea na tabia tabia zingine ambazo huku wanazo wewe wakristo wakati hu wamekuwa wagumu sana hata kusheya vile ambavyo wako navyo but i chose to be different. bana yesu asifiwe ukija nyumbani uko nyumbani haijalishi wewe ni mkikuyu haijalishi wewe sasa ni mrabai maijalishi wewe ni mkauma haijalishi wewe ni mchonyi ukifika nyumbani umefika kile ambacho tuko nacho we, shall, we are going sh- bwana yesu asifiwe because i have known the, vol- the value of fellowship na kwa sababu hiyo bwana hataweza kutuacha atakuwa pamoja nasi daudi aliposema bwana ni mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu hakuyatamka tu hayo maneno rahisi katikati ya hao kulikuwa kuna maadui wamemfata kiasi ya kwamba alikuwa yuko karibu hata kupoteza uhai wake lakini kukawa na, na nafasi hata anaweza kuwaua wale adui zake lakini akawaachilia akasema bwana ni mchungaji wangu sasa ile tabia ya uchungaji ambao nilikuwa na uona ni kwamba kumbe yule mchungaji mwema huwa anatangulia mbele alafu zile kondoo zinafuata lakini si mchungaji wa mbuzi mbuzi huwa zina, zinaenda mbele ni shari sana mbuzi lakini kondoo n zinamwacha yani zina yule mchungaji aweze kutangulia halafu zinafuata nyuma na yule mchungaji ndiye anaweza kuzi, kuzitafutia malisho na maji sasa sisi tumefundishwa katika kanisa hili na tushukuru bwana kwa sababu ya wale wote ambao mungu amewapatia neema hii lakini tuzidi kuomba kwamba tukaweze kuwa na, na, na relationship nzuri individuali kama sisi na mungu wetu na tunapokuwa na huo uhusiano tutaona mambo mengi ambayo ni kama yanashindikana yatafanyika magonjwa yataponywa uzima utarudi ikonomi itarudi haijalishi kwamba tunaishi nyakati za hizi lakini hutapungukiwa na chochote utasema kama daudi bwana ndiye mchungaji wangu katikati ya janga hili bwana amekuandalia meza na kikombe chako kinafurika hata watu waseme ah, lakini sikuna si, hata sitaki kuitaja kwa sababu huwa siitaki bwana yesu asifiwe bwana asifiwe nafikiri sitaendelea sana nashukuru mungu kwa nafasi hii ambayo ametupatia na kuna kitu nataka usimame tu tuende tukamwambia bwana kitu alafu tutafunga na kwa sababu bishop yuko hapa atamruhusu tu aje aombe tutaimba tu wimbo ambao pengine hamjauzoea sana mungu ni pendo apenda watu tutaomba kwanza kila mtu ataenda before aefoe halafu ni pendo apenda watu mungu nipend anipenda nipendu apenda watu mungu nipendu anipenda Sikilize, fura ya, ngu, munguni pe, na. Sikilize, fura ya. yes, unicompo yes. Unicompo penda mpaka siku hii ya leo haijalishi yale ambayo umepitia lakini neema ya mungu nguvu zake na uweza zimekuhifadhi mpaka siku hii ya leo ngua kinywa chako tu bwana asante baba mwenyezi mungu sisi ni wanao na tunajua hivyo kwa sababu umetwita kwa, kwa majina yetu na tukiwa wanao unakuwa na ushauri kwetu iwapo ni tutapotea kwa kushagua lakini wewe kila daima haukosi neno la ushauri wa kuturudisha sisi wanao turudi nyumbani kwako na wakati tumerudi nyumbani kwako kwa baba unatutetea unatupigania unatujali na hatuna hofu ya kwamba mambo magumu yanaendelea duniani kwa sababu ukiwepo pamoja nasi tuko chini ya ulinzi wako ninakabidhi kila mmoja ambaye amelisikia hili neno baba tumesikia kwamba tunaweza tukapata haki kutoka kwa wadhalimu kwa sababu ya kuwasumbua lakini wewe unafanya zaidi ya hawa wadhalimu ambao tunakimbilia kwa haki wewe unatufanyia katika upendo kwa sababu wewe ni mvumilivu kwetu na kabidhi kila mmoja aliyesikia neno hili mikononi mwako baba nikikataa hali yoyote ngumu maishani mwa watu wako na ninatangaza kwamba watu wako watatembea chini ya uvuli wa mwenye enzi na watasema kwamba yeye ndiye ni kimbilio naye atasema kwa sababu tumekaza kukupenda kupenda atatuonyesha wake natangaza wokovu wa mungu katika maisha yetu natangaza neema ya mungu kibali cha mungu napumzika mizigo yetu inapokuwa mizito tunaitua pale msalabani baba mungu nakushukuru naachilia watu wako na baraka na waachilia na amani na baba katika utumishi ndani yako maana hapo ndipo watapata furaha watapata amani na watapata kimbilio baba nakushukuru pia kwa mtumishi wako imekuwa mwaminifu na neno lile uliweka moyoni mwake ameliashiria ulivyolipeleka nasi tumelipokea tumempokea mtumishi wako tukapokea na ujumbe ambao alileta na kwa hivyo baba tunasema pia naye ukambariki kwa kuwa mwaminifu bariki na nyumba yake pia tunapoondoka bada washa katika muda wote utakaokuwa popote pale ukazungukwe na amani linikumbucha jana na leo kwamba wema na fadhili zitanifuata nyuma washa wema wako na fadhili zako zitufuate siku zote za maisha yetu sante bwana tunakubariki kwa jina la yesu kristo tumeomba mn mungu awabariki sana mungu hawatendee wa mema mungu azidi kuwa upande wenu na kila jambo jema unalolihitaji nalija kwapo kwa sababu yeye ni mvumilivu kwake may god bless you na tusikize matangazo