tamani kushinda desire to win tamanio katika moyo wa mwanadamu tamanio ndani ya moyo nataka niangalie masaya vizuri kwa sababu wakati wetu umetumika vizuri sana na nataka niwe na nidhamu naona hiyo saa inasema vizuri sana tamanio ndani ya moyo wangu na moyo wako changamoto tunazokumbana nazo kila siku ni nyingi hakuna wakati ambapo utakosa kuwa na changamoto hata ule wakati ambapo umevuna sana bado kuna changamoto zake kila wakati kuna changamoto zake sasa kama wewe ndani ya moyo wako umesema ya kwamba na liwe liwalo lakini mimi na jua ya kwamba tamanio langu ni nifaulu kila siku ni faulu kila asubuhi ni faulu mchana ni faulu jioni katika hali zote inawezekana kama nia yako na moyo wako unasema ya kwamba nitafaulu tafaulu dsaya Is a burning longing. Musukumo uleondani. A burning longing for something. A burning hoping for something. Desiring. You are longing, you are craving for something. A strong feeling of wanting something. Musukumo mukubwa uleondani ya moyawako. unaosema ya kwamba nataka kitu. na unaweza ukateka vitu vizuri ama vitu vibaya naongea kuhusu vitu vizuri vile vibaya wachana your feeling ni uzito wa, wa msukumo ulio ndani yako uzito wa msukumo uliyo ndani yako na huo uzito wa msukumo uliyo ndani yako ndio utaamua vile utajitokeza unajitokeza kulingana na msukumo uliyo ndani yako na ule uzito ambao umebeba ndiyo kwa sababu hana alipokuwa na kilio na ombi la mtoto akaingia hekaluni na akaanza kumulilia mungu Eli, akaja akamuuliza wewe mwanamke asubuhi hii masaa haya ni pombe gani hii umekunywa ni mvinyo gani umekulewesha masaa haya hii ni wine iliyo na nguvu kiasi gani lakini akasema ya kwamba sijalewa bali namlilia nani mungu wangu mzigo ulio ndani ya moto ndio unaelekeza jinsi ambavyo atatembea ataishi atajitokeza hata imani yake inaundwa na, na msukumo aliyo nao aisi aoi fo somehi feeling desiring that thing A strong intention is that desire that you have. You are desiring what? Ordinarily. Unatamani kitu ambacho katika hali halisia hakiwezekan. Hakiwezekan. It is unattainable ordinarily. Ebu tu angalia hapa wa kwanza. Na moja. korintho wa kwanza 2 ma sura hiyo ya kumi na mbili inazungumzia kuhusu karama nyingi sana pale lakini nataka tu kile kibwagizo kule chini i want the summary only First corinthians chinirint ama hakuna 31? 31. iko uh, 31 jitahidini sana kupata karama zilizokuu jitahidini sana weka kizungu jitahidini desire ah dsiebeyameweka hii ni, ni King james. okay weka tu hiyo pia nisome pia weka hiyo nisome tu weka tu hiyo kwanza hiyo hiyo ya james kwanza but but but covet covet the the best gifts and yet show unto you a more excellent way amesema enda hiyo hiyo alikuwa desire the greater gifts desire amesemaeendiyo tamani karama zilizo kuu Inamanisha kwamba Unawaza Ukatamani Vitu ambavyo Havina Ubora Havina Uzito Siviku. They may be good but not great. The enemy of your best is your good. The enemy of your greatness is your great is your good. So na na it is what? Unaziya wapi? Good. Better best. So the enemy of your best. amabekwa hivyo kwa hivyo kutamani tamanio hilo tunaloongea juu yake ni lile ambalo linakuelekeza mahali pazuri na hilo ni tamanio zuri ndiyo paulo akawaambia na akisema it means kuna kuna bidii kuna bidii kuna ile nguvu unaweka kuna effort wanasema mwanaume ni pia wanawake wamaa pia ni effort nio askofu ni hata pia we ni effort niasofu akasema hata we pia mama kama mzee amekuja aeeka miguju na gazeti tena anasema kuna liwa nini hapa pia we ni effort yes na saa zingine tunaweza kuwa kiba zimepungua unafikiria ile nilimwachia hakumaliza yote so unakuja polepole unakaa polepole bila maneno mengi unatulia ungojee kama kunaendaje <laughs> pia wee ni effort. Yes. so tamani kitu kilicho kizuri desire the better things ukikaa katika vitu vya chini chini utakosa yale mazuri ya juu ambayo mungu tena anasema nitawaonyesha njia iliyo njema iliyo nzuri kufikia hayo matamanio you to get to that greater gift that you desire and it is found in god and an excellent way lakini pia kuna yale matamanio mengine hebu weka Jacobo. james si james ni yakobo 4 kwanzia ya mstari wa kwanza weka kizungu kwanza halafu tuende kwa hiyo kiswahili usome zote mbili what causes fights and anre among you niii Don't they come from your desires that battle within you? You desire but do not have. So you kill, you covet, but you cannot get what you want. So you quarrel and fight. You do not have because you do not ask God. Three, when you ask, you do not receive. because you you ask with wrong motives that you may spend what you get on your pleasures Fika kiswahili sasa vita vyatoka wapi na mapigano yaliyoko kati yenu yatoka wapi sihumu katika tamaa zenu zifanyazo vita katika viungo vyenu wacha tu kwanza. wacha kwanza wachtuawanzaahta hapo apo hiyo mstari huo tu vita vyatoka wapi ukiangalia tuangalie kule manyumbani kwetu kwanza saa zile kuna upungufu ndio tusipochunga migogoro mingi inazuka saa zile hakuna ndiyo migogoro mingi inazuka wataka hiki na hakuna hiki baba fulani kwani hujui Desires. watoto sasa hamuna mpaka mumekasirikila nyinyi wawili watoto nao wamekuja na hii matamu ya profesa magoa ya miezi miwili miwili ya kusumbua wamekuja na hauko tayari naye anatoai na, na muna hii asa unashindwa huyu mtoto naye alitoka nayealitokaap saleta nini conflicts migogoro anasema vita vyatoka wapi hapa kanisan wewe mungu amekubariki tofauti na mwingine na ishara huwa tunatumia ishara ya kubarikiwa tunatumia vitu na si lazima vikuwe vitu si lazima vikuwe vitu wewe uko na afya uko mzima uko salama huoni hiyo unaona kiatu unaona e, ile nywele inaitwaje ina ile nywele inaitwa sijasikia hiyo abuja abuja yes unaona hiyo tu unakuja hapa ni ukirudi nyumbani baba fulani yani hukuona huoni huoni desires causing trouble conflicts. because you are comparing yourself na mwingine unasema sasa hata siendi siendi siendi wengine wanasema kanisani kanisani kwani kanisa ni yangu is the aeaasahataaai kaisaiyn Eh? kanisaniyansini si ya yesu sasa mimi nimeingia wapi i don't our church kama sleep sleep uwendi yeah. saa zingine tunabebana hali ya kwamba mimi ndio mungui Mi sio mungu wako go to god yes conflicts conflicts wanaambia wangu kama mnataka kwanza endeni kwa baba yenu huko ju yee yeah, anifungulie njia niwapatie his father go to him independently of me first of all I'm just a channel a pipe kama kimawasco hawajafungulia maji ndani ta nikifungua mfireji usiku mzima ti niko na imani itamaka mai hakuna maji itatoka ti niko na imani unafungua maji uende ulala wewe kimawascomaji imejama katika tamaa zenu zifanyazo vita katika view, within your your members members can be within yourself your body or a group kama hivi so unatamani nini una you nini kuna yale tumeambiwa tamanini karama za juu yaani inamaanisha ya kwamba kuna neema ambayo inawachiliwa ili uweze kukabiliana na nyakati hizo ndio akasema ya kwamba tuenende mbele ya kiti cha rehema cha mungu tukiwa na ujasiri ili tupate nini neema na rehema tuweke katika store ndio wakati wa mahitaji tunachomoa na inatusaidia yes hiyo go to him confidently that you may obtain mercy and grace ambayo utaihitaji lakini tamaa zetu tutamani mambo yaliyo na ukuu ama yaliyo na manufaa zaidi haya mengine neema ya mungu itutoshe natuongee kama wastaarabu waliookoka saa zingine huwa tunasema ni kama hatujaokoka hebu tuendelee mbele najua sina wakati mimi sasa nataka tujiulize maswali ili ndio tuelewe uzito wa matamanio yetu na haya maswali niliyataja tayari ile ibada nyingine unapotafakari juu ya matamanio yako nataka ujiulize na mii pia nijiulize maswali haya swali la kwanza what do i want nataka kwanzaataka ninataka nini. What do I want? nataka nini, nataka nini. Nataka nini nataka nini swali la pili kwa nini why do i want it kwa nini nataka hicho kitu ambacho ninakitaka ninakitakay swali la tatu how will will i i get get it it hicho kitu ambacho nakitamani nakitaka nitakipataje how how will i get it, it? it? swali la tatu na swali la nne how badly Do i want it? how nakihitaji kwa msukumo ulioje kwa uharaka ulioje kwa uzito ulioje o doi soma swali maine wa do i want wy do i wantit swali la tatu how howliget swali la ine owbad nalihitaji na, na, na, hili, hili, hili jambo ama hiki kitu eh? huyu mume na haraka gani haraka upesi huyu mke haraka gani ganiuo that msukumo ulionao ndani yako utakufanya uwe wazimu, I'm you, you mad. wazimu. ule wazimu mzuri eh? swali la kwanza kwa kifupi tu what do i want na ukiangalia katika biblia kuna watu ambao yesu aliwauliza maswali akawauliza unataka nikufanyie nini mtu mmoja ni bartimayo kipofu bartimayo yesu alipokutana naye baada ya kupiga makelele tuwekee next, next baada ya kupiga makelele kule barabarani maana yesu alikuwa anapita aliposimama kugeuka akaambiwa bwana anakuita akamwambia yesu akamjibu akamwambia wataka ni kufanyie nini In short anasema what do you oduyu nauliza hivi kile kitu ambacho unakitaka unakielewa kweli do you understand kile kitu ambacho unakitaka unakielewa unaweza ukakipatia uzito ama uzani ama wingi ama uchache unataka nini mungu anataka kudili na mtu ambaye akoshua wakati mwingine vitu vingine lakini vingineofanyika lakinianasema kwa mungu hakuna coincidence mungu hagafuliki ha- cha nikuambie mungu hagafuliki ti aseme hii ni kadabra kadabra mungu e yee ni si mungu kila kitu anasema ya kwamba daniel akasema wewe umeshikilia nyakati na wakati na majira mkononi mwako unayageuza vile unavyotaka so hakuna coincidence mungu hua anajua hiyo picha anaruhusu sasa wewe unataka kitu na hujui ni nini unataka sasa unataka mungu akupatie nini unataka mungu adile na wewe gani hata hawa watu wengine wanaona wanaitwa kwenda kuomba kwa, ma, kwa mikutano ya siasa alafu wanaongea the opposite wanasema ni sleep of the tongue lakini the bible says kinachomjaa mwanadamu ndani ya moyo wake ndicho kinachotoka siuo ndio ukweli waneno so saa zingine you are of the tongue you are full asi ri ni unaongea vile moyo wako huko umeenda kwa umati lakini wesi wa hapo ni wa kwengine lakini lazima uombe but me as a pastor Semama semama wangu wa siasa i cant because najua mko kila mahali hapa i cannot say hiyo ni siri yangu mimi lakini nyinyi mtajamulia kuna wengine hapa ni wa kenya kenya kenya wapi kenya wapi sijui wapi hiyo ni niy lakini hakuna coincidence unataka nini kimejaa ndani ya moyo wako wacha nikwambie kitu kinacho kukata kama msumeno unakiota you you dream that thing I'm telling you tabu ulionayo inajaa moyoni tamanio linajaa ndani ya ukifungua mdomo ni hiyo what do you want naye alikuwa anajua kile ambacho anataka Aka, akasema nini mwalimu wangu nataka nipate kuona sitaki story mingi mimi tabu yangu ni upofu niondolee upofu wewe nimesema hapa Hwa kila mtu ukimuuliza anasema i want your example, your riches, sina, sina apa, anasema, i want want to to to become become become rich rich rich rich that because example riches kila kila mtu mtu anaipenda wacha nitumie hiyo sina hakuna hapa hapa kuja kuweka kitu anasema sasa unamuuliza kukuwa na ni nini what is can you quantify weka hiyo katika hesabu niambie hii ndio mimi ninataka eh? Asa ukianza kusema nataka hii pesa kiwango hiki hasa wewe umeanza kuelewa kile ambacho afanya nini unataka i want a lot. what is a lot bado umechanganyikiwa mpaka useme kile kitu ambacho unataka ndio ukijibu hili swali swali lingine la hau utalijibu a how? nataka milioni moja how will I get it? mpango wangu ninunue pulot na inahitaji mia tano elfu taifikiaje hiyo mia tano elfu a mtu mwingine aliyeulizwa ni yule jamaa wa pale kidimbwi cha bethesda kile kidimbwi aliyekuwa amekaa miaka thelathini na minane ni mgonjwa akona matatizo wamejaa wengi pale wamelala wametapakaa anangoja malaika aje afanye nini aingie kwa maji ya tibue tibue ndio aingie apone hebu weka hiyo next yohana yohana a when yesu alipomwona huyu amelala naye akijua ya kuwa amekuwa katika hali hiyo siku nyingi alimwambia wataka kuwa mzima unajua na zingine unaweza ombewa na usipone na kile kitu nataka usipate kwa sababu ni process na process imeanza kwako ndio kwa sababu hata wakati wa yesu pia kuna watu hawakupona hata kule kwao walipokuwa kule kwao Wali, hawakutaka afanye miujiza mingi hawakumwamini akawawacha akaenda mahali kwengine hawakuwa na imani na huyo yesu ti mtoto wakapenta huyo na tumuujiza hapa ti ni nani hu izihii mtoto huyu hon amezaliwa hapa na na wa nani si lazima wako yeah. kama niko wenyewe unajua e, hiyo kiburi watu wako nayo mingi e, sasa mingiasa mtoto wa jana unatuambia nini nyamaza ni wajana mimi niko na mtu ambaye ni mzee mzee wa, wa zamani wa kale <laughs> ako ndani the the of of days the rock of ages zeewakalo si wajana Have wisdom kaulizwa unataka una kupona so unaweza kuwa unaombea mtu aishi na wee anataka kukufa utamfanyaje yes moyoni mwake amekata tamaa wewe unasema pokea pokea ndaye anasema kwisha He's the prayers haitafanyika yes cant work it must be in unison aligned. yes muujiza ufanyike akamuuliza angalia jibu lake huko mbele hii ni nema ya mungu tu ilimsaidia huyu jamaa alimhurumia huyu mtu next verse hakuna iko hiyo yule mgonjwa akamjibu bwana mimi sina mtu told you, you want people mutumimi sina mtu hata kazi kwa kaunti sijui mtu baba yangu alikuwa mgema wote wamepotea hasa hiitaby mimi sina mtu wa kunitia katika bwawa hilo si swali hilo si jibu jibu ni ndio ama ndio watu wanukwa mitiani sisi waalimu unauliza mtu state anayeandika peji mbili state andika page nzima patrick si ni kweli state ni kulist t unaambia mtu jibu ni yes or no l or true anaandika a stori umetoa wapi ndugu yangu maisha yenyewe tayari yako na matatizo we unasema kile unataka ma story Tell him what lakini lakini yesu akamwangalia akasema huyu mtu tu wacha eh, lakini, hajibu swali Enda kwa mungu kama umejua kitu ambacho unatafuta go sto kwishewnst tat manake ndani ya moyo wako unajua kile ambacho unatafuta hivi how how how much how much how much is your mind aligned to what you you want want to see what what are your expectations youant okikuulizasahi ben pesa ngapi unafikiria ukipata hiyo hiyoot umeshatoboa umeshafikiria kitu kama hiyo thought about hiyotouabout ujawaye eh? siwe peke yako tuko wengi tuko wengi tuko so we are roaming wwengihatujui tunataka nini tuseme ndiotusemesiwe <laughs> peke yako tuko wengi in the forest we are we are in that forest we that ever thought about it mungu nakwambia mungu mimi ukinifikisha hapa na hii ikianza kuzaa nitaweza kufanya hii nisaidie hawa nijenge makanisa ni ngapi unatafuta kwa sababu sio wewe peke yako hata yusufu aliokoa dunia nzima the whole world came to it from yusuf theto foysini huyo lakini yes question number two. <laughs> question number number why do I want it? why why why do do i i want it lakininmb kwa nini nataka kile ambacho nataka hiyo mtasoma wenyewe sijamaliza lakini mnajua pia aliponywa jama aliponywahuyo jamaa eh? aliponywa hey. kwa it yaobo ametuambia pale tumesoma yakobo moja mpaka tatu ametwambia maneno ma- ma- mazuri sana ya kwamba mnatamani tu lakini hamuitishi na pia hata hamupati kwa sababu hamuitishi na pia mkiitisha mko na sababu zenu mkiitisha unasema yesu hiyo yakobo ili ndio waone pale unasema yesu siku ile utanipatia gari watajua pia mimi nilizaliwa upati you won't get. kani bila gari hukuzaliwa siku ile nitapata kiatu natembea namna hii ndio watajua pia mimi naweza nikatembea hasa hiyo ni sababu gani why do you want it yes ndio ukigia hapo utusumbue kwa ibada ko ko ko, ko unakuja kukaa hapa mbele ili mbeleilido tukune kutoka huko nyuma nyum umeona kanisa imejaa imejaakuanzia huko nyuma na umechelewa lakini lakiniwatajiwaje leo nimetokezea unakuja tena hapa get... wala hamuna kitu mwaua kuwa si lazima tu hkitwuiaih Yani ya ni na mabosi sasa watu watu wengine wengine wengine kama kama hata hata kwa walizaliwa mwaua kuona wivu hiyo kufanya si mungu mungu yaani ukweli wote hutuoni hao angalia mtu <laughs> wana sasa huyu mtu jamni <laughs> msichanmzuri kama huyu huyuanaolewa na huyu huyu alienda kumwokota wapi wako <laughs> <laughs> kwa youtube the ugliest man uwoasungojewakoiamewa <laughs> msichana mrembo na jamaa hana huyu na tasuraahuyu aeasii tumekaapa hatujapatasangekuja so kweu wapi kaa ngoja wala hamwezi kupata mwafanya vita na kupigana wala hamuna kitu kwa kuwa hamuombi hata mwaomba wala hampati kwa sababu mwaomba vibaya ili muvitumie kwa tamaa so is my motivation Reason for wanting it. Oh for the better good of many kila kitu ambacho unatamani ama unataka achiulize mungu atatukuzwa na gani hapa ndani mungu atatukuzwa na gani hapa ndani ndio kwa sababu siku ile huyo huna gari unalala kanisani wacha gari ipatikane hata ukikanyega inaongea kijapani hukuji yeah, yeah. unakuja so how is god being glorified hasa kama sahizi tu niko na alto na sikuchi kanisani nikipata jagwa ham utaniona naye mungu do you want it hebu tuangalie akupiebu tuangaie taoleka ndo mtajua mtajua kwa hamjui tunajua tunajua falme wa kwanza tatu mstari wa kwanza huyo sulemani akafanya ujamaa na farao mfalme wa misri akamwona binti yake farao akamleta mjini mwa daudi hata alipokwisha kuijenga nyumba yake na nyumba ya bwana na ukuta wa kuuzunguka yerusalemu uh-huh. ila watu walikuwa wakitoa wa dhabihu katika mahali pa juu kwa sababu haikuwapo nyumba iliyojengwa kwa jina la bwana hata siku zile msukumo wa daudi solemani naye akampenda bwana akienda katika amri za daudi babaye ila hutoa dhabihu na kufukiza uvumba katika mahali pa juu basi mfalme akaenda gibeoni ili atoe dhabihu huko kwa kuwa ndipo mahali pa juu palipo pakuu sulemani akatoa sadaka elfu moja za kuteketezwa juu ya madhabahu ile na huko gibeoni bwana akamtokea sulemani katika ndoto ya usiku mungu akamwambia omba utakalo nikupe sulemani akasema ume umemfanyia mtumwa wako daudi baba yangu fadhili kuu kadri alivyonenda mbele zako katika kweli na katika haki na katika unyofu wa moyo pamoja nawe nawe umemwekea na fadhili hii kubwa maana umempa mwana wa kuketi kitini pake kama ilivyo leo na sasa e bwana mungu wangu umenitawaza niwe mfalme mimi mtumwa wako badala ya daudi baba yangu nami ni mtoto mdogo tu sijui jinsi inipasavyo kutoka wala kuingia na mtumwa wako yuko katika, katikati ya watu wako uliowachagua watu wengi wasiyoweza kuhesabiwa wala kufahamiwa idadi ni yao kwa kuwa ni wengi kwa hiyo nipe mimi mtumwa wako moyo wa adili niwahukumu watu wako na kupambanua mema na mabaya maana ni nani awezaye kuwahukumu watu hawa wako walio wengi neno hili likawa jema machoni pa bwana ya kuwa sulemani ameomba neno hili mungu akamwambia kwa kuwa umeomba neno hili wala hukujitakia maisha ya, ya siku nyingi wala hukutaka utajiri kwa nafsi yako wala hukutaka roho za adui zako bali umejitakia akili za, za kujua kuhukumu basi tazama nimefanya kama ulivyosema tazama nimekupa moyo wa hekima na wa akili hata kabla yako hapakuwa na mtu kama wewe wala baada yako hatainuka hata mtu kama wewe kumi na tatu na mambo yale uliyoyaomba nimekupa mali no sorry na mambo yale usiyoyaomba nimekupa mali na fahari hata hapata kuwa na mtu katika wafalme kama wewe siku zako zote solomon ni mfano tu mfano kilichomsukuma solomon sulemani afanye ombi hili na likampendeza mungu saa zile nimesukuma nimekabwa ko alafu ni mungu aseme sema unachotaka kama huna ufahamu <laughs> tatoa list imefika huku lakini anaangalia mimi niko wapi in this mimi niko wapi solomon akasema mimi ni mtoto mdogo na umenipa watu hawa sijui kuongoza sijui nitatokaje nirudije naomba tu nipatie hekima ya kuweza kuongoza hawa watu wako hicho kilimpendeza mungu maana kiligusa moyo wa mungu unaombaje ni kitu gani ambacho unaomba na msukumo wa maombi yako ni yapi kwa nini unakitaka tafuta kuona kwanza mungu mungu akamwambia kwa sababu huutaka hukujitakia mwenyewe mambo mengi hukutaka adui yako akufe a ungesema hawa wote wamenisumbua toa hakutaka di hakutaka hao alisema niwezeshe kutawala hawa watu wako naye mungu akampa hata kile ambacho hakuomba hasa unaona huhitaji maombi mengi mengihuhitaji maombi mengi is because we pray wrong prayers huhitaji maombi mengi solomon hakuomba pesa lakini aliomba tu nini hekima akili adili akaambiwa aka sasa nimekupa vile vingine vyote ambavyo hukuomba maisha marefu utajiri nani yote nimekupatia hakuja kuwepo hata kuwepo kama wewe na sikuomba so listi yako punguza weka tu mambo ya umuhimu weka mambo ya mungu ndani omba maombi ya mungu omba maombi ya mungu kile ambacho mungu anataka alafu yale mengine anafanya nini sindio hata anasema mwenyewe ile vasi ambayo tunaipenda sana mathayo ngapi sita mstari wa ngapi thelathini na tatu utafuteni kwanza na nini na haki yake si sindio na hayo mengine yote mtafanya nini nami nasema ombeni sawasawa na mapenzi ya mungu na hayo mengine yote mtaongezewa bakshishi nitwanga hizo addition, ni additions unaongezewa why do i want it ah, okay. so his driving force solomon was for the people watu angalia piga wanaliawepiga tumusasa maombi yako just look at angalia maisha yako ukienda katika yale madhabahu yako ndani ya nyumba yako ama mahali popote pale maombi yako yakoje percentage ya mungu ni ngapi na yako ni ngapi na watu wengine ni ngapi utajua kama unaomba sawa ama unaomba sivyo your prayers ukianza tu kuomba ni, ni kama una- inni kama uko na vita unajua mungu sina hii unajua sina ile sasa yeye anaangalia mi niko wapi Where am i i i all this business want want to see see myself first before I see you ah, okay why do I want it number four. number three, sorry. <laughs> number sorry how wapitarudi kwa ule mfano nilisema wa unataka pesa ngapi ben sababu sababu mfano relate with very easily kwa pesa hapa kuna mtu ataki pesa hapa nione kwa ishara ya mkono sa <laughs> hiyo so, ni isu ambayo we relate with very easily sasa nikisema mi nataka pesa kiwango fulani milioni moja hiyo pesa ni, ni, ni, nitaipataje na baada ya muda gani because kuna wakati kama unataka kuenda eh, kisumu kuna njia nyingi za kwenda kisumu kuna magari mengi vyameni vyeko tukisumu unaweza panda bas kuna bus. kuna mashtl coach kuna kuna ndege kuna train kuna njia nyingi zingine ni za haraka zingine iza haraka na zikogali zingine ni za polepole na pesa yake iko lakini unaweza ukaibiwa kwa huko kwa barabara kuna other risks kunakuna waizi kuwa umekewa vitu ulal ndo ubiwehiyo ndio risk ya kupanda siku hizo third, third class las unatoka sa ambili, saa mbili saa kumi na mbili mpaka saa mbili ya asubuhi mwenzako aliruka na ndege akafika haraka naongea juu ya nini a way kuna njia tumeambiwa na paulo I will show you an excellent way takuonyesha njia iliyo yeah. bora kwa mfano changamoto ambazo tumekumbana tume nazo katika msimu huu kwanzia ya corona mpaka sasa yaani baada ya hii kuna kuja hii baada ya hii kuna kuja hii hali ya maisha inapanda gharama inapanda swali ni tutapataje kupona we we want to win every day desire to win kuna njia nyingi lakini lazima huu unaijua hiyo njia kwanza Uwe unajua hiyo njia ndio solomon akataka hekima ili ajue na uwezi kukaa na watu wapumbavu ukapata hekima you you cant stay with the fools to get wisdom. You stay with with the wise to to get get wisdom kwa mfano, kwa mfano mfano kama ni uwekezaji unasema unasema sasa mimi ajir... ambao juzi juzi. Mitatu, unasema sasa nyinyi vijana kazi kazi miaka nimeanza semsasamii baada ya miaka kumi nataka niwe niwe niwe nimefikia hapa hapa hapa hapa na hapa, na hapa. na ili ndio hapa, na itaji, ni ili ili nifikie nahitaji nimeweka pesa pesa hiki nikifika hiyo miaka miaka baada ya niko nimejenga ni nyumba yangu sasa unasema ili ndio kule nitajiunga usiweke usiweke kwa bank. pesa wapi? Fixed kwa banka ni lakini ile yako ya kawaida ile wekea tu watu wakuja wakope hupati kitu usiweke pesa kwa akaunti yako ya banki ya kawaida kama ni emergency fund kuna njia nyingine za kuweka pesa ya emergency fund kuna kitu kinaitwa acha niongee tu hii jua sisi watu tumefanya umefanya zingine excited money market fund mmf hiyo inasemekana ya wale watu ambao hawana riski ya juu riski ya chini tu chini market fund unawechukua pesa yako unaweka hapo inazaa pengine asilimia0encen si kila mwezi unajua ukitaka kila mwezi enda ukaibiwe ukitaka 0eent kila mwezi enda kwa corneman. pyramid si unadanganywa Eti mtu anakwambia eka pesa yako every every month month economy economy ipi which economy in this itakupatia unadanganywa eh? so sure. enda na tren lakini ufike salaha lakini kuna risk ya ya lakini utajua jinsi ukipanda okay, kunaisiyaaiiakiniutajuisiaaneile kuenda kisumu usilale Ka macho Eh. ukitaka ya haraka kidogo lipa ndege sasa kuna hiyo Money, market hiyoasilimia kumi tu kila mwaka kila lakini wanakuwekea interest yako every every month unawacha huko unaweka tu pole pole pole pole uu umepiga hesabu najua n umepiga nini calculations tabu ni kwamba wakristo sorry to use this word, in quotes. we become too holy, and we trust every tom, dick and harry. if you want to steal, go and steal from christians. they will give you their money. in pyramid schemes, you're wapi. Makanisani. we are too trusting. hallelujah, he's a brother, brother, pesa. pesa, jaoko, my friend. pesa. is is not not again it is born again again money money it to manage the money. so anakuja anauaaisa anakwambia wekapesa hapaamtanifuata ima, nyoteile i am the pastor, muta, muta, muta nyote. Then, yako umetoa kwa jasho inaenda kwa drain unajinyonga you yourself you collapse kwa sababu ya nini Tukataka, haraka, haraka, haraka, haraka, It can't weka pesa kwa sako. Weka pesa kwa sako sako because you have a plan kama hata, kama hata uko kwa biashara ingia ingia kwa kwa sako vyama weka pesa save uko na target how do i want to there? You will lakini ingiakwa sankmv so hiyo ni mfano tu ule ambao kama ile vitu nimekuja kujua siku siku mbele mbele mbele mbele ningezijua nilipokuwa kazi kazi ai ningekuwa nimeenda mbali zaidi ile ile vitu nimekuja kujua mbele mbele, kama ningejua i so, so do say I will join this day and that day Ae, kwa. lakini kumbe ukishaanza kupata vipesa vidogo vidogo ndio matapeli wananusa huyo mm, mtu siku hizi apata vipesa matapeli wanakuzunguka ikipotea nao wanapotea mtu ameenda no no where you want to go. How you want want to to go how get there and start ali na uanze mapema si rocket science kukuwa na uwezo wa kifedha si rocket science na sio wa mtu mmoja ama ni wa kila mtu anaweza si t ni kadabra kadabra ni principles, ni principles kanuni time tested zimekuwa hivyo na zitakuweko weka akiba wekeza weka akiba wekeza na kuweka akiba ni kujinyima that's where we suffer. sacrifice. you want to live like a king and a queen. you are starting unanza kazi leo. you want to drive you umekodisha. kondani vijana. vijana young men. umekodisha rumu moja. you want to park outside there. A range rover. after that you dunia to please your buddies. your girlfriend. you've made it. how? That's not making it. ata umelala ndani umepaka range rover na umechukua m kutoka kwa bank pole kwako banioee siku ile utachomoka ulikuwa wapi ndugu nimekuwa huko kwa marenche nakula, na, na, nakula nini kisumu boys all stars huko chini Stars. nakula mzungi kila siku nakumba ni healthy hata mungu ni mwema mvua hatamungu mzungi imekuwa nyingi tunaikula kama naikula kamakit igikula mzungi mwangani mwangan kibui amujui ini zozote amujuiuuukibb <laughs> naangalia wakati sitaki kusonga zaidi nimefika question number three. question number three nimefika hapo hapohacha eh? niseme tu n alau niwachie hapo tu mfano mmoja tu pekee yake so nilikuwa najaribu kuwapatia mbinu tofauti tofauti za kuweza kujijenga in one area tu peke yake ukija kwa area ya spiritual growth pia kuna mbinu zake unafanya hii polepole polepole pole. unataka uwe umefikia kiwango fulani katika nyanja zote za maisha yako unajijenga polepole pole. na siku hizi basi mimi kitu kimoja ninajua eh, kenya haitabaki jinsi ilivyo tena Whoever wins one thing i know for sure kenya will never remain the same again thesam aaiw kila mtu atakuwa na sababu ya a point na kama umechunguza sana watu wengi wale ambao wameiba mali siku hizi wameweza kukabwa koo polepole kilaka hapa ako na bilioni moja anawezwa hii bilioni moja ulitoa wapi na-inasemekana ina accounts inasemekanaan ukienda kule kilaka wa nys 0 million ulitoaap unakabwa tafuta vitu ya halali hata wa kristo tukiingia kwa tumekuwa huko kwa kwanza kwa serikali government government is the only place you sleep poor and si ni kweli mwagona ni kweli mwagona unajua hiyo niweka pasinajuanaushilini mia tanmatan shiingi swali la mwisho how badly do you want it hiki kitu unakitaka kwa uharaka ulioje hii kazi unaitaka kwa uharaka ulioje hii promotion unataka kwa uharaka ulioje hii pesa hii tena wanakuja pa hapa kwetu tutafukuza hapa, hapa <laughs> hawajaomba i know kuna md fulani kuna managing director ambaye siku hizo alikuwa md wa national water and Con. ilikuwa anilikua water and conservation si ndio hiyo shirika hilo ah, hivyo nimesema hiyo md kukawa kuna tenda huko wanapeana tenda hiyo wt billion unajua wizara ya maji iko na pesa mingi from from world bank from where? so much somch funds nyingi nalimbikizana huko tenda billion sasa wale wazee wa board tunawajua a wazee wetu md hii kampuni eh? piai kampuni akawambia wazee kwa heshima proije ile wapoument yako hapa proe aijafuatwa akaambiwa aka to with your to with o akasema over my dead body akasema yes we know that akaitwa ofisi nyingine sitataja huko mbele ofisi nyingine huko mbele akaitwa akaambua md nimesikia ya kwamba uko na tashrifi fulani lakini nasema mimi kama mkubwa wa hii yote nataka iende hapa akasema yessa si akatoka asubuhi sauth b pale kuna karibu na mata hospital opu, kuna station pale alitandikwa nini 6 in the morning And that was the the end of the story risk ya kukaa katika njia ya watu wanataka mali haraka imagine two billion billion alafu upate half of that money half utakuwa na wazimu that is too much maisha ya watu watuhiyo si story ni kitu kilifanyika something that and we know the details. sasa how badly do you want sukumo ulionao ndio saa zingine unaona mudada anaambia huyu ndugu tumeona njia zake ni potova pana mungu amesema ndio basi utakuja hapo unalia machozi meno kimeuma how badly i want this thing Pastor, you know, this man unaliaachinakusagmenouu Si tumeangalia kwa rara ya mtandao si god fearing ni woman desiring tunakwambia dada hii mwenendo na hawa watu unatembea nao unatembeanao nao hiki chama hiki ndio kinavunja nyumba yako vyama wa mama na vyama nanyi mumezidi. vyama ni vizuri lakini munaenda munageuza mambo huko vyama ni manyumba huko vyama manyumba dada ambao unatembea nao haa hapana unataka nikuwe uko sana wmaskii pastor tunachangiana pesa tusaidiane sawa lakini soma zaburi ya kwanza mstari wa kwanza mpaka watatu inasemaje hebu weka hapo inasemaje zaburi usifanye nini siuweke basi si mniambie usiketi wapi baraza la heri mtu yule asiyekwenda katika shauri la wasio haki unakaa na kina nane katika hicho chama wala hakusimama katika njia ya wenye dhambi wala hakuketi barazani pa wenye mizaate we basi mumeo anakusumbua ana, ana, ana na unamuweka tu wewe ni mjinga sana wanasema ataniona na umwokofu unasema atawacha karudi jioni katanitambua umekana kena nani wewe Do you really need that group of people? How, to to? You don't need them. How badly do you need these people? How? to to How deep is your desire? Is your desire right? Are you desperate for the right things? things? John Knox. aliyezaliwa miaka hiyo ya huko mtu ambaye alitambulika sana huko scotland lakini hata kazi yake nyingi imemezwa ime na maombi yake aliyokuwa anafanya mpaka royal palace kukifanyika jambo ana, anaambiwa queen mary siku alikuwa ni queen mary ana, anaambiwa john knox ako kwa maombi anaomba and one of his famous prayers was give me scotland or i die alimwambia mungu give me scotland or i, I die lazima waokoke ama mimi nipotee reformation or nothing anaambia mungu hivyo john knox ndiyo sababu tunamsoma leo kwa sababu ya alikuwa na msukumo wa hali ya juu wapi lakini si kwa sababu alikuwa naomba tu there results kulikuwa na nini outcome results akamwambia mungu nao because alikuwa na msukumo wa ndani for the right things kwa mambo yaliyo ya sawa give me scotland that was his famous prayer So passionate was the prayer that Queen Mary, Queen Mary akasema hivi, Queen Mary of the Scots akasema. I fear John Knox's prayer more than all the assembled armies of Europe. Now go pamambe ya John Knox kushinda majeshiote ya bara uropanzi. Where wait, wait, wait! One man had a strong desire, badly, for change in the house. Na si the entire country. Na ana akona wake mumoja One man with God is always in the majority. One man, one man with God is enough. One man with God is always in the majority. One man. Oh, na Hey, my friend, you want change? Unataka kubadilike? Unataka mwamukomupia. Katika nyumba yako, katika kanisa, hudumaienu, anza we Start alone. You are the majority because you have a desire so deep that ata wakikukata. wanaona maombi tu wakikukata wanaona maombi so how how how how badly how badly badly how badly do do you you want want it it hebu niwekee kifungu chengine hapa ili ni na hicho sasa iwekee kifungu kile cha marko 2mamaro 2 from verse 1. Marco Mbili, kwanzia mstari ule wa kwanza mnakumbuka daudi alitaka kumjengea mungu nyumba akaambiwaje na mungu aliambiwaje kama mnakumbuka aliambiwaje na mungu aliambiwa si yeye atajenga nani, nani atajenga solomon mtoto wake sababu gani hakuambiwa ajenge yeye? Why? There was a kwa sababu alikuwa amemwaga damu nyingi sana lakini waulize alidid david stop there alifanya nini whatdidhi du kama munakumbuka muna, muna he made all the preparations zote alisema out of my own proper good because i have set my affection upon the house of the lord akaanda vitu vyote hiyo story stori mtajisomea wenyewe hiyo hiyositasoma mkiitaka hiyo story mtasoma huko wapi mtatafuta Go google gndogle because alikuwa na mna- mnajua namunajuaogle basi mtafuteniogl alitayarisha vitu vyote akaweka vitu vya dhahabu so aliyejenga nyumba so to speak is who david wile mwingine ni kusuei tu lakini like the actual building everything kwani materials yes why because alikuwa na desire nainasema unaambiwa usifanye usifanye tiusiaianaemahata mumenisaidia na kelina msukumo kweli hukuwa i must do something for god lazima nifanye kitu kwa mungu me me me and and i must do it hata wakinambia nisifanye nitafanya tu kisirisiri i will do it si mungu anaona yes simungu hiyo yes akaingia capernaum tena baada ya siku kadhaa ikasikiwa ya kwamba yumo nyumbani yumo nyumbani Uhumeka. wakakusanyika watu wengi isibaki nafasi hata mlangoni akawa akisema nao neno lake wakaja watu wakimletea mtu mwenye kupooza anachukuliwa na watu wanne na walipokuwa hawawezi kumkaribia kwa sababu ya makutano walitoboa dari pale alipokuwapo na wakiisha kulivunja wakaliteremusha godoro alilolalia yule mwenye kupooza naye yesu alipoiona imani yao akamwambia aka yule mwenye kupooza mwanangu umesamehewa dhambi zako acha anisimamia hapa hii story pia munaijua yesu alikuwa huko ameenda kufundisha ameingia kwa chumba kumejaa pomoni furifuri mpaka furi, kwa can't move na hapa kuna mjamaa ni mgonjwa na amebebwa na watu waine yani amelazwa kwa kitanda ama godoro unajua ameshika pale pale pale pale na lazima aifike kwa yesu angalia vile hawa watu walifanya walifanya nini walienda juu ya dari wakafanya nini wakabomoa sijui hiyo nyumba ilikuwa nyumba ya aina gani sijui ilikuwa kama hii ama ni gorofa imekorogewa si aua nailorogewa lakini walienda kwa kwadari wakabomoa so precise pengine walifunga kamba hiyo godoro na miti huku na huku wakateremusha wako juu picture that, pic- see that picture wakateremusha mpaka kwa miguu ya nani ii ni kitu ya kawaida kweli jambo la kwanza nikimalizia matamanio yako lazima yaonekane it must be i lazima ionekane na, na kuonekana ni yesu alipoona hawa huyu jamaa mwingine hata hajielewi hajielewi imani ya wale watu waine inambeba hajielewi lakini walipoteremusha huyu bwana yesu akasema imeandikwa alipoiona imani yao aliiona wapi kwa matendo yao and of course he could see in the spirit hata paulo siku nyingine akiwa anahubiri kuna mjamaa mwingine alikuwa na pia naye nikiwete kutoka tumboni mwa mamake na jamaa akawa ameangalia paul akihubiri intently kabisa naye paul anamwangalia mpaka akasema paulo alipoona ya kwamba jamaa alikuwa na imani ambayo imetosha kupona you uno know, hata kwa klasi kama huwe ni mwalimu hata naweza waangalia nione hmm nani yako hapa kweli i see I've been teaching for some time <laughs> na kuna wanafunzi wengine anawangalia wanasema huyu mwalimu ah! siatoke alimu atoke tutusumbua tu hawa ah. you can see unaona tu kuna wanafunzi wamekaa chonjwo wanasema masaa bwana masaa na kuna mwingine ameabuspaka anafanya hivi kweli yes, yes namwalimu unapata jaba unasema basi inaingia lakini chunge isike kama yule jamaa yule mama aliona as akihubiri akaanza kulia akafikiria ujumbe umeingia sana baadaye kumuuliza akasema past kuna kidevu kama cha baiberu yangu aliyekufa so nilipokuona akumbuka baiberu yangu nikaanza kulia machosi alikuwa anafikiria ujumbe umegonga kumbe hakuna ni beberu aliyekufa so paul akaona imani imetosha naye yesu alipoona imani yao aliona aliyona desire akasema imetosha huyu mtu apone it it must be seen. and it is your effort tu angalia hawa watu angalia ile kibarua hawa watu na si hao wenyewe watu wakwao kama wangekua wengine wangesema and then kufa nini kuchimba kaburi. and then kufa nini kuchimba kaburi. lakini wakaji wa kunamu tuma bayata. your desire must be so deep, so strong and unstoppable, not easily discouraged. that desire. so deep, so strong, unstoppable, not easily discouraged. number three. your desire. must must force force you you to to go go the the extra extra mile mile your desire you unataka una ubobee katika maeneo ya kiroho uombe mpaka usikie umetoka hii dunia hiu umeena dunia nyingine na unakula unavuruta maburangeti mpaka saa tano ya asubuhi never You unataka ukianza kuomba nyenyi praise and worship have hapa. When you stand here, ukianza to reign Jesus reign. You want that? Yes. You, we are all slain by the power because when you stand here, the presence is so heavy. It's an investment. Nikuona soma Kuna aliimba ule wimbo unasema unasemaoik o hicosoninyi waimbaji nawangalia ni ya huyo mwimbaji amkumbuki nyimbo is one lakini kuna nyingine sana nimesahau tu still in in school but alikuwa kwa praise and worship siku moja asubuhi akaanza tu kuomba na alipoanza the presence of God came down so heavy the entire day he was in that room hakutoka mpaka jioni i was reading his story that's the investment hiyo tu ni mfano wa praise lakini nilikuwa iikuwa tu kila mtu katika sehemu yake hata mimi kama mchungaji nataka kwenda kudownload messages nikuje niubiri hapa haiwezekani cannot happen i i have have to invest I have to pray lazima nimwengoje bwana lazima niamuke hatakriban ni saa tano ya usiku mpaka asubuhi kama kuna kitu mihanachukia ni kupoteza wakati wa watu i i people's time I must go the extra mile desire yako ikusukume hawa watu walipanda juu ya madari wakavunja nyumba waingie wapi ndani wapeleke mgonjwa mbele ya yesu Extra mile your desire must be the only force it it it it must must must become become your your obsession obsession possess you must possess bemi Your desire hilo tamanio lako tamanio lako hilo Your obsession huwezi lala huwezi lala you can't sleep ulikuwa awewe ulikuwa umeajiriwa kazi ukawacha ukaanza yako eti umekuwa bos unafungua duka saa tatu ya asubuhi utaenda mbalitnebb na unahesabu hesabuse ya siku mia moja unasema ni bos na unaamka saa tatu ufungue duka cant go far. You can't go far obsession inasema hata uwezi lala unapanga mikakati unafikiria mambo ya kesho unapanga na kupangua mpaka obsession wacha mungu atusaidie kila mtu ako na tamanio la kufaulu hali hizi ambazo tunapitia leo hii Tukiyumba yumba itakuwa vigumu sana kama hatuna mwelekeo hatuna mikakati hatuna mipango hatujui tunatafuta nini na kwa nini tunataka na tutapataje na kwa nini tuko na msukumo wa kutafuta atgo lakini mungu wa mbinguni anawachilia neema juu ya kila mmoja wetu anawachilia neema juu ya kila mmoja wetu ya kutambua ya kuelewa na kutembea katika njia ambazo zitatupeleka kule ambako tunataka tufike desire you don't deserve ndio sababu anasema and the the expectations of the righteous shall not be cut off matarajio ya wenye haki hayata katika matarajio ya wenye haki hayata katika ndipo sa anatuambia jifurahisheni katika bwana mfanye nini jifurahisheni katika bwana naye atafanya nini atatimiza haja za mioyo yenu ndio daudi akasema jambo moja nimelitamani jambo moja ninalolitaka na nitakalolifanya ni kufanya nini ni kukaa nyumbani mwa bwana siku zote za maisha yangu ni utazame uzuri wake that is delighting yourself in the lord and your desire will become a reality mungu awabariki sana mungu wa mbinguni awabariki sana