mbili mstari wa kwanza ule mmoja peke yake sema nami nitasimama katika zamu yangu sasa ni wakati wa kusimama katika zamu wamama ni wakati wa kusimama katika zamu ili mungu atukuzwe kwa hali zote hiyo habakuki hiyo mbili mstari ule wa kwanza unasema nitasoma tu mimi nitasimama katika zamu yangu nitasimama katika zamu yangu nitajiweka juu ya mnara nataka tu hapo peke yake bwana yesu asifiwe sijaumaliza huhu mstari lakini nataka hapo peke yake habakuke ni nabii aliyekombolewa si nabii wa kujiita si nabii wa kijiji ni nabii wa mataifa hata nasi tunapata kusonga mbele tukisoma habari zake anasema nami si yule ah nami nitasimama katika zamu yangu nitasimama katika zamu yangu nijiweke juu ya mnara ukiokoka mpendwa huko juu ndipo waonekana hata ukifanya nusu kitu kidogo hivi wajulikana maana uko juu hauko chini tena haujafichwa tena chini ya mvungu ili sionekane unaonekana unajulikana hata ufanye nini wapi vishajulikana nitasimama katika azamu yangu nione nitajiweka juu ya mnara hapo chini hata anasema waziwazi hapa niangalie nione vile atakavyo ni jibu katika habari za kulalamika kwangu anamala jibu hii lakini jibu hulipati mpendwa sharti usimame katika dhamu tumeokolewa tumekombolewa lakini wengine hatujasimama katika katikaau tunaachia wengine wasimame funga na kuomba basi Aa, huyo nani amezoea huyo amezoea huyo huyowewe ni wewe watu maana kijiji chako chajua wewe ndio umeokoka nyumba yako yataka kusimamishwa hata kama uko, uko mmoja kama mama anavyosema lakini sikia ushuhuda amesimama sikia ushuhuda amesimama watoto wanalindwa kupitia maombi yake kupitia matendo yake watu wamebadilika kwa kijiji sijui wewempendwa kama kupitia matendo yako kijiji kile kinakujua umeokoka kweli pale mtaa wetu ni hapa chini tuubirikane hapa chini kaya basi siku moja kukapita mgene anataka kuonyeshwa nyumba ya pasta tuna mapasta kule upande wetu mna pasta hapa karibu Munapa, vitoto vya pasta vinacheza hapo barabarani mna pasta hapa karibu nataka niende mimi nataka maombi we umpeleke kwenu maombisimpeleke hata sisi hatuombi jioni mtoto jamani watoto wanatoboa siri mtoto hata bila kumwambia kama amepika chapati na maharagwe na mgeni aingie anasema tumeweta pale nimefika mevikaatafatinaara wewe umefinika umeficha ili mgeni asijue yeye anamshika mkono anakwambia ni pale mtoto ana siri mtoto anaambiwa ampeleke kwenu Tio. hata kwetu hatuombi jioni ameambiwa ampeleke maana kwenu wewe ni mtoto wa pasta anasema jioni hata hatuombi na huyu amesikia anataka maombi sisi jioni hatuombi kwahiyo ni aende wapi anapelekwa kwa, kwa mwinjilisti nyumba yangu iko karibu npasa iko hapo mbele mimi hapo peleke huwa wanapiga jjioni hata wanaimba wana peleke huko ah, fika pale anasalimia sema nilikuwa nimefika pale nikaulizia mimi ni mgeni natoka kibarani lakini lituka na tatizo nataka maombi na nika, nika, watoto anacheza pale mtoto anaambia plek anipeleke kwao anasema kwao hawaombi nikamwambia basi njoo maana hapa huwa tunaomba usiwe mama usiyeomba simama katika zama hiyo nyumba itanawiri kupitia wewe hiyo nyumba itaendelea kupitia wewe utaua maendeleo ya, ya, ya nyumba yako kama huombi simama katika zamu unaposimama katika zamu hutakuwa mama wa kawaida utakuwa mama wa tofauti mama wakikuona kwa vichochoro wasifu yesu ndani ya gari ukiulizwa sema yesu peke yake ndani ya kongamano kama hili ni haleluya bali uko peke yako wakikuona jua wewe una yesu maana uokofu wengine ni wakanisani ombi langu uokofu wako wangu usiwe wakanisani uwe wa kila mahali maana ni huyu yesu ni wamilele hapungui nguvu ni baba wa milele na kama amekushikilia uokofu wako hautakuwa wakanisani peke yake hata huko vichochoroni watu wataokolewa kupitia wewe hata huko nakokwenda watu hawakujui watakujua kupitia maombi hutaenda mahali na ukose kazi kuna watu wengine ukienda mahali anatafuta mahali ajifiche hivi ndani ndani ile lakini kama una neema ya yesu j tufungulie kwa maombi maonbi ah, ah, si wewe yule aliyekuita alikuita ufanye kazi wakati unaofaa na usiofaa si kwamba ti napendakule no. umemtusi mzeetakwa ah, hata wajisumbua unajisumbua maana watu majirani washajua wanajua wewe nienda si tutaachana pretending jaman maana elimu iliyo hapa si ya yakue ni ya wokovu wa kweli na kwenda uzimani wokovu wa kweli wa matamshi yangu ni yesu matendo yangu ni yesu desturi yangu siya mlima ule tena maana hata sasa saa ipo nayo imefika wakati ni sasa na kama si sasa ni sasa hivi wa mimi na wewe kusomwa chapa za yesu kwa sababu ya yesu kuliko kuwachwa kwa sababu ya vituko mimi naviita huo ni uchawi huo ni uchawi na kama huko mama kombolewa nyumba ipate kupona kama huko mama kombolewa nyumba ipukuwe salama kama huko mama kombolewa watoto wawe na amani maana mzee akija amekasirika maana amekasirishwa na wewe na hawezi kuyasema yale mengine unaona na anatimuatimua vitoto pale kumbe ni sababu ile mtanipenda lakini bwana yesu asifiwe maana huyu yesu tunayemsema hakika ni bwana wa mabwana mwamba wa miamba mfalme wa amani baba wa, wa, wa, wa mayatima ni mume wa wajani hata wewe ambayo uliachwa simama imara maana una mume wa kweli yesu una wengine wakiachwaimeata siju kama nifanye nini maana nilikuwa maanasasimnajua ni, kuna wengine wanaachwa na wakiachwa hata vyombo wananyanganywa maana ni vya watu ni vya wakwao lakini mimi nataka nikwambie wewe unayosimama na jina la yesu hata vile unavyonyanganywa vile vya kutolewa na nzige na parare na madumadu vyote vyarudishwa kwa sababu ya waaminifu wako ukiwa mwaminifu ndani ya kristo utaachwa mwanadamu atakuacha lakini mungu atakukumbatia na utakuwa kila unapoingia una heri unaitwa heri jina lako litabadilika jina lako litabadilika una jina unaloitwa si lile ambalo tunalijua agnes kuna na lingine ambalo ni la neema ya kimbinguni tafuta jina hilo na hilo jina linakuja kwa ajili ya wewe kusimama katika amu habakuka akasimama katika katikaamu sema nitasimama nami nitasimama katika dhamu yangu hiyo hamu ni yako si ya mwingine wengine wanaona kuomba ni kwa fulani na fulani ni kwa kwako kuomba siku litangazwa ni kwa wote mwalimu ana jina mchungaji ana jina e, mwiilisi ana jina askofu ana jina lakini kuomba ombeni bila kukoma hiyo ombeni nini wote ombeni bila kukoma na kama ni kuomba bila kukoma simama katika zamu na ushindi wa mungu utaonekana napenda neno moja ambalo mfalme daudi alisema kitabu cha zaburi ishiri na saba nne inasema neno moja nimelitaka kwa bwana nalo ndilo nitakalolitafuta hebu soma huo mstari mama angu kama uko karibu oh yuko mbali zaburi ishirini na saba mstari wa nne unasema neno moja nimelitaka kwa bwana nalo ndilo nitakalo litafuta neno linasemaje hapo mbele ni utazame uziri wa bwana na kutafakari hekaluni mwake siku zote za maisha yao kwa hivyo uokovu si si miaka ya kuhesabu uokovu si siku baadaye wachane nao uokovu ni milele siku zote za maisha yangu mwanamke alikuwa mtu wa maneno lakini alipopatana na yesu akawa ni mtu wa neno wa mama tuachane na maneno tuachane na maneno neno moja tulitake kwa bwana litafute neno neno ndilo la uzima neno ndilo la baraka neno ndilo la ushindi neno lindo linakupa kushinda hata shetani pale anamjaribu yesu aliambiwa neno maana aliambiwa imeandikwa mwisho aliyeachana na yesu kwa sababu ya kujua maandiko hata kama nakamstariambao siku moja kale kamstari maana mstari waneno hu unabadilisha maisha dai nakumbuka kule nyuma akipewa vitu ili maguo yale makubwa makubwa sema, ah, hayata, ni mazito ah, akamfesuoalauauwama basi basi chukua hivi napewa zile silaha sema hata hivi navyo sijazoea utakwendaje nitamfata kwa jina la bwana na tunaona vile alivyomfata kwa jina la bwana alienda na kombeo na mawe mangapi matano lakini lililofanya kazi ni jiwe moja Amen. sijui wewe na mimi kama silaha ulionayo ni gani silaha iwe ni ya neno moja utafaulu mpendwa wewe unayefatilia pesa zako kule maofisini fatilia na neno ukienda kwa sababu ya mtoto wa shangazi anafanya hiyo ofisi utazunguka my frendi na utarudi bila maana huyo mtoto wa shangazi mazingira ni yale yale ya kwamba mpaka kitu kidogo ndio aangalie faidi lakini fatilia kila kitu chako na neno fatilia kila kitu chako na neno utafaulu maana bila kuwa na mtoto wa shangazi bila kuwa na mtoto wa mjomba ama mtoto wa mama mdogo tena bado utapata haki yako maana yesu ni baba wawote katika yote ndani ya yote huwa nalipenda sana hilo jina hilo neno hilo jina la yesu hilo baba wa wote katika yote ndani ya yote eh ni mwanamulume jesu asena yaani ni mwanamume wa waume ni bwana wa mabwana mamba wa miamba mfalme wa amani simba wa yuda ebeneza johova shalom jehova rafa bendera ya ushindi yaani ni baba wa milele goma zinagosinikagatukusishira wete unagomba ulongo yaani hayo majina yote hayakutishii wewe hata unaongea uongo mbele za watu hayo majina tayari yanatisha huwezi kusema uongo maana vyajulikana lipomaliza kuhubiri huko lamu mama akanifata na kulia asema mbona mnawadanganya waume zenu kani hamujui nyinyi mmeokoka ama kama hujaokoka leo njoo hapa some nawee sala ya toba tena ujue kabisa sala sio inaokomboa neno la bwana ndilo ambalo likiingia ndani yako linapasua moyo na yesu anakaa ndani na unasimama ah kaja nakulia bibi askari mwingine huko ati ati ni njama haya nasongea niambie mama mzuri mzuryani nakwambia kumbe uzuri si kitu kitu ni yesu Amen. mama mzuri mama wa kusoma ameolewa na askari na wana gari kubwa nzuri pajero <coughs> wiki hii ni ya maombi wiki ijayo ni akichwa kuuma wiki yani, nasiki yani jeswa asena hebu tumushike huyu yesu na tushike neno lake tusiwe waongo shike yesu wajua mwanadamu nikitaka kudanganya nadanganya tuna watu awatojua maana leo nije hivi kabisi. mami co niombee kichwa cha nyuma oniombe kichwa cha numa simama anainuka anakuja naomba ameambia tu afla naona ni kweli kumbe namdanganya kuna kichwa kinanyuma ama ni nane ambaye alitoboa litoboatumbwa akaona inauma ndio ajue ni mgonjwa unasema tu na tumbo liko hapo ndani ha, ujajulikana kwamba umgonjwa lakini ai, dadi nisamehe leo mani. tumbo ina mana inanikata kwa ndani inanikata kwa ndani inanikata kwa huku ni tumbo soja ukinya jeri kumekumkongo naongea kitu ambacho nilikishuhudia kule kikanisikitisha nikasema kumbe wamama ni wachawi hiyo hiyo nilisamka tu hivyo ah, kumbe wamama wa kanisa huwa wachawi rebena sini kitu cha mtu anywe jamani aongeze damu si ni hivyo ama, ama rebena nini sini hivyo kinywaji cha kukunywa damu iongezeke mwilini imekoa ya, Ime ya kuweka huko ah. nasikitika neno moja nimelitaka kwa bwana nalo ndilo nitakalolitafuta niutazame uzuri wa bwana nitafakari kanuni mwake siku zote za maisha yangu na naomba na, na, mungu anisaidie maana bila yeye siwezi nina macho lakini sioni ninafahamu fahamu nashindwe na kuelewa anishikilie ili ninapotembea kama kuna mtu wakunitazama atazame aone yesu kama kuna mtu akutaka niongee niongee maneno ya neema kama kuna mtu ambaye atafikiria afikirie wa kupata msaada nitakwenda kwa mama kabuka ili yesu azidi kusoma maisha maishan nimejiambia kwamba nafsi yangu sikia nimekombolewa kabisa na damu ya yesu maana kama kule kwa ujambazi nilitolewa nilitolewa mahali pabaya mno na saa hii nikisema hovyo hovyo basi ni rahisi sana kunirudia lakini bwana naye ana nguvu za ajabu akikushika unashikamani hakuachili elimu hiyo hiyo nilionayo nyingine niliipata hapa una mwalimu mzuri hapa hapa kanisa hili ah, sita msahau maisha yangu yote sitamsahau ukimwona hata haongei haongeisana aongei kelele kama mamakabuka naongea tu anaongea tuhivi vizuri tu, tu. Ah, lipata hiyo elimu tanikapata satifiketi yangu lipigiwa picha pale hilo darasa tulikuwa na mama mmmama eh amtana tulikuwa na yeye na wengine kina wachungaji bakari tulikuwa nao hapa tukapata hiyo certificate hiyo elimu hata nikija hapa ndipo nilipoanzia elimu ile ya kimbinguniasnakuna mlungu kude alikonitoa anaweza akakutoa wewe hata kama umegandama na familia ya uchawi hujanishinda lakini bwana yuko wa kukung'oa na mtisikiza m- m- m- vizuri mtu ukikatwa utachipuka lakini wa kung'olewa labda upande mwingine ndio umee basi mimi nasema niling'olewa nyumba ile nyumba ile nyumba ile awinito nyumba ile nyumba ile bwana yesu Ah, nyumba ile ya ujambazi bwana yesu alinitoa nyumba ile yaani nyumba ya masengenyo nyumba ya fitina nyumba ya huzuni nyumba ya magonjwa hata madirisha yamejaa chupa hii hii ni ya huyu hii ni ya huyu hii kumbe ni kipindi kikawa cha pita kiwa na yesu vyaondolewa shukuru mungu maana ninaimani ya kwamba mtu leo atasimama katika zamu yake tasimama katika zamu nitajiweka juu ya mnara nitaangalia ili nione atakalo niambia nitaangalia nione atakalo niambia basi huyu mtu wa kusimama kwa zamu na amekaa na kuangalia ni mtu aliyetulia ndipo apate lile la kuambiwa lile la kuambiwa linakuja kwa akili iliyotulia linakuja kwa moyo uliyofunguka hilo la kuambiwa ndiposa uambiwe pita na njia hii na upite na hiyo njia na watu wapate kufanikiwa kupitia wewe wengine wamepata utajiri kupitia mawaidha ya wateule wengine nyumba zao zimeimarika kupitia vinywa vya wateule na nimesema mtu wa maana mtu muhimu mtu wa thamani usijichanganye maisha yako yatakuwa salama unaposimama katika zamu maana ndipo ukimtafuta huyu wa kutafutwa yesu kristo atakupa macho ya rohoni njia nyembamba utaiona ambayo haipitwi na wengi haijalishi wewe ulitoka wapi katika yani sijui kwa kabila gani kwa dhehebu gani yani wewe ni nani kutoka wapi lakini ukisimama katika dhamu yako ya kutafuta yesu atakushikilia hata kama mbari yenu ni ndogo kama yetu atakushikilia hata kama kwenu hakuna nyasi kama kwetu atakushikilia kule kwetu liko zaliwa hiyo miti nayo haina majani hata nyasi hakuna ni jangwa njaa zimeenda za za ku. maana kule ni kuoa na kuolewa bwana kuoa na kuolewa shirikina ndio ulizaliwa huko ganga na waganguzi ni huko wachawi hata wengine wana roga peupe mchana lakini unaposimama E, kwetusisi kwetu huko kwetu kwale huko kwale county ndiko nilikozaliwa huko hata uganga ni kazi mtu analipa lisensi ili akafanye uganga maana ni kazi kama, kama kazi nyingine ofisi ambayo haina viti asante kwa yesu baba yangu alikuwa mmoja wao ana mikoba mitatu mkoba wa kwanza ulikuwa una watu wa kila mtu mkoba wa pili hizi ni siri alinipa maana alijua kumbe ataondoka duniani na una, ana yesu sasa mkoba wa pili akiwa pale bomu magongo mkoba wa pili ulikuwa una agua wa mama peke yao mama peke yake huo mkoba wa pili mkoba watatu wasiri sana ambao hausemwi lakini mwanangu uwezikna umchungaji yo miaka minne kurichire mulume ukavalwa ni munjine gjaniambi an yani, wewe mwanangu nimekuona ni kama mchungaji miaka minne hukubadilisha waume kama nguo kwa hivyo huyo mungu wako wacha nikwambie hii siri ya mwisho maana kwa sitaisemaka mingine nwakuagua wachungaji wakutoka kule likoni maana watu wake anasema wengi walikuwatoka likoni pale atakaposoma kesho hiyo jumamosi ameenda pale kesho anaenda babangu babangu hivi anafanya hivi kesho ujumbe utakuwa wa kutoa na mtu mtu hata uwe una kitu utakwenda dukani ukakope na utakopeshwa ili hujo utoe jumatatu ndio wa ina, wa ina, ukirudi kutoka kanisani jumatatu waenda kulipa lakini ye zote babangu mzazi nitamwambia yale ya kuongea yee hakusoma hata shule yakufika tafadhali mini nilipelekwa na mamangu kafika darasa la saba a mwaka wa sabini na mbili ni kitambo hata ulikuwa hujazaliwa lakini yesu ametuchanganya leo ili ujue mkubwa anaweza kusaidia mdogo na mdogo asaidie mkubwa maana njia ya mbinguni ni ya wote huwezi kujifuna uliokoka zamani ah. Wow, kuanguka leo na ukafa okay, ukaenda motoni pamoja na zamani yako na ukamwacha yule ameokoka leo yule aliyesamehewa msalabani si zimani direct eh, bila hata eo kwa aliyesameeasalaba yesu ni yule jana na leo na milele ukiwamini eye unavyot nataka niseme usimame katika za ili mungu akupiganie simama katika wengine wanataka kusimama lakini ni niwa lakini hawajui ni wavivu lakini nataka nikuambie siri siri ni kusimama katika zama lile kanisa lako lile anza pale kama nikuimba imba leo utakosakosa kesho utapata kama nikufagia ku, ni fagia ukimaanisha maana hata kwako nafagia kama unafundisha watoto chekesha watoto imbisha maana kesho tambbasi ah, hebu somaneno hili uwaambie kama uta unajaribishwa pale anza na pale mungu anakuchukua kutoka chini ndipo akuinue hawezi kukuchukua yani kama ungeanzia kule ungefikaji hapo si unaanzia pale nyumbani na nyumba nayo inajua majirani kwamba umeokoka ama ni vile vya nataka niombewe hata jioni uwe mtu wa kuomba wapendwa ni nyakati za mwisho hizi afadhali mimi na wewe siku ya leo tumtafute yule ambaye anapatikana maisha yangu yawe salama maisha yako yawe salama maana usalama wako na usalama wangu tuko pamoja maana twenda mbinguni na mbinguni hakuna kufinyana mbinguni hakuna kunung'unika mbinguni hakuna kujiinua mbinguni hakuna kutoa alafu ujitangaze mbinguni unatoa yote maana ni yake bila kunung'unika nao wabarikiwe maradufu namshukuru huyu yesu maana rehema zake ni za ajabu eh, baraka zake ni za milele mm-hmm. wakati umeisha yeremia yeremiabado eh, oh. yeremia moja ile nane ikasema usiogope kwa sababu ya hao maana mimi nipo pamoja nawe nikuokoe asema bwana usiogope yeremia moja nane usiogope kwa sababu ya hao hasa ntakaile hao usiogope kwa sababu ya hao kina nani usiogope kwa sababu ya hao wasengenye usiogope kwa sababu ya hao wachawi usiogope kwa sababu ya hao wazinzi usiogope kwa sababu ya hao wenye kiburi usiogope kwa sababu ya hao washirikina usiogope kwa sababu ya hao wafitina yani usiogope kwa sababu ya hao anahakikishiwa hapa mwenzetu je wewe lakini baidha huo waokofu wengine niwaoga wa, ni mm? niwaoga anasema nilikuwa nataka kwenda hilo boma lakini haliingiliki hilo boma haliingiliki lakini likuwa nataka kwenda ah, boma haliingiliki na huwo wameokoka ah, niliingia hilo boma moja watu wameenda wakishindwa meenda wakishindwa kasema hata mimi siendi lakini namtuma yesu aende maana mimi ni nani hata niende lakini yesu akienda atapasua ah, lile boma atapasua atapasua atapasua nilipo- nilipofika kwa geti na watu wote sasa ni kama maana si gurupu ya kwanza ilikuja ikashindwa gurupu ya pili kaja ikachukua pesa wakasema twaenda kumtafuta mungu siku tatu ndio tuje tujue tutaombea nini wakaenda na pesa yaani siku hizi wapendwa ni nyakati za mwisho mimi nasema kuitwa kwetu hapa tumeitwa ile tuje tufunguliwe macho tuje tufunguliwe akili tuje tuwe werefu waombezi wamekuwa wengi tuwa mtumumanyaye mtu unayemjua walienda gurupu sju watu watano walipofika wanasema aytupatieni ile fea ambayo itatupeleka na kuturudisha washasema tayari wapewe wakapewa elfu saba changa hao wenye boma kapewa sema sasa e, tumefika lakini wacha tunaenda tukamtafute mungu siku tatu alafu ndio tuje tutakuja rasmi ndio tutajua tutaanzia wapi na tumalizie wapi A sasikaenda kijana mmoja aliokuwa amepata loni tena hiyo loni alimwambia mkewe haja kwa huyo kijana akamwambia mkewe mwambie yule mchungaji tuombe maana wanaenda wakinipitisha eh? nimepeana loni kwa watu bado mimi wananipitisha kasema ah, atafanya kuitwa wacha tuamini natuombe yuko gongoni nami niko hapa tukaomba kwa simu na huyo mama ah siku ya pili Wah, baba kisamuel josasa ah, ulikuwa ukitafuta sana ah, lio ndio hizo sasa chukua ah, chukuapiga kataari simu ah, ah, ah. basi hata nimezipata kwahivyo ijumaa naja aka ah, ah. basi tangu juzi kuna kuna waombezi kule kwa, kwa, kwa baba mkubwa hasa tulikuwa taona akitoka kule waje huku kwetu kwetubasi ah, tani afadhali basi ni amina maana hizo pesa ziliombewa kweli lakini mwenye nazo hajaomba hatoi fungula kumi kwa hivyo mungu naye huwa anatoa njia zitokezena huko maana si haziji huku kwake nani zake anafungua mlango mwingine ziende ndivyo ilivyo mpendwa ndivyo ilivyo na, sijui kama utaka utakasirikali lakini ndivyo ilivyo kama huzitoi fungu la kumi mungu ni mwerevu anatoa kimulango ambako zitatokea maana si sihuku kwake haziji na wo zikose zendekuko so, wakachanga hata mfulani akawa ha, ha, hatimizi lile fungu lake akamwongezea za zaloni zino akamwongezea na yule naye akamwongezeaa zimekuwa elfu saba akapewa Eh, sasa vile tumepata wacheni tuombe wakaomba tayari asema sasa eh, roho wa mungu natu, anatunenea kwamba tuende kwa siku tatu tumtafute bwana ndio tuje ndio tutakuwa tumejihirishiwa tunaanzia wapi na tumalizie wapi amen sawa wiki ya kwanza wiki ya pili wiki ya tatu mbona hizo siku tatu zimekuwa mwezi hmm? kaulizwa tayariu aliyewaleta unawajua kule ku walametoka mmoja wao walikuwa toka walikatokamarakai na hao wengine. Aa, hao wengine wengine wengitasi haya mpigie basi uowamarakani mulize kama wako wanakujalini wa, wa marakani amesima simu hapatikani haya huyo wa Kani hapatikani hao wengine hawajulikani kama nipata vizuri tusimame katika zaamu tafuta neno moja huu si muda tena wa maneno si muda wa kujibizana na watu si muda wa kukorogana kwa sababu ya neno neno linajidhihirisha lenyewe linanena usiku na mchana waziwazi wazi, na ukilifuatilia utaona uzuri wake lakini ukifatana na maneno Aa, utaanzia kwa mzee wa nyumba nyub sa- nyumba kumi zile utaanzia wa nyumba kumi wende kwa mzee wa mtaa uende kwa sabu chifu hata ufike kwa chifu mwisho atakwambia basi twende kule kama ulizalishwa ni mfano huo ulizalishwa mtoto mume hakutaka kumkubali si wakati tena wa kujibizana nilipokuwa nimeachwa mimi na watoto hao saba nilisema jirani yangu rafiki yangu mkubwa alikuwa nafanya kazi hapo county wakati huo ni county council akaniambia twende kule kwa baba watoto zitafanya kukatwa huko kwa huko ili watoto si watoto wake wawe watalishwa nikamwambia hapana nimeshitaki tayari nikamwambia nilishitaki tayari yeye ni zaidi ya baba watoto ni zaidi ya mama watoto na ni zaidi ya kila mkuu wahapandiimrokakakamare akaniambia hivyo ati oh, ni nyinyi mliokoka kabisa kabisaa lakini watoto hawakulala njaa hata kama walifungwa shingo shingo hivi lakini walikuwa wasekendary walienda wa university wakaenda eh? yani nasikia tukushukuru mungu kaza mwanangu wa kwanza anafanya na huyu mama matroni wawaspitali wa, wa kaza mwanangu wa kwanza na kwangu mimi nakubalika bila zote utakaponiletea huyu no yeye, na ukiniambia ni niyeye nakwambia mwanangu sitaki mwingine ni huyu ni huyu kwanza ni mkamba pili ni mgiriama watatu mbaluya waine mchonyi yeah. e, kila mtu na kabila yake hapa wote tunafunga na kuomba pamoja hata hivi nilipopata hizi habari nkamuliza yule kaza mwanangu ambaye na biashara ya kuku kufuga kuku kufuga yakuku ufugakukuaa kmwambia sasa safari imeanza sahihi siku tatu zitakua napatikana sema mama nenda nitakuwa na nyanya hana neno huyu ni rafiki yangu e, yani mimi nashangaa ikiwa mkaza mwanao hamuongeleshani e, mama akovyaa hamu wangu ni rafiki zangu mimi nani kwa neema ya yesu wapendwa sijisifu kwamba naweza kuongea Zijisivu kwamba ni mzuri lakini neema ya yesu inatengeneza tunafunga na kuomba pamoja kwa huruma za nani za kristo huyo watano huyo mvulana ambaye amebakia maana mzee kabuka aliporudi tuliongeza mtoto mmoja ijulikane kwamba hiyo nyumba mwenyewe amerudi sasa watoto ni wanane maana kama vingepakia vile wangechanganyana yao wakaongea lakini wakafungwa midomo maana mtoto naye pia ameongezeka e, ameacha saba na sasa tumepata wanane tukapatana tuka, tuka, tuka hospitali ufunga. kwa tukaja fnvtuatukafunga ao wanane munguawanemeshi wa huyo wa mwisho ndio haja waa wa. kijana wangu mzuri kabisa asena kuna mlungukoju patana na mama wakovyaa patana na mkaza mwanao patana na mumeo patana na watoto wako patana na majirani maana majirani ndio ndugu zako wa karibu ndugu zangu wako huko mazerasindani kama likinipata sini huyu jirani si sindio akunisaidia mchungaji wangu anaishi mnarani si huyu ndio ambaye atanisaidia kama sisalimiani naye ni nani atakayenisaidia nataka niseme nini ukiwa na yesu wapatana na wote wapatana na wote kama msamaria ambayo walikuwa hawachangamani na wayahudi lakini akampata yesu akaacha mtungu wa vyote pale hata mimi na wewe twafaa kubaliana na yesu na ushindi ukaonekana usiogope wengi wanaogopa usiogope kwa ajili ya hao usiogope kwa sababu ya hao kwanzia leo naomba uvishwe ushujaa ujasiri na uhodari ili ukabiliane na zile hali vile zilivyo upate ushindi unaposimama bila woga yeye anakupigania anaku anakutetea akiona uoga ndani yako naye ya anasimama kando anasimama kando mtoto wangu wa kwanza kule nyumbani kuliku, kulikuwa kuna uchawi lakini sikujua nani wakati sijaokoka yule ule fasibonwangu ah, nikilala mtoto usiku ametolewa ame, ame kitandani bwana amelazwa ame pale mlangoni kunyoshana na mlango hivi sata sijajua kuomba wakati huo naomba baba yetu iliye mbinguni jina lako litukuzwe maana ndio sala diyofundishwa sunday skuli kule nikitoka uislamuni lakini asubuhi asubuhininaongea ah, ah, nilikuwa nina mdomo nasema wakuroga aroge mtoto wake na nishamuona tayari amechukuliwa uko ata lakini hamjui nyinyi hamjui mduruma kama mungelimujua nyinyi hebu mtu ajaribu tena aone hebu ajaribu tena aone jioni na ngoja watu wamerudi kutoka shambani nasema muchawi aroge mtoto wake maana wangu harogeki nataka niseme leo hebu najaribu tena aone maana hamjui mduruma nyinyi yaani ninaongea kuwatisha hata hata lazwa tena pale lakini nilipopewa yesu nilipatana naye yule mama nilipatana naye maana ilikuwa nikiongea hivyo kuna mama mmoja pale kwa boma bomasalimii <tosulta> <tosulta> hata anaondoka usiku akirudi ni usiku hataki hata salamu nikaambiwa huyo ndio huwa ana hizo e, ujanja ujanja huo lakini mungu ni mwaminifu mwisho alikuwa rafiki yangu yule mama niliyemtamdika wakati huu wa wa, wa nje ya yesu nimemshika kwa, kwa nyumba yangu pale nasema vifungu vya bibilia wapendwa tuvisome tukiwa tumeomba tutatafsiri vizuri mimi nasema mungu anasema yeye ni mungu wa wivu hataki miungu mingine ila yeye hata nami nina wivu sitaki mke mwingine ila mimi omba upate tafsiri nzuri ya kusaidia gomba upate tafsiri nzuri ya kusaidia bibilia ni msiti wapendwa unaweza ukatafuta mle na ukapata vifungu vya kuangamiza watu wakiona na ukapata vifungu vya kuinua watu na wakawa mashujaa kwa haki zote ndio kifungu hicho kikanifanya nimtandike yule mama watakangu maana mungu ni mungu mwenye wivu shike kabisa hapa naenda nawe polisi na kwa sababu mimi ndio mwoga wa, wa, wa polisi namfikisha pale mikilifini namwambia nimekusamehe anaondoka na kutetemeka anaondoka na kutetemeka anaona kutete Ana amesamehewa anakimbia akiangalia nyuma asiji akawa anashikwa kumbe yule mwenye kumshika ndiye ndiye mwoga yani yani hujui na hujui ya kwamba hujui sii kama mwanipata hujui na hujui kwamba hujui yani nataka niseme nataka niseme Una serious note ni wakati wa mwisho huu simama katika ambu tafuta neno si maneno tasaidia boma lako tasaidia majirani mji utakuwa na amani na kuomba kwako kutafanikisha lile boma bibilia ni msitu ni msitu waweza kuona kama wainjilisti mara nyingi anasoma mstari mmoja anaeleza lisali moja mstari mmoja na mwingine anasoma paragrafu nzima anaongea kwa dakika tano mimi napenda kama hivyo lakini siwezi ni mshukuru bwana yule anayesoma na kunena kwa dakika tano amshukuru bwana maana yeye pia hiyo ni neema wewe wawalisali we, we, we, we, we, we, moja shukuru bwana maana ni neema yule wa dakika kumi ashukuru bwana maana ni neema na hiyo neema kila mmoja anaipokea bure na imefunuliwa kwa watu wote ndiyo inatupa kukataa ubaya na tamaa za kidunia mwili una tamaa zake mwili huu una tamaa zake na ukiwa na yesu peke yake yule yesu mwenye the original jesus uwe na naye ndio utaubeba mwili hautakubeba wa mama wengi hata hapa kilifi wamebebwa na mwili badala ya yayeye kubeba mwili roho naubebe mwili utafaulw lakini mwili ukikubeba utashindwa njiani maana hata maombi utajiona umechoka ah, nilikwa jana niombe lakini nilivyoingia hata kwa hiyo kipindi kikaenda bure ndipo usiku naona watu wawili huyu uko huku huyo huyko huku wanakuangalia wana wamekushikia wana kisi maana hukuomba ukamkaribisha yule mwenye ulinzi usilale bila kuomba ni nyakati za mwisho na kilifi ni pabaya kilifi ni pabaya usiogope kwa sababu ya hao usiogope kwa sababu ya hao maana mimi nipo pamoja nawe ni nikuokoe asema bwana kwa sababu yuko pamoja nasi wacha akuvishe ushujaa uhodari na ujasiri utembee utembee pasipopitwa upite kwa neema yake watu hawaingii ukaingie kwa neema yake huingii kwa kibavu sijui kama mwanipata kuna kuingia kule kwa manyao utajuliwa na nani hata mbavu zako huzijuni ngapi wafanya kuzisoma ha ni utembee kwa neema ukitembea na yesu ndio utapita hata pasipopitwa lakini tu hati mwananimanya ah, waenda minywa wewe hata kama umkubwa ndivyo eh? ilivyo washikwa shingo kabisa mwanamme mwingine shikwa shingo kabisa na nyongwa usiku usiku alifanya nikapigiwa meza na mchungaji wangu zamani huko kwetu kanisaa kumbe aliingia chama cha devil kaja kaomba na yeye sema leo wamekuja nikawafukuza kasema sikuwafukuza tafanya kuwaota na kidole na wataanguka amini hili naomba kumbe mchungaji amemjua ya kwamba yeye nivs kaja akanikaribia kanikaribiaa meza wewe hujui hawa nevorwashipas utamalizwa na nyumba yako wakati huo huyo kijana nakaa kwangu alikaa kwa miezi sita nikafanya kama kana kwamba ninacheka kidogo nikamwambia mchungaji yule aliyenipa hiyo kazi hata niruhusu watu wangu wauwawe kathirika mchungaji kumbe limemuuma hilo akakathirika naye alikuwa He was a very good administrator kasirika alipokasirika anasema sasa la kufanya mpo, mpokonyeni funguo nikapokonywa funguo ya kanisa maana mimi ilikua moninimimi fungua ile saa kumi na nusuombayafunuo nikasema pana kiorido ki hapo nikasema nitakuja nikiombea hapa nje hata wakisema huo mkutano wa kanisa wakisema nisingie tena ndani bado nitaombea hapa nje nitakachoomba ni kile chombo cha sadaka niweke sadaka yangu na fungu langu la kumi viende mii mwenyewe nibaki hapo nje sijui kama kuna mtu amepitia kama hayo bwana yesu asifiwe meza ikapigwa bado namshuhudia yesu namshuhudia yesu maana haja niacha kumbe mwezi huo ananipigia meza mwezi ujao nyanyake atakufa huko alikuwa ni mjaluo huko mbali huko sasa pale ni nani atakwenda ni nani ninani atakwendamama kabuka ye yuko yeikolweta yule hata safiri mbali hana mgongo kuma kwa hivyo yeye atakwendabee ye juz alimpigia meza huyu atakwenda ba mwambieni bi sasa napigiwa simu na nacheaman wa kanisa sikwenu kuna wa kanisa simu yes, bwana ah, amen tuko wazima na yesu yake sasa kuna jambo hapa ambalo tulikaa viongozi jana na tukaona wewe unaweza kufanya aya ni jambo gani mwanangu ah, mchungaji wetu amefiliwa sasa mazishi ni wiki hii tukaambia moja aende lakini wakaangalia wengine viungo vyao kisafiri mbali hawasemi yale ambao wangesema lakini wanasema mingine kwakunirudhisha mimi siku hiyo, na lugha hiyo naongea hivi nimrudhishe huyu lakini kwangu ombi langu ni kwamba hata kama afadhali nijue kwa sababu gani kuliko nikwambie lile la kukupoteza niwe ni sikufanya kitu bwana yesu asifiwe lipo nipiga nkamwambia mimi niko tayari ya kwenda lakini sasa nategemea hapa nikimwambia mkubwa pate ruhusa sema semamkubwa atakubali siku ya pili nikaenda kwa mkubwa nikamwambia nimefiliwa mchungaji wangu amefiliwa wa kule kwao na niende ni, ni mazishini chunajiang filachaguia nda semae mchungaji ukifika utawafariji wengine nenda yaani nilishukuru igia simu nikamwambia nimekubaliwa kwa hivyo nitaenda Ehe, amina maana kulikuwa hakuna mwingine enda gari hapa basi kila lisaa zile za, za usiku kila lisaa namshika huyo mama tunaomba ndani ya gari hiyo kesha na, mimi nikienda niki mahali hasa kama mahali sikujui huwa nabeba hiyo safari ili kama ni kula nitakulia huko lakini namtanguliza yesu huko ili kama kuna vitu huko mungu avieushe tukifika pale tuone watu ambao watafarijika hivyo siku omba naye na no. aliposhuka kule tumefika anamwambia mumewe ah huyu mama tumekuja naye si mama wa kawaida kile lisalikwa kinishika mkono ananiombea kulingana huko tunakuja kila lisana niombea usiku kucha huyu mama hakulala sasa mzee kule ni kwao amefika pale huyo mama ni mpokomo aliyolewa na yeye huko akasimama pale anasema nimekuja na mtu ambaye si wa kawaida hasa ni huyo alimpigia meza juzi huyo mtu amekuja ameprizenti wazee wa mama youth Sunday school viongozi wa kanisa wachungaji huyo mtu apigiwe makofi inapomwita makofi yanapigwa ni mimi nami nimevaa nguo mpya nakwambia bwanayesu asiviwe smart injili ni safi wapendwa unaweza ukaenda ani huyu naye ameokoka ameokoka ah, ameokoka huyu ameokokahuymeokoslliykaaa ah. zamani zile nilikuwa na nguo moja lakini lipookoka nafua na usiku na ikaanika pale kwenye kwenye mafiga ili ikauke asubuhi nikienda nayo kwa, kwa, kwa mjengo tena nimefua haionekani ile simiti ya jana tulifundishwa hivyo wakati ule wa kwanza tukianza tukia iyo kuibsma nilipoongea sema hiyo ila ailailallahu muhamad rasulllah bwana alinitoa na akaniweka kwa watu wa milki ya mbinguni niposa kwa neema leo nimesimama hapa ni baba yangu wa kiroho ni mama yangu wa kiroho mkiniona vile nilivyo yeye yeah, amenilea hawajui aliopita juzi huku si lazima utangaze siri zako shuhuda tumezipata hapa shuhuda tumezipata za maana sana kwa hiyo wewe kama kaneno kadogo leo umekosa chakula basi mtamzima utatangaziwa Aa, yesu atosha yesu yesu ni mwanaume bwana yesu ni bwana wa mabwana yesu si bwana wa mabibi ukiwa na yeye una vyote simama imara na kweli unaweza ukatembea mahali hata kama ujulikana watu wakajwa huyu ameokoka um, ameokoka ndio unafika mahali mbua, hebu hapa nabwa panapasapaebu njonjo tuombee wamenijuaje wajulikana mama eh, ukitembea wajulikana si lazima mtu akujue jina lakini unajulikana maana unachapa chapa za wapi za mbinguni usijifiche maana hata ukijificha ni kazi ya bure maana wajulikana niliposhuhudia nikitoka yule of ceremon akasema hey! kama tungelijua ya kwamba kulikuwa kuna kuja mtu kutoka coast hiyo samon tungempa yeye lakini wacha tu nikashukuru mungu kumbe wameona mtu ambaye angesimama na kuongea samoni hapo nikashukuru tuwe watu wa kushukuru tuwe watu wa kushukuru ukiomba jua yule uliyeomba amesikia na kutenda ni ahadi yake shukuru kuwa namwambia mwingine pale hii wiki nina wiki mbili ambazo nimepanga yaani namshukuru tu mungu kwa sababu ya maisha ya mama yangu miaka mia na kitu umepewa huyo mtu eh? amekulea amekutunza amekuelimisha amekuwa mwalimu hata ameshinda ameshinda dc ameshinda yani yeye ni lekcara mkubwa yani amekuwa mtu wa maana mtu wa maana kulimea vipande kwa sababu yangu yani kunilisha kunifanyia tangu niko tumboni mwake mpaka na miaka stini na tatu sasa na bado yeye ni maa yani ki nikasema mungu acha nikushukuru siombi semi bwana naomba mm, nasema asante kwa ajili ya maisha ya mama yangu kuachwa kote alikoachwa miaka mingi yangu ni minne lakini yeye ni miaka mingi kuachwa na baba baba ameoa na kuoa huko wake kumi na sita mama akiwa wa kwanza ndio akaachwa huko rizavu ateseke na watoto wake na si tulikuwa wengi tulizaliwa watoto kumi na mmoja hawakupanga uzazi wala kulikua hata hata mimi zamani zangu sijaokoka akiniambia si, afadhali famili plani nikamwambia akunywa wewe hizo dawa mdomo mdomo wakuua mtu bado yuko hai unamuua kama uko hapa mama mamawacha kinywa chako mpatie yesu sasa midomo yako itawalwe na yesu maisha yako yatakuwa salama midomo mingine wapendwa ina karama waweza kuongea jambo likafanyika kesho ukaja ukaambia umchawi kumbe ni ile karama mungu alikupa na unaitumia vibaya mama mwingine alikatokatwa huko chonyi kwasababu we unanifanya hivyo takuona kama utaongea tena kesho kutwa tayari anapita kuna nazi kule chonyi likakatika lile zima zima naewasambira nazi hmm anabebwa hata hospitali yakufika ah, alisema nini, yule mama juzi? Alisema nini? He, sasa huyu hata kabla hajazikwa naye tutamuona kama kama gesema mwanangu abarikiwe si angekwenda nunuliwa soda maana una karama ukimwambia utapata kazi anaipata ukimwambia utaolewa na mume mzuri ataolewa ongea ya baraka ongea ya kusaidia wengine ongea maombi ongea ya busara ili watu wapate neema hiyo ya ushindi kupitia kinywa chako kuliko kuongea mabaya na kumbe mungu alikupa karama na hujajua amekupa karama na huitumii vizuri maisha yako yatakuwa salama usipoogopa hao ni kusimama katika zamu na kutoogopa maana ukisimama katika zamu bila woga ndipo unapata ushindi na kweli kanisa dunia ya sasa limekosa hiyo kitu maana kuna waoga wengi ndani ya kanisa waongea waongea waongea lakini akitoka kwa kanisa akifika kule anaona he wereni kanisa ni kuryao lakini kuku ashaanza kuogopa siku ya leo ombi langu ni kwamba uoga uvue uvae ushujaa uhodari na ujasiri upate kulinda hata hao wengine kuna wengine wanakuangalia kuna wengine wanatarajia kutoka kwako ukisimama na uhodari na ushujaa na ujasiri kama daudi Aa, unashinda ushindi ni wako baraka ni zako na wema wa bwana utakuwa pamoja nao nataka nimshukuru mungu kwa sababu ya mwito huu umeniongeza nguvu na ninaimani hata mimi kifika kanisani kwangu sitakuwa kama vile nilivyotoka nilivyoingia pa maana nimepata ushuhuda ambao umenipandisha cheo sijui kama wewe likuako jana wako jana wacha ule uokofu wa kuita tumbaku sukasukari hapana uokofu wa kamare kamare yani jesu bila chisanganyo yaani sijui niseme yesu bila nyongeza yesu peke yake the theiia sus kana huyo eh, nikasoma klipu nyingine ambayo nililetewa kwa wata watu wanasifu vizuri wanasifu vizuri alafu ukaja watu wamevaa black wamevaablkkidnasu deny jesus o die i denim i den im kamya kam ya deni jesus o die i can deni i denim iden im yani takani kambi watu walikwenda mmoja anasema i can't deny jesus mumewe anamwambia dinah dinahim anatujua atatusamehea mwanamke akasema aidinahm akaenda kwa mumewe anamwambia huyo mwanamume kwamba wataka mimi niwewidwa watoto wataangaliwa na nani Oho, kumbe basi wa msifu kwa sababu ya mumeo alikwe jesu mmoja hiyo ilikuwa ni, ni mchezo nafikiri mmoja amebakia yeah. Do you know i can't deny maana kifo ni faida kuishi ni bwana kuishi ni kristo kifo ni faida kill me to deny jesus ilaadai aiseii kaangalian kaangaliani <sighs> wakaangusha zile bastola chini huyo mwanamume ameanza kuongea na ndini wakafungua vilemba vyao ah, pita unafanya nini sasa chungaja namboashadab kelele zote unapiga hapo unarukaruka kumbe hata yesu hayuko ndani yako yani nilisema mungu wangu nisaidie kukipatikana kipindi kama kile nishike mkono kama kutakuwa na kipindi kama hicho ndani ya kanisa langu wakati wa sifa kama hivyo nishike mkono ili niwe na wewe hata kifo funuo ile saba kumi na moja ndiyo inasema walishinda ziti unoa kumi na moja saba walishinda kwa neno la ushuhuda Twelve. walishinda kwa ushuhuda hawakupenda maisha yao hata kufaa hiyo ndiyo ambayo naomba mungu anisaidie ili mwisho jina la kristo litukuzwe hata kama nimelazwa ombi langu sitaki ule wakati wa mwisho nimelazwa basi haya huyo hebu mnani ambaye anaweza kusema mama, mama, watu anajikuna kwanza maana yale aliyokuwa akiyafanya shuali anajikuna afikirie ya kuongea ombi langu ni kwamba yawe kama yule mwanamke mwanafunzi yanajieleza yenyewe wajane wanakuja na wanasema hizi zote ni yeye alitushonea hizi zote ni yeye alitupea vitu vya kuonekana vitu vya kuonekana wasiwasi ili kristo azidi kutukuzwa kwa sababu yeye ni mweza wa yote simama kwa miguu yako tumshukuru bwa