Hallelujah. i greet you in jesus name nawasalimu katika jina la yesu je hamjambo how are you today je asubuhi ya leo ukoji pasaka njema amen you know, excited today especially because of what is going on nimesisimka leo hasa hasa kwa sababu ya kile ambacho kinaendelea the team has no aakikundi cha sifa hawakujua chochote kile kuhusu ambacho leo the But the songs many of the songs lakini nyimbo zao nyingi they are right yani ziko sawasawa na neno la leo kichwa cha ujumbe kinasema ya English, nguvu, yani nguvu ya ufufuo wake ufufuowakeunazungumza kuhusu nguvu nguvu na na nyimbo zilikuwa ni kuhusu nguvu nguvu ya ufufuo wake nataka nikutie changamoto leo To join us in appreciating the power of His resurrection. Because if you can recognize the power of His resurrection in your life, you will be able to walk in that power. And there is nothing as useless as a powerless church. na hakuna kitu kibaya kama kanisa ambalo halina nguvu and there is nothing as good as good a church na hakuna kitu kizuri kama kanisa ambalo liko na nguvu the the is not in the multitude nguvu haiko katika lile kundi kubwa it is not in the setup of the setup na haziko katika mpangilio um, wa kanisa that power is in us. It has been put in us by the Holy Spirit, the one who lifted Jesus out of the grave. By that power, Kwa nguvu hiyo, the church is lifted. I want us to start looking at the word. You can write. I wish in your own time you read the whole of that uh, that chapter but I've just taken a small section of Na, that uh, Naatamani kwa wakati wako mwenyewe me mlango wa Isaia 59 wote But for now we are reading just up to verse 9 Lakini kwa sasa tunasoma tu kuanzia mstari wa kwanza mpaka ule wa 8 mpaka 8 tazma mkono wa bwana haukupunguka hata usiweze kuokoa wala sikio lake sizito hata lisiweze lakini maovu yenu yamewafarikisha ninyi na mungu wenu na dhambi zenu zimeuficha uso wake musiuone hata hataki kusikia kwa maana mikono yenu imetiwa unajisi kwa damu na vidole vyenu vimetiwa unajisi kwa uovu midomo yenu imenena uongo ndimi zenu zimenong'ona ubaya hapana adaiye kwa haki wala hapana atetaye kwa kweli hutumainia hat, ubatili hunena uongo hupata mimba ya madhara na kuzaa wovu huangua mayai ya fira na husuka wavu wa buibui yeye ala, alaye mayai yao hufa na hilo livunjwalo hutoka nyoka nyavu zao hazitakuwa hazi mavazi wala hawatajifunika kwa kazi zao kazi zao ni kazi za uovu na vitendo vya udhalimu vimbo mikononi mwao miguu yao hukimbilia mabaya nao hufanya haraka kumwaga damu isiyo na hatia mawazo yao ni mawazo ya uovu ukiwa na uharibifu zaonekana katika njia kuu zao njia ya amani hawaijui wala hapana hukumu ya haki katika mienendo yao wamejifanyizia njia zilizopotoka kila apitaye katika njia hizo hajui amani mstari kwa sababu hiyo hukumu ya haki imbali nasi wala haki haitufikilii twatazamia nuru na kumbe la tokea giza twatazamia mwanga lakini twaenda katika giza kuu hiyo ndiyo hali ya mwanadamu mwanadamu ambaye hana pumziko A, mwanadamu ambaye hana kristo Man without Christ is a beast. According to this word.: The thoughts of that man cannot be appreciated. The thoughts of that man cannot be appreciated.: We told that this kind of a person, he just talks and plans things. Contrary to the will of God. And we can see here that what this, what the Bible talks about this man is that even the the eggs that are, the eggs that he produces will produce serpents. mwanadamu huyu hata mayai atakayozaa hutoa nyoka when you eat them you die na unapoyala unakufa and those that are hatched they hched ebem na yale yanayoanguliwa yanakuwa nyoka We're not ti about hatuzungumzi vitu vya hali, vya kuonekana na macho haya hapa but what comes out of this person as a production lakini tunazungumzia kile ambacho kinatokana na mtu huyu kama mazao yake it is not something that you can go for si kitu ambacho unaweza kukiendea wewe if you get it unapokipata basi unaangamizwa God is talking about the state of man. When he plants something, he plants the web. You know, he, he makes the web of a spider. Let me tell you for your, for your information the, the, the animal that kills more in the world. That animal that kills more in the world is a spider. If you go to the bushes And you come across a black spider: The poison of a black spider it is so quick in killing.. faster than a snake haainauwa haraka hata kuliko ile ya and so when hen talks about the of thee ofh sid kwa hiyo anapozungumza kuhusu utando wa buibui is that the plan to kill is killiso ded inamaanisha kwamba mipango yake ya kua huwa ni mibaya sana it can kill you so instantly yaani inaweza kukua mara moja man without Christ can give you a word enough to kill you. Because it can demoralize you to a state that you die. Just a word. Somebody can just tell you do you think you can you can make out you can you can really grow in this business mtu unaweza kweli kukua katika biashara kama hii and you start developing that idea that that business cannot do well alafu unaanza kufanyia kazi hayo mawazo basi biashara hiyo haitafanya kazi do you think that your children are going to excel wewe unafikiria hivi hao watoto wako kweli wataenda kufaulu and then you start visualizing them not noti and you have no haveno of encouragement for them alafu unaweza kuyafanyia kazi hayo maneno ya kwamba watoto wako hawatafaulu na kweli ndivyo itakavyokuwa do you think that anybody loves you here wewe unafikiri ati kuna mtu anayekupenda your enemy alafu sasa wewe unaanza kuona kila mtu ni kama adui wako and you yourself alafu unajitenga na wenzako The web that man creates without Christ. It is so dangerous. And that's why we are told that there is no goodness that can be found in a man. The only power available here is the power of darkness and death. nguvu ya pekee inayopatikana kwa mtu kama huyo ni ile nguvu ya giza na kifo and you must be careful not to associate with that kind of man. na ni lazima uwe mwangalifu sana usije ukaingiliana na mtu kama huyo how then are you going to save yourself from that je utaweza kujiokwa namna gani on friday we were looking at uh, the death Of Jesus Christ and what He went through for us. And I thank God about that service. It's one service that happens within the hours that Jesus was going to the cross. Because from three. Until six. That Ma- was the time he was going through all those hard things the beatings, the accusations, the crucifixion, and death. All those hard things that were happening because man had created. Imagine th- the people who were behind it were the leaders in the synagogue. No matter how much Pilate tried to rescue Jesus, they created a, deal, a different thing. They could pull another another web that even, even Pilate himself found himself to be inthnat Every time they would have something new. Kilamara mara walikuwa na kitu cha Until they started they stopped looking at the evil of Jesus they, they were showing Pilate how evil he is. In not executing the judgment. And how dangerous it was for him not to execute the judgment. So, even without wanting to, he had to. Because of man. Without Christ. ambaye hana kristo we go yaastapoenda katika sehemu inayofuata unaposomewa katika isaya hamsini na tatu moja mpaka kumi na mbili kitabu cha isaya mlango wa hamsini na tatu moja mpaka kumi na mbilihiyo sasa ni huo mlango wote ninge katika hizi zote tusome uh, mlango wote lakini kwa sababu ya that, that one we are the whole lakini hii tunasoma mlango yaai uasma lang ni nani aliyesadiki habari tuliyoileta na mkono wa bwana umefunuliwa nani maana alikuwa mbele zake kama mche mororo kama mche na kama mzizi katika nchi kavu yeye hana umbo wala uzuri na tumuonapo hana uzuri hata tu, tumtamani alidharauliwa na kukataliwa na watu mtu wa huzuni nyingi ajuae sikitiko na kama mtu ambaye watu humficha nyuso zao alidharauliwa wala hatukumhesabu kuwa kitu hakika ameyachukua masikitiko yetu amejitwika huzuni zetu lakini tulimdhania ya kuwa amepigwa amepigwa na mungu na mungu kuteswa bali alijeruhiwa kwa makosa yetu alichubuliwa kwa maovu yetu adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake na kwa kupigwa kwake sisi tumepona mstari wa sisi sote kama kondoo tumepotea kila mmoja wetu amegeukia njia yake mwenyewe na bwana ameweka juu yake maovu yetu sisi sote alionewa lakini alinyenyekea wala hakufunua kinywa chake kaa wanakondoo kama mwanakondoo mwana apelekwaye apele machinjioni na kama vile kondoo anyama zavyo mbele yao wakatao manyoya yake naam hakufunua kinywa chake kwa kuonewa na kuhukumiwa aliondolewa na maisha yake ni nani atakayasimulia maana maanaamekatiliwa mbali na nchi ya, ya walio hai alipigwa kwa sababu ya makosa ya watu wangu wakamfanyia kaburi pamoja na wabaya na pamoja na matajiri katika kufaa kwake ingawa hakutenda jeuri wala hapakuwa na hilo, hila kinywani mwake lakini bwana aliridhika kumchubua amemhuzunisha utakapofanya utaka nafsi yake kuwa dhabihu kwa dhambi ataona uzao wake ataishi siku nyingi na mapenzi ya bwana yatafanikiwa mkononi mwake ataona mazao ya taabu ya nafsi yake na kuridhika kwa maarifa yake mtumishi wangu mwenye haki atawafanya wengi kuwa wenye haki naye atayachukua maovu yao kwa hiyo nitamgawia sehemu pamoja na wakuu naye atagawanya, atagawanya nyara pamoja nao waliohodari kwa sababu alimwaga nafsi yake hata kufa akahesabiwa pamoja na hao wakosao lakini alichukua dhambi za watu wengi na kuwaombea wakosajitunaona wa nabii isaya muda mrefu kabla yesu hajazaliwa Even Gave the picture of the power that was going to deliver man. And this power that was going to deliver man was going to come through death. We read in, the, in, the, in, the, in, the, in Isaiah 59 that man plans evil and death to one another. katika ule mlango wa hamsini na tisa tukaona kwamba mwanadamu kila mara huwa anapanga uovu na kifo kwa mmoja na mwingine now jesus comes he he is prophesied how he will come and destroy all that through his own death na unabii huu unaonyesha vile ambavyo yesu atakuja na kuangamiza huo uovu wote The, the most unfortunate person in the world Larkini, watu wa sana, unfortunate yani, I, I, I, how can we put it eh, bahati. Bahati. Yani, he, he was born to die he was born to die yani, ye, watu, ili afe. Can, can you imagine yourself being just born to die wewe hebu ujifikirie mwenyewe yaani ue umezaliwa tu ili uje ufe. but he was going to die to secure everybody lakini alikuwa ni afe ili aweze kumkomboa kila mtu whatever they thought was was evil god knew it was for good that he must die to save mankind chochote kile ambacho alikiona kuwa ni uovu mungu alijua alikifanya hivyo ili aweze kuokoa mwanadamu alipokuwa anapitia uchungu hakulalamika wee told that even as he endured the pain he, he, he settled like a ship being cheered of iswool tunaambiwa ya kwamba hata katika ule uchungu wote alitulia tu kama vile tumeambiwa kwamba alitulia kama vile kondoo anayekatwa manyoya yake that is the best experience a thebest experiences in the h of the shearer. hiyo ndiyo hali ya kondo hufurahia wakati manyoya yake yanakatwa yakitolewa kama vile nazi atunafurahia wakati umeketi kwa kinyozi hivi ni nani hulia waati wanaume ni nani hula wakati unakatwa manyoya si siwa umetulia vizuri basi alitulia hivyo through through the things he was going through, he was was going like a in of a yaani katika ule uchungu wote aliokuwa anapitia alitulia tu kama yule kondoo ambaye alikuwa anakatwa manyoya yake and he never complained na hakulalamika knew his death was going to be very very powerful maana alijua kwamba kifo chake basi kilikuwa kitaenda kuwa na nguvu sana isaiah saw him long before he was born isaiah alimuona muda mrefu kabla hajazaliwa he saw him dying a very death na akamuona akifa kifo cha uchungu sana he saw him going through a a-a lot lot of a lot of a lot of uh, a lot of uh, pain before the death na akamuona akipitia uchungu mwingi kabla kufa kwake but it's like it is what he was longing for Na nikana kwamba hicho ndicho ambacho alikuwa yakitaka. And sure thing that is what he was longing for. Ni sure thing is what he was longing and for. Na kwa hakika hicho ndicho ambacho alikuwa nakitaka. Because severally he told the people that he is going to go he is going to die. Maana hata aliambia watu kwamba ataenda kufa. I limit it is inevitable that I die so that you may move on to the next level. If I don't die, you are not moving to the next level. There will be no power to shift you to the next level. There will be no power for your resurrection. And so he went through it. na kwa hiyo basi akapitia hayo mateso willingly he went through it kwa kupenda tu alipitia hayo mateso and when he was in the garden his disciples tried to fight for him na alipokuwa pale katika pale getsemane wanafunzi wake walijaribu kumpigania Peter, a knife and, uh, a and cut us. one kumpiganiata hey etro aliweza I mean, I mean. kuchomoa upanga wake na akakata sikio la ule mlinzi wa makuhani I'm sure he moved like lightning <laughs> najua alivifanya tu mara moja And say, no, take it maramojanayesu akasema hapana rudisha upanga wako i have ability to to call a host of angels to fight for me na akamwambia kwamba ninao uwezo wa kuita jeshi la malaika lije linipiganie I don't need to be rescued. Because he knew if he was rescued, then this power through his death could not have been. We are not supposed to mourn his death. Whenever we go to funerals, and the way people put uh, the write in, in those uh, pamphlets, we are celebrating a life well-lived. We are celebrating the life of so-and-so.:: But most of the time there is no truth. lakini mara nyingi huwa hakuna ukweli wowote ndani yake because all the bad things about that person we don't speak maana yale mambo yote mabaya kuhusu huyo mtu huwe hayasemwi i remember one time we were a cousin, one of our cousins nakumbuka kuna wakati mmoja tulikuwa tunazika binamu yetu man na babake akasema mmee-the catholic father fadha wa katoliki akasema ya kwamba mmesema vyema kuhusu huyu mtu and he, he is a of of that of those, those family members na huyo fadha pia alikuwa ni wa hao uh, waliokuwa wanazikana said said you have said well about this man na akasema mmesema vyema kuhusu mtu huyu but one thing i know about him lakini kitu kimoja anajua kumhusu yeye anaweza kupata pesa kutoka kwako kwa rahisi but he will never pay back na hata kulipa kamwe we don't say those things vitu kama hivo huo havisemwi lakini huyo fadha alikisema and that is the truth na huo ndio uliokoa ukweli my wife is a witness once one time i, I told him not to come to come my house again mke wangu ni shahidi kuna wakati ambapo nlimwambia asiwahikuja nyumbani kwangu tena Because that is the way he was because if he stays in a house, something is going to go wrong. We celebrate the life of these people as we so presented to people, Kama vi- Kama vi- vi kwa watu. but sometimes we are happy that they are gone. <laughs> wakati mwingine hata hivyo tunafurahia kwamba wameondoka now Who ever pay pay my debt ever pay that debt that na wengine huku wanalalamika hai jamani nani atalipa hilo deni langu but for jesus we celebrate his death lakini kwa yesu tunasherekea kifo chake if you you don't don't celebrate the the death of jesus you don't know the power that is able to transform o kama aa huwezi kusherekea kifo cha yesu basi hujui zile nguvu ambazo ziko katika kifo hicho ambazo zinaweza kukubadilisha wewe mimi binafsi sijui wewe ninafurahi maana alikufa pale msalabani for my mtalabani kwa ajili yangu and i his death. na, na kifo he yangua nakisherekea kioh Able to transform me maana pale aliwachilia ile nguvu ambayo iliweza kunibadilisha my wife tried so much to tell me that god is calling me mke wangu alijaribu sana kuniambia ya kwamba mungu ananiita my son would come and and tell me in the morning daddy are we going to church together and then i ananiitaa Sleepy and I snoring. I cover my head with a with a blanket. But one day, he came to the bar where I was drinking, and it transformed my life. lakini siku moja huu yesu alikuja katika ile baa ambapo nilikuwa nanywa na akanibadilisha i need to be to. i did did not need need to to be be hata sikuhitaji na mtu akanibadilishahata skuhitaji kuuubiriwana mu cha kwanza alichukua ule ulevi wote katika ile hile, pombe ilalichukua ile makali ya pombe alichukua ile makali ya pombe yote katika kile kinywaji kinywai like na kama maji so from six two three it's like i was drinking water kwa yuko nziya ansa kumina mbili sa nilikuwa na hisi kana kwa mbani ya maajia nta ya ask my friend what is wrong with the beer today nta ya kula isabella wenza ayo kona nini little did i know that jesus had come to visit us there and the following day i would be born again bure sikujua kwamba yesu alikuwa amekututembelea pale na siku iliyofuata ningeenda kuokoka an example of his power huo ni mfano tu wa nguvu yake the the following day i was crying and and and in the of my wife a full congregation with tears and mucus streaming down siku iliyofuata nilikuwa basi nalia sana machozi makamasi kila kitu ikitoka mbele ya mke wangu na mbele ya kanisa anisalote i i i I waited my hanky and it was a big one and it, until it could it was useless I asked my wife if she had one and she gave me hers. I transformed it <laughs> I asked her for another I said i didn't have another I don't know one <laughs> nikamuliza kama na kingine lakini akaniambia ah, sina kingine nilikuwa nimebakimoja kwa hiyo ikabidi nibaki tu na makamasi yangu na machozi yangu mbele za watu death nguvu katika kifo cha yesu transforming power nguvu ya kubadilisha and when i got out of kubadilishana nilipotoka tu katika ile kanisa nilianza kufanya kufanyaii there is power transforming power transforming in the death of jesus kuna nguvu ya kubadilisha katika kifo cha yesu and that's why we celebrate it na ndio maana tunakisherekea death we don't celebrate kifo kingine chochote kile hatukisherekei sijui kukuhusu wewe lakini hicho ndio kifo cha pekee ambacho hukisherekea It doesn't matter how much you have written in the pamphlets, what I know, this is the only day that I can celebrate. Because it is powerful. And I experienced it, and I know it is true. So, for Jesus to die on the cross. it is not a los to the church kwahiyo kwa yesu kuva msalabani si hasara kwa kanisa neither was, was it a aloss to god or even jesus himself na hata pia haikuwa hasara kwa mungu hata kwa yesu mwenyewe thats why we can hivyo ndivyo tunaweza kusema so when it comes to good friday we don't moan and pul aon inapokuja basi ni jumba njema hatutakiwi kuvaa uso uliokunjamana na kulia because our lord was killed on that day kuliahati At, kwa sababu bwana wetu aliwawa katika siku hii he didn't die, be there. kama hangekufa ungekuwa unaketi hapo umeketi Rise up and simama na usherekee kifo cha those that accept that erin are delivered maana neno limeshatwambia tayari wale waliokubali dhabihu hiyo waliweza kuokolewa kwangu mimi nilikubali dhabihu hiyo for every offering, you, every you accept the ila dhabihu huwa unakubali una kifo cha hiyo dhabihu even those people who give their their loved loved ones ones as offerings they have already accepted the death of their loved ones. hata wale wanaotoa wapendwa wao kama dhabihu huwa tayari wamekubali kifo cha hao wapendwa wao fact, they, they, they won't want those to... kwa maneno mengine ni kwamba hawangetaka watu hao waishi because their death means maana kufa kwao kunamaanisha ni faida kwao kusomewe sasa katika injili ya yohana mlango wa ishirini moja mpaka kumi na nane injili ya yohana moja mpaka yohana kumi na nane hata siku ya kwanza ya juma maryamu magdaleni alikwenda kaburini alfajiri kungali giza bado akaliona lile jiwe limeondolewa kaburini basi akaenda mbio akafika kwa simoni petro na kwa yule mwanafunzi mwingine ambaye yesu alimpenda akawaambia wamemuondoa bwana kaburini wala hatujui walikomweka basi petro akatoka na yule mwanafunzi mwingine wakashika njia kwenda kaburini wakaenda mbio wote wawili na yule mwanafunzi mwingine akaenda mbio upesi kuliko petro akawa wa kwanza kufika kaburini akainama na kuchungulia akaona vitambaa vya sanda vimelala lakini hakuingia basi akaja simoni petro akaingia ndani ya kaburi akavitazama vit, aka vitambaa vilivyolala na ile leso iliyokuwako kichwani pake haikulala pamoja na vitambaa bali imezongwazongwa mbali mahali pa peke yake basi ndipo alipoingia naye yule mwanafunzi mwingine aliyekuwa wakwanza wa kufika kaburini akaona na kuamini kwa maana hawajalifahamu bado andiko ya kwamba imempasa kufufuka basi wale wanafunzi wakaenda zao tena nyumbani kwao Kuminamoja, lakini maryamu alikuwa akisimama karibu na kaburi nje yake analia basi akilia hivi alinama na kuchungulia ndani ya kaburi akaona malaika wawili wenye mavazi meupe wameketi mmoja kichwani na mmoja miguuni hapo ulipolazwa mwili wake yesu nao wakamwambia mama unalilia nini akawaambia kwa sababu wamemuondoa bwana wangu wala mimi sijui walikomweka naye akiisha kusema hayo akageuka nyuma akamuona yesu amesimama asijue ya kuwa ni yesu yesu akamwambia mama unalilia nini unamtafuta nani naye huku akidhani ya kuwa ni mtunza bustani akamwambia bwana ikiwa umemchukua wewe uniambie ulipomweka nami nitamwondoa yesu akamwambia mariamu yeye akageuka akamwambia kwa kibrania rabon yaani mwalimu wangu yesu akamwambia usinishike kwa maana sijapaa kwenda kwa baba lakini enenda kwa ndugu zangu ukawaambie ninapaa kwenda kwa baba yangu naye ni baba yenu kwa mungu wangu naye ni mungu wenu aamagdaleni akaenda akawapasha wanafunzi habari ya, ya kwamba nimemwona bwana na ya kwamba amemwambia hayo hayobado so, tunaangalia hizi nguvu zisizo za kawaida kawaidatoaatao hizi nguvu zilikuja kwa watu ambao walikuwa wanasikitika kwamba bwana wao amekufa and if an ifhis powerif you, if you think about this scenario when you have lost a loved one who is in the lord it, um, it can really encourage you kama unaweza kuona taswira kama hii na umepoteza mpendwa wako ambaye alikuwa katika bwana it can give you power to continue inaweza kukupatia nguvu hata yakupitia hali hiyo it is always satisfying to know that somebody has died in the lord kila mara huwa inatosheleza kujua kwamba mtu fulani amekufa akiwa ndani ya bwana because the lord himself when he died maana bwana alipokufa the people were sorrowful watu walikuwa wamesikitika sana and and they came and found the body had been stolen according to them na kulingana nao walipokuja wakaona mwili umeibiwa according to them kulingana nao were they, you know, it's like it puts to injury nikana kwamba iliongeza ule uchungu waliokuwa wanasikia tayari They they they didn't know what to do next. Sasa You know this, he died on Friday. Sasa he died on Friday. Sasa, on Saturday they continued with the with, with the Passover. and Sabato. And now on Sunday morning Alamu? a day like today, they get the news the body is also missing. alafu alfajiri siku ya jumapili kama hivi leo wakapata habari kwamba mwili umeibiwa it was too much for them ilikuwa ni zaidi kwao and the the person who came with the news was one of them so she wasn't lying na yule aliyekuja na habari hizo alikuwa ni mmoja wao kwa hiyo kwa hakika alikuwa wadanganyi nakumbuka mwezi wa pili uh, tarehe ishiri na nane mwaka wa tisaini na nne murdered tulipopata habari ya kwamba babu yangu ambayo nimetajwa jina lake ameuawa and the body was missing na mwili ulikuwa umepotea nobody knew where he was hakuna aliyejua huo mwili uko wapi Because the ones who killed him put him in a bag and threw him in the river. So the search for the body did not yield any fruit. Not only the family was in grief, but the whole village was in grief. si familia pekee yake ambao walikuwa katika hali ya kuomboleza lakini hata kijiji kizima kilikuwa katika hali ya kuomboleza and and it was a terrifying sight because there were were policemen policemen over and those days policemen were feared animals na ilikuwa basi ni hali ya kutisha maana maskari walikuwa wamejaa kila mahali na wakati huo maaskari walikuwa ni hatari so you can imagine the scenario unaweza kufikiria hiyo taswira vile vileilio The had died sasa kwa hao bwana wao wamekufa after barrio, they kept soldiers there to guard the body baada ya kumzika wakaweka maskari pale kulinda ule mwili na ile kaburi and now the body is missing na sasa mwili umepotea and they cannot move hanov They cannot move out to go anywhere because if, if the master has been killed, what about us it was a bad feeling so after viewing the empty grave, they went back and locked them up themselves up. And, the, and Mary being a strong woman like the yeah. Na Mary akiwa ni mwanamke mkakamavu um, sana Unajua wanawake hata wakati kama huo wanaweza kuenje na wasiulizwe na mtu lakini mwanaume unagotwa vilivyo Eh hey. So Mary was remained at the grave site Kwa oh, hiyo Maria Mariamu akabaki pale katika kando kando ya bahari aya weeping for the lost of the master and the laws of the body. But when she looked into the grave and saw so where the body was lying, one angel here, the other angel there. The body wasn't there. mwili ulikuwa hauko but there were two angels lakini malaika walikuwepo wawili why are you crying alafu akamuuliza mwanamke mbona unalia nothing to cry about hakuna chochote cha kulia kuhusu kuhusu na kifo cha yesu there is nothing to cry about about krist hakuna chochote cha kulia kuhusu mwili wake ambao hauonekani he has risen. He's not here e na wakamwambia amefufuka hayumo tena hapa kaburini you you know it, it was, you know it was like a dream jambo hili kwake yeye lilionekana kama you come to such things unapokutana na vitu kama hivyo unaweza kufikiria kwamba unaota ndoto and when she she got out then she confronts another man who asks, why are you crying alipotoka akakutana na mwanamume mwingine ambaye pia alimuuliza mwanamke mbona unalia now they became three witnesses who were asking her why she was crying sasa wakawa ni mashahidi watatu ambao walikuwa wanamuuliza kwanini analia. And she, she it was a kwa vile alikuwa al hajui akamwambia tafadhali kama ni niwe umeuchukua niambie pale huko ili nikauchukue But when she heard the, familiar, the that very familiar voice Lakin, mary. lakini alipoisikia ile sauti na akaitambua mary me, mary then she, her eyes were opened alafu macho yake and, and he said tisha na ndipo akamwita mwalimu wangu and he said don't touch me na yesu akamwambia akamwambiausinigus I've not presented myself to the father yet. Bado sijaenda kwa babangu. But go and tell my brothers that I am going to my father who is your father. Lakini akamwambia, lakini naenda kumwambia ndugu zako kwamba naenda kwa babangu ambaye pia ni baba My God who is your God. Mungu wangu nyinyi pia ni Mungu But tell them we are meeting. We are going to meet as I told them. Lakini waambie tunakuja kukutana kama vile nilivyowaambia. And now she went, she ran back to the same people with a different message this time. I have seen the Lord. If you are living in Christ, if you are born again and you don't see the Lord in the eyes of your might, macho ya rohoni. If you don't see him alive Then you are missing this supernatural power made available. Because the two angels and Jesus himself confirmed of his resurrection. maana malaika wale wawili na yesu mwenyewe walithibitisha kufufuka kwake and confirmed it to a human being like you and me na wakaithibitisha kwa mwanadamu kama wewe na mimi. so you have reason to believe it mimioo unayo sababu ya kuamini jambo hilo. it matter what people are preaching and saying and saying talking nonsense against it. haijalishi watu wanasema nini kuhusu jambo hilo Kinyume kinyume na, na ufufuo huo you should know the truth truth and go with that truth. ni lazima ujue ukweli na utembee na huo ukweli the, the grave was left open kaburi iliwachwa na bwana alitoka pale nani na hakuburutwa na mtu and he was not mtuar na hakuwa nabo When he removed the napkin that was wrapping his head, he folded it well and kept it aside. And then the the, the, the clothes also was left there. And he went. Where he got other clothes, don't ask me. I wasn't there. <laughs> But those things that he was tied with, he left them there. He didn't need them. They, they meant death. He Laki, left them there. Lakine, zile mango za, za kuzikiwa, wa ndani. Yeah, he didn't need them. <laughs> Even before he had gone to the father, he stood there dressed. He didn't stand there naked before Mary. na hata alipoenda kwa baba alikuwa amevaa vizuri sana hakuenda kwa baba akiwa akiwatuhata hakusimama mbele ya mbeleyamariatuputupu alikuwa na nguo tena safi amen amen He proved that we we we are are are going even if our clothes are going to be eaten by when we are buried we will not rise naked alithibitisha kwamba hata kama ukiwa umesha zikoa manguo yameshaliwa na wadudu a- a, ukiwa tupu you will be dressed utakuwa umevishwa nguo nzuri ready to meet the master ukiwa tayari kwenda kukutana na bwana this supernatural power is able to dress you maana nguvu zake zisizo za kawaida zina uwezo wa kukuvisha wewe labda wengi wetu walikuwa hawajui kuvaa kabla hawajaokoka you look aloud and see how they are dressed hawajaokokae unaweza kuangalia na uone vile walivyovaa vizuri because of of that power of resurrection kwa sababu ya ya hiyo nguvu ufufuo amen amen even if you you don't have have many clothes at least you have a clean one hata kama hauna nguo nyingi lakini angalau yini laini anaa ona kamoja mbao ikaaanalau ko na ile ya jumapili ambayo ni nzuri kama tu vile yesu alikuwa na hiyo moja ambayo hiyo jumapili akaenda nayo amen amen power power supernatural power, is able to do hizi nguvu zisizo za kawaida zinaweza kufanya mambo mengi katika maisha yetu amen yetukusomewe andiko letu la mwisho katika matendo ya mitume mbili moja mpaka ishirini na nne matendo ya mitume mlango ni wa pili mstari wa kwanza mpaka wa ishirini na nne matendo mbili, moja hadi 24. hata ilipotimia siku ya pentecoste walikwako wote mahali pamoja kukaja ghafla toka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kasi ukaijaza nyumba yote waliokuwa wameketi <clears throat> ukawatokea ndimi zilizogawanyikana kama ndimi za moto uliowakalia kila mmoja wao wote wakajazwa roho mtakatifu wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama roho alivyoajalia kutamka na walikuako wali yerusalemu wayahudi wakikaa watu wataua watu wa kila taifa chini ya mbingu basi sauti hii iliposikiwa makutano walikutanika wakashikwa na fadhaa kwa kuwa kila mmoja aliwasikia wakisema kwa lugha yake mwenyewe wakashangaa wote wakastajabu na tazama hawa wote wasemao si wagalilaya imekuwaja basi sisi kusikia kila mtu lugha yetu tuliozaliwa nayo waripathi na wamedi na waelami wa nao wakao mesopotamia uyahudi na kapadokia ponto na asia frigia na pamfilia misri na pande za libya karibu na krene na wageni watokao rumi wayahudi waongofu wakrete waarabu tunawasikia hawa wakisema kwa lugha zetu matendo makuu ya mungu wakashangaa wote wakaingiwa na shaka wakiambiana maana yake ni nini mambo haya wengine walidhi haki wakisema wamelewa kwa mvinyo mpya lakini petro akisimama pamoja na wale kumi na mmoja akapata sauti yake akawaambia enyi watu wa uyahudi na ninyi nyote mkaao yerusalemu lijueni jambo hili mkasikilize maneno yangu sivyo mnavyodhania watu hawa kuwa, wa, kuwa watu hawa hawakulewa kwa maana ni saa tatu ya mchana lakini jambo hili ni lile lillonenwa kwa kinywa cha nabii yoeli itakuwa siku ya mwisho asema mungu nitamwagia watu wote roho yangu na wana wenu na binti zenu watatabiri na vijana wenu wataona maono na wazee wenu wataota ndoto naam na siku zile nitawamwagia watumishi wangu wanaume na wanawake roho yangu nao watatabiri nami nitatoa ajabu katika mbingu juu ya juu na ishara katika nchi chini damu na moto na mvuke wa moshi jua litageuka kuwa giza na mwezi kuwa damu kabla ya kuja ile siku ya bwana iliyokuu iliyodhahiri na itakuwa kila atakayiitia jina la bwana ataokolewa enyi waume wa, wa israeli sikilizeni maneno haya yesu wa nazareti mtu, mtu aliyedhihirishwa kwenu na mungu kwa miujiza na ajabu na ishara ambazo mungu alizifanya kwa mkono wake kati yenu kama ninyi wenyewe mnavyojua mtu huyu alipotolewa kwa shauri la mungu lililokusudiwa na kwa kujua kwake tangu zamani ninyi mkamsulubisha kwa mikono ya watu wabaya mkamua ambaye mungu alifufua akiufungua uchungu wa mauti Pasababo, haikuwezekana ashikwe nao. Amen. Now this power has the ability to give us the church great power. Ah uh, ah uh, ah. Uh. kanisa If Christ did not die and resurrect. We could not have received this power of the Holy Spirit. Enabling us also even to communicate to strangers and to convince them and to convict them of sin so that they can turn back. To God. With this power of the Holy Spirit, we are able to be encouraged that we are, getting, we are heading in the right direction. Remember the woman at the, in John chapter 4, the woman at the well. When she was told that she'll be given water that, uh, that is going to, to swell in her. remember when jesus stood in the, in the, in, in, in the midst of a crowd and said, if any man thirst, let him come unto me and drink. when he was speaking about the holy spirit, hapo walikuwa wanazungumza kuhusu roho mtakatifu this power when we recognize it hii nguvu tunapoitambua it is able to make us usandidates of drinking of the spirit of god inaweza kutufanya tuwe watainiwa wakunywa hii, hii nguvu ya roho mtakatifu and with that we can be able now to work and do the mirales hats na, na kwa hiyo tunaweza basi kufanya kazi na, uh, uh, ya, na kufanya miujiz. and when people dispute like they disputed this time na wakati watu waiaanao waharahu kama vile waliwadharau wakati huo the yes we are drunk but not the way you think na wakaambiwa ndio tumelewa lakini hatukulewa na mvinyo the reason why we we feel more and more and and must come and worship uh, uh, kwa sababu The reason why we feel all the time we must worship. We must congregate in the church. We must love one another. Despite whatever has been going on, it is because of the power of the Holy Spirit that is driving us. ni kwa sababu ya nguvu ya roh mtakatifu ambayo inatusukuma kutoka ndani we are drunk with that power yani tumeelewa na hiyo nguvu nguvu the the power of the holy spirit ya roho mtakatifu and we can do what naturally people cannot do na tunaweza kufanya kitu ambacho kwa kwa hali ya kawaida watu hawezi kufanya the other day i was talking with somebody and that person was me you know we we don't go to church because we are past the age siku ilengine nikawa nazungumza na mtu mwingine akwa anasema unajua sisi hatuwezi kwenda kanisani maana umri wetu umepita i keep keep on on growing growing but for us we will nikamwambia umepitaiikamwambia endelea kuzeeka hivyo hivyo lakini kwetu sisi tutaendelea kuwa wachanga because there is a driving force inside us maana kuna hiyo nguvu ambayo inatusukuma ndani yetu I don't want to mention the name. And I said, Okay. If you want to stay at home, keep on. But there are churches around you who will uh, come you even at your age. nipo si Yes, and you allow the power of the Holy Spirit to work in you. na uruhusu nguvu ya roho mtakatifu ifanye kazi ndani yako this power was able to remove jesus from the grave nguvu hino iliweza kumtoa yesu pale kaburini as a-as paul as, as peter said because death could not be able to hold him kama vile peter- petro alivyosema kwamba kwa sababu kifo hakingeweza kumshikilia this power as we read it was by, by prophet joel nguvu hii kama tumesoma ilikuwa imetabiriwa na nabii in these days and it is yoheli ya kwamba katika siku hizo ambapo ni siku hizi god will pour his spirits upon M us. mungu atamwaga roho wake juu yetu even upon our children yetui hata juu ya watoto wetu na wajukuu zetu Power is there to stay If you feel like you have gone down, just rise up again God will charge you with the spirit with the spirit And this power will resurrect you. even in any area where you have been diminishing na nguvu hizi zitakufufua katika kila eneo ambapo umekuwa unadidimia have you been unable to pray? The holy unadidimiaje umekuwa umeshindwa kuomba roho mtakatifu anaweza kukuwezesha have you you been unable even to love love he can make kukuwezeshae umeshindwa hata kupenda mtu roho anaweza kufanya ukapenda kila mtu in any area where you have been Going down, he can just revamp you. Amen. Amen. And this is the power we are preaching. And it is the power enabling us to preach. Because even at the old age we will still be preaching. We will keep on. we will keep on tutaendelea hivohiiv i, have, have like I heiihata inapofika in ni kutembea na mkongojo na mina hiyo bado nitaweza kuhubiri maana hiyo nguvu iko ndani yangu There comes time you don't much like this kutafika wakati ambao hatawezi kwenda mbio mbio hipo. one one at the back, the back other one in front mkono mwingine umeshikilia mgongo na umeshikilia mkongojo but the the power power is is still in in you lakini nguvu nguvu bado iko ndani amen amen amen this power is not about to to go hii popote ipo ili kudumu when i cool down I will cool down ieehiiamkonoouuihaeooteoiiu nitaenda chini bado nikiwa na hiyo nguvu it will not allow me to haita niruhusu kurudi nyuma i invite you to this power na kukaribisha kwa nguvu hii enjoy this power of resurrection hifurahikia nguvu hii ya ufufuo maana alipofufuka aliwachilia hiyo nguvu kwetu sisi eipokeetu receive it pokea hiyo it pokea nguvu ya, the power of pokea hiyo ya Go out and preach with the power enda nje ukahubiri na hiyo nguvu amen amen god bless you mungu nguvunmunu akubarii