ananongonezea mshirika wangu pale nikasema watoto wanamaliza ujumbe wangu bwana asifiwe msafiri tunaangalia msafiri huyu kama unanuia kuifanya kama ni safari ya gari kama ni ya miguu ama ni ya pikipiki ama ni ya beskeli lazima uikadirie na umbali wa wahuo safari pia lazima uukadirie ndio uitwe msafiri bwana yesu asifiwe kama ni safari ya siku nyingi kuna vitu fulani utajitayarisha navyo katika hiyo safari ili usishinde njiani ama usije ukaibika na hiyo safari maana kama unaenda mombasa na ukitafuta tikiti ya mavueni juye ukifika mavueni utashukishwa kwa hivyo kama unaenda mombasa ni lazima utafute tikiti ya kukufikisha mombasa si ubebe tikiti ya mavueni ndio uitwe unasafiri kuenda mombasa na kama ni safari ya kuenda kulala ama kama ni safari ya siku tatu ni lazima utatafuta nguo ya siku ya kwanza siku ya pili mpaka hizo siku zote ambazo utaenda kukaa huko halafu ubebe huo mzigo ambao utakufanya usa usafiri hivyo ndivyo msafiri anavyofanya si mimi peke yangu hata wewe labda pengine unaweza sema nitabeba nguo mbili asubuhi nitafua ukiwa huna basi lakini kama uko nazo lazima utabeba na huko ambako unaenda ukaye lazima pia ujitayarishe nako labda unaenda kwa mjomba labda unaenda kwenu lazima wajuwe kuna mtu anakuja bwana yesu asifiwe msafiri huyo na katika hiyo safari jamani humo njiani kuna vitu ambavyo vitavitatokezea wewe utakuwa hukujitayarisha navyo labda gari ikaharibike njiani hivyo hukujitayarisha navyo lakini wewe umejitayarisha kufika wapi mombasa haijalishi utachukua masaa mangapi kuenda mombasa lakini unajua kutoka hapa mpaka mombasa gari kama inaenda vizuri unakadiria kama inaenda vizuri labda lisalimoja na nusu ama labda saa moja ama yaani kule unaenda ni lazima uwe unajua utasafiri vipi umuhimu wewe ni msafiri sasa ujitayarishe na hiyo safari yako kule unaenda bwana yesu asifiwe tunaangalia hapa wana wa israeli walipokuwa wametoka katika nchi ya utumwa hao waliambiwa kuwa hiyo safari yao ama tunasoma ya kwamba safari yao ilikuwa ni ya siku arobaini usiku na mchana wanatembea usiku na mchana afadhali wewe hata kama unasafiri kwenda nairobi unaweza lala hata kwa gari lakini hao safari yao haikueahawakuenda na, na gari walikuwa wanasafiri na miguu siku arobaini usiku na mchana ujuwe hata wewe kama wasafiri na gari ukienda safari ya mbali ukishuka unasikia umechoka unasikia huo mwili umechoka kabisa kwa sababu ya huko kusafiri hata kama umesafiri na gari na kama unasafiri na miguu unajua kutoka hapa paka ngamani hee, nitachoka na ukisafiri na miguu hapa paka ngamani ukifika umechoka tena hata, hata haizafika kesho utasafiri tu mchana mmoja hapa paka ngamani na ukifika umechoka aya hawa walisafiri f days siku arobaini mchana na usiku wanaenda tu walisafiri siku arobaini mchana na usiku hiyo safari yao ya kuelekea kanani bwana yesu asifiwe tusome kutoka imtu anisomee maana sione ui kutoka tatu, mstari wa 7ilikuwa hapo farao alipokwisha kuwaacha watu hao waende zao mungu hakuwaongoza kwa njia ya nchi ya wa wafilisi ijapokuwa ilikuwa ni ya karibu maana mungu alisema wasije wakagairi watu hawa hapo watakapokutana na vita na kurudi misri Manasifiwe. hawa wana waisraeli walikuwa wametayarika walikuwa wamejitayarisha vya kutosha kwa sababu hiyo misukosuko ambayo tunasoma huko nyuma kujitayarisha na hiyo safari yao ilikuwa ni hali ngumu lakini ikafika wakati farao akawaachilia farao alikuwa na wakataza wasitoke katika ile nchi ambao walikuwa wanaishi walikuwa wamechukuliwa katika nchi ya utumwa lakini mapenzi ya mungu yalikuwa ni wale wana waisraeli wasiishi pale mahali sasa kule kutoka huyu kiongozi musa alikuwa mpaka aombe ruhusa kutoka kwa farao ndio hawa waachiliwe lakini haikuwa rahisi kulikuwa kuna hatua nyingi ambazo wamechukua mpaka kufikia hiyo siku farao amekubali kuwaachilia hata hivyo farao alipowaachilia kulikuwa kuna njia tu nyingi tu za kuwafanya wafike tu haraka katika ile nchi ambao walikuwa wameahidiwa lakini haikuwa hivyo ndio hapa tunasoma ya kwamba mungu akawazungusha hao watu kwa njia ya mbali ili alijua ya kwamba akiwapitisha katika ile njia rahisi wakati watakapokutanahi kutana na hizo changamoto za hiyo safari watarudi hivyo vita vya safari hiyo yao ambao walikuwa wamepangiwa wanatoka kutoka ile nchi ya utumwa ambayo ni raha kabisa kutoka mahali ambapo ni pa utumwa na unaenda mahali ambapo ni kwenu ambao utaishi ukiwa na uhuru lakini hapo hapo mungu akawaangalia hizo nia zao ukasema hapana kulikuwa tu kuna njia tu ya rahisi ya kuingia kwa wafilisi hiyo na tayari wafike kanani lakini akaona hawa watu nitakapowaongoza na hii njia watakutana na vita huko na watarudi maana ni karibu bwana asifiwe ndio maana akawafanya wazunguke wapitie njia ya mbali tena ya tabu zaidi ambayo iliwafanya wamjuu wajue kuwa kuna mungu ambaye anawaongoza bwana yesu asifiwe tuendelee lakini mungu akawazungusha hawo watu kwa njia ya bara kando ya bahari ya shamu wana waisraeli wakakwea kutoka nchi ya misri hali wamevaa silaha msa akaichukua ile mifupa ya yusufu pamoja naye maana alikuwa amewaapisha sana wana waisraeli akisema mungu hana budi atawajilia ninyi nanyi mtaichukua, mtaichukua mfupa yangu kutoka hapa pamoja nanye na nao wakasafiri kutoka skoti wakapiga kambi etamu kwenye mpaka wa ile jangwa anasikie katika ile safari yao ya kuenda na miguu si gari hatukuwambewa wameenda na gari wakaenda wakafika mahali wakapiga kambi kwa sababu walikuwa wameambiwa kuwa wakifika pale wapige kambi mahali jangwani jangwani pale palikuwa hakuna maji jangwani pale palikuwa hakuna duka jangwani pale palikuwa hakuna kivuli kwa hivyo mvua yao jua lao njaa yao kiu pia yao maana jangwani huwa hakuna kitu na wangepitia tu na vichochoro wakakutana maduka wakanwa soda wakanwa maziwa lakini wakapitishwa na ile njia ambayo walifika mahali wakakwama kukawa ni jangwa hakuna chochote atatunaimba hakuna chochote atani jangwani hakuna chochote hata kama unatembea ama unataka kuenda kuogelea ukifika baharini baharini tu pale kwenye jangwa ho hakuna duka ama watalii huwa wanaweka wana maduka huko ukifika huko kwenda kuogelea kisikia ki unanunua maji huwa hakuna jangwani yani pale kando kando ya bahari huwa hakuna chochote hata kivuli chenyewe hakuna labda ujifiche katika miti ya mikoko tena si kote ambako iko kuna mahali ni mchanga tu mpaka juu na hao wakaenda wakapiga kambi hapo mpaka walile jangwa tuendelee bwana ni nuru yangu na wokovu wangu bwana naye akawatangulia mchana ndani ya wingu mfano wa nguzo ili awaongoze njia na usiku ndani ya moto mfano wa nguzo ili kuopa nuru wapate kusafiri mchana na usiku ile nguzo ya. ya wingu haikuondoka mchana wala ile nguzo ya moto haikuondoka usiku mbele ya hawa watu kwa sababu ilikuwa ni mapenzi ya mungu hawa watu wasafiri salama mungu nguzo nguzo ya moto ambayo ilikuwa mfano wa kama wingu ili iwaongoze katika ile safari na hawa watu walikuwa wanatembea wakiongozwa na hilo wingu hilo wingu halikuwaondokea usiku ili kuwe nuru maana katika mazingira yetu ya kawaida kama hakuna mwezi huwa kunagiza kukiwa kuna giza huwezi tembea kabisa labda uchukue kitochi siku hizi kuna vitu vingi vya kusafira to naweza kuwa una kisimu chako na nakunagiza ukawasha lakini hao hawakuwa na kisimu wala hawakuwa na taa wala hakukuwa na mmilika mwizi isipokuwa mungu akawaongoza aka na wingu ambalo likuwa ni, ni mfano wa nguzo ikisimama ikisi hivi unaona mpaka baharini huko yani ikawa hiyo ndio inawaongoza hawa watu ili wasafiri vyema bwana yesu asipiwe mungu alikuwa anawapenda jamani hawa watu tuangalie kutoka hiyo hiyo kutoka kumi na nne kumi na nne na mstari wa kumi hata farao alipokaribia na wa waisraeli wakainua wa macho yao na tazama wamisri wanakuja nyuma yao wakaogopa sana wana waisraeli wakamlilia bwana wakamwambia musa je kwa sababu hapakuwa na makaburi katika misri umetutoa huko ili tufye jangwani mbona umetutendea haya kututoa katika nchi ya misri angalia jinsi vile mungu alivyokuwa nawapenda hawa watu amewatayarisha siku nyingi na katika hiyo safari akahakikisha yuko pamoja nao ndio maana akawapatia nuru wakati wa usiku wakati wa mchana jua lilikuwa tayari linawaka linawaongoza na usiku akawa amewawekea ilile ili, linguzo ili liwaongoze wakati wa usiku lakini hata hivyo hivyo walipoona sasa hilo jeshi la farao liko huko nyuma linawafuata wakaanza kunungunika hawakujua ya kwamba huyu mungu ambaye amewafanyia hayo mema yote tangu walipoanza hiyo safari kuna mema ambayo anaendelea kuwafanyia wakaanza kunung'unika walipotu geu za macho wakaangalia hee hawa wanakuja na tena wako mahali jangwani nyuma hakuendeki huko mbele nako wako kwa jangwa huko mbele kuna maji hawawezi kuvuka hao wako katikati wakaogopa wakaogopa maana wakajua basi tumeisha hao jeshi wakija sisi hapa hatuna hata mahali kukimbia wakaanza waka kumlilia bwana wakaona huko kumlilia bwana haitoshi wakamgeukia musa wakaanza kunungunika wakamwambia musa mbona umetutoa huko na yalikuwa ni makubaliano yao hawo wana waisraeli na huyo msa walikuwa ni makubaliano yao maana walikuwa wanasikia amani kuwa wametoka katika ule utumwa ambao walikuwa wanaishi na wanaenda mahali ambapo watakuwa wanaishi huru lakini hivyo hivyo wakaanza kunung'unika wakasahau kuwa ni mungu ndiye ambaye amewatoa huko katika hayo mateso mengi ambao walikuwa wanaishi wamefika hapa mahali wanaanza kunungunika wewe musa musa mbona umetutoa huko misri kwani kulikuwa hakuna makaburi mbona umetutoa tu jetufe hapa jangwani jangwani ambao hakuna hata mahali pa kusikwa labda tuwache tuende na maji ama hata ukatuchimbia uka, makaburi hapa yatafukuliwa na maji kwa nini umetuleta hapa safiri huyo ana safiri anakutana na changamoto katika safari yake wakaanza kulalamika wakaanza kumlaumu musa wengine wanalia badala ya kuendelea kumlilia mungu hawo wakawa wanamlilia musa vile alivyowafanya wafanya yani nkama ambayo amewakosea waokofu wa leo pia tuko hivyo wakati tutakapoona safari hii safari yetu iko na matatizo tunaanza kulaumu viongozi tunasimama tunaanza kuwasimanga hao viongozi kama pasa angekuwa hivi sisi hapa hatungekuwa hivi basi afadhali lile kanisa ndivyo ulivi bwana yesu asifi tuendelee neno hili silo tulilokuambia huko misiri tukisema twache tuwatumikie wa wamisiri maana ni afadhali kuwatumikia wamisiri kuliko kufa jangwani musa akawaambia watu msiogope simameni tu mkauone wakofu wa bwana atakaowafanyia leo kwa maana hawo wamisri mliowaona leo hamtawaona tena milele bwana atawapigania ninyi nanyi mtanyamaza kimya wale walipomwinukia na hasira yeye hakuwajibu hivyo na hasira aliwajibu kulengana na vile mungu ambavyo alikuwa anamwongoza huyu musa akawambia msiogope Mu hao wanaokuja msiwaogope maana mungu atawapigania madamu amewapigania kule hata amewatoa amewaleta hapa jangwani hivi mungu atawapigania msiogope usiogope mkristo utakapoona majaribu yanakufuata jeshi la wamisiri litakaposimama nyuma yako usiogope katika hiyo safari yako ambayo umeamua moyoni mwako una safiri usiogope usiangalie nyuma ukaona jeshi linakufuata jeshi la ufukara limesimama mbele yako linakufuata usiogope kunaye mungu atakaye kupigania kunaye mungu atakaye kupigania nauta nyama za kimia usinung'unike mpendwa kwa maana utakapotung'unika unalikaribia shahilo jeshi likukaribie lakini utakapomlilia bwana tunasoma hapo ya kwamba bwana alifanya yale magurudumu yale misiri, ya yale magari ya wamisiri yasikimbie ili kuwashika wale wana wa israeli aliyafanya ya, yawe malegevu yakienda hivi mtu anatembea na miguu na anayekuja na gari hakupati kwa sababu kulikwako kuna mungu ambaye anawapigania na mungu alikuwa amewaahidi ya kwamba wakati watakapoenenda na hiyo njia ya mbali watafika maana atakuwa pamoja nawe bwana asifiwe bwana yuko pamoja nawe asubuhi ya leo usiogope usianze kunung'unika kwa hayo unayoyaishia mutumaini bwana siku moja utanyamaza maana hilo unaloliona huko nyuma yako hutaliona tena bwana akamwambia musa mbona mnanilia mimi waambie wana wa israeli waendelee mbele nawe inua fimbo yako ukanyoshe mkono wako juu ya bahari na kuigawanya nao wana waisraeli watapita kati ya bahari katika nchi kavu nami tazama nitaifanya mioyo ya wamisri kuwa migumu nao wataingia na, wata na kuwafuatia nami nitajipatia utukufu kwa farao na kwa jeshi lake lote kwa magari yake na kwuwapanda farasi wake na wamisri watajua ya kuwa mimi ndimi bwana ntakapokwisha kujipatia utukufu kwa farao na magari yake na farasi zake kisha malaika wa mungu aliyetangulia mbele ya jeshi la israeli akaondoka akaenda nyuma yao na ile nguzo ya wingu ikaondoka hapo mbele yawo ikasimama nyuma yao ikafika kati ya jeshi la misri na jeshi la israeli napo palikuwa na lile wingu na lile giza lakini lilitoa nuru wakati wa usiku na hawa hawakuwakaribia hawa usiku kuchabana suf hao hawo ambao walikuwa wanalia wanamlilia musa wanamwambia musa mbona umetutoa ukatuleta hapa ili tujetufe musa hakuwana mengi hakuwaongelesha wala hakumjibu hata mtu mmoja kiongozi napaswa uwe kama hivyo musa naye akamlilia bwana lakini bwana akamge mbona unanililia musa wambie hawo wasimame hao wamisiri wa, wa wasimame nini umeshikilia kwa, kwa, kwa mkono wako ile fimbo ilikuwa imemeza nyoka wa misiri ile fimbo ambayo ilikuwa imeshikiliwa na musa na hiyo fimbo musa hakuiacha kule akaja nayo Haka akaambiwa yapige hayo maji alipopiga maji akawa ukuta kama ingekuwa mimi basi labda hata ningeshangilia nkacheka kwa sababu pale mahali nimeona hapana njia hapana mahali popote ambapo mimi ninaweza nikaokoka isipokuwa jeshi tu lije litumalize lakini alipopiga tu yale maji na hakuwambia kuwa mungu ameniambia nipige maji hakuwambia alichukua fimbo akapiga aka maji na maji yakagawanyika yaka huku kukawa ukuta na wakapita walipokuwa wanapita hilo jeshi nalo likaingia tunasoma ya kwamba mungu alifanya ile mioyo ya, wale wa, ya watu wa misri iwe migumu hawakufikiria ya kwamba hawa wamepita je sisi tukipita tutatoboa hawa hawakufikiria wakaona thawa tutawashika hawa mungu akafanya mujiza lile wingu ambalo ilikiwa linawaongoza likarudi nyuma liliporudi nyuma likawaziba likasimama katikati ya hiyo jeshi na hawa wana wa israeli hawa huku hawawafikii wanawaona wale lakini hawawafikii kumbe hapo kulikuwa kuna wingu ambalo limewagawanya wanawaona lakini hawawafikii hawa wana waisraeli wengine walikuwa ni waoga wakakimbia ili wavuke hawa wasiwashike lakini kukimbia kwako hakuwezi kumzuia shetani kukufuata isipokuwa mungu peke yake awe anakupigania wakakimbia wakakimbia wana waisraeli mpaka wakatoboa wakaambiwa waache hao wac simameni mtauona wokovu simameni mtauona uwezo wa mungu simameni musinung'unike simama usinung'unike unapoona unga umepanda simama usinung'unike jeshi la madeni linaposimama nyuma yako unashangaa unasema hapa nitapita vipi ela sitajinyonga mimi sababu unadaiwa hujuyi utapitaji simama lilie bwana hilo jeshi la madeni halitakushika utatoboa bwana yesu asifiwe nyumbani mwako mna misukosuko hata ukiangalia hivi ah, hii safari ntatogoa mimi siangalie hiyo maana ukigeuka ukiangalia ah, taifika saa tano sizapatatakashilingi baendazeni usiseme utafanyaje hilo ni jeshi limesimama nyuma yako linakufuatilia lakini usiogope wewe msafiri usiogope usiogope hiyo njaa iliyo nyuma yako usiogope usiogope ukosaji wa waza watoto wako usiogope shule zimefungwa hivi tayari umeanza huyu yuko klasihuyu yuko form four huyo yuko fompiri itafanyaje mini hilo ni jeshi limesimama nyuma yako mpendwa utatoboa bora tu usiogope mwangalie huyo yesu mwangalie mungu atakutetea hawa walitetewa wakaenda mpaka wakafika mwisho hilo jeshi nalo liko humo linawafuata He? wako mbio wanalikimbia lakini huwezi kulikimbia labda mungu akusaidie kwa nguvu zako huwezi walipofika mwisho musa akaambiwa piga tena hayo maji ayapiga hao ndio wamefika katikati hao wametoka kwa, kwa hayo maji wamesimama kwa nchi kavu sasa wanaangalia hawa nao watatoka watushike lakini waliposimama katika nchi pale bwana amewapigania amekupigania mpaka hilo deni mwaka haukuisha umelilipa unasimama umwangalie yule avkuwa anakudai walipofika hapo katikati maji yakapiba yakawafinika wote wakawaona wanaelea bahari kwa haimezi kitu kichafu isipokuwa chuma peke yake ndio kinaweza kikaingia ndani na kikatulia lakini binadamu ama kitu chochote ambacho kinadamu kinaelea juu na mtu akiingia kwa machisihuo anakaa siku tatu ndio ainuke juu hao waliinuka saa hiyo hiyo ili wale wamisiri wa, wa, wa, wa israeli wawaone kiangalia hivi huyu mwanajeshi hata wakageuka wk wakashangilia kwa sababu mungu alikuwa amewapigania amewapigania hawa wana wa israeli ili was, wasimame wasiogope na wakati walipokuwa wameona ilo jeshi limeangamizwa wakati utakapoona njaa imeisha wakati utakapoona madeni yako yamelipwa wakati unapoona mke wako amerudi wa maana amekimbia ametoka nyumbani utakapomwona amerudi utashangilia utashangilia mtu wa mungu utashangilia hilo jangwa hilo jangwa hilo hilo jangwa ambalo umesimama tunaambiwa hawo walisafiri siku miaka arobaini wewe hata pengine ni siku moja ama mwaka mmoja umesimama tu hapo eh, elanda halwa mimo hilo nilijeshi hilo limesimama nyuma yako usiogopye utaolewa umechumbia msichana wa watu mwaka wa kwanza mwaka wa pili hata amekupeleka kwao kaenda ukajulikana zihikozopesa eh. umesimama hapo hapo jangwani umesimama ukiangalia uko nyuma hilo lijeshi la ufukara linakufuata nitaoa mini jamani huyo eh? msichana wa watu nitamwoananii siku moja litafinikwa hilo kumbuka kwamba mungu anakupigania usiogope na usiogope usiogope usiogope tafanya tafaa umefanya tu vitu ambavyo hatahatalabda uguzemaiz bizi moja nshingi um pakti ya njugu nshingi kumi basi hiyo pakti ya njugu hiyo inaweza kukufanya ukapata mahari kwa sababu mungu anakutaka uchukuwe hatua usisimame hapo jangwani usisimame katika hilo jangwa na uangalie nyuma uogope songa mbele songa mbele akawambia wambie wana waisiraeli wasonge mbele wasisimame hapo walipo usisimame mama usisimame ukijiangalia hivi minobehta hmm. usisimame usinung'unike moyoni mwako wakristo wengi siku hizi tunanung'unika ndio maana hatuendelei mbele ndio maana tunafinikwa kama vile wale jeshi la misiri kwa sababu hatujui ya kwamba kunaye mungu anatupigania katika hiyo safari yako kuna jeshi huko nyuma walikuwa akiba jeshi la farao nyuma yetu bahari ya shamu mbele yetu japo kuna s lakini mji nauona uko pale angalia mbele angalia mbele na uchukue hatua uende tena kimbia kabisa hapo kwenye jangwa kwa sababu mungu amefanya maji yakawa ukuta kwa sababu ya wewe upite usiangalie hilo jeshi lillo nyuma yako tafadhali na ukiliangalia utaanza kunungunika hatu vanahawamiobinihivi wanuhii hilo lijeshi limekuingia moyo hilo jeshi la kunungunika litakufanya ukae lakini utakabu oh, mwambie mwambie hilo jeshi la farao liambie nindahalwa siku yangu iko nitavuka na utavuka kikweli lakini ukisimama hapa ukianza kupiga kelele na kumlilia msa mbona umenileta hapa msa alikuwa amewaleta pale kwa mpango wa mungu akijua ya kwamba siku moja watashangilia bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe ni jangwa gani mama unapitia He? jangwa gani kis- mzee unapitia kijana unapitia jangwa gani wewe angalia mbele ii safari idefu kama hiyo ilikuwa miaka arobaini wewe najua iyo yako ni ya miaka mingapi themanini na mbili uko safarini tu unatembea je kama hutakumbuka ya kwamba kuna mungu na usiogope utatoboa bwana yesu asifiwe tunamwona daudi katika kitabu cha zaburi daudi alikuwa amemjua mungu katika yote alikuwa amemjua mungu na alikuwa anauhakika kabisa ya kwamba bwana ni nuru yake na wokovu wake haogopi chochote wewe nawesimama useme hivyo bwana ni nuru yangu na wokovu wangu ni mwogope nani bwana ni ngome ya uzima wangu ni mhofu nani watenda mabaya waliponikaribia wanile nyama yangu watesi wangu na adui zangu walijikwaa wakaanguka jeshi lijapojipanga kupigana nami moyo wangu hautaogopa vita vichapontokea hata hapo nitatumaini huyu daudi alikuwa anaongea mambo mazuri ambayo yalikuwa yamemujaa ya moyo wake yeye hakuwamuoga hilo jeshi ambalo likuwa limejipanga kupigana naye akasema hata hivyo sitaogopa nitamtumaini huyu bwana vita vitakapotokea katika maisha yako hivyo vita hivyo usiogope mutumaini bwana maana hilo ni jeshi hilo likisimama kujipanga usiogope maana wakati tu utakapoogopa utashindwa usiogope usiwe na uoga hata kama umeenda kwa daktari amekwambia he hii sukari yako basi utapona hii usiogope hilo ni jeshi limesimama usiogope mwambie mungu ninamtumaini bwana nikijua hivi ni vita na nitashinda unalsz hata ukila watapika ijeshi la arsa zilimesimama uko nyuma nunaanza kulalamika nitatoboa hapa moyo wako unaingiwa na hofu na uoga usiogope jeshi la arsa zilijaposimama usiogope utashinda utashinda kija Uta tashinda tu mama utashinda hata kama akija amelewa hataavi hatani h hata, usimfukuze usimfukuze mwambie bungu na kushukuru kwa hili jeshi ambalo limesimama mbele yangu nina kushukuru maana naenda kushinda chivika jumapili kanisani basi mkewana lakini utakapoogopa mtupe inje na matusi na kunungunika hata badilika machero andakokotwa kuko sababu ni murevu maana wewe hukumwombea hukumulilia bwana kwa sababu ya hiyo hali ya huyo mtoto wako umemwacha hiyo atafuna mogoka kama mbuzi hata vile vile mbuzi wamuangali nii wauangalii wewe hata kama ni mtoto wangu umemwona yo atafuna sikia uchungu kama mama sikia uchungu kama baba mwombee mwambia hilo jeshi hilo limwondokee huyo kijana hata kama si wako utakapomwombea wa mwenzako huyo wako atatetewa chukua hatua mama chukua hatua mpendwa hilo jeshi hilo hutaliona tena wajuwaje ukimwombea kesho utakuja mwona amevaa namsongelea abujambo kijan andali lakini wewe utakuwa unajua siku moja nilimwona mahututi na nikamwombea ulimwengu huu kuna majeshi mengi yamesimama ambayo yanatutafuta lakini tusiogope jeshi lijapo jipanga kupigana nami moyo wangu hautaogopa daudi alikuwa anaongea hivyo leo wewe ongea na wewe katika safari ongea ongea na hayo majeshi yaliyosimama mbele yako kwani jeshi la farao liliangamizwa liliangamizwa walikuwa wana tamani ya kwamba hawo wamisiri waendelee kukaa huko wakiwatumikia walipowaona wametoka wakasema he tutaumia labda wengine walikuwa wametengeneza kucha hawawezi hata kuosha vyombo wasichana halo ukiwa na hizi huwa unaweza kufua kweli eh? madamu wemu hizi haya makucha haya yakiwako unaweza kufua jamani eh. unafua sasa walikuwa wamezoea wale wamisiri wanawafulia wakasema he kimeumana zitangoka hizi washatuwafuate waje watutumikie lakini haikuwa mapenzi ya mungu hawa waisraeli hawa waisraeli warudi haikuwa mapenzi ya mungu na wewe pia urudi kama umetoka katika kutafuna mogokaa usirudi ndio maana mungu akakufanya uingie katika huokovu njia ya mbali lakini wakakubali tu kupita labda pengine kazini umeshushwa cheo kwa sababu ya mivurugu ambayo ilikuwa kama hukufanya mungu atakupigania ha wanaokudharau hao huko kazini ni rokofurira furira kuhonga eme siku moja watakuona umeinuliwa watashangaa maana hayo majeshi yanayosimama kukusema yatangamizwa hey, yata yataangamizwa yataangamizwa yataangamizwa hayo majeshi na utaishi ukiwa huru katika maisha yako lakini ni uombe hao waisraeli walisimama wakamulilia bwana naye bwana akasikia kilio chao akaongea na musa huyo kiongozi na alikuwa akiongeleshwa hawambii isipokuwa kile ambacho alikuwa akiongeleshwa anakifanya na akikifanya kinafaulu faulu weleo basi ukaota na asubuhi ukaona vile ambavyo vimekanaba hata mlungutane na nami hata zana neloha kukala fulani ah, vino ealikuwa kiongeleshwa haongei hata ukiongeleshwa kuwa, n, n, n, n, kuwa onokan, hey, jana tulimotui nilionyeshwa kuwa kuyo pasafuloresi nimuchawi usiondoka jana lionyesha hasa fuloresi ni mchawi natapenginizi reka ndohozo lakini utakapoamka omba musa hakuwambia ya kwamba mungu amenena nami hivi na hivi na hivi alikuwa akiambiwa anafanya na akifanya hawa huku wanafurahi alo unanyamaza ama unaongea hata vile ambavyo umeota sivyo erendohozomwenye za usinzizi lakini ukiondoka hapa unaenda He? niliota mimi mungu yuanitumia kwa sababu nilikuwa katika maombi nikaona vijana wameanguka eh? musa hakuongea mungu alikuwa namwambia waambie wana wa israeli wanyamaze maana nitawafanyia nita makubwa na musa hata akuongea kanyamaza huo mdomo wako huo utakufanya ukose muujiza ya mungu kwa sababu unaongea tu tuopasaesa mm. hey. huyo hmm. sijui uko hivi ha walinungunika walinungunika na katika kunungunika kwao hawakusaidika isipokuwa msa alikuwa ni kiongozi maana alikuwa amechaguliwa toka kuzaliwa alikuwa amechaguliwa kiongozi lakini wengine wale viongozi bandia utakapomnung'unika akikusikia na kufukuza kanisana haya ukariwe makolokolo kuku usinungunike jeshi lijapojipanga kupigana na wewe usiogope mtumaini bwana katika kila jambo maana huyo bwana ni nuru yako na wokovu wako kama una tiketi ya kukufikisha mbinguni hiyo ni imani wokovu kona na huo wokovu huo basi wokovu wangu wewe hautakusaidia na huo wako haunisaidii wala wamkeo wala wa wamumeo haukusaidii niushughulikie mwenyewe sababu hiyo safari basi ni yako peke yake yako wewe mwenyewe hata ya mtoto wangu haimsaidii yangu haisaidii hata mtoto wangu huo wokovu lakini ukishughulikia wokovu wako haya hutayaona makubwa jeshi litakaposimama utalitambua lakini kama huna imani huwezi kutambua hizo siri za ibilisi huzitambui undakala undakalanu mbuzi wa mtaani hafungwi na hakondi na hakuna nyasi uo okay. kwa sababu kama huna imani huna mwelekeo tumeambiwa hapa uokovu basi ndio tikiti ya kuingia mbinguni hiyo ndio tikiti ya ile gari ambayo tumepanda sasa tuna safiri tuko katika gari jamani tuna safiri hata kama ni, ni gari inayumbayumba huko usiogope ukaanza kupiga kelele na ukumtukana draiva usipige kelele mwambie mungu hilo ni jeshi limesimama lakini moyo wako umtumaini bwana bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiw hey, mtu wa wamuru haya maisha tunayoishi sasa hii safari ya mbinguni ambayo tunaishi sasa imejaa majeshi majeshi ambayo yanatufatilia nyuma tuwe imara tuyaone na tukiyaona tusiogope tumulilie tu bwana peke yake maana siku moja tutawaona wanaelea kwenye jangwa bwana yesu awabariki