The place of power to stay. nguvu ya kukaa katika sehemu ya ya maombi nguvu ya kutulia katika sehemu ya maombi by the way, kila mtu anaomba hata wale ambao wanasema ya kwamba ni atheists, atheists wanasema hakuna mungu pasipokujua kwao bado wanaomba kwa sababu ukitarajia kitu ukitaka kitu ukitamani kitu hayo ni maombi uko nayo swali ni ni nani unayemuomba lakini kuomba wana dini zote kristo nani izimu ote wanaomba lakini sio wote wanaopata matokeo the results are different we all pray but not all of us receive the usee na kama kuna sehemu ambayo inatatiza na kusumbua na iko very frustrating kwa mkristo kama bado hatujapata ile nguvu ya kukaa katika sehemu hii ni maombi while it it is very very very important it can be very frustrating very frustrating jana nilikuwa kule ganze tulikuwa na mkutano kule ganze sasa, wa kikazi sasa mmoja wa mfanyakazi wetu akawa anatuambia tangu nikuje ganze nimeona vituko sana tukamuuliza kwa sababu ni mahali ni mahali, uh, ni mahali mahali kupya ama ni mahali mupya ni mahali papya mahali papya iyo oh, ni gani <laughs> ni mahali papya okay <laughs> mahali papya sasa bado anaendelea kkuzoea huko na mazingira ya huko akasema huku tangu nije ni muislamu huyo bwana naminywa kila usiku basi naminywa mimi naminywa mpaka silali ok unaminywa munajua kuminywa nini <laughs> so akasema juzi nilikuwa nimelala tu ndio huyu tayari amefika kuna jamaa mwingine akamwambia huku hiyo huku io uko kuminya basi ni profession sijui kama ni kweli kuna watu ambao wanatoka ganze hapa kama kuminya ni makuma ya watu sasa akasema huyu bwana alipokuja kumuminya hapo kwa hiyo neighborhood kuna pastor akakimbia ni muislamu akakimbia kwa pasta akamwamusha akamwambia mimi naminywa we unalala tu akamwambia kuja nikuuzie chumvi nikawa ninajiuliza wewe pale mahali ambapo ya, anasema mi nimekuja uniombee na we unaniambia unataka unipatie chumvi ni mwislamu hasa nauliza pale mahali ambapo upo wakati watu wanakukimbilia ili ndio waombee unawapatia nini unawapatia nini kila mtu anataka maombi kila mtu saa zile kimeumana saa zile amegonga mwamba anakimbilia wapi kwa maombi je akikimbilia kwa maombi atapata suluhisho ama bado bado anaminywa bado mpaka leo hii anaminywa tu bado hajapona bado anamina kwa sababu kwanza ni lazima yeye mwenyewe ageuke kwanza ndiyo asaidike kwanza ageuke ndiyo asaidike na nataka tuangalie mambo matatu kuna mambo mengi lakini nataka tuangalie mambo matatu ya nguvu ya kukaa katika maombi kila mtu ako na epes yake katika maombi everybody has their own experience na pengine wewe ni mkristo na bado unaminywa kila mtu akiambiwa atoe esperiensi yake ya kuhusu maombi atasema kuna yule atasema ya kwamba mii nikianza nina paa na mwingine anasema mimi nana ng'ang'ana tunaambiwa tuanze kuomba saa zingine yule ambaye anatuongoza kwa maombi anasema hata pasipo wimbo anza kuomba tumezoea nini wimbo kwanza ndio tufanye nini utuingize katika sehemu ya maombi saa zingine anasema yule anayetuongoza hata bila wimbo anza kuomba wewe unaanza kufikiria Ukia, ukifunga macho tu mawazo yanakuja unafikiria sasa jana tulilala tulikula nini jana Funa fulani alinikosea huyu amenisumbua Una, mawazo yanakuja ili hali umeambiwa ufanye nini ngombe na unaweza kaa katika hali hiyo mpaka aseme amen yule ambaye ana ana, ana, ana fainolaz maombi anasema amen wee bado unawaza nini mawazo na hukuwa really, unaomba ama uende kwa kesha kesha na watu ao wanaogopa maombi ya nini ya kukesha sababu ni maombi marefu paka ile stm inaisha mpaka ile nguvu ulikuwa ule moto unaisha na maombi kesha zingine hata hamwimbi nikuomba tu unaweza ukajiuliza kani hawa wanaomba hivi nini, kwa nini wanaomba hivi kwa nini sijui kama unaweza kuwa uko na experience ambayo umeipitia kama hiyo because at some point we are all frustrated mpaka tuingie katika yale maeneo na ile nguvu ya kutulia ninapozungumza kuhusu nguvu ya kutulia kuna mambo ambayo nitayaangazia hocha tuangalie jambo la kwanza tusome zaburi ishirini na saba na katika bibilia kuna mifano ya watu wengi na jinsi walivyoomba na maisha yao ya maombi na matokeo neno moja nimelitaka kwa bwana nalo ndilo nitakalo, zaburi nitakalolitafutaabuendelea neno moja nimelitaka kwa bwana nalo ndilo nitakalolitafuta nikae nyumbani mwa bwana siku zote za maisha yangu ni utazame uzuri wa bwana na kutafakari hekaluni mwake iseapakek eh? maana atanistiri bandani mwake siku ya mabaya atanistiri katika stara ya hema yake na kuniinua juu ya mwamba a word im looking for, from verse one thing i ask from the lord is a prayer ili daudi hapa this only do i sik that i may dwell natafuta lile neno that i may the word dwell dwe in the house of the lord all the days of my life to gaze on the beauty of the lord and to seek him in his temple verse 5 for in the day of trouble he will keep me safe in his dwelling he will hide me in the shelter of his sacred tent and set me on set me high upon a rock alafu pia weka zaburi 9a mj mstari wa kwanza kwanzab91 mstari wa kwanza niwekee king james kama uko nayo hapo karibu he that dwelleth in the secret place of the most high shall abide under the shadow of the Almighty. nipe kiswahili aketie mahali pasiri pake aliye juu atakaa katika uvuli wake mwenyezi neno ambalo nimeitafuta katika hivyo vifungu viwili ni kukaa kukaa katika mahali pasiri kwa bwana kama unajaza fomu kwa mfano hizi sahizi tunafanya nini katika kalenda ya kenya kwa kra tuna vilu tunafanya mpaka tarehe thelathini ya mwezi huu tunafanya nini what are we doing? filing of kama wee uko na miaka kumi na nane eh? kuendelea mbele uko na kitambulisho na uko na pin ya kra wedha uko na uko na mapato huna mapato niufanyi nini upeane sinihivyo idla kama uko na mapato jaza kama ujalipa ushuru ulipe kama umelipa kidogo ongeza kama kuna refund haya ngojea na kama huna una unafile, nil, return unafaili sasa kuna mahali pale wanasema individual resident ama amae ama kampuni Resident. resident ni mtu ambaye anakaa mahali fulani you, are a resident. you are a resident of a place na fomu zingine tunajaza unachagua hapo unaambua jaza mahali pako pa kudumu unapokaa ni wapi unajaza kama ni tezo wanakuambia mpaka street mpaka namba ya nyumba ni vile tu huku kwetu nyumba nyingi hazina nini hazina namba barabara has julikazi, street ya kwenda wapi aneipatie jina yako kama ni fomu ya ulaya unajina, ya, ya ulaya unasema avenue unaswatata kwa google hakuna because huku kwetu hakuna nyingi hazina form zile za kubwa kubwa kwa tn hata hapa kilifi ziko na majina kweli ziko mi sijui majina ya barabara hapa kilifi in, in biashara street iko wapi <laughs> Ata hiyo yote inatafuta location yako residence na hata ukijenga kuna fomu zingine za ku, kutafuta hali ya uchumi na mapato wanauliza do you you have have a a permanent permanent house house or you don't have a house semi or don't wanaulizaoooryuo haveaoaojaona hizooiini zinasema unae iyoingine ni nini aa kwa sababu watafuta mahali pako ambapo unakaa na hapo mahali si rahisi kuhama wewe si mhamiaji wewe siosa yaani uko hapo hata mtu akitoka wapya anakupata hapo kama sisi watu wa biashara tunasema mtu lazima awe anakaa mahali fulani na anajulikana na majirani na nakwao wanajulikana ili ndio tukimpatia mkopo hata akitoroka tutafata mpaka wapi dwelling because you are wapiu unakaa mahali fulani you stay in a particular place ukitafutwa unapatikana wakati ule ambapo watu wanatafutwa unapatikana unapatikanaae sasa kama vile ilivyo katika maisha ya hali hii ya kawaida na hali halisia ndivyo ilivyo katika maeneo ya kiroho That is how it is in the world. you must also have a permanent residency mahali pako pa kudumu katika maeneo ya, ya kiroho ama wewe ni mtu wa kubisha na kutoka hujulikani utarudi lini unauliza fulani alikuwa anaishi hapa huyo ah, alihama kitambo alienda lodwa kutafuta mafuta ukifuatwa lodwa unaambiwa siku hizi yako tanzania anaubiri tanzania no ndio tunaambiwa y kwamba those who dwell wale wanaokaa mahali wanaoketi wanaokaa wanaoishi katika mahali pake pasirini ukija mstari hiyo hiyo tu hiyo9 ile b inasema ya kwamba huyo mtu ambaye anakaa kwa kizungu inasema shall abide Under the of yan hakika mtu yule ambaye anaishi mtu yule ambaye anakaa uweponi mwa bwana hakika akizungu shall, nikisema haki tapes atafanya nini huyo mtu huyo ataishi atafunikwa atatembea chini ya shadow ni nini kivuliunde hes sanikala na tafakari kama kuna giza kutakuwa na shadow Do you see the shadow the so when there is a light there must be a shadow na presence ya mungu uwepo wa mungu ishara kubwa ya uwepo wa mungu ni nini nuru light light so if you are in the light, there must uuoiaei heiba kama uko kwa nuru na yeyote anayekaa katika sehemu ile ya siri ya bwana lazima kutakuwa na nuru kukiwa na nuru kuna kivuli huyo mtu amefunikwa na kile kivuli cha nanih mambo ambayo inatufanya tuhamehame katika maisha ya kawaida ni kutafuta kazi looking for And you know, same, same that you kaziaai unaamka uko na haraka ya kuenda wapi kazini siku ile ambayo ni uje jumamosi hapa uombe utachelewa aa kuna kazi unaenda the the the same things that disturb you in in physical shall you in the spiritual leo unaishi hapa ukipewa transfer unahama sasa kuna wengine pia katika maeneo ya kiroho ni wahamiaji mobile in the spirit sasa kwa nini kitabu cha mwanzo kinatuambia kuhusu busani ya eden ni bustani ya ama ni bustani la bustani ya edeni na tunaambiwa kwamba adam akawekwa hapo na mungu alikuwa anakuja kufanya nini kumtembelea ili wawe na nini na ushirika na mazungumuzo lakini siku moja akaja na huyu bwana adam hakuonekana si sindio kabidi amwite akamwambia nimefanya nini nimeenda kujificha which means kuna mahali ambapo mungu anakutarajia uwe in the spirit ili ndio akija pale akupate huko pale lakini kwa sababu ya kazi uhamishoni kwa sababu ya matatizo ya kidunia tunakosekana we go missing when god comes to visit, we are to visit are are be seen hatuko dwellers, dwellers. mtu akiitwa resident citizen are you a kenyan or a foreigner hapa kenya una citizen unapataje citizenship hapa kenya kuna njia ngapi njia ngapi tatu ya kwanza ni by bybat ya pili mareji ya tatu naturalization registration okay lakini hizo tatu ni gani iko na uzito sana ya kwanza by birth. by birth. by kwanzabb huyu bwana wa kuminywa huyu is not a resident, not a citizen by huyujamwakuminywa huyu huyu kipengele cha kwanza ni awe citizen kama vile wewe na mimi niciize ni, si, ni, si, si, si, ni anetwaje mwananchi kama ni mwenye mwananchi Why? because if you are a citizen uko <laughs> <citizens> <laughs> na nai hutaminywa citizen hawaminywi uyu bwana alikuwa anamnaaminywa mpaka leo twende tuende tukamutoae tuka uko kuminywani acitizen rights kama wewe umezaliwa ndani ya boma na unakaa ndani ya boma yale mema yote ya hilo boma unapata hata sieti lizeuulizi uulize. mtoto aliye ndani ya nyumba yako mchungaji haulizi chakula haulizi ulinzi haulizi because ni rait yake apate ya rights ziko na obligations ri ni nini haki yako obligation ni nini jukumu adam alipokuwa eden alikuwa na rais lakini pia alikuwa na majukumu alikuwa na haki zake anatembelewa anaongea na mungu wanazungumuza kwa sababu amezaliwa ndani ya ufalume amewekwa katika mahali ambapo ni awe hizaduela anaishi hapo lakini jukumu ni kulinda na kufanya maamuzi ya sawa sasa huwa wakati mwingine tuko na haki lakini majukumu yetu hatutimizi na tunakosa kukaa katika sehemu zetu duali ni kukaa katika sehemu yako jambo la pili nimesema nitaongea mambo matatu jambo la kwanza kukaa ni lazima daudi alisema jambo moja ambalo nimetamani ambalo ninataka sasa wewe pia swali nii niujiulize nataka kukaa ama sitaki kukaa do to to daudi akasema jambo moja ambalo nimelitaka na hilo jambo nitalitafuta hicho kitu nitakitafuta nalo jambo ni kukaa katika nyumba ya bwana je unatamani kukaa hapo mahali Do you desire to stay we are in a hurry. We are in the place of prayer katika sehemu ya maombi tuko na haraka wari na hari saa zingine umeamka umechelewa unataka upige mswaki unataka upike chai sasa unatembea unapika chai unajifanya unaomba kwa sababu unasema pray without nasalisema so, hata hufikiri chenye unaongea unatembea tu unapika chai unapiga mswaki uko kwa mlango nakumbuka sijaombea hii unarudi naomba dio nakimbia mbioaai um, Nari. kila wakati mbioni because you are not a mbionihujachagua kukaatamai kukaa desire to dwell. tamani kukaa katika sehemu yako ya maombi jambo la pili for help tafuta usaidizi Seek for help tafuta Usaidisi. warumi mpaka kadhalika roho naye hutusaidia, hutusaidia. udhaifu wetu kwa maana hatujui kuomba jinsi itupasavyo lakini roho mwenyewe hutuombea kwa kuugua kusikoweza kutamkwa na yeye aichunguzaye mioyo aijua nia ya roho ilivyo kwa kuwa huwaombea watakatifu kama apendavyo mungu hatujui kuomba kama ipasavyo lakini roho wa bwana ndiye atuwezeshaye anayetuombea anayetusaidia kuomba kwa kuugua kwa maneno yasiyoweza kutambua nakumbuka kuna wakati rmaroma alitufunisha kuhusu roho mtakatifu kulikuwa na somo hapa kwa muda kuhusu roho mtakatifu yeye ni nani kazi yake ni ipi na kwa nini tunamhitaji katika maisha yetu kama kuna mtu ambaye mara nyingi sisi wa kristo tunakosa kumuelewa ni roho mtakatifu na huduma yake ni ipi katika maisha yetu mi sijui experience yako jaribu kuomba wewe kwa nguvu zako ndio utajua kuwa hujui you will not pray jaribu kuomba kwa nguvu zako jaribu wewe mwenyewe hata utingise miti utukuke utatoka jashobr lakini hakuna mahali unaenda because ni you you are in the flesh. You are in in the the flesh flesh ile neema ile grace inasemaje ile neema ya bwana wetu yesu kristo inasemaje neema neemabashapo mm-hmm. mm-hmm. bak hapo baki hapo na ushirika wa na ushirika wa roho mtakatifu and the fellowship si sindio nami huwa nasema it is two fellows in a ship. In ship na ushirika wa roho mtakatifu in this dispensation ama wakati huu tunaoishi huduma ile katika ule utatu wa mungu huduma ambayo inafanya kazi sana maeneo haya nyakati hizi ya nani roho mtakatifu mungu baba ako na sehemu yake yesu kristo akona yake na akatuambia mimi ninaenda wacheni niende ili ndiyo yule msaidizi apate Af- nafasi yakifana nini na ya kuja na yeye akija atawafundisha atawasaidia anaitwa mwalimu ni rafiki roho mtakatifu na ushirika wa roho mtakatifu ushirika ni nihu ni nani mnipe neno ya kiswahili partner ni nani mshiriki hmm? simuniambie mkiwa kwa biashara business huyo Mukiwa... biasharahuyo ni nani kiswahili anaitwa nani simuniambie mshirikishi Mu? Mu? mwenzako mwenzako mwenza roho mtakatifu is a He is the senior partner. kama ni biashara mnafanya pamoja yeye kuna yule yulepn ambaye ni mkubwa kushinda wengine basi ni roho mtakatifu He is the most partner. yeye ndiye kusema vile mutafanya biashara vile mtagawa faida vile mutatembea yeye ndio s swali ni mutambua, him nami huwa napenda kupeana mfano wa nikutembelee nyumbani kwako nikutembelee nyumbani kwako ndugu ezekiel nikuje pale kwenu nibishe nibisha ni nipewe kiti ni keti alafu nyote musamuke mwende mimi nikae pale kwanzia asubuhi mpaka jioni nitakuja tena hapo kwako masi ameenda shambani ezekieli umeenda huko chini kufanya biashara zako watu wako wameenda shuleni nita hapo sirudi because nimekuja nimekujana hukunitambua hukuniongelesha huku ni, theeis nothing you have done hivyi ndio roho mtakatifu huwa anahisi katika maisha yetu yupo lakini hatumtambui hatumpatii nafasi yae kazi yake ni kwa sababu hatujui jinsi ipasavyo kuomba hata maneno ya kusema yenyewe wakati mingine yanaisha unaomba kizungu chako chote kiswahili chako kichonyi kikauma kidhuruma vinaisha utaenda wapi na bado ni ombe roho mtakatifu roho mtakatifu roho mtakatifu hiyo ni huduma yake yakeimu to... ni mtu ni mtu, ni mtu ako na ako na hisia hata yeye ni mtu utatu katika sehemu ya mungu kwa hivyo akona Feelings. anataka apurishietiwe anataka aongeleshwe anataka akumbatiwe anataka apewe nafasi ili ndio akupatie nguvu ya kukaa katika maombi hana alipokuwa na hitaji linalomusukuma katika moyo wake akaenda hekaluni hata maneno hayakutoka lakini alikuwa anaomba She was praying, I believe, in the power to stay at the place of roho mtakatifu yeye ni mshauri mkubwa ni ni mesema ni mshirikishi mkubwa yeye ni msaidizi mkubwa unamwambia roho mtakatifu nimekwama sizongi nataka kuomba nimezongwa nisaidie hapa nataka niombe nisaidie hiyo ndio kazi yake na anataka hivyo engeji h zaburi 8 kuna there is help in the the person of the holy spirit kisha hatutakuacha kwa kurudi nyuma utuhuishe nasi tutaliita jina lako utuhuishe wekeeiio nataka hilo neno utuhuishe kwengine inasema kizungu inasema gani yes that's the word so will not we go back from thee quicken us and we will call upon thy name quicken utuhuishe kwa kiswahili utuhuishe utuvuvie revive us restore us usce wanajua <laughs> azingine namkanga hata mimi ile masaa yangu ya kuomba lakini nasikia uzito uzito is not munafikiria kila mtu ukimuuliza hapa na e yake kila mtu kila mtu sazingine unasikia uzi. the body is heavy. The spirit is heavy heavy spirit unamwambia mungu me because unless you quicken me i cannot pray siwezi quicken me unamwambia mungu nihuishe nivuvie nataka niombe nimeshindwa quicken me Here i am im ready and willing but i am not able to help me quicken me kazi anataka ya kwa, wan, wanasema hatutakuondokea hatutakutoroka tunataka tubaki hapa lakini hatuna nguvu tusaidie quicken us. quicken quicken quicken quicken us my my my body quicken my spirit quicken my understanding quicken me you light unakuwa rahisi katika ule uzito unaanza kuyeyuka Una, na kwamba umeanza kupata mabawa unapaa tatizo ni kwamba ukianza kusikia utamu unafikia umefika hujafika tayari unasema amen unasikia raha bado you need to remain uko mlangoni uko. At the gate mungu anakungojea hapa ndani we unaanza kusikia raha unajua roho mtakatifu Anetuanga, the oil oil of gladness oil, mafuta ya furaha He's the oil unasikia unaanza kusikia urahisi unaanza kusikia <coughs> <coughs> unaanza kusikia urahisi unafikiria basi nimetoboa bado hujatoboa ulikuwa bado katika matayarisho ameanza kuku, kukuhuisha ameanza nafsi yako anayehuisha anaanza kukupatia nguvu you begin to gain in the you begin to me. That be your... hilo niliwe ombi lako ya kwamba nihuishe bwana nihuishe ili niweze kuomba Because nataka nikae katika sehemu yangu ya maombi Sita nane. Sita nane. kwa sala zote na maombi mukisali kila wakati katika roho mukikesha kwa jambo hilo na kudumu katika kuwaombea watakatifu wote kwa sala zote na maombi mukisali kila wakati katika roho mkikesha kwa jambo hilo jambo gani jambo gani munakeshea ya maombi na kudumu katika kuwaombea nauliza hivi mwinyi mlio hapa na usione haya usikuwe na wasiwasi nani ame- nani hajawahi kesha katika maombi tangu akuwe mkristo mpaka leo hii nione kwa ishara ya mikono hajawahi kabisa kwenda kwa mkesha wa maombi the only agenda is prayer aendai mm-hmm. kila mtu amekesha hapa kila mtu amekesha pone aona kama mnanidanganya mungu awasamehe wa <laughs> mungu atusamehe mkiomba katika roho ni, nipe kizungu give me english bado nasisitiza msaada tuliopewa wa kutusaidia na msaidizi ni roho always with all prayer and supplication in the spirit and and watching there unto with all perseverance and supplication for all saints roho mtakatifu anatusaidia katika maombi yote bila hivyo tutachoka tutakata tamaa na tutawachana na hiyo biashara weka tena wakorintho wa kwanza kumi na nne kuomba katika rohokuomba rohoni wakorinho wa kwanza kumi na ne kumi na tano imekuwaje basi nitaomba kwa roho tena nitaomba kwa akili pia nitaimba kwa roho tena nitaimba kwa akili pia kumi kwa maana wewe ukibariki kwa roho yeye aketie katika mahali pa mjinga ataitikaje amina baada ya kushukuru kwako akiwa hajui usemavyo maana ni kweli wewe washukuru vyema bali yule mwengine hajengwi na mshukuru mungu ya kuwa na nena kwa lugha zaidi ya ninyi nyote lakini katika kanisa napenda kunena maneno matano kwa akili zangu nipate kuwafundisha wengine kuliko kunena maneno elfu kumi kwa lugha anaongea nini hapa anaongea sehemu ya ndimi katika maombi sehemu ya ndimi kunena ama kuomba kwa ndimi katika maombi kama kuna kitu ama kuna sehemu ama kuna njia ambayo tumepewa nafasi na tunachagua jinsi ya kuitumia ukitaka ni kuomba na kuongea kwa ndimi that is one area you you have been given the liberty only if you don't misuse it anasema ya kwamba nikiwa hapa kanisani niombe kwa ndimi zote niseme amen utakuwa unasema amen kivipi wewe anasema yule ambaye haelewi kwa hivyo paulo anasema kwa sababu ya yule mwingine nikiwa katika hafula kama hivi nitaomba ndimi kidogo niombe kwa akili intelligently in the mind ili pia wengine wapate nini kufaidika lakini lugha hii tumepewa ni kusaidia wewe katika maombi na wakristo wengi bado hawajatamani kuongea kwa ndimi hawajatamani bado na najua ya kwamba kumekuwa na mazungumzo mengi utashishwi nyingi kwa sababu ya kutoelewa sehemu ya ndimi katika maisha ya mkristo aul apa anajaribu kutueleza yukwamba, However, anasema hata kama mimi naomba kwa ndimi nyingi kushinda nyinyo ni paulo anaongea lakini kwa sababu ya hekma anasema ya kwamba tumia ndimi kwa hekima ya mungu but praying you can pray in in the the mind and in the spirit katika akili na katika roho ili upae katika maeneo ya kiroho jambo la tatu na la mwisho so la kwanza spirit prepare prepare to pray jitayarishe ndiyo na nikisema jiandaye ama ni kitu cha kawaida hali continuous halimi <coughs> nakumbuka tukiwa watoto wadogo sijui nyinyi wengine mlikuwaji nikiambiwa wiki kesho tunaenda kwa nyanya silali i won't sleep. na waza hiyo safari mi sijui nyinyi mimi sikwa nalala nakaya na naamuka nkwani na, hakukuchi why because niko na ile pupa na tamaa ya kwenda kwa nyanya ama kwa mjomba ama kwa shangazi nyinyi mulikuaje ni hivyo eh? hay ni matayarisho basi mama atatafuta atafute unga tafuta sijui nini mpaka tuwe na ile kikape, nito, chukit, chukit, chukit, nito, ule e, nipate kesho niko ni, na viatu mpya mpya nalala nalala navyo na, miguu ama na, nguo hiyo nayo kikauaeguo pyalijui nyini liuanafanyajkufanya uh, hivo mungu akubariki sana hayo yote ni matayarisho haya basi ua uko na trip ya kwenda mahali mbali you unatafuta kama ni shughuli menda kufanya nguo mpya kwanza wamama mnasema siendi kama hujanipatia nguo mpya kiatu mpya musongo mpya ni ukweli sasa maombi yanahitaji pia matayarisho because maombi ni hali ya maisha it is a way of life kama unaenda ngambo unakata eh, mzungu enda ngambo unatafuta visa iko up to visaoko saizi wanasema kama huna ile in, inaitwaje travel with the old kan saizi naweza bado siwezi mpaka hii inaitwaje hii mpya inaitwa naanaitae hiyo unaitafuta na utailipia you will pay for it una book hata miezi ya kuhesabu ndio uende kwa imi, immigration Wenda, you are vitu vya dunia tunajiandaa navyo lakini vya mbinguni viko mbali hatuvioni we, we need to prepare for prayer daily consciously na nikiongea kuhusu kuprepare naongea kuhusu the place mahali uko na mahali pako pa maombi je uko na mahali pako pa maombi pako wewe mwenyewe binafsi kama ni chumbani kama ni kitandani kama ni chini ya mti kuna umuhimu wa kuwa na sehemu yako ya maombi sehemu yako tu nezakuwa ni chini ya muti hapo ndio unaendaka kila siku kukutana na na mungu ama ni usiku unakaa sebuleni peke yako unaomba ama unatembea nje unaomba A bless. je uko na wakati do you have time je wakati wako ni upi ambao unasema huu ndio wakati wangu wa maombi Set aside time. Bless mi masaa yangu ni ya asubuhi masaa yangu ni ya asubuhi hayo ndio masaa anayapenda yale masaa kila mtu pia amelala mpaka nasikia ndege tu ndio wanaimba huko saa nane hiyo huko mzuri unasikia unapasua mawingu peke najua tulifundishwa hapa ya kwamba saa zingine tuache kupiga makelele hata pia biblia imesema ya kwamba si makelele yetu siku mke wangu leo umeomba kwa kelele sana sijalala, umambia, Pole, I can't lakini uzuri ni kwamba ye ndio jirani yangu t wengine wako mbali maombi ubaya hata umambia, tu, siye nyumba ya, ya kupanga ambayo dari kowazu, kiyomba, unasumbua lewa, lakini, eh, <laughs> kanambia, leo, umambia, mingi sana sijalala kisikia mabnaby lakini time Do have time have you need predictability mungu anataka mtu ambaye ako predictable predictable mtu ambaye akisema huu ndio wakati nimeutenga wa kukutana nawe ewe bwana unapatikana time jambo lingine ni how long? duration how long? unaomba kwa muda gani kama wewe ni mchanga omba dakika moja inakubalika lakini umekaa miaka mitano miaka minne bado dakika tano kwa maombi kwani uko mai wewe tumemwa hapa tukikesha katika hiyo biashara ya nini ya maombi Duration, how long you pray? unaomba kwa muda gani hmm? na si ule wakati tu wenye umezongwa nimesema prepare continuously hali endelevu kama neno kama hilo endelevu present continuous tense. duration jambo lingine ni tabia tabia ya maombi huwe na tabia ya nini ya maombi tabia tabia ya maombi mark, moja 35, mark moja <clears throat> very early in the morning <laughs> okay sawa tu <laughs> hata alfajiri na mapema sana akaondoka akatoka akaenda zake mahali pasipokuwa na watu akaomba huko yee yeah, ukiangalia vizuri yesu alikuwa mtu wa mtu wa maombi saa ngapi zake asubuhi anarauka ama hata anakesha peke yake swahiye so ya alikuwa na wakati wake alikuwa na sehemu alienda wapi alienda mahali pasipokuwa na watu in a solitary place anaenda anakaa huko anaomba peke yake kwa masaa mengi alafu baadaye wanafunzi wanasema kana ulikuwa umeenda wapi yesu kila mtu anakutafuta hiyo ilikuwa ni tabia yake tabia ya yesu hii we masaa yako ni gani ed w unaombanga saa ngapi huh? smumeniambia hata kukesha mumekesha nyote naombanga saa ngapi wewe unaomba kwa muda gani yesu alikuwa na hiyo tabia daniel s Sita kumi. Weka kizu, eh, kiswahili hata danieli alipojua ya kuwa yale maandiko yamekwisha mekwish, ya kutiwa sahihi akaingia nyumbani mwake na madirisha katika chumba chake yalikuwa yamefunguliwa kuelekea yerusalemu akapiga magoti mara tatu kila siku akasali akashukuru mbele za mungu wake kama alivyokuwa akifanya tokea hapo tabia ya maombi ya danieli alienda kwa chumba chake juu akafungua madirisha yake akiangalia wapi yerusalemu wakati suleimani alipokuwa anaweka wakfu ile hekalu ama ile kanisa manyumba ya bwana alisema ya kwamba yeyote atakayeomba kuelekea nyumba hii kokoti atakapokuwa ewe bwana wa mbinguni musikie kwa hivyo alikuwa anafanya kitu kulingana na vile ilivyokuwa imesemekana kutoka mwanzo anaomba anafungua madirisha anaomba mara ngapi kwa siku mara mara tatu kama ilivyokuwa destuke sasa nakuuliza mpendwa tukisoma maisha ya danieli daniel hakuwa mtu wa kawaida hata huko sasa alikuwa mkubwa huku politician ama mfanyakazi wa serikali mkubwa big man He was a, alikuwa mtu mwenye kazi nyingi lakini hakukosa wakati wa kuomba kama ilivyokuwa desturi yake wewe na mimi tuko very busy wewe na mimi tuko na kazi nyingi sana yabz bz katika biashara zetu bizi katika masomo yetu bizi katika majukumu mengine mungu anatungojea desturi na tabia ya maombi kama ilivyokuwa kwa yesu kristo na pia ilivyokuwa kwa danieli Do you have a place of prayer? Do you have a time of prayer? And how long do you pray? And is it your habit to pray? Tabia ya maombi inajengwa kwa It is built over time. Ukiona mtu anaomba. Na unaona anapenya. Amejenga kwa It has been built over time. wewe pia nawe ni utamani kujenga yako kwa muda ili uwe na tabia ya kuomba kama kila mtu angeomba we jiulize jiulize jiulize kwa nini kipindi cha saa kumi na mbili mpaka saa moja kiko na watu wangapi kama leo unyim mliokuwa hapa kulikuwa na watu wangapi saa kumi na mbili saa kum... mpaka saa moja watu wachache wachache sana acha tuite harusi hapa ikuje nani nan hivi karibuni hapa <laughs> utaona vile kutafanyika nini eh, abo hapo hakuna maombi ni kula lakini saa zile ni kugonga mwamba na kumuita mungu mbinguni bwana hatupatikani na mambo yametuzonga na ni tujiandae ma- hii ni investment ni uwekezaji katika maisha yako unaombea watoto wako uh, kule kwa ule ushirika wetu wa nyumbani huwa tuko na vipengele vya maombi vya kudumu we standing standing prayer items standing. hivyo huwa havibanduki kila siku tukifunga tunasema lazima tuviombee ya kwanza ni nchi ya kenya ya pili ni watoto akuna vingine lakini watoto huwa tunaombea watoto wale ambao tayari wameoa na wameolewa walio mashuleni walio kwa tumbo walio kwa magoti hata walio kwa miguu tunawaombea yaani hata yule ambaye atazaliwa 7 mjukuu wa mjukuu wa mjukuu wa mjukuu namuombea ni vesen unaweka ambayo si lazima wewe uifaidii itafaidiwa na mjukuu na mjukuu wa bezalel yes ah, kwani kwa kuna pesa hapa zimeanguka waeeli <coughs> eh? uunaesahapzimeangukaambi <coughs> <coughs> zinaangukaz munawekeza unaombea mpaka wale ambao watakuja si unaombea matatizo tu ndio wachungaji wakipanda hapa kwa madhabahu tusikuwe na yani, ukuwe kuna anga imerahisishwa kwa sababu kuna watu wanaomba continuously kila wakati mahali popote anasema that men men should should pray always always everywhere anywhere lifting up their hands men and women should always pray hili ndio huduma hata paulo alikuwa anasema muniombee pia mimi ndio nikipanda hapa niwe na maneno ya kuongea nafikira na kwanga rahisi wangapi hua wa munaombea wachungaji kwa ishara ya mikono na msidanganye mungu awabariki sana kwange kazi rahisi pia sizi ni wanadamu zingine tunakorogeka tunakorogwa saa zingine ni ni ni sikie, ni na o naningojea nikupatie neno la bwana nisikie nikuletee na nimechanganyikiwa na huniombei tabia ya maombi nikimalizia katika hiyo point bado unapojiandaa ni lazima uwe mwepesi rohoni mwepesi you must be light travel light travel uwe mwepesi ndio uweze kuomba uwe mwepesi we umeshayona kwa nini wale wanao wanariadha wanariadha karibu wanakimbia wana wakiwa uchi umeshaichunguza umesha wale wanariadha wanaokimbia angalia ile nguo wamevaa wako na makoti umeshaona mtu anakimbia akiwa amevaa koti hujaiona kwa nini kwa sababu huo ni uzito ni mizigo lazima tuwachane nayo ndio tuweze kuomba saa zingine mioyo yetu imejaa mambo mengi hakuna nafasi katika mioyo yetu saa zingine tumebeba watu na vitu hatuwezi kuomba tumebeba kutosameheana hatuwezi kuomba tumebeba dhambi hatuwezi kuomba kiburi hatuwezi kuomba we must travel light in spirit lazima tuwe wepesi rohoni ndio eh, tukaambiwa ya kwamba kama umeenda kutoa sadaka madhabihu yako na umefika madhabahuni na ukumbuke ya kwamba kuna mutu mulikosana fanya nini wacha hapo kimbia huko malizaneni rudi maliza neni unataka uwe mwepesi jisamehe samehe watu wengine alikukosea sawa so utaduu you do nani maisha yako na husongi musamehe baba yako alikukosea hata alikufa kitambo bado umemshikilia musamehe hey! ba- nyanya, yako, nyanya nyanya yako alikukosea basi umesema huyo nyanya nyanya wachana na yeye light in the nikawa inaongea na vijana wengine si wa hapa lakini wauko nje wamezozana katika mambo yao ya ki ya kijamii msichana akaniambia nampenda lakini sitawahi msamehe sitawahi msamehe alinifanya nikose kuenda chuo kikuu akaniweka mimba sitawahi musamehe kwani hiyo mimba hata ni, ni, kwa kwa unyenyekevu ulifungwa kamba mliongea mkakubaliana ama na mwanagani e, kwa hivyo pia usiseme, usi- pia wewe ulikuwa pateka willing pateka yaliyotokea yalitokea yalitokea lakini uwezi ukakaa hapo tisita musamehe na kuna ea kamwambia msamehe upendo soma wakorinthi wa kwanza kumi na tatu kwanzia mstari wangapi hiyo chaputazima ni ya upendo inasema upendo haubebi vitu hauweki record na unajua wamama ndi wanakwanga mbele kwa kuweka reod ukimkosea anasema unakumbuka baba fulani juzi juzi juzi peke yake ulisema na umefanya tena kwani ninyi wa baba hamyajui kumbe uko hapo nyuma <laughs> release to travel light in the spirit hiyo mizigo wachana nayo wachana nayo mumevurugana kazini wachana na hiyo unataka umuone mungu na mungu akiingia ndani ukiwa umekuwa mwepesi lazima vitu vinaanza kukufa ndani kama vile isaya alivyokuwa ameitwa lakini akasema ole wangu mimi ni mahali niko na mdomo umejaa nini takataka uchafu tena na kaa mazingira ya takataka malaika akachukua kaa la moto akamchoma mdomo na ule, ule, ule usemi wa uongo ghasia takataka ikakufa things must die in in you you for you to travel light in the spirit vitu lazima vikufe ndani yako kama ni mutu samee baba yako samee mama yako samee mtoto samehe muke mume samehe bo samehe takama likutongoza samehe no mwombee sumwambia akufe spirit amen bila hivyo hatutasonga wapendwa no in the spirit na bila hivyo hatuwezi tukasonga mbele katika maisha yetu we cant move na bila hivyo niwekee niwekeebania416 nimalizie na hiyo hiyob6 basi na tukikaribie kiti cha neema kwa ujasiri ili tupewe rehema na kupata neema ya kutusaidia wakati wa mahitaji kama tuko na mizigo tumebeba hatuwezi kusongea kiti kile cha neema kwa ujasiri kama kuna vitu vimetuzonga hatuwezi tukasongea kiti kile cha neema kwa ujasiri ili tupokee rehema na neema katika sehemu ya maombi tuwekeze katika maombi ili ndio tusaidike leo na kule mbeleni hacha mungu atusaidie kupata nguvu ya kukaa katika maeneo ya maombi kwa sababu kuomba ni kuwekeza rohoni na nimesema ya kwamba tamani kukaa katika sehemu ya sirini ya bwana tafuta usaidizi na jitayarishe kila wakati kwa sababu ya maombi amen mungu awabariki sana