escape tunaangalia kule ule uhakika wa kwt--kunusurika yani, kun, kun, kule, hmm. kule kwa uhakika escape kunusurika kule kwa message that cuts across uhakikahuu ni ujumbe ambao una- yani unapitia una vitu vingi and i want you to know That we are secure in Jesus. And before Jesus, there were wise people who knew where their security was. And likewise, there were others. Who did know their security, they trusted in other sources. And even today, there are some people who don't know their sure escape. It's my desire that as we go through this word today, ni tamanio langu kama vile tunavyopitia neno hili yaani utathibitika zaidi zaidikatika huku uu uhakika wakunusurika escape is not away. kunusurika si mambo na kukimbia having the way out bali ni ile hali ya kuwa na njia ya kutokea i was How people make their homes in a way that, in case of danger, they are sure not to be found there and perish. For instance, a building like this one. kw mfano jengo kama hili in case there there is is a problem or rather there is something that it may cause harm to us labda kuwa kuna kitu ambacho kinaweza kusababisha hatari kwetu do you you know how you can escape from this house o unajua unaweza kunusurika vipi kutoka katika jengo hili i can tell you when we build this house naweza kukwambia wakati tulipojenga mjengo huno we put that one in mind hicho tuliweza kukitilia manani. and thats why you find that in every side there is an inlet which can also be maaindio maana unakuta kwamba katika kila upande kuna sehemu ya kutokea ya kuingilia na pia inaweza kuwa sehemu ya kutokea amen amen now in our, in our life today katika maisha yetu leo when things are hard wakati ambapo mambo ni magumu those that know how they can escape wale wanaojua jinsi watakavyonusurika the escape right way wanajinusuru katika njia ya that don't know they escape the wrong way na wale ambao hawajui wanajinusuru kwa njia isiyo ya sawa Situation. wakati ambapo baada ya hiyo wanaenda kupatana na hali ngumu zaidi Let's read the book, the, the word tusomewe sasa katika kitabu cha nabii yeremia mlango wa nane mstari wa kumi na nane hadi wa ishirini na mbili kitabu cha nabii yeremia nane kumi na nane hadi ishirini na mbili tusomewe paleinewea uan moyo wangu umezimia ndani yangu tazama sauti ya kilio cha binti ya watu wangu itokayo katika nchi iliyo mbali sana je bwana hayumo katika sayuni mfalme wake, mfalme wake hayumo ndani yake mbona zimenikasirisha kwa sanamu zao walizochonga na kwa ubatili wa kigeni mavuno yamepita wakati wa hari umekwisha wala sisi hatukuokoka kwa sababu ya maumivu ya binti ya watu wangu nimeumia mimi nimevaa kaniki ushangao umenishika je hapana zeri katika gileadi huko hakuna tabibu mbona basi haijarejea afya ya binti za watu wangu The prophet Jeremiah was mourning, crying for the security of the people. But I, what I like most is he asked a very, very good question Is there no balm in Gilead? ya kwamba e hakuna marhamu katika is there, is, is there no, no there e hakuna tabibu huko is the king not there e mfalme hayumo is it that kwa nini basi bado wanateseka know we have the oil, the oil holy spirit nazio tunayo mafuta ambayo nirio mtakatifu we have Jesus the physician. And we have God the Father, the King, the Mighty King. So the, the issue here is why should there be sufferings as though we don't have them? mungu baba mungu mwana na roho mtakatifu answer may come that people are not trusting swali ya jibu la rahis ambalo litakuja ni kwamba watu hawamtumainii mungu they must be trusting in something else ni lazima wawe wanatumainia w kitu kingine because if you trust in god maana kama utamtumainia mungu and if, if he is in you na ikiwa yuko ndani yako then you have hapo basi utakuwa na njia ya kunusurika you you you read that scripture again Tisumye and i want you now to listen to listen the words I have already given you, a hint of what it means na pia usikize kwa makini maana nimeshakupatia dokezo kile kinachomaanishwa hapo ningeweza kujifariji nisione huzuni moyo wangu umezimia ndani yangu tazama sauti ya kilio cha binti ya watu wangu itokayo katika nchi iliyo mbali sana je bwana hayumo katika sayuni mfalme wake hayumo ndani yake mbona wamenikasirisha kwa sanamu zao walizochonga na kwa ubatili wa kigeni mavuno yamepita wakati wa hari umekwisha wala sisi hatukuokoka kwa sababu ya maumivu ya binti ya watu wangu nimeumia mimi nimevaa kaniki ushangao umenishika je hapana zeri katika giliadi huko hakuna tabibu mbona basi haijarejea afya ya binti ya watu wangu So you can see the graven the images, meaning trust in the wrong place. The people who belong to God, because of the, prophe- the prophet says, My people, the, the, the, the cry of the daughter of my people. In a far country. In a far country. But because of the graven images, then the security is not found. I want to tell you, church. If we have to survive in these days, you, you in all the graven images have got to be thrown out the way Jacob told his people. Throw away all the graven images. If we have to meet God, the graven images have got to be away. any trust which is not in god. it has got to be thrown out. we have no security. we have no escape away from god. hatuna usalama hatuna kunusurika mbali na mungu wetu it doesn't matter how much you are able to do haijalishi ni kiasi gani unaweza kufanya it doesn't matter how much you are able to save yourself haijalishi ni kwa kiwango gani unaweza kujiokoa mwenyewe jesus said if you you try to save yourself you will lose yesu akasema kwamba kama utajaribu kujiokoa mwenyewe hapo ndipo utajiangamiza mwenyewe but those that will trust in god lakini kwa wale ambao watamtumainia mungu they shall be safe watakuwa uh, salamakweza kuifafanua zaidi tusomewe tena katika kitabu hicho hicho cha nabii yeremia mlango, mlango wa arobaini na sita mstari wa saba hadi wa kumi na sita yea kuanzia mstari wa saba. <coughs> nani <coughs> Sorry. nani huyu ajiinuaye kama mto ambaye maji yake yanajirusha kama mito N- misri anajiinua kama mto nail, na maji yake yanajirusha kama mito asema ntajiinua nitaifunikiza nchi nitauharibu mji na hao wakaao ndani yake haya pandeni enyi farasi jihimizeni enyi magari ya vita mashujaa nao watoke nje kuishi kushi na puti watumiao ngao nao wadudi washikao uta na kuupeta maana hiyo ni siku ya bwana bwana wa majeshi siku ya kisasi ili ajilipize kisasi juu ya adui zake nao upanga utakula na kushiba utakunywa damu yao hata kukinai maana bwana bwana wa majeshi ana sadaka yake katika nchi ya kaskazini karibu na mto furati panda uende gileadi ukatwae zeri e binti bikira wa misri unatumia dawa nyingi bure tu hupati kupona kamwe mataifa wamesikia habari za aibu yako nayo dunia imejaa kilio chako maana shujaa amejikwaa juu ya shujaa mwenzake wameanguka wote wawili, wawili pamoja neno hili ndilo ambalo bwana alimwambia yeremia nabii kueleza jinsi nebukadreza mfalme wa babeli atakavyokuja na kuipiga nchi ya misri tangazeni habari hii katika misri mkaihubiri katika migdoli na, na kuihubiri katika nofu na tahapanesi semeni simama ujifanye tayari kwa maana upanga umekula pande zako zote mbona mashujaa wako wamechukuliwa mbali hawakusimama kwa sababu bwana aliwafukuza aliwakwaza wengi nam wakaangukiana wao kwa wao wakasema haya na tuondoke tukarudi kwa watu wetu wenyewe hata nchi tuliozaliwa tuikimbie upanga unaotuonea unaposikia hayo mataifa yanayotajwa hapo egypt misri pamoja na nguvu zake zote katika siku hizo And all the, the warriors that were there, supported by Libya, Ethiopia, kushi, and all those, those cities, those those countries that were powerful there. And they had talked about how they were going to fight. na naakawa wanazungumzia jinsi ambavyo walikuwa wanaenda wa, wa, wa, wa, kupigana they trusted in their power wo walitumainia nguvu zao they trusted in their knowledge walitumainia ufahamu wao wa kivita but god said tell speak this about egypt lakini mungu akasema kwamba zungumza kitu hiki kuhusu misri with all that gathering of power Pamoza na wanguvu, i'm sending Nebkadreza to fight and defeat them all na mtuma and the kupigana na kwashinda wote you know sometimes we provoke god to anger wakati mwingine huwa tunamchokoza mungu akasirike when he when we are supposed to depend on him wakati ambapo tunatakiwa we gather our own Ability according to our understanding. And that's why he says to the, to, the, to the virgin daughter of Egypt Go and get the oil, but it will be in vain. You will not get healed. hautaponywa kamwe the same oil we had that uh, jeremiah is asking, is, it, is, there no, is there no no thatjeremiiheeno in gilead mafuta yale yale ambao yeremia alikuwa anasema ze hakuna marehamu katika gilead then now the, this, this, uh, this, uh, this egyptian is being told go for it and it will not help you lakini hapa huyu mmisri anaambiwa endee hayo mafuta na hayatakusaidia let me say this wacha hayatakusaidiahisa hivi sometimes we think we can get something in the church that is going to help us wakati mwingine huwa tunadhania kwamba tunaweza kupata kitu kanisani ambacho kitaenda kutusaidia disappointed here kuna siku ambayo nilikasirika sana hapa we had a very good service tulikuwa na ibada nzuri sana but the minister, the minister in one area lakini yule mhuduma alikosea katika eneo moja When offering water as a solution to the problems that people are having, all our water was consumed that day. I think some of you can remember that day. Is there anybody who can remember that day? All the water we had here was consumed. maji yote ambayo tulikuwa nayo hapa yalimalizika but the needs were not consumed lakini hayo mahitaji ya watu hayakumalizika this is being told go there, go go there and and get it. Go and get it it that oil but it will be hayakumalizikao hu binhi anaambiwa nenda kukachikao mafuta lakini hayatakusaidia we don't go for artifacts hatuendei vitu hivyo vya kujitengenezea we go for god bali o mungu Are you getting what I'm talking about? When you come here, don't come to meet a powerful pastor. Come the same way Anna went to the temple that day when she conceived. njo tu kama vile ana alienda katika hekalu siku ile ambapo aliweza kupata mujiza wake wa kupata mtoto eli eli was there go for mtotoalikuwepo hakumwendea huyo eli chi went to meet god alienda kukutana na mungu if you are for any other but god kama waja kama kama waja kwa mungu balihuat be sure you go back the same way you youame hapo basi huhakikishe kwamba utarudi vile vile ulivyoingia but when you kame knowing that you are meeting god lakini kama utakuja ukijua kwamba waja kukutana na mungu dont even instruct god let let i be when the pastor touches me that i'll get healing na usianze kumpatia mungu mwongozo awacaikuwe wakati mchungaji akanigusa hivi basi nipone tayari that is not the way sivyo sivyo mungu to touch you mwambie mungu ye mwenyewe akuguse if if if you use the pastor, if you use the if you use use use use the the pastor microphone whatever awe let him what what he wants to use, but you get, what you want awe to get atatumia mchungaji awe atatumia hata mtoto awe atatumia hiyo microphone miroo nayo yani wasa mungu atumie kile anachotaka anachotakaye mwenyewe uiwakatuwa wawa 99 mke wangu alikuwa anaugua kuuwa na ii alikuwa anapewa wakati wa kwenda kukutana na madaktari kila mara kule nairobi And one day as we were sitting tv siku moja tukiwa tumeketi tukitazama runinga she was was was not very attentive Ye -ye. but i i because it was a, a, a that yeye -ye, alikuwa ha hako makini sana kusikiza iko kipindi lakini mimi nilikuwa makini maana ni kipindi ambacho wa nakipenda iihuyu mhubiri alikuwa anazungumza tu rahis rahis tua ikaa kupitia hewani And then he said, "There is somebody with a tooth and gum problem." Na Receive your healing. It's. Not, I'm, I'm. not saying this because I, I am a TV fan. As a matter of fact, if you come home, you'll never get me. Near the TV. But that day I knew that word had come for my wife. It landed in my ears for her. And I, told, I just. Did you hear what he said? Just me what? The preacher just said. somebody with a tooth and gum problem nikamwambia mhubiri amesema kwamba kuna mtu ambaye ana shida ya meno na ofisi na apokea uponyaji wake pengine ilikuwa imerekodiwa miaka imepita lakini wakati ilifika masikioni mwangu ilikuwa fresh kwa sababu ni neno la mungu hatukuhitaji huyo mhubiri tulihitaji hilo neno aliloachilia nami nikalipokea nikampatia akalipokea Amen. When we come to akapona hatuji kwa mtu yoyote yule isipokuwa kwa mungu pekee yake ambaye ndiye anaweza kutunusuru those that think they can come and and maybe somehow when drunk this water and some is remaining ohat it, thinhe it's anointed kuna wale ambao labda watakuca wakidhania kwamba kama nimekunywa yale maji na mengine yamebaki ukinywa basi unapona that me another funny thing hiyo sasa inanikumbusha kitu kingine ambacho pia a ikichekeshw my cousin who is is now late ni he he said that that when he was working in a, in a hotel in mombasa <laughs> and one day the visited akatembea the the leader of, the, of the i huyo agakani ni kiongozi wa kidini wa wahao waishimaeli so to them it is like he is like god kwahiyo kwa wao wanamwona yule kama mungu and he knows that's the way they see him na yeye anajua hivyo ndivyo wanavyomwona so when he, he tea he takes just a little kwa hivyo anapopewa cha yanakunywa tu kidogo and then the the rest he in the cup na e ivihep alafueingine anabalisha And everybody is marking that cup. So, when the waiters wanted to remove the used dishes, they said, No, no, no, no. Don't, don't touch them, don't touch them. <laughs> when he departed, they all came, many people came just, just to. touch not even to to drink at least their lips to touch the cup wakati wakati alipoondoka kila mmoja alikuwa anataka angalao midomo yao iguse kile kikombe ambacho kilikunywa likunywaachaina huyo wagakani nashukuru mungu maana katika kipindi hiko kulikuwa hakuna corona <laughs> why they felt that their thetouchment with that man wo walihisa kwamba kule kuunganika kwao na yule mtu it itw give them a lot Wealth, power, and spiritual nourishment. You know, the Aga Khan is also the, the king in the in Smithia community. They have no country of their own. But wherever they are they, they, still, they still make a kingdom there. Now for us we may be here we don't have lad as Christians. Somehow we should, we should tap on some of these things about them. wanjia moja ama nyingine tuchukue vingine as christians we should be attached. we should should be be attached desire to be close to close jesus kama wakristo tunatakiwa tuweze kutamani kuwa karibu na like him tutembee kama ye. talk like him tuzungumze kama ye. talk to him tuzungumze na fellowship with him tuwe na ushirika na yeye So that it can affect our lives. But when we go to church and maybe take the church wine and think it is going to help us. During Holy Communion. And we assume things are going to. To be good. Na to to chule ya kuamba basi jo basi mamboyatakuasta. I'm sorry. Na Be attached to the one who brings the solution. We we zungani shana ambaye analeta suluhisho. And the virgin daughter of Egypt also stood. wa Misri aliambiwa. Go for that balm, but it will not for for that balm and it will not help you. You will surely die. You won't get healed. And I'm saying this. Many people have thought that there is a solution in those things. The solution is in God. When we anoint people with oil, tunapowapaka watu mafuta it is said in the the book of james in the name of the lord imesemwa katika kitabu cha chayoaka jina la bwana james chapter five. we anoint them in the the name of the lord those that are sick mafuta wale ambao iwagonwa tunawapaka mafuta katika jina la bwana we don't the oil na hatu ya... hatusemi ni pepo mafuta uh-uh. lakini hatuendei mafuta twaendea hilo jina bwana siwe sana twaendea hilo jina la yesu hatuendei mafuta hata tukatengeneza kidibwi hapa unaingilia huku natokezea kule ukiwa miogelea that hicho basi uponyaji what will give you healing is your attachment to jesus kile kitakachokupatia uponyaji ni yule mshikamano wako na yesu and god said how the mighty have fallen na yesutizama mu... jinsi wakuu wale wakubwa wameanguka wamekungwaa mmoja juu ya mwingine Because in their mind, they think that's where there is a solution. The, so, the solution is in God. And the church of Christ needs to know the solution is in God and nowhere else. And that is where there is our sure escape. From that may come us. na hapo ndipo kukwa na uhakika wetu wa kunusurika kutoka kitu ambacho kinakuja upande wetu tusomewe sasa katika waibrania mbili moja mpaka tisa waibrania mlango wa pili mstari wa kwanza hadi wa tisa kwa hiyo yametupasa kuyaangalia zaidi hayo yaliyosikiwa tusije tukayakosa kwa maana ikiwa, ikiwa lile neno lililonenwa na malaika lilikuwa imara na kila kosa na uwasi ulipata ujira wa haki sisi je tutapataje kupona tusipojali uokovu mkuu wa namna hii ambao kwanza ulinenwa na bwana kisha ukadhibitika kwetu na wale waliosikia mungu naye akashuhu, akashuhudu pamoja nao kwa ishara na ajabu na nguvu za namna nyingi na kwa magawanyo ya roho mtakatifu kama alivyopenda mwenyewe maana hakuweka chini ya malaika ulimwengu ule ujao tunao unena ila mtu mmoja ameshuhudia hivi hivi mahali fulani akisema mwanadamu ni nini hata umkumbuke ama mwana wa binadamu hata umwangalie umemfanya mdogo punde kuliko malaika umemvika taji ya utukufu na heshima umemtawaza juu ya kazi za mikono yako umeweka vitu vyote chini ya nyayo zake kwa maana katika kuweka vitu vyote chini yake hakusaza kitu kisichowekwa chini yake lakini sasa bado hamjaona vitu vyote kutiwa chini yake ila twamuona yeye aliyefanywa mdogo punde kuliko malaika yaani yesu kwa sababu ya maumivu ya mauti amevikwa taji ya utukufu na heshima ili kwa neema ya mungu When we read this part of the scripture, how shall we escape if we don't consider this salvation? The salvation that we have received. Our faith in Jesus Christ, Yesu which has put us together with Him, is the, solu- the solution to anything that we go through today. wa kila jambo ambayo tunapitia leo because may rise up against us kwa sababu yeyote ambaye atainuka kinyume nasi chochote chochote kitachoinuka kinyume nasi we are already assured that it has been put under his feet tayari tumehakikishia kwamba kimewekwa chini ya miguu yake do you remember when he was walking on the sea unakumbuka wakati alikuwa anatembea juu ya bahari People normally say he walked on water. He did not walk on water. He walked on the sea. The water and everything else that is in the water. There was, there was not, not even the waves had authority over him. Not the animals. The big fis ahata wale samaki wakubwa wakina papa na wote ambao wanakaa baharini walikuwa hawana mamlaka yote juu yake wakat wanatembea wa maana walikuwa wamenyenyekeshwa chini ya miguu yake atda hegohrg na leo chochote ambao kinapitia kimenyenyekeshwa chini ya miguu yake yes you may be feeling the pain ni kweli inawezekana ue unahisi uchungu may be feeling the- the emptiness na pia unaweza kuwa unahisi ule utupu the lack ama ule ukosefu but lakini hiyo yote iko chini ya miguu ya yesu under his feet chini ya ya miguu yesu not under the feet of anybody else but him haiko chini ya miguu ya mtu yoyote ule mwingine isipokuwa chini ya miguu ya yesu so if you are like peter kwa hiyo kama unazama kama vile petro Charles, lord I'm drowning piga ukelee na useme bwana ninazama He'll pick you up atakushika mkono na kuinue. and you put you on the the water na akueke, on the, on the sea na akuweke hmm. juu ya bahari and walk with him bahaiutatembea juu ya bahari pamoja naye Towards the boat kuelekea kule kwenye ile mashua the same sea in which you sinking bahari ile ile ambao ulikuwa unazamaatakufanya utembee juu yake to the amazement of many kwa, u, u, kwa mshanga wa wengi and they asked you you how did you make it na eh wengina watakuulizaumewezajeweaji na utawambia si pasta not my myh na si kanisa langu anointing oil na si mafuta upaku, not, the, not the water na si maji it is him bali ni yeye he me yeye ndiye aliyeniwezesha i want us to look at some wise people nataka tuangalie watu wengine wenye hekima even before salvation was declared hata kabla uokovu haujatangazwa And before Jesus was glorified, <inaudible> how, in their understanding of this word, <inaudible> they were able to run towards him? Unlike the virgin daughter of Egypt. <inaudible> Can we read? usomewe sasa katika injili ya marco mtakatifu mlango wa tano ishiri na moja mpaka arobaini na tatu injilia marco mtakatifu tano ishirini na moja hadi arobaini na tatuelinaposomwa usisikize tu like, ba ulitafakari <coughs> na mwanamke mmoja mwenye kutoka damu muda wa miaka kumi na miwili na kuteswa mengi kwa mikono ya matabibu wengi amegarimiwa vitu vyote alivyo navyo kusimfe hata kidogo bali hali no, yake ilizidi no, ilizidikuanzia oh. mstari wa ishirini na moja yeah manza yeah. hata yesu alipokwisha kuvuka kurudi ng'ambo katika kile chombo wakamkusanyikia wakam mkutano mkuu naye alikuwa kando ya bahari akaja mtu mmoja katika wakuu wa sinagogi jina lake yairo hata alipomwona akaanguka miguuni pake akimsihi sana akisema binti yangu mdogo yukatika kufa na kuomba uje uweke mkono wako juu yake apate kupona na kuishi akaenda pamoja naye mkutano mkuu wakamfuata wakamsonga songa na mwanamke mmoja mwenye kutoka damu muda wa miaka kumi na miwili na kuteswa mengi kwa mikono ya matabibu wengi amegarimiwa vitu vyote alivyo navyo kusimfae hata kidogo bali hali yake ilizidi kuwa mbaya aliposikia habari za yesu alipita katikati katika mkutano kwa nyuma akaligusa vazi lake maana alisema nikiyagusa mavazi yake tu nitapona mara chemichemi ya damu yake ikakauka naye akafahamu mwilini mwake kwamba amepona msiba ule mara yesu hali akifahamu nafusini mwake kwamba nguvu zimemtoka akageuka kati ya mkutano akasema ni nani aliyenigusa mavazi yangu wanafunzi wake wakamwambiya je wawawona makutano wanavokusongasonga nawe wasema ni nani aliyenigusa akatazama pande zote ili amwone yule aliyetenda neno hilo na yule mwanamke akaingiwa na hofu na kutetemeka akijua lililompata akaja akamwangukia akamweleza kweli yote akamwambia binti imani yako imekuponya enenda zako kwa amani uwe mzima usiwe na msiba wako tena hata alipokuwa katika kunena wakaja watu kutoka kwa yule mkuu wa sinagogi wakisema binti yako amekwisha kufa kwani kuzidi kumsumbua mwalimu lakini yesu aliposikia lile neno likinenwa akamwambia mkuu wa sinagogi usiogope amini tu wala hakumruhusu mtu afuatane naye ila petro na yakobo na yohana ndugu ya yakobo wakafika nyumbani kwa yule mkuu wa sinagogi akaona gasia na watu wakilia wakifanya maombolezo makuu alipokwisha kuingia akawaambia mbona mnafanya gasia na kulia kijana hakufa bali amelala tu wakamcheka sana naye alipokwisha kuwatoa nje wote akamtwaa babaye yule kijana na mamaye na wale walio pamoja naye akaingia ndani alimokuwamo yule kijana akamshika mkono kijana akamwambia talitha kumi tafsiri yake msichana na kuambia inuka mara akasimama yule kijana akaenda maana alikuwa amepata umri wa miaka kumi na miwili mara wakashangaa mshangao wa mkuu akawaonya sana mtu asijue habari ile akaamuru apewe chakula First of all, there was this leader of the synagogue. Jairus by name. That means when he left his place, he told the people, I'm going to get Jesus to come and lay hands on my daughter and she will be healed. aliwambia watu ya kwamba naenda kumchukua yesu na nakuja kuwekea mwanangu mikono na atapona for other synagogue preachers to do it kwa nini hakuuliza mhubiri mwingine wa sinagoge aji yamwekee bindeke mkono how many were there that he did not want kuna mikono mingapi ambayo ilikuwa pale ambayo yeye hakuitaka including his own ku- kuchanganya na ile ya kwake mwenyewe his wife na ile ya mke wake I want you to get this picture right. Eh? Jesus was not yet glorified. But Jesus, a synagogue leader, knew his hearts are not like my hands. And there is nobody who has hearts. Like Jesus. So he purpose. I'm going for him. Mind you, he was out of out of that country. He just came in that morning. He came out of the boat. So this guy was checking on where he is. So that he can come and lay hands on his daughter. And when he came, he just went and told him, "I want you to come and lay hands on my daughter, and she will live." Because she is at the point of death, which was the truth. And Jesus said, "Okay, we'll go." Let me tell you, anytime you call Jesus, He will come. He will stop any other business and head straight to your place. But that call has got to be real. If children are praying. kama watoto wanacheza mama mama mama mama mama mama mtoto the mother were not mama! She not but there is a mama lakini kuna hiyo mama hiyo sasa not wait to hear another hata ngoje asikie tena mwito mwingine there is is a call we call we jesus him him that it is only him who can save us kuna mwito ambao tunamwita nao yesu kumwonyesha kwamba ni yeye peke yake ndiye anaweza kutuokoa jesus it is your hearts, not hearts. your not alone will solve yairo alimwambia ni mikono yako peke yake na si ya mtu mwingine ndio ambayo itamponya okay, let's go na yesu akwambia tendezetu He left the whole multitude to go there. And then there was this woman also who had been anxiously waiting to meet him. She had visited all the hospitals and all the physicians, and all the money was gone. And she said, Now, I don't need any more money. Na, kasema, sasa, tena I don't even need to call him into my house. Na, ata, kasema, sitaji, hata, if I can only touch his clothes. do labalao if i can manage to get close to him to the point of his ofts kwa maneno mengine kama nitaweza angalau kufika karibu naye hali ya kwamba naweza kugusa mavazi yakee beyond any reasonable doubt that her touch of him will be a touch of him to her alijua pasipo mashaka yoyote kwamba ule mguso wa kwake utakuwa ni mguso wa kwake yeye like hiyonikana kwamba amemuwekea mikono tayari and he said if only i can touch his garment Na akajisemea mwenyewe kama tu nitaweza kugusa pindo la vazi lake kama unaweza kugusa hiyo tai basi nikumaanisha katikati ya hiyo tai na mimi hakuna mtu mwingine so you have me kwa hiyo utakuwa umenifikia so by mimiso his gment kwa hiyo katika ile kugusa pindo la vazi nobody else between her and jesus kulikuwa hakuna mtu mwingine hapo katikati yake yeye na yesu It was her and Jesus not the physicians, not the doctors, not anybody, not the Wagangas, but Jesus see how without, without touch, without talking Jesus stopped yes and he asked, who touched me one well, of the disciples were, were startled. wanafunzi nao wakashangaa akamuuliza unamaanisha ninie huoni vile watu wanakusongasonga kila mahai kila upande na sasa wauliza mambo ya kuguswanaye akasema ndio kuna mtu amenigusa bado hawakuweza kuelewa jesus is still looking for that touch yesu bado alikuwa anatafuta huo mwenye kumgusa today he is looking for somebody who can touch kumgusaeo anatafuta mtu ambaye anaweza kumgusa to a point that that there will be nobody between that person and him kufika kiongo ambacho kutakuwa hakuna mtu yoyote katikati ya huyo mtu na yesu it is just you and him touching him touching tu ni wewe na yeye ukimgusa And he feels it, Na- even with all those clothes that he's wearing, he can feel that touch. Now, when they could hear the warm gussoakua, ko, even when they were wearing their clothes, but they And the lady knew have been found out. Now we've been we, mama, kajua kuamba ni mepatikan. And she knelt, trembling. na akapiga magoti akiwa anatetemeka and explained her kiss na akaeleza hali ya kwakea jinsi alivyokuwa ameamua ili aje amguse yesu nobody had ever done it before hakuna mtu ambaye aliwahi kufanya kitendo kama hiko hakuwahi kusikia mtu yeyote ambaye alikuja kumgusa yesu that was her invention hiyo ilikuwa ni ya kwake ye mwenyewe and jesus said Your faith yesu akamwambia imani yako imekuponya and and he was at it, guys come and say to Janice, stop the the girl is already dead na alipokuwa sasa bado anafanya hiyo ya huyo mama kuna watu walikuja kutoka kwa yairo nyumbani wakamwambia wacheni kumsumbua mwalimu maana binti tayari ameshakufa just come listen njoni tufanye mpango ya kumzikamaana ameshakufa tayariyesu alikuwa bado hajaairisha ule mwito wa kwanza wa kwenda kwa yairona akamwambiayairo wapuuzie tuan yairo alijua mara tu atakapomgusa huo binti ataponalipofika pale kulikua na sarakasi nyingi palwal waai nasemakwamba zilikuwa ni sarakasi iliuapa inheio she is just sleeping na yesu akawambia wacheni kulia maana huyu binti hajakufa amelala tu because according to to between the the time of meeting jesus and coming back home the child was supposed to be alive maana ya irodi jua katikati ya kile kipindi cha kukutana na yesu na kuhurudi nyumbani huyo binti ni awe ako mzima ha ako hai But he only, he only needs Jesus to lay hands as you behold. There was no interruption in that conversation and expectation. So Jesus took away everybody out of the house except the parents and and the disciples, the trusted disciples. And when he got there, he just told the girl, Rise up. And then he held her. And, and there she was. So Jairus was not so much surprised because he expected. the touch of jesus to bring the chne yairo a maana yeye tayari alikuwa anatarajia ule mguso wa yesu weze kuleta it was a completion of what he had expected ilikuwa ni hitimisho ya kile ambacho alikuwa amekitarajia so even for us if we idn know if we are sure beyond reasonable doubt that jesus is going to do something hata sisi wakati ambapo hatuna mashaka yoyote ya kwamba yesu ata kufanya kitu He will do something. Lazima tapanya kitu. Sometimes it's like you have to be naughty, not naughty in the way of notiness, but you defy the the normal program. Wakati mwingine ina kubiri wenza. Yaniwe nimkaidi una una, una puuzilia kawaida na unaenda zaidi yire kawaida ukimtara yesu. na kama ni kweli na unaifanya katika kweli basi atakujib yes. lakini kama unaigiza mtu ole niitlw kama unaigiza mtu ole wako katika jina la yesu ambaye paulo anahubiri mm. yesu namjua ambayeaulnaubil tokneu namanama ini ikiani It has to be from you. Don't go for it because somebody else went for it. Go for it because you are going for it. I remember when I was sitting for my proficiency exam years back, I think it was 1919. When was it? 70 something. I found some guys who had been there for years. They had attempted to sit for that exam without success. When they heard that I was going to. Sit for the exam. They told me, okay, you go and sit for it so that we can get some papers and we, we attempt next year. Me also being with them using those papers which I'm going to fail so that we can attempt again. ili tutumie hayo makaratasi kujua mbinu za kufanya huo mtihani kwa hivyo mi nikaenda nikafanya ule mtihani na nikapita nikawapatia makaratasi na sijui hata kufikia kurita ya kwao kama wali- waliwahi kupita because for them they were depending on the past papers to try Please don't try. Go for it. I got a letter which nobody will ever get from the NHF. It was written by the director, Mr. Mbuf, William Buffy. ilia imeandikwa na huyo director mwenyewe huyo william mbuvi he said you you have done us proud you are the first person in the NHF since inception to have passed this exam na akapeana maelezo kama haya kwamba wewe ndio basi umekuwa wa kwanza kabisa kupita mtihani kama huu katika ili up to that day nobody had kuanzia mwaka wa sitina sita hadi kufikia wakati huo ambao ni mwaka sabini labda kitu kama hiko so, hakuna ambayo yalieha All the days in kilifi nobody has ever received what you are going to receive, you will the to receive be first one receive it kwa hiyo hata siku zote katika mji wa kilifi labda mtu hajapokea kitu uwe uwe wacha wa kwanza ukipokea but the secret is go for it don't try lakini siri hapa ni kwamba kiendee na si uende hati ukajaribu wale huja kuniambia nitajaribu nitajaribuami usijaribu waambia najua hapa kuna watu nimeshaawahi kujibu hivyo hebu kama nimewahi kujibu inua mkono muko ninajua yes kuna watu wengi tu nime- mtu akiniambia nitajaribu naambia usijaribu hachana nayo kama ni kufanya fanya lakini usijaribu go for it wewe endea i lazima uwe na iman na unapokuwa na imani unapata hicho these two people The Jairus and this old lady were in the days of Jesus before he was glorified. So, salvation was not known as we know it today. But they had faith in salvation. walikuwa na imani katika uokovu katika yesu kristo how much more you who have been trained kristoi zaidi kiasi gani kwako wwe ambaye umeshafundishwa umekuzwa katika imani your imaniinua hiyo imani yako and god will give it to you na mungu atakupatia kile to you moja kwa moja kwako mwenyewe it is just for you ni cha kwakohee may god bless you as you think about it unapoendelea as you for it na unapokipokea may god bless you acha mungu amen, amen. wakubai