Mindset. sitaenda kueleza sana kwa undani mambo ya kingdom hiyo ni somo lake lakini nitazingatia sana kwa mindset tunapozungumza kuhusu kingdom unganisha maneno mawili king king king and and dom dom a a dominion or a domain mfalme ambaye ako na maeneo ama sehemu ya kutawala kingdom na tunapoangalia ujumbe mkubwa wa yesu kristo na hata yule aliyekuwa mtangulizi wake ambaye alikuwa ni nani hoijohao alipoanza huduma yake tukiangalia mathayo tatu mstari wa matthew 3 and pilimathw john the baptist alianza kusema nini tubuni maana ufalme wa mungu huu umekaribia hivyo ndo alsema umekaribia ama alisemaje umekaribia ukishuka chini hiyo hiyo mathayo hiyo hiyo uende mathayo ama nimathayo in nafikiri kumi na saba pia unampata yesu baada ya kuwa ameenda nyikani amefunga amejaribiwa na shetani amebatizwa akawa tayari kuanza huduma yake mstari o wa kumi na saba unasema nini tubuni maana ufalme wa mungu repent repent for for the the kingdom kingdom of of god is at hand. Repent for the kingdom of heaven is at heaven umekaribiarooi na wale ambao wamechambua chambua katika agano jipya wamesema ya kwamba neno kingdom limetajwa zaidi ya mara mia moja sitini kusistiza umuhimu wa somo hili ufalme wa mungu naye yesu alifundisha wanafunzi wake na kuna mambo ambayo alisisitiza sana aliweka mkazo akawafundisha jinsi ya kuingia kwa ufalme aliwafundisha jinsi ya kuingia kwa ufalme ilikuwa likua unajua hii kutuzoesha hiyo alafu tukoseshe hiyo inatusumbua acha nisome mwenyewe <laughs> so nilianza kusema mathayo ngapi mathayo tatu na mstari wa ngapi wa pili alafu nikasema mathayo ine mstari wa kumi na saba nikiweka tu utangulizi na nikasema ya kwamba unapozungumzia kingdom unachukua in king mfalme dominion ama domain sehemu ambayo huyo mfalme ana tawala na nitataka tuelewe tunapozungumza kuhusu ufalme wa mbinguni ama wa mungu kwa kifupi tu ufalme huu wa mungu ukitaka uuone na macho hivi utauona ukiutafuta utauona na macho kwa hivyo tunaangazia ufahamu wa kwamba ni ndani ya moyo wa mwanadamu kwanza mungu anafanya kazi ndani ya moyo wa nani wa mwanadamu mwanadamu ambaye amemruhusu mungu amtawale na aishi ndani yake na alete ule msukumo wa kiungu ndani yake alafu huo msukumo ufikie watu wengine because when we talk a kingdom. we are talking about a government serikali na serikali kama serikali ya kenya ambayo tunaiona kwa macho haya ni kwamba iko katiba iko na sheria iko na utamaduni wake iko na mitindo yake serikali ya kenya kuna katiba o kwa sababu siku hizi kila kitu ukienda wapi chapter six. chapter chapt umekuwa wimbo ambao unaimbwa lakini kwa hali halisia haiwi hivyo lakini kuna katiba na hiyo katiba ndiyo tumejithambulisha nayo kama wake- wakewak tunaambiwa kenya tuko na one of the the most progressive constitution in the whole. Well, wanasema progressive ya kutupeleka mbele imetupatia uhuru wanasema the say, the bill of of rights rights is one of the best but rights come with witheoniiit uhuru unakuja na majuku? majukumu lakini wengi tunataka uhuru bila majukumu uongee vile unataka sababu kuna uhuru ufanye vile unataka uende vile unataka hapana so a government so kama vile kuna ule ufalume ambao unaonekana ndio yesu akaambia wanafunzi wake ufalume wangu si wa dunia hii hebu tuwekee kumi na johana kumi na ngapi uliandika wapi John 18 36. 18, 36. yesu akajibu ufalume wangu siyo wa ulimwengu huu kama ufalume wangu ungekuwa wa ulimwengu huu watumishi wangu wangenipigania nisije nikatiwa mikononi mwa wayahudi lakini ufalume wangu siyo wa hapa alikuwa anasema nini i king, chanzo cha utawala wake cha ufalume wake na nguvu aliykuwa nayo wapi sia hapa duniani eti watu wamutetee wamupiganie tupiganie uhuru ndio awe mfalume hapana so, ilazima tuelewe na najua kwamba tunaelewa tunakumbushana kuna mtu mmoja akasema hivi akasema when you talk about the kingdom of god tunazungumza nini you're talking about the kingly rule and the the sovereign control the realm where god kinlyrehe supreme maeneo ambayo mungu anaye ni mkuu na anatawala na anaanzia katika maisha maisha yako kwa hivyo yesu akawa anawafundisha wanafunzi wake ya kwamba aingiaje lazima mwingie katika ufalme you must enter to be part and a na alafu ukiingia kama vile kenya iko na kanuni zake pia huku kuna nini kuna mambo yake tunaongea kuhusu the kingdom mindset mtazamo si kila mtu aniambiaye bwana bwana atakayeingia katika ufalme wa mbinguni bali ni yeye afanyaye mapenzi ya baba yangu aliye mbinguni yeye afanyaye mapenzi ya baba yangu aliye mbinguni ni kitu gani kinakutambulisha weye kuwa mkenya ni nini kinakutambulisha kinakufanya ujisikie confident ya kwamba i am ayamnota kenya na anota not an ethiopian kwa sababu ya kitambulisho eh, passport, passport. orenaza hawanaa eh, za kenya hawana nza, nza uko kwao nizauko eh, si wako nazo si yes <laughs> lakini id wako nayo nayoaidal wengine wako nayo ya kenya hawana unaitwa alien yao unaitwa alien nafikiri kile, kile kitu ambacho kinakufanya ujidai nacho ni kwa sababu ulizaliwa wapi e, ulizaliwa hapa unasema hata kitovu changu kilizikwa kwa hivyo mimi wanipe karatasi wasinipe karatasi mimi ni mke M- ambavyo unajivunia kuitwa mkenya kwa sababu ulizaliwa mu, hapa kenya ndio nilisikia mchungaji mgine akisema yeye alikuwa mjanja alipooa akakshbibi yake amepata mimba alafu amapeleka wapi marekani akafanye nini akazae huko azae huko ili ndio mtoto awe american citizen so thereis something about being born kuna kitu kituaaafaa hiyo ambayo umeichukua something about being born inakupatia confidence uhakika ya kwamba mimi bion mimi ni mmoja wao mimi niko na rights i have rights na ni haki yangu nipa nipate kwa hivyo yesu akawa anawafundisha ya kwamba ni lazima uingie katika amendio yule bwana aliyemwendea yesu na usiku simnamujua huyo yo mnamujua sana e, nikodemu mwalimu mkubwa anajua sheria msomi na mkubwa huko akauliza polepole kwa usiku ili ndio watu wasimtatize mchana hii eh? itakuaje ndio niingie na unajua alienda akimtambua ya kwamba huyu kweli hajatoka hapa huyu maana haya ambayo anayasema na anayoyafanya na tumeishi hii dunia miaka yote na hao wengine hawajafanya haya hapana huyu ako tofauti huyu akamuuliza bwana vitakuwaje ndio niingie huko ukiangalia johana taona hiyo pale john 3, 3. vile yesu s na hiyo najua mnajua yesu akajibu akamwambia amin amin na kuambia mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuona ufalume wa mungu na ukiteremka mpaka saba anaendelea kuelezako lakini sitakaa huko jinsi ya kuingia ndio ukienda kuhubiria mwingine unamwambia tu kwa upole ya kwamba hivi ndivyo ilivyo hivi ndivyo ilivyo tulikuwa tunaongea na destini jana nikamwambia kuna maswali mengine utaniuliza mimi sina majibu I have no eh? sina majibu lakini nikamwambia afadhali tuamini hii injili hii it is better to believe alafu huko mwisho ionekane ni uongo kuliko tusiamini alafu ionekane ni ukwe yes. it is better we believe until the end na bekause naamini ni kweli lakini hata kama si ukweli tena nitakuwa mefana nini kwani wata yuluzi so unamwambia tubosi huu ndio ukweli wa mama ma. kama hujazaliwa mara ya pili basi mbingu huingii hivyo ndivyo neno la mungu linase linasema alafu baada ya hapo we are talking about the the mindset of the kingdom lazima tuujikumbushe ufalume wetu ili ndio tuweze kuambia wengi wengine jambo la pili akawaambia kuna siri there are the kunaalikuwa anawaambia vile wataingia alafu akawaambia kuna siri za nini za huu ufalume mathayo tatu mstari wa kumi na moja na hiyo alikuwa anaongea na ndio kwa sababu alikuwa anaongea kwa mafumbo akiwa na umati mara nyingi he used to speak in h ni hapo kweli sio uh-uh, siyo, siyo math hiyoisubimath matthew 13 hebu weka parable of 3 theso imeanzia ngapi tuna mahali parable of the mahalitheso imeanzia hapo matthew hapoma hebu weka6ver goodkumbe nilika imesema nilisema math 1so ni 3 very good yes akajibu akawaambia unajua aliwambia yeye al, alikuwa anapenda kuongea kimafu kimafumbu sasa hawa wakaenda huko kando wamu sasa wewe hivi vitu unaongea hivi hata watu wataelewe na mwanagani kama sisi tu hatuelewi sasabu walikuwa hawaelewi je wale ndio akawaambia nini ninyi mumejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mbinguni bali wao hawakujaliwa which means kuna siri ambazo ni lazima tuzijue There are in this kingdom which we must seek to know. ndiyo tupate ufahamu zaidi wa ufalume tuliyo ndani yake ndiyo yule muubiri tuliyekuwa naye siku ya ijumaa akasema kwa wale waliokuja kingdom mnakumbuka hayo wale mlikuwa eh? a kingdom in our kingdom lazima tuelewe huu ufalume ambao tuko ndani yake unafanya kazi na muna gani tunafanya nini ni vitu gani vinatupasa tuvijue ili ndio tusaidie wengine for you and me imetupasa tujue mumejaaliwa kujua siri za Ufalme. to alafu jambo lingine nataja tu akasema nini hey, akawafundisha waombe ili ufalme wa mungu faye nini uje hivyo ni tunaomba eh? tunaomba hivyo okay. ya? Ya model prayer baba yetu ulie eh? jina lako ufalme yes. prayer tunamaanisha nini tukisema na ufalme wako na uje ufalme wa mungu umebeba nini umebeba nini because ukisonga mbele nasema na maako yatendeke wapi hapa kama jinsi ilivyo ukiwa ndani ya ufalme wa mungu unataka uone nini What do you want to see jinsi vile mungu anataka ifanyike jinsi tuna, tunasema ya kwamba mbinguni katika ufalme wa mungu linganisha vile kenya iko na ufalme wa mungu kwa ufalme wa mungu hakuna njaa in heaven there is no mbinguni hakuna njaa mbinguni hakuna economic recession hakuna inflesion hakuna mikurupuko ya mabei kupanda mafuta kupanda hakuna it is not there hakuna there is peace. because aliyejaribu kuleta matatizo mbinguni alipelekwa wapi aliyezusha huko alitupwa wapi hapa so what is, in is what we sowatiia weasai ikuja wapi? Yes. In our environment katika maeneo yetu akawaambia ombeni hivyo pray ili ndiyo ufalme wa mungu uendelee kudhihirika wapi duniani In your environment katika maeneo yenu katika mazingira yenu pray is a model prayer yenuao sttis na wakumi na kuendelea basi nyinyi salini hivi isaerea agiv baba yetu uliye mbinguni unajua unapoanza kusema hivyo unatambua ya kwamba dunia nzima umeangalia umetafuta majibu kuna maswali uko nayo na majibu hayako wapi hata utafute na gani hutayapata yako wapi sonjoraejingataansaarenea yes na kwa sababu uko ndani ya huo ufalume wewe umejaliwa kujua hayo umejaliwa kuomba hivyo ili ndiyo ufalme wa mungu udhihirike ndani yako kwa mazingira yako na maeneo yako baba yetu uliye mbinguni jina lako litukuzwe ufalme wako na uje wadiiwantusi unataka uone nini nena hivyo unataka uone nini kwa mazingira yako nena hivyo What do you want to see in your environment akawaambia hivyo alafu tena akawaambia ufalme huu uko na sehemu mbili now and in the future leo hivi sasa na nyakati zijazo now and in the future lazima tutembee tukiwa na mtazamo ya kwamba ufalme wa mungu tumeupata kuanzia wakati tuliokoka mpaka na badhari hapo atakapokuja mwana wa adamu katika utukufu wake na malaika watakatifu wote pamoja naye dipo angapo keti katika kiti cha utukufu wake uh-huh. na mataifa yote yatakusanyika mbele zake siwattunaimba so, tuna knaumba tunaimbanga mataifa yote yatakusanyika si ni hivyo yes. na mataifa yote yatakusanyika mbele zake ah, umeenda mbio rudi tena hapo naye atawaba, atawabagua kama vile mchungaji abaguavyo kondoo na mbuzi mm-hmm. atawaweka kondoo katika mkono wa kulia na mbuzi mkono wa kushoto 34. kisha mfalme atawaambia wale walioko katika mkono wake wa kulia njoni mliobarikiwa na baba yangu urithini ufalme mliowekewa tayari tangu kuumbwa ulimwenguigdo tulianzia katika wokovu tunatembea katika wokovu mpaka tuingie katika ufalme ule tulioandaliwa kutoka mwanzo huo ni ufahamu wa ufalme ambao ni tuwe nao the the the understanding of kingdom kingdom now the kingdom mindset mtazamo wa kiufalme tutaangalia mifano michache hapa hiyo mitazamo ya ufalme there is a realm where jesus christ ufalmeu a realm where jesus christ reigns as king and god's authority is supreme this kingdom exists now here and now and in the future in the lives and the hearts of the redeemed as well as in perfection and fulness in the future kuna hili hilinlnaitwa mtu akisema i am adicted huanamaanisha nini yenye matabibu addiction ni huwa tunasema in addiction when somebody says i am addicted to or you are addicted to hatuna maanisha nini Kwa ile lugha rahisi kabisa you cannot do without a state where kuna kitu ambacho huwezi ishibila icho kitwe eh? kimekuwa sehemu yako you can't separate me from that thing na ukinikosesha kwa muda huenda nikakufa nika, nika, nika na ni kweli kuna mjamaa na mjamaa mmoja alikuwa mwalimu na alikuwa amekunywa pombe mpaka imefika kiasi cha kwamba pombe ni damu damu inatembea kama kuna pombe kwa kwal mwi, kwa mwili kumoja akapewa kazi ya kuenda kuwaini vejileta wa mitihani sasa kule unajua akukunywi pombe after thr days alikuwa amekufa sababu damu ilikuwa imekosa pombe likuwa imekosa mafuta il <laughs> zemunga ilikuwa imekosa mafuta addiction now just imagine assuming we became addicted to the kingdom of god urahibu ule wa vitu vile tuwachane nao sasa tuwe na urahibu wa ufalume wa from from the the the positive understanding, from the positive understanding. Ad- When you are to kingdom kingdom of god you are saying, i cannot do without this kingdom. unasema ya kwamba niko siwezi nikakaa bila kufanya kile ambacho kinastahili nifanye ndani ya uufalume wa mungu why because because i am addicted in the positive sense of it because addiction is an enslavement si munguwy u iamihoit iinsveent sindiyoareve na bila hiyo huishi uishi, uishi. See, when we were in sin, we were slaves to sin. Now that we are in God, we should be slaves to righteousness. Slaves to Jesus Christ. Sisi ni wa yesu. Ni wa utakatifu. Because in sin, we were slaves to sin. That's what it, it, it, it means. When we say, I am addicted to the King. Ni tufike mahali tuseme seme ya kwamba. Kile ambacho ni nawaza. Kile ambacho ni nafanya. Kile ambacho ni naongea. Ki na mupatia nafasi mungu ajionyeshe. You see, God is looking for a medium of expressing himself. Anatafuta nafasi ajionyeshe. He wants to express himself. So we need to allow God to find expression through us. yaani ukolee mpaka ukipanua mdomo yale unaongea god finds expression ukolee mungu mpaka ukiwaza na ukiyatoa yale ambayo unayatoa god finds expression yani god can choose to use any part of your members in your body to express himself because you are becauseyou areasveanda does not determine where to go yes you don't determine where to go somebody determines where to go for you developing a mindset for the kingdom will require an enslevement for righteousness an enslevement for god and for the things of god sababu ya kwamba He has translated us from the kingdom of darkness into the kingdom of His Son. So God must find expression in every aspect of our lives. Let Him find expression with your hands. Let him express himself with your head. Let him express himself with your legs. Anyhow anyway, God wants to express himself through you and me. So to nasema, if you want to be addicted, then your thoughts, your words, your actions, your habits must allow God to find a channel of expression. nimekuja kutambua ya kwamba mungu kila siku anaongea lakini hatumsikii kila wakati na pia mungu aongeangi na sauti kubwa hivyo kama amekuongea na sauti kubwa kwako kwa kwa weeshukuru mungu mi sijasikia hiyo sauti kubwa mi msijaisikia oh! asijasikia hiyo kama umesikia wewe He speaks in in ways we don't even recognize anaongea saa zingine wiwishi tawe kumbe ndio ameongea na tuko vile tulivyo kulingana na viwango vyetu vya kusikia na kutenda kile ambacho mungu amesema tumeenda murama kwa sababu hatukusikia naongea on my own behalf sijui because sometimes i ianalyse my life na naona nilipofanya hii did i hear god na kama nilimusikia nilifanya nini what did i do kuna nafasi mungu alitaka ajionyeshe did i allow him tha space to express himself through me and, and i realize sometimes i didn't hear nilikuwa kwa mambo yangu nilikuwa kwa shughuli zangu sikusikia as basic things as nimeenda kwa stage watu wanang'ang'ania matatu watu wanasumbua na wee ni pasta utakimbilia matatu kweli mpaka long ip- ipasuke hapo nasikia sauti inaniambia songa mbele wachara na hawa enda huko naenda nikifika tu hapo gari inakuja na inageukia wapi ndio m kanza nimeingia aestal bila fujo nyingi as basic as hiyo hiyo sasa ukikaa katika mtazamo wa ufalme wa mbinguni na kuelewa nimesema tumeingia kuna siri tumejua kuomba tumeomba itafanyika nini god will speak in a very simple way and you will hear na usiposikia hiyo tu upole huo ameongea it could lead to death death siku moja nilikuwa naenda uwanja wa ndege zamani zile tu nikawa niko na mzigo niko na box nimepewa mzigo ni ubebe na huo mzigo i was was not very sure what was in that mzigo sikujua mimi sure. sasa tumefika pale gari ya serikali simai nasema ni bos back left <laughs> tuko na dereva tuko na askari ukasimamishwa pale kuingia po ukasimamishwa e, mzee ni, iko nini hapa kwa box nikasema hasa ni kabla nijibu mwingine wale wasema ni vitabu ni vitabu hivyo hata hawajui ni nini hapo ndani na nilikuwa nimesikia sauti ikiniambia kutoka mwanzo hii vitu wachana na uwache huko but likuwa nataka haa waniweke kwai warudishe wapi kwenye hizo mizigo sasa imagine kama kweli wangetaka na iwe ni vitu zingine ambazo sijui siju iini snkua si kwanza ingekuwa aibu pili ingeharibu safari yangu na ilikuwa usiku at night lakini hiyo ika, ika na hiyo namna but the point is that sometimes usikuatusikii na usiposikia unaweza kujikuta umefungwa sasa hivi E unafungwa tena useme mukristo amefungwa e. so unafungwa. nilikuwa ndaea nikakutana na pastors huko na u tutahubiri huko ndani tukiwa remand used to preach uh, morning glory at tukiwarausto <laughs> glo sometimes uh, somtimes you youdint hear na unasema baba yetu uliye juu mbinguni ufalume wako na uje thereis no confusion in heaven no confusion akunanga islbuthe pengine Very clear. Very clear. Eh? najua wamama wamebarikiwa na na ndimi they have been gifted with tanks. so some of them are spiritual <laughs> spiritual ehfiths soe o sasa mungu anakuongelesha lakini wewe umepaza sauti umeweka anapiga kona kwambia endelea endelea baadaye not hear sikusikia mi nilikuwa na shughuli zangu na nahiye ndio wakati alitaka uteremushe gia chini ili naye ajiinue asuluhishe mgogoro wewe ukaagravete you you you normally say you can be dead right. You are right, but you are dead right right are are but imagine wewe uko you are keeping left on the road na traila imesema potelea mbali si utakufa hapo and you are on the right side of the road by the way tulivijaribu tulikuwa na kijana wa wabodaboda tukienda huko baria huko jaribuni tuko kwa bodaboda lori imekwama kwa njia yetu kijana aye ni mjeuri nawambia si utoke hapana on the right side Sometimes we miss the opportunity because He speaks and we don't hear. So God wants to express Himself, He must find a channel of expression. joseph nimesikia bishop amesema hapa ya kwamba refrend mwarome alisoma jenesis yeye yeah, akasomaa m inasoma enssensis joseph kuna watu ambao hata tukitaka kuruka hatuwezi tukawaruka because maisha yao ni mfano their lives are models so unakuta kuna watu ambao ukichunguza sana kuna watu ambao katika mahubiri yetu mengi hawakosi either as the stage Or as in persin kina ayubu kina daudi kina yusufu kina nani mwingine danieli and of course ultimately our lord and savior jesus christ yusufu in genesis 399 tunajua exactly what happened akiwa katika nyumba ya nani ya potifa mentality ya ufalume ilimusaidia alisema hakuna mkuu katika nyumba hii kuliko mimi hiyo ni kitu alijielewa kwanza alielewa katika ile nyumba ya potifa hakuna mkuu wala hakunizuilia kitu chochote ila wewe alijielewa akajua mipaka Yake. he knew and there in this life there are boundaries you cannot live a life without boundaries christians want some christians not all of them a majority of us want to live a life without boundaries si <laughs> sema <laughs> nira yangu umewacha nira ya pepo umeingia kwa nira ya nani ya yeah, yes lakini anasema yangu si yangu ni laini eh? yeah. lakini nini ni nini bado nini yes from yoke to yoke. choose which you want to alijuamipakayae alijua mipaka yake alijua katika hii nyumba i what iundestd told me i i have have power power the only thing I have no power over it is you aw oso akamwambia wala hakunizuia kitu chochote ila wewe kwa kuwa wewe ni umkewe nifanyeje ubaya mkubwa nimkosee god nimukosee nanihiminuaotkaaiwa akisema <laughs> mushahara salary salary is addictive as cocaine. The salary is addictive as cocaine. Why? Scientifically, it has been established that the same hormone dopa dopamine. there's a, a, a hormone called dopamine, a neurotransmitter in the brain. The same hormone of happiness that they feel when they are high on cocaine is how they feel when they receive their salaries. Eh? So the salary is addictive. Addictive. Have you seen when you have money in the pocket? Forget about any squillow mepokeya mshara. Usimunga ulikuwa wanakuja na vidoli vya vina mafukila mutu akona kidoli cha mavu akipata mshahara sao kidoli kwa banga maana ako na furaha amejua basi matatizo yangu yote kwa muda huu yamei- yameisha that was a by the the way but the point is addiction to god To really yusufu kwa sababu alikuwa na mtazamo wa kiungu maamuzi yake yote yaliegemea Mungu. Siwezi mwa pasipo kuuliza Mungu. Siwezi nikafanya pasipo kujiuliza Mungu. Will God find expression from what I want to do? Will God express himself when I lie? Will he find a- when I steal? Will God find expression when I steal? When I lie. When I get into a bill kenya ni nchi ya madiri iipes i daniel and akasema nini lakini danieli aliyazimu moyoni ya kuwa hata jitia unajisi kwa chakula cha mfalme wala kwa divai aliyokunywa basi akamwomba yule mkuu wa matowashi ampe ruhusa asijitie unajisi the was if i eat, these will god find if i eat this unajisiifts chakula cha mizimuni will god find expression kuna jamaa alinietijuzi sijui kama wee umealikwa Iti anasema tuende kwa <laughs> hajaita mabulu ameita jina ingine anasema unajua mama yetu wakati alikufa ulikuwa ni wakati wa corona so hatukupata nafasi ya kucelebrate maisha yake Now, i am inviting you to come and celebrate the life of our mother hiyo ni nini sini mabulu tu kwa wachonyi <laughs> ah, hiyo ni biashara ingine ambayo haina maa haina maa I mean, tukienda huko uko tunafanya nini? what are we doing tunafanya nini cha kumtukuza mungu what are we doing tunafanya nini it niniutuede tukaweke hii tuweke sijui due nini tuweke msalaba tuweke nini ni ya nini yote ni hata the word says mabu, which means ni smabcni mabumabu vimeoza vimeisha so hawa wakajiuliza tukikula will god find expression Through the food that we eat. And I think, Sababu, uh, Yesu Christ. that should be Paul. For the kingdom of God is not about drinking and eating. But it's about righteousness, it is about peace and joy in the Holy Spirit. kenoli akaimba hivyo righteousness peace and joy in the holy akaimbahivsi yesu naye akasemaje in john 44 what did hi saijohn 4 unajua yesu akiwa pale ka, eh, eh, kwa kile kisima alipokutaa na yule mwanamke na akaanza kuongea na yeye mpaka mwanamke akaona mwangaza wanafunzi wake walienda mjini kutafuta chakula wamuletee waliporudi wakamwona anaongea na huyu mwanamke akamwambia bwana si kule angalau chakula tumeshinda njaa na mambo yote akawajibu yesu akawaambia chakula changu ndicho hiki niyatende mapenzi yake aliyenituma nikaimalize kazi yake that's a mindset huu ni mtazamo wa yesu hiyo ni nia aliyokuwa nayo mambo mawili nifanye mapenzi yule aliyenituma nambe to nikamalize kile ambacho alinituma nikakifanye anituma nikakifali mindset yaani nauliza hivi katika maisha yako kan yous some things in your life kwa sababu ya ufalme wa mungu unaweza ukazuia mambo mengine uyaweke kando kwa sababu ya ufalme wa mungu Can you Can you unajua ni kwa nini watu wengi inakuwa vigumu sana hata kuenda kuomba nafasi kwa kazi uende kwa mkutano wa injili lakini wacha usikie kuna harusi ya huko kwenu utaomba na utajaza form ya leave kweli ama ongo youwill feel a form for leave ili uende kwa harusi ya nani ya kwenu lakini umeambiwa kuna conference you cant feel a fel auni kwapo hapo kuna changamoto kuna kanyoustpoe kan youdelay kan you postpone? Can you delay Can you put things on a putthis onaslna useme because of this kingdom nitafanya hivi je unaweza kuwa umeomba mkopo mkopo una si mshahara mshaharaao eh? uende ukaexpand nyumba yako the following day plot ya mweza ngombe inauzwa is being sold. na uko na laki mbili kwa nyumba you have the cash in your house na hapa agent agent tangazo la dharura tangazo la dharura ndiyo nambe o kwa kitabu cha samson kan <laughs> you go and take takeousd from your money naulipe we'll ploti au tasema hata afadhali kanisa kuna tri kule mbele yangu haina hata fulo wacha kanisa iende ititulie kwanza niweke fulo kwa nyumba yangu kwanza kan youpostpo your agenda because of of the kingdom ajenda beause otheido oodka ot jusi tulikuwa tunaongea na mke wangu kuna msichana wa dada yangu ako university wakawa wametuambia tumsaidie tukawambia saisi tuko na changamoto but batchukueni pesa kidogo muongezee na ile ambayo mko so alikuwa anahitaji hii hii ya kujilipia akachukua sasa mama yake akatuma pesa kwa pesa mpesa 33, msichana akawa ameenda town sijui kufanya nini walikuwa sijui kuchukua nguo ya graduation alikuwa na diploma but already naipla degree akapatana na wa wakora ara wakachukua simu Hangumbia pin number, pin akamwambiab nataka pesa kwa hii simu sakawapatiawakatansifaa so, pesa yote Tua kwa toawapesa kkapeleka a wakapeleka kwa sijui kama ama i don't know, but pesa ikaenda so ndio ninapigiwa simu naambiwa sasa pesa ile msichana pesa imeenda sasa hata hii yangu kidogo imepotea hapo ndani tena sasa msichana either apply for special na some universities huwa kuna muda wa kuapply ukipita huwo wakati hata ufanye nini utarudia vilinifanyikia mimi nimelipa mtiani nimeomba ruhusa nikaambiwa uendi chagua ni kazi ama ni masomo 60, kwa ma. Nibasi, you to to apply so sasa tukasema hizi pesa tena msichana aende masomoendakasem sasa nikamwambia nika, nika, nika huyu tuma ujumbe kwa group uambie wambie uniris money group yetu ya familia we need to raise. akuna story ingine hiyo imeenda na maji tafuta pesa tulipia musichana because it can happen to you it can happen kwani si bank sikonawezo kwa simu nakwambia na si so ukonakcb wewe ukona tuma pesa kwa account uko so na equity bank so you can transfer money from your account all the banks are hee sim najua hiyo so anybody And then number two, even to your own son or the one who meza wewe in Ampany what do you do? So you need to postpone your issues, eh? Postpone other matters to sort out other issues. So we are looking for money. The point is, can you postpone your agenda? You are justified to go and have fun and a holiday. December nio hi. Umepangiya ya jamii, mukule kule mu kule kule kule that kkunetwajo kule mbuzi hiyo mbuzi uza ulete pesa hapa tulipe plot huo ni mfano tu we <laughs> we together that's the thing we are talking about here john yesu akasema katika johana my my food my food chakula changu na unajua chakula why is he saying my food because chakula ni uhai. food is your haya usile don't eat We will come there and say from from you you came from soil you can now go <laughs> so anasema gods will is my food mapenzi ya mungu ni chakula changu mi food it is my food idonno kama mnapata huwo uzito that god's will is my food if i don't do gods will i die i do what i die if i don't do god's will and not just doing but finishing ni na nimalize because ukiendelea okay, uko chi anasema hakuna wakati eh? ukisoma 35 anasemaotimeek5 ihamsemi ninyi bado miezi miine ndipo yanakuja mavuno tazama mimi nawaambieni inuweni macho yenu muyatazame mashamba ya kuwa yamekwisha kuwa meupe tayari kwa mavuno anyway, watch it, watch it, because of time. So, nimesema we we have to be tuko na ufahamu na tunaelewa we need to continuously totpas or to seek this Passu, continuously thiapasu as your way of life kama maisha yako unaendelea kutafuta unaendelea kutafuta as your way of life, as your way of life. matayo kumi na tatu arobaini na nne mpaka arobaini na sita matayo kumi na tatu mpaka ebu weka hiyo. tena ufalme wa mbinguni umefanana na hazina isiyositirika katika shamba ambayo mtu alipoiona aliificha na kwa furaha yake akaenda akauza alivyo navyo vyote akalinunua shamba lile uhum. tena ufalme wa mbinguni umefanana na mfanya biashara mwenye kutafuta lulu nzuri mm. naye alipoona lulu moja ya thamani kubwa alikwenda akauza alivyo navyo vyote akainunua haya ni mafumbwo yesu anatumia anaongea kuhusu shamba lenye thamani a piece of land na huyu bwana aliyekuwa anatafuta alipoona lile shamba akaenda akauza vyote alivyokuwa navyo He came and bought that place. Something of value. Something of value. He came and bought it. The kingdom has value. The kingdom of God has value. The question is do we see that value? Do we see that value? And how do we respond? ina maanisha ya kwamba huyu bwana ambaye tumemuona pale kwa ule mfano ni kwamba kwa sababu ya thamani kwanza alitafuta na akapata na alipopata akawekeza akawekeza unawekeza mali yako unawekeza maisha yako unawekeza wakati wako unawekeza vitu vyako vya thamani ndani ya ufalme wa mungu when you find something of value oandthe vo sometiisdtrmiedby the the value of something is determined by the and something of onoand is, is rare you must sik for it lazima utafute na ukiipata you Tipata, it. It. daudi naye akatuambia ya kwamba he chose to invest in the kingdom daudi alitaka kumjengea mungu nyumba lakini mungu akamkataza na akampatia sababu zake but still hicho ama hilo halikumfanya asiwekeze katika nyumba ya bwana ukisoma katika cronil tunamwona vile alivyosema pale First 29 and verse 3. anasema nami tena kwa kuwa nimeiwekea nyumba ya mungu wangu shauku yangu nami ninayo hazina yangu mwenyewe na dhahabu na fedha ninaitoa kwa ajili ya nyumba ya mungu wangu zaidi ya hiyo akiba niliyoiwekea tayari nyumba takatifu ameweka shauku yake kwa nyumba ya bwana his desire, his bwanai ya Sacrifice. You sacrifice your time. You sacrifice your money. You sacrifice your sleep. If you want to do the things of God. If you want to do the things of God. I have given out of my own proper goods. Because i have put my devotion i have set my eyes on the house of go i have yes. set myself ready to pursue and to do what god desires of me wachanimalizia hivi tusome <inaudible> wa filipi ine moja mpaka ti nafutumalize hapo mindset of the kingdom basi ndugu zangu wapendwa wangu ninaowaonea shauku furaha yangu na taji ya langu hiyo hivyo simameni imara katika bwana wapenzi wangu simama tu hapo weka kizungu hiyou anasema therefore my brethren dearly beloved and longed for amewaita nini my my joy and my crown That's the mindset of Paul. Anaongea na hili kanisa na hawa watu. Na anawaita taji yake na furaha yake. His crown and his joy. That is Paul. When he sees the church. When he sees the brethren. Amewaita taji yangu. Why? Because hawa nio watamu. watamuvalisha taji that is the work hiyo ndiyo kazi ambayo my question is what is your crown and what is your joy in the kingdom what is my crown and what is my my joy in the kingdom he is happy because hawa ndio watamvalisha taji hawa ndiyo furaha yake beause hili ndilo linamfanya mungu awe na furaha tume second service tumeambaye kwamba mungu akasema amefurahishwa na nani na yesu ni mwanawe na sisi nasi ni wa yesu ni tumfurahishe mungu baba yetu this were making paul happy happy because god was equally happy with him endelea yetuendeleaweka kiswahili sasa na msihi yudea na msihi na sintike wawe na nia mmoja katika bwana naam nataka na wewe pia mtumwa mwenzangu mtumwa nimewaambia addiction uwasaidia wanawake hao kwa maana walishindania injili pamoja nami na klementi naye na wale wengine waliofanya kazi pamoja nami ambao majina yao yamo katika kitabu cha uzima uh-huh. For. furahini katika bwana siku zote tena nasema furahini uh-huh. upole wenu na ujulikane na watu wote bwana yuko karibu msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu na zijulikane na mungu na amani ya mungu ipitayo akili zote itawahifadhi mioyo yenu na nia zenu katika kristo yesu hatimaye ndugu zangu mambo yote yaliyo ya kweli yaliyo na heshima yoyote yaliyo na haki yoyote yaliyo safi yoyote yenye kupendeza yoyote yenye sifa njema ukiwapo wema wowote ikiwapo sifa nzuri yoyote ya tafakarini hayo wachia tu hapo nimesema ya kwamba mungu anatafuta njia ya kujionyesha god is looking for a channel a to express himself. And this verse, Aumeitoa, is summarizing everything for us as a mindset. Can God express Himself in your thoughts? Can God express Himself in your words? Can God express Himself in your actions? Can God express Himself in your habits? Can He find expression? je anaweza kujionyesha anaweza kujidhihirisha kupitia kwa hayo yote kama hayo yote ambayo tunayawaza ni mema ni mazuri yana sifa njema yanaleta nini ingine mwana umetoa haraka hapo nilikuwa na nataka nimalizie hapo hey, wachia tu hapo ni aaa ninaeta iile inaeta niniwachia nin? uh, hapo hatimaye yoyote ya eyaliyo ya nini ya kweli god must find in truth yoyote yaliyo na heshima yaliyo na haki yaliyo safi na ya kupendeza sifa njema na kama kuna wema wowote na sifa nzuri hayo anastahili kuwazwa na kutafakariwa na kufanywa will find expression through our lives. Amen.