The, the message is about a new kichwo cha ujumbe ni ni kwamba mkataba mpya a new mkataba mpya in this life god gives us a new katika maisha haya mungu anatupatia mkataba mpya kila mara sometimes i say this but it looks so light wakati mwingine huwa anaona lakini hiilakini ikiwa ni kitu rahisi tu but for me it itwasnt asy whn inagust my wife told me that dying lakini kwangu mimi haikuwa rahisi wakati ule mwaka wa thamanini na nane wakati mke wangu aliponiambiat anaenda kufa ashe was very sick na wakati alikuwa mgonjwa sana Soon after chris was born baada tu ya kwamba kifodhi amezaliwa and she told me as a matter of fact na akaniambia kwa uhakika god has told me mungu ameniambia that i am going to die ya kwamba nitaenda kufa children will live lakini watoto wataishi so when i get when i die kwa hiyo ninapokufa get married And continue with life. And I said, You won't die. And I won't get married. 1998 up to now, how many years are those? Yeah? 88, yeah. 1988. And- so God gave her a new lease of life because I decreed. And to kwa wahivyo mungu akampatia mkataba mpya wa maisha kwa sababu mimi mwenyewe nilitangaza kwake kwamba she was ready to to mwenyewe alikuwa tayari kufa and when i said no god La had to change his mind lakini niliposema hapana mungu kubadilisha yake i don't doubt that she had heard from god na sina mashaka kwamba alikuwa amesikia kutoka kwa but mashakayakwamba alikuaamesiiakutoawa ready sikwa tayamaanake nilipomwa yeye sikwa na mpango wa mpango wa nanaiilikuwa tu ni njia moja maisha na nayeye hapo kwa hiyo mungu akampatia mkataba mpya Serious, but god gives me nimepata kupata ajali mbalimbali ambazo zilikuwa mbaya lakini hata hivyo mungu alimpatia mkataba mpya i used used one of, one person who used to jump about weare-when we we here nilikuwa mtu mmoja ambaye alikuwa anarukaruka sana wakati wa sifa but now i have got four injuries here on this waf at i i i cannot jump as niko na- na hiyo kuumia mara mara in katika huo mguu wa kushoto my- -my- kushotomy sons seen binti yangu na wanangu walijaribu kunipeleka katika zile hospitali zinazojulikana kuwa ni nzuri sana u e shida haionekani lakini ipo i l ilikuwa natembea kwa shida but no i wk lakini sasa natembea inae nikiwa katika mkataba mpya o s my leg bila kuwa na sijawahi kuwekwaplaamguni Tumia, okay. gongo, so na sijawahi hutumia ile kigongo dionitembee mwanamungu alinipanaeleza vitu hivi iliweze kufahamu ujumbe huu There are things you may have gone through kuna vitu inawezekana There may be words spoken over you labda kuna maneno yalizungumza juu yako and they may be affecting your life na inawezekana anaathiri maisha yako As you go through this message, I want you to know that God has a word for you for a new lease. My expectation is that some some curses or, or declarations will be broken. so that you get a new lease of life matarajio yangu ni kwamba lana fulani na matamshi ambayo yalitambwa kinyume nawe yataenda kuvunjika tunapoendelea na ujumbe are are some of the we are covering hunohivi ni vitu baadhi ya vitu ambavyo ataenda kushuhulikia leo that is my hayo ndio matarajio yangu want you to na nataka pia uwe unatarajia pamoja nani tusomewe katika kitabu cha isaya sa isaya kitabu cha sura ya sa577maana tazama mimi naumba mbingu mpya na, na nchi mpya na mambo ya kwanza hayatakuwa hayatakumbukwa wala hayataingia moyoni lakini furahini mkashangilie daima kwa ajili ya hivi ni viumbavyo maana tazama naomba yerusalemu uwe shangwe na watu wake wawe furaha nami nitaufurahia yerusalemu nitawaonea shangwe watu wangu sauti ya kulia haitasikiwa ndani yake tena wala sauti ya kuomboleza hatakuwapo tena mtoto wa siku chache wala mzee asiyetimia siku zake kwa maana mtoto atakufa mwenye umri wa miaka mia bali mtenda dhambi mwenye umri wa miaka mia atalaniwa nao watajenga nyumba na kukaa ndani yake watapanda mizabibu na kula matunda yake hawatajenga akakaa mtu mwingine ndani yake hawatapanda akala mtu mwingine maana kama siku za mti ndivyo zitakavyokuwa siku za watu wangu na wateule wangu wataifurahia kazi ya mikono yao muda wa siku nyingi hawatajitabisha kwa kazi bure wala hawatazaa kwa taabu kwa sababu wao ni wazao wa hao waliobarikiwa na bwana na watoto wao pamoja nao na itakuwa ya kwamba kabla hawajaomba nitajibu na wakiwa katika kunena nitasikia mbwa mwitu na mwana kondoo watalisha pamoja na simba atakula majani kama ng'ombe na mavumbi, mavumbi yatakuwa chakula cha nyoka hawatadhuru wala kuharibu katika mlima wangu mtakatifu wote asema bwana we uh, tuliangalia neno hili siku ile ya ijumaa lakini sisi tuliangalia utukufu mpya so if you are here on on friday don't discard that but hold on to what umbai mpa lakini kama ulikuwa hapa siku ya juma, uka... lakini kama ulikuwepo hapa siku ya jumaa usije ukatupilia mbali hiyo tayari but hold on now to the new one lakini wewe sasa fuatilia hii ambayo inakuja sasa god is doing a new thing mungu anafanya kitu kipya and what he is doing he is using you na kile anachokifanya anakutumia wewe ili kukiumba in this new creation god is looking at how you are handling it katika uumbaji huu mpya mungu anaangalia jinsi unavyofanya unavyofanyaunavyoshughulikia are you taking it je waichukuliwa kwa kumaanisha that kwamba anafanya kitu kipya maishani mwako most times thing mwakomara nyingi tunaposikia ujumbe huu tunadhani ya kwamba ni kitu mahali mimi. I want to tell you you that god works with siku moja ioa kwamba mungu anafanya kazi pamoja nawe he he is not working with others, he is working with with others you hafanyi kazi na watu wengine bali anafanya kazi pamoja in this new creation you are directly involved kwa hiyo katika umbali mpya umeow moja moja you are the one that is going to help him ni wewe ndiye ambayo utenda kumsaidia ili kukamilisha uumbaji huu mpya talks about a new jerusalem na anapozungumza kuhusu kujenga salemu mpya sometimes theologically you may think it is that new jerusalem which will down with him wakati mwingine katika kithiolojia unadhani kwamba ni ile salemu mpya ambayo itashuka But in that new Jerusalem, there will be no marrying and getting married. There will be no planting and harvesting. There will be no building houses. So we are talking about here and now. There are things that we want to see grow. There are some stored projects that we would like to see going on. And when God looks down and He sees your mind and your intention and your desire, He says, I'm helping you to create this. Movement. amanio lako na shauku yako anasema kwamba nitaenda kusaidia some people create wati watu wengine wanaumba kushindwa when wife told me that she was going to die wakati mke wangu mkiwangu lonambei anaenda kufa if if if i i if i started if I took it that way kama ningeichukua hivyo kwamba anaenda kufa from that day on on i could have been on who is going to be next kwa hiyo siku ningekuwa naendelea nikijiuliza nani anafuata but i knew i need a new i ned that marriage lakini nilijua ya kwamba nilikuwa nahitaji mkataba mpya katika hiyo ndoa yangu i had to speak things that god confirmed because i spoke in faith na ilibidi niweze kuzungumza vitu ambavyo mungu alivithibitisha maana nilivizungumza kwa imani in the things that have been failing katika vitu ambavyo vimekuwa vikiikoseka What message have you been receiving? And what have you been doing about that message? Have you been taking it as it is brought to you, or have you been taking it as you planned it? Because if you take it as it comes, you say, okay, this pot has been broken, it is over. But if you take it at the way that you planned it, you say, okay, I'll crush this soil and make, make this clay and make a new pot lakini kama umeichukua kama ulivyopanga basi utasema ndiyo imevunjika lakini nitachukua udongo nitaufinyanga na nitatengeneza nyungu mpya na unaumba kitu kipya the kipyauoaakatika mwanzo 4roba 7b mlango msari wa kwanza hadi wa kumi na moja mwanzo 7 47ndipo yusufu akaja akamwharifu farao akasema baba baba yangu na ndugu zangu na na kondoo zao na ngombe zao na yote walionayo wamekuja kutoa kutoka nchi ya kanaan nao wako katika nchi ya gosheni akatoa watu watano miongoni mwa nduguze akawasimamisha mbele ya farao farao akawauliza au nduguze kazi yenu ni nini wakamwambia farao watumwa wako tuwachunga wanyama sisi na baba zetu wakamwambia farao tumekuja kukaa ugenini katika nchi hii kwa sababu wanyama wa watumwa wako hawana malisho maana njaa nzito sana katika nchi ya kanani basi twakusihi uturuhusu sisi watumwa wako tukaye katika nchi ya gosheni farao akamwambia yusufu akisema baba yako na ndugu zako wamekujia nchi ya misri iko mbele yako palipopema pa nchi uwakalishe baba yako na ndugu zako na wakaye katika nchi ya gosheni tena ukijua ya kuwa wako watu wodari miongoni mwao waweke wawe wakuu wa wanyama wangu when the brothers of joseph sold him to Slivoli, wakati hawa ha, kaka zake na yusufu walipomuuza utumwani hawakujua mambo hayo itamalizika vipi walijua kwamba wamemalizana na mambo ya yusufu we know the story of joseph yusufuunajua story ya yusufu he went down down down and and alienda chini na chini na chini zaidi but he remained with one thing in his lakini alibaki na kitu kimoja moyoni mwake he can't do anything against his a kwamba hawezi kufanya kitu chochote kinyume na mungu wake god is a creator Mungu ni joseph always had an, something some inclination in him that god would make something out of him even in this world in this and he kept on holding on to him and god gave him a new lease of life with very high authority na mungu akampatia mkataba mpya wa maisha akiwa na mamlaka makubwa sana and then the brothers came looking for food alafu kaka zake wakaja kutafuta chakula having been sent by their father wakiwa wametumwa na baba yao but when they came, they came met the slave boy lakini walipokuja walikutana yule kijana mtumwa aliyemuuza it was a, long, it's a long story But eventually he revealed himself to them. And then he sought orders to bring his family where he was. And when they came, we are told he presented them to the Pharaoh. I want, I want you to see somebody who entered at the sleeve Nataka uone kwamba mtu ambaye aliingia Misri kama mtumwa with a dream that one day these people are going to be worshiping him Akiwa na ndoto kwamba watu hawa siku moja watakuwa wanamwabudu Now he is in a place of high authority Sasa yuko katika sehemu ya mamlaka makubwa And he is presenting his family na anaitambulisha familia yake kwa mfalme na si rahisi bali mfalme to a a king is not a small order kumfikia mfalme huwa si jambo rahisi this old old man who was over 100 years huyu mzee ambaye alikuwa umri wake ni zaidi ya miaka i, I like that miamoja that that he he he he was was was was saying about his age did we read that part? You know, my mind was running uh, he, he said wake eh hatujafika soma soma haheothisgdidwedthamyminwuniafi <laughs> he was 130 and he said my my life is not not so much i have not yet the age of my... to up to what? No, we were to we sasa wakati mnasoma bado iisa waktimnasoaii adnafanya mpaka hapo saba. yusufu akamleta yakobo babaye ndani akamweka mbele ya farao yakobo akambariki farao farao akamuuliza yakobo je siku za miaka ya maisha yako ni ngapi yakobo akamjibu farao siku za miaka ya kusafiri kwangu ni mia na thelathini siku za miaka ya maisha yangu zimekuwa chache tena za taabu wala hazkuf fi kilia siku za maisha ya maisha ya baba yangu katika siku za kusafiri kwao yakobo akambariki farao akatoka mbele ya farao yusufu akam, akawakalisha babaye na nduguze na kuwapa milki katika nchi ya misri katika mahali pazuri pa nchi katika nchi ya rame, ramesesi kama farao alivyoamuru who wept that his son was dead was given a new lease of seeing his son in glory and he was able to see him in the, in the position of the dreams he used to give him when he was young and this Formerly lost son <laughs> is the one who was establishing them and saving them from the, the, the, the disaster, the hunger that they were in. <inaudible> and as many as were able of the brothers of Joseph, <inaudible> they were offered employment. In the king's domain of taking care of his flock according to their profession people who expected their cattle to die, they are given land free of charge and they are to keep to stay there with their, with their flock and they are also employed. To take care of the king's flock. To through, watu ambao walikuwa wanaona kwamba mifugo yao inaenda kufa na watoto wao sasa wamepewa sehemu ya kuishi na sehemu pia ya kulisha nyama wao waochniyungie na kiswahili hawa watu walipokuja wakaletwa kwa mfalme walisema Wali, ndugu zangu baba yangu na ndugu zangu na ng'ombe zao na kondoo zao wamekuja kwa hivyo hata kondoo na ng'ombe zilifanya kuja kwa mfalme sasa kuna kitu pale uone kwamba hawa wanawak adhteam existence ya hizi ng'ombe na hawa watu ziko na umuhimu mmoja nataka uelewa hapo kitu ile kazi yako yele mambo unayofanya na wewe hakuna separation na kama kunafikia mahali pa kuharibika unapewa mkataba mpya wa maisha mungu hakuangalii wewe kando na maendeleo yako kando anakuangalia na vyote vilivyo ni vyako yategemea how do you take that, that, that, that, that, uh, that thing about you aot unashukuliaje iko kitu ambacho uko ukonacho katika maisha yako so as they were being settled it was not only these people but even their flock They are sheep, their cows and themselves. Given a new lease of life when others were dying of hunger. And on top of that, there was a top dressing. Employments. na juu ya hiyo kulikuwa na kiongezo kazi kwa wale ambao walikuwa wanaweza kufanya kazi for the king kwa ajili ya falm farao akawapatia nafasi ya kuwafanyia ya kumfanyia kazi akamwambia wale ambao wanaweza kufanya kazi walete huku so it's even a promotion As they do their thing just like the way Moses mother was given a chance to to to win her own child. Hmm. Hey, kwa yani hiyo kuna kupandishwa cheo kama tu vile mama Kenya Musa alipopewa nafasi na kumnyonyesha mtoto wake mwenyewe. Atape na tena alipwe mshahara. Eh, mama ingekuwaje kama leo? Yaani mtoto wako unayonyesha na walipo kwa walipo na na, na ofisi kuu <laughs> fisuut hey. this is god lakini huyu ndio mungu wetu and he can give you a new lease with wetuane na anaweza kukupatia mkataba mpya wa maisha ukiwa na faida benefits beyond what you expected I'm talking to people who are murmuring and complaining about their business going down, about this and this not working, about this and this not being there, about. People all the like us, we have retired, but we can refire now. watu kama hapa lakini sii haa mkataba mpyae t down usikubali kwenda chini chinii kwa sababu eti yati umet huo moto eh, so that you can do greater ili uweze kufanya mambo jacob had never seen his children in the kingdom makuuyaobo hakuahi kabisa kuona watoto wake wakiongoza wakitawala katika ufalme but this time he saw it lakini katika kipindi hiki aliona a new, a new of life mkataba mpya wa maisha Let's go on. He, I think, I, I think he is the only man who got a chance to bless, he knew what he carried, he blessed the pharaoh. And then he went to Baraka si Blessing is leo nimebarikiwa basi nimepewa elfu nimebarikiwa wacha hujabarikiwa aliyebarikiwa ni yule amekupatia bwana ziwe zana we umetunukiwa yeye akabarikiwa ee umetunukiwa elfu tano nayeye akabarikiwa kupata nafasi ya, ku, ya kupanda hizo bwana ziwe sana sasa huyu mzee alijua kuna kitu amebeba akambariki huyu ambaye nchi yote ni yake ambaye ndiye anaokoa dunia nzima lakini hana baraka baraka amebeba mzee yakobo bwana ziwi sana na sisi tuko katika eneo hilo you know what you carry. bwana bwanazivi sana Amen. Sansa, katika mwanzo wa yakobo akawaita wanawe akasema kusanyikeni ili niwaambie yatakayowapata siku za mwisho kusanyikeni, kusanyikeni msikie enyi wana wa yakobo msikilizeni israeli baba yenu rubeni umzaliwa wangu wa kwanza nguvu zangu na malimbuko ya uwezo wangu umewapita wengine kwa ukuu na kwa nguvu umeruka mpaka kama maji basi usiwe na ukuu kwa sababu, so sababu ulikipanda uli kitanda cha baba yako ukakitia uka unajisi aliku, alikipandia kitanda changu maana katika adhabu yao wa, walimuua mtu na kwa ukaidi wao walikata mshipa wa ng'ombe Okay. Mm -hmm. Remember, Maka, yeah. yep. now aali ine to eeis this this issue this man who can bless the pharaoh, in brethe fara days he had also some venom to hadlso someeo toasibo nataka uone ya kwamba huyu mzee ambaye alikuwa na wezo wa kumbariki mfalme katika siku za kufa kwake alikuwa na sumu fulani ya kumlani mzali wake wa kwanza e yaani upanga wake ukata sana mzali wa kwanza wakununua wa gari mzali wa kwanza kununua wa shamba mzali wa kwanza wakuoa nyi mlikua hapa mi nikwandiko kule nikifanya huduma lakini kwa na visikia vyote mnakumbuka sasa sasa huyu first born. he was expected to grow with everything that God has given him as a firstborn. Alikuwa anatarajiwa akiwa ndio kwanza, akue akiwa na kitu ambacho Mungu amemwekea kama kwanza. But his his own father. Lakini babake mwenyewe. He had something against him. Alikuwa na kitu kinyume naye. His own father. Babake mwenyewe. There are some of us who have been cursed by our own people. kuna wengine wetu hapa wamelaniwa na watu wetu wenyewe and that-, that curse has worked against you na hiyo lana inafanya kazi kinyume nawe because it came with authority maana ilikuja ikiwa na mamlaka na hakuna kitu naeza kufanya kuhusu jambo hilo oh, so you think ama kuiwaia hivyo ndivyo na hivyo ndivyo unavyofiiria Reuben was cast by his father in the presence of his brothers. And he was told, You will never grow. You have reached your climax, you are going down. What would you do if your father speaks with a finality? You like that utafanya nini kama baba atazungumza maneno makali kama hayo you know now, you are doomed. that hayounajua kwamba anapokuwa amefanya hivyo mambo yako yamekwisha what you you did that that to do that, you cannot be able kile ambacho ulifanya ambacho kilisababisha aweze kukulani hauwezi kukibadilisha kwa hivo rue maisha yake like that na akabakia hivyo and there was nothing he could do about it na hakuna ambato wangefanya kuhusiana na swala hilo so we hiloona ruben akishi maisha ya kufedheheka kile alichofanya katika siri And he has nothing to do about it. He is doomed. Some of us have gone through such things. And we find ourselves doomed. And we cannot progress. But I want to tell you there is a new lease. God. lakini nataka nikuambia kwamba kunao mkataba mpya katika mungu tusomewe sasa katika wahibrania waraka kwa waibrania n mstari wa kwanza hadi wa kumi na tatu waraka kwa waibrania mlango wa n mstari wa kwanza hadi wa tatu tusomewe pale waraka kwa waibrania moja hadi kumi na tatu basi ikiwa ikaliko ahadi ya kuingia katika raha yake hatuogope mmoja wenu asije akaonekana ameikosa maana ni kweli sisi nasi tumehubiriwa habari njema vile vile kama hao lakini neno lile lililosikiwa halikuwa halikuwafaa hao kwa sababu halikuchanganyika na imani ndani yao waliosikia maana sisi tuliamini tunaingia katika raha ile kama vile alivyosema kama nilivyoapa kwa hasira yangu hawataingia rahani mwangu ijapokuwa zile kazi zilimalizika tangu kuwekwa kwa misingi ya ulimwengu kwa maana ameinenea neameinena siku ya saba mahali fulani hivi mungu alistarehe siku ya saba ukaziacha kazi zake zote na hapa napo hawataingia rahani mwangu basi kwa kuwa neno hili limebaki kwamba wako watu e, watakaoingia humo na wale waliohubiriwa habari ile zamani waliokosa kuingia kwa sababu ya kuwasi kwao aweka tena siku fulani akisema katika daudi baada ya muda mwingi namna hii leo kama ilivyonenwa tangu zamani leo kama mtaisikia sauti yake msifanye migumu mioyo yenu maana kama yoshua angaliwapa angali raha asingalinena siku nyingine baadaye basi imesalia raha ya sabato kwa watu wa mungu kwa maana yeye aliyeingia katika raha yake amestarehe mwenyewe katika kazi yake kama vile mungu alivyostarehe katika kazi, kazi zake basi natufanye bidii kuingia katika raha ile ili kwamba mtu yeyote asija akaanguka kwa mfano huo huo wa wakuasi maana neno la mungu li hai tena lina nguvu tena lina ukali kuliko upanga uwao wote ukatau kuwili tena la choma hata kuzigawanya nafsi na roho na viungo na mafuta yaliyomo ndani yake tena lijepesi kuyatambua mawazo na makusudi ya moyo wala hakuna kiumbe kisichokuwa wazi mbele zake lakini vitu vyote Now we can see the word. I want to paraphrase that because it's a long reading. We are told that even though those things, it's like they were cast on, on a rock, there is still hope. kwamba vitu hivyo hata kama kwamba vilikuwa vimewekwa katika mwamba mwambailiandikwa yani kwenye, kwenye jiwe lakini bado kuna matumaini n jambo limeandikwa kwenye hapo ni kufuta si rahisi na ndio maana mungu aliandika ten commandments kwenye jiwe huwezi futa bwanasiwe sana hata kama imeandikwa hivyo tena kuna nafasi ya pili There is an opportunity for a new lease. Whatever that is bothering you, there is an opportunity of a new lease if you can understand the word. The secret is in the word. What does the word say about you? neno linasema nini wewe. Si linasema anasema, anasema kukuhusuewanasema ii maana yesu ndiyo neno katika yohana ile sura ya kwanza inasema ya kwamba hapo mwanzo kulikwako neno na neno alikuwa kwa mungu alikuwa mungu nanenu alikuwa na neno munguaneno aliaunu About you. Words can be said about you. But what does the word say about you? There is still another chance. That's what we read. It's a long passage, but the message is despite what you have faced. Ni, ni mahali parefu lakini ujumbe ni kwamba kila kilemoetoetlichakile umekutana nacho licha ya kile umekutana nacho there is another chance bado kuna nafasi ya pili kwa ajili yako hata mahali ambapo mungu aliapa ya kwamba hautaingia katika pumziko lake he can, he can forgo his anger and give you another chance anaweza kusahau na asira yake na kupatia nafasi ya pili his pilih rubeni alimkosea baba yake baba wa kiduniah mara nyingi huo tunamkosea baba wete wa mbinguni is annoyed he can speak na wakati amekasirika anaweza kunena And when his anger subsides, no. he withdraws the words. If you can know what the word talks about, your restoration. Reuben lived in a time this grace was not available. But when we look at Deuteronomy, lakini tunapoangalia kumbukumbu la thaurati thlathin na tatu moja mpaka sita miaka mingi baadaye naweza kuona vile neno linavosema kumbukumbu kumbu la thaurati thalathin na tatu moja mpaka sita tusomewe pale hii ndiyo baraka ya musa huyo mtu wa mungu aliyowabarikia wana wa israeli kabla ya kufa kwake akasema bwana alitoka, alitoka sinai akawaondokea kutoka seiri aliangaza katika kilima cha parani akaja meribathi kadeshi upande wa mkono wake wa kuume palikuwa na sheria ya, moto, ya motomoto kwao hakika hawapenda hayo makabila ya watu watakatifu wake wote wamo mkononi mwake nao waliketi miguuni pako watapokea kila mmoja katika maneno yako musa alituagiza <coughs> musa alituagiza torati ni urithi kwa mkutano wa yakobo kwa mfalme katika yeshuruni ye walipokutanika wakuu wa watu makabila yote ya israeli pamoja rubeni na aishi asife lakini watu wake na wawe wachache wachacherubeni na aishi asife lakini watu wake na wawe wachache rubeni na aishi asife lakini watu wake na wawe wachache ni wasiwe wachache Yeah, that's how it is. Asife na watuake waswe wa church. So God brought and Makosia ko Ben ni bibele ko Rashida. The issue is, although he had been cursed by his father. So Allah babanke. And that thing stayed on, and people were suffering because of the words of the father. But Moses did not go to the words of his father, he went to the word of God who came to them and he spoke in the authority of that word and he said ruben should not die and his people should be many he spoke prosperity in a new lease and so the, the, the, the, the, the destiny of Reuben was changed by the word of God through Moses. And today he has sent me to tell you this. By the authority of his word, receive a new lease. In whichever area you think you can't make it, there is a new lease for you. It doesn't matter the generation curses, it doesn't matter whatever other sources of curses. At the end of the day, there is the word of God that speaks a new lease. mwisho wa kuisha kuna kuna neno la mungwana ambalo linazungumza mkataba mpya kwa ajili yako lakini kama vile tumeambiwa katika wahibrania ya kwamba ni lazima tuifanyie kazi don't just usikate tu hapo work on it fanyia kazi believe it na uamini na uendelee mbele up like the lepers inuka kama wale wenye ukoma they said we we stay here we are going to die wakasema tukikaa hapa tutakufa and we go to the enemy camp we are going to die na tukienda kwa kambi ya dui pia death, death. yaani kifo ni kifo we better die going ni heri tufe tukiwa tunaenda dying in this kuliko kufa katika lana walipokuwa waliokuwanaenda you know, the, these people, they, they would walk fearing the earth because it is hurting them. but their footsteps were amplified. i think, they, I think god is the one who owned the, the best amplifier. and the people had horses. Wale, wale watu katika kambi ya adui waliposikia huo wa mshindo wa miguu ya hawa wenye ukoma walidhani ni vishindo vya farasi wanaokuja na wakakimbia zao and the people who are despised saved the nation. na hawa watu ambao walikuwa wamedharauliwa wakaokoa taifa as they it, they gave the children of na walipofanyia kazi hiyo waliwapatia wana israeli mkataba mpya mayyou wak on it and get a new aes alipofanyia kazi na upatie mkataba mpya and may you lev a no dye na uishi na and may your people be aayopbe na wata wato wako akawa mungu akubariki