basi tunataka tuzungumze au tufundishane au tusemezane kuhusu ubatizo pengine unaweza kujiuliza ubatizo ni nini jibu lake ni kwamba ubatizo ni msingi wa maisha ya wakristo wewe ambao ni mkristo wewe ambao umezaliwa mara ya pili unaambiwa ndio sasa uwe na msingi wa kiroho lazima msingi huo wa kiroho upatikane kupitia ubatizo pia vile vile nataka tuwe na shabaha ya kwamba tujue kwamba ubatizo pia ni kuzaliwa upya katika maisha ya kiroho ubatizo ni kuzaliwa upya katika maisha ya kiroho yale maisha ya kuzaliwa wewe na babako na mamako hayo ni tofauti haya tunazungumza maisha ya kiroho bwana yesu asifiwe pia nataka utambue kwamba ubatizo unatia alama isiyofutika rohoni ubatizo unatia alama isiyofutika rohoni bwana yesu asifiwe sana kama tulivyotangulia n tukasema kwamba ubatizo mtakatifu ndio msingi wa maisha ya kikristo ubatizo ni lango la kuingia uzima katika kristo huku kubatizwa basi ni kama ile geti pale ukitaka kuingia hapa kanisani kwetu tabernacle of, of praise kuna geti pale sasa na sisi tunaambiwa hapa kwamba ndio sisi tuingie katika uzima wa kiroho basi tunaingia lango lake ni ubatizo tunasema kwamba anayebatizwa huzamishwa ndani katika mauti ya kristo ambamo anafufuka pamoja naye kama kiumbe kipya ana yesu wasifiwe wewe ambaye unabatizwa unaingizwa kwenye maji mengi unakufa kama vile yesu alivyokufa na unafufuka kama vile yesu alivyofufuka bwana yesu asifiwe basi tuangalie maandiko mathayo 2shri 8 mstari ule wa kumi na tisa hadi ishirini mathayo ishirin a 8 mstari ule wa kumi na tisa unasema hivi basi nendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi mkawabatize kwa jina la baba na mwana na roho mtakatifu ishirini na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi natazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari bwana yesu asifiwe kwa hivyo hili ni jambo ambalo yesu mwenyewe amesema kwamba twende tukawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi na kuwafanya wanafunzi tunaambiwa kwamba tuwabatize tuwabatize kivipi tuwabatize kwa jina la baba la mwana na roho mtakatifu baada ya hapo pia tuwafundishe kuyashika yote tu, aliyotuamuru sisi na tazama yeye yuko pamoja nasi au tunasema mimi, nip, mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari bwana yesu asifiiwe yesu anatupatia jukumu sisi wanafunzi wake hiyo wakati wake alikuwa na wale wanafunzi kumi na wawili lakini naona akitoa haya alikuwa ni kumi na moja yule mwingine tayari alikuwa ame so anakawa anawaambia enendeni mukaeleze habari njema kwa dunia yote wale wanafunzi wake wa siku ile hawapo lakini kuanzia wakati huo kumekuwa na wanafunzi kuendelea hata sasa sisi wengine tunaweza kuitwa pia wanafunzi wa yesu ili tuje tuwafundishe ulimwengu kuhusu nani kuhusu yesu kristo na sisisi si, si, tu si mimi tu si nyinyi tu lakini hata sisi tukiondoka tena tutaacha wengine ambao watakuja wataendeleza msururu huu huu bwana yesu asifiwe sasa kuna majukumu matatu ambayo tumepewa tukaweze kueneza hii injili ya kwanza tu hubiri yesu kristo kwa wanafunzi wote kwamba yesu ndiye bwana tuwaambie hawa wanafunzi kwamba yesu kristo ndiye bwana katika maisha yetu pia tuhubiri kifo chake huyu yesu kristo kwa nini yesu kristo alikufa pengine unaweza kusema wewe hujui lakini ukweli wa mambo ni kwamba ndiyo yesu kristo azaliwe vilikuwakuwaje tunachukua historia ya pale shambani tulipokuwa tumepatiwa baba zetu adamu na hawa wamepatiwa shamba kazi yao pale ni kulinda lile shamba kula na kunywa lakini yaliyofanyika tunayajua mwisho wa kuisha dhambi ikatokezea tukawa sasa tumekosana na huyu mungu huyu mungu akamtuma mwanawe wa pekee ambao ni yesu kristo ili yule ambaye atamwamini na ataokolewa ataokoka basi atakuwa amepata tena ile idhini ya kuitwa mwana wa mungu ataweza tena kurithi ule ufalme wake bwana yesu asifiwe pia tunaambiwa kwamba katika ubatizo ni u hawa watumishi watakuzamisha katika maji mengi na baada ya hapo wewe ambaye umezamishwa katika maji mengi uweze kutoka hapo kuwa pia wewe mwanafunzi wa kuweza kuwaelezea wenzako ndiposa pale akasema twendeni go ukisoma kiingereza nasema go kama vile nilivyosema hii twendeni yaani ni kitu ambacho kinaendelea sio wale wanafunzi wa mwanzo lakini waliokuwepo watakaokuwepo na wale ambao watakuja baadaye kazi yao itakuwa ni hii moja ya twendeni tukaweze kuihubiri hii habari njema na katika hukukuu kwende mataifa yote pengine unawezwa kajifikiria kwamba mataifa haya ni yapi A-a. mataifa hapa inamaanisha kwamba wewe mtumishi wa mungu wewe ambaye una umebatizwa wewe ambaye umeokoka unatakikaniwa kuhubiri neno la mungu kwa nchi yote sio pengine amerika australia australia au pengine india kenya aa, aa, mataifa yote inamaanisha kwamba tuweze kuenenda katika kila kijiji tuenende katika kila miji tuenende katika kila miji mikuu yaani tusiache pahali popote ndiposa hapa anas, anatuelezea kwamba tuweze kuenenda mataifa yote ili kila mtu akaweze kupata huu ujumbe wa yesu kristo ana eswasifiwe na ukishaokoka kuokoka ni kumaanisha umeamini kwamba huyu yesu kristo ni bwana na mwokozi wa maisha yako na huu okovu ni wako wewe binafsi vile ambavyo pia ubatizo ni wako wewe binafsi huwezi kusema kwamba kwa sababu mume wangu amebatizwa mke wangu amebatizwa babangu amebatizwa mamangu amebatizwa ndugu nduguebatizwa basi hakuna haja mimi ili vile tulivyoambiwa kwamba sisi ni famili moja basi hiyo inatosha la hasha lazima wewe binafsi ukaweze kubatizwa na huku kubatizwa kama nilivyosema una wekwa kwenye maji mengi na tutaendelea pale tutaona kwamba hata yesu kristo mwenyewe alikuwa kule nazareth na akatembea mwendo wa kilomita mia moja kuenda kumwona yohana mbatizaji ili akaweze kubatizwa basi we imajini kilomita mia moja hivi Si unaona uokovu pia si sati ni kitu cha, cha cha rahisi rahisi lazima utoke na jasho lazima yui ukiwa basi mambo mengine hayata kufanikia na katika kule kubatizwa tunaambiwa in the name. tunabatizwa kwa jina la baba mwana na roho mtakatifu hapa baba inamaanisha muumba na mwana anamaanisha yule ambaye amekuja kutukomboa na roho mtakatifu ni yule ambaye anatupatia uzima wana wesu wasifiwe kwa hivyo tukibatizwa kwa jina la baba yeye alikuumba yeye halafu mwana alikuja akakukomboa halafu roho mtakatifu yule ambaye anakupatia maisha anakupatia uzima unaweza ukafikiria kwamba mimi ah, si mzima kwewe si mzima kivipi wewe ni mzima kwa sababu unavuta pumzi za mwenyezi mungu na kuna pahali pengine unaona tumeumbwa kwa mfano wake huu mfano wake sio ati ni wa kimwili kimwilini kwa sababu yeyote yule ambaye ana pumzi yani hizi pumzi ni za mungu mwenyewe bwana yesu asifiwe na ni sote wee ni mhindi ni m nijikenda wewe ni sijui ni nani ni mzungu sote tunavuta pumzi mwanayesi wasifiwe na vile tulivyosoma kwamba basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru nyinyi tazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari ni kumaanisha kwamba katika safari hii ya ubatizo katika safari hii ya uokovu tuweze kufundisha ule umoja wa wakristo ni kweli tunaweza kuwa madhehebu mbalimbali lakini mwisho wa kuisha sote tunamkiri yesu kristo kuwa ndiye mwokozi wa maisha yetu sasa huo umoja huo huo ndiposa hata ukiona mtu mwingine wa kanisa lingine unamwambia bwana yesu asifiwe unamwambia kwa nini kwa sababu hizi dini zisitutenganishe na huyu yesu kristo pengine ni kwa sababu tofauti zingine nazakuwa ni kwa sababu pengine wengine wakiingia pale kanisani wanaanza kutoa sadaka ndio wafanye mambo mengine wengine wanafanya sasa hizo ni maina ishu ambazo hazitufanyi kwamba sisi si wana wa mungu sisi ni wateule wake huyu mungu bwana yesu asifiwe na mpaka mwisho wa dahari yani ni kumaanisha kwamba yeye mungu hata kama tutaona mambo yako magumu namna gani lakini yeye hatatuacha yuko nasi hadi mwisho kwa hivyo wewe wa, ma, katika maisha yako ya uokovu ya ubatizo unaweza kuona mambo yanakuendea vibaya ni kweli pengine chakula ni shida ni kweli pengine karo ni shida ni kweli lakini tusimwache huyu mungu kwa sababu ya shida za hapa ulimwenguni kuna phali pengine inasema itakufaidi nini upate ulimwengu wote lakini ukose kurithi ufalume wa mungu mwana yesu asifiwe hatakama utaishi miaka mia moja na ishirini lakini mwisho ukaukose ufalume wa mungu kutakuwa na faida kweli kutakuwa hakuna lakini wewe uishi miaka miya, hamsini miaka sitini miaka mingapi katika huyu mungu na pia ukaweze kuishi na yesu sikutakuwa na faida kubwa sana bwana yesu wasifiwe na hii dunia nilikuwa na, nasoma pahali fulani ni na sisi waokovu hapa ni tunafanya mazoezi ya kule ambako tutaenda kama hapa tunapendana wewe usinambie unampenda mungu na hujamuona na huyu ambaye unamwona humpendi o yule unajua o yule unajua o yule hariviendi hivyo bwana yesu asifiwe hapa tunafanya mazoezi kama tunapendana hapa na ni tupendane hapa ili kesho tukienda kule tutakuwa tayari tumeshafanya mazoezi ya kutosha na kule hakuna kulipa school fees kule hakuna sijui leo sijui kuna nini kule hakuna mambo ya semina hakuna mambo ya nini kule ni kucheka na kufurahi asali ndiyo chakula chetu huko bwana yesu wasifiwi tusomee tito ttito t si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyatenda sisi bali kwa rehema yake kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa kuzaliwa kwa mara ya pili na kufanywa upya na roho mtakatifu bwana yesu asifiwe kwa hivyo huku kubatizwa pia tume kumepewa jina jingine kwamba ni kuoshwa yaani haya maisha yetu yamefanywa upya tena na sio eti kwa sababu sisi tumefanya matendo mazuri sana lakini ni kwa sababu ya rehema yake bana yesu wasefiri pengine nitoe mfano mdogo tu hapa askofu wetu amesema hapa hata yeye alivyookoka ye mwenye hajui alikuwa amekesha kwa baa na hizo tembo zote hizo pombe yote hiyo aliyokunywa hakulewa na akawa alikuwa na pesa hiyo jumapili pesa ambazo zingalimruhusu kunywa k mwezi mzima lakini akaviona hivyo sivyo akaona afadhali aende kanisani wako na mama mama anafikiria huyu leo anaenda sehemu zake zile za kawaida lakini kumbe amenenewa kwamba leo utaokoka vitambara vya kamasa ni vijaza na machozi bwana yesu asifiwe sasa tunasema nini hatukuokoka au hatubatizwi kwa sababu ya matendo mazuri sana ambayo tumeyatenda bali ni kwa sababu ya rehema zake ndiyo maana tuna tumeoshwa tumekuwa wasafi tumekuwa watu wapya kiroho tarehe ishirini na tisa mwezi huu tumeambiwa kwamba kutakuwa na ubatizo sawa watabatizwa na maji kwa maji mengi sawa lakini they may appear to be the same lakini kiroho wao ni wapya so, unaona wameoshwa wanawesa wasifiwe na kitu ambacho kinatufanya haya matendo yetu ni kule kutii ule utiifu wewe binafsi kwa huyu mungu ndiyo kitu ambacho ni muhimu na pengine inaweza kuwa hapa duniani mambo hayakuendei vizuri lakini kama unaelekeza vile ambavyo mungu amekwambia vile mungu amekomand ameamuru utakuwa na ushindi bwana yesu so asifiwe wewe unaweza kuwa umepata ujira wako na uamue tu wacha ukatoe fungu la kumi sasa saa zingine unaweza kufikiria sasa fungu la kumi li. si litaenda nikimpatia fulani si mimi hapa nitakuwa na upungufu lakini wacha nikwambie hebu vijaribu hilo fungu lako la kumi ni shilingi elfu mbili tano ni ngapi toa kwa roho safi nitakuhakikishia kwamba unaweza kuna uwezekano kwamba upata hiyo pesa uliyoitoa hata marudufu bwana yesu asifiwe ni kwa sababu gani kwa sababu ya wewe umeenda katika yale maadili ambayo yesu ametuamrisha unakuta mtu ametoa pengine amepata magunia kumi ya mahindi lakini yanakuja katika kumi unatoa gunia moja zile tisa kula hutapungukiwa wewe ambao umetoa hilo fungu la kumi hutapungukiwa kabisa kabisa twende yohana tatu tan yohana tatu tano, Johanna, tatu, tano. Yesu, ak- yesu akajibu amini amini nakwambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia ufalme wa mungu sasa hapa ndio kunakuja kizungumkuti wewe umeokoka sawa hujabatizwa na yohana hapa anakwambia yani yesu ndio anajibu amini amini na kwambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia ufalme wa mungu kwa hivyo ubatizo una maana kubwa sana kwa wewe ambaye umeokoka wacha umalize kwa kubatizwa pengine kuna wengine wako hapa hawajabatizwa ni kweli kuna wengine wako hapa wamebatizwa wa, wa, wa pengine bado hawajabatizwa lakini nikwambie kama hujabatizwa tafadhali batizwa ili uwe umemaliza vile vigezo ambavyo yesu amevipeana najua mmebatizwa wengi wenu lakini pia najua kuna wengine bado hawajabatizwa so usiseme mimi nimeokoka sawa sasa mi nitawauliza swali maanake hii ni darasa wewe umeokoka leo na umeokoka ukiwa pale kitandani hospitali umeokoka watu wa mungu wamekuja pale wakakuzungumzia kuhusu yesu kristo ukamkubali ukaokoka usiondoke pale kitandani mambo yaharibike wewe utakuwa vipi utaenda kwa mungu au vitakuwa vipi ni jibuni nyinyi mze benso umeokoka na haya ya kusema yesu akajibu amini amini na kwambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia ufalme wa mungu vitakuwajie yes, Ha. wewe ukiokoka ni kumaanisha umemwamini kwa hivyo umezaliwa mara ya pili hata hivyo kwa sababu hukupata nafasi ya kuenda kubatizwa ninaamini utakuwa na wale ambao waliokoka na wakabatizwa lakini ukitoka hapo kitandani na umeokoka wacha uende ukaweze kubatizwa bwana yesu wasifiwe na huku kubatizwa ni kwamba wewe umemkubali huyu yesu na umetubu umetubupe umetubu dhambi zako zote uko na imani kubwa kuhusu huyu yesu kristo na ufalme wake tuangalie matendo ya mitume b matendo matendo b na petro akawambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea mta kipawa cha roho mtakatifu kwa hivyo huku kubatizwa nakuona kwamba ni muhimu sana katika maisha ya mkristo yaani unakuwa wewe zile dhambi zako zote umeziweka katika kaburi vile ambavyo yesu alikufa halafu akafufuka wanayesu wasifiwe yaani ukibatizwa ni kama unapata nguvu mpya za kiroho yale ya kale yanakuwa si yako tena bali wewe unafuata haya mapya na saa zingine ukiulizwa pengine unajua roho mtakatifu vile anavyofanya kazi hata wewe binafsi ukaulizwa ujaribu kufafanua huwezi yani vile ni vitu ambavyo vinakuja mungu mwenyewe ndio anajua tuangalie fesns waefeso kwa maana zamani nyinyi mlikuwa giza bali sasa mmekuwa nuru katika bwana nendeni kama watoto wa nuru bwana yesu asifiwe yaani sisi baada ya kubatizwa tunaitwa sisi ni watoto wa nuru sisi yani yale ya zamani tuyaache tuenende katika mwangaza ndio hali pengietunaambewa yani tunaangaz ubatizo huu huitwa kuangaza kwa sababu anayebatizwa hufanya wa mwana wa nuru wewe ambaye umebatizwa wewe si wagiza tena bali wewe ni wa nuru kwa hivyo ubatizo uko na umuhimu mkubwa sana tuangalie matayo tatukumi na tat wakati huo yesu akaja kutoka galilaya mpaka yordani kwa yohana ili abatizwe nimekwambia pale mwanzo kwamba yesu alisafiri mwendo mrefu sana kutoka kile kijiji cha kwao mji wa kwao nazaret akatembea mpaka mtoni kule yordani pahali pengine panakwambia ni mwendo wa kilomita mia moja kilomita mia moja kwa hesabu za haraka haraka ni kama kutoka mombasa mpaka kufika kama kijiwe tanga kule kabla hujafika malindi kijiwe tanga kule msabaha uh, unapita kijiwe tanga kilomita mia moja alipofika pale yohana akawa anaona kwamba yeye hawezi kumbatiza yesu lakini nyumani akawa amepata ujumbe kutoka kwa mungu kwamba huyo mwanangu anakuja na itakubidi wewe umbatize hii ni komandi ni amri sasa mimi vitakuwaje hatahata hizi kamba za viatu siwezi kuzigusa kwa hivyo yesu alikuwa mkuu sana na ujue yesu na yohana s walikuwa wanahusiana mama zao walikuwa mandugu kule bwana yesu wasifio lakini kwa sababu ilikuwa ni komandi kutoka kwa mungu yohana akambatiza yesu kristo na wakati huo yesu alikuwa yuko na miaka thalathini akabatizwa na tunaona alipobatizwa kuna miujiza ilifanyika pale kuna njiwa roho mtakatifu kwa njia ya njiwa akaja akazungumza huyo ni mwanangu mpendwa mana yesu asifiwe nipendezwaye kwa naye lakini shetani naye yuko hapo hapo na huyu shetani sio ati alizaliwa akiwa shetani la hasha huyu aliumbwa kama malaika wale wengine wakina mikaeli wakina gabrail pia yeye naye akawa malaika katika kiwango kile sasa kwa sababu ya uhuru wa hawa malaika huyu shetani ambayo ni lusifa akajiona kwamba yeye anataka kuwa katika level moja na mungu ndio wakakosana akatupwa hapa duniani wanaweza wasifiwe so sasa alipokuwa hapa duniani huyu, ye, huyu shetani huyu yesu alipobatizwa tunaona kwamba shetani akamjaribu manake yesu alienda jangwani siku arobaini usiku na mchana hakula chochote wewe hapa ukiambiwa tufunge siku thalathini siku ya leo hapana wewe unafunga nyumbani kwako angalia huyu jangwani hakuna maji hakuna chochote shetani akamjaribu tumeona vile alivyomjaribu wewe unasema ni mwana wa mungu kama wewe ni mwana wa mungu kweli Aa, unaona ile ile aridhiyote ele ni yangu ile hebu nisujudie ni, ni, ni, tu hivi nitakupatia yote tunaona yesu alikataa mwana yesu asifiwe kwa hivyo nakwambia nini wewe hata utakapobatizwa wewe hata baada ya kubatizwa tena shetani amekufuata fuata wewe despite the the that umebatizwa the fact that umeokoka kwa hivyo haimaanishi kwamba wewe ukiwa hapa duniani umebatizwa umeokoka shetani ataachana na wewe la hasha utapambana naye upende usipende tena head on kwa hivyo ni kazi kwako kifua kwa kifua walui wakasema mundu kumundu lazima tuweze kupambana naye na katika kupambana naye wewe ukishika yale maadili ambayo yesu amekwambia na haya madili haya yote utayapata kutoka kwa bibilia ndiposa um, kuna mmoja ameambiwa hiki kitabu cha torati kisitoke mikononi mwako kama kuna challenji yoyote wewe so bibilia utapata jawabu lakini ukiacha tu hivi yule jamaa halali na atakuendesha na unaweza kusema kwamba pengine kusengenya si dhambi kubwa oh, kukathirika si dhambi kubwa mimi nitamsamehe lakini sitasahau usemi ah, hiyo sielakini ah, mii nikikumbuka la hasha kusahau ni usahau yaani kusamehe ni usamehe na usahau bwana yesu asifiwe tuangalie matokeo ya ubatizo na neema zake matokeo ya ubatizo na neema zake au kabla hatujaenda pale kwa matokeo wacha tuangalie kitu fulani hapa haya ambayo tumeyazungumza ubatizo huu tumeuzungumza ni wa baada ya yesu kristo je kabla yesu kristo kulikuwa na ubatizo ndiyo ubatizo ulikuwepo ulikuwa vipi takupatia mifano miwili ule wakati wa nuhu nuhu alikuwa ni mcha mungu akawa ni mtu ambaye anazungumza na mungu mara kwa mara siku fulani malaika akaja akamwambia tengeneza safina na hii safina vipimo vyake ni hivi na hivi na hivi huyu mzee akawaambia wale watu waliokuwa pamoja na yeye kwamba malaika wa mungu amekuja nimezungumza na yeye nimepata maono kwamba kutakuja kuwa na mvua kuu sana kwa hivyo tutengeneze safina unajua walisemaje waliwambie walimpatia majina wewe unatuambia kitu gani wewe ni hivi wewe ni hivi kuna pahali pengine hata wamewahi wale watu wengine kuenda haja kubwa pale katika karakana ya ya, ya, ya nu ili wamse huyu anatuambia kitu gani bwana yeye akifika pale anazoa anatupa anaendelea ndio vile vile wewe pia leo hii ni jumapili ni wangapi wako makanisani ni wachache sasa usifikirie kwamba huu kaidi basi ulianza na wewe na mimi leo la hasha ulianza kutoka kitambo mwanayesu wasifiwe sasa basi wakaendelea mzee akaendelea akatengeneza mara anatuma mtoto mara mjukuu mara haya punda wake wanaenda kubeba wakafanya waka shughuli zote ule wakati wa mungu ulipofika mvua ikaanza ukaanza mvua ikanyesha siku ya kwanza wasema ah, wale walevi sasa wakaza ah, vua vua gadi hii si itaisha tu kwani tumeona mvua ngapi umeona mvua nyingi zenyewe kama mlikuweko 961 tunaambiwa mimi nilikuweko lakini nafikiri ilikuwa siwezi kukumbuka lakini naamba kulikuwa na mvua nyingi sana hapa s yehwa mvula ya zombe mm. nafikiri indio mama ya zombe huku ilikuwa mvua nyingi sana basi ikanyesha zaidi ya hiyo siku ya kwanza ya pili ya tatu kwani kuna nini hi mvua mbona hhaiyachi sasa vile inavyoonyesha maji nayo yanazidi kupanda wengine si unajua kule kulikuwa na, na amini kulikuwa na wavuvi wakaanza kuogelea akaogelea mpaka pale kwenye safina wakabisha hivi y akaangalia na dirishani tufungulie tafadhali maji anatuzidi ha. akaenda mpaka pale kwenye mlango kuangalia hata funguo hakuna funguo na mlango umefungwa akawaambia akawambiabasi aliwafungulia kweli lakini huu mlango umefungwa na mwenye kufunga tasi mjui hatafunguhaikobwana siku ya tano ya saba ya dane wakafa maji nuhu na watoto wake au na jamii yake ka ile tuliyoambiwa hapa jamii ya mungu ikanusurika na nafikiri kama sikosei sisi kutoka hapo ndio sisi tugali tuko tunaeneza neno la mungu bwana yesu so asifiwe hiyo ilikuwa ni ubatizo katika zamani zile za agaakali mwana yesu so asifiwe mfano mwingine wakati wana wa israeli walipokuwa wametoka kule misri unajua kulikuwa na kizungumkuti kule ndio watoke kule waliporuhusiwa herode alipowaruhusu baada ya siku za kuhesabu wale wakaenda wa, wa kule sasa wee mfalume ni vipi bwana hawa jamaa walikuwa wanatufulia wanatupikia wanatupigia deki wanafanya one, two, three. sasa hawako tutafanya nini kama ilikuwa ni mwezi wa ramadhani sasa walikuwa na shangaa sasa pilau itapikwa vipi na hawa majamaa wa ambao wanaenda ndio wapishiwa wa, wa, wa, wa, wa kubwa so tufanyeje ah, tuwafuate eh, tuwafuate wale eh, tuende nalo wakaanza wakachagua wale watu ambao ni wazuri sana kivita na farasi zao pengine walikuwa na na mabunduki yao wakaenda wakaenda wakaenda sasa mungu anafanya kazi kitofauti kulikuwa kuna njia ambayo wangalienda siku kidogo lakini wakapatiwa njia ya kuenda siku nyingi ili waweze kuona huu ufalume wa mungu namna gani basi wakaenda wakaenda wakaenda wakaenda wengine wakaanza kuangalia nyuma nah. watu wanakuja huku mara ho tunasikia njaa siungalituacha kule bwana wewe ah, busa vipi bwana kule hata kama tulikuwa ni watumwa lakini tulikuwa twala bwana tutakacho sasa huku ni njaa shata maana ilitokezea pale walipolia gonga pahali tena iko na masharti ulecha leo si mambo ya kusema nabeba mpaka ya kesho a, a, a, a, a. Ha, wakaenda wakaenda wakafika pahali nyuma maskari wanakuja mbio sana mbele ni bahari upande huu ni milima sasa tulikwambia sasa ikawa ni mpaka wanataka kumaliza akamlilia mungu mungu akamuuliza umeshika nini mkononi ni fimbo hebu nyosha fimbo hiyo hapo kwenye maji sijui mama amesoma na emist kidogo nasikia kwamba tendo hilo la fimbo inyoshwe hivi igawanye bahari mpaka saa hizi hao wanasayansi wenye kufanya chemistry kama ni biology kama ni physics wamevifanya na havijafanyika paka leo pale, pale bridi pale mimi nikienda mna radi basi nikifika pale eh, nimeshika fimbo nifaehavijafanyika mungu mambo yake huyawezi bwana huyawezi na pakafunguka watu wakapita wakapita wakapita wale jamaa nao wakasema basi hawa kala wafike kule ngambo ile tudawashika na tudawarudisha tena watakula vichapo sawa twende kwani wee ni mungu wakaenda. wakaenda wakaenda wakaenda kufika kule yule wa mwisho kabisa alipomaliza sasa wale wakitaka kuwakaribia yale ya, ya, ya, magari yao yana ya, ya, ya, kudakuwa na ishu kabisa mpaka kahaziendi yani mwanayesu asifiwe usimchezee mungu M- walipofika kule mwisho musa akaambiwa haya sasa vile ulivyofanya kule fanya hivyo tena akafanya hivi sitaki kukwambia vile vilivyotokea lakini unajua watu walikufa wote mwanayeso asifiwe huo pia ulikuwa ni ubakizo wa maji kabla ya yesu kristo au wakati wa gano la kale pana asifiwe tuangalie sasa matokeo ya ubatizo matokeo ya ubatizo na neema zake tutazienda haraka haraka ya kwanza maondoleo ya dhambi kwa njia ya ubatizo dhambi zote za mtu binafsi na adhabu zote za mtu huondolewa aneso asifiwe kwa ubatizo dhambi zako wewe kama mtu binafsi zinaondolewa na pia zile dhambi za baba yetu adamu maanake sa zingine tunasema hatuna dhambi lakini kwa sababu sisi tulizaliwa wa, wa na, u, kwa, na, na mwili wa mwanadamu tuko na dhambi ya kuzaliwa basi kwa kubatizwa kwako wewe hizo dhambi zako za kibinafsi zinaondolewa na zile dhambi za kizazi chako wewe kama binafsi pia zinaondolewa pili humfanya mbatizwa kuwa kiumbe kipya mezungumza hayo na hiyo unaweza ukapata hatutasoma lakini ajiandikie wakorindho wa pili tano kumi na saba wakorindho wa pili tano kumi na saba tunasema humfanya mbatizo a kuwa kiumbe kipya hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale yamepita tazama yamekuwa mapya asif matokeo mengine ya ubatizo na neema zake humfanya kuwa mwana wa mungu hiyo utajisomea wagalatia hadi wagalatia hadi saba kusudi awakomboe hawo waliokuwa chini ya sheria ili sisi tupate kupokea hali ya kuwa wana mungu alimtuma roho wa mwanawe mioyoni mwetu aliye aba yaani baba kama ni hivyo wewe sio mtumwa tena bali umwana na kama umwana basi umrithi wa mungu bwana yesu asifiwe unajua saa hizi namwona yule mjukuu pale ameketi na babake sasa yule pale ye yule anasema hakuna chochote hapa duniani isipokuwa baba ni baba mimi nikitaka chochote mimi naenda kwa baba na yuko pale pengine amenyenyekea kasemababa sanane oh, ile a awajamaa huku baba, awajama baba yanaharibika kabwa ngojea ngojea sasa ni wewe sasa wewe na mimi huyu matokeo yani sisi tukienda kwa baba ambaye anaitwa anaitwa aba aba yaani sisi tukienda katika huyu yesu tukienda kwa mungu tunaenda kama watoto tunanyenyekea wewe utaea kwenda kwa babako na jeuri oh, mimi unajua ah, bwana haiwezekani bwana lazima uende sisi kule nyumbani wakati ule baba ndikiwa hai akita mkutano wewe na kaunda zako bwana yye hataki kujua bwana wewe kama unamwadres unamwadres na heshma unamwambia ni kweli baba mimi nilikuwa nataka hivi na hivi na hivi na unajua wewe ukienda kwa maadili mema babako hata kunyima kile kitu ambacho unakitaka bwana yesu wasifiwe kwa hivyo sisi wakati tunaenda kwa huyu mungu kwa sababu sisi tunajua sisi ni warithi sisi ni warithi kwa hivyo kama ni warithi sisi tuko na priviee zote za kule mana yake tumeenenda katika ule mwongozo wake ni kwa sababu ya wakati singalipenda tuendelee sana lakini nataka kuamini kwamba nafasi nyingine nitakayopatiwa siku nyingine nitamaliza hapa halafu tuendelee ni mafundisho ambayo ni mengi mengi sana mungu awabariki sana wacha ni mwombe pasta florence akaweze kutufungia kwa maombi karibu past ene