za mavunu nataka nimalize hii so kila ambacho kinasalia nataka nimalize kwa uwezo wa mungu naweza kuwa unasema aya mavuna basi kila siku mavunu yele kwa sababu nikamunisa because we want to experience an avel in our life if na ukitaka kuona maisha hayo ya kufulika nazima tutuache kanon na nsherie ile ambazo mungu ameweka kacika na hakuna chochote kinachoweza kutimia kasipo kufuatilizia nengo la mungu hakuna chochote kitakachoweza kutimia mungu anasema I by the word of man. kwa hiyo amesikilia e, vijuu vyote na kila kitu kupitia kwa neno lake lenye wale ambao tumekuwa tukiendelea katika somo hili nataka mmiambie hiyo mlijua ya kwamba nitauliza tumefika sheria dabo kwa wale ambao wamekuwa wakifuatililia katika hizo ibada sababu nategemea unaingia ibada gani tumefika wapi Eh, a ya nane tumefika ya nane eh? na, eh? kwa hio ena ya ngapi ya ti kwa hivyo kuna inasemaje ya kwanza lazima ufanye nini lazima upande mbegu yako ya pili ea pale mbegu yako isiyokufaa wewe wahuwa wakati napo imacilia wachanna ya tatu pana kida unatarajia whatyainee amua kiwango cha mavuno yako wakati unapopanda mbegu yako mia ya tano yes. panda mbegu yako katika udongo ulio mzuri kupanda katika udongo wa matapeli utatapeliwa namba maojea wakati wa kupanda na wakati wa kuvula katikati kuna kitu kinaitwa wakatinb7 lazima uchunge ulinde utunze upalilie ufanyie kazi mbegu yako ili ni upate mahara nayo stahilin ya aaani inamaanisha hivi haupandi kwa sababu umepata kingi cha kupara uh -uh. unapanda kwa sababu unatarajia kini so kama vile mkulima anavyolinda na hata wakati mwingine hapati kama hatumilima hapa na nangine hawajaui sini kweli nakunaepatamknea thelathini mwengine amepata nusu bila amepata kunda kule kuna maingi amesemama ni hayana mbee kdai ni watu kui niaana kanmisiinwatu kukitoa ili hakuna nosi li iko tuna kiguguta nahaina mbeli nakaibuini angati ziipa nahakuna ki hakuna kitu h sasa kwenye makama huyo bado tu atapana tena ht awezeshama u anatarajia mavuno za zaa na nikawambia ya kwamba hekima hii inafanya kazi kwa hawa wakulima lakini mboda katika maeneo yetu ya pesa pesa kwa lino wakati ule umefiniliwa nao unafinya uto Nasima, so tu yuhabes, not from so you n tunasemamoja wakati ule unasema kila mtu hata mchundaji anaelewa hali ziko ngumu kwa hivyo kama nimefinywa nami nitafinya fungu la kumu kama nimelamwa namipia matogeo itabali kwa nini kule kwa mahiini ya hivyo lakini hapa kwa pesa tunasema hali ngumu hata ndola imefika shirini mia moja na hamsini apana It is the leo nambe 9i yatia mtaka tuaalize hizi ni tusole mbelenab 9 time gharama yako iko juu wakati wa kuvuna kepe ii ae time ukiangalia tu kuna launa kama mm panaii haikosaba -hmm. weye sama mkulima wakatikai unatumia pesaili sana katika hii proces yote tangu uangaa saamafugu enatuilia kunagana makugwa sana katika hii poe kulima kiwa kawaida naepanda mahindi the nakunde naponjekateta huo ma ambayo ikumigarana am amua kunyamazia dugu gati niwanasemaji kiangalia i mejejikuangaa saa I how do we manage our finances? How we our our umeshaiona ayo umetoa na uko na imani ya kwamba kuna kitu mungu watahana lakini bado unasikia odaaanuaate sasa unauliza mungu si sinimetoa nakuja hii haijakuja sa hizo ulitoa ukapata ntreti kasini siku ile inega loa anakambila atakaj eanaesikaco nasiki umetoa lakini bado roho la kuiniza kamia totea na huku wewe umesema mungi sasa natangaa kupokea asante maana umetenda nataka nipokee na roho mtakatifu ndani anakuiniza mara nyingi watu wengi sisi hatuna ama hat roho ananena vingine huko ndani tunalazimisha iwe vile ambayo sisi tunataka kulingana na mafarajio yetu unasema alisema so, kule uo wakati bado wakupokeawaatwakao <coughs> inasema yakwamba wakati wa kujuna eeso wold atl be hi than ekatieseiay inafiancialaeawakatiahn ykanset sojelo lao lakini inaweza kufanya yale magao yako yote uliyovuna yawe ayena maa tenat that time azuhawete imefika ule watati wa kwenda kuvuna wanotokea erekaluaz ju lakini nafikiria naiki 私は私は私は私は私は私は私は私は私は私は私は私は私は私は私は私は私は私は私はのは私は私は私は私は私はは私は私は私は私は私は私は私は私は私は私はのは私は私は私は私は私は私は私は私はは私は私は私はは私は私は the <laughs> So it means the care that you must put in at that stage, if you go qualified, is more expensive. and ya kile kini, matayo, matayo, matayo from kwa maana ufalme wa mbinguni unafanana na mtu aliyetoka alfajiri kwenda kuwaajiri wafanyakazi awapeleke katika shamba lake na misabibutaa chii naye alipokwisha kupatana na wafanyakazi kuwapa kutwa dinari aliwapeleka katika shamba lake la mizabibu akatoka munana saa tatu akaona wengine wamesimama sokoli wasiokuwa na kazi na hawa, na, na hao nao akawaambia lebeli maji pia katika shamba lape la mizabibu na iliyo haki itawapwa wakaenda akatoka tena mgano saa sita na saa tisa akafanya bldi hata kama saa kumi na moja akatoka akakuta wengine wamesimama akawaambia mbona wamesimama hapa mchana kutwa katika kazi wakamwambia kwa sababu hakuna mtu aliyetuajiri akawaambia naji pia nembeni katika shamba limesabibwa kulipokuchwa yule bwana wa shamba akamwambia msimamizi wake waite wafanyakazi walipe ujira wao ukianzia wa mwisho hadi wa kwanza na walipokuja wale kwa saa kumi na moja walipokea kila mtu ginane na wale wapanga walipokuja walidani kwamba watapokea zaidi na hao pia wakapokea kila mtu jinani basi wakiisha kuipokea wakamununikia mwenye nyumba wakisema haa wa mwisho wamefanya kazi saa moja tu nawe umewasawazisha na sisi tuliosanyili tabu na joto la mchana kutwa naye yatamjibu mmoja wao akamwambia rafiki siku vilumgu hukupatana nani kwa dinari tu hapa tunaamea kuhusu nitm kama vile uhuyu bwana wanalie ajilu wake katika masaatofaut na ilipofika jioni akawanipa wote kulingana na yale na funbaliazo ya na yee pia nasi katika uvuna kweke inasema tuangalie gharama ya ule wakati naeda sisiza ya kwamba gharama ya wakati wa kuvuna hata kama inawezaonekana ya kwamba ni ndogo lakini kwa mtazamo wa kulinda kile ambacho una tarajia kupata ndiyo gharama kubwa kushinda zini zini na masaafu adisani hatu towe na mioni ya kutambua kile ambacho roho wa mungu ananema katika huo wakati na kuna wakati mwengine nikasema ya kwamba inaweza uauwee bidii vingine yakufungua kile ambacho ulikuwa inaweza offering ulikua mepitabjiiinaweza kufugarimuayani kitu ambacho kitafungua nikasema naagia sana hapa katika hii sheria hii eseshali wakati huu ambao tunaishi sasa kama kuna wakati mii sijui enzizene saa sikuishi huko nangea kuhusu zango kama pita uko zako sikuwa huko naongea kuhusu hii yao kama kuna wakati ambao watu <haved> wamesukua katika maeneo ya pesa basi ni sasa uuliza ile mtu ambaye anapata pesi raa ulize akakajianalipia mayumba nakaalugu utayapata tena tunangua hayo malungu ni asilimia moja na nusu yaile pesa yotu siezi ya nyumba gros eakahauzaasiyako <laughs> itoe yumba inabasiinginea itoe yumba ina kitut alafu kieatena nasemkana chaie mabezea wasilimi a mbili nkutafaa t a gros tena asi tunakwambia a gharama ya kupokea u endela tk aaaaa ule wakati unasikia ya kwamba si siii niingia sahayahana a hanase he utafti sheria sheria ya kenya sheria ya nimeokoka her 私はそれを見のは私はそれを見るのは私はそれを見るのは私はのは私はるそれるは私はそすをそれは私はそれるのははそれのは私はそれをるのはそれを見るのは私はそのは私れを見るのははそれるのはれをるのは私るのは私はそれを見るを見るそれを見るのは私はを見るの agaa wacana nauyojilalia wajana msara yake na e yake wakaaiaaaabiashar mkuliaaa wakati wa kumunaji we masimasigireki niwajaana na nazia لا يصدقون هذا هذا هذا هذا لا It's always harvest and harvest time. Number 10, Yakumi. Yeah, A part of your harvest is for sowing again. A part of your harvest is for sowing again. Say, help! Ya mahunoyako niakupanda chena. Sribu Yamavuno Yako Niakupanda Chena. If we want to experience a continuous overflow. Hama unataka wenele kuishika mufuriko ama kufurika. Kati kama nyoyote. Continuous, like, continuous si una contenta, a lazima la si ni si unavunaauaot unavuna na kunaala ao lekasema kwa wakulima wa mahindi rahisi kueleoishiria lakini kwa pesawaa haii ili kwa wakulima wa mahindi sinaona anaeza kuja ndugu wabadaba hapa ukamwombea maombi mengi sana kwanza alikuwa hana kazi na alipokuwa hana kazi hiyi dugu amadada ajiishi kabisana alilala kabisa eye atakuwa kpana kufungua yeah, kanisa na mwisho kukaa nini kaisa kaasababu mungu naye nimaangezi anawalibi hio nugu kaa akibana sa janu baada ya ubuna Gayana kaka nanakan punggung khuthrar kasenyerra Anan renarty Mahiyak magh Destiny Makar Islam, gereyasih An은 sesung borgir sadece Ada da wa karke karasia nan menggiriasi man вашamak Asskit verdadgar sin sijaya Saharo So if you want to experience a continuous flow of God, let's say for we call a continuous life. Vula, vula, vana. Vula, vula, vana. We'll call it a penitentiary. Come in, come in. na yeye ampaye mbegu wenye kupanda na mkate kuwa chakula atawapa mbegu za kupanda na kuzizidisha naye atayaongeza madhaa ya hali yeye mkitajirishwa katika vitu vyote mpate kuwa na ukarimu wote Um O cartilha, É muito Não, não. naemaimetoa matoleo ya kuungua mazao aafumaaoyatlazima kama vile ikulima ataweka memgu apande t ويقول لك أنها تتحرك ويقول لك أنها تتحرك ويقول لك أنها تتحرك ويقول لك أنها تتحرك ويقول لك أنها تتحرك ويقول لك أنها تتحرك ويقول لك أنها تتحرك ويقول لك أنها تتحرك ويقول لك Have <rainforest> not and okay. I will a continuous of continuous a continuous law and continuous We are very the of the カードを使わないといけない,い。いいいいな test. Ma noi non so, e siete crediti, po' è vero che la politica E você também vai embora. E E você também. O pai cada um na a sijui kama ni- mbele yake basi hata kitu cha nguvu okay ikelimemwekea ieleaeinhekeei aahana a aata a kwa mkono nirudi sikuchua akiika npokea I So you not I, so I will give you more and more seed to plant. So that I and will make it go. Mean, when you see on that one, the and the you can give away more and more fruits. <coughs> hey, o, and that will be the difference between overflow in A and no overflow in B. kwa sababu mtu akiwa msikiaji wa memo tu wala si utendaji mtu huyo ni kama mtu anayejiangalia wuso wake katika kio huyo mtu wajiosisi wanaume mara nyingi kio ni langi ni taisha kwa alakini kiaaei ishe hata kichunguza kwa hiyo hio wengine wanacho kina kuna kuna sana watu wanakuwa na tunani bi kisha wakati mmoja kuna tunani bi ni maoni ya mtakatifu lakini nasema biblia a a na ndungu msifate plan B kwa sababu hakuna biashara amemba na kuna pengine yaa mara nyingi basi ni kuna Emmm..Makuja na peruwa hau itu menjelaskan lebih tak Kau A ver, puta, puta, puta, puta, puta, puta, puta, puta, puta, puta, puta, puta, puta, puta, puta, puta, la la puta, ya kwanwa ke ona mahajjina ya ta koma ya kwamba hata Neno una mungu ni que que se la mungu. go and do and correct. the same o hasta oh, el pasado, la lamumbo de la mamá no, es aliye itazama sheria kamiliku iliyo ya uhuru na kukaa fumbo asiya musikiani msahaulikusahauaasaaasahauahh Kwani ne shahararwa banguwa? na na iazia uaa ni kitu lakini kama jambo halina uzito kama Uangibad, ya friday ofisi moja hata kama na huko huko umeambiwa kwa waiafri aka kfiyan uba udas usa auk uaa utarauko ini ai sayaa sbaapasebabu tunasukuliam urahisiurahisi so disobediece become oocehmos odience mungu atusaidieachamng atusaidie jamii mungu atusaidie ili tu <coughs> ndiyo kwa sababu mda nchi ilumpo majira ya kupanda na mavuma wakati wa baridi na wakati wa hali wakati wa kaskazi na wakati wa kusi mchana usiku hapita endelee kupanda na kuvunda na uongeze na uongeze na uungezeshirik anajua kuna watu wanaumiza kama vile wale wanafunzi wa yesu walipoumiza baada ya vile mwanamke kuja kuvunja chupa yake yale mafuta ya yabeikan y- y- waiea walisema taei hasara hmm? gani hii hasara gai hiai hmm. kuna wengine wanavikiria kulega ama kusimamia ama kusimama na kazi ya mwana ni hasara kuna watu wanasema kama wale wanafunzi na si watu wengine nasiwatugia afunza uu lakiniwanaofahamu siku hizo I said, oh, "What a waste. We to what we said must That's right how Can you Must give me the it? So yeah. May God give us understanding. May God give us the. silence to know that akuna yes, you hasara kazi no loss." weni msara mkoo hakuna hasara unapomajili na kusimamia miraji na kusukuma kazi ya bwana kwa matoleo kwa wakati kwa talanta na kwa bigili yako hakuna hasara uuema moaa hakuna hasara lakini kwa sababu tunatafuta njia ya kujatifa kutowajika kwetu cinzajia eo God <laughs> right. right. right. right. right. right. right. is speaking to you and me. This word of God is a and in a is for you to keep. A part of your harvest is for you to keep. Say, hey, for you We you to keep. We for you for you keep. We you eat and a okay. okay. the same. chapter? chapter and verse. Yes. No. Everyone must make up his mind, his mind. As to how much it should give, don't force anyone to give more than he really wants to. For cheerful givers are the ones God bless. Mm-hmm. number eight. God is able to make it up to you by giving you everything you need and more. So that there will not only be enough for your own needs, but plenty left over to give joyfully to others. What mai ya kwamba kuenjoy dani ya yesu ni dhambu kufuraikia vitu vizuri ndani ya yesu ni nini ni dhambu itietakufana umene wapi anakamea lasdajekuo ima <ruled by in secnationalism.ín> <re Speaking> a wanaongea kuhusu gani huo masikinigani kuhusu etimuishi maisha ambayo hata mungu niowafurahii o wingiina tuenjo lakini anasema y ia ingine pia bao utaweka upatie wengine so god anaua anasema aii mmo kayutuenjo lakini pia nataka uweke nini usaidie ukacipa m unasema aali naweka ni watu naweka ni wau nal ukula kolepole na wajugu wangu na watoto wangu na watoa watoto wan kila mtu wajipangi kila jipanga waeneni sehelu aujili muno ajuu kuna sehemu ya kula Pero a a un nataka mmbele nasema mnahisi kuweka atiba uae atibabila husumukakaiaila waiwai aikwangilahii aikuangi lahisi lakini ni lazima tuweke na msu wake kutokana na liala ya mio asi che tanto e assim hayana mhayana hapana ana unanzek kama vile ulianza na muntu huko juu pia akile naanza wati juu ili kakusalia mlewee baaofthe tasema nitakae na pesa hanitoshi nataka nikwambie nakwambia dunia hii na hata dunia hii iawai hakuna pesa Kita kayo, tuksa. Kapungan, pesna, guna sena, Nintanda buweta akiba, nintanda buweta promosyo. Adap rakami, akami tanam. Kaunti na guna promosyo. Gini-gini wali wamepika, mateilinga, guna sena. Guna sena, nintanda buweta akiba, nintanda buweta akiba, Nintanda buweta akiba, nintanda buweta akiba, kwa kili ambacho limekula eleo akiva niakiva ni ndio mungu akusema duangali wale chunguchungu ukiangalia chungu. katika mitani sita mstari wa sita kuengelea enda kuangalie wale chunguchungu hawana kiongozi u hawana nani lakini wanakaalii wanaenda amaokotaujafai kwa sababu ni kile kile cha wakati kwa sababu ni kile kile cha wakati kwa sababu ni langfold away and remain hmm they <laughs> fall for God they have more no pain to remember <laughs> yet they leave heart on sama garden fruit were much but you all you do is Vem, vem, vem, vem, vem, vem, vem, vem, kwa maana yeye hana akiba mwana msimamizi mwana mkuu lakini hujiwekea lini akiba ya chakula wakati wa jua kukusanya chakula chake wakati wa mavuno eo mlimu utalala hata nini utaondoka lini katika usingizi ata mlei ana aaiba hata mchawi ankmpelekeanachikt anaingizakauzi ake anaaaii ampelekea uzi aa wakiuta hivi kanuni No money, Yes. But me you what I I want to I want to I So, what? Value. I said, want I to I I na kama kama aaaa tie tu aa vifani mengine yako paka miaka ijano mingine piara ingine neta wapiipa chakula uaeka iialaiiukataaaean hatalimchoa analiwa na binadamu kama sisi na wengine na sisi na wengine siuke aaia so in ya kuweka Was okay. you go. That's in a financial matter, you are a a kama cara o que como você ah, é. um você não é? tumba oh, oh, yako batotu nasema hatabesijimba ejataepatahautaweza natuka kada mungu a akunipatia lini tuma anayes asifia namele ya mwisholkia mnasikia ni telu ya mwisho a E o Miracle. Não é o o o kwa sababu. Muone hapo ukipenda pesa yako unafuatilia hapo kijana anafuku ya kijana. Mwingine anaona kuna watu wakipenda maisha marejea kwa uchanga kwa hali nzuri. Si afunu, lakini hapo anasema kwa kije neno asipote tatari ya kijana ya sanaa kama mpia. Haya kiana kampani. Lakini kama ungeni uno, yeye wonishi. Mhm tumisema sharea yapilihe kussha wac walioteuliwa kusimamia bao na munu ishauriasara wakitumia limaaakajibu maswalekabilkuana uleulaja パスワードのほう。<laughs> in my heart it was plantin the fnahata and aollos was ta al apolos basineno la mungu ni ei imepandwa katika moyo wako na wangu sasa ile kichosalia ni apolos apolos niwechwa apolos ni jani apolos nipita kibongo hiyo ya kwamba lazima uthahat but sokatika hao wato watatu wavutukwa nean kazmuujiza utowape yai ndiye anajua mezu inamoja biashara gani yani ndiye anajua multiplication inaendaje yako ni imani uvipanda kwa a ei anajua mbele bine atangusa nani anajua ye atakusumilia mlagoupi anajua atakutumania nani anajua atakupeleka wapi anajua fizi katoka wapi yeye ndiye anajua tu ni pana na ukaendazau yeye anajua mbali kwa kwenda hata watu ao hawakujui machanikiwakukijia simu Vai, a partir vai. O que me é iiaetu tunafanya kazi tunatozaka na tunapalilia diku zetu iwe tumesema kupanilia ni maombi yau kupanilia ni kuendelea kutoa kuendelea kukilikia mungu kupanilia ni kulena yaliyo sawasawa nikile ambalotunatania What we are Here is another story We are studying what the kingdom of God is like A of soul is filled mm-hmm. yeah. And, went and, it. And, and the days went by. The seed grew and grew without heat and without his head. Without heat, for the soil made the seed grow fast and lift the pushed push through, and let the wheat head form and finally the grain of life. And then the farmer came and sickle and So bila, What a man is here, Mosoma, Matai, or moving a tattoo. Mazem was standing with a war, showing a tattoo. The good ground represents the heart of a man who listens to the message that must have it. 6 hapa unaenewa muzumu sana yesu akala anapeana mfano w a mutu aliyepanda na talusia To a list, the na na na And <imitation> there is a lot of ignorance in the church. As I imagine that you killer, tell you in <imitation> na hawa mchangani na imani nahanaafania kazi a hatuwezi tukaleta mazao ambayo yanatatu na kiwango cabidi tunayoweka katika kazi zetu na tunavyotenda memo nan iizihap lakini zitabati kuwa sheria katika kitabu ulicho natimia hizo zote na mwaka uishe mwaka mwingine uje nikulinge tulisoma nini ufufunugute uliambize lakini sitaki ufunugute utaka nione katika maisha ka mila mungu mm. katika eneo hili la mavuno na espesiali maeneo haya ya pesa nataka mungu unifungue mimi unifungue nataka mimi unifungue nasiaka vikabu a maomgi hatana kwakutii ela takulifanyia kazi asi hili ndio nani niwe mtu aliye tofauti niwe na zingi za kufurika nivitumie ni kwangu nivitumie kanisani hata wauesewajua ni watu, wape wapen wauiunwape kwa sababu di no bac na ni kanuni ya