mtu mwenzako dada yako ndugu yako siye adui wako adui wa kwako wewe ni shetani lakini dada yako na ndugu yako hupeana tuhiyo nafasi ya yeye kutumiwa kwa hivyo wakati amejitokeza haku anayejitokeza si dada yako wala ndugu yako lakini shetani ambaye amepata huo mwanya kwa maana ibilisi hana mwili roho mtakatifu hana mwili kwa hivyo hutumia watu ili kwamba kila mmoja kutimiliza kusudi lake hapa duniani kwa hivyo yoyote atakayeinuka kinyume na wewe anene lolote liwalo usimuoneyeye jua ya kwamba huyu amefungua mlango na hasa shetani amepata nafasi ndo maana anamtumia kwa hivyo kama una yoyote wa kukabiliana naye basi si huyo dada yako si ndugu yako mkemee kabiliana na shetani na shetani ajapomtoka utapata ndugu yako aliye mzuri utapata dada yako aliye mzuri jinsi gani tunaweza tukamshinda huyo adui jambo la kwanza tukasema ili kwamba tuweze kumshinda huyu adui lazima tuvae silaha zote za bwana hilo ilikuwa ni hatua ya kwanza jinsi ya kujipanga ili kwamba niweze kumshinda adui pili tukasema ya kwamba lazima tumupinge tatu tukasema ya kwamba lazima tujue kuomba mzungu anasema we must know how how to to pray pray for and how to pray kwa hivyo tuombe maombi ya kupiga vita na maombi ya kutangaza kile tunachotaka tukitangaze kwa maana kama sitaki magonjwa takemea taamuru kwamba magonjwa yaniondokee na baada ya kuamuru magonjwa yaniondokee tatangaza uzima tatangaza afya iliyo nzuri ndo aina hiyo ya maombe amba naizungumze hapa jambo la ine tukasema ya kwamba lazima we must oppose Satan's power with the authority and love of god tuweze kuzipinga nguvu za adui kwa mamlaka tuliyopewa ya bwana na kupitia kwa upendo wa mungu jambo lengine tukasema we must give fully completely to christ and to Christ and live his life. Lazima tuji ki kikamilifu kwa Kristo na tuishi maisha yake. Yake nani? Maisha ya Kristo tuishi kama vile yeso and sisi tuweze kuwa. tena tukasema sema ya kwamba lazima we surely detect and change the situation. Detect the problem, change the Change the situation. Look for the solution of the problem. After de- de- de- detecting the problem, it's not enough. This is the problem. Then how can I be able to deal with this problem? usiache kwa maana ujapo itambua utakuwa umejua hili nilo tatizo na kila wakati unajua chochote ambacho hakianzi na bwana kimeanza na adui baada ya kukitambua kishughulikie lihakikisha kwamba tatizo hilo umefanya nini umeliondoa jambo lengine tunasema ya kwamba lazima tuwe na neno la mungu ndani yetu kwa maana neno la mungu ni silaha na nimetangulia kusema hivyo ya kwamba adui alipomkabili bwana wetu yesu kristo na alipokutana naye ana kwa ana akamwambia kama wewe ni mwana wa mungu geuza jiwe hilo liweze kuwa mkate yesu akasema imeandikwa mwanadamu hata aishi kwa mkate tu bali kwa kila neno linalotoka katika kinywa cha mungu kwa hivyo neno la mungu ni lazima wapendwa likaye kwa wingi ndani yako na kama nilikae ndani, ndani yangu kwa wingi lazima niwe na wakati na hilo neno jambo ambalo kwa wokovu wengi ni kazi ngumu sana hatuna wakati na neno la mungu na ndiyo maana tumebaki kama madebe yaliyo matupu na chochote kinachoinuka kinakuwa hatuwezi tukakabiliana nacho kwa maana neno la mungu wapendwa ni silaha na kweli tunapoangazia katika ile kanuni ya kwanza kwamba kwa vaa silaha zote za bwana utajua ya kwamba utagundua ya kwamba neno la mungu limewekwa pale kama upanga kwa hivyo iwapo neno hili halimo ndani yako na adui ajapo atakapokutana na wewe utajitetea na nini ndomana sema ya kwamba neno la mungu likaye ndani yako kwa wingi na yesu akapiga mhuri akasema mkikaa ndani yangu na neno langu likikaa ndani yenu kwa wingi ombeli lolote nami tavanini tawategelezea kavo huwenda sipati kile nachokiomba kwa neno la mungu halimo ndani yangu umejaa maneno umejaa manung'uniko umejaa lawama umejaa mung'ang'ano wapendwa moyo uliojaa mambo hayo hauwezi ukapata ushindi wakati adui ameinuka kinyume naye kwa hivyo ni neno la mungu nijae ndani yako alafu na jambo lingine ni kwamba we should be praying ili niweze kumshinda adui lazima niwe mtu wa kuomba kila wakati na jambo hili pia limekuwa ni shida kwa watu wa mungu wapendwa hatutaweza kufanikiwa tukiweka maombi mbali hakuna ushindi hata yesu mwenyewe akatuambia ya kwamba wapendwa ombeni msije mkaingia majaribuni kwa hivyo kama niniepuke kuingia katika majaribu na inapoingia katika majaribu namaanisha kwamba adui amenishinda na kama niweze kuepuka basi niombe kila wakati jambo ambalo limekuwa tatizo kwa watu wa mungu na hakuna shule ya maombi shule ya maombi ni kuomba ndo maana unapoomba unakulia haya unakulia maisha hayo ya maombi leo utaanza uombe dakika mbili kesho utaomba dakika tano kesho kuta utafikisha kumi wiki ikimalizika angalau waweza kuomba kwa dakika kumi na tano na unapoendelea utafika mahali unaweza kuomba kwa lisali zima unapoendelea utafika mahali naweza kuomba kwa muda wa masaa matatu unapoendelea utaweza wnafikia mahali kwamba waweza kuja kuomba usiku kwa hivyo shule ya maombi ni kuomba jambo ambalo wa ukovu wengi hawataki ndomaana kukatengenezwa huduma na mwanadhamu ambayo huduma hii haitokani na mungu ikatengenezwa na wengi wanaenda huko kupata hiyo huduma huduma ya waombezi kwa maana waokovu hawataki kuomba wakaunda huduma ya biashara ya waombezi na hii kazi na watu wanapata pesa sana hii biashara ya waombezi wanapata zaidi kuliko sisi ana kuombea dakika kumi na tano uondoke umeacha elfu tatu hapa tunafundisha lisali lisalizima na tukitoka wasadaka watu wa, wa shilingi ishirini sihawa wanapata zaidi kisanamana kwa sababu wa ukovu hawataki kuomba wapendwa kama huduma hii ingekuwa yafaa na ilikuwa ni ibaki hata nyakati hizi yesu kristo alipokuja huku duniani ile pazia ya hekalu aingepafuka kwa maana ile pazia ilikuwa imeziba patakatifu na papatakatifu patakatifu papa, hasa patakatifu patakatifu ndo paka pamezibwa ilepadhia ili asiende mwingine lakini yule ambaye mungu amemchagua tena asiende hovyo hovyo katika taifa la israeli likuwa mtu huyo anaingia hapo mara moja kwa mwaka lakini yesu alipokufa msalabani ili pazia ikararuliwa kumaanisha kwamba kila mmoja ana uwezo wa kuenenda mahali hapo patakatifu patakatifu yeye mwenyewe akawasilishe hoja zake kwa mungu lakini kwa sababu sisi tuwatutake tumetengenezea watu, tu watu biashara na biashara hiyo inafanya kazi vizuri sana wengine munaambewa mpeleke ng'ombe na mwapeleka tabwa hata kuku hujaleta sasa kama ni uweze kumshinda huyu hadui na kuhakikishia ya kwamba muombezi hata kupigania huyo hadui ni wewe mwenyewe uombe ndio uweze kumshinda ni wewe mwenyewe uombe ndo ukose kuingia katika majaribu lakini usipoomba mwamini uko katika shida uko tabuni usipoomba uko katika shida heyo nataka tuangazie silaha hiyo taka tuangazie kanuni hiyo ya maombi ambayo ndiyo itakayokusaidia itakayonisaidia mimi kumshinda huyu adui ingekuwa yawezekana na mungu ameturuhusu kwamba tuweze kumwona huyu shetani tungekuwa tumemshinda kitambo kwa maana tungepigana naye kwa mapanga na marungu walakini shetani ni roho haonekani lakini bwana akafungua njia ya jinsi ambavyo tunaweza tukakabiliana naye na, na tunakabiliana naye katika maombi wakati mwingi huwa nashangazwa na, na ninyi watu wakuokoka huko manyumbani kwenu mwaomba na kama hamuombi tumewatengenezea angalao masaa matatu kwa wiki jouombe hapa jumamosi masaa matatu tu alafu endekwak nyumbani ukalale wanaki vyachangaza akanashindwa hawa watu wa mungu hawa bado wangali katika desturi ile ya tazamani wanangojea kuhani mkuu aingie pataka watakatifu hiyo zama hiyo ishaondoka kila mmoja apambane na hali zake utamwambia mtu akuombe naiye na shida zake atacha zake aombee zako kila mmoja ataombea zake na kama atakukumbuka ni huko mwisho mwisho atakusema mina itakusaidia nini maombi hayo kwahiyo wajibu wa kuomba ni wa kwako ndugu yangu ni wa kwako dada yangu wewe mwenyewe hana hakungoja eli amwombee alingoja mpaka watu wanakula ndiyo akaondoka akijua kwamba sasa pale madhabahuni hakuna usumbufu kila mmoja ameshikilia juisi yake anakunywa ndo hana akaenda pale madhabahuni uzuri mze eli, alikuwa yuko karibu na pale alipomtazama akafikiria mama huyu ya mkini huenda akawa ni mlevi kwa maana yuko hapa ni mdomo tu unaonekana unacheza lakini maneno hayasikiki akamwambia mama utaacha lini kuwa mlevi hana akasema bwana mchungaji usimhesabie utakazi wako kwamba ni mtu asiyefaa mimi sikulewa lakini imekuja kumimina uchungu wa moyo wangu kwa mongo eli akamwambia mungu wa israeli akuajalie hoja ya moyo wako wapendwa haikuwa ni eli ambaye hana lakini sasa shida sisi wokovu wa leo twataka mchungaji atuombee nyinyi nyote kama nitawashika niwaombee kila wakati nitakuwa na wakati wa kula simtanimaliza nitakuwa na wakati wa kula kweu kwa nikishika umoja mmoja kila siku hmm? simtanimaliza kwa hivyo ili kwamba niweze kutimiliza hilo jukumu ulionipatia na fanya maombi ya wholesale siweke e naombea kwa jumla tubwan naombea washirika wote waonekanie si siku mmoja mpaka mwingine kwa sababu ni, ni taisha sasa ni lazima wewe mwenyewe usimame na hili jambo wapendwa si jambo gene hata wewe mama baba mtoto akiwa unataka atembee humshikilii utamshikilia kwa kipindi baadaye utamwachulia mwambi hanjo mama anguke tena mwambie simama we wataka ushikiliwa paka lig hata sii astwahitaji maombi yenu twahitaji mtuombee kwa nini kwa sababu shetani anajua akitupata mmoja niyo bibilia yasema ya kwamba mugonge shetani mugonge mchungaji na kondoa tafanini sasa ili tusigongwe tahitaji maombi yenu wewo walala agojaminamini kuombe maombi kama nitumshinde shetani lazima wapendwa tuombe na hatuombi tu hivi lakini kwanza tunaomba pray according to god's will hatuombi kuomba tu hivi tunaomba kulengana mapenzi ya bwana kwa hivyo wakati wowote unapoomba nje ya matakwa ya mungu wapoteza wakati kwa mana bwana hatashuhulika na maombi yaliyo nje ya mpango wake luka wakeluka luka ishib4om mpa4ob bwana atahakikisha ya kwamba amejibu ombi ambalo limeombwa kulengana na nini na mapenzi yake luka wa wa wa na mbili. na, moja, na, na mbili. imetoka na maridadi mengi yakeluka na 4 mwenyewe akajitenga nao kama kiasi cha kutupa jiwe akapiga magote akaomba akasema e baba ikiwa ni mapenzi yako uniondolee kikombe hiki walakini si mapenzi yangu bali yako yatendeke kwa hivyo katika kuomba kwangu ili niweze kumshinda adui ndugu zangu dada yangu lazima niombe kulengana na nini na mapenzi ya bwana akasema e baba ikiwa ni mapenzi yako uniondolee kikombe hiki lakini si mapenzi yangu bali ya kwako yafa nini yatendeke na mapenzi ya mungu kwa ajili ya afya yako ni nini unaomba kulengana hayu mapenzi ya bwana mapenzi ya mungu kwa ajili ya maisha yako hapa chini ya jua kiskaisha maisha yako ya kufanikiwa ni nini unaomba kulingana mapenzi ya bwana mapenzi ya mungu katika maisha yako kwa ajili ya ulinzi ni nini unaomba kulingana na mapenzi ya mungu ili bwana aweze kutimiliza mapenzi yake hatatimiliza matakwa mapenzi yetu atatenda mapenzi yake ndipo yesu akamwambia bwana naomba kama inawezekana kikombe hiki kiniondokee na si kama nitakavyo mimi lakini mapenzi yako yatendeke wapendwa jua maombi mengi tumeomba na hatupati jipu kwa sababu hatuombi kulengana na makusudi ya bwana laiti tungegundua siri hii na tukasimama katika makusudi ya bwana kwa kila ombi ninaloliomba ninashawishika alichokisema yesu kwamba mkikaa ndani yangu na neno langu likikaa yenu ombeni lolote nanyi mutapewa katika kuomba kwetu huko pia tuhakikishe ya kwamba tunaomba kulengana na kuongozwa na roho mutakatifu sijuwi kama umewahi kutoka kuamuka asubuhi ama umepanga kwamba mimi nitakapoingia katika majira yangu ya maombi taombea hili na hili na hili lakini utakapofika wakati huo na uanze kuomba unasikia roho anakuelekeza kwamba hayo yako yaache ombea hili na hili na hili sasa itawezekana tu kwa mtu ambaye ameamua kutawaliwa na kuongozwa na roho wa mungu hata katika maombi yake lakini mimi naweza kusema ya kwamba vile eh, eh. ninavyotaka kwamba jambo hili tendeke hivi sasa roho wasema niombe aacha ingoje kwanza niombe hili langu ndiotafaa nini A-a-a utaenenda kinyume na mungu na huenda ukaomba na visiweze kutimilika lakini kama utatii na uombe yale mungu anakuongoza roho anayokuongoza kwamba uyaombee hata haya yako pasipokuyaombea mungu anaweza kfa nini akayashughulikia kwa maana umeenda kulengana na mapenzi kulengana na mwongozo wa roho mtakatifu wa bwana kama kuna kitu ambacho kimekuwa ni tatizo sana katika maisha ya waamini ni maombi ndugu zangu tangaza mkutano wa maombi utawapata wachache lakini sema ya kwamba kuna mbuzi yatakakuliwa hata ukasema italiwa sanani zo usiku teno watakuja watakuja yani sijui kwa nini tumekuwa na kutokuwa tayari kuomba ndugu zangu lazima upende ukatae kama ni mshinde aduhi hebu chunguza maisha yako ya maombi lazima yakuwe lazima iwe uwe na imara katika eneo hilo la maombi kwa maana nituombe kila wakati na kama nituombe kila wakati kwanza tuombe kulingana mapenzi ya bwana pia tuwe tayari kuwajiachilia katika kuomba kwetu tujiachilie kwa muongozo wa roho mtakatifu wa mungu na tukifanya hivyo ninashawishika ni ya kwamba adui atafanya kutupitia na mbali hataweza kuwa karibu na sisi kwa maana huyu mungu ndiye atakeyekuwa karibu na sisi na mahali palipo na mungu shetani hatamani kukaribia lakini vyawezekana wakati tumekuwa watu ambao tunaushirika na huyu mungu wa karibu lakini mtu wa mungu maombi ni mpeo wapitana mbali sana na mkikutana karibu ukimsalimiwa pea na mikono miwili na kwa sababu hiyo tumeishi maisha ya kusumbuliwa na adui tumeishi maisha ya matatizo tumeishi maisha tukiwa na changamoto nyingi ili hali jibu lipo na lipo wapi kwa mungu na tutafikaje kwa mungu kupitia maombi kwa hivyo kwanza tikata kama tutaomba kila wakati tuombe kulengana mapenzi ya bwana pia tuwe huru na tuwe tayari kuongozwa na roho mtakatifu wa bwana na pia jambo lingine katika hayo maombi have faith in god and your prayers uh, mwamini mungu na uamini maombi yako wengine wanaomba wakimaliza kuomba wanasema ya kwamba hata kama nimeomba taa sioni kama bwana atajibu atajiu hana imani na maombi aliyoyaomba kwa hivyo unaandika na kufuta nimeomba ha, umeombanimeomba lakini vinavyosikia sioni kama mungu atajibu hapa anasema ya kwamba uwe na imani na nini na, ma, na mungu umwamini mungu na uwe na imani na maombi yako kwa nini niwe na imani na bwana kwa maana waibrania kumi na moja muustari wa kwanza mpaka wasita unasema ya kwamba pasipo imani hakuna awezaye kumpendeza nani sasa kama wewe humpendezi utamuomba atakupa hata mimi ukinipaza na ukawa sasa hunipendezi kulingana na myenendo na msemi wako utakujaomba chochote kwangu sikupi kwa maana paka unipendezi kwanza hasa na sisi nasi kama nitumpendeze mungu ni tuwe na imani ndani ya mungu ndipo tuwe na imani na maombi tuliyo tunayaomba na tukifanya hivyo ushindi utapatikana kwa maana tutakuwa tuna uhakika ya kwamba mradi na mwamini mungu hata haya maombi yangu pia na ya amini kwa hivyo lazima umwamini bwana umwamini mungu kwamba bwana atasimama katika atasimama na neno lake kama tulivyosema ya kwamba uombe kulengana na mapenza ya bwana kwa hivyo unapoomba unamwamini mungu kwamba atasimama kulengana na neno lake na uamini ya kwamba nilicho kiomba kimemfikia mungu na kama kimemfikia mungu basi kujibu bwana lazima atajibu na jambo lingine amini bado hapo hapo na imani tu amini kwamba chochote unachokiomba ushapokea kwa maana vyaumbwa kule rohoni ndivyo vidhihirike katika nini katika ma, katika ulimwengu asilia lakini ushindi twaupata katika roho tuombapo na tuamini kwamba nini tumepokea hebu tuangalie yohana mpaka pa johana mpaka yohana tuangalie hapo basi wakaliondoa lile jiwe yesu akainua macho yake juu akasema baba nakushukuru kwa kuwa umenisikia nami nilijua ya kuwa wewe wanisikia siku zote lakini kwa ajili ya mkutano huu wanahudhuria nalisema haya ili wapate kusadiki kwamba ndiwe uliyenituma naye akiisha kusema hayo akaliya kwa sauti ko lazaro njoo huku nje akatoka nje yule aliyekufa amefungwa sanda miguni na mikononi na uso wake amefungwa leso naye yesu akawambiya mfungu weni mukamuwache aende zake imeweka hiyo 41. basi wakaliondowa lilejiwe yesu akainuwa macho yake juu akasema baba na kushukuru kwa kuwa unanisikia wao na naw anaimana nani awi baada ya kuwa amewashawishi tena kwa kazi ngumu sana ondoeni jiwe ananuka onahivyowaamini wavil waliv hasa kama hawa walikuwa na yesu hapo tu na anazungumza na wao na yesu yuko hapo zaidi zaidi gani wewe ambaye hujamwona kwa imani sisi tu bora zaidi kuliko wao walakini uhalisia shida ilikuwa ni moja shida yao ilikuwa ni imani na sisi nasi shida yetu ni imani kwa hivyo nasema nini nasema ya kwamba uamini mwamini mungu yesu akasema ya kwamba bwana nakushukuru kwa mana unanisikia <laughs> na kushukuru kwa mana unanisikia kwa hivyo huyu mtu alikuwa anamwamini bwana kwa nini kwa sababu tayari kabla haja nena tena anasema bwana nakushukuru kwa sababu wanisikia wawewe wanisikia kila ama siku zote lakini kwa ajili ya mkutano huu wanaohudhuria na lisema haya ili wapate kusadiki kwamba wewe ndiwe ulie, nituma avyo yesu anasema mimi hata sina sita lakini kwa sababu ya hawa ndio nimekutaja lakini najua kwamba kila siku wewe wfanini wanisikia ana imani ya kwamba chotek lazima tavanini atatimiliza nasema kwamba bwana unanisikia wewe kwa hivyo we. kabla kumwendea huyu mungu katika maombi amini kwamba yupo na si kwamba yupo tu lakini anakusikia na tena kila siku anakusikia na kwa sababu anakusikia kuwa na uhakika ya kwamba ombi lilo utakaloliomba bwana atalijibu uwe na imani na maombi naona jambo hili wapendwa ni himizo ambalo tukilishikilia ndugu zangu kama kuna jambo ambalo ni tulitilie maanani maombi kwa maana bila maombi hatufiki popote mokovu asiyeomba ni mokovu wenye shida si shida kwake yeye tu shida hata kwa yule mchungaji ukiwa na washirika bao hawaombi una tabu sababu utakuwa kama zimamoto waitwa ukimaliza huyu umeitwa hapa ukimaliza huko hata huja kata hiyo hauja mali za maombi simu ya lia wafanya kuiacha kwa sababu uko katikati ya maombi ukimaliza ukimpikia uchungaji njoo hasa utagundua tu kwamba hawa washirika hawaombi mkija mkibiga foleni hapa kana kwamba ni msoloni shida huombi lakini ukiomba utayamaliza huko mambo yako jo hapa nakusisitizia ndugu zangu kama nitumshinde adui ni tuombe na shetani ni mwerevu akijua kwamba hauombe waja kuombewa hapa kanisani ukifika pale mulangoni anasema naenda ukaombewe siko ukitoka uko nayo mpaka huko nyumbani nyumbaninaokuwnanini kuwe na, na maombi a huko nyumbani nako kuwe na nini na maombi ukija hapa tuungane tuombe ndo maana nasistiza ndugu zangu kama ni kuiona mbingu omba la sivyo utaenda kuisoma namba siutaki kuomba wewe basi uko mbingu nako utaki kuingia kwa maana kanuni aliyoweka yesu kwamba ombeni msingie majaribuni haya kama huombi saa akija atakukuta kwa majaribu ataenda na wewe na uzuri kule ukijaribu kushishati lavuka kama laili. Likuangu, lianguke ili ubaki hapo hapo hakushikani mashati kule kwamba ah, kama wa nitakushika mguu kila mmoja juhudi bidii kama nikwendani vile ulivyo na bidii katika nyumba yako kwamba lazima kuliwe hata huko kwenda minguni bidii ya maombi kama nikamwone bwana na inuka katika hayo maombi na shawishika ya kwamba shetani hatakuwa, hatakuwa na nafani mwetu lazima atakubali nasi na ndivyo alivyokuwa ayubu lu ni mutu wa kumpenda bwana luka ni mutu wakuwa nashhurikanao daima mpaka shetani akaenda akashuhudia mwenyewe akasema bwana ni kwa sababu umemzingira na ukigo vitu vyake amevizingira mali yake amezingira ndio maana na bidii hii yakuwa nashhurikana na kama naniaa ukuta wa moto wa mungu uwe na ushirika na bwana uwe, uwe mtu wa kuomba uwe na mawasiliano naye kando na hivyo ndugu zangu haitawezekana tutakuombea mpaka na nachoka lakini ukiomba na sisi nasi tukuombee mungu wa mbinguni atafana nini atakuwa karibu na nawe na ukiwa mungu akiwa karibu na wewe hakuna adui atakaye kusongelea na hata atakapokuja tena bado utakuwa na amani ndani ya moyo wako ya kwamba amekuja huyu lakini mungu anashuhulika naye na nafikiria jambo hili ndifuatia hata ujasiri auakena shedi mesha na bederego kunena maneno mbele za nani za mfalume nebukadneza ya kwamba kuh... o oh, sina sababu hakuna aja ya kwanini nini walikuwa wanajua wanaujasiri wanajua sisi tuwaombaji sisi tumeshikamana na mungu sisi tunanena na mungu hata hivi ametuita tumeanza kwana mkutano na bwana kwa hivyo visitusumbue na bwana naye kumbe anasema ya kwamba ndugu msiwe na wasiwasi hakuna moto ambao unalengana na makali ya moto niliyo nao mimi na zaidi ya yote naitwa moto ulao ndo huo likuwa umemzingiza nani ayubu ndio shetani akawa hawezi kukaribia lakini ayubu naye alikuwa na mawasiliano na ushurika na maombi na ibada na kusifu alikuwa na ushurika na bwana ndio maana akazingirwa wewe ni hapa ndipo tunakuambia omba tena ukioma tukikwambia hapa uombe wa keti kichwa kinakuuma washika kichwa na nawataka umshinde adui hautaweza lazima ufanye juhudi uhakikishe ya kwamba upende ukatae mungu wa mbinguni anafanya nini anakuwa ndiye unayewasiliana naye usiku mchana asubuhi jioni uwe na wakati na mungu asubuhi mchana jioni kama vile ambavyo hivi sasa wewe nawe unakuwa na desturi tabia ya kifungua kinywa asubuhi mchakula cha mchana na chakula cha jioni ndivyo maombi anatakikana yawe kwako wewe kabila ya kifungua kinywa maombi kabila ya chakula cha mchana maombi kabila ya chakula cha jioni maombi ukiamuka asubuhi maombi ndio maana huyu mungu awe haondoki karibu na wewe kwa maana atakuwa akienda akija mpaka mwisho wake aseme sasa huyo ananichokesha kwenda na kuja achanikae naye lakini sisi tumekuwa na shida hatuombi wa hm? mama ombeni hizo jamii ziwe na, nini. na afueni ombeni hizo jamii ziwe na nini ziwe na afueni hata hicho kikanwa kika nacho kipungue kwa mana wadugu wengine wanavumilia ana atusaidie lakini mama anayeomba hawei tatizo kwa mumewe tayo maombi uyapeza hapa tena ya kufanya ndio dio anayomba ni mwengine weni ndio ndio ndomwatuletea shida mungu atusaidie ni neema tu imetushikilia twakaananyi lakini mungeomba tungefurahia kwa mwana mungu angekutengeneza wataka saluni kupelekesaluni pesa ajoabdopata sa lakini <laughs> wewe kuomba huombi mimi naenda nikizunguka nakosa kibaruwa ungekuwa waomba si bwana ngentangulia ndo kapateza abuja nakikosekana da nyumbani hapakaliki kwa hivyo natafuta njia atantembelee ndugu zangu ili angalonifika usiku kifika umelala angalonilali namani tena niamuke kabila hujamuka ombeni wa mama hiyo itatusaidia ndugu zangu na milango itafunguka kwa maana mahali ambao patakuwa pamefungwa utapafungua hebu angalia nielikanaalikwenda kuomba si hana ndiye ndalienda kuoba elekana yeye alikuwa hana tatizo anamletea tumaua mengi tu na valentine nyingi lakini hana yeye akawa bado hajatocheleka lakini ilikaana yeye hana shida kwa maana pia hakuna tabu kwa hivyo hana akachukua hatua akasema ni mimi niende kama ni kitu kifanyike na alipoomba simamba yalitendeka wewataka yatendeke hovyohovyo tu hayo yatawezekana kwa maana kuna nani kuna adui ambaye kazi yake ni kuzuia kwamba yasiwe kwa hivyo ya ombeni msije mukaleta shida katuletea kesi kila wakati hao ndugu nema imewatosha kwa sababu hawatushetakii lakini tungekuwa na tabu jambo lingine hilo hilo bado ni hapo kwa maombi tu usikome kuomba persist pray. persist persist on train. endelea kuomba bwana endelea kuomba leo umeomba havijaja kesho omba havijaja endelea kuomba nami nashawishika kama sara angekuwa mwombaji huyu sara angeleta tatizo la ishimaili kwa maana angekuwa mungu anamwambia kwamba subiri kwa maana kama nimeahidi na itatekeleza lakini kwa sababu alikaa kama mnavyokawa mama wa leo akaleta shida kisha taheri yeye sara kwa maana alipona havyuwe akampatia kibandikizo waweza kumpa mwenzako kumu. kibandikizo naja kibandikizo tata akasema chukua huyu huyo awapili nyinyi hamwezi na hamuombi mwatutatiza kutaka kuchukua mwingine hamtaki angalao tupumuzike tukiona huku kimewaka twende kwingine <laughs> bwana wa mbinguni awasaidie ili kusudi la bwana litimilike na kusudi la bwana ni lini muke mmoja mume mmoja lakini pawe panakalika hapo nyumbani bwana asifiwe na wakati mwingine nashangazwa hizi pesa hizi zaleta shida nyumbani na ni makaratasi tu lakini kwa sababu yako amaha yako yanaleta shida na wamama wengine zenu ni zenu zeendo ni zenu zangu ni zetu zako na hata kama hakuna chakula pale nimeenda kuzunguka e, chacha nije karibu sikupata nikija pale haya ni vipi hakuna wasema ninakukopesha kwa mani ilizo nazo niza chamani kombe siza chamani hata shida si pesa shida ni maombi ungeomba roho angekukanya kwamba siza chamani hizo kwa hivyo wapendwa kama ituweze kumshinda dui na tuombe tena tuombe pasipo kukoma ndiyo huyu eliya alipokuwa amesema kusinyeshe na sasa mungu amesema nenda ukaseme kwamba kutanyesha bwana hakuachulia vua tu hivi ilichukua elia kuomba na hakuomba mara moja alikuwa anaomba anamwambia kaangalie mpaka mara saba ya mkini alikaa pale kwa muda saa saba ka mana sidhani aliomba dakika moja alafu nindokaangali onakuwa naomba lisalizima ndo akimaliza makaangaliku mpaka mara ya saba ndo anakuja anasemea kwamba ninaona kuna kawingu wapendwa omba bila kukoma huyu mwanamke mjane katika lukha kumi na nane ha haku sita akienda yule dhalimu kadi dhalimu anamwambia mimi sitakkusikia anamwambia hata yule asikari mrudishe lakini mama akaendelea mpaka huyu dhalimu akasema nisipo malizana na huyu atanichokesha huyu maombi bila kukoma mungu wa mbinguni atusaidie ndugu zangu ili nema ya bwana ikaongezeke katika maishani mwetu ili manyumbani kukawe na amani mama anapoomba mzenaafanini omba lakini ataombaje kwa sababu najua nikienda mikonomitopo ni kazi heri nikikosa huku cha kawaida naenda timboni nikazoe kifusi nikimwaga ili jioni lilete simu akija amechoka kila mahali panauma ataomba tena akiwa masaya yanapita kidogo wamtingisa kisha utaenda weuendi wewe, wewe. <laughs> bwana hatusaidie ndugu zangu maombi yana uwezo ndugu yangu kubadilisha hali zote katika maisha yetu na tuombe kwa maana hapo ndipo palipowekwa siri hapo ndipo palipo na siri ya kumugusa mungu tuombe na tuombe na tuombe tusimame