ni hekaru na isidental hii siyo taito ya si sababu ya hii taito ya kanisa letu hiyo sio sababu tuna tuna hii somo leo sababu hi, eh, hi, hii tabernacle of the temple of inajulikana lakini pia hakuna kitu kinafanyika ndani ya nyumba ya bwana kikiwa na makosa kwa hivyo mbele ya macho yetu ndani ya hili hekaru na kuna ufahamu mwingine ambayo mungu agetaka tujue ya kwamba ndani ya nyumba ya bwana wapendwa eh, hakuna kitu kinawekwa by mistake. na nilipokuwa nina tafakari hapo nikasema hata ile akaunti namba unaona imewekwa pale ndani ya nyumba ya bwana it is not in vain kuna akaunti kadhaa hapo twaweza kuwa tunavipita tu hapo hata huna habari kuna kuna moja iliwekwa ya, ya bank na ninakwambia sidzani kama kuna mtu anaangalia anaangaliabt siku ya leo tukipitia maandiko tutaona hakuna kitu ambacho kinakuwa presented ndani ya nyumba ya bwana that is in kuna maana yake bwana asifiwe na <coughs> musa ambaye watoto wameiba musa ne wibo wa musa hapo na tunajua ni mtumishi wa bwana ambaye mungu alimteua ili akaongoza wana wa israeli kutoka utumwa na hilo ni jabu tunajua na wakati mungu alikuwa anawatayarisha sababu kana ni kweli wataingia lakini kulikuwa na matayarisho vile wataingia anan na wataenda namna gani kwa hivyo ikafika e, wakati aliitwa na mungu aende mlimani sinai ili akapatiwe mawaidha ya vile hawa watu wataenda na wataishi <coughs> na nilipokuwa ninasoma hapo exodus eodas hatutasoma utakuta ya kwamba hawa watu mungu alikuwa na haja na watu wake wamjue na washike sana maagizo yake na sababu hiyo akaita hawa viongozi eh, na walikuwa wengi na wakashika msafara wa kumwamini mungu kuitikia mwito wa mungu lakini hawakuenda at the the top of the mountain wote kuna mahali walitua wakiwa watu wa mungu na neno la mungu linasema ya kwamba hapo mahali walitua musa akaambi- akawaambia ninawaasha mahali hapa na aro aron ambaye alikuwa ni kuhani na kama mna shida yoyote mnaweza kumwona aron lakini mimi na yoshua tuna juu bwana asifiwe wawili wakapanda na wakafanikiwa kupanda juu ya mlima wakasikia mungu anahitana kwa nini na neno la mungu linasema ya kwamba walipoenda kule musa alikaa katika mlima siku arobaine usiku na mchana usiku na mchana na ili asikie aitikie mwito wa bwana na ni kweli alikaa mahali pale ili apatiwe the, the commandments ya vile hawa watu sheria sa hawa watu vile wataishi vile eh, watakuwa kwa hivyo ilikuwa ni muhimu sana mungu alikuwa na haja na watu wake na sababu hiyo eh, neno la mungu linatwambia li, li katika eod eh, 5 tutaanza kusoma hapo tuone Eh, mambo yalitokezea mtaniruhusu nisome na kigereza sababu masomo yangu ni kadhaa ili tuende mbiu msa hili ni mwanzo wa yale ma, mawaidha alipatiwa na mungu pale mlimani And let them make me a that i may dwell among them simama hapo let them make msa anaambiwa koja wanitengeneze hekalu goja wanitengenezea hekaru ili ni eh, ishi pamoja na wao kwa hivyo hekaru ina maana ya kwamba mungu alikuwa anataka mahali ambapo watakutana kila wakati na watu wake sababu anawapenda na kuna safari anawapeleka na mstari wa watis according to all all that i show you after the pattern of the the the pattern pattern of of tabernacle and instruments thereof even so shall heabnale make it akawaambia hiyo eh, hekaru nataka wanijegee ili tukotane na wao ni itegenezwe saw sawasawa na vile musa nimekueleza sababu alikuwa mepatiwa mesment eh? alikuwa meambiwa hata sijui nifiti ngapi na nimita ngapi mabo kama hayo na, na iniijegwe sawasawa na bila mungu amesema na ikawa ni mabo ya ajabu sababu mungu ni mungu wa mipango na hakuna wakati anafanya mabo yake kiholela the things of god e od ni mungu ambaye ako na order na sababu hiyo akawa anaee ana, ana, ana hii nyumba yake ambaye atatengenezewa na hawa watu ili wakutane na yeye iwe sawasawa na vile aliyabia msa bwana asifiwe mungu huwa akona haja na nyumba yake kila wakati na nakumbuka wakati eh, taruka hako tu, tufikirie wakati walitoka utumwani na nehemaya akiwa e, mtumishi wa bwana akasikia habari yakwao ya kwamba ya kwa eh? ukuta ulibomoka na pia nyumba ya bwana na akahusunika sana na mungu akampatia uwezo ili aweze kurudi na akatengeneza nyumba ya bwana kwa hivyo mungu ako na haja toka mwanzo hapo ni wakati wanatembea na akawa amepea na akawa amepeana hison eh, tukiangalia hiyo and and verse 1. verse 1. verse rudi kidogo exodus spoke d moses saying continue speak unto the children of israel that they may bring me an offering of every man that giveth it willingly with his heart he shall take my offering bwana asifiwe hapa anasema ya kwamba uwampia ya kwamba wataniletea offering ni sadaka wataniletea sadaka na hiyo sadaka nitaipokea tu kutokana na wale ambaye wametoa na mioyo ya kupenda bwana asifiwe si mioyo ya kurasimishwa si mioyo ya ya kunugunika Wearing hearts. Wearing hearts. na mungu mwenyewe akawaambia hiyo sadaka nitaipokea kama tu watatoa na pengine watatoa wote lakini wale ambaye watatoa na mioyo ya kupenda wenyewe hiyo ndiyo sadaka ambayo nitaipokea ndani ya ile nyumba tuko katika nyumba ya bwana siku ya leo na katika hii nyumba ya bwana sababu tunaiheshimu tunajua tunakuja hapa kusifu na kumwabudu bwana tunashukuru lakini kuna kitu ambacho nimekuwa nikiona kikiwa presented hapa ndani ya nyumba ya bwana ambayo ninataka tukifikilie sana kama vile nimesema anything hata ile imewekwa on the board na iko ndani ya nyumba ya bwana iko na umuhimu wake ngoja ukatuekee ile ion ambaye huwa tuko nayo hapa na tuifikirie kidogo kuna uwa pengine tunaweza kusema ni ua ambayo waliokuwa wanategeneza mitabo walitegeneza ile uwa ili pengine iwe kama ni, ni logo eh? sababu wakati tunaenda E, katika online na kuna mahubiri ambayo ya yamekuwa presented pale yamekua e, e, yamewekwa hindyo ni kama rogo ya of of temple alm of lakini nime, niliangalia kwa makini sana nikasema ngoja leo mimi na wewe tuangalie hii rogo ya hii church na tujifundishe kitu na hii rogo sababu tunasungumza juu ya hekaru na imeandikwa of of of the temple of praise, a base of truth and liberation kwa hivyo hii ni heahekaru ya kumsifu na kumwabudu bwana na ni kituo cha ukweli na ufunuo bwana asifiwe bwana asifiwe ile jina tabanako e, ile jina tabanako ni hekaru na wakati hu, hawa wakati wana wa, Musa, wa israeli walikuwa wana kutoka misiri kuelekea kanani wakiwa kule jagwani ile hema la makutano mahali ambapo wagekutana na mungu wao dhiop e, kulikuwa kunaitwa tabanako na ni sababu ilikuwa ni hema tu haingekuwa permanent ilikuwa ni wakienda wakikampu mahali wana kampu hiyo tbanac ambaye ni hema kama watatoka hapo na mnajua walikuwa wanaongozwa mchana na wingu na usiku wanaongozwa na na moto wangebeba hii tbanac ili mahali watakapotua ili wafikirie wa next ama wasikie sauti ingine wawe na mahali pa kukutana eh, na mgu wao bwana asifiwe kwa hivyo tabanako ilikuwa ni mobile niemp t- t- ya kusungushwa ya kuwekwa kama tent kumaanisha ya kwamba hakuna wakati mungu anae tukae mahali popote tukiwa hatuna uwepo wake hata kama tuna safiri hata kama tunaeda ugenini hata kama unaeda ina in ni mpaka uwe na tabanako ambao e, utakuwa na mahali pa kuabudu mungu wako bwana asifiwe presence ya mungu ni iwe pamoja nasi kila mahali sababu hii ilikuwa ni wakati walikuwa jagwani na wakawa ina warazimu wa na waiweke tent na dani ya hilo tabanako ilikuwa imetegenezwa sawasawa na maagizo ambayo musa alipatiwa pale eh, pale mlimani sasa dani yaile tabanako kulikuwa na vitu kadhaa na tukija kwa tempo tempo itakuwa pia ni hekaru ya, ya mungu lakini tempo ilikuja huku baadaye wakati sasa wanamjegea permanent temple bwana asifiwe kwa hivyo hata hiyo logo ina maana na inaonyesha ya kwamba kwambaili eh, eh, eh, wawe na hilo tent ama tent ilikuwa ni kwa ajili ya to and worship god bwana asifiwe hiyo ndio ilikuwa maana eh? so of of the temple of praise and worship naona pengine ni space pe, lakini mwenye kuandika hiyo rogo angeongeza akaandika akaandikasi hiyo ndio ilikuwa ni maana ya hiyo tabernacle and temple bwana asifiwe na dani ya hiro tabernacle ama temple sababu hata wakati solomon alikuja kujenga tempo mnajua daudi alikuwa na tamani sana kujengea mungu hakaru lakini mungu akamwambia sio wewe utaka, utakaonijegea hekalu sababu mikono yako imekuwa na damu sana hii hekalu itajegwa na mwanao solomon na maandiko yanatuambia ya kwamba solomon ndiyo alijegea mungu atempo nayo ilikuwa in in the the fashion and ambaye musa alipatiwa kule e, mlimani bwana asifiwe ndani ya hiyo ama amatemp kulikuwa na vitu kadhaa na vimetajwa hapa e, wakati kadhakadhaa kitu cha kwanza kilikuwa dani ya hiyo e, temp ilikuwa ni the ark of the covenant kulikuwa na ile saduku ya agano na hiyo saduku ya agano sababu ile hekaru ya kwanza ilikuwa e, according to the pattern of god ilikuwa na maeneo tatu part na ile saduku ya agano tu pekee yake ilikuwa in the inner part mahali neno la mugu eh, mnajua linasema ya kwamba sekaria yule babake john the baptist alipoigia katika samu yake pale mahali ambapo panawekwa the of the covenant sababu hakuna mwingine anaweza kuwa anafika mahali pale eh? e, hapo tu dio kulikuwa na na, na hiyo ambaye ilikuwa imewekwa yale ile yale ile sheria ambayo mungu alipeana yeah, the ten commandments ilikuwa dani na pia kulikuwa na kitu ingine kama fimbo rsababu aron alikuwa ni kuhani dani ya hiyo ark, ilikuwa dani na pia kulikuwa na kitu ingine he kuna kitu ingine tatu ilikuwa hapo mana. okay ile mana walipatiwa na mungu jagwani ilikuwa dani ya hiyo saduku na hiyo peke yake ndio ilikuwa in the court sababu ni mahali patakatifu kwa watakatifu bwana asifiwe ninataja kuna mahali tunaelekea tebeni na mimi tu polepole sababu hii ni mambo ya hekaru ya mungu na hekalu ya mungu ina maana yake toka mwanzo mpaka kule toedako kulikuwa na mesa ya mikate katika ile hekalu nayo ilikuwa imewekwa mahali hata nikawa ninasema ona agalieni wapendwa bila hii hekalu yetu pia iko na mfano wa hekaru ambaye mungu aliyuda mesa ya mkate na divai ilikuweko na ilikuwa mahali na pia eh, kulikuwa na orta ambaye walikuwa wanashomea wana wanashomeatwanashomea eh, wa, wa, rf eh, manukato eh, kulikuwa na orta fulani ambaye ilikuwa mahali ya eh, kushoma kuchomea mungu sadaka na kitu kingine kilikuwa hapo was a gold lamp lamp stud. lamp ta sasa hiyo ndio hii hii ndio sani ya the lamp he ambaye ilikuwa ndani ya hekaru bwana asifiwe bwana asifiwe kwa hivyo ukiangalia those items ambaye zilikuwa ndani ya hekaru o ahekaru complete nyumba ya bwana kuwa imekamilika e, ninaona kuna the holy of forest, mahali ni takatifu uh, ambapo kuna simama the appointed people wakati ule aaron ndio alikuwa amesimamia because he was a priest na wanao walikuwa na hiyo jukumu na mungu mwenyewe ndi alisema hao ndio watakuwa wamesimamia hekaru kulikuwa na meza ya mikate kulikuwa na madhabahu ya kutoa ya kuchomea mungu sadaka na ilikuwa mragoni tu hiyo ya sadaka ilikuwa tu mragoni halafu kulikuwa na taa ambaye ndio ile ambaye iko ndani ya hekaru na ndio sasa tunaichabua kidogo ili tusiwe tunaona tu kama tukamanipisha lakini tuelewe ndani ya hekalu ya mungu kuna kile kitu ambacho mungu anakitaka anaki bwana asifiwe ngoja todeods 25 2 hapo hapo unasoma and and make a hao stick of pure gold lamp lampstad kwa transation ingine inaitwaardostik sababu ni mahali ambapo kuna mishumaa of beaten work shall the thecardostik be made his chat and his branches his balls, his hisops and his fowes shall be of the same bwana sifiwe hiyo ni kun, e, ne, kubuka hayo ni maagizo ambayo mungu amepeana kwa msa ili e, hekaru yake ionekane iko namna namnagani ati kutakua na cardo stick na itakuwa gold mambo ya mungu na kwambia si mambo rahisi ukitamani kufanyia mtu kitu mungu kitu do it the best way possible kituwana asifiwe kulikuwa na vitu vingine pengine vingetumika pengine hata vya udogo lakini sababu ni mungu unapomtengenezea kitu ut- utumie gold na kiswahili ni dhahabu dhahabu na iwe one part isiunganishwe iwe ni kitu kimoja tu kimesimama a na iko na branches iko na vitu kama vikombe b eh? na iko na nao na flowers, na itakuwa kitu kimoja bwana asifiwe sasa hiyo ndiyo ile logo yetu ambayo iko na tabernacle of of temple nalm mahali pa kuabudu na kumsifu bwana na ni hekaru takatifu ya bwana na sasa si hekaru tu ambayo tulikuwa tunabeba lakini sasa tumekita ni tempo ambaye imejegeka bwana asifiwe kwa hivyo hili si uwa hili ni, ni one of theem ambaye ni mpaka iwe ndani ya nyumba takatifu ya bwana kw ajili ya kazi zake jema na atakaetegeneza hii na vitu vingine vile tumetaja ndani ya hekalu alikuwa ni musa aliambiwa tafuta watu ambayo na kukapatikana mtu mmoja anaitwa bezalel na wengineo ambaye walikuwa mungu ameweka s ndani yao ya kutengeneza kwa hivyo hata ile ambaye mungu amekupatia ni ya maana sana ndani ya nyumba ya bwana bwana asifiwe kama uko na sikiu ni ufundi ufundi wowote unatafutwa na mungu ili kutengeneza hekaru lake kwa hivyo ji hesabu kuwa wa maana sana na ula ufundi ambayo mungu ameweka dani yako kukapatikana kukapatikanabesael na, na wengineo ukisoma hiyo eods utawaona ambao wanatengeneza hii kitu Na if you were in parts like in gold, ikiwa nzima silver. One, if you were to some uh, uh, that seven, seven, seven, verse that seven, the same 25, verse seven, and thou shalt make the seven lamps thereof, and they shall light the lamps thereof. That they may give light uh, over against it. Okay, where well, is your translation? Uh, you shall make seven lamps for it, and they shall arrange its lamp so that they give light in the front of it. akaambiwa katika hiyo adst ambayo imetengenezwa na pure gold na iko, iko l utatengeneza seven lamps. na tunaangalia hapo tunaona na tunasungumzia juu sasa ya tabanako tumeona na tempo na maana yake ya worship sasa tuko hii hi ambaye ni stick ambaye ilikuwa inategenezwa nafgold eh, these are the seven lamps eslap kwa hivyo ilikuwa complete na katika hizi banchs ukiangalia uki, uki karibu karibu kuna notes. ni kama kuna tumaua kidogo kidogo na hapa juu kuna kikombe na hii ni, ni, ni hiyo kado sasa hii kikombe ilikuwa itawekwa mafuta olive oil ili hii taa iwese kuwaka na imekaa ina inamana ni kama kaua mpaka hapo ni tei na hapa kila mahali kuna kuna ua kwa hivyo hiyo ndio stick ambaye ilikuwa ndani ya hekaru ya bwana na ilikuwa na maana yake na ndio sababu hata tukiangalia tunashukuru mungu sababu eteorimaida ete something ambayo tutaenda kuona bwana asifiwe goja tuende katika eh, eh, sekaria sekaria fou on to te sekaria alikuwa ni maina prohet kulikuwa na wale meo proe na huyu ni maino prohet na mahali tunasoma sekaria alikuwa moja wa wale manabii ambaye walitoka katika utumwa wakati wana waisraeli walipelekwa babylon wakashikwa mateka kule na kukaigia kiongozi mmoja anaitwa silas akasema hapana watu wa mungu waruhusiwe warudi kwao hmm? akawalilisi kwa hivyo kukawa na manabii kama sekaria na wengine yakina hagai ambaye walikuwa kati ya wale watu walikuwa katika utumwa na mungu alikuwa anawasungumzia sababu walikuwa ni manabii wake na neno la mungu linasema hapo And the who talked with me Came again and woke me like a man who was awakened out of his sleep. And he said to me, What do you see? And I said, I see and behold a lamp stud of gold with a bowl on the top of it, and seven lamps on it. on on each of of the lamp that are on top of it bwana asifiwe maraika wa mungu akamwamsha huyu nabii akiwa katika usigizi akamuhuliza unaona nini akamwambia ninaona the same that we saw. tuko hapa sasa And there are two sasauzirudishe tuendee one on the light of the bol and the other on the left simama hapo kidogo rudi kwa ile picha zekaria alipoulizwa na malaika unaona nini alisema anaona kado stick ya gold na kado kuna olive tree on the light and olive tree on the left. Wana sifiwe. Kwa hivo apendwa hisi pisa. The presence of God is here. Tu tai siya ku wonahibo. Kuna uwe podaniya nyuba buana. Na usipo juwa yakwa, it is a holy temple of the Lord. You may take it for granted. Na unawesa. Kushu kua ma ma uh, mabo kikawaida. Eh, verse four, ikasema. And I said to the angel who talked with me. ekar na watar this myrod ekaria akamurisa uh, malaika basi hisini vitugani eh? naninajua hatamimileonajurisahivoisi vitugani unawesakuwa unajulisawhahideheheelh im dytkn thatths I said, no, my Lord. Maraika asked, hey, you don't know what this is? You don't know what this You don't know what You are not the first one. Sekaria was there. You may be the second person. Na leo you will know. Then he said to me, this is the word of the Lord to Seruba Bell. that. this is the the word of of god to not not by by by power but by my spirit says the lord bwana asifiwe maneno ya kibiguni wakati mwingine ukiambiwa ni utafakari ni ufikirie sasa anamaanisha nini ati hiyo kitu inasema ati hii ni nirubae eh? hii ni serubabel na eh, You sh- uh, not by power not by might but by the spirit of the lord when as if he heard your answer yeah he opened stick eh it is a, a word saying not by power not by might but by the spirit of the lord who is saruba bell? teru bell ni nani katika hagai itu. tunataka tuwone saruba nani hagai pia alikuwa ni nabii na unajua manabii wanatumiwa na mungu vila mungu anataka sasa huyu nabii anatueleza juu ya haya mambo anasema nd again the word of the lord came unto hagai in the he 0t day of the hemonth saintiu Speak to governor of of judah judah shake the the heavens and the earth hapo aiaaoruaisava unaulisa rubabeni nanirubabel ni mtu ambaye amepatiwa mamlaka ya kuongoza watu isa gavaa na umuabie, I will shake the the heavens and the earth umwampied 22 And I will overthrow the throne of the kingdoms I will destroy the strength of the kingdoms of the heathen And I will overthrow the chariots and those that ride in them and the horses and their riders shall come down everyone by the sword of his brother 23 In that day says the Lord of hosts Will I take thee, O Serubabel, my servant? Serubabel is a servant of the Lord. Serubabel is a governor, and Serubabel is a servant of the Lord. And the son of Sheatel, says the Lord, and will make thee as a siglet. for I have choos- chosen thee, says the Lord of hosts. Wanasifiwe. Mungu anasema serubbabel akiwa gavana wa juda na ni yeye amesimamia na ni mtumishi wa mungu kuna mambo mungu ataenda kufanya na atatingiza vigu na inchi nchi heoviakin na unajua unajuain wapendwa ikija kila kitu ambacho hakikushikilia mahali is ikija kitu ambacho hakika stable they fall down even in your own house na ndio tunaambiwa eh? hayo mambo tumesoma hapo yatafanyika falme zitafiduliwa wakuu -watabadilishwa na mungu mwenyewe kuna mambo kama hayo yatakuwa chosen And he is like a ikg in my fing bwana asifiwe sasa jiulise juu ya lg ikiwa kwa kidole ng inawekwa kidole wakati gani inawekwa kidole wakati watu wawili wamekubaliana na, wa, na wanasema you are mine adam bwana asifiwe that is how is is how with god and is a of the most high god so until, unless wewe uko kama link, katika kidole cha mungu ambaye hata shaking ikija huwezi kutingisika because wewe na mungu mko kitu kimoja kwa hivyo wakati hii shaking na mambo kama hayo yatakuya yanakuja bwana asifiwe so Salibabel is a soagvn na huyo huyogvano ndio anaambiwa <coughs> anaambiwa na, na mungu ya kwamba it is not by power not by, uh, not by might but by the spirit of the living god bwana asifiwe sasa nimpatie hadidhi kidogo wakati ule wa serubbabel what was happening in israel ni kwamba sababu wametoka katika utumwa na wamerudi juda jua judah and benjamin ndio walikuwa sasa wamechikwa mateka wakati yule as the ashesotidom ulikuwa nasoutidm ahenort ingdomnort kingdom north kingdom ilikuwa natrib na kumi za wana wa jacob judah ilikuwa na tribe bili pekee yake ya wana wa jacob so what happened walipotoka katika exile things were not in order mambo yameharibika They are weak. We are very en yani, walikuona unyonge mwingine abao wageaviwa wafanyie mungu kazi wangesema mungu wangu Tutansa wapi tumetoka utumwani hatuna shoshote kwetukumeharibiwa tukowa chach ui hoecha na mungu unasema ni mpaka ujegewe hekalu bwana asifiwe yawezekana wewe leo na mimi tunajiuliza ni kweli mungu anataka tumjegee hekalu lakini tuna unyoge mwingi sana tunaweza kuwa tuna economy tunasema we we oh we have have have nothing no no money we have no materials but the word of god came to it is not by power, not by by power arubabuwaba but by the spirit of the lord bwana asifiwe si kwa ngumu wala uweza bali ni kwa roho wa bwana haya mambo yote ya kujenga hekalu takatifu kama vile mungu amesema hakuna wakati watu wangu wataenda mahali wakaye bila mahali pa kuniabudia mimi ama kunisifia mimi but they are not do it it by by their their own power or their might it is the the spirit of the lord bwana asifiwe hiyo ndiyo maana yaile zerubabel kuabiwa eh, kuwa eh, nauy eh, zekaria kuonyeshwa akaabiwa isis serubabel eh, not by power not by might but by the spirit of the living god bu zerubabel wastobui aemp yeyedi amekuwa appointed by god and eh, the temple to be, uh, to be built ni mpaka ijegwe mahali watu wataabudu na watamsifia bwana nani serubabel atafaud that kwa hivyo wapendwa asheni kuangalia makanisa yenu ati unasema kanisa yangu ni kandogo kama umewekwa hapo na mungu uwe wee ni mtumishi hakika kanisa hekaru la mungu litajengwa litajengwa ast mata sababu weye unaona pengine unatumia haya macho yako kuangalia ya aberiti ama kuangalia mambo yote but the word of god says to it is not by power it it is is not by might, it is by might the the spirit of the living god bana asifiwe kwa hivyo hakuna mararamiki yataingia katika kujenga hekali wa bwana no no because it is not you na mungu hakuangalii wewe ukiangalia katika hiyo hagai the the the silver is mine and the gold is mine, says the lord of so why we hhaai fedha na dhahabu ni sake hagai akajua hivyo kwa hivyo akatia moyo akina e, wakatiana moyo wakiwa ili wajenge ili hekaru ijegeke wanene neno na kasi ya mungu iendelee it is not uh, silver and waiknah belongs to god na unaona ile ile ile mungu alisema mtumie hiyo lakini wala walikuwa na na advantage sababu hii gold, hisi vitu ni ila, ilitoka misri na wana wa israeli Kubuka wakitoka kule kwa farao eh? mushukue, mushukue mapete mabango kila kitu namuombe wale majirani senu hiso dizo od ambayo kilikuja kumjegea mungu hekari bwana asifiwe so ni nini kiko mikononi mwako ambayo kinaweza kujega kanisa la bwana everything belongs to god na kama hatuna tumuulize atupatie tutaenda kuangalia eh, isaia nabii isaia akiwa amejaproet Akasema. And there shall come forth a Lord out of the stem of Jesse, and a branch shall grow out of him, and the Spirit of the Lord shall rest upon him, such as Kisa, the Spirit of wisdom and understanding, the Spirit of counsel and of might, the Spirit of knowledge and of the fear of the Lord. and shall make them of quick understanding in the fear of the lord and he shall not judge after the sight of his eyes neither riproof after the hearing of his ears who yunabei ana sugumsia ju ya ujio wa yesu kristo na sababu atakuja kupitia linaje ya daudi kama vile maandiko yanasema ya, ya kwamba eh, mwokozi atapitia kuti, eh, kupitia linje ya daudi na hakutakosekana mtu ndani eh, ya hekaru kusimama kwa ajili ya kuhudumia wana wa israeli atakayekuja atakuwa na that, those spirits now this branch Is Jesus himself but if you read clearly in the word utakuta rudisha ile stick ile stick na ile wik ile tambi ambaye inawaka ina pale ndio imesimamia haya maroho ambaye yamepumsika juu ya yesu kristo bwana asifiwe seven spirits. Which are represented here by this light. The center one is the spirit of the fear of God. Nahua diyo unti. Abaya utatawa branches. Nakira branch, itakua, hapakuna spirit of wisdom, spirit of counsel, spirit of understanding, spirit of the fear of knowledge, spirit of power, and spirit of might. bwana asifiwe haya ndiyo maroho saba ambaye yamesimama juu ya mwana ambaye atakuja ili ndani ya, e, ya chachi ndani ya tabanako ili kiwa na ule ukamilifu sawasawa sawa na mapenzi ya mbunu bwana asifiwe so tuliona olive tree ndio itatoa mafuta ya kuwekwa pale kwa, kwa kikombe ili taa by bahwile taa ile ulimi ulikuwa ni nirot besalel alikuwa ameambiwa aweke tambi kulikuwa na tambi ambaye ita, itakuwa ndani ya mafuta ili wake kwa hivyo kila taa inasimamia roho na hayo maroho saba ndio yamesimamiwa pale na katikati ikiwa ni kumwogopa mungu dio roho ambao imesaa yale megine yote bwana asifiwe sasa jesus christ christ christ that is is is is the assembly, when it is in the temple. Ba, christ is in temple ya this house christ is always sasayaa na huwa anawaka anawaka sasa wapedwa yesu kristu alipokuja alituambia sitamwasha pekee yenu nitamwashia msaidizi na msaidizi roho mtakatifu ndio anafanya tuwake hata siku ya leo yaweza kuwa ulipookoka tu taa ilipowaka pale ile ya kumhofu mungu sababu hofu ya mungu ndio imekuingiza katika kusema nio besala toba bwana asifiwe na ukawa haujafikia kiwango ya kupata ta ingine yoyote pala inawaka so the word of god is challenging me and you ya kwamba kama vile yesu kristo alikuwa that is the thefulness of the spirit he was full of the spirit of god yale maroho saba yote yalikuwa na yeye ndiyo sababu angeweza kufanya kazi na ikafanyika because there was the thefuless of god in him all of them are aeriti lakini mimi nawewe mpendwa Si nikamoja tu ama amatuili eh, je situfanye kazi ili siongeseke bwana asifiwe ili kuwe kue yetu kuna waka st kadhaa fengine, fengine sisote sababu yesu eteka sitaki si kusemasabau nenoramgurinasema nilipofanya mtafanya Saidi ya ya ya ya bwana asifiwe kwa kwa hivyo hivyo hatuwezi kufanya kama hatuja taa sote waka. Kwa hivo, usibaki kale kale nako eh? nako mungu nimetoka sala ya toba ni tukakatikati out salvation with fear and trembling bwana asifiwe ili uendelee kuwa na taa taia inawaka utakuwa auman servant of wisdom eh? na hekima itakuwa imeja dani yako kama ile solomon kuvuka solomon alivoulizo na mungu unataka nini akasema mungu wangu ninaomba oh, tu unipatie hekima ili niweze kuongoza hawa watu wako bwana sifiwe h was given a of wisdom na hiyo tuna uhakika kuvuka samson ambaye Arikua ordained by God uh, even before birth. Arikua nakado ya power and might. Wana si akatumia So we should not use, uh, we should not misuse what God has put in us. Ire the abay munga me kupatia. Don't misuse it like Samson. Don't misuse it like Saul. Saul was a leader. Rakini lakini pia maandiko ilikuwa imemruhusu ime so we need to pray our living god to giveuswic give us, eh, to, eh, to give us which are lighted for eh, because we are the of the of lord bwana asifiwe sasa tumetoka katika hekalu za akina musa tabanak tukatoka eh, tuka katika ile temple walikuwa wanapanga because ujio wa yesu kristo ulipopasua ile pasia They are portions in the temple. Now, me and you have an access to the inner circle. Bwana, sifiwe. Kwa hivo, uki pale, mi iwe, umepatiwa gubi ya roho mtakatifu, ya kuwa na seven spirits of God which are at work in you. Praise God. Tuagalia katika Second Chronicles 16 and verse 9. For the eyes of the Lord learn to and fro throughout the whole earth, to show himself strong in the behalf of them whose heart is perfect towards him therein thou hast dane foolishly therefore from henceforth thou shall hav war hapo mahali mama tu hapo ni wakati na kubuka risently tulizugumsa hapa juu ya king asar king asar of judah juda ali- alikosa kuedean kumwede, yake kwa mungu sababu ya kuogopa ile vita ambayo uh, imekuja kwao akaendea watu wa dunia ili wa mkansu. so uh, im briefing giving situation mobila ile iko king asa alikuwa ni mtu ambaye amefanya makubwa sana in israel na mungu akawa amemsaidia sana but this particular time he did not go to the of god he went outside for council na akafanya vile amefanya akafanikiwa na e, nabii wa mungu akamtokezea akamwambia you have done a very thing and because hukutafuta ushauri wako kwa, kwa mungu umeenda kwa makabila na ukaona sasa umefanikiwa na unakumbuka mungu ambaye alikushidia mambo hatayalikuwa makubwa zaidi From today onwards, you shall face war. So, uh, the word of God is saying there, for, Nisababu, the eyes of the Lord, the seven spirits, which rested on Jesus Christ, are the seven eyes. They are the eyes that are looking at you, they are the eyes that are looking at us. And they ran to and fro the whole earth to show uh, himself strong on behalf of the light His One if he He Ta see ni Asani Mungu. Mashwaya Mungu Ya Kohapo. Yana The eye of counsel, the eye of wisdom, the eye of understanding, the eye of fear of the Lord, the eye of. Uh, Knowledge, the eye of power and the eye of might is here. Iko da niyakaru ina ina angalia wada wenyaki wana sifwe. So that that uh, symbol of the candlestick, and if you kunamadi koko katika calibration sabaya nasema the seven eyes of God salauds the the throne of of God. the seven eyes hesevene theare seven eyes they are from the throne of god kuna maandiko revelationskubukini wapi so the seven eyes of god wapedwa are in the temple of the lord the seven spirits of god are in the temple of the lord so tukielewa <clears> haya mambo mungu atatusaidia ili tukaelewa ya kwamba there is nothing in the temple of the lord that is for granted Not a picture, not a label, eh? Haba in a eh? Are you willing to do that? Only when you are willing to do it will it be acceptable in the eyes of the Lord. One you service to God. Are you willing to serve or are you just being pushed? If you are willing, you are acceptable, just like bell, Alikuwa. tuangalie katika First peter pita pite <clears throat> hapa ni wakati wa mitume wanaandikia makanisa barua kama hii ni barua ya petro ya kwanza akipeana mawaidha na anasema for the the the eyes of the lord are over fohee ayis eh? ile manto tumetoka nayo kule exodus tunapokesana wewe unapokea ile manto ambaye hawa watu wa mungu walikuwa wameshikilia sababu walikuwa wanajua toka mwanzo ati yale masho saba ya mungu yako katika wa, wale wenye haki and his ears are, upon, uh, are open unto their prayers sikio la mungu linasikiza wale eh, linasikiza maombi ya wenye haki wanaasifiwe but in the face of the lord is against them that do evil. 1:1. one of our tereba wabu wa who so abwana unawage ukia. 1:2. kahi wote tereba kuta wabu, rakini wada wenyehaki wote kuta haki, because the eyes of the lord are upon them even to make them strong, but as if and also. Eh, si kuwapatia tu nguvu angalia katika isaia 45 uone jambo lingine ambalo mungu anafanyia wale wenye haki isaia akawa ameona hayo mambo nyakati zile na tunapokezwa ya kwamba uh, isaia 45. That says the lord to his anointed because kwambaahisi ambaye ni watumishi wake kama we are the anointed To Cyrus, whose right hand I have holden. To subdue nations before him. Hio ni jabo moja abaya mungu anatufanyia wakati tuwa nyehaki na ka sawa sawasawa katika hek sisi ni hekalu ra roho mtakatifu tuna patiwa nations and we shall also lose the loins of kings. We shall open uh, he shall, uh, to open before him the two gates and the gates shall not be shut to them. Marango haya tafugo I will go before thee and make the crooked places straight. Kubuka ni wale watakatifu ndio tunaambiwa Mungu atayeneda baraza na atasawasisha mapitoetu. I will break in pieces the gates of brass. Eh? And cut in cedar the bars of iron. huu ni mkono wa bwana ambaye utafanyia watakatifu mambo kama hayo and i will give thee the trsues of dakness the hidden henlishes of the sered that thou may know that i the lord which kall thee by my name i am the god of israel bwana asifiwe ninapendezwa na hiyo vas ya kwamba tukikaa katika ule utakatifu tukiwa ni hekalu ambayo mungu ametayarika ametayarisha na iko na all the departments that are required for a temple na hata iko na na, na na moto unawaka roho mtakatifu na si taa moja tu nitaa nyingi darkness things that are in the shall be given a ihe sagiv you ana sifiwe ili tumchue yeye ye ni mungu aliye juu na ni mungu aliye mweza yesu akatuombea kanisa yesu akatuombea tabanako akatuombea tempo sababu sasa tumetoka kwa majego na ni sisi sasa wenyewe akatuombea akasema that that they they may may be be one just as you you father are in in in me and i in you. That they may also a so that that the whole world may believe that you have sent me ni yesu anaobea, anaobea si aaobeasichch jego anaobea tempo ambaye ni mimi na wewe bwana asifiwe yakoba tuwe kitu kimoja kama vile yeye na baba ni kitu kimoja ili dunia ikajuya yakoba ametutuma bwana asifiwe why are are not not together why are we not together ukisoma katika matthew tke matthew te an vere thity four do not think that i came to bring peace to the earth i have not come to bring peace but a sword for i have come to set a man against his father ad a daughter against her mother ad a daughter in-law against her mother-in-law ad a enemies will be those of his own household. Whoever loves father or mother more than me is not worthy of me. And whoever loves son or daughter more than me is not worthy of me. Bwana sifiwe? Bwana sifiwe? Yesu, ana, ana, ana, he is narrowing himself down. Ana mpaka aigie ya wangu. Na aigie ya ya kwamba u hatu hatukuwekwa katika hii nyumba ya bwana ili tupendesane sisi wenyewe kwa wenyewe sahibi. it is because we need to god na uadui unaweza kuonekana ndani ya mioyo yetu it is in our heart that we have huwezi kusema ama kuniambia mtu eh, kuniambia ah, yule eh, ni jira ni adui wangu You will not say that because you are a believer, and the other person is a believer. It will not happen. But inside the heart, there will be an enmity. Kunakito abacho nimpaka kishuguri kiwe wa nasifiiwe. Sababu kama tuna tuna taka tuwe ili hekalu takatifu kama vile tu mesoona toka monto. Eh? Yeah? kuna vila mungu ameweka ndani ya mioo yetu ya kwamba uadui unaweza kuingia katika ule moyo na mwili hautajua an haitajua but god has given a way out bwana asifiwe tusameheane moja na mwingine tuwaviane tusaidiane bwana asifiwe because we are not bu games mungu huwa hakuwa na mchezo wakati alipokuwa anazungumza juu ya hii tempo hekalu yake na nabila itakaa toka mwanzo mpaka sasa down to to to me inside and to you inside and you we have to be a temple that is acceptable in the eyes of god hmm? kwa hivyo tuna jukumu ya kuomba mungu atusaidie tujawe na roho mtakatifu ili taa zetu kule danisi wake na taa zetu zile ados abayo sitakuwa ni macho ya mungu Hayo Maroho, we shall have no time for such type of things. one as if We shall have no time. Our time will be to praise and to worship God as the card is showing us. It will be to edify one uh, one another. It will not be to uh, to bring people down. Eh? So we have our work to do it is tuwe hekaru ambalo mungu ana- anataka bwana can sifuekan ni waajabu mungu ni waajabu