kichwa cha huu ujumbe kwamba uh, to the word of god bwana yesu asifiwe nitaanza na kuuliza ama kujiuliza ya kwamba tumejipeanaje kwa hili neno la mungu ama tunajitokelezaje ama tunahusikaje ama tusha, tunashikamanaje na hili neno la mungu bwana yesu asifiwe umejitoaje wewe bwana yesu asifiwe labda nikuulize ni muda ama ni masaa mangapi huwa unayapeana ama unachukua katika kulisoma hili neno la bwana ama kuwa na ushirika na hili neno ama na huyu neno maana neno ni mungu bwana asifiwe je katika maisha yako una unapgra wewe na mungu bwana asifiwe katika hii huduma tuko na programu ya mwaka mzima ama tuseme tuko na program ya mwezi kuna vile wameandaa ama wametengeneza jinsi watakavyokuwa wakihudumia katikati ya wiki ama tuseme ever sunday bwana asifiwe wamepanga mpango wa jinsi watu wa... ni nani ataingia kwa juma hili na ni nani atafanya hivi kwa juma hili na ni nani atafanya program je wewe unayo bwana yesu asifiwe tunazo programu wengine hawajui kwamba katika uokovu lazima uwe na programu hawajui unahitaji kuwa na mpango kwa ajili ya hii mbingu ama kwa ajili ya huyu mungu bwana asifiwe usiwe mtu wa kulala tu na kuamkia mambo lazima ujipange ukijipanga ndio utahusika zaidi bwana asifiwe huwezi kuhusika na jambo kama haujajipanga na haliwezi kukusukuma kama haliko ndani yako huwezi ukawa na msukumo wa jambo kama haliko ndani yako mpaka liwe ndani yako ndiwo uwe na huo msukumo kwa hivyo ili kwamba ujikomiti kwa neno la mungu ni lazima uwe na msukumo ndani yako huwezi kujiomit kama hakuna msukumo mbana asifiwe na ndio tukaweze kuishi maisha yale ambayo yanahitajika ni lazima tujipeane kwa neno la mungu kwa wingi ukisoma kitabu cha john570 maandiko yanasema ya kwamba niwekee hiyo ni mpaka tukae ndani ya hili neno mpaka tukae ndani ya huu mzabibu ambaye ni neno bwana asifiwe tumekuwa na juma la mkutano na tukafundishwa mambo mengi nashukuru mungu nilipatikana siku tatu lakini mambo yalinenwa kwa uzito na hawa watu hawakulala wakaamkia tu kunena walikuwa na mpango walijipeana ndio wasije kuongea mambo yao bwana yesu asifiwe lakini kuna uwezekano iwe hilo juma limepita na liwe limepita tu bwana yesu asifiwe kuna uwezekano ya kwamba watu walikuwa na mpango na wakajipanga kunena na wakanena kutoka mbinguni wakanena maana walipewa yale ya kunena baada ya kuwa wamejipanga na wakapewa ya kunena na wakaja wakatunenea lakini kuna uwezekano juma hilo liwe lilienda bure kama hatutakuwa i na yale ambayo tuliyafundishwa kama hatutajipeana kwa yale ambayo tulifundishwa kuna uwezekano hilo juma liwe limeenda bure kuna uwezekano bwana yesu asifiwe na nakumbuka kabla ya hilo juma tulikuwa tunaambua ya kwamba kuna yani, hiyo, hiyo hilo juma kama tutajikabidhi tuta kwa bwana na tujiweke sawa sawa kuna vitu vitafanyika na kuna vitu kweli vilinenwa na ni lazima viwe vimepandika ndani ya mioyo yetu lakini kwa yule ambaye amejipeana bwana asifiwe tuliambiwa mambo mengi utakatifu tukafundishwa mambo ya maombi tukafundishwa mambo ya fedha tukafundishwa mambo ya ibada mambo mengi mazito lakini kuna uwezekano ya kwamba haya yote yawe yamepita tu kwa sababu gani commitment hakuna tumeyasikia na tumeyaandika lakini tumeyafunika tumeyaweka mahali hatuyafuatilii hatuna shughuli nayo situliyasikia tayari yohana kumi na tano saba ninyi mkikanda ni yangu na maneno yangu ya kikanda yenu ombeni kamtakaa lolote nanyi mtatendewa hivyo utukuz baba yangu kwa vile mzaavyo sana naye mtakuwa wanafunzi wangu kama vile baba alivyonipenda mimi nami nilivyo wapenda ninyi kaeni katika pendo langu mkizishika amri zangu mutakaa katika pendo langu kama vile mimi nilivyozishika amri za baba yangu na kukaa katika pendo lake bwana yesu asifiwe tukikaa ndani yake na yeye ndani yetu bwana yesu asifima tukikaa ndani ya hili neno maana yeye ndiye neno hebu nirudishie hiyo sabat tukikaa ndani ya huyu yesu neno lake likikaa ndani yetu kwa wingi ninyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakae yakikaa ndani yenu ombeni lolote mutakali nanyi mtatendewa kumaanisha chochote ambacho tunakiomba nje ya neno hatuwezi tukakipata lakini tunapokaa ndani ya neno na tufanye maombi na maombezi ndani ya neno hakuna chochote ambacho tutakosa bwana yesu asifiwe bwana asifiwe sana wapendwa tuko nyakati ambapo ni lazima neno la mungu likae ndani yetu kwa wingi na kukaa ndani yetu kwa wingi ni sisi tupatikane ni sisi tujipeane kwa hili neno neno halitakutafuta ni wewe utafute neno bwana asifiwe halitakutafuta halitatembea tembea liseme natafuta msismwatata yuko wapi hapana ni misizi mwatata afuatane na neno atembee kutafuta neno pasipo kutafuta neno neno halitakutafuta neno halitakaa ndani yako na mafundisho yote ambayo tunapewa yatakuwa bure bure yote ambayo tunayasikia yatakuwa bure kama itakuwa ni tukusikia tu maana hata maandiko yanasema tuwe wasikilizaji tena tuwe watendaji wa neno tumelishwa vitu vingi kwa hilo juma vizito lakini havitaweza kufanya kazi pasipo sisi kujipeana kwa hivyo tulivyovifundishwa havitaweza kufanya kazi havitaweza kuonekana kama sisi tulioingizwa hivyo vitu hatutajitokeza kufanyia kazi hivi tulivyovifundishwa bwana yesu asifiwe nikawa nilipokuwa nilipewa tu hiki hi kichwa nikawa nasumbuka nashindwa sasa nimepewa maandiko sielewi lakini ikawa najuuliza kuna kitu kimoja kilikuja ndani yangu kikanigonga nikawa nashindwa nikarudi kwa hizi noti um, reverend mwatata alikuwa anafundisha kuhusu fedha na kitu kikawa kinaniambia unafikiri mtu ambaye yuko kazini kila wakati ilikuwa inani, inaniambia kitu kilikuwa kinaniambia nikiwa imek mtu yuko kazini kila wakati alafu juma zima apatikane na anene maneno ya ndani kuhusu fedha wewe unafikiri huyo mtu amepata wapi huo wakati wa kukaa na kutafuta hayo yote kama hajajipeana nikawa naisikia ina inaniingia hivyo na nikashinda nikaangalia nikasema na ni kweli huyu mtumishi kwanzia monday mpaka friday huwa hayuko kilifi mimi mwenyewe nilikuwa najiambia na jumapili ikifika anatoa neno zito nikawa na, naangalia na ni nini hichi ambacho amekijua zaidi na anakithamini kuliko ile kazi aliyonayo sasa hapo sasa hapo ndio pakanifungua ya kwamba ni kwa sababu amejipeana ndiyo ana kazi lakini ameweka mungu mbele sasa mimi nikawa najifundisha kutokana na huyo mtumishi bwana asifiwe nikiwa katika harakati ya kutengeneza hivi nikawa najifundisha kutokana na yeye na nikawa nasema kama watu wote watajitoa mm, okay ndio uko na kazi kwa sababu pesa tunazihitaji na alitufundisha mambo ya pesa na akatupatia mbinu ya vile tunaweza tukawa matajiri maana tayari tuna utajiri katika neno la mungu lakini tusipolifanyia kazi hatuwezi tukaupata kihalisia huo tajiri akatufundisha mbini na kama anaweza akajitoa kiasi hiki ni nini kile ambacho kinamsukuma ni kwa sababu kuna mahali alishikamana na, na hili neno na mungu naye anamsaidia kupata huo wakati bwana asifiwe kwa hivyo tukijipeana kwa mungu tukijiachilia kwa neno hata kufanya kazi zile zengine haitakuwa ngumu kwetu tukikaa ndani yake na neno lake likaye ndani yetu kwa wingi si kwa uchache kwa wingi kumaanisha likiwa chache ndani yetu tukijipeana kwa uchache tutakuwa tuna ule uwezo wa kuombea kichwa kiondoke lakini mambo na kansa hatutafika maana neno halijakuwa ndani yetu kwa wingi bwana yesu asifiwe kwa sababu hata haya magonjwa ama wacha niuekuwe mfano wa magonjwa hata haya magonjwa tuchukue kichwa kuuma tunaishugulia ni kawaida lakini mtu akiambiwa ana kansa anashtuka si sindio kwa sababu kansa ni liroho la kumaliza watu watuni yani ni liroho la umaskini linaleta umasikini ukiwa na mgonjwa wa kansa wewe ushamaka kwa sababu gani fedha lazima zitumike utauza kila kitu sasa kama tutajipeana kwa huyu mungu katika viwango ambavyo ni vya ndani zaidi hii roho haitaweza kuwa na nafasi tutakabiliana nayo na itaenda lakini tukiwa katika hali ya ujuujuu tutakesha tukiombea kansa na haitatusikia maana ina masikio inasikia na wakati umekoleza neno ndani yako umekolea unaiongelesha inasikia maana uko na neno huendi mbele ya kansa na maneno unaenda na neno na ni nini ambacho kinakufanya we kwa sababu mejikomiti kwa hilo neno bwana yesu asifiwe sasa nasema hivi ya kwamba kama tutajipeana na tukae ndani ya hili neno kama anavyosema yohana uh, katika hiyo yohana kumi na tano ya kwamba tukikaa ndani ya na hiiyeye ndani yetu kwa wingi tutaomba lolote kwa jina lake na atatufanyizia endewa bwana yesu asifiwe kwa sababu mahali neno liko pana uzima tumeimba hapa asubuhi ya kwamba msalaba hapo ndio asili ya mema yote hapo ndio asili ya ushindi wetu na hatuwezi tukaufikia huo msalaba kama neno haliko ndani yetu asili ya mema yote pale msalabani ushindi wetu wote ufanisi wetu wote uko pale msalabani lakini itatugharimu sisi kujipeana kwetu na kwa huyu neno hii kama nitushinde kama ni asili ya mema yale msalabani tuyapate itatugharimu kujipeana kwetu bwana yesu asifiwe kuna katika kujipeana kwa neno la mungu kuna ufahamu tunapojipeana tunapata ufahamu wacha tusonge nisongeshe hiyo udichini si niko kwa saba anaenda be nane nane hivyo hutukuzwa baba yangu kwa vile mzaavyo sana nanyi mtakuwa wanafunzi wangu tunapojawa na neno mungu wetu huwa anafurahia maana anaona tume- amepata watu amepata vyombo vya kutumia bwana yesu asifiwe maana tunapojawa na neno tunakuwa na matunda tunazaa vizuri na tunapozaa tunakuwa wanafunzi wake tunafanyika wanafunzi kupitia neno linapokaa ndani yetu kwa wingi hatuwezi kuwa wanafunzi kama hatuna koet kwa huyu neno bwana yesu asifiwe hatuwezi tukawa wanafunzi lakini tunaweza tukawa wanafunzi kama neno litakaa ndani yetu kwa wingi tunaweza tukawa wanafunzi wazuri na tukampendeza mungu kwa hilo bwana asifiwe wacha tuende kwa yoshua wacha tusonge kwa yoshua mmoja mstari ule wacha nianze hapo moja wa nane isipokuwa nataka mstari wa sita na mpaka nane lakini wacha nianze kwa hiyo moja ikawa baada ya kufa kwake musa mtumishi wa bwana bwana akamwambia yoshua mwana wa nuni mtumishi wa musa akasema musa mtumishi wangu amekufa wa haya basi ondoka vuka mto huu wa yorodani wewe na watu hawa wote mkaende hata nchi ni wapayo wana wa israeli kila mahali zitakapopakanyaga nyayo za miguu yenu nimewapa ninyi kama nilivyomwapia musa tangu jangwa hili na mlima huu lebanoni mpaka mto ule mkubwa mto wa furati nchi yote ya wahiti tena mpaka bahari ile kubwa upande wa machweo ya jua hapo ndipo patakapokuwa mpaka wenu hapatakuwa mtu yeyote atakayeweza kusimama mbele yako siku zote za maisha yako kama nilivyokuwa pamoja na musa ndivyo nitakavyokuwa pamoja nawe sitakupungukia wala sitakuacha mstari wa sita uwe hodari na moyo wa ushujaa maana ni wewe utakayewarithisha watu hawa nchi hii niliyowaapia baba zao ya kwamba nitawapa sab uwe hodari tu na ushujaa mwingi uangalie kutenda sawasawa na sheria yote aliyokuamuru musa mtumishi wangu usiache kwenda mkono wa kuume au wa kushoto upate kufanikiwa sana kila utenda ha? kidogo Aa, ufanikiwe sana kila uendako Nane? kitabu hiki cha torati kisiondoke kinywani mwako bali ya tafakari maneno yake mchana na usiku upate kuangalia kutenda sawasawa na maneno yote yaliyoandikwa humo maana ndipo utakapoifanikisha njia yako kisha ndipo utakapostawi eh? utakapo sana bwana asifiwe angalia maneno ya yoshua maneno ambayo mwisho nane maneno ambayo yoshua anaambiwa na mungu ya kwamba kitabu hiki cha torati musa alipokufa yoshua akapewa kijiti mungu akamwambia kama nilivyokuwa na yoshu, na musa ndivyo nitakavyokuwa na wewe yoshua sitakuacha nitakuwa na wewe yale yote niliyokuwa nimemwagiza msa kumwamura yafanye wewe ndio utakayeyafanya nitakuwa na wewe mahali utakapoingiza wayo wako hapo mahali nitakupa bwana asifiwe na tena anaendelea kumwambia kwamba uwe hodari usiwe legelege usiwe mlegevu usiwe sopusofu uwe ngangari bwana yesu asifimi uwe hodari na moyo wa ushujaa hodari wa neno moyo wa ushujaa uliojawa neno kitabu hiki cha torati kisikuondokee kwa maneno mengine neno hili ambalo lisiondoke kinywani mwako uwe jasiri kwa hili neno ujitoe kwa hili neno usimame na haya maagizo aliyokupa musa haya maagizo niliyomwamuru mtumishi wangu simama na haya na uenende katika haya na utakapoenenda katika haya kwa uaminifu utafanikiwa bwana yesu asifiri sasa juma tulilokuwa nalo lilikuwa ni la kuwekwa ufunguo na kuwekwa gea ya juu lakini itatugharimu wapend kama kile kitabu hakitaondoka katika vilovy kama hili neno halitaondoka katika vilovyo kama neno litakaa kwa wingi tuwe hodari katika hili neno tuvae ushujao wa hili neno hivyo viwango ambavyo bwana anataka kututaviingia kama tu tutakaa hodari na kujipeana kwa neno tutaingia katika hivyo viwango kama tutayashikilia yale ambayo tumefundishwa hapa kuhusu utakatifu kama tutashikilia yale ambayo tumefundishwa hapa kuhusu maombi kama tutajipeana waimbaji wameimba hapa kama umuhubiri jipeane zaidi kwa kuhubiri kama umuimbaji imba sana haleluya hivyo ndivyo walikuwa anasema na kama umwalimu fundisha sana hilo neno fundisha na kama umwombaje omba sana wamekuwa wakisema hapa sana yani wanasema muwe hodari sana yani fanya kwa bidii zako zote hiyo sana waliokuwa wanaesema ni kwamba yani unaomba lakini omba sana zaidi ya vile unavyoomba zaidi na kama wewe ni mulinda lango asha fanya sana zaidi bwana asifiwe yaani kwa maneno mengine walikuwa wanatuambia ya kwamba kama una huduma yoyote ile huduma ulionayo usijidharau ifanye kwa ujasiri ifanye kwa uhodari ifanye ndani ya neno la mungu huo ndio ujumbe walikuwa anatuambia bwana yesu asifiwe yaani tunafanya kwa mioyo yetu yote kwa akili zetu zote kwa roho zetu zote kwa nguvu zetu zote na kwa mali zetu zote kila kitu kwa kujipeana Commitment ni muhimu mbwana yesu asifiri walikuwa wanatuambia tujiomit tuweke bidhii zaidi kwa kile tunachofanya na mimi niko hapa kukwambia ya kwamba weka bidii zaidi kwa neno la mjenga katika hilo neno wekeza kwa hilo neno refen mwatata huw anatwambia tuwekeze, tuwekeze na mimi nakwambia wekeza lakini si kwa kwa neno si kule sikule anakotwambia tuwe... kwa hili neno wekeza bwana bwanayesi asifiwe na hata katika hilo juu alikuwa anasema tukiwekeza kwa hili neno tutastawi maana chanzo cha kila kitu ni huyu neno mahali pa asili ya mema msalaba bwana yesu asifiwe wapendwa hatutaweza kusonga kama neno haliko ndani yetu kwa wingi kama hatujajipeana kwa neno kwa wingi hatutaweza tutafanya kutamani ya kwamba tuwe watu wakuu lakini hatutaweza ukitamani kuwa mkuu commit commit yourself yourself to the word of god commit yourself jipeane uone kama mungu hata kushangaza jipeane kwa neno bwana yesu asifiwe anamwambia yoshua kisikuondoke hichi kitabu chaco kisitoke kinywani mwako yaani usiku na mchana hmm? una kitafakari unakula neno unateuka neno unacheka neno unalia neno unavaa neno unatembea neno yani wewe ni neno tu kila mahali kwako ni neno tu bwana yesu asifiwa neno tuliheshimu hili neno tujipeane kwa neno la mungu akawa anaambiwa ujipeane kwa neno la mungu na uliheshimu na usitoke kwa hili neno ati ugeuke kushoto au kulia Ah-ah. commit to the world kama vile musa alivyokuamuru bisi simama katika hilo uliyoamuriwa na musa simamia hilo usiondokee hapo hapo alipokuamuru usipaondoke hapo hapo simama na utafanikiwa bwana yesu asifiwe lengine ni kwamba akaambiwa ndio hiyo nilikuwa naisema kwamba give yourself time to the book of instruction givo on it day and night ili kuwa nahakika, na hakika na kuheshimu chochote kile ambacho kimeandikwa na musa useme na hicho na yote hayo ni katika kujipeana kwa sababu alikuwa anapatikana ndiyo maana akapewa haya yote mungu mtazama akaona kwa sababu huyu amekuwa na musa muda mrefu anaelewa wana wa israeli nje na ndani na anaelewa hata na mbinu alivyokuwa akitumia musa kuwafikia hawa watu kwa hivyo akaonekana huyu ndiye atakayeweza kuenenda na hawa watu baada ya musa akapiwa haya masharti niliyompatia musa hayo masharti hayo hayo kama utayashika na usimame katika hayo na uyaheshimu nitakuwa pamoja na wewe na nitakufanikisha kwa hivyo wapendwa tukijipeana kwa neno mungu atatufanikisha kuna ufanisi tunapojipeana katika hili neno hatuwezi kuwa tumekuwa na juma ambalo tumejipanga alafu shetani kwa atuachie atu n atubakishie tu misisimuko hatuwezi ni lazima tupaka tae hapa tuseme haya ambayo tumefundishwa tuwe kama wale watu wa wapi wa berea tuwekee aksi 7 bwana asifiwe7 <coughs> maana mara hao ndugu wakapeleka paulo na sila usiku hata beroa, beroa nao walipofika huko wakaingia katika sinagogi la wayahudi watu hawa walikuwa waungwana kuliko wale wa thesalonike kwa kuwa walilipokea lile neno kwa ule, uelekevu wa moyo wakayachunguza maandiko kila siku waone kwamba mambo hayo ndivyo yalivyo basi watu wengi miongoni mwao wakaamini na wanawake wa kiyunani wenye cheo na wanaume si wachache imeendambay tosha hio natosha bwana yesu asifiwe angalie hawa watu paulo niwekee tu usiondoe iacha hapo hapa walipelekwa kule kwa wale watu hawa hawawapendwa hawa watu walikuwa hawajasikia neno lakini walipo wakawa na kiu nalo wakatamani kulijua wakatamani kulielewa wakatamani kulitafuta kwa bidii na wakajipeana kabisa maandiko yanasema wangefundishwa na kisha baada ya kufundishwa kama vile tulivyofundishwa juma lote wangeondoka wangeandika na wakatoka pale wakarudia yale waliyofundishwa ndiyo yazame kabisa ndani yao bwana yesu asifiwe na yanasemekana ya kwamba hawa watu walikuwa wazuri kuliko wale wapi kule bwana asifiwe baada ya kufundishwa walimaanisha kwa kile walichokifundishwa walijitoa kwa kile walichokuwa wamefundishwa na wakataka kufahamu kuelewa na katika hiyo hali ya kuwa na kutamani kuelewa na kujua maandiko neno la mungu lina wanukuu kwamba walikuwa watu wa tofauti kuliko wale wa thesalonike ambao walikuwa wamesikia neno na ni kama wahubiri walikuwa wame- wamebombea wame huko lakini hao hawakuwa na bidii kama hawa waberoa walikuwa na bidii walikuwa na uhodari na ushujaa na kumaanisha kutaka kuelewa maandiko walitamani neno likae ndani yao kwa wingi ndio maana wakajipeana kwa bidii zao zote walikuwa na nyakati za kulitafakari kulisoma na kutulia katika uwepo wa hilo neno mara ngapi wewe ukianza kusoma kuingie mgeni ama usikie mlango ukibishwa huko kushachana na huko kusoma unaenda kuangalia ni nani anayebisha huko mara ngapi wewe unataka kusoma neno na mara unasikia ni ah, kwamba kita, kitambonisome neno wacha nimalizane kwanza naka, unajipeana vishughuli vi yaani tu saile umekusudia kusoma neno shetani analeta kashughuli anakwambia neno ni baadaye si hata bado uko na muda mwingi hata siku ndio imeanza hivi hmm? bado ni asubuhi bado ungeoshaosha vyombo kwanza ukimaliza Diyokawa na wakati wa hilo awaiambna wewe unasema <tuhem> ne, ne, nilafu, na, na, na siya, mm, ni ukweli nani nataka kusoma neno lakini hata mimi saa nyingine inanikujia nataka kusoma neno alafu nasikia wacha niosheoshe vyombo ama nifanye amba nifanyfanye ukitoka hapo ukishika ile ambayo unaiona ni ya muhimu ukirudi umesahau maana lengo lake ni kwamba alikuwa anataka akuondoe tu usisome ulewak usisome ufanye hayo ukimaliza ushike na mengine hivyo ndivyo huwa anafanya bwana asifiwe kwa hivyo tusipokuwa uangalifu na tukajitoa kikamilifu tutakosa hili neno halitakaa kwa wingi ndani yetu halitakuwa na nafasi kwa sababu hatujajipeana hatujauhatujajikomiti kwa hilo neno na hilo neno ni mungu mwenyewe kwa hivyo kumaanisha ya kwamba mambo ya mungu tunayapatia sehemu ya tatu ya pili maana kama hatuko committed tuko committed na na, na mambo ya, ya yetu wenyewe sasa kama mimi niseme niko committed na, na mambo yangu ya, ya mboga na vile vitu vyengine kurauka sokoni saa kumi naweza lakini kurauka niombe nisome neno siwezi kurauka saa kumi na moja kujitayarisha kuenda kazini naweza lakini kurauka kusoma neno siwezi sasa siunaona kati ya kusoma neno na kurauka kusoma neno na kurauka kujitayarisha kwenda kazi ni kipi cha muhimu kati ya hapo ni kipi ambacho ni cha muhimu kwako wewe ni kurauka kuenda kazini mapema ndio bosi asione kama wewe ni wa kuchelewa kwa sababu wengine kwa makazi yao kama kule nilikuwa nikifanya mimi tulikuwa na kitabu unaingia una record sehemu yenye unaingia il ya kuingia ndio na record lakini ya kutoka hata usipoandika hajali lakini anataka ajue umeingia sana kutoka naweza kutoka tu sasa hapo ndio tunashikwa kwa sababu nataka nionekane mzuri kwa bosi wako unaweza kuwa mzuri tu kwa bosi wako hata ukipeana kipaumbele kwa neno utakuwa mzuri zaidi bwana yesu asifiwe hakuna siku utachelewa hati kwa sababu umesoma umerauka kusoma neno hakuna siku utakosa kuenda kazini hati kwa sababu umejikomiti kwa mungu hakuna hata yeye ndio atakuwa anakupangia kupangia wewe unafikiria una, ni wewe ni mipangilio yako lakini mungu ameshikilia na anakupangia bwana yesu asifiwe anaweza hilo nakupangia anahakikisha kule hautalaumika anahakikisha kule hautachelewa anahakikisha mambo yako yote yanaenda sambamba kwa sababu yeye ni mungu aliye mwaminifu na ni mwaminifu kwa wale walio waminifu bwana yesu asifiwe kwa hivyo ni lazima tu, tujipeane tujikomiti kwa huyu mungu kwa hili neno tutenge nyakati kwa ajili ya neno una masaa mangapi ya kusoma neno wewe huko kwako ama katika maisha yako masaa mangapi unayapeana kwa neno watu wa beroa walikuwa wakisoma neno wanatafuna neno wanakaa miguni wakitafakari wakitafuta kuyaelewa maandiko masaa mangapi unatafuta kuelewa maandiko wewe ni masaa mangapi umepeana kwa siku kwa huyu mungu mangapi ni mangapi ama unalisoma jumapili ukiwa hapa kanisani kwa sababu ni jumapili unarauka kabisa hata bibilia unaifuta jumapili lakini katikati ya wiki hauna shughuli naye kwa sababu gani hautaelewa lakini kama ungeelewa kama watu wa beroa ungetafuta taia unaungejipeana kikamilifu bwana asifiwe wakati ambao tuko wapendwa ni wakati wa kuzama katika hili neno hata kuna mwalimu mmoja alikuwa anafundisha hapa alitwambia mambo ya, ya neno ambalo limeandikwa written word ama ni spoken wana asifiwe nir na zote niliona ni zote bwana yesu asifiwe sasa alikuwa ni, ni hili hili ambalo sasa ni ndio ulisome mpaka likae kwa wingi ndani yako lika yani likuzoee mpaka unuke hilo neno kama vile unavyoingia ndani ya moto kupika ndani ya nyumba kupika na kuni yani unakaa pale lisalimoja mpaka ukitoka umetosheka kabisa nao moshi kila kitu kinanuka moshi kwanzia wewe mwenyewe mpaka kile unachokipika bwana yesu asifiwe sasa hivyo mungu anatamani tuwe hivyo tuingie pale mpaka tunuke hilo neno yaani neno linakuzoea mpaka unapita hivi linasikika harufu hilo neno si mchezo ili gharimu wa borea ili wagharimu si mchezo inahitaji mtu ambaye ana commitment na hilo neno bila commitment huwezi likakunuka ati upite wanuka neno recho mpaka ujibidishe ufanye maamuzi ya ndani ya kwamba mimi kwa siku nitakuwa na masaa mawili kwa neno tu si kwamba uende masaa mawili mfululizo ukisoma neno lakini unaweza kusema nitakuwa na dakika hizi nikisoma at least kwa siku masaa mawili nimejipeana kwa neno na ninakwambia hautakuwa jinsi ulivyo nakwambia hautakuwa lazima kuna mahali mungu atakupeleka lazima kuna mahali utakuwa utakutana naye huko juu kwa sababu anatafuta mtu mtu alikuwa anatafuta mtu akampata yochua pale alitafuta mtu na hapa akawapata waberoya je anaweza akakupata wewe siku hii ya leo Ana, unaweza ukawa mbero ya wewe ama ukawa yoshua wa siku ya leo wewe unaweza inawezekana kama utafanya hayo maamuzi inawezekana bwana yesu asifiwe inawezekana kama hawa waliweza hata sisi tunaweza kwa sababu mungu aliyemtafuta wa berea ndiye mungu tunayemtafuta sisi bwana yesu asifiwe na baada ya kulielewa neno maandiko yanasema basi watu wengi miongoni mwao wakaamini na, wa, waka na wanawake wa kiyunani wenye cheo na wanaume si wachache yaani watu wengi tu baada ya kuelewa neno wakaliamini maana walilijua ya kwamba ni kweli nalo ndilo kweli bwana yesu asifiwe wanawake wakiyunai wenye vyeo wakaamini nene na wanaume na si wachache wengi wakaamini nene kwa sababu gani walijipeana wakati wao kujua kutaka kuelewa kujua neno wapendwa tukielewa tukiwa na neno ndani yetu mimi huwa nasema hatutatosha hapa kwa sababu mimi nikijaa neno wewe ujae neno mwingine ajae neno tukitembea ni neno tu tutaleta tuta wengi wataamini wengi kwa sababu tukiwa hapa hatutakuwa na utofauti tukiwa hapa sote tunakshikamana hivi kwa hivyo ndio yetu inakuwa ndiyo mpaka huko nje tunavuta wengi tunajaza na hilo ndilo pendeo la mungu ndiyo, ndilo thamanio la huyu mungu wetu bwana yesu asifiwe kuna watu walijipeana wapendwa kwa neno walijikomiti kwa neno na wakawa watu wa kutisha sana wewe mwangalie paulo tunapomsoma paulo vyenye alikuwa na baada ya ku, kuokolewa na kujawa neno vyenye alifanya angalia maisha yake alivyoanza na katikati alivyoendelea na alivyomaliza kwa sababu ya neno kujipeana kwa neno kujipeana kwetu kwa neno kutatuletea kusonga mbele katika viwango vyengine vya kiroho na bwana anatafuta tu huyo mtu ambaye atakuwa amejikomiti amewekae ya kwa hii ili huyo mtu mungu anamtafuta sana naomba iwe ni mimi na iwe ni wewe tunayetafuta bwana asifiwe maana kama tutafundishwa wapendwa tupewe muongozo wa jinsi vile ambavyo inatupasa tuenende lakini tuyasikie alafu tuyaachie pali pali hatutaweza kusonga hatutaweza bwana yesu asifiwe maana katika kujikomiti ndio kunatutenganisha na vitu vingi Tunatu, vina, inatutenganisha yani tunapojawa n inatutenganisha na kusikia mambo mengine ama kujiingiza kwa mambo mengine wakati mtu hana neno hajajikomiti kwa neno ndio anajipata ameingia mahali ambapo sipa sawa wewe wacha nikuulize wale watu washakahola wasikiri kama wangezawa neno wangefatana na yule mi wangejikomiti kwa neno wale wapendwa wangekuwa pale hawangekuwa hawangekuwa mahali pale wale wake wangekuwa mahali pengine lakini kwa sababu ya ukosefu wa commitment to the, to the word of god ndio tunapelekea kukiishia shaka hola sikia hilo neno shaka beri hole yaani yani uchendahganahole yani kuhola kwa kwakwa yani kuisha kwa hayo mashaka ni kwamba kule kukufa utakuwa mashaka yote yamefanya nini yameisha shaka hola yani uende pale upone uhole kamare yani usisikike tena bwana asifiwe kwa sababu ya ukosefu wa kujitoa kujipeana kwa neno wakaishia pale na kwengine kwingi tu ambapo sisi tunanaswa wakati tumekosa kujikomiti kwa neno sikia uh, kumbukubu la orati kumi na tatu moja mpaka ine sikia pale kuna maneno yanasemwa kwa wale watu ambao watasikiza unabii ama uonaji wale watu wanaoona wanaosema tumeona wameota ndoto sijui nini wanavyopotosha watu na maandiko yanatuonya pale ya kwamba tunapokuwa na watu kama hao na tusikie yale yanena tusiyafuate mafundisho hayo tusome neno tujawe neno tutembee na neno wacha nisome hiyo torati kumbukumbu kumbu la torati kumi na tatu moja inasema vi. Kukuzu, aa, kukizuka katikati yako nabii au mwotaji wa ndoto akikutolea ishara au ajabu ikatukia hiyo ishara au hiyo ajabu aliyokuambia akisema na tuifuate miungu mingine usiyoijua tuitumiki hii mm-hmm. wewe usiyasikilize maneno ya nabii yule au yule mwhotaji wa ndoto kwa kuwa sikia usiyasikilize kama wange hawangesikia maneno ya hawangesikia maneno ya yule mtu kwa sababu angesema na wao wangesimama na ukweli wa neno la mungu wangesimama wakasema hapana kusoma ni lazima anti anasema nilisikia ka kingine mwingine alikuwa anasema walikuwa wameambiwa kwamba yesu hakusoma kwa hivyo hamuwezi mkasoma maana mwenye kuleta injili hajasoma nikashindwa fu mzima anaacha kazi anachukua anachoma kwa sababu bwana asifiri na yuko mstuni ameacha ofisi ameenda kukaa msituni na ana fedha na alikuwa na fedha na cheo kizuri lakini amekosa neno akashikamana na maneno ya waotaji na manabii wa uongo akaishia shakahoda bwana yesu asifiri tunaweza tukajiepusha tukaepusha na wengine kama tutajikomiti kwa hili neno na nikawa nashindwa sasa yule mtu amekaa kilifi muda wa miaka mingi sana basi hakuna yeyote ambaye alimfahamu yule mtu sisi waokovu wajua ninajuuliza maswali mengi sana muda wa miaka hiyo yote huyo yoyo mtu anafanya uwovu tukuti nikaona tulikuwa tumelala ndio maana hatukujua ndio sasa tunashukia pale ya kwamba ukilala muovu anakuja anapanda nini magugu alikuja kupanda magugu katikati yetu wakati tukiwa tumelala kanisa maana tungekuwa macho tungemwelewa bwana sifiwe tungemwelewa lakini alikuja kupanda magugu katikati yetu angalia wale wote waliokufa tena ana yule mtu akanasema wa, wanaanza watoto watangulie kwanza wafunge paka wakufe alafu wamama nao wafunge alafu wa baba yeye asindikizi awe wa mwisho ahole wa mwisho ahole wa mwisho bwana asifiwe wapendwa hebu tuame katika hili neno tu, tuendelee na hapa anasema muhotaji akija aya wewe usiyasikilize maneno ya nabii yule au yule mhotaji wa ndoto kwa kuwa bwana mungu wenu yuwajaribu apate kujua kwamba mwampenda bwana mungu wenu kwa mioyo yenu yote aa, na kwa roho zenu zote uhum. tembeeni kwa kumfuata bwana mungu wenu mucheni na kumsikana kusikia maagizo yake na kuisikia sauti yake naye mtumikieni na kushikamana naye sikia mbana yesu asifiwe ishike maneno ya wale tujae neno ndio tusishike maneno kama yale tujae neno ndio tusihike tusi, tuki, tukiongozana na waombezi tuja neno tujipeane kwa neno tukijipeana kwa neno maandiko yanatuambia kwamba mstari wa waine tembeeni kwa kumfuata bwana mungu wenu ambaye mnamjua na munamwelewa si makenza munamwelewa walikuwa hawamwelewi unafuatana na mtu ambaye humwelewi bwana asifiwe imani ambayo hujaielewa hachana nayo bwana asifiwe anasema kwamba mcheni na kushika maagizo yake na kuisikia sauti yake nanyi mtumikieni na kushikamana naye kwa sababu ni wa kweli huyu mtumikieni na kushikamana naye bwana yesu asifiwe maana yeye ndiye neno na nyinyi mmejipeana kwa huyo neno basi shikamaneni na huyo neno na msimame na yeye neno mutumikieni huyo neno tembeeni na huyo neno na mkitembea na huyo neno hamtajipata nje ya huyo neno kwa sababu ukiwa ndani yake atakufunika ukishikamana naye atakuzingira bwana asifiwe lakini kitu kimoja nimekuja kugundua na hawo wanaojiita walokole uvivu uvivu uvivu unatumaliza uvivu unatutenga mbali na mungu uvivu uvivu komitment ni gharama commitment ni gharama sasa ile sisi tulipe gharama ndio hatutaki lakini sasa mungu anase, anase, anatuambia ya kwamba ni mpaka tujikomiti na neno lake ndio tuweze kuishi tukiwa washindi chini ya jua bwana asifiwe kwa hivyo kumbukumbu kumbu la torati linatuambia wazi ya kwamba kwa neno lake hili tushikamani tutembee tusifuate mafundisho tumfuate yeye ambaye maangizo yake tuyasikie na sauti yake tu tumrunikie yeye na tusimame naye kwa sababu yeye ni wakweli bwana asifiwe ni wakweli kwetu na tunamjua tangu mwanzo tunamjua tunafahamu ya kwamba alikufa kwa ajili yetu lakini yule hatumfahamu hata hivyo wanahola wanakufa wanahola kwa jina lake yeye si kwa jina la yesu anasema wakikufa wamekuenda kukutana na yesu lakini si yesu anaenda kukutana naye ni yule mungu wake anayemjua yeye ambaye sisi hatumjui ambayo hata wale hawamjui lakini kama wangejikomiti kwa hili neno hawangekuwa mahali pale mpendwa niko hapa kukwambia ya kwamba hebu jaribu jaribu fanya vyovyote jikomiki tafuta nyakati masaa yako yajaribu kuyapanga ndio maana nikatangulia kukuuliza uko na mpango na huyu mungu wewe ama uko na program naye huyu mungu bwana yesu asikili lazima neno la mungu likae ndani mwetu kwa wingi mioyoni mwetu lipate nafasi unajua ah, nitakula dakika manake wale wambaji wa wamekula zangu nakula pia minu kiasi unajua moyo mioyo yetu inapokosa nafasi ndio tunakosa nafasi ya kujipeana kwa, kwa, kwa neno kwa sababu moyo kama umejaa neno litapata nafasi wapi haliwezi kwa sababu tayari moyo umeujaza mambo mengi lakini hebu naomba ujaribu adjasti kidogo upunguze yale mengine mengine angalau angalau kuwe na nafasi kidogo tu ya hilo neno hiyo nafasi kidogo ikipatikana hao wengine watatoka bwana asifiwe hiyo nafasi kidogo ikipatikana katika huyo moyo wako kwa ajili ya hili neno hao wengine anakwambia watahama maana neno halikai mahali pachafu mahali pana vitu bwana asifiwe kuna unyasi mmoja huwa unamea kule kwetu nilikuwa nikiona na wanasema huwa unaondole, unaondolewa na na upandwa kunde kwa hilo shamba kila wakati ukipanda kunde wanasema hiyo hiyo nyasi inaenda mwishowe inaisha a <clears throat> sikuwa nikione ikiisha mamangu alikuwa anapanda hizo kunde na chila siku chenda ndago zimu kila mwaka akilima ndagoi hizo nyasi hizi bwana sifi ahivyo hata wewe nawe ni lazima ufanye bidii kala ni nizo zombole beni uhende bidii usitarajie zindoswa ni kunde na kunde hizo kabisa ni bidii yako uichimbe mpaka uitoe iko na kiazi ile nyasi watu wanaijua eh iko na kiazi ile nyasi sasa ni ufanikiwe kuitoa na kile kiazi ndio utakuwa umeiondoa lakini ati hazitoki utapanda kunde mwaka huu mwakja utapanda kunde na bado utazikuta hapo hapo kwa hivyo ee okovu nawe ni sawa na hi ni mpaka uchimbe yale ambayo hayastahili uyatoe usifikirie yataondolewa na irura kukwambia neno ni bidi yako ufanyie kazi kile anachokwambia kwa sababu anakupa jembe uende upambane na ndago sasa kama wewe jembe lako hutalifanyia kazi na nguvu zako za mwilini kutoa ile ndago pale hakuna vyenye atakutoa hapo bwana sif hakuna hata akikuekesha kukuwekelea mikono kama bidii hamna ndago kendauka bwana asifiwe kwa hivyo ni lazima tufanyie kazi vile vile tulivyo navyo imani ile iliyo fanyia kazi soma neno jipeane kwa neno usiseme ya kwamba haa, siwezi utawezaje kama hutaki kusoma neno utawezaje utawezaje hata yule mzee aliyepatana na filipo akisoma ali, aliulizwa unayoyasoma unayaelewa nitayaelewaje kama sijapata wakuni kunielimisha ama wakunifanya nielewe asifiwe kwa hivyo unaweza kuwa una mabibilia mrundo shelfu imejaa mabibilia kwako lakini hauelewi maana hujamruhusu mwenye kukuelimisha hujaruhusu ukiruhusu neno likutawale litakuelimisha maana hilo tayari ni ufahamu bwana yesu asifiwe hilo neno tayari ni ufahamu ukilipata hilo likijaa vizuri ndani yako ukijipeana kwa hilo litakuelimisha litakufahamisha jinsi ya kuishi litakuelimisha jinsi ya kuvaa litakufundisha jinsi ya kuongea litakufundisha jinsi ya kuomba litakufundisha jinsi ya kukaa na watu hilo neno sifiwe ni lazima tutafute jinsi tutakavyo jipeana kwa wingi kwa neno la mungu danieli sababu naona kama wakati wangu umeisha sasa danieli ndiyo kitabu changu cha mwisho niwekee danieli ti bil kuna kitabu hapo nimeruka lakini nitakiongelelea timotheo wa pl 2li5 nimeiruka danieli ndio neno langu la lakini niwekee danieli danieli ti 2l inasema mwaka wa kwanza wa kumiliki kwake mimi danieli kwa kuvisoma vitabu na alifahamu hesabu ya miaka ambayo neno la bwana lilimjia yeremaya nabii na kumtimiza ukiwa wa yerusalemu yaani miaka sabini bwana yesu asifiwe kwa kuvisoma vitabu angekuwa hakusoma vitabu nataka tu hiyo mbili peke asingesoma vitabu hangepata huo ufunuo hangeelewa lakini anasema pale danieli ya kwamba kwa kuvisoma vitabu na lifahamu hesabu ya miaka ambayo neno la bwana lilimjia yeremia nabii niambie kama angesoma angeelewa wapi angetoa wapi ufahamu kwa kujipeana kusoma vitabu akapata ufahamu na wewe uko hapa wasema mimi siwezi kusoma neno la mungu kwa listali moja mpendwa unaweza hachana na uvivu sifiwe siku nyingine nikawa niko mahali na, na, na, na vijana mahali nikawa nimealikwa huko ninafundisha huko mtondia msichana mwingine akaniambia yeye hakuna vile anaweza akakaa bila, naweza, akaka bila ingiza hivyo nikamuliza shida ni nini sijui nikasema kila siku asubuhi si ni mwili hu uwezi eh? kila siku asubuhi uko na kioo huko kwenu na kama huna kakitafute kila asubuhi nenda hapo kwa kioo unenee wewe ukiwa unaangalia hicho kioo si unajioona hapo kzungumza umenisumbua muda mrefu wewe hachana na mimi kila siku uone kama havitakuwa lakini kwa sababu wee mwenyewe hujajikomiti kwa hilo umejikomiti kwa hilo lengine kuliondokea ni ngumu ndio ila ndaagobea bana asifiwe wapendwa ni lazima tusome neno ndio tutapata ufahamu tutapata ufahamu katika hili neno na ndio maana unakuta mtu ameokoka muda tu mfupi anabidii anataka afahamu ndio hawa waberea hawa anataka afahamu lakini unakuta kuna mwingine ana miaka ishirini kanisani lakini bado hajajielewa maana neno halina nafasi hajajikomiti kwa neno kwa hivyo halina nafasi hakuna vile linaweza likamfungua likamuweka wanawezkufi hakuna maana hana nafasi nalo hana mazoea nalo hajajipeana kwa hivyo hakuna vile linaweza likambadilisha ndio siku zote uko kanisani unasumbua mchungaji kwa sababu haujaki kujipeana kwa neno lakini ukijipeana utam utampunguzia kazi mchungaji kwa sababu utajua ya kwamba mchungaji ni lazima nimwombee maana ni mwanadamu na utamumwombee lakini kwa sababu hauna nafasi na hilo neno hata ujui kama mchungaji ni mwanadamu anahitaji kuombewa wa nafikiria ni malaika wa mungu amewekwa tu tumadhabahunla subuh sifiw tujiomit tujikomiti kwa neno tujipeane kwa bidii zetu kwa mioyo yetu yote tujipeane wacha nimalizie hiyo timotheo naona niimalize tu timotheo wa25 wacha nimalize namaliza poleni kwa kuulahua wakati lakini nasikia nipeane hicho chenye mungu amekiweka ndani yangu si changu ni chenu na ni changu pia mimi kimeshanifanyia kazi na naendelea nacho jitahidi kujionyesha kuwa umekubaliwa na mungu mtendakazi asiye na sababu ya kutahayari ukitumia kwa halali neno la kweli Ah, timotheo 25 mstari wa pili inasema ujitahidi yaani fanya bidii yote kujipeana kwa hili lio jitahidi kujionyesha kuwa umekubalika fanya bidii kwa maneno mengine usijidharau usione ya kwamba mimi nikisoma mstari moja na sinzia tia bidii leo ukisoma moja kesho tasoma mbili bwana asifiwe usijidharau usijihukumu kwa nini mimi nasoma tu mstari mmoja na nasinzia jitahidi kujionyesha kuwa umekubalika na mungu mtenda kazi asiye na sababu usiwe na sababu ya kusema huwezi maana maandiko yametuambia tunayaweza mambo yote kwa yeye hatutiaye nguvu mbona wewe na sababu ya kusema huwezi mbona maandiko yanasema pale ya palia, kwamba jionyeshe kuwa umekubalika na mungu kwamba wewe ni mtendakazi asiye na sababu ya kutahayari ukitumia kwa halali neno la kweli neno la kweli ni hili neno la kweli hili ndilo neno la kweli hivi hili hili ndilo neno la kweli hivi pasipo hili hakuna ukweli ndani yako pasipo hili hakuna ukweli wowote ndani yako na ndio tujitahidi kuwa watu wazuri watenda kazi ambao mungu akituangalia mbinguni anasema kweli hawa ni wa ni kwamba tukae na hili hili hili, hili la halali hili liko halali hili hata mbinguni hili lili na hili si halali kando na hili si halali hili ni halali kwa hivyo timotheo akawa anaambiwa pale na paulo jitahidi yaani kwa maneno mengine paulo alikuwa anamwambia fanya bidii kusoma neno jipeane kwa hilo neno kwa bidii maana ukilifahamu hilo litakufungua hiyo ndiyo kweli yote kwa hivyo jitahidi wewe timotheo jitahidi ili uonekane mbele za mungu kwamba una bidina umekubali- yani mungu hatakuona kwamba yani umekubalika tu wewe ni mtenda kazi asiyekuwa na sababu ya kusema mimi sijui neno kwa sababu umejipeana tumikia hilo neno simama na hilo neno maana hapo ndio ushindi wetu huko wapendwa hatuwezi tukafanikiwa nje ya neno anles wewe ni mshirika wa mapeni bwana yesu asikiki nje ya neno hakuna ufanisi lazima utajichanganya na mahali fulani kuna watu nje ya neno wana vitu vyao sasa wewe kwa sababu unafanya biashara na, na jirani wako anafanikiwa wewe umekosa kumjua huyu yesu uliyembeba unajiuliza kila subuhi unambona yule akifungua wateja wanaja unajua misingi yake unajua amejishikamanisha na nini unajua bidii yake amejiekti na nani wana sifiw connect hiyo bidii yako na neno la mungu commit yourself to the e neno litakufanyia kazi neno litakuletea wateja neno litakusimamisha neno litasimamisha nyumba yako nalismamisha mumeo, nalismamisha, na lisimamishe mumeo na lisimamishe na wale wengine wote katika lile boma neno neno