unapiga makofi kwa sababu haunipigii mimi makofi lakini ni kwa sababu ya mungu aliye juu mbinguni na huyo mungu ambaye umembeba wewe mchana wa leo pengine unajiangalia unaona kana kwamba uwezi ukambeba mungu mkuu lakini kwa sababu ya roho mtakatifu aliye ndani yetu na pamoja na sisi ambaye ni mungu wewe umembeba mungu wangapi wanaamini ya kwamba wamebeba mungu mchana wa leo wangapi wanaamini kweli kabisa ya kwamba mungu anaishi ndani yangu yanguk okay. sawasawa mungu awabariki sana nataka tuangalie ujumbe hu understanding your place and position Understanding your place and position. Kwelewa. Kama place and the position ni, ni the same thing. Understanding your position. Kwelewa sehemu yako Kama Mukristo Kama Mwana wa mungu. Ni Nilazima Tujua ya Kwamba positioning. ni muhimu sehemu ya mtu ama ya kitu katika maisha ni muhimu coach wa timu fulani kule marekani siku moja akachukua ile linu ya kwanza ya akawaambia nyinyi mtacheza na ile timu b hii ni timua na hii ni timu b tim a ikaambiwa watacheza na tim b lakini the condition was tim wtima kila mchezaji atabadilishwa sehemu yake ama position yake kwa hivyo kama wewe ni gold kipe unakuwa defender, ama striker kama wewe ni striker unaenda wapi sasa wakabadilishwa kila mtu out of their positions alafu wakaingia kwa kiwanja You guess what eatim gani ilifunga timu hipi tim b ilifunga tim tim je ni kwa sababu ilikuwa ni nzuri sana not si lazima lakini kwa sababu wale wachezaji wa timua hawakuwa kwa nafasi zao za kawaida We imagine striker wemaisi ndiogldp na tim b ni so you can imagine what happened wakafungwa ukichukua ile drum kule nyumbani kwenu ama kwako ambayo unaweka maji pengine una tap maji kutoka kwa gutters. alafu hiyo kitu ya kupeleka maji kwa tank uiondoe alafu mvua inyeshe hiyo tank itaingia maji kweli ama tank uitoe kabisa uiweke mbali na pale iko hiyo tank haitaingia maji kwa nini haiko katika sehemu yake na unajua pia katika tu maisha yetu ya kawaida wanakwaya si kila mtu ako na sehemu yake ukitoka kwa sehemu yako utaleta confusion Ukile, ukitoka kwa sehemu yako hautacheza ama hautafanya kama vile ambavyo unatakikana fanya katika pia ukristo ama uhusiano wetu na mungu kila mtu ako na sehemu yake na hiyo sehemu tuliyo nayo ndio inabeba nguvu ambayo mungu ametupa inabeba nguvu ambayo mungu ametupa katika hiyo sehemu maana mungu anapatia mtu kile kitu ambacho anajua ana kwa sababu ya makusudi yake hebu tuangalie kitabu cha mwanzo 1anzo tuisome pale kwa kiswahili ama tuanze kizungu kwanza sawa tu tun mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki so eneo la kwanza ni samaki wapi baharini ama kwenye mito samaki wa baharini na ndege wa angani so eneo la pili ni angani na wanyama na nchi yote pia na katika ardhi na kila kiumbe kitambaacho nchini sasa mungu katika hicho kifungu ame patia mwanadamu mamlaka ya kutawala Let them have na ametaja yale maeneo yote ambayo mwanadamu anatawala lakini ukiangalia vizuri pale kuna kitu ambacho ama kuna sehemu nyingine ambayo haijatajwa ambayo si ya kutawaliwa mumeiona nyinyi sehemu ambayo haiko pale ambayo si ya kutawaliwa mjaiona kuna mwanadamu pale mwanadamu ako pale ama mtasema iko hapa and every creeping thing that ai ao na kiumbe chochote kinachotambaa mwanadamu hayuko pale kwa hivyo katika kutawala kwako hujua ya kwamba ini ii dominion mwanadamu huwezi ukamdominete na ukimdominet ni kinyume cha kile ambacho mungu amesema ni kinyume kwa sababu mwanadamu anabeba sura na mfano wa nani wa mungu mwanadamu anabeba sura aliumbwa kwa mfano na sura ya mungu kwa hivyo kama anambeba mungu huwezi ukasema ya kwamba umeruhusiwa kumdomte ama kumtawala mwanadamu mwingine so hata mimi mume siwezi nikasema namtawala ayamaninfluensa ni lakini siwezi nikasema ya kwamba na in fact ukidominate mtu mwingine unaleta matatizo mengine na mahusiano yanakoseka kwa hivyo mungu akawa ana set the foundation ya sehemu ya mwanadamu mungu ukiangalia pale vizuri amejitoa amejitoa pale kwa sababu alisema na wakatawale hakusema na tukatawale hakuhitaji yaseme hivyo kwa sababu tayari alijuwa ndani ya mwanadamu ameweka sura yake ameweka umbo lake nguvu zake na uwezo wake so hakuhitaji aseme na tukatawale akasema na wanadamu waende wakatawale kwa sababu tayari ameweka uwezo wake ndani ya mwanadamu kwa hivyo mungu akikaa juu mbinguni anakuangalia wewe na mimi kama muwakilishi ndio tunaitwa ambassedas sisi ni mabalozi wa yesu si tunaimba mimi na wewe tu mashahidi ama tunasemaje mashahidi oh. nyinyi wewe na mimi ni balozi represent our kingdom the kingdom the of god ndio wakati wewe na mimi tunaomba katika ule mfano tuliopewa tunasema baba yetu uliye juu mbinguni jina lako li simuniambie simuseme jina lako alafu na ufalme wako na e, sasa alafu unasema na mapenzi yako yatendeke wapi ama sasa wewe ndio unafanya mapenzi ya mungu yatimie wapi hapa wewe ndio unafanya makusudi ya mungu yatimie wapi hapa wewe ndio unaleta ufalume hapa ndio akasema na wakatawale lakini katika kutawala huko kuna kitu chengine pale tena ukiendelea kusoma huko chini ntaeleza tu mungu akapatiana maagizo ya kwamba miti yote vyote vilivyo ndani ya, ya, ya bustani hili kula matunda yake kula lakini matunda ya mti ule unaitwa mti wa nini the tree of life and usikule so kuna kitu mungu akaweka amekupatia mamlaka lakini amekupatia free will. free frill so unasikia watu wanauliza kwa nini mungu angekataza huyu adamu na hawa wasile hili tunda kwa nini kwa nini usiulize kwa nini kwa sababu tayari mungu hangeshika bunduki ama risasi amwambie kula ni ku apana alimwambia ukila ukichagua mwenyewe kula hakika utafanya nini free wenyeweaa maana pia mungu ama kuna mtu ambaye hapa alioko, baada ya kushikiliwa bunduki aokoke hakuna free p kwa hivyo pia mamlaka ya mungu yanatekelezwa kwa njia ya kuchagua mwenyewe hata kama tuliambiwa tutawale haimaanishi ya kwamba tunatawala kama vile ambavyo mungu anataka haimaanishi hivyo haimaanishi hivyo kwa sababu it it is is your choice it is my choice my hebu tusome pale warumi tano umnsabaars hiyo sikuwa nimekupatia nime hiyo haiko hapo hapowaru7 kwa maana ikiwa kwa kukosa mtu mmoja mauti ilitawala kwa sababu ya yule mmoja zaidi sana wao wapokeao wingi wa neema na kile kipawa cha haki watatawala katika uzima kwa yule mmoja yesu kristo kwa kizungu inasema ya kwamba we have received an abundance of grace and the gift of righteousness for if by one man's offense death reigned by one much more they which receive abundance of grace and of the gift of righteousness shall reign in life by one Jesus Christ Adam Adam alipewa mamlaka akapewa nafasi It was his lakini kwa sababu ya kutochukua jukumu lake alilolipewa dhambi ikaingia ndiyo tunaambiwa kupitia huyo adam first adam dhambi iliingia lakini kupitia kwa huyu adamu wa pili ambaye ni yesu kristo kwa kupokea wingi wa neema na the gift re so inamanisha ya kwamba kile ambacho tulikuwa tumepewa kwanza na tukakipoteza kimerudishwa tena hiyo ndiyo ajenda ya mungu mungu hana biashara nyingine anataka watu wa kumwakilisha hiyo ndiyo biashara yake anataka watu wa kumwakilisha sasa wewe na mimi nitu, nitujiulize je awi je tuko katika sehemu zetu are we fully representing god na anasema watatawala katika maisha na maeneo ya kutawala tumeshaambiwa kwa hivyo kama umeambiwa mimi nawewe tunatawala hayo maeneo samaki wa baharini haimaanishi tu hao samaki pekee yake inamaanisha hayo maeneo yote ya baharini kama kuna mapepo kama kuna vitunusi kama kuna nini hiyo yote umepewa nini mamlaka hiyo yote umepewa mamlaka kama ni ndege wanaokimbia wapi angani kuna mbingu tatu Three. Heavens. kupitia kwa neno unaweza ukadduse ama ukaona ya kwamba kuna mbingu ngapi tatu paulo mwenyewe anasema up into the anasemai na huko alipoingia mbingu ya tatu ndiyo akasikia katika kiti cha enzi cha mungu akasikia maneno ambayo hakuruhusiwa kuyanena hiyo ni mbingu ya tatu so kama kuna mbingu ya tatu na ndiyo mungu amekaa inaashiria ya kwamba kuna mbingu zingine ngapi moja na, na mbili na ukisoma bibilia inasema ya kwamba mbingu ya kwanza ni hii ambayo tunaiona mbingu ya pili ni ile ambayo shetan na serikali yake inakaa ndiyo kwa sababu siku ile danieli alikuwa anaomba kulifanyika nini alipokuwa amefunga siku ishirini na moja akiomba kulifanyika nini wanafunzi wa bibilia kuna mtu baada ya malaika kutumwa na jibu kutoka mbinguni amletee danieli nani alitoka huko the prince of Persia. the prince alitokezea katika anga ama mbingu ya pili so tukiambiwa ya kwamba ndege wanaoruka angani inamaanisha ya kwamba si ndege pekee yake hata vitu vyote maroho yote yanayotawala huko angani uko na nini kona mamlaka unatawala unaweza kuyafanya ya yawache kuongea yasikutatize usiku ulale kwa sababu uko na nini mamlaka And shall in life. kuna maswali ambayo tunajaribu kuyajibu hapa na hayo maswali ni kama yafuatavyo swali la kwanza tunajiuliza sisi ni kina nani tunajikumbusha swali la pili ni tumebeba nini ama tumebeba nani swali la tatu adui yetu ni nani swali la nne silaha zetu ni zipi swali la tano vita vyetu ni vipi na la sita sehemu yako na yangu ni gani who are you what do you carry who is your enemy what, what, what are your weapons which is the battle and what is your rol ili ndio ukae katika sehemu yako ya sawa sawa who are you what do you carry who is your enemy what are the weapons which is the battle and what is your row hayo ndiyo maswali ambayo tunajaribu kuyajibu hebu tuangalie john 1 aves nube yohana moja na kumi na mbili ya kiswahili bali wote waliyompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa mungu ndio wale waliaminio jina lake na waliozaliwa si kwa damu wala si kwa mapenzi ya mwili wala si kwa mapenzi ya mtu bali kwa mungu waliomwamini waliompokea wewe na mimi tumempokea huyu yesu kristo wewe na mimi tumeokoka na kwa hivyo tumepewa uwezo we have been given power, given power ability ya kuitwa watoto na watoto ni muhimu kwa sababu wanaashiria mambo fl wanabeba vitu fulani fulani mambo kadha wa kadha mtoto anabeba jina la baba of course kuna few exceptions ambazo hufanyika pengine kwa sababu single parent na pengine mama hajaandika jina la baba anaandika jina la jina lake mwenyewe hiyo hufanyika lakini idal ni kwamba mtoto anabeba jina la nani la baba mtoto anabeba ukoo na lineage ya jamii anabeba desturi anabeba sifa aidha ni sifa ama ni nini can be the opposite beba sifa ama abebe vitu vingine ambavyo havileti sifa lakini ni vya familia bado anabeba jina langu ninasikia nina, nina, nina mzuri mzuri nasikia mzuri. na mimi ni mwanadamu je mungu aliye juu mbinguni anakuita wewe mtoto anakuita mwana je mungu aliye juu mbinguni si anafurahi zaidi lakini swali ni anauliza je unawakilisha jina langu sawasawa na ndiposa mungu huwa anaangalia vizazi na vizazi anaviandika na unaona anafuatilia kabisa anatafuta kizazi kinachopitisha jina lake na dna yake kinapitisha ukoo ule ambao anataka umuhimu wa sisi watoto na kama vile mtoto anaenda kwa babake bila uoga wowote baba wa duniani je baba yetu aliye juu mbinguni anatarajia tumwendee na gani kama watoto god wants us to represent him as children nikapeana mfano wa yule kijana wa rais kule masi ma, mariakani kule marekani wakati mwingine wakiwa kwa cabinet meeting mawaziri wamekaa kijana mdogo akafungua mlango akaingia ndani ya cabinet room na akaenda akakaa kwa kwa magoti ama mapaja ya babake afu wale wazee wakawa tu wale wazee wamezunguka pale wazee wa serikali huyo kijana akawauliza mane mnaniangalia As anasema mtaduu nini meeting can end ni mku, huu mkutano wenu unaweza kusimama nikileta fujo hapa huyu ni babangu kwa sababu ya uhusiano na kwa sababu ya kuitwa mwana That is our po- hiyo ndiyo sehemu yetu dhani za wapoion hiyo ndio sehemu yetu na mtoto anaendeleza desturi na kanuni swali ni hizi familia zetu zinasimamia nini our families what do they stand for sijui watu huko nje wakisema familia yangu ya mwatata inasimamia nini sijui wanasema nini lakini je mimi mwenyewe na familia yangu tunajua kile ambacho tunasimamia unajua wazazi mara nyingi huwa tuna tunangangania vitu ambavyo hata havina maana ni vizuri ni vina umuhimu lakini siyo priority sana ya juu vina maana ndiyo lakini si sirori Bain, uh, baina ya kumununulia mtoto shamba umupatie na kumufundisha maadili na neno la mungu ni gani cha umuhimu unaweza ukasumbuka miaka yote ukimtafutia mali lakini u, uache mali kwa mikono ya mnyang'anyi uache mali kwa mtu hakuna ako lakini hayuko familia zetu zisimamie kitu ambacho ni cha thamani maana mungu aliye juu mbinguni anatuangalia sisi kama watoto tusomee tuangalie mathayo ishiri nku nanne mungu ametupatia Delegated authority, Delegated authority yesu akaja kwao akasema akawaambia nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani yesu baada ya kuwa amekufa amefufuka just before apeane maagizo yake ya mwisho anawaambia yesu akaja kwao akasema nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani hebu songa hapo chini basi nendeni mkawafanye mataifa wote kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la baba na mwana na roho mtakatifu yesu anaambia wanafunzi wake nimepewa mamlaka yote all all authority in heaven and on earth. All. all nimepewa alafu baada ya hapo anawaambia wanafunzi wake nendeni sasa anadelegate ama anapeana kazi ile ambayo yeye alikuwa ni afanye anawaambia nendeni mkafanye kwa zile nguvu na mamlaka ambayo yeye ako nayo amewapa kama vile tu ilifanyika katika kitabu cha mwanzo ambacho mungu aliwaambia wanadamu na watawale na watawalna yale maeneo yao wanayokaa na watawale na watawale na utatawala kama uko kwa sehemu yako uko katika barabara yako unafanya kile kitu ambacho mungu amekwambia ufai enndei askari pale barabarani wa trafi hata awe amekonda na muna gani lakini amevaa uniform na crown lori ile ya miguu mingapi iye kubwa kabisa ishirini na ngapi akiweka tawe mu... tena ni mwanamke mdogo tu ametoka shule jana aweke tu mkono hivyo atasimama hatasimama atasimama kwa nini authority ndani ya serikali kwa sababu amevaa uniform na crown anabeba uzito wa serikali yote lakini simunana hata askari wa kaunti wako na tofauti na hawa wengine kwa sababu mamlaka yao ni tofauti tofauti ile serikali kuu imebeba mamlaka zaidi kushinda gani hii hapa na nasm lakini akitoa uniform hata akisimamisha hawatasimama ama wewe joseph huende hapo usimamishe huone <laughs> venye watafanya kwa sababu gani mamlaka tuko nayo kama vile tu serikali ya ulimwengu inapeana mamlaka serikali ya mbinguni pia inapeana nini mamlaka na hakuna mtu mwingine ambaye ni uh, atumia hayo mamlaka isipokuwa ni wewe na mimi nitaje mambo tu machache hapa ambayo what are some of the things ni mambo gani yanatufanya tusitekeleze ama tusitumie nguvu zetu kama inavyostahili zinazotutoa katika sehemu zetu kama wana ziko nyingi lakini nitataja tu chache ya kwanza kutoelewa mbinu ambazo shetani anazitumia Not knowing the, tactics, the, devices, and the techniques kutoelewa kutokuwa na ufahamu wa zile mbinu ambazo shetani anatumia na ziko nyingi sana anatumia mbinu tofauti tofauti za kutufanya tusitekeleze ama tusitende kile ambacho tunatakikana tukifanye hebu tusome isaya isaya mm, okay kwa sababu hiyo watu wangu wamechukuliwa rudi kumi na mbilisa na kinubi na zeze na matari na filim, filimbi na mvinyo zote ziko katika karamu zao lakini hawaiangalii kazi ya bwana kazi ya nani ya bwana hawaiangalii kazi ya bwana wala kuyafikiri matendo ya mikono yake Thatini? kwa sababu hiyo watu wangu wamechukuliwa mateka nani amewachukua kwa kukosa kuwa na maarifa na watu wao wenye cheo wana njaa na watu wao wenye cheo wana njaa na wengi wao waona kiu sana ukiangalia so, vizuri pale tunaonyeshwa watu ambao wanajishughulisha na mambo yao wenyewe wanasherehekea wanafurahikia wanakunywa mvinyo na mambo mengi na hata pengine wako na ibada wanafanya lakini kuna kitu pale ya kwamba wame, wame hawajishughulishi na mambo ya mungu hawajishughulishi na kazi ya bwana na makusudi ya mungu na mapenzi ya mungu kwa sababu hiyo wame chuk- hawana maarifa kwa sababu wamekosa maarifa amekosa ufahamu wamechukuliwa mateka na shetani huwa anapenda kutumia kutofahamu kwetu kutojua kwetu ama kule kupuzilia kwetu naye anachukua nini nafasi takes you captive, anakufanya ufanye kile ambacho yeye anataka anakufanya ufanye kile ambacho yeye anataka na uwezi ukatumia mamlaka yako wakati huo wewe za yule ambaye amekuteka nyara Slaves. watumwa hawakuwa na haki yoyote kulingana na sheria za zawaliotawala siku hizo na ndio ikaleta shida mpaka slave business ikakuja ikamalizwa kwa sababu ukitekwa nyara hauko huru wiv We sisi tuliookolewa tulikuwa tumetekwa nyara na shetani basi kwa nini turudi huko tena tukirudi huko hatuwezi kutekeleza kile ambacho mungu anataka tukifanye na pia tukiangalia wa pili kuanzia na not lakini kama mkimsamehe mtu neno lolote nami nimemsamehe kwa maana mimi nami ikiwa nimesamehe nimemsamehe mtu neno lolote nimemsamehe kwa ajili yenu mbele za kristo kumi na moja shetani asije akapata kutushinda kwa maana hatukosi kuzijua fikira zake lazima tuwe na ufahamu ni mbinu gani ambazo shetani anazitumia na nmoja ywapo imetajwa pale kutosamehe imetajwa hapo u kutosamehe na hiyo huwa ni ishu inasumbua inatusumbua sote at some point mpaka tuje tupate kukombolewa ku huwa inatusumbua sote asubuhi ilipeana mfano hapa wa mwalimu wangu mwingine ambaye alinichapa bila, bila, bila kuelewa kwa nini ananichapa na nilipata uchungu sana uchungu sana eh? tu from anasema jumapili walikuwa wakiniita jumapili siku hizo a kumefanyika nini tena solomon kuja hapa tulitandikwa viboko ti kwa sababu tumemsengenya ametusikia tukimsengenya eti ako nar kwa klas sikia uchungu sana From primary class lass basi nikabeba siku moja ninafanya kazi naona simu inaingia haina jina nikachukua halo huyu ni mr ms so so, unanikumbuka aliposema ah, jina tu tayari nikasikia kitu imeinuka ananiambia naomba unisaidie alikuwa mgonjwa anahitaji msaada wa matibabu kama ungewe, ni wewe ungefanya nini sitawaambia yapo zaidi ya hapo lakini kusamehe ni mbinu kutosamehe na mara nyingi huwa tunaumia sasa mtu aliyekuumiza mara moja kwa nini umruhusu aendelee kukuumiza kila siku si umuachilie si umuachilie muachilie na upate kupona muachilie upone ili ndiyo shetani asipate nafasi ya kukutatiza muachilie lazima tuzijue mbinu zake yeye anakustadhi anakuangalia anajua sehemu zako za unyonge wako anajua sehemu ambazo unang'ang'ana anajua anaelewa anajua anajua huyu mtu ni mtu wa choyo mtu wa choyo sasa anakufuata hapo kwa hiyo choyo napika kaugali kako usikie mlango hodi siku hio umepata ume, ume pesa umenunua masamaki na mapochopocho nagonga kwa mlango osaasit ya mchana unaingiza kwa mvungu kitanda chaainiau ile sehemu mpaka unajua hata katika shule ukirudia ukianguka mtihani unaambua ufanye nini unarudia ukiona kuna sehemu ambayo inarudiwarudiwa maishani mwako jua bado haujastadi ukajua mbinu ambazo shetani anazitumia kuna kitu amba, mpaka ushinde mpaka hapo mahali upashinde mpaka hapo mahali upatoboe ukitoboa hapo unavuka daraja lingine maana umepita nini mtihani wa maisha wengine ni macho yasiyopenda kuona vitu vya wengine anakutega hapo tusije tukakosa kuelewa mbinu ambazo shetani anazitumia for we are not ignorant Of the yule mtoto wa kwanza wa yule mzee ambaye mtoto wake alichukua mali yake akaenda tunamwita mtoto mpotevu yule mkubwa aliyesalia nyumbani wakati ndugu yake mdogo aliporudi kukafanywa karamu naye akaja kufika nyumbani amenuna akaambia e, mimi nimekaa hapa hata tu alisema nini hata hujanichinjia nini eh? kondoa manmbuzi hujainipatia nikala na marafiki zangu na nimekaa hapa siku zoo akaambiwa umekaa na mimi siku zote hapa na hii mali yote niko nayo ni, ni ya nani sini yako na anatembea katika mentality ya ufukara anatembea katika mawazo ya skasiti mawazo ya kwamba baba amemuonea baba hampendi nani yeye tu hajauliza hajaomba hajasema na ameishi katika boma hilo miaka yote hiyo enzi zetu sisi tulikuwa hata kula kuku ni shida ninyi mwingine mnajua hapa ama hamujui ilikuwa upewi mpaka mgeni afike ndio kuku achinjwe tena mtakula marondo na utumbo na kichwa yes na wewe ni mwana kwa hiyo nyumba afadhali uendo ukatafute maparare huko uje ule ama ukatafute e, pingi ndio angalau upate nini kitoweo na upate nyama na wewe ni mwana katika hiyo nyumba sasa huyu kijana akaambua si umekuwa hapa miaka yote na vyote hivi ni vyako lakini wewe hujaitisha maana mwana si mtumwa mwana anaitisha maana ako na uhusiano na baba yake lakini you cannot live as a stranger in your father's house ndiposa hata abrahamu mwenyewe akamwambia mungu niko na eliaza tu huyu mfanyakazi kwa hii nyumba na yeye ndio atafanya nini hatarithi kambua hapana nitakupatia mtoto wa kutoka kwa tumbo yako wewe ndiye atakayefanya nini taabu yake ilikuwa ni nani atariti abraham ilikuwa ni nani atafuta nini atarithi kumbe mungu naye anaangalia akingdom abraham anatafuta nani mtu wawakurithi waku, mungu anaangalia nini akingdom anaangalia a abig nation Out of sasa wakati mwingine tunaishi wana lakini ni kama ni watumwa katika nyumba za baba zetu hatuelewi ile picha ambayo mungu anaona kuhusu maisha yetu ni vizuri tujii na mungu kile ambacho mungu anaona tukione ili ndiyo mapenzi yake yatimie kupitia sisi amen jambo la pili kutotenda neno la mungu kutotenda kutotenda hiyo tunajua don't just be hearers, but be but james james ngapi hapo Two. james hapoames 15 nilisema hapa asubuhi ya kwamba saa zingine hata huwa nikienda nyumbani nauliza ili kanisa langu k kanisannimulisikia nini tangu asubuhi mpaka jioni baada ya kwanza kulihubiriwa nini kwanza nani alihubiri ujumbe ulikuwa ni kuhusu nini na katika huo ujumbe umejifundisha nini basi wanahagahaga hapo wengine wengine wamesahau ibada ya pili haya ah, saa zingine hata ile nimeubiri mimi wengine wamesahau amnafikiria ni ajabu sasa kama kile ambacho ulisikia umesahau utafanya kweli you can be kwendi uanbadua sasa hata vile siku hizi uh, jumbe zinatumwa kwa simu tusikize hata wengine hawaandiki notes wengine hawana sasa hasa doing bila kunoo tutaduu na gani huu ndio ukweli no no doing if no knowing yeah, thats the truth na unajua tabu ya kuja kanisani hisi, nisa, his, his, his, na simu hizi ambazo ni za na bibilia iko ndani you know what happens you can easily be tempted kwa sababu simu zinaingia na unaangalia simu kule nje unatoka ama unasoma neno alafu una data, data jumbe siujibu ah, si tu si ujibu tu na ni porojo tu inaendelea neno linahubiriwa ushiki soma, ah, that word was powerful bishop aliongea kuhusu nini kuhusu nini eh? <laughs> nisikuingize kwa mtego unaona <laughs> eh? <laughs> it alionea husu iaalisasa eh? alisema ali, ali, nini ah, it was powerful mighty word sasa alisema nini ili ndio uanze kutenda ulifuatilie the simple things the basic things andikeni hizi mtasoma wenyewe job36 anves n11sootosa45 anes 1sa 45 zaburi arobaini na tano mstari wa kwanza alafu kumbukumbu la torati t hiyo ni dutronom weza kuwa unashindwa ni wapi ni dtno08 kufanya ama kufuatilia kutenda neno la mungu ni vile tu linavyosema unalifuatilia hivyo hivyo hivyo yu engage the word of god you delight in the word of god you you you meditate on the word of god you think you align your thoughts unaweka mawazo yako unaweka mafikira yako na matendo na maneno yako yanashikana na nimeona kitu kikubwa ambacho kinatusumbua mara nyingi ni kushikanisha mawazo maneno na matendo yashikane yawe kitu kimoja uchukue neno la mungu umurudishie neno lake you make it your own. unalifanya liwe neno lako unalipersonalize alafu unaomba neno usiombe maneno omba neno la mungu The word of God. alafu sasa vile linasema ufanye unafanya unafuatilia sisemi kila wakati inakuanga rahisi hapana lakini hapo ndio kuna mitego if we are to see results ili ndio tuwo na matokeo ama tuone kitu kimezaliwa lazima tufuatilie we have to follow through hiyo zaburi inasema inasema ya kwamba ulimi wangu hebu weka hiyo nisome tu kizungu inasemaje kiswahili okay, so moyo wangu umefurika kwa jambo jema mimi nasema niliyomfanyia mfalme ulimi wangu ni kama kalamu ya mwandishi ulimi wangu ni kama kalamu ya mwandishi my is like a pen of mwandishis My heart is in dating a good matter. Nini, nini, my heart is in Indicting. Oh, in indicting a good matter. I speak of the things which I have made touching the king. My tongue is the pen of a ready writer. Maneno, yani ulimi wako ukiongea ni kama unandika. yale unaandika yale unanena ndiyo yanatokea sasa unaambatanisha mawazo unaambatanisha maneno unaambatanisha na matendo yako unafuatilia neno la mungu ulitende from the very basic unajua kutii ni funguo inayovte nguvu za mungu katika maisha yako na kutotii ni funguo nyingine inayoativte nguvu za nani za shetani katika maisha maisha yako so it works way kutii ni funguo ya nguvu kwako kutotii ni funguo ya nani shetani kwako bado unampatia nini nafasi kufuatilia neno la mungu. neno la la mungu mungu haliko mbali na likinywani mwako the word of god is not far from you it is near you wapi kwa kinywa chako na wapi kwa moyo wako lakini sini ujaze kwanza ama utachota maji ambayo hakuna mtungi wako uliuweka kule mnajua mchinga yi mchinga unajua mchinga eh Oye, mchinga unajua <laughs> kwa kwasi kuna mchinga <laughs> lakini huu ni mchinga wa kuchota maji unachukua kama ni mnazi unachukua vile vilevyenze unavifunga kwa huo mnazi halafu unachukua e, kama ni ndoo unaweka chini huku mwisho ili kukinyesha maji atiririke angie wapi e, huo ndio mchinga sasa ufunge mchinga hapa halafu ndoo iweke kule kwa ofisi ya skofu na uende ukalale hata inyeshe mvua ya mawe hakuna kitu kitaingia because you are out of position hasa lazima kwenda tujaze neno ndani ndio tena hayo maji uchukue ndio ndofanye nini ukayatumie sini yajae kwanza tujaze mitungi ndio tuchukue maji tukafanye nini tukayatumie tukaoshe tukapikie tunywe lakini yamejaa when the the is in position. amen jambo la tatu natumalizia hapo ni kwamba walking, not walking in the consciousness iin kutotembea ama kutembea pasipokuwa na uh, consciousness ni nini beng conscious kuwa aentiv mm-hmm. unatembea lakini bado katika nia yako you are not conscious yaani haujaelewa kabisa ya kwamba hata nijapotembea hapa mimi ni nani nimebeba nani na niko na nini hebu ebuweka hapo first john first john nafikiri from chapter kuna kitu nilisahau kusoma pale first john first john chapter wale mulikwa nyingine chapter f first john chapter fr one to f s one to for okay wapenzi musiamini kila roho bali zipimeni hizo roho kama zimetokana na mungu kwa sababu manabii wa uongo wengi wametokea duniani si mnajua hivyo eh? manabii wa uongo wengi wametokea duniani namba tu katika hili munamjua roho wa mungu kila roho ikirio kwamba yesu kristo amekuja katika mwili yatokana na mungu mungudeea na kila roho isiyomkiri yesu na kila roho isiyomkiri yesu haitokani na mungu na hii ndiyo roho ya mpinga kristo ambayo mumesikia kwamba yaja na sasa imekwisha kuwako duniani ninyi watoto wadogo hata kama ni mzee mzee munga wee ni mtoto mdogo kwa nani si ni kweli ama ma ni mzee si mtoto mdogo ninyi watoto wadogo munatokana na mungu nanyi mumewashinda kwa sababu yeye aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia tulipoanza niliwaambia kwamba umebeba mungu yaani unatembea na mtazamo wa kuelewa ya kwamba hata kama natembea mitaa ya maye mimi nimebeba mungu ndani yangu na aliye ndani yangu ni mkubwa kushinda aliye nje na unajiambia hivyo We imagine kila siku jiambie hivyoiutafataana upata wa kawaida haimaanishi ya kwamba hutakumbana na changamoto zitakuweko mishale itaundwa silaha zitaundwa lakini tumeambiwa hazitafaulu sasa unatembea kwa hiyo consciousness ya kwamba hata kama leo na, naenda lakini niko changa na changamoto t na jua ya kwamba aliye ndani yangu ni mkuu kushinda aliye nje na anasema mumewashinda kinanani zile roho yule mpinga kristo roho yoyote ambayo haikubaliani na neno la mungu roho yoyote ni ya mpinga kristo hizo roho mumezishinda na nikawambia wengine ya kwamba adui yako si jirani yako adui yako ni ile roho ya mpinga kristo ndani yake huyo ndiye adui yako una l na yeye huyo namwambia tunamua mmewashinda hao Walking in the consciousness nikimalizia wacha ni nisome tusome vifungu vingine tumalize pal waefeso 1 Kuminanane mpaka tatu. Wa efeso moja, mpaka tatu. Hmm? yes 818macho okay. ya mioyo yenu yatiwe nuru mjue tumaini la mwito wake jinsi lilivyo na utajiri wa utukufu wa urithi wake katika watakatifu jinsi ulivyo na ubora wa ukuu wa uweza wake ndani yetu tuaminio jinsi ulivyo kwa kadri ya utendaji wa nguvu za uweza wake mm-hmm. aliyotenda katika kristo alipomfufua katika wafu akamweka katika mkono wake wa kulia katika ulimwengu wa roho alimweka nani kristo Just go up. Hmm. akamweka katika mkono wake wa kulia katika ulimwengu wa roho juu sana kuliko ufalme wote na mamlaka na nguvu na utawala na kila jina litajwalo lita wala si ulimwenguni humu tu bali katika ule ujao pia 22. akavitia vitu vyote chini ya miguu yake akamweka awe kichwa juu ya vitu vyote kwa ajili ya kanisa ambalo mm-hmm. ndilo mwili wake ukamilifu wake anayekamilika kwa yote katika yote enda chapter two, verse mwili wa chapta nanyi mulikuwa wafu kwa sababu ya makosa na dhambi zenu mm-hmm. ambazo muliziendea zamani kwa kuifuata kawaida ya ulimwengu huu na kwa kumfuata mfalme wa uwezo wa anga roho yule atendaye kazi sasa katika wana wa kuasi mm-hmm ambao zamani sisi sote nasi tulienda kati yao katika tamaa za miili yetu, yetu tulipoyatimiza mapenzi ya mwili na ya nia tukawa kwa tabia yetu watoto wa hasira kama wengineo wote woten lakini mungu pwa kuwa ni mwingi wa rehema kwa mapenzi yake makuu aliyotupenda tano hata wakati ule tulipokuwa wafu kwa sababu ya makosa yetu alitufanya kuwa hai pamoja na kristo yaani tumeokolewa kwa neema ya sita sasa akatufufua pamoja naye akatuketisha pamoja naye katika ulimwengu wa roho katika kristo yesu kuna mtazamo ambao na usisitiza hapa yesu akafufuliwa akaketishwa juu juu sana katika mkono wa kuume wa mungu alafu sisi nasi tumeambiwa akatufufua pamoja naye akatuketisha pamoja naye katika ulimwengu wa katika ulimwengu wa ee, ami ni mwalimu sasa mwalimu sazingine ako na tabu lazima asikie wanafunzi wanajibu ndio nijue kweli mko hapa sasa unatembea hapa wewe lakini katika ulimwengu wa roho katika ulimwengu wa hauko hapa sijuu kama huyo picha wewe unaipata unatembea hapa hapa hapa hapa hapa tunakuona lakini katika ulimwengu wa roho hauko hapa uko wapi umeketishwa pamoja na yesu katika mkono wake wa kuume baba yetu aliye juu mbinguni na uko ndani ya yesu hasa ukitembea wewe ukiona changamoto inakufuata kwa sababu itakuja ikija unaeambia sikia siko hapa yule ambaye unamtafuta hajaketi hapa ako wapi ako juu pamoja na kristo katika ulimwengu wa, wa roho kwa sababu hata vita vyetu si vya damu na nyama w ni maroho ni falme ni nguvu za giza ni masultani tuna dini na nguvu za giza na in the second nnimewaambia ndio yao sasa wewe nawo usipotembea kwa maeneo ya kiroho utakufa kifo cha panzi hapa shetani anataka utembee na mitazamo ya dunia mitazamo ya kilimwengu desturi na mila za hapa lakini yesu pale amefanya kazi unatembea na huo mtazamo ya kwamba alafu anasema ya kwamba yeye yesu ndiye kichwa alafu mwili ni wewe na mimi sasa niulize kichwa bila mwili kitaweza kweli kichwa bila mwili kitaweza kama unaangalia huku unataka uende kule hii haiwezi geuka mpaka yang... lazima mwili ufanye nini utan so kama kichwa hakisongi mwili ndio mwili ndiyo shida kama kichwa hakioni hakisongi hakifanyi kama inavyostahili mwili hausaidii awaihn nataka tutembee na huo mtazamo tuelewe ya kwamba sisi ni wana tumebeba mungu tuko na nguvu na mamlaka mbinguni na duniani tumepewa tutembee katika mtazamo wa kwamba hakuna chochote kitakachonishinda kwa sababu niko juu zaidi ya nguvu falme na sultani na chochote kile ambacho shetani anajaribu kutuletea Amimi na mimi naamini ya kwamba tukitembea kwa huo mtazamo mungu atatupatia ushindi naamini ya kwamba mungu atatupa ushindi tukitembea na huo mtazamo tukitembea katika mtazamo wa tumekaa juu tumeketi juu tuko pamoja na yesu ubaya ni kwamba saa zingine ukisukumwa na hali ya maisha unajisahau unafikiria tu ugali wa kula unasahau ya kwamba mbinguni ndio ina influence ugali ukuje mbinguni ndio inasukuma pesa zije pesa ziko hapa lakini mbinguni ina influence tuketi wapi juu katika ulingo ama maeneo ya kiroho na tutatembea kwa ufahamu amen mungu awabariki sana