Nikutatizika, when upset, nikutatizika kama leo nimetatizika kwa sababu hili huwa limewekwa hapa likiwa hapasii kweli kitu kimeenda sio vile matarajio au ni vipi pasamotata yeah. si so, right to be Disappointed. Kaya nilikuwa na haki ya kutatizika. Disappointed yeni kuvunjika moye. Kuvunjika moye. But I was only upset. Lakin nifia nilikuwa na metatizika. Because that is not what I had anticipated. Maana hicho si chumba si unikuwa nimekitaraji ya. When you're upset, you can go back and win. unapokuwa umetatizika unaweza kurudi na ukashinda na ukashinda but when you are disappointed you, you drop your tools lakini wakati umevunjika moyo unabwaga silaha zako amen now are you getting the meaning o so, mnapata uh, maana yahilo when you are disappointed you can forget about moving on wakati umevunjika moyo unaweza kusaau but when you're upset, you can rise up again when when we, we hear the, the, the reportings about uh, basketball and uh, and volleyball they don't talk about losing and winning it's about upset. napozungumza kuhusu ule mpira wa vikapu na ule wa mikono huwa hawatusemi mambo na kuvunjika moyo bali tunasema na na tu mambo na kutatizika yeah, you have been upset upset this this team has upset this other team maana hino uh, timu hii imetatiza ile timu ingine but you can never know because yuee like, especially in basketball you can be upset first set and you upset the team in the next set theextiheickatika right ule mpira wa vikapu unaweza ukatatizika ile raundi ya kwanza lakini raundi ya pili ukashinda u, ukatatiza wale wengine ukatatiza hao wengine you can also be upset again na pia inawezekana ukatatizika tena And then you upset the other people again. And that is the way we are. When the devil strikes, we can only be upset but we are not defeated or disappointed. Amen. Now are you coming to the light of what I am talking? That is the Christian life. I want to preach first and make the announcements later. So, God has created us that even when we are upset in things, we can rise up again. There is a way of coming, coming back again. yaani kuna vile ambavyo unaweza kuinuka tena we we are are not upset upset to to stay down we are upset to rise up again hatutatiziki ili tubaki pale chini bali tunatatizika ili tuweze kuinuka tena amen amen i want to go to the word. i want want to to to go the the word word katika neno us look at of god nenoa katika kitabu cha samweli wa pilianwasamweli wa pili mlango wa tisa ii anzia pale mstari wa kwanza samweli wa pili mlango wa tisa kwanzia mstari wa kwanzaskisha daudi akasema je amesalia mtu mmoja katika nyumba ya sauli nipate kumtendea mema kwa ajili ya yonathani palikuwa na, na mtumishi mmoja wa nyumba ya sauli jina lake siba basi wakamuita aende kwa daudi na mfalme akamuuliza wewe ndiwe siba naye akasema mimi, mimi mtumwa wako ndiye mfalme akasema je hakuna hata, hata sasa mtu yeyote wa nyumba ya sauli nipate kumtendea mema ya mungu siba akamwambia mfalme yonatsani anaye mwana hata sasa aliye na, na, na kilema cha mguu mfalme akamwambia yuko wapi siiba akamwambia mfalme tazama yumo katika nyumba ya makiri <clears throat> mwana yumo katika nyumba ya makiri amieli katika lo, lodibari basi mfalme daudi akatuma watu akamwondoa katika nyumba ya makiri mwana wa amieli katika lodibari basi mefiboshehi mwana wa yonathani mwana wa sauli akaenda kwa daudi akaanguka kifudifudi akasujudia daudi akasema mefiboshehi naye akahitika mimi hapa mtumwa wako daudi akamwambia usiogope mana bila shaka nitakutendea mema kwa ajili ya yonathani baba yako nami nitakuru diishiya mashamba ya, yote ya sauli baba yako nawe utakula chakula mezani pangu daima akasujudu akasema mimi mtumwa wako ni nini hata ukamwangalia mvwa mvu kama mimi ndipo mfalme akamwita siba Mtu, mtumwa wa sauli akamwambia mali yote yaliyokuwa ya sauli na nyumba yake nimempa mwana wa bwana wako nawe utamlimia nchi hiyo wewe na wanawo na watumwa wako nawe utamletea mwana wa bwana wako matunda yake apate chakula ale lakini mefibochesi mwana wa bwana wako atakula chakula mezani pangu siku zote We are seeing a story of disappointments and setbacks. But when God was looking at this whole scenario, He was seeing an upset which could be restored. kusimamishwa number one david had swown that there should be no, nobody who i uh, with, with a disability in the, in, in the, in the city of david na hata kama daudi alikuwa amesema ya kwamba hakutakiwi kuwe na mtu yoyote ambaye nikilema katika ule mji wa daudi yet in that it could not stop somebody who was experiencing a set back to His tena bado hata katika sheria hiyo haingeweza kumzuia kuweza kurudisha mtu ambaye alikuwa ametatizika katika hali kama hiyo hiyomaana kurudisha nyuma huwa ni kwa muda mfupi tu kule kurudisha nyuma si kukataliwa setbacks are not notdenials kule kurudishwa nyuma si kukatazwa you may be in a setback and people may look at you as a, as a failure but you are still youaeiounawezekana uwe katika hali ya kurudi nyuma na watu wakakuona kama mtu aliyeanguka lakini... si kurudi nyuma uko backsliding now I'm talking, katika maisha yaani kama biashara ilikuwa inaendea imeisha aa back and you can come back again hata hey, kama biashara ilikwako lakini ikaharibika bado unaweza kuinuka na kuanzisha tena because the wisdom of doing doinge is you in you maana ile hekima ya kufanya biashara bado iko ndani yako you may have been rich and today you are poor inawezekana ulikuwa tajiri lakini leo umerudi maskini but the wisdom to become rich again is u in you lakini ile hekima ya kuwa tajiri tena bado iko ndani yako so you should not be disappointed at that setback kwa hivyo hutakiwi kuvunjika ku, moyo katika hali hiyo ya kurudishwa nyuma because you know you are not where you are supposed to be maana wewe unajua kabisa auko pale ambapo ulikuwa unatakiwa kuwa Jonathan, Jonathan and David had an agreement. na Jonathan said to David, "I know you will be king instead of me, but when you are king, remember my generation." According to the law of kingdom. ulingana na zile sheria za kifalme jonathan was supposed to be king after his father saul yonathani ndiye ambaye alikuwa natakio wakurithi ule ufalme baada ya baba sauli because saul was the first king of israel maana sauli ndiye aliyekuwa mfalme wa kwanza wa israeli so the second king was supposed to be jonathan kwa hivyo mfalme wa pili ilikuwa inafaa awe ni yonathani but jonathan knew in my case it is not a matter of being, it's not a matter of being upset So that I don't become a king. It is a plan of God that I don't become a king. So even before David was a king, he knew that he would be the king instead of him. And he prepared the ground for his children. so that they can enjoy the the privileges of the kingdom kwa hivyo akatengeneza mpango kwa ajili ya watoto wake ili waweze kufurahikia matunda ya ufalme and that's why he made a pact with david na ndio maana wakafanya makubaliano na daudi now when david came to the throne na sasa basi daudi alipokuwa amengia katika ikulu he remembered the agreement he had with Jonathan. And it, it troubled him. Because, as far as he knew, all the children of the lineage of Saul were dead. So it was a disappointment to him. kwa hivyo hili likawa basi ni jambo la kuvunja moyo sometimes we are in such a disappointment were we have lost all hope wakati mwingine tuko katika hali ya kuvunja moyo tukiona kwamba tumepoteza tumaini loti but if only we could do a research maybe its only a back lakini kama tungeweza kufanya utafiti labda sala hilo lilikuwa tu ni la tu and when, when, when david did a research wakati daudi alipofanya utafiti wake and ease is there not one person remaining in a family of saul that i may show the goodness because of the, my promise to jonathan na ndipo akauliza je hakuna hata familia moja ya sauli ambayo amebaki ili niweze kuonyesha wema wa mungu kwa ajili ya and then he was told, okay there is a man who can give you that o His name is Ziba. So Ziba was brought. For your information, the, the, the, the, the existence of Mephibosheth was a secret thing. It was not being disclosed so that he may not be killed. Uh, ilikuwa haiwekwi wazi ili afija akauwao because he escaped with the maid when all the others were being killed mana alitoroka na yule mfanyikazi wa nyumbani wakati watu wote walikuwa wanawakimbia but somehow there are some people who knew that zimba knows more about this thing lakini kuna vile watu walijua ya kwamba huyu siba alikuwa anajua kuhusu vitu hivi and thats why they theytruw the king if only you could talk to tob He can answer that. So Ziba was called. And when he came he said he was Ayu Ziba Na <laughs> Ziba His name was Zimba. Z. <laughs> so ziba was called and he was asked and he affirmed that he is the one called ziba then david was now in a position to pose the question and yes there are not one person living of the Lineage of Saul. Because I have a I have an unfulfilled promise. and I would like to do so. Then Ziba said, Yes, there is one. But unfortunately, he is He's not the kind of person who can come to you because he has got a deformity because it could have been wrong for him to bring somebody who was lame in the in the in the city of David to david himself so. David said, Okay, bring him over. And Ziba went for Mephibosheth. And when he appeared before the king, when Mephibosheth appeared before the king, he knew, number one, he is inadequate because of his condition. kabisa yeye hastahili kusimama mbele ya because of his condition kwa sababu ya ile hali yake and also because all the other people were eliminated and he onlestand a chance of being eliminated na watu wote wa kizazi cha sauli walikuwa wameuawa na katika hali hiyo angekuwa katika hali nafasi nzuri ya kuuawa pia so he was terrified kwa hivyo akawa ameogofya sana and the king said don't be afraid na mfalme akamwambia usiogope from today You will be eating at my table. It was not an easy message. And then he turned to Zimba and said, All the property of Saul and the servants, let it be given back to this man who has been living in Lodeba. mali yote iliopo ya sauli na watumishi wote waletwe na wapatiwe huyu mtu ambaye alikuwa anaishi kule lodibar lodi is a place of being kulea jina hilo odibai ni mahali pa kusahaulika maybe been living in an area of being labda umekuwa ukiishi katika maeneo ya kusahaulika But when you back, uh, back tena You will not live as one in Lodiba. You will live as one in the palace. I don't care the position you came from and you went to live in Lodiba. There is a chance of being called back because it is only a setback. bana huko kulikuwa tu ni kutatizika i wish you that as you'll be happy with me natamani ungekuwa na furaha pamoja nami when your on experiencing are set back you can revamp wakati unapitia tu hali ya kutatizika bado unaweza kurudi kurudih knew he was doomed to ie meviboshezi alijua kwamba mambo yake yamekwisha kwa sababu ulia na ishi kule lodibai without an sens of being a, a prince katika hali ambayo kulikuwa hakuna hali yoyote ya kuonyesha kwamba anaweza kuwa mwana wa mfalme or having any property ama kuwa na mali yoyote i like best. Not knowing that he could even yoyotea yani akiwa ya hajui kama kweli anaweza kumiliki mali but now he is called back and he isod oh that was of your grandfather the king belongs to you lakini wakati alipoitwa na kaambiwa ile mali yote ambayo ilikwako ni yababu yako mfalme sasa ni yakwako w and all the servants na wale an all the produce na matunda yote ambayo ilikuwa yanatolewa nayo mashamba and somebody stood bring it all to him na mtu anaitwa na anaambiwa vilete hivyo vyote kwake huyu and then even though you are bringing it back to him na hata kama umevileta kwake huyu he will be eating at the king's table yeye bado atakuwa anakula katika meza ya mfalma he will not be depending on that to eat atakuwa hategemei hiyo mali kuishi he will be living as a prince atakuwa anaishi kama mwana wa mfalme you know mfalmeitis it, good to get in that position of ofmefiohe unaani vizuri kufika katika hiyo nafasi ya yaei whereby the king can call you back to your ywa kati ambapo mfalme anaweza kukuita na kurudisha katika nafasi yako if david the king could call such a person back to his position kama daudi ambaye ni mfalme neza kuita mtu kama huyo kurudi katika nafasi yake how much more christ the king jeni zaidi kesi jani kwa kristo ambaye ndiye mfalme to call you and me back to theta wewe na mimi kurudishwa katika nafasi zetu a position we never even knew nafasi ya na mawazo hata hatujawahi kuzijua a position we never neveece but it is trapping him to put you back because he has a promise he made that he is going to lift your life christ the king is able to put you back in your position because what you're experiencing is only a setback Man not a disappointment you don't belong there you belong there <laughs> <laughs> hallelujah amen if you can understand this you can talk to him not the way Mephibosheth talked to him to the king. The issue of worshiping is there. But you don't worship as a dead dog. You worship him as a prince or princess who has been put. unaenda kumwabudu kama mwana w mfalme ama binti mfalme ambaye amerudisha nafasi yake realize yourself so that you worship him in the truth of who you are jitambue nafasi yako ili eze kumwabudu sawasawa na vile inavyotakiwaome out of that setback ondokea hali hiyo ya kutatizika make it a point that you are going to come out of it hebu fanya maamuzi ya kwamba utoke katika sehemu hiyo and as you come out of it you enjoy You are alive at the king's table. Somebody who was living in the slum, he was brought to live in the palace by the command of the, priest, of the, of the, of the king. Nobody could remove him from there. hakuna ambaye angeweza kumwondoa katika malipale and when people latern when people wanted to displace him when david was dhe thront na watu walipotaka kumwondosha wakati ambapo daudi alikuwa ametolewa kwenye malaametolewa katika mamlaka yake by his son na mwanawe he came back and he explained himself and he was received again alirudi tena kwa mfalme na akaja akajieleza na akapokelewa tena when we came from the setback we are there to stay wakati tumetoka katika kule kutatizika tupo ili tukaye milele and we continue in a high position na tunaendelea katika nafasi za juu there is no reason why you should be disappointed when you are experiencing a setback hakuna sababu ya wewe kuvunjika moyo wakati unapitia hali hiyo ya kutatizika because if you you get disappointed youget dpoe your way up maana wakati umevunjika moyo hautaweza kufanya bidhili uweze kuinuka when disappointed you cannot pray effectively wakati umevunjika moyo huwezi kuomba maombi ya kumaanisha when you are disappointed you can't worship effectively wakati umevunjika moyo huwezi kuabudu kwa, kwa kumaanisha when you are disappointed you cant even reclaim your crowd wakati umevunjika moyo hata huwezi kudai kile kilichokuwa cha kwak but today i want to tell you there is a place for those who are experiencing setbacks back to the kings table lakini leo nana nikuambia kwamba kuna nafasi kwa wale ambao wanapitia hali hiyo ya kutatizika katika meza ya mfano Mephibosheth never really knew what it means to be a prince. Because when the king's children were, were being killed, he was just a small boy. And the maid carried him. na yule msaidizi wake nyumbani akambeba mgongoni to escape the slaughter that was going on ili kukimbia hali hiyo ile ya kuchinjwa ambao naendelea mauaji aliyokuwa yakiendelea mauaji baoa yakiendelea and when she was running he fell and he, he got, the, the, the, he, he, got he, he got a, a problem with and he became hiihbeame wakati hu binti alipokuwa anakimbia nau mtoto mgongoni alianguka na akaumia mguu you know, she had no time enough to, to, to secure him on the back alikuwa kulikuwa hakuna hakuna wakati wa kuweza kumfunga vizuri hapo mgongoni and she ran and he sliped and fell kwa iyo binti akakimbia nao mtoto akateleza na kaanguka we kannot blame her she, she made him survive hatuwezi kumlaumu huyu msaidizi wa nyumbani maana yeye ndiye alifanya huyu akaweza ku, and he became lame, na hiyo ndiyo sababu alikuwa kilema he became lame, na hata kama alikuwa kilema yeye bado alikuwa ni mwana wa mfalme have you become lame you, yew, have you become in business are still n umekuwa kilema katika biashara yako bado have you you become in education you are still a prince umekuwa kilema katika masomo wewe bado ni mwanawafhave you become lame in any area of your life you are still a prince or princess ee umekuwa kilema katika eneo loloti la maisha yako bado wewe ni binti mfalme au mwana wa mfalme rise up check the dust and move on to your destiny inuka kunguta vumbi na uendele mbele na biashara yako because christ the king is calling you to sit at the table maana kristo mfalme anakuita uje uketi katika meza ya mfalme amen amen there is no time to live down there in o hakuna wakati wa kwako wewe kuishi kule lodibari he has already sent a message that you be called thats why I'm speaking today tayari ameshatuma ujumbe ya kwamba uitwe na ndio maana nanena leo the part of Ziba today I'm calling you the king wants you he wants you to to dine with him and he wants you to receive all that was lost that it may come back to you. na nataka weza kupokea kila kitu ambacho kilikuwa kimepotea ili weze kumiliki mwenyewe because there is an agreement that was made a long time ago even when you are not born maana kuna makubaliano ambayo yalifanywa muda zamani sana hata kabla we hujazaliwa and now it it has come to effect it is being effected na sasa basi ndiyo effected rise up and go not as a dead iuka na na inuka uende nasi uende kama mbwa amen amen the the the lord is the lord is waiting sin, lord is waiting waiting waiting for for you bwana wewe wewe even if in for you hata kama unaishi katika dhambi bwana katia wewe Oh Sina, why don't you answer? Do you know that song? Oh it's too old eh? Somebody's calling at your door. Oh Sina, why don't you answer? Somebody is calling at your door. He's calling, he wants you back. And if you're in struggling, if you're struggling in luck, he's still calling you. Na, he was made poor so that you may become hewmde hata kama unangangana katika ule ukosefu bado anakuita maana yeye alifanywa maskini liweze kuwa tajiri you are only experiencing a setback. wewe unapitia tu kutatizika not a na si kuvunjika moyo so don't take what is not yours kwa hivyo usije ukachukua kile kichico cha kwako But come out of it ya kwamba uko tu katika ukubali uko katika setback uh, ukubali kwamba uko katika hali ya kutatizika ili uweze kutoka hapa because if you don't accept you stay there youll be comfortable in odba maana kama hautakubali basi bado utaendelea kukaa uko lodibar is not for you oda si pako wewe it dosn't matter how you look how you are but is not for you, Hai. you your place is in the palace amen amen there is another man who was experiencing the same thing he was a very honored man honored by god and honored by people job in job chapter one actually we need to read the the whole of chapter one i'm choosing only two two scriptures to explain what i'm doing you, you can read no read, read, read chap, the, uh, job chapter one it has a good message it is for us mlango wa kwanza tunasoma kuanzia mstari wa kwanza mpaka wa ishii na mbili nasoma palikuwa na mtu mmoja katika nchi ya yeusi jina lake alikuwa akiitwa ayubu mtu huyu alikuwa mtakatifu na mwelekevu na m, ni mmoja aliyemcha mungu na kuepukana na uovu kisha walizaliwa kwake wana saba na binti watatu mali yake nayo na yalikuwa ni kondoo elfu saba na ngamia elfu tatu na jozi za ng'ombe mia tano na punda wake mia tano na watu nyumbani wengi sana basi hivi mtu huyo alikuwa ni mkuu sana kuliko watu wote wa upande wa mashariki na kufanya karamu katika nyumba ya kila mmoja wao kwa, kwa siku yake nao wakatuma na kuwaita maumbu yao watatu ili wajekula na kunywa pamoja nao basi ilikuwa hapo hizo siku za, za karamu zao zilipokuwa zimetimia ayubu hutuma kwao akawatakasa kisha akaamka asubuhi na mapema na kuongeza sadaka za kuteketezwa kama hesabu yawo wote ilivyokuwa kwani ayubu alisema yamkini kwamba hawa wanangu wamefanya dhambi na kumkufuru mungu mioyoni mwao ndivyo alivyofanya ayubu siku zote ilikuwa siku moja ambayo hawa wana wa mungu walikwenda kujidhihirisha mbele ya bwana shetani naye akaenda kati yao bwana kamuuliza shetani umetoka wapi wewe ndipo shetani akamjibu bwana na kusema na toka katika kuzunguka zunguka duniani na katika kutembea huku na huko huku, huku na huku humo kisha bwana akamuuliza shetani jee umemwangalia huyo mtumishi wangu wangu ayubu kwa kuwa hapana mmoja aliye kama yeye duniani mtu mkamilifu na mwelekevu mwenye kumcha mungu na kuhepukana na uovu ndipo shetani akamjibu bwana na kusema je huyo, huyo ayubu yamcha bwana bure wewe humzingira kwa ukigo kwa ukigo pande zote pamoja na nyumba yake na vitu vyote alivyo navyo kazi za mikono yake umezibarikia nayo mali yake imeongezeka katika nchi lakini nyosha mkono wako sasa uyaguse hayo yote aliyo naye atakufufuru mbele za uso wako bwana akamwambia shetani tazama yote aliyo yamo katika uwezo wako lakini usinyosha mkono wako juu yake yeye mwenyewe basi shetani akatoka mbele za uso wa bwana ilitukia siku moja haa wanawe na bindi zake walipokuwa wakila na kunywa divai katika nyumba ya ndugu yao mkubwa mjumbe akamfikilia aka ayubu na kumwambia hagombe hao ng'ombe, hao ngombe wal, walikuwa wakilima na punda walikuwa wakilisha karibu nao mara waseba wakawashambulia wakawachukua wakaenda nao na wamewaua hawa watumishi kwa makali ya upanga mimi peke yangu nimepona mimi tu kukuletea habari huyo alipokuwa akali akinena akatokea na mwingine na kusema moto wa mulungu umeanguka kutoka mbinguni na kuwateketeza kondoo na wale watumishi na kuwangamiza mimi peke yangu nimepona mimi tu kukuletea habari huyo alipokuwa hakali kunena akatokea na mwingine na kusema wakalidayo walifanya kikosi vikosi vitatu wakawangukiya ngamia wakaenda nawo na, na wamewauwa wale watumishi kwa makali ya upanga mimi peke yangu nimepona mimi tu kukuletea habari huyo alipokuwa hakali kunena akatokea na mwingine na kusema wanawo na bindi zako walikuwa wakila na kunywa divai katika nyumba ya ndugu yawo mkubwa mara tazama upepo wenye nguvu ukatoka pande za jangwani ukaipiga hiyo nyumba pembe zake nne nayo ikawangukia hawo vijana nawo wamekufa na mimi peke yangu nimeona nime, nimepona mimi tu kukuletea habari ndipo ayubu akainuka akalirarua joho lake kisha akanyowa kicha chake na kuanguka chini na kusujudia akasema mimi nilitoka tumboni mwa mama yangu nili uchi nami nitarudi tena huko uchi vile vile bwana alitowa na bwana ametwaa jina la bwana nalibarikiwe katika mambo hayo yote ayubu hakufanya dhambi wala hakumwazia mungu kwa upumbavu to note this story, nataka weize kuiangalia kwa makini hadithi hiyo job was he was he living a life holy and acceptable before god ya kwamba ayubu alikuwa anaishi maisha yanayokubalika mbele za mungu job had no problem with god ayubu hakuwa na shida na mungu and god had no problem with job na mungu pia hakuwa na shida na ayubu their relationship was good ya kwamba uhusiani wao ulikuwa ni mmwema and job revered god in ahigh way na ayubu alimhofu mungu katika hali kuu sana and god proteted job na mungu. in a marvelous way na mungu alimlinda So much that even the devil knew. And so, when uh, the sons of God were presenting themselves before God, the, Satan also appeared there. I hate mentioning his name, but I have to because we have read that. shetani naye akajitokeza pale sipendi kulitajaj because he is a nothing maana halina maana yoyote do you know he is a creation that is fallen your a creation that has been lifted up unasua yeye ni kiumbe ambaye alianguka lakini wewe ni kiumbe ambaye umeinuliwa juu but when you come across the people who worship him you get scared When you come across people who worship the fallen creation, you get scared. For you, you are worshipping the king. So, this time, he appeared. Together with the sons of God, go the go angels. And when God saw, saw him, yes, where are you coming from? I was just roaming about in the, in the world. No business, just roaming. no business just yaani ya kwamba hana kazi yoyote ni kuzunguka zunguka tu you when, when you when you are there did you see my servant job na kauliza ni mungu na ulipokuwa hukoulimona mtumishi wangu ayubu you know, God can ask him did, did you see my servant se unajua mungu anaweza kumuuliza e umemwona mtumishi wangu recho Does she worship you for nothing? Is it not because of the way you have blessed her and you have protected her and you are continuing to, to increase her wealth? And he challenged God just touch. touch that property and see she woll deny you on the face na akamtia mungu changamoto ti hebu gusa tu hivyo alivyo navyo uone kama hata kukana so god told satan all the property that job has i put it in your ht but dont touch you na mungu akamwambia shetani ya kwamba mali yote ambayo yupo ako nayo nimeweka mikononi mwako lakini usimguse yeye mwenyewe So he touched only what he was allowed. And he destroyed everything. Except the one that was going to take the message of disappointment and discouragement to him. So everything was destroyed. Except the messengers who saw it with their eyes and they were going to discourage Job. And they took the message. But Job looked at all that had happened and he said what we normally like to say. lakini ayubu akaangalia kila kitu ambacho kimetokea na akasema kile ambacho huwa tunapenda sana kusema although we don't mean it when A we say it hata kama hatuvimaanishi i came from him naked I'll go back hatuvimanishi kwamba nilitoka kwake uchi na nitarudi kwake uchi even if you hear somebody that that is uchioi hata kama mtu akisema kitu kama hiko huyo ni yule mtu ambaye amevunjika moyo not somebod who i is isetback like job na si kama mtu ambaye yuko katika kutatizika kama vile ayubu job knew new he spoke it he spoke it not out of discouragement he ayubu. spoke it because he knew god ayubu alizungumza si kutokana na kuvunjika moyo lakini kwa sababu yeye mungu He understood that only as a setback. Which would not take him from the presence of God. And so, even in that, he worshipped God. Sometimes we say it, but we are not worshipping, we blame God. But, Job. Still worship God, and he did not even imagine anything evil about God. This is because he knew God. With, with or without God is God in my life. kuwe kunacho ama hakuna yeye bado amebaki kuwa mungu katika maisha it doesn't matter how long i will stay in the thea haijalishi nitakaa muda gani katika hali hiyo ya kutatizika kutatizikaa i know is my Redeemer level kila ni kwamba mkombozi wangu yu hai a no matt what he will take me na haijalishi a nini bado atanirudisha katika ile sehemu niliyokwapa so he refused to be discouraged or disappointed he still encouraged himself in the lord when david used to go through very hard times being sought by the father of jonathan to, to be killed jonathan encouraged him in the lord those that are encouraging the Lord and those that encourage themselves in the Lord, they don't enter into a disappointment or discouragement. They can only experience a setback. They can only, they, they can only experience an, a, a setback and they encourage themselves in the Lord. When all the cattle is destroyed, no, the children are gone, when even all the things that you hoped for. Are gone. You still encourage yourself in the Lord. There is a lot about the story of Job, but I wanted to read that part. That today we have a right to to experience or rather to appreciate being in a setback, but not in a disappointment. kukubali hali hiyo ya kukaa katika hali ya kutatizika na si hali ya kuvunjika moyoeaus when you acknowledge that you are in a setback, you can come out of it maana kama unatambua ya kwamba uko katika hali ya kutatizika bado wanaweza kutoka sehemu hii the people who suffer depression do not come to terms with wao wale watu wanaoshikwa na ugonjwa huo wa You, uh, they never come to terms with what they are experiencing and so they cannot come out of it because it is like that is the normal life it is not the normal life. aishayauko tu katika hali ya kutatizika na unaweza kutokawakati huu ambao kuna upungufuwa pesa zinazouazunukauwakiy hmm. upungufu hmm. yani si, si mfukoni mwako hakuna pesa zina, zina exchange a yani tu biashara tuwe tu angalau ukienda nairobi unapata chati kama hii na shilingi ishirini trosa mamane kweli kwaliamasikweli troa hata unaweza kuipata na, na, na thelathini sasa unaweza kuvaa hamsini nivyo wamini mm, nipatie hamsini nitakuletea nikienda <laughs> unapata nguo hata ya shilingi kumi kwa sababu atakuuzia gali auzie nayo hiyo alionayo aliyo nayo anakuuzia ainieu ah he met somebody going home with his somebod goinom juma alikuwa anafanya kazi na mwingine akirudi nyumbani ka nakutantu wnie kuhe hii htroa inakutosha nipe mia tu na huyo mwenye nguo akamwambia huyo jumaa hii surali hii inakutosha nipatie tu mia uchukueheoi hoakainunua na siku iliyokwata akaja akiwa ameivaa surali ya shilingi mia moana alinunua papamjasomebody is going home but he has refused to be disappointed He knows it's a setback that there is no money, but I can at least go home with a hundred shillings yani, if I can sell this truth. And he said, I would rather go with a hundred than go back with this truth and tomorrow I come uh, trying to sell it again. So sometimes we are in a if we are in a state which we don't accept. Pastor Matatu wrote the other day and said, Why not sell that TV and get yourself some money? I, I think I remember that teaching. Yeah, You can sell, you look at the thing that you really don't need that much and you sell it. Why, why stress yourself when you have? Capital in your house. Accept the situation you are in and come out of it. Because it is a setback. And you can come out of it. I want you to remember today I'm talking about disappointment and. nataka ukumbuke kwamba leo unazungumza kuhusu kuvunjika moyo na kutatizika don't confuse the two na usije ukavichanganya hayo maneno mawili when you are disappointed you walk like this wakati umevunjika moyo unatembea ukiwa unaangalia chini kama vile but when you setback, you setback know there is tomorrow lakini wakati unapitia una tu kutatizika unajua bado kuna keshonasemaikwel sina pesa mfukoni lakini kesho najua ntapatawab ina jambo nitafanya keshoamba kua ambo tafanya kesho nataua na nafeda Just rest in peace. I'll pay you your money tomorrow. <inaudible> or even next month. <inaudible> because I'll be having money then. <inaudible> I am not suffering a disappointment. It is only. maana sipitii hali ya kuvunjika moyo bali ni kutatizika tu and with that i say my wife mywi come and conclude na, tunapofika hapo naita wangu haje aweze kumalizia