ntachukua muda mchache sana lakini sijui nitachukua mda mchache sana lakini sijui naamini ya kwamba sitakuwa mwingi wa maneno kulingana na vile nitakavyoongozwa lakini akisema tuendelee tutaendelea waliokuwa hapa ibada ya kwanza nilisi, ai, nil, nil, nilipata mwisho mwisho tuli fundishwa nini i hmm? i want want to to see see your your glory glory oh god I want to see your glory. na hayo ni maombi ya mtu na nikasikia kuna mambo nilisikia yalikuwa matano lakini nikapata mawili ya ukule kwa mkia ya mwisho nilisikia nafikiri moja niliolipata mimi lilikuwa ni mtumikia fri kumtumikia mungu ukitaka kumwona kuona utukufu wa mungu katika maeneo ya utumishi alafu nikasikia lingine ya ne ilikuwa gani namba u wanataka niseme mimi sababu nilisikia kufanya nini kujitakasa kujitakasa alafu la kwanza kuwa na wakati na mungu alafu ya pili kuwa na kuwa tayari kufa ready ready to die. That's a one. Ready to die. alafu ya ine ndio tumesemahiyo ni ya tatu the price kulipa gharama alafu kujitakasa na kumtumikia mungu alafu katika ibada ya pili hii ambayo tu imeisha ujumbe ulikuwa ni kuhusu nini destroying the old temple kuharibu hekalu la zamani na- najaribu kuunganisha hizo jumbe ya kwamba kuna mwingiliano na kwa sababu roho wa mungu ni yule yule mmoja naye tuongoza ndio kuwa analeta ujumbe kwa wakati wake na sababu zake na mimi nataka tu kwa muda mchache nimalizie hapa nikisema kuwa tofauti ndani ya mwaka huu wa03 ukiulizwa ni kitu gani kimebadilika what has changed Now that leo ni tarehe nn mwezi wa kwanza mwaka wa 03 wewe mwenyewe fikali umebadilika pengine kile ambacho kimebadilika ni kwamba tulikula sana kwa sababu ya festive season kuna watu wamekuwa kwa msururu wa kula na kula na kula na kula sawa na huenda ikawa tumeongeza nini kilo sasa hiyo ni kazi ya kuishughulikia lakini tukiangalia katika hali ile ya uhalisia ni kwamba ni kalenda imebadilika of mwaka imebadilikamwaka tumeingiakatika hesabu za wakati tumeingia wakati mwingine we are not very ba kule kuvuka mwaka kwa weza kutoleta utofauti Waote. but if we we want to have 20, 20, 23, be different then we must be different kama tunataka mwaka huu uwe tofauti ni lazima sisi tuwe tofauti na utofauti wetu utatokana na nini nataka tuangalie mahali tu hapa kwa kifupi tuangalie maisha ya yesu kristo katika neno la mungu luka mbili luka mbili kuanzia arobaini na moja mpaka hamsini na mbili luka mbili arobaini na moja mpaka hamsini na Being oh, hii hapa imekataa niling'ang'ana kutoka huku kuenda pale sasa mumenetea kule pale. Is that being now? Okay. <laughs> kwa sababu nilikuwa nimezoea kuangalia pale nikang'ang'ana iili nizoee pale sasa pale hakuna basi wazee wake huenda yerusalemu kila mwaka wakati wa sikukuu ya pasaka na alipofikisha umri wa miaka kumi na miwili walipanda kama ilivyokuwa desturi ya sikukuu na walipokwisha kutimiza siku wakati wa kurudi kwao yule mtoto yesu alibaki nyuma huko yerusalemu na wazee wake walikuwa hawana habari nao wakadhani yakuwa yumo katika msafara wakaenda mwendo wa kutwa wakawa wakimtafuta katika jamaa zao na wenzao na walipomkosa wakarudi yerusalemu huku wakimutafuta ikawa baada ya siku tatu wakamwona hekaluni ameketi katika katikati ya waalimu akiwasikiliza na kuwauliza maswali nao wote waliomsikia walistajabia fahamu zake na majibu yake na walipomuona walishangaa na mama yake akamwambia mwanangu mbona umetutenda hivi tazama baba yako na mimi tulikuwa tukikutafuta kwa huzuni akawaambia kwa nini mnitafute hamukujua ya kuwa imenipasa kuwamo katika nyumba ya baba yangu nao hawakuelewa neno hilo alilowaambia akashuka pamoja nao mpaka nazareti naye alikuwa akiwatii na mamaye aliyaweka hayo yote moyoni mwake naye yesu akazidi kuendelea katika hekima na kimo akimpendeza mungu na wanadamu mariamu na yusufu walienda wapi walienda yerusalemu kama ilivyokuwa desturi kama ilivyokuwa kawaida yao walienda kwa pasaka na ilikuwa ni richo ilikuwa ni nis kwa sababu ya desturi na mila za kwao so it was a event a event na kama hawangeenda hawangetimiza sheria hawangetimiza matarajio yaliyokuwa juu yao kama wayahudi kama wanaisraeli na wangeambiwa nyinyi wamerudi nyuma nyinyi Inye mumerudi nyuma kwa sababu wenzenu wanaenda na nyinyi hamwendi e, wakati mwingine hata usipokuja kanisani hu unahukumika huwa unahukumika unasikiaje moyoni mwako wakati mwingine ukiwaona wandugu na wadada hata pengine huenda utawatoroka ili wasikulize maswali ben hatuja kuona wiki mbili umekuwa wapi na ukiwambia nilikuwa nimeshikika watasema wewe hutembei rohoni tena you are not in the spirit wewe amerudi nyuma hata kama hawatakuambia lakini mioyoni mwao huenda wakawa wanasema huyu ela ni mkristo tena because it is the custom ndio hawa nao wakawa wanaenda kama thest lakini yesu alipofikisha umri wa miaka kumi na miwili maana kule nyuma kwa desturi hangeenda na wao kwa sababu ya umri na kwa sababu ya desturi za kwao alikuwa mpaka afikishe miaka fulani atahiriwe na mambo hayo mengine yote ili ndiyo naye aungane pamoja na wazazi wake lakini siku hii walipoenda wakaenda kutimiza sheria zao kama kawaida sasa walipomaliza yao walipomaliza yao naye yesu akawa na programu yake hawa ilikuwa ni, it was the normal thing to do na nothing was changing anyway because ordinary events unajua katika maisha yetu pia kuna events ambazo tumezizoea kuna hafula ambazo ni za kawaida to the extent ya kwamba I mean, it, they make no ni wakati tu unapita hata leo hii mambo ya krismasi na kuvuka mwaka yamekuwa hali ya kawaida it is it is But what ni kitu gani hubadilika ndani yetu yesu akawa na programu yake ya wazazi wake ikaisha wametimiza sheria na desturi naye yesu miaka kumi na miwili akaanza programu yake ni ya kitu cha kwanza alichofanya kwa msafara akakosekana kwa msafara hakuonekana na wazazi kama tulivyo sisi wazazi wakati mwingine pia hata wale pia walifanya hivyo wali even waliasu waliasumu ya kwamba ako na maanaake hawakumwona katika hawakuwa na yeye batu wakaasumu wakadhania ya kwamba ako na kina nani ako na jamaa zetu kwa hivyo ako sefu hata mzazi ao una asumu ya kwamba hata kama simuoni machoni kwangu nadhania ako kwa kina fulani na akiwa huko ako salama But it true? True. They are hata nyinyi wa mama ambao mmeolewa saa zingine tukiwaambia niko kwa fulani siuna simu ya kwamba tuko, tuko salama ah, kama ni huyo huyo na mjiwa muko salamaa na sisi pia wazee tukiuliza mama fulani uko wapy nimechelewa niko kwa so and soandso yule rafiki yangu wa chama tuna asimu ya kwamba but hatujui kitu cha kwanza ambacho nataka tujitahadhari nacho mwaka huu ni ya kwamba kwa sababu nilikuwa 2022, na nimeingia itakuwa tu business as aiwezekani kama nitufikia haya ambayo tumepewa mwelekeo na askofu wetu ya kwamba mwaka huu ni mwaka wa ni mwaka wa nini ni mwaka wa nini ee yeah, unajua tunachukua mwelekeo kutokana kwa kauli ya askofu maana ni baba yetu wa kiroho na ndiye kiongozi wetu hapa aliyewekwa na mungu kuwakilisha mbingu na akisema mwaka huu ni ibada na kuabudu mungu tunaambatana na yeye na Us, bora tu ninaingia kanisani bora nimeingia kanisa nimewekaani amekwekea hapaaahakunaakitauhaaa hakunaikowapi hapa hapa hakuna hakuna hapa, hakuna ama, ingia, hakuna hapa, hakuna in hapa hapa hapa hapa ama cha kusign pale tukiingia roll roll call roll call iko wapi hata e ukiingia hata ulisema tuacha niingie ndio past mwatata asinipigie simu akaniuliza sijakuona kwa ibada hapana usingoje simu yangu Because it cannot be business as wazazi wa yesu wakamaliza desturi yao ni kurudi wapi nyumbani they thought that hii ni kitu ya kawaida tumpeleke yesu maana ni mtoto wetu na amefikisha umri tuende na yeye tukakule pasaka turudi but jesus had a different agenda because it was not an ordinary visit for him haikuwa safari ya kawaida we assume that things work out haikuwangi tuna dhania ya kwamba kila kitu kitaenda sawa na uombi hakitaenda sawa una asumu ya kwamba watu wengi wananiombea maana mzee mwagona amesema tuombeane uongo wangapi mumeniombea hata leo mlipoamka msinyoshe mikono eh? <laughs> si ni ukwelilakiniwewe yes. ukianza kuomba una wazaya kwako lakini ukiwa rohoni utaletewa mambo ya kuombea na kuomba maana unapewa mwelekeo katika roho hawa wazazi waliasiumu lakini yesu akawa katika biashara nyingine na walipoenda safari ya siku moja si ndivyo wamesema sasa walipouliza kule kwa watu wakwao hayuko is not there wakabidi warudi mpaka wapi siku ngapi siku tatu hii maji niyo safari walikuwa wameenda wapi unajua the danger hawa walifikiria ya kwamba yesu alikuwa w kijana wa kawaida na unajua pia sisi tunafika na wakati ambapo tumemzoea yesu sana kama jirani yetu hapo nje next next njea tumemzoea mungu sana kama jirani yetu next door na tuna sahau ya kwamba huyu sio sio jirani pale next door sasa imagine umeenda na ni kama tu taswira hii ya kwamba unatembea unaanza mwaka na yule ambaye ni mtembee na yeye akubebe ya kuwezeshe umemuwacha wapi umeenda peke yako mpaka umefika mahali sasa kimeumana kimekwama ndio unasema yesu kumbe hayuko He's not there. He's not there ndio itakuwa kama wale wana wa manabii mmoja wao aliyeangusha shoka lake ndani ya maji na baba yake akamuuliza lilianguka wapi mwaka huu wikanotaum kwa sababu nilikuwa nimeokoka mwaka jana itakuwa ni nitabaki mkristo mwaka huu hapana lipa gharama ya kukaa mkristo na kudumu ndani ya ukristo It's not assumptions It's because niliokoka nilikuwa nimeokoka0 hasa nimeingia hata nikilala nikose kuomba kusoma neno na kufanya yale mengine yote nitabaki tu hapana shetani hakupi nafasi because anajua hana wakati time is limited na anatafuta mtu wa kumwweka chini jambo la pili naenda kwa haraka mimi sababu sina ujumbe mrefu naunganisha tu mambo machache nimesema assumptions kitu cha kwanza do not assume that it is well without investing yourself na unajua wakati mwingine adui yetu ananyemelea kwa upole tunakosa kumuona na kumusikia santangasao yani you cannot even sense ananyemelea polepole unaasiu mtu unasemaa ah, well, oti unasema it is well and you are doing nothing by the time ukitambua ya kwamba kimeumana umeenda mbali umeenda mbali umeenda mbali sana na ile kazi ambayo utafanya ndio urudi mahali ulikuwa be a huge investment that will cost you na huwa anaambia vijana don't assume kwa sababu uliomba mungu akakupatia okay najua hapo kuna the newest couple in town. The newest couple in in in town town town brand Don't assume that things will be okay kama you don't invest in your marriage. Don't assume that everything will be business as usual. I have a great wife, a great husband. Hallelujah. You just sit back and relax Adui kupanda mbegu maana wanaume na watu adui alikuja akapanda magugu. Because we assume Tulio, tulioana kanisani tukaombewa na askofu na mapasta wote walitoa sadaka wazazi na sisi tumetoa sadakaa hanaambia vijana tena najua inakuwa uchungu kwa wazee kama sisi kuna mambo mengine inakuwa uchungu kwa wazee sababu wanasema sasa hii umbali huu wote nimekuja kitabonipige bauta nirudi huko nitafika mwaka gani utafika hata ibrahimu alianza miaka sabini na tano alioza kumzikia mungu alikuwa mzee lisikia kasisi akisema anataka miaka na wapewe kumisindioimsika akisema hapa huw anawaambia ukianza don't assume that everybody is happy. don't assume that you will automatically prosper. akuna. akuna. it will not work until you invest and pay the price. jambola pili. yesu. jesus christ took. the yesu kristo alichukua fursa aliyopewa na wazazi wake kwa kumupeleka wapi jerusalemu ao waende washerekee pasaka yeye aende kuanza biashara yake opportunity. Opportunity. You must take ni lazima uchukue fursa yoyote inayokuja mbele yako ya kumtumikia mungu fursa ya kutenda wema fursa ya biashara fursa ya masomo you must take advantage And kuna zingine zitarudiwa zingine utatamani na utamani na hazirudi na huo ndio ukweli wa mambo si ni ukweli ndugu yangu jembe mzungu eh. ukweli take advantage this year if you want to be different ndio useme mwatata wa 0 ni tofauti take of tke every yesu alipopelekwa huko akasema hawa wamemaliza yao wacha waende mimi sasa naenda hekaluni nikaye kule na hawa waalimu niwasikize na niwaulize maswali wacha nirudi anajua tuko na macho lakini macho hatuoni and god will present opportunities na zingine zitakuwa zimevalishwa nguo ambazo hazionekani vizuri ingine ni uchungu uchungu pengine umeomba umesema mungu nataka nikuone na kesho tunaanza rasmi mfungo wa kanisa nzima unaomba mungu nataka nikuone alafu kesho unaletewa package haikai kama ni mungu ni kuone kuna package inakuja haikai kama ni mungu nataka ni ulifikiria ukisema nataka nikuone utaona buke ya maua hakuna unaona kitu chengine hakifanani hakipendezi kumbe ndio mungu anasema ukichukua hiyo na ukiifungua ndani ndiyo utaniona huko umesema nataka mungu unasema mungu nipe moyo wa kukutumikia wa kupenda kesho yule ambaye una ukimuona unasikia kulia ndio anakuwa mtu wa kwanza kukugongea kwa mlango u the na yesu mbali na kuchukua fursa He understood his agenda for that season. Alielewa agenda ya majira aliyokuwa. Alielewa agenda ya majira aliyokuwa. Alijuwa kwamba sina wakati. I have no time to waste. My time is limited. alielewa ya kwamba this is a, a lifetime opportunity maana baada ya hapo hatujaambiwa tena time yingine walienda na kile alifanya hatujaambiwa hata kama walienda but that time he understood the agenda maana alipoulizwa na wazazi kijana yetu pona umetuhuzunisha hivi tumekutafuta kwa hu- akasema kwa nini munanitafuta kwa nini kwani hamukujua ya kwamba ilinipasa niwe katika biashara ya baba yangu kwani hamukujua maana ikasema hawakuelewa kile alichowaambiaen mwaka huu what is your agenda for this year what is your agenda biashara yako mwaka huu ni nini ambayo umemkabidhi mungu amesema commit your ways unto the lord commit your ways Sita. commit your your ways ways in all your ways, him na asa ni mambo gani umemkabidhi mungu mwaka huu na unasema haya ndiyo mungu nakuamini kwayo haya ndiyo mungu nitakungojea what what what is it? What is is it your agenda what is your that you want to makusudi ambayo ni uyatimize mwaka huu yesu alielewa yesu alielewa na that opportunity that he had alitumia vizuri na akaenda akakaa katika hekalu na wale waalimu nawosikia yesu alikuwa anawasikiliza na tena anafanya nini anawauliza mwaka huu mwaka huu we must develop our spiritual intelligence Yes. jusi nilikuwa naongea na ndugu yangu hapa joseph nikawa namwambia wakati mwengine huwa nafanya na natathimini maisha yangu najiuliza kwani hapa nilimusikia mungu kweli ama sikumusikia na nikakiga nikajua ya kwamba tatizo kubwa ambalo mimi niko nalo sio wewe mimi ni kwamba saa zingine zisikii si na kama nasikia ziti na kama nimesikia yesu alikuwa anawa you are to what God develop wachana haya haya pekee yake hayatoshi kuna mengine what are you saying this year unasema nini mwaka huu ili ndiyo niweze kuwa tofauti na ili nipunguze yale matatizo niliyopitia maana kuna kwengine uliumia na ukijiuliza hapa nilimsikia mungu kweli ama nilikuwa overexcited na mambo yangu overexcited na mambo yangu nikakosa kukusikia intelligence, intelligence. unajua nimekuja kutambua ya kwamba yesu anasema kondoo zangu zinaijua sauti yangu kondoo zangu zinaijua sauti yangu sasa nikauliza saile sijasikia mi ni kondoo ya nani ama temporarily i then back emoaiakondoohaue takondoo enaihiau anasema kondoo zangu zina, zinaijua sauti yangu na zinaisikia na zinati naye anasema nawajua walio wangu i know those who are mine profesa mwingine wa methodist akawa amealikwa kwenda kuhubiri katika kanisa nimesema muda mchache sana nitakuwa nimemaliza na sijui kama akawa amealikwa aende kuhubiri kwa kanisa ingine ya pentecost pentekosti aka, akafika hiyo kanisa basi kanisa limejaa according to her confusion maana mnajua wapentekosti vile wanakuanga eh? keleli kila mahali mahalikpiga makofi mangoma na nini kila kitu sasa akaangalia msichana mmoja aliestimeta alikuwa kama 35 years akamwangalia kwa kona pale alikuwa so yani alikuwa amepotea katika ibada na kumwabudu mungu akamusongelea karibu akashuka kule juu alikuwa ameekewa kiti akamfuata huko chini akaenda akamuuliza dada you must be having a very great time with jesus ni mtu aenda kumuuliza huyo dada hakumujibu akamsongelea karibu si asikia chenye anaongea ana- ana- anaongea nini akamsikia anasema i love you jesus bright and morning star sus aka akamwambia kwani wewe hujui kuwa mimi ndio i to preach today na kuuliza are you having a great time with this jesus hakumujibu akarudi uko kwa madhabaho akakaa tena akashuka tena Four times na that lady did not answ na alipomwangalia alikuwa naona kama sura yake inabadilika ina ngara kama ile ya musa kama haikufikia hiyo lakini alikuwa anasema the face was becoming brighter brighter brighter brighter and and sasa baadaye huyo profesa aliporudi kwa nyumba yake kitu cha kwanza akamwambia mungu nataka uniambie kwa nini yule alikataa kuniongelesha na kwani mimi sikuabudu akamwambia yako ni religious activity lakini yule alikuwa anaabudu akamwambia nifundishe pia na nini kuabudu akamwambia kwanza hata walikuwa wanapiga ngoma na hizo ngoma hazistahili akamwambia nani alikuambia enda usome hapa na hapa ujue ya kwamba hata hizo ngoma pia ni bani bada inaongea kuhusu spiritual intelligence. kusikia kile ambayo yule dada alikuwa amepotea katika ibada na akimwabudu nani mungu huyu ako buzi kuangalia watu ambao wanakaa tofauti aende akawasumbue unajua kama husikii mungu utasumbua watu wewe If you cannot hear what God is saying utakuja hapa uwe kama inspector general kazi yako ni kutafuta watu kuwauliza mbona nyie mnakaa tofauti ama yi ndio na tabu nyingi sana mko nazo ndio mnaomba sana na hii. because you hear then this year be you be the year has no problem the problem is who? Me. i must namnahii yu be aoebe lazima nisikie kile ambacho mungu anazungumuza alafu naye yesu hakukwama hapo akawa anawauliza katika uwepo wa mungu ni usikie na pia wewe ufanye nini uongee alikuwa anasikia na anauliza maswali sasa unajua hakuna kitu kibaya kama uone vitu vinafanyika katika maisha yako na hauulizi maswali are you know, are are great questions and are stupid questions It which questions and stupid which you are asking kuna wale ambao wanauliza maswali na kuna wale ambao hawaulizi maswali ama unauliza but they are stupid questions huyu haya maswali unajua yesu alikuwa tu ni kuuliza maswali na vile alivyokuwa anauliza wale waliomusikia wakashangaa wale waliomusiki wakashanga o so kind of mwaka huu ukitaka utofauti katika maisha yako anza kujiuliza wewe mwenyewe maswali huwa anaambia hawa watu wangu ya kwamba lazima ufanye mkutano wewe mwenyewe peke secretary And you are the member. Now, you take minutes. You must have a meeting with yourself and ask yourself candid questions. How did I miss it? who did I do ni that God did I do nini wrong? When I do I alikuwa anauliza maswali na anajibiwa na wale waalimu hata mungu anataka uh, communication Two way ili ndio uongee yeye yeah, aongee na we uongee na upate kuelewa kile ambacho mungu anataka ufanye ndani ya mwaka huu If you want to be yesu akawaambia didn't you wakawaambia know? hamukujua ya kwamba biashara ni ilinipasa niwe katika biashara ya baba yangu yesu alikuwa anafanya maandalizi kwa sababu wakati wake ulikuwa haujafika wa kuanza rasmi lakini alikuwa katika maandalizi ya kazi iliyokuwa mbele yake this year you you must must do do a lot of preparations. You must do a lot of preparations preparations ni ufanye maandalizi ya yale mambo ambayo unataka kuona majibu yako unajua katika haya maisha nimekuja kuona a a life life with no result is a boring kuonajenerali katika hali ya ukawaida maisha pasipokuwa na nini results very boring na dunia pia nayo inatupima kulingana na nini results results if there are no wanasema you are doing nothing hata kama umepaspaya umetoa jasho umetoa nguvu ni kama uende kwa m- hii mpira imeisha juzi ya huku katar hii mpira haijalishi kama mlicheza na gani kama hamkufunga hakuna kitu mlipata mulipatai weza mlifunga na mkono mkafunga na mguu ni lakini ssemi mufunge na miguu na mikono katika ukristo ufuate sheria kanuni na mashariti kufuatwa lakini wale kule uki, ukiambia watu wa nchi ile inaitwa ghana zamani kuna mjamaa walikuwa wamemchukia alikuwa likua naitwa nanie unamkumbuka ni watu mnapenda mpira huyo jamaa kuna kitu alifanya wakati huo akasababisha ha kukosa kuenda nafikiri semifinals alifunga nafikiri alitumia nini mkono na ikakubalika maana ni kama haikuonekana na wakamulaani sana ya kwamba huyu jamaa alitufanya tusifanye historia ya kuingia semifinals kama hutafunga bao hakuna kushinda you you must must whether ni ni ni minutes minutes penalties so the world yomstsso results na si world peke yake hata mungu anataka nini results. so we must prepare wapendo hatutaamka na tupate vitu vinatungojea mwaka huu we must prepare for what we want to see yesu kama yesu mwenyewe miaka thelathini yusufu miaka thelathini akijiandaa ndio aingie katika kazi iliyokuwa mbele yake daudi miaka thelathini akijiandaa ndio awe mfalume na unajua preparation huwa haionekani kuna ile kazi unafanya behind the, behind the Yes, haionekani but when you came out we see the results tunaona matokeo tunaona matunda ya kile ambacho unafanya watu unasema ya kwamba mtu you are a function kwa ureafio kwawale walifanya equations unasema eh? mpaka ngapi sasa You are a function of what you do in private. Yes, Bishop. I may here you can fool. I'll say my statement here, Papa. When I come I'll say yeah. you can fool somebody. You can. Yeah. But where's the guy who killed Muthu or Unajua, you can pretend for a short while. Like any bar that we will see the naked you. Who are you? ni nani? So you are a function of what you prepare for. nikija kusimama hapa hii huu ni muda mchache sana lakini kazi kubwa imefanyika wapi huko nyuma watu wa praise and worship team wakija kusimama hapa huu ni muda mchache lakini kazi nyingi imefanyika wapi huko nyuma everybody must prepare. everybody must must prepare prepare huko at the back side, lazima hujiandae kama mwaka huu hata mwalimu dada grace ni mwalimu huwa mnajiandaa kuna schemes of word, schemes of of word word mama wanja si sijuimamawanjaa of word hata <laughs> e na mwalimu wengine wako hapa mrs patrick you prepare sijui kama zinaangaliwanga zinaangaliwanga na HOD zinaangaliwa eh? mhuri eh? <laughs> so so in for everything eohiwee wanafunzi you a first class na kazi ni kukula chips huko na kusumbua wazazi kila siku sikue m hii pesa mnapeleka wapi sio munapeleka lini e na nyi vijana ambao hamujaoa na kuolewa are are you you you you busy busy preparing or you are busy looking for a man before you prepare you see huyo mwanaume akiwa huko ajiandae nawe msichano akiwa huko jiandae ndio mkikutana mumeiva nyo mumeiva ndio jamaa mmoja akasema kama niko na masaa nane kukata mti i will spend six hours my axe and two hours my and cutting the, the tree. which means much of my time must be in kujiandaa jiandae katika maombi and i have discovered hakuna siri kuomba sikazi yes hiyo tusidanganyane leo nimeamuka struggled from saa nane yule tulikuwa tuna tiliamuka nikasikia ananisumbua ananiongelesha na mi nimeanza kutafakari maneno ingine nikash saa nane na nusu nikamuwacha huko i struggled by the time I'm getting timeamgeting beakthrough kumengara and and and to to prepare to come speak so usidanganywe na not easy kucha is namutiot place where you must mstai you must mustrevil niutulie nautulie mpaka kieleweke it must be understood that place of preparation if you want it this, this year tukuje tu tukumwagie mafuta a whole drum of oil upon you lakini kama ndani yako hakuna maandalizi ya kuambatana na mafuta hayo kazi bure jesus knew it was a time to prepare kuja hapa tu kwa sababu ko teknolojia tunahubiri hapa we chat tu kwa simu ukitoka huko nje unangojewa and you are empty. how will you respond utangang'ana uko utavikia pasta a kuombee busy na mambo mengine nimesema muda mchache tu hey, aya yeah, yeah. wachanimalize wacha nimalize wacha ni bado niko kwa yesu this year Priorities. priorities kwa wazazi ni kutimiza sheria kwa yesu ni kazi ya baba yake priority everything everything might be paul alisema everything is permissible but not everything is important mtu mmoja akasema kama kuna kitu ambacho watu wengi karine hii muubiri mmoja kinawasumbua ni kusema word n N-O, an no. na akasema if you you cannot say no will not be yu and i agree with him if you cannot say no you will not be n yes. o no, N-O, twende huku hayata twende huku yani nikaona post nyingine kwa hii vitu ya ubuzi ya whatsapp tu mjama moja ameona msichana akamkimbilia huku kufika katikati akaona mwingine akabaki aka ako hivi tu maana huku wanatokea huku wakienda huku hajui afuate huyu ama afuate yule na wote ni warembo priorities Keeper umbele that is why we waste a lot of time doing nothing And very little time in the presence of God. Yule Martin Luther King Jr. Kasema because ni kona yakufanya na mungu sekunzima. I spend not less than three hours in prayer in the morning. For me to spend little time or less time with people. yesu alikuwa afadhali akeshe usiku mzima ndio ikifika asubuhi anasema katika jina la yesu come out ewe pepo come out akiingia hapa mapepo yanalia yenyewe because alikuwa priorities. if we we will will not not be able to to say no to a lot of nonsense this year year come back here happy new year, 2024. our prayer items have not changed if you want to know true transformation and change look at the kuna wakati nilikuwa nilikuwa nimefika nasema tangu nilipoingia kwa hii kanisa kuna ombi mmoja lilikuwa permanent tank moja lilikuwaanikasema mungu asante umejibu maombi tumepata tank ule mwaka wa corona tupatie an la maji na hakuna mtu anaguswa pia mimi siguswi nawe uguswi kila siku um, unaombea tank na aletea umekaa hapa dochuke mkopo nunuetaulete la maji ukiona ombi imekuwa item kwa list ya kanisa jukumika na pia mimi nifanyi nini lakini kama tunaomba na our prayers nahatuguswi o siuo ndio ukweli beuse niuombe hedha mimi niguswe nijukumike ama mwingine afani nini haya sote hatuguswi mpaka siku moja mmoja akaguswa priorities Jesus understood that the parents came for normal business. I have come for divine business. Nimekuja kama ya wapi sasa wewe kama uta utaka ndiyo kwamba paulo akambi watu kwa na fikirini tatu moja. Let your affection be for the things above. Home worker. kama unataka tukue tofauti na tuwe watu wa kuabudu mungu biashara yetu iwe ni biashara ya nani ya mungu biashara yetu iwe ni biashara ya nani ya mungu hebu niekee ile ya mwisho nimalizie hapo hiyo ingine imebaki imetosha e, waefeso ephesians eas ukisikia muubiri anasema utachukua muda mchache mwombee huyo muubiri tafadhali huyo muubiri mwombee kui basi angalieni sana jinsi mnavyoenda si kama watu wasio na nini hekima bali kama watu wenye hekima mkiukomboa wakati maana nyakati hizi ni za uovu wacha hapo wacha hapo tu kwanza ta nitamalizia hapo hiyo ingine mtasoma kama kuna kunaase ambayo inatupasa tuichunge na tuilinde na tuitumie vizuri wakati time, time. Yes. wakatina nasema kinachohitajika ni hekima hekia making making the most of every the most of every opportunity this year tukitaka utofauti lazima tufanye audit audit audit internal audit of our time fanya ukaguzi wa wakati wako kutoka wakati umeamka mpaka wakati umeenda kulan. mama kulanisiiaakisema about eight eight of of prayer eight of prayer na nikasikia mubiri <laughs> mwingine akisema yeye akisense ya kwamba kumeingia tabu kwa maeneo yake ya kiroho ana yake anasema ana komiti ee amerate timu yake anasema from 12 to to to one one hour of prayer 12 to 1. 3 to 4, one hour aende alale aamuke tena sasa sasahiyo haikuwani kazi not not not easy easy easy wapendwa rahisiwapendwa tuangalie vile tutatumia wakati and making the most wakatitufanye wakati wetu kuwa wa manufaa zaidi ndani ya mwaka huu tutembee na hekima ni mambo gani ambayo hayana maana ambayo hayatusaidii hayatujengi hayatupeleki kokote ni watu gani ambao hawatujengi kila mahali ukialikwa unaenda na hakuna vaju una adi wala unaongeza usipoalikwa unaenda una get crash do. crash kila harusi uko huko hujui mtu hujaalikwa umejialika kazi wengine kuleo wanatushangaza kila haja wanaenda hata wanaendahatasi wahuku they are not from this place mnatoka duruma huko lakini kila haja wanaenda wanaendasa mnafuata nini huko kila haja kufewe kusifewe harusi everwhere when will you pray utahubiria mtu saa ngapi na ukibebwa na pikipiki opportunity hubiria utaabudu mungu saa ngapi na kama kuna kitu mungu anaheshimu ni planned time with him wakati uliopangwa na wewe uuheshimu naye atauheshimu haya time, time ndiyo masaa yangu where i meet with him in in in his secret place. And your father, sees in secret and will do what reward you in the open bwana yesu asifiwe hayo yote nimeongea kuna kitu kimoja umeshika kikusaidie kama kuna kitu umeshika kikusaidie na mimi kinisaidie ili mwaka huu uwe mwaka wa utofauti na utofauti ni mimi si mwaka mimi, mwaka hauna shida ni mimi tusimame elia baada ya kusikia habari ya kwamba jezebeli amepanga njama ya kwamba anasema ole wako wewe elia kama sitakufanyia kama vile ulifanyia manabii wa baali wewe utakiona akaanza kutoroka na akaenda na akaenda akashikwa na usingizi akalala malaika akakuja akamwamusha akamwambia amuka ule tena akalala tena akaamushwa tena tafadhali amuka ule maana safari unayoenda hii ni nzito you si will will not be easy. It will not be be be be it it it wont be easy. It wont haitakuwa hey, rahisi amukeni wacha tuamuke na tule chakula cha kiroho we nasemekana alikula chakula cha malaika food He ate spiritual food na alipokula alitembea siku arobaini huu oh, mwaka lazima sisi tuwe tofauti tumwambie mungu hatutakuwa kawaida ya tunakataa kuja kanisani kwa hali ya ukawaida tunakataa ibada ya ukawaida tunakataa kuzembea hatutaki kutembea katika hali ya ukawaida hatutaki ibada ya kawaida hatutaki maombi ya kawaida mwambie mungu nipe nguvu nataka tu kila mtu dakika moja mbili umwambie mungu ukawaida uishe utofauti uanze na mimi sasa mwaka huu na kusonga mbele awantu si ya chenji ndhisia because i will be different because i will change because my life will never remain the same again i will pray differently i will come to you differently this year nataka utofauti ndani ya mwaka utofauti katika maisha yangu mimi mwenyewe ni na moyo wangu ya kwamba mungu utanisaidia niwe tofauti maombi yangu yawe tofauti kufunga kwangu tofauti kuelewa kwangu tofauti kusikia kwangu kuwe tofauti katika jina la yesu kristo naomba bwana unisaidie katika mwaka huu niwe ule mshale ambao mungu utautumia niwe ule mshale ambao mungu utautuma na ukatimize kazi ya...