maishani mwetu ameendelea kuwa mtetezi pia ametulinda ametushindania katika hali zote ambazo tumekumbana nazo chuma hili nachoamini ni kwamba yule anayemtumainia bwana kila inapoitwa leo yeye hubaki kuwa mshindi kweli wa mambo ni kwamba katika maishani hapa hakuna ambalo tunaweza sisi isipokuwa mungu wetu aweze kutuwezesha wakati mwingine huwa nafikiria akawa najiuliza wale ambao hawajaweka njia zao sawa na bwana hawajapeana maisha yao kwa mungu wanaishi katika hali gani na wengine huwa wanadhani kwamba hali ni salama lakini ukweli wa mambo ungeketi na wao wajifunue kutoka vilindi vya meo yao utapata kuthibitisha ya kwamba hali zao haziko vizuri kwa hivyo wewe na mimi tumepata neema ya kuweza kumjua huyu kristo yesu na pia kuwa na kumshikilia na kusimama na yeye katika hali zetu zote jambo hili si kawaida lakini neema ya bwana ndiyo imetutosha na kwa sababu neema ya bwana ipo basi kila tunapokuwa na uhitaji mungu wetu wa mbinguni kuingilia kati na akaweza kutuonekania yobasi haijalishi ni nini ambayo huenda ukawa umeyapitia juma hili lililopita una sababu zote za kumshukuru mungu ya kwamba katikati ya hali zote bado ungali uhai bado ungali unaweza kupumua na una nguvu na bwana amekupatia hii neema ya kupatikana tena katika nyumba yake kweli si bidii zetu wala juhudi zetu lakini tunachokiamini ni kwamba ukuu wa mungu umeendelea kutushikilia na kuweza kusimama na sisi nataka niendelee na fundisho letu hili ambalo tumelianza tunazungumzia kuhusu tunda la roho mtakatifu na tumeanza na tunataka tuendelee napozungumzia tunda la roho mtakatifu mimi kwa mtazamo wangu naona ya kwamba tunayazungumzia ama tunazungumzia tabia za mkristo jinsi gani mwamini anatakana aweze kujitokeza katika maishani mwake anapaswa awe na tabia gani hizo ndizo nafikiria katika tunda hilo la roho mtakatifu tunaangalia sana katika upande huo kwa sababu kile ambacho kinajitokeza katika fundisho hili inazungumzia halisi wewe mwamini mimi niliye amini nikiwa yesu ni bwama katika maishani mwangu je napaswa ni katika tabia gani ndio hizi ambazo tunaziangalia hapa na tukasema ya kwamba tunda hili la roho mtakatifu ni moja lakini ndani ya hilo tunda lina vipengele tisa na tukasema ya kwamba vipengele hivi ambavyo vyapatikana ndani ya hilo tunda la roho mtakatifu basi ni muhimu kwa kila aliyemwamini yesu kuwa bwana na mokozi katika maishani mwake ni muhimu sana na inatupasa tukaweze kuzingatia na tukatembee kulengana na vipengele hivi ambavyo ama kulengana na tunda hili la roho mtakatifu kwa maana upende usipende ikiwa niuguse moyo wa bwana basi ni lazima wakati wao wowote nitakapokuwa nimefinywa kinachopaswa kijitokeze si kingine isipokuwa hili tunda la roho mtakatifu kwa hivyo tamanio langu ya kwamba kadi tunavyoendelea wewe nawe jipeleleze katika moyo wako jipeleleze katika maisha yako je kulengana na yale tunayoyasikia mimi ninaenenda kama inavyonipasa ama kuna mahali fulani nimeenda mbali kwa hivyo ukigundua ya kwamba umeenda mbali basi ni nafasi yako wewe ya, ya kuweza kurudi katika ile njia inayokupasa ili tuweze kuendelea katika kumngojea kristo yesu pia tukasema ya kwamba chanzo cha tunda hili ni roho mtakatifu yee mwenyewe kwa hizo akiwa ndani yako lazima tunda hili liweze kudhihirika na tukaanza kuangalia kipengele baada baada ya kingine na kufikia sasa bado tuko katika kile kipengele cha kwanza kinachozungumza kuhusu upendo pia tukanena ya kwamba upendo chanzo chake ni yeye mungu mwenyewe kwa sababu mungu wetu ni upendo na kwa sababu ni upendo akatupenda sisi mpaka ikafikia mahali ya kwamba hatupendeki lakini akatupenda hivyo hivyo na kwa nini hatukuwa tunapendeka kwa sababu yule mwanadamu wa kwanza alikosa kuyashikilia maagizo aliyokuwa amepewa na mungu na alipoyakosea basi kukawa na kutengwa kwa mwanadamu na muumba wake lakini mungu akaangalia jinsi vile ambavyo tunaendelea akaona haipaswi iwe hivyo ndio maana akaupenda ulimwengu mpaka akamtoa yesu kristo ili kila atakayemwamini asipotee vale bali awe na uzima wa mlea wa maneno mengine kila amwaminie akaweze kurejeshwa katika ile hali yetu ya kwanza tulipokuwa tumeumbwa na mungu katika ushurika na bwana wetu yesu kristo katika ushurika na baba yetu wa mbinguni alafu tukaangalia kama ni hivyo sasa mungu naye asema nini kutuhusu sisi kulengana na huu pendo ukaangalia na tukafika mahali ambapo ndipo nataka tuweze kuanzia hapo kitabu cha yohana mlango wa 1t yohana 13 yohana 13 34 kitabu cha yohana mtakatifu mlango ni wa 1ui a tatu mustari ni wa 34 na, na waa amri mpya nawapa mpendane kama vile nilivyowapenda ninyi nanyi mpendane vivyo hivyo hivyo watu wote watatambua ya kuwa ninyi mumekuwa wanafunzi wangu mkiwa na upendo ninyi kwa ninyi maneno ya bwana wetu yesu kristu haya anasema ya kwamba amri mpya nawapa mpendane na kama nilivyowapenda mimi nyinyi nanyi mupendane ninyi kwa ninyi na mtakapokuwa mwapendana ndivyo ulimwengu utajua ya kwamba nyinyi basi ni wangu utajua ya kwamba nyinyi ni wanafunzi wangu kwa hivyo kama nitakosa kumpenda mwingine aliye itanishwa na damu la yesu kristo basi mimi kwa maneno mengine nimejitangaza ya kwamba mimi si mwanafunzi kwa hivyo si na haja unishuhudie ya kwamba mimi ni mwanafunzi wa yesu mimi ninamfata kristo mimi ninatembea na yesu a nitaangalia je una upendo kati yako wewe na yule mwanafunzi mwingine hasa hapo ndipo ntakapoweza kuelewa kwamba eidha mwanafunzi wa yesu ama si mwanafunzi wa kristo kwa maana anasema mtakapopendana ndipo watu watajua ya kwamba nyinyi ni wanafunzi wangu kavyo leo hii sijui kama tuna wanafunzi wangapi wa kristo wa wa yesu kwa maana hilipendo ambalo linazungumziwa limekuwa na upungufu katikati kati ya watu wa mungu na kwa sababu tumepungukiwa na pendo hilo basi tumekosa kuwa watiifu kwa sababu hii ni amri ambayo tumepewa si chaguo wewe kunipenda ni lazima kwa maana ni amri ya yesu kristu na yesu naye akasema ya kwamba utakaponipenda utazishika amri zangu ahivyo usipokuwa unanipenda mimi unavunja amri za yesu kristo na unadhihirisha ya kwamba huyo yesu umpende kwahivo wapendwa tunalo jukumu kubwa sana hapa ya kwamba ni lazima na upendo huu unaozungumziwa si so upendo wa mdomoni ni upendo ambao unatakikana udhihirishwe na matendo kwa maana mungu alipopenda ulimwengu hakusema haya ulimwengu juweni ya kwamba nawapenda kwa hivyo endeleeni viayoendeea kiniminawapenda tu Aha. mungu alidhihirisha upendo huo kwa kumtoa kristo yesu ili kwa kifo cha yesu kristo wegwa na mimi tukaondoke katika umateka wa shetani turudi katika shamba la edeni ambako ndipo tulipoanza na mungu na tukaweza kuendelea na ushirika na bwana mungu wetu kwa hivyo uwezi ukasema unanipenda kama hauwezi ukaudhihirisha upendo unaonipenda upendo wako kwangu mimi kwa hivyo nikiwa na uhitaji nitaona upendo utakapokuwa umenishughulikia nikiwa ninalia nitaona upendo nitakapokuona unalia na mimi wakati ninafurahi nitaona kwamba unanipenda utakapofurahi pamoja na mimi wakati nitakapokuhitaji nitaona unanipenda utakapokuja nitakapokuita kwa hivyo wapendwa upendo huu tunaozungumzia ni upendo ambao unadhihirishwa na matendo upendo wa mdo munu hivyo imetupasa tuweze kupendana sisi kwa sisi ili watu wajue ya kwamba sisi ni wanafunzi wa kristo yesu na hili lilifanyika nyakati za kanisa lile la kwanza haawapendwa walikuwa wanapendana ndugu zangu na kwa sababu ya upendo waliokuwa nao ili kwamba waweze kudhihirishia ulimwengu ya kwamba wao ni wanafunzi wa yesu kristo walikuwa wanahakikisha ya kwamba katika ushirika waliokuwa nao katika kanisa waliokuwa nalo hakungekuwa na mtu yoyote aliyekuwa ni mhitaji katika kanisa hilo hakukuwa na mhitaji hakuna aliyekuwa hana nguo hakuna aliyekuwa hana mahali pa kulada hakuna aliyekuwa hana chakula hakuna aliyekuwa ni mgonjwa kwa maana kama kungekuwa na mgonjwa wangesimama na yeye mpaka mungu adhihurike aweze kuleta uzima na afya kwa yule mpendwa lakini kanisa la leo likoja ili kanisa la kwanza liliazimia ya kwamba twa gharama iwao yoyote kwa vile sisi tunapaswa tupendane kila mmoja alijitolea ya kwamba ahakikishe katika nyumba ile ya mungu katika lile kanisa hakukuwa na muhitaji na kama kungekuwa na upungufu wapendwa wangeuza poloti zao wakaleta pesa kanisani ili kusiwa na muhitaji katika nyumba ya mungu ulikuwa ni upendo usiokuwa wa kawaida wangeuza ili kwamba katika nyumba ya bwana upendo uweze kudumu na upendo ule iliudumu ni kunatakana ya kwamba husiwe na yoyote katika ile nyumba ya mungu aliye na uhitaji ambao hauwezi lakini leo ni wangapi walio ni wahitaji kanisan na hakuna anayejua ni wangapi wako walio ni wahitaji na si kwamba hatuwezi tukaweza kuwahudumia shida upendo umepungua kwa maana upendo utakuonyesha kupoteza upendo haukuonyeshi kupoteza lakini ukiwa umepungua utaonekana uta, uta kwamba unapoteza wakati umekuja kusimama na mimi kwa sababu ninahitaji utaona kwamba unapoteza lakini kama unanipenda kama upendo uko ule wa kiungu unaopelekwa na roho huyu mtakatifu basi mpendwa hautakuwa na kizuizi chochote kitakachokuzuia kunsaidia kwa maana tamanio lako ni kwamba kama vile ulivyo na amani ndivyo unataka na mimi nami nikaweze kuwa na amani lakini ikoje siku za leo na kwa nini tunapungukiwa kwa sababu tumeondokea maeneo yale ya kumpenda huyu mpendwa na kusimama na yeye katika hali yoyote iwayo ndio maana kanisa lina upungufu lakini wakati walipokuwa wanapendana na wakawa wanahudumiana maandiko yananena ya kwamba hakukuwa na yoyote hakukuwa na kupungukiwa katika ushirika ule kwa sababu mungu aliguswa na kwa sababu ameguswa alihakikisha yale matendo ya upendo yanaendelezwa na ikafikia mahali ya kwamba kila mmoja akaweza kufikiria kutosheleka kisanamana walikuwa wanapendana wale kwa hivyo nasisitiza nini na nene ya kwamba wewe na mimi lazima tupendane na mahitaji mengine wapendwa hutaweza kuyajua pigile mimi sitayazungumza wewe nawe hutayaeleza lakini siku kama tuwapendana ni kukutembelea nitajua ni nini unachokihitaji hata pasipokuwa umeniambia nitajua kwamba hapa panahitaji fulani lakini kwa sababu hata wewe uko hapa lakini ukiulizwa ni wangapi hapa ambao unawajua wanakokaa kama wako ni wachache sana na ni nini kilicholeta huku kuto kutembeleana ukosefu wa upendo nasema hivyo kwa nini kwa sababu utakapomtembelea utajua kwa sababu ukifika pale ukiketi juu ya stuli utajua hapa panahitaji nini masofa hapa hapatapaka nikwambie hap anaweshinda hapo naostli mpaka jioni usikie kama utasikiaje lakini kwa sababu hauji na mimi nami siji kwako ndio maana tunaonekana tuna nikanakwamba kila kitu ni salama hakuko ha, salama huko manyumbani wapea utakapokuja kwangu uniitishe maji ya kunywa nikakuletee mkopo wa arlax utajua ya kwamba zile glasi ambazo ziko kule zizitumii zinahitajika hapa kumi na sita kuwa nimekwambia lakini nasema dugu nimemwitisha maji ameletea mkopo wa arla inaonekana hali sii si nzuri kwa hivyo unaweza kuenda ukachukua zile glass ulizobarikiwa wakati unaolewa ambazo hujazifungua mpaka leo ziko humo tu ukawa baraka kwa huyu ndugu ili akaona ya kwamba kwa kweli wawa wa ndugu wananitenda twapendana ni kweli wengine mko hapa na muna maboksi mengine huko hamuja yafungua una ngoja zivunjike hizo ulizo nazo ndo ufungue weke lakini kuna mwingine kule ambaye angeweza kumuona mungu kama ungechukua hiyo boks ya glasi hiyo ukamtembelea ukiondoka umwambie hu mzigo ni wako lakini wewe siuona vizuri sana ya kwamba nikija kwako na kunywa na glasi ukija kwangu anywa na mkopo wasema ehe wafanye bidii kuomba sasa niombe na sikwauko kwako kwanii niombe na naukunazo kyo ya kufanya ni wewe uzilete kwa sababu mungu amekubariki na hivyo vyote si kwa sababu yako wewe shida ni hiyo moja tulionao ya kwamba kila kinachonijilia mimi ni changu si chako kwa sababu twapendana na kama twapendana basi nguo yangu ni yako na yako ni yangu kwahivyo ni lazima ujue ya kwamba kuna umuhimu wa wewe kumjua hata ndugu yako wanakaa wapi ni muhimu sana yohana 15 hapo mbele tu kidogo yohana 5m wanze wa kboh wa 5 anasema amri yangu ndiyo hii mpendane kama nilivyowapendanivi hakuna aliye na upendo mwingi kuliko huu wa mtu kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki zake ninyi mumekuwa rafiki zangu mkitenda ni waamuruyo inayo waamuru asiki hakuna yani, upendo ulio mkuu kiasi hiki cha mtu kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki yake na anasema mumekuwa marafiki zangu mkiwa mtatenda ninayo waamuru na pale mwanja amesema mpendane kwa hivyo amri yake ni kwamba tupendane na tutakapopendana ndipo tunakuwa rafiki wa yesu kristo lakini hapa huyamkini kuna marafiki wa yesu kristo ambayo si marafiki hapa sijui ukimuona mwenzako wamuonaje tangu januari mpaka leo hii haujaja ukanaambia eh, mchungaji jumatano jioni msipike huko nyumbani mnitembelee kwa chakula cha jioni, jioni. unaona hizo hali zinazofanyika sasa kama huyo mchungajiambiahivoeaambia mwenzako eh. si kwamba hakuna kiko lakini tabu ni upendo haupo kwa maana utakapokuwa upendo upo ni kila ndizi nitatamani na ndugu yangu naye awe anakula ndizi ndipo hapa bwana yesu anasema ya kwamba nyinyi mumekuwa marafiki zangu na tena hakuna upendo uliomkuu kiasi hiki cha mtu kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki zake sisi hatuko tayari kutoa uhai wetu kwa ajili ya ndugu na dada zetu hatuko tayari ndio maana hata nikupatia mia moja na uchungu sana kule moyoni nimekupa mia moja tu lakini nitaikumbuka hiyo mpaka mwezi hii kuna shida ani kwa maneno mengine ulikuwa unasema ya kwamba haifai kumpa lakini kwa sababu ya na haya naona haya acha nimupya tu ndugu zangu tuna shida na mungu atusaidie na tukisaidika sisi kanisa wapendwa ulimwengu utaona na ukiona watajua ya kwamba kwa kweli hawa ni wanafunzi wa yesu na watakapojua hivyo hata wao nao watatamani kwa wanafunzi wa yesu kristo ombi langu ni kwamba tuyatende yale ambayo bwana yesu anatuamuru ya kwamba tutakuwa marafiki zake ikiwa tutayatenda yale anayotuamuru na mojawapo ni hili pendaneni mpendani ten upendo usiokuwa na sababu kwa hivyo nisipofanya hivyo nisipokuwa na kukupenda wewe nimekuwa adui nimejifanya adui wa yesu kristo kwa hivo taangali mwenyewe kama kuwa adui ama wataka rafiki wa yesu yesukrist upende kila mmoja hata kama hapendeki wapendwa h hatuna, hatuna ambalo tunaweza kufanya kwa mtu ambaye wasema hapendeki kinachohitajika ni mpende hivyo hivyo na kuna wengine nao hawataki kupendwa hata ukikutana mtu wa aina hiyo mpende kwa lazima kwa mwana ni amri unaitimiliza na utakapotimiliza amri hii unakuwa rafiki wa yesu kristo kwa hivyo tunaposema ya kwamba tupendane wapendwa si chaguo ni amri tunaitekeleza ya bwana wetu yesu kristo kwa hivyo mi naona kuna kitu hapa kama tukirudi vizuri katika kipengele hiki cha tunda la roho mtakatifu ndugu zangu hakuna atakie na na se najuae nyingi ni vile uko yako unafika mahali asau pekeakonfikmahaliknaaasa huku nisipenu, na chachi, na hata hakuna roho mtakatifu ni peli, ni kweli lakini una mmoja wkupendayesu sijui kama umewahi kuenda kwenye hafula ambayo kila mmoja hana haja utakaa utakaa wameketi mpaka hajanawetkaaalutwaetzuz kiendanapondmojamoja dlwakati mwingine pia tunafanyana hio cac stahili kwa sababu unakosa sasa kumtii na kuyashika maagizo ya yesu kristo hivyo wajifanya kuwa adui wa yesu badala ya kuwa rafiki wa kristo yesu kwa hivyo ni jukumu lako na mimi nami ni jukumu langu ni hakikisha ya kwamba twapendana tena pasipokuwa na chaguo ivo ni kupenda hivyo hivyo hivo hivyo hakuna chagua mimi nikupende pasipo kuchagua na wewe na unipende pasipo kuchagua wapendwa tutakuwa na mazingira yaliyo mazuri sana kuna sherehe huwa tuko nayo mahali hapa lakini miaka miwili iliyopita nimeona ya kwamba kuna shida na si nyingine upendo kwa maana mahali palipo na upendo utataka kukutana na wenzako lakini kama upendo hauko hautakuwa na kujali mwaka juzi na mwaka jana kama mwaka jana ilikuwa nafikiri fi watu si chini ya watu kumi ile sherehe ya, ya, ya tarehe kumi na mbili mwezi wa kumi na mbili sasa shida si kwamba atu meshikika shida hakuna upendo kwa sababu wewe unafikiria nani nane atakuwapo fulanis ah mwaka jana anafikiria walikuja less than mi nilikuwa niko hapo ingawaja siku shiriki kwasababu lika mkuna tabu nyote mlikua mlikuwa mliua wapi na ni jamhuri jamhuriaeika huwamwenda wapisana shida sikule kupatikana shida ni moyo moyo umejawa chuki umejawa mngangano yani hakuna upendo na kama hakuna upendo wapendwa hata kukutana hakuna maana sasa si kwa, twaona kwamba twajifanyia vizuri lakini kumbe twajitengeneza kuwa adui wanani wa yesu kristo kwa sababu amesema tupendane na mtakapopendana mtakapozishika mtaka amri zangu ndio mtakuwa marafiki zangu hivi sasa amri hii ya kupendana hamwishiki niwakena nani maadui wa yesu kristo sasa kuna hatari kuna hatari ya kuingia mbinguni kwa sababu kama huyu yesu nimemfanya adui akija atakapokuja je atanichukua niende nikakae mahali alipo kuna hatari ndugu tu ndugua lazima tuweze kujirekebisha warumi kumi na bil anasemaji warumi kub mstari wa ku warumi kum n b mstari wa kumi nanane anasema hivi kama ya mkini kwa, kwa upande wenu mukae katika amani na watu wote wapenzi musijilipize kisasi bali ipisheni ghadhabu ya mungu maana imeandikwa kisasi ni juu yangu mimi mimi nitalipa anena bwana lakini adui yako akiwa na njaa mulishe akiwa na kiu munyweshe maana ufanyapo hivyo utampalia makaa ya moto kichwani pake usishindwe na ubaya bali ushinde ubaya kwa wema anasema tafuta amani na watu wote na hapawezi kuwa na amani pasipokuwa na upendo hai kwa hivyo huyu paulo anawaambia hawapendwa ya kwamba lazima mudumu katika upendo na watu wote ndiyo mana kutakuwa na amani lakini kama kuna chuki na malumbano hapawezi kuwa na amani maandiko yanasema kwamba tutafute amani na watu wote kwahivyo amani haiwezi kuja mahali ambapo hakuna upendwa haiwezi na anafikia mahali anasema ya kwamba adui yako akiwa ana njaa mulishe kwa maneno mengine anakuambia ya kwamba usimfanye kuwa adui mpende na umhudumie na unapokuwa unamulisha usimchagulie chakula wakasema ya kwamba hacha nimpatie kidheri na kume pale nyumbani umepika maini na chapati Aha. kile kile ulichokipika hicho hicho akiwa ana kiu usiende kumchukulia maji ya moto na mungu amekubariki na jokovu friji kwa umu ndani jua ni kali wenda wandaupatia maji ya moto na ya baridi yakokuma utakuwa hujatimiliza une upendo ambao unazungumziwa hapa ya kwamba tutafute amani na watu wote kwa hivyo kama niniwe na amani na watu wote imenipasa ni watu wote sijui kama una watu ambao huna haja nawe na kama wako kuanzia hivi leo anza kuwapenda tena uwapende vizuri sana mpaka washangae watu wshangae watasema sasa huyu vilianza lini hivi we usitake kujua kwa maana unatafuta amani na watu wote na akiwa ana uhitaji muhudumie tena muhudumie kwa moyo mkunjufu na unapofanya hivyo unapunguza maadui wako kwa mana mtu ukimpenda hawezi kuwa adui lazima na hakuna silaha iliyo bora zaidi ya kuishi vizuri na watu wote mahali popote ulipo kama silaha hii ya upendo kwa maana mtu ukimpenda hawezi kuwa adui wako na hata kama atakuwa adui wako hatachukua muda baada ya muda dhamira yake itamhukumu itamwambia kweli unatenda hivyo kweli lakini huyu ndugu hana shida na wewe kwa hivyo ni lazima uwe na amani na watu wote lazima uwe na amani na watu wote siju kama mmishi mmeishihizi nyumba za kupanga hizi zina kazi sana unaweza kuona kena mama wanateta kwa sababu ya kambaa za kuanikia nguo ahizo shida hizi natena huyu anayeteta n mokovu kisanamana ndiye alienda kuzitafuta kaja akafunga sasa wenzake wamerauka asubuhi kabisa kabla hajamuka akiamuka kamba zote zimejangua na alikuwa na chine, Hapa, biblia, na kamba watu na upendo fa ni kutoa upendo ni ujinyime kwa, kwa niaba ya mwingine kwa hivyo wewe lako la kula kufanya ni kuomba juali wake zikauke haraka ili ufaanini uwekezako na wewe lakini wewe wafanyaji namkizozana kidogo asubuhi ikiamuka hizo kamba zote haziko umetoa na wewe nasema haya wapi sasa ule jirani anashimdwa na huyu tena anasema bwana asifiwe huyu sasa paulo hapa anatuambia tutafute amani na watu wote na u, amani wapendwa inapatikana katika upendo na upendo ndugu yangu ni wewe uumie jirani yako awe na amani avta kama utafua kuchelewa ama zifue uziweke kwenye mabeseni ungoje zikauke wakiondoa na ndi nini uweke wahivyo tuna jukumu ndugu zangu ya kuonyesha pale mahali unapokaa ya kwamba wewe ni mwanafunzi wa yesu nitaonyeshaje ni kwa kuwapenda wale wanaonizingira ndio pale maandiko yanasema kwamba mpende jirani yako kama unajojipenda wewe mwenyewe kwa hivyo tuna jukumu hapa ndugu zangu na ni lazima tulitekeleze ili kristo aweze kudhihirika katika maisha mwenu na tutakapotembea katika upendo huu wa tunda roho mtakatifu upendo huwa dhati upendo huwa kweli ndugu yangu kuingia mbinguni si tatizo kwa sababu upendo utakusukuma utimilize ile sheria yote kwa maana yesu akazifupisha akaziweka mbili tu akasema kuna moja ile mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote kwa akili zako zote kwa roho yako yote na kwa nguvu zako zote na ya pili mpende jirani yako kama unavyojipenda wewe mwenyewe hakuna usiibe usizini zimeondolewa hizo hata siasi kwamba zimeondolewa ziko pale kwa maana utakapokuwa unanipenda utaniibia na utakapokuwa unampenda mungu hautazini zote zikawekwa mahali hapo kwa hivyo kama kuna njia ya rahisi ya kuingia mbinguni ni kupenda mpendwa mpende jirani yako na mpende mungu hiyo tosha kwa hivyo tunalo jukumu waorinri ri twazungumzia upendowapendo hiwa ni kipengele cha tunda la roho mtakatifu wa wa kwanza mstari kwanza 1 wa waanztakaas hapo nijaposema kwa lugha za wanadamu na za malaika kama sina upendo nimekuwa shaba iliyayo na upatu uvum tena nijapokuwa na unabii na kujua siri zote na maarifa yote nijapokuwa na imani timirifu kiacha kuweza kuhamisha milima kama sina upendo si kitu mimi tatu tena nikitoa mali zangu zote kuwalisha masikini tena nikijitoa mwili wangu niungue moto kama sina upendo hainifaidii kitu mnasikia hapa huyu ndugu anazungumzia tutasoma tuta kidogo huko mbele tena huyu ndugu anazungumzia kuhusu upendo wa kinafiki ya kwamba umenipatia shima nimekula nikiondoka hapo kuanzia a ile nimeondoka hauna mazungumzo mwengine kila ajaye ni mimi bibilia nasema kwamba hicho si kitu ha, mwona hapoalikuwa eh? ha. ameletwa ha, ha, mele- ha, mele- na njaa basi nimekula kilo ngapi <laughs> hata shida si chakula shida, shida ni upendo haumo do huyu anasema hata nijapotoa mwili wangu niteketee ili watu hawa waweze kupona lakini kama navifanya pasipokuwa na upendo kule moyoni kwangu basi hiyo sina thawabu yoyote mungu hahesabu kitu mungu anasema nimefanya kazi isiyokuwa na malipo kwa hivyo hapa wewe ukianza ibada ikianza ni wewe na rabashanta kabisa kuanzia mwanzo mpaka mwisho hata tukuambia omba tukubaliane waomba kwa ndimi kama hauna upendo ni bure paulo hapa war anawambia wa korintho ya kwamba acheni upendo wa kinasi kiwapendwa roho alikulazimisha mpaka ukawa haukosa amani umekosa amani kabisa roho akakusukuma mpaka paka ukana, hapa nisipofanya ukaninunulia kashati basi kila nitakapopita waona shati ile kama si mimi angekuwa amefanya sasa bibilia inasema ya kwamba ukiwa hivyo ulipeana hiyo ukukumbe ili ujitwalie sifa na ukumtangaza yule mpendwa kwa hivyo kazi ulioifanya ni kazi ya bure kwa kwahivo unaona upendo ndugu zangu kwa hivyo unapofanya ndugu yangu kwa ajili ya kwangu mimi fanyakana kwamba wajifanya wajifanyawe mwenyewe kuni nani ambaye alijifanyia kitu kisha akawa kila kienda anajitangaza nilipoteza pesa zangu tanzania nilipotezapesa ni hiki kutokaaziukhiki nichokivaa watu watakufikiriaje kwa hivyo ndugu dada unaposimama katika eneo la upendo hakikisha ya kwamba chochote unachokifanya acha ukifanye kwa ajili ya moyo wako umependa na kusiwe na chochote kule moyoni na ukifanya hivyo hata unasahau hata unasahau kua kulifanyia fulani kitu ulani kwa maana ulikifanya kwa upendo mkamilifumstari wan sikia vile anavyosemaa upendo huvumilia kwa hivyo upendo nini huvumilia kwa hivyo mimi ni kabisa tukakusengenya ukasema we mwaona yule ndugu e kama kuna mwisharati wa kwanza hapa kanisani basi niyule ukisikia maneno hayo wewe unipende hivyo hivyo kwa sababu upendo fanini huvumilia na kwa sababu susi tuwazushi si kwamba ndugu una shida hauna ha shida lakini kwa sababu sisi hatukupendi na u, hata ile hukumu hamna tunakusegeakufikia tu wapendwa unasema ha? hata fulani naye anaweza kunambia hivyo sasa wei sikusumbua hiyo kwa sababu kama unanipenda mi nilikuambia hivyo utanivumilia hivyo hivyo s amesema lakini ndugu yangu na hatamoyoni mna ukivyweka moyoni vitakusumbua wambee wapendwa hawana shida wanayzungumza hapa wakiondoka mesahau wewe yasikie hyaweke moyoni itabdingekupa kitu kwa hivyo wewe wasamehe hivyo hivyo ena vumilia upendwa fan wavumilia ndugu upendo upendwfan wavumilia natosione hawa jamaa zimekaa miaka kumi na mitano kwenye ndoa si kamba ate basi ni raha wanavumilia kwa mana upendwa fanini wavumilia si walitafuta na wenyewe vizuri kabisa na hapa mbele wakaja wakasema kabisa eh. nakupenda kabisa bila wewe likuwa sina usingizi mwaka mzima likuwa hulali hivi sasa kimeumana kule nyumbani lakini yapaswa usituletee sisi kisa na maana upendo fa fani... wafumilia mezeaa natuendelee upendo hufadhili kwa hivyo unaponipenda utanifadhili ndugu yangu hutanifanya hutaniona nina uhitaji nimekuwa na kiatu kimoja nimeenda nimebadilisha soli mpaka sasa hiyo shepu imebadilika na wewe unaniangalia upendo fang- fadhili kwa hivyo unapaswa unifadhili eh? njo niulize ndugu hava namba ngapi thelathia ah, <laughs> tisa sasa siku nyingine njo nipatie tu kapepabad nitaendaangalia mwenyewe huko lakini wewe kwa sababu haunipendi utaniangalia hivyo mpaka mwisho wake utakuwa huko huko, huko, huko. sema pasa na aibu kabisa hata viatu sasa kwa maana upendo fa nini? ufadhili yani mpaka hukoei aa kule ndya nikionekana hawanioni mimi wanaona hiyo chaci ya kwamba hilo kanisa halina upendo kwa maana lingekuwa na upendo lingemfadhili kwa hivyo ndugu yako asiumie na nafasi ndugu uko nayo dada asiumie na nafasi dada uko nayo mfadhili kwa maana upendo ufadhili kama tungetembea katika hali hizo ndugu zangu yaani tungekuwa hapa chini duniani tunaishi kana kwamba tuko katika mbingu ndogo asifiwe yule naye hazijulizo nywele zake ni za kipilipili lakini basa haziangalii sasa yaeza kuwa kule uendako wewe hawezi kwenda kwamana mfuko si vizuri si mzuri kvola kufanya mufadhili pitia na hapo dada leo ukoja ah, umeshikikamahana nafasi haya tuende tunda mahali nipeleke mukiingia hapo kwa kwah mwambie sasa angalia utaweka kalikiti utaweka wingi utaweka nini utasiona kama ni abuja umemfadhili sasa mkitoka pale nyote wawili mshatengenezwa munashikana vizuri hauna aibu na, na mwenzako kwa maana ushamfadhili kile kipilipili ushakiondoa lakini sisi s huwamwona vile ana watoto wawili basi kana kwamba ni nyanya si shida si kwamba hataki hivyo unavyotaka wewe shida ni kwamba hana nafasi hawezi na huku hakuna anayempenda kwa maana ya kipata wa kumpenda atamfadhili ndugu zangu tuna kazi ngumu sisi lakini kama kanisa litainuka na lifate haya mausia ambayo bwana yesu anatwambia na watu wa mungu ametuzungumzia ninatangaza ya kwamba wapendwa hapa mahali pa takuwa hapa toshi kwa maana kule kuishi kwetu ndiko kutakuwa ni injili tosha huko kutakuwa ndio injili hai upendo hauhusudu kuhusudu visivyo kwa hivyo kama unanipenda mimi hutataka unisikie na zungumuzwa vibaya mahali popote na hata wewe nawe hautatamani kwamba uninene visivyo lakini mara ngapi tumesikiana ni mara ngapi tumesikiana tunasemana shida ni upendou kwa hiyo ombi niliyo hapa siku ya leo ni kwamba mungu atusaidie tupendane na moyo wa dhati upendo ni katika roho si katika mdomo upendo huu wa tunda la roho ni katika moyo si katika mdomo pia hautakabali kwamba upendo hauwezi ukataka mabaya kwa ajili ya mwingine hauwezi upendo huu kila wakati unatamani kuwa unamtakia mwingine mema pia unasema kwamba upendwa haujivuni haujivuni upendwa huwezi ukasema ya kwamba mimi katika kule kumpenda huyu dada ndio maana sasa ako vile alivyo haujivuni kwa hivyo unapopenda mtu huwezi ukamtangaza unapomfanyia mtu kitu humtangazi hujivuni na pia wewe mwenyewe na pia hujivuni kwamba ehe unachekacheka kwa sababu ya mimi nitakuachilia basi nione vi si wewe hata aliyekusababisha kwamba ufanye hivyo si wewe mwenyewe lakini yesu kristo ndiye aliye kuhimiza ufanye upendo hautafuti mambo yake ha. nimeruka haukosi kuwa na adabu upendo haukosi kuwa na adabu kahivo huwezi ukanikosea adabu wakati unanipenda na siwezi nikakukosea adabu wakati ninakupenda kwa hivyo kama ninakupenda tahakikisha daima nimekuweka katika mazingira yaliyo ya amani pia anasema ya kwamba hautafuti mambo yake upendo hautafuti mambo yake kila tunapokaa pamoja hujitafutiiwewe tunasimamia lile andiko inayosema ya kwamba mtakie mwenzako mema kwa hivyo kila wakati unapotafuta unatafuta kwa niaba yangu na mimi nami nami natafuta kwa niaba yangu sasa tutakapokuwa katika hali hiyo ndugu dada hakutakuwa na ugomvi katikati yetu na watu hawataona tofauti kati yetu kwa maana kila mmoja anamtakia mema mwenzake pia unasema haufurahii udhalimu hauwezi ukanidhulum au hauwezi ukadhulumu mwengine kwa maana maandiko kama alivyokutwambia kwamba tu, tuweze kumpenda jirani yetu kama tunavyojipenda ninapokupenda wewe sitaweza kukudhulumu bali hufurahia pamoja na kweli kwa hivyo utasimamia katika ukweli kama kuna lolote ni utalinena lile ambalo linapaswa huvumilia yote huamini yote hutumaini yote hustahamili yote kwa hivyo wakati palipo na upendo ndugu yangu hakuna lolote lisilojema ambalo litatoka nje hata kama tumekwaruzana tutafanya nini tutasawazisha sisi tutamaliza sisi kwa sisi haya tatoka nje kwa hivyo tunaponena kuhusu hili neno upendwo nafikiria tutalimalizia hapo juma lingine bado kidogo ndio tuende kwa kipengele kile cha pili furaha tuna nena ya kwamba tutembee tukiwa tumekamilisha sheria yote amri zile kumi zimewekwa katika kipengele hiki cha upendo kwa maana ninapompenda mungu na nipende jirani yangu kama ninavyojipenda mimi mwenyewe basi hakuna siku hata moja nitavunja zivile, zile sheria zingine kwa maana takuwa na linda nisimkwaze mungu na nitakuwa nalinda linda ni simkwaze jirani yangu natusimama chantamuuliza mke wangu haja tuombe tunapohitimisha hii ibada na kushukuru mwenyezi mungu baba kwa ajili ya subuhi njema asante mfalme wa falme hasa kwa ajili ya ukweli huu ambao bwana umeendelea kufunua kwetu hakika inatupasa bwana kuishi kama vile neno ambavyo baba linatuelekeza hivyo ninaomba ya kwamba bwana ukatusaidie kila mmoja wetu ewe jehova maana pasipo huu upendo bwana itakuwa vigumu ya kwamba tukaweze kuiona mbingu tunahitaji mungu ukashughulikie mioyo yetu ewe jehova maana ni katika moyo mambo haya yote bwana yanapatikana haca neema yako baba ikatutoshe ya kwamba mungu tutakapotoka mahali hapa jehova neno hili baba likaendelee kuhuishwa likaendelee kunenwa ndani yetu na hivyo baba tukaangalie maeneo yale ambayo bwana hatujaenenda ama kuweka sawa nawe baba tukapate bwana kutamani kutengenezwa na wewe na kushukuru na kuinua bwana kwa sababu ya uaminifu huu e eh jehova inuliwa bwana na uhimidiwe asante hata kwa ajili ya mtumishi wako mungu wa mapenzi mungu mwenye nema endelea bwana kumtumia jinsi vile unavyopenda ya kwamba kila anaposimama bwana akawe na chakunena kwa ajili yetu tukuzwa na uhimidiwe maana hakuna wa kulinganishwa nawe kwa yesu kristo tumeomba na hata kuya bwana awabariki sana