kama majuma mawili matatu hapo nilizungumzia kuhusu bwana nataka niuone utukufu wako nataka niendeleze hiyo kwa siku hii ya leo bwana na tamani nikauone utukufu wako na hiyo sehemu ya kwanza sita itilia mkazo sana pengine kukumbusha tu kukukumbusha tu kile ambacho tulikuwa tumekiangazia habari hizi ni habari na inapofika mlango wa thelathini na tatu ndipo msahuyu huyu anakuja anamwambia bwana nataka niuone utukufu wako sitakiwa ni jambo ambalo tunaliangazia huyu mtu ametembea na bwana katika kipindi kile chote lakini kumbe alikuwa haja huona utukufu wa mungu kwa hivyo ni nini basi alichokuwa anakiona ambacho kilio kinampatia huo ujasiri wa kuendelea na hiyo kazi ambayo bwana alikuwa anampa hivyo nikaja nikaona kwamba alikuwa anatembea katika wema wa bwana na rehema za mungu hizo ndizo alizokuwa amekutana nazo kwaanzia huo mlango wa watatu mpaka kufikia mlango wa thalathini na mbili aliokuwa anatembea katika wema na rehema za bwana na kuna uwezekano wewe na mimi kuwa pia hatujawahi kuuona huo tukufu wa bwana lakini kile tunachokiona ni wema wa mungu na kile tunachokiona ni rehema zake ya bwana lakini kumbe sitakikani kutosheka na kuona wema wa bwana na rehema zake lazima nichukue hatua ya ziada ni tamani kuuona utukufu wa mungu ndio huyu ndugu akaja akazunduka alipofika mlango wa thelathini na tatu akasema kumbe mimi siku hizi zote nilikuwa ninatembea katika neem, rehema na wema wa mungu lakini sasa bwana kama kweli mimi ni rafiki yako nataka niuone utukufu wako likawa niombi lake hii na ndilo natamani bwana natamani kwamba likaweze kuwa tamanio lako kuanzia leo ya kwamba kila ijapoitwa siku utamani kuuona utukufu wa mungu walakini aliposema maneno hayo akaambiwa ni sawa utukufu wangu kuuona utauona lakini kuna mambo ambayo ni lazima uweze kuyatimiliza kama ni uone utukufu wako kuna mambo ambayo yanatakikana yasikuondokee maishani mwako kama ni uone utukufu huu na utembee nao siku zako zote zile zilzosalia kwanzia leo na hilo ni ombi langu wapendwa utamani hii akasema ni sawa kwa hivyo aka taka kujua jambo la kwanza ambalo mimi niliwe nalo ni niwe nimeanza safari ya kuona utukufu wako nilipi jambo la kwanza akaambia kwamba lazima uwe na tabia na uzoefu wa kutumia wakati mwingi na mimi hilo ni lugha la kwanza hii lazima uwe na uzoefu na uwe na tabia ya kutumia wakati mwingi na mimi akasema hilo si tatizo lakini limekuwa tatizo kwa waokovu wa leo hamuna wakati na mungu na kwa sababu hiyo sitaweza kuona utukufu wa bwana kwa maana kanuni ya kwanza niniwe na uzoefu na tabia ya kuwa na wakati na yeye lakini saa hizi uko hapa lakini unasema ya kwamba ijapofika saa tatu saa nne nina kiagane na mtu av lazima niondoke nikakutana na nani kwa hivyo itakuwa ni vigumu sana kuweza kuuona utukufu wa bwana kama hautajenga tabia na tamanio la kuwa na wakati mwingi na mungu hiyo itakuwa ni vigumu sana wewe kukutana na huo utukufu wa bwana na huenda ukadumu katika zile rehema na wema wa mungu tena nao huo ukimwangalia musa katika mwenendo wake na mungu alipokaa katika zile rehema na wema wa bwana wakati aliokuwa naopa likwa si mchache mbeleab saa so, wakati mwengine tunajiuliza maswali kwanini haviwihavicaweza kuwako kwa sababu kama huna wakati na mimi mimi nami sina wakati nao jambo la pili akaambiwa ya kwamba kama ni uone utukufu wangu na utembee katika utukufu huu jambo la pili lazima ufe wasikia hilo jambo mungu akamwambia lazima ufe kama ni uone utukufu wangu sasa musa akaviangalia saa vitakuwajibu lakini mungu akamhurumia akamwambia basi kama hutaki kufa fanya hivi nitakuweka mahali kwenye mwamba ambako kuna nyufu, ufa hapo lafu nikuweke hapo nikifika karibu tanywesha mkono wangu ni kuzibe uso nikipita niuondoe uone mgongo wangu ili usife lakini kwa musa ilikuwa hivyo lakini kwetu sisi kama nituuone utukufu wa bwama lazima tukubali kufa lazima tuwee tukutaliku lazima ni nife kutokana na matendo yote ya kimwili na kiduniani niyafie hayo kama niniuone utukufu wa bwana na mambo mengi sisi hatutaki kuyaondokea kwa hivyo kama niniweze kuona utukufu wa mungu lazima niyaafie kwanza nisijione mimi kuwa ni kitu mbele za mungu na chochote kinacho kuwa kina dalili cha kutokumpendeza bwana nikiondokee ndicho kifo kinachozungumzwa hapa nifie hayo yote yaliyo ni ya dunia na pia mimi nisijithamini lakini nikamthamini nika bwana katika maishani mwangu kusiwe na lolote ambalo litadhihirika ambalo chanzo chake ni mimi lakini kila nitakachokifanya kiwe kimeanza na yeye ndo hapa anazungumza kwamba kama niunione ni ufe na hapo pia pamekuwa shida kwa watu walio kwa maana huyu mungu tunampenda na haya dunia anayopondana haja naye hasa kama nituuone utukufu wake ni nituyafie haya dunia ni tufe nitufe tukaekana kwamba hatuko katika hulimwengu tutembee katika makusudi hmm. na matakwa yake ndipo bwana adhihurishe utukufu wake katika maishani mou jambo la tatu anatembewa kwamba ni sawa kama ni uone utukufu wangu basi lazima uwe tayari kulipa gharama kuna gharama ambalo lazima uliipe kama ni uweze kuona utukufu wa bwana lazima na kuna ndugu yetu katika kitabu cha ufunuo mlango huo wa kwanza tisa na kumi iliyombidi alipe gharama kwa ajili ya kuweza kukutana na utukufu wa mungu alibidi astahamili chochote atakachofanyiwa kwa ajili ya mungu na ikafika mahali watu akasema huyu ndugu ametusinya sana na haya maneno yake ya mungu mungu haya kwa hivyo acha tumalizane naye tena yohana akasema ni radhi muradhi nitateseka kwa sababu ya huyu mungu sina shida kwa hivyo akasemaje akasema sasa nitufanyeji acha tuweze tukaende kuchukua mafuta ya uto naamini yalikua ni ya uto wakati ya elianto tujaze pipa pipa refu ambalo litaweza kutoshana na urefu wa huyu ndugu alafu tulichemshe mpaka yawe yamekolea kabisa alafu tumchukue tumtumbukize umada aangalia hiyo garama huyundugu alilipo na wakaenda wakafanya hivyo kweli wakachemsha mpaka wakajua hapa kimekolea hiki wakamwingiza pale yohana yohana naye akawa yuko tayari kulipa hiyo gharama kwa sababu akaweze kuuona utukufu wa bwama akatumbukizwa pale lakini kumbe kari wanavyoweka moto wakiwa wanataka kumumaliza yohana mbingu nazo zimesema ya kwamba sisi ndiyo chanzo ya kila kitu kwa hivyo ili muradhi yeye ameazimia kuenda umbali ule kulipa gharama ya kiasi hicho tena bado mbingu itawadhihirishia ya kwamba mwanadamu si chochote kwa hivyo ndugu akaingizwa pale na wakimwangalia anatabasamu ana, ana tumemwingiza hapa ndani na tena hakuna madhara yoyote wakasema na tumtoe na walipomtoa wakasema sasa tumemtoa lakini hatumtaki ndo wakaenda wakasema twenda kumtupa mahali ambako hakuishi watu dharama hii ya kutaka kuona nini utukufu waa ndio wakampeleka katika kisiwa cha patm wakaenda wakamtupa huko na huko ndiko akakutana huo utukufu wa mungu kwini wapendwa kama ni uone utukufu huu lazima uwe uko tayari kulipa hii gharamu na laine ni kwamba bibilia inaseme ya kwamba mimi mungu ni mtakatifu na pasipohua utakatifu hakuna mwanadamu atakaye lazima utakatifu uwe ni sehemu yako kama ni kuona utukufu wa mungu kwa wana wa israeli walitaka kusikia sauti ya mungu bwana akamwambia musa akawambia wajitakase siku tatu kusikia tuyo sauti wajitaka siku tatu Ita, ni saidi gani kuja kuona utukufu wake lazima uwe umekusudia kuishi maisha mateua maisha ya kujitenga maisha y matakatifu ndipo uweze kuona utukufu wa bwana lala mwisho lazima uwe uko tayari kumtumikia mungu kwa maana katika haya yote hujui atajitokeza wapi zakaria alikutana utukufu wa mungu alipokuwa anafanya utumishi ndani ya hekalu malaika bwana akamdihirikia kwa hivyo usipokuwa unafanya huduma usipomtumikia mungu wapendwa kuna uwezekano ubaki katika wema na rehema zake lakini ukose kuuona utukufu wa mungu hasanataka tuende kwa faida ambazo zinapatikana ha? kwa wale wanaouona waliouona na wanaouona utukufu wa bwana andiko letu la kwanza kabisa ayubu moja tisa na kumi ayubu moja mlango mstari ni wa tisa mpaka wa kumi tunazungumzia kuhusu faida ama faida za nini za kuuona utukufu wa bwana kutembea katika utukufu wa bwana hiyo ndiyo inayozungumzia nasema kuwa ndipo shetani akamjibu bwana na kusema je huyu ayubu anamcha bwana bure wewe huku mzingira kwa ukigo pande zake pamoja na nyumba yake na vitu vyote alivyo navyo kazi za mikono yake umezibarikia nayo mali yake umeizunguka umeiongezeka imeongezeka katika nchi faida mojawapo ya kwanza hiyo faida ya kwanza ya kutembea katika utukufu wa bwana mpendwa ni ulinzi wa kiungo usiokuwa wa kawaida unatamani ulindwe hebu tafuta kutembea katika utukufu wa bwana tafuta kuona utukufu wa mungu ayubu akawa na juhudi na bidii ya kutafuta utukufu mpaka alipokumbatia akasema sitaia na akatembea katika hilo mpaka mungu mwenyewe akatoa ushuhuda kwa shetani hili ndilo shetani anajibu sasa ya kwamba yayubu hajakutumikia bure ni kwa sababu umemlinda yeye na vyote alivyo navyo umevizingira siwezi nikavifikia kwa hivyo mpendwa kama utafanya bidii na ujizatiti ufikirie kuuona utukufu wa bwana ninacho kinachotokea baada ya hapo huyo mungu mwenyewe atakuwa ukigo atakuzingira na ukuta wa moto shetani alitoa hu shughuru na kwamba umemzingira na kando ya kumzingira umeweza pia kumbariki na kando ya kumbariki umelinda pia mali alizo nazo kwa hivyo mpendwa kwama ni ukaweze kupata faida hii ya kulinda na kutetewa na mungu katika hali isiyokuwa ya kawaida uondoke k ki uondoke kiwango cha neema cha rehema na mema ya bwana uingie katika utukufu wa mwana hakika unapofanya hivyo faida hii itakuwa ni sehemu yako licha ya watu kukufikia hata shetani atakuwa anafanya kukuona kutoka mai anasema umemzingira ndio maana akapewa ile ruhusa kwa sababu ilikuwa hakuingiliki kwa ayubu na kisa na maana si kwamba kulikuwa na kik ama umbokali mungu mwenyewe alikuwa ameweka ukigo kumzingira yeye na vyote alivyo navyo nayawezekana kama iliwezekana kwa ayubu kwa nini siwezekane kwako kwa? tatizo si mungu tatizo ni mimi na wewe hatutaki kufata zile kanuni kuwajibika kulipa gharama hatutaki kufa hatutaki kutumia wakati mwingi na mungu na kwa sababu hiyo tumebaki katika wema na rehema zake tu kwa hivyo naomba liwe ni omi lako hivi kwamba bwana nataka niuone utukufu wako msa alipofanya maamuzi hayo ikafika wakati akaenda kutumia wakati na bwana na alipoondoka pale akawa ameanza kujaribu ameanza kufanana na huyo bwana kwa maana huo utukufu wa bwana badala ya kuwa katika uwepo wake alipoondoka kulikuwa na alama ya huo utukufu wa bwana katika kipaji cha uso wake mpaka waisraeli akasema musa hatuwezi tukakutazama uso kwa hivyo kama niunene na sisi jifinike kipaji cha uso wako kwa maana utukufu wa bwana ulikuwa umeanza kuweza kuriflekti katika maishani mwake na ndivyo wapendwa kama tutalipa gharama tutafanya juhudi ili kwamba mungu wa mbinguni akasababishe sisi nasi kuuona utukufu wake hiyo inawezekana lakini maamuzi ni yanani uuya kwako kwa bwana mungu hakusema musa anataka nikuonyesha utukufu wango a musa alifanya kuomba kwamba bwana anataka niuone utukufu wako kwa hivyo maamuzi ya kutaka kutembea katika utukufu wa bwana kuona utukufu wa mungu ni wa kwako na ukiamua hivyo kuna hizi kanuni tano ambazo lazima ufanini uzizingatie na hilo limekuwa ni kazi ngumu sana kwetu sisi watu wakuku si jui kama wafikiria uko hapa kwa miaka mingapi hapa chini ya jua uko hapa kwa miaka mingapi iwasema ya kwamba acha nitulie tulie ikifika bado miaka ishirini miaka kumi ndipo hasa nichachacha sana bwana aturehemu tufanye maamuzi kwa maana haya tunayazungumza ni kweli kama alionekana na wengine hata sisi tukiamua tunaweza kumwona tunaweza kabisa kamana anasema mi mungu mimi ni mungu nisiye na upendeleo kama alijidhihirisha kwa musa akajidhihirisha kwa nani kwa ndugu yetu yakobo akajidhihirisha kwa ibrahimu kwa nini asijidhihirisho kwetu lakini sisi hatutaki kulipa gharama na hakuna chema kitakachokujia bure na hili ni hakika hakuna chochote kizuri kinachoweza kitakachokujilia bure hivi sasa uko hapa kanisani umefunga mlango wako vizuri huko nyumbani alafu baada ibada urudi nyumbani kwako ukifika mlango umefungwa vizuri vile vile lakini ukiingia katika chumba chako cha kulala ukute hicho kitanda kimejaa pesa sidhani kama utazishika kwa maana hakuna chema kilicho cha bure utakuwa na maswali hata utaanza kupiga simu pastaukiombea mjiza <laughs> kwa sababu hakuna chochote kilichochema ambacho kitatujilia bure wa pendui na mungu yuko tayari kudhihirisha utukufu wake kwetu sisi ili kwamba tutembee katika ukigo ambao yeye ndiye ameweza kuuweka lakini je niko tayari kulipa gharama kutembea katika yali mashariti yanayohitajika ndipo nifikie kuona utukufu wa bwana ndipo nizingirwa na huu ulinzi usiokuwa wa kawaida faida ya pili wafalume wa kwanza mlango wa kumi na saba fungu hilo la no. nasemaji basi eliya mtishibi wa wageni wa gileedi akamwambia ahabu kama bwana mungu wa israeli aishivyo ambaye ninasimama mbele zake hakutakuwa umande wala mvua myaka hii ila kwa neno langu kwaona kwaza alikwa ni nani lia alikuwa nani kwamba aseme hakutanyesha na kusinyesha alikuwa ni nani alikuwa ni mchonyi abad wanajulikana kwa mvua hata huyo mchonyi pia mwafanya kumwamsemezea lakini hana mamlaka ya mvua lakini hapa eliya akaenda anamwambia mfalme ya kwamba sikia kama bwana mungu aishivyo basi nakwambia hivi yakamba hakutakuwa na mvua ama umane isipokuwa kwa neno langu mimi wapendwa utakapouona utukufu wa bwana utatembea katika nguvu za mungu huyu alikuwa amekutana na utukufu wa bwana na amejiambatanisha nao akitembea yuko pamoja nao anahisi uwepo wa bwana hivyo nguvu za mungu zikawa juu yake na anachokitamka ni kama mbingu nini imenena k aliposema hakutanyesha mbingu ikasema na iwe hivyo hakukunyesha kwa nini kwa sababu kuna mtu aliye jizatiti kujitolea kujinyima na akaamua kufa ili kwamba auone utukufu wa bwana na sasa amekutana nao anatembea katika hizo nguvu zilizoko katika huo utukufu wa mungu ya kwamba hakutanyesha na hakusinyeshe inapofika wakati huo mpendwe yani utafika mahali ambapo unajivunia ule uwepo wa bwana unajivunia ule utukufu kwa sababu ushauona unapoona mambo hayaendi vizuri unasema ya kwamba nayabadilisha haya na yanakuwa kwa sababu kile unachokinena ni kama mbingu imezungumza na kama viliwezekana kwa ilia kwa nini kwako kwa visiwezekana hatutaki kulipa hiyo gharama lakini kama utafanya hayo maamuzi na kuenenda katika hivyo vipengele ambavyo tumevizungumzwa hapo mwanzo na uvishikilie vizuri nina imani ya kwamba mungu wa mbinguni asie na upendeleo atajidhihirisha kwako atajidhihirisha kwako na atakapojidhihirisha hautakuwa mutu wa kawaida hautakuwa mwokovu wa kawaida lazima watu watasema ya kwamba fulani ana mungu ndiyo maana huyu ndugu ametembea na eliya muda ule wote lakini bado hajajitambulisha na mungu wake kwa sababu ameona ya kwamba huyu eliya ndiye ana mungu zaidi mpaka ameachwa kule baada ya kuvuka yorodani ameachwa na eliya amefika pale yordani navuke anashuda vitokuwaji akachukalile vaza akapiga yale maji akiuliza uko wapi mungu wanani mungu wa elia alikuwa pia haja uone utukufu wa alikuwa anatembea chini ya uwezo na uzoefu wa eliya kwa maana eliya alikuwa amemwona kwamba huyu ndugu ukimwangalia nikana kwamba hana tofauti na wale waliokule mbinguni kwa hivyo yuko wapi huyu mungu wa eliya anifungulie njia alipopiga yale maji na hilo hilovai la eia huyo mungu elia akadhihirika maji akagawanyika ya yayorodani huyu mzee elisha akapita hasa ikawa bado yeye sasa iliy ashaenda bado yeye nay ajitatiti titi akutana huo utukufu ndio atembee katika huo utukufu wapendwa yawezekana lakini uko tayari sitotaka tataka kuishi tu watu wa kawaida na ili hali tuliazimia ya kwamba hatutaki kuwa watu wa kawaida kwa kumwambia bwana yesu awe bwana na mokozi katika maishani mwetu ulipokiri maneno hayo ulikuwa asema sitaki kuwa mtu wa kawaida lakini ili ufikie kutokuwa mtu wa kawaida lazima ukutane na utukufu wa bwana na naye aliyekutana nao atatembea katika hizo nguvu za mungu atatembea katika hizo hz atatembea katika nguvu za bwana atamkalo ndilo litakalokuwa kwa maana mbingu itakuwa imeshikamana naye siku na mmoja lienda akazungumza hiv ameenda samaria kuhubiri pale nafikiria ni petero anahubiri pale alafu kuna mmoja pale na ugangaganga wake pale amekuja kutatiza yule mkuu ile gvan ile ile jimbo asiokoke petero akamwangalia akamwambia wewe jamaa mtumishi wa ibilisi utaendelea mpaka lini kupotosha mambo haya ambayo tunayatangaza kuwapotosha watu wa mungu na kuwapeleka katika njia zisizo basi kuanzia hivi sasa kwa muda utakuwa kipofu na hapo kwa hapo ikafaya nini ikafanyika ni nini kilichokuwa kinafanya kazi dani yake kama si nguvu za bwana kwa sababu alikuwa amekutana nini ni utukufu kwa hivyo hata wewe nawe yawezekana lakini je uko tayari kuwajibika uko tayari kulipa gharama uko tayari kutembea katika kanuni hizi alizozitangaza kwamba ni lazima ukianza safari hii utembee katika njia hii na ufikapo hapa utakutana nami uko tayari mpendwa ama unataka wokovu wa kawaida wokovu wa bwana asifiwe kuwa wokovu huo hautakusababisha uwe na nguvu za kutamka na viwe wapendwa kama sote tungefikia leveli hiyo hakungekuwa uhitaji wa kuitana na mtu mwingine kwenda kwa mtu mwingine nikafanya nini na nakama nikisema vinakuma hata hawa wachungaji wangekuwa na kazi chache sana hawangekuwa na kazi kwa sababu chochote ntakacho naenda kwa mungu namambia kwamba bwana anataka hivi na hivi na vyawa itakuwa kuna sababu ya kupiga simu chugaji lakini kwa sababu hautaki wewe kupata huo uzoefu ama huko kutaka kutembea katika hizo nguvu za bwana ndio maana unasema ya kwamba haya ni ya maaskofu bwana ni bwana wawote mwenyumuu na yoyote atakayetembea katika mapenzi yake na kutenda kulingana na vile alivyotwagiza atajidhihirisha kwake ya tatu matendo ya mitume tano, mbili, na kwa mikono ya mitume zikafanyika ishara na maajabu mengi katika watu na wote walikuwekwa kwa nia moja katika ukumbi wa selemani na katika wote wengine na katika wote wengine hapana hata mmoja aliyethubutu kuambatana nao ila watu waliowadhinisha walioamini wakazidi kuongezeka kwa bwana wengi wanaume na wanawake tumeanza hapo ueanza pkash hata ikawa katika njia kuu hutoa nje wagonjwa na kuwaweka juu ya mikeka na magodoro ili petrero akija ingawa kivuli chake kimwangukie mmoja wapo wao nayo makundi ya watu wa miji iliyoko kandokando ya yerusalemu wakatiririka wakaleta wagonjwa nao walioudhiwa na pepo wachafu nao wote wakaponywa lile si jambo la kawaida ni mtu ambaye amekutana na utukufu wa bwana maandiko yananena ya kwamba mtu huyu atakapokuwa amekutana na bwana mtu huyu atajichokeza ama atatenda kazi katika uwezo wa nguvu zisizo za kawaida utatenda kazi katika nguvu na uwezo ambao si wa kawaida atakapokutana nahu utukufu wa mungu wa watu watakushangaa watu watakuwa na maswali kwani huyu ni nani nanihuyu si mwingine ni petero huyo huyo lakini sasa ameuona utukufu wa mungu na akaushikilia na anatembea katika utukufu ndo maana anafanya kazi katika hali na uwezo usio wa kawaida nyeujiza ishara maajabu kwake yeye ilikuwa ni maisha ya kawaida mpaka watu wakagundua ya kwamba huyu mzee hatahahitaji akuwekee mikono huyu ama hata akuombee lakini kivulivuli chake kikigugusa kama wanapepo wanatoka kama umgonjwa unapona kama ukiweti unatembea kama ukiziwi basi unasikia wakagundua sira akasema sasa kesho yuko barabara gani biashara uh, street aya wanachukua wagonjwa wao wanaangalia juu walikowapi likohukwe wanawaweka upande wa huku sasa petero akipita pale kivulivuli kikigusa huyo mgonjwa anachuka gondola rfanini anaenda hizo hazikuwa nguvu za kawaida lakini zinawezekana tu kuwa ndani yako na ndani yangu mimi iwapo tutakuwa na shauku na tamaa na tamanio la kutaka kuuona utukufu wa mungu katika maisha nuti hiyo itawezekana kama utakusudia hivyo na ukutanana huo utukufu wapendwa itakuwa wewe si tatizo kila mahali utakapoingia unakuwa suluhisho la tatizo lolote litakalokuwa limetatiza watu mahali pale lakini wako wapi hawa waukoma wafikiria tukifika level hiyo kutakuwa na sababu ya kwenda kusema kwamba yesu anaweza watakuja wenyewe waje waone vile yesu anavyotemda hatutakuwa na kuhubiri lakini hayo matendo ambayo bwana yesu atakuwa anatenda kupitia wewe ndiyo yatakuwa ni injili tosha na wengi watakuja wamkubali kristo kama bwana na mokozi maishani mwao kwa sababu ya vile jinsi ambavyo umeuona utukufu wa bwana na unatembea katika nguvu zisizo za kawaida hilo ni ombi langu wapea kwamba bwana nisaidie niweze kufikiria kiwango hicho lakini ile nifike hapo nami ni tayari kuweza kutembea katika hizo kanuni tano ambazo zimetangulia hizi faida za kuona utukufu wa bwana maishani mwangu bwana anisaidie na inawezekana ndugu yangu inawezekana kwahiwo tunataka ya kwamba hata mtu akikanyaga hii compound akiwa na matatizo yake bwana amsaidie vile tu amekanyaga hili eneo kwa maana litakuwa limejaa hua utukufu wa bwana kwa sababu limekaliwa na watu ambao wameuona utukufu wa mungu akikanyaga hili eneo tu kuna mzee mmoja anatambia kwamba wakati wao wakiwa vijana walikuwa na shauku na bidii ya kutaka kumjua mungu na kutembea na yeye kwa hivyo wakajitolea kutafuta uso wake ananaambia siku moja wakawa anaenda ganze basi kadhri wanavyotembea wakafika kwenye shamba la mama mmoja lukwan analima barabara iko hapa na ndio shamba lake limeanza akawa analima mwisho wa hilo shamba wanasema tulipokanyaga hilo shamba huyo mama mapepo ya kaa kanini kumtoka waekanyaga no, shamba lake mahali hao watu walikuwa na lakeaiyawezekana kama iliwezekana watu wa hapa hapa ungu, unzine, anakata, izi, ni mtu mzima lakini mtu mzima wa yesu kama iliwezekana kwao kwa nini siwezekani kutuzi? sisi hatutaki kulipa hiyo gharama twataka wokovu wa wa kujibembelezabembeleza ku, wapendwa hatuwezi wa tukajibembeleza tukajibembelezabembeleza na huyu mungu na tukutane naye ni tuzame ndani ndio aweze kujidhihirisha kwetu na atakapojidhihirisha tukamudhihirishe kwa wale walio hawajamjua na si kwa maneno lakini kwa nguvu na uweza ambao yeye mwenyewe atakuwa anatenda ndani yetu petero akafikia kiwango hichi ya kwamba kivulivuli chake watu wakaenda kutoa watu kwenye wodi ku akijulikana waja hapa kilifi watu wodi zote kua bila dichaji wanaenda kuwatoa wanawaweka hapo yuko wapywamekutana petero amepona aaona ndugu zangu aa yanawezekana lakini wako wapi akina petero leo ambao wako tayari kulipa gharama wako tayari kuamua ya kwamba mimi naifia dunia niishi kama bwana atakazyo kwa maana taka niuone utukufu wake wako ap naomba useme ni mimi leo kwamba mimi nataka sasa kuanza hivi leo niitajiza titi nitembee katika hivi kanuni ili nikauone utukufu wa bwana ndio maana tumekupiga stati kidogo hivi leo na kesho na kesho kufa lakini baada ya hapo hujo ukae hapa wiki nzima huyu mwenyewe kwa nini kwa sababu swataka kuwa na wakati mwingi na huyo mungu kwa sababu umeenda safari ya kutaka kuona utukufu wa bwana faida nyingine ni kwamba ni hii mpendwo utakapokuwa umekutana huo utukufu wa bwana utakuwa na hapa tumesema shall have direct access into god's presence yaani utakuwa unaweza kuingia katika uwepo wa bwana kwa wakati wowote siku yoyote majira yoyote musa alikuwa anaenda kwa bwana wakati wote anapotaka na akifika hapo haambiwi na yule aliyeni bawabu pale kuambia bwana amelala na hata kama yuko macho sea bwana wengine hapa duniani vyoalivo yuko humo yuko macho lakini asema atakae kuja nime- nimelala nime, nime, kwa maana kwa sababu huyu musa na mungu hawakuwa na, na, na ila yoyote wakati wowote wa musa angeingia na mungu naye wakati wowote wa angemhitaji musa angemwita kwa hivyo wapendwa unakuwa na direct line ambayo unaweza kuingia kwa mungu majira na wakati wowote wa na hakuna kitu kizuri kama hico akama ja wanaweza kuingia kwa mungu na ukasemezana naye ukanena na yeye wakati wowote unaotaka sindivyo alivyofanya elia baada ya kufanya yale yote aliyafanya kule mlima limakameli mama jezebeli akamwambia basi kesho bwana nami miungu nayo nini inifanye e, hivyo kama kesho nitakibakisha kico chako juu ya mwili wako eliya akafanya nini akapatoroka eh? na alipotoroka akaenda akalala chini ya mti Aka mungu hapo hapo chini ya mti amti mungu kuna haja gani kamaana nimefanya vyote lakini hata hivyo onekana kwamba havikuleta hofu kwa huyu mama naomba bwana uniue maana sina tofauti na wale walionitangulia hapo chini ya mti na na bwana nini aliposikia hakuja akamua alichokifanya alituma nini kunguru amleteni ca alitumana chakula aletewe kwanini kasau mbingu ilikuwa imesikia na ikawa inajua ya kwamba tatizo la elia wakati huu si tatizo ni nini i njaa okamashughulikieni kaalikuwa alatazungumza na mungu wakati woti na mbingu zisikie wakati wwote ndivyo na wewe na utakapofanya maamuzi ya kutaka kuona utukufu wake na udumu kutembea katika utukufu wapendwa kwenda kwa mungu kwako wewe itakuwa hakuhitaji chochote unaingia wakati wowote ma... ni nisikike acha haya unaweza kuja hapa ukaja ukapiga kelele kico uko ko hivohivo kwa sababu wewe na bwana bado muko na umbali hamjakuwa na ukaribu mpaka aseme ya kwamba nyinyi mna hamukuona aibu kuweza kumsengenya na kumnenda huyu mtumishi wangu hebu nisikieni ni wangapi kwenu ambao ninaweza kuajilia kama ninavyozungumza na musa kwenu nyinyi nikija naja kwa ndoto na, na nina njozi lakini musa huyu twazungumza uso kwa uso alikuwa amekutana utukufu hutukufungu na kama alivyoweza kuzungumza na musa uso kwa uso kwa nini utakapoamua asizungumze na wewe tutakapofanya maamuzi wapendwa kama tutaamua na kuwa tayari kuuondokea udunia tukumbatie utakatifu tukumbatie uungu wapendwa tutatembea na huu utukufu lakini chaguo ni la kwako kwa. na jambo lingine ambalo tunaliona hapa katika kitabu cha isaya isaya mlango huo wa sita kuanzia kifungo ho cha kwanza anasema hivi katika mwaka ule aliyokufa mfalme uzia nilimwona bwana ameketi katika kiti cha enzi kilichojuu sana na kuinuliwa sana na pindo za vazi lake zikalijaza hekalu juu yake walisimama maserafi kila mmoja alikuwa na mabawa sita kwa mawili alifunika uso wake na kwa mawili alifunika miguu yake na kwa mawili aliruka wakiitana kila mmoja na mwenzake wakisema mtakatifu, mtakatifu mtakatifu mtakatifu ni bwana wa majeshi dunia yote imejaa utukufu wake na misingi ya vizingiti ikatikisika kwa sababu ya sauti yake aliyelia nayo nyumba ikajaa moshi ndipo niliposema ole wangu kwa maana nimepotea kwa sababu mimi ni mtu mwenye midomo michafu nami ninakaa kati ya watu wenye midomo michafu na macho yangu yamemuona mfalme bwana wa majeshi kisha mmoja wa masarafi wale akaruka akanikaribia naye alikuwa nakaa la moto mkononi mwake ambalo alikuwa amelitoa kwa makoleo toka juu ya madhabahu akanigusa kinywa changu kwa kaa hilo akaniambia tazama hili limekugusa midomo yako na uovu wako umeondolewa na dhambi yako imefinikwa kisha nikasikia sauti ya bwana ikisema ni mtume nani naye ni nani atakaye kwenda kwa ajili yetu ndipo niliposema mimi hapa nitume mimi naye akaniambia nenda ukawaambie watu hawa endeleeni kusikia lakini musifahamu endeleeni kutazama lakini musione faida moja wapo unapokutana na utukufu wa bwana ambayo anafikiria hiyo ni ya tano jambo la kwanza ikiwa kuna uchafu wowote katika maishani mwako mbingu itachukua jukumu la kukutakasa utakapokutana na huo tukufu kwa maana yaisaya akasema ole wangu kwa maana nimemwona mfalme bwana wa majeshi kwa nini kwa sababu mimi ni mtu mwenye midomo michafu na ninakaa katikati ya watu wenye midomo michafu yule kerubi mmoja yule serafi mmoja akainuka akachukua kaa katika madhabahu akaenda akaugusa mdomo wake na akamwambia sasa huna sababu ya kuwa na shaka kwa maana kaa hili limeondoa uovu wako wote ka kama kuna chembechembe ambazo zitakuwa ziko zimesalia ambazo zinakufanya usiwe na ujasiri machoni kwa bwana utakapokutana na utukufu wake maandiko yana nena ya kwamba bwana atafanya nini atakutakasa ili ukaweze kuwa chombo ambacho anataka yeye lakini mpaka ukutane nao na ninaona kumbe unapokutana nao hata vile ulivyokuwa unavyona kwamba ni vizuri na havipendezi bwana anavidhihirisha kwa maana nina imani ya kwamba ndugu yetu aisaya huenda ikawa anaona kwa alikaanaona kwambahuku wengine nimefanya lakini hiki kinaona hiki hakina shida ndipo alipoenda kukiona akaambiwa hata huko kusengenya nako ni nini ni tatizo domidomo ikawa n michafu na nkatikati ya watu wenye midomi ambao kama wasengenya wasengenya ya peke yako tu lazima kuna mtu usenge naye ndio hivyo sasa bwana akamgusa na baada ya kuguswa utakapokutana na bwana utukufu huu wa bwana udhihirike maishani mwako wewe utakuwa chombo ambacho bwana atakitumia kwa ajili ya utukufu wake baada ya kutakaswa akasikia sauti inauliza nani atakayeenda kwa ajili yetu tumtume nani aisaya akasema bwana mimi hapa mitumi kwa maana amekutana na utukufu wa bwana na utukufu ule ukamtengeneza sasa ana ujasiri wa kumwambia bwana niko hapa lakini pale mwanzo alipokutana nao mara tu ya kwanza akasema ole wangu lakini alipotengenezwa alipo sasa nahisi ya kwamba anaweza kuwa mtumwa wako unitume kule ambako unataka sasa jambo la kushangaza akamesa nakutuma lakini ujumbe ni huu tuwekewa mstari wa tisa hapa ujumbe ni huu naye akaniambia nenda ukawaambia watu hawa akena nani waisraeli endeleeni kusikia lakini msifahamu endeleeni kutazama lakini msione sijui kama nazungumza na sisi hapa ambayo tumekuwa tukisikia lakini hatuna ufahamu tumekuwa tunatazama lakini hatuoni wapendwa hebu ondoka mahali hapo pakusikia na kutokuwa na ufahamu hata na uwe na ufahamu nitajulikanaje kwamba ufahamu baada ya kusikia nitende kile nilichokisikia ndotajua ya kwamba nimesikia na nimekuwa na, na nini na ufahamu kwa hivyo maamuzi ya kwako leo lakini mimi bado niko na lile ombi ambalo ndugu yetu musa aliomba ya kwamba bwana nataka niuone utukufu wako natamani niuone utukufu wakak maishani mwangu nataka nikisikia ni fahamu nataka nikitazama nione kwa maana huyu mungu matamanio yake anatafuta mtu atakayetembea na yeye ili ulimwengu ukajue ya kwamba jehova anaishi lakini yuko wapi mtu huyu ndio watu wakose ndo watu waache kukimbilia waombezi kwa nini anavyomkimbilia ombezi kwa sababu hawajawahi kupata mtumishi wa mungu ambaye akisikia anafahamu na akitazama anaona hajapata mtumishi wa mungu ambaye anatembea katika uwezo wa nguvu za wana na watumishi wengine tumechanganyika tumechanganyikiwa badala ya kuwa tayari kulipa gharama ili kwamba tuweze kuzipata nguvu hizi na zikadhihurike watu wakaone na wakapata kufunguliwa na nguvu za bwana tumeenda pemba kutafuta nguvu bwana aturehemu uwe tayari kulipa gharama kwa maana nguvu ziko bado bwana haja kutenda kazi bado bwana anatamani aweze kujidhihirisha katika uwezo wa nguvu zake lakini yuko wapi mtu ambaye yuko tayari kulipa gharama kujitolea kujinyima ili bwana ajidhihirishe kwake yuko wapi mtu mbingu zitu rehemu kwa maana si ajabu kama yesu atafika mahali aje tukiwa jinsi dunia ilivyo nataka nikiria kwamba si ajabu walio katika nyumba ya imani wakakuja kuachwa kwa maana hawakutaka kulipa gharama kwa ajili ya kile wanachokisubiria yesu yuwaaja lakini kabla ya hivyo anatamani apate chombo atakachokitumia kitakachodhihirisha nguvu zake lakini chombo hiki kama nikiwe tayari kudhihirisha nguvu za bwana basi nikiwe tayari kujitoa kujinyima kulipa gharama kuifia dunia na aishie utaua na ninakuhakikishia kwa ya kwamba hautapungukiwa na uwepo wa bwana utukufu wa mungu utatembea pamoja na wewe lakini yuko wapi huyu mtu yuko wapi yuko wapi huyu mtu hmm? tu ushuhuda tu bwana asifiwe mimi nimeokoka nampenda yesu naenda mbinguni mbinguni hmm. waenda binguniaenda binguni sehemgani hmm? hii bwana asifiwe asifiwe tuliitoa wapi kwa maana kila tukikutana mpaka bwana asiie ndugu zetu walikuwa awamuki asubuhi wa bwana wamesalimiana bwana asifiwe wa bwanasieaka bwana lakini yule aliyekuja nayo alikuwa na maana ya kwamba tutakapotumia hivyo tunadhihirisha ya kwamba sisi tuliyotengwa lakini ukweli sa hizi bwana asifiwe imekuwa haina maana hiyo kwa maana kila mmoja anasema bwana asifiwe na ikizidi sana mabwana pia nani wangapi ni wengi kwa hivyo ukitaka kuthibitisha kama huyo bwana asifiwe ndio yule naye msifu basi lazima nije nikwambie bwana yesu asifiwe ala bwana asifiwe zokuwa nani zka bwanagan sina mja wewe nambie bwana asifie nami nasema men kwahio wapendwa hebu tutamani kutembea katika hizi nguvu za bu na kama nituweze kutamani nitutamani kwanza kuona utukufu wake naomba tusimame