tunaenda kuangalia ujumbe huu living a life in christ kuishi maisha ya ushindi ndani ya kristo kuishi maisha ya ushindi ndani ya kristo wangapi walikuwa ibada ya pili ishara za mikono yenu anyway. wengi ujumbe ulikuwa ni juu ya nini kichwa cha ujumbe ilikuwa ni nini usifungue kitabu usome nakuona we <laughs> spiritual working <in> spiritual authority <laughs> kutembea katika mamlaka ya kiroho sasa tunaweka kibwagizo kuishi maisha ya ushindi ndani ya kristo wiki hii ambayo ina imetuko ambayo inaisha nilisafiri kidogo kao kule nairobi nilikuwa nimealikwa katika kongamano la vijana katika kanisa fulani kule na nilikuwa kule na kweli nilimwona mungu katika mkutano ule na wale wapendwa kanisa linaitwa full grace ministries international na nikawaambia basi hata kama tulikuwa hatujuani sasa tumejuana naomba mnipe salamu nikirudi kule kwetu ambako nimetoka ambako mulinitoa mkaniita huko wapelekee salamu simupokee hizi salamu zenu jamini mumezipokea eh? sa zingine huwa tunapewa na hatupeani ama tuna krieti zetu tunapeana ambazo hakuna lakini hizi nilipewa za ukweli amen kuishi maisha ya ushindi ninaamini ya kwamba kila mmoja wetu ambaye ameokoka anatamani kuishi na kutembea katika ushindi na hata mungu baba yetu pia naye anataka tutembee katika ushindi living a victorious life na baadhi ya yale mambo ambayo tayari tutayazungumza kwa wale waliokuwa ibada ya pili yamezungumzwa sasa mimi nitakuwa tu natilia nini mkazo kwa sababu huwezi kuishi maisha ya ushindi kama hujaelewa nguvu uliyo nayo mamlaka uliyo nayo na kuyafanyia kazi and and authority that that you you have and you have to exercise that power and authority ili ndio kila siku ukitembea kuna ushindi katika maisha yako hebu tuanze kuangalia niko na vifungu vingi lakini lakini vichache vichache tu vingi sana lakini, vichache tu hebu tuanze kuangalia wa pili 2mstari wa kumi na nne ila mungu nimesema ni send orinthians chapt4 okay, okay. mimi ndio naweza kuwa ninasoma mahali sipo orinthian okay, yes. sini hapo tu bado ila mungu ashukuriwe anaye tu shangiliza daima katika kristo na kuidhihirisha harufu ya kumjua yeye kila mahali kwa kazi yetu mungu, ila mungu ashukuriwe anayetushangiliza anaye daima katika kristo na kuidhihirisha harufu ya kumjua yeye kila mahali kwa kazi yetu pia niangalie kizungu sa ingine maneno hapa hayatoki uh, vizuri sia, ingine siyaishiki vizuri kwa kizungu now be unto god which us to triumph o kutriumph ndio kushangilizia ama ni kushangiliza causeth us to triumph in christ and maketh manifest the sever of his knowledge by us in every place harufu nimeona pale harufu seva ile ni harufu sasa tunaambiwa ya kwamba tumshukuru huyu yesu huyu huyu mungu wetu tumshukuru bwana mungu wetu ambaye anatusababisha ama ambaye anatufanya sisi kushinda kutrymp ni kama uko katika makabiliano makabiliano fulani katika maisha yako yeye anakufanya ushinde kisha ni kama anakushangilia ni kama ako kwa akokwacharig so sikushangilia ni kama wale watu ambao wamekuja kukuangalia katika mashindano alafu wanafanya nini wanakushangilia yaani ukiwa katika ile mbio unapokwenda kumalizia ile lapu ya mwisho watu wanainuka katika kiwanja wanapiga makofi wanasema mwago eh? <laughs> unaenda kumaliza wanaimba mpaka wanasimama kabisa wanakukimbilia katika hiyo hapo hiyo tak eh? wakiimba jina lako ili ufanye nini ufike mwisho hivyo ndio mungu anavyofaa anatufuatilia katika hiyo mbio ambayo tunakimbia katika hiyo hali ambayo tuko ndani yake anasema ya kwamba ile ya kiswahili tena ile ya kiswahili anayetufanya thii ni tufanya tushangilie oh eh? Anaye tu ushindi eh. anayetufanya tushangilie ushindi daima katika kristo anayetufanya tushangilie ushindi daima katika kristo na kuidhihirisha harufu sasa ukijimwagia uki marashi ama kama haujajimwagia marashi na unajua huku tunaishi mahali kuna joto sana sasa kama hauna marashi ya kujimwagia kuna yale ambayo yatajitokeza yenyewe sasa nikikumbatia shukurani kama yeye ako na marashikali zaidi nitayachukua hayo na nikitembea hiyo fragrance ama hiyo harufu ambayo ilikuwa katika mavazi yake nitaibeba sasa hapa inasema ya kwamba tunaposhinda tunadhihirisha harufu hiyo fragrance ya kumjua nani yesu yaani tunaposhinda katika maisha yetu ni tunadhihirisha ile harufu ya kumjua kristo ya kumjua yeye kila mahali kwa kazi yetu, kila kwa kazi yetu. hivyo ndivyo mungu anataka anataka tuishi maisha ya ushindi tuishi juu ya hali zote katika maisha yetu tukitumia mamlaka tuliyopewa hebu weka ile nyingine tena warumi 8ane thelathini na saba hiyo e, nakak mzuri zaidi lakini katika mambo hayo yote sisi ni zaidi ya washindi kupitia kwake yeye aliye aliyetupenda ocouse ni mtiririko wa maneno mengine kutoka huko juu hebu anzia hapo thelathini na tano ni nani atakaye tutenga? atakaye tutenga na upendo wa kristo je ni dhiki au shida au adha au njaa au uchi au hatari au upanga kama ilivyoandikwa ya kwamba kwa ajili yako tunauawa mchana kutwa tumehesabiwa kuwa kama kondoo wa kuchinjwa 37. lakini katika mambo hayo yote sisi ni zaidi ya washindi kupitia kwake yeye aliyetupenda huo ni msingi ambao tunaweka ya kwamba haya ndiyo makusudi ya nani ya mungu haya ndiyo makusudi ya mungu katika maisha yetu ya kwamba tunapotembea tunapoishi chochote tufanyacho mungu anataka ajionyeshe katika ushindi maisha ni mwetu lakini kwa nini basi huwa wakati mwingine hatutembei katika huo ushindi ama hatuishi katika ushindi ule ambao mungu amekusudia kwa wale ambao tulikuwa ibada ya pili tulionyeshwa mamlaka yetu mahali tulipopewa na tulipopoteza na tuliporudishwa tena katika mamlaka na jinsi ya kuchukua mamlaka yako bila kuwa apologetic bila kuwa na uoga bila kuwa na wasiwasi ama kujieleza kwa mtu mwingine yeyote yule nitataja mambo kadha wa kadha hapa ya kutusaidia kuelewa ama kutukumbusha jambo la kwanza ili tuweze kutembea katika ushindi na kuishi katika ushindi ni lazima tutembee kama vile yesu alivyotembea lazima tuishi kama vile yesu alivyoishi just as he Just as he walked. Hebrews 4 15. Hebrews hapa 15. 15. For we, 14, seeing then that we have a great high priest who has passed through the heavens, Jesus, the Son of God. Let us hold fast our confession. For we do not have a high priest who cannot sympathize with our weaknesses, but was in all points tempted as we are, yet without sin. 16. Let us therefore come boldly to the throne of grace that we may obtain mercy and find grace to help in time of need Kiswahili basi iwapo tunaye kuhani mkuu aliyeingia katika Yesu mwana Wamungu na tuyashike sana maungamo yetu kwa kuwa hamna kuhani mkuu asiyeweza kuchukuana kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu bali yeye alijaribiwa kama sisi katika mambo yote bila kufanya dhambi basi na tukikaribie kiti cha neema kwa ujasiri ili tupewe rehema na kupata neema ya kutusaidia wakati wa mahitaji amen tunaishi kama kristo alivyoishi tulionyeshwa kwa ibada ya pili ya kwamba yesu kaongozwa kwa nguvu za roho mtakatifu akaenda jangwani akafunga siku 4 na baada ya hapo akapitia majaribu katika hayo majaribu akayashinda na tutaangalia mbinu aliyotumia kuyashinda sasa tunaambiwa ya kwamba kama yeye kuhani mkuu ambaye amepita mbingu zote aliishi kama mwanadamu hapa duniani na kajaribiwa kwa hali zote lakini akashinda huwa unajua huwa mara mara mara zingine nikiuliza watu je inawezekana kweli mtu kuishi maisha haya bila dhambi inawezekana <laughs> msehemu wagona haiwezekani tunamwona yesu hapa alikuwa mwanadamu sasa wengine wanasema lakini yeye alikuwa af, e, ati wanasema huwa wana <laughs> wale wanasema haiwezekani kwa sababu unajua yesu alikuwa fuli mungu na fuli mwanadamu kwa hivyo alikuwa na hayo yote so angeweza kukabiliana nayo lakini ukweli ni kwamba hata kama ni vigumu kazi ya yesu ilikuwa ni kutuonyesha mfano ya kwamba inawezekana hiyo ndiyo kazi ya yesu alikuja kama mwanadamu akaishi kama mwanadamu na yale majaribu ambayo the the temptations the trials ambazo yeye alipitia zilikuwa ni ziwe kwetu kama mfano so inawezekana kwa sababu adam alipoungwa pale mwanzo na akawekwa ndani ya bustani la edeni ile sehemu ambayo alikuwa ametengenezewa he was a perfect human being perfect alikuwa amekamilikae na alikuwa na uwezo wa kukataa lakini sasa kitu ambacho mungu alifanya aliweka inaitwa ndio free free mtu mwingine akawa anauliza basi huyu mungu si angekuwa tu ame nyosha tu mkono akashika mkono wa hawa alipokuwa anakamata tunda akamwambia wacha ujinga mbone eh? hakufanya hivyo akamwambia wacha upumbavu mungu hawezi fanya hivyo kwa so, wasababu hatu control na remote control ya kwamba hapo usifanya sifanya lakini yesu tumeambiwa ya kwamba ni mfano wetu hii example na kwa sababu alishinda hakuwa na haja ya kukiri dhambi tena yeye hakuwa na haja ya kutubu tempted in all things, and yet sin. lakini kwa sababu alijua ya kwamba mwanadamu huyu ambaye ni mimi na wewe kwanzia mwanzo baada ya kuanguka akatengeneza njia ya kwamba hata ukianguka ufanye nini Urudi. lakini bado unaona hata kama hiyo njia imetengenezwa lakini bado kuna changamoto yesu tunasoma hapa na pengine umeona miujiza kidogo umesikia shuhuda za wengine lakini bado bado bado kwa nini kuna roho nyingine hapa inaitwa roho ya kutoa hebu tusome hapa mathayo kumi na tatu hamsini na nne mpaka hamsini na nane na roho ya kutoamini haiko nje iko wapi iko wapi ndani tuko na watu wanaitwai mumewasikia hawo wako kweli kweliaayna eh? <laughs> alipofika muji wa kwao huyu ni yesu akawafundisha katika sinagogi lao hata wakashangaa hawa watu wako wapi wako kanisani sindio kama sisi hapa eh? yeah. hata wakashangaa wakasema huyu amepata wapi hekima hii na miujiza hii huyu si mwana wa seremala mamaye si yeye aitwaye mariamu na nuguze si yakobo na yusufu na simoni na yuda na dada zake wote hawapo hapa petu basi huyu amepata wapi haya yote wakachukizwa naye yesu akawaambia nabii hakosi kupata heshima isipokuwa katika nchi yake na nyumbani mwake mwenyewe wala hakufanya miujiza mingi huko kwa sababu ya kutoamini kwa sababu ya kutoamini kwao walikuwa wapi ha watu wanasoma bibilia eh? wanajua sheria ya musa sawasawa wengine ni maprofesa wa sheria lakini kwa sababu yesu amezaliwa hapo kwa kijiji amekuwa akichonga akipiga randa na babake pale Hana, wana, w, w, wanajua kijiji yao yote ndugu zao na hao wote wote wan, wanajulikana ni watu wa kawaida sasa wanashangaa wana haya mambo anayozungumza na haya hiyini ujiza anafanya hii nguvu ametoa wapi asituletee hayo yakawachukiza naye yesu akawaambia nabii hakosi nini heshima ila tu wapi na, na unajua saa zingine hata sisi wachungaji hata kwa nyumba zetu tuweza kukosa heshima saa zingine kwa sababu muke ama mtoto muke anazafikiria kwamba wee ni mume peke yake lakini uko na kofia nyingine ambayo iko na mamulaka na ukose kuheshimu nini hiyo kofia na kwa sababu ya kukosa kuheshimu hiyo kofia unakosa kupata nini muujiza wako ama mtoto anafikiria huyu ni baba tu anasahau ya kwamba pia akona mamlaka kama anayesimama sehemu ya nani kurepresenti mungu ni kama tu vile pale ya kwamba wakasema hii haiwezekani ndeafo hakufanya miujiza mingi so swali ni soswali possible ya kwamba mungu amekaa anangoja kufanya kitu lakini kwa sababu yako na mimi ya kutoamini kikamilifu tunakosa nini kuona ule muujiza ambao mungu amekusudia alikwingine inasema hata hakufanya miujiza kabisa kwa sababu hawa watu wsauawawatu no, naukisoma waibrania mbili hebu tuekee hiyo aaia mbili maana ni kweli sisi nasi tumehubiriwa habari njema vile vile kama hao lakini neno lile lilosikiwa halikuwafaa hao kwa nini kwa sababu halikuchanganyika na imani ndani yao waliosikia najua injili ya imani tumeisikia sana mpaka tumeizoea ah, mimi ni mtu wa imani bwana mtu wa imani lakini imani ya mdomo pekee yake haitoshi ni imani ambayo imechanganwa na nini na mate. We are all men and women nama lakini kusikia na kuwacha hapo bila kuchanganya na imani kama vile hawa ni kama tu vile wewo uende kwenu udharauliwe utatuambia nini tu nimeokoka mimi yesu ni bwana sasa neno hili litakuwa na manufaa kwetu nataka tukumbushane tena ya kwamba neno hili hili tumesikia mamlaka tuko nayo lakini lazima tuchanganye na imani ili neno hili lizae matunda katika maisha yetu unbelief, unbelief ties the hands of god hi kannot do what he wants to do unbelief ties the hands of god ndiyo kwa sababu mahali ambako yesu alikuwa anataka kuponya ama kufanya muujiza alikuwa anasema nini eidha aseme do yu believ aulize be je unaamini ama amwambie inenda imani yako imefanya nini imekuponya na alikuwa anasema alipoona imani ndani ya huyo mtu kwa hivyo imani inaonekana si ya kuongea tu inafanya nini inaonekana so alipoiona imani ya kwamba ndani ya huyo mtu kuna imani ya kutosha ya kwamba huyo mtu apone anatamka maneno sababu ameiona hebu tuwekee hata hii taiu yetu ilikuwa me-imeshaharibika sijui iko wapi sasa imeharibika li imeharibik kwa maana kwa moyo mtu huamini hata kupata haki na kwa kinywa hukiri hata kupata uokovu kwa imani anaamini ndani ya moyo wake alafu kwa kinywa chake anafanya nini anakiri hasa huwezi ukakiri kitu ambacho hakuna huwezi ukakiri hewa lazima kwanza katika moyo wako kitu kiwe kimeumbika hata mungu mbinguni akiona anakiona ndani ya moyo wako ya kwamba kweli huyu mtu ameamini alafu unaponena sasa unasukumilia una zaidi for the manifestation ama kwa udhihirisho wa kile ambacho unanena want to live a victorious life maisha ya ushindi na unajua bibilia inasema nini chochote ambacho si cha imani inaitwa nini dhambi weka hapo warumi wingine si chochote ambacho si cha imani kinaitwa dhambi romans 14. ama ama uanzie tu juu kidogo hapo dhambianzietuuu kidogoiataua basi huo wema wenu usitajwe kwa ubaya maana ufalme wa mungu si kula wala kunywa bali ni haki na amani na furaha katika roho mtakatifu kwa kuwa yeye amtumikiaye kristo katika mambo hayo kumpendeza mungu tena hukubaliwa na wanadamu basi kama ni hivyo namfuate mambo ya amani na mambo ya faayo kwa kujengana kwa ajili ya chakula usiharibu kazi ya mungu kweli vyote ni safi bali ni vibaya kwa mtu alaye na kujikwaza ni vyema kutokula nyama wala kunywa divai wala kutenda neno lolote ambalo kwa hilo ndugu yako hukwazwa maneno si vyema kutokula nyama wala kunywa divai wala kutenda neno lolote ambalo kwa hilo ndugu yako hukwazwa najua huo unasikia wakristo wengine wanasema kile ninachofanya kinakuhusu nini wewe wanasema ninachovaa ninavyotembea nifanyavyo vinakuhusu nini wewe fuata lako kwa mkristo hakuna fuata lako wamkristo yule ambaye ameokoka hakuna kufuata hakuna kutuarako unaambiwa wala kutenda neno lolote ambalo kwa hilo ndugu yako anakwazika yani kuna mtu ambaye atakosa kuingia mbinguni ama atakosa kuona muujiza wake kwa sababu yako wewe ni kikwazo hata kama si dhambi unayofanya lakini kwa sababu ya mwagona angalau aingie mbinguni ama mwagona amuone mungu nitasema sitafanya e, sitavaa hiyo nguo e, sita, haya maneno sitaongea sitakwenda huko hakuna hapa y suyo hiyo hakuna bibilia imesema ya kwamba chunga sana yes ayasonga mbele ile imani uliyonayo uwe nayo nafsini mwako mbele za mungu heri mtu yule asiyejihukumu nafsi yake katika neno lile analolikubali lakini aliye na mashaka kama akila amehukumiwa kuwa ana hatia kwa maana hakula kwa imani na kila tendo lisilotoka katika imani ni dhambi kila tendo lisilotoka katika imani ni nini nataka ingie vizuri kila tendo lisilotendwa ama lisilosababishwa ama ambalo chanzo chake si imani hilo tendo lolote hilo inaitwa tunataka tutembee katika ushindi victoriously tunataka tu mamlaka tuliyopewa tunataka tutembee tukijielewa tulikuwa tunahadithiwa habari ya mchungaji mwingine kule kwetu tezo mchungaji kule sehemu za zoerani akaambiwa ya kwamba kuna shule fulani kule mapepo yameingia yamejaa na watu wamepagawa huko akaambiwa kuja kuna huduma akakimbia mbio na kikosi chake cha kuomba na wale uh, a wake wasaidizi kama mimi nitoke hapa na mwagona na shukurani tukimbie mbio kufika pale asast akawa anaanza kuomba watu wamelala chini wanafunzi wanaji, hawajielewi sasa anaambia mapepo mapepo yakaanza kuongea yakasema Oh, tutoke huku tu twatoka lakini tukitoka hapa twaja tu huko twaja wapi twaingia huko kwako akafikiria ni mchezo yakatoka kweli yakaingia huko siku zile za wana wa skeva basi ndizo hizi mapepo yakauliza wana wa skeva wakasema huyu paulo huyu tunamujua na huyu yesu ambaye paulo anaongea habari yake tunafanya nini tunamujua lakini nyinyi katika mitandao tumeangalia hatuwaoni wachaijulikani leo ya kwamba kwa mtandao uko ama hauko kwa, kwa mtandao yaani mapepo wanaelewa hali ya rohoni ya kila mmoja wetu kama, kama shetani anaenda mbele za mungu si simulimsikia alienda mbele za mungu siku moja na wale the sons of god wana wa mungu na malaika wakaenda kwa mungu siku ilifika ya waokuenda wakaenda na yeye akawa ye, amejigeuza kama malaika wanini wa nuru hawa wengine hawakumwona lakini mungu si anamujua akamwambia we hivi mbele za nani kazi yake anaenda kukushtaki wewe san of you and me anaenda mbele za mungu kuenda kukushtaki ndio akaulizwa je umemuona, umemuona nani mtumishi wangu nani ayubu akasema kwani anakupenda ana bure kwani ni bure anakupenda lakini the isu ni kwamba anaelewa hali ya kiroho ya kila mmoja wetu unaweza ukanidanganya mimi lakini wewe mwenyewe huwezi ukajidanganya huwezi ukamdanganya mungu huwezi ukamdanganya akakipata chochote kinachofanywa nje ya imani hata ninaj... you know na wachungaji wote ukipanda kwa madhabahu ukijua wee mwenyewe unajua nimechemsha yes unajua nimefaa nini hapo I was not ready. siku hisi uwepo wa mungu ukitembea kama vile ambavyo kama nimejitayarisha siku hisi o so, huwa tunajua we o hatusemi lakini tunajua so nikienda kuomba na kmwambia mungu hapa so mwitandao ya vile ulivyo naomba kila mmoja wetu katika huo mtandao rekodi yetu iwe sawasawa sawa, ili ndio tutembee katika ushindi kwa sababu mungu anataka tutembee katika ushindi mimi huwa ninajiuliza kwa nini ni rahisi mimi nikae kwa darasa nifundishwe mambo ya big bang revolution eti dunia ilipasuka wapi na niamini hiyo porojo hizi so lakini kuja kusoma neno la mungu na niamini inanitatiza kwa nini ama nikisikia habari ya mwagona niamini kabisa ya kwamba ni ukweli aniambie hiyo njia nimetembea na kuna shimo hapo mbele usiende siendi lakini mungu anakwambia usitembee namna hii unasema mungu kweli ume kweli lakini mwagona akisema usiende uko uendi kwa nini huyu mungu mungunajua nilikuwa ninaona mara nyingi bado hatujamuelewa mungu kutii mungu kunakuwa mzigo kama hatujui na uhusiano wetu haujakuwa sawa sawa kutii mungu inakuwa mzigo unaona tu ni do, don't fanya usifanye inakuwa ngumu kwa sababu gani bado uhusiano wetu tuelewe ya kwamba mungu ni baba yetu god is our yetufa mungu ni baba yetu na tuelewe ya kwamba mungu anatupenda na chochote afanyacho anakifanya kwa upendo mungu ni baba yetu mungu anatupenda na chochote afanyacho katika maisha yetu anafanya kwa upendo kwani saa zile mtoto wako anaweza kuenda shule munapigana vita kila siku enda shule amuka hataki kuamuka ndivyo mungu anapigana na wewe na mimi hivyo hivyo asubuhi amuka enda shule sitaki kuenda shule mimi oh sui nimechoka mpaka siku moja, wangu akaniambia talima tu nyasi hapo na nitakuwa tu nikiilisha ng'ombe kama ni tabu gani hii nasiamesumbukaanashindwa una e. yani, hiinitabugani unanisumbua niamuke saa kumi na moja snipande basi niende shule aelewe hivyo ndio mungu pia na sisi na yeye yeye anafanya kwa sababu anatupenda na anataka maisha yetu yaende sawa lakini sisi bado hatuja haijatuingia na tufikie hicho kiwango cha kuelewa kwa sababu yeye anasema akaambia wanafunzi wake kama mnanipenda kweli ziwekeni amri huo ndio udhihirisho ya kwamba you ninaweka sheria hizi kwa sababu nakupenda na kile ambacho unaongea ni kizuri kwangu hebu hapo kama nita 36. Oh, na 20, 25. nami nitawanyunyizia maji safi nanyi mtakuwa safi nitawatakaseni kutoka kwa uchafu wenu wote na kutoka kwa vinyago vyenu vyote uhum. nami nitawapa ninyi moyo mpya nani nitawapa ninyi moyo mpya nami nitatia roho mpya ndani yenu nami nitatoa moyo wa jiwe uliyomo ndani ya mwili wenu nami nitawapa moyo 27. nami nitatia roho yangu ndani yenu na kuwaendesha katika sheria zangu nanyi mtazishika hukumu zangu na kuzitenda alafu pia weka kuzitendaifi mkinipenda mtazishika mkinipenda mtazishika amri zangu pale kwa ezekiel tumesoma imetuonyesha ya kwamba hakuna mwanadamu kwa nguvu zake mwenyewe anaweza mungu hakuna kwa nguvu zake mwenyewe hakuna mwanadamu anayeweza kumtii mungu ndipo sa amesema atafanya mabadiliko atatoa moyo wa jiwe aweke moyo wa nyama ataweka roho wake ndani yako na ndani yangu ili tusikie tuzishike sheria zake na tutende kama vile ambavyo anataka kwa nini anatusaidia ili kutii kusiwe mzigo Obidience isiwe nini mzigo kama yake, hata kama atuongee hapa kila mtu akieleza espriensi yake tangu alipookoka atasema hata yeye wakati mmoja alikuwa anaona sheria za mungu ni ngumu wana wa Israel, uko old testament walipewa sheria murundo na ikaonekana imekuwa ngumu haiwezekani haiwezekani lakini mungu anasema ya kwamba nitafanya mabadiliko ili kutii kwenu kusiwe mzigo na mukinipenda mimi mtatii na kuzishika sheria na amri zangu so that so we do, we do not obey because we are compelled but because we love him n it isnot abitis the yok of love ni nira ya the yoke of ov itatufanya tuweze kutembea na kuishi katika maisha ya ushindi yesu kristo ametupa mfano yeye mwenyewe aliishi katika neno tumeona ya kwamba alipojaribiwa mara ya kwanza na shetani alitumia neno alitumia neno la mungu Kudil na shetani neno la mungu na tumeambiwa hapa katika ibada ya pili ya kwamba yesu kumujibu nani shetani lakini adam akatumia maneno yake mwenyewe na hawa wake walitumia maneno yao wenyewe si neno la mungu maneno yao wenyewe na ndiposa kuna tofauti baina ya vile kulitokea kwa kina hawa na adamu na vile kwa kina yesu ukiangalia wakolosai ni lazima ili tutembee katika ushindi tunamwangalia yesu bado tunamwangalia yesu awajalieni kwa kadri waolosai naona hiyo ni fasa neno la kristo likae kwa wingi neno la kristo likaye kwa wingi ndani yenu katika hekima yote mkifundishana na kuonyana kwa zaburi na nyimbo na tenzi za rohoni huku mkimwimbia mungu kwa neema mioyoni mwenu unajua hiyo verse hhiyosi sana ti inasema neno la kristo likaye kwa wingi likaye kwa... god richly dwell so of course hii tumesikia lakini tusikie tena maana imani huja kwa yes. so kama umesikia ongeza neno la kristo na likaye kwa wingi likaye na hii ni uamuzi litakaaje kwa wingi kama halisomwi ama ni osmosis ama ni wale ambao anachuka bibilia anaweka juu ya kichwa akilala ali alalie bibilia aikuangi hivyo neno la mungu na likaye kwa wingi neno la kristo likaye kwa wingi sasa sio unajua kuna nimekuja hata mimi nilikuwa tu hivyo ya kwamba unasoma kifungu ili utimize timize sheria ya kwamba angalau wakiuliza wangapi wamesoma neno leo asubuhi walipoamka niwe mmoja wao ama hakuna ambaye kama eh? mko tofauti niweyani unasema nisiposoma kifungu hata vasi moja leo wakiuliza kanisani wangapi walisoma bibilia leo Aa, pia mi ni mmoja wao kutimiza sheria lakini ni kuwa kukaa katika neno kulisoma kulitafakari na unaongeza kwa wingi ni wakati sasa umepatikana na hali yoyote ile neno linachipuka ndani yako sasa roho mtakatifu anakuelekeza kwa neno ambalo ulisoma ukalihifadhi anakuambia kwa hali hii enda kwa archives. toa neno hili nena kwa hali hii enda kwa archives. toa kifungu hiki anza kukitafakari tena jinenee juu ya maisha yako hivyo ndio mungu anafanya lakini neno na likaye wapi ndani na unajua hii siyo ile ya I read when I have time. Uh -uh. mbne usemi I, will eat when i have time mbone usemi I will eat when i have time i will chat when i have time lakini neno la mungu i will read when i have so neno la mungu linakuwa as abna hu dio weuo ndio the way so huwezi ukafanyia kazi kitu ambacho yu hata uko kwenu mkilima mahindi siko na gala kama gala inaitwaje natwaje chaga hauna kitu hapo ndani panya ha, watahama waende kwa kina uh, irura sababu kwenu hakuna ki yes is empty kiisempt wakaagona watakula nguo nguowaaasiisha hakuna kitu watahama so you cannot go back to a store which ismpt yost imejaa na hata wakati unaomba hauombi maneno yako roho wa mungu anaenda kwa kwarv anachipua neno unachikua hilo neno unamurudishia the ambaye neno ambalo umeweka ndani ndio unaliendea una, una na roho wa mungu kazi yake ni akukumbushe hakukumbushi kile ambacho ujasoma ama, ama huja tafakari anakukumbusha kile ambacho ulikisoma hasa ukisahau si kazi yako ni kazi yake afanye nini kama hakuna lakini siki anasema ndio neno likijaa sasa, mwanzo ni neno alafunasema mkifundishana na kuonyana kwa zaburi na nyimbo yani baada ya kuwa tugombane maneno ni nini ni zaburi na nini na nyimbo so hakuna nyimbo kwa sababu hakuna nini neno hekima yote mkifundishana utafundisha hewa kama hakuna hakuna na kuonyana kwa zaburi kwa nyimbo na tenzi yaani kuongea kwetu ni tenzi za rohoni kama hiyo picha unaipata hiyo picha unaiona lakini tumeanzia wapi tumeanzia wapi tumeanzia wapi james yes huku mkimwimbia mungu mkimwimbia mungu kwa neema mioyoni tunataka ushindi ushindi katika maisha yetu neno la mungu yesu alituonyesha mfano neno la... ya kuongea ni mengi lakini wakati neno... saa zile tunaongea hapa eti hakutakuwa na chuki hakuta kuwa na hasiratumenip ha? because hu ukiongea ni zaburi huyu akiongea ni tenzi huyu akiongea ni wimbo y tutakusania tuta, tuta wapitukaania tuta, tuta, tuta, tuta, tuta, wapitutasenenyana wapi hakuna wakati wa kusengenyana hakuna wakati wa kuchongoana hakuna wakati wa waku... usabasi na nmishene sababu tumejeza nini neno la mungu na ni nyimbo na zaburi na tenzi za bila hivyo ndio kwa sababu mara nyingi unakuta tukikutana baada ya bwana yesu asifiwe amen ni mzima amen bas baada ya hapo ulisikia ulisikia si so, utoe kifungu basi unetie moyo nilisikia nini because niniu toa nini kifungu ama uniambia niko na wimbo mpya roho mtakatifu ameweka wimbo mpya ndani ya moyo wa wacha tuuimbe kidogo aa ni nini ulisikia sikusikia let the word of god richly dwell in us amen wacha nitaje point moja hapa hapo skusktanoe arobai na b mpaka aroba na hiyo na alipofikisha umri wa miaka kumi na miwili walipanda kama ilivyokuwa desturi ya sikukuu na walipokwisha kutimiza siku wakati wa kurudi kwao yule mtoto yesu alibaki nyuma huko yerusalemu na wazee wake walikuwa hawana habari nao wakadhani yakuwa yumo katika msafara wakaenda mwendo wa kutwa wakawa wakimtafuta katika jamaa zao na wenzao na walipomkosa wakarudi yerusalemu huku wakimtafuta ikawa baada ya siku tatu wakamuona hekaluni ameketi katikati ya waalimu akiwasikiliza na kuwauliza maswali nao wote waliomsikia wasjabwalistajabia fahamu zake na majibu yake na walipomuona walishangaa na mama yake akamwambia mwanangu mbona umetutenda hivi tazama baba yako na mimi tulikuwa tukikutafuta kwa huzuni akawaambia kwa nini munitafute hamkujua ya kwamba imenipasa kuwamo katika nyumba ya baba yangu kwa kizungu inasema hapo ya kwamba he was in, in huyu ni mtoto wa miaka kumi na miwili 12 years. lakini tayari alikuwa amekwisha kuelewa biashara yake ni gani ushindi wake alijua uko katika biashara ya baba yake wakamtafuta lakini alikuwa wapi hekaluni kanisani katika biashara inatuambia nini sisi ya kwamba pia sisi ushindi wetu utapatikana katika kazi ya mungu kazi ile ambayo kila mmoja wetu inampasa kuifanya and said unto them how is it that yi souht me wist ye not that i must be about my fathers business wewe fanya fanya analysis ya siku yako fanya analysis ya maisha yako jiulize katika hii kazi yangu ambayo ninafanya where is the fathers business within siyetu uende nje huko kwa maket place huko kile ambacho unafanya where you are kazi ya huyu mungu wetu baba yetu iko where is the fathers eihe juzi nikiwa kule nairobi ile siku ya kwanza nilipofika pale yule mchungaji aliyekuwa na host wakaja kunichukua mahali tulikubaliana akawambia nataka mnipeleke mahali nikafreshn so akasema usijali wakanipeleka kwa hoteli fulani hapa najua pia mimi nilikuwa nina ninafil vile when the other ministers come prepare for them the epepare fothem teisiinises kumbe, oh, kumbe wanga wana, wanafil hivyo oh, so, so, ni mbegu mimi ni, nikipanda mbegu hapa kuna mige atafaa nini nitavuna huko e, ha, haikwangi bure so mu, kama mnaambiwa hapa kuna visiting pastor kwa hivyo watahitaji kulala watahitaji kukula watahitaji nini weka mkono wako hapo ndani eh? upatikane hapo ndani so wakanipeleka hapo uh, so yule msichana aliyekuwa anakuja kutu- kutuonyesha hiyo room akam-hiyo hiyo pastor umeokoka akasema hey, nimeokoka nikiwa mtoto niliokoka oh, okay hapana hapana haijatosha rm Nimi nimeokoka wee umeokoasema hapanamimi si siakaenda zake the following day nikawa nimetumana nipelekee nguo zangu zikapigwe pasi sasa akaja aka mwenyewe mbio kwa rm akaniambia leo nataka kuokoka apeleka hizo nguo ukirudi nje nikuombee akaenda akarudi na akapiga magoti kwa hiyo rm nikamwombea akaokoka akasema kumbe hii ndio father's business, father's business. nikachukua hiyo namba ya simu na jina lake nikapatia Pastor, pastor, kuna kondoo mpya hapa imepatikana hiyo hiyo kondoo all about the imepatikanafatiia yesu akawauliza hawa mnanitafutia ya nini kwani you didn't know sasa na, mimi nawewe tujiulize hii vitu yote tunafanya where is the Because mungu anataka katika hiyo biashara hiyo yake ajionyeshe yeye mwenyewe na ushindi wako uko ndani ya hioya wisho nitataja hapa ni hii ili ndiyo tuweze kutembea katika ushindi ziko nyingi mambo ya yesu ni mengi maisha ya kuom, kufunga na kuomba As a way of life marko hiyo mtajisomea azaweyo mtajsomeaar yesu akaamka wale mlikuwa ibada ya pili mulisikia na ndio ilikuwa nimeweka hapa kwa hivyo nyanyii yenu ya yas muchukue hiyo alikuwa anaamka asubuhi kabla kila mtu hajaamka anaenda wapi huko mbali anakaa peke yake anafanya nini sasa yesu alikuwa anakaa masaa tano hata saa zingine usiku mzima anaomba akija huku akiona mapepo amechukua masaa tano ama usiku mzima kuomba akija huku sasa katika kazi ni and seconds mambo mengi eh, ni ambo maana kazi nyingi imekwisha wapi sasa the challenge na sisi ni nini tumefanya the reverse tunachukua muda mchache kwa re ad asi andkeo tiin ewa sababuakeeapeakwanziaasubuhi mpaa jioni tukitaka tufanye kama yeye lazima tufanye hata alfajiri na mapema sana akaondoka akatoka akaenda zake mahali pasipokuwa na watu akaomba akaombaeos ni, nilisema sasa <laughs> ya mwisho na mwisho yeah, the last of the last mmoja akasema ukisikia pastor anasema tunamaliza hesabu mara tatu ama mara nne ndio tumalize so zimefika ngapi so ya mwisho kabisa inasema hivi we must must have have the the attitude attitude of christ we must have the attitude of ama the mind hiyo tutasoma tuta tu tiipekek eh? basi ikiwapo faraja yoyote katika kristo yakiwako matulizo yoyote ya mapenzi ukiwako ushirika wowote wa roho ikiwako huruma yoyote na rehema ijalizeni furaha yangu ili muwe na nia moja wenye mapenzi mamoja wenye roho moja mukiwaza mamoja msitende neno lolote kwa kushindana wala kwa majivuno bali kwa unyenyekevu kila mtu na amuhesabu mwenziwe kuwa bora kuliko nafsi yake Ine? kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe bali kila mtu aangalie mambo ya wengine iweni na nia hiyo niya hiyo ndani yeni ambayo ilikuwamo pia ndani ya kristo yesu hiyo mistari mitano ama mine pale imetuonyesha ya kwamba tunapofanya jambo lolote tusijiweke sisi wenyewe mbele tusijiweke sisi wenyewe iino ab kama vile yesu hakujifikiria yeye mwenyewe alikufikiria wewe namim kinachotutatizani kila kitu ni kuhusu It is all about me. If I am to get, I get first. And then you follow. Can you sacrifice because of the other person? Can you lay aside your pride and your, and your convenience because of somebody else? yesu akauliza aka ni, ni upendo mgani huu wa mtu kuweka maisha yake kwa sababu ya, ya mwingine we are not called to die for the other physically death but sacrifice ndio tutawacha kushindana na mabishano Life easy And less complicated kwa sababu gani Ch- ninapofanya chochote na kuweka wewe mbele kwanza nafikiria masilahi ya yako kwanza kabla ya lakini inakuanga rahisi kweli is it hizi je inakuanga rahisi ni lazima kitu kife ndani something has to die lazima kitu kife ndani ili ndio hii iwezekane something has to die that self tat mwanadamu kwa kawaida ni mchoyo selfish na huwa anapenda kutumia mfano wa bwana <laughs> mwingine anasema ukitaka kujua mwanadamu ni mchoyo tupige picha hapa sote hiyo picha, hiyo picha ikikuja nani unatafuta mtu wa kwanza who do you look out for kwa hiyo picha hiyo picha iki, iki, ikija tumepiga group rupfoto nani utataka kuona wa kwanza siniwewe mwenyewe mbone haunitafuti mimi na kama, ime, kama wewe umetokezea vizuri unasemaje iko poa na kama uko mbaya turudie hii picha hii picha ni mbaya sana kwa sababu ya wewe peke yako huonekani lakini wenzako wote unafaa nini unasema hapana hii picha ni mbaya turudie turudie so something has to die inside if we are to live as christ lived ili ndio ile nia ya kujitolea sacrifice useme hata kama ni mimi hii chance yangu lakini mwagona nakumbuka kuna siku moja nikiwa kazini huko siku hizo ni kwa kuja opportunity ya kwenda america nani, nani hataki kuenda amerika tena unajua mwegona kuna m kuna sijui nini okay, pamoja sasa even buy a plot so, unajua ukieka yeah. lakini mi nikasema sitaenda nikaita nikaitakaita mana wangu huko chini kamwambia wewe huyu eh? sanamkubwautak eh, nini Chenda kule hiyo pesa hata asikira kawaida huwa kwa hizo maofisi watu wanapigania kuenda kutembea huyu anatolewa anawekwa anatolewa anawekwa trip wendi, trip kaa kando na inakuwa vita vikali sana sababu yaniimwanadamu yes. kwa kawaida ni mchoyo lakini kama yesu kwa hakika anaishi ndani yetu tutakuwa na huo moyo wa kusema wacha huyu naye afaidike wacha nifanye hii kwa sababu ya huyu na mungu anatupa ushindi katika maisha yetu amen wacha nisiendelea zaidi ya hapo