leakuwa wakutegemewa na wakutumainiwa ndio maana na majira haya ametupatia fursa tena ya kwamba tunaweza kuwa katika uwepo wake tuna mungu anayehusika tuna mungu pia anayetujali tuna mungu ambaye jicho lake maandiko yanasema ya, ya kwamba yeye hasinzii wala halali lakini daima macho yake yako juu yetu sisi ili kwamba kuhakikisha tuko salama na hatuna sababu ya kutahayarika a kufanya ni kuendelea kumtumaini na kusimama katika wema wake na kushikilia hii imani ambayo kristo wa amani aliweza kutupa nachoamini ni kwamba wanaheri watu wale ambao wamemfanya huyu mungu kuwa tegemeo lao ni mradhi bwana amekuwa ni tumaini na tegemeo lako katika maishani mwako basi nasema ya kwamba hauna sababu ya kuwa na wasiwasi kwa maana uko katika mikono ya sawa uko katika makusudi ambayo mungu wetu ameweza kuazimia katika maishani mwetu hivyo lako wewe ni kumtazama yeye aliyeangikwa pale juu ya msalaba yako wewe ni kuendelea kuishikilia ile imani yako wewe ni kuona ya kwamba unamuangalia huyu mungu ambaye ndani ya moyo wake amenena ya kwamba hata kuacha wala mungu huyu hata kupungukia na ni kweli wapendwa unaweza kuwa mshahidi ya kwamba tangu ulipomkiri kristo kuwa bwana na mokozi katika maishani mwako ninatangaza ya kwamba huyu haujakuacha hauja hajakuacha hauja haja wala kukupungukia umekuwa amekuwa pamoja nawe na amekuwa ngao na kigao amekuwa mwamba amekuwa ngome amekuwa tegemeo amekuwa tumaini hivyo ninakuhimiza ya kwamba uendelee kumtumainia uendelee kumwangalia yeye uendelee kusimamia hii imani mpendwa ni kweli nyakati ambazo tunazoishi ni nyakati zilizo ni ngumu na ni nyakati ambazo paulo alimhadithia mwanawe timotheo kwamba zitakuwa ni siku za hatari ni kweli siku hizi sio siku zile za kawaida ni siku zilizojawa na hatari za kila namna lakini niko hapa kukwambia ya kwamba mungu wa amani ameazimia ndani ya moyo wake kwamba aweze kukuhifadhi kukulinda kukutetea kukupigania na kukushindania ndiposa akamwambia yeremia ya kwamba nitakuzungukia ukuta wa shaba ili e, chochote na lolote litakaloinuliwa dhidi yako basi lisiwe na nafasi katika maishani mwako na nataka ni neno ya kwamba mungu wetu ni mungu ambaye hana upendeleo kama alivyokuwa na yeremia ndivyo alivyo na sisi pia kama alivyokuwa na daudi ndivyo alivyo na sisi pia kama alivyokuwa na paulo ndivyo huyu mungu alivyo na sisi pia hivyo ni wewe uweze kuazimia kutokana kilindi cha moyo wako ya kwamba ukasimamie hii imani na ukafikiria maeneo kunena kama vile alivyonena paulo katika kitabu kile cha warumi ya kwamba ni kitu gani kitakachonitenga na upendo wa kristo huyu mpendo alikuwa amefikia mahali akagundua ya kwamba hapa chini ya jua ama lolote litakalotoka katika eneo lolote liwalo lile haliwezi kuwa ni kikwazo katika maishani mwangu kwamba welikaweze kunitenga na upendo wa yesu kristo na tamani liwe hilo ndilo tamanio langu ombi langu ni kwamba uwe na azimio hilo uwe na maamuzi hayo ya kwamba hakutakuwekwa na chochote kitakachokutenga na upendo wa yesu kristo kwa maana changamoto zipo kuja ni lazima zitakuja lakini waliosimama na mungu hawataweza kutahayarika waliyomshikilia bwana hawataaidika kwa maana ndivyo ambavyo maandiko yanaeleza na ndivyo tunavyoona kila aliyemtegemea bwana wapendwa hakuna aliyeaibika kila mmoja aliuona ukuu wa mungu kwa hivyo wewe nawe na mimi pia taka niseme ya kwamba tutauona ukuu wa bwana elimu radhi tumemshikilia yeye kwa maana kinachohitajikani wewe uwe na msimamo na mungu na ukiwa na msimamo na mungu mungu naye awe na, na msimamo na wewe kwa maana huyu ni mungu wa kanuni na kwa sababu ni mungu wa kanuni lazima tukaweze kushikilia yale maeneo yetu na tutakapoyasimamia hayo maeneo yetu nina sababu zote za kukwambia ya kwamba mungu naye atahakikishia atahakikisha ya kwamba yale maeneo yaliyo yanamuhusu yeye kuhusu maisha yako atayasimamia kwa maana ni mungu wa agano na mahali popote palipo na agano kunako makubaliano timiza hili mimi nami nifaya nini nitimize hili kwa hivyo sisi letu ni kutimiza kusimama katika hiimani kumshikilia huyu kristo katika mazingira yoyote katika msimu wowote na tutakapofanya hivyo mungu naye atahakikisha yale yaliyo ya kwa upande wake anaenda kuyatimiliza kwa hivyo mwaamuzi ni wewe wewe ndiwe utakayekuwa mwaamuzi na utakaposimama hivyo wapendwa ninashawishika ni ya kwamba ukuu wa mungu utaweza kudhihirika katika maishani mwetu taka tuweze kuenenda katika kitabu cha ezekeli sura ya h7 mlango wa thalathini na saba hezekeli mlango wa thelathini na saba natumayi umefika hapo chatuombe mungu baba yetu uliye juu mbinguni jina lako bwana tunalitukuza ufalme wako baba yetu naomba kwamba ukaweze kuja mapenzi yako bwana wa mbinguni yakawezi kutendeka hapa chini ya jua kama hivyo ya yanavyotendeka huko juu mbinguni tazama tumeketi wanao chini ya miguu yako tukitamani kwamba baba wa amani ukanene na maisha yetu mungu wetu unajua hali ya kila mmoja wetu unajua ewe bwana changamoto ambazo sote tunapitia naomba neno lako likaweze kutujilia ewe mungu kwamba likaweze kuwa suluhisho likaweze kuwajibu kwa kila swali ikaweze kuwa suluhisho kwa kila tatizo acha bwana wa majeshi watumishi wako hawa ewe bwana kama vile ulivyoajalia kuingia katika nyumba hii naomba kwamba wasitoke jinsi walivyoingia ali kristo kila mmoja kulingana na tamanio la moyo wake ukawezi kumtimizia ili sifa heshima na utukufu baba zikakurudie wewe asante bwana kwa sababu utafungua masikio yetu ewe bwana ya ndani ili tukawezi kukusikia na hata kulifahamu neno hili zaidi kwatwajalie bwana kulitendea kazi ili baba yale uliokusudia yakawezi kutimilika katika maishani mwetu asante mungu wetu kwa maana wepeke unastahili na mungu wetu bwana acha rohowako mtakatifu alio mwalimu mkuu akaendelee bwana kujidhihirisha na hata kutufundisha yaliyo yanatupasa ewe bwana kwa ajili ya asubuhi hii nakushukuru pia hata kwa ajili yangu najinyenyekeza migooni pako kama chombo bwana acha roho rohowako akaweze kuchukua usukani na kila tamko likatokane na yeye ili likaweze kuwa la baraka hasa katika maisha ya watu hawa ambao mungu umeweza kuwaleta mahali hapa asubuhi ya leo Himidiwa na utukuzwe kwa maana unatupenda katika jina la yesu bwana wetu tumeomba 7bibiliya inanena maneno haya kwanziya ya msitari huwo wa kwanza mkono wa bwana ulikuwa jiu yangu naye akanichukuwa nje katika roho ya bwana akaniweka chini katikati ya bonde nalo limejaa mifupa akanipitisha karibu nayo pande zote natazama palikuwa na mifupa mingi katika ule uwanda tazama ilikuwa mikavu sana akaniambia mwanadamu je mifupa hii yaweza kuishi nam nikajibu kajibu e bwana mungu wajua wewe akaniambia tena toa unabii juu ya mifupa hii uiambie enye mifupa mikavu nisikieni neno la bwana bwana mungu aiambia mifupa hii maneno haya tazama ntatiya pumzi ndani yenu nanyi mtaishi nami nitaitia mishipa juu yenu nami nitaleta nyama iwe juu yenu na kuwafunika ngozi na kutia pumzi ndani yenu nanyi mtaishi nanyi mtajua ya kuwa mimi ndimi bwana basi nikatoa unabii kama nilivyoamriwa hata nilipokuwa nikitoa unabii palikuwa na mshinda mkuu na tazama tetemeko la nchi na ile mifupa ikasongeleana mfupa kwa mfupa mwenziwe nikatazama kumbe kulikuwa na mishipa juu yake nyama ikatokea juu yake ngozi ikafinika juu yake lakini ha- haikuwemo pumzi ndani yake ndipo akaniambia tabiri huutabirie upepo mwanadamu ukauambia upepo bwana mungu asema hivi njoo kutoka pande zote pande za pepo n e, pumzi Ukawapuzie, ukawapuzie hawa waliouwawa wapate kuishi basi nikatabiri kama nilivyo niamuru pumzi ikawaingia wakaishi wakasimama kwa miguu kubwa mno kisha akaniambia mwanadamu mifupa hii ni nyumba yote ya israeli tazama wao husema mifupa yetu imekauka matumaini yetu yametupotea tumekataliwa mbali kabisa basi tabiri uwambiye bwana mungu asema hivi tazama nitafunua nita makaburi yenu na kuwapandisha kutoka katika makaburi yenu enyi watu wangu nami nitawaingizeni katika nchi ya israeli nanyi mtajua ya kuwa mimi dimi bwana nitakapofunua makaburi yenu na kuwatoa ninyi katika makaburi yenu enyi watu wangu nami nitatiya roho yangu ndani yenu nanyi mtaishi nami nitawawekeni katika nchi yenu nanyi mtajua ya kuwa mimi bwana nimesema hayo na kuyatimiza asema bwana maneno haya ambayo tumeyasoma asubuhi ya leo natumai ni maneno ambayo yanadhihirisha hali ya watu waliokuwa wamekata tamaa hali ya watu ambao walikuwa hawana matumaini tena hali ya watu waliokuwa wanaona hakuna umuhimu wa kuendelea kuishi hali ya watu waliokuwa wanaona ya kwamba hakuna mabadiliko ambayo wanaweza wakayaafikia katika maishani mwao na ndivyo ilivyokuwa habari hizi zimemfikia bwana na watu hawa walikuwa wanawaza ndani ya mioo yao ya kwamba vile jinsi tulivyo sisi kwa kweli kuna uwezekano kukawe na afueni yoyote katika maishani mwetu kwa kweli kuna uwezekano ya kwamba tukaweze kupata mabadiliko hayo ndiyo mawazo waliokuwa wanawaza hawo wapendwa na jambo hili likamfikia mungu mawazo yale yakamufikia bwana na ndivyo ambavyo nataka pia uweze kufahamu na kuelewa mpendwa ya kwamba huko mahali hapa lakini huenda ikawa unawaza kama walivyokuwa wanawaza watu hawa unasema ya kwamba kama hali ya maisha itaendelea jinsi inavyoendelea ya mkini basi sioni tumaini lolote katika maishani mwangu ndivyo waliokuwa wakiwaza hawa kwa maana walikuwa wanajiona kana kwamba wafu waliokufaa tena si kwamba wamekufa to lakini waliokufa zamani wakazikwa na hata mifupa yao inaonyesha kwamba hakuna uhai tena kwa maana ilikuwa imekauka kumaanisha ya kwamba walikuwa wamekaa kwa muda mrefu sana na huenda ndivyo unavyojiwazia mpendwo asubuhi ya leo huenda unatazama ya kwamba ni kweli ingawaje nimejibidisha katika biashara hii lakini ninaona ya kwamba hakuna lolote linaloweza kuchupuka la manufaa katika maishani mwangu unaangalia unasema jamiii yale matarajio yote niliyokuwa nayo yale matumaini ambayo nilikuwa nayo kuihusu naona nikana kwamba yameweza kutumbukia nyongo kwa sababu hakuna dhalili yoyote ninayoiona kwa ile ndoto nilikuwa nikiota kwa ajili ya jamii ndipo neno la bwama likamjia mpendwa ezekieli akasema ya kwamba nikachukuliwa katika roho na nikapelekwa kwenye bonde lililokuwa limejaa mifupa mikavu mingi imetapakaa ndugu zangu kuna ukweli ya kwamba unahisi jinsi unavyohisi lakini kuna udhihirisho ya kwamba yule tunayemwamini mpendwa si mungu wa kawaida ndipo ezekieli akaulizwa katika lile bonde neno likamuuliza ya kwamba mwana wa mwanadamu je wafikiria mifupa hii yaweza kuishi hilo swali lilikuwa ni gumu sana kwa ul na hakutaka kubahatisha lakini akasema ya kwamba wajua wewe bwana wapendwa haikuwa ni hali nzuri kwa maana kulikuwa kunaonekana hakuna uhai wowote pale kwa maana kichwa kilikuwa kiko pembe ya ukuta ya uwanja huu mkono pembe nyingine mgugo katikati sasa akawa anashindwa hapa hata nikisema inaweza kuishi na niambiwe niunganishe nitajua hiki ikichwa cha nani nahu u kwa hiyo huyu dubu akasema hapa sitaki kuweza kuleta maziara hapa acha ni mujibu ya kwamba yeye ndiye anajua na aliposema maneno hayo bwana akamwambia na kuamuru utabiri bwana akamwambia atoa unabii kuhusiana na hiyo mifupa na unabii akaotoa na akaizungumzia ile mifupa akasema enyi mifupa sikieni neno la bwana bwana mungu anasema ya kwamba ni, ni atatia pumzi ndani yenu nani mtaishi na maandiko yanasema ya kwamba alipotoa unabii huo kukaja tetemeko ni kipi kilichoanza kufanyika kitu cha kwanza kilichofanyika alipotoa huo unabii biblia inasema na ya kwamba kukawa na kishindo kiswahili kinasema ni kishindo lakini kiingereza inasema ya kwamba kukawa na kelele lakini kiswahili nasema kwamba kukawa na kishindo na baada ya kishindo kukatokea tetemeko ya ardhi na tetemeko hili la ardhi kazi yake ilikuwa sasa ni kutafuta kila kichwa kila mfupa mbavu na miguu ikaweze kufatana ile kama ni mguu wa fulani ufate kichwa chake ufate mkono wake ufate mbavu zake upate mmoja na mwingine na ezekeli akashuhudia hivyo baada ya huo mshindo kukawa tetemeko tetemeko ilipokuja akaona mifupa inatembea na inatembea ikishikana mpaka ikawa ni ile ileek sawa kabisa kichwa mikono mbavu miguu akaona pia akaona mishipa imekuja juu ya hiyo mifupa baada ya mishipa akaona nyama zimekuja kufunika hiyo mishipa baada ya nyama kufinika mishipa akaona pia ngozi imekuja kufinika hiyo hizo nyama sasa angalia hiyo hali vile jinsi ilivyokuwa kwa maana hili lilikuwa ni jeshi la watu wengi sana hasa wote wamelala lakini hakuna uhai ndipo akamwambia tena tabiri utabiria upepo utoke mashariki magharibi kazikazini kusini uweze kuja kupuliza uhai ndani ya hawa watu na bibilia nasema kwamba mpendwa huyu akatabiri alipotabiri upepo ukakuja ulipokuja pumzikiingia pum ilipoingia ile mili iliyokuwa imelala pale ile mili ikasimama ikiwa iko hai sasa ninaona kitu naona kitu ambacho mungu anatamani kukidhihurisha katika maisha t ya kwamba hakuna umbali uliko ambako mungu hawezi akakutoa na haijalichi hiyo hali imeharibika kiasi gani ambavyo mungu hawezi akairekebisha pia ninaona jinsi ambavyo mungu ananena nasi ya kwamba mimi sitaki kuelewa kwamba hali yako imekuwa ngumu kiasi gani ninaweza nikaibadilisha na ikawa kama yalivyo matamanio ya maisha yako Kwezo niko hapa kukwambia ya kwamba hauna sababu wewe ya kujihurumia hauna sababu ya kuvunjika moyo hauna sababu ya kukata tamaa hauna sababu ya kuwaza maneno yasiyo mtukuza bwana kwa sababu ya jinsi hali ilivyo niko hapa kuambia ya kwamba kuna tetemeko linakuja na tetemeko hilo likija kazi yake ni kuondoa kisichofaa na kusababisha kinachostahili kiweze kuwa katika maishani wako ndo maana kiri ya kwamba ndugu yangu dada yangu hauna sababu ya kuishi katika hali ya yataswishi huzuni na wasiwasi na kusononeka ili hali unasema yesu ni bwana haijalishi umbali ambao hali hiyo imefika lakini natangaza ya kwamba kuna mungu mbingoni ambaye anaenda kutenda jambo katika maishani mwako kama alivyotenda kwa wale waisraeli ndivyo huyu mungu anavyoenda kutenda pia katika maisha mie haijalishi hiyo ndoto imezikwa muda gani hiyo si tatizo pia si tatizo kwa mungu hayo maono uliyazika siku gani hata kama ni miaka nenda miaka rudi niko hapa kuambia ya kwamba mungu wa mbinguni anasema ya kwamba hiyo mifupa inaweza ikaishi tena lazima bwana atende jambo katika maisha haija ni nini kwa maana ni mungu ambaye ana uwezo wote wapendwa ndipo akampatia sasa tafsiri ya kwamba hii mifupa unayoiona na vile nilivyofanya nataka taka nikutafsiria ya kwamba nimeifananisha na taifa la israeli jinsi wanavyosema ya kwamba wao wamekauka kiasi cha kwamba hakuna lolote jema ambalo mimi mungu naweza nikalifanya hivyo ndivyo waisraeli wanavyowazi hivyo ndivyo waisraeli umbali walivyofika hivyo ndivyo wisraeli wa wanasema ya kwamba nimewasahau hivyo ndivyo waisraeli wanasema ya kwamba sina haja nao lakini leo nataka nikuthibitishie ya kwamba nenda ukawatabirie nenda ukanene na wao ya kwamba haijalishi vile jinsi walivyo mimi ni mungu ambaye naweza nikabadilisha maisha yao na akasema nitayafufua makaburi yao nitayafunua makaburi yao kwa hivyo haijalishi ni nini kilichozikwa haijalishi pepo amekuzika kiasi gani amezika biashara yako amezika maisha yako amezika kazi yako amezika familia yako mungu anasema naenda kuyafunua hayo makaburi na kama nitayafunua si kwamba wazi tu ni lazima utoke bastabiri uwambie bwana mungu asema hivi tazama nitafunua makaburi yenu na kuwapandisha kutoka katika makaburi yenu enyi watu wangu nami nitawaingizeni katika nchi ya israeli nanyi mtajua ya kuwa mimi ndimi bwana nitakapoyafunua makaburi yenu na kuwatoa ninyi katika makaburi yenu enyi watu wangu na nami nitatia roho yangu ndani yenu nanyi mtaishi nami nitawawekeni katika nchi yenu nanyi mtajua ya kuwa mimi ni bwana nimesema hayo na kuyatimiza asema bwani kwa hiyo mungu anasema ya kwamba ntaenda kuyafunua hayo makaburi na nitakapoyafunua ni kwamba nyinyi ni mtoke niweke uzima niweke ushindi niweke baraka niweke kuinuliwa niweke kufanikiwa ni posa watu wajue ya kwamba nyinyi ni wangu kwa hivyo wapendwa sina sababu mimi ya kutahayarika sina sababu ya kusumbuka kweyo li changamoto inaweza kuwa imekuzingira inaweza kuwa imenizingira lakini siwe jambo la kukuvunja moyo hilo lisiwe ni jambo la kukukatisha tamaa ndugu yangu kwa maana una mungu ambaye makusudi yake ni kuona ya kwamba umeinuliwa una mungu ambaye makusudi yake ni kuona ya kwamba unaishi una mungu ambaye makusudi yake ni kuona kwamba una afya iliyo nzuri ndio maana anasema hata katika hilo kaburi ambalo shetani amekuzika ataenda kulifunua kwayo ninaona kitu hapa ndugu yangu hatuna sababu ya kuwa waamini walio wadhaifu na kujawa na hofu na wasiwasi hatuna sababu kwa sababu mungu huyu tuliye na naye ndiye mungu aliyekuwa na wana wa israeli wakiwa kule nchi ya misri na bwana aliwalinda na mapigo yote aliyokuwa ameyapeana kwa wana wa misri yeye akalinda watu wake wakiwa katika, katika mji wa gosheni ndivyotulivo na sisi pia wapendwa usiwe na hofu katikati ya mazingira na hali iliyotuzingira wapendwa ni kweli twaishi katika taifa hili ni kweli twaishi katika ulimwengu huu ambao kila mahali umejaa taaruki lakini bwana anasema ya kwamba nitawatetea nitawapigania nitawashindania na hata kama umezikwa nitafungua hilo kaburi ili niweke uhai ndani ya maisha yako wapendwa naona kitu hapa ndugu zangu cha kujivunia katika maisha mwetu kwa maana haijalishi shetani amepanga mpango gani kwa maana mpango wa ibilisi dhidi ya wana wa israeli ilikuwa ni kwamba ahakikishe taifa la israeli haliko tena ndipo akawafikisha katika kiwango kile cha kuwa mifupa mikavu lakini hilo halikumsumbua wa bwana alimwambia weendelea lakini pale utakapokuwa sasa hauna silaha tena umefika mwisho unaona unaonanikana kwamba ume, umeharibu hawawapendwa na kutangazia hapo ndipo nitaanza ntaanza ndugu zangu hapo ni mwanzo tu mungu anataka kuanza na wewe mungu anataka kuanza na wewe hapo mahali ulipofika mungu anasema huo ndio mwanzo wangu kwa hivo si jambo la kukutatiza wewe mtazame yeye wewe mutumainie yeye kwa maana hakika kila kilichokufa kilicho mungu anaenda kukifufua na kilichozikwa anaenda kukifukua ili wewe uweze kumtukuza yeye Mi naona kitu hapa kama tungemjua huyu mungu jinsi alivyo ndugu yangu haungekuwa na huo uoga nouwasiwasi ulio ndani ya moyowa haungekuwa na kwa nini kwa sababu mungu yule wa mwaka jana ndiye mungu ambaye yuko na sisi hata leo kama mwaka jana uliweza ukavuka kwa nini mwaka huu usivuke kuvuka lazima nivuke kwa sababu nina mungu ambaye alisema hata niacha wala kunipungukia na kwa sababu ni ahadi aliyoipeana mimi ni lazima nikaweze kuirithi kwa hivyo undoa hiyo hofu unajua wakati mwingine uoga unaua hofu inamaliza mtu ndio maana nina nena ya kwamba usiwe na hofu mpendwa na kama utaenda mpaka ufike umbali ambapo nikana kwamba kila mmoja anasema sikizeni wewe uambie sikizeni endeleeni kusikiza na mtakacho ukisikia kitawashangaza mutakachosikia kitawashangaza kwa maana kile mulichotarajia sicho kitakachokuwa mungu wa amani atanitoa mavumbini na kuniweka mahali pajuu hilo ndilo tamanio la mungu wapendwa ndivyo alivyokuwa na na hawa watu wa israeli ya kwamba nitawatoa mavumbini nitawatoa katika viwango vile duni ambavyo mumewekwa na niwaweke mahali pajuu ambaye kila atakaye kuona atalitukuza jina langu ndugu yangu dada yangu haujafika mwisho haujamalizika hapo mungu anaanza na wewe na kwa sababu anaanza na mimi ana mahali ambapo anatamani kuniweka mahali ambapo kila atakayeniona amuone yeye mungu ndivyo ambavyo bwana anatamani ndo maana akasema yambie makaburi nitayafufua nitayafukua na kiyafukua nitatoa mili yenu na nitaweka pumzi ndani yenu nanyi mtaishi ni kitu gani unachokiona kimekufa maishanu wako neno, neno la mungu anasemaya kwamba bwana anaenda kuweka pumzi katika kitu hicho anaenda kukiinua tena anaenda kukifufua kwa hivyo usijali lile ambalo limekuzingira usiwe na shaka usiwe na hofu usiwe na wasiwasi kwa maana roho wa bwana ndiye atakayedhihirika maishani mako na roho wa mungu ajaposhuka ndani yako yeye huoisha yeye huvivia yeye huchochea yeye hubadilisha mahali palipo na mauti akaweka uzima na huyo ndiyo roho ambaye bwana alisema ya kwamba nitaweka roho wangu juu ya hiyo meli nitakayoitoa kwenye makaburi kwa hiyo mii ninaona ya kwamba hauna sababu ya kutaharuki katika maisha maishana hauna sababu ya kuwa na shaka na wasiwasi kwa maana mungu wetu yu pamoja na sisi mungu yetu hajatuacha hii nalokupatia ni kwamba wewe nawe usimuweke mbali usimwache kwa maana kari utakavyotembea na yeye ndivyo naye atakavyotembea na wewe na ukitembea na mungu ni nini kinaweza kuinuka kinyume na wewe ndio maana paulo akawaambia warumu akawaambia ya kwamba kama bwama akiwa upande wetu ni nani anayeweza kuwa kinyume na sisi ni nakiri wapendwa ya kwamba ili mradhi bwana mungu yu upande wako hakuna anayeweza kuwa kinyume na wewe hakuna taja chochote ndivyo vile ambavyo ingawaje ibilisi alikuwa kinyume na wana wa israeli lakini mungu alipokuwa upande wao makaburi yalifunguliwa na wana wa israeli wakafufuka wakawekwa uhai tena na ndivyo alivyo mungu wetu leo siku hii yeye yu pamoja na yeye yu pamoja na sisi yeye yuko upande wetu kwa hivyo taja chochote kitakachoinuka kinyume na wewe hicho hakitakushinda kisa na maana mungu yuko upande wetu ndipo akasema mungu akisema ndio ni nani aseme hapa kama mungu amesema utaishi ni nani aseme utakufa nani kama mungu amesema ya kwamba nitakubariki ni nani atakai kama mungu amesema ya kwamba nitainua biashara hii na iwe biashara iliyokubwa ni nani atakayedhohufisha kama mungu amesema nitabariki jamii hii ni nani atakayelani jamii hiyo wapendwa ilimradi mungu yuko upande wetu hakuna awezae kuwa kinyume na sisi ndio maana akamwambia ibrahimu ya kwamba atakayekubariki nitambariki na atakaye kulani nita kwa hivyo mungu anasimama na neno lake kuhakikisha ya kwamba ili muradhi tumeingizwa katika ule ukoo wa ibrahimu kupitia kristo yesu hilo andiko bado nasimama juu yetu na kama mungu amebariki hakuna wakulani zile baraka lazima zitatujidia ile amani lazima itakuja kwetu kwa nini kwa sababu yesu ni mfalme wa amani na kama yeye mfalme wa amani anaishi ndani yetu kwa nini tusiwe na amani kwa nini tuwe na shaka kwa nini tuwe na wasiwasi kwa nini tuwe na taharuki ndugu yangu dada yangu hebu simama ukimwangalia bwana ndio maana hawe ilipokuwa ngumu katika ile bahari ya shamu mbele ni bahari ya shamu nyuma ni jeshi la farao waisraeli wakamwilia musa musa akamgeukia mhongo mungu, mungu akamwambia musa waambie hawa wapendwa waendelee mbele hawana sababu ya kutaharika hawana sababu ya kuvunjika moyo hawana sababu ya kukata tamaa hawana sababu ya kulia waambie waende mbele kwa maana hata hao wmajeshi wan- ya farao unayoyaona hawatayaona tena nami nakutangazia ya kwamba yule adui aliyesimama kinyume na wewe hautamwona tena utamtafuta na hautamuona kwa mana mungu wa mbinguni amesimama ili akupiganie akamwambia jehoshafate vita hivi si vyako vita ni vyangu kwa hivyo vita vilivyoinuliwa kinyume nawempendwa vita vilivyoinuka kwa sababu ya zile baraka ambazo mungu anaziachilia maishani mwako si vyako vita ni vya bwana kwako kwa wewe ni kusimama na kumwangalia mungu akikupigania kwa hivyo sina sababu ya kutatizika kama bwana ndiye anayenipigania ni nani aliye na uwezo wa kumshinda bwana mungu wetu hakuna kwa hivyo yeye atakuwa upande wetu na si kwamba atakuwa tayari yuko upande wetu ndio maana hata leo tuko vile tulivyo kwa sababu mungu amesimama na sisi kwa sababu mungu ametuzingira kwa sababu bwana amepigana vita vilivyokuwa vimeinuliwa kinyume nasi hata vingine hakuruhusu vione vingine ungekuwa na kubabaika lakini vidyo hivyo alihakikisha ya kwamba vita viinuke mimi tasimama na wewe hata wakuweke katika kaburi wakufukie tena anasema nitakufukua na nitakuhuisha tena angalia angaliae jeremia 3 na na nani wapendwa tukijua tu, ni nani aliye upande wetu hatutakuwa na wasiwasi7 maandiko yanasema hivi tazama mimi ni bwana mungu wawote wenye mwili je kuna neno gumu lolote nisiloliweza anamhakikishia yeremia ya kwamba yeye ni bwana wawote wenye mwini anauliza je kuna lolote gumu ambalo mimi mungu siwezi nikalitenda sasa mii sijui umefikishwa mahali gani lakini bado hili andiko linasimama kusema ya kwamba hata hapo mahali ulipofikishwa sipa gumu ya kwamba mungu hawezi akakutoa kwa hivyo mungu wetu anatujali na anatupenda na anasema ya kwamba haijalishi ni neno gani ni jambo gani ambalo waona ni gumu kiasi cha kwamba limekuvunja moyo bwana anakuuliza je kuna lolote gumu ambalo mimi mungu siwezi nikalitekeleza sasa mimi nasikia kuinuliwa kwa sababu ya ukweli huu ambao mungu anauzungumza kwa maana kwa sababu ya kuwa mimi ni mwanadamu wakati mwingine unafikia mahali unawaza katika hali ya kibinadamu na badala ya kuwa na furaha unakuwa na hofu lakini mungu anakuuliza je hilo jambo ambalo waliona limekufika shingoni ni gumu ambalo mimi mungu siwezi nikaliondoa huo upungufu ambao uko nao unafikiria kwamba umefika kiwango cha kwamba siwezi nikauondoa na nikaleta utele katika maisha yako huo ugonjwa ambao umekuwa unakusumbua wadhani ya kwamba umefika mahali ambapo unasema hata huyo mungu hawezi je mimi mungu kweli siwezi nikaondoa huo ugonjwa na badala yake nikakupatia afya ndio anauliza kuna lolote gumu ambalo mimi mungu siwezi nikalitenda ndugu zangu hakuna lililogumwa kwa mungu hakuna lisilowezekana kwa hivyo haijalishi mahali ulipo bwana ana nafasi ya kukutoa kama angemtoa shedi mesha kanabedenego katikati ya moto ni nini ambacho kimekutatiza maisha maishan haujaingia dani ya mw. na mungu huyu aliyemtoa shedi mshakanabedenego ndiye mungu tunayemwabudu na ndiye mungu anayenena nasi hata majira haya ya kwamba kuna lolote gumu ambalo mimi bwana siwezi nikalitenda kwa hivyo sitaki uwe mtu wa wasiwasi ilifika mahali ndugu paulo akaweza kuazimia na akapata ushawishi na akaweza kufikia mahali kuwa na kuhofu wala kuogopa kwa maana alifika mahala akasema ya kwamba kuishi ni kristo na kufa ni faida bwana asifiwe yanaona mtu aliyekuwa amemshika huyu yesu kwa mikono miwili kabisa basi kwa kuwa na tashwishi yoyote kwa maana kuwa kwangu hai mimi ni mungu na kama ni mungu ndiye anayeniweka kuwa hai nane aliye na uwezo wa kuchukua uhai kutoka mikono ya bwana na nane aliye na uwezo wa kuninyanganya kile ambacho mungu amenipa na nataka ufahamu hivyo ndugu yangu usiangalie mazingira yaliyo kuzingira hebu muangalie huyu mungu mkuu aliye na uwezo wa kusababisha hata ambacho hakiko tena akakifanya kiwe kwa ajili yako wewe anasema je kuna lolote gumu ambalo mimi siwezi nikalitimiliza niambie ni lipi gumu ambalo hawezi Akalitipu. na aliponena ya kwamba nitafungua makaburi na nitaweka uhai kwa hiyo mili nayo itaishi ndivyo alivyofanya na hata katika nyakati za yesu akiwa hapa chini ya jua bado alikuwa anatenda hivyo ndio maana alienda kule bethania akaenda akashughulikia tatizo lililokuwa limekufa na limezikwa muda wa siku ine limekaa kaburini halikumsumbua kwa maana hyi ni bwana wawote wenye mwili hakuna gumu asiloliweza alipofika katika lile boma la mariamu na maka wakiwa ni kilio kwa maana ndugu yao lazaro amekufa na sikufa tu wamemuzika inapata siku ini inaona ya kwamba hatuna sababu ya kubabaika ndugu kwa maana chochote tunachokihitaji tukikiitisha kwa bwana bwana atatenda kwa maana hilo ndilo tamanio letu hilo ndilo tamanio lake huyu mungu kwa ajili yetu sisi kwamba atutumizie chochote ili sisi tufurahi yeye apate kutukuzwa kwa alipofika pale mardha akamwendea akamwambia mwalimu ungekuwa hapa ndugu yangu hangekufa lakini yesu akamwambia hiyo si tatizo hilo si tatizo ili muradhi nimefika lazima kuna kitu kitatendeka akamwambia ndugu yako atafufuka kwa nini kwa sababu kama vile alivyotenda mungu katika nyakati za hezekieli akafungua makaburi ya wana waisraeli na akaachulia uhai ndivyo atakavyotenda hata leo matha akasema ukweli lakini nafikiri siku ya yesu akasema hua ufufuo unaozungumzia mimi ndio huo ufufuo kwa hivyo haijalishi ni nini kilichofanyika mpenda tuna mungu ambaye hata kilichozikwa anaweza akakifufua wakaenda wakamwambia mary maryamu naye yakaja mbio nale maneno nayo yakawa hayo hayo ungekuwa hapa ndugu yetu hangekuvaa yesu akasema hiyo si shida kwa maana nipo kwahizompendwa kinachohitajika ni kuinua macho umtazame yesu kristo na utakapomtazama yeye aliyeangikwa pale juu ya msalaba hakuna gumu ambalo bwana wetu hawezi akalitenda kwa hivyo akawambia ondoeni jiwe wakawa na sitasita lakini akawambia ondoeni jiwe kwa sababu jiwe lisipoondoka muujiza mtozuia wakaondoa jiwe hasa wakafikiria yesu ataingia pale ndani azungumze na pombe afayeye akasema tu bwana ninajua kila ninalokuomba mungu wetu wewe huwa unasikia na unantimizia hilo ndio lalilozungumza kilichofaatia aliita akasema lazaro toka na bibilia inatuambia kwamba lazaro akatoka kwenye kaburi akiwa hay na mungu huyu huyu ndiye yeye ambaye hata hivi leo anazungumza na maisha yetu ni nini kimekuwa ni tisho katika maishani mwako ni nini unaona ya kwamba kimezikwa katika kaburi ya sahau mungu anasema naenda kukifufua siku ya leo naenda kufungua hayo makaburi na ntaachilia roho wangu wa uhai ahuishe na alete uhai katika kile kilichokuwa kimezikwa kwa hivyo ombi langu ndugu yangu ni kwamba umtazame yesu mtazame yeye na hakuna lililo zito ambalo unalipitia ambalo yeye bwana hawezi akalibadilisha kama alifungua makaburi na watu wakatoka na uhai ukapatikana basi hata leo ana huo uwezo kama alimwambia yeremia ya kwamba mimi ni bwana mungu wauwote wenye mwili je kuna lolote gumo nisiloliweza ndivyo anavyokwambia hata na wewe asubuhi ya leo kwamba hakuna lililogomu ambalo bwana wetu haliwezi naomba tusimame