nafurahia bwana kwa sababu ya wokofu kwa sababu kama siyo yeye hatungekuwa vile tulivyo nafurahia bwana kwa sababu ya kutupatanisha na mamabishp na bishop wamekuwa mbaraka sana kwetu tukapatanishwa mpaka tukajua baba yetu ni mmoja tulikuwa tunasoma kanisa moja kitambo kitabo wa kuje mombasa na tukafurahia bwana kwa sababu ya upendo wake kwa hivyo hata saahii mimi simgeni sijiski mgeni hata sisikii ni mtu yule sijawahi kuona ama kumujua lakini mungu ametupatanisha ametuwekea ile utu, utukufu wa mungu dani yetu kwa hivyo nafurahia ukienda nyumbani usiseme kuna mwanamke alikuja tu kuhubiri hapana naita aida nampenda yesu ni mwokosi wa maisha yangu na kutoka niokoe ni, ni mambo mingi sana nimepata na nimeyaona na ninafurahia si hati kwa sababu sijawahi kupanda milima milima nimepanda nimeteremuka lakini ni gari nasimama na ndivyo mbaji mmoja wa nde yakaiba bado nasimama kabua akasema bado nasimama bado naendelea ili nifike kule bado simama bado huendelee kuna milima yes lakini bado si mama kuna, ma, kuna mabode yes lakini bado simama kuna vitu ambavyo huelewi ndio lakini bado si mama na Ka, kwa kwaoko kitu ambacho ni kibaya ni kuanguka na kukaa kuanguka saha hii kama kuna matope kule ama tu kidogo uanguke ukaye pale watu watoke asubuhi wanakukuta hapo kuza mama ama baba kwani luamuki ilianguka utakuwa mtu ambaye hajui watu ah wakasemaeu ni mjiga kwa sababu mtu akianguka anastahili kufanya nini inakuja hapa kuambia mkeni twende kwenye maandiko katika kitabu cha yohana a yohana tan mstari wa kwanza yoana tano mstari wa kwanza mpaka naomba S- nisomewe na kiswahili mikonag nabiblia akiingereza uh, na nan atamsomea kwa, kwa kiswahili nasome na sauti cha amka ukisoma sikadaduu yohana hadi yohaabaada ya hayo palikuwa na sikukuu ya wayahudi naye yesu akakwea kwenda yerusalemu na uko yerusalemu penye mlango wa kondoo panabirika itwayo kwa kiibrania betzata nayo na ina matao matano ndani ya hayo jamii kubwa ya wagonjwa walikuwa wamelala vipofu viwete nao waliopooza wakingoja maji yachemke kwa maana kuna wakati ambapo malaika hushuka ukaingia katika ile birika akayatibua maji basi yeye aliyeingia wa kwanza baada ya maji kutibuliwa akapona ugonjwa wote aliyokuwa umempata na hapa palikuwa na mtu ambaye amekuwa hawezi muda wa miaka thelathini na minane yesu alipomwona huyu amelala naye akijua ya kuwa amekuwa hali hiyo siku nyingi alimwambia wataka kuwa mzima yule mgonjwa akamjibu bwana mimi sina mtu wa kunitia birikani maji yanapotuguliwa ila wakati ninapokuja mimi mtu mwingine hushuka mbele yangu yesu akamwambia simama jitwike godolo lako uende mara yule mtu akawa mzima akajitwika godoro lake akaenda nayo ilikuwa ni siku yes. ilikuwa ni sabato siku hiyo 1 kwa sababu hiyo wayahudi wakamwambia yule aliyeponywa leo ni sabato wala si halali kwako kujitwika godoro akawajibu yeye aliyenifanya kuwa mzima ndiye aliyeniambia jitwike godoro lako uende basi wakamuuliza yule aliyekwambia jitwike godoro uende ni nani lakini yule, yule, lakini yule mtu aliyeponywa hakumjua ni nani maana yesu alikuwa amejitenga kwa sababu palikuwa na watu wengi mahali pale baada ya hayo yesu akamkuta ndani ya hekalu akamwambia angalia umekuwa mzima usitende dhambi tena lisije likakupata jambo lililo baya zaidi Amen maandiko inasema ya kwamba pahali pale tumesoma tumesoma ya kwamba uh, tumesoma ya kwamba pahali pale ukisoma mstari wa kwanza inaonekana kwamba if you read ukisoma kwa hili hilihapta unaona mstari wa kwanza ni kama haujaunganiswa na mistari ile mingine kwa sababu inasema ya kwamba baada hayo kulikuwa na karamu kulikuwa na karamu ya wayahudi na yesu akaenda jerusalemu unashidwa sasa hii mstari wa kwanza inaunganisha aje na yale maneno imeandikwa pahali pale na leyo tunataka kuunganisha ili tuone pahali pale tunaunganishiwa mstari wa kwanza na yale maneno ambayo imeandikwa maandiko inasema ya kwamba na kule yerusalemu kulikuwa na kijito vijito watu walikuwa bahali pale wanagoja wale wagojwa wale hawana macho wale ambao hawana miguu walikuwa kuna vijito kadhaa kulikuwa na puzi tofauti vizima tofauti wakati nilienda yerusalemu tulienda upande ule wa wabethsaida wa, wa na tukaziona puz zile ambazo zilikuwa zimewekwa upande na upande na wakati ule nilikuwa pale nikasikwa na huruma kwa sababu wakati ule niliviona halafu nikakumbuka hapa watu walikuwa wanakaa walikuwa wanakaa kule upande upande na maandiko inasema ya kwamba walikuwa wanagojea maji maji malaika atoke biguni aguse ya yale maji ititingizikwe kidogo ili yule ambaye yatakuwa wa kwanza anajitubikisha pale anajichovya na madiko inasema ya kwamba watu walikuwa wengi watu walikuwa wengi kama vile tuko wengi makanisani kuna kijito cha jcc kuna ingine ya yarim kuna ingine na kuna watu wengi sana wale wote watu wanagoja maji wanagoja maji ili iuzwe na maraika na yule ambaye ni wakwansa, pare, anamuka, wa kwanza anajimcovya pale anaamuka akiwa amepona na maandiko inasema ya kwamba kulikuwako na mtu mtu mmoja yule ambaye hajatajwa haja, jina yule ambaye hakupatiwa jina lakini maandiko inasema alikuwa bahali pale akigoja na ni kwa nini ametaburika ametaburika kwa sababu hakukaa mwaka moja hakukaa miwili hakukaa mitatu alikaa theradhini na minane kama anagoja maji maraika akitoka biguni wale ambayo wako karibu na wale wako na watu wao wanafanya hivi wanawarusha kule kwa maji na kwa hivyo ilikuwa mi wakati mwingine nikiangalia tu hivi kwa macho ya kiroo ninaona kaa kulikuwa ni kama vile watu wanakibia wanagoja on your mark, set, set. kitambo bao ipigwe watu waende na madiko inasema ya kwamba yule yuleyote alikwana muntu wa, wa, wa kumchovya kule alikuwa anarushwa anapona na niina, wakati mwingine naniwakati mwinginena angari yanga nasemawali ah, walikwemwameponyo pengine walikuwa mwangali wakasema sasa huyu atavanywa nini situlileta wetu eh, leo na amepona ametoka ule mwingine aliletwa kejana wakati ule mwingine amehakuponywa kuponywa lakini saahi kulikuwa na mtu mwingine wa wakumtumbukisha bali pale na kaamuka na kaponya lakini huyu miaka moja miaka miwili miaka mingi that eight years ni miaka mingi sana hata wale hapa nikikisema watu wa wa- years wa wainue wa, wa mikono uzingi usiinue pengine ni wachache sana lakini maji kutoka uzaliwe mtu ako pale anagojea maji malaika atoke juu aitingizike aitingize ili watu wa, wajichovie pale pahaliphapa hujafika miaka 8 pengine ama uko 8 lakini kisia wakati ule ulizaliwa up to date kuna mtu anagoja pale anagoja lakini kwa sababu ya huyu mtu that is why maandiko inasema kwa mstari wa kwanza naye yesu akaenda yerusalemu naye yesu akaenda yerusalemu hakuenda kwa sababu ya mtu mngani hakuenda kwa sababu ya maelfu walikuwa wanagoja vizima hakuenda kwa sababu ya watu wale walikuwa wanawenzao alienda kwa sababu dani yake kulikuwa na mtu amekaa kwenye kizima that eight years hakuna yote anaweza kumchovya And thats why mungu alitutuma kutoka kule tulitoka tukuja hapa tuseme kwa, kwa sababu kuna mutu amekojea wa mjisa wake umekaa watu wanapata uko pahali pale umekojeka watu wamasema wameponwa unaurisa sasa kuponyaji unatoka wapi umekaa pahali pale maji ikichovya bishop akikuja haubili mngira akikuja ubiri mtu anasema nimepata mujiza wangu mimi niko sawa hata leo nimesikia kitu ingine sijawahi kusikia unauliza ndani yangu ndani nin, yako nini watu wanasikiaga wanasikia nini na mimi sisikii maandiko inasema ya kwamba yesu akaenda yerusalemu na yesu amekuja hapa yesu amekuja hapa kwa sababu ya wewe pale kwa sababu ya ksababu baba baumekpahalipale ksababu yawewebba pale kwa sababu ya baba pale kwa miaka unaulisa hii hii kitu itatoka maishani mwangu aje itatoka lini nimengangana nimekuwa mwanamke wa kung'ang'ana nimekuwa mwanaume wa kung'ang'ana nimetafuta kazi sioni nimetafuta ah, jamii bora sioni kwangu ni matata kwangu ni vorojo kwangu ni vita na vituko mimi sijapata sijapata amani kutoka niowe sijapata amani kutoka niorewe uko bahali pale unagoja mwaka wa kwanza umeeda twent na kuja inaheda unaurisa mungu kuna mungu biguni kuna mungu ambaye anafanyangab maandiko inasema kuna yuyu mutu alikuwa apahali pale na wakati yesu alimwona akamuliza ah, ugetaka kuponywa d right to be tobehild hiyo ni swari kwagumimi hiyo ni swalii hiyo ni swari, swari haingeleweka kwa sababu kwa nini yesu amulize hivyo na kwa sababu anajua maandiko inasema alikuwa anajua amekaapahali pale kwa muda mrefu lakini yesu na, na u, u, u, ukuu wake alikuja akamuliza ah, hey like unataka uponywe maandiko inasema ya kwamba baba akaanza story akamwambia sikiza kwa sababu sikujui kwa sababu sidhani kama alikuwa anajua akasema mimi nilikuja hapa kutoka miaka ile thelathini na minane ambayo imepita mimi niko hapa tu nikiamka niko hapa tu hii tatizo imekuwa kwa muda nikiamka liko nimeenda mpaka kuombewa na wale waombeze lakini tatizo liko likitoka kichwa la kuja kifua liko na nimeombewa maandiko inasemea kwamba kama anza kumpatia story yesu kristo mimi nikikuja hapa nilikuja bli miaka thelathini iliyopita na minane lakini kila wakati nikikuja hapa watu wako na watu wao mimi sina mtu yoyote sina baba wala mama mimi niko pekee yangu sina mtu wa kunisika mkono anionyese hidio ofisi ya kazi angarao aniweke kazini niko pale sina kazi kwa miaka mingi yesu mimi niko hapa sijawahi kuona mtu wa kunitumbukisa kwenye kule kuchovyo ili atristi niwe mzuri niko pale na tatizo langu niko pale nikitazama kama mama kamamamayagu wande atatoka kule alienda akuja aliseme mwanangu atristi niitwe mama aristi niitwe baba atristi niitwe mwanangu niko pale nimesimama pale asubuhi najikuta yangu tu jioni nakubuka yangu tu sina mutu wakuniweka kwenye manji ili nichovyo nikawa nikapone na hata sahii kuna yule anasema mimi nimekuwa hapa kwa muda kanisa nakuja na rauka mapema ninakuja hakuna kitu sifanyi kwa hii kanisa nikitafuta tu mtu wa kunishika mikono anionyese jia nimekuwa kwa muda kwa hii hali nimekaa kwa hii hali nimekaa kutoka wakati niliokoka nimekaa miaka mitano nimekaa miaka misaba hata kuna wakati mwingine nilikuwa nimesema to with salvation kwa sababu nikikaa hapa sina msichana wa kunishika mkono aniambie ninakupenda sina mama wa kunishika mkono aniambie ninakupenda sina baba wa kunishika mikono aniambie ninakupenda niko hapa tu hapa ndio niko ah maandiko inasema ya kwamba yesu akamwambia What a story mingi chukuwa godoro lako uende i want you to know that huyu mama hakuponywa kama wale wengine huyu mbaba hakuponywa kama wale wengine hata hakuwekwa kwenye kizima aliambiwa chukua ngodoro uende and go kwa sababu yake ilikuwa special ni kwa sababu yake ilikuwa special kwa sababu ya muta ule alikuwa na god in heaven alikuwa anajua ni kweli hata akifufuka hata kabla akufe rasimu aende kwa kile kizima <laughs> the bible says you are better wewe ni mtu muhimu more, more than the birds in heaven vile kunguru tunaona zikiwa hapa kwa kwa hii anga zina kura na zina sasa na maandiko inaseme wewe, nisaidi. wewe nisaidi. ni saidi wewe ni saidi ni a w isad nikweriunasakunisevamumbili wewe hujui hali yangu nimekaa hujui nimeka ninasikia nimekaa hujui ujui wangu vile uko nimekaa nimekasirika nimeka kwa muda nimekuwa na hii hali ya kukasirika kwa muda nimekuwa na hii hali kwa muda ninaongea na watu wale wamekuwa na hali kwa muda wanaweza kujitabulisa waseme hii hali nimekuwa nayo kwa muda maadiko inasema ya kwamba wakati yesu aliangalia ule mungu alimwambia amka chukua ngodolo lako na uende hakuangaliwa hakuambiwa jitumbukisa sa hii nimekuja ili nikusaidie kuigia hapana alibia take your bed and go yake ilikuwa special yake ilikuwa sikama wale wengine na maandiko inasema wakati alipono na akaenda watuwale majiusi wayahudi wakaansa kuleta fuco wakamuliza nini unabeba godoro na leo ni sabat wakati huu ni wakati wa jumapili kwa nini wewe unabeba godoro akasema mimi sijui lakini yule aliniponya alisema tukuwa godolo lako wende sijui lolote sijui chochote lakini yule aliniponya alisema ktukuwa godolo langu wende <laughs> mimi natazama mtu huyu akiwa very akiwave mtu ambao ako na nguvu mtu ambaye anajijua mtu ambaye anajua alikuwa amegojea hamu alikuwa amekojea kwa hamu na mali kwa sababu ni kitu ambacho alikuwa na tamani ni kitu ambacho alikuwa anakiangalia na kila wakati alikuwa anajisisikikia akiona watu wamepona machosi inatoka akiona mtu amesimama hapa anasema kuhusu aa, ushuhuda machosi inatoka anauliza na mimi je baba na mimi jena mi na mimi je siangarao mungu atoke vikunia aniambie chukuwa godoro lako uweli maandiko inasema kwamba wakati ule yesu aliauyu kijana uumanzee aliuliswa na watu nani nani alikuponya alisema sijui sikumwona lakini vile najua mimi niliambiwa ni cukue ngodoro nieni na maandiko inasema wakakutana na yesu pahali pengine na yesu akamwambia ona oh, sasa umekua hulu enda nausitende dhambi tena enda na usitende dhambi tena kwa sababu ukitenda kitu kingine kinaweza kukuangukia kikubwa kuliko yare ilikuwa imekupata haleluya haleluya haleluya kitu kingine kinaweza kukupata kuliko kile kili ulikuwa nacho kwa hivyo ukiendelea kutenda dhambi ku... <coughs> kuna kitu ingine inaweza kukupata kuliko ile ilikuwa imekupata ukiendelea na dhambi kuna kitu kingine kinaweza kukuja kikuu muno kuliko kile kilikuwa kimekupata eda dhambi tena kuna mambo ingine inakuja maishani yetu kwa sababu ya dhambi kuna ikine inakuja kwa sababu ya kutokujua there, no, there is no excuse of ignorance in god hakuna hu azi kusemani kwa sababu sijui divritendaabi apana in god hakuna excuse ya ignorance and i want to speak to somebody today nataka kuongea kwa huyu mama nataka kuongea kwa huyu msichana kuna jaburi kumekua ukiongojea kwa muda kuna umekuwa ukigojea kwa muda umekaa maisha yako imekuwa duni eh? umekuwa ukitaka kununua nyumba na hii nyumba haikuji umekuwa ukinunua saba hata ukipata pesa sinaenda sinawekwa ndio wakati huo ukipata pesa ndio wakati huo kunakuwa na maugonjwa kwa nyumba unapeleka watu kama bili ni hospitali na I'm talking to somebody wanarazwa ule ambaye amekuwa na maugojwa ama amekuwa kigojea mungu kwa muda mrefu amekaa pahali pale kuna jambo linakufanya ukirisikia tu dani yako hata kama ulikuwa unafurahi kitu kicho kikikuja dani yako unasikia hapana hata kama ulikuwa unacheka Mamurikua kwa group ukirisikia ukikumbuka unasikia lohoasha siwezi kucheka tena na unaenda nyumbani unajifungia kwa mlango unasema hapana hata sijui ni kwa nini niliokoka kwa sababu shetani kile kitu ambacho anakuretea anakuretea hiki ni kwa sababu uliokoka kuna watu wengi sana hapa wamekuwa wamekua kwa sababu ya wokovu wao na wengine wakaamua kurudi nyuma kwa sababu walikuwa wanaona kana kwamba mimi ni kwa sababu ya wokovu that's that's why asats why, nikovile nilivyo lakini nikakombia ya kwamba hata ukirudi nyuma mambo itakuwa mabaya kuliko yale iko sai lakini nimekuja na ana ya maisha yako nimekuja na ansa nimekuja na jibu la ya maisha yako nikwambie kuna wakati yesu alikuwa wa anaenda yerusalemu na alienda yerusalemu kwa sababu ya huyu mtu mmoja naye amekuja kwa hii kanisa kwa sababu ya wee msee kwa sababu ya yawewe kijana kwa sababu yawewe mwanangu ni kwa bia ya kwamba yale ambao ulikuwa umefikiria yale ambao ulikuwa unatazamia yale ambayo ulikuwa unaangalia na ikawa kizungumkuti nimekuja kukwambia yesu saa hii anatembea pahali hapa akisema ya kwamba kuna nguvu ya kuto kutoa pahali pale akuweke pahali pengine haleluya kuna yesu biguni kuna mungu mkuu biguni anatoa mutu kutoka hapa anamwweka kati kama vile tunaiba na anampeleka juu kwa maisha yangu yale nime, nimeona watu wakitoa kwenye kwenye yare gras kule chini sana na akainuliwa na akawa mtu nimeyaona hayo nimeona i have sn with my own eyes kwa sasa mungu si mtu binafsi nice. mungu si mtu hivi tu mungu ni mungu mkubwa mungu ni mungu aako na, na jibu ya kila moja maishani mwako kila wakati sande tunakujaka kunini kusikia kutoka kwa mungu ili tuendeleswe siku ingine saba na kuna wale wamekuja kuna wale wa wanaenda kanisa ili aende lakini wakati huu ninataka kukwambia kukwambiafri wakati wwote unapoamuka kwenda sunday kwenye kanisa kuwa na kitu hii kimoja naenda ili nijue hali ya kukaa wiki hii yote naenda ili nipate neno la kuenda na mimi wiki hii yote naenda ili nipate neno ya kukaa na mimi maishani mwangu mote usiede usikuja ukiwa mtupu kwa kichwa usikuja kwa sababu ni jumapili usikuja kwa sababu ni siku ingine na una bahari pa kuenda kwa sababu ukikuja umetarajia yesu atakupatia kile ambacho unatarajia wale ambao wamekuja wakitarajia mungu atakupatia kama huyu bamba imagine, everyday, kuna watu wale walikuwa wanamweka kila wakati wanamweka kwenye kile kijito imagine kama kuna wale uh, walisema hapana tatutakupeleka tena kwasababu hali pale pegine sikuwa pahali pakulala pahali pale sijui palikuwa pali wakatile israel mimi sikuonaho si zile ziko sasa ni ya vile kulikuwa lakini nikangaria nikasema kweli watu wangekuwa wanalala hapa wale wagonjwa wa wale ambao a wakkua sasa hapa wakikoja tu maji chovyo maji tu iliwachovyo wawekd wakikuwa hapa pegile kuna watu angekata kauri wasemaatutampeleka tena lakini maji kuna watu na that is what i look in my spiritual eye naona kuna watu walikuwa wanampeleka mwaka mmoja unaisha kwa up to that kabtudhat siria siri wanpereka kwenye kizima oh. napo na ikifika hapo ndio ninasema kama huna imani chukua yangu kama huna imani chukua yangu niko na imani ya kutosha mm. kama huna imani chukua yangu kwa sababu maji ukiamuka watu wanakubemba watu wanakubemba watu wanakubeba wanakupeleka kwenye bahali pali mwaka mmoja umeisha kuna sauti unasikia uliambiwa hivi fri uliambiwa ukiamuka uliambiwa ukiketi chini kuna hii sauti inakuja mimi siwezi kuendelea kwa sababu kuna mtu aliniambia ukienda kwa jia ukiwa na watu wamefurahi na wamafanya vitu vingi ukiangalia tu hivi unasema lakini mimi kufanya kwa sababu mama yangu aliniambia kwa sababu mke wangu alisema aliambiwa kuambiwa kule kuna kufanya ungoje miaka thalathini na manane kwa sababu kuku na sauti moja tu ilitoka ikakwambia na kuna watu wako hapa wamegoja miaka wamegoja siku wamegoja mawiki wamegoja uh, siku mingi sababu kuna mtu aliogea na maisha yake ikasabaratika kuna wale waliogea na maisha yako ikasabaratika kuna wale walisema na maisha yako ikasabaratika nataka kukwambia kuna mtu anaweza kuogeusa maongeo kuna kile kinaweza kuogeuza maongeo nikwambia wewe umebarikiwa kunabarikiwa wewekuna <laughs> ah, kuna wakati kuna wakati mmoja wakati mmoja kwa maisha yangu nimepata ajari mbalimbali na jusi nilishughudia vile nilipata ajari na nikaingia chini ya ngali na sitaki ku, kupeana hiyo lakini niko na ushuhuda mwingine ya ni ajali nilipata mwezi wa nane tarehe moja mwaka mwaka ule wa 2016 na nikapata ajali nilikuwa natoka kazini nimebeba wana wawili wangu kijana na msichana pahali pale nilikuwa ninawachukua nikawa nimebaba mama mwingine nilikuwa nimeajiri kwa kazini kwhivyo nilikua na watu watatu na tukienda nikawaambia nikawambiakwani ah, mimi nakaa hapa nikiwa dereva peke yangu maidota kwa sababu anataka msaa akaniambia ah, we akanawemaamkaa hapo peke yako kawambiahakuna ah, yote atakujamamkaa ah, hapo sisi ndio tume, tumebebwa sisi ni ni wagwana nakaza kucheka na tukacheka na tukaendelea wakati tulikuwa tunaenda hata sikwa nimemaliza kimhatazkimabout akilomita nahaf nikaona gari gari imetoka bio upande huu na mimi naenda upande ule na traffic that means, that means huyu hastahili kupitia mkono huu wangu anastahili kupitia mkono ule lakini alipitia mkono wangu kabisa ninajaribu kumfanya mataa nnajaribu kufanya honi nikashidwa na kvile nitafanya na watu kwa sababu walikuwa wanamwona kwa sababu isadistan watu wakaanza kukaa kwa kwa, ma, kwa nini kwa te-the thesid wakauliza huyu anaenda wapi huyu na anachukua jia ambayo si yake na kuna gari hapa pale nilikuwa upande huu kulikuwa na mtaro mkubwa sana upande huu kwa sababu kulikuwa kunafanywa ukarabati upande huu kulikuwa na mtaro upande huu gari zinaenda town upande huu gari sinaenda dhika na hapo ndipo nilikuwa oh my god nikasema god jesus na nalikuja kwa kazi si polepole na ako on the wrong ln lakini hajari nikauliza mungu what will i do the only thing i did and i thought it was wise kile ambacho nilifanya na nikafikiria dani yangu iko sawa gari yangu nilifanya kama ninasimama <coughs> sikutaka kuangalia watoto wangu kwa sababu hapa ni mungu na akakuja kwa kasi within kufunga na kufungua macho tukasikia i was the only driver mimi ndio nilikuwa ninaendesha ngai na nikawa na hand on baya baya tarehe moja mwezi wa agasti baya na ile blocks, ile zile vitu zikatoka the zikakuja hapa kwa kifua ile mchipi kwa sababu ya kujivuka mchipi ukanikaza kabisa singejitoa pahali pale so kitabu watu tatwanakuja wanatoa gai sahi kumbe watoto wangu mungu ni mungu ni kwa sababu mn kasabaatotowangu vil mngu alifana il gai ilifunguliwa wakarushwa upande, so upande moja na wakawakulishwa kwa mtaro wanarushwa ya mtaro mwingine kwa watu walikwaganarushwaamtat lakini ule mama tulikuwa na nayeye akawa amegongwa akawa na frakc ya hapa kashidwa na kutoka ngali akashindwa na mimi nikashindwa mimi kile kinikasa ni mchipi ah, na huko huku hata nikisimama sana nasikianga miguu ikileta shida na wakati tulikuwa hapo maraika wa mungu akakuja akaniambia hamtakufa hamvi ukuvi wewe niko na kazi ya kufa niko hapa kwa sababu sikukufa na wakati ule nilikuwa pahali pale watu wengine wakatolewa mimi hakuna mtu alikuja kunitoa walisahau na mimi kijana mmoja tu mungu akamtuma kijana kijana kama maisana akamtuma akamwambia mam si utoke na hii gari inapata moto inaanza kuugua huku mbele nikamwambia kama huyu mtu sina mtu akunitoa akaniuliza uwezi kutoka hapana akachukua mlango unajua mlango ulifunga ule wa dereva ulifunga kabisa akatoa mlango hivi na nguvu ya ujana akatoa mlango hivi akasema hey, kujeni kujeni kujeni mama sikujitoa hapa na iai nachomeka kuna simu yangu ilikuwa imeangu kwa sababu, ilikuwa imeanguka sababu sababu nilikuwa nilikuwa nimeiweka hapa kwa kwa kule na kusabubu, gali imeogwa, kuna vitu vinatoka naangalia chini niulize nitaweza kuitua. ninajaribu kwa sababu akgtasatai nimekaswa na mpil, na mpi sijui nika aje. sijui nikautoa lakini achipi n sii nitautoapandeya siuitasibiwe ili niansa ku na wakati ule nilikuwa akiwa manininu nachukua nikamwambia ni simu yangu ilianguka akaniambia wachana nayo nakuja wakakuja upande hu mwingine ndio wakanitoa mzuri kwa ile gari na wakati nilienda nikasimama na gari kwasababu walinika nikasimama wakati nilikaa hivi hiyo gari ikaansa ku- nini kuchipuka ikaanza ku- ku- he ikaanza kwenda chini kuenda tu kusimama nayo hivi kwa hivyo it was a very big ipa kube si ule tu wa mbere alinigonga hata wanyuma kwa hivyo nikawa chkn nikakaa hapo nikasimama nikaanza kuongea nikashidwa na kuongea kwa sababu tiari nilikuwa nime- nimekaswa sana hapa nikajaribu kuongea ziongei si nikamwambia nimpatie simu kumwita ni mume wangu eh tumepata an akaniuliza muko sawa eh, muko sawa dio unaongeaje uko sawa nikamwambia ndio mko na nani na watoto wako sawa eh, lakini gari nakwambia wachana na gari nakuuliza huko sawa nikamwambia niko sawa within some few minutes walikuwa pale ndio nikachukuliwa nikapelekwa hospitali iliyoko karibu Nanak, hospital na nikapelekwa kule wakati ninalala hapo that's wow, that is the time mungu aliniongereza akaniambia niko na kazi mingi sana yako hukufi hukufi and nilikuwa ziongei kifua kimegongwa watu wakakuja waka lakini hata kama ule watuakakuawakauria amegongwa na akafujika mguu lakini huyu mama kwa sababu ni akauriawatu amegongwa sana na wakati ule kwa kwa kwa sababu maaskari, warikuja, pare, kwa sababu hata walikuja pale tulikuwa of the road lazima serikali ingekuja haraka ili gari kwa barabara hapa, ulisa, ulisa watu nani nani alikuwa alikuwa na na hii hii wakasema ni huyu mama nani wakasema ni huyu mama alifanya ali, ali hivi ilikuwa inakuja ilikwainakuja abusimava pireka huyu mama hospitali saa hii way aliona dija ambayo mimi sikwa ninaona sikieni wapendwa nataka ukwambia saa asubuhi ya leo mungu anaweza kuona yale ambayo wewe huoni unaweza kuwa na mashaka uli unaweza kuwa mashaka ya mambo yale maishani mwangoya iko lakini mungu anaona kile ambao huoni na nikikwambia leo kuna njia ya kutoka kwenye ile shida na ka ukawe kwenye kiwango ki kingine wewe huoni na huoni sababu ya utoke maisha yale unakaa huoni kwa sababu uamue vile ninakwambia na uamue kwa nini kwa sababu weye huoni lakini kuna mungu binguni anaona anasema mimi nilikuja ili mue na usima na uwe nao teletele nilikuja ili muponywe nilikuja ili utoke ile hali yako ya umasikini unaniambia aida nimejaribu kuweka familia yetu mzuri lakini vile tu ilikuwa miaka ile ilipita havyo hivyo ndivyo tu iko nikijaribu kufanya hivi kuna mtu mwingine anakuja na ni shida nikisema tukae vile kuna watu wengine wanasema hatutakaa naye yesu alikuja ili ya yakueke ji asebaba ili ufanya kulikana na mapenzi ya mungu wakati nilikuwa pale mimi il nikana kwamba nitaenda nilikuwa nakwamba, nitaeda, ninasikia ai vile nimegogwa kwa sababu ni tano hakuna mtu anajua nilikuwa nasikia nilikuwa nasikia vibaya na nanikahamiswa kwenya hoshospitali nikapelekwa hospitali ingine usikuo lakini nilikuwa ninasikia mbaya in fact the person who came on that day is the brother in w to my sister and the wife wif ado walimtopale wakanipeleka kwenye hospitali ile nilikuwa wakanipeleka hospitali ingine but kwa sababu kulikuwa na la muku yale shetani alikuwa anataka kufanya angevan today you can ask yourself why am i in this position? na nikwampie kusudi la mungu liko unaweza kutazama uone hauna kusudi la mungu hata kidogo huwalikana kwamba hili jambo liko na mungu lakini wakati mwingine linakwanga na mungu ni kweli ni kweli ni kweli imagine huyu mwanaume amekaa years anauduza kweli mtakaa hivi miaka ngapi na kila wakati na maadiko inasema for time kwa kwahivo huwezi kusema alikuwa malaika alikuwa amekuja hii wiki na ile ngine hakuji maadiko inasema for season, for season time lakini wao walikuwa wanajua season na time zile malaika anakuja wanampeleka mtu wao mtuwao ah, namweka dani lakini imagine season na time zile zimeisha season na time zile amekuja haponywi unajua ni kwa nini ni kwa sababu yale ilikuwa imempata ili ili hakuna yote angefanya ni yesu tu na ndivyo akapata mujiza mpaka ukarekodiwa kwa bibilia yale ingine inasema watu walikuja wanajichovya wanatoka lakini kwa huyu kwa sababu ulikuwa mujiza mkubwa ukarekodiwa kwa bibilia kwa sababu miaka alikuwa amekaa mingi wakati alikuwa ametumia mwingi nawe umetumia wakati mwingi nawe umetumia miaka mingi kila wakati unaona hali haibadiliki haichenji mambo imekufili uko pahali pale nikana kwamba unaona wakati mwingine kama dunia inaishi pesa na nahubiri unasema tu uko pale pale uko hivyo hivyo hubadiliki uko kama kikongwe kule ubadiriki hata kidogo unambi kuna mungu unaulisa, ni kweli nimeokoka lakini sijui ni mungu gani huyu aliniokoa kwa sababu watu, engine, enderea. Enderea. watu engine, vitu, wengine wameendelea mimi siendelei watu wengine wako na vitu mimi sina wale wengine war na watoto wao wanaendelea wangu hawaendelei hata wanarudi nyuma ya kuendelea ni mungu mungu mungu gani gani huyu huyu nilimu, akawa wangu nimekuja kukwambia mjisa waka nimukugua kuliko ware wengine nimekuja kukwambia god in heaven yule atakufanya kitu kibatakuana kitbautakua ukimuka maishani maisha yale umeishi ni maisha kidogo hata kama unakaa years hata kama unakaa miaka miwili yale mungu atafanya baadaye itakuwa maisha yako yote utakuwa ukikumbuka katika jina la yesu kwa sababu yesu amekuja kwa sababu yako mungu amekuja kwa sababu yako rehema za mungu Mingi, leo kutoka wakati ule uliamini bwana sana what is in your asifue ni nini hii umekuwa ukigoja kwa muda ni nini hii imekuwa ukigoja kwa muda what have you been waiting ni nini umekuwa ukigojea ni nani huyu umekuwa atoke kwa maisha yako ili uedelee na maisha nani huyu amekuwa kiga ya maisha yako huyu ni nani amekuwa kiga ya maisha yako lili jambo ni gani hili limekuwa kiga la maisha yako limekufanya huedelei limekufanya hurudi nyuma uko pahali pale paleae ytoas made you to be What has made you you to be the way theku naye huyu amekuja kwa sababu yako amekuja just for you funga macho yako funga macho yako go back to your gooyui ede dani ya maisha yako umegoja kwa muda mgani hili jambo limekuwa dani yako kwa muda mgani hili jambo umekuwa nalo kwa muda mgani uko univesiti lakini umetoka unagojea kazi na hujapata ile kazi kwa mda mgani unagojea umefikisha miaka thelathini na naneeu jehova jehova inuwa kinywa yako useme yesu yesu yesu