the the cause cause kuendelea what is maintaining the cause kwa kwa kiswahili kufanya nini nataka mtu anitafsirie basi hivyo ni kufanya nini Maint- ni ku- kubaki samsonniku eh? ku- kudumisha na cause njia oh, kudumisha njia ama mwelekeo ama msimamo kudumisha njia mwelekeo ama msimamo tusome kitabu cha wakolosai sura ya kwanza wakolosai sura ya kwanza kuanzia mstari wa kwanza One, verse okay. paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu na timotheo ndugu yetu kwa ndugu watakatifu na wa, waaminifu katika kristo walioko kolosai neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa mungu baba yetu twamshukuru mungu baba yake bwana wetu yesu kristo siku zote tukiwaombea tangu tuliposikia habari za imani yenu katika kristo yesu na upendo mlionao na kwa watakatifu wote kwa sababu ya tumaini mulilowelewa akiba mbinguni ambalo habari zake mulizisikia zamani kwa maneno ya kweli ya injili iliyofika kwenu kama ilivyo katika ulimwengu wote na kuzaa matunda na kukua kama inavyokuwa kwenu pia tangu siku muliposikia mukaifahamu sana neema ya mungu katika kweli tukaye hapo kwanza tukae hapo tumoja mpaka sita tutateremuka tu polepole paulo anaandika hii barua kwa kanisa likiwa kule sehemu ya kolosai kama vile ambavyo kuna kanisa hapa la tabernacle of of temple of praise kilifi na anaanza kuyataja mambo ambayo anawasifia wale kuna mambo ambayo anawasifia wale wapendwa wa kolosai kama vile ambavyo mtu atatoka hapa aende america alafu apeleke huko habari za kanisa laabenacle oemple of temple of praise kilivi alafu sifa za hapa zipeanwe huko kama ushuhuda alafu mchungaji wa huko kanisa la huko pengine tutakuwa na branch kule of of temple of praise minnesota <laughs> yes si siwewo utaenda huko uwe mumisionari um, um, basi uanzishe huko yes unajua kwa sababu nyinyi mnafikiria tu kilifi peke yake hiyo matatizo hiyo eh? ndioaahiyndio shida tunafikiria wapi kilifi peke yake <laughs> huwa mara nyingi kama nazungumza kule kwangu hawa watu wangu kuna nchi huwa napenda kuitaja sana mpaka wamezoea wanasema usipotaja hiyo nchi unaejua james ni gani cambodia yes aa e. huwa anapenda kuitaja sana sijawahi enda sijui ni u- Europa pande gani ile ilikuwa nafikiri zamani part of USSR, i think sijui huwa anapenda kuitaja sana sasa mpaka wamezoea wanafikiria siku moja nitakuwa mishonari wapi cambodia sasa unajua ya kufikiria kilifi tu pekee yake hiyo fikiria utakuwa utaaufikraekamshai um- na tukutume huko ili ndiyo ukienda huko yule mchungaji ama mtumishi mwingine aandike barua aseme nimeyasikia yale ambayo mnafanya kama wakristo nimesikia sifa zenu paulo akawa anapeana sifa hizi hebu rudi mstari wa kwanza nataka tuende polepole kwa sababu nitakaa hapo nami nifungue yangu sababu saa zingine kuwa nataka uende mbio ami nawe hujafika achanifungue yangu niwache ni wasi ikae hapa kichwa cha ujumbe ni nini what is the message maintaining the course unaona vile paulo ameanza kujiintroduse kuji kwanza amejitambulisha amesema paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu wewe na mimi tu wa kristo kwa sababu mungu mwenyewe alituita na akatuchagua kwa mapenzi ya mungu sasa anaanza kutaja sasa anasema kwa ndugu watakatifu waaminifu katika kristo anaanza kutaja sifa za hilo kanisa mimi sijui kama ni sifa gani zitatajwa kwanza kwa kanisa kwa ujumla hchasa alafu wewe kwa sababu wewe ni kanisa you you as a person, you are a person church wewe kanisa si mjengo sababu tukivunja mjengo tuseme hakuna hapa mjengo huu je pia wewe utakuwa umevunjwa no you you remain because you are the church ni sifa gani ambazo zitatajwa akasema kwa waaminifu kwa ndugu watakatifu waaminifu kwa ndugu watakatifu waaminifu kwa ndugu watakatifu waaminifu hizo ndio sifa sijui watasema nini kuhusu wewe na mimi na kuhusu kanisa katika kristo walioko kolosai unafikiria watasemaje kuhusu kanisa iletu hapa what will they say ama mtu tu akisikia jina la of of temple of praise limetajwa ni kitu gani kitakuja kwa nia yake what will come into his mind mind or her mind? ama tu asikie ben ametajwa ndugu benson ni kitu gani cha kwanza kinachokuja kwa nia ya mtu ama asikie yule mkalimani recho ambaye anasikia je atasikia atasema oh yule ndugu anayepiga chombo pale kanisani ndugu mzuri sana yule wa kuaminika ambaye wakati wowote kunyeshe kusinyeshe utampata kanisani wa kwanza hata ikeshe imenyesha usiku mzima yeye ndiye utakaye mpata amefungua mlango wa kanisa wa kwanza yeye ama watasema yule ndugu ambaye hata umwambie nini afanye na aseme atafanya aape na mabibilia kumi bado hatafanya What will come to the mind yheo hecc ama lile kanisa ambalo wanashughulikia wasiojiweza lile kanisa la wamisionari ambalo wanatuma watu kwa sababu ya injili watasemaje wakisikia mildred ametajwa tuje sisi pale hospitalini tuulize tuna mtafuta huyu mkubwa anaitwa mildred watasema eh? a kuna wale ambao wakisikia mildred ametajwa wanaingia chini ya meza wanasema hmm. huyo mama wachana na yeye <coughs> ameokoka nasema wakuokoka wanakaa kama yeye kweli ama wanasema e eh, huyo hata usipotuambia niliwambia ya kwamba ukisikia mtu anakutanguliza kusema ya kwamba ni mchungaji jitahadhari sana kwa sababu anakimbiza hiyo mbele yake ili iwe ni kinga kwa yale ambayo atafanya ama atasema alafu baadaye atimizi kama yule mchungaji aliyesema atatuletea pesa yetu ya kukula ngombe yake imekula nyasi na hakuleta mpaka leo karibu miezi minne sasa imepita alisema mimi ni mchungaji kwa ndugu watakatifu waaminifu katika kristo walioko kolosai ni paulo anaelezea sifa za hao watu neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa mungu baba yetu twamshukuru mungu baba yake bwana wetu kristo siku zote tukiwaombea tunaongea kuhusu maintaining the cause kama mkristo na tumeona sifa ya kwanza imetajwa hapa kanisa hili kanisa wapendwa waumini wa watakatifu watakatifu hebu nipe hapo first pite petero wa kwanza sura ya kwanza nataka niunganishe kitu hapo petero wa kwanza sura ya kwanza ftpte chapte kwanzia mstari wa wakumi mstari wa kumi ama tu nianzie mstari wa kwanza ili ndio nipate mtiririko mzuri kuanzia mstari wa kwanza petro mtume wa yesu kristo kwa wateule wa utawanyiko wakaao hali ya ugeni katika ponto na galatia na, Kap- na kapadokia na asia na bithinia kama vile mungu baba alivyotangulia kuwajua katika kutakaswa na roho hata mkapata kutii na ku, kunyunyiziwa damu ya yesu kristo neema na amani naziongezwe kwenu achia tu hapa unajua naye nayepita hapa anaongea kuhusu hili kanisa na hawa wapendwa wametawanyika kwa sababu gani kwa sababu ya mateso kwa sababu ya hali ya maisha siku zile wakatawanyika wakaenda sehemu mbalimbali ndio sababu amewataja hapa na unaona pia yeye amejitambulisha kama mtume wa nani wa yesu kristo kama vile paulo alijitambulisha wewe nawe utajitambulisha na, na gani unajua lazima tu lazima tujulikane kama jinsi tulivyo tujulikane kama jinsi tulivyo kama tutaimarisha na kusimama katika ile njia ya ukristo kama vile mungu ametuita wapendwa hawa wametawanyika kila mahali kwa sababu ya matatizo kwa sababu ya persecution wameenda huko ugenini wameenda katika mataifa na sehemu za ugenini lakini wanasema ya kwamba hawa waliochaguliwa kutoka mwanzo hawa walioitwa na mungu kutoka mwanzo anaandalia mstari watatu ahimidiwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo ambaye kwa rehema zake nyingi alituzaa mara ya pili ili tupate tumaini lenye uzima kwa kufufuka kwake yesu kristo katika wafu tupate urithi usiyoharibika usiyo na uchafu usiyonyauka uliyotunzwa mbinguni kwa ajili yenu nanyi munalindwa na nguvu za mungu kwa njia ya imani hata mpate uokovu uliyo tayari kufunuliwa wakati wa mwisho munafurahi sasana wakati huo munafurahi sana wakati huo ijapokuwa sasa kwa kitambo kidogo ikiwa ni lazima mumehuzunishwa mu kwa majaribu ya namna mbalimbali ili kwamba kujaribiwa kwa imani yenu ambayo ina thamani kuu kuliko dhahabu ipoteayo ijapokuwa hiyo hujaribiwa kwa moto kuonekane kuwa kwenye sifa na utukufu na heshima katika kufunuliwa kwake yesu kristo anaendelea kueleza kuhusu hawa wapendwa lakini wamesimama bado katika ile njia na mwito walio nao anasema ya kwamba unajua kwa sababu ya mateso walitawanyika hawa wapendwa na walipotawanyika bado waliendelea kudumisha mwito wa wokovu miaka walioishi kulikuwa na changamoto zake ukisoma historia ya hawa wapendwa walikuja wakatawanyika wakaenda This hii ilikuwa ni first century huko wakati hawa mitume walikuwa first century walikuwa wanatembea huko but because of persecution wakatawanyika lakini bado wa na wakristo bado mimi na wewe tunapitia changamoto huenda ikawa hazitafikia ama hazijafikia kiwango cha hawa wapendwa lakini je tutaitwa bado waaminifu tutaitwa bado waamini watakatifu na waaminifu kwa mwito wa bwana hebu turuke tuteremke hapo chini mstari wa tuendelee tu kuna kitu kitunataka pale mstari wa saba ili kwamba kujaribiwa kwa imani yenu ambayo ina thamani kuu kuliko dhahabu ipoteayo ijapokuwa hiyo hujaribiwa kwa moto kuonekane kuwa kwenye sifa na utukufu na heshima katika kufunuliwa kwake yesu kristo changamoto zinapokuja zinapo huwa ni kitu gani kinatafutwa imani yako yangu inapojaribiwa ni kitu gani kinatafutwa mungu anataka utukufu ni sifa zimwendee mungu yaani saa zile wewe umesukumwa unasikia kana kwamba hauna sababu nyingine ya kushikilia mwito to cause. mungu anataka nini utukufu anataka vile ambavyo utajitokeza kwa hilo jambo vile ambavyo utazungumuza vile ambavyo utafanya mungu anataka nini utukufu naye mwampenda ijapokuwa hamukumwona ambaye ijapokuwa hamuoni sasa munamwamini na kufurahi sana kwa furaha isiyoonekana isiyooneka yenye utukufu katika kuupokea mwisho wa imani yenu yani wokovu wa roho zenu katika habari ya uokovu huo manabii walitafuta tafuta na kuchunguza chunguza ambao walitabiri habari za neema itakayowafikia ninyi wakatafuta ni wakati upi na wakati wa gani ulionywa na roho wa kristo aliyekuwa ndani yao ambaye alitangulia kuyashuhudia mateso yatakayompata kristo na utukufu utakaokuwako baada ya hayo wakafunuliwa ya kuwa si kwa ajili yao wenyewe bali kwa ajili yenu walihudumu katika mambo hayo ambayo sasa yamehubiriwa kwenu na wale waliyowahubiri ninyi injili kwa roho mtakatifu aliyetumwa kutoka mbinguni mambo hayo malaika wanatamani kuyachungulia hacha nisimame pale tunaongea kuhusu the unajua hapa inasema nini inasema ya kwamba we have a d yaani chini ya agano hili jipya wakilinganisha wale wa kristo ama wale walioishi siku zile za agano la kale manabii waliyatabiri haya ya kwamba kuna siku yesu kristo atakuja aokoe wanadamu wakatabiri hao manabii lakini hawakuyaona wakamtabiri yesu wakatamani yafanyike wakati wao hayakufanyika wakatafuta tafuta, tafuta wakachunguza yatafanyikalini haya hata malaika wenyewe wanachungulia waone kwani hawa majamaa wanaishi wakati gani kwa sababu wakati najua wakati ule mwingine mungu alipeana sheria alipeana thorati lakini uwezo wa kutimiza sheria ulikuwa mgumu the the power to maintain, the power to to maintain remain ilikuwa kazi ngumu wakati ule lakini sasa katika huu wakati wa roho mtakatifu the the dispensation of the holy spirit anakupatia nguvu ya kusimama He you anakupatia uwezo wa kustahimili uwezo wa kuepuka uwezo wa kukotaa na kutoroka dhambi anasema ya kwamba hata wale wanatamani wangeishi wakati huu wanayachungulia haya mambo hata malaika sijui kama unanipata vizuri sana ya kwamba you can maintain the cause it is possible inawezekana kudumisha wokovu kwa sababu tumewezeshwa we have been enabled na nguvu wanasema mambo hayo malaika wanatamani kuyachungulia wanatamani kuyachungulia hao malaika The, i mean angels are ministers they they minister minister to us they minister before god wanatumwa na mungu na wako katika viwango tofauti tofauti na kuna yale ambayo hawawezi kuyafanya they are just agents wale ambao wanatumwa hasa wanakuangalia wewe ben wanasema hasa wakati wa musa na wakati wa kina isaya na wakati wa kina petero ni tofauti sana hawa mabwana wamewezeshwa na mungu kuweza kusimama katika mwito na katika the cause, we have a have better deal if you you want to stand you will stand will ukitaka kusimama utasimama kama umeamua kusimama na uokovu utasimama na kama hujaamua usipoamua hakuna mtu atakuamulia usipoamua hakuna mtu atakuamulia juzi nilikuwa naona e, jamaa yule anatusaidia kuchunga ngombe kule akasema amepewa nyama kuja apike uliza ni nyama gani hiyo akasema ni nyama ya Eid ul adha <laughs> mimi nikauliza na yule jirani yako mwingine amechukua akasema hapana hiyo alikataa alisema hataki hiyo nyama ya idi adha sasa hmm. si utasema ni nyama tu sini nyama tu iko na matatizo haina si sindio kauuliza, bugia tu <laughs> <laughs> lakini imechinjwa kwa nini hmm? unajua hata paulo akasema ni paulo akasema uh, mtu akila kama hajui haitamdhuru mdhuru hmm? kama amepata ametandika na hakujua ni kitu gani hakuna nini hakuna shida lakini kama amejua hapo kuna shida eh? hmm paulo akasema mambo yote mimi all things are permissible mambo yote kwangu hayana shira lakini hayana faida hmm? anasema naweza nikayafanya yote but of what benefit all things are permissible sasa unajua tunaishi nyakati ambazo wanaitwa liberal liberal christians i am liberal. i am am wanaitwaiberalchristianimiea christian anasema mimi ni mkristo ambaye sifungiwi na chochote i i i can can do anything I can with anyone I can go ianganye hapana hakuna liberal christian hakuna mkristo kama huyo mkristo ni mmoja afuataye kanuni za mungu wedha iwe ni wakati wa modernism ni wakati wa wa homo sapiens, homo sapiens, sapiens, ni wakati gani haijalishi una maintain ukristo ule wa zamani dini ile ya zamani ukristo wa zamani wa bibilia huo ndio tuna malaika wanatamani kuyachunguza mambo haya sijui kama wewe unaelewa ya kwamba uko katika wakati ambao ni mzuri kama mkristo usiseme ti afadhali wale wakristo walioishi miaka iliyopita eti afadhali wale wa kina nani wale waliishi miaka hiyo eti hao walikuwa nyakati rahisi za kuishi kama mkristo hakuna hakuna huu ndio wakati wako uliokubalika ni sifa gani ambayo watasema kukuhusu wewe kama unasoma kuhusu wengine na ukimwona mtu anasema huyo alikuwa mtu wa maombi bwana huyo alikuwa ni mtu wa maombi hakuna mambo mengine yeye ilikuwa ni nini maombi wewe utaambia ulikuwa ni mtu wa nini na mimi nitaambiwa nilikuwa mt huyu alikuwa mtu wa imani petero alikuwa mtu siku hizo basi leo watakuwa wanasema ama hata sasa wanasema kitambulisho cha petero ni imani Faith hakuna jambo lolote ambalo litamustua huyu bwana likija nakwambia natuombe tuombe mungu na mnaomba likija nasema, let us pray. Nasema, hili nasema p nasema hii tukalichunguep imevuka kiwango changu hakuna kukuvuka kiwango Omba kwanza wengine wafanye nini waombe na bhkb wa nasoma hapo 13. kwa hiyo vifungeni viuno vya nia zenu na kuwa na kiasi mkilitumainia kwa utimilifu mukitumainia kwa utimilifu ile neema mutakayoletewa katika ufunuo wake yesu kristo vifungeni viuno vya nia Zeno. zenu vifungeni viuno vya nia zenu vifungeni viuno vya eh? nia zenu vifungeni viuno viunoama hiini ina- gani ina- ina- nasema kwa hiyo iweni tayari na makini mkitumainia kwa utimilifu ile neema itakayoletewa katika ufunuo wake yesu kristo alafu kani mimi ninasoma wapi sini hiyo boneiko tofauti hmm? ni hiyo ah, basi ni translation tafuta ingine kwa sababu kuna kitu muhimu ambacho imewacha hii eh, kitu muhimu eh? ni hiyo moja tu hakuna ingine oh, okay. vifungeni viuno vya nia kwa nini kwa nini anasisitiza hapa eh? kuna nyingine He, he, lazima kuwa kuna ingine kwa hivyo vifungeni viuno vya nia zenu kiuno kazi yake kinafungwa nini mshipi si ndio kinafungwa mshipi ili ndio longi sianguke longi imebeba nini <laughs> but katika silaha zetu mshipi una, una ashiria nini the belt of hey, nauliza nyinyi wakristo wasomi wa, wa, wa bibilia vaeni silaha zote huu mshipi unaashiria nini ukweli na ukweli ni nani na ukweli ni nini inaashiria ya kwamba kitu cha kwanza lazima uwe na ukweli na ukweli unatokana ukweli kwanza ni yesu mwenyewe anasema mimi ndimi njia na tena ndiyo nani na tena ndiyo uzima yesu kristu na uzima wake unapatikana ndani yake unafunuliwa kwa neno lake by the of his word. ukweli ni yeye na unafunuliwa kwetu kupitia kwa neno lake na sasa kama nia yako haitasapotiwa haita na mushipi ambao ni ukweli nia yako inatembea na uongo uwezi ukatoboa ukweli ulionao si hata hivyo ndio wanasema katika yohana nane thelathini na mbili ukweli namuta ukweli na ukweli utafanya nini yes. ifungeni viuno vya nia zenu lazima ukweli upatikana kwa nini anaongea kuhusu nia because nia ndiyo uwanja wa vita nia ndiyo factory ndiyo ina manufacture vitu vyote vinavyoingia ndani ya moyo wako nia yako ndiyo, manu, ndiyo manufacturing plant inayotengeneza inayo, inayo mpaka unasili unasema mimi ni mjinga na nimekubali aya beyond all ayamafby nia yako tu wewe mwenyewe unakaa wewe mwenyewe bila mtu mwingine unasema mimi enyewe nimejiangalia anaitwanga huyo eh, personal critic. wewe mwenyewe unajichambua na kujichambua si makosa lakini utamaliza utafinalize uta na kuconclude na gani vifungeni viuno vya nia zenu mnahitaji ukweli ufunuliwe ndani yenu kutokana kwa neno la mungu ili unapotembea hata usikie watu wanasema na gani wanasema nini wewe uko na ukweli unaujua na ukweli wa mungu utabaki ukweli milele na milele waseme hivi unasema hapana nilisema siku nyingine mkristo ni vile yesu anasema ni vile mungu anasema neno la mungu linasema nini kwa kila jambo maisha yako so mki- tukijaza nia zetu unajua haya mambo yote yanayofanyika ni katika ya nia zetu you you you become become great or you become small by the thoughts that you have in your head yale mawazo uliyo ukiamini ya kwamba wewe utabaki hivyo ulivyo utabaki hivyo na ukiamini ya kwamba hali hii itaondoka hali hii itaniondokea hali hii itageuka itageuka ndani za itageuka siku huyu mke wangu ananiambia sku inginehukeanaenewehali zimebana zime lakini mungu anatupatia tu njia tu zenye hata hatuzielewi ya kuishi unaona una, una, una, mbele hakuna njia imeisha no road. kama ne una hatazininehatuzeleasazingine nannaonanahi eka kibao no no no yeah. <laughs> lakini hapo kumeandikwa no kuna jioni ikifika kuna road. a road. ni kunarniweo ulikuwa huioni lakini nia yako isipoiona hutaiona nia yako ndiyo inakufanyia mambo tuo na nia yako usipoijaza na neno la mungu you you can't maintain the cause. You will not maintain the the cause cause huwezi will not nasema asemanakuwa na kiasi kiasikuwa na kiasi? what is kiasi hebu weka kizungu maintaining the theuse o tunaongea habari yake ile ilesaa inafanya kazi okay. wherefore gat up the loins of your mind be sober b be... so kule imesema muwe na kiasi hapa asema bsobeb be <laughs> be because kiasi ni self na, na control kuwa control lakini nikisema kisema bb mtu ambaye isob una nymba lio nyumba mlisikia lakini inaimbwaga tu uko yeah, nje na sababu uko na masikio utasikia tu kwa sababu kasababu alikuwa anasema i i am not sober, because I have taken something hiyo <laughs> alikuwa anaimbanga hivyo i am not sober. Sober because I have taken something so if you are to be oifyoetobb na imeunganishwa na nia yako be yako na nia yako imeunganishwa pamoja lazima uwe na mipaka ambayo inakontrol maisha yako yaani una operate within boundaries ambazo zinakuprotekt wewe mwenyewe na maisha yako operating operating within within the the the the confines of the word of god. Operating within the boundaries of the word of word word god god boundaries to protect you ili ikusaidie wewe unasema kama siihitaji siitaki na kama sio lazima ikae na kama sio mungu amesema iwe hivyo na kama neno la mungu halijasema hivyo wacha ika ikae yaani una mipaka ambayo unaitumia katika maisha yako chini ya uongozi wa neno la mungu neno la mungu ukilinywa ndio utakuwa soba the same way they will drink poison vile watakunywa E, kitu gani ingine e, simnazijua tu najua wengine mlikuwa uko msijifanya wa, wa, watakatifu sana na wengine mlikuwa walevi wengine walikuwa walevi <laughs> walikuwa walevi wa mvinyo ule mwingine sasa tumeingia huku tunalewa nini neno la mungu kama vile mlevi akinywa huwezi mzuia kuimba ni ukweli Most of the time, hata kama siwa kuimba akilewa lazima atafanya nini ataimba apende asipende si ni kweli asipendeskweli eh? <laughs> siku hiyo atakuwa mwimbi ndio kwa sababu wewe pia nao ukilewa na roho mtakatifu utaimba anakupatia nyimbo unaziimba ujui zimetoka wapi unatunga na unasikia utamu kweli hata mimi siimbangi hapa lakini niki lewa sawasawa naimba nyimbo nyingi sana yes i sing so many songs in the spirit why kwa sababu zinakupeleka mahali one of the easiest way kupenya katika maeneo ya kiroho ni uimbe nyimbo na zinakupeleka mbali sana so b soba lakini ujue ya kwamba sobriety yako ni neno la mungu lijae katika maisha yetu if we to maintain the cause. Yes hakuna njia ini unajua lazima is na haitafanyika by accident haitafanyika kwa sababu eti sasa kuna mtu atachukua pap akuja pampu vilena pampu basikeli yako james haifanyiki hivyo ni ukae chini na uingize kut, kupitia kwa kulisoma na kulitafakari na kuliaply katika maisha yako bisoba And hope to the end onatumaini mpaka mwisho if we are to maintain the wishwatakaovumilia na watakaoshinda hao ndio watapewa nafasi ya kula kutokana kwa mti wa uzima ule ambao adamu na hawa walifukuzwa baada ya kula matunda ya mti wa nini ujuzi ama ufahamu wa mema na mabaya wakaambiwa sasa hawa vile wamekula hii tusipochunga watakula ule mwingine pia nao na wataishi milele wakawekwa nini Cherubims. zinazunguka tu hapo na zinawaka moto ili wasifike wapi lakini sisi sasa tunaambiwa tukivumilia mpaka mwisho ndio tutapewa nafasi ya kula nini kutokana kwa mti huo wa uzima the tree of life but we we must maintain the cost. na nimesema we have a better, a better better deal to wale wenzetu walioishi wenetu zile zingine na naendelea nataka nimalizie pale mahali kama hujapata kitu kitutafuta kitu upate get something because me, i want to finish nimefika wapi ngapi mstariwangapi kwa hiyo nimesema nini vifungeni viuno vya nia na hili ni jambo la umuhimu sana wapendwa this one is so important vifungeni viuno vya nia zenu mawazo yenu yawe safi mawazo yenu yawe sawa yaambatane na neno la mungu na ukweli wa mungu tembea na ukweli wakati wote tembea na ukweli waza yaliyo ya mbinguni hivyo ndio wakolosai tatu na mstari wa tatu unatwambia ya kwamba vile mlivyookolewa na kukombolewa mstari wa pili wazeni yaliyo wapi yaliyo juu wazeni yaliyo juu kwa sababu ya hapa duniani unajua ya kuwaza ya duniani yawaze kulingana neno na neno la nani la mungu na inawezekana unasema soo tusiwaze ugali unawaza ugali ya nini ugali ni utafute na upike na ukule ama namwana gani yeah. yes wanakuja kanisani wanasasalanchi nitakula nini mm. kwa hiyo kama watoto wa kutii msijifananishe na tamaa zenu za kwanza za ujinga wenu bali kama yeye aliyewaita alivyo mtakatifu ninyi nanyi iweni watakatifu katika mwenendo wenu wote kwa maana imeandikwa mutakuwa watakatifu na kwa kuwa mimi ni mutakatifu ndio wale mabwana ileala kolosai wanaitwa watakatifu na waaminifu watakatifu na waaminifu nimesema kama haujashika mengine yote shika ule mstari wa kumi na tatu kwamba lazima ufunge kiuno cha nia yako na ukweli jaza nia ya yako na ukweli na hiyo ndio imetuletea shida hiyo ndio imetuletea shida leo hii kwa sababu mwanadamu wa leo anataka uongo uongo ndio tamu uongo ndio unafanya masikio yetu yanataka kusikia saa zile unaambiwa maneno ya mtu mwingine huwa unasikiaje kama wewe f saa zile unahadithiwa habari ya mtu mwingine una- unasikia una namwana gani unasikia utamwe eh? na unasikia masikio inakuasha rest mpaka ufanye nini ukimbie ili uende ufanye na mwana gani upeane habari uhondo kwa umesikia wewe hukusikia eh, hayo maneno uliyasikia lakini ukiwa na ukweli mtu akianza kama nilikuwa na kwa matatu fulani alafu nikasikiza huo mjadala watu wanazungumza wanasema hali ya maisha imekuwa ngumu hali ya maisha imekuwa ngumu wanasema rutu ametusumbua rutu ametutatiza sijui nini mama mmoja akawambia nyinyi wacheni kunipotezea wakati mnanisumbua ruto hata kupikia ugali kwa nyumba yako enda utafute kazi ufanya rafiki yangu utafute ugali ukule na ujisaidie kwa sababu uongee kwa ya asubuhi mpaka jioni haikusaidii lakini ukitafuta suluhisho kwa matatizo ya maisha yako utasaidika alikuwa anajaribu kunini ku na nia yake sasa yeye amejiambia kuna vile yeye mwenyewe amejiambia ya, ya kwamba mimi sitasikiza porojo za watu na anajiprotect katika maisha yake je wewe na mimi how do we protect our minds? kutokana na uongo uliojaa na uliotuzunguka nilikuwa na, na, ninasoma habari ya msichana mwingine pengine mmemuona katika mitandao huyo msichana nakawa na anasema i regret of course sio mkristo but the point nataka nichukue hapo ni kwamba alikuwa alitafuta pesa kwa njia zozote zile alikuwa mtangazaji katika runinga ya citizen alafu akaona hiyo haimpatii pesa ya kutosha akaamua awachane na hiyo kazi ya kutangaza na atafute kazi yenye pesa nyingi na naakagundua because mungu amemuumba vizuri na ako na sura ya kupendeza na mwili mzuri unajua siku hizi kwa wadada <laughs> biashara ile ambayo inauza sana huko nje kwa sio sio kwa nye ambayo mumeokoka na nisiwapote ni, ni, huko ni is the business of the nithei fthe hmm? umenielewa ndugu yangu eh? uh-huh the the the bigger the more the business hmm? <laughs> <laughs> eh, ukikuwa mkubwa pia biashara ni ku- ni kubwa wanashindan nani ako na kubwa kushinda mwingine najua mnajua hiyo hata kama mnaniangalia hivo nashindwapast leo hii ujumbe umeenda kutoa wapi hu ndio kweli ndio kulikuwa na vera sidika sasa ame, wengine wamekuja wamechukua hiyo biashara sasa huyu msichana akaenda akajiingiza kwa biashara huko ya kucheza na kudans hata akiwa uchi bora si akiwauchiborasipesa inaingia tu mm. ili upate followers Majuwa, followers unajua ukitaka kupata you do anything crazy He, yote akafanya hiyo yote akatengeneza pesa millions of money sasa akapata mchumba anataka kumwoa mzungu sasa huyo mzungu familia yake ikamwambia kijana kabila uwee huyo msichana tutafute historia yakewakaenda waka gl tu kuweka tu hiyo jina namuna hii mambo ikatokezea hata zingine akouchi kwamtaakaambiwa ya yeah, sorry hiyo tabidi ukatishe hiyo break that uh, engagement na imeisha so akawa anasema mustiana, i regret the life i lived. i lived made iived yes But I am missing other important opportunities in life sasa unajua yeye mtasema yeye hajaokoka sawa lakini hata sisi ambao tumeokoka tujiulize What do we go tunaenda umbali gani kupata vitu na kuishi maisha ambayo tunataka tuishi tunaenda how far do we go katika maisha yetu ili tuweze kuishi maisha ambayo tuna tamani kama wakristo dawa na suluhisho ni ukweli wuliyo ndani ya neno la mungu bwana yesu asifiwe sifa ambayo itatajwa kukuhusu wewe ni vile utaishi maisha yako ni vile mimi nitaishi maisha yangu ni vile nitatembea na bwana katika uokovu wangu ninaomba ya kwamba mungu atusaidie ninaomba ya kwamba mungu neema yake iongezeke katika maisha yetu ninaomba ya kwamba kila siku tunapotembea tunapoamka asubuhi unamwambia mungu siku ya leo nataka nitembee na wewe siku ya leo nataka niishi maisha yatakayokupendeza nataka niwe mfano wa kuigwa na uongee kama vile paulo alivyoongea katika wakorintho wa kwanza sura ya kumi na moja mustari wa kwanza akasema nifuateni mimi kama vile ambavyo pia mimi ninamfuata nani kristo follow follow me even I also follow christ then how will we follow if you can't be followed to nikawambia musitusumbue wengine kuwafolo kwa mitandao na hamfoloiki ishi tu maisha ambayo yanampendeza kuna watu tunawafuata kwa lazima They are people we follow by force ukweli because wanatubariki maisha yetu kwa sababu tukisikia wanachokiongea kinatujenga kwa sababu tukisikiza nyimbo zao zinatupeleka mahali lakini wengine hawatusaidii fo- them you don't, you, see, you don't struggle when you are right with god na mungu anakusaidia katika ule uchache ulionao mungu anakuinua kiwango hadi kiwango chengine bwana yesu asifiwe tumalizie hapo na mungu awabariki