tunaishi nyakati ambazo zitaendelea kujaa changamoto na zitaendelea kutupatia tukaweze kusimama katika miguu yetu ili tukaweze kushinda kwa sababu bibilia inasema kwamba tukaweze kuvaa silaha zote za mungu ili tukaweze kupinga uovu wote ambao umekuja ama utakuja katika maisha yetu mara nyingi tunaweza tukawa si wagonjwa lakini mbinu njama na mikakati ya yule adui wetu amepanga na yeye hana ajenda nyingine john yohana 11 inasema mwizi haji ila kuiba kuua na kuharibu lakini mimi nilikuja ili wawe na uzima na wawe nao teletele tele. bwana asifiwe kwa hivyo mikakati ya yule adui wetu ambayo vinamjua yeye anapenda kufedhehesha anapenda kufedhehesha watu anapenda kuhuzunisha watu na mara nyingi nimehudhuria mazishi ambayo mara nyingi maandiko vile yanasomwa kwamba mungu ni mungu wa upendo ambaye hapendi kuhuzunisha watu lakini tunapofika mahali pa mazishi tunaona kwamba kumetanda huzuni kumetanda mambo ambayo hayapendezi kwa sababu yule aliyelala pale alikuwa ana ndoto za kwamba ataishi maisha ya kukamilika hasa tunaona kwamba hata ile miaka ambayo tumeambiwa htuishi hata mmoja pengine mwingine hajafika na unaona huzuni imetanda unaona kilio ambacho ukiangalia kwa kweli si kilio cha kile cha, cha, cha makeup lakini ni kilio ambacho kinatoka ndani kabisa bwana asifiwe nilipokuwa na naa mambo ya machozi tears. nilishangaa sana na pengine unajua ama pengine hujui lakini chozi moja likitoka ile oent ya chozi the component ya chozi is only isonl ni water and 99 ni feelings tuko pamoja bwana asifiwe yaani kumbe mtu akilia na hiwe ni chozi limetoka kabisa basi tone moja ni maji na it only contains lakini9 ya hilo tone ndani yake ni feelings sijui feelings mnazihitaji asaatata waua mara nyingi ananiakkuwa ni mzungu <laughs> ni hisia bwana asifiwe sasa unaona wapendwa tunaishi nyakati ambazo kuna mambo mengi ambayo hatuyatamani yatendeke katika maisha yetu na yakitendeka kuna mambo ambayo yamekoseka ama kuna kasoro na hii kasoro mungu hapendezewi sasa tusipotambua kwamba mungu hatupendezewi tunaona kwamba mungu anavikubali ama amekubali ama inakuwa ni jambo tu la kawaida lakini si kawaida bwana yesu asifiwe bwana asifiwe bwana asifiwe kwamba mungu anatutakia tukawe wazima mungu anatamani tukawe wazima hapendelei sisemi wale ambao tayari si wazima hawana mungu ha? lakini mimi ninaangalia moyo wa mungu vile ambavyo anatamani anatamani sisi tuwe wazima maana hata katika kitabu cha kumbukumbu la torati ishirini na ine saong chapte lakini mungu aliahidi ninakuomba tu utaenda kusoma nyumbani kwa sababu najisikia tu nizungumze halafu baadaye niombe pamoja na wewe tuombe sote kama unaamini bwana yesu asifiwe bwana asifiwe mungu amezungumza katika kile kitabu cha kwamba mtakapo tii na kushika amri zangu haya yote yatawafuata baraka hizi zitawafuata inasema mtabarikiwa mnapoingia mtabarikiwa mnapotoka hebu tuonje tu hapo kidogo naomba mmoja asome katika hilo kumbukumbu kumbu la torati ishirini na 8ne mstari wa kwanza kwanza na mungu anasema kwamba katika hali hizo atatuondolea atatuondolea hata yale magonjwa ambayo tulikuwa nayo huko misri sasa wakati huu ni kama tulitoka bwana asifiwe anisomee yanatatatulitoka kitamboakumbukumb la torai 28 kwanzia hapo moja itakuwa utakapoisikia sauti ya bwana mungu wako kwa bidii kutunza kuyafanya maagizo yake yote ni kuagizayo leo ndipo bwana mungu wako atakapokutukuza juu ya mataifa yote ya dunia na baraka hizi zote zitakujilia na kukupata usikiapo sauti ya bwana mungu wako Hebu, mungu. na baraka hizi mungu zote zitakujilia kukupata sauti ya bwana wako e, mstari wa utabarikiwa mjini utabarikiwa na mashambani utabarikiwa uzao wa tumbo lako na uzao wa nchi yako na uzao wa wanyama wako wa mifugo maongeo ya ng'ombe wako na wadogo wa kondoo zako litabarikiwa kapu lako na chombo chako cha kukandia unga utabarikiwa uingiapo utabarikiwa na utokapo kumbe hata kile chombo chako cha kukandia unga ni kibarikiwe kuna mtu awaseme am kile chombo chako cha kukandia unga kibarikiwe kibarikiwe kama vile yule mwanamke wajeshunami woman ule wakati wa eliya ambapo aliambiwa ya kuwa je kuna kamkate akasema kama ni maji naweza nikakupatia lakini mkate umebaki tu kaunga kadogo na vijimafuta tule tunywe na tufanyeje mnajua biblia nyinyi tule na tunywe na tufanyeje tufe lakini tukaona ule muujiza ambao ulitendeka kwamba baada ya hayo tunaona kwamba kulikuwa kuna ile continuous mpaka mungu aliposema ni basi bwana yesu asifiwe kwa hivyo tunaambiwa tutabarikiwa tukiwa wapi mjini tutabarikiwa tukiwa wapi mashabani na chochote hata uzao wa tumbo lako ni ubarikiwe bwana asifiwe uzao wa tumbo lako ufanyeje ubarikiwe nyinyi wamama mnajua uzawa tumbo lenu ni nini na sisi wakina baba hakuna baba wala mama ambaye anatamani watoto wake wawe mahoihoi sijui ni mahoihoi ama i mahoihoi anatamani watoto wake wafanikiwe anatamani chochote ambacho watoto wake wanafanya wafanikiwe na ndivyo mungu anavyotamani lakini ukienda hapo mbele kidogo i think it is 14, kuendelea hebu soma tu kidogo kuanzia1 msipogeuka katika maneno ni waamuriwe leo kwa lolote kwenda hmm. mkono wa kuume wala wa kushoto kwa kuifuata miungu mingine na kuitumikia Kuminatano lakini itakuwa usipotaka kuisikia sauti ya bwana mungu wako usiangalie kufanya maagizo yake yote na amre zake ni kuagizazwa hivi leo ndipo zitakapokujia lana hizi zote na kukupata zitakapokujia kukupatadio zitakapokua t na kukufataata hio utalaniwa mjini utalaniwa mashambani utalaniwa mjini utalaniwa mashambani which means it doesnt matter where you are whether uko mashambani whehe uko mjini bwana yesu asifiwe laa zitaendelea kukufuata tu let me surprise you we have only 24 hours a day na kwa nini wengine wanafanikiwa na sisi tusifanikiwe what extra time do e so that they prosper and we dont prosper maybe ni kwa sababu pengine we dont want to utilize our time lakini masa ni yale yale tajiri anapatiwa hours maskini anapatiwa anapatiwao lakini within those 4 hours utajiri wako uko hapo na lana yako iko hapo endelea litalaniwa kapo lako na chombo chako cha ukandia unga utalaniwa uzao wa tumbo lako na uzao wa nchi yako maongeo ya ngombe wako na wadogo wa kondoo zako zakoutalaniwa Utala... uingiapo utalaniwa na utokapo kila kitu utakachofanya iwe ni biashara italaniwa iwe ni ufugaji utalaniwa yani ni kama kila kitu ambacho utakigusa kitalaniwa lakini haya si mapenzi ya mungu si mapenzi ya mungu kwa sababu sisi ambao ni walokole sisi ambao tunamjua mungu sisi ambao tumeifilia dhambi sisi ambao tuko tayari tumejitoa ni lazima tufanikiwe bwana yesu asifiwe ni lazima tufanikiwe mgeukie mwenzako mwambie kama we ni mlokole ni lazima ufanikiwe nataka umgeukie mwenzako mwambie kama wee kweli mlokole nataka ubarikiwe mifugo yako ibarikiwe mifugo yako ibarikiwe bwana asifiwe mifugo yako ibarikiwe kama ni ng'ombe kama ni mbuzi zibarikiwe bwana asifiwe bwana asifiwe na bwana amesema atatuondolea katikati yetu atatuondolea yale magonjwa atatuondolea zile shida ninajua wakati mwingine they can be an attack lakini en don't realize unaona tu ni kawaida juzi ng'ombe yangu ilikufa ililia sana karibu nitoe kwa facebook niseme rest in peace maana si kawaida sijafelewa na ngombe nilitriti kwa sababu daktari ina alinaambia inav nikaitriti vizuri lakini kwa bahati mbaya inasema ni bahati mbaya maana sasa niliambiwa nili tu kifo i don't want to ant on that lakini nikasema bwana zile ambazo niko nazo sitaki kusikia tena sitaki kusikia tena hata nataka nikisikia nisikie ngombe yako imezaa because god has said there should be an increase, not waa bwana asifiwe bwana asifiwe mimea yako niifanikiwe hata katikati ambapo hakuna chochote lakini wewe utavuna kwa sababu mungu ameamuru hivyo bwana asifiwe bwana asifiwe hujasikia ushuhuda w kwambaumwekaka ukarire tototo lakini pia sikosere sikoserekavumwenga ama mbiri bwana asifiwe bwana asifiwe hata ile faida pia ya kupandia ama ya ya ya, ya, ya, ya, ya matumizi isirudi kwa nini mwambie hivyo sivyo mungu anavyopenda mgeukie mwenzako mwambie hivyo sivyo mungu anavyopenda mungu anapenda mpendwa without being biased, haijalishi mahali unakotoka mungu anapenda ukafanikiwe kwa sababu umekuwa mtu mwingine you you another person now. You are a person now bwana asifiwe mungu anatamani ukafanikiwe iwe ni kabiashara kale kadogo kuuza viazi kaendelee kafanikiwe chochote ambacho unauza ufanikiwe yani unaweza ukaanza na kitu kidogo kidogo lakini katika hiyo hali ufanikiwe hivyo hivyo ndivyo mungu anavyotamani bwana asifiwe bwana asifiwe mimi nilipoanza na mshahara nilianza na mia tatu nilipokuwa nafanya kazi nyinyi mnaona kwamba tulianza na mamilioni nilianza na mia tatu tena hiyo mia tatu nikawa natoa ti halafu ingine natuma nyumbani tena huku nnasoma upo bwana asifiwe ndivyo hivyo ilivyokuwa maisha yangu hata ilipopanda ikawa elfu moja nikaona basi ni haleluya ilipokuja kilifu wakati sasa ninaanza kazi kabisa hata sikutaka kukilima allowance sababu nilikuwa naona inanitosha hiyo bwana asifiwe ninasema nini ninasema there must be a progressive increase and im talking about now financial iania bwana asifiwe bwana asifiwe bwana asifiwe, Buna asifiwe sasa ni chochote mpendo ambacho unakifanya ni kifanikiwe. kama hakitafanikiwa uliza ni kwa nini beha oiich ae lakini katika, katika akili ya mungu katika nia ya mungu ni tukaweze kufanikiwa ndiyo yohana akawaandikia wapendwa akasema hivi katika kitabu cha yohana kwanza kabla hatujaenda kwa yohana tuende katika kitabu tutaanza na maneno ya yesu mwenyewe kabisa yesu alisema uponyaji ni mkate wa watoto wakeil tusome Mathio. Tano na mstari wa sita. Kitabu cha matayo, wa tano, mstari wa wa wa kitabu cha amin Sorry. akajibu akasema si sivema kukitoa chakula cha watoto na kuwatupia mbwa hmm. kukitoa cha chakula cha watoto na kuwatupia hmm. mbwa hapa kuna wakati ambapo kuna ukisoma huko nyuma kuna yule mwanamke ambaye alikuwa si myahudi lakini kwa sababu alitambua hata kama si myahudi akaanguka miguuni kwa yesu akamlilia yesu ili akaweze kupata mtoto wake akaweze kupata kuponywa maana walibishana pale mpaka huyo mwanamke akasema hata mbwa pia huwa wanangojea vile ambavyo vimeanguka kutoka ile meza ili wapate alinyenyekea kabisa alikuwa anajua hastahili na wewe na mimi nataka kukuuliza swali jetu watoto wa mungu bwana asifiwe ama ni mchungaji peke yake ndiye ni mtoto wa mungu ama ni mzee wa kanisa ndiye ni mtoto wa mungu maana biblia inasema alikuja kwa walio wake na walio wake hawakuweza kumpokea bali wale waliompokea walifanyika uwezo kuwa watoto wa mungu ndio mimi na wewe katika kitabu cha yohana bwana asifiwe kwa hivyo sisi tunastahili wewe mpendwa unastahili wewe mama unastahili hayajalishi yale mazingara hazijalishi zile hali lakini unastahili na unastahili kwa sababu umefanyika kuwa mtoto wa mungu you have been made a youhave bee mde ahil ofgdtheeo rg hiyo ni digri ambayo hata ulimwengu hauwezi kukupatia unaweza ukawa na phd juu ya science ya nini una... lakini for you to be as a child of god kwamba tuko hapa lakini parapanda itakapolia kama tutakuwa bado tuko hai katika mwili huu na wale ambao wamekufa difference will be noticed h kutabaki empty shells nyumba imekuwa ndege imeanguka pilot ashaenda pilot wa baharini ashaenda yaani kutakuwa na vituko kwa sababu mungu amekuja kuchukua wateule wake watoto wake so kabla hatujaenjoi mambo ya kwenda mbinguni tunaambiwa tutakapotii na kuvumilia tutakula mema ya nchi Sima, ndiko ndivyo anavyosema na mema ya nchi mengine ni yapa ni tuwa wazima asifiwe bwana yesu asifiwe nilikuwa nina ninasikiza habari nafikiri ni jana yule mfalme wa mswati yule sijini lisote anaitwa mswati ameshikwa na corona lakini kwa sababu ya hali zile zake ambazo ziko akaagiza aka dawa kutoka thailand na zikamponya kwa hivyo akawa nashukuru thailand ile serikali ya thailand sasa sisi tukishuka sii tunaenda tu maana hatuna thailand hmm. hatuna nini lakini tuna mungu bwana yesu asifiwe tuna mungu wapendwa tuna mungu wa kujivunia maana tunaweza tukawa fedha na dhahabu hatuna na vile vitu vingine ambavyo viko vbl hatuna lakini kwa jina hmm. la yesu kristo wa nazareti yule kiweta akaambiwa simama inuka simama na ufanye nini uende bwana yesu asifiwe kwa hivyo sisi tunajua msimamo wetu ni kwamba tuwe wazima haijalishi tuna fedha haijalishi hatuna fedha lakini mimi ninasema kuna wengine kwa sababu ya ile hali yao hata wanamdharau mungu kwa sababu kama ni fedha wako nazo kila kitu wako nazo lakini siku mungu atakapokuwa anatamani ile roho yake anaenda tu maana mungu amekusudia hivyo sasa sisi mungu amekusudia kutuponya bwana asifiwe bwana asifiwe kwa hivyo uponyaji ni mkate wa watoto wa mungu iwe ni uponyaji wa kifedha ni wakopokea hiwe ni uponyaji wa kimwili ni wako pokea hiwo ni uponyaji wa hali zozote pengine wa, wa wengine hapa bwana asifiwe wacha niseme kitu hapa wangapi bado wana wazazi hata kama bado na mmoja ama wawili pengine baba yuko mama alienda ama woto alienda bwana asifiwe wale wazazi ni watu muhimu sana bwana asifiwe na baraka za kwanza kama utama, utataka ubarikiwe bla ujambariki mchungaji nubariki mzazi wako enyeko usijifanya mzuri sana hapa umbariki mchungaji na mama yako kule na hiyo elana, hiyo elana babayako na njaa hiyo hiyo lana itakufuata maana mpaka baba yako ama na mama yako aridhiki ndio anaweza ku ile blessing ubarikiwe hata kama uko hapa mashambani ama uko hapa mjini bwana bwanayesu asifiwe na ninasema ito, without hi mimi ni mchungaji lakini nimeona kabisa kwamba hiyo ni sawa kwanza ianze huko nyumbani maana charity begins where? at home lakini hapa sio una njoi na mke wako na, na mume wako lakini kule watu analala na wamjeni kuko msemo ya kikwetu yakiwetu kubuliza bwana asifiwe na ni maandiko jacobo ingawaa hiyo ni siri alipokuwa anajua ni abarikiwe lakini ikawa ni isau abarikiwe kwanza simama ake alifanya ile njama na mzee ndio alishiba ndio akaweza kumbariki jakobo na hata isau alipokuja akaulizwa basi aliyekuja nishambariki tayari ndio akaambiwa akauliza basi hakukobaki hata kabaraka kamojaa si ni mzazi alikuwa amefurahi yani alifurahi kiasi ya kwamba alimbariki na moyo wake wote kabisa hakuna kulikuwa hakuna reservation bwana asifiwe anza kwa mzazi wako kwanza kama bado uko hayi ama kama hata kama amefariki tafuta mtu ambaye anaitwa mzazi wako kwa sababu jina haliko tafuta k- k- kitu chochote ambako kako valuable, useme naenda kumbariki fulani naenda kumbariki maana bado ni mama yangu bado ni baba yangu utaona tofauti pengine mambo mengine yamefungika kwa sababu ya ndio unatuma we lakini kavikaa bwana asifiwe natamani ukapokee ukawe na uponyaji katika njia hiyo bwana yesu asifiwe kwa sababu hivyo ndivyo mungu anatamani anatamani ukapate uponyaji kwa sababu weye ni mtoto wa mungu na kama kuna njia yoyote ambayo pengine imefungika we mwenyewe ndio unajijua mi naweza akawa inahubiri lakini we unajua tu kapengele fulani yaani kuna watu watoto wengine hata wawasalibiane na wazazi wao mzazi mzazi angoje afanye kupigiwa simu ufanye kumpigwa ah, basi hata hautukumbuki ha, tena siku hizi ni makosa mimi sisemi kwa maringo nilikuwa nikimkumbuka baba na mama na hata wale wengine wanajua kama huko waliko wanaweza kusikia na awasikie ndio nilipata hizo baraka zote ambazo wazazi walikuwa wananitakia bwana yesu asifiwe wana asifiwe na wakati huo nilikuwa napitia hali ngumu lakini nikawa moyoni ninatamani ninatamani kabisa kwamba wazazi wangu wanibariki tu haijalishi wale ndugu zangu watasemaje lakini nikawa natamani tu nipate hizo baraka zao na ndio maana wakati nilipokuwa sasa nina mashambulizi macho sioni mambo mengine ambayo ninaona tu yanaenda zizag nikasema pana mungu haya si mapenzi yako na ninakumbuka 2 wakati sioni kabisa halafu nimeenda kwa operation halafu unasikia tu sauti ya shetani nakuambia ah, hii operation hii kwanza hutatoboa ana viswahili viswahili hivyo vya kutoboa kufanya kupasua vilikuwa vimeanza hutatoboa tena anayekwambia hivyo ni muuguzi wa hiyo hospitali nakwambia kwanza kuna daktari mwingine ndiye atatoka nairobi na wue jifanye imeitwa kazini na huko kazini nimeomba, nimeomba, nimeomba ofu wana juu kwa hivyo ili uende lakini huyu daktari atakupasua macho sasa nikaangalia unajua wakati kama huo you need to make a quick decision anayekwambia ni yule muuguzi poleni wauguzi lakini najua ni nyinyi ni watu wazuri lakini huyo alikuwa si mzuri sasa so a mke decision my son solomon alikuwa ashamaliza bado anaenda university alafu na mys brother anaitwa ngao kama kamamii sasa tuko hapo kwa ile ile bedi ya wagonjwa kama na opereshen inaitwaje sijui imesahau ehe kibwagizo kimebwagwakama niwe ungefanyaji nan daktari mwenyewe na huyo alikuwa ni muhindi hata hajui hajui hajui kizungu vizuri sasa nimeamka tayari nataka na kushuka maana ilikuwa operation ilikuwa iko uko juu inaamka tayarindakaushuku anazungumza broken english why why you dont need operation what ikanibidi ninyenyekee moyoni tu a quick revelation ikaje so ikaja you have suffeed this issue for the last almost 15, 20 years na sasa hata ukirudi na hapa hapa mombasa yote ulivaa correct correction o ukaenda kwa daktari hata jaka, akatupa akasema wewe hata uwezi tena your eyes are beyond correction na sasa opportunity hii imekuja alafu unaambiwa nikasema potelea mbali nikasema kama nitakuwa blind sawa na niendelee mana hata hakuna haja ya kuishi tena Have ever nanino, in a situation mpaka unajiona for me to with christ and todays una oani kuna kuna kuna kuna nanino gani faida gani tena tu iende moyoni nikasema niko tayari kama yatatoboka yatoboke si kuwa wa kwanza na kama yatapona nitamshukuru mungu pia sianzi, lakini nikatulia nika niknikapasuliwa vizuri alafu nikafungwa nikaja nyumbani the following day kufika she the first one nilipofunguliwa tu nikaza kuona vizuri josef ah. yes, unaona you know, sasa mtukuze mungu kasema ii wewe humtukuze we, mungu hii so, na pale jana ulikuwa nasema nini bwana asifiwe nataka kuwa, yaani kuwaonyesha kuwa, attacks ambazo wakati mwingine kama usipokuwa ndani ya roho unaweza ukafikiria ni roho mtakatifu nayo lakini kumbe si roho mtakatifu alafu nikakaa months baada ya hiyo unajua bibilia inasema naye shetani akamwacha kwa muda lakini baadaye akamrudia tena sasa alikuwa ameniacha kwa muda baadaye akanurudiat jicho hili lingine sasa ina ni hili la kulia sasa sijui kwa nini huwa wanaanza la kushoto madaktari wanajua sasa ndio kufika siku hiyo basi ndio mambo yakabadilika kabisa bresha imeongezeka sukari imeongezeka na niko nikoprh daktari anasema sasa hii kitu haiwezi endelea kwa sababu ya yasuga are very high iko so haa toka wakati hata sijui mambo ya hai na low na nini lakini sasa ikawa inanibidi kwa sababu ni hali ambazo ninapitia hata naweza nikajisense tu kama hiyo kitu iko haya ama i kitu low nakwambia wapendwa nilipiga magoti tena hapa magoti kwapreht nikasema mungu haya ile kesi ya kwanza imerudi lakini imerudi na vilingelinge vingine sasa sasa cha kufanya mimi sitoki hapa sitoke kabisa hii pressure hii sukari kama itapungua lini ni leo ni kesho ni kesho kuta mtondogoo sitoki hapa mpaka nioparethii na hiyo ni nanino ni ushuhuda wa kweli mbele za mungu nikasema sitoki hapa muda sema let's wait maybe things things can change after one and half hours things changed nikaoperetiwa tena alafu the same same day nilipokuja nyumbani nikapimwa sukari so iko very normal normal kabisa hata ilikuwa s niny ambayo mnajua nyinyi ilikuwa ninilikuwa nilipima na nikakumbuka kabisa resa yeah, nice, normal yaani kumbe yule jamaa ataendelea kutufuata Kam, kamogo wa mwalimu wala kamogo wa ukulima bwana asifiwe bwana asifiwe ninasema nini ninasema uponyaji ni mkate wa watoto wa, wa, wa, watoto wa mungu na wee ni mtoto wa mungu ninajaribu tu kufafanua lakini mimi najua wee ni mtoto wa mungu na mungu anatamani anatamani ukafunguke katika area zako zote ambazo zimekufunga mimi sizijui lakini wee unazijua garatu kakongwa ambako kanakuyuga hacha mzungumze kikwetu kale kagonjwa ambako kanakusumbua mungu anakajua mimi naweza kawa sikajui lakini sasa wewe umekazoea umekazoea kiasi ya kwamba ni hali ya kawaida wacha nikwambie si hali ya kawaida bana yesu asifiwe the third letter of john inasema hivi third of john ina chapter moja tu chapta m tuna mpenzi naomba ufanikiwe katika mambo yote kuwa na afya yako kama vile roho yako ifanikiwavyo ufanikiwe, ufanikiwe katika bo mambo, mambo yote na, na kuwa na afya yako ni mimi ama ni bibilia inasema hivi kwa hivyo kama unaona mambo mengine hajafanikiwa jiulize pengine hata hujatenda dhambi lakini nilile, nikale kashambulizi na nukakemee vizuri ndio katoke kuna siku ingine bishop d alikuwa anazungumza hapa asema kule kwetu kuna vile koko vile via vi snaonavdia vya mdoe nikakrokamdoes lakini unaku, is french language sasa wale mbwa kama kuna wa, wa, ile lome ya zamani ile mlikuwa mnapika pale mnazungumza story nini na kama pengine kenye nyama pale kale kambwa kanaambua kwenda kwenda kwendakwenda kana, kana nanini kanatoka pale yani mradi tu kuna kuna hali fulani ambazo zinawapoekti nyme katika hu, huo moto yeye yeah, anaotaota kando lakini baada ya ile shughuli zenu mkizimaliza the following day utakakuta kale kakuro kameingia kwa, kwa hilo jiko kabisa kamekwama bwana asifiwe sasa ni katika hali ya kuwa yani tunaweza tukamzoea huyu bwana kiasi ya kwamba yani tunamfukuza tu kinanino lakinikwenda kwenda ini yeye haendi nakuangalia tu mpaka mwisho sasa mkute yuko hapo katikati ya hiyo hioais mafiga ni s kamezoea sasa nataka kuwambia kwamba kabla mwanadamu hajaumbwa na nahiyo nisikize vizuri kabla mwanadamu hajaumbwa shetani a na hata mwanadamu anaendelea kuumbwa shetani alikuaa namwangalia kwa hivyo ana ghadhabu ana wivu anaile hali ya kwamba yeye mwenyewe anajua kwa kabisa kwamba haendi mbinguni na kwa sababu haendi mbinguni ana ile hasira kabisa chochote ambacho unatamani ukikipata kutoka kwa mungu sema sasa huyo, hata ni kama mungu umenionea ana huyu hata anaombwa namwangalia hivi lakini hmm. yeye mwenyewe alijikweza maana alikuwa ni malaika yule mzuri kabisa ambaye anabeba utukufu wa mungu wakati huu wa alikuwa haitwi shetani he was jina ambalo analitamani hata leo na hataweze hata kulipata tena maana sasa his the devil is the del is the dragon na hukumu yake ni ziwa la moto bwana yesu asipie ni ziwa la moto si is not hell hell a difference between hell and the lake of fire tutakuja tutajifundisha wakati hapokuwa tumeendelea sasa anawivu hatamani wewe ufanikiwe ndio anaweka vitu vingi vikwazo vikwazo vingi vigonjwa vigonjwa vingi na acha nikwambie wewe ndio utaanza kuvikemea si mchungaji na kama hutaki kuvikemea utakuwa kama kale kakuro kale ambako sasa umekaruhusu mpaka mwisho kamekaa ya tikatiyamafig lakini ukitambua uwezo wako ukitambua nguvu zako usema hivi bwana mimi sitaki asitaki najua hivi ni vya okoo vilianza toka babu yako mimi sitaki kujua kama ni vyaokoo mimi sivitaki bwana bwanawes asipiw mimi wakati ni wakati ninaokoka kule kwetu basi kulikuwa ni duruma kweli wacha hivi hivi neema imeingia kule kwetu na kujua vizuri sana yani unalala kwa kitanda lakini kitanda kibembee kama hivi mtezo hivi najua mtezo eh? unamanya mtezo yani umelala lakini unarushwa tu hivi ukiamka hakuna m hayo membo ndio tulikuwa tunapitia lakini nilipokoka nikasema hapana sitaendelea i will not entertain nilivaa mahirizi kweli mengine hata ni kama redio hivo nini mnaniona sahini mnaniona nimekuwa smart nilivaa hata kama redio hi sijui ni mrinzi sijui ndizo hizo hali lakini nilipotambua uwezo wangu kama mmtoto wa mungu nikasema pana hizi hali lazima ziachike hizi hali nikasema pana ziachike nimekuwa mtoto wa mungu sitaendelea kuishi katika hali hizi na wakati wa harusi yangu kabla harusi haijafanyika mm unajua mimi nimeitwa jina la babu yangu ambao ni kama ndio jina la ukoo sasa we imagine three days to come for the wedding baba anaoteshwa naambiwa nasikia kuna kuja harusi hapo lakini mimi sijakaribishwa na kwa sababu mimi sijakaribishwa nataka mkaribishi hatufanyeje ah, basi si unajua vigongo vya mkone sana na nguo izemitumo nyumbani kisha uhase kidogo tu kwa sababu weni iwezinavyea kama ni niwe ungefanya na ni jina la babu yako ukasema hapana mimi sitavifanya i will not ba na haikuwa rahisi lakini sikuweza kuinamia baba akasema ni lazima kwa hivyo aka akaweka kile kibanda cha koma pale kilianguka kili chenyewe kilianguka chenyewe tukazichoma kuni hizo na kukawa kuna mambo mengi yatakufata vitu vingi vitakufata tu ukienda huko sijua na milimani utaonekana utaonekana vitu lakini mimi siendi milima hiyo bana indi milima hi mungu anatamani tufanikiwe kama vile nafsi zetu zinavyofanikiwa pia mili yetu ikafanikiwe bwana asifiwe unajua utajiri si kwamba kama vile pastora mse alivyosema kwamba ni nyumba imejaa senti kiasi ya kwamba hata ukijaribu kuufungua basi huwezi kuzirudisha tena hizo senti lakini mimi nawapenda wa nigeria wanamsemo wao hivi ingawaje si msemo wa kuokoka wakati ulipokuwa nikisoma things tinsapa walikuwa wanathamini sana uzima na one of their consecration kama walikuwa wanaombea kitu kama ni mtoto anasema healthy upon this child and whatever he does we don't pray for wealthy but we pray for healthy because who is healthy is wealthy bwana asifiwe na ni kweli ukiwa umzima unaweza kwenda kutafuta umekuwa na jina lingine siku hizi lakini mimi huwa silipendi hilo jina ninasema tu ukiwa umzima unaweza kwenda kutafuta na ukitafuta utapata na ukipata unamshukuru mungu maana umzima bwana yesu asifiwa kuna watu wameanza na magonjwa mwaka huu wameanza na masubufu wewe umzima Have you ever taken even a moment to thank god kwashukuru tu kwamba umzima umeamka umzima Aha. tu it is for It's not unavichukua bwana asifiwe Terms, to five, as I close. zaburi 1e nafsi yangu umhimidi bwana namu vyote vilivyo ndani yangu vilimidi jina lake takatifu e nafsi yangu mhimidi bwana wala usiisahau fadhili zake zote akusamehe maovu yako yote akuponya magonjwa yako yote aukomboa uhai wako na kaburi akutia taji ya fadhili na rehema aushibisha mema uzee wako ujana wako ukarejezwa kama tai bwana asifiwe kwanza kama kuna dhambi mungu hapendezewi na hiyo dhambi ndiyo maana daudi akasema eye nafsi yangu humuhimidi bwana na vyote vilivyomo ndani yangu ulisifu jina lake akaanza na kusema anayekusamehe dhambi zako zote na kukuponya magonjwa yako yote na kuhuvisha mwili wako na fadhili kiasi ya kwamba mwili wako unakuwa renewed yani una mwili wako ni kama unakuwa upya kila wakati yaani kuna watu murika moja kabisa lakini hata pengine pengine amekupita kidogo na umri lakini mkishikana pamoja yeye anaonekana amezeeka zaidi kukushinda wewe nilikuwa mazishidi mahali fulani juzi kuna relative wangu mwingine alikuwa ameenda ameaga sasa nikakutana na old friends na wao walikuwa wanaonekana tu kabisa kwamba ni wadogo zangu wengine walikuwa ni wakubwa zangu lakini nilipoambia nipoambi, basi mimi hata nimestafu sema hapana kwani hiyo miaka ilikuja ilikujali yaani hawaamini ha, nikamgeukia bwana moyoni nikasema asante bwana maana hii hali yangu ni kama you are renewing my health awaa yesu glory wingine hata akanaambia ah, kwa sababu tulikuwa tumesimama mahali ambapo yee ni mwanasiasa hata yuko hapa pwani university ni nitr hapa tulikuwa tuko vijana tu sasa wakati tumepatiwa nafasi ya kuzungumza yeye yeah, akazungumza siasa zake mimi nikazungumza kasema mimi hata kama wengine hamun, hamjui lakini mimi kwa neema ya mungu ni mchungaji basi nkazungumza na lile neno ambalo mungu akanipatia wakati uo nikawapatia baadaye ile mwanasiasa asema we, nahona, we, ni kweli weenaona we. we, basi nilikuwa nafikiri utakuwa mwanasiasa we kasema mungu hataki makombo kwanza mimi nilitamani kumtumikia mungu hata nikiwa na kazi kwa hivyo si kuanza juzi siwezi kubadilisha kama sikuwa tajiri sitakuwa tajiri lakini najua niko tajiri wa roho bwana asifiwe bwana asifiwe ya kwamba ninaweza nikasimama ushuhuda wangu ukawa ni ushuhuda si ule wa kuk lakini ni ushuhuda wa kweli kwa hivyo benefiti ya hili ni kwamba mungu anatamani ikaweze kuendelea kuishi kwetu ndani ya maisha yetu kama kuna chochote kama kuna dhambi basi wewe ndio unaweza ukamlilia mungu maana daudi yeye alilia alilia kiasi ya kwamba hiyo dhambi ambayo alikuwa akonayo hata ukiambiwa leo huyu mtu hawezi kusamehewa maana kwanza alikuwa amemuua amezini na uria alafu baada ya kuzini na bibi ya uria halafu baada ya kuzini naye akaona ili kuficha hii siri wacha tumuue huyo bwana bwana akaja kutoka kwa vita kambua nenda nyumbani ukamwone mke wako nasema mimi nitawezaje kuona <coughs> mke wangu ikiwa wenzangu wako vitani yy hata akaenda kalala kwageti ka kuingia nyumbani takuaje uh, hi asay akasema basi kwa sababu mi ndiyo mfalme wacha nimtoe mwambie arudi kwa vita lakini wacha niandike waraka akamwandikia waraka eneral niambia huyu muweke mahali ambapo vita ni vikali sana na vikafanyika hivyo akauawa wow. lakini ile dhambi ile ikaweza kumfuata lakini vile alivyomgeukia mungu hata mii nilishangaa kama huyo nikodemu kuambiwa azaliwa mara ya pili lakini atarudije kwa tumbo la mama lakini akasamehewa kiasi ya kwamba if you read ify ndio hilo otoba ambayo anaisema kiasi ya kwamba alilia mpaka akatoka machosi nyinyi nimewaambia ni kwamba machozi hiyo komponenti ya machozi hilo chozi moja is drop of water na 99 peent ni hisia sasa sijui vile alivyolia mpaka mungu akamsameha mpaka akajua kwamba kuna mungu mbingumu wapendwa ni azungumza haya kwa sababu ninatamani tamani tu wa wazima, wazima. si kwamba tukaweze kuwa na hizo hali hizo zote ambazo we continue to live a luxury life lakini ndani yetu hakuna mungu kwanza ninatamani tuwe wazima bwana asifiwe bwana asifiwe kama nikagonjwa kagonjwa kawe kahoma tu lakini hata ikiwezekana hilo homa tukimiza mzungi iishe zua wazima wanaasifiwe nilikuwa ninasoma statistics zingine ambazo zilikuwa zinanishangaza kabisa we about 7 billion people in the whole world lakini katika hiyo 7 billion zimegawanywa katika katika fungula kama 100, out of 00 00 p What does percentage mean? So percentage number, they speak English. Others they speak French. Others they speak Germany, Chinese, nini so we can the rest, we are less than <laughs> hata kama we speak other languages lakini we are children of god si sindio tu watoto wa mungu na wakawa wanagawanya hizoit kiasa ya kwamba ukiziangalia unaambiwa pengine of 0 people wengine wanaishi town wengine wanaishi urban, wengine wanaishi mashambani hivyo hivyo Ika, ikawa ina analis vizuri mpaka mwisho anasema kama more than6 na kuna parametes fulani ambazo wanaziangalia wana wana maybe you, are, you are free to access water, to clean water you can lay food on the table for thefami siku hizi unaambua kama uko, uko ko finnet sijuu ni nini na nini na vitu kama hivyo vyote a unahitaji kumshukuru mungu sasa naangalia ile percentage ukiangalia hivi are so many people yaani unaweza ukaenda mahali ukatamani kwamba hukuzaliwa hapo lakini ulizaliwa huko kama ni maji ya mfereji hayajulikani yatakujalidi nilienda mahali mimi sitataja niliwahurumia na wakati ule nilikuwa tu nafanya kazi na naendelea kufanya kazi nikatamani huku utakuja maji lini lakini kwa neema ya mungu mimi ndio nilipatiwa jukumu ya kudesign hiyo project na siku hizi nikuenda huku haso nakujua kule mahali tulienda tukauvuka na na mvua na kutoka na nini basi ile sehemu ilikuwa haina maji ilikuwa haina maji kabisa yaani mzungu alienda huko akaenda ona mbwa koko ameingia ndani ya maji na vile ameingia ndio maji watu wanachota wakati huo ilikuwa ni wakati wakatiwai lakini ukienda saa hii siku hii sikumebadilika bwana asifiwe aa asifiw usijichukulie kama mtu mdogo kule kwenu wewe ni ambassador na unaweza ukabadilisha zile hali za nyumbani zikapona kutokana na zile hali bwana asifiwe sichukulio kama mtu mdogo sisi tumetoka mbali msituone hivi tulitoka mbali maana mimi kwanza nilianza kuchunga nilienda nasari nikiwa mdogo nikiwa nimemaliza nasari lakini nikaenda kuchunga kwa babu yangu Faka 67, diyo nika ingia primary school. So, nina ingi, I was nine years. But I knew where I was going. Siku regret, wada esa Usijione kama ume sana. You can still make it. Bana sifiuwe. You can still make it. Healing can still come upon you and come upon your family. Sisi tuna na kuna wakati tutakuwa hatuwezi kusimama madhabauni tena lakini neema ya mungu itakuwa bado iko juu yetu kwa sababu pia hata katika hizo hizoza ulimwengu ninaona kama ninakaribia pale aa uh, na kamakumshukrua You are not free kabisa na mimi sitaki na sipendi hacha mungu akusaidie hacha mungu anisaidie kwa muda ambao umebaki tuwe kaweze kumwishia mungu tukawe na moyo ambao kama kuna mahali unaweza kuasaidia saidia na ukisaidia mtazame yeye mungu ambaye ndiye anaweza kupatia malipo kwa sababu mwanadamu anaweza akakufee umemsaidia lakini ye hata anaweza akasahau ama akafanya tu makusudi sasa yale makusudi ni kama anachochea dhamira yako ili hufanya tendo libahi bwana asifiwe ninatamani mungu akaweze kutusaidia nataka tuimbe huu wimbo peleleza moyo wangu e bwana wa majeshi ondoa giza ndani yangu ili nitembee katika nuru