blessings which are not kuna baraka zingine ambazo si baraka there are things you you may possess which are actually to kuna vitu ambavyo unaweza kuwa navyo lakini ukiangalia ni kama ambayo vinakutegemea wewethe And when my wife wanted us to put a house there, I told her, please, no. It's not, it's, not, uh, it's not practical for us to have a house up here. Because even when she was working at Tumtum, it was not possible for her to be coming from home to go to work so those are blessings that could not help me in any way i'm not saying that those of you who have built houses at home they are useless you know how you manage it sisemi kwamba wale ambao mmejenga nyumba uh, u kule ma, mashambani ati hazina maana lakini but, kuna vile ni wenyewe mnaweza kuishi hivyo but can you imagine since 1989, we've been living here lakini hebu fikiri tangu mwaka ule wa tiana tis tumekuwa tukiishi hali ya hiyo nyumba ingekuwaje hiyo miaka yote unless i employed somebody to look after it while we are, we are staying away from it labda basi niandike mtu awe anaiangalia wakati sisi tuko but now there there are some blessings which which i also got there which are real and they are true lakini hata hivyo kuna baraka zingine ambazo niza from me ambazo hakuna mbayo anaweza kuziondoa kwako And that's what I want to share, not about me, but I'm just giving as an example. But I am a witness of that. Let's go to Genesis 28. mwanzo ishiri nanane, moja hadi ishirini na nane mstari wa kwanza hadi wa watano basi isaka akamwita yakobo akambariki akamwagiza akamwambia usitwae mke wa binti za, za kanani ondoka uende padan aramu mpaka nyumba ya bethueli baba ya mama yako ukajitwalie huko mke katika binti za labani ndugu wa mama yako na mungu mwenyezi akubariki akuzidishe na kukuongeza ili uwe mkutano wa makabila akupe mbaraka wa ibrahimu wewe na uzao wako pamoja nawe upate kuirithi nchi ya kusafiri kwako mungu aliyompa ibrahimu basi isaka akampeleka yakobo naye akaenda padani aramu kwa labani mwana wa bethueli mshami ndugu wa rebeka mama yao yakobo na esau when en read that tion i want you to understand some things tunaposoma sehemu hiyo ya maandiko nataka uweze kufahamu vitu fulani jacob had no plan of marriage or prosperity yakobo alikuwa hana mpango wowote wa kuoa ama kufanikiwa but his father fathe it lakini babake alikuwa nayo Previously, his mother had forced him to receive blessings which were not his. And surely, he, did, he, he stole the blessings from Esau. But this time, the father willingly and purposely. Called him so that he could bless him. He didn't give him any money. He didn't give him any lad around. He didn't give him anything that he was, hold, he was owning that time. But he spoke to him the things he would like him to get. And that is all Jacob needed to, to take from the father. It is unfortunate when we leave the true blessings with our parents or with our seniors and we don't go for them. zile baraka za ukweli kutoka kwa wazazi wetu hatuziendei ama wakuu kuna, kuna wengine wandugu zao wakubwa ndio wametake wame poesion kama wazazi and they have something they can speak in your life that can change you na kuna kitu ambacho wanaweza kuzungumzia juu ya maisha yako na kiweze kubadilisha maisha yako the others who don't have either brothers or sisters or parents but god has papased a place where they can receive kan blessings And when they identify with that place, they can be able to prosper. so we see Jacob in this case. When he went, he was being sent on by the father. He understood it was. wakati anatum... Mwana babase, aliya, aliya, ni wakati alipokuwa wake and so he, he the blessings which were were but they were, they were spoken kwa hiyo akapokea baraka ambazo zilikuwa si za kushika na mkono lakini zilikuwa zimezungumzwa today you hey, hey, you one one leo hii na shida i given niwa nimewapatia ni kama kama o ni ama ambayo succeed ya kwamba kama unashindwa kufanya biashara hebu ungana na mtu ambaye ana uzoefu katika mambo ya biashara na biasha kufanikiwa because There are things which are spoken, and when they are spoken to you, you will surely have them. And we're not going to read about the journey and all the things that he did, but I want you to see the mindset of the father and the mindset of the son being one. And now this man lives on a mission. Knowing for sure that those things that were spoken, they are going to come, come to me. He left his home place, going knowing very well he is going to get married, and mind you, he was not given dowry, and he is going to, to get rich and he was going to prosper in number. because the father had spoken. Unfortunately for many Christians we live a life we don't listen to the voice of the Father. We don't have the Father's voice speaking to us. And even when He speaks, we leave it there. But we see this man, this young man, for that matter. Receiving the word of the Father, and knowing that it shall be to him according to what the Father has said. And he went on a you know, we can say it was a bright journey, but for him it was full of light. tunaweza kusema hata ilikuwa ni safari ambayo ilikuwa niagiza lakini kwake yeye ilikuwa imejaa nuru holding nothing akiwa hana chochote until he had to with god for the things he should get if you read on i find that he went to weto with god the things he should be given hadi akaenda kumlalamikia mungu kwa si mungu. ni yani, ku, kunena kujadiliana na mungu mungu nikienda ukinipeleka safari hii unipatie mahali pa kulala unipatie na, na, na, na chakula na unipatie mali nitarudi hapa nijenge madhabaho itakuwa nyumba yako yaani alienda kuzungumza kujadiliana na mungu he knew that surely, if god be with him and the word of the father be with him, he was going to become what the father had spoken. and so he left. now let's look at his elder brother in verse 6 to 9. Um, uh, kwama mstari wa sita esau akaona ya kwamba isaka amembariki yakobo na kumpeleka padanaramu ili ajitwalie mke huko na katika kumbariki akamwagiza akasema usitwae mke wa binti za kanani na ya kuwa yakobo amewatii babaye na mamaye akaenda padani aramuyani huko kutii sasa ndiyo jambo la muhimu pale okay. esau akaona ya kuwa binti za kanani hawakumpendeza isaka baba yake basi esau akaenda kwa ishmaeli akamtoaa mahalathi binti ishmaeli mwana wa ibrahimu ndugu wa nebayothi huwa mkewe pamoja na wakeze brother nataka uone tabia za huyu kaka mkubwa he had married without the the the involvement of the father and the mother yeye alikuwa ameshaoa tayari kabla y kuhusisha baba yake na mama yake And he was in bitterness. And now he sees his younger brother has listened to the parents and he has been sent specifically to a place to get a wife. All this came to his ears. ote viiiiiniamawai waea he knew he did not follow that procedure na akajua kabisa hakufuatilia mpangilio huu he did not obey his parents hakuweza kuwatia wazazi wake so he decided to please them by the the daughter of the lineage of othee kwa hivyo akamwua kwenda ili angalau kuwaridhisha wale wazazi kwenda kumwoa binti wa ishimaeli see what he was trying to do he was trying to apiase them alikuwa anajaribu angalau kuwaridhisha wazazi but he had already mesed lakini ye tayari alikuwa ameshakosea he didn't even go to them and say daddy and mami ihave mesed please forgive me and give me direction hata hakuenda angalau kuwaomba msamaha na kuambia thamahani atieninimekosea sasa naomba mnipatie mwelekeo he wanted to try to have a, a line parallel to try have parallel the one his brother was Ye, alikuwa anajaribu kuwa katika uh, mwelekeo ambao hauendi yani, kule u, kwa ndugu yake u, unaenda kama ule wa ndugu yake lakini si wake sana si wake ni kama wake lakini si kwa maneno ya babake na mamake kwa maneno na mpangilio wake so this is not a thing that you can make on your own wakehiki si kitu ambacho unaweza kujitengenezea mwenyewe and so he went and married another woman kwa hiyo akaenda wakaoayue mkewa iw But things still did not work out. Why? There was no voice of the father and mother in it. And when the voice of the mother and the father are not there, even God's voice is not there because when the father and mother have spoken, they take responsibility of what is going to happen. do you remember what, uh, what, what uh, rebecca had told to jacob, that you go and receive those blessings? If, you, if it is anything is going to happen, let it come to me. katika chapter mlango ule wa ishi alimwambia wee nenda pale kwa kwabako kachukua hizo baraka kama kuna chochote kitakachokupata wacha kimpate mimi Let that come upon me. wacha hiyo laana nikujie mimi the parent takes responsibility if you are wazazi wanachukua majukumu kama wewe ni mtiifu but if you have nothing to do with them they don't take any respect. i i want to tell you there there's a time i was interdicted. <laughs> and i was taken to court. <laughs> what the first thing my mother did? she sold. One of the bulls she had at home. And brought me the money. And I said, Mom, why did you do this? She said, no, just take the money. Use it to solve your, your issues. I'm the one who used to take care of her. Now she's taking care of me in a time when she knew I am, I am down. Sincerely, I didn't need that money. But it was coming from my mother. I took it. I had already paid the, the, the advocates. tayari tayari nilikuwa nilikuwa nimeshamlipa wakili wakili advocate then then sa, sasa hivi ni ni ni he is By then he was Ye, ni ni wakati huo alikuwa ni wakili, lakini sahibi, ni judge I had everything everything for, uh, with ni, him. Nilikuwa tayari. kila I didn't need that money sikuhitaji ile pesa but it came from my mother lakini ilitoka kwa mama angu. so that that i i can succeed in the things that I was doing ili nikaweze kufanikiwa katika yale mambo so i took it kwa hiyo nikaichukua and the the time of the case came it lasted nht minutes na wakati ile kesi ilipokuja ilichukua tu dakika ki iliokua ilihuka taaa5 mara ya kwanza ilichukua dakika t3 baada yakuwayote amezungumzwa wakili wangu walipoulizwa kuna kitu cha kujibu akasema kama kuna maswari aulize wale watu anasema ah, minami na nyama nasemaaani nimelipa wakilih hata hanitetei ananyamaza tu siku ya kwanza ikapita kaambiwa kuna new witness ambaye analetwa siku ya pili akaja makaratasi yake akaangaliwa ya karani alipoangalia akaona hapa ni upuzi akampatia jaji najua anaketi hapa jaji yuko hapa juu anampatia jaji aliposoma akamrudishia kamuliza nifanyeje weka kwa kwafaili Not, don't file it, just put it there. Eh? Because my advocate said he is not going to cross examine. Do you know our, our Lord Jesus? When we have the blessings of the Father, he has no need to cross examine. aua wakili wetu ambaye ni bwana bwaaetu yesu kristo wakati uko na baraka za baba hana haja ya kuuliza maswali if you are carrying the the the blessings of the parents the, our advocate has got nothing to to cross examine he knows going to win kama unabeba baraka za wazazi wakili wetu hana haja ya kuuliza maswali yoyote on that day i i was told I have no case to answer katika hiyo siku uliambiwa kwamba sina kei yoyote ya kujibu and i went home zangu nyumbani i had lost all the friends nilikuwa nimepoteza marafiki wote but i had my mother lakini nilikuwa na my mamangumyma was with me wherever i was even in all that iamamangu alikuwa mamangu alikuwa pamoja nami mahali popote nilipokuwa hata katika hayo matatizo yote as she was in nyeri and i was was in nairobi she was with me hata kama alikuwa kule nyeri na mi nikuwa nairobi bado alikuwa pamoja the the the word that that you you are sent with with by the parent of the senior that you, you take charge from stays with you lile neno ambalo mnalipokea kutoka kwa wazazi ama kwa wakuu lina banki na wewe And it makes you prosper wherever you go. na linakufanya ufanikiwe mahali popote utakapoenda I can I assure can you, I'm saying I'm a witness because during that time it was not easy. I thought I was losing my job. I was going to lose the ability to sustain my mom and my brothers and sisters. But there was a force. There was somebody who was on their knees praying. for me when i was too to pray lakini kuna mtu hapo ambaye alikuwa magotini akiniombea wakati nilikuwa nimekuwa mdhaifu sana hata jinsi hata kuomba neno la baba song the song i don't know whether you've heard it but it's a secular song. kuna wimbo fulani hapo si wimbo wa gospel lakini it says, mama When you pray tonight and when you are on your knees, please say a special prayer for me. The kisses that I get these days, they are so cruel and so demanding. busu ni nazozipata siku hizi niza yani, ni, ni yeah? dai sanabusuabusu yani so cool. <laughs> yeah. zile inapatasku Yani nishungu na zina demand. Yani zina ma hita zina maisha jimengi. So mama, when you pray tonight, Kuvuma mama, una pamba usiku. Say a special prayer for me. Omba ombi malum kwadi liang. How many have ever heard that song? Nungano peo meo e kuskeo imbohu. Is there any hard race? Okay. No, there are some secular songs I value. because they have a meaning kuna nyimbo zingine za za kiduniaatai na, na zina maana so when somebody out there not necessarily kneeling down but her heart heart or his heart is with you you will succeed kwa hiyo wakati mtu mkuu mt hayuko hapa lakini moyo wake uko na nae Amen. Because you are carrying blessings that are real, that are true. People may not understand how you are succeeding. But there is a source that cannot be stopped. Lakini Because it is real. kwa maana ni za blessed maana kuna mtu ambaye amekusudia kwamba utaenda kubarikiwa na si mambo na wewe kwenda kutafuta so esau tried to make it his own way kwa hivyo esau alijaribu kujifanikisha kwa njia yake mwenyewe it could not work haingefanya kazi but his brother went so far away knowing that it is going to work as it was said to him lakini baba kaka yake alienda mbali sana akijua kwamba ataenda kufanikiwa kama vile ilivyosemwa juu yake away from the the parents parents but together with mbali na wazazi lakini akiwa pamoja nao this is what we need to seek hivi ndivyo ambazo tunatakiwa kuwa Even in church, hata even kanisani, in church, we have parents, not just the pastor. Wazazi, you can fight somebody who will pray sincerely with you. Somebody who will start with you. Mtu ambae, and because God, who sees in secret, can see it. And He sees the cry of that person, which is not selfish. You will get what you are looking for. Because there is somebody who cannot sleep because of the agony that you are in. maana kuna mtu ambaye hawezi kulala kwa sababu ya shida uliokuwa <laughs> wakati mmoja kulikuwa na mfalme alikuwa amesema mtu yule ambaye kama kuna mtu atakesha kwenye ziwa la barafu Ata, skmuk alikuwa atapewa nini hata kijana mmoja akasema ataweza lakini mamake alikesha hapo aone aende sasa alipoku, no, mfalume, sasa no haikuwa ilikuwa ni mtu mwingine alikuwa amesema kijana akakesha na, na mamake aka- akafaulu asubuhi akaenda kudai akaambiwa hapana mamako alikumulika the whole night baridi kwa hivyo tukuskia bardi khlik kapelekwa kwakpll akaandaa karamu kubwa sana na akaalika mfalme wakakaa wakakaa kinakuja anagojia, ambia vipi bwana chakula kendawkakaasmfalme ah, anagojeachakchakula kikojikoni kinapigwa Eh. mwisho akaenda aka- akauliza kwani chakula hiki chapikaaakakuta moto huko huko chakula kikobuai hiki hata ukapika miaka mingape akiivi kambea kwa nini sasa hapa hata hatakipati joto chapata tu ni miali tu ya moto Kasuma, okay na yule mto, yule kijana aliekesha baharini mamake ake mbona ilisemekana kwamba alipata joto kama alipata joto hata hii shakula kitaifa kilio cha mama kikatumika kama maamuzi na kijana akapewa haki yake hizo ni heka ya hekaya zabasi haiko kwenye bible sana bibbwana zivana There is a need for somebody who cares to be behind what you're doing. But when you try to do it like so and so, do you know the source of so and so? And even if you know the source, do you have a similar source? na kama hata kama ukijua hicho chanzo je uko na chanzo kama hiko. you get the source of your blessings heri upate chanzo cha sawa cha baraka zako otherwise you won't get anywhere ama sivyo hutapata chochoti Twindly. tusomewe katika kitabu cha mwanzo arobaini na tisa mstari wa kwanza hadi ishirini na nane mwanzo arobaini na tisa moja hadi ishirini na nane siwanzo kwanzia mstari wa kwanza hadi isia na n na <coughs> yakobo akawaita wanawe akasema kusanyikeni ili niwaambie atakayowapata siku za mwisho kusanyikeni msikie enyi wana wa yakobo msikilizeni israeli baba yenu rubini mzaliwa wangu wa kwanza nguvu zangu na malimbuko ya uwezo wangu umewapita umewapita wengine kwa ukuu na kwa nguvu umeruka mpaka kama maji basi usiwe na ukuu kwa sababu ulikipanda kitanda cha baba yako ukakitia mnajisi alikipandia alikipandia kitanda changu simeoni na lawi ntarudia simeoni na lawi ni ndugu panga zao ni silaha za jeuri nafsi yangu usiingie katika siri yao fahari yangu usiungane na kusanyiko lao maana katika ghadhabu yao walimuua wa mtu na kwa ukaidi wao walikata mshipa wa ng'ombe ghadhabu yao na ilaaniwe maana ilikuwa kali na asira yao maana ilikuwa hai na huruma ntawagawa nta wa, nta katika yakobo ntawatawanya katika israeli yuda ndugu zako watakusifu mkono wako utakuwa shingoni mwa adui zako wana wa baba yako watakuinamia yuda ni mwanasimba kutoka katika mawindo mwanangu umepanda aliinama akajilaza kama simba na kama simba mke ni nani atakayemwamsha fimbo ya enzi haitaondoka katika yuda wala mfanya sheria kati ya miguu yake hata atakapokuja yeye mwenye miki ambaye mataifa watamchii na mwanapunde wake katika mzabibu mzuri amefua nguo zake kwa mvinyo na mavazi yake na meno yake kua meupe ziwa nap mpa- tarudia kuintat zabuloni atakaa pwani ya bahari naye atakuwa kama pwani za kuegesha marekebu na mpaka wake utakuwa kando ya sidoni isakari ni punda hodari ajila kati ya mazizi ya kondoo akaona mahali paraha huwa pema na nchi yakuwa ni nzuri akainama bega lake lichukue mizigo kwa, kwa kazi ngumu. dani atahukumu watu wake kama moja ya makabila ya isiraeli dani atakuwa nyoka barabarani bafe katika njiya aumaye visigino vya farasi hata apandaye ataanguka chali wokovu wako nimeu nimeungoja e bwana gadi jeshi litamsonga lakini atawasonga wao mpaka visigino asheri chakula chake kitakuwa kinono naye atatoa tunu za kifalme naftali ni ayala aliyefunguliwa anatoa maneno mazuri yusufu ni mti mchanga wenye kuzaa mti mchanga wenye kuzaa karibu na chemichemi matawi yake yametanda ukutani wapiga mshale walimtenda machungu wakamtupia wakamudhi lakini upinde wake ukakaa imara mikono yake ikapata nguvu kwa mikono ya mwenye ya mwenye enzi wa yakobo kwa jina la mchungaji yeye jiwe la israeli naam kwa mungu wa baba yako atakaye kusaidinavyowa yeah. hizo zote ndizo kabla za israeli kumi na mbili na hayo ndiyo aliyowaambia baba yao na kuwabariki mmoja mmoja kwa mbaraka wake aliwabariki sons of jacob unaweza kuona hawa wana kumi na wawili wa yakoboch ne received awo from the father specifically to them kila mmoja alipokea neno kutoka kwa baba yake ambalo lilikuwa limemlenga yeye mwenyewe. The first three were to fail well, wale watatu wa kwanza walikuwa wamewekwa kama because of the the way they had related with the father kwa sababu ya vile ambavyo walikuwa wamehusiana na yule baba yao one slept with his wife mmoja wao walilala wnamke wa baba yake the other two they were angry when their sister was yakehe killed people na wale wengine wawili walikasirika sana wakati dada dadawao waliponajisiwa na wakaenda kuuwa watu and all those, those three acted against the the will of the father na kwa hivyo hawo watatu walijitokeza kinyume na mapenzi ya baba yao and the father decided they are going nowhere na baba yao akaamua ya kwamba hawataenda popote and when the father decides fahe deiegoig noe yugo nowhere na wakati baba ameamua ya kwamba huendi popote huendi popote and that became their destiny na hiyo ndio ikawa hatima yao the others were blessed wengine walibarikiwa when he came to judah alipofika kwa yuda he spoke even of the times jesus would come alizungumza hata kuhusu kile kipindi ambapo bwana yesu kristo atakuja in the tribe of judah katika ile kabila la yuda and he said he is a lion na akasema kwamba yeye ni simba and he lies low na analala chini when a a lion lion lies low it it doesn't mean it stops being a lion wakati simba simbao anapolala chini si inamaanisha eti amewacha kuwa simba it has got all the aspects of a lion bali iko na kila hali ambayo inahusu simba but it has decided it's not going to act lakini imeamua kwamba haitaenda kufanya just like our lord jesus christ he came down and he lay low so that we can, we, we can, we can live kama tu vile bwana wetu yesu kristo alikuja kutoka juu akashuka chini kabisa ili sisi tuweze kuishi one time when my mom was very young wakati mmoja wakatim mama. mamangu akiwa mtoto mchanga amebebwa na mamake mgongoni walienda wakafika mahali wakakuta simba amelala sasa simba alijifanya hawaoni nao sasa wakijua na wakiwa na akili wakapita sasa upande wa mbele yake never go behind the, the lion wakapita mbele wakaenda na hakuinuka hana haja nao wakaenda lakini kama angeamua kuwararua hawangetosha lakini simba na nguvu zake ni mvumilivu hayo yote yalizungumzwa na yaobo The tribe of Judah. Amen. Several years before he, Jesus came. But these things were in the father's heart. Because he was living with the things that were in his father's heart. He knew. maana alikuwa anaishi na vile vitu ambavyo vilikuwa katika moyo wa baba yake as the released to him so he released to his tohis kama vile babaake aliwachilia kwake naye pia anawachilia kwa toto wake because he was so sure that the things thins speaking are going to happen even as he did maana alikuwa na uhakika kabisa vitu ambavyo valikuwa naenda kunena vitaenda kutokea sawa sawa na vile vusema. so for those that not not align with the father themselves with the father, they did not prosper kwa hivyo kwa wale ambao hawakuwa sawa na moyo wa baba yao hawakuweza kufanikiwa but those that aligned themselves with the father lakini wale ambao walikuwa katika upande wa baba yao in terms of behavior, katika hali ya tabia They all prospered. And the Bible says, those, all those were the sons of Jacob and each one received a specific blessing. So this tells me that even when the father speaks a negative thing towards you, it is you your portion. It is your blessing. hii inaweza kusema kwamba wakati hata baba anapozungumza kitu ambacho ni kinyuma nawe hiyo bado ni sehemu yako aipokee huo ndio mbaraka wako wa kuteseka wewe kuna wakati mmoja alikuja mtu hapa na akawa na shida nyingi tu lakini katika kule kufiki, kusikiza nasikiza ruoni kanmbia nimuulize uhusiano wake na babake nikamuuliza uhusiano uhusiano wako wako na babako uko vipi kanimbia, babangu alikufa haya alipokuwa hai babak klza kua husanwa lkapn la mama akiwa ni mzee sana aje shuleni kwa sababu akija naambia watu ni babu kwasababu akia akaniambia bado hajasema muulize vizuri kauliza kuna kitu i mlikosana na baba yako Kadambia yes kuna wakati nilitumwa nikamnulia ya mikono mirefu lakini nikakosea sasa mikono ikafika a kaosekono alipovaa hapo ntakua alikuwa amesema hapo alipomwangalia na hakusema ndipo alikuwa amesema naye hakujua nikamwambia sasa afanya hivi mi sitakuombea mamako yuko yuko yuko haye hey. sasa enda katafute ya mikono mirefu na this time, get it right umpelekee mama b ya mikono mirefu iliyo sawa umwambie kisa hiki namwambia akuombee akubariki tu akubariki sasa sasa alipoenda akafanya hivyo akabarikiwa akarudi nami ya mungu lakini mpaka mzazi afanye kwanza <laughs> bwana sana wale ambao mmemesa hapo na wazazi kmia nakimbilia mchungaji hana nasak kama mzazi haja, hajaridhika haijalishi utaendaje nakwambia utasumbuka kama umemkosea mzazi rudi huko na wachungaji wengi nawarudishi watu kwao alipoenda akapeleka akampatia mama mama akasema aka-akamwambia akamwambia mzee alikuwa pale nikamwambia mpaka viatu viatu aka kutoka hapo l yake kule kiembeni ilikuwa amenunua miaka mingi ajapewa alienda mwenyewe akamwambia nisamehe arasi yako makaratasi yako ndio kazini nako alikuwa ameshindwa kusoma fedha afeda muhindi akasema aka- aka apewe pesa pesa kashia anauliza tutatoa tu italiae nimesema umpatie pesa nakaambia next time na shida eskiwa kwangu yote imetokana amesawazisha yaliyoharibika na baba yake bwana siwe sana Amen. na ikawa sasa milango imefunguka sasa si mimi nilimbariki mimi nitumiwa tu kuona kile kilishoko rafu yeye ya afanye na alipofanya ikawa ndio nikasema i am a witness of these things na ndipo nikasema ya kwamba mimi ni shahidi wa vitu hivi na ninajua unaweza kufanikiwa na mungu anatuandaa sisi ili to tueze to kuzifikilia zile baraka za ukweli wakati nilipoita dada rosi aje hapa the mother blessed aaguugutu yadadi huko kilifi enda ukabarikiwe mamake alimbariki akamwambia nenda kwa babako uko kilifi ukabarikiwe mama jo tambie ilikuwaji na mama alinambia aliombewa maombi hajafikiria yako ndani ya mama <laughs> wajua hivi vitu saingire hamuvielewi lakini ndivyo hivyo vilivyo mi tasikuwa nimepanga ati kwamba nitamhusisha lakini sasa nnaongea mungu anasema hebu tu jotutueleza ilikuwaje na mama asifiwe amen sisi tulipokuwa tunangangana na maisha tu- tuliachwa mahali pazuri na my husband wakati tuliondoka alichukuliwa kama daktari mer county hiyo ndio sababu ilitutoa kilifi nikawa siwezi achwa na my iceberg. na kule tumeenda gafla, sudden fl ile alikufa bila ugonjwa so it was nimebaki hapo nimechanganyikiwa kawania babake akafariki na unajua mamake alikuwa amefariki en wwahia0 we kwa kwahivyo tu nimekaa pale I know how to do sijui nifanye nini sijui niende wapi tuko hapo pale na mtoto tu tumekanisani kazi nimekuwa na kliniki yangu tangu niondoke nimekuwa na uparit, kliniki yangu mwenyewe so i was like feeling ile sle ninachanganyikiwa we were calling i asubuhi mchana jioni tunamweleza feel maana hakuna kuelezea nikiona itoshi nakimbia kwa mamangu nilikuwa nalala kwa wazazi wangu most of the time ile we feel tumeachwa kabisa baba ameenda mama ameenda mume wangu ameenda so pale nyumbani tunakaa tu kunyamaza ile, ile upweke ndi imetutoa huko nyumbani na mawifi amashemeji tuko na wao hapo hata kama watuambi anything tuw tunasikia are in the wrong place sasa ndio nikienda kwa mama niliambia dadis wingine nikilia mamangu ananiambia sasa wewe Mme wangu alinijengea vizuri nyumba kubwa ya pesa nyingi lakini sioni hiyo nyumba mimi pale mama ananiambia sasa na wewe siwende kwadadikilifi walianza kuniambia hivyo this is a true story Yeah, last week mamangu na babangu wakaniita si tunataka uende kwa babako kilifi at saizi so, wanaona ninati hospitali yangu mtoto wangu anakaa boarding school sasa anakuja tu d wa uende kwa babako kilii sisi tumeonelea hivomi ah, nikasikia sasa nitaenda kwa dadii alafu hapa niko na hospitali yangu nina hii nyumba yangu sasa nitaiachaje naita rafiki yangu mwingine kanisani mama nikamuelezea akaniambia uondoki uondoke uende wapi nikaenda nikaelezea ss huko wakaniambia uondoki nyumba ya milioni unaachia nani mawifi mashemeji uondoki unakaa kwa nyumba ya milioni a wow, wanaona nyumba mimi basi vile nasikia kwa moyo <laughs> mamangu basi akatumika aka sijui na mungu ama na shetan aka, anasema wewe mwenye nyumba ya milioni hayuko hai wewe ndio unakaa kwa hiyo nyumba ah, nikapigia dandi. unasikia vile mama ananiambia haya Hi, siku hiyo hiyo siku nilipoenda kulala huko sasa nilianza kugonjeka n ilioanzaaamgonwa akaniombea nikazidiwa nikapelekwa hospitali last week mama akaniambia sasa au kule hospitali anakuja ananiambia wewe mwenye hiyo nyumba vile hayuko hata wewe usikae kwa hiyo nyumba vile utafanya ni kilifi upende usipende katafuta wachungaji kujeni msikie mamangu ameniambia nitoke niende kilifi sasa pastors kule wana wanaest zao pastor sijui yeye anafikiria nini ama sijui labda anaona sandaka inaenda na fungu la kumi nilikuwa niambia dadi pastor sasa akaniambia hauendi tulifanya fasting seven days last week tulifanyaays asbuse hiyo iliisha saturday nikagonjeka tukapigia when um, very severe ninaona sasa maombi ya kule imekataa kufanya kazi nikapigia dadi akiniombea ninasikia nafuu jioni ninazidiwa wachungaji na wake zao wanakuja wananiombea sasa tunakemea kurudi kilifi by fire, by source, by fire force hurudi kilifi wewe umepandwa na mungu unajua wa they ma tofauti na wauku ile <laughs> kwa jina la yesu tunakemea roho ya kurudi kilifi yule ambaye amepanga safari ya kilifi tunamung'oa tuna sasa tuna ni mamangu amepanga turudi kilifi na babangu basi wameng'olewa vaifaya vaifa za ivanda tuko mlima na tukuli siku saba kumaliza maombi nilibebwa hospitali nikiambia dadi nimemaliza na nimegonjeka na vile niko basi ninaambiwa nilazwe babangu anasema hakuna pesa ya kulaza napigia pasta. mimi nimeambiwa nilazwe ninakata pumzi alafu ninakauoga the was sick nile niliona my mba sasa nataka, naka, naogopa kumwambia mi naona naweza kufa this is the, the, the my ba alikuwa nayo Because alisikia tu mwili moto nikasema ni corona si corona alafu kaa nika kidogo nikasikia sina nguvu kidogo pumzi ikaanza kukata the way mayazubani, because eb aligonjeka tu na niko na yeye akajipeleka mwenyewe hospitali kama amejir kuchelewa nikamfuata what what i saw is what is in me. so kuna kuogopa kufa Dadi simu ui, unajua nakata pumzi na nimeambiwa na babangu amesema nisilazwa hakuna pesa nikadungwa mashindano nyumbani na madawa niko na madawa kwa nyumba sijamaliza na nimekuca na nimeacha kumeza nilifika kilifi nikapona. kumbe mungu anataka nirudi kilifi That very, very pale medical n daktari ananiambia wewe unafanya nini nyumbani uwezi kuja kazini hapa sisi tunataka wafanyi kazi watayuriledi really kule meru na unajua we started kairati mimi na yeye na another receptionist wakati ule so anajua what i was doing, how I was doing i working naambia dadi unajua ninaitwa na do mafudhi unaonaje anaambia basi niuje na hii hospitali yangu ambu... <laughs> nilikuwa by I was late because tangu uh, naitwa nasikia kurudi huku ni kama dhambi ninaitwa nasikia kurudi huku ah ni mzigo how will i start my life huku nilikuwa na my so namyb coming peke yangu na mtoto how will i start the life yani ile siku mimi nimesikia niko mgonjwa ninaambia mamangu mimi mama nimeona niende kwa dadirura that day i got well tunakemea wazazi wangu na wachungaji ile wame- wametuambia turundi kilifi na unajua ninaitwa kazi tunakemea na pastor seven good days tukikemea hiyo roho ile siku nimemwambia baba na mama nimeona nirudi kilifi ngombe akauzwa sijui hata pesa zilitoka wapi nikaingia ndani ya gari nikaambia mkiwakbandaddi nimeingia ndani ya gari na nguo pekee yake mtoto ma sunday on sunday on alikuwa amenibariki nikapanda gari saa sanan nikafika huko mombasa asubuhi nikaja kukaa hapo mimi nimepona kumbe niko na ugonjwa wa kukataa kurudi kilifi nakemea maombi ya wazazi wangu rudi kilifi na ninaitwa kazi ninakataa so kuna hii ulimi wa mama ulio na mafuta ya mzazi na kuna hawa ma wanakemea huyu mama na unajua mama sasa ni mzazi wangu tuko connected. kukuja mi nimepona makena akapanda gari peke yake ni mdogo lakini akapanda gari sisi gari zetu ni meru mombasa town makena pia aka, alikuwa asikii vizuri mi naondoka naambua mtoto asikii vizuri mtoto ndani ya gari huyo kumbe anakuja kupona kilifi nikamchukua hapo town tukaja kwa nyumba bwana yesu asifiwe within two weeks tumeng'ang'ana i was like iwsikd huku nikikemea wazazi wangu vil wananiambia nirudi kilifi na nastaki kurudi na unajua ninaitiwa kazi nimepigiwa simu bibi ya daktari ananipigia wafanye kazi pale wananipigia ni hofa ninapewa na unajua ilikuwa the round ni, ni, ni ile kung'ang'ana ilikuaniile kunganganasta wahivo mi mzazi akonazo nguvu bwana yesu asifiwe wa mamaangu ni mkhli hata ajui kuomba but that day roho wa mungu alishuka ameomba ombe sijawaisikia tangu anizae amesema baba katika jina la yesu unajua sikufunga macho niliangalia mama maana sijasikia akiomba tangu anizae sasa nimevaa hata jacket, nimeketi hapo hapo mizigo iko anipeleke town baba katika jina la yesu ninamkabidhi huyu mtoto wangu kwa mtotowangu anaorudi wababayaearua my sister myiatdadirura ninamuombea baraka akienda afanikiwe mama hajasoma lakini anazungumza maneno mazito mpaka nikafikia machozi nanitoka aendako mungu utembee naye natangaza kufanikiwa kwa maisha anapoenda kuanza maisha mapya wtdadi nilipofika akinizungumzia anazungumza what my mama was in prayer na unajua kila mtu alikuwa mbali anaeza kuanza maisha mapya akiwa asingo madha ninatangaza baraka kwa jina la yesu mii nilisema amen kupanda vonda na kuenda kufika kilifi nimepona hata dawa zimezwi bwana yesu asifiwe ugonjwa wa kukataa baraka za mzazi so i am here as a blessing amen, amen. skwa nimepanga kumwita manake hata hako in, in my progra ut einou the tuttrewakati umejilinganisha na wazazi wako tti that nobody can take away from you kuna vitu fulani ambavyo utavipata ambavyo hakuna yule ambaye ataviondoa kwako several pastors praying and fasting could not remove what the mother who is not educated was saying ohawa wachungaji wakiwa wamefunga siku saba wakiomba lakini hawakuweza kuondoa kile ambacho mama wake alikuwa amesema mother na mungu akasimama na mama yake na si wale wachungaji when you get this message, please think about it critically unapopata ujumbe huu tafadhali ufikirie kwa undani there are things we have to make right kuna vitu ambavyo tunafaa tuviweke sawa and there are things we need to claim na kuna vitu ambavyo tunatakiwa tuvidai so that that god can give us us the true blessings that belong to us ili mungu aweze kutupatia baraka za ukweli ambazo ni za kwetu sisi tusomewe katika kitabu cha kutoka kutoka ishirini mstari wa kwanza hadi wa kumi na saba anyway, I'm, I'm na angalia sana ule mstari wa kumi na mbili ni kuhusu zile amri kumi za mungu Let us just read that one the rest you can read on your own ko kwingine utajisomea lakini tafadhali tusomee tu mstari wa kumi na mbili katika kutoka ishirini mstari wa kumi na mbili ya kutoka ishirini waheshimu baba yako na mama yako siku zako siku zako zipate kuwa nyingi katika nchi upewayo na bwana mungu wako Now, that was god huyo ni mungu akinena He told us to honor our parents. So that our days may be many in the land that we live. I repeat, that was God speaking. Honor your parents. If you want to live long. kama ataka kuishi maisha marefu but if you don't want to live long them lakini kama hutaki kuishi maisha marefu basi usiwaheshimu go to the next somewe katika waraka kwa kwa efeso mlango wa sita mstari wa kwanza hadi wa ma-mpaka n waraka kwa waefeso mlango wa sita moja hadi sita soma kwanza hadi ne mstari wa kwanza wa kwanza efeso hadi enyi watoto watiini wazazi wenu katika bwana maana hii ndiyo haki waheshimu baba yako na mama yako amri hii ndiyo amri ya kwanza yenye ahadi upate heri ukaye siku nyingi katika dunia nanyi akina baba msiwachokoze watoto wenu bali waleeni katika adabu na maonyo ya bwana Now we see here God is, or rather Paul is repeating, giving these words and saying that the children should, should honor their parents because this is the first commandment with a promise attached to it. You should value it very well. nilazima withamini sana ithas blessis that cannot be taken awa romouinazo baraka ambazo haziwezi kuondolewa kwako sohe say this is somethin to, to gad na anasema ya kwamba hiki ni kitu cha kukilinda sana an then headded anew aren dont, don't barden youril na alafu akaongezea na nyinyi wazazi msiwachokoze toto wenu don't them msija wakati mwingine wazazi wanawasukuma sana wao until they, they find no reason to respect them hadi wanakosa sababu ya so he says you parents also need to be careful wa paulo anasema ya kwamba nyinyi wazazi pia na muyo angalifuenyi watumwa watini wao walio bwana zenu kwa jinsi ya mwili kwa hofu na kutetemeka kwa unyofu wa moyo kana kwamba ni kumtii kristo wala si kwa utumwa wa macho tu kama wajipenda- wajipendekezao keza, wajipende kwa wanadamu bali kama watumwa wa kristo mkitenda yampendezayo mungu kwa moyo so the, the... kwa kwa nia njema kama kumtumikia bwana wala si mwanadamu mkijua ya kuwa kila neno jema alitendalo mtu atapewa lilo hilo na bua, na bwana kwamba ni mtumwa au kwamba ni huru nanyi akina bwana watendeni wao yayo hayo mkiacha kuwaogofya huku mkijua ya kuwa yeye aliye bwana bwana wao na wenu yuko mbinguni wala kwake hat unaona kwamba hata wale ambao wameajiriwa ama ni watumwaepia wanao sehemu ya kucheza kwa kuheshimuwale walio mbele yaooh so sort of kuna watu wengi sana mboo kuwa watumwa mali wako lakini unaambiwa na nyinyi tumikieni mkijua munamtumikia mungu achana na mambo ya kwamba uko hapa sijui unajua kuna wengine basi wana mtu unajisikia you don't fit mungu amekuweka hapo na unasikia i don't fit hawa si wazazi wangu kwa hivyo hata hujisikii kufanya mungu seba, hapo ulipo utumwa si lazima uwe ati unatumikishwa lakini hapo mungu omungualikuweka ehehiu hao watu kama wazazi wako they have your blessing. hao wako na baraka zako i know of one lady in nairobi na, najua mama mmoja kule nairobi she was just a alikuwa tu ni binti mdogo and she she was was working in a house but she was doing her work perfectly well na akawa anafanya kazi katika nyumba yumba hapo na alikuwa anafanya kazi yake vizuri sana And the, the of the house hadafre na yule bwana wa hiyo nyumba alikuwa na rafiki yake him and they yakees toinihim andeeoatobaye angemkaribisha na wakawa anaoshirika pale nyumbani and then one day that guy guypoosed to hegirl alafu siku moja huyo bwana akamposa huo binti and na shee binti akakubali and wedding was arranged and she got married ndoa ikaandaliwa na wakaozwa chitino much about this man huyo binti akujua zaidi kuhusu mwanaume huyo but he came into her life through the the the the, the man from the house lakini alingia katika maisha yake kupitia yule bwana ile nyumba after the wedding baada ya harusi that's when she realized the guy was a bank manager hapo ndipo huyu binti alitambua ya kwamba huyu mwanamume alikuwa ni maneja wa benki and then she was telling my sister alafu akawa namwambia dada angu akawa anamwambia sikuwahi kujua kama nitafika mahali hapa that i would have my own house ya kwamba nitakuwa na nyumba ya kwangu mwenyewe of na ikiwa na vyombo kama vile ambavyo nilikuwa pale na, and now they are mine na sasa ni vya kwangu this bank manager wanted a wife who was like that maid kwanguhuyu meneja wa benki alitaka mke ambaye alikuwa yuko kama huyu nyumbani the rest you can just guess on your own whether she lived that- that maidhood life vingine wanaweza kujijazia mwenyewe kama alipata ile hali ya ama vipi halaamayni kama aliishi kama maid kuanzia hapo alikuwa sasa naye ni mistress in a house bwana siwe sana amen dio nikasema wengine wazazi wengine ni wale nao ni wale nao ndi wazazi kutoa neno lako nikijua vile nimepambana na huyu binti huyu namwambia itokeni huku juu mi huko namwambia mafudhi naye anamwita mpaka wakati wanafanya kazi anamwekea i aone vile kazi inaendelea hata hana habari hata hajui kwa sababu cheese down to earth mungu amekupangia wewe ndio ujue ni nani mzazi wako anaweza kuwa ni mtu hukudhania lakini ana neno lako la baraka god bless you Amun. amen mamangu siujauombe