Kusoma the Book of John, sixteen, and verse number thirty-three. We are the second service at today's service. Kiswahili. In are English to the Kiswahili. Looking unto Jesus, the Author and Finisher of our faith, who for the joy that was set before him endured the cross, despise, despising the shame, and has. Right of e ofon6nimesomanataka hmm. ah, kusoma johosomeekiswah John hayo nimewambieni mpate kuwa na amani ndani yangu mm -hmm. ulimwenguni nayo dhiki lakini jipeni moyo mimi nimeushinda ulimwengu asante sana ulimwenguni tutakuwa na dhiki tutakuwa na shida tutakuwa na majaribu lakini anatuambia tufanye nini tujipe moyo tujipe moyo ili tukaweze kufanya nini kuwa washindi ili tukaweze kufurahia katika ulimwengu huu wa shida amen e, ningependa kumwangalia mama mmoja ambaye anapatikana katika kitabu cha tunamjua huyu mama sana hiyo ndiotu sehemu tutakayoisoma basi mwanamke mmoja miongoni mwa wake za wana wa manabii alimlilia elisha akasema mtumishi wako mme wangu amekufa nawe unajua ya kuwa mtumishi wako alikuwa mcha bwana na aliye mdai amekuja ili ajitwalie bwana wangu wawili kuwa watumwa elisha akamwambia nikufanyie nini niambie kuna kitu gani nyumbani akasema mimi mjakazi wako sina kitu nyumbani ila chupa ya mafuta akasema nenda ukaazime vyombo huko nje kwa jirani zako wote vyombo vitupu wala usiazime vichache kisha uingie ndani ukajifungie mlango wewe na wanao ukavimiminie mafuta vyombo vile vyote navyo navyo vilivyojaa ukavitengeasane sanimes tunaona huyu mama alikuwa ameolewa na ameolewa katika watumishi wa mungu kwa sababu mme wake alikuwa anafanya chini ya alikuwa ni sons of the prophet. alikuwa ameolewa hapo so ni mtu alie. hata wamesema alikuwa amemcha mungu alikuwa amemjua mungu so huyu, huyu mwanamke anajua yale ambayo mme wake alifanya lakini kwa bahati mbaya mme wake akafa na kufa kwake kukamwacha akiwa na madeni ama akawacha katika familia yake akawacha madeni na sio madeni kidogo ni madeni mengi ambayo tunaona ya kwamba hata watoto wake ni wawili walikuwa wachukuliwe ili wakaweze kufanya kazi ili waweze kulipa hayo madeni <coughs> o so, nataka kuangalia hapo aibu ya kwanza ni kufiliwa na mme en youae ao o ado unapokuwa umechangamka familia imeshikamana familia iko pamoja mnafurahia gaflbv mmoja anaondoka mnafanya nini mnabakia kufanya nini unabakia peke yako unabakia kuangaika unajiangalia unaona aibu pengine huyo mwenye ameondoka yeye ndiye alikuwa yeye ndiye alikuwa analeta chakula katika, katika familia hayuko so unabakia unajiangalia unaona wa mambo ndio hayo na hii ni jambo la kawaida hata katika maisha yetu ya kwamba tunaona wakati mwingine mtu uko katika hali sio kufiwa na mme tu kazi imeisha una nakumbuka kuna kuna wakati fulani mtu fulani alipoteza kazi <laughs> sasa baadara ya kukaa nyumbani akijua hana kazi alikuwa kila asubuhi ni atoke hiyo aibu ya kukaa nyumbani kujulikana hana kazi ni aibu kupoteza kazi ni aibu especially to your yu especially to your family wale ambao walikuwa wamekupatia nini wamekuweka katika kiwango fulani so alikuwa na aibu yu mama katika maisha yetu pia sisi hupitia aibu fulani kuna kupoteza kazi kuna kuanzisha biashara ianguke na nilikuwa nilipokuwa naangalia huu jumbe nikakumbuka wakati fulani 2020, 2012, 2012. tukawa tumeanzisha hoteli pale mtuo hapa ilikuwa inaitwa kukutana kama kuna mahali nimewahi ng'ang'ana katika maisha niling'ang'ana na hii hoteli niling'ang'ana pesa nilikuwa napata lakini zote nalipa tu nalipa i was calculating this morning nilikuwa na nalipanilikuwa nikiangalia yale nilikuwa napokea na yale nilikuwa nalipa nilikuwa hiyo nyumba peke yake tayari tulikuwa tunalipa elfu mia mbili na kumi kwa miezi mitatu 210, That means ni 70, house rent kwa mwezi mwenyewe alikuwa nasema mont ua s foont so unakaa ukifanya biashara ukingojea miezi mitatu ishe ulipe na nilikuwa so faithful kulilipa na kulikuwa na wafanyakazi wao hawangoji wanataka advance wanataka pesa mwisho wa mwezi na isipite tarehe tano kuna chakula ya kununua ili uweze kuuza yaani ilikuwa ni mzunguko kulikuwa na stima kitu ilikuwa inakula stima ilikuwa inakula kukula unalipa karibu elfu kui a miaka hizo 22 so yaani ilikuwa ni kazi na nilikuwa nimeishikilia by then nikijiangalia nikikumbuka nilikuwa shule na nilikuwa nimalize digri yangu in two years nilikuwa nimalize but nikaambiwa hiyo biashara itaenda chini wacha shule kwanza kafanye hiyo kazi aibu ya kuacha shule na kurudi haikukuwa aibu sana kwa sababu environment ya wale ya walikuwa wananijua niko shuleni nimewachana nayo nimesonga kwa watu ambao hawanijui so nikakuja kwa biashara nikakaa kwa biashara 20, ilikuwa biasharailikua mpaka kuelekea ikienda kuisha kazi hii ili ni drain, nakumbuka mwezi wa kumi na moja Ulikuwa, nilikuwa natoka kazi kama saa sa nne ya usiku naishi kilifi nikikuja kilifi napanda naruka, naruka kwa malori saa zingine matatu zimeisha pale mtu hapa unakuja tu unafika ikufikishe utembee kuenda nyumbani so nilikuwa nafika rafuli saa sita ya usiku nafika kwa nyumba Five in the morning hnatakana nifike mtu hapa na niwe nimefungua hiyo hoteli so nilikuwa na ng'ang'ana nilisikia nilikuwa na ng'angana at the point tunataka kuiuza ile hoteli kulikuwa na, na mng'angano ah, watu watasemaje marafiki nairobi wakisikia tumeuza hoteli watasemaje aibu aibu so at the end of the day tulipoteza hiyo biashara ninaangalia tuliachana na hiyo biashara tukasonga tuka mbele mama huyu alipoteza mme wake akabakia pale mdeni wake akakuja kumdai alipofika wakati wa kumdai akamwambia watoto wako watachukuliwa ili wakawe ni wafanya kazi wafanyakazi kwenye wataenda kulipa hiyo madeni aibu ya pili ni kwamba hana chochote kwa nyumba yake alikuwa hana chochote katika nyumba yake sijui kama mnaangalia hivi wakati fulani lakini nyinyi wenye amjalala njaa hamwezi jua wakati fulani unangojea mtoto anangojea akule na hauna kitu unamwangalia unaenda kwa jirani kuomba sijui kama you can picture that hauna chochote na watoto wanahitaji kula hiyo ilikuwa ni aibu ya pili na tena kuna jambo ambalo alikuwa halijui kwamba alikuwa na mafuta kidogo ndani yake ndani ya nyumba yake kulikuwa na mafuta kidogo katika maisha yetu tuna jambo kidogo imebakia ndani yetu lakini kwa sababu hatulijui hatujalitambua so tutabakia na aibu nyingine huyu mama alikuwa adil nayo ni watoto wake kukua imagine tu leo hii your wife is being taken to jail na unakuja kumwona kila jumapili unawacha kuhubiri na ukikuja madhabaun nasema naenda kuona mke wangu anaendelea vizuri huko gerezani aibu ama mtoto wangu anafanya kazi fulani ana analipa deni huko aibu hiyo ni jambo la pili mmekufa watoto kuwa sleve choch- kutokuwa na chochote kwa nyumba aibu ya tatu aibu ya nne kwenda kuomba kwenda kuomba eh, mitungi maji ntu umejitoa wewe mlikuwa katika kiwango fulani huyo mke alikuwa katika kiwango fulani kwa sababu alikuwa ni mke wa alikuwa katika kiwango fulani lakini leo hii ni uende kwa majirani hodi naomba aibu ya kuomba aibu ya kuomba alienda out of obedience akaenda akaomba akafunika uso wake na yale maneno ya elisha akafanya nini akajitoa akaenda kuomba vyombo na alipoenda kuomba vyombo hapo ndipo ilikuwa mwanzo wa mabadiliko ya maisha yake tunaona ya kwamba unapotambua kile kitu kidogo ambacho uko nacho and you take us a, a step of faith na uende umuelezee mtu wa mungu ama uongee na mtu wa mungu kumwelezea ya kwamba sina chochote lakini ujitolee na kusema na imagine siku ingine nimetoka kazini <laughs> alafu nafika nyumbani nina kijana nina kazini ya li tunakaa na yeye akaniambia nti hatuna mafuta na huko nimetoka kuna mafuta ya uto nimewacha hatuwezi atu, pika nikamuuliza mbona haukuniambia jana jaawe ndio ulipika mbona haukuniambia so we had to boil food kwa sababu singeweza kurudi niende nikatafuta hati mafuta ya kupika that evening another thing pia kitu inatuishia sana ni chumbi hatujui hatuna majirani wa kunipatie chumbi so tusiponunua ama tusipojipanga mapema inakuwa ni tukule hivo so ile, ile kutojua ya kwamba mtu kutokwambia ya kwamba kuna jambo ama kutojitambua ya kwamba ndani yako kuna kitu ambacho unaweza kitumia ama usipoelezewa kijana huyu kama hangeniambia eh, ama angeniambia na mapema hakuna chumvi anti kuja na chumvi ningekuja na chumvi kutoka shuleni nika tukatumia kwa nyumba but because hsikuambiwa hiyo chumvi hatukuitumia hiyo siku tulikula mboga hivo na hayo ni mambo ya kuwa hatukuongea ni mambo ya kuwa tumenyamaza so katika maisha yetu kuna wakati una jambo ndani yako na umelinyamazia kuna kitu kuna you you have a gold in you, lakini haujaitumia kwa sababu haujainena na kunena kwako ni kwamba ni lazima uambie mtu mwingine si ati ni ujiambie wewe ningejiambia kuna chuvi niko nayo huko na nikaiwacha huko singejua inahitajika mama huyu alijua ako na mafuta lakini hakujua mafuta haya yatakuwa ya dhamana maishani mwake kama hangemwambia mtumishi wa mungu leo hii pengine ningependa kutu ni kwamba down at times kama wewe haujashukishwa chini kiwango ya kwamba unaona hauna shukuru mungu lakini kuna wakati unafika unaenda chini mpaka ukiangalia unaona giza hauoni mahali pa kupitia lakini kumbuka ya kwamba kuna jambo ndani, la, ndani yako ambayo imebakia unahitaji kufanya nini kukinena ama kulinena hilo jambo na ukaweze kulipeleka mbele za mungu ukaweze kum, kumshirikisha mtumishi wa mungu ili mkaweze kuangalia nini akaweze kutoa njia mungu huyu akaweze kukurudia njia unajua pia unaweza kuwa na shida ukaenda kwa the camp of, uh, of, uh, na wale wanaokaa katika barabarani wenye mzaa mkaenda mkacheka huko nasema ah, itapita na mkamaliza hivyo na mkafanya nini hiyo ikaisha bado shida yako iko pale you you you you don't discover what you have in you. but when you direct wakati unatumia yale, ile kitu uko nacho ndani yako wakati unakipeleka kwa mtu wa sawa hili jambo niko nalo ni la kupelekwa mbele za mungu mungu ataliinua mungu ataliinua katika kitabu ya jeremaya eh, inasema ya kwamba nafikiri ni I don't know, kama ni tano ama ni33 mahali ati mti unakatwa lakini katika inaponusa maji inachipuka hata wakati mwingine mtu unaenda unaikanyaga kabisa unaona imekufa lakini wakati inanusa maji lile liko ndani yako wakati linapata the right person wakati linapata the right counsel, it will come out it will it will, lay, it will grow na itatuku, itatupatia matundaob479aweae ntaiangalia tunakuwa tuko na talent Mara nyingi mi wambia msiyana wangu, eh, she's a good writer. Lakini, social media, oh my God. Social media has just stolen her life. Angekua ni mtu yuko productive, ata nige na mwambia nisaidie 20,000. Lakini, she's so much into social media that whatever is in her cannot be utilized well. and when you discover what is in you na unajua unaweza kosa kujua kile kikondani yako and unless you connect yourself with the right people they will help you to identify you, what you have kwa sababu yale unayotenda una haujitendei wewe una affect wale watu wako karibu na wewe na wale watu wako karibu na wewe ndio wanafiri wana so when you, are, when you give yourself out to be use of the lord ndio watu watakuelekeza katika your talent, and then when you have a talent and you discover your talent, you will get into sharpening your talent by making skills out of that talent. Ninaomba sana, ya mungu wa mbinguni ya Tunapotoka Tunapo inje, tukiwa na, zil, na yale mafta kidogo ndani yetu. Tunapo toka inje, tukaweze kuji connect na watu waliyo sawa. tunapoenda kupata mawaidha tukumbuke hizi vessels the vessels huyu mama alienda kuomba ni aliomba kwa uwezo wa kuomba kwake na sisi tunapotoka nje na yane tuko ndani yetu yako, yako ndani yetu tukaweze kutoka nje kujifundisha kwa uwezo wa mungu ametupatia kwa sababu mungu ametupa hiyo uwezo tukaweze kujifundisha wengine you you have all the money but you don't want to go y kwa nini you dont youol unaona ah, wakati umeisha it is never late, late. usingoje ikakufa kabisa kwa sababu ikikufa itakuwa mbaya nasema hivi kwa sababu wakati nilimalizana na hiyo kukutana hoteli yangu e, nilikuja nikakaa chini nikaangaika kwa mambo mambo mambo mingi sana na bado nafikiri inaangaika lakini mungu ananisaidia I'm drawing a, a map of my life kuangaika kwani ni nyingi sana lakini out of kujiconnect na kutafuta map thin g si mdhalimu atakuelekeza unapoomba at times unapoombaimhuu anaulizammwatata hii kufundisha nyingi unafundisha mambo ya business where is is the the practical Let's show people this is the way sio kila wakati ni kufundisha tu and there is so ni kujielekeza ni kujiweka katika barabara iliyo sawa na mungu akuwezesha zile unazoomba ni ile education ama ni ile knowledge unayopata ili ukaweze kutumika na peta, na hizi alizozipata alimimina mafuta mpaka yakaisha na ukipata hiyo elimu paka ufike mahali umefika ukianza kuitumia itakusaidia itakuondoa katika madeni itainua maisha yako utabariki wale ambao hawana uta, utatumika kwa ajili ya utukufu wa mungu lakini kama vile tuliambiwa katika ibada ya pili mungu akiona utajiinua sana atakuacha hapo ni vizuri tutumike kwa ajili ya utukufu wa, wa mungu amen nikimalizia nikimalizia h And verse wala msifuate kanuni za dunia hii bali mgeuzwe kwa kufanywa upya nia zenu mpate kujua hakika mapenzi ya mungu yaliyomema ya kupendeza na ukamilifu mahala ambapo tunapata mwelekeo ni kwa yesu yale ambayo yakondani yetu yataelekezwa tu na yule yesu tunayemtumikia na yule yesu tunayemwomba kwa sababu atatupa mwelekeo hata tuacha tukaangaika sana utakuwa na wakati wa you will be from time to time kwa sababu usipokuwa utasahau ukipewa vyote mara moja pap utasahau es umemilikwa vizuri and then inasema Who, for the joy that was set before him endured the cross yeye alipitia mateso mingi yeye aliangalia alienda katika msalaba lakini aliendua alivumilia alivumilia na sisi leo hii kama kuna jambo ambalo limekufa ndani yetu wacha tukumbuke ya kwamba ni kwa muda inakuja itafika mwisho tutatoka hapo mungu atatusaidia over. over for saoo si ati milele kwa uzuri kwa uzuri kwa sababu huyu tunayemwabudu na huyu tunayemwita ni mungu anayetujua anayetuona anayeona ndani yetu na anayetutendea makuu na mazuri ya ajabu na kama kweli tunamwomba and an honor that our spirit are in line with his spirit he will not deny us any good thing he will give us every good thing that he desire that he wants us, that we desire from him and that what he deserves he desires to give unto us so in a malasiaic and has sat down at the right hand of The of god na tunapopokea na tunapopata na tunapoingia katika mahala petu pa kumtumikia mungu hatutaangalia kujionyesha hatutaangalia kuji ku, kupeana aita hatutaangalia ku mai na madressing na manini nini bali tutaangalia kumtumikia mungu kwa mali zetu na kwa njia zetu zote amen