ni fursa nyingine njema ambayo tunaotamani tukaweza kumsikia mungu ana nini kwa ajili yetu na ningeomba tuwewe pamoja nami tumpigie bwana yesu makofi tunapomleta pasta kenga akaweze kuja kuendelea bwana asifiwe namsalimu kwa jina la yesu amshukuru mungu asubuhi ya leo kwa kuniwezesha kuja kuabudu pamoja nanyi katika ibada hii ya mwanzo najua si rahisi lakini mungu amenisaidia mungu ameniwezesha na kuna sababu kwa nini mungu ametuwezesha bwana yesu asifiwe ni mengi ambayo yanaendelea katika ulimwengu na ni mambo ambayo kama hatutaweza kumtazama bwana kama hatutaweza kumwangalia bwana basi tutavunjika moyo na tujione tumetoka katika imani lakini mungu anatutamania nyakati hizi ambazo tunaishi hasa wakati huu ni kwamba imani zetu zikaweze kunolewa zikapigwe msasa ili tukaweze kustahimili hata kwa yale ambayo yatakuja bwana yesu asifiwe maana danieli aliyaona hayo akasema nyakati zile si nyakati ambazo zitakuwa ni, ni, ni rahisi sana kwa watu lakini wateule wa mungu watauchukua ufalme bwana yesu asifiwe ma nyakati hizo zitakuwa haziko rahisi but the the the saints of the lord shall take the kingdom bwana yesu asifiwe na nyakati hizi si rahisi lakini tunashukuru mungu kwamba alitutunukia kwamba tutaweza kuishi nyakati kama hizi ambazo ni nyakati za mwisho kama ulikuwa unafikiria ama unatamani kwamba utakuwa na nyakati zingine za mwisho basi nyakati za mwisho ndio hizi ambazo mambo mengi ambayo yanatendeka they are just being unfolded before our eyes na ni inakuchukua wewe uingie katika roho uingie katika roho wa mungu ukaweze kujua bwana yesu asifiwe bwana asifiwe kwa hivyo asubuhi ya leo ninashukuru mungu kwa sababu amekuamsha ukiwa mzima amekupatia afya amekupatia pumzi na amekuwezesha kuja katika nyumba yake asubuhi ya leo ninataka tukatarajie kutoka kwake kwa yale ambayo anatamani tukaweze kujifundisha wakati huu bwana yesu asifiwe ningeomba tu katika wakati wako kwamba ikiwa utakuwa na nafasi mungu akusaidie ukasome katika kitabu cha hezekeli kisome chote usome kitabu cha danieli usome kitabu cha isaya alafu usome kitabu cha revelation mungu akusaidie kwa sababu kuna mambo mengi tu ambayo unaweza ukadanganywa lakini unaposoma wewe mwenyewe na ukielewe na kama kuna mahali huelewi umwambie roho wa mungu akusaidie atakusaidia uelewe bwana yesu asifiwe bwana asifiwe natamani na, na tukasimame tuombe kwa ajili ya neno baba katika jina la yesu tuko mbele zako mbele za kiti chako cha enzi asubuhi ya leo tunakushukuru kwa nafasi uliotupatia asubuhi ya leo neno lako limetuhimiza kwamba tusidharau kukusanyika kama ilivyo desturi ya wengine bali tuzidi kufanya hivyo hasa tunapojua kuja kwako kumekaribia tena bwana amesema wawili ama watatu wanapokusanyika kwa jina lako kutakuwa pamoja nao baba ninakushukuru kwa wapendwa hawa ambao umetia kiu na njaa ya haki mioyoni mwao kwamba wameweza kuacha yale yani yote ambayo wako nayo asubuhi ya leo lakini wakaona wakaweze kujisalimisha mikononi mwako tuko mbele za kiti chako cha enje asubuhi ya leo ninaomba rehema zako na fadhili zako na roho wako mtakatifu akaweze kutusaidia wakati tunapoenda kusikia neno bwana umeniteua asubuhi ya leo kuwa mtumishi wako katika madhabahu haya ninaomba bwana ukaweze kunitumia kama upendavyo nenda ukanipatie roho wako wa hekima roho wako wa ufunuo neema yako ikaweze kuwa juu yangu ili bwana maneno nitakayozungumza yasiwe ni maneno yangu lakini yakawe ni maneno ambayo yanatoka kwako yakaweze kuwafaidi wale wote ambao wananisikiza asubuhi ya leo nenda ukamtie nguvu dada yule nenda ukamtie nguvu mzee yule nenda ukamtie nguvu kijana yule ili bwana tukaweze kusti, kustawi katika nyakati hizi ambazo tunaishi tunajua ni nyakati ambazo zina changamoto nyingi za kimaisha lakini tunakushukuru kwa sababu mmesema wateule wa mungu watauchukua ufalme na hawatasikia hutaaririka kwa sababu wewe uko pamoja nao tunakushukuru bwana pokea sifa na utukufu kwa jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu tumeomba tumeombaam leo tunataka twende tukajifundishe mambo ambayo tunapitia kila siku lakini yana umuhimu wake katika wakati kama huu ambao tunaishi nataka ufungue kitabu cha johana mlango wa nane, John 4, John 8 kwanzia kifungu cha 44 john44 kama mtu mlango 84ninyi ni wa baba yenu ibilisi na tamaa za baba yenu ndizo mpendazi wa kuzitenda yeye alikuwa muwaji tangu mwanzo wala hakusimama katika kweli kwa kuwa hamna hiyo kweli ndani yake asemapo uongo usema yaliyo yake mwenyewe kwa sababu yeye ni muongo na baba wa huo katika kizungu kinasema ye are of your your father the the devil and it is your will to and gratify the desire which are character, are characteristics of your father. he was a liar, he was a murderer from the beginning, and does not stand in the truth, because there is no truth in him. when he speaks a falsehood, he speaks what is natural to him, for he is a liar and the father of all that is false. E translation Sion Zurisana, Guardian King James. lakini ninataka kuzungumza kuhusu udanganyifu wa shetani the the deception of the devil and how does it affect our lives bwana yesu asifiwe mnajua ni kupitia uongo mwanadamu wa kwanza aliweza kuanguka kwa sababu mwanadamu wa kwanza alikuwa amewekwa katika bustani ambayo ilikuwa ina masharti na bustani ile ilikuwa ina kila kitu na kwa sababu bustani ile ilikuwa ina kila kitu lakini kulikuwa kuna sheria zake na mwanadamu wa kwanza akaambiwa yote haya nimekupatia wewe lakini tu katikati kuna mti wa mema na mabaya hakika huo mti wacha kuula hata kuugusa tu usiuguse lakini siku utakapokula hakika kufa utakufa hapa bwana yesu akawa anazungumza na wanafunzi wake na watu wengine ambao walikuwa wanamkaribia akawaambia tabia ya huyu ambaye anaitwa ibilisi Nikwamba ni kwamba ni uongo hana, hana ukweli ndani yake na anapozungumza uongo anazungumza kile ambacho kiko ndani yake inihai hehse he he anajionyesha ni kama yake na haya ni maneno ambayo bwana yesu mwenyewe aliyazungumza kuna ile strong desire to do something which is bad ambayo ni last sasa katika ile hali ya kuwa kuna ile strong desire ni kwamba shetani anatumia moja ya hii silaha ama kuwaangamiza kwa sababu anajua anapodanganya na unapochukua huo uongo basi amepata mfuasi ndio bwana yesu akawaambia wale ambao walikuwa wanamsikiza akawambia nyinyi ni wa baba yenu yule ibilisi ni maneno makali sana ambayo alikuwa anayazungumza maana pale palikuwa pana mafarisayo palikuwa pana masadukayo palikuwa pana wale wanafunzi na kila aina ya watu kwa hivyo hakuwa haku, haku na ule unafiki lakini akawaambia kwamba ikiwa mutamsikiza huyu ambaye ni mharibifu basi yeye ndiye baba yenu na ni baba yenu kwa sababu yeye ni muongo la kwanza yeye ni muongo na yeye ni mwizi na yeye ni muuaji ndani yake yeye hakuna ukweli wowote na yeye anapozungumza anajizungumza yeye mwenyewe hen he, he speaks of the characte of himself na tunaona katika hali hizi ni kama wakristo wengine wameingia katika mtego huu na ikiwa mtu ameingia katika mtego huu ni rahisi sana kujitangaza ama kutembea akiwa anaonekana ni mkristo lakini chanzo cha imani yake hakitoki kwa mungu kinatoka kwa yule ambaye ni adui ndio hapa akawaonya. akawaonya vizuri sana kwamba ikiwa mtatembea katika uongo ikiwa mtatembea katika hali ya kuuana ikiwa mtatembea katika hali ya, kuib- ya kuiba basi mjue ya kwamba hatuendi ama hatuenendi kulingana na vile ambavyo mungu anataka lakini tunaenda kulingana na vile yule adui wetu vile anavyotaka anavyo na ndivyo akazidi kuwaambia kwamba inawapasa mkawe waangalifu bwana yesu asifiwe kwanza nyakati hizi ambazo tunaishi ni rahisi sana walokole kudanganyana ama kudanganya, kudanganya mwenzake hakuna ukweli kuna vitu tu vidogo vidogo ambavyo tunaona ni kama kudanganya has been pacified yaani ni kama inaonekana sikitu n yani. ani inaonekana tu ni kama kawaida kwa sababu pengine ndugu anaweza akaja kwako akakwambia basi ndugu nimeshikika ile hali vile nilivyo hata bkfast sikula sijui kama una chochote cha kunisaidia na hapo pengine unaweza uko nacho lakini kwa sababu unataka kumuhepa utamwambia ndugu basi ile hali ambayo unapitia hata mimi ni hiyo hiyo naona sitaweza kukusaidia hata atakuwa bado hajamaliza tu pengine anaomba hata kama ni kamia lakini tayari ushamkutwa na tunaona uongo huu uligharimu kristo kuja kufa kwa ajili yetu kwa sababu kama si hawa kudanganywa na yule mwovu naye akamdanganya adamu But we could not have fallen into sin. We could be still living and multiplying. It had to cost our future. It had to cost the Lord Jesus to come and redeem us. ntukiendelea tunaona mifano mifano tu ya hali ya uongo vile ambavyo ilikuwa ina affect geneoloji ya abraham alipodanganya kwamba sara si mke wake adhoug wakati ule ilikuwa kunaruhusiwa kmaria fast azin mtoto wa baba ako mdogo mtoto wa shangazi mtoto wa mjomba lakini the truth ni kwamba bali na kwamba alikuwa ni half sister lakini alikuwa ni mke wake na tunaona ile hali ambayo uongo ulivyoendelea kuingia katika ile nyumba uongo ukaingia katika kile kizazi cha abrahamu na kilipoingia tunaona vile jakobo alivyomdanganya isau na ule udanganyifu ambavyo jakobo alivyomdanganya isau ni kwamba ulimgharimu isao maisha yake yote it had cost all his life mpaka isao anamuuliza baba yake isaka yani hakuna hata baraka yoyote hata moja ambayo imebaki akaambwa zote zimechukuliwa pengine unaweza ukawa huipati vizuri aumen hi ariwaki wangapi wameandikwa na serikali pengine ama wameandikwa na organization yoyote okay, at the end of the work you are doing maybe thereis acontract youare going to get yourlamsom after you hae ored ama youensin afte youhaeorked lakini itokee okay, wakati ambapo after all that hard labor, when you are supposed to be resting, usipate How would you feel? Uta Wasted years. Wasted time. That is how Esau was feeling. Because as the firstborn, he was eligible to inherit all that was fatening to his life lakini kwa sababu ya deception akakosa bwana yesu asifiwe na tukaona hiyo mambo yalikuwa yanaendelea endelea kidogo mpaka naye jacobo akadanganywa pia alipoenda kwa mjomba kutafuta bibi akaambiwa ni utumikie miaka saba kwanza halafu ndio huo utapata lakini baada ya hiyo miaka saba yule ambaye alikuwa anamtaka akaambia aka huyu basi huwezi kumpata maana kulingana na mila zetu ni wa kwanza aende halafu pili ndio aende kwa hivyo kama unamtaka huyu tena noh ni dhiki si dhiki bwana yesu asipiwe kwa hivyo haya tu ni baadhi ya mambo ambayo tunaona uongo unavyofanya na sisi kama waamini tunapotegemea hali hizi kwa sababu ni sehemu is part of the character. the character which we would like to discourage in our life kwa sababu wanadamu wote tunapitia hali hizi ue hili kategori uwe kijana uwe barubaru uwe mzee uwe babu tunapitia hali hizi lakini je tunakabiliana nazo namna gani katika maisha bwana yesu asifi tunaona yesu kristo katika kitabu cha yohana 1 kabla hatujafikia hapo tunaona kwamba kwanza tumejua kwamba the devil does not tell the truth why because there is no truth in him sasa atazungumzaje ukweli kwa sababu ndani yake hakuna ukweli you kannot sell but you dont grow kwa mfano kule kwetu hakumei nazi ama minazi unless on very special places ndio kunamea nazi so siwezi kukwambia anaweza kakuletea nazi kwetu kutoka kwetu kwa sababu azimei kule tumejaribu lakini hazimei si kwamba tuwavivu azimei na kwa sababu hazimei tunaangalia other autenatives which can help us wa sababu man shall not live by coco natalon lakini kuna vitu ambavyo ukiniambia nikuletee kwa sababu tunavikuza ni rahisi kitu kama mifugo tunaikuza imekuwa sehemu is part of our blood kukuza mifugo iwe ni kondoo iwe ni ng'ombe iwe ni mbuzi hiyo kwetu si shida kwa sababu zinaambatana zina, zina, zina, zina na ile nbar lakini nikisema mtu wa chasimba niletee chenza chenza zitakuja mara moja ama nazi ama mihogo sasa tunaambiwa huyu jamaa hana ukweli there is no truth in him and because thereis no truth in him when he speaks sps speaks of himself anazungumza yeye mwenyewe na tunaambiwa jambo la tatu ni kwamba he is kwama his afath ofs o010 inasema the thief cometh not but t to, to kill and to destroy but i came That you may have life and have it more mwizi haji ila kuiba kuua na kuharibu lakini mimi nilikuja ili niwmuwe na, na uzima na muwe nao teletele nimetangulia kusema kwamba kupitia uongo And the whole world was affected. Basi, Ikiwa, the devil is a father of all liars. He must also have children because he's a father. Hello? It's a bitter pill, but we can swallow it. Because he's a father, he must have children. Otherwise, he doesn't qualify to be a father. nilipokuwa barubari ilikuwa siti baba ama pasta pasamwarum mlikuwa baba wakati huo kabla ujaoa mama lakini mlipoanza tu kupata watoto jina likageuka nhata huko twendako hata, hata hilo jina la baba litageuka itakuwa ita babu kuonyesha mtoto wako naye amezaa si sindio sijui kama mjuku wako akizaa utaitwa nani jele e <laughs> siunaona daraja linaendelea kupanda bwana asifiwe so if he's the father of i hishfa He must have children. So, if you are like as a Christian, you have fallen into the snare of lies, deception and many of the other things. Then I caution you, you might have fallen or you are just about to fall into the trap of this enemy who will be your father. Because God cannot tell a lie. And because he cannot tell a lie, he cannot be the father of lies. You, to a Wangalif son, mana ni mambo ya kawaida ambayo tunaendelea nayo yaani imekuwa hata kusema uongo si shida ni mambo tu ambayo haita kugharimu chochote yani inaonekana haita, haitakugharimu chochote na ni mambo ambayo kumbana nayo nikiwa niko kazini na sikuwa mtu mdogo lakini ilinibidi niweze kukataa uongo nakumbuka kuna wakati nikiwa changamwe nililetewa milioni mbili ukiangalia hata kwa akaunti yako huna hata elfukumi na milioni mbili hizi zilikuwa chini ya signecha yangu kwa hivyo nilikuwa imeambiwa wewe kitu ambacho utafanya tuma maji house 300, 000 alafu hiyo 17 uangalie mradi vile ambavyo utaufanya gushi Uweze kusurvive na wakati huo ndio nilikuwa watoto wangu wameanza kwenda college si ningesema ni bwana haeluya hatukuzwe wakati huo huoungepiga eh, mayoo ungepiga nduru nikasema ukasema deception i had to stand my gats because iam born again na hiyo kazi nilianza kupiga magoti nilipiga magoti sikuhonga sikuhonga ili nipewe kazi hiyo ya niliyokuwa naye sikuonga and that has been my trend hata watoto wangu hawajahonga haija rahisi lakini it has been possible kwa sababu ninaitetea imani yangu nikawambia wakubwa to hel with your million i wnt do it rafiki zangu wengine walifanya samae holders lakini mi nikasema to help. kwa hivyo kuna njia ambayo inaweza ikaonekana ni nzuri lakini machoni kwa mungu siyo nzuri kwa hivyo sisi wenyewe ni mungu atusaidie ili tukaweze kusimama katika ule ukweli ambao tunatakikana kama wakristo najua haiko rahisi lakini inawezekana na kama kuna mtu ambaye anazungumza uongo lazima kuwe kuna mtu ambaye anazungumza ukweli because the of lying is 6somep yohana 6 yesu akamwambia mimi ndimi njia na kweli na uzima mtu haje kwa baba ila kwa njia ya mimi i am the way the truth and the life jesus did not say i am awae ni kajia ama kanjia ama hakusema naka fulani na maisha. those words become as they in capital letters. I am the way, the truth, and the life. So, when we abide in the Lord, we shall always be speaking the truth. And the truth is the lord jesus amesema kwamba he is the truth hajazungumza uongo na hatazungumza uongo kile ambacho ameahidi kitafanyika in john44 anasema y kwamba e hei he tusome hapo44 john 4, 4. Have, oh, ni mahali maha mbapo panasemas a es an i e mungu ni roho nao mwabuduo yeye imewapaswa kumwabudu katika roho na kweli wao wanaumwabudu unawapasa wamabudu katik kwa hivyo nyakati ambazo tunaishi ni nyakati ambazo zina changamoto nyingi na nimesema kwamba wakati mwingi hata watu ni kama wanakula uongo uongo ndio umekuwa chakula lakini kwetu sisi ambao tunajua matarajio yetu ya mbeleni ni yapi nitutembee katika huo ukweli ndio utaweza kutusaidia katika maisha yetu ukweli ni kwamba yesu ndio huo ukweli na yeye kwa sababu ndio huo ukweli he is also the father of all the truth na tunaona nikiwa naendelea kumaliza ni kwamba tunaona kwa sababu ya kutozungumza ukweli tunaona mtu mwingine wa mungu ambaye angeweza kuja kuwa mtu mkubwa sana akazungumza uongo kwa kujidai kwamba kile ambacho mtu mmoja alikuwa ameenda kuombewa na akapona alafu yule mtu wa mungu hakutaka chochote jamaa akakereka sana akasema huyo anaacha vitu na huyo amepona si hapa basi tumeangukia zare hapa lakini mtu wa mungu yule alikuwa anaona mbali hakufanya hivi twende katika kitabu cha ni mahali ambapo unapajua kitabu cha second kings chapter 55 the story of naman tunaijia vizuri or let me explain munakumbuka hadithi ya naman vile alivyokuwa ameenda israel kwa sababu kupitia kwa mjakazi wake mmoja ambaye alimwona anateseka na ukoma akamwambia kama bwana wangu angekubali na akaenda katika ile nchi ya israeli na nabii wa mungu ambaye yeye anaweza kumponya na ukoma huu na haman haku sita, sita akaona kwamba ni sawa anaweza kuenda lakini alipoenda akapewa masharti maana hata hakumwona huyo nabii alipogonga katika mlango wa nabii akaambiwa nenda akaoge katika mto wa yorodani akajichovya hapo mara saba na mara ya saba atakuwa mzima lakini akaondoka na kiburi kwa sababu ni mtu wa asiria kule kwao kulikuwa kuna mito mingi ambayo ilikuwa inaonekana ina maji masafi ushinda jorodani na katika ile hali ya kuwa alikuwa na, ana gairigairi gairi. akaambiwa basi bwana kama ungeambiwa ufanye, ufanye mambo makuu si ungefanya lakini umeambiwa tu kaoge akanyenyekea akaenda akajichovya na akawa mzima na alipokuwa mzima akatamani atoe zawadi kwa huyo nabii ni nabii elisha lakini huyo nabii akaikataa akazikataa zile zawadi na alipozikataa jamaa akawa anaenda na alipokuwa anaenda alikuwa na mjakazi wake alikuwa anaitwa jahazi i think jahaz was meant to be the next prophet after elisha lakini huduma yake ikakatwa kwa sababu alitamani utaenda kusomea kusoma huko nyumbani naona wakati wangu naenda akatamani akamfuata yule jemederi na alipofika hapo akamdanganya kwamba bwana alikuwa anataka hizo zawadi kidogo kidogo anataka dhahabu anataka, anataka hayo mavazi kwa hivyo amekuja nimekuja ili kunipe nikampatie sasa hakutumwa lakini kumbe nyakati hizo ambazo ulikuwa tunaishi mimi naomba hizo nyakati ziregee bwana yesu asifiwe kwa sababu kumbe unafanya mambo yako huko lakini mtumishi wa mungu hapa amepata ufunuo tayari yaani mambo yanatendeka huko hata siko huko mimi lakini mtumishi wa mungu ambaye ana roho yake ameiweka safi na amejitakasa na yuko na mungu anajua kile ambacho kinatendeka na alipoulizwa akambani kwa wapi akaanza kudanganya oh, iliko hapa tu akaambiwa na ile roho yangu moyo wangu si ilikuwa tulikuwa tunakuona wakati ulipokuwa unapokea zawadi mwana yesu asiku akaambiwa basi kutoka leo hiyo zawadi utapokea ule okoma wa yule bwana utatoka huko kwa mto utakurudia wewe na si wewe tu peke yako the whole generation uone wapendwa vile mungu ambavyo ana dhihak bana yesu asifiwe unajua nimeweza we, kuzungumza mara nyingi kwamba mungu si mjomba wetu wala sio babu yetu ambayo tunaweza tukabageni ni mungu mtakatifus so, ikaweza kumgharimu si yeye tu peke yake lakini maisha hata ya watoto wake angalia watoto hata walikuwa hawana hatia lakini kwa sababu ya uongo maana hata afadhali angesema ni mimi ambaye ninataka singivigekuwa vinaeleweka hmm? ni unasingizia una mtu ambaye yeye hata anatia imetumwa nafasi fas men, menituma meshikika kidogo so, ni niwe umeshikika so wakati mwingine hata acheni kutumia majina ya wachungaji kama una shida yako ni shida yako hata afadhali umwaprochi mtu useme hii ni shida yangu latimu siseme nimetumwa na mchungaji unamanya sina achungaji una nongo mbii sana kila kitu tunasingiziwa sisi msimama mwenyewe your stanna bwana asifiwe bwana asifiwe so how do we escape from this tutawezaje kuepukana na hii hali muulize mungu akusaidie kupitia kwa roho wake mtakatifu ask god to help you Through his Holy Spirit. It is possible to live a life without telling lies. John sixteen thirteen. Ask God. ndiye atatusaidia atatufundisha na ataweza kutuondoa hiyo hali ya udhaifu huu ambao umekithiri na wacha niseme haujakithiri tu hapa kanisani umekithiri ulimwengu mzima kwa hivyo usione kwamba pengine nakuzungumzia wewe tu peke yako uh-uh. umekithiri ulimwengu mzima ni mambo ambayo hata ulimwengu mzima ni kama unaendeshwa na mambo ya uongo tu na watu wanaamini lakini sisi watu wa mungu tuko tofauti na kwa sababu tuko tofauti ni tumuulize mungu atusaidie na yeye ataweza kutusaidia kupitia kwa roho wake mtakatifu jambo la pili tumwombe mungu Let's pray to god tunajua kwamba prayer changes all things tuombe kwamba mungu atusaidie kwa sababu ujanja wetu wote na mbinu zetu zote ambazo tunazitumia kama hazitokani na mungu basi hatuendi popote tunaweza tukajidanganya tukajiita watu wakubwa tukajiita majina makubwa makubwa lakini hayo yote ni majina tu ambayo tutayaacha hapa hapa ninakumbuka zamani kule nyumbani kulikuwa kuna waganga ambao walikuwa wanaheshimika sana na walikuwa kwa sababu ya hali hii zile zao zote ni kama hata watu walikuwa wanawaogopa sana lakini wakati wa vifo vyao vilikuwa ni vya aibuaibu aibu. unakuta mtu vile alivyokuwa anaheshimika lakini kifo chake vile kilivyo hakina ni aibu tu zile vitu ambavyo zilikuwa unaona vinamsaidia zote zinakatakatwa hazikuinazo mahirizi sijui nini baada ya kuwa amezikwa zinawekwa hapo juu a nyakati ambazo tuko nazo tuombe mungu atusaidie maana hatuna muda mrefu na nikisema hatuna muda mrefu sikuambii utakufa kesho lakini ujue kwamba hatuna muda mrefu we are going home so we need to prepare bwana yesu asipiwe natusimame baba katika jina la yesu nakushukuru tena bwana asubuhi ya leo asante kwa kila mmoja ambaye amepata nafasi ya kusikia neno hili ambalo umenipatia nikawezi kulizungumzia kwa watu wako tunajua bwana sisi sio wakamilifu tunajua bwana sisi hatujakamilika lakini tunatamani tukaweze kuishi maisha ya ukamilifu tunaomba ee eh bwana utusaidie utuepushe na mitego ya huyu mwovu ambaye ananyemelea maisha yetu siku baada ya nyingine ili tusiweze kuingia katika mitego hii ya kuishi maisha ya kuzungumza mambo ya uongo turehemu na utusaidie ee bwana kama kuna mmoja wetu ambaye kwa njia moja ama nyingine ameweza kuangukia katika mtego huu ninaomba baba katika jina la yesu kristo urejesho kwa sababu thamanio letu la mioyo ni kwamba tukaishi maisha ambayo yatakuwa yananena mahusia yako yatakuwa yanazungumza uweza wako yatakuwa yanazungumza ukweli wako ili tukaweze kutembea katika mapenzi yako maana bwana itatugharimu nini hata tukiupata ulimwengu mzima lakini mwisho tukaweze kuipoteza nafsi yetu msaidie yule mama msaidie yule baba msaidie yule kijana ili bwana tukaweze kutembea katika mapenzi yako tunajua bwana haijakuwa rahisi lakini itawezekana kupitia kwa neema yako tusaidie bwana tukawe watu wa kulitafakari neno lako wa kuomba ili tusiweze kughafulishwa kwa mambo ambayo yanaendelea kutendeka katika ulimwengu huu tunakushukuru bwana hata asubuhi ya leo asante kwa kila mmoja ambaye umetupatia nafasi asubuhi ya leo pokea sifa na utukufu ni kwa yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu tumeamba