ma tuko katika mstari wa tatu waraka ni wa warumi mlango ni wa kumi na mbili mstari tuko mstari wa tatu mstari huu unasema ya kwamba kwa, kwa maana kwa neema niliyopewa namwambia kila mtu aliyeko kwenu asinia makuu kupita ilivyompasa kunia bali awe na nia ya kiasi kama mungu alivyomugawia kila mtu asi cha imanipaulo anawaambia ya kwamba kwa neema niliyoipewa namwambia kila mtu aliyeko kwenu asinie yaliyo makuu asinie yaliyo makuu kupita ilivyo ilivyopaswa kunia bali awe na nia ya kiasi kama mungu alivyomugawia kila mtu kiasi cha imani anasema nini hapa himizo hile ambalo paulo anatuhimiza nalo mchana wa leo anatuambia ya kwamba wewe mtu wa mungu hauna sababu ya kujiwazia mambo makuu kuliko vile ambavyo unatakikana uweze kuwa sina sababu ya kujiinua sina sababu ya kujikweza kuliko vile ambavyo tayari mungu wa mbinguni ameweza kupata kuniweka kwa maana maandiko yana kiri ya kwamba mahali popote palipo na kiburi basi huwa ndiyo chanzo cha maanguko kwaivyo kama nitajikweza na hapa maandiko yanasema ya, ya kwamba kila anayejikweza atashushwa kwhivyo ninachoambiwa ni kwamba mimi ambaye nimehitanishwa na jina la yesu kristo paulo ananisihi kwa neema aliyopewa ya kwamba nisinyimie ama nisijifikirie kuwa mkuu kujiinua kuliko vile ambavyo mungu wa mbinguni ameweza kunifikisha na katika kufanya hivyo basi inakuwa ni kwa ajili ya faida yangu mimi ya kwamba ninapojinyenyekeza ndipo ninampatia mungu nafasi ya yeye naye kunikuza kuniweka mahali ambako ninapaswa niweze kuwa yesu akatoa mfano wa watu wawili walioenda hekaluni kuomba na walipofika katika lile hekalu kila mmoja akaenda kona yake lakini naamini ya kwamba walikuwa wanasikiana kwa hivyo mmoja akasema ya kwamba mimi bwana unavyonijua mimi ni mtakatifu mimi ninatoa sadaka mimi ninalipa fungu la kumi na zaidi ya yote sienendi kama anavyoenda yule akamwota yule mwenzake e kwa maneno mengine ni kana kwamba alikuwa amejitweza amejitukuzwa zaidi ya yule aliyekuwa ameenda na yeye pale hekaluni na hapa ndiyo paulo sasa anatuthahadharisha ya kwamba tusiwe watu wa kujiinua jinsi hiyo bali wewe katika kile kiwango ambacho mungu amekuweka na kama kiwango hicho bwana bwamashakuweka sina sababu pia cha kuweza kujigamba ya kwamba unaniona mimi mimi hujaona mimi kuwa ni mtumishi waniitaje hivyo kama wale wengine kule wengine kule vioni wanasoma sheria hata ukimwita jon asema mbona unaniita soplen like that sema advocate <laughs> hata paulo anasema ya kwamba tusijiinue jinsi hiyo wapendwa hata kama nina nini kilichowekwa na mungu ndani yangu acha ni jue ya kwamba si kwa juhudi bidii zangu ni neema tu nimepewa kwa nema hiyo ndiyo ninatumika jinsi ninavyotumika kwa neema hiyo ndiyo ninatoa jinsi ninavyotoa kwa neema hiyo ndiyo ninaomba jinsi ninavyoomba kwa neema hiyo ndiyo ninafanya kile ninachokifanya lakini kama hiyo neema itaondolewa basi sitaweza kuyafanya yale niyafanyayo ndo hicho anachotuhimiza hapa huyu pendwa kwamba usimie zaidi ya vile ambavyo unapaswa kunia methali wa 7anasemaja hapobiblia anasema hapo. hivi achimbaye shimo atatumbukia mwenyewe naye abingirikshaye jiwe litamurudia anasema ya kwamba wakati nitakapojhinwa wakati nitakapokuwa naona ya kwamba mwingine si chochote basi nikanda kwamba ninachimba, chi, na, ninachimba shimo na hapa maandiko yanasema ya kwamba shimo hilo ninalolichimba hilo hilo ndilo nitakalo injia mimi kwahivo nasema nini ni niwe mtu wa kujichunga ya kwamba kila wakati ni hesabu ya kwamba mwengine ni bora kuniliko mimi tun hesabu mwenzako kuwa ni muhimu tun hesabu kuwa mwenzako ni bora kukuliko ndiyo maana wakati wowote unapo mwhesabu mwenzako kuwa ni bora hata iwapo kuna chochote ambacho ni kupatikana mkiwa mahali pale hautajiangalia wewe kwanza bali utasimama na yule mwenzako apate ndo wewe nawe upate lakini ukijichukulia kwa wewe ni bora utasema vyote vyapaswa viuende wapi viende kwangu ndio anasema ya kwamba basi anayechimba shimo ataingia yeye mwenyewe na anayevingirisha jiwe ili kwamba likaweze kumtatiza mwenzake hapa maandiko amesema ya, ya kwamba litakurudia anasema nini anasema ya kwamba inanipasa kila wakati nikiwa mahali popote katikati ya watu wowote na nikiwa peke yangu nimwazie mengine mwengine mema ninapaswa ya kwamba niwahesabie wenzangu kuwa bora kuniliko hasa nikivingirisha jiwe hilo la kuwainua wengine la kuwa hesabu wengine kuwa ni bora litakaponirudia hata kama litanirudia litanirudia nikiwa na furaha nitanirudia niweze kuwa na kicheko lakini nikivingirisha jiwe lililo lina kashifa litakaponirudia hata sitakuwa na amani sitakuwa na furaha kwa maana yale yote niliyoyataka kwa sababu ya wale wengine yatanirudia mimi kwa hivyo nasemaje nasemaya kwamba mpendwa muhesabu mwenzakokuwa ni boraku kuliko usijiinue usijikweze zaidi ya vile ambavyo mungu amekuweka kwa maana unajiingiza katika hatari kwa maana ni wanyenyekevu pekee ambao mungu atawainua lakini wale ambao wamejiinua maandiko yanasema ya kwamba mungu atawashusha kwa hivyo nasema nini nasema ya kwamba imenipasa kwamba ni hesabu mwenzangu kuwa ni muhimu katika eneo lolote liwalo kwa jambo lolote lile liwalo ili kwamba mimi nami iwapo kama jiwe hilo litakaninalolivingirisha litakaponirudia lilirudie na matokeo yake niyafurahie mstarwa anasemaii mstari wa nne anasema hivi kwa kuwa kama vile katika mwili mmoja tuna viungo vingi wala viungo vyote havitendi kazi moja mstari wa tano vivyo hivyo na sisi tulio wengi tu mwili mmoja katika kristo na viungo kila mmoja kwa mwenzake kwa nini ni muhesabu mwenzage kuwa ni bora anasema kwa sababu kama vile mwili ulivyo na viungo vingi ndivyo na sisi nasi tulivyo viungo katika mwili wa yesu kristo na katika mwili huu ambao niko naumini hakuna siku hata moja ambayo mwili huu mkono uliteta na sikio sijawa ama jicho likapigana na pua tonasema ya kwamba vile tulivyo sisi basi ni viungo katika mwili wa yesu kristo na kama ni viungo katika mwili wa yesu kristo hivyo basi ni kwamba kila kiungo katika huu mwili kinafaa na kwamba, ni cha thamani sana sasami sijui ndo maana hapa anasema kwamba nimhesabia mwenzangu kuwa ni bora kuniliko na kama tutaenena katika nyanja hizo wapendwa mimi namuhesabia mwenzau kuwa ni bora mwenzangu naye nahesabia kuwa ni bora hakutakuwa na magombano hakutakuwa na hali zozote za tetesi katika nyumba ya bwana na ndivyo tumeviona hata na sisi nasi kati ya huo mwili na viungo vyote ulivyo navyo hakuna siku hata moja kwa sababu kila kiungo kina hesabu mwenzake kuwa ni muhimu kuwa ni bora hakuna siku hata moja kiungo kimoja kiligombana na kiungo kingine na hata vingine viko mahali ambako havionekani vimefichwa na vingine vinaonekana sura inaonekana sura ambayo wakati mwingi huwa inarembeshwa lakini figo haisemi ya kwamba sura umezidi io warembeshwa sana huko unaonekana sisi huku ndani hatuonekanaa sisi ndio tunakufanya uwe vile ulivyo haweza wahi kugombaa hasa hivyo hivyo paulo naye anasema ya kwamba wewe na mimi na yoyote awaye awe katika nchi ya kenya ama awe iku tanzania ili muradhi ameoshwa damu ya yesu kristo tuviungo katika mwili wa yesu kristo kweco kama tuviungo basi ni lazima ni hesabu ya kwamba kila kiungo kina umuhimu ili mimi niweze kuendelea kiungo mimi basi ninahitaji kiungo kingine ndio tuweze kuwa na amani na nimekuja nikagundua ya kwamba wakati kiungo kimoja katika mwimi kina shida viungo vyote havifanyi kazi vizuri nikana kwamba shida hiyo itashika kila kiungo anaye umwa ni mguu mkono nao utatulia mkono utahisi ya kwamba hatuko salama kwa maana mwenzangu katika huu mwili anasikia vibaya kwa hivyo jinsi anavyosikia vibaya hata na mimi nami nasikia vibaya macho unayoyasikia vibaya hata mdomo nao husikia vibaya ndio maana wakati mwingine mtu mzima lakini tokufanya kkubembeleza kula na mdomo nao unasikia vibaya kwa sababu ya kile kiungo kingine ambacho hakisikii vizuri aunataangala kiombo kimoja tu hana kinachouma ni kidole huu mdomo hautaki takikula kwa nini ni kwa sababu umeunganika katika tatizo lile ambalo huyu kidole anapitia kwa hivyo ninasema nini wapendwa iwapo watu wa mungu waamini watadumu na kutembea katika makusudi haya ambayo paulo anatuzungumzia hapa ni na hakika ya kwamba nyumba ya mungu itakuwa ni nyumba iliyobarikiwa itakuwa ni nyumba ambayo haitakuwa na kupungufu itakuwa ni nyumba ambayo itakuwa na amani itakuwa ni nyumba ambayo hakutakuwa na yoyote atakayekuwa katika hali ngumu na abaki peke yake akishikwa mmoja kanisa zima tumeshikwa kwa maana sote tukiungo katika mwili wa bwana wetu yesu kristo kwa hivyo paulo anasistiza nini anasistiza ya kwamba wapendwa kama waamini hatupasi kuajiangalia sisi wenyewe inachopaswa ni kwamba kando na kujiangalia mimi wenyewe pia ni lazima niangalie umuhimu na pia hali za vile viungo vingine kwa hivyo kwa maneno mengine anasistiza ya kwamba lazima wapendwa tutemee katika umoja kama viungo katika mwili wa yesu kristo ni tuwe na umoja ndio humwili uweze kunawiri lakini wakati mkono hautaki kuchukua kucukuwatonge kupeleka mdomoni hata mdomo ukataka tena bado kutakuwa na shida na kwa sababu m- mkono umekataa kulisha mdomo mwili mzima utakuwa dhaifu na itaenda hivyo mpaka hata huo mkono nao utakuwa hata kuinuka hauwezi kwa sababu kile ambacho amesusia ndicho huwa kinamsaidia nayee hasa ndivyo linavyosema ya kwamba wapendwa lazima tuwe watu ambao tunatembea katika kushirikisha mwingine na kuhusika na mwingine na pia tuenende katika umoja kwa maana jinsi hiyo ndivyo mwili wa kristo utakavyoweza kujengeka mstari wa sita anasemaje mstari wa sita anasema basi kwa kuwa tuna karama zilizo mbalimbali mbali. kwa kadri ya neema muliyopewa e ikiwa unabii tutoe unabii kwa kadri ya imani wasaba ikiwa huduma tuwemo katika huduma yetu mwenye kufundisha katika kufundisha kwake mwenye kuonya katika kuonya kwake mwenye kukirimu kwa moyo mweupe mwenye kusimamia kwa bidii mwenye kurehemu kwa furaha sasa amerudi katika huo mwili wa yesu kristo na akaviona ya kwamba viungo hivi vilivyo katika yesu kristo havifanyi kazi moja lakini kila kiungo kina kazi yake kila kiungo kina kazi yake na kazi ya kiungo hicho inahitajika ili mwile mzima uweze kufaidika basi kwa kuwa tuna tu karama zilizo mbalimbali kwa kadri ya neema muliopewa ikiwa unabii tutoe unabii kwa kadri ya imani ivokatika huo mwili wa yesu kristo kuna kiungo kinachoitwa nabii kazi yake ni kutoa unabii na kama ni kutoa basi tutoe kadri ya neema tuliyopewa tutoe unabii kulengana na mwongozo wa roho wa bwana tutoe unabii kulengana na neno la mungu tutoe unabii ambayo utaujenga hua mwili Sina, si unabii utakao uharibu huo mwili wa kristo yesu kwa hivyo kama ni unabii ni uwe ni kwa sababu ya kujenga huo mwili huwe ni kwa sababu ya kufaidi huo mwili huwe ni kwa sababu ya kuhakikisha ya kwamba mwili wa kristo umethibitika na unatembea kulengana na makusudi ya bwana lakini si unabii ambayo utakapotolewa utaharibu huo mwili utagawanya huo mwili basi jinsi hiyo kiungo hicho kitakuwa kinafanya kazi isiyofaidi huo mwili wa kristo na tumekuta ya kwamba nabii nyingi zimetoka si za kujenga mwili bali ni za kuuharibu huo mwili wa kristo yesu lakini hapa tunasisitiziwa ya kwamba kama ni unabii basi tuutoe unabii huo kwa ajili ya faida kwa kadri ya imani kwa hivyo lazima tuwe pia na imani diposa hiyo unabii uweze kufanya kazi na ufanye kazi kwa ajili ya nini kwa sababu ya kuujenga huu mwili kwa hivyo katika mwili wa kristo kuna kiungo kinachoita kinachoitwa nabii kazi yake ni kutoa unabii a kazi ya unabii hii tukiiangazia kwa kirefu huenda ikaweza kuchukua muda wetu pengine tutaiangazia wakati mwingine lakini kazi ya unabii jambo la kwanza kazi yake ni kuonya kazi yake ni kutahadharisha kazi yake ni kutia moyo kazi yake ni kusimama kati ya ya, ya kanisa na mungu kwamba nabii apokee ujumbe kutoka kwa bwana aulete kwa kanisa lakini vivyo hivyo paulo yuyu huyu akasema ya kwamba kila majira unabii unapotoka tuuchunguze umetoka katika uweza wa roho gani Kasa alinena hivyo akijua ya kwamba wakati mwingine tukipata watu ambao kazi yao nikijuinua kuliko wengine watatoa unabii si kwa sababu ya kuujenga mwili watautoa kwa sababu ya kuharibu mwili wa kristo diposa akasema hata kama kutakuwa na ki kinachoitwa nabii na kiweze kuhudumu kitoe unabii lakini vivyo hivyo tuuchunguze huo unabii ltuwe na uhakika ya kwamba umetokana kwa bwana na kwa ajili ya kujenga mweli wa kristo yesu pia akasema ikiwa huduma tuwemo katika huduma yetu kwa hivyo kama wewe umwili wewe ukiungwa katika mwili wa kristo kazi yako ni kuhudumia basi tuweze kuwahudumia hawa watu tunawahudumia kwa moyo ulio safi na tudumu katika hiyo huduma yetu sasa huduma anapozungumza hapa anazungumza huduma nyingi sana ambazo zinafanyika hapa katika nyumba ya bwana atakuja kufagia mahali hapa tupaone vile palivyo ni huduma hii na kama bwana amekuajalia katika huduma hiyo ifanye pasi pakuona manunguriko kila tunapokuja katika ushirika katika ibada tunakuta viji vimepangwa anayepanga hivyo viji ni huduma anafanya hiyo kwa kwaota aifanye kwa moyo mkunjufu wapendwa iwapo kutakosekana hicho kiungo kinachofanya kazi hiyo ya kuakisha hapa ni pasafi vi, viji vimepangwa wewe utakapokuja utahisi ya kwamba kuna kitu kimekosekana hapa lakini kwa sababu we kila jumapili ukija kila siku bado ukija navikuta viko sawa vimepangwa wafikiria ndivo vilivyoku yingine vk hiv mbao hasa kuna mtu ambaye huduma hiyo ni, ni, ni ya kwake ina ina imemgusa katika hicho kiungo katika umwili wa yesu kristo amejitoa kuhakikisha ya kwamba mimi nitakuwa nahakikisha mahali hapa ni salama pa kuweza kuja watu kuja kumwabudu bwana kwa mana ndilo eneo ambalo bwana ameweza kumupa katika huo mwili wa yesu kristo mwenye kufundisha katika kufundisha kwake naye mwalimu anadua naye asikatae kuifanya hii kazi ya uwalimu ambaye ana neema ya kufundisha basi usiwe na kujiinua ya kwamba leo ni ibada na vile jumapili walivyonifanya kesi taenda nione kama atafundisha na nani mwenye kufundisha naye awajibike katika eneo hilo lake hapa ni kusema ya kwamba kila mahali ulipowekwa kwama kiungo katika mwili wa kristo kwa ajili ya kufaidisha huu mwili uweze kuna wiri basi usiwe na wakati utakapojhinua ndo akaanza na hapo kwamba usimie yaliyo makuu kuliko yanavyopaswa kwa kwahiyo kikundi cha sifa kiseme ya kwamba jumapili hii hatutaenda sote na wapangani na tukiingia hapa hawako kwenu sasa nasema kama nikufundisha kwa kufundisha kwake kama nikuongoza kwa kuongoza kwenu kwa hivyo utakaposema hauji kinachoashiria ni hapa umenuia ya kwamba wewe ni bora zaidi kuliko sisi ambao tutakuwa tumekuja mahali mahalihapa lakini pia napofikiria hivyo nisisahau pia kukumbuka ya kwamba yesu akawaambia wale mafarisayo ya kwamba watakapowanyamaza hawa hawa wakinyamaza hawa mungu atasababisha mawe ya fanini ya nisufu sasa wakati ambapo mimi nimejiinua kiasi hicho na nimesema ya kwamba siendi ndio nione vitakuwaje basi kuna jiwe litakalosimamishwa na jue hilo likaweze kuhubiri na watu wa mungu wabarikiwe sasa wakati sasa sehemu yako imechukuliwa na jiwe utakaporudi utenda utendawape kama na jiwe halitaondoka ndo hapa anasema ya kwamba mwenye kufundisha kufundisha kwake adumu katika neema hiyo aliyopewa na aifanye kwa juhudi na bidii zake zote ndio mwili ujengeke kwa maana wewe unayefundisha ukiungo kati ya huo mwili wa yesu kristo kwa hivyo kama mwili huo ni uuwe unanawiri uwe na afya wewe wa kufundisha usiache kufundisha kwako uendelee kufundisha haya tukitoka kwa anayefundisha tua mwenye kuonya katika kuonya kwake kwa hivyo kama umewekwa kuwa mshauri simama uwe na juhudi katika eneo hilo ili kuweza kuonya na kuelekeza yoyote atakayekujilia katika mpango na makusudi ya mungu kwa hivyo katika kuonya endelea kuonya ili mwili huu uwe kamili na uwe safi kama unavyotakikana ya kwamba ndugu njia unayoenenda si njia nzuri kulingana na mtu kama wewe uliookoka kazi yako niyo ya kuonya tu kwa hivyo unapopata kazi hiyo kiungo wewe kama kazi yako ni kuonya usipaondoke hapo endelea kuwaonya na hii si kazi rahisi ya kuonya si kazi rahisi ndugu kwamana su wote wanahitaji kuonywa su wote watakubali maonyo utamwonya mtu akwambie kama vile musa alivyoambiwa na wale waisraeli wawili anawakuta wakipigana ni nani alikuwega kuwa hakimu wetu unanionya kama nani lakini wewe visikutatize mradhi umefanya kazi yako sasa wewe hauna hatia atakubali maonyo mwili utasaidika naye atasaidika atayapuzia ataenda kutana na matokeo ya kupuzia hayo maonyo lakini wewe kazi yako utakuwa faa nini umeitegeleza ili mwili wa kristo ukaweze kuna wiri haya mwenye kukirimu kwa moyo mweupe mwenye kukirimu naye aweze kukirimu kwa moyo mweupe naamini hapa kukirimu hapa ana maanisha mwenye moyo aliyewekwa katika kitengo cha kuhudumia wengine cha kusaidia walio na mahitaji anasema usaidie kwa moyo mweupe asinisaidie tena nikawe, nikawe mimi ndiye utagenda kunizungumzia huko unaponisaidia uh, yawe ni kati ya mimi na wewe aishe ndo moyo mweupe unazungumzwa huu lakini usimisaidie alafu mtaamuzima ukajua ya kwamba wewe shati niliyoivaa ndo wewe ulionipa wanasema mwenye kukirimu kwa moyo mweupe kwa hivyo ni jukumu lako ni jukumu langu kama mimi kiungo nimewekwa kuwa mutu wa kukirimu kama alivyokuwa mamadorikasi katika kanisa la jopa basi mimi ni dumu katika kukirimu kwa moyo mweupe nisiwe mtu ambaye ninafanya hivyo ninakirimu ninasaidia walio na uhitaji lakini nataka kila niliyemsaidia akiniona aweze kusimama ajibu afande moyo utakuwa simu upe ni unisaidie na usahau hata nifai kuja kukumbusha mimi wakumbuka siku moja ulinisaidia wee lakini usienda uko naweka orodha hapa mochachu fulani nilimsaidia mwingine nikamsaidia kama si mimi hiyo iyochache ingendwote ni, ni masikini amana umesaidia ndio <laughs> anasema mwenye kukirimu akirimu kwa moyo mweupe ahiyo ananena nini ananena ya kwamba mahali popote ambapo wewe mungu amekuweka kama kiungo cha mwili wake basi fanya hiyo kazi na dhamira iliyo nzuri kwa ajili ya utukufu wa yeye mungu aliye juu mbinguni mwenye kusimamia kwa bidii wale wanao kazi huduma ya administration basi wanaambiwa ya kwamba uweke juhudi katika eneo hilo uhakikisha ya kwamba mipangilio na myenendo na kila kinachohitajika kutendeka katika huo mwili wa kristo kinafanyika kama kilivyokusudiwa domana chifu ana, anapaswa akikisha kwamba lokesheni yake kuko na usalama watu hawana njaa yani administration yake ihakikisha ya kwamba li, eneo lile alilopewa liko vile ambavyo serikali inataka liwe kwa hivyo wewe nawe unapoinuliwa katika eneo hilo la kusimamia unapaswa usimamie ukijua ya kwamba unasimamia kwa niaba ya serikali ya mbinguni na serikali ya mbinguni katika eneo hilo alilokupatia kusimamia wana matarajio wanayotarajia ya kwamba usimamie kufikia kiwango hicho ili yesu akawezi kutukuzwa na mwili wa kristo ukawezi kujengeka pia anasema ya kwamba mwenye kurehemu kwa furaha uliye mwingi wa huruma wakati hawa watu walio wa kurehemu wapendwa kazi zao huwa ni ngumu kwa maana unaenda mahali ambako wengine wote wamekimbia yaani mtu wa mungu pengine ameshikika kiacha kwamba hajiwezi shughuli zote za anazifanya hapo wengine hawaviwezi kukusanyi na kwenda kutupa hasa wewe mwenye wa kurehemu ndiye unaweza kufanya nafasi hiyo tena unaambiwa unapofanya hivyo ufanye kwa furaha usikaekae hapo siku moja wiki mbili alafu ikifika wiki ya tatu na hiyo ndio huduma yako wewe badala uendelee unaanza kunungunika unasema nimekaa hapa siku ngapi wiki tatu mtu huyu kupona haponi na kufanya nini hafanyi utakuwa hunafanya hiyo kazi bila furaha lakini mwenye kurehemu nini kupona, nini sasa uko kupona fanyaje amalizike malizike vishe <laughs> upaondoke aa <laughs> utakuwa unanenda kinyume na huduma ambayo bwana amekuwekea unachotakikana kama umewekwa katika huduma ya kurehemu mpendwa fanye hivyo kwa furaha ufurahie kile unachokifanya nikokuambia kwamba hii ni ngumu kwa sababu si wengi watakuakuwa hapo huende ukabaki peke yako ama mka wawili lakini hivyo hivyo unapokuwa unajua ya kwamba mimi katika mwili wa kristo nimewekwa kiungo hiki cha kurehemu kwamba ninapaswa ni rehemu hawa wapendwa basi fanya hivyo kwa furaha usiwe na kitu ambacho kitaweka swali wakati mungu anapotaka kukupatia thawabu kwa maana wapendwa viungo vyote hivi tunavyovizungumzia mungu hataviacha wakati waja kila mmoja ataweza kuzawadishwa kulengana na juhudi na bidii aliyoifanya kwa ajili ya kuujenga mwili wa yesu kristo kwa hivyo chaguo ni nalo mimi chaguo pia ni lako wewe kama kiungo katika mwili wa yesu kristo imenipasa nikaweze kuwa na bidii sehemu na eneo ambalo mungu ameweza kuniweka ndio pale akaanza ya kwamba unaponwia usinuie makuu zaidi ya vile ambavyo unapaswa kunuia kwa sababu alikuwa anajua kwamba kila mmoja ana sehemu ambayo amewekwa kwa hivyo mwili haweza kusema kwamba mkono haweza kusema y kwamba wewe, wewe mwili isingekuwa ni mimi haungekuwa huko haya ha, kuna viungo vingine vimefichika huko ndani vinafanya kazi ya umuhimu sana hata huo mkono ili kwamba uwe vile ambavyo unajivuna ni huyo kiungo kilichohumo ndani hivyo kila kiungo ni cha muhimu katika nyumba ya mungu haija huyu mpendwa amewekwa katika eneo gani lakini elimuradi ni kiungo katika mwili wa yesu kristo huyo ni muhimu sana sisi viungo vingine vinapaswa tuweze kumheshimu na kumfikiria ama kumuwazia kwamba yeye ni bora kuliko sisi wengine wote na tukifanya hivyo kanisa litarudi katika mahali pale kwake wa kwanza lilipokuwa limeanza lilipokuwa likitembea katika upendo lilipokuwa likitembea katika kuhusia, kujali mmoja na mwingine ilipokuwa likitembea katika kusaidia wengine mpaka maandiko yanasema ya kwamba katika kanisa hilo hakukuwa na yoyote aliyekuwa na uhitaji kwa nini kwa sababu kila mmoja alisimama katika eneo lake kila mmoja alisimama katika sehemu aliyokuwa amewekwa kama kiungo katika huo mwili wa yesu kristo kwa hivyo ninasema nini nasema ya kwamba wapendwa kuna uwezekano wa kurudi mahali hapo kama kila mmoja atajijielewa na atajijua ya kwamba mimi si bora kuliko yule mwingine acha mke wangu aja ombe tuweze kuhitimisha ibada hii