the servant of god na tunamjua paulu tunajua story yake toka alipoitwa eh, na kristo pale wakati alikuwa naenda kuua na kutesa watu wa mungu na kutoka mahali hapo akaonyeshwa na mungu ile kazi ambaye mungu alikuwa amemwitia na katika mambo mengi na shughuli nyingi ambao paulu alikuwa nazo katika njili kuna maadiko katika warumi kumi e, kumi na nne na kumi na tano ambao huwa nilikuwa ninayangalia na nikaangalia ni nini kiini kilikuwa ndani ya moyo wake wa, e, nyakati kama hizo mtanisamehe nitasoma na kizungu lakini nitazungumza na kiswahili ndio huwa naona wakati mwingine ni rahisi kwa ajili ya kutopoteza wakati na haya ni maneno ya fauru akiizungumza na kanisa la warumi na akasema hivi how how then can can they they they call on the one they have not believed in and how can they believe in the one of whom they have not hd and how can they hear without someone preaching to them and how can anyone priach unless they are sent as it is written how beautiful are the feet of those who bring the good news neno la mungu linatuonyesha faulu mwenyewe alisema wanao hubiri njiri na kupeleka ileri ni jambo la kupendeza something beautiful miguu yao inapendeza wakati wanapeleka haya mambo kwa ajili ya kuhubiri njiri na pia hawawezi tu kuenda isipokuwa wawe wametumwa na watakuwa wametumwa kwa hivyo si neno lao huwa wanapeleka isipokuwa ni la yule ambao amewatuma bwana asifiwe na ha- haikutuonyesha w- hua hawa watu wako in which circumstances ama mazingira yao huwa yako namna gani wakati wametumwa ili wapeleke lile neno na pengine haijarishi sana mazingira yako namna gani lakini aliyetumana alitumana neno lipelekwe sababu yeye ndiye ana ana- anasaidia na huwa yuko katika yale masingara ambayo watakuwa nayo bwana asifiwe kwa hivyo baada ya kuwa ame, amesema mambo kama haya ya kwamba e, njiri ni mpaka watu wawe wametumwa na na wanatumwa ili wakahubiri hiyo njiri tutaona maandiko ambayo yalikuwa ni the heart of the, the message ya fauru popote pale alienda na ni katika hiyo kumi verse nine. Nine to 99 hiyo ndio heart ya popote pale alikuwa ameenda kwa ajili ametumwa na ametumwa na mungu kwa ajili ya kazi yake na akawa anaambia hawa warumi ya kwamba if you declare with your mouth jesus is lord and believe in your heart that god raised him from the dead you will be saved hiyo ndiyo ilikuwa the the heart of the message ya kwamba mkikiri na midomo yenu na mwamini na mioyo ya kwamba yesu ni mwana wa mungu mtaokolewa bwana asifiwe kwa hivyo hii habari ya faulu ilikuwa ni kwa ajili ya uokovu wa watu haikuwa ni mambo mengine haikuwa ni kwa ajili ya mambo mengine katika hayo mataifa yote it was for the the salvation of the souls of souls people kwa hivyo mungu akiwa juu biguni alikuwa na haja kila mtu awe ataokolewa na ndio paulu akawa ametumwa na mungu kwa ajili ya uokovu wa wote ambaye eh, walimsikiza ili wamwamini bwana bwana asifiwe na hiyo ikiwa ndiyo mpiga moyo wake katika mambo yote tutaenda kusoma tuone mienendo ya fauru vile ilikuwa misito ambazo alikuwa nazo ili apereke hiyo neno hasikuwa rahisi hata kidogo na zilikuwa gumu na ndio mada yetu siku ya leo inataka iniambie na ikwambie mpendwa ya kwamba tuwe na msimamo katika bwana bwana asifiwe na eh, kama vile nimemwambia hatuko hapa kwa muda mrefu ninaomba tutege sikio na tutasoma eh, katika matendo ya mitume ishirini na saba kwanza mstari wa ishirini mpaka ishirini na tano kwanza na tusikie <coughs> hiyo habari ambayo iko hapo7 act 27, E, hapa ni wakati paulu alikuwa ako safarini kwenda kwenda e, e, huko rome sababu mambo mengi ya paulu yalikuwa ya yakifanyika akiwa e, jerusalem na katika jerusalem ndio alikutana na mambo mazito na safari yake ya kutoka jerusalem ili aende rome ilikuwa na sababu haakuenda tu sababu pengine kulijitokeza sababu ya yeye aende kule na ile sababu ilijitokeza ili aende kule wapendwa ni ya kwamba alistakiwa akiwa pale yerusalemu na alistakiwa na watu wake yeye mwenyewe his own people the jews wale ambayo walimsurubisha yesu wakasema ni, ni asurubiwe asurubiwe hawakuwa warahisi pia kwa paulo na paulo akawekelewa maneno ya kwamba auawe akiwa jerusalemu na alipowekelewa yale maneno yakafika e, ya ya, ya kwa wale wakubwa eh? lakini wakubwa hawakuwa wanaona ubaya kwa paulo ambaye anastahili kuwawa ukienda usome huo mrango wote sababu ni, ni mambo mengi utakuta alipelekwa ali kwa mmoja ambaye anaitwa festus festus akamhoji lakini hakuona ubaya kwa fauru na alipokosa kuona ubaya kwa fauru eh, festus akampeleka fauru kwa mwingine anaitwa agripa sijui Agri, agrippa <laughs> kitu kama hicho naye eh, festus akamwambia eh, eh, agripa nimekuletea nime habari se hapa ya mtu ambaye wayahudi wanasema tumuue anata-anatakikana eh, kuwawa lakini mimi sioni kama kuna haja auwawe sababu gani hayo maneno ni kama hayana misingi sababu yule mtu anasungumza tu juu ya, ya dini na mtu fulani ambaye alikufa na huyu mtu fulani paulo anari ati yuko hai bwana asifiwe sasa mkiwa wakristo mnaelewa hayo mambo mambopaulo eh? alikiwa ana creim yesu alikufa na akafufuka kwa hivyo festus ana hii hiis kwa agrippa akimwambia wanataka auawe lakini sioni sababu kubwa sababu anazungumza tu ya dini fulani dini na mtu fulani kuna mtu hati kuna mtu alikufa tena amefufuka that is his so sioni kama ana haja ha? <laughs> auawe <laughs> ah, <laughs> sasa ukisoma bibilia yangu ya kisugu inasemaiki cra- cra- cra- a dead man yesu kristo ambaye ni mwokosi wetu akina festus wanamwita dead man ambaye pauru anaiaiari alipomsikiza akasikiza hiyo kesi ya eh, hiyo ya paulo akasema aitwe akajiprisenti mbele yake paulo akamwambia store yote na testimony yake yote na ilikuwa ni mambo tu ni ushuhuda wa yesu kristo alipokuja kufanya na alikuwa amesimamia nini kwa ajili ya utukufu wa bwana bwana asifiwe neno la mungu taenda kusoma chapta6 7 yote uta, utasikia agripa aliposikia akaamka akaasha hawa watu kwa kuarumwa akasema sioni haja huyu mtu auawe lakini sasa sababu paulo alikuwa amejitetea akawa ameapil akasema kesi yake ni isikizwe na sisa agripa festus wakasema hatuoni ubaya kwa huyu mtu lakini ubaya aliyofanya alisema he has his case to the high court haeu eh? kwa isa kwa hivyo hatuwezi kumwashiria sababu mpaka hii kesi sasa ienda kwa kwa isa hiyo ndio sababu ambaye ilimtoa paulu yerusalem ashike, eh, ashike safari ya kuenda rome kwa ajili ya kukutana na isa bwana asifiwe kwa hivyo hapo mahali ambapo tutasoma Eh, itakuwa ni wakati wako katika hiyo safari paulu tayari ni mfungwa sababu hajaashiriwe mpaka kesi itatuliwe na akapati, eh, akapatiwa askari soldiers. ili wa, wa, wa, wa, wa, wa, eh, sababu yeye ni ni mfungwa na njia ya kwenda kutoka yerusalem mpaka rome ni kupitia bahari na ni bari sana na kuna miji sana mingi sana hapo katikati kwa hivyo wakawa katika hiyo safari paul akiwa mfungwa ako na askari wake wa kumlida na sijui kama kulikuwa na watu wengine kwa hiyo meli na wakaanza safari ya kwenda rome ili kwa kwasa bwana asifiwe kwa hivyo neither the sun nor stars appeared for many days and the storm continued no we finally gave up All hope of being saved sasa hapa ni katika hiyo safari yao ilikuwa na changamoto nyingi sana hiyo safari ya baharini na ikafika mahali wakagiva kuishi sababu kuna mahali walienda wakashukua siku nyingi sana wakiwa hawaoni jua hawaoni mwezi hawaoni nili na hawana shakura na wako kule baharini wame mabaharia bah, wanajaribu kutafuta jia iko wapi ili waende lakini wamefika mahali ambao lost na sababu hiyo neno la mgu linasema e, ya kwamba wakakosa waka, waka matumaini ya kuishi si matumaini ya biguni after all, what ni, after they had gone a long time without food, paul stood up before them and said: men, you should have taken my advice not to sail from crete. then you would have spared yourself. This damage loss. wakiwa katika ile hali ya kuwa wamepotea na wamekosa matumaini ya ku- ya yaku, e, kuishi paul mwenyewe yule mfungwa akasimama akawaambia eh? mugaliniskiza ili tusipitie mahali hapo palikuwa panaitwa hivyo sababu sasa ku, e, na, na na na kupoteza vitu sababu hata hiyo meli ilikuja ikaharibika kabisa sasa yeye akabaki ni yeye anawatia moyo bwana sifiwe wamekufa moyo lakini paulu mfungwa ambaye alikuwa advice lakini vis ya mfungwa inashukuliwa na nani <laughs> eh? kwa hivyo kuna kitu ndani ya huyu mtu ambao wanakiigno wanaona hakina maana sababu after all huyu ni mwenye dhambi hata yuko katika pingu lakini alikuwa amewapatia tahayari ya kwamba hatungefanya hivi sasa hapa amewaambia ya kwamba wangalimskiza hawangeingia katika ile hasara but now i ia you to keep up your ya because not one of you will be only the ship will be be only the destroyed akawa amepatikana kuatia asifiwe kawatia moyo ya kwamba hakuna hata mmoja wetu ataangamia lakini hii meli na vitu vyote walikuwa wamebeba vitaharibika lakini wao watasalimika hayo kumbuka ni maneno ya mfungwa ambaye anapelekwa ili kesi yake ikatatuliwe <coughs> eh. akawaambia last night an of the lord To whom I belong and whom I serve stood before me and said, Do not be afraid, Paul. You must stand trial before Caesar. And God has graciously given you the lives of all who sail with you. a <laughs> ametokezewa na maraika na akamwambia usijali paol ni mpaka utasimama mbele ya sisa kwa hivyo hii safari itatimia lakini agalia wale wako nao na wamekufa moyo amebaki yeye kuwa ni wakuatia moyo na ako na uhakika ya kwamba hii safari itafika sababu aliyemwambia ni mwaminifu wanaasifiwe basi wapendwa nilipofika hapo nikawa naona hii safari yetu kama e, watumishi wa bwana tunaweza kufikiria ni rahisi sana lakini hata kama tutapata changamoto sababu tumetumwa tukafanya kazi kwa ajili ya mungu changamoto zote ambazo tutakutana nazo inabidi tujue tumesimama juu ya neno gani bwana asifiwe inabidi tuwe na msimamo katika kama yule aliyetuita ni mwaminifu hakika hata kama mambo yataonekana yako namna gani kwa masho haya ama hali zitakuaji uhakika ni kwamba tuta e, mungu anatupeleka mahali bwana asifiwe na nikawa ninaona paulo ananitia moyo kama mtumishi wa mungu na anakutia moyo sababu kuna mambo katika huduma ambayo huwezi kuexplain ku eh, huwezi kuyaelewa kuna mambo kwako nyumbani ambayo huwezi kuelewa huwezi kuexplain lakini umesimama juu ya nini una imani gani ndani yako umeshikilia wapi ili ujue uwe na naa unaelekea wapi bwana asifiwe kwa hivyo nik- ninaona paul anatutia moyo <coughs> anatutia moyo sana sababu katika safari ambayo kila kitu kime-haribika eh, yeye amekuwa mshauri wa kweli amekuwa wakutia watu moyo sababu mungu bado ako naye sababu mungu wetu anajiru na mio yetu hawa watu hawajui mungu lakini yeye anajua na amekuwa msaada bwana asifiwe five so men For I have faith in God that it will happen just as He told me. It will happen just as God told me. Be the be the needy be one Maraika. Be the be the Nenoramuglin and Yabia. Maboya Takua hivo. Hibo. Hajarishi. hali iko namna gani kwa hivyo nikawa ninaona sisi ndio watu ambao tuko katikati ya watu ambayo hawamjui mungu hawajui direction lakini kama msimamo wetu katika bwana utakuwa dhabiti hakika wengine wataokolewa sababu yetu wanasifiwe na mungu atatufikisha mahali ambapo anatupeleka eh, tutaendelea tutaashia hapo tu, tuenda katika eh, eh, matendo ya mitume ishirini na nane na tutaanza kumi na saba mpaka ishirini na mbili bado tuko na safari ya fauru anaelekea rome mkumbuke hivyo na sasa hapa amefika kule alikuwa anaenda alipokuwa yuko kule kulet tayari amefika kuna mambo mengi hapa utajisomea uone kuna watu kuna hali nao alitiwa moyo sababu ya kuona kule yalienda kulikuwa na waamini kulikuwa na watu ambaye walikuja kumlaki na kumsaidia sababu ni mtumishi wa mungu watu ambaye walikuwa na imani kwa hivyo naye akasikia kutiwa moyo na na hilo assembled Paul said to them, My brothers, although I have done nothing against our people or against the customs of our ancestors, I was arrested in Jerusalem and handed over to the Romans. akawaambia aka- akawambia akataka aka, aka kujihereza kwake ili awaonyeshe amefika hapo kwa sababu gani bwana asifiwe na akawa ana sema ya kwamba yeye anajua hakufanya kitu kibaya kwa watu wake na hata kwa neno la mungu anajua hivyo na sababu hiyo aka eh, ni akahukumiwa Eh, eh, he was arrested eh, eh, aka- akaigizwa katika hizo changamoto eh, lakini yeye anajua haku haku amefanya kitu kibaya kwa hivyo they examined me and to release me hao ni aia naiaria anawaambia walini examine wakaona sina makosa na wakataka kuniashiria eh? because i i was was not guilty of any crime deserving death the Jews objected so I was compelled to to make an simamisha eh, simama tu hapo walio waliyokataa mambo ya paulu kuashiriwa ni yakina nani ni wayahudi si wale wakubwa wakubwa hawakuona shida lakini wale wayahudi wale wakusema yesu asurubiwe eh? wanaulizwa tumulilizi barnabas ama huyu wanasema afadhali barnabas huyu asurubiwe hao hao ndio walikataa wali ati paulu si mwenye dhambi bwana asifiwe sasa hapo anawaelezea for for because eh, for this reason i have asked to see you and to talk with you sasa it is because of the hope of israel that i am ambod with this chain anawaabia wase ni sababu ya tumaini la israeli habari jema ambaye tulisoma pale mwanzo aay habari jema ni kitu kizuri sana it is something beautiful to the kwa wale ambaye wanapeleka nchini ndio maana ako katika minyororo anawaeleza wale wasee bwana asifiwe beda bere 22, eda, ashana na 21, eda 22. hapo tumeskip wasee e, wase walipomsikiza wakamwambia e, sisi hatujapata watu wa kutoka kule waja watuambie watu habari zako lakini kuna kitu tunasikia kinaendelea kuhusiana na wewe kwa hivyo hivyovasente inasema but we we want to hear what your views are are for we know that people are talking against this sect tunataka kusikia maoni yako wanaasifiwe hata kuna mtu ametuambia haya mambo lakini sisi kama wasee tunataka tusikie maoni yako eh? maoni yako kuhusiana na haya mambo sababu kuna watu kule kinyume na wanasugumsa hi, hiyo religion ama hi eh? ambaye imekuingiza mahali hapa kwa hivyo tumekuja tunataka kusikia maoni yako ni gani kando na yale yanasemwa kule kulevs eh? eh, na verse 25 ambaye itakuwa nafasi yetu ya mwisho kwa ajili ya hii safari ya paulu ni kwamba they alleged to meet paul on a certain day wale wasa wakakubaliana watutapaga mkutano tukutane na wewe eh? and came in even are nmbes to the place where he was staying by your yoinomtion aul alipofika uh, kule rome haku aalipatiwa nafasi ya kukaa peke yake ukisoma neno utaona alikodisha mahali akiwa mfungwa na askari yake amemsimamia sababu hajaenda mbele ya sisa kwa hivyo amesimamiwa na askari lakini anakaa peke yake sasa wazee wamesema tutapaga mkutano ili tuje tukusikize na walipokuja wakaja wakiwa watu wengi sana he witness to them From morning till evening. Ninataka ushiki hapo Yakwaba, Ali Sugunza nao, kwahuam hu, kuta no wa wakitaka kung skiyoma on yake, toka asu wuka dion, eh, <clears throat> explaining about the kingdom of God. <laughs> and from the law of Moses and from the prophets, he tried to persuade them about Jesus. Wana as if hakua na store ingine hakuwa na store mpya alikuwa na hii history tuko nayo bwana sifiwe store ya ufalme wa mungu store ya, ya wokovu wa ya watu ili waokolewe ndio store aliwapatia toka asubuhi mpaka jioni mpigiani makofi kwani walikuwa na nini sijui walikuwa na tarajia gani atiwasikie wafedwa tunakuja kanisani kusikia views ama kusikia neno la bwana tunakuja kanisani kusikia maoni ya watu ama habari ya uokovu kwa ajili ya maisha yetu na wale wengine hakuna store mpya ambaye mungu alituma paulu nayo bali hakuna store mpya ambaye hata sisi tunatumwa kwa watu hatukutumwa kutumwa kwa ajili ya maoni bali ni kwa ajili ya ufalme na mambo ya ufalme bwana asifiwe hiyo likanitia moyo sana kama mtumishi wa bwana ati there was nothing new but walisikiza toka asubuhi mpaka jioni tuendelee a <coughs> som convinced by what he said but others could not believe yo inafanana na kanisa siku ya leo tumekaa hapa toka asubuhi saa kumi na mbili mpaka jioni tumehadidhiwa habari ya ufalme eh? na mambo kuhusiana na uokovu wa maisha yetu wengine wakaamini wengine wakakosa kuamini bwana asifiwe nikaona hili neno linazungumza nami na wewe siku ya leo baada ya kuwa tumekaa mbele ya watumishi wa mungu na sio matarajio yetu matarajio yao ni watufatie lile neno ambalo mungu aliwatuma nalo likawa ni neno la ufalme wengine wanaamini wengine wanatoka katika hiyo milango bila kuamini mungu amenena nao nao nini katika mioyo yao bwana asifiwe kwa hivyo naona hatuna nautofauti na wale wayahudi are not better than <laughs> ya sakuwa tuko tu sawa a ama mawas atakuliko wao hmm? kwa hivyo eh, ve 25 abaedhio ya mwisho inasema hivi they disagreed among themselves and began to leave after after paul had made this final statement walikosa kukubaliana wao kwa wao baada ya kuwawameskiza hiyo habari ya biguni na walikuwa wameitana kwa makundi waja wamsikie huyu haku nena jambo lingine isipokuwa mambo ya ufalme wa mbungu wakaanza kubishana wao kwa wao sasa katika yale mavishano nikawa najiuliza walikuwa wanavishana mambo gani ni yale yale mambo ya yesu ambaye aliyesurubiwa msarabani akakufa na akafufuka wakaanza kubishana siesu alikuwa ni mwana wa-, wa, wa yusufu wayusufuiwe huyu mtu ndie alikuwa mesaa kweli kweli huya situdanganye huyasitudaga awezi kuwa faulu tunamjua si sini ule faulu ambaye alikuwa anaua watu kule ama ninyi hamkusikia hamkusikia alikuwa muaji halafu ndiye haya anakuja kutua ha, tuendezetuasha shana na yeye shana na yeye sasa wapendwa paulu hakutoka nje ya neno sababu alipokuwa ana wa alipeana mifano ya wakati wa musa na wakati wa manabii walisema nini bwana asifiwe walisema yeye walikuwa wanamwangasia yeye katika ula unabii wote ambaye tunasoma katika Isaiah, and so on na mambo yote ambaye waliambiwa na musa yalikuwa yanaangazia masihi ambaye atakuja kwa ajili ya wakofu wao lakini wakabishana among themselves and they started going one by one na ni siku nzima wamekaa e, wame mahali pale paulu akamalizia na stme ambaye ilifanya hata waondoke kabisa nataka tusome 26 and 7 lakini i think goja nisome tu ile statement ilifanya hata wote waende weka and paulu akawaambia neno la mungu limeandikwa go to this if and say you will ever be hearing but never hearin butnevebe understanding you will never be seeing but never perceiving sasa ni hawa watu wanawaambia mtaishi siku zote mna, mnasikia lakini hamtaelewa imeandikwa hapo katika manabii eh? eh, for this heart, sababu mioyo yenu nyinyi ambayo mnanisikiza they have become cursed. yani imekuwa migumu sana eh? they thehadre he with their es and they theharos their eyes otherwise they might see with their eyes and iheir with their ears understand with their hearts and turn and audhi them bwana asifiwe shetani alikuwa awafumbaza ili wasiponywe mioo yao ndiyo mioo yao ni migumu hiyo ndiyo statement ambayo ilifanya huo umati umwondokee faulu sababu alisema imeandikwa ya kwamba kusikie mtasikia lakini hamtaelewa yani hamtafasifu haya mambo sababu mioyo yenu imekuwa migumu na ni nani anafanya mioyo migumu isipokuwa ni shetani ili msije mkaona msije mkasikia ili mkaponywa bwana asifiwe hilo ndilo neno la kanisa siku ya leo tunaweza kuwa tunapatikana katika mafundisho tunaweza kuwa tunapatikana kusikiza watumishi wa mungu na mambo mengi kuhusiana na njini lakini je masikio yetu yanasikia ili tukajue tuka na mio yetu eh, ina inaelewa haya mambo ili tukaponywe kwa hivyo tunaenda kujiasha eh, na maswali ambayo roho wa mungu atatusaidia kujibu some questions ambayo nimeandika hapa nijiulize na ujiulize kama mtu wa mungu what do we expect to hear from men of god tunatarajia kusikia mabogani tujapoenda katika nyumba ya bwana tujaposikiza watumishi wa mungu na neno la mungu what do we expect to hear tumeona expectation ya watu walikuwa wanataka kuona views ama opinions lakini mtumishi wa mungu akaja na neno sisi wenyewe ni matarajio gani huwa tuko nayo swali la pili do we we believe what we hear huwa tunaamini yale mambo tunasikia hapa tunaona kuna wale walielewa wali na wakaamini na wengine hawakuelewa je na sisi tunajiweza kujiweka wapi swali la tatu do we disagree among ourselves concerning the word of god katikati yetu huko wakati pengine tunafanya bible study, eh, wakati tunaelezana neno la mungu huwa tuna bishana na neno la mungu eh, huwa tuna disagree. ya kwamba haya mambo si kweli roho wa mungu atusaidie sababu hakuna kitu ambacho kimeandikwa neno la mungu linasema in second timothy somewhere ya kwamba neno la mungu eh, ne, linakuja kwa ajili ya kutufundisha kutuonya na na eh, ili tukamilike tukamilike katika utumilifu wa bwana bwana asifiwe so hakuna neno ambalo tunaweza kubishana nalo as long as imeandikwa katika biblia it is true, and it is is true the truth of god na hakuna nafasi ya kubishana na hilo neno <clears> that that one tupatie one tumalize na hapo baada ya haya yote kufanyika 31, he proclaimed the kingdom of god and taught about the lord jesus christ with all heo and without wit haya mambo yote baada ya kuwa paulo amefika rome na amejaribu kusaidia watu wengine wamekubali wengine hawakukubali yeye akawa na msimamo bwana asifiwe akalisimamia neno la mungu na akalifundisha kwa ujasiri na akiwa na freedom ya roho katika yale mambo yalimpeleka mahali pale kwa hivyo akawa na msimamo kutokana na ile safari ya, ya, ya shida nyingi na mpaka amefika eh, mahali hapa haku-hakuondokea eh, eh, neno la mungu ambalo mungu alimtuma kwa hivyo ni juu yako na ni juu yetu watumishi wa bwana tujue tuwe na msimamo katika mambo ya mungu katika neno la mungu sababu ni ukweli ambao hautabadilishwa na hali hautabadilishwa na na situation hata tuambiwe tutoe iwe hauna peni ndani ya mfuko utatoa hivyo hivyo kwa imani sijui kama utatoa hewa lakini moyo wako na mungu ndio atajua ya kwamba umetoa bwana asifiwe bwana asifiwe sababu hutatoa ili upendese mtu hutatoa kile ambacho huna kwa hivyo it is between your heart and god na ukiamini umetoa hata eh? kama si fedha pengine ni kitu ingine lakini kati yako na moyo wako na mungu utakuwa umetoa bwana asifiwe sababu huo ndio msimamo ambayo tuko nao kwa ajili ya bwana na tusimame