kwa sababu pasipo hivyo basi inakuwa ni jambo ambalo si zuri machoni kwa mungu na hata pia hatupatii faidha iwayoyote sisi wenyewe lakini iwapo tutaweza kuazimia kwenenda kutembea kulengana na makusudi yale ambayo mungu ameyaweka katika maishani mwetu basi uhakika ni kwamba neema ya bwana wetu yesu kristo itazidi kutuandama na ukoo wa mungu utadhihirika katika maishani mwetu na uweza wa bwana utaweza kuonekana katika sehemu yoyote ambayo utamhitaji huyu mungu nyakati tulizo ni nyakati zilizo ni ngumu lakini bwana wetu yesu kristo akatutilia mkazo na akatupatia kututia moyo akasema ya kwamba jipeni moyo kwa maana mimi nimeushinda ulimwengu na ikiwa aliye ndiye tunaye muamwini na kumwabudu ameushinda ulimwengu basi hata na sisi nasi tuna uhakika wa kuweza kuushinda huu ulimwengu ndiposa paulo akasema ya kwamba sisi ni zaidi ya washindi kwa sababu gani kwa sababu tayari ushindi tuko nao kwa hivyo vile vita vinavyoinuliwa dhidhi yetu hatupigani kwa sababu tunataka kushinda tunapigana kwa sababu tayari tumeshinda na kwa sababu hiyo basi wewe na mimi imenipasa niweze kuwa na kumtumaini na kumtegemea mungu katika hali yoyote iwayo ile majira haya wapendwa ni majira ambayo ukitaka basi ni rahisi sana kwa wewe kuvunjika moyo mambo yako mengi sana ya kukuvunja wewe moyo yako mengi kabisa ya kukukatisha tamaa yako mengi mambo ambayo tunakutana nayo ya kutufedhehesha lakini ukweli na uhalisi wa mambo ni huu ya kwamba ilimuradhi yesu ni bwana katika maishani mwako basi hauna sababu iwao yoyote ya kukufanya wewe uweze kuvunjika moyo hauna sababu kwa sababu chochote kinachotendeka katika maishani mwako katika maishani mwangu si kigeni na tayari kristo yesu ametangaza ya kwamba msiwe na wasiwasi musiwe na matatizo msiwe na shaka musiwe na atiati katika maishani mwenu kwa sababu mimi tayari nimeweza kuushinda ulimwengu na kama ulimwengu nimeushinda na nyinyi muko ndani yangu basi na nyinyi nani mumeweza kuushinda ulimwengu tayari kwa hivyo himizo ambalo tunahimizwa asibui ya leo ni kwamba mpendwa ositazame osita yale mazingira yaliyo yaliyokuzunguka osiyangalile hali iliyo kuzingira usiangalie huo mlima ambao umesimama mbele yako tunacho takikana kuangalia ni kumwangalia huyu mungu aliye mkuu kuliko vile vyote ambavyo vimekuzunguka kwa hivyo himizo ambalo taka uweze kufahamu ndugu yangu dada yangu ni kwamba ilimuradhi kristo bado angali kwenye cha enzi basi hata na sisi nasi tuwashindi katikati ya hali yoyote iwayo haitajalisha ni nini ambacho tutakumbana nacho haitatutia tumbo joto ni kitu gani ambacho kimetuzunguka ukweli wa mambo ni kwamba tuna mungu ambaye amesema sitakuacha wala sitakupungukia kwa hivyo mungu huyu aliye nena ya kwamba hata niacha wala kunipungukia ndiye mungu ambaye yuko pamoja nawe na yuko pamoja na mimi kwa hivyo jipe moyo na umtazame huyu ambaye ndiye mwanzilishi na ndiye atakayekamilisha ili kazi njema ambayo mungu ameianza maishani mwako kwa hivyo haijalishi ni nini kimekuzunguka ili mradi yesu ni bwana basi hauna sababu ya kuwa na shaka wala kuwa na wasiwasi na kufanya ni kutamani kuwa karibu na yeye zaidi kwa sababu unapokuwa karibu na kristo yesu basi una usalama wote ambao wewe mwanadamu una uhitaji katika maishani mwako ndio maana daudi akasema ya kwamba nalifurahi waliponambia natwende katika nyumba ya mungu kwa nini hafurahi kwa sababu alijua nikiwa katika nyumba ya mungu hakuna lolote ama chochote ambacho kinaweza kuja kunigusa nikiwa katika nyumba ya bwana na hakuna chochote nitakacho kihitaji ambacho sitapata nikiwa katika nyumba ya bwana kwa hivyo usiangalie ni nini unayoyapitia angalia ni nani yuko pamoja na wewe kavo ukijua kwamba ni mungu aliye pamoja nani basi nitasema ya kwamba vita vyovyote vitakazyoinuliwa kinyume nami si vyangu vita ni vya bwana kwa hivyo hauna sababu ya kujipigania bali muache mungu aweze kukupigania katika kitabu mawaraka wa warumi mlango huo wa pili waraka wa warumi mlango ni wa pili na safari hii naamini ya kwamba ni ndefu lakini nashawishika nani ya moyo wangu ya kwamba ni safari ambayo ni lazima tukaweze kuifuata mpaka tukaweze kuifikiria kikomo warumi mlango ni wapili mapili iliyopita natumai tulifikia kifungu kile cha kumi na tatu tulifikia hicho kifungu cha kumi na tatu jumapili ile iliyopita cheni tuombe tunakushukuru baba yetu na mungu uliojawa neema na rehema kwa sababu ya nafasi hii ya kuketi miguuni pako ili jehova ukanene na maisha yetu tunajinyenyekeza miguuni pako pwaomba roho mtakatifu aliye ndiye mwalimu akatufunulie makusudi na malengo yake hasa kwa neno hili ambalo bwana umelitenga kwa ajili yetu asubuhi ya leo asante kwa sababu ya roho mtakatifu ambaye ataifungua atafungua hata masikio ya, ya ndani ya roho zetu ili tukasikie na hata kuelewa zaidi tunamuomba atusaidie baada ya kusikia tusibaki katika kiwango hicho cha kusikia bali tukachukue hatua zaidi ya kuwa watendaji wa hilo neno ambalo tumelisikia ninakubariki ninakuadhimisha kwa maana nami ewe bwana ni chombo mikononi mwako hivyo nitumie kulingana na matamanio yako kwa ajili ya utukufu wa, wa jina lako na hata kwa faida ya wateule wako hawa barikiwe mungu na uhimidiwe kwa maana unatujali katika jina la yesu mungu wetu tumeomba haya warumi mbili mstari huo wakumi na ne fikiria mistari hiyo miwili ya kumi na nne na kumi na tano nikna kwamba anazidi kuthibitisha yale ambayo alianena hapo kuanzia mstari wa kumi na tatu warumi mbili mstari wa kumi na nne mstari huo wa kumi na nne anasema ama tuanzie huo wa kumi na tatu kwa sababu tuunganishe kwa sababu sio wale waisikiayo sheria walio wenye haki mbele za mungu bali ni wale waitendao sheria watakaohesabiwa haki kwa maana watu wa mataifa wasio na sheria wafanyayo wafanyapo kwa tabia zao yaliyo ndani ya, ya torati ao wasio na sheria wamekuwa sheria kwa nafsi zao wenyewe ao awaionyesha kazi ya torati iliyoandikwa miooni mwao dhamiri yao ikiwashuhudia na mawazo yao yenyewe kwa, kwa yenyewe yakiwashtaki au kuwatetea katika siku ile mungu atakapozihukumu siri za wanadhamu sawasawa na injili yangu kwa kristo yesu bado paulo anasisitiza jambo hilo la kwamba hakuna ambaye ataweza kuepuka hukumu hii ya mungu kisanamaana eti mimi sikuwa kuwa ninaelewa yale yanayonipasa niweze kutenda ama sikuwa katika murengo ule ambao sheria iliweza kupeana kwake hasa paulo anasema ya kwamba hata wale ambao hawakuwa chini ya sheria hii iliyotolewa wana wa israeli pale katika mlima sinai walikuwa wana sheria wanayoifuata kulengana na dhamira ya mioyo yao ambayo iliyokuwa inawaelekeza ya kwamba haiwezekani tuweze kuenenda katika njia hii na katika mwelekeo huu anasema nini huyu kila anachosisitiza halisi ni kwamba hata wale ambao wako kule nje wale ambao hawaja mkubali yesu kuwa bwana na mokozi maishani mwao tena si wale waliosikia wale ambao hawajasikia hii injili ijapokuwa mtu yule atafikia mahali aondoke hapa duniani akifika mbele za bwana atakuwa hana sababu ya kujitetea ya kwamba mimi sikuisikia injili kwa nini kwa sababu ndani ya mowe wake dhamira ilikuwa ikimwelekeza ya kwamba hili ni chi nzuri na hili ni baya kwa hivyo kulingana na vile dhamira ilivyokuwa inamwelekeza ndivyo mungu wa mbinguni atakavyoweza kua mhukumu ndiyo maana asema ya kwamba waliokuwa hawana sheria basi watahukumiwa kulingana na hali yayo ya kutokuwa na sheria walio ambao hawajaokoka watapata kusimama mbele za kiti cha mungu cha hukumu kulengana na hali ile ya kuwa hawakuwa wameokoka kisa na maana ni kwamba ndani ya mio yetu muna, kuna hizo sheria ambazo zimeandikwa ambazo dhamira inakushuhudia kwa sababu isingekuwa ni hivyo basi katika ulimwenguni hapa kungekuwa na shida kubwa sana lakini ndani ya moyo wa mtu aidha amemjua mungu ama hajamjua mungu kuna dhamira inayomuelekeza ya kwamba haya wampendwa yana stahi na haya hayafai ndio maana unaweza kukutana mtu unamhubiria akikwambia ya kwamba mimi ninaonekana sina shida yoyote inakaka kana kwamba nimeukoka kwa maana sifanye hivi sifanye hivi sifanye hivi alifundishwa na nani haya ni kwa sababu ndani ya dhamira yake kuna sauti inayomwelekeza ya kwamba mambo kama haya hayafai kumfanyia mwenzako na yanayopaswa kufanya ni haya yanayopaswa kutenda ni haya ndo hapa paulo anasema ya kwamba iwapo wawe wameokoka bado watasimama mbele ya kiti cha hukumu na watahukumiwa kulengana na njili na wale ambao hawajaukoka na hawajaisikia injili bado dhamira yao ile ilivyokuwa inaoelekeza kwamba huku siko wakuenenda kwa kuenenda ni huku kulengana hiyo dhamira bado mungu wa mbinguni ata wahukumu katika hiyo dhamira ndo hivyo paulo anazidi kusisitiza kile ambacho amekuwa anakieleza pale katika mstari huo wa kumi na tatu kwa hivyo ingawaje hawakuwa na hiyo sheria ingawaja hawakuwa wameketi kanisani wakaambia kwamba mtu anapaswa aenede hivi lakini katika kimaumbile tayari ndani ya meo yao kuna kitu kinamueleza ya kwamba hili si zuri na hili ni zuri sasa kama huyu wanje anaelezwa hivyo je sisi wan, tulio ndani tunapaswa tuweje tunapaswa tuwe waangalifu sana kwa sababu hiyo dhamira iko ndani yetu na kando na hiyo dhamira sheria ama maagizo ya bwana yashapeanwa kwetu na tena kila inapoitwa siku iliyo inaitwa ni ya jumapili tunaenenda katika nyumba ya bwana tukaendelea kupokea hayo maagizo kwa hivyo wewe na mimi imetupasa tuweze kuhakikisha ya kwamba tunaenenda kulengana na mpiga moyo wa mungu kama nilivyotangulia kusema ya kwamba pendwa nyakati tunazoziishi sio nyakati zilizo njema nyakati zilizo ngumu lakini kwetu sisi ambao yesu ni bwana maishani mwetu hakuna lisilowezekana kwa maana si kwa juhudi wala bidii zetu bali ni kupitia kwa huyu bwana ambaye anaishi ndani yetu kumi na sita catusome kumi na sita nafikiri tuka tumeisoma lakini lakiniturudie tena mstari wa kumi na sita unasema hivi katika siku ile mungu atakapozihukumu siri za wanadhamu sawasawa na injili yangu kwa kristo yesu bado anasisitiza ya kwamba ingawaje kuna hayo maajizo ambayo tunapaswa kwamba tuyafuatilie sasa wale ambao hawaja mju wa yesu kristo hakwamba wayafuatilia maagizo hayo lakini anasema ya kwamba licha ya hayo maagizo asiyekuwa amemkubali kristo kuwa bwama na mokozi tayari yuko hatarini kwa maana hata kuja kuwa hukumu kulingana na yale ambayo huenda ikawa pengine mtu alikuwa na bidii ya kuyafanya kwa sababu gani kwa sababu tunaambia ya kwamba hakuna awaye yoyote awezaye kutenda mema hapa duniani kufikia kiasi cha kuwa anaweza kuhesabika kwamba yeye ni mzuri machoni kwa bwana kwa hivyo ninifanyeje ni lazima nimpokee kristo yesu kama bwana na mokozi maishani mwangu ndiyo hapo sasa nianze tena kutembea katika utiifu wa yale aliyoniajiza ndiyo ni katika safari ama barabara ile ya kuelekea mbinguni kwa hivyo si kwa juhudi zetu uokovu tumeupata bure kupitia kwa kazi ile ambayo bwana wetu yesu kristo aliitimiliza pale msalabani hapo kupitia msalaba kupitia kifo cha bwana wetu yesu kristo kupitia damu iliyomagika pale msalabani ya bwana yesu kristo hapo tunapokea wokovu baada ya kuupokea kuna njia kuna maagizo kuna mwenendo ambao mimi niliyookoka sasa napaswa niweze kuufata pasipo mwenendo huo wokovu wangu unakuwa hauna maana machoni kwa bwana kwa hivyo nitasalia na nini tasalia tu kwamba mimi nimeokoka kwa mdomo lakini katika macho ya mungu bado sijawahi kukubalika machoni pake kwa hivyo kando na toba baada ya kutubu kunafatilia sasa kuishi kulengana na vile ambavyo hiyo toba inanitarajia ndipo anaposema ya kwamba watahukumiwa kulingana na injili ya bwana wetu yesu kristo kama amekuwa mtiifu kwa hiyo injili ama amekosa kutii hiyo injili ndivyo hukumu itakavonni itakavyotofuatilia wapendwa kwa hivyo kile kitakachoangaliwa sana ni kwamba huyu mtu amekutana na msalaba ama hajakutana na msalaba na kama amekutana na huo msalaba baada ya kuwiza kuweza, kuweza kuachilia ama kupeana maisha yake kwa yesu kristo ametembea kulengana na kumtii kristo kama alivyoagiza ya kwamba wanaonipenda watazishika amri zangu ama hakutembea kulengana na kuenenda katika amri hizo basi vivyo hivyo pia atakuwa amepoteza kama vile tulivyoambiwa kwamba kuna akiba ambayo mtu huwa anajiwekea akiwa hapa chini ya jua akiba ya ghadhabu ya bwana ya hasira ya bwana ama ya amani na pia maisha ya milele uzima wa milele sasa ni baada ya kumpokea kristo yesu ndipo hapo sasa naweza kutembea katika eidha niwe ninaweka najiwekea azina iliyosalama azina itakayonielekeza katika uzima wa milele ama nitakuwa najiwekea hasira ya bwana katika maishani mwangu kwa hivyo ninasema nini ninasema ya kwamba mtendwa kusema ya kwamba mimi nimeokoka havitoshi kwa wewe kuingia katika ufalme wa mbinguni ni ubaki kuwa mokovu tangu ile siku uliyookoka lakini kama hapo katikati utakosa kumtii yesu kristo basi wokovu wako utakuwa unaujua wewe lakini kuna mbinguni haujulikani na nyakati tunazoishi wokovu wengi wameutia maji wokovu hasa uokovu utakaokuwa una maji hautakupatia nafasi katika ufalme minguni ni wokovu ule ambao haujatatizwa na si nitautatiza kinamna gani nitautatiza kwa kuto kutembea, kulengana na makusudi na mapenzi ya mungu lakini kama iwapo niliposema bwana yesu naja kwako na kuanzia pale si kuenda kushoto ama kulia basi nitakuwa niko katika ile barabara anayonitarajia kristo ajapo atakuwa hana sababu ya kunichukua na kuenda kukaa mahali ambapo yeye yupo kwa hiyo yu hakutakuwa na yoyote ambaye atakuwa na sababu ya kwamba bwana mimi sikujua kila mmoja hata leo hii kila mmoja anajua ya kwamba kunako uhitaji wa mwanadamu kuishi katika kumtii mungu kumi na saba mstari wa kumi na saba mpaka wa ishiii lakini wewe ukiwa unaitwa myahudi na kutegemea torati na kujisifu katika mungu na kuyajua mapenzi yake na kuyakubali mambo yaliyo bora nawe umeelimishwa katika torati na kujua hakika ya kuwa wewe mwenyewe ukiongozi wa vipofu mwanga wao walio gizani mkufunzi wa wajinga mwalimu wa watoto wa changa mwenye namna ya maarifa na ya kweli katika torati basi wewe umefundishwa eswewe um, umfundishaye mwingine je hujifundishi mwenyewe nimemalizia huyo wa ishirin na moja sasa bado anaendelea kuwaeleza ninyi muliowaokovu sasa hapa anazungumzia wale wayahudi anawaambia wapendwa sikieni ikiwa nyinyi ambao munaijua hii kweli na hii kweli hamwifadhilii munafundisha wengine mambo hayo basi ya maanisha ya kwamba hata na nyinyi nani muwekuwa waalimu wa wale ambao hawaoni yaani waalimu wa watoto wa changa ambao utamwambia acha ukiondoka ukirudi kindo ulichomwambia acha ndicho ambacho anakichezea basi anasema kama basi muna, hiyo ukweli huo una huo ukweli ndani yenu basi nyinyi wenyewe mnaowafunza wengine hamwezi mukajifundisha wenyewe hapa sijui kama una, unaelewa vizuri anasema maneno haya ya kwamba mimi nimeokoka kweli 来，跟你 <Like, S 2> <Like, S 1>。 ingawaja nimeokoka sitembei katika zile kanuni yale maagizo ya huyu bwana aliyeniokoa lakini nikiwa kule nje ninawaelekeza watu ya kwamba wapendwa inapaswa twende hivi inapaswa uwe mtu aina hivi unapaswa utembee hivi lakini ndani ya moyo wangu ni yanenayo siyo ninayoyafanya ndio anasema ya kwamba kama basi unawafundisha mwengi, mwengine yaliyo mazuri bone wewe mwenyewe huyashiki ama hujifundishi na tuna wako wangapi ambao wakiwa kule nje wanahubiri kabisa ya kwamba ni kweli bwana anatakikana uende hivi na hivi na hivi lakini akiwa ananena maneno hayo ndani ya moyo wake anapia kuna mwingine anamshuhudia ya kwamba ni kweli hayo anaoyanena ni sawa lakini sivyo ulivyo sivyo vile ulivyo sivyo vile unavyosema hataba paulo anawaambia basi kama munawafundisha wenzenu yaliyo yale yanapaswa aetembee mone hamujifundishi nanyi wenyewe wewe nawejikanye ni kweli huyu nimemwambia ya kwamba mtu aliye anataka kutembea na yesu kristo ni lazima aombe lakini wewe unajua ya kwamba wewe mwenyewe huombi ndo hapa anasema wewe unaimfundisha huyo bone nawe pia hujifundishi mwenyewe mwaona hiyo changamoto wapendwa na hili jambo ndugu zangu ni kweli ni halisi ya kwamba sisi tunahubiri maji lakini twanywa sa mnazi sasa tunawashangaza wale wengine wamekunywa maji na wanadhamia kwamba sisi nasi tumekunywa maji lakini wanapotuangalia wanashangaa kwani tangu lili maji ya kalevya kwa maana wamesema wanywa maji wao wamekunywa maji e umeenda kunywa mnazi sasa wao wako na akili timamu wewe mnazi akili ndio anasema basi kama unaweza kuambia wengine yaliyo mazuri bone wewe nawe mwenyewe hujifundisha hayo yaliyo mazuri hiyo kwa maneno mengine anatumbia nini ya kwamba hebu toa lile gogo lililo ndani yako ndiyo uwezo ukaone kile kibanzi kilichojichoni mwa mwenzago hilo ndilo ambalo wapendwa paulo analizungumzwahp kwa maana tuna, tuna magogo ndani yetu lakini hayo magogo tulio nayo hatuyaoni tunaona vibanzi ndani ya watu wengine kwa hivyo anasema nini anasema ya kwamba kabla sijaota wengine vidole mimi nami nijiangalie nijiangalie je nina stahili machoni kwa bwana je ninafaa mbele za uso wa mungu na kama sistahili basi nifanye njia zangu sawa na bwana ndipo niweze kuwa na ujasiri wa kumwambia mwingine ya kwamba mpendwa ukiokoka ama aliye ni mokovu hapasi atembee katika njia hizi lakini watu wa mungu tumekosa kufahamu ya kwamba neno limesema ukidhania umesimama chunga usije hataheri yule aliye chini anangangana nini kusimama lakini wewe simama ukijisahau unaweza kujikuta uko chini na kulingana na mktada huo ambao tumesoma hapo kumi na saba mpaka ishirini paulo alikuwa anawaeleza hawayahudi ya, ya kwamba musijigambe kwa kusema ya kwamba eti nyinyi ni wa ibrahimu musijigambe kwa kusema ya kwamba nyinyi ni watu wa tohara kwa nini kwa sababu anayejidania kwamba amesimama achunge asija kwa nini akaanguka na shida ya hawa wapendwa walikuwa wamesema ya kwamba wao wako chini ya sheria lakini sheria yao sana waliokuwa wameizingatia ilikuwa ni tohara tohara ya nje hapa paulo anasema ya kwamba wapendwa sasa si mambo ya tohara ya nje tunayoyaangalia ni tohara ya moyo ta wewe uko kanisani usidhani ya kwamba uko salama ukafikiria ya kwamba kuja chachi tu peke yake kuna kupatia kibali kwa kuingia mbinguni wapendwa sivyo na kwa nini sivyo sivyo kwa sababu walipotaka kuenda kungoa yale magugu yesu akawaambia yule mwenye shamba akasema yaacheni yameye pamoja na ngani kwahivyo huenda uko hapa lakini weye ni gugu ndio maana nasema ya kwamba vile ya kwamba umezaliwa katika nyumba ya watu walio ni waokovu wazazi wako ni waokovu uliwakuta wameokoka wanampenda mungu nawe wakakulia humo humo haimanishi wewe nawe umeokoka waukovu ni wakibinafsi mtendwa umkiri kristo wewe mwenyewe kama bwana na mokozi maishani mwako ndio waliukawa anawambia pia hapa ya kwamba limradi kwamba nyinyi ni wa ibrahimu haimanishi kwamba moja kwa moja mwenda mbiguni napana kwa hivyo ni lazima uchunge na ujielewe ya kwamba mimi je nina uhusiano wa moja kwa moja na yesu kristo ama uhusiano wangu ni kwa sababu wazazi wangu nili ni wakuta wameokoka nijiulize pia je mimi kulengana na vile ambavyo niko humu ndani ya kanisa ninayaelekea ama ninayatekeleza yale ambayo yesu aliniambia kwamba niyatimilize ama niko humu tu kwa sababu mimi nami nionekane ya kwamba hata na mimi nami na nimeokoka nnikokwambia yesu aka akasema ya yu kwamba yule mwenye shamba akawaambia musi ya ngoe acheni magugu ya mee na ngano sasa weyejiangalie na mimi nami nijiangalie katika hili shamba la bwana mimi ni ngano ama ni magugu na kama ni magugu sasa ndio hili neno limekujilia ujitambue na ufanye maamuzi ya kwamba natoka kutoka kuwa gugu ni ingie katika kundi lile la ngano lakinimimi naenda kanisani kwa hivyo hata sina wasiwasi yesu akija nitaenda hey, ni sawa ni mangapi wanaenda kanisani na wakitokapo karisani wanaenda kuondoa wa misiba danunua mbuzi ya msiba wa nyanyake wa api, na jumapili uko wapi iko chache huyo naye utasema kwamba ataingia huyu ndo hao magugu walioambia kwamba wamee pamoja na nini uko humo chachi ni kweli mpendwa lakini humo humo kanisani uko humo humo lakini usiku hulali ni wewe na picha za watu waliouchi waenda api maguga mahugug sasa kile tunachoambiwa hapa paulo anasemaa kwamba tusijigambe ya kwamba twaja twajachachi ni tujigambe ya kwamba tumeokoka yesu ni bwana maishani mwetu na tuna mtii yale maajizo aliyonaagiza ninayafata kwa hivyo fanya maamuzi ndugu yangu dadaangu fanya maamuzi ndio maana nikasema hii safari ni ndefu lakini hata tuifate kwa sababu inatufundisha vitu ambavyo ni tukivizingatia maisha yetu yataenenda kulingana na mpiga moyo wa mungu lakini tusipoyazingatia wapendwa tutakuwa tunapoteza muda wetu hapa kandizay. na yesu akifunuliwa tukaweze kufanya wengine washangae huko mbinguni sasa jiulize mimi nikiwa hapa ni gugu ama ni ngano wa na moja, mpaka wa na basi wewe umufundishaye mwingine je hujifundishi mwenyewe wewe uhubiliye kwamba watkwamba asi, mtu asiibe waiba mwenyewe wewe usemaye kwamba mtu asizini wazini mwenyewe wewe uchukiyaye sanamu wateka mahekalu wewe ujisifuye katika torati wamvunjia mungu heshima kwa kuiasi torati anaendelea kusisitiza haya paulo anashangaza hapa wewe ambaye unasema ya kwamba watu wasiibe wafaa nini wab sasa kuna ubora gani kati yako wewe na yule ambaye hajamjua yesu kristu wewe usemai kwamba mtu asizini wazini mwenyewe mwalimu unayesema ya kwamba uzinzi ni chukizo machoni kwa bwana lakini ukitoka hapo baada ya kufundisha waenda kuzini wewe mwalimu tumaona haya mambo ape na ndivyo tulivyo waokovu naomba mungu atusaidie kama ni kuenda mbinguni ndugu zangu hatutaenenda kwa sababu tunaitwa wale ni wakristo tutaenenda ikiwa tuwa kristo na pia yale ya kristo tunayatenda yani paulo alikuwa ana kibarua kigumu sana na anasema wewe uchukiaye sanamu wateka mahekalo unasema ya kwamba kuabudu sanamu ni vibaya lakini baada ya kuhubiri hayo waenda katika hayo masinagogi ya sinamu waenda kuchukua hizo sadaka zilizomu unatofauti gana huyo anayeabudu hizo sanamu unawambia wengine wa kwamba wapendwa kama ni kuajiliwa kibarua ajiriwa tu kwamba bwana amefungua mlango lakini wewe ukitoka pale mwanao uenda kumtolea laki moja aandikwe kibarua ndo hivyo wanavyosema hapa mimi umenaambia we mwamini mungu wewe umeenda kutoa elfu mia moja amchukenu u mwanangu zawadi hii unatofautigannai ambaye ninaabudu kigango na we umekuja ukatuka hizo sadaka za vigango tena hukuchukua kwa sababu umepewa umeenda kupora ani unaona hilo jambo ndugu zangu sijui kama unajiangalia na hichi neno deno uko vile unatenda yale unenayo ama unatuambia fanyeni ninayowaambia lakini ninayoyatenda yaacheni ntuko hivyo waukovu wengi sana kwa nje tunazungumza kristo lakini baada ya pale kuondoka tuna mengine tunayatekeleza yasiyo ya yeah kristu sasa ndo anasema ya kwamba wewe unayesema kwamba watu wasaabudu sanamu waenda huko kwenye masinagoga ya sanamu tena huendi ikiwa kuna wenyewe waenda kupora huku wewe ujisufue katika torati wajivunia mungu heshi wajivunia wamvunjia mungu heshima kwa kuiasi hiyo hiyotorat handivyo mulivyo nyi watu ambao hamjui mungu na shida sana na ukitoka hapo waenda kufanya hivyo hivyo wanavyofanya wa sasa wa. mwenye shida zaidi nani ni wale wanaofanya pasio kumjua mungu ama ni wewe unaifanya ukiwa okay unamjua mungu ni nyakati na majira ambayo lazima tujiweke tayari wapendwa kwa maana yesu anarudi kwa hivyo acheni unafiki wa ukofu tuache nini unafiki tukisema kuhusu kidheri tule kidheri sote si mimi unipe kidheri wewe ukab... ukakule mayai na chips huko ndani kizo tukisema ya kwamba kili halifai niliwe halifai kwangu na halifai kwako pia lakini si kwangu mimi wewe kwako lafaa nikija nikigundua nitakushangaa kama hili ambalo liliambiwa kuwa bangi ni mbaya na baba anavuta na yeye ndi anatuambia kuwa bangi ni nini ni mbaya sasa nitakapokujagundua huyu baba anavuta hilo bange anaosema kwa mi ni mbaya tataka kujua kwa nini kwangu ni mbaya kwake ni nzuri sasa ndivyo tu na waokomu pia na no, kwamba mpendwa kama ulivyo mkubali kristo yesu lazima utembee katika utakatifu lakini wewe ambao unanambia nitembee katika utakatifu huo utakatifu una haja nao kwa hizyo nyakati zaja na sasa zipo ya kwamba wale wanaomwabudu mungu halisi watamwabudu katika roho na katika kweli lazima tuhakikishe ya kwamba hatumwabudu tu katika mdomo tumwabudu katika roho tena katika kweli kwa maana tukifanya hivyo wapendwa ndivyo tutakavyoweza sasa kujiweka tayari kwamba wakati wowote atakapofunuliwa hatuna shaka wala dukuduku sisi twaenda wapi mbinguni moja kwa moja wazungu akasema ni nini papendukilali hakuna lakini kama sitakuwa nina yesu kristo na kuyashika maagizo yake kweli wapendwa ninachokifanya na jidanganya mwenyewe kwa hivyo ninifanyeje sasa basi imenipasa niweze kujirekebisha cna kwamba munamvunjia muna, muna, muna, muna mungu heshima ninyi munaosema ya kwamba mmaokoka tena ndio mnaomvunjia mungu heshima kwa kukosa kutenda yale ambayo mwapaswa kutenda kama waukovu mungu wa mbinguni alitupatia uhuru ya kila mmoja ajichunge yeye mwenyewe na ingesaidia leo hii kama hawa watu ambao ni wateknolojia wanaweza kutupatia kifaa cha kuwa tunaweza kutracki hawa waukovu niko hapa ofisini basi naangalia angalia kompyuta tu mzebeni amendapi ampeleka mteja voi lakini sasa mteja na shughuli zake inayegule anakuaida ni wapi nafikiria ingetusaidia wapendwa tungekuwa na huo uoga kua basi hapa kisha jumapili taifa ofisini kaulizwa lakini sasa mungu hakuweka hivyi kila mmoja nini ajichunge mwenyewe na tunajichunga wenyewe kwa sababu ya kule tunakotaka kuenda ili angalau parapanda ikilia nifike pale ambapo nimetamani muda wote kwamba nataka kufika apa paulo anasema ya kwamba usihubiri maji na ukunywe divai watuhubiria maji we una uliza, wewe unakunywa pombe ndio anauliza wewe ambaye unafundisha wengine uwezo ukajifundisha mwenyewe kwa hivyo kiangalia hapa ndugu zangu naangalia kitu kimoja ya kwamba sisi tulio tunamjua yesu kristo na tujichunge tuweze kutembea katika maisha yaliyo safi yanayompendeza huyu kristo ili hata kule nje mtu akikuona aseme kama mwatafuta mokovu mokovu ni yule lakini usije ukajanipatia mshangao tembee mahali ambapo uko nikifika pa nikuambia bwana asifiwe ndugu ukisema amen tusalibiane haya vile tunaachana huko nyuma kwa sababu lkuwa lupo na wenzako wanasema basi ha? huyu naye akiingia kama huyu ataingia ata kka na huyu anayesema hivyo na, na ujasiri kabisa anasema kama huyu ataingia huko mbinguni mimi nami nitaingia na akifanya makosa aingie mlango afunge nitavunjwa mlangu hapa ninamjua kwa hivyo kama huyu ameweza kuingia hata mimi nami hamna sababu ya kunizuia sa mnaona hizo hali ndugu zangu wapendwa na tujilinde sisi wenyewe ili pia kadri kujilinda kwetu tusimvunjie heshima huyu mungu kuana paulo anasema nyinyi munaojua torati munamvunjia heshima huyu mungu kwa kuivunja hiyo torati toratimnaoijua hizi njia tunazielewa kwamba mokova anapaswa atembee katika njia hii sisi kwa sababu tumeokoka tu zaidi tunaenda mpaka twavuka tu hiyo njia tena bado mioyo yetu haina hukumu dhamira sasa nachokiangalia hapa ni kwamba upende ukatae kama ni kuingia katika huo ufalme basi wewe na mimi tunashimizwa kwamba tuweze kutembea kama vile ambavyo yesu anavyotuagiza tutembee kulingana na vile ambavyo bwana mhanini anavyotuagiza kwa hivyo usidhania ya kwamba vile uko kanisani basi tayari umehitimu moja kwa moja kuingia katika ufalme ufalmemikuu ivyokawa nawambia kwamba msidhanie ya kwamba kwa vile kwamba kwa nyinyi ni uzao wa ibrahimu basi tayari mmepata kibali machoni kwa bwana hapana ni lazima kila aliye ni mwanadamu afikie msalaba amukubali yesu kristo na baada ya kumkubali aishi kama vile yesu anavyotaka kama sisi tulivyomkubali tuko humu katika nyumba ya ibada basi tukiondoka pia tutembee kama vile yesu anavyotutarajia ndio akasema katika kitabu cha yohana ya kwamba wanaonipenda mimi watazishika amri zangu lakini wangapi wanaompenda yesu makanisani wachache sana lakini kwa midomo wengi wanampenda lakini kwa kuzishika amri wachache sana wanaompenda hasa chimizo si ni kwamba yoyote aliye amesema yesu ni bwana maishani mwake ampende huyu yesu si kwa kuzishika amri za kristo yesu la sivyo wapendwa ule msemo utaenda kuwa kweli huko mbinguni sema acha magugu ya mee pamoja na ngano chani mwitie wangu aweze kuomba tunapohitimisha Tuombe. baba wa mbinguni katika jina la yesu tunakushukuru asubuhi ya leo tunakuinua bwana kwa sababu umwema na unapendeza ndiyo maana mungu wetu katika kila jambo kila wakati hauwachi kuturudi huwachi kutukemea maana kila unayempenda bwana wewe unamrudi kila unayempenda bwana hukosi kumkemea hivyo bwana tamanio lako ni kwamba tukawe