naenda kuzungumzia kuhusu kutenda sawa na neno la mungu bwana yesu asifiwe na nikiongea kuhusu hapo nataka kusoma kitabu cha cha yoshua kitabu cha yoshua huo mlango wa kwanza kwanzia huo mstari wa kwanza nafikirie mpaka wa wanane hapo penda kusoma tanisamehe msomaji wacha nijisomee pale nasoma ikawa baada ya kufa kwake musa mtumishi wa bwana bwana a yoshua mwana wa nuni mtumishi wa musa akasema musa mtumishi wangu amekufa wa haya basi ondoka vuka mto huu wa yorodani wewe na watu hawa wote mkaende hata nchi ni wapayo wana wa israeli zitakapo pakanyaga nyayo za miguu yenu nimewapa ninyi kama nilivyomwapia musa tangu jangwa hili na mlima huu lebanoni mpaka mto ule mkubwa mto frati nchi yote ya wahiti tena mpaka bahari ile kubwa upande wa machweo ya jua hapo ndipo patakapokuwa mpaka wenu hapata kuwa mtu yeyote atakayeweza kusimama mbele yako siku zote za maisha yako kama nilivyokuwa pamoja na musa ndivyo nitakavyokuwa pamoja na wewe sitakupungukia wala sitakuacha uwe hodari na moyo wa ushujaa maana ni wewe utakayewarithisha watu hawa nchi hii niliyowapia baba zao ya kwamba nitawapa uwe hodari tu na ushujaa mwingi uangalie kutenda sawasawa na sheria yote aliyokuamuru musa mtumishi wangu usiache kwenda mkono wa kuume au wa kushoto upate kufanikiwa sana kila uendako kitabu hiki cha torati kisiondoke kinywani mwako bali ya tafakari maneno yake mchana na usiku upate kuangalia kutenda sawasawa na maneno yote yaliyoandikwa humo maana ndipo utakapoifanikisha njia yako kisha ndipo utakapostawi sana je si mimi kuamuru uwe hodari na moyo wa ushujaa usiogope wala usifadhaike kwa kuwa bwana mungu wako yu pamoja nawe kila uendako bwana asifiwe nataka kuongea mambo machache kuhusiana na hapo sitakuchokesha na sitachukua muda mrefu naamini mungu atanisaidia kupitia roho wake mtakatifu maandiko haya tumeyasoma ni kwamba uh, ni wakati ule ambapo musa alikuwa ameondoka na sasa kijiti kikawa kimepewa mtu mwingine ambaye ni yoshua bwana yesu asifiwe na nilipokuwa nayaangalia haya maandiko nikaona ya kwamba baada ya kabla ya musa kufa alikuwa na huyu mtumishi yoshua na katika kutembea tembea kwao kuna vile yoshua alivyokuwa anajifundisha kutokana na yule mtumishi musa bwana asifiwe na baada ya musa kufa maandiko yanasema ya kwamba mungu akamwambia yoshua sasa mtumishi wangu amekufa na kwa sababu wamekufa na sina mwengine ambaye amekuwa ama wako ambao wamekuwa karibu nawe lakini kuna mmoja ambaye amekuwa akiwa nawe lakini moyo wake umetayarika na huyo anafaa kwa ajili ya kuwaongoza wana wa israeli bwana yesu asifiwe nikawa naangalia kwa nini huyu mungu hakuchagua wengine na kulikuwa na wazee na kulikuwa na watu wengine lakini nikaona kwamba kwa sababu yoshua alikuwa karibu naye alijua siri nyingi ambazo musa alikuwa nazo kuhusiana na huyu mungu bwana asifiwe kwa hivyo mungu akiwa mbinguni akaona ya kwamba huyu anafaa huyu anastahili huyu ataweza kuwafikisha wana wa israeli mahali ambapo mimi nataka bwana yesu asifiwe na akawa anampatia pale mambo fulani ya kwamba yoshua watu hawa ni wewe utakayewaingiza katika ile nchi si musa maana hayuko nikajifundisha kitu hapa ya kwamba kumbe hatuokoki tu lakini kusudi letu la kuokoka kuna watu nyuma yetu ambayo ni lazima tuhakikishe ya kwamba tumewaingiza katika huo ufalme na hayo ni makusudi ya mungu kwetu bwana yesu asifiwe kwa hivyo mungu amekuokoa na makusudi ameniokoa na kusudi alimweka yoshua mahali pale akiwa na kusudi alijua ya kwamba hata wapoteza atawafikisha katika nchi ya ahadi bwana asifiwe kwa hivyo wewe sasa ndiyo yoshua wa leo ya kwamba ah, mbali na wokovu ambao umeupokea uko na jukumu la kufanya uko na kazi ya kufanya ambayo hiyo sasa ndiyo mungu anayeangalia kupitia huo wokovu bwana asifiwe kuna watu ambao watatafutwa mbinguni na ni wewe utakaye waingiza watu wa kwanza ni familia yako watoto wako watatafutwa katika kitabu cha uzima na ni wewe ndiwe utakayeulizwa bwana sifiwe kimya kidogo hapo lakini ni hivyo ni hivyo hao watu watoto wako utaulizwa wew hataulizwa irura wewe ndio pasta wao wa kwanza kabla wafike hapa maana maandiko yametuambia kanisa linaanza wapi nyumbani kwa hivyo wewe ndio mchungaji wa nyumbani kwako bwana asifiwe hilo mungu aliliona kwa yoshua akajua ya kwamba hapa sitainua mzee awaongoze kuna mchungaji ambaye amekuwa na mchungaji ambaye nilikuwa nimemwamurisha maana musa aliamrishwa na mungu kuwaongoza na sasa amepeana kijiki kwa yoshua kabla afe kuna mahali alimwambia yoshua ya kwamba watu hawa ni wewe utakayewaingiza bwana asifiwe kwa hivyo tuko na majukumu si kuokoka tu si kufanya ashari tu si kufanya uh, utafsiri Rachel tu kuna kibarua bwana yesu asifiwe kuna watu ni lazima uhakikishe hao watu wanaingia mbinguni maana utaulizwa utatoa hesabu ya hao watu bwana yesu asifiwe yoshua akaambiwa hawa waisraeli ni wewe utawarithisha kwa hivyo ni lazima ufanye bidhii ya kurithisha wale walio nyuma yako sijui kama mnanielewa sisikii kama mnanielewa jua mkinielewa huwa anaelewa nasikia kwamba mnanielewa asante maana mildred anasema nanielewa kwa hivyo kuna watu tuko na kazi ya kufanya akaambiwa ya kwamba ili hawa watu wa wewe ndio utakayewarithisha wewe ndio utakayewaonyesha ile njia ya kufuata maana umekuwa na mtumishi wangu musa na unajua mbinu zote ambazo musa amekuwa akifanya bwana asifiwe kwa hivyo mbinu hizo ndizo utakazozitumia kuwaingiza hawa watu katika, uh, katika nchi ile ambayo nilikuwa nimewaapia baba zao kitambo bwana yesu asifiwe na maandiko kiendelea kusoma kitabu kizuri ambacho kiko vees ni hii joshua ya kwamba kinasema kile kizazi chote kiovu kilipotezwa kiliangamizwa kwa hivyo kizazi ambacho kiliingia katia ile nchi ni kizazi ambacho kilikuwa kiko sawa lakini kilihitaji kiongozi bwana yesu asifiwe kwa hivyo hata wewe kizazi chako wewe ndio kiongozi wa hicho kizazi na kama hauna fa- hauna watoto lakini umetoka kwa familia wewe ndio kiongozi wa hiyo familia mungu anakuangalia wewe kuingiza hiyo familia atasimamisha wewe mbele na angalie huko nyuma wale uliowaingiza kutokana hiyo familia ni kina nani kwa hivyo tuko na kazi tuko na kazi bwana asifiwe tuko na kazi bwana yesu asifiwe wakati uh, mtumishi alipokuwa akiendelea ku, kuongea hapa kuhusiana na simione na yule mwanamke nikawa naangalia na huyu naye alikosaje hii chani yesu tayari yuko ndani si angeamua tu kuhudumu chini ya miguu yake yesu yeye anaangalia mambo ya mtu mwengine wana asifiwe na hivyo ndivyo tunakosa mambo ya ufalme maana wakati neno linapokuja unasema hilo ni la mamagidi hali husu hivyo ndio na lakini angalia sasa hapa bwana asifiwe tuko na kazi na ni lazima tuifanye hii kazi kwa uaminifu na kwa ustadi na kwa kumaanisha maana alipoambiwa ya kwamba ni wewe utakayewafikisha katika hiyo nchi hebu niwekee hiyo v mpaka th ikawa baada ya kufa kwake huyu musa mtumishi wa buwana. bwana bwana akamwambia yoshua mwana wa nu mtumishi wa musa akasema mtumishi wangu amekufa wa haya basi ondoka uvuke mto huu wa yorodani kumbe kuna kuondoka usiondoe hapo bwana yesu asifiwe bwana anasema ondoka mahali ulipo uvuke uingie mahali pengine ambapo yeye mungu ama, amekusudia wewe uingie na baada ya kuingia katika huo mto uenende nchi ile ambayo huyo bwana amekuamurisha bwana yesu asifim amekuamurisha kuna watu amewaandaa na pengine si mimi nitaenda niwaongeleshe waingie nawezaenda nikawaongelesha wakakosa kuamini lakini wewe ukaenda ukawaongelesha na ukaona wameingia mara moja bwana yesu asifiwe ndio pale sasa unaambiwa apolo aliweka maji paulo alifanya nini ni kwa sababu mimi nikinena hataondoka tayari lakini apolo akija hapa atanena na aondoke mara moja kwa hivyo ni lazima tuangalie kutenda sawasawa sawa na neno linavyotuamurisha bwana yesu asifiwe tukaweze kutenda sawasawa na neno linavyosema maana huyu tukiendelea kusoma twende mstari wa tatu unasema hivi naomba hiyo bibilia maana huyu ananipeleka polepole pole, na mi nataka nikimbizane na zile time pa bana sifiwe tukifika ule mstari watatu unasema hivi kila mahali kwa sababu ya hao watu ambao utakuwa umejizatiti kuvuka nao kuondoka umejizatiti kuondoka ukavuka huo mto wa yorodani na ukafika pale mahali ambapo bwana amekuamuru ufike kwa sababu hiyo anasema ukiweka tu mguu wako katika mahali pale ushamiliki kwa hivyo bwana kwa maneno mengine ameachilia uwezo ndani yako ya kwamba mahali popote utakapokanyaga pale mahali ni pako lakini kwa sababu ya kukosa ufahamu wewe huelewi unajiendea tu na kujitangazia maneno ya kwamba sahihi uchumi ni mgumu hata sielewi unaenda ukiongea peke yako na hapa bwana anasema mahali popote utakapoingiza mguu wako umepewa kumiliki bwana sifiwe lakini ni mpaka tuelewe kutenda kulingana na neno maana huwezi kujitabiria kama hulijui neno utatabiri nini utanena nini na huelewi neno linasemaje kukuhusu bwana yesu asifiwe sasa hapa yoshua anaambiwa ya kwamba nimekupa hawa watu utawaingiza ndio lakini utakapowaingiza elewa ya kwamba utakapoweka mguu wako katika israeli hiyo nchi nimekupa kumiliki na ukiendelea kusoma utaona kwamba alituma watu waende wakafanye uchunguzi na waliporudi wakampatia habari na alipopewa habari aliinuka kwa ujasiri na kwenda kumiliki maana neno lilikuwa limeachiliwa juu yake Amen. kwa kwahiyo ni lazima tutende tutafute kutenda sawasawa na neno la mungu tumeambiwa hapa asubuhi ya kwamba katika zaburi ya tisaini na moja ya kwamba kaye mahali pajuu pa uh, pasiri paliye pa juu anakaa katika uvuli wake huyo mokozi kwa hivyo yesu yuko na sisi tayari amefutufulika kinachostahili kwetu sasa na tuelewe ni kwamba ni kule kuingia na kumiliki na ndipo umiliki ni lazima ujitambue ya kwamba wewe ni mmiliki lakini kama haujui kwamba wewe niwakl hutamiliki chochote bwana yesu asifiwe kwa hivyo bwana anamwambia mahali popote pale kila mahali utakapokanyaga nyayo za miguu yako wewe na wana wa israeli nimewapa ninyi kama nilivyomwapia musa maana hili neno tayari alikuwa amelizungumza na yule mtumishi aliyetangulia na akawa yeye ni mungu hawezi kunena uongo ni lazima atimize bwana yesu asifiwe kwa hivyo ndiyo atimize ni ili atimize hilo neno ni lazima apate mtu wa kulitimiza ndani yake maana yeye ni mungu hawezi kuja mungu atembee na miguu lazima nipatikane mimi ndio anitumie nitimize bwana yesu asifiwe kwa hivyo usifikiri atasema alafu ashuke tu na mngojea bwana wamngojeaje bwana yesu asifiwe ndio watuambia unamngojea lakini umejiandaaje huko kumngoja kwako je uko tayari kumiliki unamiliki yale maeneo ambayo alisema umiliki ama umetoa tu kumngojea wanaesasifiwe kuna kazi kwahiyo kuna watu nyuma yako wanakutarajia uwafikie kuna watu wanakungojea wale ambao umeleta ni kidogo wale ambao hujaleta ni wengi kwa hivyo ni lazima uangalie kutenda sawasawa na hilo neno bwana asifiwe ukisoma katika usiondoe hiyo lakini tu hapo hapa ninanena tu ukisoma katika zaburi hiyo ya kwanza inasema ya kwamba heri mtu yule asiyenenda katika shauri la wasio haki naisoma kwa haraka iondoe na rudi hapo sasa hivi heri mtu yule asiyekwenda katika shauri la wasiohaki wala hakusimama katika njia ya wakosaji wala hakuketi barazani pa wenye mizaha mstari wa kwanza bali mstari wa pili bali sheria ya bwana ndiyo impendezayo na sheria yake huitafakari mchana na usiku mstari watatu naye atakuwa kama mtu uliopandwa kando kando ya vijito vya maji uzaao matunda yake kwa majira yake wala jani lake halinyauki na kila alitendalo litafanikiwa mwana yesu asifiwe mtu huyu ambaye haenendi katika mashauri na mabaraza ya watu wenye mizaha huyo mtu huyu mtu hakae mahali pa nyambo huyu huyu mtu hakai mahali pa mizaha mizaa huyu hakai mahali ambapo watu hawajamanisha huyu mtu huyu ni mtu ambaye amemaanisha kukaa ndani ya neno kukaa mahali pajuu ppasiri pa... bwana yesu wasifiwe kwa hivyo kwa sababu amemaanisha kukaa mahali pajuu pasiri mtu huyu ukisoma huo mstari watatu ni kwamba kila analolitenda mtu huyu atafanikiwa kila alifanyalo mtu huyu atafanikiwa maana kwake hakuna mizaha anavyolisoma neno analichanganya na imani na linafanya kazi ukisoma webrania ine sijui kama ni mstari wa tatu hapo mwisho unasema ya kwamba uchanganye neno na imani kwa hivyo neno peke yake halitoshi ni lazima uweke imani ndio lifanye kazi mbona sifiwe ndio akawa naambiwa hapa yoshua ni kweli umekuwa na musa mtumishi wangu umeona yale ameyafanya musa lakini ili ukaweze kuvuka imani lazima ifanye kazi asifiwe kwa hivyo ni neno pamoja na imani hiyo braia hapo kuna astarsi nimtatu ama ni ngapi hapo mstari neno walilichanganya hawa walio- na imani ndio likawafanyia kazi kwa hivyo kusikia neno peke yake hakutoshi ni lazima utaende sawasawa na hilo neno vile linavyosema likisema usikae katikati ya baraza ya wenye mizaha ondoka katika mizaha likikwambia ya kwamba usikae mahali ambapo watu wa m- ondoka katika mahali hapo kwa watu kujichanganya maana halitaki kuchanganyiwa neno lenyewe ni mungu soma yohana moja moja mpaka tatu tuwekee hiyo yohana moja bana asifiwe hilo neno lenyewe ni mungu kwa hivyo mungu hataki kuchanganyiwa yeye ni mtakatifu na anataka watu wanaomfuata wawe watakatifu bwana asifiwe ndio maana akamuona yoshua akaona huyu yafa kuwaingiza wana wa israeli maana alimuona akiwa na tabia kama za mtumishi musa hapo mwanzo kulikuwa kulikuwako neno naye neno alikuwa kwa mungu naye neno alikuwa mungu kwa hivyo kama yeye ni mungu hataki kuchanganyiwa ndio maana anatuonya hapa ya, anatuambia hapa katika zaburi ya kwanza kwamba ni heri mtu yule asiyenenda ana heri huyo maana anajijua maana anajielewa <tuhi>, na <kimia> heri mtu yule asiyekwenda katika shauri la wasio haki huyo mtu anajielewa na wale hasimami hakusimama katika njia ya wakosaji amejifahamu yeye ni nani katika huu falme mbona asifiwe wala hakuketi barazani pa wenye mizaha maana anajua mbingu si ya mizaha mbingu ni ya kumanisha na kwa sababu amejua haya kwamba mbingu haina mzaha hakai barazani kwa wenye mizaha anajitenga ili akaweze kuwa chombo kile ambacho kitatakaswa na kitengwe kwa ajili ya bwana maana anajua kuna sawabu baada ya kujitenga bwana yesu asifiwe kwa hivyo ni lazima tuangalie kutenda sawasawa na hili neno tunahitajika kujawa neno maana hata tukisoma maandiko yanasema ya kwamba neno likiwa ndani yetu kwa wingi ndanini mwetu kwa wingi tutaomba lolote kwa baba yetu wa mbinguni na atatupatia kwa sababu tutaomba kulengana na hilo neno wingi wa neno utakusukuma kuomba kulingana na hilo neno lakini likipungua likiwa adimu ndani yako utaomba maneno mengi ambayo hamuna neno ndani yake na utaona kwamba maombi yako hayajibiwi hayana majibu kwa sababu neno halijakaa kwa wingi ndani yako bwana yesu asifiwe mungu anataka tujawe neno mungu anataka tujawe neno likae kwa wingi ndani yetu sikia vyenye aliambiwa yoshua tuwekee yoshua iko hapo tayari twende ine sikia yoshua aliambiwa tangu jangwa hili na mlima huu lebanoni mpaka mto ule mkubwa mto wa furati te wahiti tena mpaka bahari ile kubwa upande wa machweo ya jua hapo ndipo atakapokuwa mpaka wenu yaani amepewa maeneo yote ya dunia maeneo yote eh? ni kwa sababu ameazimia ame, ame, ame kutembea katika hili neno bwana asifiwe Amen. na ukitaka kujua kwamba alikuwa mtiifu kwa neno na haya mambo yakafanyika yakawa kweli endelea kusoma yoshua endelea tu kuisoma utaelewa ya kwamba ni kweli huyu mtu alikuwa mwaminifu na mtiifu maana baada ya kupewa hayo maeneo yote songa mstari wa tano baada ya kuamrishwa ya kwamba yale maeneo yatakuwa yake akaambiwa tena ya kwamba hapatakuwa na mtu yeyote atakayeweza kusimama mbele yako siku zote za maisha yako bwana yesu asii wakati mmoa atakapokupata wewe wakati utakapojielewa na ujiweke vizuri na utembee katika ili neno na neno lijae ndani yako hakutakuwa na mtu yeyote atasimama mbele yako katika maisha yako hakutakuwa hakutakuwa maana alivyokuwa na yoshua ndivyo alivyo mpaka leo habadiliki na neno lake ndivyo lilivyo mpaka leo hivyo ndivyo alivyo bwanaasifiwe kwa hivyo usisimi ya kwamba ni maneno yake tu si maneno yangu nenda usome huyo yoshua anaambiwa kabisa hapatakuwa mtu wewe ukikaa ndani ya hili neno wewe ukishika sheria zangu wewe ukienenda sawasawa na neno langu hapatakuwa mtu yoyote mbele yako atakayesimama atakayefanana na wewe asifiwe kwa hivyo wapendwa ni lazima tuangalie sana kutenda kulengana na neno kama nilivyokuwa pamoja na musa ndivyo navyokuwa pamoja na wewe sitakupungukia wala sitakuacha sikia kwa hivyo upungufu tunauleta sisi wenyewe wakati tumekosa kuwa na neno ndani yetu upungufu tunauleta sisi sisi wenyewe ndio tunaleta kupungukiwa lakini tutakapozama ndani ya neno anasema ya kwamba hatutapungukiwa na hata tuwacha. kwa hivyo katika hii safari jitabirie kwamba mungu hutaniacha utakuwa pamoja nami tangu nilipookoka wewe mungu uko pamoja nami na sitamani kuachwa na wewe natamani kuenda kila hatua nitembee na wewe kama ulivyokuwa na yoshua kama ulivyokuwa na musa hata na mimi naomba bwana neema ya kulishika hili neno na nitende kulingana na hili neno na kwa sababu ni mwaminifu atayatimiza yale ambayo ameyasema a ana asifiwe maana aliyatimiza kwa mtumishi wake na sahihi yoshua hayuko wewe ndio yoshua wa leo kwa hivyo ni lazima utende na utembee sawasawa na neno na yale yaliyosemwa pale yatakuwa sehemu yako bwana yesu asifiwe tena tukiendelea mstari wa sita niwekee sita maana nimevaa miwani nisome bibilia niwekee sita sikia anasema uwe hodari na moyo wa ushujaa uwe hodari kwa hivyo kumbe kuna uhodari unahitajika nimekwambia ya kwamba si muzaha mbiu haihitaji watumbingu uh, haihitaki watu walegevu inahitaji watu waliomaanisha bwana yesu asifiwe kama kina yoshua watu ambao wamemaanisha pale mungu anamtia moyo pale anamwambia uwe hodari najua uko hodari lakini uwe uhodari na moyo wa ushujaa uhodari uzidi ndani yako ushujaa uzidi ndani yako mema ya ushujaa na uhodari izidi Amen. ili uweze kufika na kufikisha hawa watu ambao wako nyuma yako si hiyo nema ikufikie na wewe ya uhodari wanasifiwe si hiyo neema ya uhodari itufikie na sisi kanisa la leo ili tuweze kuwafikisha wale walio nyuma yetu maana tutatoa hesabu yao hii unasema sina watu nyuma yangu lakini hujui wako wengi nyuma yako ambayo huwaoni na wanakungoja kama umewahubiria wachache wakaingia omba zaidi maana bado kuna wengi haujafika hata robo wale ambao umeingiza ujafikia paka hata robo kuna wengi zaidi kwa hivyo anaambiwa ya kwamba uwe hodari na moyo wa ushujaa maana ni wewe sikia hakuna mwingine sasa wewe nawe inatakikana ufanye kama kwamba hakuna mwingine wa kufanya kama ni ashari basi ifanye kabisa kana kwamba hakuna kina recho hakuna kina nani hakuna kinan ni wewe tu pale wanasifiwe na kama ni walimu wa sunday school ufanye kana kwamba hakuna wengine ni wewe tu pale na kama ni maombi ufanye kana kwamba hakuna wenye kujua kuomba ni wewe tu pale hiyo ndio alikuwa anamaanisha ya kwamba hakuna mwingine atakaye waritisha ni wewe tu kwa hivyo ujitie moyo katika bwana na neno langu likae ndani yako kwa wingi maana likiwa kidogo utasikiza maneno ya waisraeli hutawafikisha bwana asifiwe na ili usiwasikie waisraeli wakinena neno wacha alikae kwa wingi ndani yako si mungu atusaidie akaambiwa ushujaa wa moyo na uhodari uwe ndani yako maana ni wewe tu ndiwo we utakaewaridhisha o ile uhodari na ushujaa imetajwa katika ile chapter moja imetajwa mara tatu mstari wa sita na mahali pengine sijui ni mstari wa saba na wa tisa imetajwa mara tatu ile hodari uwe hodari imetajwa mstari wa sita na mstari wa inarudi kwamba uwe hodari tu hapo ameingiza tu twende huo mstari mwingine uwe hodari tu si ndio hiyo mstari wa saba pale imetajwa uwe hodari na ushujaa wa moyo pale anasema uwe hodari tu na ushujaa mwingi sikia kwa hivyo hata huo ushujaa nao siwa kubahatisha ni usiji kiwango bwana yesu asifiwe yesu mwenyewe alikuwa na wanafunzi na akahakikisha kwamba amewalinda mpaka wakati alipoondoka akasema baba wale ulionipa si ndio maandiko yanavyosema e, muna mchezo ana asifiwe wale ulionipa na yeye maandiko yanasema alikuwa mungu yeye mwenyewe ni mwili tu alikuwa nao ndio akubalike lakini alikuwa mungu tena yuarudi kwa huyo mungu baba kusema wale ulionipa bwana amefanya nini hey, una mchezo n... bwana asifiwe mbingu haitaki mizaha haitaki mizaha haitaki sarakasi na haitaki michezo akasema wale ulionipa bwana bana nimeandio hawa na uendelee kuwajaza uendelee kuwalinda bwana maana hakuna hata mmoja ambaye isipokuwa yule aliyekubali kutumika lakini hawa wengine wote bwana dio sasa hivyo hivyo kama yeye alitoa hesabu akasema wale ulionipa wewe ni nani ukose kutoa hesabu bwana yesu asisema kama yeye anaenda kwa mungu baba anamwambia wale ulionipa bwana wewe ni nani ukose kusema kama hivyo lazima utasema hata usiposema emen utasema maana hesabu utatoa hata mimi nitatoa kwa hivyo ni lazima nijibidishe kwa lile ninalofanya kama nimesema ya kwamba nitasimamia ibada niwe nikiombea watumishi ni lazima nifanye kana kwamba hakuna mwengine kama nimesema ya kwamba mimi nitaleta maji kanisani kila ni lazima nifanye kana kwamba hakuna wengine wenye uwezo wa kufanya hivi kwa hiyo chochote kile ambacho umeazimia kukifanya kifanye kwa moyo wako na kwa bidii yote uwe hodari kwa hicho uwe hodari na ushujaa mwingi kwa hicho uwe mwaminifu kwa hilo wanasifiwe uwe mwaminifu kwa hilo mahali uko cheza kama wewe bwana yesu asifiwe tusifanye mizaha hii hii, hii mbingu simimi m... naongea kila a wa... sijui kwa nini huwa napenda nasema mbingu si ya mzaha Amen. na hivyo huwa naambia wanangu hii mbingu siya miaha siya mizaha hata mchungaji huwa namwambia mume wangu mbingu siya mzaha kuna siku nilimkemea na asubuhi yenyewe kamwambia wacha kuzoea huduma usizoee huduma ana si yako ni lazima utafute mungu uwa usikie ukae na wakati wa wakusikiza mungu anatakaje si kwa sababu umekuwa huko miaka mingi useme mimi hata neno liko ndani hapana hata kama liko lazima tafute mungu bwana munguaasifihiv hii mbingu haina mchungaji wala bishop hii mbingu ni ya kumaanisha mana wako mab na wamepotea njia bwana wako wachungaji mareveen na wamepotea njia Iba ni lazima tufanye ana na neno linavyotuamurisha bwanayesu asifiwe hati kwa sababu ni bishop kwa sababu ni reverend, kwa sababu ni basi tuwe tunajipendekeza hatufanyi sawasawa na neno e munamuweka ma, matatizoni u bwanaasifiwe mnampalilia makaa na kama uko hapo wa kujipendekeza pendekeza kuacha hiyo tabia maana hautaenda mbinguni hiyo hiyo haitakufikisha si kibali cha wewe kuingia kibali ni neno pekee yake likae ndani yako kwa wingi na ufanye kulingana na hilo neno ndio utakuwa na uwezo wa kuingia huko lakini kujipendekeza kwa mchungaji si kibali banasii kwa, kwa hivyo ni lazima tutende sawasawa na neno la mungu munanipenda nalitoa vile lilivyo ni uchungu lakini meza hivyo hivyo mstari wa nane kitabu hiki cha torati kisiondoke kinywani mwako bali yatafakari maneno yake mchana na usiku upate kuangalia kutenda sawasawa na maneno yote angalia kama ni maneno yangu sikia kitabu cha torati ni hili neno yoshua akawa anaambiwa ya kwamba uwe hodari uwe mwaminifu na hili neno lisitoke kinywani mwako ulitafakari usiku na mchana lisikuondokee maana likikuondokea utasikiza sauti za wazee wa israeli watakungoa katika laini yako wa wakuondoi kwa hivyo neno lijae ndani mwako tafakari hilo neno usiku na mchana na ujue ili upte kuangalia kutenda sawa sawa na maneno yote yaliyoandikwa humo si maneno yangu hayo ayatafakari yote yaliyoko ndani ya hicho kitabu cha torati ayatafakari usiku ya na mchana na angalie kuyatenda hayo yaliyoandikwa humo ndani ya hicho kitabu ni maneno yangu haya ni lazima tufanye kulingana na neno la mungu tutende na tuenende sawasawa na neno la mungu bwana yesu asifiwe akaambiwa pale ya kwamba maneno haya yasikuondokee maana kama haya maneno tayaweka yatakaa ndani yako kwa wingi sikia huo mstari unasema maana ndipo utakapofanikisha njia yako kisha ndipo utakapostawi sana sasa utajiri wa utafuta wapi kama si kwa hilo neno bwana asifiwe asifiwi kitabu cha torati kikae ndani mwake kwa wingi na kitakapokaa ndani yake kwa wingi afanye atende kulingana na hayo maneno yaliyoko ndani ya hicho kitabu na hapo ndipo itakapofanikishwa njia yake na hapo ndipo kustawi kwake kutakapotokelezea bwana asifiwe maana ahadi zote za utajiri wote ziko ndani ya neno lakini kwa sababu ya kukosa ufahamu ndio maana hatujui kama hili limebeba utajiri wetu wa hapa duniani bwana yesu asifiwe si mungu atuajalie kutufunulia hizi siri hii neema ya kuelewa hili neno hii neema ya kushika hili neno hii neema ya kutenda lile neno maana ni lazima hiyo neema iwe juu yetu ya kutenda neno tusipopata neema ya kutenda hatutaweza kuli, kuliweka ndani mwetu ni lazima neema ya kutenda iwe ndanini mwetu kwa wingi ndio tutaweza kuliweka kwa wingi na tulifanyie kazi bwana asifiwe siku nyingine nikawa naongea hapa katika ibada ya katikati ya wiki ya kwamba kusoma neno na kulijua neno na kushika neno peke yake hakutoshi kama hakuna utendaji bwana yesu asifiwe kwa hivyo kumaanisha hata nikikesha kulisoma nisipolishika na nisipolielewa ama kulifanyia kazi litakuwa halina maana kwangu litakuwa bure na hivyo mtumishi aliyetoka hapa amesema ya kwamba itakuwa bure kuja kwetu hapa na kama hili neno halifanyi kazi katika maisha yetu itakuwa ni bure ni bure sasa isiwe bure kwa sababu tumeelewa ya kwamba nilikae ndani isiwe bure tulifanyieni kazi ili lilete kutimiza yale makusudi ambayo mungu alilisababisha tulielewe tulije kwetu bwana yesu asifiwe namaliza maana nimebaki na nime bakia kido, kidogo kipa. Ah, tukienenda huo mstari tuko wanane hapo hiyo nimemaliza sasa nataka uangalie hiyo ahadi ambayo iko kwa ajili yako ya kuingia patakatifu pake huyu mungu nilikuwa limekwambia kwamba ufungue uh, usome uangalie waibrania n nafikiri ni huo mstari sijui kama ni wa kwanza wecha tuende hapo waibrania nn namaliza nimesema sikai waibrania n waibrania n inasema basi ikiwa ikiwa ingalipo ahadi ya kuingia katika pumziko lake na tuogope mmoja wenu asija akaonekana ameikosa bwana asifiwi maana ni kweli sisi nasi tumehubiriwa habari njema vile vile kama hao lakini neno lile lililosikiwa halikuwafaa hao kwa sababu halikuchanganyika na imani ndani yao waliosikia bwana yesu asifiwi kwahivyo ni lazima neno ulichanganye na imani mpendwa ndio lifanye kazi maana kama iko hiyo ahadi ya kuingia rahani pake pa takatifu basi hilo neno lazima ulichanganye na imani ili lifanye yale makusudi ya mungu ndani n mwako usije ukawa ikawa utaachwa ukakosa kuingia maana walio alisikia neno na hawakulichanganya na imani walikosa kuingia bwana yesu asifiwe kwa hivyo wapendwa niko hapa tu kuwatia moyo na kwamba hii safari si rahisi hii safari inahitaji kumaanisha na kumaanisha ni turudi hapa tukae katika hili neno tumesoma katika johana hiyo moja ya kwamba hapo mwanzo kulikuwa na neno na huyu neno alikuwa ndiye mungu na kumbe tukikaa ndani yake tuko tukisema neno likae ndani yetu kwa wingi tunaye tutakuwa tunamwambia huyo mungu kaa ndanini mwetu kwa wingi kwa hivyo tuta inamaanisha tutatembea katika wingi wa mungu ndani mwetu na tutakuwa washuhuda walio hai kama unatembea na mungu yuaishi ndani yako si hata una, unaenda yesu asifiwe kwa hivyo tuaweza kushangaza watu na tutafikia wengi kwa uwepesi mwana neno likikaa ndani yetu ni huyo mungu tayari tutaweza kufikia wengi kwa wepesi tumeambiwa hapa hatutakuwa na haja ya kushuhudia lakini yale ambayo tutawafanyia yatatangaza ya kwamba watu wale wana mungu aliye wakweli bwana yesu asifiwe kwa hivyo kama nitufike hapo nitushike neno lijae ndani mwetu hayo ndio makusudi ya mungu tu mana anajua wazi ya kwamba neno likikanda nini mwetu kwa wingi tutachafua hulimwengu hatutabaki hivi hivi tutakuwa watu wa kushangaza mana tunawaona waliojawa neno yale ambao walitenda kina paulo unavyomjua pale mwanzo sivyo alivyo huku bwana yesu asifiwe wewe kama utamsoma kwamba alikuwa mtu muuwaji lakini baadaye historia yake inabadilika gafla anakuwa mtu tofauti ambaye alifanya kazi kubwa kabisa wanasifiwe kwa hivyo si yeye peke yake hata wewe unaweza mrai tu umeruhusu neno likae kwa wingi ndani mwako haya aliyoyafanya utayafanya hata na zaidi hivyo ndivyo yesu aliambia wanafunzi utafanya hata na zaidi kazi zile alifanya ee utafanya hata na zaidi kwa sababu mungu anaishi ndani yako na mungu anatembea ndani ni mwako hakutakuwa na sababu yoyote ya wewe kukosa watu katika ufalme utakuwa ukisema hivi tu wanakuja tu wenyewe maana aliye ndani yako ni mkuu uh, kwa hivyo nilikuwa nasema uwe na wakati wa kukaa katika hilo neno spend time to read and think about what you have read wanasifiwe wacha tuende dutn168 namaliza hapo kumbukumbu la torati thalathi na moja nataka kumaliza na hilo chukua wakati ukae katika hilo neno ulisome ulifikirie litafakari kile ambacho unakisoma jaribu kukaa chini utulie kabisa uweponi na utafakari hivyo ndivyo na navyosema hiyo zaburi ya tisain ya kwamba akaaye mahali pa juu pasiriayeye pa aliye juu ako chini ya uvuli basi ni utulie pale usikize baada ya kulisoma hili neno linakwambiaje bwana asifiwe na utakapofanya hivyo ndio utaliruhusu lifanye kazi likushughulikie wewe kabla halijafikia wale wengine bwana asifiwe na hayo ndiyo mapenzi ya bwana uo6 nasoma6 torati iweni hodari na moyo wa ushujaa msiogope wala msiwahofu kwa maana bwana mungu wako yeye ndiye anayekwenda pamoja nawe hata kupungukia wala hata kuacha. musa akamwita yoshua sikia yale ambayo nilikuwa nakwambia akamwambia machoni pa israeli wote uwe hodari na moyo wa ushujaa maana utakwenda pamoja na watu hawa hata nchi bwana aliyowaapia baba zao ya kwamba atawapa nawe utawarithisha naye bwana yeye ndiye atakaye kutangulia atakuwa pamoja nawe hata kupungukia wala kukuacha usiogope wala usifadhaike bwana asifiwe usiogope wala usifadhaike unaye mungu mkuu una mungu ambaye anaweza yote mungu ambaye hashindwi usiishi maisha ya kuogopa ogopa usiishi maisha ya kuhangaika kuhangaikaangaika unaye mkuu ndani mwako lako tu ni kukaa ndani ya hili neno na aliyoyahidi ni mwaminifu atayatimiza yale kwamba hata kuacha hata kupungukia ili mradi tu umeelewa ya kwamba ni wewe ndio utarithisha wale wote ambao wako nyuma yako kizazi chako ukirithishe neno la mungu na uwafanye walielewe hilo neno bwana asifiwe familia ile ambayo umetoka hakikisha ya kwamba wanalijua neno wanamjua huyu mungu ambaye unamtumikia hata wakikataa kukiri wokovu lakini umewajulisha ya kwamba kuna mungu mbingune astahilie kuabudiwa mungu hatakuwa kuwa na, na, na, na, na, na hukumu juu yako maana ushawambia lakini wamekataa wenyewe bwana asifiwe lakini kama hatutajukumika kufanya hayo tutajibu maswali bwana yesu asifiwe kwa hivyo ni lazima tuenende sawasawa sawa na vile neno linavyotuambia neno likisema usiibe usiibe neno likisema usisengenye, usisengenye. neno likisema usifanye mabaya tusifanye tuishi sawasawa na neno hivyo ndivyo bwana alivyokuwa anamwambia yoshua ya kwamba ukikaa hiki kitabu cha torati kikae ndanini mwako kisitoke yani ukiwe ni wewe na hicho una kitafakari usiku na mchana na utakapojifunza kutafakari neno na kukaa ndani ya neno na kuhakikishia y kwamba hautakuwa na time ya kwenda kukaa barazani mwa watu wenye mizaha hutakuwa na hiyo tan maana kila wakati unasikia tu wewe wataka usome neno wewe unataka uombe unataka... yani unajisikia tu tee yani unataka ukae mahali usikize tu mbingu inasemaje kwa sababu kunaye mungu ndanini mwako asiye lala na ambaye hachoki hajachoka na na naye kujitenga tenga lakini eye anakutafuta usiku na mchana anasema huyu mwanangu natamani angekaa katika kiganja changu akanielewa bwana asifiwe tutende sawasawa na vile neno linavyotuambia na mungu wa mbinguni atapendezwa na sisi na atafanya mambo makubwa kupitia sisi bwana wabariki tumwongeze makofi