bwana yesu asifiwe nataka kusema hivi ya kwamba kwanzia mwanzo mungu alikusudia ya kwamba al, alikusudia kuumba na katika uumbaji wake kuna vile alivyokuwa na mpangilio ya huo uumbaji bwana yesu asifiwe na al, alijipanga kwanzia mwanzo mpaka kufikia kumuumba mwanadamu bwana yesu asifiwe na makusudi ya mwanadamu kuumbwa ilikuwa ni kwamba akamwabudu alikuwa anatafuta tu ibada kutoka kwa mwanadamu kwa hivyo kusudi la mungu kwa mwanadamu ni kwamba amwabudu bwana yesu asifiwe na tunaona uumbaji wake ulikuwa wa vitu vingi alianza na dunia maandiko yanasema ilikuwa ukiwa haikuwa na chochote na akaona siwezi nikaendeleza kazi yangu dunia ikiwa hivi bwana yesu asifiwe so akafanya uumbaji akasema kuwe na kukawa bwana asifiwe siku ya kwanza akafanya matangazo maana kulikuwa kumejaa kila mahali maji na maandiko yanasema roho wa bwana alikuwa ametulia juu ya hayo maji bwana yesu asifiwe na ndiposa pawe mahali pa kumpa mungu utukufu akaona acha nitenge maji niweke maji mahali pamoja niendelee na ile kazi nyengine maana hangeweza weza kumuweka mwanadamu juu ya maji akasema maji yaliyoko juu ya anga na chini ya mbingu yakusanyike mahali pamoja ili mahali pakavu paonekane akafanya matangazo na ikawa na palipopatikana mahali pakavu ukisoma hiyo mwanzo unaona ya kwamba hakutosheka na hapo akafanya tena matangazo ya kwamba kwa sababu kumepatikana mahali pakavu mahali hapo wacha pajazwe na miti na vitu vyengine pakajazwa miti anaendelea kufanya matangazo baada ya miti kujitokeza akafanya matangazo ya kwamba na kwa sababu sasa kumerembeka kiasi wacha kuwe na wanyama wanyama nao wakaingia wa baharini na kukaendelea kuwa kurembo zaidi bwana yesu asifiwe na ndiposa hakutosheka na hapo baada ya hivyo vyote maandiko yanasema ya kwamba akafanya mwanadamu kwa mfano wake yeye mwenyewe na nikawo naangalia ni kitu gani kilichomsukuma baada ya kuwa ametengeneza hivi vyote ameamurisha amefanya matangazo na ame- ametamuka na vimefanyika ni nini kilimusukuma huyu mungu kumuumba mwanadamu nikaona alimuumba kwa sababu awe mulinzi ame, awa, ama mtunzaji wa ule uumbaji wake bwana yesu asifiwe Kwine. atunze yale matangazo aliyokuwa ameyatangaza bwana yesu asifiwe so kutunza matangazo nikaangalia nikaona haikuwa ni kutunza tu lakini ilikuwa ni kwamba tukaweze kumwabudu huyu mungu na tena tuwe na uhusiano wa karibu na yeye bwana yesu asifiwe kwa hivyo akamuumba mwanadamu kwa mfano wake yeye mwenyewe maana maandiko yanasema mungu hana mwili yeye ni roho na kwa sababu ni roho alikuwa ametangaza matangazo na kumefanyika wanyama wa kila aina na viumbe vyengine vya baharini lakini hangeweza kuchukua samaki itawale nyati ama iongoze nyati maana haina akili samaki akili yake ni ya baharini tu ukitoa baharini ukieka mahali hapa inakufa so mungu akaona hiyo haitawezekana wa ajili hiyo basi ndio akarudi hapa akafanya uumbaji kwa mfano wake mwenyewe na huu mfano ni kwamba yeye hana mwili lakini yeye ni roho sasa hapa amejitengenezea mwili kisha akaweka roho ndiposa ikaweze kutawala bwana yesu asifire ndiyo maana tuko hapa ili yeye atukuzwe amekuumba vile ulivyo ili atukuzwe ili ajitu yani akikuangalia anasikia kufuraha bwana yesu asifiwe kwa hivyo ndio hapa kukwambia ya kwamba Be original kuwa halisi usijichanganye maana yeye amekutengeneza kwa mfano wake yeye akikwangyani wewe nikawa naangalia kama tungepewa nafasi tumuone huyu mungu tu ama aje awe na sisi tungejijua tungejiangalia tukaona oh kumbe yuko hivi bwana yesu asifiwe sisi ni wathamani ni wa maana ndiyo maana tukapewa akili ya utawala akatudhaminia kazi yake ya utawala hangemudhaminia mnyama hiyo kazi maana ilikuwa kazi kubwa akatupatia sisi hiyo responsibility ya kutawala kwa hivyo tuna dhamana kubwa mbele zake huyu mungu bwana yesu asifiwe kwa hivyo katika hali hiyo ya uumbaji nikawa naangalia na ikiwa bwana alisababisha haya yote na je tukikosa kumwabudu anasikia vipi maana kusudi lake kutoka mwanzo ni kwamba tumwabudu hiyo ndio original plan ya mungu tangu mwanzo ya kwamba tumwabudu na tukikosa kumwabudu anasikiaje bwana sifi yaani umefanya michezo na umeshinda kabisa na umeona kabisa wewe umeshinda mpaka ume, umeshangiliwa kabisa wewe ndio namba yani yule mwenye kuongoza hiyo michezo anakushangilia wewe ndio namb alafu umati ukose kuit utasikiaje utasikia vipi oh, hakuna jibu aya vile utakavyovisikia wa wavijuwa wewe mwenyewe bwana asifiwe lakini kusudi la mungu tangu mwanzo ni kwamba tumwabudu tunapokosa kumwabudu mungu huwa anasikia vibaya tunapoondokea makusudi yake huwa hapendezwi na sisi bwana asifiwe huwa hapendezwi na tunapokaa katika makusudi yake tunapewa mema yake tunakuwa washiriki wa mema yake bwana yesu asifiwe nikaa nasema ijapokuwa tumeumbwa kwa mfano wake lakini tumekosa ile dhamana ya muonekano wetu wa kwanza kwa kuondokea lile kusudi hata kama tumeumbwa kwa mfano wake lakini mwanadamu ni mwanadamu kale kaakili kadogo ambako mungu ameweka ndani yake kamemfanya kame mwanadamu amekuwa kichwa ngumu hata kama ameumbwa kwa kusudi lakini kuna wakati tunaondokea hilo kusudi na tunapoondokea hilo kusudi tunamuhuzunisha mungu bwana yesu asifiwe tunakosa ile dhamana tunapoondokea tunakosa ule ile thamani ya kwamba tumeumbwa kwa mfano wake maana tunapoondokea lile kusudi tunakuwa hatuna tofauti na, na wale wanyama ambao hawana akili bwana asifiwe ngombe ameumbwa akapewa akili ya kujua hizi ni nyasi nitakula na akapewa hisia ya kwamba akisikia kwenda choo kikubwa anafanya na kidogo anafanya na akapewa memori kiasi ya kwamba akumbuke zizini pake na akapewa tena kamemori hako hako kadogo kukatumia ya kwamba barabara hii nitaipitia na barabara hii ndio nitakaorudi lakini wewe mungu amekuangazia tofauti na ng'ombe sasa unapoondokea hilo kusudi unajifananisha na huyo ng'ombe unakosa hiyo thamani ya kuwa mwanadamu bwana yesu asifiwe aa, nataka tusome katika kitabu cha jeremaya jeremaya kumi na tatu mstari wa kwanza hadi kumi na moja jeremaya kumi natau mstari wa kwanza hadi wa kumi na moja nitasoma jremay M- a- nasoma jeremaya bwana akaniambia hivi enenda ukajinunulie mshipi wa kitani ukajivike viunoni wala <coughs> nianze bwana akaniambia hivi nenda ukajinunulie mshipi wa kitani ukajivike viunoni wala usiutie maji bali kama uh, uh, itabidi nisome bibilia original nianzie mwanzo nianzie hiyo moja bwana akaniambia hivi enenda ukajinunulie mshipi wa kitani ukajivike viunoni wala usiutie maji basi nikanunua mshipi sawasawa na neno la bwana nikajivika viunoni neno la bwana likanijia mara ya pili kusema tashipi twa mshipi ule ulionunua ulio ulio vyunoni mwako kisha ondoka enenda mpaka mto furati ukaufiche huko katika ngo la jabali basi nikaenda nikauficha karibu na mto furati kama bwana alivyoniamuru hata ikawa baada ya siku nyingi bwana akaniambia ondoka enenda mpaka mtofurati ukautwae ule mshipi niliyokuamuru kuuficha huko ndipo nikaenda mpaka mtofurati nikachimba nikautwaa ule mshipi katika mahali pale nilipoficha na ama mshipi ulikuwa muharibi, ume, umeharibika haukufaa tena kwa lolote ndipo neno la bwana likanijilia kusema bwana asema hivi jinsi hiyo hiyo nitakiharibu kiburi cha yuda na kiburi kikuu cha yerusalemu watu hawa waovu wanaokataa kunisikiliza maneno yangu wanaokwenda kwa ushupavu wa mioyo yao na kufuata miungu mingine ili kuitumikia na kuiabudu watakuwa hali moja na mshipi huu usiyofaa kwa lolote maana kama vile mshipi ulivyoshikamana na viuno vya mtu nivyo nilivyowashikamanisha nami nyumba yote ya israeli na nyumba yote ya yuda asema bwana wapate kuwa watu watu kwangu mimi na jina na sifa na utukufu lakini lakini hawaku hawakutaka kusikia kumi na moja maana kama vile mshipe ulivyoshikamana na viuno vya mtu ndiyo hiyo kumi na moja nairudia ndivyo nilivyowashikamanisha nami nyumba yote ya israeli na nyumba yote ya yuda asema bwana wapate kuwa watu kwangu mimi na jina na sifa na utukufu lakini hawakutaka kusikia bwana yesu asifiwe maandiko haya jeremaya mungu akawa amemtuma jeremaya kwa, kwa yuda na israheli bwana yesu asifiwe lakini kabila ya, ya jeremaya kutumwa ni kwamba mungu alikuwa amependa yuda sana na yerusalemu ye, akawa amewashika kabisa amewaleta karibu na yeye na alikuwa amewapenda kama vile ambavyo amesema kutoka mwanzo ya kwamba aliumba kwa mfano wake yeye mwenyewe so akawa amewapenda na kwa sababu alikuwa anawapenda hakuwa anatarajia ya kwamba kuna wakati watafika wa muasi ama waliondokea jina lake bwana yesu asifiwe sasa kwa sababu mungu hakuwa na matarajio ya kwamba taif, watu hawa watawa, watajitenga naye akawa amewaamini akawa ameweka dhamana yake kwao ya kwamba hili ni taifa langu teule na ninawapenda lakini tazama siku moja watu hawa wakawa na kiburi cha mwanadamu kuliko wawe na mfano wa mungu wakawa na mfano wa ng'ombe wakaondokea ile tamani yao ya kwanza bwana asifiwe bwana alikuwa amewateua kwa ajili ya kumwabudu wamwabudu wawe na ushirika na yeye wakawe wakakae wakimutukuza lakini wakashikwa na kiburi cha wanadamu wakaondokea lile kusudi la kwanza la mungu wakakaa kulengana na mioyo yao ilivyowaongoza bwana yesu asifiwe hivyo ndivyo maandiko yametwambia walikaa kulengana na mioyo yao ilivyokuwa inawaongoza kumanisha walikuwa wameondokea hilo kusudi lililokuwa na mungu tangu mwanzo kusudi lao la kuumbwa kwamba wamwabudu bwana yesu asifiwe na ikafika mahali mungu akawa amekasirika nao na ili kwamba awafikie na awarudishe tena ikabidi apate mtu wa kutuma sasa akawatangazie matangazo kama vile mungu alivyotangaza mwanzo kwamba kuwe bwana asifiwe na akaenda akapata yeremaya jeremaya jeremaya hapa anatumwa na mungu sasa unaweza kuniwekea hilo andiko jeremaya anatumwa na mungu hapa anaambiwa ya kwamba ondoka na subiri jeremaya anaambiwa jeremaya anaambiwa anaambiwa hivi enenda ukajinunulie mshipi wa kitani ukajivike vyunoni bwana anamuamurisha nenda ukajinunulie mshipi mshipi tunaujua ni kitu tu cha kawaida lakini tutaona mwisho wa hilo somo jinsi ule mshipi mungu alivyokuwa anamaanisha nao na jinsi alivyoutumia ya kwamba ulete habari ama meseji kwa hawa watu na hata kwa jeremaya bwana yesu asifiwe sasa anamwamurisa anamwambia ondoka ukajinunulie mshipi wa kitani ukajivike viunoni mwako na wala usiutie maji huo mshipi kwa sababu gani anamwambia akanunue mshipi auweke au katika viuno vyake na tena usiutie maji anamuonya ni kwa nini alikuwa anajua jua mshipi ni kitu ambacho ni hafifu hakishikani na maji kikiingia maji kitaharibika ayesu asifi so anamwambia nenda ukanunue mshipi ukisha kununua jifunge katika viuno vyako katika kufunga ule mshipi katika vile viuno vyake tunaona hapa nikawa ninaona ya kwamba mungu alikuwa anamuonyesha jeremaya vile alivyokuwa ameshikamana na yuda na yerusalemu anatuonyesha huo mfano wa huo mshipi katika viuno vya, vya jeremaya bwana yesu asifiwe hiyo ndiyo habari alikuwa anapewa jeremaya maana hakuambiwa kuhusu yuda tayari aliyepewa kwanza katika hali ya, mu, ya, ya fumbo mpaka katikati ya hiyo habari ndiyo sasa anamfununia ya kwamba haya yote ni kwa sababu yuda na yerusalemu so hapa mshipi unatumika y kwamba ni ule upendo mungu aliokuwa nao kwa yuda na yerusalemu mshipi ukiwa katika vyuno vya yeremaya bwana yesu asifiwe na huo mshipi huo huo ukiwa katika hivyo vyuno bwana anatuonyesha hapa ya kwamba upendo ule aliokuwa nao hawa watu hakutarajia kwamba ukaweze kuharibika ndio maana anamwambia yeremaya ya kwamba huo mushipi ukisha kununua na kuufunga katika viuno vyako usijaribu kuutia maji usijaribu nahajamwambia kwa nini nisiuweke maji lakini anamwambia kanunue joo ufunge lakini usiweke nini maji bwana yesu asifiwe mustari wa pili akasema basi nikanunua nika mshipi sawasawa sawa nika na neno la bwana nikajivika viunoni a nalo neno la bwana likanij, likanijia mara ya pili baada ya kuwa amenunua huo mshipi jambo la kwanza hapa jeremaya alikuwa mtiifu alimtii mungu ndiposa akaenda akafuatana na huo mshipi kutafuta na kupata na kurudi na kufanya kulingana na neno la bwana bwana yesu asifiwe kwa hivyo pia wakati mwingine mungu anatutarajia tuwe watiifu bwana yesu asifiwe Amen. Ah. Aka, akafanya neno la bwana mstari wa watatu neno la bwana likanijia mara ya pili kusema t mshipi uli twa mshipi ule ulionunua ulio, ulio viunoni mwako kisha ondoka amemwambia kanunue aje avaye viunoni kwa mara ya pili anamwamuru kwamba autoe katika viuno vyake kwa nini autoe na ni yeye bwana alimwambia kanunue aje avae nsahii anamwambia toa huo mshipi katika viuno vyako na baada ya kutoa tunaona ya kwamba mstari wa ine kushuka chini alimwamurisha akamwambia nenda ondoka uende anaenda wapi maandiko yanasema anaenda katika mto furati alimwambia nenda mpaka mto furati karibu na hapo ukifika hapo weka huo mfuko kwenye abai twaa kita, mm, kitambaa kile ulichonunua kilicho vyunoni mwako hii yangu hapa inasema mshipi ile inasema kitambaa nenda mpaka mto furati ukaufiche huko huo mshipi katika pango la jabali kafiche hapa kuna habari hapa yeremaya anapewa ya wana wa yuda na yerusalemu lakini hafunuliwi waziwazi wazi. lakini baadaye atarudi atafunuliwa waziwazi wazi. bwana yesu asifiwe na akafanya kulengana na neno la bwana akaenda mpaka mtofurati akaficha ule mushibi tena baadaye bwana akamutokelezea tena anamwambia ondoka mstari wa sita hata ikawa baada ya siku nyingi bwana akaniambia ondoka enenda mpaka mtofurati ukautwae ule mshipi kwa mara nyengine tena niliyokuamuru kuuficha huku ukautwae ukisha utoaa huo mshipi ndipo uh, jeremaya nasema ndipo nikaenda mpaka huko mtofurati nikachimba nikautwaa ule mshipi katika mahali pale nikautoa na baada ya mshipi ule kutolewa <laughs> haukuwa na ile orijinali mtaa wake aukuwa ule muonekano wake wa kwanza haukuwa bwana yesu asiwe muonekano ule uhalisia wake mshi haukuwa kwa sababu gani ulienda ukawekwa mahali jabali mahali pangoni kisha ukafunikwa na imagine ile mshipi ni ngozi ufunikwe pale miaka miwili ukifika mwaka wa watatu ukifika pale hautakuwa mshipi yesu asifiwe sasa jeremaya akaenda mahali pale lile jabali pale alipokuwa ameficha akaenda akafukua alipotoa si mshipi tena maandiko yanasema ulikuwa umeharibika wala haufai tena kuvaliwa katika viuno maana hauvaliki sasa baada ya hapo sasa ndiyo mungu anamwambia chenye anataka bwana yesu asifiwi anamufunulia ya kwamba watu wa ovu niliyokuwa nimewadhamini niliyokuwa nimewapenda kama vile mshipi ulivyo katika viuno vyako jeremaya watu wa ovu niliyokuwa nimewadhamini wamenitenda haya wameharibika yaani mwanzo walikuwa na muonekano wa sawa lakini baadaye baada ya kuliondokea kusudi baada ya kuondokea ule uhalisi wakawa wa ovu na baada ya mukufu kuzikwa na kutolewa ile hali yake halisi haikuonekana tena maana ulikuwa wameharibika sasa watu hawa walikuwa wameharibika maoni pa mungu bwana yesu asifiwe sasa hapo ndio jeremaya akawa anapata picha ya ule ujumbe ya kwamba kumbe haikuwa ni muku, ni mushipi kumbe ilikuwa ni watu walioondokea kusudi la mungu walioumbwa kwa mfano wa mungu kwamba wamwabudu lakini wameiacha ibada na wamenenda kulengana na mioyo yao wenyewe vile ambavyo imewaongoza bwana yesu hasifiwe labda nikikumbuka ama ni nani ambaye anakumbuka timu ya huu mwaka tulipoanza mwaka um, askofu alitwambia neno la huu mwaka litakalotubeba ni wangapi wanakumbuka <laughs> pastamwatata usiseme wacha waseme ni wangapi wanakumbuka lile neno tuliloambiwa ya kwamba linatubeba huu mwaka hilo ndilo bwana analitafuta ni nini worship bwana yesu worship hiyo ndio bwana anaitafuta kutoka kwako hiyo ndio alikuwa anaitafuta kwa yuda na yerusalemu na alikuwa amewadhaminia kabisa ya kwamba hawa watu hawa hawawezi wakaniacha hawawezi wakaondokea neno langu ama kusudi langu kwa vyovyote lakini hapa wako hapa sasa wamejiingiza katika uovu wamefuatana na mioyo yao vile ilivyowaongoza na nawameacha mpango wa mungu ya kwamba ni wawampe wa mungu ibada wameenda kutumikia miungu bwana asifiwe na katika hapo wakamkasirisha mungu sasa hmm. baada ya kuenda kuchukua ule mshipi jeremaya mahali pale alipokuwa ameoficha tazama ule mshipi sasa haufai tena lolote mstari wa nane sasa hapa ndio anapewa picha kamili ya kwamba ndipo neno la bwana likanijia kusema bwana asema hivi jinsi hiyo hiyo Nita, nitakiharibu kiburi cha yuda na kiburi cha yerusalemu jinsi ulivyo huo mu, jinsi ambavyo umeuona huo mshipi ndivyo nitakavyoachilia ghadhabu kwa hawa watu ambao wameondokea ibada bwana yesu asifiwe kwa sababu gani wamejichanganya wamejinajisi wamejiharibu wamejichafua wamekuwa sasa hawafai mbele za bwana wamekuwa kama ule mshipi bwana yesu asifiwe usikubali kuwa kama huo mshipi usikubali usikubali na usitamani maana maandiko yanasema ya kwamba haukuwa unafaa lolote kitu ambacho hakifai lolote hakifai hata kikifanywaje hakiwezi kufaa mstari wa saba hakiwezi kikafaa kitu chochote maana kimeharibika isipokuwa labda mchwa wafanye malazi baye maana haufai huu mshipi hivyo ndivyo bwana alivyokuwa na watazama hawa watu baada ya kumuasi baada ya kuiacha ibada baada ya kumuondokea akawa anamwambia jeremaya hivyo ambavyo umeona huo mshipi uliuona tangu mwanzo nilipokuamuru uendo ukautafute na muonekano wake uliuona vile ulivyokuwa ukingara maana ulikuwa halisi ulikuwa original haukuwa umechanganywa na chochote ulikuwa haujachanganyikana na mchanga wa kwenye jabali ulikuwa haujashikamana na baridi iliyoko kwenye jabali kwa hivyo ulikuwa mzuri ulikuwa na muonekano wa kupendeza ule mshipi sasa bwana anamwambia jeremaya ivile vile ule mshipi ulivyouona kutoka mwanza huo mshipi hivyo na sasa vile unavyouona sasa ile gadhabu ambayo naenda kuiachilia ni kama sasa naenda kuiachilia hali hii kwa sababu watu hawa wamekosa kutimiza makusudi yangu ambayo nilikuwa nimewadhamania tangu mwanzo bwana yesu asifiwe wapendwa kuna hatari wakati tunapoiondokea ibada kuna hatari kuna mambo mazito wakati tunakosa kumwabudu mungu ambaye ametupatia udhamana wake ya kwamba tuko hapa kwa sababu ya kusudi lake tu la kumwabudu hatujapewa kusudi lengine yale mengine ni yale tumeongezewa tu ndiyo tujistiri nayo tukiwa chini ya jua lakini cha muhimu ambacho anakitazama ni hii ibada hicho ndicho cha muhimu ambacho huyu mungu anakitafuta kwetu ndiyo maana tulipoanza huu mwaka tukaambiwa neno ambalo mungu amelipeana na ndilo litakalolibeba na ndilo analolitafuta ni ibada kutoka kwako wewe si kutoka kwa bishop yeye atapeana ata, ata yake kivyake na wewe nawe yako kwa hivyo ibada ibada ibada hilo ndilo kusudi la mungu tangu mwanzo maana wanyama hawangeweza kumwabudu ndio maana hajawaumba kwa mfano wake na wala ndio maana hakuwaumba alifanya kufanya matangazo kwamba wawe aliamurisha bwana yesu asifiwe na kwa sababu hiyo wapendwa tukiondokea ibada tunamukasirisha anatufananisha tu tuna, na, na wale wanyama ili hali ametupa udhamana wa ukuhani wake bwana yesu asifiwe mimi ni tamanio langu ya kwamba wewe utajiangalia na nami nitajiangalia na ni nione ni wapi nimepoteza dira na huyu mungu ili nirudishe hiyo ibada bwana yesu asifiwe sasa jeremaya aka, akaanza kufahamu ya kwamba ah, kumbe mungu haikuwa ni mka, ni, ni mshipi tu eh? kumbe kusudi halikuwa ni mshipi kumbe kuna habari zengine hapa tofauti watu wale ambao bwana alikuwa amekusudia kwamba hao ndio furaha yake yani alikuwa amewacha hao ndiyo furaha yake hao ndiyo mboni ya jicho lake sasa wameondokea hilo kusudi la kumpa ibada wamejiingiza katika mambo ya ulimwengu hata kama kuna ugumu wa maisha kiasi gani wapendwa tusiiondokee ibada usijaribu hata siku moja hata siku moja yani ibada iwe maisha yako tutampendeza mungu kama tutafanya ibada iwe maisha yetu tutampendeza mungu ndiyo kuna ugumu wa maisha ndiyo hali haziko vizuri lakini katikati ya hiyo dhoruba na hiwa ugumu wote bado mungu yuko enzini hajaondoka bwana yesu asifiwe ana ya jua yote yaliyoko hapa duniani yanayotendeka kenya anayafahamu maana yako katika orodha wa mpango wake bwana asifiwe hakuna ambalo halijui anajua anajua kwamba kenya hii inapitia kipindi kigumu lakini isiwe hayo ndiyo yatakuwa malalamiko kila wakati mbele za mungu anatafuta ibada ya kweli kutoka kwa mtu bwana yesu asifiwe ibada ambayo alitafuta kwa yuda na yerusalemu akaikosa na akaamuru kwamba ataharibu atakivunja kiburi chao tukiondokea ibada tutavunjwa hicho kiburi bwana yesu asifiwi tusisubiri kuvunjwa wacha tujinyenyekeze tu wenyewe bwana yesu asifiwi kwa hivyo bwana anasema pale ya kwamba Uh, mstari ule wa wa kumi watu hawa waovu wanaone, kunisikiliza isiklzwatu uh, hawa waovu wanaokataa kunisikiliza maneno yangu wanaokwenda kwa ushupavu wa mioyo yao na kufuata miungu mingine ili kuitumikia na kuiabudu watu uh, watakuwa hali moja na mushipi huu sikia sikia vile watakavyokuwa na ni mungu anaamurisha na ujue akiamurisha vinakamilika anavyovyamurisha yeye akisema neno lake linakuwa na linakuwa linakuwa kweli bwana asifiwe akisema nitakupeana kwa mikono ya adui ili akuvunje kiburi atakupeana na atahakikisha umevunjwa kiburi ndio ikifika wakati wakatiwakuwa uh, sasa anataka kukurejesha uwe umetubu vya kutosha mwangalie nebukadnesa alifanya nini akala nyasi bwana asifiwe lakini kilikuwa ni kipindi anapitishwa ili anavunjwa kile kiburi ili amurudie bwana katika hali ya uhalisia bwana yesu asifiwe Amen. na aliporudishwa alikaa makini alimakinika tusisubiri mpaka bwana atuvunje kiburi maana hatujui tutavunjwa kinamna gani ndio turudishwe tena hatujui unaweza kusema mimi nitasubiri bwana anivunje kiburi kumbe siku ile wasubiri kuvunjwa kiburi ndio safari yako umefika si gari yako imekuja na umeenda kwa hivyo hautakuwa na nafasi wewe ya kuvunjwa kiburi kwa hivyo utaenda kupambana huko bwana asifiwe kwa hivyo tusifu, tusingoje mpaka mungu akatufikisha hapo wacha tujirudishe wenyewe tusienende katika hali za mioyo yetu wacha mungu atuongoze maana tukiongozwa na bwana tutafika salama na tutakaa salama lakini tukienenda kulingana mioyo yetu na akili zetu tutajichanganya yuda na yerusalemu walijichanganya na bwana akauona uovu wao na akamtuma mtu wake kwamba awatangazie yale matangazo bwana yesu asifiwe maana kama kama vile mshipi ulivyoshikamana baada ya kuwa wamekataa kumwabudu baada ya kuwa wamemuasi baada ya kuwa wameiondokea ibada bwana anamwambia yeremaya hapa ona yeremaya yale nitakayoyafanya kwa hawa watu hali moja watakuwa hali moja na mshipi huu usiofaa kwa lolote hiyo ndiyo itakuwa hali yao baada ya kuwa uh, yani watakuwa hali moja na huu mshipi kwamba haufai chochote maana kama vile mshipi ulivyoshikamana na viuno vya mtu ndivyo nilivyowashikamanisha nami nyumba yote ya israeli na nyumba yote ya yuda asema bwana wapate kuwa watu kwangu mimi na jina na sifa na utukufu lakini hawakutaka kusikiliza walikuwa wamepangiwa mambo mazuri hapa mstari huu wa kumi na moja mwisho mambo mazuri bwana alikuwa amewapangia ya kwamba wakimtii wakimtii na wajipeane kikamilifu kwake na wapeane ibada kama inavyotakikana bwana anasema alikuwa atawafanya wawe watu wake watu kwake kisha wawe jina kisha baada ya kuwa jina wawe sifa dunia yote imagine sasa ni sisi tukipeana ibada kamilifu kwa mungu na tusiondokee hiyo ibada tutakufanyika kuwa watu wake tutakuwa kwake watu tutafanywa kuwa jina tena tutakuwa sifa katika mji huu wa kilifi tutafanyika kuwa sifa kwa sababu gani ibada ya kweli inayotokana na vilindi vya mioyo inapatikana inampendeza mungu atatufanya kuwa sifa katika huu mji atatufanya kuwa na jina hatutaitwa majina bwana yesu asifiwe munenaji wa kwanza akasema ya kwamba wakati uko na aibu unakuwa mtu wa majina sasa majina yale bwana atayaondoa utakuwa na jina utakapopeana ibada ya kweli hautakuwa mtu wa majina maana anapokuja kutimiliza makusudi yake kukupatia hoja ile ya moyo wako ambayo umekuwa ukimuomba na kuisubiri kwa siku nyingi anapokuja kuitimiliza anakufanya unakuwa na jina bwana yesu asifiwi anakufanya unakuwa na jina na hapo hapo anafanya anajijengea mbingu ndogo maana utaka ukimtukuza maana amekutendea Ana anajijengea mbingu ndogo maana kila ukitembea unatembea mujiza ulio hai bwana yesu asifiwe unatembea ukiwa mujiza ulio hai so unakuwa mbingu ndogo kwake akikuangalia anafurahi maana akikutazama moyo wako ni wa ibada kila mahali unamwabudu na humwabudu kwa sababu amekutendea hiyo ndiyo ist yako yale mengine tu ni ya kuongezewa bwana yesu asifiwe kwa hivyo wapendwa kuna hatari kuna hatari tunapoondokea ibada kuna hatari ni tuchunge hasa nyakati ambazo tuko ni ngumu na kuna uwezekano wa watu wengi kuondokea ibada maana unapopata matatizo kuabudu hakuko na angalia zile shida unaangalia kwanza zile shida jana sikula juzi pia sijakula mtoto amerudishwa shule natakikana pesa sina sasa pesa sina chakula nayo sina naenda miguuni kwa yesu kufanya nini ah naenda kufanya nini hajanipa chakula hajanipa school fees naenda kufanya nini hata ibada ni ya nini ni ya muhimu hiyo ibada ndiyo itasababisha school zije hiyo ibada ndiyo itasababisha chakula kisikosekane kisi kwako hiyo ibada jua hiyo siri ya kumwabudu bwana maana huo ndiyo uhalisia wake tangu mwanzo ya kukuumba wewe ya kwamba umeumbwa ume umpe ibada ibada ibada bwana yesu asikiwi ibada ibada yaani tumeumbwa kuwa wa kumwabudu tu tukitii tuki tuki sauti yake tutii neno lake bwana anasema tukimtii if we obey him him god will restore our relationship to, to atarudisha ule ule husiano wake na sisi kwake ataurudisha kama tu tutamtii bwana yesu bwaayesu ataurudisha ule udhamana wetu na yeye ataurudisha maana tukijifanya ya kwamba sisi tunajua sana na tuwe tunafanya vitu vyetu kwa siri eh tuko kanisani lakini kuna vitu vya siri tunavifanya kwa siri siri kuna siku vitafichuliwa vitawekwa parawanje na kuwekwa kwake parawanje hakutakuwa kuzuri maana kutakuwa kama ule mshipi baada ya kuchimbuliwa hivyo ndivyo utakavyokuwa baada ya kuwa sasa umefukuliwa kwa hivyo usiwe mtu wa kufanya vitu vya sirisiri vifanye machoni pa huyu mungu akiona vikimupendeza hata kuacha atakuwa na wewe lakini ukivifanya vya kisirisiri utatatizika bwana asifiwe utapoteza ule muonekano wako wa kwanza utaupoteza utapoteza hiyo fashoni yako itakuwa umepoteza tafsiri yako ile ya utakuwa umeacha mbali bwana yesu asifiwe muonekano wako wa mwanzo utapotea na si mapenzi ya mungu kwamba huo muonekano wako upotee anataka ubaki ukiwa mtu wa ibada bwana yesu asifiwe wachatusome esodas kmin tis a t inasema hivi hivia inasema hivi sasa basi ikiwa mtaitii sauti yangu kweli kweli na kulishika agano langu hapo ndipo mtakapokuwa tunu kwangu kuliko makabila yote ya watu maana dunia yote pia ni mali yangu s nanyi mtakuwa kwangu ufalme wa makuhani na taifa takatifu bwana yesu asifiwe hayo ndiyo maneno utakayowaambia wana wa israeli musa huyo anaambiwa bwana asifiwe wakawa wanaambiwa kama watakuwa watiifu kweli kweli siku tiitu kweli kweli kweli mara mbili na tena pale maandiko yanasema tukijua hii kweli kweli itatuweka huru kwa hivyo utiifu kweli kweli si utiifu wa kubahatisha si utiifu wa kujifanya wa kweli utiifu halisi orijinal ambao haujabambanywa utakatifu original ambao haujabambanywa si ule wa jumapili mtakatifu alafu jumatatu mpaka jumapi, jumamosi utakatifu hauko hapana utakatifu kamili bwana yesu asifiwe kamili kamili ambao haujatengenezwa maana utakatifu ama uungu si dhahabu uungu si dhahabu kwamba utatengenezwa bwana yesu asifiwe si dhahabu kwamba utatengenezwa ukisoma ai kumi na saba ishiri na nane ishiri na tisa inasema ya kwamba uungu si dhahabu wala si fedha inayotengenezwa na mikono ya mwanadamu uungu ni original na ndiposa uwe na uwo uungu original ni lazima uwe na ushirika na ibada ya kweli na huyu mungu bwana yesu asifiw hivyo ndivyo inavyosema mstari wa kumi na saba wa matendo ya yamume a inasema kwa maana ndani yake yeye tunaishi ndani ya huyo mungu tunaishi tunakwenda na kuwa na ukuhani wetu kama vile mmoja wenu mtunga mashairi al- al- al- alivyosema maana sisi sote tuwazawa wake basi kwa kuwa sisi tuwazawa wa mungu haitupasi kudhani ya kuwa uungu ni mfano wa dhahabu au fedha au jiwe sikia ama vitu vinavyochongwa kwa ustadi na akili za wanadamu uungu haujatengenezwa wapendwa haujatengenezwa kwa hivyo tunapokosea kuondokea kusudi la mungu tunafanya kana kwamba huu uungu umetengenezwa kwa mikono ya mwanadamu tunafanya huu uungu kana kwamba ni dhahabu kana kwamba ni fedha kana kwamba ni kikombe cha plastiki kimetengenezwa na mtambo ambao umetengenezwa na mwanadamu tunapouondokea hiyo ibada lakini sikia vile maandiko yanatuambia ya kwamba huo uungu ni mufa, si mfano si mfano si mfano usidhani ya kuwa uungu ni mfano usidhani si mfano wa fedha wala si mfano wa dhahabu wala si mfano wa jiwe wala kitu kilichotengenezwa na mwanadamu ni ungu huu hauna mfano kama vile yeye mwenyewe ambavyo hana mfano bwana asifiwe kama vile mungu ambavyo hana mfano uungu wake hauna mfano kwa hivyo tusijaribu kujitengenezea uungu usijaribu kujitengenezea utakatifu ishi ukiwa mtakatifu na namwacha utakatifu iwe tabia yako usijaribu kuutengeneza maana hautengenezwi bwana yesu asifiwe hautengenezwi wapende utakatifu ni utakatifu kama vile dhambi ilivyo dhambi maana uwezi kutengeneza dhambi dhambi ikijitokeza ni dhambi ni dhambi na ukianguka katika dhambi umeanguka katika dhambi na ukifanya dhambi umefanya dhambi kwa hivyo hakuna vile unaweza kusema kusemahii dhambi nimeitengeneza kwa dhahabu dhambi ni dhabi na utakatifu ni utakatifu hautengenezwi na mikono ya mwanadamu hautengenezi na ustadi wa akili zetu hautengenezwi ndio maana anasema mawazo yetu si yake na mipango yake si yetu njia zake si njia zetu yeye ni mtakatifu bwana maana utakatifu wake hautengenezwi na mikono ya wanadamu ama kwa akili za mwanadamu yeye anabaki kuwa mtakatifu kwa hivyo ni lazima kanisa tukae tukijua ya kwamba inatupasa kuwa katika hali ya uhalisia hali halisi utajipodoa jipodoe lakini ibada ipatikane halisi hayo mengine ni niyak hayo mengine ni yako lakini the original theriplani ya mungu tangu mwanzo hiyo ibada wacha ikaye hapo usijaribu kuitengeneza kwa maneno yako usijaribu bwana yesu asifiwe kama umeazimia ni ibada wacha ikaye ni ibada na kwa sababu mungu anaitafuta kwetu jameni tujibidishe tufanye bidii tusiondokee huo mpango wake hilo kusudi tusije tukafanyika kama ule mshipi bwana yesu asifiwe kwa hivyo hapa mungu anasema katika hiyo kutoka kwamba kama sasa kama kama tutamtii kama tutaitii sauti yake musa akawa anaambiwa wanawambia wana wa israeli ya kwamba kama tutaitii sauti yake huyu mungu kweli kweli mungu anawambia kama mtaitii sauti yangu kweli kweli na kushika agano langu hapo ndipo mtakapokuwa tunu kwangu kama wanasifiri yani mambo mazuri mungu anatutamania ni sisi tu kale kaakili dogo kale ka ambako tumewekewa basi kametufanya tuna sijui yani kanatutoa kabisa katika makusudi ya mungu mara tunajipata tumetoka hatujui tunatoka vipi mara tumerudi lakini kama tutaisikia sauti yake kweli kweli na kulishika agano lake neno lake ya kwamba inatupasa kumwabudu yeye katika roho na kweli kama tutalishika hilo agano ya kwamba kutoka mwanzo kusudi lake ni kwamba tumupe yeye ibada ya kweli kama tutalishika hilo agano bwana anasema ya kwamba hapo ndipo tutakuwa tunu kwake maana sahihi hakuna mwisraeli hapa sisi ndio waisraeli na ndiyo hilo neno linatwambia usiseme basi ni waisraeli sisisi sisi. ni sisi maana waisraeli hawako bwana yesu asifiwe kwa hivyo kama tutalishika agano na tukimbie nalo na hilo agano basi tutafanyika kuwa tunu kwa huyu mungu wetu tutakuwa vyombo ambavyo bwana atajivunia tutakuwa kanisa ambalo litaogopwa na wengi ambalo litakuwa limebeba makusudi ya mungu na kila mahali tutakapotembea makusudi ya mungu yatakuwa yakitendeka kwa sababu tumekuwa tunu tunatembea na mwenye kazi ambaye akiamurisha vinafanyika tu sisi kwetu ni kupatikana tu bwana yesu asifiwe lakini tukijifanya wajuwaji tuondokee hilo wagamo ndiyo hapo tutavunjwa kiburi ndiyo hapo ataachilia malaika wa watushughulikie vizuri na hawatakuwa malaika wazuri bwana yesu asifiwe kwa hivyo kama tutamtii huyu bwana na kama tutajinyenyekeza tujipeane tujiachilie turuhusu tu mapenzi yake yafanyike tutakuwa kama tunu kwake na baada ya kufanyika kuwa tunu mstari wa sita anasema baada ya kutufanya kutufanya kuwa tunu anasema ya kwamba tutakuwa kwake ufalme wa makuhani na taifa takatifu angalia uzuri wa mungu yani tukitembea katika kusudi lake na tutimize makusudi yake tutakuwa taifa la ukuhani tutafanyika kuwa taifa tutakuwa ufalme wa makuhani na taifa takatifu tutakapotii tutakuwa ufalme wa mataifa wa makuhani na taifa takatifu tukishika makusudi yake tukikaa katika mpango wake tutafanyika kuwa ufalme wa makuhani, uh, ufalme wa makuhani na taifa lililo takatifu sasa tukiwa tumefanyika taifa takatifu bwana eh? si, si watu watakuwa hata hapa mahali hapatoshi mwana kama tutakuwa taifa takatifu inamaanisha kilifi yote sasa tutakuwa tumeirudisha kwa mungu bwana yesu asifiwe situtamani tu kumwambia mungu kwamba hiyo ibada isituondokee atusaidie tuendelee kuidumisha tuendelee kuiweka hii ibada ambayo ni tangu mwanzo bwana asifiwe alitutarajia tangu mwanzo hilo ndilo kusudi alilotuambia ya kwamba tukae kumwabudu tukae watu wa ibada na mambo haya mazuri ambayo bwana ameyaahidi yatakuwa yetu nanyi mtakuwa kwangu ufalme na wa makuhani ufalme wa, umfalme uliojawa a wewe tayari utakuwa ni kuhani maana kama sasa umekuwa mfalme hmm. makuhani na taifa takatifu na hayo ndiyo maneno ambayo anasema niwaambie waisraeli kwa hivyo wapendwa ni kwamba tukaye tu katika hili kusudi tusiondokee ule mwonekano wetu wa kwanza tusiuondokee huo mwonekano wetu wa kwanza basi tusiuondokee ya kwamba sisi ni watu wa kuabudu hata kama mtu hajaokoka bado bwana anataka hiyo ibada haijalishi maana anajua siku ile hataokoka hiyo ibada itakuwa imerudi bwana yasiwasifiwe na hata kama hayuko hapa kanisani mahali pale anapo alipo kuna kitu anaabudu kwa sababu gani anaabudu na hayuko kanisani ni kwa sababu mpango wa mungu tangu mwanzo ni mwanadamu amwabudu kwa hivyo hata kama hamwabudu huyu mungu wa kweli kuna mahali anaabudu lakini kuna siku atakaporudi kwa mungu wa kweli ataipeana hii ibada ya kweli bwana yesu asifiwe kwa hivyo huo ndio mpango wa mungu tangu mwanzi ya kwamba mwanadamu kivyo vyote amwabudu hilo ndilo kusudi lake yaani hali yetu halisi ni kuabudu edha utamwabudu huyu mungu ama utaabudu vitu vyako lakini hivyo utakavyokuwa wavyabudu hivyo ni vyako ni kwa sababu uko na chembe chembe za kuabudu ndio utakuwa unaabudu huko lakini ukirudi utakuwa umerudi kwa mpango thabiti wa mungu sasa hapa ndio atakuwa naitafuta hiyo ibada bwana yesu asifiwe kwa hivyo wapendwa wacha tukae tukijifahamu ya kwamba tumeungwa na kusudi la kumupa mungu ibada haya mengine yatatufikia tu wakati tunapoendelea kumwabudu yatatujilia yatakuja kwa sababu yamehesabiwa kuwa yatufikie lakini ibada isikosekane katika mioyo yetu wacha tusome kumbukumbu tu, uh, kumbu la torati thelathini na mbili kumi kumi na moja na karibia kumaliza sijakuchokesha maana sijakaa muda mrefu na kama umechoka basi hata ibada haiko ndani yako maana umekuja kwa ajili ya kuabudu kwa hivyo kama umechoka nitakushangaa maana tayari hiyo ibada haiko ndani yako na kama mimi nimekuchokesha naomba unisamehe bwana bwanyesu asifiw kumbukumbu la torati larabili kumi kumi na moja inasema hivi alimukuta katika nchi ya ukame na katika jangwa tupu litishalo alimuzunguka akamtunza akamuhifadhi kama mboni ya jicho mfano wa tai atahayarishaye kiota chake na kupapatika juu ya makinda yake alikunjua mabawa zake akawatwaa akawachukua juu ya mbawa zake bwana yesu asifiwe wakati hawa watu walikuwa wanapendeka waja muasi mungu mungu alikuwa amewakumbatia hebu niwekee hiyo kumi hapo mstari wa kumi wakati walikuwa hawaja muasi hawajaenda mbali hawajaondokea lile kusudi bwana alikuwa karibu na wao alikuwa katika uh, alikuwa amewaondoa katika ukame akawa amewashikilia bwana aliwatoa katika jangwa akawa ametembea nao ametembea nao katika uzuri na katika uaminifu uh, wake bwana akawatunza katika uaminifu wake bwana akawapembeleza katika mikono yake akawapa hifadhi na wakawa wanaonekana warembo kama mboni yani walikuwa ni kama mfano wa mboni ya jicho la gungu bwana yesu asifiwe lakini cha kuhuzunisha sasa watu hawa wakamwasi lakini vivyo hivyo ni warehema hata kama wamekuwa katika hali ngumu ile wakawa katika hali ambayo haieleweki na bwana katika hali hiyo bwana akatembea nao akawaf, akawafanya yale aliyowafanya tena anasema yani tutakapomrudia bwana anasema hivi kwamba aliwasaidia na kwa sababu aliwasaidia bado anatupenda aliwa, anawapenda wale anawapenda na hata sisi anatupenda na tunaporudi kwake na tufanye makusudi yake tutimize yale ambayo ametupatia ame kuyatimiza basi tutakuwa watu wa maana bwana yesu asifiwe tutakuwa wa maana maana wale aliwakuta katika ukame watu ambao walikuwa hawakubaliki kabisa walikuwa katika jangwa walikuwa katika hali ya kuhuzunisha lakini mungu akawakimbilia akawahifadhi na akawatunza wakawa kama mboni ya jicho lake sasa katika hata na sisi hii hali ambayo tunaiona ya maisha magumu bado mungu yuko na sisi katika hili jangwa bado mungu yuko bado atatuendelea kututuza tu atatuhifadhi na atatuvuta karibu na yeye bwana yesu asifiwe mpango tu ni kukaa katika hiyo ibada tukae katika hiyo ibada Aka, alimkuta katika nchi ya ukame na katika jangwa tupu lit, litishalo akamuzunguka akamutunza akamuhifadhi kama mboni ya jicho lake si upeane tu si uwe mtu wa kuabudu tu angaleo bwana akutunze angaleo bwana akushikilie katika lile jangwa unaloliona la ugumu wa maisha bwana akushikilie bwana akupatie jina bwana eso asifiwe bwana akuhifadhi hmm? akulete karibu na wewe kama vile anavyosema ule mstari wa kumi na moja ya kwamba anakuleta anaku karibu na unakuwa kama tai ndege yule ambaye anakusanya vitu kutengeneza kiota kwa ajili ya watoto wake kisha baadaye anakusanya makinda wake pamoja na kuwaweka katika hali nzuri tena kisha kukusanya anawafunika na mbawa zake na tena anawachukua juu kabisa bwana yesu asifiwe sasa hivyo ndivyo mungu atakavyotufanya kama tutaweka kusudi lake atatukusanya katikati ya ugumu atakutukusanya katikati ya ukame atakupa furaha atakupa utele bwana yesu asifiwe Amen. katikati ya ukame atakupatia utele katikati ya majonzi atakupa kicheko bwana yesu asifiwe Amen. mahali pana ugumu ataleta uwepesi maana yeye ni mungu ambaye ni halisi hajajichanganya bwana yesu hasifiwe kwa hivyo mahali popote unaona ugumu mahali popote unaona hauwezi kaa katika ibada kila wakati kuwa mwaminifu kwa hilo maana huwa uaminifu anautafuta anautaka kuwa mtiifu wewe ukitimiza kuwa mtiifu na yeye atayatimiza haya ambayo anayasema hapa katika katika kumbukumbu uh, kumbu la torati thalathini na mbili kumi na kumi na moja ya kwamba hata katikati ya huo ukame yeye bwana atakukusanya bwana asifiwe hata katika huo upungufu wako anakujua hata katika huo utupu wako anakufahamu anasema hajakuacha na wala hajakupungukia bado yeye ni mungu wa vyote na anavyo kwa ajili yako bwana yesu asifiwe yeah. ndiyo tukaambiwa ya kwamba leo anaondoa aibu zetu kwa sababu yeye ni wautele hata ruhusu aibu ikufikie hata ruhusu uchekelewe bwana asifiwe yeah na hata ruhusu watu wajue kwamba wewe huna maana atakupa furaha isiyokuwa na na kipimo na furaha huwa inafisha vitu vingi sana mimi nimekuja kugundua hilo furaha inaficha mambo mengi maana mtu hata kuelewa kama una umekasirika hata kujua kama ndio umekasirika hata kujua kama ndio una raha zaidi hata kujua maana wewe kila siku ni wakutabasamu sasa hiyo furaha inaficha vitu vingi bwana yesu asifiwe akikupa furaha wee watu majirani hawatajua kwamba kwako hakuna bwana asifiwe siku moja namaliza siku moja miaka miaka mingi kiasi nikiwa tayari nimeolewa na nimezaa huyu mtoto wangu wa kwanza akiwa na miaka minne wakati huo tayari nilikuwa nimeacha kazi na pasta naye ndio hivyo akuwa pasta hapo alikuwa mzee wa kanisa asubuhi na mapema tukawa tumeamka akajipanga kutoka na kabla atoke hata tulikuwa hatujafungwa mlango tukasikia mlango unagongwa asubuhi na mapema nataka nikuonyeshe ya kwamba unaweza kukosa kitu lakini ukiwa na hiyo furaha ya mungu ikawa nguvu yako na ikawa ni utele kwako ndio nataka kukuonyesha hilo ndio maana nashughudia na, na, na hili kukagongwa mlango nikaenda nikafungua nikapata ni mama kamsalimia akauliza pasta yuko mwarome yuko Hee. aya nikaingia kumwambia kuna mgeni kampatia kiti akaketi na nikarudi kumwita akaenda akaongea na yule mama sasa yule mama alikuwa ametumwa na mumewe aje achukue shilingi mia kwa huyu shilingi amefata tu shilingi mia hataki nyingi mia tu sasa naye mzee huyo wakati huo hana ile mia lakini ako na hamsini sijui kama anakumbuka lakini mimi nakumbuka sababu kila ninaposimama napenda kushuhudia ukuu wa mungu kwa sababu nilimuona mungu Aa, akasema <laughs> sina mia nasikia na niko pale ndani ah nimetumwa nimeambiwa ametumwa ah, na bwanake aje kwa kwa mzee mwarome apewe shilingi mia kama anaye sasa mzee mwarome naye anasema hivyo mm-hmm. ndivyo alifanya mm-hmm. asema sina mia lakini wacha nione kama nina chochote akaingia kule ndani hasa akaja akaniambia huyu mama amekuja ametumwa shilingi mia sasa mimi sina mia lakini iko na ikona wacha nimpatie hii f na mimi nikamgeukia nika uko nayo ndiokonayo e. sasa ukimpa na sisi tutanunua mkate na nini hakunijibu akaenda akampatia ile fi alipopewa ile fi yule mama akaaga akasema haya asanteni narudi na ni asubuhi maana hata mswake hatujapiga yeye ndio alikuwa anajipanga kutoka kwenda ku-- kubrash ndio aue atajipanga kwenda na ameingia hapo asubuhi akapewa na akaenda sasa baadaye amejipanga sasa anataka kutoka sasa mimi namuuliza sasa umepeana nilimwambia sasa pesa ya mkate akaniambia sumeskia likuwa ni, ni, ni na hiyo fit ah. sasa fit ndio ilikuwa na imepeana sasa hapa mtoto ni wa miaka minne na alikuwa hataki uji huyu mara nyingi edha umpatie maziwa pleni ama umpatie chai ya rangi sasa nikashindwau kwani tutashinda tu bila kamkate ni maji tu tutakunywa alafu nikasema ah nikavyacha nikaenda nikatengeneza ile chai yetu ya rangi tukakunywa alafu vile unavyomwona gidi ha, hajakuwa hali, alikuwa na vitabia wakati huo wa kusumbua wakusumbuasumbua lakini kwa chakula alikuwa hasumbui anakula kila kitu sasa akakunywa na akaenda akacheza sasa mimi niko pale najifikiria sasa na akirudi akiniambia anataka chakula mboga nitatoa wapi bwana yesu asii lakini nataka kukuambia ya kwamba amini usiamini kuna mama moja ambaye sahihi alikuwa mshirika lakini sahihi hayuko hapa na si kwamba alikufa bado limshirika mahali ali haliku. alikuja kwetu masaa ya saakumi na likapu ilo likapu sijaliona tena kwa mara yingine na alikuwa amepika vyakula vyake vya kupika na vyengine vibichi alituletea sisisi tulikula bwana yesu asifika mimi nikashindwa nika, nika yani nikashindwa nikasema kuna mungu mbinguni ambaye aniishi na kuanzia siku hiyo nikasema yeyote atakuja atakayikuja kwetu hata kama kuna nini aseme anataka nini ili mradi tuko na kile kidogo tutampa tutampa tutampa maana mungu alitushughulikia alitushughulikia imagine alituletea mpaka vikombe vya zawadi yule ma na harusi likwema mali za miaka mitano kwenye hicho kikapu kulikuwa na, na, na, na karatasi imefungwa vikombe kwa shilingi hamsini tu si ni furaha hii mimi nilikuwa nayo nani aliyejua ya kwamba kwangu kuna upungufu bwana yesu asifiwa ni nani aliyejua sio nasema ya kwamba hata wakati wa ukame achilia ibada tu mwabudhu huyu mungu kwa wakati wake atajitokeza utashangaa wewe bwana yesu asifiwe atakushangaza maana anachokitafuta kwetu wapendwa ni hiyo ibada tu haya mengine atatupatia kama zawadi lakini ni mpaka tujue mahali petu tulipotoka na kile kiini hasa cha mungu kwetu sisi tukifahamu hivyo tutapeana ibada kila wakati tutakuwa watu wa ibada kila wakati mimi nilifurahi kwanzia hiyo siku na nikajifundisha ya kwamba niwe nacho nisiwe nacho bado nitamwinulia mungu ibada nitamusifu kwa sababu yeye ni mungu wa vyote ndiyo yule mwimbaji akasema ya, ya kwamba najua kuwa nacho na najua kutokuwa nacho najua kuona njaa na najua kushiba na katika hali hizo zote bado naendelea kumtukuza maana yeye ni chanzo cha uhai wangu kwa hivyo wacha umushikilie na mujue ya kwamba yeye ni chanzo cha uhai wako uwe navyo usiwe navyo ibada isiondoke kinywani mwako bwana yesu asifiwe na tukifanya hivyo mungu wetu atatukuzwa atatukuzwa katika maisha yetu atatukuzwa leo hii mimi silii upungufu hata kama nalia sisi yani si watabutabu vile mungu ananitosheleza e, namushuhudia kwa sababu ananitosheleza mimi sikulima huu mwaka lakini ukija kwangu utapata gunia ya mahindi hapa hivi bwana napeani nasi mafungu ya kumi ni watu tu wanasema chukua hii ukale kwa sababu wewe akili yako imepiga kwamba si ni hivyo vifungu vya kumi unavyopewa si fungu la kumi nataka niondoe hiyo dhana ya kwamba ni mafungu ya kumi si mafungu ya kumi hayo mahindi si mafungu ya kumi ni watu tu wanakuita wanakwambia shika hivi mchungaji anatoka anaenda kubiri, anaenda kuhubiri kufundisha bifamu huku. watu wanarudi wanampatia shika hii mchungaji nayo si fungu la lile wanapeana sababu na mungu anawasukuma peana ndio mtumishi akale apate nguvu haja sasa ni mpaka hiyo ibada iwe iko humo ndani si mchezo ni lazima tupeane ibada na bwana aione kutokana na vilindi vya moyo si ya kutengeneza tumeambiwa si dhahabu hii haitengenezwi kwa mikono ya mwanadamu kwa hivyo si dhahabu haitengenezwi kupitia ufahamu wa akili zako bwana yesu asifiwe kwa hivyo ni lazima tuelewe ya kwamba tumeumbwa na kusudi la kumwabudu hatujaumbwa kufanya mambo mengine haya mengine ni zile nyongeza lakini hilo kusudi la kweli kabisa ni kwamba tumwabudu tumpatie yeye ibada ya mioyo yetu na ndicho ambacho mungu anakitafuta hicho ndicho anakitafuta anakitarajia kutoka kwako na kutoka kwangu ya kwamba tukaweze kumwabudu katika roho na katika kweli tusimame