25, 125. kwanza mstari wa M- biblia inasema hivi wa wamtumainio bwana ni kama mlima sayuni ambao hautatikisika wakaa milele kama milima inavyozunguka yerusalemu ndivyo bwana alivyowazunguka watu wake tangu sasa na hata milele somo letu linatuambia ya kwamba tumelindwa na mungu na hili mpendwa sitaki kulitilia shaka ni kwamba tumehifadhiwa na tumelindwa na huyu bwana kwa hivyo haitajalisha ulimwengu utafikia maeneo gani ili muradhi mimi nimeendelea kumtegemea kumtumainia huyu bwana maandiko yananiashiria ya kwamba liwe liwalo sitatingizika hili linanipatia afueni ya kuweza kuwa na ujasiri wa kuishi katika ulimwengu huu ambao unaonekana nikana kwamba umejawa uchafu umejawa tisho umejawa mambo yaliyo ni maovu lakini maandiko yanatuambia ya kwamba iwapo ni ya bwana basi nimelenganishwa na mlima sayuni ambao hautaweza kutingiswa kwa hivyo niko hapa kukiri ya kwamba mpendwa hauna sababu ya kuwa na shaka iwapo huyu mungu tunayemwabudu ambaye leo tumekuja kumwabudu ni tumaini lako una sababu ya kuwa na hofu hauna sababu ya kuwa na wasiwasi wewe kama bwana ni tumaini katika maishani wako basi maandiko yanatuthibitishia ya kwamba lije litakalokuja lakini hautaweza kutingiswa kwa sababu wewe umeweka tumaini lako kwa aliye ndiye mwandzilishi wa yote aliyo yaliyo katika dunia hii yeye ndiye aliumba mbingu na dunia kwa hivyo hakuna lolote linaloweza kuchupuza kutokana na vile viumbe alivyoviumba viweze kumtatiza yeye kwa hivyo tukiwa tumemtegemea yeye tukiwa tumetumainia yeye mpendwa usihofo mpendwa usiwe na shaka haitajalisha ni nini kitakachoinuliwa kinyume nasi hilo halitajitatiza mim hilo lisikutatize mpendwa kwa maana neno la mungu ni kweli na ni hakika na anasema wanaomtumainia wameefananishwa na mlima sayuni katu hawatatingisika bali watakaa milele na kilo wapendwa acha ukalikakwingie na ukasimame nalo kazi tulionayo ni kumtumainia bwana tu peke yake hiyo ndio kazi ambayo tumepewa haya mengine tumwachie yeye mwenyeuu tumwambie bwana muradi nimeweka tumaini langu ndani yakowewe mimi sina hofu hata dunia itamani kuweza kupenduka kubadilika juu kuende chini na chini kuja juu bado tunasemekana ya kwamba hatuta tingisika kwa hivyo na liweliwali lakini mimi nataka nikupatie hakikisho hili ya kwamba mpendwa hakuna litakalokutingisa ili mradhi huyu bwana yu pamoja nawe asema tutakaa milele ndo mstari wa pili ukasema ya kwamba mwana kama milima inavyozingira yerusalemu ndivyo bwana alivyotuzingira sisi kama milima inavyozunguka yerusalemu ndivyo bwana alivyozunguka watu wake tangu sasa na hata milele kwa hivyo kunako milima iliyozingira yerusalemu katika nchi hili ya israeli na hapa bwana anasema ya kwamba maandiko anasema ya kwamba kama hiyo milima ilivyozunguka hiyo mji wa yerusalemu ndivyo bwana na sisi huko ametuzunguka na hakutuzunguka kwa majira kwa masaa kwa wakati kwa siku wana myezi inasemekana ya kwamba ili tumaini langu ni ndani na kristo yesu yeye bwana amenizunguka siku zote nitakazokaa hapa chini ya jua kwa hivyo kuna lolote litakaloweza kunitatiza kweli ikiwa ulinzi niliyo nao si wa zochi ajua hamjui jochi kwa sababu ilikuwa ni kampuni ya ulinzi iliyotokuja na ikaenda lakini ile mnajua sana ni kk tee ulinzi ambao tuko nao si wa kk mpendwa ni ulinzi wa mtu ambaye yeye ndiye mwandilishi wa ulimwengu na mbingu na anasema ya kwamba mradhi wewe umeweka tumaini lako juu ya maisha yangu umenitumaini ya mimi mimi mungu nami nimeazimia kukuzunguka kama vile jinsi yerusalemu ilivyozingirwa na milimu sasa sijui wewe ni kitu gani kikuhofu kikutie shaka hofu wasiwasi iwapo unajua ya kwamba huyu mulinzi wako si mwanadamu ni mungu aliyezumba mbingu na nchi ndiye mulinzi wako ni nini ndugu yangu kikutue hofu nini dada yangu kikuogofye ni wakati kumtumaini ya mungu na kusimama imara katika tumaini letu ambalo ni bwana wetu yesu kristo na anasema ili mradhi mumewahibika ya mimi mimi nami bwana nimewazunguka kwa hivyo tumezingirwa wapendwa uendekawa haivionekani na macho haya lakini acha uwe na imani ya kwamba tumezingikwa na nani na mungu mwenyewe kwa hivyo kama mungu mwenyewe ny shetani ni nani huyo pepo ni nani ambaye anaweza akainuka na akawa tisho kwangu sina wasiwasi kwa maana hata kama ataingia nyumbani kwako na umuone huyu amekuja sebuleni yameketi wewe rudi chumbani ukalale sio na shaka kwa maana hiyo kazi si ya kwako ah ni wewe shetaniaya e, nini unaenda unaingia chumbani kwako unalala bila wasiwasi wowote na hakuna litakalo litakalokufanini kutatiza kwa sababu yule aliyenena ni hakika na anasema ya kwamba mimi mungu nimekuzunguka wapendwa liwe liwalo hakuna litakalo kugusa hakuna hii ninaimani kwamba mungu akiwa upande wako hakuna awezaye kusimama kinyume na wewe kwa maana tumelindwa na mungu wapendwa bwana ametulinda na si kwamba ametumana anasema nimekuzunguka mimi mwenyewe wakutumana kuna wezekano aliyetumwa akafika mahala yakachoka na akasema ya kwamba acha nivutevute miguu kidogo mradi nimezunguka nimeona kuko salama lakini huyu bwana yeye mwenyewe anasema ametuzunguka na kama ndiye aliyetuzunguka hofu yatoka wapi mpendwa tatizo nipi ambalo limekufanya nikana kwamba saa hizi wewe moyo wako umejawa wasiwasi hata ukisikia mshipa unajigeuza kidogo aseme naonekana mambo yaataka kuharibika mambo gani hakuna kinachoweza kuharibika ukiwa salama mikononi mwa mungu hebu tuende kwa ayubu ayubu mlango huo wa kwanza kabisa mstari ni wa sita tunaanzia ilikuwa siku moja ambao hao wana wa mungu walikwenda kujidhuhurisha mbele za bwana shetani naye akaenda kati yao bwana akamuliza shetani umetoka wapi wewe ndipo shetani akajibu bwana na kusema natoka katika kuzunguka zunguka duniani na katika kutembea huku na huku humo kisha bwana akamuuliza shetani je umemwangalia huyo mtumishi wangu ayubu kwa kuwa hapana mmoja aliyekama yeye duniani mtu mkamilifu na mwelekevu mwenye kumcha mungu na kuepukana na uovu ndipo shetani akamjibu bwana ndipo shetani akamjibu bwana na kusema je huyo ayubu ywamucha bwana bure wewe huku mzingira kwa ukigo pande zote pamoja na nyumba yake na vitu vyote alivyo navyo kazi, na mikono, kazi za mikono yake umezibariki nayo mali yake imeongezeka katika nchi sikia huyo mungu tunayemwabudu sisi ndiyo huyo mungu aliyekuwa anaabudiwa na nani na ayubu sasa huu shuhuda hautokani na mwanadhamu wala mwandishi wa habari ambaye alienda kuona basi akaandika akasema sasa acha visomwe inatokana na shetani mwenyewe ambaye sisi wakati mwingi huwa tunamwogopa o shetani ndiye anatoa hu shuhuda na haya matukio yote mengine hata kama hakuja yaliyo kinyume na sisi twajua mwanzilishi ni nani ni shetani lakini sasa hapa anaenda kutoa ushuhuda yeye mwenyewe kwa niaba ya mtumishi wa bwana aliyeweka tumaini lake ndani ya mungu ndio nasema ya kwamba wanaolitumainia mimi ni kama mlima sayuni wapendwa hawatatingisika shetani akaulizwa umemuona mtumishi wangu ayupu shetani asema sawa kumwona nishamuona akaulizwa je umeweza kuona kwamba hakuna hata mmoja aliye mkamilifu jinsi alivyo huyu mtumishi wangu shetani akamwambia wewe huku muzingira kwa ukigo pande zote pamoja na nyumba yake na vitu vyote alivyo navyo kaza mikono yake imeumezibariki nayo mali yake inaongezeka katika nchi kwa hivyo ninachosema ni kwamba wapendwa tuko chini ya ulinzi wa bwana na mungu mwenyewe yeye ndiye ametuzingira pande zote kila uendapo mahali popote ulipo umezingirwa umezingirwahakuna mahali kuna nafasi kwa adui kupenyeza na jambo la kupendeza ni kwamba kumbe sio mimi tu ambaye nimezingirwa pekee yangu lakini hata kama mimi siko mahali niliko nimezingirwa na nyumba yangu nayo nini imezingirwa hasa anapozungumza kuhusu nyumba naamini katika hiyo nyumba kuna vitu vingi sana katika nyumba wewe hauko peke yako kuna wengine kuna mke kuna mume kuna watoto wale ambao tuna wasiwasi nao mahali wakati wakiwa mbali nao bwana anasema ya kwamba huyo naye hiyo nyumba imezingirwa wapendwa kwa hivyo usiwe na shaka usiwe na hofu ilimradhi tumaini umeliweka kwa mungu wapendwa tuko salama naliweliwai na hata si mimi peke yangu hata nyumba pia fanini imelindwa vichu navyo vimanini vimelindwa wapendwa huyu mungu unapomwangalia vizuri na umtumainie na moyo wako wote hautakuwa na shaka au na wasiwasi utakuwa ni mtu ulie, salama kila mahali uendapo siku moja tukawa tumeondoka na tulikuwa tumeondoka kwa lengo la kuenda kusimamia harusi ya mpendwa sasa baada ya harusi tukaenda naye kwake nyumbani nafikiri tulilala siku moja siku ya pili tukawa tunarudi tukarudi tukifika pale nyumbani kumbe kuna mtu amekuja kuingia na juu kwa sababu kulikuwa kuna mwanya kule juu mezingira ameingia na sasa aliposikia tunagusa mlango akaingia kwa mvungu aasisi tukaingia pale ndani tukaangalia vitu viko salama tukaenda kuketi lakini baadaye twasikia jirani nasema kwani mmepoteza funguo mpaka ambia mtu aingie na na juu tukasema ndo hata hivi tumefungua tuko ndani sema semabasi kuna mtu ametoka hapa na alipotoka nini akakimbia lakini uzuri ni kwamba hakuna hata kitu kilifanini kwa sababu hiyo nyumba ilikuwa nani na huyu mungu na kwa faida kulikuwa na hivi viredio vidogo hivi kama kuvichukua wapi hiyo redio yetu ya kwanza kabisa yakwanza aliacha pale nje kwa sababu wasau lichankpanda alipokimbia redio redio vile kulikuwa na vidogo sana ikawa yetu ya kwanza hiyo ambayo na mwizi kwa nini kwa sababu mungu hatuzingiri sisi tu hata nyumba nayo ambayo tunaishi ndani yake pia yeye nini huilinda sasa amekuja ili kuleta shida lakini uzuri ni kwamba hakuchukua chochote akatuongezea na chakwake na hakurudi akasema limeacha redio yangu p <laughs> kwa hivyo munaona wapendwa vile jinsi mungu anavyoshuhulika na maisha yako na yote yaliyokuzingira wewe kwa hivyo anaposema shetani ya kwamba si wewe tu umezingirwa lakini na nyumba yako pia imelindwa basi hii ni kweli licha ya vitu hata wale watu walio katika hiyo nyumba pia wamelindwa na huyo mungu kwahivo huu na sababu mtoto wako akiwa mbali huna sababu ya kuwa na wasiwasi sijui vitakuwaje sijui ataniletea mwenye kidevu ndiye awe ni mumkewe visikusumbue wewe mtumainie bwana na simama katika zamu yako kuwaelekeza katika njia za kumtumainia mungu hata na hawo watoto hawo watoto watakuwa salama kwa maana tumelindwa na mungu wapendwa tusiwe na wasiwasi na anasema ya kwamba sikukulinda tu wewe na nyumba yako lakini ayubu shetani anamshuhudia ayubu ya kwamba hata kazi ya mikono yake imebarikiwa na mungu wapendwa kama mungu yuko upande wetu yeye ndiye anayetulinda na kututetea haangalii sisi na nyumba tu hata chochote tunachoweka mikono yetu kutenda lazima atakibariki wapendwa situwabarikiwa ndugu yangu na hilo kuwa nalo na uhakika usiseme basi kama nimbarikiwa vile jinsi hali ilivyo e, hivyo ilivyo tena usalama kwa maana ni kitambo kidogo tu bwana acadhihirisha ukuu wake katika maishani mwako ili kwamba atakaye kuona wewe afanye nini aweze kumtukuza mungu wapendwa tumelindwa na bwana kwa hivyo mimi sina shaka na sina wasiwasi wowote wa acha mambo ya inuke lakini ilimradhi tumaini langu kwa mungu sijaliondoa na jua ulinzi wangu usalama kwa hivyo na nene atakayenena asene atakayesema lakini ilimradhi nimezingirwa na mungu hakuna tamko lililo kinyume nami ambalo litanifikia na ndivyo ilivyokwa kumpendwa hata akisema ya kwamba hakutafika jioni mwambie kutakucha kutafika tena kuche kwa maana si mimi ninaye jilinda kunaye ambaye ananilinda na yeye aliyenilinda ndiye aliyekufanya wewe aliyekuumba wewe kwa hivyo huwezi ukashindana naye siku hizi, hizi angalau kuna heri wapema lakini zamani zile za utoto wetu ulikuwa weza kusikia ya kwamba mtu ana kazi nzuri sana lakini nyumbani kwao hathubutu kujenga na kama atajenga atajenga kibanda kwa maana kuna ushuhuda hapo mtu alienda kuanza kujenga nyumba nzuri nini akaenda hakuimalizakf endukiuliza so, shida ni nini sema ninis eh, eh, ukijenga hutailala lakini ulikuwa ni wa wakati wa wale walio katika giza lakini sisi ambayo tumeweka matumaini ndani ya yesu kristo hatuhofu hatuogope hata tukianza kuweka msingi na aje huyo aliye najiamini kivyake aseme hii nyumba hutailala wasema mzee huenda mimi ni ilale na ikeni wewe usifaneni usiione kwa maana hautashindana na yule anayenilinda na iwapo utajifanya kichwa ngumu kushindana naye atakudiliti hiyo ndio atafanya tu kwa maana kwanini ashindan na mwanadamu ndiyo nitamwambia ya kwamba nitaijenga hii na kulala nitalala na ukifanya mchezo mzee hutaiona nikiilala kwa maana anaye anayenilinda yeye hawezi kushindana na kile kitu alichokitengeneza chungu hakishindani na mfinyanzi mpendwa hasana huyu mungu ndiye aliye anatulinda hivi vyote vilivyo vinazuka kuleta matatizo shida shaka ni vitu alivyoviumba yeye kwa hivyo ni vyungu mungu ni mfinyanzi kwa hivyo hakuna kinachoweza kuinuka kinyume nami na nakiweza kufanikiwa sami sijui ni nini una kihofu na kukiogopa kiniko hapa kukuhakikishia ya kwamba ulinzi wako ni hakika kwa maana anayekulinda ni mungu usihofu ndugu yangu dada usiwe na hofu huyu ndugu hakuwa na hofu alikuwa anaendelea tu na kazi yake ya kumtumainia bwana ayubu akalindwa akazingirwa na ukuta mungu akamzunguka yeye pamoja na watoto pamoja na mali na vyote alivyonavyo na chochote anachokifanya ayubu mungu anakibariki shetani akasema haku hakuchi ayubu bure ni kwa sababu umemzingia na ulinsi na mungu huyu ndietunaye mwabudu mpendo kama alivyokuwa na ayubu ndivyo alivyo na sisi hajabadilika nakatu hatabadilika kwa hivyo wewe uko salama ndugu yangu jiweke tu sambamba na mungu usijali watu watasema nini usijali watu watatamka nini watatamkanini nafikiria nimezungumzia na hili jambo hapa mara nyingi sana nilikuwa sijaokoka nikiwa mwanafunzi wa township na bahati nzuri likuwa nalala nje silali shuleni likuwa wadei hasa nimetoka pre saine za usiku naja kule sehemu ambako Gakala driving school iko hiko kulikuwa Luku anaishi kule sasa nimekaribia kabisa kukatoka jirani ambaye kumbe naye ana anayansi alipojitokeza huko mbele tu mimi nakaribia kufika hapo alipotokezea akajigeuza litomalikubwa sana kalabashi litomalikubwa sana hasa nabingirika kashindwa sasa hapa ni aje na yuko anabingirika huko nakwenda nasijaokoka lakini likuwa natabia ya kuenda siuu <laughs> asa sikujua kwamba huwa vinakemewa katika jina la yesu kristu siku anajua lakini ikanisaidia kule kuenda siuu kwa sababu ulikuwa haleluya sasa haleluya haeuyasujuu ulikuwa anamaanisha nini wao sasa mimi pale nilipoona hasa kimeumana na kule anakoenda ndio njia ninipitie nikasema haleluya haeluyahaeluya nahiyo haleluya na ikanisaidia upi okay? kwa maana huyo mzee ilimgusa akageuka mtu akanipisha nami nikapita nilipopita na akawa ananungunika samahuokovu wenu utasuma asema laitungejua <laughs> asakama mimi niliyekuwa mbali na mungu wakati huo huyo mungu aliweza kusimama na mimi je ni zaidi gani hivi sasa nimeweka tumaini lake kwake nimeweka tumaini langu kwake ni zaidi gani wapendwa kwa kwahivyo nazungumza mambo ambayo ni hakika ndugu yangu utakapo yasimamia haya na tumaini tuliiweke kwa bwana tusalama mikononi mwa mungu ili nisaidia nasijaokoka yokumba kukiwa shuleni hata kama huja ukoka usipuzie kwenda siu <laughs> <laughs> vililisaidia kwa hivyo wapendwa hatuna wasiwasi wowote wasi hata ulimwengu uchafuke gani mambo yaharibike gani tena tusalama angalia unaona ile hali ilivyokuwa lakini Si tulikuwa salama tulikuwa tunalinda nani mungu ndi alikuwa anatulida wapendwa ni kweli tulikuwa barako tunavaa lakini zingine tulikuwa tunazirudia kwa sababu hiyo neema ya kununua kila siku barakoa alikuwa hauna lakini mungu wa mbinguni akasimama na sisi akatutenganisha na hayo yote yaliyokuwa shetani amepanga kinyume nasi kwa maana bado tumaini letu lilikuwa kwa bwana na maandiko yanakiri ya, ya kwamba tutakapomtumainia tunazingirwa na yeye mungu mwenyewe na hacha niwaambie wapendwa nafikiri nilisema na ninasema tena kama kuna mwaka nilikula vizuri ni wa mwaka wapendwa nilikula vizuri na sijui v toka wapi lakini mungu mwenyewe alikuwa na hakikisha ya kwamba hawa watu nimewaweka zero grazing kwa hivyo ninipeleke nini chakula situkuwa tumefungiwa mpaka hata kutoka hatutoki wewe mama watoto mko humo tu mukasirikiane tena mpendane hivyo hivyo kwa maana utaenda wapi sasa haya yote wapendwa haikuwa ni kazi ya mwanadamu ni yule anayetulinda akajua ya kwamba watu wangu hawa wako zero grazing na wengi walikuwa wanasema sasa vile hakuna mambo ya ibada tutaona hawa watumishi kwa sababu wametegemea sadaka sana lakini kumbe tumemtumainia mungu wapendwa lakini kuna wenzetu ka tunaona kwa runinga serikali tusaijira chakula <laughs> watumishi wa mungu <laughs> lakini sijui kama walikuwa wamesahau ya kwamba wanaomtumainia bwana hawatatingizika na kwa kweli mpendwa hata leo hii haijalishi ni nini kuna uwezekano ya kwamba pengine una mahali pana sana mpaka shetani anakwambia wewe ukifikisha tarehe ishirini na tano mwaka huu shukuru sana hilo lisikutatize kisa na maana tumelindwa na mungu na huyu aliye ni mlinzi wetu ndiye anayesema ya kwamba mimi ni jehova rafa mungu ninayekuponya sasa tatizo likowapi hofu yatoka na wapi uoga watoka na wapi wapendwa ukitaka kuenda haraka weka hofu na sijui kama kuna shida gani lakini oet tumekuwa tunashuhudia habari za watoto vijana kujitupa pale bridji siju ana matatizo gani hawo mtoto kijana huenda kujitupa shida ni nini tatizo ni nini ijuziju zikumbe mi kuna mtu amejitupa akatokezwa kwa hizi media mdia zi zinaangalia kasichana kadogo kenyewe kalika na shida gani sasa tusifikie hapo ndugu zangu kwa maana mambo yakiwa yamekuwa mazito na tumemtumainia bwana ikiwa umefikia hapo nenda ukaangalie maandiko yasema nini nitwikeni mimi fedheha zenu zote bwana asifiwe mwingine anasema keakuwa pengine huyu alikuwa ameachwa na mchumba huyu walika na mchumba nikuachwa na mungu ni wangapi tuliwazungumziwa wakatukataa na tena bado tunaendelea ukijaribu hapa vikishindikana jaribu upande mwingine usiende kukaa ukafa kwa sababu ni ulienda ukazungumzia msichana ataka kumwoa akakataa kule ulimwenguni ulikuwa tunasema wakati ule hatujaingia hu limwengu mwingine kwamba she is not the only bird in the only in air <laughs> ndege ni wengi nikikosamnana tashika mwashuku <laughs> sasa si kama hilo likuwa nio ni, ni, ni sababu halisi hayo ni watu walikuwa wanasema lakini hata iwo ni sababu ya aina gani mpendwa sisi hacha tumtumainie bwana hakuna zito litakalokuja litakalomshinda mungu na kama ni lazima likuwa, likuwe heri likuwe hilo tatizo kuliko kulisaidia kabana kuwenza kujirusha ni kulisaidia lakini sisi katu wapendwa liwe liwalo tuko salama mikononi mwa mungu tumelindwa kwa hivyo shetani apange atakachokipanga tena tumelindwa kwa sababu hata tukaribia kama alivyotoa ushuhuda kwa ayubu ya kwamba umemzingira na ndivyo ilivyompendo umezingirwa na hacha nikuambie kama ulikuwa ni wakufa ungekufa wakati uko tumboni kwa nini kwa sababu tangu ulipokuwa tumboni mwamamako ulipigwa vita kwamba hii mimba haitazaliwa lakini mungu akawa na wewe ukazaliwa akasema ni sawa amezaliwa lakini urongo huyu mtoto mwaka hatamaliza ukamaliza ulipomaliza mwaka ukaenda mwaka mwingine mpaka ukafikisha miaka mitano wakaja wale wakukupeleka shule nyinyi ukuwangaiaahi umang- sisi hatuangaliwibahi yule mwalimu anayekuja ama yule mzee pale anayetaka kuchukua watoto ende shuleni ukifika pada, hebu weka mkono hivi umefaa kwenda wapi shuleni na ukifikapaaamb n fanda huko shuleni itahakisha kwamba hatashika kitu ukashika ukashk ukapita ukaenda township na bado umepigwa vita mungu huyu amekutetea tangu hujamjua hivi leo sasa umemjua ndio wakuweze uweze angalia hayo mamboaoyet mimi naona ya kwamba wapendwa kama kunaye atakaye ni we, niweza basi mpaka amwangushe mungu ndo anifikie mimi na niyupe ambaye na nguvu hizo za kwenda kumwangusha mungu siku nyingine nikiwa nasikia kuna watu wa nasaya, pale pale nyumbani awanaanarianimeoka na na nimeokoka sikitambu nikasema nikienda nyumbani nikifika hapo sli siku tatu nafunga alafu baada ya siku ya kufungua najipaka mafuta mikononi nisalimie kila mmoja hapo nione kama <laughs> na nikafanya wapenda hakuna hivhuna litatiza lakini naamini ya kwamba kuna kitu kilifanyika katika hao wa sayansi kuna kitu kilichofanyika kwa maana utakapo utakapokuwa na hofu uoga wapendwa hiyo nafasi unampatia kwa maana hakuna pepo atafanya kazi mahali palipo na imani kazi atafanya mahali palipo na hofu ndo maana nasema ya kwamba wapendwa tusiogope tusihofu tumelindwa na mungu hebu tuangalie yeremia hapa bwana na mambi yaceyeremia kui a tao mstari huo wa ishirini tunaanzia nami nitakufanya kuwa kama ukuta wa boma la shaba juu ya watu hawa nao watapigana nawe lakini hawatakushinda maana mimi nipo pamoja nawe ili nikuokoe na kukuponya asema bwana nami nitakuokoa na mkono wa watu wabaya nami ku, ku, ku, kukomboa katika mkono wao wenye kutisha sikia sasa hapo tumeanza kusomea hizo mistari miwili huko mwanzo jeremia analalamika kama unavyolalamika wewe naseme ya kwamba sasa mimi hata sijui kama watanifanyaje wa watu hawa watanimaliza ugonjwa hunona huhuu sowa kunitivya ndivyo alivyokuwa anazungumza hivi yani kila anayezugumzia anizungumzii vizuri bwana sasa haya ndipo anasema ya kwamba mimi nitakufanya kama ukuta wa shaba nitakuzunguka na boma la ukuta wa shaba si huwa mawe yani unaona hivyo mungu vile anavyohusika na sisi yani anaona ya kwamba wewe nikikuzunguka na wa mawe wafikiria kwama za kuja ukafa nini ukaanguka lakintakuzingira na ukuta wa shaba kwa nini ili ni kulinde kutokana na wote walio kinyume na wewe hebu tuwekee tu taro wa ishirini nami nitakufanya kuwa kama ukuta wa boma la shaba juu ya watu hawa nao watapigana nawe lakini hawatakushinda waone yaani watapigana na wewe lakini mungu kama alivyokuezungushia ukuta wa shaba anasema acha wapigane na wewe lakini kukushinda hawatakushinda ah, hilo mii lanitia moyo lanifanya nitembee kifua mbele anasema sasa huyu mpendwa anajifurisha ana nini m hilo lisikutatize wewe huvioni lakini najua nina mungu na nikiwa na mungu na kila kila nina kila ninachokihitaji na zaidi ya yote hata mukaja wangapi mupigane na mimi hakikisho ni kwamba nimefanywa ni kama boma la ukuta wa shaba mtapigana nami na hamtanishinda hasa ndivyo ilivyo na wewe nawe ndugu yangu usiwe na shaka simama kidete uambie ya kwamba mimi sina shughuli na nyinyi kazi yangu ni kumtumainia tu bwana haya mengine ni ya mungu kwa hivyo kama mutashindana na mimi mwashindana na mungu na wapendwa mungu huwezi shindana naye maana mimi nipo pamoja nawe ili ni kuokoe na kukuponya asema bwana kwa nini wasiweze kunishinda kwa sababu mungu yu pamoja na mimi aniokoe na kando ya kuniokoa kama huruhi aniponye na anasema mimi bwana nasema hayo sasa wewe tatizo likuapa uko salama mikononi mwa mungu mpendwa usihofu usiwe na shaka usiwe na wasiwasi simama na kumtumainia mungu hapo ndipo palipo na usalama wako hiyo ndo kazi pekee yake ambayo unapaswa ufanye haya mengine mwachie yeye mstari wa ishirina moja nami nitakuokoa na mkono wa watu wabaya nami nitakukomboa katika mkono wao wenye kutisha watu wabaya naakenanae wala ambao hawakuwazii mema wale ambao hawawazii mema pale lile boma lako wale ambao hawakuwazi mema kazini kwako wale ambao hawawazimema kuhusu biashara yako wale ambao hawawazii mema kuhusu vile jinsi ulivyo wajua kuna wengine hukukasirika tu wanakukasirikia tu bila shida bila sababu yoyote wakiulizwa mbone wewe yule mtu waonekana umemchukia sana mimemchukia tu mimi mwenyewe alikufanya nini ni mimi mwenyewe tu hasa bwana anasema ya kwamba ataniokoa na hau watu wabaya kwa hivyo wewe usiwe na hofu cha kufanya mpendwa usijiwekee kisasi acha kisasi kiwe cha bwana ndugu yangu utakapojua ya kwamba usalama mikononi mwa bwana hautakuwa na wasiwasi hautakuwa na hofu hautakuwa na shida hata tatizo liinuke kiasi gani utasema ya kwamba na hili nalo halikuja kukaa lafanini la pita la pita wapimu. hakuna tatizo ambalo liko la kudumu ni temporari kama huyo mwimbaji aliyeimba kama atafanya makosa apite na huko amekuja kufanya njia lakini hakuja kukaa ndo wanasema nitakuokoa na mikono ya watu wabaya na tena wale wanaoogofya wanaoogofya na kina nani watu wabaya ni wale ambao wanaweza kuwazemabaya wakasema huaa tumtegee tu, tu, tu hapa kumbe siku hiyo wanakuotea mungu yeye amekwambia usipite na hii ya mwembeni ya makao pita na kwa saidiketi sasa wangoje hapo wananigojea paka asubuhi kis, na wapi hu ah, kumbe mungu amepatiae nyingine ndo amefa nini ameniokoa ah, na hao watu wabaya wakutisha ni hawa ambao wanakuja wa usiku usiku ukiwa umelala hao nao pia anafa nini watatuokoa nao anasema nitakuokoa na mkono wa watu watishao ambao wao wanaingia umefunga mlango kweli umeweka hata na na, na meza hapo ili ikianguka usikie lakini ataingia na mlango uku hivyo hivyo hao ndi watishao hao na anasema nitakuokoa ni kutokana mikono ya hao watishao unashida gani hakuna watatizo wapemba ndo maana wakati mmoja jirani mmoja katika eneo lilo linalokaa sasa akaja akamuuliza mama huyu mwanao ela analala kila nikipita yuko macho hakuwa anakuja vizuri walikuwa ni hao watishao sasa bwana yeye ananiokoa na hao watishao kwa kumwonyesha kwamba niko macho kumbe mimi nimelala kabisa kila nikipita anasoma bibilia tu ni kwa nini bwana anafanya kazi yake kwamba nitakuokoa na wanaotisha napendwa hatuna sababu ya kuhofu tumelindwa mungu ametulinda na anatulinda na ataendelea kutulinda dunia naichafuke inavyochafuka lakini mikononi mwa bwana tusalama tusalama kabisa ka haijalishi itakuwa nini haijalishi shetani amekusudia nini utaenda kusoma mwenyewe katika zaburi ya ichisani na moja hiyoyote soka some hii uone vile mungu anavyohusika na usalama wako na maisha yetu wapendwa kwa hivyo mimi niko hapa kukuhakikishia ya kwamba mungu yu pamoja nasi na bwana tamanio lake ni kwamba tuwe salama wapendwa mpaka watu watake kujiuliza huyu ni nini alichokitegemea na kija akikuuliza kusema ni yesu tu peke yake tegemeo langu ni yesu na wapendwa niko vile nilivyo kwa sababu ya yesu la iti isingekuwa ni yesu pengine hamngenijua na ile njia liliokuwa ninaifata pengine hata nisigekuweka lakini bwana yesu akakutana nami na mahali fulani na sikuwa mzuri vile nilivyo lakini ndani ya kristo yesu wapendwa kuna kila unachokihitaji kuna ulezi ulio mzuri wale ambao tumarika hivi tukisimama pamoja ambao hawana yesu utakataa kusema huyu mtu tulisoma naye sema hapana huyu ni mzei sana h e, kwa sababu yeye hana ulinzi wa wale watu wabaya na hata wale watishao nao pia hana wa kumlinda kwa kwahao lakini mimi nimelindwa na ndivyo ilivyo nawewe pia mpendo umelindwa ndio maana nikasema ya kwamba tumelindwa na mungu na kama mungu ndiye mlinzi wetu acha mapepo yote yainuke yakija yatapiga breki na yarudi kwa yule komanda wao waulizwe kazi imekamilika wasema kazi ipi hakuna kilichofanyika kwa nini hafikiki tumeenda hatu kuweza kumkaribia amezingirwa amezingirwa na moto ambao hatungeweza kukaribia kama wataka kuhakikisha nenda mwenyewe yani junior ofie anamwambia komanda aende si vimeshindikana anaona ayo mamo sasa wewe huku umejawa na hofu tu ukishikwa na mafua kidogo asema hey, hata kupumua kwenye ni shida wapendwa visukusumbue kwa maana siku ikifika utaambiwa kama musa alivyoambiwa kwamba kesho panda mlimani kwa maana waja mbinguni na ndugu haku hakukibia nafikiria aliketi na watoto wake na mkewe akasema wapendwa sasa mimi narudi kule tulikotoka wapi ni kesho nikiondoka hapa msinitarajie na kwa kweli alipoenda kule akavua hili vazi akaenda mingu sasa hata na sisi kama tumeweka tumaini letu kwa bwana wapendwa hakuna kugafulishwa na ikiwa huradhi unaweza kuzungumza na yeye umwambie mpendwa mungu mimi ni sawa lakini wewe umungu ambaye huna upendeleo na nakumbuka hezekia ulimwambia maneno haya akazungumza na wewe ukamwongezea miaka kumi na mitano nakuomba ile projekti yangu sitaki niachie watoto bila hejamalizika nataka niimalize basi kama nikuja nini nije nisaidie niongeze bwana ni mwaminifasema nisawa wafikiria weza wa kumaliza na miaka mingapi sema thelatini <coughs> <coughs> na mungu hana shida tu nakwambia haya maliza yopret kwa maana wapendwa sisi tulio tumeweka tumaini letu kwa bwana hatufi tunabadilika na tukibadilika tuwe tumepatana yule mpaka tunaletewa wale wakuja kukusindikiza akakuonyeshe mlango wa kuingia mbinguni kwa hivyo hofu ni ya nini tumelindwa na hata maisha yetu apendo yamelindwa mikononi mwa mungu kwa hivyo hakuna anayeweza kuyafikia hivyo ombi langu ni kwamba nataka uwe na uhakika, uhakika usiwe na wasiwasi wewe umelivawapendwa si kwamba katika tanuri hutaingia utaingia lakini hutaangamia utatoka salama tiwapenda waliingia hawakuchomeka walitoka salama mpaka nebukadnezar anajiuliza haya sijayaona asema basi yaonele kwa maana tumelindwa na mungu kwa hivyo wale watishao atatuokoa na wale watu wabaya atatuokoa kutokana kwao kwa hivyo hatuna wasiwasi ndio shedi mesha kana abidinego wakaokolewa kutokana na nebukadnezar atishaye sasa mi sijui wewe ni nini kinakuogovya acha mwambie hapa mungu yuko pamoja na mimi sina chakuhofu tumelindwa wapendwa na sisi pekee yetu lakini nyumba zetu mali zetu kazi zetu biashara zetu mashamba yetu mifugo yetu chochote kinachoitanishwa na jina lako kimelindwa na mungu sina sababu ya kuwa na hofu na shaka naomba tusimame