tuangalie ujumbe huu god god has made room for you. God has made room for for you mungu ametengeneza nafasi ama ukitafsiri moja kwa moja chumba ametengeneza nafasi god has made room kwa kila mmoja wetu hapa hivyo ndivyo ambavyo mungu anasema na ninaamini ya kwamba mungu anataka kutuonyesha ama kutukumbusha kwa sababu kila wakati tunapokuja hapa mungu huwa ako na sababu ako na makusudi mungu anataka kupitia kwa neno lake atuonyeshe mahali tulipo na mahali ambapo anataka tufike aidha tuko katika safari hiyo ama tumekwama mahali fulani ama katika hii ni safari tuko safarini na tunaendelea kuandaliwa tunaendelea kukumbushwa tunaendelea kujengwa kila wakati na ndiposa inatupasa tuwe hapa mungu ametengeneza nafasi swali ni hiyo nafasi iko wapi unaweza ukawa uko mahali ambapo unajiuliza kama kweli yametengeneza nafasi hiyo nafasi iko wapi huu ni ujumbe wa kukutia nguvu huu ni ujumbe wa kukutia moyo ili ukusongeze mahali fulani ili ukufikishe mahali fulani kule katika kazi ile inayofanya tumekuwa na mikutano tukizungumza na wateja wetu na sehemu ile ambayo huwa wananipatia katika hiyo mikutano huwa wananiita kule the official theiivto sasa huwa wananipatia nafasi ya kuwatia moyo wale wateja wetu na mimi huwa nawaambia of hope nimekuja ni moyo na wateja wengi wetu sehemu zingine si wakristo pengine eneo hili la kilifi lakini kule ma, ma, ma, ma, matawi mengine wengi ni waislam sasa yule bwana ambaye huwa ananiita katika jukwaa kwenda kuongea na wao anasema karibu mchungaji uzungumze na hawa wateja na kazi yangu ni kuwatia moyo na kweli kila mtu anahitaji kutiwa moyo everyone needs encouragement everybody hata mchungaji hata askofu anahitaji kutiwa moyo saa zile wewe unakuja kuniambia mimi maneno yako pia mimi niko na mane? na maneno pia ni vile tu washirika huwa wanafikiria kwamba wachungaji hawana mane hawana maneno au Hawa hakuna nahitaji kutiwa moyo kwa hivyo leo nimekuja na huu ujumbe unasema mungu amekutengenezea nini nafasi hebu tuwekee pale ile sehemu ya kwanza tuanze kusoma god has made room for you mwanzo ishirini uh, na sita hiyo sehemu ni ndefu lakini tutaisoma polepole kuanzia mstari wa kwanza naotekana uisome yote mpaka mwisho thelathini na nne lakini tutasoma vifungu vifungu tukiendelea kupata ule ujumbe ambao mungu anataka anatakau mwanzo ishirini na sita kuanzia y mstari wa kwanza ikawa njaa katika nchi hiyo mbali na njaa ile ya kwanza iliyokuwa siku za abrahamu isaka akamwendea abimeleki mfalme wa wafilisti huko gerari bwana akamtokea akasema usishuke kwenda misri kaa katika nchi nitakayokuambia kaa ugenini katika nchi hiyo nami nitakuwa pamoja nawe na kukubariki maana nitakupa wewe na uzao wako nchi hizi zote nami nitakifanya, nitakifanya imara kiapo nilichomwapia abrahamu baba yako nitazidisha uzao wako kama nyota za mbinguni nami nitawapa uzao wako nchi hizi zote na katika uzao wako mataifa yote ya dunia wataj, watajibarikia kwa sababu abrahamu alisikia sauti yangu akayahifadhi maagizo yangu na amri zangu na hukumu zangu na sheria zangu isaka akakaa katika gerari watu wa mahali hapo wakamuuliza habari za mkewe akasema ni dada yangu huyu maana aliogopa kusema ni mke wangu watu wa nchi wasije wakamua kwa ajili ya rebeka kwa maana alikuwa mzuri wa uso ikawa alipokuwa amekaa huko siku nyingi abimeleki mfalme wa wafilisti akachungulia dirishani akamuona isaka anacheza cheza na rebeka mkewe abimeleki akamwita isaka akasema yakini huyu ni mkeo mbona ulisema ni dada yangu huyu isaka akamwambia kwa sababu nilisema nisife kwa ajili yake abimeleki akasema ni nini hii uliyotutendea labda mtu mmoja wapo angalilala na mkeo bila kufikiri nawe ungalitutia hatiani basi abimeleki akawaamuru watu wote akisema amugusaye mtu huyu au mkewe lazima atauwawa mwaka huo isaka akapanda mbegu katika nchi ile naye akapata mavuno mara mia zaidi bwana akambariki na mtu huyu akawa mkuu akazidi kusitawi hata akawa mkuu sana akawa na mali ya kondoo na mali ya ngombe na watumwa wengi hao wafilisti wakamuhusudu na vile visima vyote walivyochimba watumwa wacha tuwachie hapo kwanza tutaanzia hapo tutaanzia hapo tukiendelea hiyo wacha kwanza mpaka ft tunaona habari ya isaka isaka na unaona mambo ambayo yanarudiwa rudiwa kama ilivyokuwa wakati wa baba yake tumeona pale ikisema ya kwamba na kulikuwa na nini na na njaa kama ilivyokuwa wakati wa abrahamu baba yake kitu ambacho huwa nawaambia wale wateja wangu kule ni kwamba njaa si kitu kipya hali ngumu si mpya zilikuepo zilikuwepo ziko na zitakuwepo hali ngumu si mpya isaka alipoona njaa akarudi kwa rekodi aliyokuwa anaijua ya baba yake akaenda kwa historia akakumbuka vile baba yake alivyofanya wakati kulikuwa na njaa babake alifanya nini hebu ruka enda mwanzo kumi na mbili enda nyuma mwanzo kumi na mbili tuone vile baba yake alivyofanya kwanzia mstari wa kumi basi kulikuwa na njaa katika nchi ile abrahamu akashuka misri akaye huko kwa muda maana njaa ilikuwa kali katika nchi endelea ikawa alipokuwa karibu kuingia misri akamwambia sarai mkewe tazama na jua yakuwa umwanamke mzuri wa uso basi itakuwa wamisiri watakapokuona watasema huyu ni mkewe kisha watanyiua mimi na wewe watakuchukua hai, watakuacha hai tafadhali useme wewe undugu yangu iweheri kwangu kwa ajili yako na nafsi yangu iishi kwa ajili yako basi ikawa abrahamu alipofika misri wa misri wakamuona huyo mwanamke ya kwamba yeye ni mzuri sana wakuu wa farao wakamuona nao wakamusifu kwa farao basi yule mwanamke akapelekwa nyumbani mwa farao naye akamtendea abrahamu mema kwa ajili yake naye alikuwa na, na kondoo na ng'ombe na punda dume na watumwa na wajakazi na punda majike na ngamia lakini bwana akampiga farao na nyumba yake mapigo makuu kwa ajili ya sarai mkewe abrahamu ndipo farao akamwita abraham akasema ni nini hii ulilonitenda mbona hukuniambia ya kuwa huyu ni mkeo mbona ulisema huyu ni dada yangu hata nikamtwaa kuwa mke wangu basi sasa huyo mke wako umchukue uende zako ishirini farao akawaagiza watu wa ajili yake wakampeleka njiani na mkewe na kila alichokuwa nacho tumeona hali iliyo sawa wakati wa baba na wakati wa kijana kitu ambacho mungu anatuambia sasa ni kwamba mbinu ile ambayo ulitumia jana si lazima ifanye kazi leo kilichokuvukisha jana will not work for you today we have a we have o uoyoula kama vile shuleni tunapewa formula ya kutafuta bodmas na vitu vingine huko shuleni ni sawa lakini kwa mambo ya mungu ako na njia zake isaka alikuwa tayari kurudi wapi misri misri inaashiria nini si huwa tunaimba wimbo hata kama huo wimbo sikuupenda sana vile tunauimba ben umecheka unaujua huo wimbo unasema nini mwambie farao basi kila siku mwambie farao sirudi tena wapi mimi naenda wapi sasa misri inasimamia nini inasimamia farao <laughs> mungu hapendezewi wakati ule tunaangalia tulikotoka hata kama mahali hapo tumesoma ilikuwa bado hawajaenda kuishi huko lakini tayari kiishara maana mungu alikuwa ameiona hata akamwambia abrahamu ya kwamba uzao wako utaenda utumwani kwa hiyo misri inaonyesha kurudi wapi kule tulikotoka inaonyesha kutafuta msaada nje ya nyumba ya bwana inaonyesha kutafuta suluhisho kutoka kwa wale watu wa mataifa inaonyesha kumwacha mungu kurudi katika njia zako ama kwa akili yako na hekima yako utafute nini suluhisho ndio akamwambia usiende kama babako alienda na nikamruhusu akaenda wewe huendi lazima kuwe na utofauti mahali ambapo babako alifika utapita uende mbele sasa niko na utofauti leo hivyo ndio mungu akawa anaambiaabl kwa Una and paste. mungu anasema hiyo haiwezi fanya kazi ule ujanja wako uliokuwa nao jana uliisha nguvu leo hautafanya kazi akamwambia usiende kwa sababu ukirudi huko unaniambia mimi ya kwamba siwezi nikakubariki mahali ulipo akamwambia baki hapa najua ya kwamba tumekuwa katika ha- nyakati ngumu tumekuwa katika ha- nyakati ngumu dunia nzima lakini kuna sababu kama vile njaa ilikuweko na ikarudi tena niulize kwani njaa iliishia na isaka haikuishia na isaka hata mpaka samaria uende mpaka huko mbele kulikuwa na nini njaa si hata mumesikia kuna wale walewenzetu ma... wako hospitalini waeza wakatuambia kuna eti kuna rian ingine imeanza kuonekana kuna kuna hali kuna... eh? inaitwaje inaitwajetmi hata siski nini micron hiyo sasa ni ingine imejitoa imejizalisha imejitoka sasa na pembe zingine hata kutakuwa na kitu ingine tu itakuweko lakini mkristo mimi na wewe nataka nikwambie forget about the the template and the formula uliyotumia jana mungu anasema hata sasa niko na mbinu mpya ya kukufanya wewe uokoke na utoke katika hali ambayo uko sasa niko na mbinu nyingine i have a new way that you can deal with your challenges lakini ukiendelea pale tuliona mahali mungu anamwambia isaka babako alinisikia babako alifanya nini alinisikia na akatii sauti hebu weka wa hiyo genesis yayea ni a wa a kwa sababu abrahamu alisikia sauti yangu wakati ule abrahamu yeye aliambiwa tu nimekuita ondoka enda na akafuata vile mungu alikuwa anamwambia hata alipokwenda misri mungu hakumwambia usiende akamruhusu aende na bado huko mungu akampatia ushindi lakini sasa isak ameambiwa usiende anamwambia kwa sababu abrahamu alisikia sauti yangu akayahifadhi maagizo yangu na amri zangu na hukumu zangu na sheria zangu alisikia sauti na katii hiyo sauti wacha niwaambie wapendwa siku ya leo changamoto sikuwaeti mungu haongei changamoto ni kwamba aidha hatusikii ama tunasikia lakini hatufanyi neno limejaa kila mahali katika mitandao katika ibada katika mikutano lakini utofauti ni kusikia na baada ya kusikia ni kuweka kile ambacho umesikia hiyo sikuwa nimeiandika lakini imekuja tu yakobo ni isomeyakb5 weka hapo baba yako alisikia na akayahifadhi na hiyo ikamwokoa ni kama alikuwa namwambia pia wewe ukisikia sasa na ukiyahifadhi maagizo yangu utaokoka na hicho ndicho ambacho kitatufanya tuhifadhike microbiology ikikuja That is what will save us. lakini aliyeitazama sheria kamilifu iliyo ya uhuru jambo la kwanza aliyeitazama aliyeitafuta aliyesoma aliyesikia na kukaa humo humo ni wapi ndani ya hiyo sheria iliyokamilika ile ambayo ibrahimu inasemekana alisikia na akahifadhi atakaye itazama na atakayekaa ndani changamoto sikuweti hatusikii edha tumesikia lakini tumeipuzilia mbali ama mambo yaliyotufanya tusisikie ni mengi na kukaa humo asiwe musikiaji musahaulifu bali mtendaji wa kazi huyo atakuwa heri katika kutenda kwake kuna mambo maine yametajwa pale atakaye fanya nini itazama atakayebaki ndani ya hiyo sheria atakayefanya nini tena asisahau asisahau na aifanyie kazi huyo ndiye mungu anasema atambariki ndio akaambiwa baba yako hiyo ndio changamoto ambayo pia hata leo mungu anatuambia anasema huko mbele nimetengeneza room nimetengeneza nafasi baina kutoka mahali ulipo na mahali room ama chumba ama nafasi iko kuna kazi hapo katikati je hicho chumba tutakifikia hiyo sehemu ambayo ametuwekea turudi kule sasa kwanzia turudi pale tuendelee tud akiswah yes. na vile visima vyote walivyochimba watumwa wa baba yake siku za abrahamu babaye wafilisti walikuwa wamevifunikia wakavijaza udongo abimeleki akamwambia isaka utoke kwetu maana wewe una nguvu sana kuliko sisi basi isaka akatoka huko akapiga kambi katika bonde la gerari akakaa huko isaka akarudi akavichimbua vile visima vya maji walivyovichimba siku za abrahamu babaye maana wale wafilisti walikuwa wamefunikia baada ya kufa kwake abrahamu naye akaviita majina kufuata majina alivyoviita babaye watumwa wa isaka wakachimba katika lile bonde wakapata kisima cha maji yanayobubujika wachungaji wa gerari wakagombana na wachungaji wa isaka wakisema maji haya ni yetu ndipo akakiita jina la kisima kile kisima eseki kwa sababu waligombana naye wakachimba kisima kingine wakagombania na hicho tena akakiita jina lake sitna akaondoka huko akachimba kisima kingine wala hicho hawakukigombania akakiita jina lake rehobothi akasema kwa kuwa sasa bwana hapo ndo nilitoa kichwa kwa kuwa sasa bwana ametufanyia nafasi nasi tutazidi katika nchi akapanda kutoka hapo mpaka biashiba bwana akamtokea usiku ule ule akasema mimi ni mungu wa abrahamu baba yako usiogope maana mimi ni pamoja nawe nami nitakubariki na, ku, na kuzidisha uzao wako kwa ajili ya abrahamu mtumishi wangu akajenga madhabahu huko akaliita jina la bwana akapiga hema yake huko na watumwa wa isaka wakachimba kisima huko ndipo abimeleki akamwendea kutoka gerari pamoja na ahuzathi rafiki yake na fikoli jemadari wa jeshi lake isaka akawauliza mbona mwanijia nanyi mumenichukia mukanifukuza kwenu wakasema hakika tuliona ya kwamba bwana alikuwa pamoja nawe nasi tukasema na tuwapiane sisi na wewe na kufanya mapatano nawe ya kuwa hutatutenda mabaya iwapo sisi hatukukugusa hatuku wewe wala hatukukutendea ila mema tutakuacha uende zako kwa amani nawe sasa umbarikiwa wa bwana basi akawafanyia karamu nao wakala wakanywa wakaka asubuhi na mapema wakaapiana wao kwa wao kisha isaka akawapa ruhusa nao wakaenda zao kwa amani ikawa siku ile ile watumwa wa isaka wakaja wakampasha habari za kile kisima walichokuwa wamekichimba wakamwambia tumeona maji naye akakiita jina lake shiba kwa hiyo jina la mji huo ni bia shiba hata leo isau sauwachana ah, na hiyo sasa hiyo imetosha asau wachana nayo sasa tumesoma hiyo sehemu yote nataka uone safari ya isaka na safari hiyo uilinganishe na maisha yako unataka mungu aonekane katika maisha yako unataka mungu apewe sifa katika maisha yako ni lazima safari hiyo utaianza kama vile tunaona baada ya isaka na watu wake kukaribishwa pale alipo mahali pale gerari lakini wale watu wakamuona hapana huyu mtu hatumtaki hapa wafanyakazi wake wakaanza kufukua kuna visima vilikuwa vimechimbwa na baba yake lakini wafilisti wakavijaza mchanga si hata kwa maisha yako pia kuna watu ambao kazi yao ni kubomoa kazi yao ni kile kitu ambacho unafanya wanahakikisha ya kwamba hakitaendelea abrahamu alikuweko na akafa lakini visima vilikuwa ni vibaki wale mabwana wakavijaza mchanga sasa hawa wana tresi kila mahali ambapo kulikuwa na kisima wanavifukua tena hata wewe pia itakupasa mahali pale kulikuwa na kisima kile inaweza kuwa ni nafasi ulikuwa nayo ni fursa ulikuwa nayo ikapotea itabidi ufaini ujue mahali ulipoipotezea na utresiwawee mpaka ufikie pale mahali ambapo mungu amesema nafasi yako iko wapi hapa lazima kutakuwa na eseki mahali ambapo walisim, walifukua kisima cha kwanza wakagombania kile kisima wale mabwana wakasema maji haya ni ye yetu wakagombania wakawacha wakasonga mbele wakafukua mahali kwengine tena wale mabwana wakaja wakasema haya maji ni yetu wakagombania hapo akapaita sitna haikutosha hapo wakasonga mbele tena wakafukua mahali kwengine visima vilikuwa vimechimbwa kitambo wakafukua mahali kwengine tena wakapata maji hapo sasa hawakuja kuteta akapaita rehobothi wewe bado unaweza kuwa hata haujafika wapi eseki na tayari unaonyesha ishara ya kukata tamaa na bado ujafika wapi eseki bado lazima tukaze nini mwendo tufike kwanza sehemu ya kwanza watu watat, watateta na wewe watu watapigania sehemu na nafasi yako swali ni utaiwachilia ama utakubali kuitetea huyu bwana na watu wake hawakukata tamaa wakasema mnataka heseki chukueni wakasonga mbele mnataka sitna chukueni lakini unajua pia kuna bwana mmoja alisema kuna kulikuwa na umbwa mkubwa na umbwa mdogo sasa huyu umbwa mdogo akawa anapenda kufuatafuata wale maumba wakubwa akiwafuata anatandikwa anapigwa siku ya kwanza anapigwa siku ya pili ilipofika siku ya tatu huyo umbwa mkubwa kabisa alipomuona au kumfuata tena alikuwa amechoka akasema wewe na kupiga lakini usikii kila siku tu bado unatufuata ikafika mahali akafanya nini akachoka si hata yesu alipoenda kujaribiwa jaribio la mwisho shetani inasemekana alimuacha yesu ingawa kwa kwa muda hata yeye alikuwa wakati huu ameishiwa na utaalamu wake wa kuendelea kumchenga kumuuliza maswali kitu ambacho nakutia moyo mpendwa ni kwamba nafasi yako bado iko mbele iko wapi iko mbele nafasi ile ambayo mungu amekuandalia na unaona sasa walipofika reho bosi wale mabwana wakaja tena wakasema isaka akawauliza si mulinifukuza mkasema hamunitaki akasema sasa tumejua wamejua nini ya kwamba mungu ako na wewe unataka mungu aonekane katika maisha yako lazima uwe tayari kutembea mpaka ufike katika sehemu ambayo mungu amekuandalia katika ile sehemu katika nafasi na hiyo nafasi ndiyo mungu anakupatia ulinzi wake na hiyo nafasi ndiyo mungu anakupatia provishoni yake hiyo nafasi ndiyo mungu anakuinua inaweza kuwa hata ni biashara na watu wa biashara mnajua ya kwamba unaweza kuanza hapa ufunge uende ufungue mahali kwingine unaweza ukakata tamaa na uwachie hapo kumbe bado mungu anataka uende sehemu nyingine hapo ndio mungu anataka akaku lakini huo unafanya nini unakata tamaa isaka na watu wake wakasema hatutawachia hapa na hata wale wafanyakazi wake walikuwa na bidii kuna bwana mmoja pale jana mteja wetu akatuuliza swali ulikuwa kule msambweni jana akatuuliza swali sasa mimi nilikuwa nimechukua mkopo nikaenda kulima shamba alafu yeye ni muislamu alipoenda msikitini siku moja siku ya ijumaa ng'ombe za jirani zikaja zikala hiyo mimea yyote hasa anauliza mtanisaidiaje huu mkopo nitaulipaje nikamuuliza ng'ombe alikula mahindi ama alikula mimea yako yakoe ee. mchanga je alikula pia mchanga Ha, kula mchanga ya shamba aliikula huyo ng'ombe ha, akukula oh, so enewenavana so sasa uwe mwerevu utafute mbinu ya kuhakikisha ya kwamba hao ngombe wasifanye nini e, nini mwerevu hayo mingine, kuja kwa ofisi niniunginuatufanye nini mungu anataka kukufikisha mahali lakini unajua mungu hata kulazimisha mungu hakushuka akaja kufukua visima watu wa isaka walichimba visima vilichimbwa na baba yake vikatiwa mchanga watu wake wakavifukua na hawakuchoka kufukua wanafukua cha kwanza cha pili mpaka cha tatu tena wakaenda mpaka bia shiba wakafukua chingine wakachimba huko sikufukua wakachimba sasa hivi vingine walifukua hicho walichimba wakasema hapa sasa hata hawa wafanyakazi wenyewe ndo walikuja wakamwambia bos tumechimba tumepata maji akasema hasa hapo ni shiba mahali pa utulivu hapo ni mahali pa promis ama ahadi hapo ni mahali pa ukamilifu na wakaenda wakatulia nataka nikutie mwe kwa kifupi tu nimesema maneno machache sana lakini isaka walipofika rehobothi akasema hapa sasa maana hakuna malumbano akafikiria watakawa watulia bado wale mabwana wakaja lakini sasa wamekuja kwa amani si siwalikufukuza watakutafuta si walisema haufai hapo watakuja waseme unatosha si siwalisema wewe hauna, hauna chochote hapa watakufuata waseme tumekuja tuseme pole tumekuja na utulivu hatuna fujo tumekuja kwa amani na mungu sasa hapo anainuliwa anaonekana kweli mungu wako anafanya kazi katika mahali kwa kazi hua kuna mambo mengi katika maofisi kuna mambo mengi sana mengi sana unataka tu mtu akuondokee kiti ya kupatie utapigana vita lazima uanze seki uende sitna mpaka ufike reho bothi ndio nafasi hiyo ionekane isaka akasema hapa reho bothi sasa tutaongezeka tuta be fruitful na ujue kufikia sasa hajaanza kupanda anapigana vita tu kufikia sasa si aliambiwa unajua ukame bado huko hasa ni maji yapatikane kwanza maana kuna nini kuna ukame na aliambiwa usiende huko baki hapa wewe si hata kwa kazi unaamka asubuhi unaenda kwa ofisi unasema bos ameniangalia na macho mbaya hata hii kazi sitaki hii kazi nitawacha iti sasa unaona hata hawa kazi yao ni kambi tu ya kunisengenya oh, unataka wasiongee wasiongeeukuhusu waongee kuhusu nani kwa hiyo biashara ambayo unafanya unasema unasemao oh, sijui hawa wamenifanyia hivi wamenifanyia vile unataka wafanye nini na wee ni mkristo huyu mungu wako ataonekana kivipi nafasi yako iko but you must contend for that position ni lazima ukwame hapo ndio we tupambane na haya mambo ambayo tunakumbana nayo na hata leo isaka akasema hapa sasa we shall be fruitful mungu hata kuja akupandie maana ukishuka ukifika6 t- eh, ndio sasa unaambiwa na isaka akapanda unajua kuna hekima kwa nini alikuwa anata- anata- anata- anata- anatafuta maji kwanza sababu hata kile alichoahidiwa na mungu hakingefanyika hangepata mazao kama hakuna nini maji na kama hangenivest kutafuta nini hayo maji hakungekuwa na mazao mungu yeye alisema tu nitakubariki na akatulia na hakuonekana tena mpaka biashiba ndio mungu akaja usiku huo huo akamwambia isaka usiogope mungu aleta neno akachukua abai anakuachia sasa wewe mwenyewe ufanye nini uonyeshe sehemu yako kristo wenzangu maombi peke yake hayatoshi hayafanyi nini hayatoshi huliemba mpaka mungu akasema sasa nitakufanya hivi na hivi alafu ananyamaza anakuacha wewe nao unaenda kulala ukilala hutafika huko baada ya biashiba mungu akafika usiku huo akamwongelesha na isak alikuwa mtoto ambaye anafuata kanuni za baba yake hata majina aliita kama babake kila kitu anataka kufanya kama babake hata baada ya hapo akajenga madhabahu mahali pa ibada kama baba yakeearm inao earm katika huduma lazima utambue nafasi yako iko wapi na mahali nafasi yako iko ndio baraka zako ziko mahali nafasi yako iko ndiyo provision iko mahali nafasi yako iko ndiyo kuendelea kuko lakini ipo kazi wapendwa ipo kazi ipo kazi ipo kazi na isaka akapanda pengine isaka hekima ilimwambia fanya irigthon maana maji umepata kuna kiangazi panda mwagia maji sasa wakati wa nyakati kama hizi nasema hekima iwe juu iwe juu zaidi hiyo ndiyo itatutofautisha ndio kuna mahali yesu akasema hata wana wa wana wa nyoka theard yani wako na ujanja fulani kushinda wana wa wanuru kwa nini yesu ali, ali, kwa nini huo mfano ulipeanwa yaani kuna ujanja fulani wako nao hasa sisi wetu si ujanja ni hekima itokayo kwa mungu ndio ilete nini utofauti watakufuata unataka wakutafute wa waseme jefta alikataliwa katika waamuzi jefta alikataliwa na ndugu zake wakamwambia mama yako wewe ni kahaba akawaambia sawa akaenda lakini wakati ulifika walimfuata naye akawaambia nikiwasimamia mpaka mukishinda mtalifanya niwe kiongozi wenu akasema sawa lakini kuna kazi alifanya ndio akafikia katika sehemu ambayo alifika god's presence preservation protection providence is only at the place of his choice isaaka aliambiwa mahali nitakapo kuonyesha hapo ndipo utakaa na hapo ndipo nitakubariki mahali nitakapo kuonyesha the place i will show you lakini ukijitafutia yako hata kuwa huko unajua ukijipa shughuli utaigaramikia mwenyewe ukijitafutia biashara yako ambayo sio hiyo nini pay for for it and it will be so expensive lakini kama ni mahali ambapo umepandwa then you will not you will work for it but god will be with you the room pro attracts prosperity ndio tunaambiwa baada ya hapo na huyu mut and this man became prosperous began to prosper na nakaendelea na akaendelea maana nafasi alipoipata akaifanyia kazi so unajua kuna wengine wetu tuko katika nafasi yetu lakini tumelala we we we are are at our position and place but we are asleep we cannot prosper mungu ametutengenezea nafasi kama wewe ni mwanafunzi shuleni tafuta nafasi yako na ukiipata ifanyie kazi lazima kuwe na utofauti baina yako na wale wengine wote hebu tuwekee kifungu cha mwisho tumalize the last one kabisa only, only three eh? petero wa kwanza ta ts mpaka kmi nanyi mupingeni huyo mkiwa thabiti katika imani mukijua ya kuwa mateso yale yale yanatimizwa kwa ndugu zenu kote duniani kumi na mungu wa neema yote aliyewaita kuingia katika utukufu wake wa milele katika kristo mkiisha kuteswa kwa muda kidogo yeye mwenyewe atawaimarisha atawathibitisha atawatia nguvu na kuwapa misingi msmisingi imara yeye mwenyewe na mungu wa neema yote aliyewaita kuingia katika nafasi hiyo ambayo munaingia ama mutaingia katika utukufu wake wa milele katika kristo mukiisha kuteswa muda kwa muda kidogo yeye mwenyewe atawaimarisha atawathibitisha atawatia nguvu na kuwapa msingi imara Nyeke kizungu god god of of all all grace grace kama kuna kitu unahitaji unahitaji ni neema neema And the god of all grace, who called you you to his eternal glory in christ After you have suffered a little kizungupiatahta will himself do work, restore you you and make you strong firm, and hayo ndiyo maombi yangu kwa kila mmoja wetu naomba ya kwamba kila mmoja wetu hapa mungu akuthibitishe mungu akuimarishe mungu akupe msingi imara akuweke mahali pako ambapo unastahili That God will restore you and make you strong, firm, steadfast, and establish you in your position, in your place. After you have suffered a little while, you have contended from Essek to Sitna, to Rehoboth, and now to Beersheba. Namungu. atakubariki kama utafanya kama vile yakobo moishi imesema na kama ilivyokuwa kwa isaka maana sisi ni watu wa maagano na mungu alitimiza agano alilofanya na abrahamu kwa isaka na vizazi vyake vyote na sisi kwa maana ni wakristo kupitia kwa yesu kristo We have been made partakers of this covenant that God had with Abraham, Mungu barikisana.