chungaji yanga ambaye alikuwa atakuwako hayuko pamoja nasi lakini naamini ile itakayokuwa ni zamu yangu siku ingine pia atanishikilia lakini nataka kumshukuru mungu kwamba si kwamba yeye hayuko hatuwezi kuendelea tutaendelea kwa sababu hii kazi ina mwenyewe bwana yesu asifiwe na kwa sababu kazi hii na mwenyewe mwenyewe ndiye ameweza kunisimamisha asubuhi ya leo ama mchana huu wa leo tukanene mahusia tena ya mungu mmekuwa hapa toka asubuhi na wale ambao walikuwa wako asubuhi wanajua na hapa katikati vile ambavyo tulikuwa tumehimizwa kwamba tuko katika resi ama tuko katika safari na tuliambiwa kwamba ni heri mwisho wa jambo kuliko mwanzo maana tunaweza kuwa tulianza vizuri lakini tukamaliza vibaya hapo katikati pengine kunaweza kukawa kumekuwa na changamoto nyingi ambazo zimetuvuta nyuma lakini tunashukuru mungu kwamba sisi ni watu wa imani na kwa sababu ni watu wa imani tunaamini kwamba tuta vumilia mpaka mwisho mpaka kieleweke hatutatangatanga hatu ta, tuta pak bwana yesu asifiwe sizungumzi siasa lakini tumenvest kila kitu hapa kila kitu hapa sasa lazima kieleweke na kitaeleweka kwa sababu tunaye bwana ambaye anatuelewa na tunamwelewa bwana yesu asifiwe tunataka tunataka tukaangalie neno la kututia moyo asubuhi ya leo nataka tu nikakukumbusha kila mtu ana mwanzo wake everybody has his own origin everybody has his own starting point tulikutana katika hii safari lakini kila mtu alianza safari yake kivyake mahali pake peke yake lakini tukaja tukakutana mahali ambapo sote ni kama tunaelekea pamoja unajua wanaosafiri ambao wanaenda mombasa huwa wanaenda wako basi moja wako matatu moja lakini kila mtu ana kusudi lake kule mbele yaani hawana papos moja wote wanaenda huko mombasa lakini mwingine anaenda kwa matibabu mwingine pengine anaenda kwa biashara mwingine pengine hata anaenda kwa zinaa mwingine hata pengine anaenda kutafuta waganga lakini sisi katika safari hii tunajua mwelekeo ni mmoja ambapo nitumwone bwana yesu nitumwone bwana yesu na tuishi naye milele na milele sasa tunataka tukaanze na huyu baba yetu wa imani anaitwa abrahamu mwanzo wake ulikuwa upi na kwa nini mungu akamwita bwana yesu asifiwe kwa sababu pengine wakati unaweza ukawa hautakuwa pamoja nasi lakini mungu anisaidie pale ambapo tutafika naamini kunaeson kuna ambayo mungu atakuwa ameiweka kwa ajili ya maisha yako ukiwa unatembea katika hii resi ama tukiwa tuko katika hii safari tunaanza na the call of abraham in the book of genesis chap genesis ni hapo mwanzo kabisa usifungue revelethene1 onze na mstary wa quanza now the lord said to abraham go go for you yourself away from your own country from your your relatives and your father's house to the land that I will show you and I will make of you a great nation and I will bless you and make you your name famous and distinguished and you will be a blessing others i will bless those who bless you and i will curse them who curse you or use the Aten. and i will bless those who bless you who confess who confer prosperity or happiness upon you and curse him who curses or uses in sol- insolvent language towards you in you will all the families and kindreds of the earth be blessed and by you they will bless them they will bless them so Abraham departed as the Lord had directed him, and Lot his nephew went with him. And Abraham was seventy five years old when he left Haran. bwana akamwambia abrahamu toka wewe katika nchi yako na jamaa zako na nyumba ya baba yako uende mpaka nchi nitakayokuonyesha nami nitakufanya wewe kuwa wtaifa kubwa na kukubariki na kukulikuza jina lako nawe uwe baraka nami nitaabariki wakubarikio kubarikio na yakulaanie nitamlaani na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa basi abrahamu akaenda kama bwana alivyomwamuru lutu akaenda pamoja naye naye abrahamu alikuwa mtu wa miaka sabini na mitano alipotoka harani na tuombe baba katika jina la yesu tunasema asante mchana hu leo asante kwa nafasi hii tena ambayo umetupatia kulinena neno lako naomba bwana ukawe pamoja nami kanipatie usemi na ufunuo katika neno hili ili likawezi kuwasaidia watu wako mchana huu wa leo kwa jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu tumeomba amen turudi nyuma kidogo tunaona ama tunajiuliza huyu abraham alikuwa ni nani ukisoma katika kitabu cha genesis kumi utasoma kumi na moja na kumi na moja ambapo hatutasoma najaribu tu kueleza tunaona mwanzo wa abrahamu alikuwa ni nani kwanza alikuwa haitwi abrahamu alikuwa anaitwa abrahm alitoka katika ukoo ule wa wana wa nuhu na baba yake mkubwa alikuwa anaitwa shem shem ndiye alikuwa baba yao mkubwa maana baada ya gharika baada ya mungu kuangamiza nchi na maji kwa maji imin mean. basi ni kama mungu alikuwa anaanza uumbaji tena kupitia kwa wanahawa watatu wa nuhu shem na jafet na huyu ham tunaambiwa historia yake ambayo alikuja akawa anaitwa canaan na yeye ndiye alilaniwa kwa sababu ya kitendo kile ambacho alitenda lakini jafet na shem ambao walikuwa ni wadogo ndio walipata zile baraka lakini katika hao wote ambao mungu alikuwa anatamani alitamani kuchagua mtu mmoja ambaye kupitia yeye dunia nzima ikaweze kubarikiwa kwa sababu kusudi lake mungu alikuwa kupitia kwa mbegu yake aje auokoe ya ulimwengu tena ili tukaweze kurudi kwake tukaishi na yeye milele na milele yesu asifiwe sasa ukisoma vizuri katika wale walesendats wa shem kuna mzee alikuwa anaitwa nahor huyu nahor alikuwa alizaa watoto alizaa mtoto anaitwa tera na huyu tera alizaa watoto watatu alizaa harun harani akazaa abrahamu akazaa nahor watoto wangapi watatu na kupitia watoto hawa mungu akachagua abrahamu akamwambia na kutaka wewe kutoke katika nchi yakwako ya, ya kwenu na bakgrund yake kule alikokuwa anatoka alitoka kwa watu ambao walikuwa hawamjui mungu walikuwa wanaabudu nyo, nyota na mwezi na vitu vingine maana kama watu walikuwa wanaabudu nyota na mwezi si hata mambo mengine wangechanganya maana kulikuwa hakuna mungu hapo lakini mungu akataka kumtenga god to him. na katika ile hali ya kumtenga haikuwa rahisi kwa sababu alipomwita abrahamu alikuwa na miaka sabini na mitano peke yangu ha, sasa hatujafika hata pale mahali ambapo abrahamu alikuwa anaanza kuitwa aliitwa akiwa neg yer kwa hivyo tuongeze kwa mfano kama mimi nina miaka stii saa hii sasa niongeze miaka kumi na mitano na ile yangu mingine ya juu ya miaka miwili kwa hivyo itakuwa years from now ndio kama mungu aanze kuniita nitoke katika ile nchi yetu nitoke sasa unaangalia hiyo hali ilikuwa rahisi kwe haikuwa rahisi lakini kwa sababu alikuwa na imani na ile imani ndio ilimfanya akatoka katika ile nchi ya kwao sasa niliwaambia kwamba abrahamu alikuwa ana ndugu zake wawili alikuwa ana ndugu yake anaitwa haran na mwingine anaitwa nahor. nahor huyu haran alikuwa ndiye baba wa lotu lakini harani akafa mapema kwa hivyo alipotoka abrahamu akatoka na mtoto wa ndugu yake kwa hivyo lot alikuwa ni mjomba wake tu ama sijui unaweza ukahitaji lakini alikuwa ni mtoto wa ndugu yake kabisa na sasa kwa sababu baba yake haran alikufa mapema abraham ikambidi amchukue wakaenda pamoja na haikuwa rahisi lakini tunaona vile walivyokuwa wanaendelea huko mbele lotu vile alivyokuwa kikwazo kwa abrahamu na wakaanza safari inasemekana inasemekanae the land which was called mesopotamia wale ambao wamesoma historia the land between two rivers euhret na tegris southern iraq hapo ndipo alitoka na ndiyo nimekuja kuelewa mambo fulani katika bibilia kwa nini mungu wakati anamwambia joshua kwamba kutoka mashariki ambako kuna ile mediterranean ilemierra na mpaka huko ambako ni iraq na iran na huko kote bora tu nyayo yako itakapokanyaga hapo nimekupatia i came to itoundestan kwa nini ai ambazo ziko sria saa hii zinamilikiwa na waisraeli wa kwa sababu nimetangulia kusema wapendwa kwamba mungu akitamani ama akitaka kukubariki haijalishi watu watasema nini haijalishi adui zako watasema nini yeye akikubariki amekubariki hana sababu yingine ya, ya kusema o huku unajua huku ni kwa kabila fulani huku ni kwa kabila fulani a-a maana ukisoma katika kitabu cha joshua ambapo hatutasoma tunaona kwamba joshua wana wa israeli waliambiwa nyinyi nimewapatia kila mahali na mahali mtakapokinyaga pamekuwa kwenu babu alikumbuka ile ahadi ya abrahamu ambayo alimwambia kupitia wewe nitawabariki ama nitaibariki dunia nzima na leo tuko tumebarikiwa kwa sababu ya abrahamu maana kupitia kwa abrahamu ndio kulikuja akamzaa isaka ambaye alikuwa ni mtoto wa ahadi na kupitia kwa abrahamu si kwamba alikuwa hana watoto wengine alizaa maana alizaa ishmail na ukisoma bibilia vizuri utakuta hata baada ya sara kufa aliwazaa watoto wengine ndio wamekuwa warabu na huko warabuni the tribes wa kiarabu ndio ukiangalia unaona kwamba hata warabu na wayahudi ni kama wanashikana shikana ni kama wana, wana wana hali fulani lakini utukufu umeachiwa kizazi cha abrahamu banaayesu wasifw na kupitia yeye ndiyo ulimwengu mzima Unamudia yeye wale ambao wanamtumaini katika imani bwana yesu asifiw kwa hivyo akamwita kutoka katika ile nchi ya haran ambayo pia ilikuwa imekuwa named after his brother akamwita from that place akiwa na miaka sabini na wakati huo kama ninavyosema kwamba haikuweza kuwa rahisi lakini iliwezekana na alipomwita akatoka na lotu ama k lakini tunaona yale maisha ambayo waliendelea kuishi na lutu mungu baada ya kuwa ametoka na lutu mstari wa tuangalie mstari wa sb And the Lord appeared to Abraham and said, I will give this land to your posterity. So Abraham built an altar there to the Lord, who appeared to him. From there he pulled up and departed to the mountain on the east of bethel and pitched his tent with, with bethel on the west and i on the east and there he built an altar to the lord and he called upon the name of the lord sasa tunaona kwamba huyou alikuwa ni mtu ambaye alikuwa ametokana na watu ambao walikuwa wanaabudu miungu mingi lakini tunaona kila mahali alipoenda akawa na tabia ya kujenga madhabahu na kumwabudu bwana kwa sababu alikuwa amemjua yule mungu wa kweli na kila mahali mungu akawa anasema nitakubariki na iliendelea hivyo lakini hakuna wakati ambapo mungu alimnenea tena mpaka baada ya ugomvi wa lotu na abrahamu wakati walipokuwa wanapigania mahali pa malisho walipokuwa wanapigania mahali pa malisho hasa abrahamu akamwambia akamwita wake kamwambia mjomba ardhi hii yote ni kubwa lakini ninaomba tu wewe uchague kama ukichagua mashariki mii nitachagua kusini ama magharibi ukichagua kusini mi nitachagua magharibi yani nini tukosane na sisi baba yako sini ndugu yangu kwa sababu alikuwa tajiri na nbibilia ikisema mtu alikuwa tajiri huwa haidanganyi bana a tutafika hapo lakini zozana vile tunaona kwamba lutu akachagua nchi ambayo ilikuwa inaonekana kwa macho nzuri tambarare ina malisho mazuri akachagua sodomu na gomora lakini tunajua yale ambayo yali huko ingawaje abrahamu kwa sababu alikuwa na roho ya huruma akajaribu kumtetea mpaka akamtoa pale katika hali ya kwamba wakati alipotoka ndipo mungu akarusha kiberiti cha moto na kikawaka kikawa cha sodomu na gomora na tunajua yale ambayo yalitendeka kwamba hata walipoambiwa watoke waliambiwa wasirudi wasiangalie nyuma lakini tunaona mtu mmoja ambaye aliangalia nyuma na munajua stori yake alipoangalia nyuma tunaambiwa akageuka kisiki cha chumvi mpaka leo wale ambao wameenda israeli wameona hicho kisiki wakaambiwa huyu ndiye mke wa lutu mpaka leo that still even today haya ninayazungumza kwa nini ninayazungumza kwa sababu ile msingo wa imani yetu kule ambao kumeanza si hekaya ni mambo ya ukweli kwamba kuna mambo yalitendeka na mengine yatajirudia kwa sababu mungu wetu huyu ambaye tuna mwabudu ni mungu wa ukweli bwana asifiwe sasa tunaona kwamba kila mahali alikuwa akienda mungu anapomnenea alikuwa anajenga madhabahu wewe sijui unatabia gani ama sijui mimi ninatabia gani wakati unapojua kwamba mungu amenena na wewe kuhusu jambo fulani maana sisi tumetolewa katika ule ukoo wetu katika ile mbari yetu katika ule ukabila wetu siyo sisi tena ingawaje tunazungumza hiyo lugha lakini hatuko tena we have been taken out ni kama huu mti if it is a natural ftzaual lakini ukiwa hautakuwa part of that tree again utaanza maisha yake tena sasa kule ambako tumetoka ile misingi ambayo tumetoka nayo ile misingi wakati mwingine ndiyo inaweza ikatuharibu tusipojitambua tusipojijua lakini abrahamu alijijua na ingawaji ilikuwa ni roho ya huruma lakini tunaona alipotengana na lutu ndiyo mungu akaanza kunena naye na akanena naye kwamba atambariki na atakuwa baba wa mataifa alipomwambia kwamba alipomlaza akamwambia angalia hizo nyota akamwambia watoto wako watakuwa kama zile nyota ambazo unaziona ama kama huo mchanga ambao ni wabaharii kama unaweza kuhesabu unaweza kujua ni watoto wangapi lakini ukweli wa mambo ni kwamba yeye wakati mungu anamtokea na, na anamwambia mambo hayo mke wake wakati huo sasa alikuwa na miaka tisaini imagine ametoka akiwa sasa amepiga miaka mingapi kumi na mitano ndio mungu anamwambia kwamba atambariki lakini wakati huu alikuwa amekata tamaa tayari hata amewasara amemwambia si huyu mjakazi ukae naye ili tupate mtoto kwa sababu kama si huyu ninaona tu ni huyu abi ndiye atakuwa mrithi lakini mungu akamwambia za kibinadamu ninajua nitakubariki kupitia umbu lako bwana yesu asifiwe na haikuwa rahisi kwa sababu wa, anaambiwa hivyo wamama mnajua mtu akiwa tasa ikoje mi sijui pengine naweza nikajihesabu tu kama pengine mwanaume ndio tunajua lakini kwa mama siwezi kujua wamama mnajua yaani ile dizaha ya kuwa una tamani ya kwamba uzae mtoto huwezi kuwa naye kama vile ana alivyokuwa tumbo lake limefungwa so ikambidi apate samueli tu ndiyo aweze kumnyamazisha penina najua kuna mambo mengine ni magumu lakini ndivyo yalivyo sasa akawa ni tasa hawezi kuzaa lakini hapa mungu kupitia kwa malaika aliyekuja akamfanyia ugeni akamwambia wakati kama huu siku kama hii mwakani utapata mtoto na sera tunaambiwa alikuwa yuko kwa hema na alipoyasikia maneno hayo alicheka sana unajua nimekuja kugundua hawa wamama wana masikio ya kusikia sana awa wakezetu ambao nao hata ukimwita kama akusikia kwengine anafanya, anafanya makusudi lakini wana masikio ya kusikia kwa sababu yukani imajin yeye yuko kwa hema na malaika anazungumza hapa lakini aliyasikia yote hata hakuhitaji kuambiwa na abrahamu abrahamu alipoenda kumwambia yeye alianza kucheka tu ah, mimba ya mtu mzima itakuwaje hii hihihhi tutaviona hivyi akaangusha kicheko na ndio maana maana ya isak ni kicheko mpaka leo kama mlikuwa hamjui m mlikuwa mnajua mbarikiwe bwana asifiwe lakini kukawa kuna, kuna sababu na ndiyo kupitia kwa isaac mungu akataka kuumba tena ukombozi wake ambao ulikuwa umepotea maana You can imagine lile kusudi la kristo kama mungu alikuwa hako nalo tena nuhu asingepata kibali machoni pa mungu kwa sababu god could have wiped all mankind na all aki wangepotea isipokuwa mtu mmoja ambaye angekuwa yuko mbinguni na enok peke yake maana hata wakati huo elisha aelija alikuwa hajapandishwa lakini kupitia kwa mpango wa mungu tukaona kwamba abrahamu mungu akamseparete from his peple akamtenga huyu mungu ni mungu wa utenganisho na ni mungu anatamani tukaweze kutembea katika yale makubaliano yake ambayo anatamani maana anataka ama ametamani tutoke katika mila zetu tutoke katika utaratibu wetu tutoke katika desturi zetu tutembee katika mipango yake ndiyo maana kutembea na mungu siyo rahisi wapendwa wakati mwingine tunaweza kukejeliwa tunaweza kudharauliwa hata tunaweza tukaambiwa hatuna akili kwa sababu yale mambo ambayo tunayatenda yako kinyume cha vile ambavyo ulimwengu ambavyo unatenda kwa sababu ulimwengu mahali ambapo umefika unataka kuwakumileti kila kitu yani utatu wake ulimwengu ambao uko nao ni ule wa uwa na hawataki kupoteza chochote wanataka kugeni kila kitu na ndio maana yesu akasema itatugarimu nini hata tuupate ulimwengu mzima lakini tuikose mbingu tumefundishwa hapa na mchungaji watata wakati ule yule bwana alipookota zile pesa na ni za kuokota tunaambiwa kama ni weo ungefanya nini sinsiali mimi ningezichukua maana sasa hazina mwenyewe lakini tunaona watu ambao wamebobea katika imani watu ambao wanajua msimamo wao akaandika kwa intaneti heri wakati huu kuna intaneti sijui wakati huo kama ingekuwa hakuna intaneti angeanza kupiga kikokoto kila mahali kila mahali jamani nina ujumbe fulani na huu ujumbe uko hivi na hivi lakini ninataka ukija kwangu unidiskribie uh, uni, zile hali halafu tuone kama ni wewe unajua tobin isnotasy ndiyo maana ninakumbuka maneno ya the late bishop mrima alikuwa akisema kwamba faith my brothers does not make make things things easy but it, may, it they make things to be possible bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe na huyu mtumishi wa mungu kuna wakati ambapo sisi tulikuwa ssi we were still very young tuko south sea kule water training school yee wakati wakiwadsai memorial ho walikuwa wanaishi zile sehemu nafkiri mamaerura anaijua kunaitwa jerico jerusalem kule sasa tulimfuata tuli siku, siku nyingine na ndugu zangu wawili mmoja anaitwa samson munga ambaye ni jirani yangu na mwingine ni samuel lewa tulipokuwa tuko, tuko huko nairobi sasa wakati huo ni watu ambao walikuwa wanaishi kwa kwaai imani ile ambayo alikuwa anaishi nayo ilikuwa si rahisi wapendwa imajini huna kitu mfukoni yani hakuna hata shilingi na njaa mke wako amekwambia basi hakuna kitu hapa hakuna kitu kabisa sasa sijui utafanya nini na katika wakati huo yaani roho ikamuhuisha roho wa mungu akamuhuisha akamwambia mke wake tayarisha kila kitu mezani tayarisha masu, tayarisha bakuli za kupakulia chakula tayarisha vijiko tayarisha kila kitu kwa sababu muujiza hapa utatendeka kama ni wakati kama huu umwambie mke wako hivyo hata weye mwenyewe huamini wacha huyo mke hata wewe mwenyewe huamini lakini m- mke akatii kasema iseverything ready Mba, yes. Mba, Let's pray wakaomba na alipomaliza kushukuru awnoc on the door ile amen aoc on the dor As they the door mama mwingine ambaye alikuwa ameguswa alikuwa anajua he had prepared hredeything waruu chapo supu kila kitu zikapakuliwa hapo mezani ninazungumza kuhusu watu wa imani kama hao na sisi tumeambiwa kwamba wenye haki wataishi kwa imani na tukisitasita mungu hata pendezewa nah, nah, nah. wewe umekosa tu siku moja umekula na omena basi umeanza kunung'unika kama kwamba omena si, si mboga mwenzako anatamani hata hiyo chumvi kumbe hata hiyo chumvi inaweza ikakosekana lakini tunaona huyu baba yetu wa imani kadri vila alivyokuwa na tembea mungu alikuwa pamoja naye na kwa sababu mungu alikuwa pamoja naye kulifika wakati ambapo mungu mwenyewe alimbariki mpaka hata yeye mwenyewe akajua kwamba mungu amembarikia was rich in cattle in silver and in gold hebu nipangali hapo mahali mahalili now abraham was extremely rich in liestock and in silver and in gold haya yote tunamuona mungu akiwa anaendelea kumbariki lakini wakati huu wote kulikuwa kuna shida kwa sababu alikuwa bado anatembea na lutu na kwa sababu alikuwa anatembea na lutu mungu hakutaka haku kunena maneno mengi kwake lakini wakati walipohachana na lutu ndiyo mungu akazidisha zile baraka tena akamwongezea baraka tena na ndipo akamwambia kwamba kupitia kwa yeye ulimwengu mzima utaweza kubarikiwa yesu kubarikiwai kwa hivyo hapa tunajifundisha nini kwa sisi mungu akaweze kutubariki kuna tabia tabia zingine ambazo bado tuko nazo ni tukaziondoe zisiweze kukithiri katika maisha yetu tumefundishwa kuhusu running the eres na tunaambia kwamba tupige mbio na subra na kuna dhambi ambayo inatuzinga ama kuna ile hali fulani ya maisha ambayo tu, inatu, inatuzunguka unajua shida ya kizao cha abrahamu kama vile ambavyo nilikuwa nawaambia pale asubuhi kanyonge kao kalikuwa ni udanganyifu udanganyifu ulikuwa umekithiri sana kiasi ya kwamba udanganyifu hata ulikuwa unaonekana hata si shida tena ni kama mtu amekuandalia ya mbuzi bsupu ya mbuzi na matoke ni tamu sana buzi na matoke supu yake wacha kuikaranga nino aiuichemshe vizuri tamu sana sasa kuna ile hali ambayo inatuzinga mapema yani kila mtu ana mapungufu yake wacha niseme hivyo kila mtu kila mwanadamu ana mapungufu yake na nimekuja kugundua hata kila kabila ina mapungufu yake utasifu kabila fulani iliko hivi na hivi lakini ukiangalia pana kanyonge hapo ndani na kale kanyonge ndiyo kanawasumbua sasa kuonyesha ya kuwa hakuna tribe ambayo ikofect lakini hili kabila la mungu tukiwa tunafatana katika imani ndiyo tutakuwa wakamilifu ndio tutaambiwa kwamba katika kabila hili sijaona mtu kama huyu maana ninajua makabila haya tabia zao ni tabia gani hata ah huyu basi alikuwa ni kabila fulani b sikujua kwa nini hafanani na zile tabia za wale watoa wa kwao kumbe kuna mambo fulani ambayo ni kama traits zinafuata anayesu asikiwe nafikiri kuna siku nilikuja nikawaambia kuhusu sopion mnajua sopion kigiriama anaitwaje hambini kiduruma tunamuita kizimba sasa tabia ya huyu kizimba ni, ni kufanya nini ni kuuma ama kupasha ndiyo tabia yake hiyo hana tabia yingine ni kuuma tu sasa hadithi inaelezwa kuhusu huyu sopion ama kizimba ama hambini kwamba siku moja walikuwa na chura pale mtoni kulikuwa kuna karabu kuna kuna harusi ng'ambo ya mto na wakakutana pale sasa chura anajua kuogelea lakini kizimba hawezi kuogelea na walipokuwa pale kizimba akamwambia chura ah rafiki yangu natamani pia na mimi niende huko harusini lakini haya maji ni makali sana namii sijui kuogelea unaweza kunisaidia chura akamwambia ah ha, kusaidia hata si shida lakini mimi najua una shida moja wewe umchawi na uchawi wako ni wa kudunga watu akasema hapana ninajua ni kweli lakini nitajitahidi nitajizuia nisiweze kukupasha sasa hadithi inasema kwamba it was i a mpaka long, long chura akakubali akasema umebadilika hey, kweli hey, tabia nimebadilika hey. hey, na sasa lazima nijikaze nibadilike sababu sasa bila hivyo hata hiyo harusi nitaikosa ambua haya akapakiwa, akapakiwa kwenye mgongo haya wakaanza safari maji yalikuwa ni makali sana akajituliza vizuri basi safari ikaanza wamefika katikati amejituliza vizuri akajituliza vizuri mpaka mwisho kabisa bado ni kama waingie ichikavu akaliachilia akamuma yule yule chura chura akasema haya vipi vimekuwaji rafiki yangu maana hata nilikuwa naona tumetoboa lakini sasa kuna shida sema ndugu yangu ni samehe maana ni tabia yangu nimejizuia kweli lakini ni tabia yangu sasa kuna mambo mengine wapendwa ninazungumza tu kama hadithi lakini kuna mambo mengine kuna vitabia vingine muombe mungu muombe mungu akusaidie akuondolee mana hata binadamu hawezi hata mimi siwezi hata mke wako hawezi hata bwana wako hawezi yaani kuna vitabia tabia tu vingine ambavyo hivyo haviwezekani kwa wanadamu lakini mungu mwenyewe tu ndiyo anaviweza maana kuna wakati mwingine sijui ni mtumishi yupi kutoka tanzania alikuwa anasema halik... nimemsahau lakini tulipokuwa tuko kule china alikuwa anasema mambo mengine kama yanaweza kuwekwa kwa skrini hivi halafu maten... ukaambiwa kila mtu aangalie matendo yake tunaambiwa hapa kila mtu, kila mtu ange, angekuwa ameshikwa na yule mnyama ambaye anashikwa na no na watoto wadogo mtu il mtangeziyayhuka haya ndiyo matendo yako haya lakini ni mungu atusaidie bwana yesu asifiwe kwa sababu tunamwona huyu baba yetu wa imani alipitia mambo mengi na tuka, tukaona kwamba hata ilifika wakati akaona kwamba ni shumaili ndiye atakuwa murithi lakini mungu akamwambia hasha si ismaili kupitia kwa huyu isac ambaye nimekubariki naye yeye ndiye atakuwa mrithi na unajua historia haiishi hapo haiishii hapo kwa sababu hata mungu, akajari, akamjaribu ambaye, ndiye, mungu akamjaribu tena huyo mtoto ambaye ndiye amekuwa ni mtoto wa pekee mungu akamjaribu tena akamwambia amtolee sadaka unafikiri kama ingekuwa watu wa siku hizi wangesemaji angekuwa anasema huyo saa godi huyo hata siopoa amenibariki tena sa hii ananambia ana, ana, mambo kama haya lakini alikuwa anasikiza hapo mle moyoni and he came to prove kwamba god does not demand human sacrifice sometimes wapendwa tunapitia hali ngumu hata magonjwa ambayo tunapitia ambayo yamekithiri katika maisha yetu sio mapenzi ya mungu lakini mungu ameyaruhusu kwa makusudi yake kutesi tu imani yako lakini ukienda on the negative side autaweza kujiachilia ujiachilie kiasi ya kwamba basi hata anaonekana mungu anipendi kama ananipenda kwa nini mateso haya kama ananipenda kwa nini mbona hata wengine ambao ni walevi ni wanini mbona wanaishi maisha mazuri hata mtume paul ambaye tunaona he was one of the great apostles kulikuwa kuna kitu ambacho alitamani mwiba uondoke lakini akaambiwa huo hautaondoka sufficient unafikiri alikuwa anapitia nini kwa hivyo maisha yetu hayako very m lakini yana uwezo tuna uwezo wa kusimama mimi natamani yaani tuendelee kuishi katika kila mtu muda aliyopatiwa kama nitapotea haraka ama antapote, lakini mishowe nije nimuone maana tunaambiwa tutajuana mishowe tukifika huko na mbe, ah naambiadugumatata so you have made it bwana asifim huyu ni mama peshi so you have made it huyu ni mama mamairura Ume- bwanaasifiwe unajua hata mke na mume they are only one one body but they are not one spirit That's why everybody has to work his yeyodyasoitio with fear and usione tu baba yako ameokoka mke wako ameokoka bwana wako anaokoka halafu unaona tu kila kitu ni sawa tu hata wimbo wako pambio basi umo ndani ya yesu naburudika burudika kweli kama wewe uko ndani ya yesu lakini siyo unategemea wenzako dontkynes we are taking you automatic to sinimutotom tungaji. one that ababa Bishop. be shown. never with capital letters. never. but i ask everybody has to work his salvation with fear and trembling. so that in the end taweza kusema i made it ibwana yesu asik kwa hivyo tunaona huyu baba yetu wa imani haikuwa rahisi kutoka katika nchi ile na hata unajua yani kuna mambo mengi ambayo inajifundisha tu katika bibilia unajua kwa nini watu wengi wanapigania jerusalem kwa sababu hapo ndio kuna kaburi la abrahamu mpaka leo na hapo ndipo david aliweka agano na mungu mpaka leo na vitu vingi hapo ndivyo mungu ametamani na establish na i was tjerusalemna isoee nikajulisha nika kwamba kumbe hata hapo jerusalem in the East, it is the of the of jerusalemidyn yani katika, katika mungu vile alivyokuwa naumba hapo mahali ndiyo katikati ya dudii na mungu ana mipango na wana waisraeli ndiyo hataweza kuwaacha na kwa sababu ya wana wa israeli hata kanisa pia ambayo ni sisi ndiyo mungu pia hataweza kutuacha maana mambo yanaendelea kutendeka na yanatendeka hata very high sed sahihi after 2020, 2021, after, 20th October, uh, after 20th january who is going to take power and that has got a destiny in the history of the church kwa sababu hata haya mambo ambayo tunapitia wapendwa si si ya ya mungu Sia mungu hatuyafurahii lakini mungu kwa nini ameyaruhususisi tunaona tu ni mambo ya kawaida januari ilipoanza hatukujua hizi teminoloji ambazo zitakuako social distance barakoa sanitize mi likuwa sisi juu