na kuna mambo mengi sana ambayo yanaendelea kuvuviwa a themtoao ha give that, that uh, we ae lsoopi fo o demptio na ujumbe ambao mungu amenipatia leo ni kwamba pia tunatumainia ukombozi wetuthis sewithouemtio i o Uh, uh, uh, injili hii pasipo ukombozi haisisimui kamwe if we are not sure being by god kama hatuna uhakika wa kukombolewa na mungu then it is not exciting. basi haisisimui kamwe because it's like we just, we just, uh, going in maana kamwemananikana kwamba tunazunguka tu katika mzunguko but when we know that our lives and is coming for us whatever we do whether good or bad tiring or comforting we know that there is a great reward awaiting us chochote tunachofanya kiwe kizuri ama kibaya kiwe cha kuchokesha na kusinya ama cha kupendeza tunajua kwamba mkombozi wetu huja and we know we'll be, we'll be going home one na tunajua kwamba siku moja tutakuwa tunaenda nyumbani whether it is today iwe ni ama iwe ni leo or sometimes later ama iwe ni siku zingine baadaye hapo baadaye we are comfortable tumeridhika na tunaweza kuendelea so I'm sharing on our hope for redemption kuendeleakwa hiyo ninashiriki nawe kuhusu tumaini letu la ukombozi This issue of uh, hope for redemption did not begin with the, with the times of the apostles. It was there a long time ago. Even if they didn't know anything about Jesus. hata kama walikuwa hawajui chochote kumuhusu is a Redeemer who is coming lakini walijua kwamba kunaye mkombozi ambaye anakuja and they lived with the hope of redemption na basi wakaishi na tumaini la ukombozi that's why at this time we cannot forget the same issue ndio maana hata katika nyakati hizi hatuwezi kusahau jambo kama hili that lived in those days, lived With the hope of redemption. How much more for us who know who the Redeemer is? We can do it better, we can hope better, we can work better. I want us to read the scriptures for today. nataka tuweze kusomewa masomo ya leo ambayo inapatikana katika zaburi ya 1i ti mstari wa tisa mpaka zaburi umi zabur mpaka tusomeweaitaucazabur mlangoa19 an a kichwo cha bwana ni kitakatifu kina milele hukumu za bwana ni kweli zina haki kabisa ni za kutamanika kuliko dhahabu kuliko wingi wa dhahabu safi nazo ni tamu kuliko asali kuliko sega la asali tena mtumishi wako huonywa kwazo katika, katika kuzishika kuna thawabu nyingi ni nani awezaye kuyatambua makosa yake unitakase na mambo ya siri umzuie mtumishi wako asitende mambo ya kiburi yasinitawale mimi ndipo nitakapokuwa kamili nami nitakuwa safi sina na kosa lililokubwa maneno ya kinywa changu na mawazo ya moyo wangu yapate kibali mbele zako e bwana mwamba wangu na mokozi wangu When David was speaking in those days, he was seeing his redemption, the hope of his redemption. He could see that a day is coming. Despite whatever he is going through, but what? he was hoping for and praying for would, would come to pass. there is nothing as comforting as knowing that when you kneel down to pray, god will hear you. and there is nothing as comforting as knowing that when you start Praising God is rejoicing, and this is contained in one verse, James chapter 5, verse 13. It talks about these two things combined. mstari mpaka that, is key that is a time when you God. maana inaunganisha maombi na sifa maana hicho ndicho kipindi ambapo kwa hakika unajisalimisha mbele za mungu When you are praying, you are releasing what you want to release to God. When you are praising and worshipping, you are releasing what you want to God. You know, I like getting lost in praise and worship, even if we are being led. mimi napenda kupotelea katika sifa na ibada katika wakati ambapo huwa tunaongozwa because if i just be behind maana kama nitabaki tu kule nyuma yani tu I, i will not enjoy it hapo basi sitafurahikia but when i give it mm -hmm. as Lek me lakini wakati napopeana kama mi mwenyewe then i know I'm offering the best thing na hapo basi najua hakika napeana kitu bora zaidi kwa mungu in vivyo hivyo pia katika maombi if anyone among is let him pray katika yakobo akasema y kwamba kama kuna mtu katikati yenu ambayo ni mgonjwa hacha akaombe We look for somebody to pray. That person does not have a personal time to pray. And if he is happy, if he, his, his heart is happy, he says, let him sing praise. What we do these days, we would rather. siku hizi utafanya nini tunachagua kusikiza mtu fulani akiimba vibayakusikiza mziki utoka atia meneo lakini mungu anakutaka wewe mwenyewe uachilie kitu mchungaji yanga alikuwa anazungumza asubuhi akiwa anagusia katika maeneo ya vyombo ni kweli wakati unapowachiliahapo basi unajua kwa hakika kuna kitu kitatendekathet kuna wakati ambao nilikuwa nimekasirika sana maana ile gita inaitwa lidi ilikuwa imekaa tu bure haina mtu wa i i, I told the the team, if I don't hear it in the next three months, I will sell it in next months sell and enjoy eating the money na nikaambia hao viongozi wa sifa kama hiyo gita bado nitaiona imekaa bure katika miezi mitatu ijayo basi nitaiuza na niifurahikie hizo pesa because it is not a... Doing its work. Why was I saying that? Because there is something I was expecting in the praise. I think, Pastor Yanga. Pastor Kinga. you remember there is a type I worked hard to have Bishop wangu get back in music and play his instrument. mchungaji yanga na mchungaji kenga mnakumbuka kuna wakati ambapo nilimusihi nili musihinilingangana yani, kuhakikisha anacheza ile ile- ile n yake maana naipenda hiyo sauti naipenda sana nilifanya bidii iwe repaired na aicheze and i revived his ministry because As he played, and though I could not play it, I was enjoying it. And this is what God is giving us to understand about the hope of our redemption. There are some things that He is going to revive. He is going to revive some days in us. We will not be the same for long. If we overstayed in the lockdown, many of us could have forgotten. kama tungeendelea kubaki katika hayo mambo ya lockdown basi wengi wetu wangesahau hata jinsi ya now we are coming back lakini sasa pole pole tunarudi and thats why we are calling people to rush and get back polepole tunarudin ndio maana tunaita watu wakimbie na waweze kuingia katika jambo hili because maana mkombozi wetu yuko hai najua mkombozi wangu najua mkombozi wangu ah, ulid bwana mimi simwimbaji mimi ni msikizaji na mfuataji najua mkombozi wangu anaishi anaishi Najuwa mkombozi wangu Anaishi Anaishi Mimi najua najua mkombozi wangu Anaishi Anaishi anaishi najuwa mkomboziwau anaishi anaishi i don't just know mimi sio ati najua tu peke yake my knowing that he lives Makes me know that I'm being delivered. The psalmists like David knew that they were not going to stay down for long. And the psalmists of today should also know that they are not going to stay down for long. when we read in tha book of zekarayah tunaposoma katika kitabu cha zakaria there is somethin that is omi up oi in a before ego to tui at nimesisimka ninaenda mbiombio tusomewe katika ayubu kumi na mpaka ishiri ayubu mlango wa kumi na tisa kuminan mpaka kitabu ayubu hadi tisa. Tisa. Kitabu. Ine, mpaka sintiayubu hadi yeah. watu wa mbari yangu wamekoma na rafiki zangu ni wapendao wamenisahau wakao nyumbani mwangu na vijakazi wangu vijakazi vyangu wanehesabu kuwa mgeni mimi ni mgeni machoni pao namuita mtumishi wangu wala haniitikii ingawa na msihi kwa kinywa changu pumzi zangu ni kama za mgeni kwa mke wangu nami ni machukizo kwa ndugu zangu hata watoto wadogo hunidharau nikiondoka huninena wasiri wangu wote wanichukia na hao niliyowapenda wamenigeukia mfupa wangu unagandamana na ngozi yangu na nyama yangu nami nimeokoka na ngozi ya meno yangu tu nihurumieni nihurumieni enye rafiki zangu kwa maana mkono wa mungu umenigusa mbona ninyi mnaniudhi kama mungu wala hamkutosheka ham, ham na nyama yangu laiti maneno yangu yangeandikwa sasa laiti yangeandikwa kitabuni yakachorwa katika mwamba milele kwa kalamu ya chuma na risasi lakini mimi najua ya kuwa mteteaji wangu yuhai na ya kuwa hatimaye atasimama juu ya nchi na baada ya ngozi yangu kuharibiwa hivi lakini pasipokuwa na mwili wangu nitamwona mungu nami nitamwona mimi nafsi yangu na macho yangu yatamtazama wala si mwingine mtima wangu unazimia ndani yangu kama, kama mkisema jinsi tutakavyomudhi kwa kuwa shina la jambo hili limeonekana kwake uogopeni upanga kwa maana adhabu za upanga zina ghadhabu mpate kujua ya kwamba hukumu iko Job was... In a state of great loneliness. Everybody around him had left him. The members of his household, the servants in his house, his own wife. His close friends and all those people who sh- used to share secrets with him. He had become a proverb to all of them. The minute he leaves, they talk behind his back. They would talk. bad things about wangezungumza mambo mabaya And knew because of the way they are, they were reacting na no, ye alijua kutokana na vile ambavyo alikuwa anajitokeza na akasema nathamani ya kwamba maneno yangu i wish mm. be written on a rock permanently na no, no, akasema kwamba nathamani yangeandikwa katika mwamba ili yakae ya kudumu Because I know the one that I'm hoping for, whether I live or die, he will redeem me. I will see him even without this flesh. I will see him with my own eyes, and him alone will I see, not another. He knew that his Redeemer had not left him. There, there are times we feel neglected, hated, left by all. Sometimes it may not, not be what people are saying, but we could be feeling it. wakati mwingine inawezekana iwe si vile watu wanavyosema lakini tunaweza kuhisi because actions are louder than maana vitendo hunena zaidi kuliko maneno we could feel alone tungeweza kuhisi tuko peke lakini kuna kitu kimoja ambacho ndio hakikisho kuu kwa yote ya kwamba mkombozi wangu yuko hai he is coming for me haa Na nanikujia anakuja kwa ajili yangu we are are living in a time when these things are happening to us, especially the church tunaishi katika kipindi ambapo mambo haya yanafanyika hasa sana kwa kanisa there is a lot of for the church. kuna kukandamizwa kwingi kwa ajili ya kanisa when i talk about the church it's not denominations I'm talking about true inapozungumza kuhusu kanisa sisemi madhehebu lakini nasema wale wakristo wa kweli things which are not going right kuna vitu ambavyo haviendi sawa you go unaenda kutafuta huduma the people around you can bribe their way in wale ambao wanakuzunguka wanaweza kuhongana ili wapate nafasi but because you are lakini kwa sababu wewe ni mkristo you you feel that you cannot do it unahisi ya kwamba wewe huwezi kuhongana unakosa hizo huduma but your lakini mkombozi wako yuko hai and he'll come and come deliver you even without a bribe na atakuja na kukukomboa hata pasipo kutoa hongo huo ni mfano tu mmoja katika hiyo mingi it's like people will laugh at you nikana kwamba watu watakucheka wewe watu uh, wengine nao ni wajinga more brave and you you keep niwajinga kamlungu la kidogo tu badala utoe wee unabaki tu uking'ang'ana but your lives. lakini mkombozi wako yuhai. And even without that service, he will still come for you. And you will see him with your own eyes and not another. I know we are used to hearing these words being read during barrios. This is not a word for barrios. Because we are not sure of even those people we are reading for. This is the word for the living. That live in Christ. Job was living with the hope of the redeemer. And he knew even if the situation was going to kill him, he would still see his Redeemer. <laughs> I think those that heard him wondered what kind of a man he is. His own wife told him, Are you still clinging to this faith? na mke wake mwenyewe akamwambia bado waendelea kushikilia hiyo imani yako sieri umlani huyo mungu ili ufe imagine you god and die. You go? hebu fikiria yani umlani mungu alafu upe alafu am L lakini yeye alija kwamba nitaendelea kumshikilia huyu mkombozi wangu haijalishi niko vipi and that is why he held on na hiyo ndio kwa sababu basi aliendelea kushikilia and before long na hata kabla ya kipindi kirefu his captivity was utumwa wake ukamalizika ukamalizikaumateka wake. wake ukamalizika and those that were talking bad about him, na wale ambao walikuwa wanazungumza vibaya kumhusu They had to face the wrath of God. And they were told to bless him. And he was told to, pr- to pray for them because without him praying for them, they could have not been saved. And his life became better. na maisha yake yakawa bora even better than it was before yakawa bora zaidi hata kabla hajapata na yale majanga are you you going through a that you cannot understand majangae wapitia hali ngumu ambayo huielewi mkombozi wako yuko hai and and as you you hold on to him him will see him with your own eyes and not oona kumshikilia utamuona kwa macho yaoe weewe ai si mwingine mwenyewe si mwingine mwingine na there is none other who will come to redeem you but your redeemer hakuna ambaye atakuja kukomboa wewe do it because They, have no, they don't have your redemption. Don't listen to them. Hold on to your redeemer. Even if it seems like he has left you for a time. Jobiah was saying it is the heart of God, it is God who has, who has uh, dealt this harshly to me. ayubu hapa kaanasema ya kwamba ule ulikuwa ni mkono wa mungu ya kwamba ni mungu ambaye alikuwa amemshughulikia ame katika hali ngumu namna so people don't don't laugh at me me me talk ill about me. it is is god who is dealing with na ndipo akaambia wale watu msinicheke wala msizungumze vibaya kunihusu maana ni mungu ambaye anashughulika na ni lazima muogope hukumu Because I'm waiting for my Redeemer. And he's coming for me. And I will see him. And sure thing, he saw him. And then they, they had no, nothing to say about it. Do you know, like Job knew, that your Redeemer lives. is coming for you ya kwamba mkombozi wako yu hai na anakuja kwa ajili matter what you're going through wajilyaalichonapitia kitu gani mkombozi wako yuko hai he knows when to come na anajua ule wakati wa kuja not not too early and not too late na si hawahi wala hachelewi na anakuja kwa ajili yako this is to hope to hiki ndicho cha kutumainiaan tmsta kitabu cha zakaria mlango wa ti mstari wa tia furahi sana e binti sayuni igekelele e binti yerusalemu tazama mfalme wako anakuja kwako na ni mwenye haki naye ana wokofu ni mnyenyekevu amepanda punda nam punda mtoto wa punda Zekaria was talking to the of zion huyu zakaria alikuwa anawaongelesha mabinti wa sayuni when you talk about of zion it tunapozungumza kuhusu mabinti wa sayuni hiyo inahusisha kila moja katika mji wa sayuni jesus said don't weep for me weep for yourselves and your, your children yesu akawambia ale kinamama msinililie mimi bali jililieni wenyewe na watoto wenu now the is telling them you you should be happy despite the situation you are in zakaria akawambia kwamba wanavaa kufurahia na kushangilia hata kama wanapitia hali ngumu he was not them physically alikuwa hawaonyeshi yule mkombozi kihalisia but he was he was is coming lakini alikuwa anasema kwamba anakuja he is very humble na amenyenyekea sana riding on a donkey he's not coming for war he's coming for peace Akia akio anakuja akio amepanda punda Mana alikuwa haji kwa vita bali alikuwa anakuja kwa amani and so you should be happy that your king is coming na akambia mwatakiwa kufurahia maana mfalme wenu anakuja and he will be here soon na atakuja atakuwa hapa hivi karibuni zikaria was living many years before jesus zakaria alikuwa anaishi miaka mingi sana kabla yesu hajakuja but he was talking about his coming lakini alikuwa anazungumza kuhusu ujio wa yesu and what he was going to bring to them na kile ambacho angewaletea although you have been under pressin hata kama umekuwa katika hali ya kukandamizwa but your king is is coming and coming and to deliver you lakini mfalme wako anakuja na anakuja kukomboa wewena angezungumza kuhusu hivyo vitu kana kwamba vilikuwa vinafanyika siku ambayo ingefuata aliwapatia tumaini kana kwamba ilikuwa inaenda kutendeka katika ile miaka ambayo alikuwa anaishi lakini kama vile ayubu alivyosema hata kama nitakufa bado atakuja even when my all my flesh and bones are finished he still come for watakujaawakazi nyama yangu na mifupa yote imemalizika bado atakuja i wish you knew this thing natamani ungejua hivi vitu maana basi nimesisimka sana were people like calvin and and the others being burnt alive they they could not recant what they believed in ni kwa nini watu kama haa waliokuwa nachomo wakiwa hai na hawakuweza kukaa uh, like right. ha? na kile ambacho walikuwa wanakiamini uandaarurwan hata the faith hawakuweza kuikana imani kamwe they would be tied on a stick and andbun alive wangefungiliwa katika mti na wakachomwa akiwa hayih used to be thrown in the den of lions and they are eaten, but they cannot ofin the faith wengine wangetupwa katika matundu ya simba hata kama wanaliwa lakini hawawezi kukana imani because the redima is coming. kwa sababu mkombozi is an issue What is the issue? Is his coming? You may say, Pastor, you don't understand. I understand. Just hold on. A little bit longer. He's coming. Anakuja. That little bit longer, maybe another hundred years. hua mda mfupi inawezekana ikawa ni, ni miaka mingine lakini anakuja hivi karibuni and is for your redemption na no, anakuja kwa ajili ya ukombozi wako this this is is what it is about this faith we are in hiki ndicho ambacho kinahusu imani hii ambayo tuko ndani yake are not going to get everything nice hatuetaenda kupata kila kitu but whatever we get, we get are getting it with hope lakini chochote tunachokipata tunakipata tukiwa na tumaini yesu anayetuambia waziwazi kwamba tuko as well? katika kipindi hicho sasa tusomewe katika njili ya mathayo ishirina moja moja mpaka kumi na nne njili ya mathayo mlango wa ishirina moja mstari wa kwanza mpaka wa kumi na nne hata walipokaribia yerusalemu mtu hata walipokaribia yerusalemu na kufikia bethfage katika mlima wa mizeituni ndipo yesu alipotuma wanafunzi wawili akiwaambia nendeni mpaka kijiji kile kitahchokabili na mara mtaona punda amefungwa na mwanapunda pamoja naye wafungueni munilete na kama mtu akiwaambia neno semeni bwana anawahitaji na mara huyo atawapeleka haya yote yamekuwa ili litimie neno lilonenwa na nabii akisema mwambieni bintu sayuni tazama mfalme wako anakuja kwako mpole na yamepanda punda na mwanapunda mtoto wa punda wale wanafunzi wa kenda zao wakafanya kama yesu alivyowamuru wakamletea yule punda na mwanapunda wakawaweka waka nguo zao juu wakaweka nguo zao juu yao naye ya akaketi juu yake watu wengi katika ule mkutano wakatandaza nguo zao njiani na wengine wakakata matawi ya miti wakayatandaza njiani na makutano waliotangulia na wale waliofuata wakapata sauti wakisema hosana mwana wa daudi ndiye mbarikiwa yeye ajaye kwa jina la bwana hosana juu mbinguni hata alipoingia yerusalemu mji wote ukataharuki watu wakisema ni nani huyu makutano akasema huyu ni yule nabii yesu wa nazareti wa galilaya yesu akaingia ndani ya hekalu akawafukuza wote waliokuwa wakiuza na kununua hekaluni akazipindua meza za wabadili fedha na viti vyao waliokuwa wakiuza njiwa wambia imeandikwa nyumba yangu itakuwa nyumba ya sala bali ninyi mumeifanya kuwa pango la wanyang'anyi na vipofu na viwete wakamwendea mle kaluni akawaponyanaona vile vitu ambavyo vilinenwa na zekaria na vile vitu ambavyo ana ayubu They happened in the day that Jesus went to Jerusalem. And when he went there, they clearly understood that this is the one that was said to be coming. And finally, he has come. And when he came, he came as a peaceful king. To those that were waiting for him. But for those who were going about their business against him, he was not a peaceful king. <laughs> he cast out everything. That was not needed in the temple. So, when he comes today and he finds your temple full of things that are not in order with him, he will cast out the one who wants those things and those things. atavitoa nje na pamoja na huyo mwenye hivyo na afungue milango kwa wale wanaotaka huduma yake waweze kuingia when the wakati mkombozi atapokuja he is very choosy. yeye atakuwa basi anachagua sana There are those who are kuna wale ambao walikwako ndani watajipata wametupwa nje outside, And are who are outside who themselves inside na kuna wale ambao wako nje watajipata wako ndani ndanikwa sababu ya ule muunganiko wao wa kumgojea mfalme let us stay with this hope that is waa tubaki na hili tumaini ya kwamba anakuja even if you you wake up in the the morning and things are not the way you want them to be hata kama utaamka asubuhi na mambo hayako vile ulivyotarajia wait for him ulivyotarajiae mngoje okay, na hata kama mambo yako yako sawa bado mngoje bwana waver usije ukatingisika on matters of waiting for your kuhusu mambo ya kumngojea mkombozi wako whether you you live or ama uwe utaishi ama utakufa the Redeemer will come for you in a special way mkombozi bado atakuja kwa ajili yako katika njia maalum Attending barriers. And we are walking slowly. Reading the scriptures. About the redemption. Sometimes I wonder. What is he thinking? How sure are we. That the body that we are carrying. Is of one. Who, is w- w- who waited for the redeemer. tutakuwa tuna uhakika gani ya kwamba mwili wa huyu ambayo tumembeba kweli alikuwa namgojea mkombozi we can never be sure hatutaweza kuwa na hakika kamwe hata hapa sasa hivi hatuwezi kuwa na hakika kwa ajili ya kila moja unaweza kuwa na uhakika katika kiwango cha kiwangochafu They reading the scriptures or they you know better ama wawe watatembea wapolepole wakiwa wamebeba mwili wako huku wanasoma maandiko hiyo haijalishi kwako one thing i know kitu kimoja najua i will see how about nitamwonae wewe niambie kama unauhakika Yeah, because it depends on you. It does not depend on whoever prays for you. It does not matter whether you be buried by a battery of, of ministers. What matters is you are waiting for him. kile kinachomaanisha kabisa ni kwamba wewe uwe unamngojea may god bless, bless you you mightily as make that crucial decision wata mungu akubariki kwa njia iliyokuu unapofanya uamzi huo ambao ni muhimu let him not give you peace outside the waiting muhimuwata akupatie amani nje na hiyo hali ya kumngojea hili ambacho tumesoma ni kwamba domewe hiyo him daudi hakutamani kuwa na amani nje ya kumgojea bwana kichwa cha bwana ni kitakatifu kinadumu milele kum za bwana ni kweli zina haki kabisa ni za kutamanika kuliko dhahabu kuliko wingi wa dhahabu safi nazo ni tamu kuliko asali kuliko sega la asali tena mtumishi wako huonywa kwazo katika kuzishika kuna thawabu nyingi ni nane awezaye kutambua makosa yake unitakase na mambo ya siri umzuie mtumishi wako asitende mambo ya kiburi yasinitawale mimi ndipo nitakapokuwa kamili nami nitakuwa safi sina kosa lililokubwa maneno ya kinywa changu na mawazo wangu, ya moyo wangu yapate kibali mbele zako ebwana mwamba wangu na mwokozi wangu so david wanted god to take charge of his waiting kwa hiyo daudi alitaka mungu aweze kuchukua uhusukani katika kumgoja kwake bwana he wanted to be warned. If he goes astray, he wanted to be led in the way that he should do it. And he desired that the fear of God may constantly remain in him. And he says the judgments are sweeter than honey. You know, when you realize the way David was, he knew he cannot survive without God. He was a king who had everything he wanted. But he knew without God he would not survive. Lakini Because the survival that we need most is that survival when maana kule ambapo tunataka kuishi ni kule ambapo tunaishi tukiwa tunamtumainia you May he continue encouraging you. May he punish you when you are wrong. And may he give you his judgment so that you may fight your position. God bless you, my wife. Come and pray.