A God who takes away our shame. Hallelujah. ninajua katika maisha yetu kuna mtu kila mtu ako na aibu yake kila ama kila mtu ashawahipitia katika aibu fulani aibu zingine umekuwa ukikaa nazo na ndani ya moyo wako umekuwa ukimlilia mungu na kumwambia mungu ni mpaka lini tazama mungu mimi ni mtumishi wako lakini until when god nitapitia mpaka Lini. wengine tumekuwa tukitumika katika nyumba ya mungu kwa uaminifu lakini kando na hayo kuna aibu fulani ambayo imekuwa ikikuandama katika maisha yako huenda kuna watu ambao wamekuwa wanajua ya kwamba fulani kando na kwamba anamtumikia mungu kando na kwamba yeye ni mtumishi wa mungu katika madhabau ya mungu kando ya kwamba huyu ni mtumishi wa mungu katika hekalu la mungu lakini kuna kaaibu fulani ambako kanamwandama na huenda watu wamekuwa wakitazama na kuongea maana hutawazuia kuongea wengine wamekuwa wamenyamaza wanakoangalia wanajiambia kimoyomoyo na huyu mtu kwa sababu amekuwa anamtumikia mungu kwani hii aibu itamwondokea lini asubuhi ya leo mungu anasema ya kwamba yeye ni mungu anayeondolea watu wake aibu bwana asifiwe hmhaeluya haijalishi itachukua muda gani lakini iko siku mungu atakuondolea aibu nikiangalia maandiko in the book of luke chapter 1 tutaisoma ninaona mtumishi wa mungu zakaria alikuwa mwaminifu sana katika nyumba ya mungu bibilia inaeleza ya kwamba alikuwa anafanya ka- ya mungu kwa uaminifu lakini mke wake kuna aibu ambayo ilikuwa inamwandama sijui kama unaelewa aibu ni nini aibu shem aibu aibu ni kitu kibaya aibu ni kitu kibaya narudia aibu wakati inapomwandama mtu ni kitu kibaya wakati unapopitia aibu katika maisha yako aibu yoyote inafika ndani ya moyo wako unakuwa na kilio cha ndani sana unajiuliza ni mpaka lini mungu e, kule kwetu mahali ambapo nimezaliwa niko na mtumishi wa mungu mmoja na mke wake ni marafiki zangu sana lakini kadri nilivyolelewa nimekuwa nimekuwa mtu mkubwa sikuwai jua ya kwamba huyu mtu ama watumishi hawa wa mungu hawakuwahi barikiwa na mtoto sikuwai jua wanafanya biashara katika eneo la taon letu na wakati wote ninapopitia mahali pale hata wakati ninapoenda kwa likizo tunakuwa na muda mzuri na wao tunakuwa na muda mzuri wa kuongea neno la mungu lakini sikuwahi jua sasa nikawa ninasikia jirani mwenzake anamuita jina lake la kuzaliwa kila mara anamuita jina lake la kuzaliwa eh, sijui ni kutojua siku moja huyo jirani yake nikamuuliza mamashiko mama anaitwa mamanani huyu maanake mimi sijazoea kuita mtu este wamboi eh, njerii kazo akaniambia wewe ridhika tu na hiyo anaitwa anaitwa wamboi so only to realize maybe more than 10 years mungu hakuwai wabariki na mtoto na mimi nilipojua hivyo ndani ya moyo wangu nikawa na sikitiko kubwa nikajiuliza why he is a servant of god pamoja na mke wake katika nyumba ya mungu hii ikanipatia mzigo lakini believe it or not haijalishi watu walikuwa wanawaongea huenda hata washirika walikuwa wanawaongea waa ju- maswali mengi lakini amini usiamini kuna siku ilifika mungu akawaondolea aibu wako na mtoto wa kijana ako na miaka miwili saa hii ninapoangalia huyo mtoto hivi mimi ninasikia kumpatia mungu sifa na utukufu ukifikiria wakati ambapo umekumbwa na aibu fulani zameni unajiuliza mimi ninahudumia watu lakini kuna aibu ambako kananiandama niandama ntil my god When, utaniondolea shida hii lini lakini nimekuja kusema kuna wakati ambapo unafika na wakati huu ni wakati ambapo mungu anakuangalia anaona ya kwamba fulani amenitumikia kwa uaminifu wake wote yani wakati tutasimama katika aibu zetu tumwambie mungu mimi sitaki kujua sitaki kusikia wanadamu wanasema nini kando na hii aibu ambayo nina, ku, ninapitia ninajua mungu kuna kitu ambacho utatenda i i will will never never give give up up in the lord. I will never give up cleaning the lord cleaning sitakata tamaa kuingia katika nyumba ya mungu na kupiga hizi vyombo kwa sababu eti kuna aibu ninapitia sitaacha mimi kuingia na kuomba katika nyumba ya mungu mimi si huduma katika nyumba ya mungu kwa sababu wanaona kuna kitu ambacho ninapitia ambacho si cha kawaida maana ninajua na kuelewa ya kwamba mungu anapoamua kukuondolea aibu mungu anapoamua kuniondolea aibu anasema he is not a of man haijalishi itachukua muda gani yeye anakuja na kutimiza katika maisha yetu amen Luke verse zamani za herode mfalme wa uyahudi palikuwa na kuhani mmoja jina lake zekariya wa zamu ya abiya na mkewe alikuwa mmojawapo wa uzao wa haruni jina lake elisabeti na wote wawili walikuwa wenye haki mbele za mungu haleluya walikuwa wenye haki mbele za mungu ninataka ikiwezekana ndelinehswd ya kwamba hawa watu walikuwa wenye haki mbele za mungu Aha wakiendelea katika amri zote za bwana na maagizo yake bila lawama wakiendelea katika maagizo ya bwana yaani hawa watu walikuwa wamezishika amri za mungu walikuwa wanaenenda katika mapenzi ya mungu walikuwa wanalitii neno la mungu nao walikuwa hawana watoto maana elisabeti alikuwa tasa na wote wawili walikuwa wazee sana shikilia hapo nao walikuwa hawana watoto ninataka uangalie hii aibu ya kukosa watoto alafu wote wawili walikuwa wanamtumikia mungu katika madhabahu yake alafu uangalie tena walikuwa wanamtumikia kwaua wote. They were serving god kwa moyo wao wote walikuwa katika madhabau ya mungu lakini aibu ilikuwa inawaandama bwana tusaidie mimi sijui ni aibu gani ambayo inakuandama siku ya leo mungu peke yake ndiye anayejua unaweza kuwa uko mahali pale unatuonyesha yesu kwa uso wanje uko na furaha kwa uso wa nje mambo ni sawa lakini ndani ya moyo wako una unakilio unamuuliza una mungu jehova tumetoana na wewe mbali lakini kuna aibu ambayo ninapitia kuna watu wananisema hivi na hivi god w bibilia inasema watumishi hawa wote wawili wawili wote wawili ni wazee sana they were old lakini mungu hakuzuia mapenzi yake yatendeke maishani mwao haleluya kuna mambo mengine unaweza angalia ndani ya mtu useme It's impossible kibinadamu tunaangalia tunasema ya kwamba haiwezekani kwa miaka themanini kwa miaka sabini huyu mtu aondolee hii aibu ya, ya kutopata mtoto It is impossible hata wewe ukaulizwa saa hii mtu ana miaka mia moja atawezaje kupata mtoto lakini kuna mungu anayejua kuondoa aibu wewe usiulize maswali kuna mungu anayejua na huyu mungu ndiye unastahili umwamini asubuhi ya, ya leo ya kwamba mungu ambaye anaweza kuondoa katika, aibu katika maisha yako haangalii ni kwa muda gani hangalii umeishi miaka gani yeye akija kukuondolea aibu anakuja katika wakati ambao unafaa na wakati anapoingia mahali akiwa amekuamulia ya kwamba hii ni siku yako jamani watu wanabaki kushangaa watu wanajiuliza imekuwaje lakini hawafai kujiuliza maswali maana mungu wetu anapokusudia kutenda jambo katika maisha ya mtu anasema yeye ni mungu anayeondolea watu wake aibu na wakati amekuamulia siku ya leo aseme ya kwamba enough is enough. hakika anaitwa mungu tuendelee basi ikawa alipokuwa akifanya kazi ya ukuhani katika taratibu ya zamu yake mbele za mungu kama ilivyokuwa desturi ya ukuhani kura ilimwangukia kuingia katika hekalu la bwana ili kufukiza uvumba na makutano yote ya watu walikuwa wakisali nje saa ya kufukiza uvumba akatokewa na malaika wa bwana amesimama upande wa kuume wa madhabahu ya kufukizia zekaria alipomuona alifadhaika hofu ikamwingia zakaria alipomuona malaika alifadhaika huyu malaika amekuja kufanya nini alifadhaika ndani ya moyo wake lakini yule malaika akamwambia usiogope zekaria maana dua yako imesikiwa haleluya umekuwa ukiomba kwa muda mrefu huenda hakuna mtu amekuwa a siri ya maombi yako ni nini kuna mtu hata mchungaji huenda amekuwa haelewi anaona ukiingia katika nyumba ya mungu unajiseti mahali kwa kona unamuita mungu wako unakuwa na muda na mungu kila siku baada ya nyingine na watu wamekosa kukuelewa unataka nini umekuwa ukitaka nini katika nyumba ya mungu it's, all, it's not our business to understand what you want in the house of god hiyo si haja yetu kujua mimi siyo haja yangu kujua umekuja kutafuta nini katika nyumba ya mungu uhusiano wako na mungu ama mahitaji yako ambayo umekuja kumwambia mungu ni muhimu sana na hicho ndicho kinachohitajika maandiko inasema ya kwamba bibilia inasema ya kwamba malaika akamwambia usiogope zekaria maana dua yako imesikika haleluya kumaanisha ya kwamba zakaria alikuwa akiomba silently in the house of god hata washirika walikuwa hawamuelewi yani huyu mtu anataka nini lakini kuna siku mungu aliangalia akaona enof is enouf mtumishi wangu amekuwa akilitumikia kwa uaminifu amekuwa akienenda kwa njia zangu amekuwa akilishika neno langu kwa nini mimi nisimwondolee hii aibuthe enden apid biblia inasema ya kwamba maana dua yako imesikiwa na mkeo elisabethi atakuzalia mtoto mwanamume na jina lake utamwita haleluya the wife ambaye alikuwa anaambiwa ni barren. in other words alikuwa ni tasa kitu kikaumbika ndani ya tumbo lake ninajua hata wewe unapoona mwanamke ameishi miaka kumi miaka ishirini alafu uanze kuona amebadilisha walking style kuna maswali ambayo unakuanga nayo ndani ya moyo wako unaona huyu mwanamke sijui wanatembeaga aje so eh, kuna vile na unaona watu wanasema gay angalieni yule na kwa mshangao unaona hata watu zaidi ya kumi watatoka what is happening Alituria, wanachungulia mtu ambaye alikuwa ameishi katika aibu lakini kun, mungu amekuja kumkumbuka haleluya bibilia inasema elisabethi atakuzalia mtoto mwanamume na jina lake utamuita yohana nawe utakuwa na furaha na shangwe na watu wengi watakufurahia kuzaliwa kwake haleluya kiangalia kwa mtazamo wangu wakati zakaria alikuwa akitumika katika nyumba ya mungu huenda alikuwa na masononeko ndani ya moyo wake hata maombi ambayo alikuwa anayafanya alikuwa na shaka ndani ya moyo wake lakini akawa anaomba tu akijua ya kwamba mungu anayetumikia one day one time atakuja kumtendea na wakati ambapo malaika alipotumwa na zekaria akapewa hizi habari akaambiwa ya kwamba atakuwa na furaha shangwe na watu wengi watafurahia kuzaliwa kwake wacha mungu atuondolee aibu asubuhi ya leo aibu ambayo umekuwa ukipitia kwa muda mrefu unajua unaweza sema ya kwamba sahiu uchumi ni mgumu laking, ama kukosa hiyo tu ndio aibu kukosa mavazi kukosa pesa lakini hata magonjwa ni aibu unaweza kuta mtu ana prese anaambiwa ya kwamba yule mtu unajua ile ugonjwa yake so maybe watu wa kijiji wanajua this thisson anakuanga na prese nsundani so, yao wanakuwa na kumbatiza wanampatia jina wanasema ya kwamba ugonjwa wake kumbe ndani ya moyo wake ako na ombi mbele za bwana mungu utaniondolea lini hii aibu ninajua mungu unaweza ninajua hakuna siku kitu kisichowezekana kwako anaomba for more than even five years lakini siku inafika siku ikifika ya mungu kukuondolea aibu mpendwa ikifika katika maisha yako imefika na haijalishi watasema nini unajua mungu wetu hahongwi god na kuna watu wamekuwa wakiishi katika nyumba ya mungu and i repeat this unamtumikia mungu kwa uaminifu sana lakini hiyo aibu hiyo aibu nimekuja kukwambia ya kwamba iko siku mungu atakuja kuiondoa as as long as you stick to your position ukakae sawa na mungu ukaliitie jina la bwana mwambie mungu mimi ninajua I know kuna siku utakuja kutenda katika maisha yangu kama wanadamu wangedhihirishiwa kile ambacho zekaria mungu alikuwa ambariki nacho unajua wanadamu wote si marafiki zako kama mungu angewadhihirishia awafunulie ya kwamba ingawaje huyu mtumishi ameishi katika nyumba ya mungu kwa uaminifu msimcheke msimdharau msimkejeli kuna siku hii aibu nitakuja kuiondoa mwanadamu angesema its impossible nandiposa ukisoma indebuko corinthians chapter 19 bibilia inasema First corinthians chapter 1 mungu ni mwaminifu ambaye mliitwa na yeye mwingine mwingie katika ushirika wa mwanawe yesu kristo bwana wetu uh-huh. Is it really? basi ndugu nawasihi kwa jina la bwana wetu yesu kristo kwamba nyote mnene mmoja wala pasiwe kwenu faraka bali mhitimu katika nia moja na shauri moja nataka mahali inasema ya kwamba no n no mind has has conceived what god has prepared for those who love him yes. two, verse two, verse ya kwamba hakuna jicho lishawaiona wala sikio kusikia wala mawazo kufikiria kile ambacho mungu amewatayarishia ama amewaandalia wale ambao wanaompenda euy lakini kama ilivyoandikwa mambo ambayo jicho yaona thank you thank you joseph lakini kama ilivyoandikwa mambo ambayo jicho halikuyaona wala sikio halikuyasikia wala hayakuingia katika moyo wa mwanadamu mambo ambayo mungu aliwaandalia wampendao haleluya kuna mambo ambayo yamefichika katika maisha ya mwanadamu kwa wale ambao wanampenda mungu In other words mimi siwezi kuwavild kile ambacho mungu amemwandalia mwarome i cannot beause mimi ni mwanadamu lakini kumbe kuna kitu ambacho mungu ametuficha huenda mungu angewafundulia wanadamu kile ambacho zekaria alikuwa ameandaliwa huenda watu wangempangia njama lakini ainuliwe mungu anayesema ya kwamba hakuna jicho alishawahiona hakuna sikio alishawahisikia hakuna mawazo ya waza kile ambacho mungu amewaandalia wanaompenda Wana mpende mungu haijalishi circumstances mpende mungu haijalishi challenges ambazo unazozipitia mpende mungu haijalishi aibu ambayo unayopitia sijui nani amefikia aibu ya hana hapa anakejeliwa live, live when you read in the book liv lienbka kwa sababu hapati mtoto akawa anakejeliwa na kudharauliwa of god alikuwa na silaha moja ambayo silaha yake ilikuwa ni maombi alikuwa anaenda magotini kwa mungu anamlilia mungu anamlilia mungu anatoka anaenda siku ya kesho anarudi katika hekalu anamlilia mungu akijua ya kwamba mungu ninajua iko siku ino iko siku utaniondolea hii aibu iko siku bwana utanikumbuka palikuwa na mtu mmoja wa rama msufi wa nchi ya milima ya ifrahimu elkana mwana wa yerohamu mwana wa elihu mwana wa tohu mwana wa sufi muefurahimu naye alikuwa na wake wawili jina lake mmoja akiitwa hana na jina la wapili aliitwa penina naye huyo penina alikuwa na watoto lakini hana hakuwa na watoto na mtu huyo alikuwa akikwea kutoka mjini kwake mwaka kwa mwaka ili kuabudu na kumtolea bwana wa majeshi dhabihu katika shilo na wale wana wawili wa eli hofri na finehasi makuhani wa bwana walikuwako huko hata siku ile ilipofika elkana alipotoa dhabihu kumpa mkewe penina sehemu akawapa na watoto wake wote waume kwa wake sehemu zao lakini hana humpa sehemu mara mbili maana a... maana alimpenda asante maana alimpenda hana ingawa bwana alikuwa amemfunga tumbo la mwenza ila mwenzake humchokoza sana hata kumsikitisha kwa sababu bwana alikuwa amemfunga tumbo shikilia hapo kuna kitu ninataka tuelewe asubuhi ya leo aibu zingine zikikuja si kwamba ni mungu amekuacha mungu hufanya hivyo ili baada ya hii aibu akuje kujitwalia sifa na utukufu katika maisha yako Amen so aibu zingine unaweza kuwa unamlilia mungu sana lakini mungu anajua He knows. ya kwamba kuna muda utafika mimi ninataka ni kwa sababu ya hii aibu unayoipitia nijitwalie sifa na utukufu na wanadamu wote wakajue ya kwamba kuna mungu mbinguni haleluya tena mumewe akafanya hivyo mwaka kwa mwaka hapo yule mwanamke alipokwea kwenda nyumbani kwa bwana ndivyo yule alivyomchokoza basi kwa hiyo yeye akalia asile chakula unajua uchokozi wa live ati wewe sasa huna mtoto sasa wewe ni tasa yani hata kando na yale machungu anakuongezea machungu maradufu wewe uko na machungu yako unafikiria mimi until when mungu ataniondolea ibu alafu unaona amekuja nakuuliza wewe until when. machungu yanaongezeka ndani ya moyo wako lakini mimi ninamshukuru mungu andaye bilivu huyu mama alikuwa amepewa hekimana mungu yakuto kujibizana na wanadamu bwana asifiwe uh-huh elkana mumewe akamwambia hana unalilia nini kwani chakula kwa nini moyo wako una huzuni yaani wakati mwingine mimi naona eh, a, kwa wale ambao wameolewa dhatize yaani mnapopitia mambo i think kuna hawa omfutaze eh. mbona huli chakula mbona yaani anakuja na moyo wa kukomfota biblia inasema mume wa hana akawa anamkomfota anamuuliza ni kwa nini huli chakula ni kwa nini una huzuni lakini haya hayakuingia akilini mwa hana maana kuna kitu zaidi alikuwa anahitaji kutoka kwa mungu haya maneno hayakumwingia anamuuliza hata mimi sio bora yaani mimi mimi kama mume wako mimi sio bora lakini hana bado anaona kuna hii aibu inamwandama kuna kitu ambacho anakosa ndipo hana akainuka walipokwisha kula na kunywa huko shilo naye eli kuhani alikuwa akiketi kitini pake penye mwimo wa hekalu la bwana naye huyo mwanamke alikuwa na uchungu rohoni mwake akamwomba bwana akalia sana akaweka nadhiri akasema e bwana wa majeshi ikiwa wewe utaliangalia teso la mjakazi wako na kunikumbuka wala usinisahau mimi mjakazi wako na kunipa mimi mjakazi wako mtoto mume ndipo mimi nitakapompa bwana huyo mtoto siku zote za maisha yake wala wembe hautamfikiria kichwani kamwe ikawa hapo alipodumu kuomba mbele za bwana eli akamwangalia kinywa chake basi hana alikuwa akinena moyoni mwake midomo yake tu ilionekana kama anena sauti yake isisikiwe kwa hiyo huyo heli alimthania kuwa amelewa ndipo eli akamwambia je utakuwa mlevi hata lini achilia mbali divai yako hana akajibu akasema hasha bwana wangu mimi ni mwanamke mwenye roho ya huzuni mimi sikunywa divai wala kileo ila nimeimimina roho yangu mbele za bwana maandiko inasema hana moyo wake alikuwa ana umimina mbele za bwana hakuwa na haja ya kusikiliza sauti za wanadamu ingawaji eli alikuwa anamsukumia sana ni kama eli alikuwa anataka kujua kwani huyu mama unaomba nini unahitaji gani hili ambalo linakusukuma sana kila wakati ninakuona midomo midomo midomo lakini hana akamwambia mimi sio mlevi kuna hitaji ambalo niko nalo mbele za bwana wapendwa asubuhi ya leo wacha hitaji lako likajulikane na bwana maana wanadamu saa zingine wanaweza jua unacho hitaji kwa mungu unaweza waendea uwaambia ya kwamba mimi niko na shida hii na hii ukimwendea jirani wa kwanza jioni majirani ishirini wanaanza kukuuliza na fulani hati umemwambia vipi sasa aibu hii inakuwa ya kusambazwa lakini unapomwendea mbele za bwana unamwambia mungu mimi nimekuja mimi ni mwanao nimeleta aibu yangu mbele zako ninajua mungu kuna kitu ambacho unaenda kufanya wit beyond reasonable doubt mimi sina shaka kama vile ambavyo ulivyomtendea hana katika bibilia mungu ninajua unaenda kunitendea maana nimeishi katika nyumba yako kwa uaminifu na ninakuhakikishia asubuhi ya leo haijalishi itachukua muda gani haijalishi itachukua miaka mingapi haijalishi itachukua muda gani ninakwambia bwana kukuondolea aibu ya maisha yako keep keep keep on on on trusting trusting trusting the the the the lord lord in name of lord maana ninajua sauti za wanadamu huvunja mioyo na kama hana angelisikiza sauti ya penina this lady could easily give up angekata tamaa aseme mimi hii kila siku imeniweza imeniweza kusikiza sauti za wanadamu zinakukatisha tamaa katika maisha yako asubuhi ya leo unamwendea nani katika maisha yako ni nani ambaye unampelekea aibu yako Tell god Tell god Tell god mwambie mungu bwana asifiwe na ninakwambia kuna mungu anatenda katika hii madhabahu kuna mungu anatenda i am a testimony ya kwamba kuna mungu anatenda haleluya nikimalizia mimi jambo moja ninaamini ya kwamba wakati unapomwendea mungu kwa sauti I a mean, kwa moyo wako wote unamwambia mimi mungu mungusonal mimi kama nane nataka kutaja mtu lakini naona mtu mimi kama nane? Mrs. mwatata Her name is sawa nilikwambia mi sijazoea sijazoea mungu ile ku anasaidia mamali nimekuja mungu nimekuja na nimekuja kwa sababu hii na hii ninajua mungu unaweza ninajua mungu unatenda haijalishi itachukua muda gani wakati anapotenda katika maisha yako inakuwa ni ushuhuda wakati hana alitendewa walinyamaza na wakati hakuwa ametendewa walizidi kuongea wacha mungu atusaidie asubuhi ya leo god have mercy upon our nimetangulia kusema ya kwamba shida zingine wewe ndo unayezijua umekuwa ukimlilia mungu kwa sababu gani i don't know. nimekuwa nikimlilia mungu kwa sababu gani haujui but god knows your anakuelewa vyema anasema he examines our h anachunguza mioyo yetu kuna siku itafika hata aibu katika maisha yako naomba tusimame kwa miguu yetu