Weka, weka ile mada nyingine ndogo ile niliyokupatia lakini hiyo ndio topic kubwa yesu kristo ametupatia mfano na katika maisha ya yesu kristo alipokuwa hapa duniani tukisoma katika bibilia sijaona wakati ambapo yesu alikumbana na hali yoyote na akakosa kupeana jibu sijaona. there is no time that he was with any challenge and never gave a solution kama ilikuwa ni njaa alipeana chakula kilipatikana njaa ya kimwili akashibisha watu njaa ya kiroho akawafundisha waliokuwa wagonjwa wakafanya nini wakafanya nini pakapona ah, kuna ile nyingine karatasi la leo nimekupatia todays paper yes. karatasi la leo nothing was impossible with him and nothing is impossible with him by the way bishop ulipokuwa unaongea kuhusu ku, kuombea, kuombea watu nikakumbuka siku moja tulienda hospitalini na mchungaji mwingine akaniambia twende tukaone mtu aliyelazwa pale mombasa hospital asikii vizuri na hata imesemekana ya kwamba huenda ikawa tabidi akatwe mguu tukaenda sikuwa namjua lakini past huyu alikuwa anamjua tukaenda na kufika pale past kanyambia wewe ndio utaomba wewe ndiwe utakayemwombea mimi nikaomba sijui kama nilikuwa na imani ama ilikuwa imani haba lakini niliomba tu kasema ya kwamba huyu ambaye ni aende akatwe ya mguu tunaomba sikatwe mguu na mimi nikaomba tuna nikasahau nikaenda sababu ilikuwa sijawahi iombea mtu maombi kama hayo baadaye akanipigia simu akaniambia you know by the way huyo mtu alienda kuonekana ikasemekana hata hakuna haja afanye nini katwe mguu sa nikashindwani hayo maombi yangu nimeomba kweli <laughs> eh? na anambiaale maombi uliomba ile nguvu lakini kumbe tukikaa hapa peke yake tu You will, you will never know hautajua ya kwamba kumbe mungu anaweza akafanya nini akakutumia in a very simple way na sio wewe wewe ni channel tu eh, imejaza ime kabisa wewe ni channel tu wewe ni pipe tu ambayo inatumiwa na mungu the covenant covenant dimension of your financial freedom covenant dimension mtazamo wa agano. Agano. the dimension of your financial freedom mtazamo wa kimaagano tunaangalia bado sehemu hii ya kupata uhuru katika maeneo yetu ya kifedha na tunaangazia maagano Agano, na kitu ambacho nitasistiza hapa ni kwamba financial liberty is as a of a covenant. A covenant ama agano ambalo mungu ameliweka katika neno lake agano ambalo mungu ameliweka na mwanadamu katika eneo hili la kufunguliwa kwako na kwangu na utajiuliza kwa nini tunasistiza sana askofu anaongea kuhusu huruma anaongea kuhusu kuhusu nini imani na nini ingine maombi na kasisi mwaruma anaongea juu ya nini vaemuinjilisti na hayo yote ukichanganya na eneo hili yanakubaliana kwa sababu moja ni kama kuna zingine ni kama mafuta ambayo yanasaidia njini isonge ili iweze kufanya kazi na nikawaambia ya kwamba sehemu hii inashikamana na mioyo yetu na ukitaka kujua moyo wa mtu uko wapi angalia uhusiano wake na mambo yanayohusu pesa na matumizi yake ya kila siku utaelewa moyo wa mwanadamu uko wapi sasa kufanikiwa kwako ni agano na agano ni kama contract ambayo iko na iko na terms and conditions sheria na mashariti kutumika kama unachukua mkopo una sign fomu mrefu na kuna vitu zingine watu hawasomi wa, so ayamsoshwa sure. zile unachukua mkopo kwa benki ama shirika lingine lolote haja yako ni upate sasa haya am mambo mengine mengi unasema tu mahali kwa ku ni wapi unaambiwa ni hapa unafanya nini unaa lakini siku ile kitaumana utaambiwa by baidaw unakumbuka uliweka sahihi yako utasema nani lakini hiyo ulisoma au kusoma sasa kumeharibika umeshikwa na signature ya contract terms and conditions hasa pia naye mungu hivyo hivyo, hivyo katika sheria na kanuni zake ameweka maagano na kila agano liko na sheria zake kanuni zake na masharti yake ambayo lazima yatimizwe tuko hapa katika warsha hii ili tupate nuru katika maisha yetu tupate hekima ya jinsi tutakavyoishi kama wakristo ambao watakuwa wa manufaa katika ufalme wa mungu hevu tuangalie kitabu cha kumbukumbu kumbu la torati nne kumi na nane tunaangalia mtazamo wa kimaagano ama maagano yanayohusu kufanikiwa kwetu ama uhuru wetu katika eneo hili la kiuchumi bali utamkumbuka bwana mungu wako kumbukumbu la torati nne kumi na nane kuminanane. bali utamkumbuka bwana mungu wako maana i- ndiye akupaye nguvu za kupata utajiri ili alifanye imara agano lake alilowapa baba zako kama hivi leo hicho kipengele ya kwanza anasema yeye ndiye akupaye nguvu pili kwa nini akupatie utajiri kwa sababu aliweka aliweka nini aliweka nini hey, maagano aliweka maagano akawaambia wana wa israeli nyinyi mkinikumbuka mimi na kumkumbuka mungu ni kufanya kile ambacho anataka ufanye kumkumbuka mungu ni kumuweka wapi mbele kumpatia kipa mbele kumkumbuka mungu ni kumpatia sehemu yake na kutambua ya kwamba yeye ndiye ambaye amekupa nini nguvu amekupatia uzima amekupa nafasi na amekuwezesha umepata ujuzi taaluma na vile vyote ambavyo amewekeza na amejiwekeza yeye mwenyewe ndani yako unamkumbuka anasema ntakupa nguvu nguvu inaweza kuwa ni physical strength huwezi ukafanya kazi yoyote kama una nguvu nguvu ni hekima maarifa ambayo yanakusaidia kuelewa mambo fulani na kupata ujuzi na kupatia nguvu anasema lakini kwa nini nifanye hivyo kwa sababu niko so, na agano aganoso unawezauliza sasa hili agano aliliweka na baba za kina hao wana waisraeli na mimi naingilia wapi kwa sababu ya yesu wewe pia umefanywa mmoja wa wanaoshiriki agano hili kama wewe ni wa yesu kama wewe umeokoka umefanywa mwana wa ibrahimu na kama wewe ni mwana wa ibrahimu basi wewe pia unatembea ndani ya agano hili ukisoma ishirini na tisa inatuambia hivyo ya kwamba kama wewe ni wa yesu wagalatia tatu ishirini na tisa tuwekee hiyo tu mstari mmoja kama vile samson u, ulitupatia historia yako hiyo yote mpaka ukajipata hapa hata mi sikujua ya kwamba siku moja nitakuwa wapi hapa ijapokua nilimjua askofu kitambo nikiwa Bado college kazunguka huko mpaka sahihi ni mtoto katika nyumba hii chini ya askof mi sikujua bible study awa walikuwa wadogo awa inawango na wale wengine na nakumbuka na kuna scripture aliyosoma naikumbuka mpaka leo nikua inasema woman nakumbuka hiyo siuu ni a ngapi hapo hapo chini karibu na club kumbuka sana hiyo bible study kwa nyumba ya mchungaji nilikuwa nikikaa wapi kwa yule nyanya amekaa pale kuna nyanya wengi hapa eh, yule ndio mke wa kwanza <laughs> na kama ninyi ni wa wakristo kama ninyi ni wa kristo ni vizuri kukumbuka a family and its good to remember these chca We make you you you happy and you feel nice that you belong yes kama akama usikiivyowee shauri yako <laughs> mimi najisikia na kama ninyi ni wakristo basi mumekuwa uzao wa nani wa wabraham kama wewe umeokoka ni uzao wa abraham na agano ambalo mungu aliliweka na ibrahimu isaka na yakobo ni lako kwa hivyo alivyosema siku hiyo anasema mpaka leo ya kwamba nataka niliimarishe agano langu na baba zenu kama hivi leo in the present tense nilikuwa mwalimu wa kizungu lakini sio watc kama taaluma za kinanyanya hapa any mnasikia vizuri mkiambua hivyo eh. anasema hata leo hata sasa vile nilivyowaambia wale na kuambia wewe ukiwa na taaluma ukiwa na ujuzi ukiwa na talanta ukiwa na mwito chochote ulicho nacho nguvu yako ni mungu nguvu yako ya kukufanya uwe na chochote ni mungu It is God agano sio eti utaenda uombe uingie kwa agano hapana ni automatic utaomba ndio uingie kwa agano hapana uombi tayari umeingia kwa agano uliposema bwana yesu naja kwako mimi ni mwenye dhambi sala ya kuna wale waliambua wapigeni magoti wengine mlikuwa kitanda mkajiombea wenyewe na mkaokoka wengine mlikuwa walevi kama wengine wetu Like mungu wakatuona. Uliposema sema Yesu, automatically you entered into an agreement, a covenant that God had entered into with Abraham. And therefore covenant ama agano likona, yake, likona zake, na likona yake, liko na kanuni benefits ama manufa yake. And na kama kuna mmoja ambaye atakosa kutimiza sehemu yake yule mwingine anakuwamtamkumbuka bwana mungu wenu sababu yeye ndiye awapaye nguvu ya kufanya nini kupata pesa mali fedha na hayo mengine yote hebu weka isaya pia isaya aroban 8n kumi na saba tunaangalia Co- bwana mkombozi wako mtakatifu wa israeli asema hivi mimi ni bwana mungu wako nifanyaye nini nikufundishaye kufanya nini ili upate faida nikuongozaye kwa njia ikupasayo kufanya nini kuifuata anatuambia hivyo ya kwamba kama utanitambua you know, you can have somebody that you don't recognize na uko naye unamubeba anajiuliza basi nafanya nini hapa we assume reverend mwarome kwa nyumba uumutambui yule mama kwamba ako ni picha ni sanamu hakuna kuongea hakuna kufanya nini siatajiuliza nilikuja hapa muke ama nilikuja hapa sanamu you have somebody you don't dontegnise na hivyo ndivyo ilivyo tuko na roho mtakatifu because he is the permanent representative of the god head here on earth in our lives na ndiyo yeye pale anaongea yeye ndio anafanya hiyo kazi sasa kama yeye ako anasema mimi ndimi ni kufundishaye wewe kupata kwa hivyo ukipata hasara inaweza kuonyesha ya kwamba pengine huenda ikawa haukupata mafundisho hukupata nini mafundisho mimi ndimi nikufundishaye kupata faida nikuongozaye katika njia ya kufuata nyinyi mnaouliza sasa mimi nitafanya kozi gani mimi inayefanya nini nayekuongoza katika njia ambayo utafanya nini utafuata changamoto huwa ni kama vile umesikia hapa mama akishuhudia ya kwamba watu wako kwa ajali na wanaita mama zao na baba zao ni nani ambaye anakuja kwanza katika hali zote zako za maisha yako kama uko na hali hiyo yeye anasema ukinikumbuka ukinitambua ukiniuliza ukiniita nitafanya hivyo nitakusaidia ili upate ufahamu wa kile kitu ambacho unakifanya ili upate faida upate faida ukipata wewe faida pia mungu amepata nini faida kama ni hiyo ujuzi mmesoma hapa wa kufanya nini inaitwa inaitwaulikuwa tukisikia hiyo tukifanya huko sisi watu wa 844. At and craft, home science na nini huko tie and sijui sijui sijudibat sijudwt hiyo ni taaluma hasa kuna mungu anasema mimi ameleta mtu akufundishe naye ako tayari pia akuambie tembea fanya hivi na akuletee mtu mwingine muunganike na yeye ili upate nini faida uhuru wako katika eneo hili ama uhuru wangu ha, halitajibiwa tu na I'm not trying to negate kile ambacho askof anaongea kuhusu maombi ya kwamba na nilisema hivyo asubuhi hapa ya kwamba hautaomba ya kwamba mungu akupatie pesa na pesa haitaanguka kama maana kutoka wapi mbinguni ama kuna mtu ameiona ikianguka hivyo kama niliona tu mwanasiasa mwingine alikuwa na ndege huko juu anaangusha pesa mnamjua huyo lkini e, huo simuujiza hiyo ni siasa katika eneo hili kwa sababu tuko na agano unatimiza agano unatimiza it will will not answer to prayer while you will pray mungu akufungulie njia lakini utafanya kitu utafanya kazi you will pray mungu akutengenezee njia akuletee mtu wa kuunganisha ama kukuunganisha wewe but you will not pray to get money directly no prayer Or prayer of agreement tutaomba pamoja wende upate kazi sawa ili ndio upate nini pesa na faida but it will not answer directly to fasting and prayer of agreement But, it answers to your understanding and the practice of the covenant. It answers to your understanding and practice. Kama vile ambavyo, nataka tuangali mifano hapa ya watu waliwe kama agano. Ili tuone vile ambavyo pia hawa na ufahamu ni kama mwangaza ama nuru nalo mungu linasema ya kwamba macho yako ndiyo taa ya mwili wako majicho ndilo taa ya mwili wako na kama jicho lako linaona sawasawa mwangaza wako ama nuru yako itakuwa nyingi sana lakini kama nuru yako ni giza anasema si giza hilo hivyo ndio amesema hapo ukiangalia mathayo sit ishirini na mbili mpaka ishirini natao anasema sigiza hilo yaani giza to macho ya ndani macho ya kiroho ndio tunaongea habari yake anasema wacha macho ya mioyo yenu yatiwe nuru ni ule ufahamu ambao mungu anatufundisha katika semina hii na katika maeneo haya you must understand the the terms and conditions of, the of the covenant lazima ufanye nini uelewe kanuni na masharti ya agano hebu tuangalie mwanzo ishiin na4n moja mpaka ti yes. basi abrahamu alikuwa mzee mwenye miaka mingi na bwana alikuwa amembariki abrahamu katika vitu vyote abrahamu akamwambia mtumishi wake mzee wa nyumba yake aliyetawala vitu vyake vyote tafadhali utiye mkono wako chini ya paja langu nami nitakuwapisha kwa bwana mungu wa mbingu na mungu wa nchi kwamba hutamtwalia mwanangu muke katika binti za wakanani ambao nakaa kati yao bali nenda hata nchi yangu na kwa jamaa zangu ukamtwalie mwanangu isaka muke yule mtumishi akamwambia labda yule mwanamke hatakubali kubali kufuatana nami mpaka inchi hii je nimrudishe mwanao mpaka nchi ulikotoka abrahamu akamwambia ujihadhari usimrudishe mwanangu huko bwana mungu wa mbingu aliyenitoa katika nyumba ya babangu na kusema nami katika nchi niliyozaliwa aliniapia akisema nitawapa uzao wako nchi hii yeye atamtuma malaika wake mbele yako nawe utamtwalia mwanangu mke kutoka huko na yule mwanamke asipokubali kufuatana nawe basi utafunguliwa kiapo changu hiki lakini usimrudishe mwanangu huko Tisa yule mtumishi akaweka mkono wake chini ya paja la abrahamu bwana wake akamwapia katika neno hilo abrahamu akaambia mtumishi wake ya kwamba wakati ukifika utaenda kule nilikotoka ukamtwalie mtoto wangu muke isaka na hili ndio hakikisha ya kwamba ameweka agano akamwambia weka mkono wako katikati ya paja langu ndio uchukue kiapo ya kwamba utafanya kama nilivyo kuamuru akamuuliza je yule mwanamke akikataa nimpeleke mwanao akaye huko kamiuwa usithubutu Wewe enda kama mwanamke atakataa wachana na yeye kwa sababu umetimiza agano langu hiyo siyo shida yako kanuni ambayo iko katika nini agano mmoja akikosa kutimiza kipengele chake hilo agano halifanyi kazi The party is released from that Agreement or covenant na hili ndivyo mungu pia naye anafanya katika maagano yake aliloweka na aki na ibrahimu ukisoma hiyo kumbukumbu kumbu ya torati tuliyosoma pale ukianzia mstari wa kwanza hebu weka tu ili ndio tuweze kuona yale ambayo walikuwa wanaambiwa hiyo kumbukumbu kumbu la torati 1 na nani, mstari wa kwanza cacamri hii ninayokuamuru leo mtaizingatia mpate kuishi na kuongezeka na kuingia katika nchi ile ambayo bwana aliwaapia kama vile alimwambia yule kazi. utakula nini kiapo si kama kile kiapo tukiwa watoto wadogo likua tunakula machungwa tukaambiwa tukaambiwa nani alikula mtakula kiapo kiapo hiyo hiyo tujue kama kama kweli ulikula ama huku kula. Ambiwa, iyo, iyo muti ya haifanyi kazi Ukokwenu kulikuwa na vitu hizo tukambialikul zilikuaikliu eh? so, kai ni kuvikojolea tu tutakula machungwa na maembe na hatushikwi kumbe ilikuwa crow kama inafa <laughs> hii hiyo hii tutakojolea agano kama vile vilkiapo <laughs> mungu naye anasema mpate kuishi na kuongezeka na kuingia katika nchi iliyo ile ambayo bwana aliwaapia baba zenu nanyi mtaimiliki na hiyo nchi endelea mstari wa pili nawe utaikumbuka njia ile yote bwana mungu wako aliyokuongoza miaka hii arobaini katika jangwa ili akunyenyekeze kukujaribu kuyajua yaliyo moyoni mwako kwamba utashika amri zake au sivyo wacha tu hapo kwanza hiyo mbili hawa jamaa walizungushwa miaka abai jangwani kama vile pia unaweza kuhangaika miaka mingi and you are from hand to... yes ni jangwa the wilderness unahangaika tu kwa sababu mungu anasema aliwapitisha huko awanyenyekeze afanye nini awavunjevunje mana walikuwa makaidi, makaidi. awavunje vunje tena afanye nini aone ajaribu na ajue yaliyowapi mioyoni mwao wasiwe kama wale watu ambao wataingia kwa hema la kwanza watandike mvinyo na vyakula wachukue wakafiche waingie kwa hema ya pili watandike lakini mmoja akasema hapana kile ambacho tunafanya siyo kizuri lazima kilicho ndani ya moyo wako kifanyi, kijaribiwe na kionekane e, kama kweli kitabeba utajiri ndio tukasema pesa huwa ina mea mabawa inapururuka inafuata watu wa ambao waa-wako na akili timamu ya kufanya nini <laughs> ya kuishughulikia vizuri mungu if god cannot get what he has given you kama hawezi akaipata kutoka kwako hata kupa, you, to beg you unajua hivyo ndio ungu mungu ame- tunamgeuza awe bega mungu amekupatia maisha He's begging you to for him Imagine that university ambaye amewekeza na ni kama anakubegi wewe anakutaka wewe yan kwa, kwa, kwa, kwa kunyenyekea mungu anakubariki na pesa kuzipata hizo pesa nikibarua sasa anajiuliza kuna haja gani ni mpe huyu mtuwacha tange, tange kwanza miaka arobaini wacha ahangaike jangwani kwanza nijue moyo wake umebeba nini ni mtu ambaye atanyenyekea ni mtu ambaye atasaidia watu wengine ni m- na kupatia taaluma hiyo taaluma itafikiaje mwingine kama vile dyana amepitisha nini ujuzi challenge si ni ukweli naye akatwambia alifundisha mwingine kutandika naitwa nitwaitar mpaka akachapa lingala ya nani lingala ya yes ah, alisema sio kufanya nini eh, kufungia mkanda juu ya tumbo eh, huyo anayetandika bgitar huko mwalimu wake alikuwa nani na hiyo ndio okay hasa anataka aone moyo anasema huyo usimupe kwa sababu watatusumbua tutampatia na masikini watukuwa hapo watalala njaa huyo usimpe wacha ahangaike jangwani wacha atangetange etimgorag na waliozunguka hata wengi walifanya nini walikufa hawakuingia wapi nchi iliyokuwa imejaa vitu vyote vile ambavyo vilitajwa akunyenyekeze kukujaribu kuyajua yaliyo moyoni mwako kwamba utashika amri zake ndiyo maagano mungu anayaangalia sasa hautaomba kitu kama kile huombi ile ni kutimiza you you don't pray you just youusti unatenda when you meet ukifanya sehemu yako mungu naye ya hana budi afanye nini afanye sehemu yake hebu hebuendelea akakunyenyekeza akakuacha uone njaa eh? si haya tunayapitia kumbe mengine huwa ni, ni shule tuko wapi na mtihani usiyoupita ikanashua hu utafanya nini utarudia kanashua, in aikanashua nthe oter utarudia kama mashule tu anakupatia je hii shule ya mungu akakunyenyekeza akakuacha uone njaa akakulisha kwa mana usiyoijua wewe wala baba zako hawakuijua apate kukujulisha ya kuwa mwanadamu haishi kwa mkate tu bali huishi kwa kila litokalo katika kinywa cha so kila kitu afanyacho ni somo everything that he will allow you ndio mama tafadhali usituruhusu tuingie katika hali kama ngumu hizo tujue kwamba sisi ni nini ni nuru lakini wakati mwengine wamsukuma wenyewe huyo mungu kuruhusu mambo kama hayo ili ndio aone kama kweli ni ulafi uko najua kuna watu tuko walafi walafi kuna watu tuko yaani ulafi enda kwa mahoteli enda kwa bufe watu watajaza vyakula na hawatamaliza hiyo inaitwa nini hiyo inaitwa nini ama hamujaona nyinyi kwa nyumba yako mnatupa chakula throw away food No, kuna watu hutupa chakula ama hamjui hiyo eh? ama hamjaona kuna watu enda kwa za kwao utakuta nini vyakula vimetupwa mungu apendezewi na hiyo kwa sababu kitupa pewa vingi inaashiria ya kwamba kuna mwingine naafanye nini apate kupitia kwako but you you want to go to to help others mm-hmm. nasema atatusumbua huyo machana na huyo wacha kule mikate hivi avake na hiyo mikate beyond that tusimupe kwa sababu watu watalala njaa wengi kwa sababu yake they will sleep hungry because of that person atatusumbua na sasa hata watu wanawacha itakuwa kama vile madha alivyokuwa mtaalam na mwenye neema ya mapishi alikuwa pia anatuambia hapa je tunajua ya kwamba twahitaji neno la mungu zaidi kushinda nini vya tumboni ndio walikuwa wanalia tu tupe hii tupe ile hi, vitu vya tumboni tupe hii mtu kama huyu mungu anamwangalia huyu mwoyo wake uko wapi lazima pia afanye nini uangaliwe ili ndio aweze kuwa katika ile njia ambayo mungu anataka hebu songa mbele anaendelea kuongea tu mavazi yako ya, hayakuchakaa wala mguu wako haukuvimba miaka hiyo arobaini uh-huh. fikiri moyoni mwako ya kuwa kama vile amurudivyo mwanawe ndivyo bwana mungu wako akurudivyo mm-hmm. nawe uzishike amri za bwana mungu mungu wako upate kwenda katika njia zake na kumcha na inaendelea tu anazungumza ya kwamba kuna maneno nataka uyafuate na nilisema asubuhi kama kuna challenge ama changamoto kubwa ya wakristo sisi wengi ni that ieutotautoti na neno la mungu mungusi anasema leteni chakula leteni mafungu ya kumi yote leteni zote leteni katika nyumba yangu into my storehouse ili kupatikane nini chakula na any straightforward leteni unasikia mtu anasema it wrong to go and give g andimytitooiiro to a home? Is it wrong to give a my hiyo uliiona wapi where where did you see gie faster is it wrong stiitwroiia gani ulisoma amesema leteni kwa nyumba in the storehouse. where is your theoerei ni ni we storehouse It is not bad to give to give beggar. na, na beggars mtu anakuja mzee nini sina kumbe mkora mkora tu gani mkora. kwa barabara hizi nikasema sitoi an giving i cannot do tembea mguu yes. nishawishike ya kutosha. ya kutosha kutosha zaidi sababu unapeana huko eishawishike yakutdya ts an way of giving kama vile tunasema kule sila sila wapi kule sila loni tukatoa that's organized. that's tukatoaaa kanuni ya mungu ni very simple lakini we want to complicate it na by the way hiyo ndiyo bima hakuna hutaomba sasa mungu fungula hapana toa hiyo anasema kwanza ulete alafu ndio nitamia uleaaaamu aau unashangaa hata mimi sielewi siku hizi mchungaji pesa yangu inaenda wapi itaenda it has to go it has to go dio jua ya kwamba kuna kanuni ambayo ni ufua, ufuate aone kama kweli utasikia maneno yangu na uyafuate hivyo bila kuuliza maswali maswalinasema oh, unajua sasa wachungaji wa siku hizi wanakula pesa unataka kule nini What do you want him to ii nikipima longi pyapa i pepo mwenyewe kanuni aone kama utafuata sheria zake Ana, delaying your arrival. Allowing your arrival allowing delay anaruhusu uchelewe eye anaruhusu uchelewe kama vile baba amurudivyo mwanawe maana ni mkaidi anasema huyu he has a great future lakini mbone anakataa kusikia maneno kwa nini kwa nini mupe mtoto peremende alafu muombe peremende atakusumbua ni kama pesa ni yake si so, simupe mwenzako hiyo tamu ta sitaki ah hivyo ndio mungu pia anapitia the same same thing kwa sababu wanadamu wanataka tu kuongezaanataka tu aongeze na hakuna channel amekuwa kama the dead si. inaingiza na hai kula alafu ile area ya ku kuuende ukaishone uone kama kuta- kutafanyika nini mungu ametengeza ecosystem yake you are wewe with the ecosystem kula alafu ufunge uko na kufuli yutajua ujui yes you will know that you dont know utakuwa mgonjwa be sick you can't destroy the, the ecosystem and livewezi hebu weka joshua joshua mbili ni mrefu lakini tutaisoma tu wanzi mstariwa kwanzas joshua mwana wa nuni akawatuma watu wawili kutoka shitimu kwa siri ili kupeleleza kawaambia nendeni mkaitazame nchi hii hasa yeriko wakaenda wakafika nyumbani kwa kahaba mmoja jina lake aliitwa rahab wakalala huko mm-hmm. wakalala huko mfalme wa yeriko akaambiwa kusema tazama watu wawili wa wana wa israeli wameingia humu leo usiku ili kuipeleleza nchi mfalme wa yeriko akatuma watu kwa rahab akasema watoe watu wale waliokuja kwako walioingia ndani ya nyumba yako maana wamekuja ili kupeleleza nchi yule mwanamke akawatwaa wale watu wawili akawaficha akasema naam wale watu walikuja kwangu lakini sikujua walikotoka ikawa kama wakati wa kufungwa lango la mji kulipokuwa giza watu wale wakatoka wala sijui walikokwenda wali wafuateni upesi maana mtawapata lakini yeye alikuwa amewapandisha darini akawaficha kwa mabua ya kitani aliyokuwa ameyatandika juu ya dari basi hawa watu wakawafuata kwa njia iendayo yordani mpaka vivukoni na mara wale watu waliowafuatia walipokwisha kutoka wakalifunga lango tena kabla hawajalala akawaendea juu darini akawaambia wale wanaume mimi na jua ya kuwa bwana amewapa nchi ninyi nchi hii na kuwa hofu imetuangukia mbele yenu na ya kuwa wenyeji wote wa nchi wameyeyuka mbele yenu maana tumeisikia tumesikia jinsi bwana alivyo yakausha maji ya bahari ya shamu mbele yenu hapo mlipotoka misri tena mambo hayo mliowatendea wafalme wawili wa amori waliokuwa huko ngambo ya yordani yaani sihon na ogu mliowaangamiza kabisa na mara tuliposikia hayo mioyo yetu iliyeyuka wala haukusalia ujasiri wowote katika mtu awaye yote kwa sababu yenu kwa kuwa bwana mungu wenu yeye ndiye mungu katika mbingu juu na katika nchi chini basi sasa nawasihi niapienu kwa bwana kwa kuwa nimewatendea hisani ya kwamba ninyi nanyi mtaitenda hisani nyumba ya baba yangu tena ni peni alama ya uaminifu ya kwamba mutawaponya hai baba yangu na mama yangu na ndugu zangu wanaume na wanawake na vitu vyote walivyo navyo na kutuokoa roho zetu na kufa wale wanaume wakamwambia tuta tutautoa uhai wetu badala ya uhai wenu ikiwa hamwitangazi hamuita, hamuita, habari ya shughuli yetu hii kisha itakuwa wakati bwana atakapotupa nchi hii tutakutendea kwa hisani na uaminifu ndipo akawashusha kwa kamba dirishani maana nyumba yake ilikuwa katika ukuta wa mji naye alikaa ukutani akawaambia nendeni zenu mlimani wale wanaowafuatia wasije wakawapata mkajifiche huko siku tatu hadi wao wanaowafuatia watakaporudi kisha nendeni zenu wale wanaume wakamwambia sisi tunataka tusiwe na hatia kwa ajili ya kiapo hiki ulichotuwapisha angalia tutakapoingia katika nchi hii funga kamba hii nyekundu katika dirisha hili ulilotuteremushia nawe uwakusanye kwako nyumbani mwako baba yako na mama yako na ndugu zako na watu wote wa nyumba ya baba yako itakuwa mtu awayo yote atakayetoka katika mlango wa nyumba yako kwenda njiani damu yake itakuwa juu ya kichwa chake mwenyewe na sisi tutakuwa hatuna hatiya na mtu atakayekuwa ndani ya nyumba yako damu yake itakuwa juu ya vichwa vyetu mkono wa mtu ukimpata lakini wewe ukitangaza habari yetu hii ndipo tutakuwa hatuna hatiya katika kiapo hiki ulichotuapisha naye akasema na iwe hivyo kama yalivyo maneno yenu akawatoa nao wakaenda zao naye akaifunga ile kamba nyekundu dirishani je wewe kamba yako nyekundu umeifunga ili ndio ujitambulishe wakati ukame unakuja kama vile wana waisraeli walipaka damu ya wanyama katika milango hapo juu na malaika wa kifo alipotembea kama kuna mwizi alikuwa ndani kumkora alikuwa ndani aliponea chupuchupu kwa sababu ya nini ya damu iliyopakwa ikiashiriadamu ya yaa ya yesu kristu sasa hapa tumesoma habari hii ya rahabu mnaifahamu watu walitumwa kupeleleza nchi ya yeriko na yoshua na wakaenda kwa nyumba ya huyu kahaba rahab na sifa za wana waeziwaezi zilikuwa zimetapakaa kila mahali na kwa sababu alijua ya kwamba mungu anaenda kuwapatia hawa watu yeriko yeye alikuwa na biashara yake na ni ule msukumo wa huruma ambao tumekuwa tukiusoma hapa majina alifikiria mambo mengi sana na pia si aliongea uongo alitumia uongo pale kama mm. vile ibrahimu ibrahimu pia pia lakini lakini ujue ujue kumbe kumbe aliongea uongo na pia Isaka, kakuja, uongo na na akakuja akaongea nani mwingine kuna vitu ujue, ukiangalia mtoto unaona unaona baba ama, unaona mama Una, hata zingine wasema, hey, lakini, huyu ni mimi cha mungu akusaidie ili ndio wewe lakini mzuri ndio naye mwana akuwe mzuri huyu aliufikiria of course sifa zake mnazijua alikuwa kahaba lakini hayo hayange yeye alikuwa anafikiria jamii yake anafikiria baba yake mama yake na watoto wa kwao ili wasiangamie na akasema this is the time I've been waiting for for i will push for a deal vile wakenya wanapenda madil. i will push for a deal akasema mimi akawaficha akawa huko juu na akawaambia kitu ambacho naomba ni kwamba siku ile mkija kuchukua hii nchi yenu ya iriko? Spare me mimi na jamii yangu naomba tafadhali munikumbuke wale mabwana wakapeana masharti kama vile mungu ametupatia kanuni zake wakamwambia jambo la kwanza utabidi uende ukatafute watu wa kwenu wote waingie wapi nyumbani mwako uende ukawatafute upeleke injili upeleke nini e siunawaombea lakini uende ukawahubirie wambie jameni kuna, kuna kuja siku ya mwisho kujeni kwa nyumba yangu mu, mu, muokoke ukipata mkaidi utafanya nini utawesha mikono ya umewache lakini umefanya kazi ya wakamwambia ukiwaleta wote ndani ya nyumba yako na wakaya hapo ndani na kama wewe hautaenda kusema maneno haya yetu hii mission itakuwa mekuja, mission, siri ya kwamba si tumekuja hisizama mission siri hautaenda kusema sawa alafu kitambaa chekundu katika dirisha ukifunge bendera ya yesu ifanye nini bendera yake yesu sasa ime iyo tunaimba eh? lakini je inapepea kweli is the flag high amani hapa kanisa ndio nakuanga hai kabisa but outside half must. ama hata hakuna ukifunga kitambaa chekundu kwa dirisha hili ambalo sisi tumeteremkia kwalo siku hiyo tukija hawa watu wataokoka lakini kama watatawanyika wajifanye kichwa ngumu waende huko ni majeshi na mabausa shauri yao agano tumeepukana nalo we have been released from the covenant na hiyo ndio mungu anavyofanya kazi wewe mwenyewe unafuata yale ambayo mungu amesema ukiyaondokea sasa yeye amekuwa released from his part of the covenant hauwezi ukasema kwa nini mungu ameniwacha nani aliwacha mwingine responsibility kuna sehemu yako mwenyewe rahab alikuwa na sehemu yake na sku hiyo tayari akafunga nini alifunga kitambaa siku hiyo tayari alifunga kitambaa maana huenda anaweza akasahau na hajui mabwana akafunga nini kitambaa siku hiyo hiyo wale wa lutu yule ambaye aliwachwa kuna wengine waliwachwa nani alibaki eh? wale wakati wa lot nani aliwachwa eh? yeah. kwa sababu kama kuna maagano na ukivunja agano god is released hata wewe pia kama uko na contract na mtu na ukose kutimiza sehemu yako kuna kuanga nal inasema if you don't youdot doabcd the other party is automatically please, can go free na ni hivyo she had to play her part ili nao wale majamaa they also play their part mungu anauliza je utacheza sehemu yako ama utawachana nayo god is asking will will you you play your part or you will not play your your part part or not baadhi ya mambo ambayo yanatuelezea kuhusu agano la mungu ni kwamba mungu hawezi akalivunja agano lake mwenyewe hawezi yeye mungu mwenyewe hawezi anayevunja ni mwanadamu covenant he break his own covenant hawezi wyeye mwenyewe hawezi zaburi ya ti mustari wa 30, na in god cannot break his own covenant hawezi ndiyo kwa sababu kuna watu ambao wana, wanafanya tu mambo madogo madogo lakini wanafuata kanuni na unashangaa tu boni huyu mtu anakaa ni kama mungu anakaa kwake tu peke yake hata pia kwako anaweza kaa ukitaka god cannot break his own covenant ukitakamimi sitalivunja agano langu sitalibadili neno lillotoka midomoni mwangu now while while god god while nothing impossible with god, there are things that god can never do kuna mambo ambayo mungu hawezi akayafanya mojawapo ni hili anasema sitalivunja agano langu sitalibadili neno -neno lililotoka midomoni mwangu nataka nikutie moyo weye mpendwa na pia mimi nijitie moyo ya kwamba kumbe huyu mungu nikimwamini is faithful god is faithful akisema atakutoa, atakutoa kama utakwama na yeye na utafuata kanuni zake take you take out out and you stand out. na utakuwa nuru na utaangaza because he says i will never break my covenant kama nilisema ya kwamba nataka ubarikiwe basi utabarikiwa lakini je are you you doing what i want you to do We, will, we should not argue with the bible and the word of god he cannot break his covenant and you need to enter into that covenant second chronicles 15 mambo Chronicles wapili 15 wakafanya agano wana Israeli. wakafanya agano ya kuwa watamfuatahawa into... jamaa walisema tutamfuata bwana mungu wa baba zao kinamuna gani wanasema kwa mioyo yao yote na kwa roho zao zote E kwamba hakusipatikane chumba kimoja katika roho yako na moyo wako ambacho ni cha kubeba pesa ndiyo benki ya pesa zako katika moyo wako hawa waliweka maagano wakasema ya kwamba tutamfuata huyu mungu watucheke wasitucheke kuwe na kiangazi kuwe na ukame kuwe na hali ngumu You know by the way it is possible inawezekana kabisa ya kwamba wakati huu hali kama hii wewe uwe tofauti unaamini hiyo kweli ya kwamba you can be different yes yes mafuta yatapanda bei yamepanda na yatapanda tumetembea na vidoli na vijerican kutafuta mafuta tumekaa kwa kiu but, ni? ni vidoni ama nini bwana lakini bado inawezekana wewe katika hali hiyo bei zikipanda nawe factor ikipanda nao unafanya nini yes wekanashua you ukimuuliza askofu mafuta alikuwa pesa ngapi siku zenu atakwambia bei siku hizo lita moja ilikuwa pesa ngapi na tumefika hapa na unajua hairudi nyuma hairudi nyuma kadri hali ya maisha inapanda pia bei zinafanya nini zinapanda sasa sisi ni tuombe mungu tuwe na ule utele tukitimiza nini kanuni za mungu tukijua ya kwamba hata kama tunaishi katika dunia hii We have na laws. kuna sheria za hali hii ya kawaida ya halisia na sheria za mbinguni sheria za mbinguni ziko juu kushinda zawapi za wapi? hapa so unatembea ukijiambia hata wakiweka mafuta mia mbili mimi nafuata kanuni za wapi za mungu na serikali yetu mbinguni hakunana you know hakuna mfumuko wa bei mbinguni hakuna No in Waki ikifika mia tano kwa petroli kama imesonga mara kumi pia mali yako isonge mara ngapi ndio tukaambiwa musijiweke hazina katika benki ambazo zinakula thamani ya akiba usiweke huko tukasema tuweke wapi benki ya wapi ya mbinguni ndio anasema ya kwamba hawa mabwana waliingia have you made a covenant with god Ume, umemwambia umemwambia nini mungu what have you told god umemwambia nini si wetu umekula kiapo lakini umemwambia nini mungu unajua mwanadamu huwa ana fanya maagano na hata hayat, hayatilii maanani wa you know uishi hii dunia huwa wanapenda kuuliza watu je inawezekana uishi hii dunia na usitoe hongo is it possible wanaamini kuwa inawezekana mfano yaani uishi na usitoe hongo siku hata moja it is yeah, it is is possible yaani uishi bila kukula mlungula ukuli na utoi ukishikwa unasema nipelekenikotini nikapigwa faini yangu nilipe nifanye nini nitoke lakini kwa sababu tunataka shortcuts njia za mikato mubadala sisi ni wasomi We are busy time is money Ini money yes lakini mungu anasema nini dio kwa sababu kumbe shortcuts inakuwa ni kama waya wa kushort, short circuiting your life Una, inakuchoma chukua waya uzifany utachomeka wee mwenye kama alafu, watu wanasema lakini si yesu alikuwa ni mungu sasa yeye ilikuwa ni obvious kwamba yeye angetoboa the way alikuwa na nini alikuwa na na na nini na chaguo la kufanya hata yeye kama angetaka angemuwasi munguba yes, kwani unafikiri alipokuwa analia ya kwamba ikiwezekana naomba baba yangu kikombe hiki si alikuwa ni mwanadamu lakini akasema at the the end of the day ni mapenzi lakini huwa mara nyingi huwa ni mapenzi yetu kwanza alafu mapenzi ya mungu yanafuata baadaye alafu tunasema mungu ataelewa will understand but remember, god anatafuta mtu ambaye anaweza akamwamini god trust you and me? Can he trust you you and and me me he ya kwamba nikimpatia vitu vyangu huyu atavilinda najua nikisema nataka kanisa ijengwe itajengwa nikitaka ngoma mfano tu kwa nini ngoma ngoma hapa mtu achukue mkopo akuja yake Siyo ni kitu n ina... i kitunweeanhata mi iigefanaufana yn yani, mungu anatafuta mtu ambaye inafika mahali ambapo he can manipulate you in course nmayayani wewe ni kama ukifanywa hivi unaenda ukifungua mdomo ndi anaongea yani hakuna kitu ingine anatafuta mtu huyo That's the person god is looking for yaani umekuaumekufa naslakini si huwa ni kweli tumekufa hmm? anasema haya maisha ninayoishi katika mwili huu siyo mimi tena bali ni nani ni kristo wakasema tutamutumikia tutamfuata bwana mungu wetu kwa mioyo yetu na kila kitu tulicho nacho a na, na, okay, na, ya kwamba yeyote asiyemfuata bwana mungu wa israeli atauawa akiwa mdogo au mkubwa awe ni mwanaume au mwanamke kumi na nne wakamwapia bwana kwa sauti kuu na kwa kelele na kwa parapanda na kwa baragumu ya na yuda wote wakakifurahia kile kiapo kwani wameapa kwa moyo wao wote na kumtafuta kwa mapenzi yao pia naye ameonekana kwao naye bwana akawastarehesha pande zote alifanya nini aliwastarehesha give them rest all around aliwapatia pumziko <laughs> wacha nikuambia wapendwa huo ndio ukweli tunahangaika huu ndio ukweli hazionani hazishikani lakini kuna kanuni inawezaonekana iko polepole lakini hiyo ndiyo itakaotufikisha salama ile ya haraka haraka zitakuja haraka ziende kwa haraka mimi huwa siogopi kuambia watumx mii huwa nasema ya kwamba wakati nilipoajiriwa kazi na kupanda katika nyanja mbalimbali mbali. i was not not ready ready god can give you you positions and you are hauko tayari na ukipewa mapema kama huko tayari itakumaliza it will destroy you itakumaliza utajisahau moyo wako utatekwa nyara na ukitekwa nyara unakuwa mtumwa unakuwa mtumwa kuna msichana alikuwa anakaa pale kwetu wa dada yetu kumbe alikuwa ameambiwa na, na ankoa yake ya kwamba usiwai mpaka rangi katika vidole vyako huye ni mwanafunzi alipotoka huko walipokuja kwetu akapaka rangi so anko yake alipokuja akamuuliza ni ah, nini hiyo ni rangi eh, ni rangi ama ni nini text okay hiyo akamuuliza si nilikwambia usijipake hizo rangi nilisema ee eh ama unafikiria sijui ya kwamba unawezafikiria ya kwamba kupaka hiyo rangi is just a thing lakini kama mwanafunzi it, needs your, it takes your, kuna kitu kinakwambia ni kipaka hii rangi nitakuwa That thing takes of your heart. na hutaelewa sasa lakini cumulatively utaelewa na utakuwa umechelewa mungu anateka huo moyo wote aubebe yeye moyo wote au bebe ili ndio tufike kule atustareheshe anasema wakastarehe pande zote nani hataki hiyo lakini sisi ni wajanja ni wataalamu tunauliza mashauri kwa watu ambao hata hawajui wanafanya nini mwishowe tunaanza kuumia tunahangaika kanuni za mungu haziwezi kubadilika yee mwenyewe habadilishi jambo lingine ni kwamba kwambahebu weka jeremiah kwanza pale jeremiah jeremaya t3h tkwanzia mstari wa ishi mpaka ihi a mj bwana asema hivi kama mkiweza kulivunja agano langu la mchana na agano langu la usiku hata usiwop, usiwepo tena mchana na usiku kwa wakati wake ndipo agano langu nililolifanya na daudi mtumishi wangu laweza kuvunjika hata asiwe na mwana wa kumiliki katika kiti chake cha enzi tena agano langu lililolifanya na walawi makuhani wa hudumu wangu la weza kuvunjika anasema ya kwamba kama vile ambavyo ameweka agano na mchana na usiku usiku na mchana umeweka agano ya kwamba kutakuweko na usiku na kutakuweko na mchana kama ukavunja ukavunjayani hiyo ni ishara ameiweka as, as ukiamuka kuna akikuamsha kuna mchana na kuna kuja usiku anasema hivyo ndivyo agano langu lilivyo na anasema nilichomwambia daudi ya kwamba hakutakosekana mtu hata siku moja wa nyumba yake atakayeketia utawala wa yuda ama israeli ndivyo ambavyo agano langu liko na kila mtu ambaye nimeweka agano na yeye so ni tupate nguvu ya kwamba tunastahili tustarehe tunastahili tupate vitu vizuri tunastahili mungu aonekane katika maisha yetu tuangaze nuru yetu imetukujia imefika utukufu wa bwana uko juu yetu anasema hivyo ya kwamba mimi niko tayari je ni wewe uko tayari kama vile watu wa siasa wanasema kuna chama inasema tuko tayari imi si mwanasiasa lakini je wewe uko tayari ready ready ready god is ready. Are you ready? na mimi narudia ya kwamba kama kuna wakati ambao mungu anataka kuachilia uwezo mwingi kwa kanisa ni sasa this is the time because kuna ajensi ya kwamba lazima injili isambae pande zote na pembe zote eh? na lazima utukufu wa mungu uonekane ndani ya kanisa na watu waje kutoka mbali kwa sababu ya utukufu wa mungu ndani ya kanisa na huu ndio wakati hivyo ndio neno la mungu linasema katika yoeli mbili kuna mahali hapo anasema hivyo huu ndio wakati anatafuta mtu he is is looking for somebody a a man or a woman who is ready kutimiza kanuni zake naye amtumie kama pipe kama chombo cha kuleta utukufu wake katika maeneo haya ili ndiyo kanisa liwe na ule utajiri ambao unastahili kile kiwango ambacho kinastahili ili ndiyo mungu ainuliwe atukuzwe zaidi na zaidi ndio yohana akawa anasema vile vitu ambavyo tumevigusa na mikono yetu File vitu ambavyo tumeviona na macho yetu yaani anaongea kuhusu salvation yaani ukristo ambao si wa kuonekana na mdomo tu kuongelewa na mdomo tu ni uonekane kwa ma? udhihirisho katika maisha yetu ili ndiyo siku moja ifike ndugu mmoja hapa ainuke aseme hawa watu wa bodaboda si wamekataa kuokoka wataokoka aseme niko na muradi kila mtu ambaye atakubali kuingia katika kanisa hili na aokoke inafunamufungulia na nini namupeleka shule na ninamulipia na pesa na ninamununulia kitu hii na kitu ile for the the cause of the gospel yaani mtu ambaye anafanya kwa hiari maana mungu amemwachilia vitu naye mungu hana wasiwasi anajua vitu vyangu visalama my things are safe. my things things are are safe lakini sisi zimekuwa our things And because or are our things tuna debate na mungu we are debating with god but god but is saying i am ready i am ready. Are you ready? wacha nimalizie na mstari huu mwanzo nane ishirini Kisikia, na mbili ukisikia nikisema namalizia na mstari huu jua kuna mingine kama miwili hapo mbele mwanzo nne ishirini na mbili muda nchi idumupo majira ya kupanda na mavuno wakati wa baridi na wakati wa joto wakati wa kaskazi na wakati wa kusi mchana na usiku havita koma Veli alisema tu kama huwezi vunja agano langu la usiku na mchana amesema haya majira yote yakiwa kuna vitu viwili kuna vitu viwili ya kwamba muda nchi dumpo majira ya kupanda na kuvuna kupanda na kuvuna hiyo ni kanuni ambayo haina mambo mengi ni kanuni ambayo nituitimize kanuni ambayo haina negotiation kama vile tumkulima wa kawaida atapanda na tarajii angoje avune na bitin kupanda na kuvuna kuna kazi hapo katikati mungu anasema majira hayo yatakuwepo umepanda taaluma yako umepanda huyu si alikuwa amekata hmm? eh, Diana, raisi. alikuwa amekataa kukuja ulifikaje hapo hapo hizi ilikuwa hajiamini kwamba anaweza fika pale lakini kuna kuna mtu ambaye aliendelea kumtia mo. kumtia moyo mbegu ilipandwa ndani na hiyo mbegu ikaendelea kumwagiwa maji kwa maneno ya kutia moyo na kumujenga mpaka mwishowe akapanda wapi pale juu si siamekuwa wafaida siako na faida yes ni mtu alipanda na maeneo yake yataendelea kupanuka naye mungu kadri ambavyo anaendelea kumwamini anawachilia anawachilia neema zaidi ya kumpanua katika maeneo mengi maeneo mengi maeneo mengi sana unapanda nini katika nyumba ya bwana na hata huko nje kwa sababu mungu ameweka maagano na anasema agano lake linasimama milele na anataka tustarehe majira hayo ya kupanda na kuvuna yataendelea mpaka siku mchana na usiku zitoweke ndio hayo majira ya kome naomba mungu atusaidie naomba mungu atupe neema ya kutimiza mungu anasema ye si mwanadamu he he is not a man or a son of man or of that he should lie yes, si mwanadamu anauliza je kuna kitu ambacho nimesema ni, ni faina sitafanya hesabu 2319 anauliza je kuna kitu ambacho nimesema nitafanya na nimekosa kufanya hesabu Is there that god has said that he do mungu si mtu aseme uongo wala si mwanadamu ajute iwapo amesema hatalitenda iwapo amenena hatalitimiza hivyo ndio anauliza can you trust this god that he kan prosper you as as as you are right with him. As long as you are right with him unafikiri ni kwa nini unaona katika magazeti kila siku watu wana, wanaibiwa niliona juzi mwheshimiwa mmoja ameenda kotini kwa sababu alikoniwa milioni sabini na sita 76 milioni mliona hiyo nyinyi ama hamkuona mwheshimiwa wa zamani alikuwa uh, mkubwa alipatana na mkhorofi mwingine akamwambia nipatie pesa mkongolizi nikakuwekezee nika nikakuwekezee katika sekta ya madini na mafuta kule drc akatoa milioni sabini na sita pesa ya kenya taslimu yani those days tasilimu million US na huyu huyu ndugu alikuwa mkristo mkali sana kwa historia yake na pesa ikazama na maji sasa sasamkongolizi amefikishwa kotini na vile nilimwona anakaa hiyo pesa sijui kama itatoka njua kuna mtu namwangalia anyway, could be judging the book by b likuwa tukiambiwa misemo kule shule don't judge the book by its cover but what am I saying god wants to instruct you mungu anataka akupatie mwelekeo mungu anataka akuamini mungu anataka akutumie he wants to use you, But are you ready are you willing anasema ni nini ambacho mi siwezi nikafanya nikafanyawd ni nini hiyi ni mungu wa wote wenye mwili je kuna jambo gani gumu ni liweza hebu tusimame