na akatenda bwana asifie sana kwa hivyo tu wale wanaangamia lakini wale ambao wanataka ija ya uzima hili neno liko na hekima haleluya na kwa hivyo wakati tumekuja kulisi, kulikusi, kulinena hili neno liweke dani yako kwa sababu kama ni maombi unaomba mtu haombi kusema ya kwamba mimi mungu unajua unajua hapana mungu amesemaje kuhusu hiyo shida yako has god talked mungu kuna kitu amesema kuhusu hiyo shida yako pengine ni ugonjwa mungu anasemaje kuhusu ugonjwa amesemaje kuhusu ugonjwa maandiko inasema mimi ni mungu aponyaye yeah. unasimama na hilo neno sasa unasema mungu maandiko yako inasema wewe ni mungu uponyae mimi niko na ugonjwa wadatatiza niko na kifimberanitatiza liko na mambo mingine inanitatiza lakini kuligana maandiko yako umesema wewe ni mungu uponyaye kwa hivyo nadai uponyaji katika jina la yesu hilo ndilo kusimama na neno haleluya hilo ndilo kusimama na neno maandiko inasema all leteni mizigo yangu kwako kwagu nanitowa mpumziza ni msigo wa kani uko nayo asubuhi leo ni msigo wa jamii ni msigo wa kutokua na chakula ni msigo wa kukua kuna matatizo kwa nyumba yako ni gani umekuko nayo sasa ukiwa na neno la mungu unaliangalia ni gani hili li neno linavaa kwenye hili tatizo maandiko inasema leteni misigo yangu kwangu na nitawapumzisha kwa hivyo unachukua ule msigo wa jamii unachukua ule msigo wa watoto wako wale wamekuwa watofu wale wameenda kukunywa za kulevya na mambo mingine wale wamekuwa sida Una teunasema mungu nimebeba hata kama utafanya hivi nikubeba umebeba nakwambia huyu uzito ule utakuondokea wakati unabea mungu ndio mzigo huu wa watoto mzigo huu ni wa bwana yangu Musigo huu ni mzigouu mzigo huu sikukula ninawaleta mbele yako maandiko inasema tulete misigo mbele yako na natutapumsisha mkivika pahari Ah, hiyo dio neno haleluya hayo mambo ndio kusimama na neno la mungu unasimama kiwete kitete ukijua ya kwamba hili neno mungu alisema hakusema tuv akiwa binguni atiatusikii hapana tunaomba mungu anasikia tunaomba mungu madiko inasema sinimi niko binguni nanii mko icini lakini niko na nasikia niko na mdobo naongea niko na macho naona haleluya haleluya na kwa hivyo wakati tumekuja hatukukuja na kitu ingine niretu munaongereshwa hapa na bishop bishopu niretu mumeongereshwa na wale wamesimama hapa lakini sisi tumekuja kuwauisha kuwafanya tuendelee tuwafanya tufike hii biguni tumesha tunajitayarisha haleluya na jana tukasema ya kwamba ati tunajitayarisha kuna kuna safari tumejitayarisha haleluya tunajitayarisha kwenye safari hii yani ndefu nikure tu muntu hajuagi utafika lini haleluya na kwa sababu hujui utafika lini azima ufanyie wokovu kazi ya okovukazi kwa wokovu wako kwa sababu hujui siku ni gani inaweza kuwa leo inaweza kesho kutwa inaweza mtondoko ule lakini yote ni safari na kwa hivyo razima uifanyia kazi razima ufanyie okovu wako kazi sikuamuka kama ujui kule unaenda sikuamuka bulebule tu razima ujue hey, nimeamukaje e imeamka nikiokoka imeokokaama tukuzingatia tu tubulsikutukuzingatia hapa duniani situtukuzingatia leo watoto watakula nini ninatipika nini jioni nitafanya nini hapana hata kwa moyo Sikiriza, what is god concerning my heart? leo muka, lakini mungu anasema inasemaje inasemaje kuhusu kuhusu mimi mimi haleluya haleluya bwana asifiwe unajua kuna watu wanaamkanga bila inasema inasema inasema nini inasema kuhusu mimi, kusema ukweli maandiko inasema, inasema, am nimeumbwa kwa imeamkiu naiiasmtmdio asmabini amaimi nimemwa mwam ukijua biguni vile inasema hata chochote kikuje hutatingizika unajua tunatingizika kwa nini kwa sababu hatujajua heaven my life? biguni inasemaje kuhusu mimi mimi kama mchugaji aida biguni imesema aje kuhusu mimi haleluya wewi kama mdada wewi kama baba biguni inasemaje kuhusu wewe wewe blayako wek enoaiyakobwsiesweka enoani yakowachalisikaenaakikuja atoennoweka dani yako. It is one way kuchukua kuchukuabibilia na kukuja kwa kanisa na huko ndani ya bibilia jiweke ndani ya bibilia mm-hmm. igia ndani ya bibilia useme mimi neno hili niliandikiwa and and that that is is why my sisters and brother, that is why unaona waislamu wanaenda kila wakati kwenye zile chuo zao kukili yale madarasawa kukili ile kolani ndani yake anakili asubuhi jioni na kila bahari ili liingie ndani yake kwa nini kwa nini ili atembee nalo hautamtingizika ukimwambia masia amesema hivi atakwambia kwenye kitabu yangu ya korani mstari nini nasema hivi wewe unachwa hapo kwa kwabutwaa hujui chochote unakaa Unaka hivyo hujui chochote kwa sababu nini huweki manane yale ulifudishwa sate skulu iliyazoa kwa kichwa ii znorogalea yale tunakufudisha hapa wewe ukija tu hivi unakaa tu huwezi kusema bibilia yasema hivi unakuwa mtu ambaye unaenda kanisani lakini hujui hata mstari mmoja wa bibilia hata moja hata moja maandiko inasema ya kwamba kuna wajengangi wawili walijenga nyumba mmoja akajenga nyumba yake kwenye sadi na mwingine akachimbua msingi mzuri akaweka nyumba yake maandiko inasema wakati upepo ulikuja ile nyumba haikuwa imejengwa mzuri iliwekwa na upepo chini na ikawa yakungamia lakini kwa sababu kuna nyumba ilikuwa imejengwa na msingi hilo ikasimama na wakati upepo ulikuja hata haikutingizika wewe nyumba yako ya, ya moyo wako umejenga na nini umejenga na nini umejenga na, na makuti ama umejenga na nini there are some things that we need to do in the, king, in the kingdom na, na, na, na ile ambayo tunastahili kufanya ni kitu ambacho uh, tunaita foundation msingi wa neno ndani yako yuu eza binafsi wewe kama mtu binafsi wewe mimi sasa mimi sema mimi Mimie. sema mimi Mimie. sema mimi wewe M- kuna msingi unastahiri kuwa nayo biguni si si, si, si kwenda viguni si kama tuchukuliwe zote jibuni mungu ana- anatoa ana, ana kuja hara kuja kuja kuja unaona wakati yesu atakuja wakati anakujia kanisani ab wakati mungu anakuja- anakujia kanisa anakujia kanisa kwa wale mtu yule mtu amejiweka sana binafsi wewe wokovusiwa wewe na mwana yako useme mimi ni shindo kakovu kwa sababu ya u bwana yangu hata hanitambui anafanya vyake mimi sitaki kuokoka kwa, kwa sababu ya huyu bwana utaongea habwana utakutwa na shetani tu ukiwa nahiyo na abwana uende na motoni na nayeye fanyia wokofu wako kazi wewe binafsi si mkiwa na bwana yako maandiko inasema wawili watakuwa wakila la pamoja mmoja aende mwingine aachwe kwa hivyo usiniambie mimi wangu umezorota hivi kwa sababu ya bwana yao ai alikuokoa ako na nini biguni ni ya mungu andiko inasema the in, nchi na the une na chochote kimo cha mungu haleluya tuko tuko nataka kuwafudisha kitu kidogo tu ili tu, tu, tu- tuone vile upendo wa mungu there is something that uh, god mungu ameweka ndani yangu tu sahini na pongea uh, na katika kitambu ya tu tukiongea tu, is something that god has put in me ntaka um, kuy kujua pahali pale iko ili niwafundishe nikiongea tu hivi there is, there is something god ameweka ndani yangu na sitaki kuku, kuacha kusema kwa sababu it is uh, in line with what iam sain uh, katika first john john uh, john, uh, no, john, yeah. the third of john the third of of eheisfjon eist ikonakule karibunarveltio anawatuaki walaka tu hapo eh, o, o, o, soma mrango wa kwanza att to, to ya yeah. mbu embu, embu so soma mstari wa pili tena ame maandiko hapo inasema kitu kizuri sana naomba ufanikiwe mimi naomba ufanikiwe That is, hiyo ni upendo wa mungu akiwa biguni wakati john yohana alikuwa anaandikia huyu msee wa kanisa anaitwa as because maandiko ikiandikiwa mmoja nisi zote tunaandikiwa na alikuwa anamwambia bve s na sasa mi sitaki uweke huyo mtu nataka uweke mpendwa soma hiyo beloved b hapo I think it is in the, in the, yeah, fat fat ie mstari wa kwanza e, hapo mzee mpenzi mzempenzi tuweke jina lako hapo wewe mpenzi nani huyu mi mpenzi yaida we weka jina lako mpenzi nani siuseme jina lako mpenzi nani haya soma hapo pa, pa, pengine mpenzi huyu mpenir haya twanze na hapo mpenzi mpenigras numpedae katika kwelu shika haya, hayo maneno hayo mpenzi mpeni waitoajema mpensi es nimpendae katika kweli usi mutu anaongea ni mungu mpensi e nimpendae kwa ukweli upendo wa mungu ni wa ukweli upendo wa mungu si wa dakika kama vile tunapendwa mwaka huu na ule mwingine mtu anakuita na nakifikiria nilijuta ni, ni kwa nini nilikuoa ninajuta ni kwa nini ulikuja kwa maisha yangu ninajuta ni kwa nini hata hawa watoto uliwazaawa nini maandiko inasema mpenzi ls mpenzi geas na upendo wa ukweli na hayo ningetaka ushike ushike kabisa kile ambacho mungu ametupenda ametupenda kwa ukweli hajatupenda vivi hivi hajatupenda tu tuendelee akituangalia tuangamie atimatatizo ikunje ituweke chini itufanye kuwa kama sisi si watu hapana upendo wa mungu ni wa ukweli hana chochote ambacho anaacha hana jabololote ambayo amesepareti amebagua kuhusu wewe anasema anasemaen upendo wangu kwako ni wa ukweli haleluya upendo wa mungu ndani yetu ni wa ukweli si wa dakika tutakuwa na, na, na, na, na, na udugu na, na my sister sist lakini kesho naweza kuwa si mpendi mm. koli ni nini, nini? leo wamama wamependana na wanakuja kanisa pamoja wanafaa nguo pamoja wanaendelea pamoja na kesho kuto wakute hawako pamoja tena kwa sababu ukweli wao upendo wao si wa ukweli lakini tizama upendo ambaye mungu ametupenda anasema mimi upendo ule ninapenda mama ni wa ukweli upendo ule ninayo kwako ni wa ukweli hauna lama hauna tatizo hauna upungufu ni wa ukweli na kama si upendo wa ukweli ule msamaria nani angemukuja karibu na yeye kusema ukweli kwa sababu mungu anatupenda ukweli ndivyo aliona huyo mama ametatisika kwa munda na wanaume kadha na hata maandiko inasema wakati ule yesu alikutwa na ule msamaria wanafunzi walijiuliza maswali lakini hakuwambia yesu unajua waliuliza nini kwanini nanogea mwanamwmke kwani sini huyu ni mungu anaongea na mwanamke kwa nini niniyesu yes. alikuwa anadhibitisha dhibitisha mimi upende ule ninakupenda mama espetiv ya vile unafanya mimi sijali vile unafanya sijali hata kama uko na wanaume watano sijali kama hata kama una chakula sijali kana kwamba huna kuweza kuubadilisha sijali kana kwamba kwako kwa guna vitu vya kukaa sijali lakini mimi kama mungu nakupenda na ukweli napendwa ukweli iwnji mtu akipendwa vile anaendaga ukijua unajua sote hapa ni watu wale watuwale kupendwa na kama hujawahi kupendwa kuna upendo unakuja nakutangazia maema katika jina la yesu na ukipendwa unasikia kama kila watu wanaona upendo wako vile unapendwa mpaka style ya kwa sababu kuna mtu kunamtanaku nmut anakupenda mm. unakaa mzuri mm. kwa sababu kuna mtu amenini umeambiwa umepe kwa hivyo kila kitu chako kinageuka kwa sababu unapee haleluya lakini tunastahili hivyo kujua mi mpendo ule nnapendwa ni wadhatie na kupenda kwa ukweli Someone start with pity. Nasoma. Aha. Hapo. Un pensi. Si para tu me pendo que. Un pensi na omba. Uh -huh. Hallelujah. Hacha I like it. Un pensi na omba. pensi nani, Florence. Un pensi nani, Lydia. mpezi nani joyce mpezi nani n naomba ufanikiwe naomba ukafanikiwe that is the of god sa ya mungu si kuishi maisha ya utupu hoihai disaya ya mungu si ukaye kichwa yako ikiwa si timamu disaya ya mungu ama kula upendo wa mungu si ukae tu huna chakura asubuhi una chakura jioni huna chakura kuomba wewe ni mtu wa mandeni That is not the of God. disaya ya mungu tukoka mwanzo ni wewe ufanikiwe ufanikiwe ufanikiwe ufanikiwe ufanikiwe dada ufanikiwe bahari popote unafanya kazi ufanikiwe kwa mikono yako ufanikiwe kwa watoto wako ufanikiwe kwa bwana yako ufanikiwe nyumba yako hiyo ndio upendo wa mungu ninawakwambia mpenzi mpenzi wangu disa yangu ni ufanikiwe ni utoke kwenye umasikini ni utoke kwenye hali tofauti ufanikiwe haleluya of god kupigia yes. bwana makofi yes. the anakukumbusha na kupenda Come on can we take that word tuchukue hili neno hilo la upendo tuliweke dani yetu ebu fanya hivi fanya hivi tunachukua fanya hivi chukua neno weka dani yako hiyo ni upendo hata ukienda kwa jia hata ukilala usisahau mi napendwa kwa ukweli unaweza kukosa mtu wakukwambia nakupenda e usijali pahalipale niko mi napendwa kwa ukwel okay. <laughs> ukichukwa upendo wa mungu kwa ukweli hesi ile mungu anasema nini naomba ufanikiwe naomba ufanikiwe kufanikiwa ni nini kufanikiwa ni kuna wili kufanikiwa ni kuwa na kile ambacho unahitaji ukihitaji tu hivi iko hapa hiyo ndiokufanikiwa kufanikiwa kufanikiwa ni kule a kila kitu ambacho unahitaji iko hiyo kufanikiwa lakini kuna watu wameleta gospel ingine ya kwamba uh, ukiwa mwokofu ni utatizike ili uigie biguni ama amaamja kusikia watu wakihubiri hivyo ukuwe na ma, umasikini kama kama Lazaro. that is not hiyo si mapenzi ya mungu mapenzi ya mungu ni yale tunasoma ninaomba ufanikiwe kufanikiwa ni kazi ya mikono yako hata kama nikupanda mihogo mihogo hiyo inakuwa bingi kufanikiwa ni ukienda kwa nyumba sijui nyinyi kama mnalima mnalima mnalima huku kuna mashaba ya kulima huku huku kuna pari mnalima huku oh, sisi tunalima tunapanda kila kitu ambacho kinapandika na kwa hivyo mungu anasema hayo maharago ukipanda ufanikiwe azia kufanisi ni ufa, u, una unaona mazao ya kile unafanya hata kama ni kazi kwa ofisi unaona mazao ya kile unafanya si hati ukienda kwa ofisi kama uko kwa ofisi ukipatiwa mshahara hata ujui kule unaenda uko na shida uko na mshahara leo lakini kesho hata hujui kule ilienda nalikula ufanisi nii ukipata hiyo mshahara ukitolea mungu kile ambacho kinastahili kutolewa wewe ilo pesa sina kufanisi watoto wako wanaendelea na nyumba yako inaendelea huyo ndio ufanisi ufanisi ni ati ya kwamba hata niba akikuja akuombe nipatie sukari kidogo uko nayo kwa store na unaweza kumpatia matter ati wingi wa sukari lakini uko nayo na unaweza kumpatia umefanikiwa kwani nini ninini kwani nini ni nini ufanisi si akiwe na pesa mingi kwa bank hapana that is is not what god prosperity prosperity uko na kutosha dani ya maisha yako yakobilo uko na ya kutosha huonzi hiyo ni ufanisi lakini kuna watu wameelewa ya kwamba kufanikiwa ni uwe na pesa mingi kwa bank zimewekwa si mpaka zinafika huku mpaka watu wameanza kuiba na kuibia watu kwa sababu wanataka kufanikiwa hapana kufanikiwa ni uwe ya kutosha unakula unasimba na mko sawa huyo ni ufanizi tuendeleeu kitu ingine umefanikiwa wewe kitu ingine ambayo yes mungu anataka ni uwe na afya haleluya haleluya uwe na nini afya afya ni nini afya ni uzuri wa mwili mwili ndio afya si magojwa hii dio basic ya salvation ya wokofu wetu wokofu wetu uko na misingi imepandwa na ukiwa na afya mama ukiwa na afya msichana wangu maisha yako itaendelea lakini kana kwamba within two days unaenda kudugwa sidano ya kukufanya uendelee kwa sababu uko na diabetes ukiwa na na pesa kidogo tu waomba mpaka unapiga simu mimi sina pesa zapess ndawa ukiwa tu hivi unakaa mimi sijui nini imenifanya na umwana kichwa ukikaa tu hivi kuna watu hata saa hii na ninasema nikinyenyekea hata saa hii hawatoagi dawa za uchugu kwa nyumba zao ukiingia nyumba zao ni kama misti ingine akitoka bana panando anaenda ingine inaitwa haraka anaenda ingine inaitwa sijui izo na ingine simusema ingine brufen ingine piriton ingine igine ingine moja re dawano unakuta reo akona dawano danarikuaharaka rewanakunywa o Iye, yote kwa sababu kuna uchugu ndani ya mwili na ya atafanya nini na sikupenda kwake sikupenda kwake mwili ndio unaleta tatizo lakini hayo si mapenzi ya mungu matatizo ni no, uh, uh, ikuje that is what the bible say temptation k lakini twastahili kukaa kwenye temptation hapana hatustahili kukaa kwenye majaribio yale inakuja mapensi ya mungu kwa sisi ni ukipata jaribio unatoka hapo haraka lakini si kitu unakaa unakaa kesho kutwa uko nayo kesho na, unaendelea mwaka mzima uko nayo hapana that is not the will of God the will he ni hayo anasema na kutakia kuendelea hata kama na afya yako iendelee wewe afya yako iendelee wewe afya yako iendelee afya yako iwe sawa hiyo ndio mapenzi ya mungu that is the will of god you afya yako iendelee ukijua unapendwa na unapendwa na unafanikiwa na afya yako ziendelee pamoja kama vile roho yako imefanikiwa That is what the Bible says. mungu ameandamana usuli wa afya ndani ya mungu na na kuprosper in the word of god zote ziko pamoja uwezi y ama uko ndani kule dani kwa, kwa yesu umekolea Kani, lakini avya yako imezoroteka hapana maandiko inasema ya kwamba nakutakia ufanisi na kutakia avyajema kama vile roho yako imefanikiwa roho yako isifaniki hata avya yako ifanikiwe sijui kama inaongea ina kitu kijeni. eh, speaking kijenip kwa sababu hii ni maandiko ya yam hii ndio misingi ya wokofu wetu kwa sababu kama kihavya, uta- utasema nini na utaambia watu aje kama yesu anaponya utawereza aje pengine unaweza kuniuliza na ni kwa nini aida hata wale wakofu wanakufa wakiwa na magojwa nitakwambia sijui lakini kulingana na nasimama kul- na- i wish above all things that you you may prosper even as held kwa hivyo kama nimefanikiwa roho hata mwili from the beginning hiyo ilikuwa mwirihi ho yale mandiko leo nitakwambia vijui lakini kulingana na mapenzi ya mugu kulingana na vile kumeandikwa kulingana na afya ya mungu vile biguni inataka ni hii i wish above all things that you may prosper hata vile roho yako inaendelea kwa hivyo roho na mwili zinatakiwa kwathamana pamoja lakini si siuwe so spiritu naumegojeka kabisa etukanisani kulikuwa na mzee mzee alikuwa naitwa msegishuki msegishuki alikuwa naniita mama lakini alikua waumurimu kumwe wa kuniliko kabisa he was just like my dad lakini alikuwa nanita mama kwa sababu nilimule yakiloho na mzee Aa, alikuwa anaenda na bibilia alikuwa napenda mungu sana alikuwa kila wakati anaenda na bibilia pali popote na akafika pahali pamoja aa, upande mmoja wa nairobi kulikuwa na msee alikuwa anajua akaingia hapo akaanza kuwa akamwambia kuhusu upendo wa yesu na mapenzi ya yesu kristu navile wanatakiwa kukaa mwenye il ileui wauii hiyo alikuwa mwenye pesa mwenye ufedha fedha ni mingi akacheka akacheka sana akamwambia kama kuokoka ni hii na kuokokanihii nakuanaumaskini nauu umasikini wako huu kama kuokoka kuokokani ivi siwesiokoka kama uu mungu wako ni huyu huyu He? yani unataka tuokoke tukae umasikini kama wewe siwezi msee akamwambia ni kweli e, kwa sababu ya hizi vitu uko nazo e, siwezi yani akamwongereza sakastikali kwa mungu kama kumtukana amsee dani yake akakasirika na akaomba ombi akamwambia mungu niko hapa ulimtuma mimi nikahubiri ulintuma mimi niambie wenzangu kuhusu upendo wako lakini sasa navihakiwa kwa sababu ya kukosa fanya jabo wajue uko na hmm? mzee akaenda mzee akaenda enda hivi tu hivi kukaa kaa sisi hatujui moto ulitoka wapi na hii ni lif story uliungusa ile nyumba ya yule mzee nyumba yote ikapata moto kile alikuwa anajenga na kile alikuwa ana anatayarisha kikaisha pahalitu naitajoska kwa sababu that time nlikuwa nakaa pakrote kikaisha mimi sijui ni nini uh, mzee i think pengine kuna kukathirika alikathirika ndani yake na the following day tuk kama kulikuwa desturi yake ni kuamka na kwenda vijijini kwambia watu kuhusu yesu kristo akapitia pale akakuta nyumba imeigua na wakamwona msee alicheka kama vile ule mtu alimchekerea jana akamwambia huyu ndiye mungu wagu amsee akanjaswa na furaha akasema urinivi kwa sababu niko mgojoa urinivi kwa sababu niko na umasikini huyu ndiye mungu wangu anantetea wapendwa kuna kule kutetetewa na mungu ukifika mwisho wa maisha yako if you try kwa sababu tuko hapa duniani na mambo mingi inaenda kinyume na a you na ufike mwisho uf, mikono yako haifanikiwi maisha yako haifanikiwi na mungu akiwa biguni anaona kuna mambo inaenda kinyume na maisha yako azakutetea kuna utetezi wa mungu na mungu akikutetea hakuna kitu kibaya kama hicho utetewe na mungu iwe ni mtu some of these things you will cry and that is what happened kwa sababu huyu baba alikuwa umaskini na huyu baba alikuwa na ugojwa alikuwa na asma lakini wakati ule mungu alitaka kujihililisha yeye ni mungu dani yake alichoma hiyo nyumba kabisa huyu mzee na pesa yake alirudi ziro mamilioni alikuwa ametumia kwenye ile mradi ikawa ziro na kama nikwenda kuchukua pesa kwa bank ni yaenda tena akachukue and hiyo nyumba ilikaa kabra haijawahi nini kujengwa kwa sababu ya mtu kucheka kwa hivyo nasema nini hii ni safari tuko na mungu atatutetea kuligana na mapenzi yake kwa hivyo ukifika bahari uchukue ufike mwisho wa maisha yako na unapenda mungu atakutetea tuna- tunaamini mungu wa utetezi na kianza kututetea watu wote wewe huyu na mungu bwana na nayeye tizama wakati wa Israeri. wana wa israeli wana wa israeli mungu anawambia tokeni endeni mimi ndio nitakuatangulia wakafika kwenye kile ile Red sea bahari ya ileres bahaliyasamu pale na ikajipatia waka njia yahao kufuka na wana misiri pale wanataka kuwafuata na kusema ni kwanini wameenda wameenda na pesa yetu wameenda na vitu vyetu tumewachilia aje ili waende maandiko inasema ya kwamba nao wakachukua gari zao za vita wakawafuata maandiko inasema wakati ule walifika bahari ya samu wakaachiliwa wakavuka wakafika ana wakavika inthed dicin lakini wakati mungu aliangalia akawatetea wote wakamalizwa na bahari kwa sababu ya utetezi wa mungu kuna pahali unaweza fika kama hii maisha kuna vitu ambavyo vinakukumba ili usiendelee mungu atakutetea <coughs> lakini kulingana na mungu na maandiko ya mungu kulingana na vile amesema amesema ya kwamba mpendwa e mpendwa mpendwa mimi kulingana na biguni ninatakia wewe kuendelea kama vile maisha yako inaendelea na pengine unauliza mimi siendelei aidha kuna vitu ambavyo zimekuwa za kupinga maisha yangu kuna vitu ambavyo vimekuwa za kufanya maisha yangu kuwa duni na yako yamekuwa ikipinga ufanisi wangu yamekuwa ikipinga maisha yangu hata nikitaka kuendelea siendelei ni kwa sababu gani kwa sababu tuko hapa duniani na kuna watu ambao wanapinga kuendelea kwetu maandiko inasema katika kitabu cha isaya isayaisaia Oh thank you, Jesus. She hanobu shake it. She ma babu shake it ma. Yes. Isaiah forty forty nine verses twenty-five. What are we gonna be? Ah to some dada. Forty nine verses twenty five. Yes. hmm uh-huh. uh-huh. Amen. Nta na wale wanateta nawe haleluya nitakutetea ilo adiko liweke dani yako nitateta kwa wale wanateta nawe hivyo nivyo upendo wa mungu e? hata kama kuna majesi wa, wanakuchukua ukaa mateka mateka yao kwa sababu wa living tunaishi kwenye pahali pale tuko shetani aliruswa chini na kwa hivyo kuna mambo inaenda kinyume na maisha yake yetu sikulingana na mapenzi ya mungu lakini ni kulingana na mambo mingi sana yale shetani anachukua lakini ikifika bahali ushidwe na kuendelea mungu atakutetea nilikuwa nataka uweke muulihi hati mimi nitatetea nitateta na wale wanatetea wanakutetea waawanakutetea wanateta nawe mimi mungu yaani bibilia inajaa maisha yetu bora tu ujue bibilia imeandikwa nini juu yako kwa sababu hii bibilia iko na neno la mungu na sili yote ya neno la mungu kuna zile watu wameongea kuna ile shetani ameongea kuna ile kwa sababu wakati ule alikuja akaficha akamficha na akakuja kwa, kwa eva kwa kwa kwa, kwa shamba la edeni si ni shetani alikuwa anaongea wakati alikuwa anamwambia si ukule hii huyo ni shetani kwa hivyo lakini neno la mungu lile liko hapa that word of god ni yetu and that's why I'm saying this one thing brethren ati ukishikia neno la mungu usifanye moyo wako kuwa mgumu usije tu ukasema awisi fulani angekuwa hapa alifikia hili ni lake mbwana asifiwe mbwana asifiwe wapendwa ili neno la mungu si ya yule hayuko hapa wewe uko ni lako wachakuriza na nafikiria kama mke mwenza angekuwa hapa kwa sababu yendi anafanya hivi naomba kama ule mama wangu akiwa hapa asikie ili neno kwa sababu ni lake kama mungu angetaka asikie angekuja kwa hivyo neno hili linaogewa kuhusu wewe ili wewe urekebishe ili mimi And makiu, as I speak to you wakati ule ninaongeresha wewe ujue hili neno hata mimi inanigijega hili linalikubusha kuna utetesi mungu ako wangu ananitetea mimi nikifika bahari nisikii siendelei nikifika bahari nione afya yaku imeserota nikifika bahari nimefanya neno la mungu nimelikiri nimefanya lakini hakuna kitu kinaendelea kuna utetezi mungu mungu ananitetea ananitetea analeta majeshi ya biguni nitetee wanatorewa kwa jia ili niendelee na ndivyo unaona kwa sababu ya utetezi wa mungu unaweza kukaa na ule ugojwa lakini ule ugojwa haukushindi kwa sababu uko na mtetezi kuna mtetezi anakutetea kuna yule anakutetea kuna yule anasema hapana huyu ni mtoto wangu utamaliza bwana zime sana kwa sababu ya utetezi wa mungu wewe uko na nasiri utetewe na mungu umekaa aje ndani ya mungu ili akutetee uko uko na nini dani yako ili mungu akutetee hapo ndipo shida kwa sababu huwezi kutetewa na mungu kama unaishi jiabiri uko kwa mungu leo kesho uko kwa waganga huwezi kutetewa razima tuchague kukaa kwa mungu sikukaa leo tuko saa hii kwa mungu lakini kesho tunaangalia wale ambao wanasoma wana, wana ajamapanja ya nini hisa uh, uh, uh, figa wanasoma unaenda kusomewa nyota waenda kusomewa ya nini kama mungu alikuwa akitaka usomewe si angeweka hiyo maandiko kwenye hapa tusomewe lakini wewe watafuta wele kusoma nyota ati uende ukasomewe ujua hati kesho utakaa aje ukiambua kesho utakufa utafanya nini unaenda kudaganywa na wasomaji wa nyota wanatudaganya kila wakati na hajawahi kukuambia ya kwamba kesho mwanangu utakufa anakudaganya tu anatua ni mwenzako anakudaganya ni mke mwenza anakudaganya ni nani ni nani lakini hajawahi kukuambia kuna biguni anakudaganya rete unampatia shilingi kumi unampatia unampatia yeye anaeza kuna wili anasomeza watoto wake wewe unaenda kuwa fukara ye anaendelea kusomeza watoto anaendelea kujenga manyumba ukiangalia tu hivi kitoka kirivi hata ako ingine pale ako na ingine pale na yake wewe tu huna chochote na kila wakati ukipata pesa wakibia huko ukeweki huweki pesa hata pahali hata kununua mkate asubuhi ni shida ukiiweka tu kwa ile shuka kwa ile leso useme hii ni ya daktari hii ni ya daktari hata staki kutumia ni daktari wewe unamnonesa wewe unampatia pesa wewe unampatia kila kitu wewe unaendelea kutodhofika si afya si nyumbani hakuna chumvi hakuna sukari kwa sababu umeweka pesa zako kwa reso ili kesho uende kwa daktari akusomee ajue huyu mume wako anaenda na nani inakuhusu wewe siaende na watu wote yakuhusu nini si aende hata akitaka kukuja nairobi achukue makahamba wote siachukue wewe jikinge jikinge na huyu mungu kuna mambo ingine wanawake hatustahili ku, ku, kushida tukiweka ndani yangu yetu ati unakuja unakunywa ndawa kwa sababu mwenzako anaenda na nani siaende haziwezi kukuweka ile utofu kuna mambo ingine sisi wamama hastahili kushida tuki tukijisubua nayo imagine huyu mutu aliubwa na mungu akitaka uhai wake hata hawezi kukaa dakika moja kwa nini tusiombe umejaribu mungu umemwombea kama umemwombea simama wima uone utetezi wa mungu lakini sasa instead waiting upon god ni sisi tu tunachukua shilingi kumi tunashungukua elfu tunachukua sijui e, makuku ya yabra ya black, ya nini tunampelekea ule mchawi baadaye huyu mchawi anakusanya zote anauza wewe uhuna chochote hata ile kitu ambacho ulikuwa unapeleka usofiwe hanjasofu inachofati inaendelea na more to that hii ikiisha inakuja ingine nzito ili upeleke pesa mingi anarete anarete anarete ni yeye anarete huko kwake utaweza kukosa maishani mwako yote hata ukifanya nini utaenda utakua ukienda asubuhi na mapema kwa sababu kuna mrango ulifungua shetani akaingia na wakati alijua shetani wewe unapenda huu mlango hata ufunga tena ukifungwa huo mlango hautafungika ukienda kwa hii kesho unaenda kwa ile ingine utaona kama imeisha ni kweli lakini kesho itakuja nzito ili upelekee pesa mingi kwa hivyo utakuwa ukumsubisha every time tumbo yake iko hivi ana nawiri ako na manyumba watoto wake wanasoma ako na wake kumi wewe tu unaenda kuzoreteka mwazorota wasorota kiafya wasorota kifedha wasorota kwa kwaje zote kwa sababu umemwamini mtu maandiko inasema alaaniwe ni yule ameweka amerasti ame mutu yule ameweka tumaini lake kwa mutu unaweka tumaini lako kwa mutu ah, masitao unaweka tumaini lako kwa mtu mtu ule ambaye hawezi kukupatia uhai mtu yule ambaye hawezi kukufanya chochote akitaka ukuve tu ni yakupatie madawa ilistedi ya kumwamini mungu mungu yule wako biguni akitaka hata ukuve hata, hata, hata sidania unakufa tu wakati umefika kama unataka mungu umpende tu wakati umefika kama unampenda mungu na hili neno lake mpende tu bila kuchanganya kama unachanganya hutapata kitu maandiko inasema inasemakatika kitabu ya yakobo atiyakwamba kmwenyeniabili hapati chochote mwenye mwenyeniabili hapati chochote uko uko uko na na na na hii Tijuhi, uh-uh, ni hii ile yani a you are you don't know where to go you ukonahii get anything befoe god kwa hivyo kama unataka utetezi wa mungu if the samaritan uman hakujua hakuweka mambo yoke chini hakuweka yale alikuwa mebeba chini viali angeokolewa na mungu kwa hivyo wokofu nini wokofu ni kuacha yale mao maovu wokovu ni kuwacha mambo yale ambayo haiwezi kukupatia hai wokovu ni kuacha mambo yale ulikuwa unafanya kitabo kama ujakubali yesu kristo ukaokoke hao tu ni wadada wanakuja sikilizeni wanakuja kufanikiwa wanakuja kusikia kutoka kwa mui kwa hivyo niangalieni kwa hivyo kwa hivyo t today in this morning ninataka kuna kitu nataka kiigie dani yako nakini nataka kuigie dani yako nataka upendo wa mungu ule tulichukua tukaweka dani yake afya tukachukua tukaiweka dani yetu ile ufanisi twakuchukua tukaweka yetu hayo mambo matatu you ran uramirt ukitoka hapa kibia nayo hata ukikosa ku, ku, kusikia chochote kile utaabiwa uta leo jua ya kwamba mimi nimependwa kwa sababu hiyo ni kitu mungu amesema kwa dhahiri na kupenda haleluya haeuyaaeuyahaleluya so madiko inasema i wish above all things that you may prosper even as your health prosper na tukajua ya kwamba kuna utetezi unakuja ukifika mwisho wako mungu anakutetea yeye mwenyewe anachukua vile vitu vya vita biguni anakutetea isaa 49 20, anakutetea na nishawahi kuona mungu akimtetea kweja kuu sana kweja kuu sana kweja kuu sana in life kuna wakati mmoja amen kuna wakati mmoja ah, nilipata ajali ajali hii nilikuwa natoka kanisani lunch wa meeting nilikuwa narudi kazini na kama tunaandamana na watu wawili hivi lakini mimi sikwa najua tunetoka pahali pamoja so sosote tulikuwa tunatoka tuna lunch chwai lakini hakuna mtu yoyote alikuwa najua mwingine so mimi kama tu niko kwa pavement pavement kama hii t ni pahali pale kwa kwa nyumba tu hivi mnaendelea na barabara iko kule kuna gari ilikuja kwa nyuma yetu mimi sikuiona ikuja ikatulalia kabisa na namimi kama mtu nikaingia chini yake chini ya ngali kulingana na vile kwa sababu hii kitu inakwanga ya kuabiwa sikujisikia tena so aa, hapo ni kituo cha basi na kwa hivyo watu wakagadha huyu mama tulikuwa tumeandamana na nayeye akavujika mguu mara tatu mimi nikawa nimegogwa kichwa sijisikii i cannot talk na wakajua mimi akilingana na vile nilicheji macho imekufa na kwa hivyo nikatuchukuliwa ni oh, wale wale maondktas wenye pale na madrivers huyu mtu alikuwa na gari binafsi na ilikuwa mpya by the way alikuwa tu ameitoa huku mombasa that very day haikuwa ime- imeanza safali hata insurance ilikuwa 14 days ilikuwa imeisha ya kutokoa mbasa mpaka kule na wakati altu alifanya hiyo ajari mimi nikaingia chini ya hiyo gari kulingana na ile story naambiwa kwa sababu mi sikusikia na that very day hao wow, watu maonduktas na madrivers wakanitetea wakasema huyo mtu razima wapeleke hospitali na wakatupeleka avenue nursing home na tukiwa kule avenue nursing home mimi sikujua kule nilienda lakini tulipelekwa wote avenue nursing home maot wakasema razima tuingie kwa hii gali tuone hao mama umewafikisha kwa hospitali na tukafikishwa lakini tukikuwa kule nilijisikia lakini mimi sijui na nikasema namba ya mme wangu ya simu nanikaenda intu wakoma kulingana na na vile nafile na nikiwa pale nikiwa nimelala kwa hospitali anakumbuka usiku huo wakati ule nilijisikia niliona watu wamekuja usiku sana na niangalia nawakuna mambo walikuwa wanaongea lakini sikushika sikushikanisha baadaye ndio nilishikanisha na wakaekule na wakasema mume wa huyu mtu ni mtu mkubwa kwahivyo razima tufanye jabo ili isi isiendele so nikawapare kwahospitali And the day thefollowidio nilijisikia sana sasa kama mtu nikaulisan what happened kusikia niligongwa ngali wy i was coming from the prayer meeting uh, what happened sijui so huko kwa wiki moja hivi nikapelekwa ni after that nikatolewa nikapelekwa nyumbani wakati huo ni kichwa kina niuma kuumwa na kichwa nikiangalia tu hivi machozi inatoka daktari akasema you have headache na hii inaweza kuendelea kwa maisha kwa hivyo nikaendelea kukunywa dawa kukunywa dawa every now and then nikapatiwa one whole month m patiwa one whole month liave we unaenda hospitali jua ya kwamba kuna and after my myliaf nikaenda hospitali sasa nikuendelea na kesi na, wakati one month iliisha ni, a na, nikasikia nafuki ndoo nikarudi hospitali mume wangu alikuwa amefanya uchunguzi na kujua what happened na ni nani ninanimimi na ule tuligongwa na yeye yeah, ako wapi kwa sababu hatukulala pamoja yeye yeah, yeah. kwa sababu alijisikia na akajijua akasema hataki kukaa kwa ile hospitali kwa sababu inalipwa pesa mingi apelekwa kenya hata hospita na kwa hivyo mwe wangu alikuwa amemtafuta na nakajwa alienda hospital and which one is so wakati niljisia kidogo kwa sababu nilikuwa atakiwa kwenda kuandika ku, statement kwenye hospitali ile kwenye kwa kituo cha station ospitalilewene msijui ni nini aima ningetafuta yule mama ili nijue what happened. kwa hivyo tukaenda tukaenda na wangu one day, it was on a saturday kumwona kule hospitali lakini hawajui wakati ule nilienda kule ule mume ule ule mzee walikuwa wameadamana nayee wote walikuwa wanatoka wanatoka lunch wa meeting lakini ule mama walikuwa wnadamana walikuwa na mzee mwingine walikuwa wako na naye so wakati tulifika didio mume wangu akawasalimia hakujitabulisha akamwambia ah weo ndi ulipata aksidenti kule kule kwa dion pahalidin inema hapo akamwambia akamwambiandio eh, huyu ni muzuri hata alikuja hapa amanda mandago akafujika mguu mara tatu hata ndio hii machuma wakatihu amewekwa ame hivi amewekwa mawe kubwa kubwa mguu ko hivi mkubwa na umefimba nani month huko six months six months akapelekwa nakahuyo akapeana akapeanastri akapeana na mimi nilikuwa nayeye nilikuwa tunatoka hananchoa miti na hata huyu ni mzuri kwa sababu yule aligongwa nayeye hata alikufa na niko pale walipea na sturi hata mimi nikashtuka mimi machosi ikatoka time ndio mume wangu alijihidhirisha akasema hapana ndio huyu wakastuka wewe ndio eh wakatuwa hata siwezi kusema machosi nanitoka ili nikijua utetezi wa mungu kama watu wa dunia waliona nimekufa basi nilikuwa nimegongwa kwasabu yo msee hata huyu ni mzuri ule waligongwa naye hatuji kama ako alikufa na niko pale na nikatoka hapo nikaenda saa niko na everything maku had gone to look for So, yani, vitu ambavyo nitaandika kwa nini kwa- kwa kwa kwatment ya, kwa ya polisi huko kule juu milimani tukaandikisha mnt na wakati tuli kwa sababu ilikuwa town kwa hivyo razima ning, ningeenda milimani tukaenda kuandikisha kuadikishat ili nisisahau kwa sababu unajua kichwa yangu ina ya niko tu ngojwa kwa kichwa haleluya mnanifuata kuna kitu ambacho nataka kusema even after this story kwa hivyo hii jambo nikaendelea tuka statement tukaenda kule sasa kufika pale kwa statement tukaandika na tukaandika na naule mama kuna mbaba alikuwa amekuja na akamwandikisia statement kwa hivyo ni case after that ni case nini nifuatee ni tafadhali tafadali tusi, tusiangalie yale inaendelea ina so at the end of the day unataka kusitoe, naomba. mm, usitoe naombastoe tisso o sitaendelea ukitoa <laughs> so wakati ule wakati ule ambayo niliandikisha zile so after sometimes ee-when the red came out of the hospital wakati alitoka hospitali tukaansa kesi kesi tukaanswa makiu niliwambia ile gari time yake kufika nairobi kutoka mombasa kwa hivyo haikuwa imefanya kazi na kwa sababu huyu mtu alikuwa na pesa mingi yule askari ambayo alikuja pale ili achukue details ya accident na galie gari na ifanywe ifile imefanya aksidenti na nini what happened aa this na hii hiindio ninataka ujue utetesi wa mungu nakujaga aje alipatia yule askari pesa pesa mingi mpaka akanunua gari sisi tuliekschenjiwa maisha yetu naga na gari kwa nini najua hivyo najua hivyo kwa sababu mume wangu alikuwa mafanyakazi ya upelelezi pahali na kule alikuwa anafanya kazi huyu mwanaume akakuja jasikisiemi akakuja kwenye ile idara mume wangu alikuwa anafanya kazi na bos ya my hsba akamwita akamuuliza ah kuje usalimia rafiki wangu huyu anaitwa akasema namjua namjua sana akasomujuria api huyu huyu ndi alieod akcident ya my wife na ndi alipatiwa pesa na mtu fulani akaogea huyo mtu akakaa kukawa kama vita ni askari wawili wanataka kupigana sasa akamwambia auyfinish yu bd akamwambia hivyo you ayfinish ulipatiwa pesa umenunua gali lakiniatchu ah, wakati mume wangu alikuja kuniambia hivyo ikamuliza yanini wachana na yeye wachana na huyu mwanaume akaniambia imajini amepatiwa pesa na ule mgwana ili kesi ziendelee si mpaka akanunua garik kwa mimi mamo ilikuwa makubwa sana nikauliza somebody can do like that because of life kwa sababu niko hai kwa hivyo haya yote inafanywa kwa sababu kasabau niliku, nilikufa na mume wangu anafanya kai mama alitoka hospitali ilibidi tende tena kwa milimani kwa police station tukadikia tena tukienda tukakuta kule tulikuwa tumeandika hiyo kitabu ya o ilichomeka the dci wale wakubwa kuria ocpd wa kituo akaita huyu maina akamuriza ob inaweza kuchomeka na ofisi haikuchomeka aje kwa nini inaweza kuchomeka afa na kuwe kesi ya huyu ndio haiko tena tukaandika tena huyo kopromina akahamiswa milimani akaperekwa biruburu ili kesi ishe wakati tulikwa kule kule tukaendelea na kesi hakuna paali inaenda tukaendelea hata yule alifanya aksidenti amefichwa nini tukaendelea onday mung akaniongeresha mungu akaniogeresha akiwa biguni akaniambia aida samee huyu mtu na utapona oeva wakati we nilikuwa ninaenda hospitali every week. kichwa kinaniuma mimi tu hivi machosi inatoka na sili ni kichwa inaniuma vibaya na nilikuwa nimeambiwa tufunge hizi simu tafadhali hizi simu zitafanya musikie kwel hizi simu zitafanya musikie yangu huyo amefunga yake hizi simu ni za nini na tuko kwenye nyumba ya bwana nitawapatia wakati mwende simu cule kwa hivyo wutems wakati ule ah, nilikuwa pahali pale na tmugwa kaniongereza samehe na ukisamehe nikapatiwa dtio ukisamehe Feel you hear you, ah, you heal me o foreve kwahivyo niaje kutafuta sile milioni za aksidenti niponywe bule nikachagua mara mbili kitu kimoja niponywe wacha pesa sikae niponywe kwa hivyo nikasema mungu nikabia mungu amsevat mungu nimemsamehe na nasimoni na niktamtafuta sana ili nimwambie nimemsamehe lakini hakuna bahali so this time yure, that lady tulikuwa it's after a hs tulikuwa tumefanya na naye ako nyumbani kwa sababu mpaka alifutwa kazi kazi iliisha mtoto wake hasomi watoto akawa na matatizo kwa sababu ile kazi haigemgojea aige mgojeant atoki ya private yakujt kwa hivyo akaenda one day akakuja ili kuretazile kule sakabali zingine zilikuwa zinaitishwa huko kwa hiyo ksi na nikamwambia uh, uh, nikamwambiad ameniongeresha tusamehe huyu mtu akaniuliza what mutu akanyuriza ni musamehe mimi zi na kazi mtoto wako alikwaf ametoka kwa sababu yake ona vile mimi naenda na hilo mikokojo sijapona nimusamehe zimusamehi twendelee na case ntafanya nini na god ameniongelesha nikamwambia ha? mislfu e tafakari hayo mambo lakini mimi kule siendi tukakaa after h months that king kwa sababu nilikuwa nimemwambia god amesema tukisamehe are going to be healed. fure likava fure kumbe mungu ni mungu akaenda wakati ule kule alikuwa anaenda akatafakari yale maneno akatafakali roho mtakatifu akamwongeresha samehe na hii mguu nitaponya so that lady decided let me forgive na akakuja one day kwa kazini kwetu akaniambia aida vile ulisema nikimungu kwa sababu kutoka wakati ule nilisema ni msamehe hi muguu ulianza kushikana sahisiedi na zile vitu kwa hivyo nimekuja kukwambia tumsamehe tukashikana mikono kwa ofisi yangu tukaomba na tukaambia mungu kutoka leo tumemsamehe huyu mutu yale yote alitufanya tumemsamehe katika jina la yesu na tukaogea tukalia machosi tukalia kwa sababu tuko na uchungu lakini tukasamehe na tukasamehe hayo Naikaisha. na ikaisha tuka tuka na tukaenda kwa wakili tukasema have na tukaandika na tukajikomiti na ikaisha afte some few months this is now ninataka kusema kuhusu utetezi wa mungu ataftaf months mume wangu akaleta gazeti na akafugua obuchali obcali ndi pahali pale watu wanatangazwa wale wamekufa kufugua obucal arikwa amesaraudi huyo mutu na karamu akaniwekea hapo akatalifika hebu unakumbuka huyu mtu unamjua nikaangalia nikaona ni askari ule alipewa pesa nikaambia nikambia ah, si huyu ni kopromaina ah, what happened amekufa u alipewa pesa akanununiwa gari ili sisi tusilipwe amekufa lakini sisi tumesameha tuko hai nililia nililia mpaka sasa nini ni niwewe otit mungu alitutetea sisi tuko hai mimi nimepona tiari ule mwenzangu amepona nikakata hako kakitu nikakaweka nikasema huyu mama akikuja itamwonyesa vile mungu anatetea watu bwana wanasifie kuna utetezi wa mungu sisi tulitetewa tukapona lakini yule alipewa pesa sile tungepewa alikufa kwanza kwenda kusoma na alikuwa nakaa mzee mzee mtoto wake wa kwanza ako priunity nikabia mungu mungu i awishi nigeretewa niambiwe ako hospitali niende nikamwangalia lakini saa hii it was very late sahii just saying all that kusema ukifika mwisho kuna utetezi ukifika mwisho kuna utetezi sijui kama wewe unataka kutetewa na mungu ama unataka kutetewa na wanadamu lakini ukitetewa na mungu kuna ile kitu ambacho unaona na macho yako useme huu ni utetezi wa mungu na kwa hivyo kulingana na maandiko yale tumesoma katika isaia 495 na mimi nitaamulisha jesi na nitakutetea kwa hivyo ukifanya yale mungu anasema ujue umependwa na mungu na afya yako tu inaenda kuzorota kwa sababu kuna mapigano ya dunia kuna mapigano ya mashertani ambayo inafanya mweri wako uzoroteke mungu anakutetea sahii ni kwarai kwa sababu ninitetewa na mungu watu wangu ninakwambia kuna utetezi mkubwa ninakwambia ya kwamba kuna utetezi mungu anatetea mutu ana utetezi mkumbwa natakutetea hata mwili wako na afya mungu atakutetea kama imesababishwa na watu wa dunia kuna utetezi wa mungu na ninaomba utetezi ukawe juu yako katika jina la yesu naomba utetezi leo katika jina la utetewe Ute teué, ute teué na Mungu, que te cajina é isso? na Mungu, teué na Mungu leão, teué na Mungu leão, que te cajina é isso? E dá lá o checa, anda lá o, me cahsa lá o checa e lá ba, não pa ute não pa ute te si, não aguça ute te ute ute Mungu Mungu dada ao sisimuguaooseeedesietenu ungu autee Ite mungu teugu yumetohaika kwa mua umekua na mavo kwa mua kwa dada muda lakini leo nimekwambia kuna utetesi wa mungu reo nimekwambia kuna utetesi wa mungu mungu atakutetea tetetwareo sikahanoroboseka tetea reo kuna utetesi wa utetsi aunguaj ua utetesi juu katika kati jina la yesu Oh, yewship yamog wgiv we prse wgive yuship ars god in heaven kunamugu biguni kunamugu wakuteta kunamugu wakuleta kubadilisamambo wata kubadilise waca kubadilise abadiriselaha yako kubadilise afya yako yesu katikajinalayesu avya avya badirikareo badirikareo avya neema yako yttosh ma yako katse neema yako ikatoselo kati kajina la yesu kuenavabadiriko dani yamwili wako kuenavadiriko bariamaisha yako kuenamabadiriko Dalia maisha yako katika jina la Yesu na hapa mabadiliko leo na Oh shahara bo Oh thank you Jesus Oh na kuinua nakuinua nakuinua nakuinua nakuinua na kuinua nainua jina rako baba nainua jina rako mutetesiwamutetesi wa karibu wa karibu anaeteta anayoanaanyamabayo mwanadamu awesukuanya ba anajua mabamigi, kuliko mwanadamu mabamingi kurikomwanadamu wachakakutete wachakakutete akakutete I can't cook Hallelujah. Hallelujah. Hallelujah. Hallelujah. Hallelujah. Thank you, Jesus. Oh, naomba what a water wanna see? In the name of Jesus. Yes, Lord, yes, Lord. Rehando Robosheka, Rika Hatala Rehender Baba. Yes, Lord, yes, Lord. Oh, Hallelujah, Hallelujah. Oh, yes, Lord, yes, Lord, yes, Lord.