leo onazungumza kuhusu kutembea katika mamlaka ya kiroho last friday we looked at the word of how the plan of the enemy is futile even if it looks like it is very ues siku ile ya jumaa tukaangalia neno ambalo ilikuwa linatueleza kutuonyesha vile ambavyo Mla, mipango mipango ya ibilisi, inazda, kana inafaulu, because God knows what he's going to do. That's why today we are addressing we, we started with a uh, walk, walk, walk of prayer then we came to that, uh, th- that uh, futility of the plan of the enemy. Today we are dealing with a, with, with a walk a victorious walk. Let's say it is a, a walk tulianza na kutembea katika maombi tukaja mambo yale ya kuhusu jinsi mpango wa movu unavyoharibiwa na sasa tunazungumza kuhusu kutembea katika mamlaka ya kiroho god kirohomungu alitumba sisi tukiwa na nguvu kiroho man was created, he was Authority. wakati mwanadamu alipoumbwa alikuwa na nguvu sana katika yale mamlaka ya kiroho hakuwa vile ambavyo ameendelea kuwasomewe uh, katika sehemu ya kwanza ya maandiko mwanzo mlango wa pili mstari wa saba halafu utaruka uende mstari wa kumi na tano mpaka wa kumi na saba mwanzo mbili, wa saba, alafu uruke, tano, mpaka saba. bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia pwani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai tano, hadi saba. bwana mungu akamtoa huyo mtu akamweka katika bustani ya edeni ailime na kuitunza bwana mungu akamwagiza huyo mtu akisema matunda ya kila mti wa bustani waweza kula walakini matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya usile kwa maana siku utakapokula matunda ya mti huo utakufa hakika nataka hujue kwamba hakuna uumbaji mwingine ambao mungu atauleakuna chochote kilichoumbwa ambayo mungu alikipulizia hiyo roho yake hakuna na ndio ule wimbo katika viumbe vyote vilivyoumbwa mwanadamu kaumbika kuliko vyote Do you believe that aamini hiyo hayo maneno ya huo wimbo do you you believe that you are created above wimboe unaamini ya kwamba uliumbwa bora kuliko viumbe vingine vyote nataka jibu do you that you that are in a e unaamini ya kwamba uliumbwa katika njia kuu god never you that authority from you mungu hakuwahi kamwe kuondoa hayo mamlaka juu yako he never gave it to another na hakuyapeleka kwa mwingine as we are going to see later on there is a, a way that happened kama vile akwenda kuona kuna vile ambavyo vilitokea and the authority disappeared na hayo mamlaka yakaondoka not by god's choice kwa sababu ya chaguo la mungu but by man's choice lakini kwa sababu ya chaguo la mwanadamu of kwa, kwa kutoti. not only na, kama si, huu... si, si kutotii peke yake uh -huh. even to to own up to the mystic na pia kule kukosa kukubali makosa yake so that He could have been restored. And we have continued to lack authority because of that. It is not a sin to make a mistake. But it becomes a mistake when you fail. lakini ainiinakuja kuwa makosa wakati unakosa kutubia yale makosa yako ya mwanzo once you you you something and you don't repent then you have made it a mwanzoaouoemara tu napogundua kwamba umefanya makosa na ukose kutubu basi utakuwa umefanya makosa mabaya zaidi zaidia mwanangu idura yuko hapa anajua jinsi tumekuwa tukishughulikia mambo kule nyumbani sa hizi yeye si mtoto yeye ni mwana na tangu akiwa mtoto mpaka sasa ni mwana anajua mambo ya makosa tulikuwa nayo kivipi i i told them if you make a mistake, the minute itol hemiukeae iliyoambia unapofanya makosa kuwa mtu wa kwanza akuniambia hicho kitu if i discover it before you tell me kama nitatambua hayo makosa kabla hujaniambia wewe then you'll get e hapo basi ndio utapata adhabu but if you tell me before i discover it lakini kama utaniambia kabla sija kigundua evhapo utapata msamaha punishment or forgiveness Because that's the way I know God operates. And one day, I got home. And my wife reported a case to me. And she told me that he was praying with a wardrobe and he broke the glass. nakaniambia ya kwamba irura alikuwa nachezea ile kabati ya nguo na akavunja kile kio chake iura had not goten a chance to kame to me first iura hakupata hiyo nafasi ya kunijilia mimi kwanza so i gave him the chance when he appeared to be had kwa <laughs> hivyo nikampatia hiyo nafasi wakati alipokuja ili aweze kuusemakno you can be accused by the devil my mye thee I'm talking about when we sin. You can be accused by the devil. Before you get the opportunity to go before God. But I want you to tell you that there is always a chance for you to go and be heard. God does not wait the minute you are mentioned, he starts looking for Arungu to beat you. He waits for you to come and repent. If you fail to repent, then you are punished for not repenting. kama utakosa kutubu basi utaadhibiwa kwa kukosa kutubu so when I, when i gave irura the chane kwa hivyo nilivyompatia irura yhiyo nafasi he told me what happened aliniambia kile kilichotendeka so we walked, I him, okay, let me go and see the grass which is broken kilichotendekaathea nikamwambea iko kioo ambacho kimevunjika went to the bedroom na akaingia katika kile chumba cha we went together pamoja They asked him, Where is the broken glass? You see the guy, your glass <laughs> is your Vujika Ikoap. I told me This one. He was pointing at the empty space where the, the mirror was. <laughs> and when he pointed, see, like this, this one is broken. So I put my head in to look. kwa sababu ilikuwa kama hivi lakini saa imepasuka mahali pako wazi nikaweka kichwa changu ili him, I don't see it nami nikamwambia sikioni doyou know why iwasnt seeing it unajua ni kwani likuwa sikioni he had already shown me the interest to repent ni kwa sababu tayari alikuwa ameonyesha amenionyesha kwamba anataka kutubu he ontinued to, to point at it na akaendelea kuniotea hapo mahali And I continue to say, I'm not seeing it. I wasn't looking for the broken glasses. I was looking for the glass which is broken. I wasn't looking for the broken pieces. I, I was looking for the glass which is broken. So I opened the wardrobe and I I, I put my head through the, the same space. and it, you know, he, he got the message. Na, akapata Many people don't get the message when God is forgiving us. Ujumbe, wakati mungu he started laughing. I also started laughing. Na, mpia, because he had realized that it is over. Maana, kwa ambayo kitu we continued laughing. We laughed until I, th- I think he even he, he fell on the floor laughing. kaendelea kucheka hapo hata nafikiria aaaaamhha aeaialafu mama naye kaja hapo katika hicho chumba cha kulala kuliza watu watumwwachekea nini yeye alitarajia mkute mkuteirura yakilia lakini alimsikia akicheka alitarajia askienikimkemea but i was laughing lakini ilikuwa anacheka that is the nature of our god hivyo ndivyo mungu wetu alivyo when we repent he laughs at the sin and the plan of the enemy wakati tunapotubu huwa anateka ile dhambi na ile mipango ile ibilisi and telling me that heis showing me the grass and i cant see it No, mi kwamba kwambaiua alikuwa ananionyesha kile sikioni behaving the way we kioonami sikionianza kufaya vitu tukifanya kabla mama hajakuja <laughs> two crazy people in the, in, in the room yaani maaajakuja alihisi kwamba kuna watu wawili nyumba is not bound by what you did mungu hashangazi na, na kile ambacholia hajafungwa na, na kile ulifanyahajafungwa na kile mbacho amefungwa na kile hujatubia yeye anafungwa na kile ambacho haujakitubia back maana unapotubu utarudi Let me tell you, what makes us is to repent When we fail to repent and show him that we have repented, then the sin remains. But when we repent, it is over. This man was created to be in authority the next scripture we are not going to read, you already know it, it's, it's a chapter 3 of, of genesis. when, when Ab, adam, when eve ate the fruit and gave to the husband who was with her and he also ate, that is the time now they got into sin. Hapo ndio wakati ambao waliingia katika dhambi. And as they did as sure as God is they were destined to die. Na walipokuwa safanya hivyo akawa sasa wamejiingiza katika hali ya kwamba lazima They did not fall dead like Hanania and Sapphira. hawakuanguka papo hapo wakafa kama vile ne ya safira but thedied in lakini wao walikufa katika yale mamlaka ya kiroho they no longer had authority over all other creation walikuwa basi sasa hawana tena yale mamlaka juu ya ule uumbaji mwingine wa mungu that is why today you your and something else andsomethin call kwetu tunaita hangari wengine wanaita msangari siju wengine wanaita dago anaitadaga it it just comes up and you have not it because you have have not because no authority of the ndio maana tunalima mashamba alafu <laughs> nyinyi mnaita msangari musanga, msangari sijui ama nini eh, oh, naita ndago <laughs> eh? ndago wengine nyini mnaitaiumananaitaawiituunaitaaa inatokezea naiko kuimaliza ni kazi kwa sababu umekosa mamlaka wajaribu kununua dawa lakini dawa yaishia hapo juujuu haifikishini kwenye rut because we lack authority kwa sababu tunakosa uthorityasababutuakoaaa even the very trees disobey hata miti ina dis, ina, ina... Hata miti yenyewe inakosa trs grass disobeys nyasi yenyewe inakosa kutii if you cannot be obeyed by grass how do you expect to be obeyed by the elephant kama hawezi, kama nyasi haiwezi kukutii unatarajia vipi ndovu awezi kukutii wewe It is not si kwa sababu yachi wewe uko mdogo na ndovu yuko mkubwa mkubwalakini ni kwa sababu humepoteza mamlaka ya kiroho unapokuwa na mamlaka ya kiroho The animals will obey you. One day, the rich Murima went to pray in the bush. In Langata, in the, in the, in the, in the, in the Langata, what do you call it? The, the game park. And he had not gone there for one day. He stayed there. bali alikaa pale kwa muda and the the king of the had another alika palewa roaring na yule mfalme wa jangwani akasikia kuna simba mwingine ambaye ananguruma hapo ndani the the king of the is the lion mfalme wa jangwani the lion came to where he was because he was was because shouting and praying and praying pointing kwa hiyo simba akaja pale alipokuwa maana alikuwa anaomba kwa nguvu akikemea So when the lion came kwa hiyo simba akaja he i i did not come here to see you. I came to see came dino akamwambia huyo simba wewe sikuja hapa kukuona wewe bali nimekuja kumuona mungu kwa hivyo nenda kwahivoena simba akageuka kaenda zake because of the spiritual authority kwa sababu ya yale mamlaka ya kiroho If you don't have it, even the very lists of the creations disobey you. Because spiritual authority gives you protection. And not only protection, it, it creates around you some fear which is reverential fear na siulizi peke yake lakini inakuweka In, ina hofu nyingi ya, ya ya ya kuheshimika reverential is ya kuheshimika hofu ya kuheshimika. how many of you have ever been close to a horse to a point where you could touch it. Let me tell you one thing. For a horse to kill you, you just go there with the fear. Because when you are afraid, there is a sweat that comes out of you and it will detect that sweat. maana wakati unaogopa kuna jasho fulani inatoka ndani yako na huyu faransi akihisi aki hiyo harufu ana, ana, ana, ana, anajua kwamba wewe, wewe unaweza kumfanyia so kitu kibaya kibayahivo kitu cha ambacho anaweza kufanya ni kujitetea mwenyewe kabla hauja mdhuru You cool. si lazima uwe ati farasi mnajuana anakujua lakini ukiingia pale ingia na ujasiri bwana siwe sana farasi ni mkubwa bwana he na ngombe yaani wee anyway mwenyewe ukisimama kichwa chako kiko kwenye mgongo wake basi akiinuka na miguu ya, ya nyuma nani mrefu hata ufiki nusu hataufiki <laughs> usuaziwe lakini ukiwa na ujasiri unamtawala kwa sababu si nguvu ni mamlaka Amen? Amen. the authority you you have will make uthority you youaveea mamlaka ulio nayo yatakufanya weze kumwongoza ule faa na sisi ndio ambao tatakiwa tuwe tunapeleka hawa farasi wakati unapoenda farasi si farasi awe juu ya mgongo wetu wetubali ni sisi ambao tuwe juu ya mgongo wake na kumwongozautavifanyaje kama hauna mamlaka When they are they're told to ride at the on the back of a horse, the horse will react. Watu wang you on upande faransi, you le Faransi at Anapinga Anampinga. Because you're already going there with fear. Manaki wove tayari, you nainda pali na gopa tayari. Anaskia kale kajashu. Anaskia kajashu. Anasia jashu woke. Let me tell you, don't approach God with fear. Even when you have messed up, go to Him knowing that you have messed and you are going to get restoration. You're not going to be punished. You are going to be restored. And put back in the authority. What we lost in Genesis. It was regained, not when you got born again. tulirejeshewa tuli si wakati ule ambapo bali when when in, in, in in, in ni wakati ule ambapo wetu yesu kristo akiwa katika sehemu yake kama mwanadamu alipokea yale mamlaka tusomewe sasa katika injili ya luka mtakatifu mlango wa nne msare wa kwanza mpaka w kumi na tatu Injili ya luka mtakatifu ine, moja mpaka Chaluka, sura ya ine, tuanze moja na yesu hali amejawa roho mtakatifu alirudi kutoka yorodani akaongozwa na roho muda wa siku wa 40 nyikani akijaribiwa na ibilisi na siku hizo alikuwa hali kitu hata zilipotimia aliona njaa ibilisi akamwambia ukiwa ndiwe mwana wa mungu liambie jiwe hili iliwe mkate yesu akamjibu imeandikwa ya kwamba mtu ataishi kwa mkate tu akampandisha juu akamwonyesha miliki zote za ulimwengu kwa dakika moja ibilisi akamwambia nitakupa wewe enzi hii yote na fahari yake kwa kuwa ime mikononi mwangu nami humpa yeyote kama nipendavyo basi wewe ukinisujudu mbele yangu yote yatakuwa yako mstari wa... wa sita iblisi akamwambia nitakupa wewe enzi hii yote na fahari yake kwa kuwa imo mikononi mwangu nami humpa yeyote kama nipendavyo wa 7 wale wabudu wa shetani mara nyingi huwa anakaa katika mara nyingi siku zote siku zote anakaa katika sehemu hiyo ya maandiko worshiping the devil so that they can get what is in the hands of the devil umwabudu shetani ndio waweza kupata kile ambacho kiko mikononi mwake not what is in the hands of god si kile kiko mikononi mwa Mungu what is in the hands of the devil bali kile kiko mikononi mwa The devil said it is in my hands i was given shetani akasema kiko mikononi mwangu nami nilifewa Who it to him nani alimpatia alimpatiani mwanadamu wakati alipoanguka katika kutoti kwake shetani alichukua mamlaka yake he his own. na akayafanya ya kwakealimondoa And so he claimed he has been given. He was not given. He deceived man. Whenever he makes man fall in sin, the authority of that man is is taken from him or her. mamlaka ya huyo mwanadamu yanashugkuliwa kutoka kwake and that person remains in the hands of the enemy na huyo mtu anabaki katika mikono ya adui not knowing that they can come out of it pasipo kujua kwamba anaweza kutoka katika hali kama hiyo they remain suffering oh, i fell in sne oh, i did this oh, I... you know you did it itdon't no, no. you go and tell your father na no, wanabaki wakiteseka kwamba haya mi nilifanya dhambi mi nilianguka mi nilifanya vili na kwa nini usiende mbele za mungu ukatubu Irura, can you remember when that glass was was was broken i think it was 19... Is it, it s so before ukatubuirkanyemb hawanaweza kukumbuka hiyo hadithi ya yaicho kioo kama miaka 1990, like, 1990. That glass has not been replaced today, and the wardrobe is the one I use. Because I never saw a broken grass. It is, Mama, is this true? It is not. How can you replace something which is already there? <laughs> it has not been replaced up to today and i'm not about to <laughs> because it was never broken because he told me when before i discovered it now man lives in, you know, in, in that bondage because you don't own up to what you've done mwanadamu anaishi katika huo utumwa kwa sababu hatubu makosa yake ambao amefanya anabaki tu hapo si nitafanya nini siuu mungu atasemaje sio akikumbuka kani unafikiri hana good memory anakumbuka saa yote na hapo hapo anakumbuka naenda mwambie na ukimwambia inaishia pale lakini kama unakaa uwambii basi utagojea akikumbuka akikumbuka utaeaaiumua yake utapata adhabu bwana <laughs> our god is a auu god mungu wetu ni mungu mwenye rehema and jesus knew it and he he said although the devil was telling him him had to answer i outheahi head now na yesu alijua hata kama shetani alikuwa namwambia alikuwa in, bidi ya kusoma endelea kusomayeu akajiuakawamia imeandikwa bwana mungu wako umwabudu yeye peke yake akamwongoza mpaka yerusalemu akamuweka juu ya kinara cha hekalu akamwambia ukiwa ndiwe mwana mungu jitupe chini kwa maana imeandikwa atakuagizia malaika zake wakulinde na ya kwamba mikononi mwao watakuchukua usije ukajikwaa mguu wako katika jiwe yesu akajibu akamwambia imenenwa usimjaribu bwana mungu wako basi alipomaliza kila jaribu ibilisi akamwacha akaenda zake kwa mda yesu hakupeana nafasi kamwe ya kuanguka so he did not have to kwa hivyo hakutakiwa kutubia chochote He never relinquished his authority to the devil. He remained with his authority, the man given authority, the God given authority to man. And he was able to answer the devil according to the word. The Adam never answered the devil. According to the word of God. When you fail to answer the devil according to the word, you are likely to fall. But when you, are, you answer him according to the words. According to the word, not words you were not for today when i was coming from home i never knew i was going to study and preach when i stepped out to the road i staggered then i stood and i talked to him i told him i'm going to preach I came here very very weak. Nilifika hapa nikiwa mdhaifu sana. I had to ask for breakfast. Nilinbidii niteke chai kwa Because I was feeling totally weak. Maana nilikuwa na hisi kwamba sana. But I knew I'm in a battle. Lakini nilijua kwamba niko katika vita. I didn't go back to the room and wake my wife because of my weakness. si ndani nikamwamshe mke wangu kwa sababu ya udhaifu wangu first of all i addressed, i addressed addressed the one who was bringing weakness cha kwanza kabisa nilikabiliana na yule ambaye alikuwa analeta ule udhaifu -i i reminded him where I am going na nikamkumbusha mahali nilipokuwa naenda and so i i i came where had had reminded I had to remind him is He the one naendakwa hivo mi nikaja zangu maana ilimbidi nimkumbushe maana alikuwa amesahau but the guy with tha motorbike the one who saw me first he saw me stagger and then i went almost to to the wall to lean fast hisaw mi anhen ost tothe ambaye alikuwa amenibeba hakunibeba alikuwa amekaa alafu nikajifanya ni muguu umeumia kwa sababu ye hataelewa nikasimama kasimama hivi boda ingine ikaja ndio nikaja kwa sababu gani hatuko chini ya mamlaka ya mamlakaya And when Pastor Morome came to my office, I, said, I told him, I don't know whether I'm going to be able to start today. I think most of the time I was spared sitting. Then I thought, how, how will you people look at me sitting here as I preach? <laughs> nami nikawanza nika nikajiuliza watu you you you you imagine nah, nah, I, I, I wan, I want you to to seeing me seated, talking to you about authority hebu angalia hii taswira eh? yaani mimi nimeketi chini kwenye kiyani ninahubiri niko hapa nakwambia unajua uko na mamlaka na mi mwenyewe nimeshindwa hata kusimama I told the devil, you, you, are, you are playing a practical joke on me. How can I talk about authority when I don't have even the least? So Jesus answered him with a word and that was done. wahiyo yesu akamjibu na neno na hiyo ikawa imemalizikia hapo ikambida said chidwe yesu ataka kusema hiyo hstoria ashindwe hw chidwe, chidwe chatahw niiiaa kucheza michezo ambayo haina <laughs> maana yaani leo nikokute una, unasema <laughs> you know, we have to come out of silly games. You have authority. Speak back to the devil the word of God. and pass. Even if it was lost by adam Jesus came and it to a hata kama yalikuwa yamepotezwa na damu yesu alikuja na akaturudishia hayo mamlaka mefikakui na tatu sasa kuna luka ne kumi na ne mpaka ishirin 4142yesu akarudi kwa nguvu za roho akaenda akaendagalilayahabari badi... za... like. yeah. then... zake zikaenea katika nchi zote za kandokando kando. na alikuwa akifundisha katika masinagogi yao akitukuzwa na watu wote akaenda nazareti hapo alipolelewa na siku ya sabato akaingia katika sinagogi kama ilivyokuwa desturi yake akasimama ili asome akapewa chuo cha nabii isaya akakifungua chuo akatafuta mahali palipoandikwa roho wa bwana yujuu yangu kwa maana amenitia mafuta kuwahubiri maskini habari njema amenituma kuwatangazia wafungwa kufunguliwa kwao na vipofu kupata kuona tena kuwaacha huru waliosetwa na kutangaza mwaka wa bwana uliokubaliwa akakifunga chuo akamrudishia mtumishi akaketi na watu wote waliokuwamo katika sinagogi wakamkazia macho akaanza kuwaambia leo maandiko haya yametimia masikioni mwenu enough leo you know when we are talking when we, when we we are reading the word to take us to the next step that word becomes real in the ears of the hearers if you are, you are praying with the sick, you look for the word concerning healing. And as you read it, you have authority to tell that person this word has been fulfilled in your hearing. una mamlaka ya kumwambia huyo mgonjwa kwamba neno hili limetimizwa katika kusikia kwako because the spirit of the lord is upon me kwa sababu roha mungu iko juu yangu he has anointed me amenipaka mimi he has given me authority ya kwamba amenipatia mamlaka to set you free kukuweka huru but if you dont know, if you don't believe it you y kann lakini kama hujui huamini hautaweza kuliongea Mwambia, wacha, wacha tuombe tu basi tujaribu kama mungu atajibu na haja gani ya kujaribu let the word be at the hearing of that person wacha neno likaweze kutimilizwa wakati huyo mtu anapolisikia because of the anointing upon you kwa sababu ya ule upako ambao uko juu yako yakotheoiof Is upon you if you believe. You don't need a drum of oil to have it. Forget about that. You need to tap from the anointing that Jesus received in the desert. if you can know how to tap that ta ili alipokea huko jangwani alipakiwa jangwani hakupakwa kabla hajaenda alipoenda akashinda majaribu alipakwa akarudi akiwa amepakwa akawaambia nimepakwa amen? amen kuna mahali pa kwenda hurudi si pangoni manake hiyo ndio hakula siku arobaini hata akaona njaa sasa hapo ndio alikuwa anatap. anatap si pangoni si kwa mganga fulani si kwa mhubiri fulani si kwa naninani aeoutibut wa, if you dont have the authority youare going to get a ahair from somebody somebod whoams to aetunaenda kuomba sehemu kwa mtu ambaye anasema anayo takayesema nayo siunighawie mafuta kidogo manake bibi harusi waingia na taa yangu imezima ah. <laughs> si owalisema hawakubeba mafuta wakenda kusema tughawieni una yakututosha sisi tu Whoever is anointed has only enough for himself as oise yeyote ambaye amepakwa huo upakwo ni wa kumtosha yeye mwenyewe Don't be You will not cheer from that. You need to go and tap from the source. So that you come out now strong. Okay? Did we read up to the. Where did we read up to? Yes. sasa tusomewe katika injili ya marko mtakatifu mlango wa kwanza mstari wa thelathini na tano hadi arobaini na mbiliyamaomtakathelathii na tano hadi arobaini na mbili maomtakatifumoja halathii na tano hadiarobaininabii hata alfajiri na mapema sana akaondoka akatoka kaenda zake mahali pasipokuwa na watu akaomba huko simioni na wenziwe wakamfuata nao walipomuona wakamwambia watu wote wanakutafuta akawaambia aka, aka twendeni mahali pengine mpaka vijiji vilivyo karibu nipate kuhubiri huko nako maana kwa hiyo nalitokea kaenda haka, akihubiri katika masinagogi yao katika nchi yote ya galilaya na kutoa pepo akaja kwake mtu, kwa mtu mwenye ukoma akamsihi na kumpigia magoti na kumwambia ukitaka waweza kunitakasa Naye Akamhurumiya, Akanyosha wake Akamgusa, Akamambia, Nataka, Takasika, Namara Ukumawake, ukamtoka Aka Takasika. Now, look at this scenario. Jesus has risen up and left everybody else sleeping, he has go to a solitary place to pray. angalia tasira hino yesu ameamka na akaenda mali baraghani peke yake kuombai swala hili la kupokea hayo mamlaka ni la kibinafsi to get it wachana na wale ambao hawako tayari kupokea even if you are as ykiasa hata kama mnafanya kazi kama kundi the kundie tii swala so, hili la kupata mamlaka ni la kibinafsi these others were looking for him because people are looking for him hawa wengine walikuwa wanamtafuta maana watu walikuwa wanamtafuta but he had hadgoetothe athority fo to, to get the, the authority from god to do what he had dolakini alienda kutafuta kupata mamlaka kutoka kwa mungu ili afanye kile ambacho alikuwa anafanya the ones who were looking for him wanted to take him back to the people who were looking for him But he said, No, we are moving on. The direction is being given by God. We are going according to the plan of God. And when he went, he met this man who knew that he doesn't wait until several days to be healed of the leprosy. As now. long as. He has met somebody with authority. And so he came and worshipped him. And he said, If you wish, you can heal me. He touched him. Imagine touching a leprous person. hebu fikiria kugusa mtu ambaye ana ukoma when he is supposed to be ringing the bell from very far wakati ambapo anatakikana awe mbali na ile kengele yake inalialia ili ajulikane anakujaihili kama hata kuona we utajua hiyo kengele itakujulisha kwamba huyo ni mtu mwenye ukoma na unabadilisha njia now he is And Jesus touches him. He yes. never asked to be touched, but Jesus touched him. Because he knew even leprosy obeys him. And says, I wish you to be healed. No. I am willing that you be healed. No. Be healed. And it was done. Because he had the authority. And you are no less than him with the authority. If you are, you are walking under that authority of Jesus, the power of attorney is power enough. Hiyo nguvu inatosha kabisa yani you know, umepewa mamlaka yani mtu mtu amekupatia mamlaka ya kufanya kitu basi unafanya kama yeye hujaa yani, chochoto takachosema nina kwamba yeye amesema tuko na hiyo nguvu ambayo tumepewa ya kuponya the spiritual authority to transact the business of jesus christ mamlaka ya kiroho ili tuweze kuendeleza ile kazi ya yesu kristo what makes us not do it nini ambacho kinatufanya tusifanye basi juzi juzi sijui sijui kama kama ya unakumbuka oh, unakumbuka si bwana sana tusifanyeunaumbuka iwambe sijui kama bado nimeokoka si utubu okoke tena kama ujaokoka bwana sijui sana chukua thority yako It's there for you to pick hiyo mamlaka yako iko tu pale uchukue mwenyewe if you don't pick the mwenyewei yudo ik theaagaeho kama hautachukua ila jamaa mwingine atachukua pointi moja sitaki msahau umesikia hiyo mamlaka y yes, shetani alisema ako nayo ile watu wanaenda wakitoa sadaka ndio wapate si mmesikia mali ya dunia wanatoa kukuu wanatoa watu wanatoa sijui nini ndio wapewe shetani nasema nilipewa na hakopewa na mungu alipewa na mwanadamu sasa kama wewe ndio ulimpa una hajagani ya kuilipia hey. <laughs> yeni hukumpa mtu na ameshukua alafu sasa ukamuhonge ndio akuregeshe mambo mengine hayaeleweki na watu eh, ameitaja hapa ingine inaanza inaaza naaul <laughs> <Ridiculous. laughs> yni yani, uli, ulipeana ati ulinyanganywa ulipeana alafu sahii jembe lako ulipea na mtu akalimie sasa unalihitaji lazima uende uka paie ukamlipe ndipo sa kupatie ukalime ah. jemani sasa watu wasipoelewa mamlaka yao watayaasha huko na watasumbuka sihitaji nguvu kutoka kwa mtu yeyote yule maana nilipewa na bwana wangu na najua jinsi ya kuichukua wakati nimepoteza it goes away. wakati mwingine inaondoka unakasirika unakasirika mpaka ukitaka kuomba hawezi omba umekwaza ukakwazika mpaka ukakwazikika kabisa eh? Kasa kitu ambacho utakachofanya ili irudi mwambie mungu nisamehe na umsamehe aliye nikwazamchadi hiyo na hiyo unachukua kofia yako navaa tena ya alakbualy <laughs> thii sasa tunaosomewa katika injili ya marko mtakatifu mlango wa tisa kumi na nne mpaka ishini natisa hiyo wacha tu niizungumze izungumzi si mnaijua tu sana yule, yule kijana ambaye wanafunzi walikuwa hawana mamlaka kwa hivyo pepo wanasumbua wanatetesha wanateta teta, teta na watu yesu wakija kakuta so when jesus got there he was, he was to see them arguing with toe waja yesu alipofika pale alishangaa sana kuona wale wanafunzi wake wakijadiliana na wale watu yes, what are you people arguing about na akauliza mnajadiliana nini then one old man said i brought my son to your disciples but they were nble to remove this demon alafu yule mzee akamwambia nilileta mwanangu kwa wanafunzi wako lakini walishindwa kumtoa pepo and then adhen for how long will i bea with you naye akasema nitawavumilia kwa muda gani imani yenu iko wapia bring him to me na akamwambia huyo baba mlete mwanao hapa u know when you have that authority it can never go away unless you give it away unajia wakati huko naiyo mamlaka iwezi kuondoka isipokuwa upeane we mwenyewe fea kan cause you to give it away hofu inaweza kukusababisha weze kupeana mamlaka yako when you are not sure of what youare doing Then you don't have it. When I was sitting for my proficiency exam. Where the pro- a promotion bila proficiency a so i was wang proficiency. Wa promotion proficiency exam. So I I was when I was attempting it the first time. <makes> Na <in the past> kwanza? i wasnt nilikuwa was siendi kujaribu nilikuwa naenda umi nilikuwa siendi kujaribu nilikuwa naenda kuketia mtihani wangu mnaelewa hiyo kuna kujaribu na kuna kufanya so my okay kwa hivyo ulifanya mara moja ulikuwa narafiki yangu akaniambia huo mchani ni muguuwatuaw tumekuwa tukiukalia mwaka baada ya mwaka na hatupiti attempt so that we can get papers and we try together next year i went i sat for the exam and i passed so i gave them the papers i don't know whether they ever because i left the nhf before they had passed kwa hivyo sijui kama hata walienda wakajaribu maana niliwaacha baado ya kuwa nimepita and i became the first person in the nhif to pass that eam na nikawa mtu wa kwanza kabisa katika ilo shirika lanhif kupita huo mchihani since6 tangu huo mwaka wa sitina sita because i was going to pass maana mmi nilikuwa naenda ili nipite now these disciples they were weetr to cast out the demon And they could not. So when Jesus cast out the demon, later on they asked him, "Why is it that we could not cast this demon out?" kwa hiyo yesu walipokuwa ameshatoa huyo pepo kule farahaghani wanaenda kumuuliza mbona sisi hatukuweza kutoa huyo pepo pepokatika ule mstari wa shin na tisa akasema ya kwamba mapepo aina hii haziwezekani kutoka pasipo kufunga na kuomba There are some you tell you. Who are you? kuna mapepo mengine wewe ni nani They, they attempted it with Jesus, said, I'm called the region because we are many. But that, that, that didn't mean anything to, it didn't mean anything to but Jesus. Because he knew he had authority. So the disciples were told, Don't just try it. <laughs> Prepare for it. wanafunzi wakaambiwa musivijaribu tu bali jitayarisheni kwa ajili ya hiyo kazi in prayer kazir akatika kufunga na kuomba and it is not the first somebody is sick, say okay you pray. you pray fast for three days I'm also going kuombag then we meet on the day na si hayo maombi ati mtu amekuja na shida unamwambia nenda ukafunge siku tatu nami pia nitafunga alafu ile siku ya tuje tuombe if that person dies within the second day then what will be the meaning kama huyu mtu atakufa katika ile siku ya pili haya maombi enu yatakuwa maana gani go back yanamana ganiaau utamwendea mungu na naumwambie nirudishie maombi yangu na kufunga kwangu manake amekufa tayariaoai waia watakikana kuishi maisha ya utayari The life of readiness is the life of authority, spiritual authority. You don't go to seek authority when the problem is there. Walk in authority before that time. Because you have that authority unless you have given it away. Right? What is remaining here? Okay, my my yeah. favorite. Ile yangu sasa. Yakobo 5:16 mpaka 18. <laughs> Look at this. <laughs> don't just eh rasiki hata anaona Bible yangu it is so dirty because I keep reading it. Hmm? Not that I don't I can I can sing this thing ungameni dhambi zenu ninyi kwa ninyi na kuombeana mpate kuponywa kuomba kwake mwenye haki kwa faa sana akiomba kwa bidii eliya alikuwa mwanadamu mwenye tabia moja na sisi akaomba kwa bidii mvua isinyeshe na mvua haikunyesha juu ya nchi muda wa miaka mitatu na miezi sita akaomba tena mbingu zikatoa mvua akaomba tena mbingu zikatoa mvua nayo nchi ikazaa matunda yake bibilia inasema waziwazi hapa tunatakiwa kutubu tuweze kuungamaniana dhambi zetu na And also pray na pia tuombe pia tuombeane moja na mwingine mwinginetunamaliza iko kitu hapa hapa duniani dunianihatuendi kuomba kule juu we down here bali twavimalizia hapa hapa chinie wenohat igin o mahali ambapo tunajua kile kinachoendelea we are told that those prayers na man, ya kwamba hayo maombi a ya mtu mwenye haki they are tremendous yako na nguvu ya ajabu and they are dynamic yana mlipuko, yana vitu yanalipa vitu yanalipua na yanafanya nguvu nyingi ipatikane that spiritual authority because the spiritual authority kannot come if there is no place to hiyo nguvu mamlaka ya kiroho hayawezi kuja kama hakuna nafasi ya kutua make it possible for that authority to sisi wenyewe ndiye tunasababisha hiyo mamlaka iwezi kuja If we don't create the atmosphere, it won't come. And we are told Elijah was just like us. He was made in a constitution just like us. He was an ordinary person like us. But in his prayers, he controlled the ring. lakini katika maombi yake aliweza kuidhibiti mvua when rain was still in heaven wakati mvua bado ilikwako kule mbinguni he stopped it aliisimamisha and he told the rain dont come down for th and ahal years na akaiambia hiyo mvua usije hapa chini hadi miaka mitatu na the rain the drops of rain said to each other have you had na mvua labda zikaongeleshana zenyewe umesikia wa wa mitatu, kwa muda wa miaka mitatu na nusu kwa hivyo ikakusanyana binguni haiji three and half years. because somebody with somebod withsirialauthority has spoken kwa sababu mtu moja ambaye anayo mamlaka ya kiroho amenena and when the time came for it to come na wakati kulipofika ya kwamba inyeshe three and half years later baada ya miaka mitatu na nusu god did not release it mungu hakuiwachilia mara moja he told He told Elijah, Go and show yourself to Ahab so that I can bring the rain. So they had to agree for him to use his authority for the rain to come. He dealt with the spiritual wickedness. ya, ya uov wa kiroho killed all, the, all those prophets of ofbaana kaulia mbali wale manabii wote wa bali then he caughet the rain alafu akaita mvua he did not need to see it he only need, needed to know that it is coming hakutakiwa aione ndio ajue lakini yeye ilimbidi tu ajue tu kwamba inakuja and he sent amessa go and tell ahab to run to jezereel because the rain heavy rain is coming na nakatumana kwamba hawnda ambiwa kwamba akimbia jezreel maana mvua inanyesha inakuja and then he took his clothes and he tked in the belt alafu akakunja vazi lake akalifunga vizuri and hirn na akakimbia hadi akampita huyo mfalme he go to jezreel before the king with his best horses alikimbia hadi akampita huyo mfalme akafika jezriel kabla huyo mfalme hajafika unajua na, farasi ya wkati nakimbia ikikanyangisha e kenycha miguu yake ya nyuma hapa ikiruka inaruka kule lakini huyu jamaa alikimbia zaidi yani hata kama alikuwa na hizo farasi ambazo iikuwa zinakimbia hiyo ambayo umeelezwa huyu wa eliya alikimbia kupita hizo farasi he got to jezreel, the gate at jezreel before the king akafika jezreel kabla huyo mfalme him mwenye jafika na akamwonyesha kinamaanisha nini mtu kuwa na mamlaka God has given you that mungu amekupatia wewe hayo mamlaka sitakiwi ni ili uwe na hayo mamlakauko nayo tayari iokote mahali ambapo ulikuwa umeidondoshai wey iokote maana hiyo ni ako o I cannot use it even if I picked it. If it is yours, I only use mine. So pick your authority and use it. Remember this some authority will not come except by prayer and fasting. Stop depending on people to pray for you no it's like when you have you have a need, you must borrow if you're hungry, you must go to some somebody's house to eat. mauna njaa lazima uende kwa nyumba ya mtu fulani ili ule chakulayou ant beiev i yani we mwenyewe huamini yale mapishi yakoi ni wakati sasa uinuke mamlaka