sana aleluya bwana asifiwe mshukuru mungu kwa ajili ya siku ya leo na namshukuru kwa sababu uko na mimi niko na ni kwa neema yake tuko hai tuko jinsi vile tulivyo ni kwa sababu anatupenda wacheni tuombe alafu nikaweze kuendelea baba yetu wa mbinguni katika jina la yesu nakushukuru naliinua jina lako masa haya asante kwa uaminifu wako bwana ya kwamba tangu tulipoingia mahali hapa unazungumza na maisha yetu mungu wangu unatuonya unatukaripia na unatuhuisha na kutuonyesha hata yale ambayo bwana yanatupasa kuyafanya wewe ni mwema na ni mwaminifu tunazidi kujiachilia kwako masaa haya uendelee kunena nasi tawala kila mmoja wetu wacha mungu sauti yako ikasikike na inapoingia masikioni mwetu bwana mungu waneema ikalete tofauti na nyenyekea bwana chini yako bwana nitumie sawa na ulivyokusudia kwa lisaa hili ili baba nikawe wa manufaa kwa mtu na nikainue maisha ya mtu na nisionekane mimi bali wewe mungu uonekane na usikike wewe asante roho mtakatifu karibu na utembee nasi masa haya kwa jina la yesu yesuamen bwana yesu asifiwe sitakaa sana lakini nataka niseme ya kwamba tumebarikiwa kuwa katika madhabahu ambayo yana uhai mungu ananena bwana yesu asifiwe tumenenewa na mungu ma- ma- masaa yale ya asubuhi na tumenenewa tena masaa haya ambayo mtumishi ametoka na nataka niseme ya kwamba ujumbe huu ambao mtumishi wa mungu ameuongea nusu yake tulifundishwa wiki iliyopita jumamosi ile wamama walikuwa hapa na nmimi mtumishi alipokuwa anaongea kuhusu hayo maua mpaka anayatoa nje kuna yule mtumishi aliyetufundisha hiyo jumamosi hiyo ya wamama na akawa anatuambia kama wamama tutashikana alikuwa anaongea kuhusu umoja tutashikana mahali hapa patakuwa tofauti so wakati maua mpaka yana fikia kiu. nini ya kwamba yachukuliwe yapelekwe nje ilikuwa inaniuma sana bwana asifiwe yaani kwa nini mungu arudie ujumbe mara mbili mara tatu na tayari tulikuwa tumefundishwa kwa semina ya wamama ya mwezi wa nane huo huo ujumbe wamama wanaelewa kile nachokisema bwana asifiwe ni kumaanisha hakujapatikana mtu wa kufanya kile ambacho mungu anataka kifanywe ndio maana alikiongea mwezi wa nane amerudi akakiongea last wk amerudi amekiongea leo kuna hatari na kama mwanadamu wa kawaida anaweza kufikia mahali pa kukasirika mpaka afanye vile amefanya mungu ni zaidi tuchunge uchunge kuna huduma ambazo huwa hazionekani hapa kuna kazi ambazo huwa hazionekani hapa lakini unaweza kufanya ikafanya tu kuwa imeonekana kama hiyo ya maua haijulikani ni nani lakini unaweza kuifanya pasipo watu kukujua wakawa wanafanya kuona maua tu hawajui ni nani anayaleta na ukabarikiwa na kuna kitu hiyo mwanamke wacha niru, nirudie rudie huo si ujumbe wangu akawa anatuambia yule mwalimu wa mwezi wa wanane wa wa semina ya wamama kuna kitu alikiona hapa chini ya hiki kitu au wamama wanajua na akaongea na akasema ni aibu huyu wajuzi pia akaongea kaa ni aibu kwa hivyo hata tuvae vizuri tuje vizuri tukiwa tuna ng'ara lakini vitu hivyo vikionekana ni aibu kwa hivyo ni aibu kwa kile ambacho kimefanyika ni aibu ni aibu tukifikiria wenyewe tumeweka maua kumbe yamemchokesha bwana nikawa naangalia najiuliza nazungumza kuhusu <laughs> usimwabudu mungu mwingine ile amri ile ya kwanza usiabudu mungu mwingine ila mimi hilo ndilo nalizungumzia leo haya mengine nasema nikawa na angalia wakati umenunua chupa ya chai umeiona ni nzuri kabisa na ukaona hii chupa nikiwa nayo kwangu nyumbani inanifaa kabisa ukaichukua dukani ukaipeleka kwako na una mazoea ya kuiweka chai asubuhi na mchana wleakunywa chai sayote na jioni na inakukubalia tu eh? kwa sababu umeinunua na no umeileta na inakubali tu leo umeiweka chai eh, mchana pia hivyo hivyo kesho system ni hiyo hiyo mpaka mwezi uishe mpaka wapili mpaka watatu mpaka waine inafika mahali unaimiminia chai alafu inabasti yenyewe imetumwana metumwananae huwa imeambiwa na nani wewe chupa umechoka sasa vunjika ni nani huwa ameiambia hakuna sasa hivyo ndivyo mungu hufanya na yeye anachokeshwa na kitu alafu ana basti anaongea mpaka anafika mahali haongei tena kimemchosha anafanya kuwaondokea umamwachwe hivyo hivyo basi muone vile hilo jeshi la falarao litakavyowamiminia yani risasi bwana yesu asifiwe kwa hivyo kuna hatari mungu akikasirika kuna hatari kama chupa ya chai yawezafika mahali ikose kuvumilia huo moto maana imechoka chai kila siku ni moto basi kila siku ni mimi hata mimi leo nakataa inakataa kuingizwa chai na inavunjika yenyewe bwana asifiwe usiabudu mungu mwingine ila mimi hii ni amri hii nafikiri ni amri ya kwanza sikuwa mnenaji wa hii siku lakini nilipoingia nikaambiwa nitahudumu ibada ya hi, ya, ya, ya tatu maana mwenyewe hayuko mwenye alikuwa ni ahudumu usiabudu mungu mwingine ila mimi maneno haya tunayapata katika kitabu cha kutoka ishirini musa ndiye aliyepewa maamri hizi kumi kwa ajili ya wana wa israeli na mungu alikuwa anawaambia ya kwamba kando ya yeye hakuna mungu mwengine bwana asifiwe nikawa ninaangalia ni kwa nini mungu alikuwa anamwambia musa ama alimruhusu musa aandike hii amri ya kwamba usiabudu musiabudu muungu mwingine ila mimi peke yangu mungu alijua kuna miungu na viungu na akajua mwanadamu ni wa kubadilika kila wakati na ndiposa akaona amuwekee sheria lakini hata panapo na hizo sheria hivyo hivyo wana wa israeli walifika mahali wakawa wanazivunja maandiko yamewaambia vizuri ama sheria ama amri imewaambia vizuri musiabudu miungu mingine ila mimi jehova peke yake bwana asifiwe lakini kwa sababu ya kutotii kwa mwanadamu yeye akaona sasa si mungu anakaa mbinguni kwani ananiona na mimi niko duniani hapa naweza kujitengenezea viungu vyangu tu vidogo vidogo mbavyo havitakuwa havita vikinitatiza yaani havitamtatiza hata na huyo mungu lakini anasema usi, usiabudu mungu mwingine ila yeye akaambiwa nenda uwapatie hizi sheria kwamba wasiabudu mungu, miungu mingine ila mimi jehova kwa nini mungu anasema tusiabudu miungu mingine na siku ya leo anasema tusiabudu miungu mingine ila yeye ni kwa sababu kuna miungu ambayo tunaweza tukaabudu hata chai inaweza kuwa mungu wako chai inaweza kuwa mungu kwa mtu hata mavazi yanaweza kuwa mungu kwa mtu hata tabia ya mtu, inaweza kuwa mungu kwa mtu watoto wanaweza kuwa mungu kwa mtu mume anaweza kuwa mungu kwa mtu muke anaweza kuwa mungu kwa mtu nyumba inaweza kuwa mungu kwa mtu kazi inaweza kuwa ni mungu kwa mtu bwana asifiwe kitu chochote kile mbele yako ambacho utaweka akili zako sana hiyo inaweza kuwa ni muungu wako hicho kitu unaweza kuwa unakiabudu kwa hivyo katika hayo mungu akasema msiabudu miungu mingine ila mimi tusome hiyo exodus tuwekewe ishirini nitasoma uh, hiyo exodus kwa hapo mwanzo nitaenda mpaka mstari wa watatu mungu akanena maneno haya yote akasema mimi ni bwana mungu wako niliyekutoa katika nchi ya misri katika nyumba ya utumwa usiwe na miungu mingine ila mimi bwana asifiwe hiyo ndiyo kivasi yetu hiyo hiyov usiwe na miungu mingine ila mimi usiabudu mungu mwingine ila mimi jehova mimi ndiyo mungu wako ni mumbaji wako mimi ndiyo yote kwako usiabudu mungu mwingine ila mimi usiangalie mungu mwingine ila mimi usikimbilie mungu mwingine isipokuwa mimi peke yangu mungu anataka tumwangalie yeye peke yake ndiyo tuna kazi za kufanya tumepewa zile ni time zile lakini ile kazi zaidi ya kufanya ni ya kumwangalia yeye mungu ni ya kumwabudu yeye peke yake bwana asifiwe tusimwabudu mungu mwengine tuwe na huyu mungu peke yake ni kwa nini anatwambia tumwabudu mungu ambaye anatujua tusiabudu miungu ambayo haitujui kuna miungu ambayo haikujui lakini wewe unang'ang'ana kutaka kuiabudu na haikufahamu bwana yesu asifiwe mbona tungang'ane na miungu ambayo haitufahamu mbona tunene na miungu ama tuabudu miungu ambayo haituongeleshi lakini tunangangana nayo bwana asifiwe siku moja nikawa niko mahali nikaingia tu hivi alafu nikaambiwa wewe utatupatia neno na nikamwambia mungu kama niniwapatie neno pale nitakapofungua hapo, hapo ndipo uniruhusu niongee na nikafungua mahali na nilipokuwa naongea nikawauliza kabla sijaenda mbali nikawauliza ni nani kati yenu asubuhi ya leo kabla ya jambo lolote kufanya ameenda mbele za mungu kumwambia i love you ni neno moja tu hivi you nilishangaa na ulikuwa ni mkutano wa mama wa chungaji na huyo host akainuka kusema mungu anisamehe leo nimeamuka nikiwa nimechelewa hata kuomba sikuomba nikakimbilia kutayarisha watoto wangu maana nimeangalia time nikaona bado 5 minutes na wanatakikana kamili kumi na mbili wawe wamefika hata ni, sikuomba nikabumburuka sikutaja nani wala nani kwa hivyo mungu anisamehe neno moja tu yani hatahujaomba lakini umeamuka tu mungu i love you hilo tu akasema kumbe kila dakika ina umuhimu mbele za mungu yani umechelewa ndio lakini tu uamke kwa sababu unamjua yule unayemwabudu unamfahamu asante yesu kwa kuniamsha maombi mazito hayo naye atakushikilia siku nzima maana umemshukuru amekuamsha lakini yeye anabumburuka anaendea watoto wake ndio muhimu kumaanisha mungu si muhimu watoto ni muhimu kumaanisha ibada si muhimu mu, watoto ndio muhimu akanishangaza mwana asifiwe kuabudu miungu watoto ni muhimu wamekuwa miungu kwake anawaabudu kwa, kwa hivyo kuna uwezekano kile unachokifanya kikawa ndiyo mungu wako umeweka nia zako akili zako na nguvu zako zote kwa kile ambacho unakiona na kimekuwa mungu mbele yako unamalizana na hicho kwanza halafu ndio urudi useme baba na kushukuru mungu atusamehe bwana atusaidie atusaidie na sasa hivi mahali tuko kwa sababu ya mabadiliko ya hali yanga kila mtu yuko mbio unaweza kusahau hata kumwambia bwana asante unaweza kwa sababu kama wewe ni mtu wa kuamka na kuweka akili zako tayari kwa siku vyenye wataka lazima utasahau ya kwamba kuna mungu mbinguni ambaye amekuamsha ambaye wastahili kumwabudu kwanza kabla ya yale mengine lakini tunajisahau tusiabudu mungu minguni hebu tuendelee tuendelee tushuke hapo chini ne tusijifanyie sanamu ya kuchonga wala mfano wa kitu chochote kilicho juu mbinguni wala kilicho chini duniani wala kilicho majini chini ya dunia twende tano usivisujudie vitu hivyo vilivyotajwa hapo mstari wa ine usivisujudie usi kabisa maana havina umuhimu katika maisha yako usivishujudie wala kuvitumikia kwa kuwa mimi bwana mungu wako ni mungu mwenye wivu bwana yesu asifiwe vitu vilivyotanjwa katika mstari wa ine si sehemu yetu hatuna sababu ya kuvisujudia hatuna sababu ya kuvitumikia maana mungu wetu anasema yeye ni bwana mungu mwenye wivu wewe unajua kile kunachokiabudu mimi ninajua kile inachokiabudu bwana yesu asifiwe si hata kila mmoja ametoka nyumbani akija akisema naenda kumwabudu mungu kumaanisha unamjua unayemwabudu kwa hivyo we, ha, hawa wahapa hawajichanganyihii kanisa hii bado hawaja jichanganya hawaabudu vitu hapa hawaabudu watoto hawaabudu kazi wale wa kule ndio wanaabudu hayo lakini sisi hapa tumeokoka si sehemu yetu hicho kifungu cha nne si sehemu yetu bwana yesu asifiwe mungu anatuonya na mungu ni mungu wa wivu na ana wivu mzuri wa kututakia mema wivu wake si mbaya wivu wa mungu ni mzuri wivu wa mungu ni wa kututengenezea makao mahali pazuri huu ni wivu mzuri na ni wivu wa kuigwa bwana asifiwe Amen. lakini kuna wivu mwingine ambao si mzuri lakini huu ambao wasemwa hapa huu ni mzuri usitumikie usitumikie vitu mwangalie mwanamke musamaria papale pale, pale kwa, kwa john johni hapo tuwekee hapo john chapter joni chapta ve kushuka chini hivyo ngoja nianze mstari wa hebu weka kumi na saba nione anza hapo kumi na saba yule mwanamke akajibu akasema sina mume yesu akamwambia umesema vyema sina mume kwa maana umekuwa na waume watano naye yule uliye naye sasa siye mume wako hapo umesema kweli yule mwanamke akamwambia bwana naona ya kuwa unabii ishirini sasa baba zetu walimwabudu katika uh, baba zetu waliabudu katika mlima huu nanyi husema ya kwamba huko yerusalemu ni mahali patupasapo kuabudu yesu akamwambia sikia mama uni sadiki yesu anamwambia ngoja niongee ni, ni kwanza alafu niendelee mama huyu msamaria tunamjua vizuri na tunajua mambo yake na alipoendewa na yesu wakawa na mazungumzo marefu wakafika mahali bwana yesu anamwongelesha kuhusu ibada na mahali pa kuabudu yesu hapa anatafuta ibada kutokana na moyo wa mtu ibada ya kweli akarudi akamwambia mwanamke yule msamaria ya kwamba munaabudu musichokijua nyinyi wa samaria lakini kama mungepata ufahamu mkaabudu mnachokijua mungekuwa tofauti lakini kwa sababu mnachokijua hamkielewi ndio maana mumebaki vile mlivyo na katika hayo maongeo mwanamke msamaria naye anaendelea kutoa anasema ya kwamba sisi tunaabudu kwenye huo mlima kwa sababu hapo ndiyo baba zetu tukifungua macho tulijua mlima huo ndio baba zetu amekuwa wakiabudu kwa hivyo hatuna budi na sisi kuabudu katika mlima huo lakini yesu yuko hapa anamwambia sasa mambo ya mlimani mimi nimekuja kuyaondoa mambo ya kuabudu msichokielewa nimekuja kuyamaliza ungefahamu wewe mwanamke msamaria ukajua yule ambaye unaongea naye ungesema ya kwamba nataka ni kuabudu wewe lakini hakuwa anaelewa yesu anamwambia sadiki sadiki wewe mwanamke maana saa inakuja ambayo hautamwabudu baba katika huu mlima wala yerusalemu hautaabudu huko saa inakuja na sasa iko na hata sisi sawa imefika hatutaabudu vile ambavyo viko mbele yetu maana si sehemu yetu tumeona katika mstari wa ine vitu ambavyo hatuta hatutakikani kuviinamia kuvipatia kipaumbele katika maisha yetu bwana yesu asifiwe ndio maana katika maandiko akaona mwanadamu ni wakubadilika akamtayarisha ya kwamba hata unapokuwa hapo duniani hmm? nitafute kwanza mimi na ufalme wangu hata unapokuwa hapo duniani nitafute mimi kwanza na ufalme wangu alafu hayo mengine yote unayoyahitaji nitayashughulikia maana ninajua unayahitaji lakini kwanza hebu jaribu jikaze unitafute mimi kwanza na ufalme wangu na mengine yote nitakupa bwana yesu asifiwe maana tukijua tunachokiabudu tutakiendea kwanza tukimjua huyu mungu tunaye mwabudu tutamuraukia utaamuka wewe saa nane ya usiku utaamka saa saba ya usiku utaamka saa sita ya usiku saa tisa maana uko tayari kulipa gharama kwa sababu umejua yule mungu unayemwabudu na unaona faida ya huyo mungu unayemwabudu bwana yesu asifiwe si unaona faida ya kazi unayoifanya kwamba unafanya kazi unarauka kila asubuhi unachoka unakatisha usingizi wakati unataka ujifurahishe unapata masaa ya kwenda kazini yamefika na ni lazima uende na ufike kwa wakati ndio usije ukagombezwa na unajibidisha kabisa ni nini kinakufanya uwe na hiyo bidii kwa sababu unajua mwisho wa mwezi utacheka peke yako na familia yako na watu wote wa kwenu bwana yesu asifiwe kwa sababu unajua ikifika mwisho wa mwezi hata kale kadeni niko nako nitafanya nini nitalipa hata kale kanguo kazuri ambako nilikapita pale kwa botiki nikikataka nitaenda kufanya nini nitakachukua bwana yesu asifiwe hata ile fees ambayo nadaiwa nitamaliza sasa unaweka bidii angalau mwisho wa mwezi kale ka kitu kawe ni kadogo maana siku hizi wanapata vidogo poleni tas ni nyingi hata kama unafanya kazi bado unang'ang'ana bwana yesu asifiwe lakini hata hivyo hivyo tumeambiwa huyo huyo farao huyo na majesi tusiwangalie ha shukuru na kile unachokipata kishukuru kwa sababu bado unakipata ni kidogo lakini bado hata kama kinakatwa tena kinakufikia bwana yesu asifiwe lakini unakitilia bidii hata kama ni kichache unafanya bidii ili mwezi ukifika ufanye nini ukipate na usipokipata utaanza manunguniko sikuwa shaka na hiyo ofisi hiyo ofisi hata sijafanya makosa hiyo ofisi hata sija- sijakuwa na deni nayo lakini mwesho wa mwezi umefika sasa recho wajua ni tarehe kumi hata sijapata mshahara hivi unavyoniona ndio maana hata nyole zangu zimechakaa wewe sijui kama weza kunikopesha manunguniko umesahau yule unayemwabudu bwana asifiwe umesahau kwa sababu ni chako ni kichache lakini ni chako lakini kimechelewa kinakuingiza katika majaribu maana umekifanyia kazi sasa ile bidii ambayo tunaiweka kwa hii kazi ya dunia hii bidii hiyo kama tutaileta huku kwa kumwabudu huyu mungu tunayemjua hatutaambiwa kwamba lazima tulete maua hapa maua hayatatupwa hapa kwa sababu tutakuwa tumejua yule tunayemwamkia asubuhi na kumtafuta atatupatia hayo maua tutaleta tutakuwa twabadilisha kila jumapili hapa kwa sababu tumemjua yule tunayemtumikia tunayemwabudu lakini kwa sababu hatujamjua maua yamekaa hapa mwaka mzima hata juzi nilikuwa pia mi nataka kuyatupa lakini nikajua ni waskofu waliyaleta bwana yesu asifiwe nilitaka kuyatupa juzi na usiku kuna kitu kiliniongelesha nikaja nikashika lile nikatamani pia mimi kuyatupa lakini nikakumbuka baba askofu anapenda maua labda ni yake yendo nikayaacha lakini leo kwa sababu hatujamjua yule tunayemwabudu lakini tukimfahamu tutampamba tutapamba nyumba yake tutampamba na maombi tutampamba na sadaka zetu za maua tutamletea tutaweka katika madhabau yake kwa sababu tumemjua bwana yesu asifiwa kwa sababu tumemfahamu tumepatana naye unapatana na mtu ambaye unamfahamu lakini kama humfahamu huwezi ukapatana naye utapatana naye kivipi utafanya urafiki naye vipi na humjui mgeni utafanya naye urafiki vipi kwa hivyo tumemfanya mungu kuwa mgeni katika maisha yetu ndio maana hatubadiliki ndiyo maana hatu vitu haviendi bwana yesu asifiwe Amen. lakini tukijielewa tuelewe yule tunayemwabudu na ile ibada ambayo bwana anaitafuta bwana asifiwe kuna ibada mungu anaitafuta wapendwa yawewe kubadilika ya wewe kumjua ya wewe kushikamana naye hiyo ndio ibada anayoitafuta sikuja kupiga makofi na kuimba na kurukaruka peke yake kuna zaidi ya kupiga makofi na kurukaruka bwana yesu asifiwe sauli alipokuwa hajakutana na mungu na alipokuwa hajajuana na mungu vizuri maandiko yanasema kazi yake ilikuwa ni kuenda kutafuta wakristo kuwafunga na kuwatesa na akawa anavichukulia mpaka barua kwa chifu kwa madishii anaenda apewe mabarua ya kuenda kutesa watu wa mungu na ofisi zilikuwa zinampatia zinamruhusu ni kama hata hizo ofisi nazo zilikuwa hazitaki kanisa bwana asifiwe kwa hivyo akienda huko wanamwambia shika barua nenda ufanye kama unavyosikia kufanya kwa hivyo wanampatia mamlaka ya kwenda kutekeleza uovu na vikampendeza sauli sana mpaka akawa anajivuna navyo bwana yesu asifiwe lakini havikumsaidia na wale havikumbadilisha maana alikuwa anafanya mambo hayo pasipo kumjua yule mungu wa kweli lakini wacha nikwambie siku ile alikutana na jehova hata jina lilibadilishwa bwana yesu asifiwe siku hii alipokutana na mungu wa kweli alipojua hata jina lilibadilishwa ilibidi aangushwe chini apende akataye na hakujua ni nane anamwangusha akaanguka chini na alikuwa na wenzake watu wake watu wake hawakupofuka na watu wake akuenda hawaku, hawaku hawakukaa hawaku katika mifungo bwana asifiwe maana alipoangushwa chini macho yalienda na akaingizwa kwa mfungo wa lazima wa siku tatu watu waliyokuwa naye wanasema walisikia sauti ikimwita bwana wao walisikia lakini hawakumwona aliyekuwa akimwita bwana yesu asifiwe lakini wakashuhudia kuitwa kwake na ni kwa sababu mungu hakuwa na shughuli na hao alikuwa na shughuli na huyu sauli bwana asifiwe na baada ya mapambano anaulizwa mbona unaniudhi anauliza ni nani yeye ambaye ananiuliza namuudhi akaambiwa ni mimi mungu naye niudhi bwana asifiwe wapendwa wakati tukifika mahali pa kukutana na mungu ukifika hapo mahali ukutane na mungu mungu atakubadilisha mungu atakufanya kitu chengine tofauti hata jina lako watakubadilisha sauli alibadilishwa na alikuwa mtu mbaya lakini akafanywa chombo kizuri akajua sasa na akafahamu akapata ufahamu ya kwamba kumbe kuna mungu mbinguni kumbe hawa watu nimekuwa nikiwafanyia mateso hayaku sikustahili kuyafanya haya maana walikuwa wanaabudu mungu wanayemjua mimi ndio nilikuwa sijamfahamu huyu mungu lakini siku ile yalipomfahamu mambo yake yalienda tofauti sisi siku ile tutamfahamu mungu nakwambia hatutalazimishwa kufanya vitu hapa lakini tuashukuriwe mungu kuna wengine wamemfahamu kuna wengine hapa wanamfahamu kuna watu wanamfahamu lakini kuna wengine hawajamjua hawajakuwa na nafasi naye bwana asifiwe lakini siku ile utakuwa na nafasi naye hautaagizwa kufanya chochote utakuja kufanya mwenyewe utakuja ufanye mwenyewe bwana asifiwu ni nani ambaye huwa anashughulikia hizi obebs huku juu ya hii hii ayahiipahihukou huku huko, huko kunaye ambaye amepata huwo ufahamu wa kwamba hili kanisa lazima liondolewe miruweruwekwa dzuludzulu kunaye ambaye anaua ufahamu kunaye ambaye ameshafanya ameshafanyaashafanya siku moja huko na mbona bado naziona na si za juuzi zile si za juuzi zile bwana yesu asifiwi wamama wanasema zitaisha maana wanajua bwana wa ziishe isiwe aibu mungu ameongea mpaka akafikisha mara mbili kuhusu hayo madude haya na wacha niwaambie kabla aongee nilikuwa nazishughulikia nanikaja nikaviacha ndio maana wakatawa anatafuta mtu mwengine afanye nilitaka kuanguka mimi ndio nikaviacha ndio akawa anatafuta mtu ikabidi aongee na kama ameongea mara mbili na zisionekane hata zile maana zile ssizajuzi zile fresh huwa nazijua mimi lakini zile siza juzi zile bwana sifiwa wamama tuko na kibarua na hii kanisa tuko na kibarua hata ukisikia mchungaji a akipiga kelele ya haya maua si kazi ya hawo ni sisi kupamba huku ni sisi na kama tutalala hivi watainuliwa wanaume wapambe hii kanisa na wamama wako bwana yesu asifivu kwa sababu hatujamjua yule wa kumfanyia kazi yule tunayemfanyia kazi hatujamjua lakini kama tungemjua tungekuwa twashindana wamama wewe ukileta yakwako na mimi naleta yakwao lakini mpaka tuweke mkutano wa kukusanya pesa kisha zisikusanya mwaka uishe ndio maana haya maua yamekaa muda mrefu maana hatumjui yule ambaye tunamjilia kila jumapili wengine tuko hapa karibu kila siku lakini hatumjui yule ambaye tunamjilia kila siku tungemjua tungekuwa tumemalizana na viti tumeambiwa kiti kitarudishwa kwa sababu hatujamjua bwana asifiwe hatujamjua kama vile mwanamke msamaria alivyokuwa hajamjua yesu anaambiwa hutaabudu tena hapa milimani hutaabudu kwa kufuata urithi wa baba zako hati baba zetu walikuwa kwa hivyo una kwa sababu babako aliabudu kwa milima na wewe nawe unaenda direction hiyo akaambiwa saa imefika hautaabudu tena hiyo milima hautaenda jerusalemu Aa, tuondoke pia sisi eh? hatutaabudu tena kwenye hivyo viti ambavyo tumekalia na hata kama kitarudi kirudi wengine wakiwa wako hapa bwana asifiwe mimi hivi viti vimenichokesha kune nawojeri vimenisinya hivi viti hivi huwa nateta kila siku huko kwangu ningekuwa na fedha ningekuwa na fedha ningekuwa nimebadilisha hivyo viti vyote vya kanisani nasema kila siku na mume wangu ningekuwa na fedha hile viti mimi singehitaji mtu ningevibadilisha na ningevibadilisha kikweli maana vimenisinywa bwana asifiwe ni lazima tufike mahali pa kuabudu mungu katika hali ya ukawaida tuchokeshwe na hapo tupaondoke hapo ukifika hapo ukakwamba unaabudu mungu katika hali ya ukawaida umeabudu na hauoni utofauti paondoke sinywa useme hapa si pangu kuna mahali bwana umeniandalia ni kuabudu ili nikuone mahali pakukujua mahali pa kukutana na wewe mahali pa kubadilishwa bana asifiwe yakobo wakati alipokutana na, na, na, na mungu akiwa ametoka hizo safari zake akiwa pale anapumzika amelala hivi mungu akamtokelezea wakapambana na mungu pale pale mpaka jina lake likabadilishwa nakwambia kuna mahali pa kubadilishwa Amen. na ukifika hapo hutalazimishwa kuifanya hii kazi ya mungu hutalazimishwa hutalazimishwa maombi na mtu utajua ya kwamba lifstil yako wewe ni ya maombi hutalazimishwa kutoa utaelewa ya kwamba lifstili yako ni ya kutoa hutalazimishwa kuabudu kupiga makofi utajua ya kwamba maisha yako wewe ni ya kupiga makofi bwana yesu asifiwe kila kitu cha kwako kitabadilika kwa sababu unayemwabudu umemjua na umeshikamana naye vizuri umepatana naye vizuri lakini kama hatutamjua wapendwa tutangang'ana na tutakuwa tunaongeleshwa paka mtu anafika mahali anasikia amesinywa sasa yeye anasinywa kwa sababu ameshikana na mungu na amemjua huyo mungu vizuri sasa sisi tunamvuta chini maana hatujamwelewa huyu mungu akisema vitu sisi hatufanyi maana hata hatuelewi bwana yesu asifiwe mwanamke msamaria hebu tusonge tusonge ninyi mnaabudu msichokijua sisi tunaabudu tukijuacho kwa kuwa uokovu watoka kwa wayahudi lakini saa inakuja nayo sasa ipo ambayo waabuduo halisi watamwabudu baba katika roho na kweli kwa maana baba awatafuta watu kama hao wamwabudu hayo si maneno yangu usiabudu miungu mingine ila huyu ambaye anatafutwa kuabudiwa huyu anatafuta kuabudiwa huyu huyu hapa katika yohana ishirini na tatu anatafuta kuabudiwa huyu na anasema wamwabuduo watakaomtafuta kumwabudu wamwabudu katika roho na kweli kama watamjua basi <laughs> hao wanaotafutwa pale kama watamjua kama watakutana naye katika hii safari basi wamwabudu katika roho na kweli kwa hivyo kama hii safari tuliyofundishwa asubuhi utakutana naye katikati ya hiyo safari basi umwabudu katika roho na kweli si katika kujichanganya wanasifiri wapendwa mungu anatutafuta waabuduo halisi wanaomwabudu katika roho nakwee ambao wakikaa wanateuka yesu wanavuta yesu wanakohoa yesu wanachemua yesu yani kile kitu chao ni yesu yesu si yesu banaasifiwa yaani kila chao ni yesu tutakuwa tumemjua huyu kama tutafikia kukohoa kwetu na kuchemua ni yesu tutakuwa tumeshikana naye vizuri na, na si dhani kama tukishikana naye tutabaki vile tulivyo bwana asifiwe tukishikana naye tutamalizana na hiyo sakafu tukimjua vizuri tutaondoa hii bwana yesu asifiwe tukimjua vizuri tutaliondoa hili paahui kwa sababu hautalazimishwa wewe mwenyewe utaamka asubuhi useme mimi naenda bank Mrs. munga hata kama nimeritaya tena huyu mungu nataka kumtolea milioni moja naenda nachukua munga ameenda kuchukua milioni moja yake anaileta madhabahuni bishop irura asubuhi akifika anapatana na milioni moja madhabahuni hajui nani ameleta anashukuru mungu anachukua milioni moja anaweka kazi inaendelea mungu atakutana na Mrs. munga huko mana bishopi rura ametangaza maombi na maombi yatafuatana namcizimungu yatamtafuta huko hayo maombi bwana asifiwe si mpaka aja aseme hapa mimi nitatoa nita milioni moja hapana amejipanga mwenyewe huko hatujui wamepatana wapi na huyo mungu huko mpaka wakapatana amejipeleka mwenyewe banka amefungua kaunti yake ametoa ameleta hapa halafu mtumishi anakuja kuzipata hapa anatangaza maneno halafu wanakutana na mungu huko maneno yanamtafuta huko na inakuwa ni salama hiyo ndiyo kazi ambayo mungu anataka tufanye hata kama tutapiga maombi makubwa makubwa lakini kama hatutamgusa mungu maana anasema tumutumikie kwa mali zetu kwa akili zako zote kwa nguvu zako zote kwa roho yako yote kwa vitu vyako vyote lakini kama tutapatana naye mahali kama tutakubaliana naye tutembee naye tukiwa tuna mjua hayo yanawezekana yanawezekana yanawezekana hayo yanawezekana na hata kuwa amepoteza kuweka milioni hapa hata kuwa amepoteza na tutaanza kumwona anabarikiwa tutaanza kumuona anapanuka na tutaanza tumeambiwa tusinung'unike katika hii safari lakini kwa sababu ni wanadamu tunapomuona amepanuliwa tutaanza lakini tukinung'unika tutapatana na mungu wewe mwangalie musa wakati alipokuwa anafanya kazi ya mungu vizuri walimunungunika walimunung'unika lakini hata yeye mwenyewe pasipokujua kwamba walimunung'unika mungu aliwa aliwachapa musa alijua baadaye wakati wamechapwa tena yeye ndio anarudi kumwomba mungu wasamehe bwana asifiwe wapendwa usiabudu mungu mwingine mwabudu yesu peke yake yale mafuta unayopewa hayatakusaidia jua mungu na kumjua ni kusoma neno na kuomba na kumtafuta wanitafutao kwa bidii wataniona bwana asifiwe anaonekana ukiweka bidii ndio maana nikasema ile bidii ambayo unaiweka asubuhi kurauka kwenda kazini si vibaya kufanya kazi maana tumeambiwa asiyefanya kazi asile bwana yesu asifiwe Amen. si vibaya lakini bidii hiyo hiyo unayoiweka kule iweke mpaka na huku anasema tumujaribu situmujaribu wanasifii tumujaribu Wanasifi. maandiko yanasema mwanamke msamaria alikuwa masaa yake ni yaile ya mchana haogopi jua na yeye makusudi yake ilikuwa ni kwenda tu kukutana na wanaume wa watu ilikuwa ni mitego ni masaa yake ya kutegesha ule ilikuwa ni kitega uchumi chake yale masaa kwa hivyo angeenda masaa ya saa sita akijua hakuna anayeenda hivi anayeenda hivi ili akikutana na mwanamume wamalizane pale pale kwa hivyo hicho kilikuwa ndicho kitega uchumi chake na kowa wamemaanisha katika maisha yake ni lazima hayo masaa angeenda lakini akakutana na wrong number ambayo ilikuwa good number pia bwana kwa sababu alikuwa yale aliyoyatarajia hakuy lakini alipata zaidi ya vile alivyokuwa anataka kukutana navyi na maisha yake yakabadilishwa alimjua akapatana naye na wakaambatana na kuabudu kwake milimani kukaisha hiyo story ya kuabudu milima ikaishia siku hiyo hiyo hakuambia hakuna mahali paametajwa tena kwamba al, al, aliongea mambo ya milima maana alikutana na mwanaume wa wanaume akamubadilisha akajua yule wa kumwabudu akajua yule wa kumsujudu akajua yule wakumwendea bwana asifiwe kwa hivyo usiabudu miungu mingine usiabudu usiabudu usiabudu hiyo kazi yako usiabudu watoto wako kama ni wakati wa ibada njo ibada hachana nao wanasifiwe na kama wanakusumbua wabebe walete waje wacheze wewe ungiendani usikize ibada siendi kwa sababu mimi basi watoto wangu huwa wananisumbua wakati mwingi tena hiyo jioni kubebana na watoto mpaka huko hujajua yule unayemwabudu wewe hujamjua lakini ukimjua utawabeba mbona kama ni harusini unawabeba bwana asifiwe mbona harusini unawabeba hawataenda kukusumbua huko lakini hapa kuja ibada ndio watakusumbua hujamjua hujamjua unamfuata tu kwa sababu ya mikate lakini mwenyewe hujampata bwana asifiwe lakini ukimpata utabebana na wote walio nyuma yako utasema twendeni na wakifika hapa watapewa usingizi wa lade usikize neno bwana yesu asifiwe mimi nakumbuka nikiwa msichana nilikuwa nalea watoto wa dada zangu mamakenuru pale na mama kelili na sikuwa nimezaa alikuwa anafanya kazi tanzania yule na yule mwengine akawa yuko kule ambako ameolewa na watoto wakawa wanatakana wasome hapa s thomas nasari nikapewa mimi nikakaa nao pale kibaoni nanawaleha na, na niko msichana lakini ikifika saa kumi na moja kanisa iko kule shingila niko njiani na hawa watoto na sijivuni sisemi hivyo ndio uone hati najivuna hata mimi si mtakatifu na sijafika bado namtafuta bwana yesu asifiwe ningerauka saa kumi nikatengeneza uji na nikabeba watoto kuna mmoja akitembea akiwa mdogo analala njiani kabisa hivi anatembea huko analala wale wana wanamjwalili wakinawini hicho kitoto ulikua kitembea nacho kikishika njia hivi kinatembea kikiwa kimelala mpaka unafanya kuambiwa na watu wee msichana huyu mtoto basi amelala huyu tena anatembea atagongwa huyu bwana yesu asifiwu ninangangana maana wakati huo vijana walikuwa wanangangana hiyo kanisa ukikosa kurauka hakuna kazi utaendapata htifanye imeachwa ukifika hapo kila kitu kimefanywa nikaona mimi sasa nisipojipanga hakuna kazi nitakuwa naifanya pale kanisani nikatafuta muda nikasema mimi nitakuwa naenda saturday jioni watu wakiwa hawajui kabisa nikafanya maana kulikuwa na mchanga pale ni uende umwage maji ufagie mchanga tele kulikuwa nafunza na pia kwa hivyo kulikuwa kuna kula maji maji hiyo saturday nikapatana na wengine kumbe wanakuja hayo masaa nikabadilisha nikasema nitakuwa nakuja saturday saa tatu mpaka saa sita sasa nikawa nimepata masaa mazuri nikienda hiyo saa tatu mpaka hiyo saa sita nachota maji kwa mama mwingine wa kizungu pale juu na hakikisha nimemwaga hiyo kanisa maji na siku taka nionekane ndio nijulikane naja kumwaga maji na siku nikipata kumetengenezwa natafuta jambo lengine la kufanya sisimami kwa sababu hilo langu limefanywa kulikuwa na viti kama vile viti hivyo vilikuwa vinatolewa unaweza ukaviosha kisha ukavirudisha nikaangukia nika huko nilipoona huku sasa nafasi imekosekana maana kuna wengine nao wameamulia nikarudi bwana yesu asifiwe sikujua ya kwamba nilikuwa najitengenezea kwa watoto wangu sasa hiyo tabia ya kurauka saa kumi ikamea ndani yangu mpaka leo nikiwa na watoto wangu hawanizuii kuja kanisani masa yale inayotaka hata wakiwa wadogo mnajua nyinyi bwana yesu asifiwe kwa hivyo watoto si watu wa kukuzuia usije kanisani usiwasingizie hilo niko hao wenye watoto na nyinyi ambao hamna watoto pia nao usiseme niko na kipindi changu mpaka nikimalize kiondokee ni miungu hiyo inataka kukufanya usikutane na mungu wako kwani ulitengenezewa wewe hicho kipindi bwana yesu asifiwe hati niko na kipindi mpaka nihakisha nimekiona ndio kama nikuenda kesha niende kesha ulitengenezewa wewe hicho kipindi kinakuja saini kwa hivyo mpaka nimalizane na hicho kipindi ndio niende ibada ya tatu juzi nilikuwa naambia bastamwaromi mimi ningeachiwa mimi eh, lakini wakati mwingine huwa anaongea vitu mimi bwana nisaidie nisamehe. na nisamehe nikawa namwambia korona ah. imeisha Okay, tulikuwa na ibada mbili huko nyuma kabla ya corona lakini sasa corona imeisha sasa vile mimi naona mwaenda bado mko na huo mfumo wa corona korona akaniuliza kwa nini hii ibada ya tatu hii mungeiondoa mkarudisha hizo mbili maana kuna wengine wamekuwa walegevu kuja ibada ya kwanza na ya pili kwa sababu wanategesha hiyo ya tatu hiyo ya tatu mungeiondoa zikabaki hizo mbili na mkiona hiyo ya pili hiyo ya kwanza nayo haina watu kwa sababu watu waategeshea hiyo ya pili hiyo ya pili nayo mkaiondoa alafu namwongelesha na nimesimama hivi nachemka huko ndani nasikia vimenisinya na yeye ananiangalia hio hiyo ilikuwa juzi bwana asifiwa yan hujamjua huyu mungu wewe mpaka wamuwekea masaa ati ibada ya kwanza mimi sitaenda ibada ya pili nayo sitaenda nitaenda hiyo ya tatu kinachokuzuia kuja ya kwanza na ya pili ni nini na hii ya tatu hata labda nayo ukija hata walala si uje zote basi angalau kama utakuwa na moja ambayo utasinzia zile mbili zikusaidie bwana asifiwe sasa wee umejichagulia ya tatu na hiyo ya tatu nayo walala hupati kitu sasa unasumbua mchungaji maana huondoki pale uko pale wewe kidende bana asifiwe wapendwa mkimjua huyu mungu mnayemwabudu huyu mungu mnayemwabudu mkimfahamu utasema mimi naenda hiyo ya maombi ya asubuhi ya kwanza na nitaondoka hapo wa mwisho maana ukifika hapa hapaondoki hapaondokeki wasikia ufate kukaa hapo angalau siku nzima iishe tu ukiwa hapa lakini ni vile hatujamjua ni vile hatujamjua ni vile hatujamjua na kama tunamjua labda tunamjua kwa sababu ya mikate wapo waliomfuata kwa sababu ya mikate na naalipogundua ya kwamba mnanifuata hii ibada inawapendeza kwa sababu ya hii mikate akawageukia akawaambia msinifuate kwa sababu ya hii mikate hii bada ya mikate ina mwisho hii hii ya mikate ina mwisho kwa hivyo hii isije ikamea katika mioyo yenu hii ya mikate isimee isichukue nafasi katika mioyo yenu maana ikichukua nafasi itawasumbua iondokeeni hii ibada ya mikate halafu muniabudu katika roho na kweli munifuate katika roho na katika kweli bwana yesu asifiwe ibada ambayo mungu anaitafuta si ya kuabudu miungu si ya kuabudu vitu si ya kuabudu elimu elimu ni nzuri lakini haikusaidii inakusaidia kwa mambo haya ya ulimwengu lakini mambo ya mbinguni haikusaidii unahitaji elimu nyingine ambayo inapeanwa na roho mtakatifu bwana yesu asifiwe wakati nikiwa nimezaa mtoto wangu gidi nikaandika nikaajiri medi mmoja ambaye haku amesoma alinishangaza yule mtoto bwana yesu asifiwe hajaenda shuleni lakini ikifika jioni tukiwa na ushirika sijui ni nini nami ilininipelekea nafikiri mungu alitaka nimjue maana haku ameniambia hajasoma sasa siku moja nikasema tutakuwa tukiwa na ushirika na kila siku itakuwa na mnenaji siku ya kwanza nikaanza mi mwenyewe ya pili akaja uh, akaja pasta ile yeyengine ikawa sasa ni yeye mimi nikamsongeshea mus- nika bibilia hapo sasa ndio akasema mama mimi sijui kusoma lakini najua roho mtakatifu ni mwalimu na hata kama sijui kusoma nitakwambia wewe utakuwa nanisomea alitushangaza huyo msichana tulikaa naye mwaka moja alikuwa anatuambia tumfungulie bibilia nifungulie kitabu fulani tunafungua soma kinasema hivi tunasoma alafu akichambua utafikiri ni msomi roho mtakatifu ni mwalimu roho mtakatifu anafundisha hata kama hujasoma roho mtakatifu mimi nilijua kupitia kwa huyo msichana tukafika mahali na mume wangu tukasema hapa huyu mungu kuna vitu amefanya kwa huyu msichana msichana mzuri hana usumbufu mpaka tukawa tumemnunulia karedio na, na kaseti ndio asiboeke maana sasa ajui kusoma bibilia lakini tumemwekea kaseti na karedio kadogo za bishopu wafula alikuwa bado haijatoka neno anahubiri ana anamsikiza anahubiri alafu anarudi anaimba anabarikiwa msichana aliyejuana na huyu mungu akabadilishwa akapewa elimu ya kufahamu unahitaji ufahamu ili umfahamu huyu mungu tuna uhitaji tunahitaji kumfahamu mungu vizuri tunahitaji kumjua tunayemwabudu alimjua anaye mwabudu anaye, anaye mwabudu akajitokeza kwake kwa, kwa kumfundisha na akawa nafahamu neno vizuri bwana asifiwe namaliza juzi hapa mweza ng'ombe kuna kanyanya kanyanya tu kanyanya ambako akaja soma lakini amejuana na huyu mungu huyu aliyekutana na mwanamke msamarini amejuana na huyu mungu aliyekutana na yakobo huyo nyanya huyu nyanya alisoma haya mafundisho ambayo pasta mwarome huwa anafundisha na nailipofika siku ya kuenda kufanya dotdo huyu nyanya akaenda mahali anaishi huyu nyanya ni kwa ndugu yake sasa alipopewa vile vitabu wale ambao wamesoma hayo masomo sikuna vitabu huwa tunapewa tunaingia navyo huko akapewa vile vitabu pale kwa yule ndugu yake yule bibi ya ndugu yake alipomwona na vile vitabu akamwambia sasa wewe nawe hata ameenda kujiingiza mahali ambapo hata ujieleu hivi atakaye kusikiza wewe mtu mwenyewe hujasoma umebeba vitabu wapea na mmwe watu nawee mwenyewe hata hujui vya semanini wafikiri ni nani atakaye vichukua hivi bwana yesu asifiwe yule mama akamdharau lakini yule nyanya akasema sijui kusoma na jua kusoma huyo mungu ni naye mwabudu ni wa vyote ni wa wasiosoma na wanaosoma hivi vitabu naenda navyo na sitarudi navyo akatoka akaenda kufanya do tudoo bwana yesu asifiwa alafu akarudi na ushindi vitabu amepeana vyote na huko ameambiwa havitachukuliwa maana hajasoma kagawanya vitabu vyake huko akashuhudia watu huko akapata nafsi mbili akaleta bwana yesu asifiwa nafsi hazijui msomi nafsi hazijui um, asiyesoma maana roho ni yule yule mmoja anayekupea wewe uliyesoma ndi anayepeana kwa yule ambaye hajasoma roho huyu anayefanya kazi kwa wewe kusoma ndiye anayefanya kazi kwa yule ambaye hajasoma wewe umesoma na hupatikani lakini huyu hajasoma na amepatikana kwenda kuhubiri bwana yesu asifiwe tukiwa kwa ushirika wale wamama wakasema mimi hiyo jumapili hiyo sikuwa nimeenda so kule ushirika ni jumanne mchana sanani nilipoenda kwa ushirika tukasifu tukaabudu tulipomaliza wakasema haya twampisha mnenaji yule nyanya akawa anaogopa kwa sababu ameniona nimefika akasema si mama mchungaji yuko nikauliza aliyekuwa ananena ni nani nikaambiwa ni huyo nyanya nkasema nyanya endelea hii mbingu haijui mama mchungaji wala baba mchungaji hii mbingu inajua ni wana wako kazini kwa hivyo endelea yule nyanya alitushangaza akasema afunguliwe yohana wacha aporomoshe ufahamu pia mimi mwenyewe ukalishangaza kwa hivyo ninakwambia chenye ninakileta hapa hizi stori zote hizi na nasema na tumfahamu huyu mungu tunayemwabudu tumwelewe huyu tukimjua vizuri hatung'ang'ani una elimu huna elimu utahubiria watu wabarikiwe wajengeke aliinua mama mwingine ambaye alikuwa chini akamwinua mpaka akainuka huyo mama akasema kumbe hii njili sikusoma tu ni uelewe hilo neno na huyo mungu vile anavyokupeleka huyo mama akawa ameinua mwingine ambaye iko chini bwana yesu asifi kwa hivyo nasema nini wapendwa huyu mungu ibada ile anayoitafuta kwa huyu mtu si ya miungu maana ukiabudu miungu mingine hautampatia ibada ile ambayo anaistahili lakini ukimwabudu yeye peke yake utampa ile ambacho anastahili na tutafanikiwa na tutaweza mambo mengi tutakapomjua huyu tunayemwabudu maana wako wengi waliofanikiwa baada ya kumjua wanayemwabudu walifanikiwa na walifanya mambo mengi hata ukiangalia wanafunzi wenyewe wakati wakiwa na yesu hakuna kazi wamefanya lakini baada ya yesu kuondolewa waliambiwa nendeni mkangoje huko atakuja msaidizi atakapoajilia atawafundisha yale ya kufanya kumaanisha atakapokuja kushikamana na nyinyi atawafahamisha atawaelimisha kwa hivyo tutakaposhikana na huyu mungu tutakapomwabudu huyu mungu peke yake atatuelimisha atatupatia maarifa yote ya kimbinguni siri za mbinguni atatufunulia aliwafunulia kina petero bwana yesu asifiwe aliwafunulia baada ya kujuana nao aliwafunulia roho mtakatifu aliwajilia akawafunulia akawaonyesha yale ya kufanya na wakafanya kwa ujasiri kwa hivyo hata na sisi tukishikamana vizuri na tumwabudu katika roho na kweli tutafanya mambo makubwa mambo makubwa mazito ambayo hayatahitaji mtu atusukume unalala tayari unazungumziwa na mungu unakuja kufanya mwenyewe hakuna mtu anakusukuma bwana asifiwe lakini hii ya kwamba basi tunaimba wimbo mmoja da, januari mpaka disemba wimbo ni mmoja tena huyu tumemjua kweli huyo tunayemwabudu jame mungu wa utajiri wote basi wimbe wimbo tangu januari haujibiwi huo wimbo mpaka disemba wimbo ni huo uje mwaka mwingine wimbo ni huo wa wapili watata watano wimbo ni huo labda pengine ni wakati wa bwana haujafika lakini naona ni kwamba hatujamjua bwana asifiwe tusiabudu miungu na kama kuna kitu umekuwa ukikiabudu ya yani kimeshikana kime na moyo mchungaji mwingine siku nyingine akasimama hapa akasema pesa kuna watu pesa zimeshikana na moyo mpaka ukigusa hivi noti ya hamsini ukipasua hivi unapasua moyo wake maana zigwirana nao moyo bwana asifiwe tukimjua huyu hata kutoa kwetu kutakuwa tofauti situsimane nimemaliza naomba hawo waimbaji sijui wengine wako wapi lakini na naomba...