ninaenda kuongea neno hili lile lile nimepewa katika kipindi kilichopita kwa sababu sijapewa lingine unajua ukitumwa na zile habari umetumwa nazo ndio zinapeleka si sindio ukianza kubambanya zingine basi zitakuwa ni zako hizo si ujumbe ujumbe ni ule umetumwa na kama mjumbe sasa kama hukutumwa kama mjumbe ukaanza kuleta vyako hapo basi itabidi wewe ukamilishe yale mambo ambayo ya nataka kuzungumzia kuhusu kutambua nguvu za yesu kristo dani yako zile nguvu ambazo zinatenda mambo zile nguvu ambazo zinakufungua katika maeneo ambapo umegandamizika mara nyingi tunaishi maisha ya kwamba tuwanyonge hata hatuna uti wa mgongo ukishika buu ulishikilie namna hii lazima litaanguka upande mmoja ukilishika pale shinane lakini liko na uwezo wa kusimama lakini limezoea kwamba halina nguvu ama mshike kama jongo kule mkiani lazima ajikunje kwa sababu ha, hajaelewa ana nguvu za kusimama wima na katika maisha yetu kama akristo wakati mwingine tumeishi maisha ya kwamba nikana kwamba hatuna nguvu hali nguvu tunazo tena nyingi tuko na uwezo wa kutenda makuu tuko na uwezo wa kuondoka katika vi, vifungo ambavyo tumeingizwa wengine tuliingizwa vifungo kwa sababu tulitokana na mazingara ambayo yalikuwa yanashangia haya mambo wengine tumeingizwa kwa sababu kuna vitu vimefanyika maichani mwetu ama kuna hali fulani ambazo zinaambatana nasi wengine tulikosa nafasi za kuendelea na kwa hivyo tukajikuta tumetulia unajua tofauti ya aji kuna maji matulivu na maji yaliyotulia maji matulivu yana wema wake lakini maji yaliyotulia mahali fulani yaweza kuwa na, na mvundo pale ya naweza kuwa na vyura pale naweza kuwa na vitu vingi tu vimekaa kwa sababu hakuna uhai lakini maji matulivu yanaweza kuwa ni katika tu maji yanaenda lakini ni matulivu mahali kama pale pana kina hapana mawe hapana vikwazo na si rahisi uone kitu kimekaa hapo cha kuoza tuseme kitu kimekufa kimeletwa na maji hakikai pale lakini yale ma- maji ambayo yametulia mahali pamoja yanaweza kuwa na uozo mle ndani sasa sisi si wa uozo sisi ni watu wa manukato am sasa haya manukato yanatokana na vile ambavyo takavyojielewa ukishajielewa na ile nafasi mungu amekuweka utaweza kusonga mbele nataka tuangalie kitabu hicho cha malko tano malko sura ya tano kwanzia Fungu cha kwanza hadi cha kumina tisa irefu kiasi lakini diyo yenye ujumbe wetu kitabu cha ark suraa tuanzieoj hadi kui a tis wakafika ngambo ya bahari mpaka nchi ya wagerasi na alipokwisha kushuka chomboni mara alikutana na mtu ambaye ametoka makaburini mwenye pepo mchafu makao yake yalikuwa pale makaburini wala hakuna mtu yeyote aliyeweza kumfunga tena hata kwa minyororo kwa sababu alikuwa amefungwa mara nyingi kwa pingu na minyororo akaikata ile minyororo na kuzivunjavunja zile pingu wala hakuna mtu aliyekuwa na nguvu za kumshinda na siku zote usiku na mchana alikuwakwa makaburini na milimani akipiga kelele na, ku, na kujikatakata kwa mawe na alipomuona yesu kwa mbali alipiga mbio akamsujudia akapiga kelele kwa sauti kuwa akasema ni, na, ni nanini nawe yesu mwana wa mungu aliye juu na kuhapisha kwa mungu usinitese kwa sababu amemwambia ewe pepo mchafu mtoke mtu huyu akamuuliza jina lako ni nani akamjibu jina langu ni legion kwa kuwa tu wengi kamsihi sana asiwapeleke nje ya nchi ile na hapo milimani palikuwa na kundi kubwa la nguruwe wakilisha pepo wote wakamsihi wakisema tupeleke katika nguruwe tupate kuwaingia wao akawapa ruhusa wale pepo wachafu wakatoka wakaingia katika wale nguruwe nalo kundi lote likatelemka kwa kasi gengeni wakaingia baharini wapata b wakafa baharini wachungaji wao wakakimbia wakaieneza habari mjini na mashambani watu wakatoka waliona ililotokea wakamwendea yesu wakamwona yule mwenye pepo ameketi amevaa nguo anaakili zake ndiye yule aliyekuwa na lile jeshi wakaogopa na wale waliokuwa wameona waliwaeleza ni mambo gani yaliyompata yule mwenye pepo na habari za nguruwe wakaanza kumsihi aondoke mipakani mwao naye alipokuwa akipanda chomboni yule aliyekuwa na pepo akamsihi kwamba awe pamoja naye lakini hakumruhusu bali alimwambia enenda zako nyumbani kwako kwa watu wa kwenu kawahubiri ni mambo gani makuu aliyokutendea bwana na jinsi alivyokurehemu tunamwona yesu akitembea yeye hakuna wakati hata mmoja yesu alikosa kujitambua na yesu huyo kwa roho mtakatifu anakaa ndani yetu na anapaswa awe anajitambua ndani yetu na yesu akiwepo hiyo nguvu yake ni nguvu ambayo inakabiliana na hali inakabiliana na mambo tunayoyapitia inakabiliana na mambo yote yalivyo vikwazo iliyo vikwazo ambavyo vimejiweka mbele yetu na tukiangalia neno hili kwamba huyu mtu uh, bibilia ya kiswahili imemuita imemwita alisema legion, lakini walikosa kutafsiri hilo jina hapo mwanzo lakini huko nyuma limetafsiriwa kwa kiswahili ni jeshi unaitwa nani jeshi maana tuko wengi lakini hata, hata kama jibu limekuja na utisho kwa yesu lilikuwa halitishi kama vile daudi goliath alipokuja kwa kutajwa goliathi hata leo unaona lijitu limesimama ambaye mkuki wake ni yani kubeba mkuki wake ni kazi ngumu na ule upanga ukipewa tu zile siraha zake ubebe hata yeye mwenyewe zilikuwa ni mzigo anabebewa kwa sababu alikuwa ni jitu kubwa si kwamba alikuwa na jicho moja ama alikuwa na maesho matatu lakini alikuwa anatishia kwa ule umbo wake na, na, na daudi akiwa ni mtoto yani kijana mdogo hakutishiwa na yale yani aliyoyaona kwa sababu yeye mwenyewe naye kwa upande mwingine ni jeshi jeshi la, la binguni yesu alipokuwa yuko uh, katika mlima wa getsame anakuja ku, ku, kukamatwa na jeshi la wayahudi walikuja jeshi kubwa wanafunzi wakataka kumpigania akasema kasema waacheni niko na uwezo wa kuitisha jeshi la malaika linilinde kwa hivyo ana uwezo na ndivyo tulivyo na uwezo kupitia yeye ambaye yuko ndani yetu kama isu alikuwa na uwezo wa kuitisha jeshi la malaika liweze kushughulikia mambo ambayo yanakuja kinyume nasi tuko na uwezo kupitia jina lake kuitisha jeshi na likaja likashughulikia mama sasa hatupigani vita vya mkono vita vya moja na mwingine lakini vita vyetu ni vya roho na tukiwa na uwezo wa roho tunaweza kuitisha jeshi tunaweza kusimama sisemi ukaanza ku... nimewahi kusikia watu wakiomba bwana tuwamalaika tuwamalaika wako waja wanilinde si juu yako nani bwana ziwezana na huwezi ukamwamurisha atafanya nini wewe unawasilisha kwake hitaji lako yeye ndio anajua anatuma gani akiwa ndani yako dy maambiatuma malaika watulinde tuma ma- yeah. sasa mkubwa hapo ni nani basi mkubwa ni wewe wewe unaitisha malaika waji unayemwambia hiv anajua anavyovifanya na kwa sababu anajua anavyovifanya anavifanya kwa stahili yake lakini wewe tambua huyo yesu yuko ndani yako ako na uwezo wa kushughulikia hiyo hali iko mbele yako na ukielewa jambo hili basi utamwita yeye hebu fikiria mtu ako na wafanyikazi wa shambani mwake na katika, wale wafanyikazi wanafanya mambo tofauti tofauti alafu wewe kuliko mwambie ninahitaji msaada fulani unaenda kumwambia tuma fulani aje afanye kitu fulani atakuelewaje kwelahu huna adabu maana sasa unakuja kumwelekeza yale ya kufanya lakini ukimwendea ukimwambia niko na hili hitaji na nina una uwezo wa kuliondoa yeye ataliondoa katika njia anayojua na haitakuwa na maswali pengine wao ameenda ukasema nipatie fulani akanifanyie kazi fulani. na naye anajua huyo s anayeweza anayeweza ni mwingine kazi itafanyika lakini haitamalizika haitafanywa sawa na vile ambavyo iliv sasa ukitambua nguvu ni za yesu unamwendea yesu na unamwambia tatizo naye anashughulikia lile tatizo kulingana na mapenzi yake na lile jambo litakuwa haliko tena kwa sababu limeweza kukutana na yule mwenye uwezo kiangalia huyu mtu alipokuwa yeye hata amezoea kuishi na wazimu kifika jioni baada ya kufanya shughuli zake za mchana anajua mahali pakwenda kulala yaani akaangalia hayo makaburi hizo ni i nyingi sana za kulala unajua makaburi ya wakati ule ya kama vile tunavyojenga ni mapango kwa hivyo alikuwa anachagua pengine analala asukume mifupa iliyokuwepo yye alale hapo kanda ama angalie ile kaburi ambayo iko wazi haina, haina mifupa aende alale pale anaishi pale na akikaa pale yuko maana yuko kwake lakini usidhubutu kupita ile njia kwa sababu utapambana na mwenye ule mji mwenye ile enyel anake ye ndi yake anaongea pale wenzake wengine wote wako kimya maana ni mifupa hata haina nyama lakini yeye ndiye mwenye nyama na damu ambaye anaweza kuongea kwa hivyo anaweka hata ulinzi pale pasingie mtu jaribu kumfunga hafungiki lakini yesu yeye alienda pale akijua naenda kumkuta huyu mtu naye akatoka makaburini akaja kukabili huyu mtu ambaye anakuja katika eneo lake kumbe si mtu wale, wale yake kuongea mwana bono amekuja kutuangamiza kabla ya wakati wetu tunakuapisha kwa jina la mungu usitutese pepo anachukua mamlaka ya kumwambia vile hata akavyofanya haya ndio hakuwatesa lakini alisikiza hoja yao wacha tuingie kwenye ngurue aambia ing... aya endeni lakini alikuwa anajua ngurue zaenda wapi zaenda kwenye mateso ambayo hawataweza kujitoa maana kama gurue, ziamuru ziingie kwa guruwe hajaziamuru zitoke kwa zile guruwe nizitoke kwa huyu ziingie kwa guruwe na gurue zende ziangamie kwa hivyo mishoni yao katika eneo lile la wagerasi imeisha nguvu hizo ndani ya yesu ziko ndani yetu kuleta mageuzi na kuleta tofauti ya maisha kwetu sisi na kwa wale ambao wanaotuzunguka na kwa hivyo kama tutaweza kutambua hizo nguvu mambo mengi tunaweza kusuruhisha tukiwa tutamwambia yesu naye akitupatia mwelekeo ule kutenda ona kwamba yesu hata alipofanya vile vilichukiza vilichukiza watu si kwamba walimpenda yule mwenda mwendawazimu lakini kwa sababu kumeingia hasara katika ukombozi wa mtu yesu alikuwa bado hajafa msalabani kulipa gharama kwa hivyo hiyo gharama ilikuwa haijalipo lakini sasa nguruwe zika, zikaangamia ili mwanadamu aweze kuwa huru watu walichukizwa na jambo lile na wakamwambia aondoke hawataki ha, hawata kumwona tena katika eneo lao sasa jambo la kujiuliza ikiwa walimkataa yesu kiroho walikataa nini walikataa ukombozi wao katika mambo ambayo walikuwa wanapitia na ujapokataa ukombozi wako ujapokataa uwepo wa mungu ndani ya maisha yako ama katika eneo lako basi umeashiria tu tayari kwamba uwepo wa shetani uweze kutawala katika eneo lile haijaandikwa hawa wenyeji wa gherasi wanaishi vipi baada ya hapo lakini si ajabu kwa sababu wame kubali yule ambaye siye na amekataa nguvu zietazwa uhuru lazima maisha yao yaliharibika kwa sababu hawana mtetezi alikuwa hawana mtetezi amekuja wamemfukuza hawana haja naye lazima kuna vitu ambavyo vilifanyika ambavyo si vya sawa katika maisha yao sasa hizi nguvu pia ndani ya yesu wazazi nao wa huziona kwa watoto wao na watoto huziona wa wazazi wao lakini ni wale ambao wanaangalia mambo katika kiroho tuangalie katika yohana mbili mstari wa kwanza hadi kumi na moja tuone yesu na mamake na hizo nguvu za yesu zikitenda kazi kitabu cha <clears throat> na siku ya tatu palikuwa na harusi huko kana mji wa galilaya naye mama yake yesu alikuwapo yesu naye alikuwa amealikwa harusini pamoja na wanafunzi wake hata divai ilipowatindikia mamaye yesu akamwambia hawana divai yesu akamwambia mama tuna nini mimi nawe saa yangu haijawadia mamaye akawaambia watumishi lolote atakalowaambia fanyeni basi wako huko mabalasi sita ya mawe nayo yamewekwa huko kwa desturi ya wayahudi ya kutawada kila mmoja alapata kadri ya mbili tatu yesu akawaambia jalizeni mabalasi maji nao wakajaliza hata juu akawaambia sasa tekeni mkampelekee mkuu wa meza wakapeleka naye mkuu wa meza alipoyaonja yale maji yaliyopata kuwa divai wala asijue ilikotoka lakini watumishi walijua wale walioyateka yale maji yule mkuu wa meza alimwita harusi akamwambia kila mtu kwanza huandaa divai iliyo njema hata watu wakishakunywa sana ndipo huleta iliyodhaifu wewe umeiweka divai iliyo njema hata sasa mwanzo huo wa ishara yesu aliufanya huko karna ya galilaya akaudhihirisha utukufu wake na wanafunzi wake wakamwamini tunaona katika karamu hii ya harusi iliyokuwa inaendelea kuliingia shida ya kwamba divai ambayo ndio kitu ambacho kilikuwa kinaweka kilele cha raha katika sherehe hata leo tunajua palipo na kinywachi wazee hufurahia sana na huwa wanasema kabisa hapo ndio kuna, kuna kitu hapo ndio kuna kuna uwezo angalia taharusi za kikwetu hapa bila zile kajama kutolewa hakuna kitu bila kajama kutolewa watoto wakizaliwa si wako divai hiyo ilikuwa ina maana sana lakini hapa sasa imekoseka hapa imeisha karamu bado inaendelea lakini mvinyo umeisha kwa hivyo wale wameingia kuchelewa hawajafika ile levo ya furaha wako pale mwanzomwanzo mwanzo, hali wameanza kuonja ndipo mambo nikana kwamba sherehe imeisha na mamake yesu alipojua alipo walipomwambia sielewi kwa nini walimwendea mamake yesu lazima awe alikuwa ni jamaa wa karibu maana wangemwambiaji kama si jamaa wa karibu na alipoambiwa yeye yeah, akajua hapa mwenye jibu ni yesu akamwendea yesu akamwambia haya hapa hasa kimeumana wameishiwa na divai yesu akauliza swali kama lile tu ile mwenye pepo alivyouliza una nini nami mbona waja kwangu imesema katika ili hibada nyingine kwamba yesu hakulelewa na, na mtu wa kutengeneza mvinyo alilelewa na, na selema kwa hivyo angesema kuna, kuna kiti kimevunjika angeuliza kuna nyundo hapa na misumari ategze manake taaluma hiyo alikuwa nayo lakini mamake alimjua kiroho na akajua huyu mtu hahitaji chochote kufanya chochote mradi yuko mambo yote yako sawa alimjua kiroho na ndiposa akamwendea na yesu alipomuuliza swali akasema na naweye kaondoka akumwambia lakini aliondoka tu kana kwamba yameisha kaambia wale waliokoa pale chochote atakachowambia fanyeni hata kama kitaonekana kama ni ujinga ini fanyeni maana hapo ndio jibu letu liko sasa yesu akawa pale gemu yote ni kwaki piraasomerushwa kwake niye acheze na acheze tuin basi akaambia wala jamaa basi jazeni hizo, hizo birika hizo maji mabarasi yote ya jazeni yakajazwa na yalikuwa mengi yalikuwa mangapi ni matano sita ambayo yamewekwa ni kama yani tuseme kama lile tangi ambayo liko pale yamewekwa hapo sita kwa ajili ya watu kutawadha yakajazwa maji sijui walitoa wapi wakajaza yote wakajaza na walipomaliza kujaza yesu ndio akaachilia aka, aka neno sasa sasa watu wameanza kuat kuelekea nguvu ya uweza wake na katika ile hali ya utendaji kulingana na nguvu ya uweza wake na neno lililotoka kinywani mwake wakajaza maji aya ha? asa hawajui kama ikianza kutengeneza saa hihi itamaliza gani maana divai iwe nzuri si ya kupikwa na siku moja angalau wiki mwezi itakuwa iko tayari kawambia choteni akuambie choteni maji bia choteni mumpelekee kiongozi wa mkutano wakachota wakijua tumejaza maji tunachota maji kufika kule ile jamaa kuonja Kaangali. na hii ilikuwa wape? ilikuwa wapi wapi imekuwa ile aabona siunajua kikwetu wewe niwapatie watu ile nzuri wanywe walewe wakishalewa uwatolea hii, hii ambayo iko maana hawatatofautisha lakini meka hi nzuri mpaka t jamaa naye anaaka manake hajui kama kulikuwa na divai nzuri na kulikuwa na divai ambayo si nzuri lakini wale tunaambiwa wale walioteka maji walijua ni muujiza umetendeka kwanza yale mabarasi yalikuwa si ya divai yalikuwa ni ya maji ya kutawala kwa hivyo haiwezekani kwamba kuna divai ilikuwa imebaki hapo ikasaidia haya maji yakawa z kukatokea drum dramust za, za pombe <laughs> nafikiri hiyo <iwe> harusi wakimaliza <laughs> jamaa walikuwa anajiongeresha manake ni nywewe bila bila kipimo maana ikibaki itapelekwa wapi ni watu wajienjoe maana imepatikana ya kwanza hyo ilikuwa imepimwa ya kutosheleza harusi sasa imekuja drum sita ambazo hazikuwa zimepangiwa tena ndio yenyewe sasa kili tunaangalia miri aliona suluhisho ndani ya mwanawe jambo ambalo hajawahi kutenda lakini kwa sababu miri anamwangalia kiroho alijua huyu hakuna afanyacho kina kufanikiwa na niuongee naye tu peke yake hayo mengine ndi yatajua yataenda vipi hasa tatizo huja kwamba sisi tunapoona jambo ambalo linatukabili tunajua yule mtu wa kuendea ndiposa yeye akaongee naye na hatujui kama anajua jia ya kuendea kwake mana mtu anaweza huyu mtu namjua sana basi naomba unipeleke kwake sasa mkifika kule kibisha hata ni kama anasimama nyuma yako na hata kama atafungulia nimemkuta huyu mgeni alikuwa anakutafuta kule nyuma amekwambia namjua sana sasa mefika nimekuta yule mgeni basi alikuwa na kutafuta nikamwambia ninajua mahali unapoishi maana hajawahi enda huko nafikiri waombezi huwa wanaenda huko huwa wanaenda hawaendi na hawafiki na hawataenda unamwendea unatafuta mungu na yeye katika mambo atakayofanya ni kana kwamba nakufikisha mlangoni ili hali hakupeleki iwapo kuna kuingia kule utaingia mwenyewe si yeye atakuingiza maana hajulikani na hamjui yule ambaye unayemtafuta lakini huyo mkristo unamjua ni nani unayemtafuta maana anaishi ndani na hauna haja ukamtafute mbali hauna haja ukatafutiwe maana pale alipokukubali uwe mwanawe hapo hapo ndipo alikupa jibu la kila kitu ndani ya maisha yako hapo ndipo alikupa uweza wa kukutana nayo yesu waka, alipokuwa sasa amekaa kwenye harusi mariam akawapatia watu uwezo wa kumfikia wakamfikia akaongea nao jazeni maji wakajaza zile nguvu za utendaji zikaanza kufanya kazi kwa sababu kuna watu wametii na ikafanyika kwamba walipokuwa wamejaza yesu yesihata hakuwambia waonje maana sasa wao walikuwa na ule ufahamu kwamba ni maji kama tumeingiza maji tunaoja maji yani hatuna kiwa <laughs> lakini walipamba mpelekeni kiongozi alibeba wakifika kule imekuwa d tena the best ile ambayo iko na vintage nzuri vintage ni, ni ule muda imekaa hali inaendelea kukaa ndivyo inaendelea kuwa kuwa, kuwa nzuri ikawa imefika ile vintage yake na ni ya minutes, madakika tangu wajaze na kuchota ndio imefikisha miaka mingi ya utengenezaji zingine huweka hata weza kuwekwa hata miaka, miaka miwili ndiposa iweze kuwa kile kiwango maana imewekwa ya sherehe na wanataka ikifika kule iwe ndio hiyo mbuto akionja tu kidogo su inamtosha sasa hapa tunaona kwamba miri akawapa watu nafasi ya kumfikia yesu akalete akapeana nafasi miri akapeana nafasi ile harusi kumfikia yesu yesu alikuwa amesimama tu pale lakini hawajui mradi uko pale suruhisho zote ziko na watu hawakugundua maana hata wale waliojua kule divai imetoka walinyamaza walikuja kuvieleza baadaye basi ile divai mlikunwa ile ilikuwa hata haina haina risaa tangu ianze kutengenezwa lakini mwenye kuamurisha iwepo alikuwa na mamlaka shida yako haihitaji muda mwingi shida yako haihitaji maombi ya siku nyingi shida yako yesu hakuna wakati atakwambia basi goja niende nikamngombe nika baba ili anipe jibu lilo nalohitaji kwake ama nalolipitia yesu ukimwendea hana kugojea kasema kwenye ile ibada nyingine sijaona popote popote na kama uliona sijaona popote yesu alikabiliana na hali na kiboko isipokuwa pale hekaruni maana wale wangielewa lugha ingine Ipe, meza zipigwa mateke uh, zile keji za, za jiwa zifunguliwe alete uharibifu ndio watu wajue hapa hapa wafanyiki biashara tena pana mtu mmoja si mwenda wazimu mwenye akili timamu ambaye haruhusu hekalu kutumiwa vibaya na nata tunaambiwa kwamba alipofanya hivyo hakuruhusu mtu yeyote kupitia hekarun manake ilikuwa milango milango ya kuangalia huku na huku hivi na hivi kama hii sasa alipomaliza kufukuza alizuia watu kuingia hapo na mizigo maana walikuwa wameifanya hekaru ni anapita ibada inaendelea yeye anapita hapo lake, naviazi, na ligunia lake la lakini sasa tunaona visa vingine vyote ilipomfikia hata yule mtu aliyeteremchwa kwa nyumba wakati anaendelea na mazungumzo alipoteremchwa aliangalia wale watu aliyomteremcha akaona imani yao kamwambia katoka akaenda alipomfikia yule mtu alikaa kisimani miaka ya, birika, ya swimming pool miaka thalathini na minane ako pale lakini yesu alipofika pale alimuuliza unataka kuwekwa huru naye akajibu sina mtu mimi huhitaji mtu wakati uko na yesu na yesu waridi uko naye yuko ndani yako na nakamwambia yule mtu inuka beba godoro godoroako na uwende na ikiashia pale kasi, kesi imeisha sasa tunaangalia kwamba ukitambua nguvu za yesu ndani yako hakuna sababu hilo jambo liendelee sijakuambia usifunge funga kwa sababu ndiyo maisha yako sijakuambia usiombe omba kwa sababu ndiyo maisha yako lakini wakati shida inapokuja ile shida kama yesu yuko ndani yako muamche kumbuka wale waliokuwa nazama wako kwenye dau linazama wamejaribu kuzoa maji haiwezekani wakamwamucha awambia bwana haujali kwama tunaangamia ya alipainuka hakuanza kuwakemea kwanza alianza kutopicha ile dhoruba bahari ikaachi alafu akawauliza iko wapi imani yenu yani ile ule utu wenu wa ndani unaodhihirisha nguvu za mungu kwa nao akaanza kumchangauu ah, mti ni wainagani ata barbahari na upepo zinamtii wanaishi naye lakini hawamjue aweza kuwa umekuwa akiishi naye sijasema hayuko nani yako lakini kuwa hujamjua lakini utakapomuita atulize dhoruba atulize na upepo unaotikisa mambo yako utamjua vizuri neza kuuliza huyu na, na inakuaji kwamba hizi vitu vyote vinamtia mpendwa yuko nani yako na niwe umwamsha na niwee uamue kumwamsha pasipo ewe kuamua kumwamsha haamki lakini ukiamua ataamka kwa hivyo tunaona kwamba katika ile hali ya kuleta mwamko wa yesu katika ile harusi maana alikuwa yuko pale tu ameshuhudia ame, ame, ame tu harusi ya jamaa zake lakini sasa tatizo lilipokuja mchango wake ulipita michango mingine yoyote maana by the word of his mouth bythe alia akaokoa ile ile shughuli ilikuwa inaendelea kwa hivyo wewe nawe uko na huyu yesu ndani yako ako na uwezo wa kwa mcha tuangalia skrip ya, ya mwisho hii james 5, 13 to 16. waraka wa yakobo sura ya ames5:366mtu wakwenu amepatikana wa na mabaya na aombe ana moyo wa kuchangamka na aimbe zaburi mtu wa kwenu amekuwa hawezi na waite wazee wa kanisa nao wamwombee na kumpaka mafuta kwa jina la bwana na kule kuomba kwa imani kutamwokoa mgonjwa yule na bwana atamwinua hata ikiwa amefanya dhambi atasamehe, atasamehewa mungameni dhambi zenu ninyi kwa ninyi na kuombeana mpate kuponywa kuomba kwake kwa mwenye haki kwa faa sana akiomba kwa bidii eneo hili limetumiwa vibaya lakini halikukusudiwa lisitumiwe maana maombezi na waombezi nimesoma bibilia miaka mingi nilianza tangu ni mtoto na hata leo huwa nasoma sijaona mahali kuna watu wanaitwa waombezi na sijakuta wengine wanaitwa kuna mtu amewahi kusoma mahali ukakuta prayer na waombezi kuna mtu amewahi kuona maana hata wale manabii waliokuwa naomba wakati wa matendo ya wa mitume wakaambiwa nitengeeni paulo na barnaba kwa kazi niliyowahitia walikuwa ni wanafunzi wa yesu na hawakuwa wameenda pale kama machampion wa kuomba ama machampion wa kutambua siri za mungu na hata mungu alipoongea hakuongea kama ni kuwafanya machampion wayo wakiona haya wao waliko na omba kwa ajili ya maisha yao na nandio mungu akazungumza sasa tukiangalia hapa tunaambiwa kama una jambo linakutatiza omba ombea hilo jambo na litaisha na hapa ndipo watu hataki kusikia hataki kuelewa kwamba wako na nguvu wanaona mpaka hakutale na mchungaji sijui mpaka hakutale na mama fulani akutal na mzee fulani ndio hiyo shida itaondoka kwa hivyo unaiweka shida kuondoka leo mpaka kesho kwa sababu yule yuko ndani yako afanye kazi unataka aliye ndani ya mwingine afanye kazi sasa kwa taarifa yako wengine unawaendea aliye ndani yao si huyo ambaye unasema aliye ndani yao ni mwingine maana wanajua hizo nguvu walizitoa wapi wengine wengine hakika wanatembea na nguvu za mungu lakini wengine wanajua wenyewe na hata una, unaweza kusema fulani fulani fulani vizuri na utajua kunaendelea nini pale maana nguvu zingine zimeletwa za kuzubaisha watu hiionge kwa sababu ya kutetea kanisa lakini naongea na kwa sababu ya kutetea kuteteawa usiwe na tabia ya kuenda kuweka kitu chako chini ya uvul, yani chini cha kivuli chochote usishoelewa kwa sababu ukifanya hivyo utajikuta uko mbali umeachana na wenzako uko mbali nao na, na wako mbali amko pamoja naambia ni uombe wee mwazi na kama umgonjwa huwezi ama umetatizika kama huyu mtu ambaye alikuwa makaburini huwezi ukaomba basi waende, waite wazee wa kanisa viongozi wa kanisa si viongozi huko waliojifanya viongozi kanisa ni mwili wa kristo kanisa linaamini umoja kanisa linaamini roho wa m- ha waombezi je ni kanisa wanaungana na mwingine ukienda kila mmoja ni mwamba ngozi anavutia kwake kwa hivyo ushirika hamna sasa anavutia kwake na akivutia kwake sasa hapo ndipo anakuonyesha wale wengine wote hawawezi kwa hivyo sasa si mungu anayeweza ni watu wanaoweza nawe ukiwa umebebwa ume na ile roho basi utabaki kumwangalia mtu anayekufanyia kuliko mungu anayekufanyia akiwa ndani yako soala kubwa nii kwa nini uendee mwingine ambaye hata hujui yeyi yeah, ukoji kwa nini usiombe mwenyewe nilifurahishwa na mama mwingine mwezi uliopita huyu mama alikuwa mgonjwa huko karoleni na alikuwa hata ha- haongei hali haongei alituma mwanawe mwambie pasa aniombei hakusema mwambie pasa apch tukaomba alikuwa hata haongei yani alipopewa simu vile anavyovitamka uelewi chochote usii chochote nikawambia mama nyamaza tuombe kaomba kamaliza kwa sababu hawezi ameita tukaomba na akapona kiwango fulani akaja hospitalini siko anapelekwa hospitalini alimwambia mwanasimamisha pikipiki hapa ilibidi niende yuko juu ya pikipiki nikaomba naye pale wakaenda hospitali akirudi nyumbani anaambiwa waletee waombezi akawambia sitaki imeombewa napasawa akakataa na akakataa kabisa haya waombezi wakaondoka hawawezi wakaenda na walipoenda siku ya kurudi kwake akaambiwa waletee aombeo akasema nichaombewa tayari hizo kelele wajua naangalia nini mtu anaelewa nini anatafuta na chapatikana wake katika utu uzima wake basi si watu wazima pekee kuna msichana aliletewa dawa akaletewa moja aitwa kiboko cha majini ingine ni akasema hizi sili simwagi kwa nyumba kabebelezwa ka akasema kama nikufa ndani ya yesu dod lakini si niuze hizi na ndio kanitumania nikaenda kanionyesha hizo nikamwambia hizi hazina, hazina mungu na hazina daktari baadaye akaletea wale wazee ndevu zimefika huku wamwombee akasema sitaki kuombewa na nyinyi mimi maana ukichanganya una unatia una, chashu ile nguvu iko ndani yako sasa huyu alikataa kutia chashu na hata sasa amesema sitaki iwapo nitaondokea hapa siku zangu zikifika za kuondoka na niondokee hapa hajakataa kwenda hospitali hospitali yameenda mpaka wamesarenda lakini kama nikuondoka ni katika hii imani mi nikiona mtu kama yule hata kama haponi mwili najua roho roholiko na bwana anasi sana maana hospitalini umeenda umeomba naita wazee havijao ndi katika jeremia, na, eh, jeremia nane ishirini na mbili anasema mda umeenda sana siku zimeenda mavuno yamepita bona munanishokesha sijaona uzima wa binchi ya watu wangu mungu anaugua wa unapokuwa una, unaugua sasa kama mungu anaugua unapougua kwa nini uende kwa shetani ambaye haugui hata ni kusherehekea nasherehekea kwa hivyo tujifunze kumwamcha huyu yesu aje atende anakaa ndani yetu na anasema kuomba kwa mwenye haki kwa faa sana akiomba kwa bidii basi tutafute haki na ndipoazi naambiwa tutubu dhami zetu na kuombeana moja na mwingine tupate kuponya kwa hivyo kwa haya anasema gweche tu, tubaki katika imani na tuamini ule uwezo wa mungu ndani yetu maana huo uwezo ndio uliomfufua wa kristu na ndio unatufufua katika hali zote amen