church expecting just to be given this or given that. Mara nyingi huwa tunaenda kanisani tu tukiwa tunatarajia kupewa hiki na kile and not asking ourselves what does God want to do with me? Bila kujiuliza wenyewe Mungu anataka kufanya nini katika maisha yangu. And what is it that he wants me to do? Na ni kitu gani kile ambacho anataka mimi nikakifanye? When I get into the house. Wakati ninapoingia nyumbani mwake we tremble ourselves so much. Yani, sana. Like Mother. Kama mata. She was troubled with her own plans and thoughts. Na yake na, na yake Not caring to know what Jesus wanted. Kujua, kujali, yesu nini. Today I want your attention to be on what God wants with you. Put your focus on what he wishes to do. We have some visitors whom we are going to introduce later on. So don't put your focus on our visitors. You will know them certainly. Amen. Amen. Hallelujah. Hallelujah. Now, the word today is about Christian Fellowship. Christian Fellowship. When we say Christian fellowship, what do we mean? A fellowship that is based on Christ. If the fellowship is not based on Christ, it is not Christian. For it to be Christian, the foundation must be Christ the trouble about christian fellowship started as early as the time when christ was here. it not, the problems did not erupt later. they were there even during his time. zilikuwepo hata wakati alipokuwa hapa chini ya jua en ilibidi waweze kushughulikia hizo shirika zao ili ziweze kuingiliana na kile ambacho yesu alikuwa anataknasyousel sasa jiulize mwenyeweif atthe tim whn ci jiulize mwenyewe kama wakati ule ambapo yesu alikuwa anaongoza hizo shirika kulikuwa na matatizo so katika ule ushirika jiulize sasa itakuwaja wakati ambapo yesu hayuko hapa chini ya jua if they were were giving giving him him him him the people who who with with trouble I'm not talking about the, the community. I'm talking about about community ones who are nazungumza kuhusu hao ambao walikuwa karibu, walikuwa pamoja na yesu walikuwa wanampatia shida je sasa itakuaje how much more now je sasa itakuaje so in this feloship we are called upon to do what he guides us to do to maintain the real christian christinflo kwa hivyo katika ushirika huu tumeitwa tuweze kufanya kile ambacho anatuelekeza kukifanya ili tuweze kuingiliana na huu ushirika wa kikristo today we also that that was was not not not to to anything going maintain the fellowship kikristoi katika hili neno la leo tutaenda kutambua kwamba alikuwa hakubaliani na kitu chochote ambacho kilikuwa kinaenda kutatiza ule ushirika he he was careful to have the kind of fellowship that he wanted alikuwa mwangalifu sana kuwa na ushirika ule ambao alikuwa anautaka ye mwenyewe how much more now ni zaidi kiasi gani hivi sasa amen amen iaiikiasigani hsaatuende katika masomo yetu ya leo msomaji tafadhali injili ya yohana mtakatifu mlango wanane, wa wanan mstari wa kumi na saba mpaka thalathini na mbili tusomewe pale injili ya yohana mtakatifu mlango ni wanane mstari wa kumi na saba mpaka thalathin na mbili tena katika taurati yenu imeandikwa kwamba ushuhuda wa watu wawili ni kweli mimi ndimi ninayeshuhudia mwenyewe na ye baba aliyenipeleka ananishuhudia basi wakamwambia yuko wapi baba yako yesu akajibu Mi, mimi hamnijui wala baba yangu hammjui kama mngalinijua mimi mngalimjua Angu. maneno hayo aliyasema alipokuwa akifundisha hekaruni katika chumba cha hazina wala hakuna mtu aliyemkamata kwa sababu ya, saa yake ilikuwa haijaja hai, hai bado basi akawaambia tena mimi naondoka nanyi mtanitafuta nanyi mtakufa katika dambi yenu mimi niendako ninyi hamwezi kuja basi wayahudi wakasema je atajiua kwa kuwa asema mimi niendako ninyi hamuwezi kuja akawaambia ninyi ni wa chini mimi ni wa juu ninyi ni wa ulimwengu huu mimi si wa ulimwengu huu kwa hiyo naliwambieni ya kwamba mtakufa katika dhambi zenu kwa sababu msiposadiki ya kuwa mimi ndiye mtakufa katika dhambi zenu basi wakamwambia unani wewe yesu akawaambia hasa neno lilo hilo ninalowambia ninayo mengi ya kusema na kuhukumu juu yenu lakini yeye aliyenipeleka ni kweli nami ina niliyoyasikia kwake ndiyo ninenayo katika ulimwengu wala hawakutambua hawaku ya kuwa anawatajia baba basi yesu akawaambia mtakapokuwa mmekwisha kumuinua mwana wa adamu ndipo mtakapofahamu ya kuwa mimi ndiye na ya kuwa sifanyi neno kwa nafsi yangu ila kama baba alivyonifundisha ndivyo ninenavyo naye aliyenipeleka yu pamoja nami hakuniacha peke yangu kwa sababu nafanya siku zote yale yampendezayo naye alipokuwa akisema hayo wengi walimwamini basi yesu akawaambia wale waya, wayahudi waliomwamini ninyi mukikaa katika neno langu mumekuwa wanafunzi wangu kweli kweli na mwangalia bwanto yesu kristo kati alipokuwa anafanya huduma hapa duniani he hao hehoe alikuwa bado hajapaa kwenda katika icheke cha eni i na kupatia mamlaka ya kufanya hiyo shughuli kwa niaba yakehwai to heo he ha alikuwa napata matatizo jinsi ya kuelezea ule ushirika ambao mungu anatakaditmanake wale watu walikuwa wanajua kile walichouwa nataka na kile ambacho walikuwa wamekizoea lakini hawakujua kile ambacho mungu alikuwa anataka us bein the hst ha toonvinethe ee to change their ways and handle god in the way he wants to be handled. how is it that he knew what god wanted? in this scripture he testified that he, has, he was ever in constant fellowship with god. The father. And whatever he did was out of what the father told him to do. Today we have a problem because sometimes what is being done did not originate from the father's. Problem. siku hizi tunakuwa na matatizo maana kile ambacho kinafanywa si kile ambacho chanzo chake ni kutokana na baba. Mostly, mostly not always mara nyingi sometimes we we will do things as we think wakati mwingine tunafanya vitu vile tunavyofikiria sisi nikana kwamba unamwambia mungu utapokea kile ntakachokupatia ia ama uchukue ama ukiwache We are not ready to ask him what he wants. So Jesus was having trouble with those people that were hearing him. Because they did not understand what he was talking about. According to them, he was speaking strange things, which made him a stranger to them also. kulingana nao yeye alikuwa anazungumza vitu vya kigeni kabisa kwao ambapo yeye pia walikuwa wanaona ni mtu mgeni kwao they even had to ask but who are you hata ilividi wamuulize na wewe ni nani let me tell you the minute you start doing what god wants you to do there some will not naniaanikwambie mara tu utakapoanza kufanya kile ambacho mungu anataka kuna watu fulani ambao hawatakuelewa sm uh, mara nyingi wak- ule ushirika ambao avtunaupata ni yani, ule ushirika ulionao wakati huu mara nyingi ni kwa sababu watu wako wani wanasikia wako huru tu kuwa na wewe lakini itakapofika wakati ambapo uko radhi ukosane na marafiki lakini utimize yaliyo mapenzi ya mungu wengine watakuondokea there are some people who just fall away from you they cannot stand the kind of direction you are giving them they will feel uncomfortable because whatever you want them to do or hear is not what they want manachochote nachowa wafanye awasikie sicho wanachotaka wakati mwingine yale unayowaeleza yataonekana kuwa ni makosamaana hayalingani na kile ambacho watu wameshazoea kusikia kwa hivyo ushirika ambao ni wa kikristo huko unapingwa sana siku ya leo kuna vitu vingi ambavyo havikubaliki ambavyo mungu e ndihivyo anavyotaka na katika kipindi hiki kanisa katika ulimwenguni kote A very difficult time. The church is being forced to compromise with things that are planned outside God. And whenever it brings the things of God in the program, it is considered to be not. na linapojaribu kuleta vile vitu ambavyo ni mpango wa mungu linaonekana kwamba haliko sawa katika mambo yake so so much so that we even heard the pope say the say bible is outdated He is writing a new book yaani hiyo imepita kiwango sana kufikia kiwango cha kwamba yule papa yule akasema ya kwamba hii bibilia sasa imepita na wakati kwa hiyo anaandika bibilia mpyathe voic o o is outdated according to this generation but who is it that is going to maintain the christian fellowship and speak the oracles of god na huo mpango wa mungu na kuweza kuzungumza alio ni mausia ya mungu because unless we have the word of god maana isipokuwa tuwe na neno la mungu where god god is say, Jesus is saying that the person who testifies to what he says is god himself mungumbali ambapo yesu alisema y kwamba yule mtu anayeshuhudia kile ambacho anasema ni mungu mwenyewe you know we have a habit haki haki haki ya ya ya ya mungu mungu mungu mungu but is it really haki ya mungu Kama huo Swearing falsely. If it is God, you don't need to swear. You say it as it is. They take it or leave it. You attract the fellowship that is going to be. in line with what saying according to god unavutia ushirika ambao utaenda kuwa sawasawa na kile ambacho unasema kulingana na mungu because the, the, the fellowship you you you have will either make you or break maana ule ushirika unaokuwa nao unaweza ukuvunje ama ukufanye uwe sawa ukujenge ama ukumalize because you'll be like the fellowship you are in maana utakuwa sawasawa na ule ushirika ambao uko nao if in the wrong fellowship kama uko katika ushirika ambao si wa sawa then you'll find yourself outside the christian he basi utajipata mwenyewe ukiwa nje na ule ushirika wa kikristo because osaittle of this it thisitham maana wanasema ni kidogo tu hii haitakudhurube lakini unapochukua hicho kidogo utajipata umefungiwa nje ya huo ushirika wa kikristo but jesus said here, it is because you you you dont don't know know know the father you don't know me and lakini katika sehemu hii ya maandiko yesu akasema kwamba hamnijui na pia hammjui today should reach that point whereby those that dont know you and, you stand and they don't know god They will with you. kanisa linatakiwa lifike mahali ambapo wale ambao ha, hawakujui wewe hawamjui mungu yaani hawajui msimamo wako kimungu unapoweka msimamo wa sawa mbele ya mungu wasiokujua msimamo wako wa kimungu na wasiyemjua huyu mungu ambaye unasimama naye watakupinga lakini kama watakuwa wana, wanajua msimamo wako hata watakuja na mambo yao na kama watajua mungu wako hawatataka kukukwaza na mambo ya yoyote ya ambayo yanaweza kuwa kinyume na mungu kama daniel alivyokuwa walijaribu they tried to destroy walijaribu kuharibu msimamo wa danieli kwa na mungu It doesn't matter whether I'm going to be eaten by the lions, my stud with God remains. But because God was with him in that stud, the lions did not kill him. Instead, that act changed everybody in the nation. to stake the of daniel badala yake huo msimamo wako wake ulisababisha watu wote waweze kubadiliha misimamo yao na kumwelekea munguisipokuwa tu wale ambao walikuwa na ile mipango miovu na wakatupwa katika tundu la simba na wakangamizwa na simba wale your your christian fellowship is very very crucial in your life huo ushirika wako wa kikristo ni wa muhimu sana katika maisha yako And God is looking upon it to change the people around you. So Jesus said, if you know me, then you will be able to know the one that I'm following. Now, how many people know you are start in God? Just ask yourself that question. Don't ask anybody else. Ask yourself, how many people do know about my study with God? How many people can really testify that I serve God with a true fellowship? That's how you test your spirit. Let's go to the next scripture. tusomewe sasa katika injili ya yohana mtakatifu, tatu, moja, saba, <coughs> yohana mtakatifu mtakatifu mlango wa mpaka mstari njiliyayohaa mtakatfanoa7 basi kabla ya sikukuu ya pasaka yesu hali akijua ya kuwa saa yake imefika atakayotoka katika ulimwengu kwenda kwa baba naye aliwapenda watu wake katika ulimwengu Aliwape, aliwa, aliwapenda upeo hata wakati wa chakula cha jioni naye ibilisi amekwisha kumtia yuda mwana wa simioni iskariote moyo wa kumsaliti yesu hali akijua ya kuwa baba amempa vyote mikononi mwake na ya kuwa alitoka kwa mungu naye atakwenda kwa mungu aliondoka chakulani akaweka kando mavazi yake akatoa kitambaa akajifunga kiunoni kisha akatia maji katika bakuli akaanza kuwatawadha wanafunzi miguu na kuifuta kwa kile kitambaa alichokifunga alichojifunga alicho hivyo yuaja, Simon, yuaja kwa saimoni petro huyo akamwambia bwana wewe unanitawadha mimi wewe unanitawadha miguu migu, mimi yesu akajibu akamwambia nifanyalo wewe hujui sasa lakini utalifahamu baadaye petro akamwambia wewe hutanitawadha miguu kamwe yesu akamwambia kama nisipokutawadha huna shirika nami simeoni petro akamwambia bwana si miguu yangu tu hata na mikono yangu na kichwa changu pia yesu akamwambia yeye aliyekwisha kuoga hana haja ila ya kutawadha miguu bali yusafi mwili wote nanyi mmekuwa safi lakini si nyote kwa maana alimjua yeye atakayemsaliti ndiyo maana alisema si nyote mliosafi basi alipokwisha kutawadha miguu na kuyatoa mavazi yake na kuketi tena akawaambia je mumeelewa na hayo niliyowatendea ninyi mnaniita mwalimu na bwana nanyi mwanena vyema maana ndivyo nilivyo basi ikiwa mimi niliye bwana na mwalimu nimewatawadha miguu imewapasa vivyo vivyo kuwatawadha miguu ninyi kwa migu, ninyi kwa, kwa kuwa nimewapa kielelezo ili kama mimi nilivyowatendea nanyi mtende vivyo amini amini nawaambie ninyi mtumwa si mkuu kuliko bwana wake wala, wala mtume si mkuu kuliko yeye aliyempeleka mkiyajua hayo heri ninyi mkiyatenda kumi na sabahi I, I want you to note some few things that Jesus was nearing the time of uh, crucifixion. And he knew everything that was going to happen. He knew even those that are, were going to. He knew the one who was going to. to betray him alijua mpaka yule ambaye alikuwa alikuwa anaenda kumsaliti he was not guessing h oi ahati alikuwa aaanafanya tu kukisia he knew among the the disciples that were in his fellowship the very one who was going to betray him oyeye alijua kwamba miongoni wa wale wanafunzi wake wao alikuwa anaenda kumsaliti It was so clear to him because he knew everybody who was in his fellowship. And he understood their level of union in that fellowship. And so when he was talking to them, he said, You are clean, but not all of you. na nandio maana wakati alipokuwa nazungumza nao akawambia kwamba nyinyi mmeshakuwa safi lakini sio nyote even today in the feloshi that we have people are clean but not all of them hata leo wale watu ambao tuko nao watu wako safi lakini sio wote now the question is am i one of the thel swali so, hapa ni hili ya kwamba je mimi ni mmoja katika wale ambao sio safi I have no business to worry about the other one being unclean. The issue here is am I clean? Am I one of those that are counted outside the fellowship, or does he count me? je mimi ni mmoja wa wale ambao wamehesabiwa nje ya ushirika ama ananihesabu mimi mmoja katika ule ushirika yesu hakw a na shida yote kuwaosha miguu na kuwafanya wawe safi hiyo ni kitu ambacho kawaidawa hicho angefanyia kila mtu pale There is a fellowship we can have one with another anyway kuna ushirika ambao unaweza kuwa nao moja na mwingine because we are members of the same church, we are are members members of of the the same same church faith maana sisi ni washirika wa kanisa moja ni washirika wa imani moja but when we go down deep to the fellowship lakini anapoingia ndani kabisa katika ushirika are we The ones that he has got question marks about. As regards the fellowship. You know, this is a question that only you can answer. It's only me who can answer about my But when Jesus watches our feet, when we sing and dance and pray, we can do it together. lakini wakati yesu anapoosha miguu yetu tunapochezwa unapoimba na kucheza hiyo tunaweza kufanya pamoja but the lakini mambo na ushirika you no better ushirikawewe peke yako na mimi ndiye tunayojua vizuri every that. person according to him or herself kila mmoja kulingana naye mwenyewe judas was there ye yuda alikuwa pale i don't know whether he was number nume to be washed his feet or number n or o sijui alikuwa namba ngapi katika ileile shughuli ya kuoshwa miguu wapili watatu ama ndiye aliyekuwa mwisho and jesus washed his feet lakini hata hivyo yesu alimuosha miguu yake but he was not in fellowship with him lakini hakuwa na ushirika naye there are things you might find yourself doing in church kuna vitu unaweza kujipata mwenyewe ukifanya kanisani but you know deep inside yourself something is wrong. don't hide. what is wrong? tell it to him. so that you can have the true fellowship with him. when you hide it, it doesn't help suppose, patience. judas went and talked to jesus. and say, "you know, master, i really am not in fellowship with you. i can feel my heart is not connected with you. can you help me?" yaani kwa mfano angienda tu akamwambia yesu mimi nahisi ya kwamba siko na ushirika nawe ya kwamba mikono yangu haiko sawa mbele zako je unaweza kunisaidia suppose by chance yaani kwa mfano angefanya kitu kama hicho he he tried it when jesus was already on the cross. No, not before he went to the cross cross before went to He tried to make things right, but too late. He tried to return even the money that, that could not help. It was too late to make things right. We are going to visit that in the next, in the next scripture when we read. He had cut the fellowship, and Jesus had also helped him to cut it because he wanted it. That. Because that is what he wanted. Now, in our life, we are supposed to, to work on anything that is destroying our fellowship with Christ because when the fellowship in, with Christ is destroyed, katika ukristo tunatakiwa tuweze kushughulikia kila kitu ambacho kinaharibu ushirika wetu kati yetu sisi na yesu maana kitu hicho pia kitaenda kufanya ushirika wetu kati ya si mmoja na mwingine usifanye kazi the kazikadi tu vile wale wengine wanamfuata yesu yesuo Jesus and said, Well, you can't wash my feet. You are my master. I can't allow you. So you don't know what I'm doing. But you'll know later. And when he insisted, Jesus told him, Okay, I will not wash your feet according to you, but if I don't. Then you have no fellowship with me. When we bring that today, when we want things done our way, not the way Jesus wants. tunapokuwa tunataka tu vitu vifanywe vile tunavyotaka sisi na si vile yesu anavyotaka sawa sawa na kuelewa kwetu not according to the plan of god na si sawasawa na mpango wa mungu yes they will be done that way ni kweli vitafanywa vile wewe, but we will be cut off unavyotaka lakini utakuwa umekatwa kutoka ule ushirika peter was going to be cut off by just etro alikuwa anaenda kukatwa katika ushirika tu kwa sababu ya kukataa kuoshwa miguu na yesu knowin howinstrumental he was inheministy of esus ukijua vile ambavyo alikuwa anabidii katika huduma yaeliuwa umuhimu sana lakini yesu hakujali angemwacha kama sikuoche miguu basi sina ushirika na wewe tis hat w try to ontrol in ournoledge and ndsandi vitu ambavyo tunajaribu kuvidhibiti kwa kuelewa kwetu wenyewe they can be the the cause of our being cut off from the christian vinaweza kuwa sababu ya sisi kukatwa kutokana na ule ushirika wa kikristo we are supposed to to to search and know what god wishes us us do how he wants us to behave tunatakiwa tuweze kutafuta na kujua kile ambacho mungu anataka tuweze kufanya na vile anavyotaka tuweze kujitokeza We hate a little, we love a little, we do things in bits. Not according to him. Sometimes we can gang against one of our own in the fellowship. Sometimes we can include others. Who are not in the fellowship, and we want them to be accommodated with their things. Instead of telling them, no, before you get in, leave those burdens out there. Is that not what is happening when we invite and when we encourage the politicians? hivyo s ndivyo vinavyofanyika wakati tunapokaribisha wale wanasiasa allow wanasiasaalthem to dictate, to state, and to do things in the, in the fellowship anodoi we, we have no problem with noethayani tuna waruhusu waingie na wafanye vitu katika huo ushirika na sisi hata hatuna shida nao the can stop. the of god can stop yaani ile mipango ya mungu inaweza kusimamishwa so that they can have their day ili hao wanasiasa wapate nafasi yao ya kuongea vitu zao katika ushirikaatakinatuweze kuwa sana. Let's go to the next tusomewe sasa katika injili ya yohana mtakatifu kumi na tatu mstari wa kumi na nane mpaka waishirini kumi na tatu kumi na nane mpaka ishirini We 8sisemi habari za ninyi nyote nawajua na wale niliyowachagua lakini andiko alipati kutimizwa aliyekula chakula changu ameniinulia kisigino chake tangu sasa nawaambia kabla hayajatukia ili yatakapotukia mpate kuamini ya kuwa mimi ndiye amini amini nawaambieni yeye ampokeaye mtu yeyote nimpelekaye anipokea mimi naye anipokeaye mimi ampokea yeye aliyenipeleka The other Judases that have been born thereafter. Yes, we have so many others who are betraying Jesus, one way or the other. And it is the one who is eating together with me. There's a place I was, I refused to be in fellowship with some people. And I told them, no, please, if we are not together, I cannot eat with you and I cannot pray with you so the issue of eating with somebody la pamoja nam sharing a meal together yani kushiriki chakula pamoja you must be together the issue of praying together la must pamoja you must be e mko pamoayou mst be in felowship ni lazima mwe katika ushirika if we are eating and you feel that we are not together ibeda tell me we stop eating fast and sot out our differences kama tunakula yani oh. kwa mfano tunakula pamoja nauna un, jambo na mimi naambie goja kwanza hebu tusuluhishe hili kwanza ndio tuendelee kula kwa sababu kula ni ushirika sana amen wacha wanasiwesanawachail kwa nini hapa tuko na mipango jamii inakula pamoja kila jioni mchana wanakula pamoja it's itsao ist t it? an beuse itiso people need to be it na kwa sababu ni ushirika watu wanatakiwa wawe katika umoja you know how it uo In the community around here, if there is a difference, somebody cooks alone and eats alone. <inaudible> Am I right, Mr. Peter? If there is no unity in, the, in that family, you find somebody cooking alone <inaudible> and eating alone because <inaudible> the fellowship is broken. katika jamii utapata kwamba wengine wanajitenga wanaenda kupika kando kwa sababu ule ushirika umevunjika hasa hapa yesu alishangaa maana yule msaliti hakika anakula pamoja nani aa na yesu alivijua hivyo lakini msaliti yeye alikuwa aiwafurahikia sana kula pamoja na yesuyesu akasema yule ambaye anachovya mkate pamoja naakwamba ameinua kisigino chake ili kueza kunisaga Wakati tuko omezani pamoja na yesu when we are in wakati tuko katika ushirika we need to be in love with him tunatakiwa tuweze kuwa na upendo na yeye na si uadui in christian there is no enmity. katika ushirika huo wa kikristo hakuna uadui Wrongs can be there, but rectify the wrongs so that you avoid the enmity. We don't accommodate enmity. Jesus knew that Judas was his number one. Enemy in the fellowship. Because he was like an insider who will open the door to the destroyer. Little did he know that Jesus knew everything that was going to happen. For your information, even today he knows. He knows who the destroyer of the fellowship is. And he is giving the chance to the destroyer not to perish but to live. nanapeana nafasi kwa huyo mharibifu asijaakangamia bali aweze kuishimaanaye anajuaoai ulisemaje aliwapenda watu wote i aliwapenda wote hata wale ambao walikuwa hawampendi waliokuwa hata hatawale lokuwa nakosea aliokuwa nawapenda so he desired that they may come back kwa hivyo alitamani ya kwamba waweze kurudi katika ushirika so there is a chance of coming back kwa hivyo kunayo nafasi ya kurudi nyumbani to james james chapter chapter are not reading that but james chapter 5 verse 19 and 20 clearly says so lakini sawasawa na yakobo tanokumi natisa na na ishirini inasema kwamba kunayo nafasi ya kurudi nyumbani And those people are brought back through a fellowship na hawa watu wanarudishwa kupitia ushirika amen utajisomea baadaye tusomewe katika waraka wa yohana wa kwanza mlango wa kwanza mstari wa kwanza mpaka wa nne waraka wa kwanza wa yohana mlango wa kwanza mstari wa kwanza mpaka wa nne usomewepa lile lililokuwa tangu mwanzo tulilolisikia tuloliona kwa macho yetu tulilolitazama na mikono yetu ikalipapasa kwa habari ya neno la uzima na uzima huo ulidhihirika nasi tumeuona tena twashuhudia na kuwahubiri ninyi ule uzima wa milele uliokuwa kwa baba ukadhihirika kwake hilo tuliloliona na kulisikia twawahubiri na ninyi ili nanyi pia mpate kushirikiana nasi na ushirika wetu ni pamoja na baba na npamoja na mwana mwanawake yesu kristo na haya twayaandika ili furaha yetu itimizwea so, ushirika ule uliokuwepo pale mwanzo Has not been modified. It is the same. We preach of that fellowship that was there from the beginning. It has not been modified because the way we saw it, the way we found it, the way we dealt with it it's the way it is and it's what we are telling you we don't modify our christian fellowship to fit the world today it remains the way we found it the way we handled it and the way we touched it, and the way we saw it, we don't modify it. So, the things that were said about Christian fellowship, we are going with it today and forever. As we teach, the people we teach learn so that they can teach the same thing. Because we also learn from people who learn from people who learn. So it continues. If we keep that kind of fellowship, even if the ones who left before us. Come back they will see it is the same gospel hata kama wale walioondoka mbele yetu watarudi watakuja kuona injili ile ile we modify lakini tunapoifanyia marekebisho basi watakuwa na maswali tusomewe sasa katika waraka wa kwanza wa yohana 1t5 mpaka 1 unaendelea tu na Tano hadi kumi. na hii ndiyo habari tuliyosikia kwake na kuihubiri kwenu ya kwamba mungu ni nuru wala giza lolote hamna ndani yake tukisema ya kwamba twashirikiana naye tena tukienenda gizani twasema uongo wala hatuifanyi iliyokweli bali tukienenda nuruni kama yeye alivyo katika nuru twashirikiana sisi kwa sisi na damu yake yesu mwana wake yatusafisha dhambi yote tukisema kwamba hatuna dhambi twajidanganya wenyewe wala kweli haimo mwetu tukiziungama dhambi zetu yeye ni mwaminifu na wahaki hata atuondolee dhambi zetu na kutosafisha na udhalimu wote tukisema kwamba hatukutenda dhambi twamfanya yeye kuwa mwongo wala neno lake halimo mwetu no. You, if you read that one carefully in your own time, you realize that God understands us as we are. And He knows where we fail. But He has put something for us so that when we fail, we can look unto Him. and we can get the direction lakini ameweka kitu mbele tu ili wakati tunapoanguka tunaweza kumtazama na kurekebisha pale ambapo tumekosea he he says he is the light maana anasema kwamba yeye ni nuru and awhen eae with him there is no darkness na wakati tuko pamoja naye hakuna giza in case there is a bit of darkness na kama kunasem kuna kagiza kidogo we have an opportunity to discuss it with him tunayo fursa ya kuvijadili pamoja naye This is not a message to tell you now you are lost get lost and get lost haya si swala la kuambia mtu weye umeanguka kwa hivyo potelea mbali say ah, mia, nilijua to i knew he was going to fall ni kama tu kusema nilijua tu huyo ataanguka if you knew what did you do did you encourage them to come back na kama ulijua kwamba ataenda kuanguka ulifanya nini ili kumrudisha in case there is a bit of darkness Let us discuss with him. He is merciful. He will give us back the fellowship. The only condition is when you come, leave the darkness out there. Amen. We find some people who have fallen out of grace. And they are out there suffering na wako kule nje wakiteseka but because they fell out of grace lakini kwa sababu walianguka kutoka nema at one time wakati mmoja they fitha itis the place to sta wanakuta kwamba hapo ndio mahali tu pakukaa stay comfortably in darkness angalau wanaweza kukaa kwa furaha kule gizani si kwa furaha they are only comfortable but they are not eoa Yani, hawapigwi vita hakuna mtu wa kumzomea zomea huku e uh -huh. angalau wako huku nobody nobody cares because in that maana wako katika sehemu hiyo wametulia kwa sababu katika maeneo hayo hakuna mtu anayejali kuhusu mwingine but in in the the world where people care in the fellowship lakini katika ulimwengu ambapo watu wanajali katika ushirika we tell them come back but stop That life. Leave the darkness out there. Anytime you realize that there is some darkness in somebody. Talk to that person. During this trip I had gone, I, I, I, I had to deal with some. katika hii safari nilioenda ilinibidi niweze kushughulikia kesi zingema zikoa ngumu sana and a the ones i was dealing with they never knew that the wae the problem na hao lokuwa nikawashughulikia wakusema kwamba hawakujua kwamba ao ndio waliokuwa matatizo ye the knew thee is some problem but the othe one was the problem ndio walivia kwamba kuna tatizo lakini i yule mwingine ndio tatizo and i ha to tell them the tut you are the problem na the other one, you are also the problem because of entertaining the problem we need to clear the darkness and live in light because in this fellowship it is full of light yani fi in heda i yo loip kugi ktshiwi thedakne inyour floship if there is no dakne in your feloship kep that darkness away and heneve youfih someodane stee p ke you daknes awa ankama hakuna giza katika ushirika wako endelea hivyo hivyo na kama kuna mtu anakuja na giza mwambie arudi na giza lake When we say we have not sinned, we are liars. And we are caused, we are making God to be the liar. That's what the word says. It's not me who has said it. I did not say you are a liar. I didn't say you are a liar. But we have so many small faults here and there. Forts, Let's sort out those faults so that the fellowship can be clean. Let's read the next one and uh, don't be surprised when we are overlapping with what we read earlier. usije ukashangazwa na ukikuta tunasoma pale ambapo tulisoma hapo awali right, tunasomewa right, katika right in injili ya yohana mtakatifu kumi na tatu kumi na nane mpaka thalathini injili ya yohana yohaa aapo awali tulisoma kumi na nane mpaka ishirini lakini sasa so tunazia kumi na nane mpaka thelathini somewe pale Minanani, hadi sisemi habari za ninyi nyote nawajua wale niliyowachagua lakini andiko lipati kutimizwa aliyekula chakula changu ameninulia kisigino chake tangu sasa nawaambia kabla hajatukia ili atakapotukia mpate kuamini ya kuwa mimi ndiye amini amini nawaambieni yeye ampokeye mtu yeyote ni, nimpelekaye anipokea mimi naye anipokeaye mimi ampokea yeye aliyenipeleka naye alipokwisha kusema yo yesu alifadhaika rohoni akashuhudia akisema amini amini nawaambieni mmoja wenu atanisaliti wanafunzi wakatazama wakatazamana huku wakiona shaka ni nani amtajaye na palikuwa na mmoja wa wanafunzi wake ame- ameegama ame kifuani pa yesu ambaye yesu alimpenda basi simoni petro akam- akampungia mkono akamwambia uliza ni nani amtajaye basi yesu hali akimwelekea basi yeye hali akimuelekea yesu kifua e, kifua chake akamwambia bwana ni nani basi yesu akajibu ndiye mtu yule nitakaye nitakayemtowelea mto, tonge na kumpa Aka, akatowelea tonge akalitwa akampa yuda mwana wa simeoni iskariote na baada ya hilo tonge shetani alimuingia basi yesu akamwambia uyatendayo yatende upesi wala hakuna mtu katika wale walio keti chakulani aliyejua sababu ya kumwambia hivyo kwa maana wengine walidhania kwa kuwa yuda huchukua mfuko na kwamba yesu alimwambia kama nunua mnavyovihitaji eh, kwa sikukuu au kwamba awape masikini kitu basi huyo akiisha kulipokea lile tonge akatoka mara hiyo nako kulikuwa ni usiku unaona ssa hiyo taswira hiyo giza akijifunua katika ushirikahuyo ukondoo mweusi katika ushirika akijifunua The others are white, but one is black. Unfortunately, our eyes don't see. We are colorblind, we cannot tell between the white and black. But Jesus can see clearly the colors the black and the white. We normally have curtains here, but today we are having one plain color, the original color. It starts all over from there, all the way to the front. That. <laughs> that, that's how we see things in the fellowship. But there are some colors. And Jesus could see there is one. Who is not within the fellowship, but not of the fellowship. And he spoke about it. He was not afraid. But then they were all amazed. And they asked the question I asked you to ask. Lord, is it me? No. Is it me? No. Is it me? No. They wanted to know whether they are the ones. Because there are things we cannot understand unless God reveals it to us. And when Jesus did not point out to them no. who it is, because the issue was not. So and so it was what needs to be dealt with. Peter, because he was in fellowship with John. And he was a distance from Jesus. He, he signed, he gave him a sign. Isha. Yeah, okay. and, yeah. and, and, and John understood the side. Do, do you see how, how fellowship works? We can be united in a way that nobody knows, but we are communicating. From the distance, he could ask a question. And the other one could understand othe o lundestand kutoka mbali angeuliza swali na yule anayeulizwa angejua kile anachoulizwa no message kulikuwa hakuna sauti yoyote ikitoka It was an sms ilikuwa ni mambo na ujumbe mfupi amen and, and jon dtl dded the message na mara moja yohana akashikua ule ujumbe Who is it? And Jesus gave him a coded message also. The one I'll give, the one in whom I'll dip a portion of the, the bread and give, is the one who's giving. So now, John was waiting to see who it is. kwa hivo sasa yohana akawa nangojea aone nani taka apewa ule mkatea edio ea nataka ujua kwamba petro hakusikia hichoso e i o kwa hivyo wakati yesu alipopeana mkate kwa huyo msaliti i doo the si hat o gave sijuisijui huyu yohana alipeana ishara gani labda alimfanya ndioyo apo I <laughs> did <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> no, know because they were in fellowship they could understand each other. It may look funny what I'm saying but in a fellowship we need to understand each other in a deeper way. We understand each other in a deeper way. We should understand each other in a deeper way. So that we can be able to sort out the problems within us. And when this guy was given the bread and he went out, Jesus told him, Okay, do what you have to do, do quickly. And the Bible says, Satan got into him. When he ate with Jesus, and he was not in fellowship with him, Satan got into him. Fellowship is dangerous if you are not in fellowship. The devil got into him, and he went out. And the other thought, ah, he has gone to buy. hawa ha wengine wakadhania eti anaenda kununua zawadi za sikukuu za to walidhania kwamba wameenda kununua vitu ambavyo vilikuwa vinatakikana kwa ajili ya pasaka they they didn't know they were going to be hiding during that passover pasakawao walikuwa hawakujua kwamba wakati wa hiyo pasaka watakuwa wamejificha they, they, they will not dare go out hawange thubutu hata kutoka inji. And the food will be nje na wakati huo hiyo chakula itakosa ladha aa niseme hivi natakiwa tuweze kutembea katika ushirika na mungu na pia na mmoja na mwingine tukibebeana mzigo mmoja na mwingine Being concerned about each other. So that we can make the fellowship what it is supposed to be. What we learn about their old fellowship, they had things in common. They were united. walikuwa wameunganika pamoja they could cover each other wangeweza kufinikana moja na mwingine how i long that we go back there jinsi gani navyotamani ya kwamba turudi mahali hapo how i long that we stop being individuals jinsi gani navyotamani ya kwamba tuaze kuwa mtu peke yake we stop being so selfish Amen. let god help us to go back to the same fellowship, to Watch the old fellowship. Am- let it be written like it is in the book of first john, what we first saw. andikwa kama vile tumeona katika waraka wa kwanza wa yohana ya kwamba kama vile kile ulichoona mwanzo and what wetouched na kile tulichokipapasa and what weexperienced na kile ambaco tulihisi iswhat we arein ndico ambazo tuko nani yakeno mbeing so to you because we ave ben togethe inlosioo aethe same as weus to b <laughs> ule ushirika tulivyokuwa tunatembea ushirika wa mwanzo kamisa ndivyo tulivyo namuuliza huyu maanake tumekuwa naye muda mrefu na wengine wenginewenineuna vitu vimebadilikaoa sasa ushirikaliuwa nao wakati kwani ulikuwa ni mbaya na ulienda wapi we tuliufanyia marekebishoi no ette tha the u ushirika wa sasa uko mzuri kuliko ule wa zamani answer me you who are there ee walamboo mlikuwa pale fellowship o katika ushirika bora zaidi kuliko ule mmeinua mkono benu, na wengine kulioameinua mkonowenginenawuliza ushirika tuliokuwa nao ndio bora kuliko h ma ndio bora zaidi nasikia wa wa kwanza ni ni bora basi hapa inatukosoa jamani mama kweli kwanza ulikuwa bora p nakumbuka christmas moja tulialikana kila mmoja amepika mwing, na, anaalika mwenzake sasa mpaka we lost a lot of food. We didn't meet together and eat everything. Everybody was making and inviting others. We had ended up giving to the people who were not invited. My wife loves lost meat. And that day, I had made some nice ribs. ne to an anapenda nyamunakubuka hiyo siku tukiwa pale chini tukiwa ile nyumba yetu lijenga ya udongo hatuaishi yani, <laughs> nyumba mbaya kama hiyo lakini ilikuwa na amani nyingi maana ilijengwa na ushirika msiojua hiyo nyumba watu wengine walijitoa akasema kila jioni tuko hapa ilikuwa inajengwa na usiku mpaka ikakamilika kila mmoja kwa sababu kule nyumba za wazomba tumefukuzwa maana tukiingia kwa nyumba mapepo yanatoroka tukaambiwa sasa hatupati nyumba yoyote ilibidi tujenge yetu os lakini kat... iliko hivyo hivosik kumi na mbili na tukaimaliza na hakuna pesa tulikuwa tunalipa washirika ndio walikuwa na jioni tunakesha hapo irura ye kazi yake ilikuwa ni kupacha chairangi moto tukiendelea napacha, napacha rangi tunakundwa tunaendelea buseohei kwa sababu ya ushirika an buiaheos a few other that way. na tuka? tukajenga nyumba zingine hivyo kwa sababu tulikuwa na fellowship Diyo nasema ionasema sahii nikisikia unajenga sitaki unikaribishe sijo kaniitisha jiwe mojaunajenga ah? eh, ndivyo <laughs> ilivyo tuko mbali tuko mbali na huo ushirika but e theae i he e ws he lakini hapa anasema ya kwamba ule ambao tuliuona na ule ambao tuliupapasa