bwana ameliweka moyo wangu asubuhi ya leo amelipatia kichwa kwamba there is, there is power in, unity. Ama the power in unity the amaimoja ni jambo ambalo ni muhimu sana katika maisha ya viumbe vinavyoishi imedhihirika ya kwamba kuna viumbe ambavyo kwa umoja wao vimekuwa wakati mwingine vinapokufikia vinapo mahali ulipo vinaleta usumbufu katika maisha nima na ukiviangalia ni vidogo sana kingekuwa kinakuja kimoja haingekuwa tatizo lakini wakati wameungana na wameamua kukutembelea na iwe ni usiku hua usiku hautakuwa na amani viumbe hivi siku hizi haviko vingi sana sijui kwa sababu ya hali ya hewa lakini vilikuwa vikitusumbua zamani kidogo siafu siafu wakikutembelea usiku hapatadalika hapo na ni viumbe vidogo sana lakini kwa nini pasilalike kwa sababu wameunganika na wamekuja pamoja kwa hivyo utaamuka kama ni jivu utamwaga uzunguke hiyo nyumba kama ni moto utagwasha uwachome na haijalishi watakuja masaa gani ya usiku sasa ni nini kinachowapatia hiyo nguvu ya kukutatiza wewe mtu uliye umukubwa ambaye hawezi hata ukalinganishwa na hao kile kinacholeta huwa usumbufu ni ule umoja wao kiwo wanapoungana na kusema sasa natutembelee fulani wakija pale hakutakuwa na amani kwa sababu nguvu katika umoja na jambo hili tunapaswa amba waweze kulizingatia sana kwa maana tutakapo kuwa na umoja naamini ya kwamba hakuna ambacho tutatamani kutenda kikose kufanyika angalia mnyama mwingine ambaye anaogofya sana anatisha na ni hatari lakini kila ajapo huwa tunatafuta mbinu ya kukabiliana na yeye na kumalizana naye kabisa walakini wakati mwingine huwa wanafikiria hawa watu kama wan, wanyama hawa wangekuwa na umoja wakashikana wakasema sasa na twende tukamtembelee fulani wasiwe wengi tu lakini wawe na umoja angalau wawili ama watatu alafu waseme wanakujilia sijui kama tungeweza kuwashinda hao lakini nyoka wanamalizika kwa sababu wanatembea nini mmoja mmoja lakini wakija nyoka watatu wameungana wamesema sasa natwenda siamini kama utaweza kuua hata mmoja kwa sababu kuna nguvu katika umoja na jambo hili tutakapolizingatia na sisi na tuweze kushikamana vizuri na tuwe na huo umoja nachoamini ni kwamba hakutakuwa na chochote ambacho tutataka kutekeleza tukashindwe kukifanya lakini tutakapokosa huo umoja hata iwe ni kitu kidogo kiasi gani tena hatutaweza kukitekeleza kwa maana utengano ni udhaifu mahali panapokosekana umoja hapo mahali pana udhaifu na hakuna jema ambalo laweza kutendeka taja mahali popote iwe ni kwenye boma iwe ni mji fulani iwe ni nyumba yako lakini ikiwa hakuna umoja hakuna linaloweza likafanyika la maana make ndomaana nakili ya kwamba kuna nguvu katika umoja bibilia zetu kitabu cha mwanzo wa kumi na moja mwanzo mlango wa kumi namoja tunaanzia mstari huo wa kwanza kuna nguvu katika umoja inasema walipokaribia yerusalemu nchi yote ilikuwa na lugha moja na usemi mmoja ikawa watu waliposafiri pande za mashariki waliona nchi tambarare katika nchi ya shinari wakaambiana haya na tufanye matofali tukayachome moto walikuwa na matofali badala ya mawe na lami badala ya chokaa wakasema na tujijengee na tujijengee mji na mnara na kilele chake kifike mbinguni tujifanyie jina ili tusipate kutawanyika usoni pa nchi yote bwana akashuka ili aone mji na mnara waliokuwa wakiujenga wanadamu bwana akasema tazama watu hawa ni taifa moja na lugha yao ni moja na haya ndiyo wanayoanza kufanya wala sasa hawazuiliwi neno wanalokusudia kulifanya haya natushuke huko tuwachafulie usemi wao ili wasisikilizane maneno wao kwa wao basi bwana akawatawanya kutoka huko waende usoni pa nchi yote wakaacha kujenga ule mji kwa sababu hiyo jina lake likaitwa babeli maana hapo ndiyo bwana alipochafua alipo lugha ya dunia yote na kutoka huko bwana akawatawanya waende usoni pa nchi yote niwekee huu mstari wa kwanza kuna nguvu katika umoja nasema nchi yote ilikuwa na lugha moja na usemi kuna maneno mawili hapo ambayo yamejitokeza nchi yote ilikuwa na lugha moja na usemi mmoja hasa lugha moja na usemi mmoja kwa hivyoo lugha na usemi ni vitu ama ni maneno mawili ambayo taka tuyaangazie kidogo hapa lugha tuseme kwamba ilikuwa ni kijaluo ndio lugha iliokuwa iko siku hiyo na wote walikuwa wanazungumza kijaluo kando na kuzungumza kijaluo walikuwa wananena usemi mmoja maneno yalikuwa ni yale yale mamoja yakimaanisha kitu kile kile walichakuwa wamemaanisha alafu katika usemi huo mmoja ninashawishika ni ya kwamba hakuna mtu ambaye angesikia na akakosa kumwelewa mwenzake kwa haraka kwa hivyo walikuwa wanasikizana wanaelewana pasipokuwa na tatizo lolote lakini bwana aliposhuka kwa sababu mungu alifika mahali akaona na akasema watu hawa muradi wana lugha moja na usemi mmoja na wameanza kufanya hivi hakuna chochote ambacho watataka kufanya kiwashinde kutekeleza nguvu katika uomoi kwa sababu ya umoja waliokuwa nao kwa sababu ya ushirikiano waliokuwa nao kwa buya nia mmoja waliokuwa nayo kwa sababu ya lugha mmoja waliokuwa nayo na usemi mmoja waliokuwa nayo bwana akaona ya kwamba hawa watu kwa sababu ya jinsi walivyo katika huu mmoja walionao hawa lolote watakalofanya watakaloamua kulifanya halitaweza kuzuhulika watalitimiliza kwa maana wana mmoja wameshikamana pamoja hawa wanaenenda katika nia moja na makusudi mamoja na nia ni moja na, ma, na malengo ni mamoja kwa hivyo hakuna chochote watakachokusudia kufanya wakiwashinde kutenda kwa hivyo kwa maneno mengine mungu alikuwa anasema ya kwamba huyu hiyo hiyo huo munara uliokuwa ni ujengwe mpaka ufike mbinguni bwana alikuwa anasema ya kwamba hawataweza kuzuiliwa kama sisi hatutafanya kitu watafika huku juu mbinguni kwa hivyo bwana akashuka lakini kikiwasaidia nini umoja wakiwa na lugha moja na usemi moja kwa hivyo nimesema lugha ilikuwa ni kijalua wezu alikuwa akisema osaure anaelewa tayari kwamba huyo amesemali osaurenya hasa bwana aliposhuka kukaja kuleta akaleta mchanganyiko pale kwanza alitatiza hizo lugha hiyo lugha ya kijaluo ilikuwepo na akachanganya na ya kikamba akachanganya na ya kikauma akachanganya na ya kiduruma akachanganya na ya wamasai mpaka ikafika mahali ya kwamba akisema niletee mwiko anapeleka sufuria akajua hapa sasa kimefanini kimeumana na kando na hivyo pia hata zile lugha ambazo wakati mwingine tukiziangalia nikana kwamba zinafanana wanaelewana lakini usemi ukapea ukatatizwa pia chukua amijikenda sote tunasema tumejikenda wakauma wachonyi wadhuruma wagiriama warabai wadhigo na wale wengine tukinena twasikiana lakini usemi si mmoja nanasema kwamba kuna lugha nani na usemi hawa walikuwa na lugha moja na usemi na ulikuwa ni mmoja lakini baada ya kuja kukorogwa hapo ndipo kukatoka kitu kinaitwa wagerienge do kikatokea mahali hapa wagerienge kwa maana huyu ananena lakini simwelewi kwa hivyo huyu ni nani ni mgerienge huyu na sisi nasimi jikenda ingawaje tuko tisa tunaelewana lakini semi pia nazo zikakorogwa kwa sababu lugha ya kigiriama ukimwambia niletee kisu akisema kisu hawa wanasema ni kisw eh lakini ukienda kwa mchonyi ni nini chi so, usemi umefananini umetatizika tayari yak lugha ni hiyo wanaelewana lakini usemi umefanikai umetatizika sasa tatizo hilo lilipokuja ndilo limebaki kuwa kihundi kikubwa sana kati kati yetu sisi wanadamu mungu alikuja akalitekeleza kwa sababu ya kusudi jema akaweza kuja kutatanisha hizo lugha na akaharibu pia na kwa sababu hata ukienda sehemu za huko bara wawa kikuyu na wameru na, wa, na, na, wa na wale wa wengine wanatanani waembu wakizungumza wanaelewana lakini semi pia nazo ni tofauti hasa kulipo ingia hizo tatanishi hiyo mungu alikuwa amekuja ili kutusaidia kwa sababu tulikuwa tumeingiwa na kiburi twataka tu kufika tukaone mungu anakaa wapi sasa alipokuja kutatanisha hizo semi alikuja kufanya hivyo kwa lengo ya kwamba tusifike kule kabla ya wakati wetu na pia tusikose kutii kile alichosema nendeni mkajaze dunia yote kwa sababu alikuwa anasema tujenge jina tusije tukatawanyika duniani kote tujenge mji tukaye hapa m alikuja akaifanya kwa vizuri lakini adui naye ameitumia hiyo ametumia hiyo kuweza kututawanyisha kuweza kutufanya kwamba tusiwe kuunganika na kutembea katika makusudi na malengo mamoja kwa maana kila tutakapotamani kwamba tuende katika njia hii kunainduka ugerienge pale na ugeri wenge huo kinuka, tayari hakuna kitu kitafanyika kwa maana kutakuwa sasa hakuna mapatano kutakuwa sasa hakuna umoja na wapendwa taka niseme hii ya kwamba ni tofauti kuja pamoja na pia ni tofauti kuwa na umoja kwa maana kuwa tumekusanyika pamoja lakini hatuko na umoja tumekusanyika kweli tuko watu wakiona kwamba wale wamekusanyika wako pamoja lakini hatuna umoja ni kukusanyika tu tumekusanyika kwa sababu gani hebu angalia kotini si watu hukusanyika pale lakini huwa wana umoja si mmoja ni mshakia mmoja ni mlalamishi wakili wamekusanyika lakini hakuna umoja pale kila mmoja anaona mtu mwenzake kuwa si mzuri mtu mwenzake kuwa ni msumbufu lakini tukiwa mbali tunaona kwamba ameketi pamoja lakini hakuna umoja kwa hivyo ni jambo mmoja kuketi pamoja na ni jambo lingine kuwa na umoja na ndivyo shida imekuwa hivyo makanisani ndo maana hatuwezi tukasonga wapendwa hatuwezi tukafika mbali hatuwezi kutimiliza yale ambayo tunatamani tuyatekeleze kisa na maana tumekusanyika tume pamoja lakini hakuna umoja na ili mradhi umoja haupo nguvu za kutekeleza kile tunachokitaka hazitakuweko kwa maana kuna nguvu katika umoja wa kutusaidia kufikiria lile ambalo tumelikusudia katika maisha maishaniwetu lakini kama hatuna huo mmoja tu umekusanyika tu wapendwa inakuwa ni vigumu sana kufikia lengo lolote liwali na nimeona hizyo makanisani nimeona hivo kwa sababu tutasema ya kwamba natufanye hivi na kila mmoja atasema na iwe chizo kwa sababu ttasema amina lakini tukitoka hapa kila mmoja anafanya vivyaki kwa hivyo huo mmoja haupo sabu kama tumesema na tufunge na wewe ukose kufunga tuko pamoja kweliwe na hapo umesema amina kwamba tuekaba ni kweli mimi lakini sijazoea <laughs> lakini tumesema na twende na tunaenda lakini baada ya kuwa tumeachana wewe nawo utafata njia zako ndio maana inakuwa vigumu sana kufikiria lile ambalo tumetamani lifanyike katika maishani mwetu tutangangana kwa maana tupamoja kweli lakini umoja haupo na kwa sababu hakuna huo umoja hizo nguvu za kutuendeleza kufikiria kutenda kile ambacho tumekubaliana hazitakuwekwa na kama vitafanyika kwa kung'ang'ana kwa hiyo nasema nasema ya kwamba ni lazima ndiyo yetu iwe ndio ndi posa tuende kule ambako tumeamua kwenda na kama la iwe ni la ni posha kile tumetamani kisifanyike kisiweze kufanyika kwahiyo ombi langu ni kwamba bwana atusaidie wapendwa katika nyakati hizi ambazo tuko na zile tunazoziendea pasipo umoja wapendwa hatutasonga hasa katika mambo haya ya ufalme wa mbinguni twahitaji kushikamana na tuwe kitu kimoja katika nia moja kwa kusudi lililo moja kama nitufike mahali kwa maana hawa walikuwa wana nia moja walikuwa wana lugha moja na useni wao pia ni mmoja na walipotembea katika kanuni hizo hata mungu akasema hawa vile walivyo chochote watakachotaka kutenda hakitawashinda lakini hivi vikoje bado tumebaki na ugeria ingiwa So ugeryenge ndugu zangu hautatufikisha mahali katika mambo ya kiungu wapendwa hatuna umbali tutakakuenenda isipokuwa tuamue kuwa watu wa moja tuliona lugha moja tubaki na usemi mmoja ndipo tutaweza kufikia pale ambapo tunataka kuenda hivyo basi tamanio la moyo wangu ni kwamba mungu akusaidie wewe na anisaidie na mimi pia kwamba wapendwa tuwe katika umoja tukae pamoja katika umoja na katika makusudi mamoja katika mia moja katika malengo mamoja ndipo tutaweza kufika mahali pale tunataka na chochote tutakachopanga hakutakuwa na lolote litakalotuzuia tusilitekeleze tulilolipanga zaburi inasema tazama jinsi ilivyo vyema na kupendeza ndugu kuishi pamoja kwa umoja ni kama mafuta mazuri kichwani yashukayo ndevuni ndevu za haruni yashukayo mpaka upindo wa mavazi yake ni kama umande wa harimoni ushukao milimani pasayuni maana huko ndiko bwana aliko amuru baraka nam uzima hata milele hepo tuwekee kiingereza hapo nione kama itafanana na hii ya kwangu as long as sinse behold how good and how pleasant it is for brethen to dwell together in unity it is like the precious ontment upon the heada ran down upon the beard, even Aaron's beard that went down to the skirt of his garment as the dew of the harmon and as the dew that descended upon the mountains of Zion. For there the Lord commanded the blazing even life forevermore. In the likubwa. Inasema. <inaudible> How wonderful and pleasant it is when brothers live together in harmony. For harmony is as precious as the ultimate oil that was poured over Aaron's head, that ran down his beard and unto the border of his robe. Harmony is as refreshing as the dew from Mount Harmon that falls on the mountains of Zion. And there the Lord has pronounced his blessing, even life. asbado hizi zote zinazungumza kuhusu umoja zinazungumzia kuhusu umoja na inasema ya kwamba ni jinsi gani inavyopendeza na ilivyovema vema wandugu wakikaa pamoja katika amani na pia katika makubaliano ndo hiyo mo ambayo limesoma hapo inasema a state of existence and ykambaa katika amani na makubaliano katika umoja na katika umoja kuna amani na katika hiyo yamani kuna makubaliano anasema yamefananishwa na mafuta hiyo amani na huko kukubaliana yamefananishwa na mafuta yaliyo ya thamani ya sana ambayo yalimwajiwa haruni wakati akiwa anawekwa wakfu kama kuhani mkuu wa taifa la israeli yakafananishwa thamani yake imefananishwa na mafuta hayo ya kwamba mungu aliagiza yatengenezwe disaini hiyo na kusiwe na yoyote yatakaye thubutu kutengeneza mafuta ya kufanana na hayo kwa hivyo kama yalikuwa ni yapatikane yalikuwa ni ya gharama sana ndio papa daudi anasema hivyo ndivyo ilivyo umoja wa ndugu wajapokaa katika umoja wakikaa pamoja katika umoja katika amani na katika makubaliano wapendwa kuna nguvu katika huu umoja ndugu zangu il ni lazima uweze ku, kujifikiria na mimi nami nijifikirie je tuko pamoja ama tuko pamoja pamoja na umoja ama tuko pamoja peke yake lakini nimekuja nikagundua ya kwamba makanisani mengi sana watu wako pamoja lakini hawana umoja na hilo ndio jambo linatutatiza ndugu zangu ndo jambo la tusumbua ndo jambo latufanya hatusongi mbele katika mambo haya ya mungu tunapanga na haliwi kwa maana tu pamoja kweli lakini umoja haupo hii hamani inayopatikana ndani ya huo umoja haionekani kati yeto huyu mwandishi anasema kwamba imefananishwa na mafuta ya thamani sana yaliyomwagiwa haruni kichwani pake umoja katika umoja kukaa pamoja katika umoja katika kuwa na amani na mmoja na mwingine tena katika makubaliano ndipo ndipowapendwa tutaenda ndiposahaba wakasema haya na tujenge mji na munara wake ufike wapi juu mbinguni wakasema na iwe hivyo kwa maana walikuwa pamoja katika makubaliano na katika amani kwa hivyo kukawa hakuna kinachoweza kuwazuia kutenda kile walichokikusudia lakini mara marangapi wapema tumeshindwa na kitu kidogo sana kwa maana tupamoja kweli lakini umoja haupo na kama umoja haupo ile nguvu ya kupeleka mambo tulioyakubaliana hayawezekani haiko haitakosekana na ikikosekana hatuna hatua tutakayopiga ndugu zaku ndo maana naomba bwana akusaidie na mimi nami anisaidie turudi katika huu umoja ulio na thamani ambayo imelenganishwa na mafuta yaliyo ya yaliyotumiwa ya ya kuweza kuwekwa wakfu ndugu yetu harun tukifikia hapo ndugu zangu hakutakuwa na itakalotushida hakutakuwa na mtu atakaye kuwa na tatizo kwa sababu ule umoja wetu utatusaidia kuhakikisha ya kwamba kati yetu hakuna atakayekuwa na tofauti sote tutatamani kujiweka katika kiwango kile kilicho bora kiwango kizuri kila mmoja tutasistiza kwamba ni afike mahali ambapo tuko lakini kwa sababu huo mmoja haupo hiyo thamani ya huo umoja imekosekana katikati yetu kwa hivyo ombi na moyo wangu ndo hapa tunasema ya kwamba unfortunately is not always found in the church as it should be kwa bahati mbaya basi huu umoja hii amani inayopatikana katika kukubaliana haipo kila mara kanisani na kwa sababu haipo ndugu zangu tumeng'ang'ana kwa sababu haipo tumekuwa tuna mazuri tunayoyataka lakini kuyatekeleza haiwezekani kwa maana huu umoja haupo na kwa sababu haupo nguvu za kutekeleza hayo pia haziwezi zikapatikana lakini niko hapa kumwomba mungu atusaidie turudi katika nyakati zile ambazo tungesema na twende na tunaenda na kila mmoja atajibidisha mpaka afikilie kile ambacho tumepatana ni posa lile limekusudiwa liweze kutendeka lakini tusiporudi mahali hapo wapendwa hatutafikia kile ambacho bwana anacho kwa ajili yetu kama kanisa ndo hapa anasemea kwamba people disagree and cause division over issues kwa maana huo umoja haupo basi tunakosa kukabu, kukubaliana kukubaliana na kutokana na kuko kuto kukubaliana tunakosana na vitu vidogo vidogo ambavyo havina umuhimu wowote wa na kwa sababu hiyo vinatutenganisha tunabaki na kukusanyika lakini umoja unakosekana hivyo mungu wa mbinguni atusaidiwapi tusiweze kugawanywa na vitu visivyokuwa na msingi nakwambia vitu visivyokuwa na msingi visitugawanye ya kwamba pua yangu ni pana basi o sababu ya wewe na mimi kutengana anasema kwamba kwa sababu ya kutokubaliana vitu visivyokuwa na muhimu vimeleta kutokuwa na umoja na kwa sababu umoja haupo hizo nguvu za kutimiliza chochote tunachokubaliana zinakosekana mungu wa mbinguni aturehebu hivyo ni lazima tupende tukatae tujue ya kwamba wapendwa kivyovyote vile kuna kitu kilichotuleta pamoja na kingine ni damu ya yesu kristo na kama na damu ya yesu kristo mimi nami nimetakaswa na damu ya yesu kristo kwa hivyo hakuna chochote kinachopaswa kututenganisha kwa nini kwa sababu chanzo cha utakaso wetu ni kimoja aacha alikuambia hivi ya kwamba kama hatutashikamana na kuwa kama kitu kimoja na tutembee katika umoja wapendwa kama yesu atakuja lazima kati yangu na mwingine mmoja aachwe kwa maana hakuna fujo kule jul hawatatu shida kama hapa hatuna kushikamana hatutembei katika nia moja hatutendi katika yale tuliyokubaliana basi hata yesu ajapo lazima kati yangu na yule mwenzangu atachaguliwa mmoja ni aende mmoja fanni kwa maana tukienda sote twapeleka kuwa uhasama huko mbinguni na mbingu haitakubali kwa maana huko koti ni moja na maamuzi yakifanywa hakuna kutatizana tena huko na yale yatakuwa yanaamuliwa si ya, ya kule ni haya tuliyoyafanya hapa ndio yatakuwa sasa yamewekewa hiyo koti na ikimalizia koti hiyo ikimalizika yavunjwa kutakuwa ni hamoni pekee yake ni umoja na katika pamoja katika umoja na katika makakubaliano hakutakuwa na magombano huko juu mbinguni ndio maana tukikutwa tunalumbana lazima mmoja aachwe ah, E ili mbingu ikawe na nini na amani mmoja ni muhimu sana lakini sasa shida ni kwamba tumeruhusu huyu adui shetani aweze kutuweka na kutugawanya aendeleze ule ugerienge uliokuja pale katika munada wa babeli tumemruhusu anaendeleza huo ugerienge na Ma mahali popote palipo na ugerienge hakuna kitu, kitu hata nyumbani kwako kama muko wawili lakini ni wagerenge hakuna kitakachofanyika kamna mume anasema yake na mke anasema yake hakuna kitu kitatendeka mpaka mshikamane na muwe pamoja katika umoja ndio kitu kifanyike ndo hapo wanasema kwamba tazama ni vema na vyapendeza wandugu wakikaa pamoja katika umoja navyopendeza wadugu watakapokaa pamoja katika umoja lakini hapa achali kwambie tu pamoja kweli lakini umoja haupo lakini sasa bwana anatutahadharisha angalau tujirudhi tujirekebishe tuwe na huo, upa, huo pamoja na pia umoja upatikane katikati yetu ndio ushindi tunaotaka utaweza kudhiia kwa hivyo tunaambiwa ya kwamba amani na makubale, makubaliano ni muhimu sana hapo umoja katika pamoja katika umoja ni muhimu sana kwa maana ikiwa katika mazingira hayo tunaambiwa ya kwamba it the the the church a positive example to to to world and helps to draw others to the lord ikiwa tutakuwa na huo umoja tutakuwa katika huko kukaa pamoja na huwa umoja tunaambiwa ya kwamba ni mfano ulio bora kwa ulimwengu na inasaidia hali hiyo kuwafanya wengine waje kwa yesu kristo huwa umoja wako na ule umoja wetu na kukaa katika pamoja basi ni mfano mzuri kama tutakaa pamoja katika umoja faida yake ni kwamba tunakuwa mfano mzuri katika ulimwenguni hapa na kuwa mfano huo kutasababisha wengine kutamani kumjia yesu kristo lakini wangapi tumewapeleka mbali na yesu kwa sababu wanaangalia vile jinsi tulivyo wanasema kama basi uokovu uko vile naenda kufata nini hata heri kule mwambweni kwa maana naweza kuwa sina na mwenzangu akanipigia kwa sababu amenikosa akaniambia njoo hasina kitu wasema si wasiwasi ni kuna kitete hapa nimekununulia kwa maana katika huo woovu wao wanakukaa pamoja katika umoja lakini sisi tulio watakatifu twakaa pamoja lakini umoja haupo ndipo hatuwezi kuwa mfano bora kwa ulimwengu na kupitia mfano huo ukasababisha hata ambao hawajaukoka wakatamani kuja kumkubali yesu kama bwana na mokosi katika maisha nima katika kukaa kwetu pamoja katika umoja it, pili inasema ya kwamba it helps us us to as as body of believers as god meant t giving us a of heaven inatusaidia wapendwa kuwa na ushirika na kushirikiana na kuwa kama vile mungu alivyotaka na tukiweka mazingira hayo yanatupatia angalau kionjo cha yale tutakayoenda kuyaona kule ndegu lakini sasa kama haya mazingira hayapo ambayo ni mema ambayo bwana bwanamanelo a mungu aa si kaba ni vpema vyapendeza kama hayo mazingira hayapo hata hicho kionja cha kule jinsi tutakavyoenda kukaa hatuja hatuja kipata lakini kama tutatengeneza mazingira hayo basi tatufanya tuwe na kushirikiana kuwa na umoja katika pamoja na zaidi ya hapo tutatembea kama bwana alivyokuwa ametukusudia tuwe na itatupatia angalau kuonja yale ambayo twaenda kuyafikia tutakapofika mbinguni thamanio la moyo wangu ni kama bwana k na mimi nami pia anis wakati tukiwa na huo umoja tukiwa na huko kukubaliana na kuwa na huyo amani katikati ya kati hukukubaliana kwetu tunaambiwa ya kwamba hata huduma itaweza kuendelea mbele kwa maana zile nguvu tutakazokuwa nazo tutazitumia kwa ajili ya kuendeleza hiyo huduma hatutazitumia kwa sababu ya kupigana na kulumbana sisi kwa sisi nguvu zetu zote tutazelekeza kuendeleza huduma ambayo kristo ametukilia lakini mahali palipo na mgawanyiko nguvu zinatumika katika maeneo mengine ambako si kwa sababu ya faida ya huduma lakini ni kwa sababu ya faida ya yule muovu, muovu kwa maana muovu anapoona kwamba huduma haiendelei kwake ni furaha lakini tamanio la mngu ni kwamba tukaweze kushikamana pamoja ili kwamba tukaweze kutembea kulingana na makusudi na naso ma- tunaambiwa ya kwamba we must agree on our purpose in life a to work tugedha lazima tukubaliane katika lile kusudi ambalo tunatamani maishani mwetu ili tuweze kuja kufanya kazi pamoja kwa ajili ya mungu kama nitufike mahali ili upende ukatai bwana ikiwa hatutaweza kufikiria kuwa na kusudi moja na malengo mamoja na tukakubaliana katika eneo la amani na tutembee pamoja wapendwa tutabaki vile tulivyo na jambo hili litakuwa la mhuzunisha mungu tamaniyo, laki, kwa maana mungu tamanio lake ni kwamba hatupeleke utukufu hadi mwingine lakini havitakuwa kwa sababu haiwezekani mahali palipo na mgowa daudi akasema ya kwamba mahali kama hapo ambapo watu wamekaa pamoja katika umoja katika upendo mungu anasema eneo mazingira hayo yeye hutangaza baraka na uzima wa milele hyo mambo mengine tumeyazuia sisi wenyewe kwa sababu ya kutokuja pamoja katika umoja na kuenenda katika upendo kwa maana baraka zingine zingekuja lakini hazitangazwi mahali palipo na chuki mahali palipo na mgawanyiko mahali palipo na kuchanganyana za tangaza mahali ambapo wapendwa wamekaa pamoja katika umoja hapo ndipo mungu hunena baraka na akatangaza uzima lakini sasa lakini bado nafasi ipo tunaweza tukafanya marekebisho na mungu akaaii kwa hivyo katika mazingira kama hayo tunaambia kwamba vitu viwili cha chakwaa baraka chapeli uzima tunapotengeneza hayo mazingira kuwe na huko kupendeza kwa sababu anasema tazama ni vyapendeza ni vyema na vyapendeza kwa hivyo tuvisababishe vipendeze viwe vyema na vitapendeza na kuwa vyema vipi wandugu watakapokuja pamoja katika mmoja tukitengeneza mazingira hayo bwana ameahidi ya kwamba kwanza atatangaza baraka na pili ataachilia uzima mhubiri ne afadhali kuwa wawili kuliko mmoja kwa sababu wana tuzo njema kwa kazi yao kwa maana wakianguka mmoja wao atainua mwenzake lakini ole wake aliye peke yake aangukapo wala hana mwingine wa kumuinua tena wawili wakilala pamoja hapo watapata moto lakini mmoja tena wawili wakilala pamoja hapo watapata moto lakini mmoja aliye peke yake tu awezaje kupata moto hata ikiwa mtu aweza kumshinda yule aliye peke yake wawili watamshinda wawili watastahamili wala kamba ya nyuzi tatu haikatiki upesi sikiza hiyo nguvu katika huu moja katika maishani hapa wapendwa upende ukatae maisha yameumbwa kwamba lazima tuwe na umoja lazima tuwe na ushirikiano katika mazingira yoyote hata waizi lazima nini washikamani ndo wakete wapange na wakati mwingine wachawi huja pamoja wakapanga huyu ndugu nimemjaribu mimi amenishinda wewe nawemimi nami nilienda nai nikamshinda watatu anasema huyu sijui kama alifika wapi wakasema natushikane wako na wangu na wache huyu tu ushangani tuupeleke umoja kwa maana kuna nguvu katika umoja wapendwa kwa hivyo mwanadamu umeumbwa kwamba usiwe mtu wa kukaa pekee yako lazima uwe na mtu ambaye atakuwa karibu na wewe lakini kuna wengine wameamua kukaa peke yao peke yao na hali hiyo imekuwa inasababisha makusudi ya mungu yakose kufanyika katika ufalme wa mungu kwa nini wataka kuwa pekeao kwa sababu afikiria ya kwamba uko hapa kwa ajili yako wapendwa haiko uko hapa wewe na mimi nami niko hapa si kwa sababu yangu mimi mwenyewe lakini niko hapa na wewe uko hapa kwa ajili ya kumtumikia mungu pamoja na wengine hilo ndilo kufudi ambalo mungu amekueta hapa umtumikie yeye pamoja naa ahizyo usijaribu kuwa gunda weche usijaribu kuwa kuwapekea yako kwa sababu kuna mambo mengine wapendwa yatakuumiza laiti ungekuwa na mwenzako hayange kutatiza maana umoja ni muhimu sana anasema ya kwamba tukiwa pamoja na adui aje hataweza kutushinda kwa maana tutapambana naye pamoja lakini ukiwa pekee yako hatakushinda tunahitaji kuweza kushikamana na kuwa pamoja katika umoja na katika kusudi mmoja turudi mahali hapa kwa umoja na wakati ambapo jambo limekuwa gumu ukiwa peke yako ukiunganika na mwenzako linakuwa rahisi hakuna ugumu kwa sababu kama ni shilingi tano zimekuwa zimekushinda ukija na mwenzako ama watatu hazitakuwa mitano tena utakata akitafuta aidha tatu ili wale wawili watafute moja moja wakiweka pale zimefika hizo na ile kazi uliokusudia inaenda kufanyika nini kimeleta urahisi huo umoja kwa hivyo ni lazima kanisa tuondoke katika maeneo binafsi na nijue ya kwamba niko hapa kwa sababu kwanza nimtumikie mungu pili nimtumikie na mwingine na licha kuwa hapa kanisani ndiyo sababu niko hapa dunia kwa hivyo inamaanisha pasipo kuwa na yule mwingine basi kuwepo kwangu hapa kunakuwa hakuna maana na pia kutakuwa ni maisha ya kusinya lakini takapoungarika na mwingine niweze kuwa mtumishi wa yule mwingine nimtumikie mungu nimtumikie na mwingine basi kwa kusudi hilo nitatamani nikaweze kuwa na hawa wenzangu kwa sababu kaari inavyowatumikia ndivyo na wao nao wanavyonitumikia kwa hivyo kuna nguvu katika umoja yohana tunamalizia na 7 tuamaizia naiinasea maneno haya wote wawe na umoja kama wewe baba ulivyo ndani yangu nami ndani yako hao nao wawe ndani yetu ili ulimwengu upate kusadiki ya kwamba wewe ndiwe uliyenituma kub naam na tukufu ule ulionipa nimewapa wao ili wawe na umoja kama sisi tulivyo na umoja mimi ndani yao nawe ndani yangu ili wawe wamekamilika katika umoja ili ulimwengu ujue ya kuwa ndiwe uliyenituma ukawapenda wao kama ulivyonipenda mimi hilo ni ombi na si ombi la mtume yohana ni ombi la bwana wetu yesu kristo kutidhihirishia jinsi umoja ulivyo unathamani si hapa chini tu hata huko juu mbinguni yesu anasema ya kwamba naomba hawa na si hawa peke yao na wale watakaoamini kwa kulisikalili neno watakalohubiriwa na hawa naomba wawe na umoja kama sisi tulivyo na umoja mimi nikiwa ndani yangu ndani yako nawe ndani yangu wapendwa hili litendo la umoja lilichukua yesu kristo kutuombea kwamba tuwe na umoja sikuja pamoja haa tuwe na umoja tuje pamoja katika umoja yesu akiwa anaomba kwa ajili ya watu na anaomba ya kwamba tuwe na umoja sasa mi sijui tumekutanika hapa tuko pamoja katika umoja ama tuko pamoja peke yake kwa maana kuwa kwetu pamoja hakutatusaidialaiti wa aea pale katika munara wa babeli walikuwa pamoja tu hawangeweza kushusha mungu kutoka juu mbingui kwa hivyo umoja wetu kuwa kwetu pamoja katika umoja kunaweza kumleta mungu chini akaja akakaa pamoja na sisi akatutia akatuelekeza akaachilia hizo baraka akaachilia huo uzigu kwa maana umoja wao ulimfanya mungu hashuki seme haya twende kisha alisema twende tuka kinini kilichomshusha bwana umoja na kwa nini mungu hashuki katikati ya watu wa mungu shida ni kwamba wako pamoja lakini kila mmoja ni mgerienge na mungu hawezi kuingia mahali palipo na utatanishi hawezi akashuka mahali palipo na usumbufu palipo na mgawanyiko wenyiko haiwezekani wale umoja wao amoja yao, yao katika umoja ndio ulimfanya mungu ashuke na sisi kama bwana ni ashuke kila tunapokutanika lazima tuazimie kuwa pamoja katika umoja naomba tusimame sijui ikoje jinsi moyo ulivyo ndijo utaweza kutambua ya kwamba tuko pamoja katika umoja ama tumekusanyika na pia angalia kule nyumbani kwangu tuko pamoja ama tuko pmoja katika kwa maana tunaweza kuwa tuko tunakaa pamoja kweli lakini umoja haupo ndio maana mambo hayafongi kwa maana mungu hayupo naye huletwa mahali hushuka mahali ambapo watu wako pamoja katika umoja yonaomba tu kwa maneno yako mwenyewe kama ni kutubu mwambie bwana ninatubu kama ni kusema ya kwamba mungu nitengenezee sasa moyo mpya kwa maana huu umechakaa hata ukiufanyia ukarabati tena hautaweza kurudi vile vitaka mwambia bwana um, niumbie moyo mpya