hakika tuko katika mahali paliposalama mwamba wetu na mungu wetu ametutetea ametupigania simama nasi katika kila kusudi mungu wetu amekuwa ngao na kigao mambo mengi ambayo yalikuwa huenda yametusibu lakini mungu amani ameweza kutuepusha nayo wapendwa tuna sababu zote za kulibariki jina hili ambalo kila tunapoliita kuna vitu huwa vinafanyika uko vile ulivyo mimi nami niko vile nilivyo si kwa juhudi wala bidii zangu lakini ni kwa sababu mungu wa amani ametushikilia amesimama nasi na ameendelea kuwa upande wetu katika hali zozote zile hivyo una sababu za kumshukuru mimi nami nina sababu za kumshukuru kwa maana haingekuwa ni yeye hatungekuwa umbali ule ambao mungu wetu ameweza kutufikisha hivyo katikati ya changamoto ambazo huenda juma hili umekutana nazo lakini leo hii bado ungali unaweza ukapumua na umepata nafasi ya kutembea kutoka nyumbani kwako mpaka kufika mahali hapa hakika yeye aliyetufilia tuna sababu zote za kumshukuru kumtukuza na pia hata kumwabudu kwa maana mengi huenda yakawa yalikuwa yamekusudiwa lakini bwana wetu yeye akasimama katikati yetu na kile kilichokuwa kimekusudiwa na akaweza kuwa ngao akaweza kuwa kigao na akatutenganisha na yote ambayo adui alikuwa amepanga kwa hivyo wapendwa siyo kawaida ya kwamba nimelala nimeamuka na nikachukulia kwamba ni jambo la kawaida lakini sivyo kweli wa mambo ni kwamba katika hali zote zile ni mungu wa amani ambaye amesimama na sisi na ukweli aliyounena katika neno lake ndio bado ungali unasimama mpaka leo ya kwamba sitakuacha sitakupungukia kweli mnguu wetu amesimamia neno lake hilo na tangu tulipo mkiri kuwa yeye ni bwana na mokozi maishani mwetu wewe ni shahidi ya kwamba haljawahi kukuacha wala kukupungukia na amesimama na wewe katika nyakati zote amekupigania amekushindania na kila aina ya vita vilivyoinuliwa mungu alihakikisha ya kwamba wewe unakuwa mshindi ndio maana leo hii wapendwa tuna sababu zote za kukiri ya kwamba yeye ni bwana maishani mwetu na yeye ni ngao na kigao maishani mwetu yeye ni mtetezi katika maishani mwetu na yeyote amtumainie pendwa huyo hataweza kutahayarika wala kuaibika hivyo ninazo sababu zote za kusema ya kwamba mungu aliyeziumba mbingu na nchi yuko katikati yetu yuko pamoja nasi na amehakikisha na ataendelea kuhakikisha ya kwamba wewe na mimi tumelindwa na tumetetewa elimu wewe nami tutazidi kuweka imani zetu kwa na kuyaweka macho yetu kwake yeye mungu ukweli ni kwamba wapendwa tuko katika nyakati ambazo katika juhudi zetu sisi wenyewe hatuwezi lakini tuna sababu ya kujivunia kwa maana tuna mungu ambaye amehakikisha ya kwamba atasimama nasi katika majira yote ya yawayo yale kwa hivyo ndugu yangu dada yangu nalo himizo ni kwamba usifagaike mioni mwako usivunjike moyo katika maishani mwako kwa maana unaye mtu unaye mungu ambaye yeye halali wala asizii jicho lake daima liko juu ya ili ahakishe ya kwamba uko salama ahakikishe ya kwamba una kile unachokihitaji ahakikishe ya kwamba hakuna lolote gumu ama dhara lolote linalokufikia kwa hivyo tuendelee kumtumainia tuendelee kumtegemea tuendelee kusimama na yeye hata siku ile ambapo yeye mwenyewe ataazimia ya kwamba majira yamefika achaniende kwa ajili ya kanisa langu apendwa tulikotoka ni mbali na tunakoenda ni karibu kwa hivyo wewe jizatiti na mimi nami niweze kujizatiti nihakikishe ya kwamba safari hii ambayo nimeianza katu sitaikatisha njiani bali nitakuwa na kufika mahali pale ambapo nimeazimia kwa hivyo ndugu zangu hatuna sababu yoyote ya kutufanya tutahayarike wala kuwa na shaka kuwa na wasiwasi milioni mwetu sana maana mungu wa mbinguni yeye ndiye ametushikilia na anatutia moyo zaidi akisema ya kwamba ameliandika jina lako na ameandika jina langu katika kiganja hiki katika kiganja chake kwa hivyo hana sababu ya kukutafuta akikuhitaji ni kuangalia tu kiganja chake na tayari anakuona kwa hivyo ninachokiona hapa ni kwamba haijalishi ni nini ambacho kimepangwa kinyume na nawewe mwenyewe akanena ya kwamba hakutakuwekwa na silaha yoyote ambayo itaundwa kwa ajili yako itakayoenda kufani sasa ukisimama katika ukweli wa neno lake hautakuwa na shaka hautakuwa na wasiwasi hautakuwa na hofu yoyote kwa maana yeye aliye ndiye mungu wetu amesema ya kwamba silaha iwayo yoyote itakayoundwa kinyume na wewe haitaweza kufauli kwa hivyo kama yeye aliyeziumba mbingu na nchi pamoja na mimi amenena hayo mimi ni nani niweze kuogopa mimi ni nani niwe na shaka mimi ni nani niwe na hofu kwa hivyo wapendwa sisi tuliohitanishwa na jina hili jina la bwana wetu yesu kristo hatuna sababu ya kuwa na hofu hatuna sababu ya kuwa na shaka hatuna sababu ya kuogopa kwa maana mungu wetu wa mbinguni amehakikisha amesimama nasi na ataendelea kusimama nasi mpaka atakapojidhihirisha katika ulimwengu huu ili kanisa akalichukue na mahali alipopaandaa likawezi kuenda kukaa hivyo tuna sababu yote ya kuchangamka na kuzidi kutamani kukaribia kiti chake cha enzi kila inapyoitwa siku ili tukaweze kuyapata yale mema ambayo ameyaandaa kwa ajili subuhi hi ya leo ninaendelea na somo lile ambalo tumekuwa tunaliangazia katika majuma haya ambayo yamepita tunaangalia tunda la roho mtakatifu na tumekuwa tumekiangazia kipengele kile cha kwanza cha tunda la roho mtakatifu mtakatifukuwa tunakiangazia kipengele hicho cha kwanza cha tunda la roho mtakatifu na ukweli ni kwamba tumeona mambo yaliyo yanatupasa tuweze kuyazingatia na nimesema ya kwamba tunapoangalia tunda hili la roho mtakatifu ni kana kwamba tunataka tuangalie tabia ambayo mtu wa mungu anapaswa a paswa tuangalie tabia ambayo mtu wa mungu anapaswa kuwa sasa unapojenga tabia hii ya tunda la roho mtakatifu dada yangu ndugu yangu hakutakuwa na sababu itakayokufanya usiingie katika ufalme kwa maana haya ambayo tunayaangazia ndiyo ambayo tunapaswa tutembee nayo tukiwa hapa chini ya jua akiwa roho mtakatifu yumo ndani yetu na tutakapojizatiti kutembea katika haya basi mbingu haina sababu ya kukuzuia katika mlango takapofika karibu mlango lazima ufunguke na wewe ukaweze kuingia katika ule ufalume ambao mungu wa mbinguni amekuandalia thamani ni angalie nyuma kidogo alafu ndio tuweze ku kuunganisha na pale ambapo tunataka kuanzia siku ya leo kitabu cha yohana waraka wa yohana mtakatifu waraka wa yohana mlango wa ine aka tuweze kuangalia hapo halafu tuenende kwa kile ambacho tunge, tunapaswa tukiweze kukiangazia katika chunda hilo la roho wa mtakatifu waraka wa yohana wa kwanza mlango ni waraka wa yohana wa kwanza mlango ni wa nne unaangalia kifungu cha saba mpaka kumi na mbili bibilia inanena maneno haya sema wapenzi na mpendane kwa kuwa pendo la toka kwa mungu na kila apendaye amezaliwa na mungu naye anamjua mungu yeye asiyependa hakumjua mungu kwa mwana mungu ni upendo katika hili pendo la mungu lilionekana kwetu kwamba mungu amemtumwa mwanawe pekee ulimwenguni ili tupate uzima kwa yeye hili ndilo pendo si kwamba si kwa sisi tulimpenda mungu bali kwamba yeye alitupenda sisi akamtuma mwanawe kuwa kipatanisho kwa dhambi zetu wapenzi ikiwa mungu alitupenda sisi hivi imetupasa na sisi kupendana hakuna mtu aliyemwona mungu wakati wowote tukipendana mungu hukaa ndani yetu na pendo lake limekamilika ndani hiyoyetu kwa hivyo mtu huyu aitwaye yohana ambaye ameandika waraka huu na ameandika yale maneno ambayo tumeyasoma tukiangalia sisitizo analosisitiza ni kwamba tupendane na anasema ya kwamba tupendane kwa sababu yeye mungu kwanza ndiye aliyetupendan na nasema wakati tunapopendana basi mungu yumo ndani yetu lakini ikiwa sitakuwa katika kupenda mwenzangu basi mimi simjui huyo mungu kwa ninaona wapendwa ya kwamba hakuna sababu ambayo biblia imesema ya kwamba kwa sababu hiyo basi unaweza kumchukia mwingine haikkija iona anachokili ni kwamba tupendane sisi kwa sisi kwa maana mungu ni pendo na kama wasema wewe uwa mungu basi lazima ukadumu katika hilo pendo kwa hivyo ninachokiona mahali hapa na himizo tunaloshimizwa nalo ni kwamba katikati yetu sisi na hata kule tunakoishi kule tunakofanya biashara kule tunakofanya kazi hatupasi kwamba kutakuwa na mtu yoyote ambaye anahisi tunamchukia haitakikanihiwehi kila mmoja katika maeneo yote nitakayokuwa nikiwa karibu na yeye niyahisi upendo ambao niko nao kumwelekea yeye na ninapofanya hivyo ndipo ninauthibitishia ulimwengu ya kwamba mimi ninamjua mungu na tena sikumjua tu lakini huyo mungu anakaa ndani yangu kido tunalo jukumu ndugu za sipaswi kwamba niwe na mtu yoyote ambaye ndani ya moyo wangu ninamchukia kwa maana nikifanya hivyo tayari nimetangaza ya kwamba simjui mungu na kama huyu mungu simjui basi yamaanisha hata kule mbinguni sikuendi siendi kwa sababu nitaendaje a mtu ambaye simjuu kwa hivyo ni lazima tukubali tuishi katika kupendana na kumbuka nilinena ya kwamba upendo huu unaozungumziwa wapendwa si upendo wa kwamba nasema kwa mdomo ni upendo ya kwamba niudhihirishe wakati ninayompenda ana shida nisimame na yeye ndiyo maana nidhihirishe wa upendo ambao mungu anauzungumzia ndio maana akasema ya kwamba alipotupenda akatoa mwanawe wa pekee alipenda akatuona tuna tatizo akatuona tuna shida ya kwamba tumetengwa na yeye hatuwezi tukamkaribia ili sasa tumkaribie kwa sababu ya upendo aliokuwa nao akamtoa kristo yesu kwa hivyo wewe nao paukasi kumwona awaya yoyote karibu na wewe unayempenda akiwa nashida, na shida na una nafasi ya kumsaidia ukose kumsaidia itakuwa ni dhihirisho ya kwamba huwa upendo bado haujakamilika kama umo utakuwa haujakm kwa hivyo ninaona jukumu hapa nakumbuka bwana yesu akaulizwa ni sheria gani kati ya hizi kumi ambazo ndio zilizokuu sana na sheria zote alizosema ndizo zinapaswa tuzizingatie zaidi zimekita katika upendo ya kwanza akasema ya kwamba ya kwanza ni hii umpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote kwa akili zako zote kwa roho yako yote na kwa nguvu zako zote na ya pili ambayo ndiyo imesimamia zile nane zengine ya kwamba mpende jirani yako kama unavyojipenda wewe mwenyewe na akawambia ukifanya hivyo umetimiza sheria zote sasa so, unaona dukta ndio maana likasema ya kwamba utakapoazimia kutembea katika upendo ndugu dada hakuna sababu itakayokuzuia kwenye lango katika ufalme wa mbingune litafunguka kabila huaa kwa maana utakuwa umetimiliza masharti yote yanayopaswa uyatimilize kwa ajili ya kwewe kuingia katika ufalme uliwamingoni lakini jiulize ndana mwewa je kweli nina upendo kwa kila ninayemokaribia je napenda kila mmoja katika ushirika huu je napenda kila mmoja katika mwili wa kristo je napenda hata wale ambao hawajamjua kristo kwa maana akasema ya kwamba imesemekana muwapende wanao wapenda lakini mimi ninawaambia wapendeni na adui zenu tena muwaombee kwa hivyo ndugu zangu hili hatuwezi tukarukap kwa hivyo ninasistiza ya kwamba katika moyo wako pusiwe na adui ndani yako wote uwapende licha ya kile ambacho unasema ya kwamba huenda amekufanyia huyo ni adui si siunamwona ni adui lakini maandiko yamekwambia ake inasema mpende adui yako na atakapokuwa na njaa mpatee chakula atakapokuwa na kiu mpe maji anywe kwa hivyo ndugu dada yako tunalo jukumu ya kusimamia ukweli na kipengele hiki cha tunga a roho mtakatifu kisipopata nafasi ndani yako basi vile vingine vyote vinakosa uzito vinakosa uzito haya ni nini faida za upendo ni kitu gani je ninapokuwa sasa tumeamua kuishi katika upendo huu upendo unaweza ukatufaidisha katika hali gani ama ni faida gani tunazoweza kuzipata tunapotembea katika upendo fikii ya kwanza hiyo ambayo nimekwambia ya kwamba itakuwezesha wewe kuingia ufalme wa mbinguni pasipokuwa hakuna atakayekuuliza watoka wapi kwa maana utakuwa umefanana na huyo mwenye mbingu kwa maana mungu ni pendo na wewe umetembea katika upendo basi yamanisha huyo upendo anaishi ndani yako na huyo upendo ndiye anamiliki hiyo mbingu kwa hivyo utaingia moja kwa moja ili wafalm ufana... Mame, wa, ni matendo ya mitume matendo ya mitume tisa matendo ya mitume tisa hapo napata jambo lengine tisa mstari wa thalathini na sita matendo ya mitume tisa thaathi na sit bibilia inasema hii na mwanafunzi mmoja alikuweko yafa jina lake tabitha tafsiri yake ni dorkasi yan pa mwanamke huyo alikuwa amejaa matendo mema na sadaka alizozitoa ikawa siku zile akaugua akafa hata walipokisha kumwosha wakamuweka orofani na kwa kuwa mji wa lida ulikuwa karibu na yafa nao wanafunzi wamesikia ya kwamba petro yuko huko wakatuma watu wawili kwake kumsihi na kusema usikawie kuja kwetu petro akaondoka akafatana nao alipofika wakampeleka juu ya urofani wajani wote wakasimama karibu naye wakilia na kumwonyesha zile kanzu na nguo alizozishona dorkasi wakati ule alipokuwa pamoja nao petro akawatoa nje wote akapiga magoti akaomba kisha akaelekea yule maiti akanena tabitha ondoka naye akafumbua macho yake alipomwona petro akajiinua akaketi akampa mkono akamwinua atakiisha kuwaita wale wote wata, wale watakatifu na wajane akamweka mbele yao hali juwai sasa tukio hili linadhihirisha upendo uliokuwa ndani ya mama huyu tabitha upendo uliokuwa ndani ya dorkas na maandiko yanasema ya kwamba huyu mama alikuwa yuko tayari kupenda na vile alivyo navyo kwa maana alikuwa akipeana kwa mhitaji pale tumetajiwa kwamba alikuwa amejiweka yeye kwamba tahakikisha katika ushirika huu hakuna aliye ana tatizo la nguo ya ku kwa nini afanyaii kwa sababu alikuwa wanapenda wale watu aliokuwa nashiriki pamoja nao na kwa sababu anawapenda akasema sitawapenda kwa maneno tawapenda hata pia kwa nini kwa vitendo kwa hivyo nitahakikisha nitagharamika lakini nihakikishe hakuna katika ushirika huu aliye hana nguo ya kuvaa na mama huyu akasimamia thamanio la moyo wake na kadri anavyokuwa anaendelea kuwahudumia ndivyo alivyokuwa anatengeneza jamii ambayo ilisimama na yeye iliyompenda iliyokuwa na ushurika na yeye kwa hivyo hapa ninaona ya kwamba nitakapotembea katika upendo nitajikusanyia watu watakao mizingira kwa mema so love create community kwa hivyo upendo hutengeneza jamii na kwa kweli tunaona kwa sababu hiyo jamii aliyokuwa ameitengeneza alipokuwa amepikwa na kufaa walisimama wakasema ya kwamba ni kweli watu hufa na wakazikwa lakini huyu si wa kuzikwa jamii aliyokuwa e na ametengeneza jamii hiyo kwa sababu gani kwa sababu ya kile alichokuwa anakifanya upendo aliyokuwa anawap, anawap, anawap, anawapenda hawa wapendwa na kile alichokuwa amekiazimia kuwatendea kwa sababu ya upendo aliyokuwa anao akaitengenezea jamii hata hta na unajiuliza kwa nini watu nikana kwamba hawataki kuwa karibu na mimi iangalie huenda ikawa shida ni upendo hauna upendo ndani yako lakini utakapoanza kuwapenda wale watu ndivyo itakavyokuwa wao nao wanatamani kuwa karibu na wewe kila wakati wanapopata hiyo nafasi ndivyo walivyofanya hawa wamama na wale wote waliohudumiwa na doricas kwa sababu ya upendo aliokuwa nao na akaamua kutoa alichokuwa nacho kwa wale anaowapenda mambo yalipofika pale yalipofika wamama wakasema hazikwi na wakasema hata zikwa wakatumana watu waende yafa wakatumana watu waende muji unaoitwa lida ili wakamuite nani petero na kusudi lao ni kwamba huyu mama petero akija afanye kila atakaloweza arudi katika uhai wake a akajitengenezea jamii kwa nini kwa upendo aliyokuwa naowapenda nasikia kuna uwezekano kweli wapendwa kwamba uko hapa lakini kila wingi yapo wajiona uko peke yako angalia sikwabo mubaya shida upendo ndo haumdai lakini ukiruhusu hili tunda la roho na kipengele hiki cha upendo kifanye kazi maishani mwako utajitengenezea chamili itakayokuzunguka na kila wingi yapo utakosa watu wa kusimama pamoja na wewe kisanamana upendo ulio nao ndani yako kuwaelekea ao wapendwa kwa hivyo wakamwambia petero huyu haiwezekani waona hii shati yeye yeah, yeah, ndiye yeah, aliedi yeah waona hili linda yeye yeah, ndiye aliyenunulia waona hii fulana ni yeye kwahivyo petero alipoona ya kwamba amezingirwa na watu Walio huwa wananena mema wananena upendo kumhusu dorcas akawaambia tokeni hasa niacheni mimi na mungu na huyu aliyelala alipomwita bwana mbingu zikajibu zikasema kwa kweli anastahili kwa sababu bado wanamhitaji kwa hivyo akajitengenezea jamii kisa namaana upendo kwa hivyo tutakapotembea katika upendo hautakosa mtu hautakosa watu hapa ulipo na popote utakapoenda utapata watu watakawosimama na wewe katika maishani mwako kwa sababu watavutwa na ule upendo ambao uko ndani yako kuwaelekea hao yohana yoana mtakatifutayoana mtakatifu mlango wa kumi nann yohana mtakatifu mlango wa yohana mtakatifu mlango wa kumi na nne kifungu hicho cha ishirini na moja alafu tutaruka tuende cha ishirini na tatu ishirini na moja kinasema hivi yeye aliye na amri zangu na kuzishika yeye ndiye anipendaye naye anipendaye atapendwa na baba yangu nami nitampenda na, na kujidhihirisha kujidhihirisha kwake ishirini na tatu yesu akajibu akawaambia mtu akinipenda atalishika neno langu na baba yangu atampenda nasi tutakuja kwake na kufanya makao kwapya kwa hivyo ninaona hapa ya kwamba upendo utani utanilazim kutii yule ninayempenda so love obedience kwahivyo utanichochea ni tii ninayompenda ndo maana yesu anasema ya kwamba atakayekuwa ananipenda atay, nitii atayashika maajizo yan na naona ni kweli hata sisi yoyote umpendaye atakachokwambia utasita kufanini ukitekeleza lakini ambaye haumpendi akikwambia hata kama hutamjibu pale lakini utaenda zako na hutafanya kile alichokuagiza kwa hivyo upendo unakuwisha unachochea utiifu katika maisha yako ndo maana yesu akasemea kwamba atakayelipenda atashika atashikakwa hivyo usiposhika maagizo yake yamaanisha umpendo kwa hivyo ya yesu anaangalia je huyu mtu anampenda kweli yule aliye karibu na yeye anaangalia kivi alimwambia jambo fulani na hakulifanya na si kwamba likuwa ni baya likuwa ni kwa faida lake ama kua kwa ajili ya faida ya huyo aliyekuwa anataka alifanywe lakini hakulitekeleza kwa hivyo ninaona kwamba upendo unachochea utiifu katika maishani mwetu sijawahi kuona mtu ambaye unampenda unapenda mtu na mtu yule akuagize jambo ukose kulitimiliza isipokuwa iwe huwa upendo aumo ndani yako kumwelik kwa hivyo utakapotembea katika upendo wa kipengele hiki tatunda za roho mtakatifu mpendwa ndani yako utiifu itakuwa si shida wathesalonike wa kwanza mlango nao ni wa kwanza wathesalonike wa kwanza mlango wa fungu la tatu wathesalonike wa kwanza mlango ni wa kwanza fungu la tatu paulo anasema hii wala hatuachi kuikumbuka kazi yenu ya imani na taabu yenu ya upendo na saburi yenu ya tumaini lililo katika bwana wetu yesu kristo mbele za mungu baba yetu anazungumza na watosolenike hapo yaani paulo anasema ya kwamba hatutakosa kukumbuka hau hatuta, wala hatuachi kuikumbuka kazi yenu ya imani na taabu yenu ya upendo love promote, provide, motivation upendo utasababisha kuhuisha vitu ndani ya mtu ama ya watu paulo anawazungumzia wa thesaloniki ya kwamba mambo ya imani yenu hatutaikosa kuikumbuka na pia taabu ya upendo wenu sasa kwa nini anasema taabu ya kwamba hawa wathesalonike walikuwa ni watu ambao hawana kitu chochote ambacho wangeweza kuwa baraka kwa wengine lakini vivyo hivyo kwa sababu ya upendo waliokuwa nao kuelekea paulo na wale waliokuwa anao pamoja wakajibidisha uwa upendo ukawasukuma mpaka wakajaribu vila wawezavyo wakapeleka kitu fulani kwa ajili ya usaidizi wa paulo na wale watu wengine anasema taabu ya upendo hata upendo ule waliouonyesha kwa wale ndio ukahuisha kule kuhusika kwa nane kwakena paulo na wale wengine ya kwamba kwa kweli hawapedwa hatuwezi tukakosa kuwa kwa kile wanachokifanya na tukijua hali yao jinsi walivyo lakini vivyo hivyo wametabika kwa sababu ya upendo walionao kutuelekea sisi hakika hatutaacha na sisi kuwakumbuka na hata pia kuwapenda wakati mweingine weza kufanyia mtu kitu akaona ya kwamba ndugu vile navyoona ni mimi nikufanyie hivyo lakini siweo nifanyie hivyo ndio kile anachokizungumza hapa paulo wa kuhusuwa na walipofanya hivyo kwa wapendwa wale kule nako kukahuishwa upendo kuwaelekea wao ndio wakawa wanaambia kwamba hatutasahau mambo ya imani na taabu ya upendo wenu kwamba mumepata tabu kwa ajili ya kutupenda sisi kwa maana mumejinyima nyinyi wenyewe ili kwamba muweze kuwa msaada kwetu sisi wako kweli hao watu wa mungu siku hizi ambao wanaweza kusema ya kwamba heri mimi ni lale lakini ndugu yangu apate kitu cha heri mimi ni kose lakini mpendwa wangu aweze kupata hicho ndicho walichokifanya watosolinike hapa na walipofanya hivyo paulo akapata uamsho na wale wote waliokuwa wamehudumiwa na baraka zile wakapata uhuisho ya kwamba kwa kweli unako watu wanaopaswa tuwapende ni hawo watoselelike jinsi walivyotupenda hata katika upungufu wao kwa hiyo ndugu zangu naona ya kwamba hapa unaweza ukaukusa moyo wa mtu kwa sababu ya tendo la upendo ukamhuisha naye kama alikuwa hawazi kukupenda tena atakupenda kwa sababu ya kile ulichokitenda kumwelekea huiyompendo lakini paweza kwelu tunaweza tukimruhusu huyu roho mtakatifu akae ndani yetu kwa sababu akikaa ndani yetu atakuja na tunda kipengele hiki cha upendo na siyo sisi tutakaokuwa tunatekeleza lakini yeye mungu kupitia kwa roho wake mtakatifu ndiye atakayetue hiyo ni lazima ni lazima wa yohana moja oa5 bilia inasema hiviwaayoha5 msiipende dunia wala mambo yaliyomo katika dunia mtu akiipenda dunia kumpenda baba akumo ndani yake kiyo tunaona hapa ya kwamba pendo tunapolelekeza mahali linakusudi hapa tukasema kwamba provide purpose kwa nasema ukimpenda mungu basi upendo wa mungu umo ndani yako lakini ukiipenda dunia na upendo wa bwana utakuwa huko ndani yako kwa hivyo inamaanisha kwamba nikumpenda ni mungu natamani kuingia mbinguni kwa hivyo ninapompenda mungu kusudi la kumpenda mungu ni mini ni kwamba niweze kuingia kuingiai na nitakapohacha kumpenda mungu yamaanisha ya kwamba naupenda dunia kusudi kupenda dunia ni nini kwamba nikaikose mbingu kwa hivyo upendo unaleta kusudi katika maisha ya mwanadamu inaleta kusudi katika maisha ya mwanadamu kwa hivyo anasema ya kwamba nitakapompenda mungu kusudi nililolenga ni kwamba nikaingia katika ufalma mbinguni na nnkikota kumpenda bwana basi kusudi nikwenda katika ule upande mwingine kwa maana anasemeya kwamba hakuna aliyoupenda ulimwengu na akawa anampenda mungu pia ndio maana madiko anaseme kwamba utakapopenda dunia utakuwa adui wa mungu kwa hivyo utakapompenda mungu nataka niingie mbinguni nitakapoipenda dunia nimeamua kusudi langu ni kwamba niwe adui wa nani wa mungu kwa hivyo mungu yeye anaangalia tu moyo wako kama unampenda yeye anajua kusudi lake ni kwamba nimije niaja ni akai pamoja na mingi na akiona kwamba huyu ndugu moyo wake umeondoka hapa wapenda wa dunia mungu anajua kwamba huyu si kwamba anapenda dunia lakini kusudi lake ni kwamba awe adui yangu kwa hivyo tunapo ishi wapenda tujue ya kwamba mahali tunapoelekeza utendo wetu uwe ni kwa mungu tunakusudi na iwe ni kwa dunia kunakusudi kwa hivyo leo hii upendo wako umeuelekeza wapi je ni kwa bwana na kama nimeelekeza kwa mungu nitampe, nitawapenda wale waliohitanishwa na jina la bwana ndio maana ikaweze kudhihirika kwa maana maandiko yanatuuliza utasemaje wampenda mungu usiyemwona ili hali jirani yake anayemwona unamchokea hata hiyo mbingu pia inakuwa na shaka huyu kama huyu hampendi basi yamaanisha hata sisi hatupendi hata huyu mungu hampendi kwa sababu anawezaje kunipenda mimi asiyeniona na anayemwona aweze akampenda ngapi tumetembea katika hali hizo lakini sasa mungu anatuonya ya kwamba tukiwa ni kumpenda yeye tupende hata na wale tunaowaona kwa maana nikimpenda na kusudi la kuingia katika ufalme minguni na kipenda dunia ni kusudi ya kumfanya mungu kuwa adui yangu numbe inasema ya kwamba love transforms character upendo hubadilisha tabia na ni kweli kwa sababu wakati ntakapokuwa ni mtu wa chuki ndani ya moyo wangu nitakapoamua kutembea katika upendo ninaondoka katika hali ya chuki na ingia katika hali ya kumpenda yule mungu hata rae mwenyewe pia unakua na furaha kuanziamstari wa wa wa mstari tunataka tuone vile ambavyo upendo unaweza kubadilisha unavyobadilisha tabia kwanza anasema upendo huvumilia kwa hivyo kama wewe ni mtu ambaye si mvumilivu anza kupenda na ukianza kupenda watu wa mungu utakuwa na uvumilivu kwa hivyo umeondoka katika kuto kuvumilia umeingia katika tabia ya kuvumilia pia anasema ya kwamba upendo hufadhili kwahivo kama ulikuwa ni mtu ambaye huwezi kufadhili mtu yoyote awayi yule utakapoanza kutembea katika upendo utakuwa mtu ambaye kila atakayekuwa na uhitaji uko pale huweza kumfadhili ndio maana nasema ya kwamba upendo unafanya nini unabadilisha tabia na pia una, unasema ya kwamba upendo hauhusudu upendo hautakabari upendo haujivuni upendo haukosi kua wa naadhamu kwa hivyo kama mtu ambaye hauna adabu anza kutembea katika upendo na ukitembea katika upendo utaandza kuwa na adhabu hiliyo kwa hivyo faida hii ndugu inasimama kwa ajili yako wewe ya kwamba unatoka katika hali iliyo ya kukuumiza unaingia katika hali iliyo ya kuwa kutembea katika furaha kwa sababu wakati unapokuwa hauna uvumilivu hata kinapofanyika kitu kinachelewa ndani ya mwyo wako sio yakuumia sana lakini unapovumilia unapotembea katika upendo na uvumilivu wingie ndani yako wehuu na ashida unasema hakika wakati wa mungu hili jambo litakamilika kama huuna adhabu ukitembea katika upendo unakuwa na adhabu kwa hivyo upendo hubadilisha tabia wafilipi mbili wafilipi mbili mstari wa kwanza na wa pili anasema hivi basi ikiwepo faraja yoyote katika kristo yakiweko matulizo yoyote ya mapenzi ukiwekwo ushirika wowote wa, wa, wa roho ikiwekwo huruma yoyote ya rehema ijalizeni furaha yangu ili muwe na nia moja wenye mapenzi mamoja wenye roho mmoja mkinia mamoja msitende neno lolote kwa kushindana wala kwa kujivuna bali kwa unyenyekevu kila mtu na mhesabu menziwe kuwa bora kuliko nafsi yake hapa nimesema ya kwamba upendo huthibitisha uhusiano upendo unathibitisha nini uhusiano ndio maana akasema haya yote kwamba mkinua nieni a anasema haya yote basi ikiwa faraja yoyote katika kristo yakiwa matulizo yoyote ya ma, katika wa, mapenzi ukiweko ushirika wowote wa roho ikiweko huruma yoyote narehema ijalizeni furaha yangu ili muwe na nia moja wenye mapenzi mamoja wenye roho moja mkinia mamoja msitende neno lolote kwa kushindana wala kwa majivuno bali kwa unyenyekevu kila mtu na hesabu mwenziwe wa bora kuliko sasa sijui kama unaona nikiwa twapendana vile jinsi inavyotupasa mimi kila wakati nitakuhesabu wewe kwamba ubora kuniliko na wewe nawe wanihesabu kuwa ni bora kuniliko kwa hivyo yale mahusiano yetu yanazidi kuimarika kwa maana chochote nitakachokipata mimi nasema hiki kama fulani angekuwa nacho basi ingekuwa bora zaidi kwa hivyo kama nikitenge nitahakikisha ntahakikisha minami nimenunua chapo na nani na chapo ili uwe bora kama vile mimi nilivyo nikiwezekana uwe bora zaidi kuniliko wewe nawe ukipata chochote kuasema hapana siwezi kifuli hiki vile ambacho kimenipendeza mimi hata yule mwenzangu naye hata nimnunuli hata ule urafiki wenu unazidi kuthibitika na unathibitishwa nini na ule upendo ambao uko katikati yenu ndio maana una mhesabu mwingine kuwa anastahili wewe nao unamhesabu kuwa anastahili basi mnazidi kukaa pamoja na kushikamana zaidi kwa sababu lile, lile fundo ambalo lishawafunga ni fundo la upendo a ndugu zangu naona hapa tukiwa tutaamua na turuhusu tunda hili la roho mtakatifu na kipengele hiki kifanye kazi maishani mwetu hapa katika ushirika huu hakutakuwa na mtu ambaye atalalamika kwa jambo lolote liai sioni isipokuwa tukatae kutembea katika hiki kipengele na mwisho tuende katika kitabu cha waraka wa yohana tatu waraka wa yohana wa kwanza tatu waraka wa yohana wa kwanza tatu tatu tunaangalia mstari wa kumi na sita kumi na nane u tuanze hiyo kumi na tano mstara wa kumi na tano kuna kipengele hapo paka tukiangalia kinasema kila amchukiae ndugu yake ni muuaji nanyi majua ya kuwa kila muuaji hana uzima wa milele ukikaa ndani yake katika hili tumelifahamu pendho kwa kuwa yeye aliutoa uhai wake kwa ajili yetu imetupasa na sisi kuutoa uhai wetu kwa ajili ya hao ndugu lakini mtu akiwa na riziki ya dunia kisha akamwona ndugu yake ni mhitaji akamuzulia huduma zake je upendo wa mungu wakaaje ndani yake huyo watoto wadogo tusipendane kwa neno wala kwa ulimu bali kwa tendo hapa nimesema ya kwamba upendo unasababisha wewe kuhusika na mwenzangukei unasababisha kuwa na kuhusika na mwingine ndio maana huyo anasema itakuwaje ndugu aende kwa ndugu yake ni mhitaji alafu ndugu yake akose kumhudumia anauliza je huo upendo unaozungumziwa kweli utakuwa uko humo wa huyo ndugu haiwezekani nimekuja ni muhitaji na uongee tuongee pale ujiweke kirohoroho useme ya kwamba ndugu haja tukubariki hacha niombe mungu ataenda kukutana wewe alafu niondoke vile vile nilivyoua na si kwamba hauwezi nafasi ipo anaenda bwana atakuonekania nanauliza je upendo huo takuwa huko kweli hapo a na ameanza pale msaara wa kumi na tano kusema ya kwamba asiyependa ndugu yake ni muuaji na uzima wa milele aumwa ndani yake ndipo anashuka pale i napatu ndugu na wadada lakini kuna uwezekano niwe sijare sina kuhusika na ndugu zangu sina kuhusika na dada zangu na kwa sababu ya ukosefu wa upendo wapendwa tumekuwa tunateseka na shida zetu kwa maana hata nikija kukwambia aa ndio hivyo nafani na nyamaza na alafu nikipata tatizo mpaka alijulikana sasa ndugu anaumia na hasemi basi sikabaskuwa nataka kusema anasema kwa ya kwamba hukukusema nataka lakini hata nikisema nitapata faida gani na ikizidi sana nitakuwa mimi sasa ndimi subject sasa ndio itanyamazana shida zangu wewenananyamaza na shida zako kwa sababu unasema ya kwamba nikitamka hili basi baada ya siku za kuhesabu nitakuwa mimi ndimi maongezi ndo taumia na shida zangu kwa sababu hakuna upendo kwa sababu kama ninakupenda tatizo lako ni langu uwezi ukaniambia na kama siwezi kukusaidia nikalifanya kuwa ndio maongezi ndugu zangu hiyo inadhihirisha ya kwamba sina upendo kwa maana nitakapokupenda ukiniambia lolote nitahusika ndio hapa tunasema ya kwamba upendo unasababisha mwingine kuhusika na mwenzake ndio huyu wanasema ya kwamba ndugu atakapokuja kwako atamani kwamba umsaidie na ukose kumsaidia anauliza je kuwa upendo kweli huko aupendo kweli mstara wa kumi na saba lakini mtu akiwa na riziki ya dunia Ehe. riziki ya dunia siu kama mwejua hapo mtu akiwa na riziki ya dunia una unga ni riziki ya dunia una nguo ni riziki ya dunia una fedha ni riziki ya dunia ndo hiyo anayozungumzia mstarwa kumi na saba haya anasemaje kama hiyo riziki ya dunia anasema lakini mtu akiwa na riziki ya dunia kisha akimwona ndugu yake ni mhitaji akamzulia huruma zake je upendo wa mungu wakaaje ndani yake huyo nafasi unayo na umepata ndugu hapa ni mhitaji ukose kumhurumia anauliza upendo wa mungu unakaaje ndani ya mtu kwa maeno mingine anasemea si kwamba hua upendo wa mungu haumo na kama haumo basi umekuja ule mstari wa kumi na tano ya kwamba asiyempenda ndugu yake ni muuaji na maandiko anasemaje wauaji hawaingii wapi ingu na tayari wewe si utakuwa umejikataza kuingia na sasa ndivyo tulivyouamini naomba mungu atusaidie watu wa kupendana ili tuwe na kuhusi, kuhusika na uhitaji wa mmoja na mwingine kwako hauli chakula cha jana kilicholala ikibachi nchakwenda kutukwa jana katikati yetu kuna mwingine hana chakula sijui kama mbingu inaangaliainatuangalia umekuwa na mahindi na uko nayo mpaka yaharibike uko mwage kwa sababu ni zaidi ya vile unavyohitaji na katikati kati yetu kuna mwingine hapa hata kula ni mungu mungu upendo uko ukoai sasa kuna vitu ambavyo mungu angetamani aweza kuviachilia katikati yetu lakini akiangalia vile jinsi tunavyohusiana mahusiano yetu hakuna kule kujali mmoja na mwingine tayari mbingu inazuia hivyo mbingu ikituita wauaji itakuayafanya makosa kwa maana kipengele cha kutufanya kwa wauaji ni kwamba tukose kumpenda ndugu ama dadi tukose kumpenda tayari imesema ya kwamba asiyependa ndugu yake ni muuaji tuna wauaji wangapi kanisani wanasema mimi nikiwa namwiza nabigwa hata siwezi kupaangalia hapo napondoka lakini huwezi kuangalia huko lakini ndani ya moyo wako umemaliza wagapi kwa kule kutu kuhusika na ndugu yako aliye uhitaji wapendo acha turuhusu upendo ndani yetu ubadilishe tabia zetu na mahali hapa patakaa kama mbingu ili kanisa lirudi mahali pale ambapo lile kanisa la kwanza lilikuwa ya kwamba kila mmoja katika lile kanisa akukuwa aliyekuwa anaonekana yuko tofauti na mwenzake kule ng'ome juzi jumapili fundishwo ni hili moja kwa sababu siwezi kufunza hapa hilo nikamwambia kawambia angalia a mwenzako hivi mwangalie mwenzako nanyii nainawaangalia yule wagaribuwao mwangalie zirousu mwangalie ziro asababu hata ukimupa ukimupasiumempatia vimerudiku nyumbani kwako <laughs> nikawambia mwangalie mwenzako nakaangalie no, ukajuulize ndani ya moyo wako naweza kufanya nini kwa ajili ya huyu ndugu hapa napo ndawaambia angalia mtu alafu kwa moyo wako ukamuulize mungu naweza kufanya nini kwa ajili ya kumpendwa ili kila utakachokifanya ukija ukimtendea aone mungu na aone jinsi ambavyo unampenda sasi takuambia uangalie jirani yako e angalia yoyote yule inayekujua hapa yoyote na ukiwa unapendwa sana waweza kuletewa na watu wa kuhesabu kwa hivyo angalia useme huyu mtu na usiende kuchukua ile rinda ambalo halikuingii angalii anaweza ha. kufanya nini kama umesema taka huyu ndugu nimuvishe nenda ukaangalie kile kitambaa unachokitaka kabisa ambacho bei yake ukinunua e itakugusa uja umupe kwa sababu hujui vipimo vyake ingekuwa wajonge ekafunda akenda akakushote umpatie na umwambie esu umefunga vizuri umwambie na hili haya niliyo sihii mzigo nimekupa eh, na hizi elfu mbili zitashughulikia hu mzigo ilioa ili aone jinsi vile ambavyo unampenda na utakapo atakapoona hivyo ataona pia jinsi ambavyo mungu anampenda alafu uone kama bwana atatenda kii shiyoni homu waka nimekuachilia mungu akusaidie na mimi nami akusaidie kaana mimi nami naangalia wang naangalia wangu na nikimuona nitafanya na sitasema atakaejua ni yeye na usifanye hivyo alafu siku ile nimeivaa hapa uanze kusema ile, ile nimlulia mimi utakuwa sasa umekuwa kama vile wale wanaozungumziwa katika wakorintho wa kwanza mlango wa kumi na tatu kwamba hata ujapojitoa ufe kwa sababu ya watu lakini kama huna upendo ni ibure kwa hivyo usiseme hivo unaweza kusema ya kwamba nataka nimpeleke huyu mchungaji zanzibar na mke wake wache watoto wakakae huko wiki nzima si shida njo nlaki mbili pande ndege tuende zanzibar kuna shida na ni tahisi ya kwamba kweli kuna kitu kina nini kinafanyika wakati mwingine hata sisi wenyewe tua tunakosa kujipenda sijui kama wamewahi kukuta na mtu ambaye ajipendi yaani nafasi iko ya kuwa anaweza kula chakula kizuri lakini kila siku ni papa na kumo nani hizo pesa nasikiza kumbu wanaaibu hata ukamuwekaa kitungusaumu tena ukimweka atasema tu kwamba leo naliwaasa majirani wanakushangaa yule ndugu kila siku ni lakini vile tunavyomwona hana shida na pesa alabana daktari asilekwa hivyo upendo wapendwa tutakapo uzingatia na tutembee na huo utamwona mungu kila tunapoingia chani mwite mke wangu aumbe wa unapohitimisha kipindi hiki tuombe jehova mungu mwenye enzi utukuzwe na uinuliwe mfalme wa wafalme wewe ambaye bwana umekuweko na ambaye uko na utakaye kuweko na kuadimisha masaha ya bwana huwa wewe ni mungu mkuu na kushukuru mungu wa ajabu kwa ajili ya fundisho hili na libariki jina lako ewe mfalme wa wafalme mungu wa utisho ni kwa sababu ya jinsi ambavyo bwana unatupenda na upendo usiokuwa na kiwango ndiyo maana bwana ukatuokoa kupitia kwa kristo mwanao yesu na umetamani zaidi ya mambo yote ya kwamba nasi tukaweze kuishi kama vile wewe ulivyo mwenye upendo tusaidie ewe mungu mwenye nguvu maana tumekuwa na hili fundisho tangu mwezi ulipoanza ni kwamba mungu uko na makusudi mema ni kwa ajili yetu uko na mipango mizuri bwana ni kwa ajili ya maisha yetu ndiyo maana una tamani ya kwamba mungu tukaondokee yale yote ambayo bwana hayastahili machoni pako na tukasimame katika tunda hili la roho mtakatifu ambalo ni upendo lililobeba mfalme wa ajabu matunda yote e muungu mtakatifu ninaomba katika jina takatifu safi la kristo yesu ya kwamba neema yako kuu itakaa juu yetu ya kulitimiliza fundisho hili ee mfalme wa amani ili kwamba tukaweze kuishi pasipokuwa na utofauti mmoja na mwingine bali bwana tukaenende sawa na neno hili linavyotutamania na kushukuru na ninakubariki kwa maana hakuna wa kufananishwa nawe ewe mungu wa utisho asante mfalme wa amani tusaidie na ukatuongoze roho mtakatifu acha ukatuhuishe ya kwamba tunapoondoka katika madhababu haya katika mahali hapa tuendelee bona kutafakari jinsi inavyotupasa na jinsi inavyotuhitaji kutimiza andiko hili tunaemeshe mokozi maana hatuwezi bila wewe tunahitaji nguvu zako na tunahitaji hekima itokanayo kwako kuyatimiza haya asante maana mwaminifu na ni kwa jina safi takatifu la kristo yesu tumeomba