The risk, fear and faith off hatari hofu na imani katika sehemu zinapowachana lazima ifike mahali hofu hatari na imani ziwachane ndio kwa sababu nimeita the risk fear And faith trade off mahali ambapo hatari hofu na imani zinatengana that is what i call the trade off naweza kuwa na maana zingine lakini mimi nataka niangalie katika mtazamo huo kwa sababu katika maisha yetu hakuna yeyote hapa awe mtoto awe mtu mzima mama baba kijana ambaye hajapitia moja ya hayo aidha hali ya hatari ama hofu ama imani hakuna ambaye hajafika pale na hakuna mwanadamu yeyote ambaye mungu amemutumia ambaye hakuwa na uoga hakuna ukisoma ukisoma katika bibilia utaona kila mtu katika maisha yake jinsi alivyokuwa ukiangalia musa kwa mfano musa alipoitwa na mungu na kupewa ile kazi ambayo ni afanye alianza kutoa sababu kwa nini angeweza kufanya kile ambacho mungu alikuwa anamuita akifanye na akasema ya kwamba mimi siwezi kuongea vizuri mimi niko na kigugumisa ya mastamara ni kwa sababu alikuwa anaogopa gideon alipo patikana katika sehemu aliyokuwa akitengeneza eh, sijui ni unga ama nini alikua anasaga huko akaitwa i eh, lakini heye mwenyewe alikuwa anajiuliza kweli kile ambacho kimesemwa na malaika ni mimi kweli unajua kuna wakati mwingine huwa tunaenda kwa mikutano alafu yule ambaye ni akutambulishe ama akujulishe anaongea maneno mengi paka unajiuliza anaongea kunihusu ama mtu mwingine hmm? watu ambao wao wanatambulisha watu sa zingine wanaongea maneno mengi hata wanaongezea ndani unajiuliza hizi sifa zote ni zangu kweli hapana mambo mengine wengine nayo Asa gideon pia naye akajipata katika hali hiyo akawa anajiuliza is it me je ni mimi kwa hivyo kila mtu katika hali yake ya maisha in one way or the other inafika wakati ambapo anajikuta katika hali hiyo na nataka tuangalie sehemu ama mahali ambapo inastahili kuwe na utenganisho tutaangalia kutoka ama tutasoma kutoka kwa kitabu i want us to read the same story but in different uh, uh, gospels habari moja lakini katika vitabu tofauti kwa sababu kila mtu alinakili ama alinukuu kile ambacho ali experience wacha tuanze kusoma mathayo kumi na nne kwanzia ishirini na tano mpaka theathini na ile ya pale mbele leo imekataa azile niko tayari kuiangalia inakataa mathayo kumi na nne kwanzia mstari wa ishirini na tano mahali ambapo tunapaelewa ama tumepasoma hata wakati wa zamu ya nne ya usiku yesu akawaendea akienda kwa miguu juu habu, tuanzie nyuma kidogo tuanzie nipatie kuanzia ishirini hapa tu kwa eh, sababu sitaanzia mbali zaidi ni baada ya yesu amefanya ule muujiza wa kulisha watu elfu tano ni katika sehemu hii kwa hivyo wakala wote wakashiba wakayaokota mabaki ya vipande vya mikate vikapu kumi na viwili vimejaa na waliokula walikuwa wanaume wapatao elfu tano bila kuhesabu wanawake na watoto mara akawalazimisha akawalazimisha wanafunzi wake wapande katika mashua mbele, katika mashua na kutangulia mbele yake kwenda ng'ambo wakati yeye alipokuwa akiwaaga mkutano naye alipokwisha kuwaaga makutano alipanda mulimani faragani kwenda kuomba na kulipokuwa jioni alikuwako huko peke yake na ile mashua imekwisha kufika katikati ya bahari anapigwa sana na mawimbi maana upepo ulikuwa eh? omeenda mbio sana tasijamaliza hapo upepo ulikuwa unawakabili hata wakati wa zamu ya nne ya usiku yesu akawaendea akienda kwa miguu juu ya bahari wanafunzi walipomwona akitembea juu ya bahari wakafadhaika wakisema ni mzimu wakapiga yowe kwa hofu mara yesu alinena akawaambia jipeni moyo ni mimi msiogope petro akamjibu akasema bwana ikiwa ni wewe ni amuru nije kwako juu ya maji akasema njoo petro akashuka katika mashua akatembea juu ya maji ili kumwendea yesu lakini alipouona upepo akaogopa akaanza kuzama akapiga yowe akisema bwana niokore mara yesu akanyosha mkono wake akamshika akamwambia ewe mwenye imani haba mbone uliona shaka mbona uliona shaka nao walipopanda katika mashua upepo ulikoma weka pia marco 6a marco 6 kwanzia ya mstari wa arobaini na tano mpaka hamsini na sita mara akawalazimisha wanafunzi wake wa pande mashuani watangulie kwenda ng'ambo hata bethsaida wakati yeye alipokuwa akiwaaga mkutano hata alipokwisha kuagana nao akaenda zake mlimani kuomba na kulipokuwa jioni mashua ilikuwa katikati ya bahari na yeye yupekee yake katika nchi kavu akawaona wakitaabika kwa kuvuta makasia kwa maana upepo ulikuwa unawakabili hata ilipopata kama zamu ine, ya nne ya usiku akawaendea akitembea juu ya bahari akataka kuwapita nao walipomuona anatembea juu ya bahari walidhani ya kuwa ni mzuka wakapiga yowe na kwa kuwa wote walimwona wakafadhaika mara akasema nao akawaambia changamkeni ni mimi msiogope akapanda mle katika mashua walimo upepo ukakoma wakashangaa sana mioyoni mwao kwa maana hawakufahamu habari za ile mikate lakini mioyo yao ilikuwa mizito hata walipokwisha kuvuka walifika nchi ya genesareti wakatia nanga nao wakiisha kutoka mashuani mara watu walimtambua wakaenda mbio wakizunguka nchi ile yote wakaanza kuwachukua vitandani waliokuwa wagonjwa kwenda kila mahali waliposikia kwamba yupo na kila alikokwenda akiingia vijijini au mijini au mashambani wakawaweka wagonjwa sokoni wakamsihi waguse angaa pindo la vazi lake nao wote waliomgusa wakapona amen nilitaka tuangalie katika vitabu vyote viwili ho pia ukitaka ipata katika kitabu cha yohana sita na kumi na sita mpaka ishirini na nne yoana sita kumi na sita mpaka ishirini na nne pia unawezaipata huko iliandikwa katika vitabu vitatu mathayo marko na yohana lakini luka hiyo hakuiandika habari hii najua mahali hapa tumepasoma na tumepazoea na mara nyingi huwa tunajua ya kwamba ni ile sehemu ambapo yesu alitembea juu ya bahari naye petero akatembea juu ya maji na nataka tuangalie mambo kadha wa kadha hapa ili tujifundishe mambo machache ama tujikumbushe mambo machache hapa katika sehemu hii ambayo tumeisoma tukiangazia maeneo ya hatari hofu na imani na sehemu ambapo zinatengana ama zinawachana sasa baada ya yesu kufanya muujiza ule wakulisha wale wanaume elfu tano na idadi nyingine ambayo hatujui ni wangapi yesu imenukuliwa ya kwamba akawalazimisha wanafunzi wake waingie katika mashua na waende sehemu ama ngambo ya pili ina maanisha ya kwamba hawakuwa tayari kuachana na yeye ndio imeandikwa katika ile translation ya kiswahili akawalazimisha na ili yeye abaki nyuma awage wale watu waliokuja kwa rali ama kwa mkutano wa injili na wakakubali shingo upande kuingia katika mashua wakaingia na wakaanza safari alafu yesu naye baada ya kuagana na hawa watu wa mkutano akapanda mlimani peke yake akaanza kuomba sasa hawa wanafunzi wakaenda nafikiri ilikuwa ni masaa ya jioni jioni sasa kiza ikaingia huko kwa bahari wakiendelea na safari yao na yesu mahali ambapo alikuwa anaomba katika ule mlima alikuwa anawaona alikuwa anawaona vile wanang'ang'ana kupiga maji ili ndiyo chombo chao kiendelee alikuwa anawaona na inasema ya kwamba walikuwa wanang'ang'ana kwa sababu upepo ulikuwa kinyume nao for the wind was contrary to them na ujua ya kwamba katika mashua ile kulikuwa na wavu, wavuvi mashuhuri watu ambao wameishi katika maji maisha yao yote katika kujitafutia petero akiwa mmoja wao mkubwa wao alafu na wale nikina nani wengine walikuwa ni wavuvi pale ndani the other in that ah, nishamtaja huyo anakwanga rahisi kutaja au wengine the the brothers brothers who are those brothers? The sons of zebedee uh, walikuwa mashuhuri sana lakini katika I mean, wakati huo walikuwa wanang'ang'ana na yesu akawa anawaona tu alafu baadaye sasa ikipata kama saa tisa hivi ya asubuhi the the fourth hour, the fourth hour watch akaamua kufanya namna gani ku kuwafuata na yeye akachagua kutembea juu ya na pale kwa uh, mark tukiangalia mstari wa arobaini na tano hebu weka huo mstari wa arobaini na tano i akawaona wakitabika wa kuvuta makasia kwa maana upepo ulikuwa unawakabili hata ilipopata kama zamu ya ine ya usiku kama saa tisa hivi akawaendea yeye alikuwa anaomba kwanzia masaa hayo mpaka haya masaa haya yye alikuwa tu kwa maombi lakini akitupa macho kutoka kwa ule mlima anawaona vile wanang'angana katikati kati kati ya bahari wanang'ang'ana na hiyo mashua yao na ulikuwa usiku uh, akawaendea akitembea juu ya bahari akataka kuwapita akataka kuwapita sasa unaweza ukajiuliza alikuwa anawaendea hawa ama alikuwa anataka awaonyeshe sarakasi ingine alikuwa anataka kufanya nini hii kuu inasema akataka kuwa wapita hebu weka kizungu ya hiyo ofas and he saw them toiling in rowing for the wind was contrary unto them and about the fourth watch of the night he cometh unto them walking upon the sea and would have passed by them na angewapita sasa nikataka kujua hii ilinamaanisha nini what is happening so nikapata mahali pamoja panasema ya kwamba in the greek greek translation i lakini wale greek wale wengine wale wale wengine the greeks from greece that translation Uh, nataka neno fulani hapo hapo hapo type for me a certain word uh, imekataa kufika eh it is called in english inaitwa theophany theophany na hiyo neno fulani hapooahaekehiekata uiiinglish inaitwatamishituka -e o, T -h -e -o p h n y mahali popote ukiona imeanza na neno theo it refers to god theology thsiasemahonami si nataka kuwashtiwa kidogo leo lwahtwa <laughs> <kidogo> <laughs> uh, na kuna neno la like sasa but but that that is just an english word but that word in greek aamaaehoinamaanisha ni inamaanisha nini ni wakati ambapo mungu when god wants, god himself wants wants wants himself himself himself to to to reveal reveal mungu mwenyewe anataka kujitambulisha ama kujionyesha kwa mwanadamu kwa muda mchache tu na hata kwa bibilia haikufanyika kwa watu wengi it didn't happen to many people haikufanyika kwa watu wengi wakati ambapo mungu anataka kujionyesha katika hali nyingine ya kitofauti haimaanishi ya kwamba alikuwa anataka kuwapita hapana it is used as hapanaha kuonyesha ama kutufundisha ya kwamba inatumika wakati ambapo mungu anataka kujionyesha kwa mwanadamu anataka kuonyesha sehemu fulani yake yeye kwa mwanadamue ni 8 mungu A manifestation to human kind of god ndio tunaita mungu anataka kujionyesha sasa anasema akataka kuwapita na kwa nini mungu afanye hivi na course kwa bibilia kuna mifano musa kwa mfano musa musa musa had different encounters alikuwa na na na, na na instances tofauti, tofauti ambazo mungu alimtokezea bush alimutokezea eh? aliona nini aliona kile kichaka ambacho kinafanya nini kina- kinachomeka na hakichomeki kinachomeka na hakichomeki na hakiishi dazah kuna kitu mungu alikuwa anataka kumwonyesha musa katika uungu wake jinsi alivyo kwa muda mchache tu to him na pia musa kuna wakati mwingine hiyo mtajisomea wenyewe kutoka thelathini na tatu mstari wa ishirini na mbili kutoka thelathii na tatu mstari wa ishirini na mbili mungu alimwambia musa en, ni, enda ukajifiche alimwambia hivi ama weka tu niisomea And it shall come to pass while my glory passeth by that I will put thee in a cleft of the rock and will cover thee with my hand while I pass by Kisha itakuwa wakati unapopita utukufu wangu nitakutia katika ufa wa mwamba na kukufunika kwa mukono wangu hata nitakapokuwa nimekwisha kupita sasa kupitaasa mungu alikuwa anataka kuonyesha kitu fulani kwa musa kwa wakati huo sehemu yake ya mwingine ni eliya eliya ukisoma pia wafalme wa kwanza wafalme wa kwanza e, kumi na tisa kumi na moja akasema toka usimame mlimani mbele za bwana na tazama bwana akapita upepo mwingi wa nguvu ukaipasua milima ukaivunjavunja miamba mbele ya bwana mbele za bwana lakini bwana hakuwamo katika upepo ule na baada ya upepo tetemeko la nchi lakini bwana hakuwamo katika lile tetemeko la nchi hebuendelea akasema toka usimame eh? okay. na baada ya tetemeko la nchi kukawa na moto lakini bwana hakuwamo katika moto ule na baada ya moto sauti ndogo ya utulivu ikawa eliya alipoisikia alijifunika uso wake katika mavazi yake akatoka akasimama mulangoni mwa pango na tazama sauti ikamujia kusema unafanya nini hapa eliya hiyo pia ni nithfa mungu alikuwa anataka kuonyesha eliya kitu akangoja tetemeko mungu hayuko akamoto hakuna mungu mpaka sauti ndogo akaitambua huyu ni nani So akisema alikuwa anataka kuwapita haimaanishi ya kwamba amewaendea awaokoe tena awapite awawache hapana he wanted to to draw their attention to something na ndio nataka pia nasi atenshon yetu iweze kuchukuliwa na mungu na atufundishe kile ambacho anataka atufundishe it is when god makes striking and temporary appearances in the the earthly realm to a select individuals or group for the purpose of communicating a message ni wakati ambapo mungu anachagua kushuka mwenyewe katika hali ya ubinadamu aweze kuonyesha mwanadamu kitu fulani ama ampatie ujumbe Fulani. ujumbe fulani na hii ikifanyika he h anataka achukue mawazo yako mtazamo wako akuelekeze katika sehemu fulani ambayo anataka akuelekeze wakati mwingine unaweza kuwa umepotea katika mambo yako ya dunia ya kila siku umepotea huko hata ukiambiwa kitu so anatoa mawazo yako kwa vile vitu vyako vya kila siku na matatizo yako ya kila siku alafu anaanza kukuzungumzia musa alikuwa anachunga wanyama huko jangwani lakini that enkunta ya kichaka kinachowaka na hakiwaki na hakichomeki hakinawaka lakini hakiishi na hakichomeki he he drew his attention then he began to speak to speak him in this hisenkunt ya hawa wanafunzi pia mungu alikuwa anataka kuchukua mawazo yao and then aanze kuwazungumzia he wanted to reveal his divine presence and power alitaka kuonyesha nguvu uwepo wake na nini na nguvu zake na ukumbuke hawa wanafunzi hawakutaka kuingia katika mashua simanajua hiyo hawakutaka kuingia walilazimishwa na bwana wa wow. walimwambia utatu hapa hatubak akamwambia nimesema saa zinginesb uhhata sa zingine we yes. kuna arguments unasema hapana i sasa kama unaniheshimu ama huko hata sa, zingine tunakwanga wakali sisi wazapiasabbu mmeampaka mechokonasemasasa hiia Do as a isai sini kweli wzazi wakati mwingine eh? inabidi hivyo hivyodeoakwa mungu akunanga demokrasi by the way inatwanga thokra sio democracy demokrasi wachia serikali ya kenya na kwa familia yako lakini kwa mungu hakuna nini demokras ni thokrai amesema so when he wanted to reveal his Meaning, kuonyesha ya kwamba kitendo hicho ni mungu pekee yake ndiye angefanya wala siyo mwanaa ni mungu pekee yake ndiye, ndiye angefanya wala siyo mwanadasababu najua tayari si the service service imeisha is over over kulingana na wakati tayariimeishakulingana nawakati the fact that you obey god does not mean or does not exempt you from challenges and fromanddvsity kwa sababu una mti mungu haimaanishi ama haikuondoi katika kukabiliana haikuepushi kukabiliana na matatizo ama changamoto katika maisha yako It does not exempt you. The fact that you have obeyed God does not exempt you from going through difficult moments. Wanafunzi wali ti, Waliambiwa ingieni katika mashua. Enter that boat. Na tukutane wapi? The other side. Uko nyingine. Una, umesikia wakati mwingine unaweza kuwa umepitia changamoto kali na umwendee ndugu ama dada ili akutie moyo akwambie ama kuna ulifanya i think you you yeah, you need to find out what that you committed utubu kwa haraka sana na wengine wanageuka wanakuwa manabii Anakuambia, na nimesikia nimeona fact nimeonalipokua unakua nilikuona mungu alinionyesha kwamba utakuja na kuna kitu ulifanya wakati mwingine si lazima iwe hivyo na wakati mwingine huwa ni kweli sasa okay? walitii alafu wanajikuta katika matatizo katikati ya bahari in the of the night, Hasa, wanajiuliza sasa huyu yesu hapa twende na nayeye but then they encountered that challenge kama yule bwana aliyezaliwa akiwa haoni kutoka tumboni mwa mama yake wanafunzi wakauliza bwana tuambie ni nani aliyetenda dhambi ndio huyu mtu akazaliwa hao mnakumbuka hiyo habari kwa nini huyu mtu kutoka tumboni akaambiwa akawaambia hakuna mtu alitenda sio wazazi wake sio yeye siyo mbari yake ni kwa sababu ya utukufu wa nani wa wau so sometimes it's not a amas that you suffer because you are disobedient ni kwa sababu mungu anataka ap- apate nini utukufu so dont deny him that opportunity usimkataze hiyo nafasi ya kupokea nini utukufu na utamkatazaje wakati unakosa kutambua ya kwamba mungu ako ndani ya hiyo storm ambayo unapitia ukikosa kutambua hivyo unamkataza nafasi ya kupokea nini utukufu no one na ndiyo kwa sababu paulo akaambia kanisa la latesaike ukiweka nafikiriyes ndio hiyo tayari mtu asifadhaishwe na dhiki hizi maana ninyi wenyewe muna jua ya kuwa ndizo tulizowekewa kwa kuwa tulipokuwako tulipokuwapo kwenu tulitangulia kuwaambia kwamba tutapata viki kama ilivyotukia nani mnajua nani mahali kwingi tu tunaambiwa habari hiyo ya kwamba matatizo ya mwenye haki ni mengi masumbufu ya mwenye hayajasema masumbufu ya mwenye dhambi ama imesema hivyo ya mwenye lakini mungu anafanya nini anawakomboa anawatoa kwa hayo yote many are the afflictions of the righteous but the l delivers them kutokana na hayo yote hiyo ni nyingine siyo ile hiyo ni zaburi hatutasoma kwa sababu ya wakati lakini pia kuna uwezekano hiyo ukitaka kuandika ni zaburi ya thelathini na nne mstari wa kumi na tisa zaburi ya thelathini na nne mstari wa kumi na tisa matatizo masumbufu mapito hali ngumu kwa mtu mwenye haki zitakuweko lakini pia ina uwezekano kuna ukweli ya kwamba huenda ikawa kuna sababu ndio kwa sababu inasema the way ebuweka hiyo pia mithali kumi na tatu kumi na tano kuna uwezekano ikawa ni kweli lakini wanafunzi walitii lakini bado haikuwaepusha kutoka kwa nini changamoto katikati ya bahari na kama umeshawahi ingia kwa bahari kama umeshaingia kwa bahari bahari wanga inanga huruma kama umeingia umesafiri kwa, kwa mashua ama wadau ama nini kwa muda katika maji utajua ya kwamba bahari haina haina huruma ufahamu mwema huleta upendeleo good understanding brings favor. hii inasema ufahamu mwema huleta upendeleo bali njia ya muasi hii imesema huangamiza ingine inasema huwa ni ngumu ngumu the way of the transgressor is nes ngumu kwa hivyo pia uwezekano upo uwe ni sababu ya kupitia hali ngumu lakini sasa mtazamo wetu ni kwamba it does not exempt you you even if obey obey however ionambe obey. t wakati unang'ang'ana when you are struggling god raphael sees you when you are struggling sometimes we think to assume ya kwamba equally Ata tunaomba, tuna sema, mungu uko wapi. where are you mungu uko wapi? when you are struggling verse 48 Pale tuliposoma, our main text inasema ya kwamba na, ye alikuwa anawaona as they were struggling alikuwa anafanya nini anawaona alikuwa anawaona alikuwa anawaona vile wanangangana anawaona vile wanatandika maji anawaona so when you are struggling lazima katika moyo wako na nia yako na mtazamo wako jua ya kwamba God is hapa ilikuwa ni kwa mlima anawaona lakini still tunasema baba yetu uliye juu hata akiwa juu bado anafanya nini number three. number n jambo la tatu he comes when he is h expected anakuja wakati ambapo humtarajii yuhim tomai he comes. In the right katikati ya dhoruba na mawimbi na hali zile ngumu ambazo unazipitia hivyo ndio aliwafanyia wanafunzi wakati walikuwa sasa wamesema nafikiri uanain wefikiria kile walikuwa wanafikiria katika chombo hicho usiku huo na giza hilo katikati ya bahari na hawasongi lakini hapo hapo ndipo yesu akajitokeza right in the middle of the storm at the appointed a theppoi t ofdnumbe jambo la ine walipomwonahe okay, right peter that god was present petero alitambua ya kwamba mungu alikuweko peter alitambua petero alitambua peter that god was present wakaona mtu anatembea juu ya bahari na walimuona inasema walimuona walimwona ics huende course wamesema wengine wakafikiria ni mzuka wengine wakafikiria ni mzimu ndani zagost lakini yeye akawaongelesha akawaambia ni mimi msikuwe na hofu msikuwe na wasiwasi me walikuwa watu kumi na wawili ndani ya mashua na wote wakaisikia sauti lakini walipo The way they responded to that voice was different. Twelve disciples in the boat. We do not know how the eleven responded to that voice. Maybe with confusion, wonder, disbelief, or a mixture of the three. Like in Peter. Peter. realize that this was an extraordinary opportunity thisaaaipetero alitambua hii ilikuwa ni nafasi ya kipekee unaposikia sauti ya mungu unaposikia neno la mungu hata sasa unaposikia neno la mungu ni kitu gani kinaendelea ndani yako what is going on in your heart in your mind wakati neno la mungu limekuja sauti ya mungu imenena ujumbe umefika yesu aliwaambia musiogope musiwe na hofu ni mii unaposoma neno la mungu how do you respond to it peter alized that this was an extraordinary opportunity akaona hii ni nafasi mwafaka nzuri ya kumuona mungu kipekee it was an opportunity nimesema an opportunity for a spiritual adventure spiritual adventure tukiwa, tukiwa shuleni after baada ya kutoka kwa likizo ukirudi shule unaandika composition unasema my my first first day in the jungle. because it was an ama nyinyi hizo eh? my first to mombasa it was an adventure ilikuwa ni safari ya kipekee na unaambiwa uandike uieleze petero aliposikia sauti ya mungu alitambua ni nafasi ya kumwona mungu kitofauti realized and therefore akawa na wazo ni vile wakati umeenda sitawapatia sita story wakati umeenda but the question is how do we respond to the voice to the word of god tunajitokeza gani tunalipokea neno la mungu gani sometimes we are so kazho wakati mwingine twalichukulia kama neno la kawaida ndio kwa sababu halitusaidii doesn't help us lakini kwa yule ambaye analichukulia kwa uzito ambao unastahili linamsaidia taweza kuja wengi hapa na neno lizungumzwe na pengine mmoja tu pekee yake atoke hapa na ilo neno na likamsaidia na mwingine na wale wengine wote wabaki wakiwa vile na ukimuuriza anasema ibada ilikuwa ya nguvu nguvu ilikuwa wapi if that that word was not taken with the seriousness that it deserves mumeona wale watu huwa wanapanda zile hot, hot eh, air itonga unaingizwa kwa, kwa kama kikapu hivi unakaa hapo ndani alafu ba navaa nini inapeperushwa huko juu mumeona hao watu eh, hiyo adventure haikuangi rahisi hai rahisi kama umeshapanda hizo aikuangi rahisi pastor mwingine akawa ameenda kupanda hizo yeye na bibi yake pa, alafu walipopanda kwa hiyo kikapu ama sicu ni kitu gani wakakuta anathe iko huko ndani sasa wakarealize hiyo kikapu kamefika tu kwa magoti huku huku wengine kuote kuo kuko, kuko nje kakaanza kupeperushwa Ai. walipofika mahali huyu bwana huyu pastor akauliza huyu bwana ambaye anakiendesha akamuuliza wewe unafanya kazi gani walifikiria atawaambia etieni atawambia sijui ni nani in... akamwambia mimi sina kazi nafanya mimi nilikuwa dereva wa nikapata ajali nilipopata ajali nikaamua niwachaa na mambo ya ma nijaribu hii na wakamuuliza ajali ilifanyika kwa sababu gani nilikuwa mlevi so, wakajul... nilikua yani, mlevin mtu alikuwa mlevi akagongesha gari ndio amekuja kuendesha hii na tumeingia hapa ndani kama wangekua, kama angesema akiangai na mara nyingi huwa inafanyika hivyo huyu petero hapa alikuwa na imani na ndiyo kwa sababu lile neno lililosemwa alilichukua kwa uzito na akaliamini na akaanza kuongea na yesu hawa jamaa walikuwa wameweka maisha yao kwa mtu ambaye hata hawamjui they did not know his character or his competence walipoongea na yeye ndio wakajua kumbe huyu mtu <laughs> anaweza akatupeleka tukawa maiti wakaanza kuwa na tashwishna alafu the other couple mwingine ambayo walikuwa wamekana walikuwa hawajaongea huyo bibi akamwambia si pastor pastor you are a pastor. then do something religious. do something something religious religious fanya kitu cha kidini uache kuongea hapa kuuliza maswali mengi do something religious anasema aliamua kuchukua sadaka <laughs> To take an petero alichukua neno lililosemwa na huyu yesu kwa uzito kwa sababu alikuwa na imani alitoa hofu akaweka imani alitoa hatari akaweka imani He that god was here. god was was alijua kwamba mungu ndiyo huyu When you hear the word of God, do you know that it is God Himself? Ni mungu moyewe akoha po anazungumuzana wewe mungu moyewe. Unajua hiyo ndi one ndi changamoto. We take it so lightly, so lightly, like any other word, any place, anywhere. Nanyeo kwasa babu halitu saidi. Doesn't help us. But he took that word and spoke back to Jesus. jua mnasema siyamaliza jaminitami nitaje hizi points zangu tu nimalizie hapo usikua na wasiwasi tu the desire of god is that you get to the other side matamanio ya mungu ni ufike wapi ngambo ya pili matamanio ya mungu ufike wapi ngambo ya pili lakini wewe mwenyewe utachagua kama utakufa barabarani ama utafika you will choose whether you want to die on the road or you want to arrive but god god aliwapatia instructions ingieni kwa chombo tukutane wapi tufike wapi namba ya pili that is what he told them get into the boat and get to the other side uzuri ni kwamba hawa yesu hakuwa tayari kuwaruhusu wafe hapa ndani kwa sababu alikuwa tayari amesema ya kwamba tukuta tukt Ali, alijua kuna kazi ambayo iwaende wafanye mambo ya pili swali ni wakati wewe uko katika hali ngumu unakumbuka ile sauti uliyosikia mara ya kwanza ile the instructions ama maagizo uliyopewa kwa mara ya kwanza je unakumbuka alisema nini that is what you must believe hicho ndicho ambacho ni uamini alisema nini ile mara ya kwanza what what did he he tell you you believe what but sometimes because we are so casual aliyokuambiaatunasema ah, hata tuna, tuna tuna sahau kile ambacho alisema we forget namwambia mungu unaanza kuomba ti mungu zungumuza na mimi anakuuliza yale yote nimezungumza tayari umeyafanyia nini unamwambia zungumuza na mimi anakuuliza yale yote nimeongea tayari umeyafanyia nini what na kuna mahali imesema ya kwamba mioyo yao ilikuwa migumu na wakasahau ule muujiza ambao yesu alikuwa amefanya hapo nyuma wakulisha wale watu mikate wakasahau they they did not consider they didn't think which means mungu anataka wakati katika hiyo hali ulio hebu rudi nyuma kumbuka yale mambo ambayo mungu amekufanyia kumbuka yale mambo ambayo mungu amefanya katika maisha maisha yako anataka Iwe kigezo ama iwe springboard ama foundation ya kujenga miujiza mingine that is thespi huo number 6 nimeandika if you want to dance with the waves get out of the boat if you want to dance with the waves if you want to experience the life in the waves katika yale mawimbi ukitaka kuishi katika maisha ama kuas ama kucheza katika yale maisha ndani ya mawimbi najua kiswahili pia zingine nkua na changamoto yale okay ukitaka kucheza ndani ya mawimbi yaani hebu fikiria hiyo mawimbi kuna watu kuna ule mchezo unaitoaje ambao hayo mawimbi ndio wanataka je, skating ama ni nini Unetua? surfing yeah. naita yani, hayo mawimbi ndiyo wanataka kale kitu kanarukishwa juu kanaanguka chini and they are enjoying it lakini wewe hayo mawimbi ndio huyataki but life within the waves sasa ukitaka uex maisha hayo ni utoke ndani ya mashua ambayo uko ndani yake you get out of that boat if you want to dance with those woe sasa kila mtu ako na mashua yake kila mtu ako ndani ya mashua yake inaweza kuwa ni mashua yako ni uoga mwingi mashua yako inaweza kuwa ni kazi ambayo unaifanya na ndani yako unahisi ya kwamba ninitoke hapa na umekataa kutoka kutokaaib ukweli ni kwamba kama of course tunajua petero alimwambia yesu ya kwamba kama ni wewe kweli niruhusu na mimi yeye hakusema nitembee juu ya bahari alisema nitembee juu ya maji na akatoka na akaanza kutembea tunajua alitembea juu ya hayo maji kwa muda mchache lakini huwa mara nyingi sana tunakatalia katika mashua yetu kwa sababu is is a place of comfort is safe ni mahali ambapo umepazoea sana unaambiwa songa mbele unasema ah, wacha nibake hapa kwanza you are kwanzasabnimepazuea na pengine hiyo mashua hata ingezama pengine ingezama pengine hiyo mashua ingezama lakini uhakika ni kwamba kama petero hangeomba aruhusiwe atoke hangewahi tembea hiyo sheria haibadiliki kama hangetoka hangetembea juu ya As majia a as that so the, hakuna vile utaweza life at another level kama umebaki wapi mahali kama umekatalia pale mahali kwa uchache ulipo hauwezi kuingia katika maeneo mengine so if you want to dance ndiyo hata abraham akaambiwa toka kwa watu wa jamaa yako toka ndio ikafika mahali ikabidi awachane na lutu ili ndio aone another dimension ya mungu hiyo ni mashua ama pengine mashua yako ni siri zako siri zako ambazo umeziweka sana unakataa kutafuta msaada unakufa kimwanaume That's a boat. hiyo ni mashua unasema nitakufa ki? kimwanaume kama mbaya mbayab na unazama unasema kama mbaya mbaya Siwa uka deliverance ama ukombozi ama sehemu ya juu ya mungu mungun 7 between faith and foolishness ised between faith and foolishness tofautisha baina ya imani na upumbavu wejiulize kwa nini pite aliposikia sauti ya yesu hakutoka tayari ndani ya chombo na akajiingiza ndani ya maji akatembea kwa nini he could done that si sindio hakufanya hivyo he didnt do that angekuwa ametoka na amemwona yesu akitembea hata yeye angetoka tu na aanze kutembea hapana huo ni ujinga ujingani nazim alitaka kupata uhakikisho alitaka kupata uwakikisho. kama ni wewe ni ruhusu na mimi nitoke nitembee it is about the authentic voice of god ulimsikia mungu kweli unajua k unasema niko na mwito i have a call to do this ulimsikia mungu kweli did you hear him ulimusikia ama ulijisikia mwenyewe It is about, ni kuhusu kuti, it is about obedience sio tu kuhatarisha maisha yako kipumbavu hapana getting clarity. Clarity, uhakika ya kile kitu ambacho unafanya ya kwamba kweli nilimsikia mungu akiniambia nifanye hiki kitu na kama mungu ako ndani na alikwambia ufanye lazima kitafanikiwa is your call authentic did you hear god courage alone is not enough ujasiri peke ya kahutoshi kama sauti ya mungu hayikondani yake kama magizo ya mungu hayikondani ujasiri peke ya kahutoshi uta kufa kama kondo you need to hear god wisdom and discernment is important so peter wanted clarity and assurance and number eight, and the last one, Wachihapo, is: "You choose your territory to dominate. You choose the territory that you want to dominate. You choose the territory. Unachagua, maeneo, Unayotaka, Kutawala. Unachagua. Kunasababu kwanini, Yesu, Alitembeya Juya Bahari. na kuna sababu kwa nini petero alitembea juu ya maji petero alisema kama ni wewe ni ruhusu na mi nitembee juu ya maji it is, maji is is limited it is contained in the bahari lakini bahari imebeba nini vitu imebeba maeneo mengi sasa wewe mwenyewe ndiwe utachagua ile lile eneo ambalo unataka kulimilika The territory that you want to control you would determine. what he asked for is what he was given. he was limited in scope. now, when fear came in, that water could not hold him. that water could not hold him. na akabidi aanze kuzama macha niseme hivi kuna mambo mengi hapa ya kujifundisha but hata kama peter hata kama peter alitembea juu ya yale maji na si bahari na akaanza kuzama baadaye alijua mahali kwenye uzima unapatikana alijua mahali kwenye kuna ukombozi alijua usalama wake bado uko kwa yesu na ndiyo kwa sababu alimuita tena alimwita akatembea alimwita akamtoa ndani ya maji na hata kama alizama kwa huo muda mchache alitengeneza historia alifanya nini historia ama kuna mwingine umemsoma alitembea juu ya maji kuna mwingine peter alijiuliza yani, kumbe hii kitu nimekuwa nikivua samaki miaka mingi sijawahi tembea kumbe you can walk on this thing it was an adventure ilikuwa ni kitu cha, si cha kawaida na akatengeneza historia wale wengine walikasirika kumwambia amsha walikairikaamwaha kimbelembeletunakujua w wachana hii upuzi yako utakufa na hata wee pengine watu wanakwambia hivyo wachana upuzi yako kimbelembele hii imani yako wachana nayo chema wee alitengeneza historia na dio kwa sababu tunajifundisha mambo machache kutoka kwake ili ndiyo tutenganishe hatari hofu na imani isimame amen sijui wewe katika maisha yako historia gani utaifanya bila kutoka ndani ya chombo mahali pako pa uzoefu mahali pako pa kushindwa that kushindwaha hiyo mashua yako inakuzuia usifikie kilele cha kufanya historia katika maisha yako na kufanya utofauti katika maisha yako chagua mwenyewe yale maeneo ambayo unataka kuyamiliki kulingana na imani yako na maneno yako na maisha yako naye mungu anakupatia hivyo kulingana na matamshi yako na kile ambacho umemwambia nataka nifanye anakuruhusu ufanye hicho nimetambua ya kwamba kwa mungu mungu haishi god is huwezi kuniambia ulienda kwa mungu ukachukua vyote vikaisha haviishi the possibilities in god are endless haviishini wewe mwenyewe ndio unachaguaacha mungu atubariki na mungu atusaidie na neema ya mungu izidi katika maisha yetu ili tuweze kutembea